Natuliza moyo wangu wakati rafiki zangu wanapokwenda mbali, na rafiki zangu wanaposema vibaya juu yangu, kama walio karibu nami wanaweza kupita pasipo kunisalimu, ninamtazama Yesu. Hiyo inatuliza moyo wangu, hiyo inatuliza moyo wangu. Hata wakati napokata tumaini, anaweka nguvu kwa nafsi yangu, kwa maana kumtazama yeye, moyo wangu unakuwa kimya. Kwa hiyo ninasonga mbele katika vita na mupigana nikivikwa naye kwenye njia, mawazo ya salama inatawala nafsi yangu, nikienda mpaka Kanana, na hapo kifo inakuja ninakwenda karibu naye katika. Tazama Yesu inatuliza kukwa mtazama Yesu inatuliza moyo wangu, mtazama yeye, mtazama yeye anatuliza moyo wangu. Njia sitembei peke yangu, kwa maana Bwana aliachi kama namufwata hapa yoyote nayo fika. Bwana yuko pamoja nami, yeye yuko pamoja nami, yuko pamoja nami siku zote, yuko pamoja nami siku zote, mukati juwe napo waka nakuwenaponyesha Yesu yuko pamoja nami siku zote. Wakati upepo unapovuma hapa na kunapokuwa giza, na wingu kubwa linapofunika mbingu, yeye ananishika kwa mkono wake. Na anatoa mbali nami huko wote, maana upendo wake unakuwa bado juu yangu. Yuko pamoja nami siku zote, yuko wakati jua inapowaka, wakati mvua inaponyesha, yuko pamoja nami siku zote Manung'uniko ya dunia hii inapozunguka, kama vile kungugu inapozunguka, wewe usiogope. Na hapo ninasikia sauti ya Bwana ikiniambia kuwa na bidii, uwekwe nguvu, kwa maana mimi si mbali na wewe mimi, mimi nayekupenda yuko mi pamoja nami siku zote, yuko pamoja nami siku zote, yuko pamoja nami na yuko pamoja nami siku zote, wakati juwe napowaka na, na wakati mvuwe naponyesha, yuko pamoja nami siku zote, yuko pamoja nami na na na wakati juwe napowaka na mvuwe naponyesha Mshindi katika vita iliyo kali sana. Ushindi wake ni ushindi wako. Kwa nguvu za Bwana unakimbiza nguvu za adui na taji unaipewa, uwe mshindi. Ndugu yangu, Mungu yuko pamoja nawe katika vita Atasimama kwa upande wako katika saa zizo ngumu, atakupatia ushindi. Usiogope adui, ndagana kwa nguvu kwa upanga wa Roho. Uwe mshindi. Uwe mushindi ndugu yangu, kwa maana ni heri ya, ya kuweza kuchukua siku moja taji kupitia Yesu Kristo. Na ndiyo maana kuwa na bidii katika vita iliyo kubwa sana, kwa maana malipo itakuwa kubwa sana. nyumba hata hatua moja kia katika vita, hata atakupatia nguvu iliyo lazima. Katika nguvu ya Bwana, wewe unaweza kufukuza adui na taji ya ushindi utaipewa. Uwe mshindi ndugu, songa mbele mwenye uwanja wa vita nguvu nyingi, kwa maana Mungu anakulinda na kutarishia ushindi wake kupitia nguvu zake. Tunaweza kushinda yote, autarisha tuweze kushinda katika vita yote, usirudi hata nyuma. Kwa kwatuti wamoja katika vita kali sana, Mungu anakupatia nguvu nyingi. Katika nguvu za Bwana unafukuza adui Mimi si peke yangu. Mimi si peke yangu. Yesu mulizi wangu ananilinda. Mimi si kupeke yangu hapa duniani. Hapana, mimi si peke yangu. Hapana, mimi si peke yangu. Yesu Mwokozi wangu ananilinda. wote walitumia salamu za kidugu, na wakiungana na pamoja nasi wanatuombea na pia wanaombea, ili katika kuanzisha, tusome katika Wathesalonika 1, lesen, wa 1 wa pili, mstari wa tatu sura moja, Kwa maneno yale aliwaita ninyi kwa habari njema yetu, ili mupate utukufu wa Bwana wetu Yesu Kristo Amen. Amina. Um den der na hapa kuna, kuna usiano katika unyakuo Und na watumishi wa Mungu kuweza kuamini ushuhuda wa watumishi wa Mungu. Hapa kuna usiano kupitia unyakuo na kuweza kuamini ushuhuda wa watumishi wa Mungu, na tunashukuru, kwa maana ndugu Frank na ndugu na namo waweza kushuhudia yale ambayo waweza kuishi pamoja na Bwana na Bwana aliweza kuwazungumza kwa namna ya kusindikana, namna gani waweza kupokea mwito wa agizo, na tunaweza kuamini hiyo ushuhuda, na ndio maana bwana Kama tu tungeweza kutambua umuhimu wa haya yote Mungu atupatia katika siku moja, na kupitia kitendo kimoja cha ukombozi akatupatia kitendo kamilifu cha neema, akatupatia ukombozi, akatupatia msamaha na akatupatia upatanisho kamilifu. Durch eine kulikuwa maelfu na maelfu za madhabihu na kisha baadaye kukakuja dhabihu ya madhabihu zote, na nyuma ya hiyo hakuna kitu kingine iiweza kutolewa kama vile dhabihu. Wale wote waliokuwa wametayarishwa kwa ajili wame ya hiyo waliweza kumtambua, na wakaikubali kwa shukurani. Ninaona ya sasa ya kwamba kuna wamoja waliouzuizwa leo, lakini hatujue sababu gani, lakini hatuangalie hesabu, lakini tunaangalia Bwana na tunashukuru, kwa maana tunaweza we tena kukusanyika kwa ajili ya kusikia neno la Mungu, kwa ajili ya kulipokea na kama vile vyo semeka hapa ya kwamba tunapasha tukaribie tukiwa na moyo iliyo wazi na uhakika ya ujao ya imani, Waibrania kumi mstari ishirini na mbili. Tunaweza kuwa na kutokuamini na mashaka juu ya watu, watu ni watu tu, wanaweza kushindwa lakini Mungu yeye ni kamilifu. Yule anaye kuja kwake anapashwa kuamini ya kwamba Mungu yuko na anashiacha kuonekana kwa wale wanao mtafuta, Waibrania kumi na moja mstari wa sita. Yule anaye muzungumuzia anapashwa kuamini ya kwamba anasikiliza. Yule anaye mwomba, anapashwa kuamini ya kwamba yeye amejibiwa. Hatupashwi kukamata Mungu kama vile tunavyokamata wanadamu. Tunapashwa kumuonyesha heshima na oga iliyo ya lazima ambazo zinazomustahili. Muliweza kusikia ya kwamba tulikuwa jana katika upande ingine ya inchi yetu. Na, naweza kusema ya kwamba ichapokuwa haya miaka yote nyuma ya miaka hii yote, jana ilikuwa kama vile mshangao mkubwa, na ikawa kama vile baraka iliyo ya kipekee kuweza kuona watu wengi kama hao na kutambua ya kwamba watu wote hawakuweza kuepuka kwa kushoto na kwa kume lakini watu wana neema ya kuweza kurudi na hawawezi kusahau yale ambayo Mungu aliyofanya ndani yao. Munajua ya kwamba sina hitaji ya maua kutoka kwa mtu yoyote hapa duniani, okay. Taji juu ya sanduku inanitosha, lakini unatambua, japokuwa hayo yote, hiyo inamaanisha nini, wakati watu wanaposhuhudia wakiwa na huzuni, wakiwa na moyo linayoguswa, wakishuhudia yale ambayo Mungu inamaana gani kwa ajili yao, na majaribu ma ma au vipimo ambavyo tunapaswa kupita ndani sisi sote, inaamsha nini au inazaa nini? Ninawaletea salamu za wote walitokea katika nchi yote nzima, na ilikuwa mshangao kwa ajili ya wote. Kila mtu alishangaa, kila mtu, kila mtu, kila mtu alishangaa, na sio mimi peke yangu, lakini wale wote ambao waliweza kuonana tena waliweza pia kushangaa. Na kwa mwisho ndugu mmoja aliomba ili aweze kusoma neno moja, na ni juu ya neno hilo ndiyo nataka kuweza kurudi juu yake. Tutaweza kuliwazia kwa mafupi na tutaweza kuingia katika kiini cha wazo hili. <tuk> ilikuwa na dereva mzuri na ilikuwa imekamata muda mrefu tangu nilikuwa si ni bado kutembea katika mm, kilomita mia moja na ishirini ku saha moja kutoka Berlin mpaka hapa, iliweza kukamata saha ine na nusu. Ilikuwa ni safari ya kupita mara moja, sikuwa na oga, lakini ikuwa na furaha kwa bando, iliweza so kurudi nyumbani <laughs> gehabt, tazama, andiko ambayo ndugu yangu aliweza kusoma Yohana <laughs> wa kwanza sura moja mustari wa kwanza imeandikwa neno lililokuwa tangu mwanzo, ambalo tulilosikia, ambalo tuliloona kwa macho yetu ambalo tulilotazama na kupapasa kwa mikono yetu kwa habari za neno la uzima. Mstari wa pili. Na uzima ulifunuliwa nasi tumeona na, na tukashuhudia tukahubiri kwenu ule uzima wa milele uliokuwa kwa Baba ukaonekana kwetu. msara wa tatu, lile tuliloona li, tu na kusikia tunalihubiri kwenu ili nanyi vile vile mupate kushirikiana nasi na ushirika wetu habe, ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo. Na maneno haya tunawaandikia ninyi ili furaha yenu yetu itimizwe. Aliweza kuongezea tena baadaye mawazo fulani kwa yale ambayo alikuwa amesoma, na aliweza kuonyesha na akaweza kunizungumzia na kutuambia sisi sote akaweza kushuhudia kwamba hakuna kitu za kusemeka na kuhubiriwa ila tu neno peke yake. Alitoa ushuhuda kwa ajili ya wote ambayo mi mwenyewe sistahili, lakini hiyo iliweza kuniweka nguvu ikaniweka nguvu ya kuweza kujua ya kwamba mahali pote kuna watu ambao wasioweza kushiacha kuchukuliwa na mambo yoyote. Na aliweza kusema waziwazi wazi ya kwamba ulikuwa pale tangu mwanzo, ulikuwa mshuhuda wa kazi ya Mungu, uliona yale ambayo Mungu aliyofanya, ulikuwa pale wakati neno lilipofunuliwa na kisha baadaye Mungu aliweza kukutuma wewe mwenyewe ili uweze kutangaza neno hili. Na kisha anasema nasi tunaliamini sisi sote na ndiyo maana sisi ni waaminifu kwa Mungu, na tuko waaminifu kwa huduma ambayo Mungu aliyokupatia kwa wakati huu. Na hivyo sasa, maamuzi iliweza kukamatika pia kwa wale ambao waliokuwa wamekuja wakiwa na maswali, na akose ilikuwa ya lazima sana, na akose si zaidi kwangu, ila akose kwa wale wambao waliokuwa bado kujua ni mahali gani au namna gani wanaweza kukamata msimamo, baadaye kwa wakati huo waliweza kuitambua na mnajua namna gani watu wanatenda. Mimi kama vile Yohana au Paulo au Petro. Yohana anaandika ndani ya Yohana wa tatu sura moja mstari tatu, ni furaha kubwa kwangu kuweza kusikia kwamba munatembea katika kweli. Anasema siwezi nikuwa na furaha zaidi ya hiyo. Watu ambao wa waliotayarishwa ili waweze kusikia kweli na kisha waweze kutembea katika kweli, walitayarishwa pia ili waweze kuwa katika ushirika pamoja na Mungu na waweze kuwa, pa ushirika, waweze kuwa na ushirika pamoja na wale walioweza kuletea kweli ya neno, na ni hapo ndipo umuhimu uliweza kuwekwa. Um, mchdech... ningetaka niweze kuingia katika kilindi cha mambo hayo hapa. Inasemeka kuhusu uzima iliyoweza kuonekana, neno la uzima kwa yale ambayo Mungu aliyofanya, kwa yale iliyoonekana, iliyosikilikana, iliyoweza kuiishi na kuifanya kuwa mazoezi, na kisha kuna kuja hii matamshi, mstari wa tatu Yoana wa kwanza sura moja musara wa tatu: lile tuliloona na kulisikia, tunahubiri tunahubiri kwenu. Tunahubiri hapa kuna mukato, kuna mukato na sio nukta. Musara wa tatu mwendeleo: ili nanyi vile vile mupate ushiriki, kushirikiana pamoja nasi, ushirika ya wamini wa kweli, ushirika ya wale ambao walioweza kuingizwa katika kweli pamoja na wale walioweza kuleta neno. Inamaanisha pia ushirika pamoja na Mungu mwenyewe, na ndiyo maana hayo yote inasemeka hapa katika shahidi moja, au katika wazo moja. Mstari tatu, ili ninyi vile vile mupate kushirikiana nasi, na ushirika wetu, na ushirika wetu ni pamoja na Baba au pamoja na Mungu, hiyo ndiyo kitu. Hakuna namna hata moja ya kuweza kuwa katika ushirika pamoja na Mungu na kisha uweze kuweka pembeni wale ambao kwanza kupitia mahubiri ya neno walioweza kuleta watu wawe na ushirika pamoja na Mungu. Wanakokuhubiri neno wamoja, wanaweza kupenda hiyo kuwa na ushirika pamoja na Mungu, lakini ushirika yao inakuwa ni ushirika ya mawazo, kwa maana wanakuwa wanakosa chombo moja katika munyururu, na hapo munyururu inavunjika. Nasoma tena ingine mara moja mstari wa tatu. Lel, lile tuliloona na kusikia tunahubiri kwenu ili ninyi vile vile mupate kushirikiana nasi na ushirika wetu ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo, ushirika wa kweli ambao Mungu aliyotupatia inayoambatanishwa na ufunuo wa neno na mapenzi ya Mungu, ufunuo wa Yesu Kristo, haipitake ukizarau au kuzarawana. Lakini ni ushirika inayoingiza watoto wote wa Mungu, ushirika ya ndani ya kilindi ya Mungu inayoumbika au nakutendeka na roho inayozali wa na Mungu, kwa maana neno lilifanya kuwa hai kupitia Roho. Na hiyo ushirika ni ushirika pamoja na Roho wa Mungu ndani ya neno la Mungu. Haihusu ushirika ambayo inayodumu muda mfupi, lakini ni ushirika ya Roho ndani ya kusanyiko la watakatifu, katikati yao waboja kwa wengine na pamoja na Mungu, mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tuliyoamini na kama siyo hivyo, kama watu wanaweza kutengana, wanatengana na kwenye njia yao na kadhalika, ni kusema hawajaweza kuingizwa katika ushirika huo wa roho wa Mungu ndani ya mwili wa Bwana. Mwazie, mnaweza kuuwazia kwamba mwili ulio na viungo vingi na hapo hapo mkono na mguu vinatengana, na kisha kiungo kimoja kinaingia, inatembea kwa upande wake mwenyewe. Hii haiwezi kufanyika. Mungu anafunua neno lake na mapenzi yake ikiwa katika lengo iliyo kamilifu, na ndio maana ili na, ni kwa ajili ya kuweza kutuleta katika ushirika iliyokuwa imevunjika kupitia hiyo anguko la mwanadamu wa kwanza, kupitia hiyo kuvunja neno na ili weze kuturudisha katika hiyo ushirika, tulisoma katika neno la kuanzisha ya kwamba tuna njia iliyo wazi kwenye kiti cha neema ya Mungu wetu, yale ambayo dhambi au anguko kuvunja sheria iliyoweza kuleta ilikuwa imetengenezwa nasi tunaweza kuwa na ushirika pamoja na Mungu. Lakini ushirika pamoja na Mungu ni ushirika sisi kwa sisi, na ushirika sisi kwa sisi ni ushirika pamoja na Mungu pia. Na hakuna mtu anaweza kusema ya kwamba napenda Mungu na kisha aweze kushinda kupenda ndugu yake au dada yake, haiwezekani na hivyo hivyo, hakuna mutu anaweza kusema ya kwamba nina ushirika pamoja na Mungu kama hana ushirika pamoja na wana wa Mungu. Hiyo utaratibu ni ya lazima sana. Die Rang watu wengi ni watu wako kama vile wa, wa, wa artist katika hiyo kubadilisha hiyo mambo. Nasoma hapa tena, nasoma tena ngine mara moja, mstari wa tatu, lile tuliloona oh, na kusikia tunahubiri kwenu ili ninyi vile vile mupate ushiriki kushirikiana pamoja nasi, kushirikiana pamoja nasi na ushirika wetu ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo. Tuingie katika kilindi hiyo katika maneno mawili au matatu. Katika wakati wa Yesu Kristo kulikuwa watu wengi ambao waliokuwa wakiimba Mungu katika hekalu na katika masunagogi, waliokuwa wakitoa madhabihu, waliokuwa wakishirikia makusanyiko ya kiungu na kisha walikuwa wakiwaza ya kwamba wako katika umoja na ushirika pamoja na Mungu. Ilikuwa tu ni sura ya nje, lakini ushirika, ushirika uzima ndani ya hiyo kitu haikuwa tena pale, ilikuwa ikibaki tu ni sura tu ya kufa au hali ya kufa na hiyo sura tu ya ya kufa, Mungu aliye hai hangeweza kufanya kitu chochote. Mungu aliye hai anahitaji kitu fulani, kinaweza kuwa kiko hai na katika hali ya kukufa, hawezi kujionyesha kama vile Mungu aliye hai. Ni kusema sasa, ilikuwa naomba aweze kurudisha tena uhusiano au u u u ushirika wake, ushirika wa uzima wake pamoja Nasi, na wakati watu wanapowaza kwamba wanaabudu Mungu na kisha wanakataa Kristo hawakuweza kupata hiyo uhusiano, hawakukamata hiyo kilalo ambayo Mungu alikuwa amejenga hawakuweza kuivuka, walibaki pande ya pili huko na ijapokuwa Mungu alikuwa amejenga kilalo kwa ajili yetu, alifungua njia, nasi tunapaswa kuiona. Na ndiyo maana andiko nasema ndani ya Yohana sura tatu, makumi tatu na sita yule anayeamini mwana wa Mungu anauzima wa milele kwa maana Mungu, kama vile Roho alikuwa hawezi kufikiwa, hatungeliweza kufika kwake naye hangeliweza pia kuchifunua kwetu hivyo, na ndiyo maana alijionyesha ndani ya mwili, ili aweze kuingia katika ushirika pamoja na watu waliokuwa katika mwili, akichukua juu ya mwili wake kushindwa kwetu juu ya msalaba, na akisamehe yeye, kama vile kuhani mkuu wa mambo inayokuja na hivyo sasa atuleta katika msimamo ya ushirika wa uzima pamoja na Mungu. Na ni hivyo ndivyo mambo yaliendelea baadaye. Hakuna mtu angeweza kusema, Paulo baki mahali ulipo, yeye inanitosha kuwa na ushirika pamoja na Mungu tu. hiyo ni mawazo ya, ya ujinga. Hiyo haina ushirika pamoja na uhakika. Ushirika inyo, ya wana wa Mungu wa kweli inajiumba mahali ambapo neno la Mungu linatangazwa kwa uhakika na kweli. Na kila mtu anayewaza ya kwamba anaweza kutosha wale ambao Mungu aliyotayarisha ili weze kuleta neno lake katika wakati wetu kwa sababu hii ni hili wakati ambayo watu wanajiweka katika mawazo yao wenyewe, na unasikia watu wakizungumza kuhusu wale waliweza kuleta mambo ya kushinda, ya kushindwa. Lakini siku moja itakuja kwa waamini wote ambao waliweza kujiingiza katika mambo yao wenyewe, wale waliweza kujitenga na kichwa na, wen, na vingine viungo vyote, siku moja itakuja ambayo wataweza kukubali ya kwamba wameshindwa na watakubali ya kwamba bankrupt imefika kwenye, inafika nyumbani. Lakini ushirika pamoja na Mungu ni ushirika pamoja na wale ambao wanaoleta neno la Mungu, wanaosikia neno la Mungu, wanaoamini neno, wanaoamini neno la Mungu, nikusema pamoja na wale ambao walio sehemu ya kanisa la Mungu aliye hai. Na kama sisi ni sehemu kweli kweli, sehemu ya kanisa la wazaliwa wa kwanza, geborene, kama vile ndugu Branham anasema katika mahubiri moja tutangoja tu ili mlango uweze kufunguliwa tu na tuweze kuingia katika nyumba ya Mungu ili tuweze kusikia neno la Mungu. Tukumbuke yale naandikwa hapa, mstari wa tatu, Yona kwanza sura moja mstari wa tatu: ili nanyi, ili ninyi vile vile mupate kushirikiana pamoja nasi. Na ushirika wetu ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo. Hiyo ndiyo ushirika wa kweli. Neno la Mungu lilikuja kupitia manabii. Katika miaka maelfu Mungu alizungumuza na kisha akajenga kilalo na kisha baadaye akavuka. Na Mungu akajifunua katika Kristo. Neno, li, neno likafanyika mwili nasi tukaona utukufu wake. Tangu wakati wa Yohana wa Mbatizaji, yale ambayo Mungu aliyokuwa ameahidi imeingizwa katika matendo ya kiungu. Wakati wa utimilifu ulianza, na sasa inasemeka kuhusu yeye uh, kama vile malaika alivyotangaza ya kwamba ataongoza ya kwamba ataongoza kwa Bwana taifa lilotayarishwa, the... vizuri, Luka 1:17 na hivyo yeah, ndivyo alivyofanya, aleta watu wawe katika ushirika pamoja na Mungu aliwarudisha kwenye njia ya Mungu kupitia mahubiri yake, na ingali hivyo hivyo tena leo Mu, iwe, yoyote ambayo Mungu anatuma, na hiyo ndio inahusika hapa. Yule anayetumwa na Mungu anatangaza neno la Mungu, na wale wote wale wa Mungu wanasikia neno la Mungu na wanaingia katika ushirika huo wa kiungu, ushirika inatendeka na kuumbika na roho wa Mungu. Nataka kuingia kwa shahiri ingine ya Biblia lakini aisoma tena, kwa maana kwa mara ya kwanza ndani ya maisha yangu iliweza kukamata umuhimu kubwa hii kwa ajili yangu. Kama naweza kuongezea hapa ushuhuda yangu binafsi, wangapi waliweza kusikia Ndugu Branamu walioona yale ambayo Mungu aliyofanya, na ukisha, waliweza kufuata njia zao wenyewe wanasema nami niliitwa, nami nahubiri hubiri, nami na huduma pia, na kwamba na kusanyiko pia, na kanisa, na wote waliweza kuwa na kupendewa na kufurahiwa. Na ijapokuwa hiyo kupendewa na kukubaliwa ilikuwa na kwa namna ya kimadhehebu, na ilikuwa hata haina ushirika au mwanzo wake wa kiungu, lakini walikuwa kiwaza ya kwamba wote walikuwa na ushirika pamoja na Mungu, lakini mtu aliyechukua neno la saa, neno la siku, neno lililoahidiwa kwa wakati wetu waliweza kumweka pembeni. Walikuwa na ushirika mzuri pamoja na Mungu. O oh, ndio walikuwa wakiimba, walikuwa wakishangilia, walikuwa wakitoa wa masauti za furaha. Mambo yetu ilikuwa pale, na leo tunaangalia nyuma na tunatambua mahali gani hizo makusanyiko zote hizo mashirika zote zilikwenda na mahali zinafika sasa katika mwongozo iliyo tofauti na sio katika uongozi iliyo au mwongozo iliyo ya kiungu. Tunatambua hiyo, kulikuwa watu wengi walioweza kuanza katika roho na waliweza ku waliweza kutimiza na wakisha wakamaliza katika mwili, wakamaliza katika mwili. Kulikuwa watu wengi walikuwa wanania njema wakuweza kufata Bwana na kisha baadaye mambo yote ikasimama ukakuwa kutenganishwa kukatwa, kwa maana walikuwa hawako tayari kuweza kufata Bwana kwa yale ambayo aliyokuwa akifunua na kutangaza na aliyokuwa akifanya. Mniamini, sisi hatuzungumuze hapa kwa ajili ya, ya, ya faida yetu sisi wenyewe, lakini pia katika siku zetu, maelfu ma, ma, na maelfu ya watu wanaanza kujilinganisha na ndugu branamu na muna, huduma yake, lakini kama hawatambue na bali yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya kanisa lake tangu wakati huo na namna gani kazi ya Mungu iliendelea. Sasa sina. sina wakati ya kuweza kusimama majuu ya mambo hayo, kuchelewa kwa mambo hayo, lakini nasema waziwazi ya kwamba kila mtu aliweza kutimiza mambo fulani kwa mikono yake mwenyewe, lakini kama inahusu na hata kama hata kama inahusu ndama ya dhahabu na kila mtu anaweza kutia michezo ipale na kuweza kuonyesha mitendo fulani na furaha kubwa, na bila kuweza kutambua kwamba walikuwa wametengana na Mungu. Nalinganisha hapa na Aaroni na watu fulani wa wakati wake, hapo hapo walikuwa wametengana Mungu. Alikuwa ametuma mtu na mtu huyo alikuwa ameenda muda mrefu kwa ajili yao waliweza kupoteza uvumilivu unao, walitaka kufanya kitu fulani ili kamata muda mrefu kwa ajili yao. Na wakati ambapo tunapokuwa watu wasioweza kuvumilia, pale sasa adui anakuwa na mpango mzuri kwa ajili yetu, na hapo hapo tunaanguka juu ya programu hiyo tunatengeneza mambo tunayafanya na tunatengeneza hiyo mawili wili, na kisha pale pale furaha inaanza. Na Musa akashuka juu ya mlima nakusema Kutoka makumi tatu na mbili mpaka 18 ya kwamba ninasikia sauti ya furaha ya karamu kubwa. Aliwaza kwamba kuna kitu fulani cha kipekee kinafanyika, mchezo, muziki, yote ilikuwa pale raha raha ilikuwa pale, na alipokaribia akaona hiyo ndama mbaya sana, na yale ambayo Mungu alikuwa ameweka ndani ya moyo wake ilikuwa ni kitu nzuri cha kufanya, na aliweza kuvunja hiyo kitu na ikabaki kuwa ni mavumbi, nasi hataweza ku ipushwa na mambo hii katika siku hizo, katika wakati huu ambayo habari ya okovu inafanyika, watu leo wanakosa, wanapoteza uvumilivu, wanapoteza uvumilivu, wanatengana, wanapoteza ma, mapenzi ya Mungu na wanakimbilia katika akili yao wenyewe na hekima yao wenyewe na mawazo yao wenyewe na hapo hapo tunatambua ni kitu gani kinatokea. Tungenipashwa kuwa na shukurani kwa ajili ya neema ambayo isiyoweza kuelezeka ambayo Mungu aliyotupatia kwetu na kwa wengine wengi kuweza kufuata Bwana na tusiweze kutosha au kuweza kutoa hata kiungo kimoja cha mnyororo lakini tuweze kuhesabia utaratibu ambayo Mungu aliweza kuendelea na kuendelesha kazi yake. Mniruhusu niweza kuonyesha tena ingine mara moja, mstari wa 3 Yohana wa 3 Yohana, Yohana wa kwanza sura moja mstari wa 3, ili muwe katika ushirika pamoja nasi. Na ushirika wetu pamoja nani? Ni ushirika pamoja na Mungu. Na sababu gani? Kwa sababu tunaweza kuweka watu katika ushirika pamoja na Mungu kupitia neno na Roho Mtakatifu aliweza kufunulia kila mtu neno lilokuwa li, limefunuliwa hapa. Hakuna mtu aliweza kukamata mlango kwa mlango ili aweze kuzunguka na kuweza kugeuza kichwa cha mtu, lakini hapa neno la Mungu la kweli lilikuwa limetangazwa katika uhuru yote na katika hali iliyo wazi au katikati ya watu katika wote. Na hapo Mungu akafanya iliyokuwa ikibaki pamoja na watu. Hapa inaenda mbali tena, mwanzo kwa mstari wa tano, na tazama ujumbe, na hii ndiyo habari njema katika siku zetu leo. Watu wengi wanazungumza kuhusu ujumbe na Von na tuna haki ya kuweza kujuza yeah. Sasa inahusu ujumbe gani kweli, lakini hapa tunaambiwa mstari wa tano bet... na hii ndiyo habari tulizo sikia kwake, haleluya, jina Christ la Bwana zo kusifiwa. Mstari wa tano, Yohana wa kwanza sura moja. Christ, <tunambeo> Christ, tulizo sikia kwake ujumbe au odeno Christ, na sio yale ambayo zo kutafsiriwa wa na sima tafusiri, lakini mstari wa tano na hii ndiyo habari tulizosikia kwake. Ha, sitaki ujumbe ingine, ninataka ujumbe ujumbe, ujumbe ujumbe safi ujumbe ya kiungu ambayo tuliweza kusikia kwake, na hiyo inaendelea msara wa tano ha. Na kuzihubiri kwenu nikusema maneno halisi, nasema kwamba yale iliyokuwa kwa mwanzo, yale tuliyoona na kusikia, yale tuliyoweza kuishi, neno la uzima na uzima ulionekana, na kisha baadaye na kadhalika na kadhalika, nasi tuna tunawashuhudia na tunawalitangazia, ni kusema uzima wa milele iliyokuwa katika Baba na iliyoonekana sasa kwetu, ili nanyi mweze kuwa katika ushirika pamoja nasi, na ushirika wetu ni ushirika pamoja na Mungu ambaye aliyejifunua kama vile Baba ndani ya Mwana na sasa tunafika kwa babo mstari wa tano. Na hii ndiyo habari habari njema, na sio ujumbe tu, lakini ujumbe wa kiungu, ujumbe wa kiungu iliyo neno la kiungu uliofunuliwa no, na hiyo mbegu ya kiungu iliwekwa ndani yetu ili uzima wa kiungu uweze kuonekana ku ndani yetu mutatatano. Na hii ndiyo habari tulizosikia kwake na kuzihubiri kwenu, na itakuwa hivyo mpaka mwisho, mpaka mwisho ndani ya ujumbe wa kiungu ambao tuliweza kusikia kutoka kwake na iliyokuwa pale tangu mwanzo, kwenye mstari wa sita, right, au pia mbali kadogo kwenye mstari wa tano, mwisho wa mstari wa tano: Mungu ni nuru, wala giza si ndani yake kabisa, and na and, hakuna giza ndani yake. Mstari wa sita, kama tukisema ya kwamba tunashirikiana naye, tena tunatembea katika giza, tunasema uongo, wala hatufanyi iliyo kweli. Lakini kama tukitembea katika nuru, kama yeye alivyo katika nuru, tunashirikiana sisi kwa sisi, tunashirikiana sisi kwa sisi, na damu yake Yesu mwana wake izo inatusafisha na dhambi zote na hapo sasa, tunakuwa katika ushirika ya ujao pamoja na Mungu, lakini pia tunakuwa pia katika ushirika ya ujao pamoja na wale wote waliozaliwa na Mungu, pamoja na wandugu wote na wadada wote ambao wasioweza ambao kuzaliwa, kuzaliwa kulingana mapenzi ya mtu, lakini kuzaliwa kulingana mapenzi ya Mungu. Hiyo ndio ujumbe ambayo tuliweza kusikia toka kwake na si kutoka kwa mutu na si matafsiri na siyo mambo ya kubadili ya kugomboa ku kingine, na sio yale ambayo wanaweza kuvalisha maneno ya kusema kwamba ni ujumbe, lakini yale iliyo kweli kweli ujumbe wa kiungu. Hatutaki hatutaki zaidi, hatutaki zaidi ya hivyo. Tuna tuna neno lingine Ninalokuwa na ushirika ndani wa Filipi sura 2 mstari wa kwanza. Tunajua sisi sote neno hilo, Wafilipi sura 2 mstari wa kwanza. Basi ikiwa faraja yoyote katika Kristo, yakiwa matulizo yoyote ya mapendo, ukiwa ushirika wowote wa roho, ikiwa huruma yoyote na rehema Mstari wa Filipi wa pili, mbili, mbili, pili. Jalizeni furaha yangu mm, ili muwe na nia moja muwe m, mwenye w, wenye mapendo mamoja wenye roho moja mkiwa na nia moja. mstari wa tatu Msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno, lakini kwa unyekevu, kila mtu ahesabu mwenzake mzuri kuliko yeye mwenyewe. Mtu ahesabie kama ni lazima kuliko yeye, au ahesabe kuliko yeye niaia on. Kila mtu katikati yenu asiangalie maneno yake mwenyewe, lakini kila mtu angalie maneno ya mwengine. La ajabu, uwa na ushirika wa Roho. Tazama chanzo ya maneno au ya mambo, na ni hiyo ndiyo muweze kuwa na ushirika pamoja nasi, tulisoma ndani ya Yohana. Haihusu kuwa na kubaliana na mtu fulani kwa sababu iko na maoni au mafundisho au funzo fulani ya kipekee, lakini kwa sababu neno la Mungu lofunuliwa kupitia Roho na wale ambao neno lova kufunuliwa kwa Roho wanaushirika wanaushirika wa wana roho katikati yao wenyewe. Na hiyo pia iko sehemu ndani, rehema ya ujao, rehema, huruma ya ujao, hauwezi kutembea juu ya maiti ma awezi kufanya yale ambayo ungeliweza kufanya mbele, lakini kuwa na huruma na rehema itaweza, huruma na rehema zitajaa mioyo yetu, na hapo kutakuwa umoja, kutakuwa ushirika katika roho, na taweza mpaka tukienda kwenye lengo moja, kwenye lengo moja kama vile naandikwa hapa, bila kuwa na kuwa na majivuno ama kiburi au majivuno ya mafundisho au kuwa na roho ya sehemu ya wagawanyiku ndani ya shahiri ya, ya, ya mwisho ya sura ya mwisho, Paulo aliandika kwa Wakorinto hii inayofuata, Wakorinto wa pili sura 13 mstari wa 13: Gnade, Liebe Gottes, Neema ya Bwana wetu Yesu Kristo na matendo ya Mungu na ushirika wa Roho Mtakatifu ukae pamoja na nyinyi die wote die hapa. Pia tunaona m, umuhimu inawekwa juu ya ushirika wa Roho. Neema ya Bwana wetu Yesu Kristo tunajua ya kwamba maandiko matakatifu yanazungumza kuhusu neema ya Mungu na yanazungumza ne kuhusu neema ya Yesu Kristo kwa namna hiyo moja, yote yote haiwezi kutenganishwa au kubadilisha, hawezi kubadilisha mambo hayo yote yote, ambayo inapaswa kufungwa kwa Mungu, inapaswa kufungwa kwa Kristo. Tazama namna gani mambo mambo tunayoonyeshwa hapa, mstari wa 13, mstari wa 14, kwa Kiswahili: neema ya Bwana wetu Yesu Kristo na mapendo ya Mungu na ushirika wa Roho Mtakatifu ukae pamoja nanyi wote. Tunaweza kusema katika dhamiri njema ya kwamba kama neema ya Yesu Kristo ilionekana ndani ya maisha yetu, sasa sehemu ya pili nayo inatimilika ni kusema upendo wa Mungu ulijifunua ndani yetu, kwa maana Mungu alipenda ulimwengu akamtoa mwana wake, na kisha akafanya neema kwa ulimwengu ndani ya Yesu Kristo bwana wetu, Yohana 3 mstari wa 16 kwa ajili ya kusimama juu ya wazo hili, mahali ambapo neema ya Bwana wetu Yesu Kristo iliweza kufanywa kama vile uzima uliweza kuishi, mahali ambapo upendo wa Mungu unaonekana na uliweza kuishi pale kunakuwa pia ushirika wa Roho Mtakatifu pamoja na wale wote walioweza kufanya mazoezi ya upendo na ya neema ya Mungu na ambao walioweza kuingizwa katika mwili wa Bwana ndani ya kanisa. Nasoma tena neno ambalo niweza ku shika pia kwenye sura kumi katika barua ya kwanza kwa Wakorinto. Wakorinto wa kwanza sura kumi, hapa tunasoma kwenye mstari wa kumi na sita. Kikombe cha baraka tunacho kibariki, si ushirika wa damu ya Kristo? Mkate tunaovunja si ushirika wa mwili wa Kristo? Tunatambua kujengwa, kujengwa kwa hiyo ushirika wa kiungu pamoja na sisi na pamoja na Bwana, kujengwa na kupitia damu ya Yesu Kristo, kupitia Golgota, kupitia zabihu ya mwili wake, na kupitia kumwangika kwa damu yake hapa tunauingizwa katika mambo ya kuonyesha waziwazi, anatuonyesha meza ya Bwana na kikombe cha Bwana, kikombe cha baraka tunachobariki, si ushirika wa mwili wa damu ya Kristo. Na hapo kama tunaweza kutambua waziwazi ya kwamba katika imani tunaunga ushirika wa watakatifu ambao Mungu aliyotaarishia tunafanya ushirika ambao watakatifu walio nao pamoja na wao wenyewe, na kwamba Mungu anataarisha kwa ajili ya hiyo, kwa sababu tunaweza kukombolewa kwa damu ya mwanakondoo. Na hapa pia mkate unaonyeshwa kama vile mwili na nainaonyeshe kama vile we, kanisa nasi apasha kuiona mwili wa kanisa kanisa l lenyewe liliweza kukombolewa na dhabihu ya mwili wa Yesu Kristo ili ligeuke kuwa makao. Eneo ya kujifunua ya ufunuo wa Mungu sita, nyingine mara moja na mkate tunaovunja si ushirika wa mwili wa Kristo, so 17. Kwa sababu sisi tulio wengi ni mkate mmoja na mwili mmoja, kwa sababu sisi sote tunapokea sehemu ya ule mkate mmoja nini hapo? Hiyo iliweza kuonyeshwa katika mwili, katika mkate samani, katika mkate hapa inahusu kanisa, inahusu kanisa, ina kanisa, kanisa na kanisa inaungwa na viungo vingi, na viungo vile vinaunga mwili mmoja, nikusema mwili wa Bwana. Lakini hapa inahusu ushirika, na si ushirika wa damu ya Kristo au kupitia damu ya Yesu ya Kristo, ushirika inayorudishwa inawekwa na inawekwa na Mungu yeye mwenyewe, ikiwa chini ya damu ya agano jipya. Na hii ushirika inapashwa kuikuwa, itakuwa pia ndani ya wote na pamoja na wale wote ambao walioweza kuingizwa ndani ya Golgotha wale walio sehemu wanaoweza kusema, wanaoweza kusema na kuweza kuimba ya kwamba nilikombolewa naweza ku itangaza nimeokolewa nimeokolewa, nasi tunaweza ku... tunapasha kutoa hiyo ukombozi, tunapasha kuacha hiyo ukombozi kwa wale wote wanaoweza kukombolewa, ndani ya Wakorintho wa kwanza sura moja mstari wa tisa Wakorintho wa kwanza sura moja mstari wa tisa: Mungu ni mwaminifu aliye Mungu mwaminifu, mulioitwa naye katika ushirika wa mwana wake Yesu Kristo Bwana wetu sura moja mstari wa tisa. Hiyo ni ushirika pamoja na Mungu, ushirika sisi kwa sisi na sio ushirika wote, lakini ushirika wa roho umoja pamoja na Mungu, kuungwa pamoja na Mungu, kuambatanishwa naye na kuwa tunaungana sisi kwa sisi, umoja yetu sisi kwa sisi. Na sijui kama niliweza kutambua sikuweza kutambua huyo ndugu vizuri vizuri, aliyekuwa akisoma maneno hili na kuweza kutoa maneno haya. Nilikuwa ni kuja na kwenda bila kuweza kuhusika na watu, lakini aliweza kusema, ndugu Franki, uniamini, ninawaza ya kwamba tulikuwa siku zote pamoja. Iko kama vile tulikuwa tukijuana tangu zamani. Wale walio wa Mungu wako na walitokea, walitokea mahali pamoja, walitokea mahali pamoja, wana baba moja, wanatokea mahali, mahali pamoja, wana tabia moja. Kwetu wanasemaka ya kwamba watoto hawaungana nake na wengine, lakini tunajua ya kwamba watoto wa Mungu hawezi kupewa kwa Mungu, hawezi kupewa kwa mwingine ila kwa Mungu peke yake. Na sasa, kama sisi tuko tofauti katika mahali tulipotokea hapa duniani, iwe kwa namna ya akili au kwa namna ya kuhukumu au kwa mambo mengine, kunaweza kuwa mambo tofauti iliyo pia kubwa kuliko yale ambayo inayotenganisha hata mashariki na magharibi. Lakini kila mtu iko na urefu wake kubwa, mtu iko na pua kubwa kuliko mwingine, mtu iko na urefu mwingine kuliko mwingine. Lakini wakati tunapohusu mambo ya kiungu, sisi sote tunakuwa sawasawa sawa mbele ya Mungu wetu, na wakati wote tunapogeuka kuwa tumezaliwa upya kupitia Roho Mtakatifu na tunapochukua ndani mwetu uzima wa Mungu, Tuliisema kwa mwanzo ushirika ilikuwa imevunjwa, na kisha baadaye ikarudishwa kwa wale ambao walio tayari kuweza kufuata Bwana na kuweza kuamini ndani yake na kuweza kukubali yale aliyosema, na kwa mwanzo kama vile tunavyo ama vile tutakavyosoma tena, kulikuwa hiyo ushirika ya kweli ya waamini ambao waliokuwa moyo moja na nafsi moja, Matendo ya Mitume sura mbili makumi ine na ine na wakati wote tunapoweza kuamini ya kwamba Bwana ni alfa na omega wa kwanza na wa mwisho, naye atarudisha atarudisha hiyo ushirika wa kiungu kwa mwisho kupitia neno lake na roho wake ndani ya kundi lililokombolewa kwa damu. Lakini ningetaka niweze kuambia na kuwasomea, nataka kuwasomea na kuwaonyesha waziwazi wazi mambo maine ambayo iliyo ushirika yahi iliyo sehemu ya hiyo ushirika ya waamini. Matendo ya Mitume sura mbili mustari wa makumi ine na mbili. Matendo ya Mitume sura ya mbili mustari wa arobaini na mbili walidumu katika mafundisho ya mitume. Tusimambie kwanza pale, hiyo ni kitu cha kwanza hawakuweza kuruhusu ili mafundisho mengine ya kigeni iweze kuingiza kuingiza ndani yao, iwe ndani ya mawazo yao, ndani ya moyo wao, au ndani yao. Lakini walikuwa wakibaki kuwa waaminifu, wakishikamana sana, au kuweza kurudia maneno ya Luteri ndani ya tafsiri yake walibaki siku zote waaminifu kwa mafundisho ya mitume yale inayosumbua ushirika, kwa maana ni mafundisho ya kigeni. Kwa maana mafundisho ya kigeni inaamshwa na maroho za kigeni, na hizo maroza kigeni zinaamsha zinapanda mvurugo na mvurugo katika kanisa la Mungu aliye hai. Roho wa Mungu yeye anatulinda ndani ya mafundisho ya kweli I yale ambayo tuliweza kuletewa kupitia wa mitume na manabii, na wa mitume hawakuweza kutangaza kitu kingine ila yale ambayo manabii walikuwa wametangaza yale ambayo alikuwa ametabiri tangu mwanzo, kwa maana Mungu alikuwa amezungumzia wao na kisha baadaye akazungumzia wamitume, nao baadaye wakaweza kuonyesha na kutangaza hiyo neno la unabii katika utimilifu wake, ni kusema yale alikuwa imetangazwa na wamitume na manabii zamani. Na hiyo ni kitu cha kwanza. Na sasa, kama hatutaki ili ushirika wetu pamoja nasi na pamoja na Mungu iweze kuvunjwa, tunapashwa tubaki waminifu, na tushikamane, na tudumu, na tubaki siku zote waminifu kwa mafundisho ya mitume eti vumu ninaweza tu kujifurahisha kuweza kusoma na kuweza kutambua sasa hizi miongozo yote inatokea wapi hii shida zote hizi mivurugo zote zinatoka wapi inatokea wapi inatokea wapi. Inatokea wapi. Inatokea wapi. Inatokea wapi. Inatokea wapi yote ni kwa sababu watu waliweza kutengana ujumbe wa kiungu halisi wakatengana na mafundisho ya kweli ya wa, mafundisho ya wamitume na manabii, na, na hiyo inakokota hii makosa yote na mvurugo yote, inatenganisha watu, inaagawa na inaleta maumivu. Lakini hapa tunaambiwa Matendo ya Mitume sura mbili arobaini na mbili Nao walikuwa wakidumu katika mafundisho ya wamitume walikuwa wakidumu katika mafundisho ya mitume. Tunaweza kuikubali katika moyo wetu wote na kuweza kusema Bwana, tunataka tuwe sehemu ya wale ambao wanaoshimama vizuri wanaobaki wakifungwa wakifungwa kwa mafundisho ya mitume. Na wakati tunaposoma yale inayokuwa kwa mwanzo yale iliyokuwa kwa mwanzo ndio tunayotangazia, tunaweza kusoma hiyo katika Yohana wa kwanza sura moja Ningeliweza kuhitaji kuweza kuongezea, na tunawatangazia sasa kwa mwisho, kwa mwisho na sio kwa mwanzo, na sio tu kama vile kwa kwa mwanzo, lakini pia kwa mwisho. Sasa namna gani tunaweza kutangaza kitu kingine, ila yale ndio iliweza kutangaza kwa mwisho, kwa mwanzo. Nasi tunakubalishwa kama vile katika Agano la Kale mambo fulani yalikuwa ikifichwa kwa maana wakati wa utimilifu wake ilikuwa bado kufika, na kwamba iliweza kuonekana mingi baadaye wakati wa nuru ya utimilifu wake, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya mambo mengi ya neno inayohusu wakati wa kanisa la Agano Jipya. Ni kweli kuna mambo ambayo haikuweza kuonekana katika ufunuo na katika andiko zingine, lakini yanapashwa kuwa ndani ya maandiko ili nasi tuweze kuyaona. Na kama haiko katika maandiko, nasi hatutaweza kuiona, kwa maana tunaona tu ndani ya maandiko, kwa sababu tunaamini tu yale ambayo maandiko matakatifu yaliyosema. Hakuna mtu anayeweza kuamini kitu kingine kama anawaza kwamba anaamini Mungu. Kwa maana Mungu alijifunua katika neno lake, nasi tunasimama juu yake na tunabaki juu yake tukishikamana nayo. Lakini walidumu katika mafundisho ya mitume. Hiyo ni kitu cha kwanza. Kitu cha pili, na katika ushirika Un, hiyo ni kitu cha pili. Ushirika, kama tunashikamana pamoja na Bonte. Tunafungana sisi wote pamoja kwa neno la Mungu Bonte. Kama tunabaki sisi wote pamoja tukifunga kwa neno la Mungu, siku moja tutaweza kushikuta na tunakuwa na kipu, kipimo kimoja, na kwamba hatuna uwezo kutafuta kitu kingine ndani ya ulimwengu mzima, kwa maana tunayo tunayo kwa neno la Mungu la kweli, kwa neno la kweli la Mungu, na neno lake halitaweza kuwa leo likitangazwa leo Hapana, San... lakini neno lake lishaka tangazwa katika neno lake aliweza kutowa tu uzima kwa neno liloweza kuandikwa na akaligeuza kuwa neno lilonenwa lilo hai kwa ajili yetu lofunuliwa na Roho Mtakatifu. Lakini neno liloandikwa na neno lilonenwa, neno liloandikwa na neno lilohubiriwa vinapaswa kulingana mia kwa mia na kama siyo hivyo, ni kusema hapo ni watu ndio wanaozungumza kwa nia yao wenyewe. Pale siyo neno la Mungu linalonenwa linalotamkwa, hapa hapale, lakini neno la watu linalotamkwa. Kama kama linalingana na neno, ni kusema ni neno la Mungu liloandikwa, neno lilofunuliwa la Mungu, na hapo sasa neno lilofunuliwa na kuhubiriwa la Mungu katika siku zetu Nikusema, na kisha sasa, hatua ya tatu au mambo, kitu cha tatu, Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa makumi ine na mbili na kumega mkate, kusema meza ya Bwana kwa mafundisho ya wametume, kwa ushirika wa ndugu wao kwa wao, na kisha baadaye kwa kumega mkate au kuvunja mkate, walitaka ili alitaka alitaka aseme au waweze kuonyesha pale ya kwamba tunaukuwa na ushirika, tunaungana, tuna tuko mwili moja. Kristo alitoa uzima wake kwa ajili yetu na kisha Gebeaten. Ni kusema si zaidi na hiyo o, sasa kunakuja eneo ya, ya tatu ya ine, ni kusema kwa maombi. Maombi hiyo mambo maine inakuwa ni ushirika wa waamini, na kama tunaweza kuishika kwa moyo kama Mungu anaweza kutuleta tuweze kuuza katika matendo, na sio kwamba tuweze kuwazia kwamba kutuweza kuifanya, lakini kwa sababu tumeweza kuisukuma ndani. Na hapo kila mtu anaweza kuwa na hitaji moja, ni kuweza kubaki katika mafundisho ya Kristo, katika mafundisho ya wamitume, kama vile navyoandikwa hapa, walidumu walikuwa katika wakishiri wakidumu katika mafundisho ya mitume, nasi tunahitaji hitaji hiyo, nasi tunahitaji. Na kama ni hivyo, tuseme ndiyo, amina. So is, na kitu cha pili ndani ya ushirika wa wandugu, hiyo nayo ni hitaji yetu, tuseme amina, am. Na kisha kitu cha tatu kumega mkate, amina. Amina, amina na kitu cha ja, ine maombi. Waamini walikuwa wakikusanyika na walikuwa na hiyo makazi Leubig maine Susanna. Au matabia hizo ine naweza kuwakubalisha au kuwaonyesha ya kwamba kama Mungu anaweza kukusanyisha kundi kama hilo la waamini katika siku hizi za mwisho na kuwaweza kuwaleta mahali anapotaka yeye. Na hapo sasa, hayo mambo manne pia yataweza kuonekana, na kisha kutakuwa maombi ya pamoja, na kisha kutakuwa kumega mkate pamoja, na kisha kutakuwa mafundisho ya wamitume na kisha ushirika katikati ya waamini wa kweli, itakuwa ni ushirika ya ndani ya kweli na ya furaha kubwa, ushirika wa kweli wa Roho. Na hiyo ndiyo tunatarajia, nasi hatuweki lengo yetu juu sana, wakati tunaposema ya kwamba Mungu iko na uwezo ya kufanya hivyo ya kufanya hivyo kama kwa mwanzo na hivyo hivyo kwa mwisho. Tazama sasa uzima wetu, tunaweka mapenzi yetu chini ya mapenzi yako na tunasema Bwana, yale iliyokuwa kwa mwanzo, yale tuliyoona, yale tuliyosikia kutoka neno la uzima, yale mikono yetu yaliyogusa, nasi tunayowatangazia, ili muwe katika ushirika pamoja nasi na ushirika pamoja nasi na ushirika pamoja nasi, na ushirika pamoja nasi. Ni ushirika pamoja nasi. Ni ushirika pamoja na Baba na pamoja na Mwana. Leo nashukuru sana kwa ajili ya hii utaratibu, kwa ajili ya utaratibu huu, utaratibu hii ambayo tunaweza kuona tena na tena, ushirika pamoja na Mungu, ushirika wa Mungu ushirika kati sisi katikati yetu, utangazaji na kukubali na kupokea kusikia na kuzungumza, yote iliyo pale inaomba, inaomba kuihubiri pia na ngiliweza kuitaji, ili Mungu aweze kuchagua kose mtu mwengine. Mara ngapi niliweza kutafuta uso wa Bwana, ye mwenyewe ye mwenyewe anajua hiyo ina husu namna gani, lakini pamoja na Mungu hauwezi kuchagua ni wakati gani au kitu gani unapaswa kufanya au kama unataka au hautaki kufanya kitu fulani, au kitu gani unapaswa kufanya yeye. Iko anashitawala katika maamuzi yake na katika maneno yake. Kat anasema pia kupitia mtume Paulo, anasema kwamba karama na mwito na karama hazitubiki hazi, hazi, hazi, hazi au kujutwa Waroma kumi Ana, na moja yeye ndiye anapanga mambo, anaamua anafunua anataka mambo yodize kuendelea, na najua namna gani yanapasha kuendelea nayo, yataendelea yataenda yataenda mpaka juu. Mungu hata acha kazi yake ikimalizika katika kushindwa, yeye atakuwa macho ili ushindi wake ushindi wa Golgota uweze kuonekana. Tunamalizia na neno la Waibrania sura kumi, kupitia neno liweza kutolewa. Wakati alipotoa dhabihu mara moja tu, aliingia ndani ya utukufu, akakaa kwa kuume wa utukufu wa Mungu akingoja ili adui zake wote waweze kuwekwa chini ya miguu yake. Waebrania kumi, mstari 12. Kwa mwisho, ushindi kubwa ya Mungu wetu itafunuliwa itaonekana, lakini pia nasi tunataka tuweze kupata sehemu kwa yale anayofanya sasa, na tuweze kuunga ushirika hmm, ya waamini wa, wa kweli waliotakaswa na Mungu katika neno lake na kuweza kutakaswa kupitia damu yake, wakifungwa kwa mafundisho ya wamitume, wakifungwa kwa kumega mkate kwa maombi, na kisha kuweza kuunga ushirika ya watakatifu. Acha Mungu atupatie wewe na mimi na sisi sote, na wale wote ambao wanaoita jina lake kwa moyo usafi, aweze kuwapatia neema ya kuweza kutambua ya kwamba ni wakati sasa ya kuweza kuwa katika ushirika pamoja na Mungu na kuwa katika ushirika sisi kwa sisi, na kila mtu angepashwa kufuata njia yake mwenyewe pamoja na Mungu Tuweze tu kuacha mtu ye mwenyewe aweze kufata njia yake pamoja na Mungu na uweze kuacha wengine aweze kufata njia yao pamoja na Mungu. Kusio mutu anaweza kuhukumu mwengine. Njia na miongozo ya maisha ya kimtu inaweza kuwa tofauti, nasi hatupashi kuweza kuileta kwa namna ya kiroho au kwa hali ya kiroho. Sisi tunaunga ushirika wa roho ushirika ya wale waliozaliwa na roho wa Mungu, waliozaliwa kupitia mbegu ya neno na roho. Ushirika ya wale ambao walioweza kukombolewa kwa damu. Acha Bwana aweze kutupatia sisi sote neema ya kuweza kumshukuru kutoka kilindi cha moyo. Amina.