Okozi alifundisha waziwazi wazi, ya kwamba yule anayetaka kwenda mbinguni, na hiyo inaweza kupewa kwa kila mtu, lakini anapashwa kuzaliwa upya, anapashwa kuzaliwa upya, anapashwa kuzaliwa upya. Neno lake ni kweli, anatuambia na kila mmoja wetu mnapashwa kuzaliwa upya, munapashwa kuzaliwa upya, munapashwa kuzaliwa upya. Neno lake ni kweli, anatuambia munapashwa kuzaliwa upya. Kazi za sheria na matendo ya kimutu haziwezi kusafisha kutoka zambi. Kama mnataka kwenda mbinguni na kupumzika milele, munapashwa munapashwa kuzaliwa upya, munapashwa kuzaliwa upya, mnapashwa kuzaliwa upya. Neno lake ni kweli, anatuzungumzia munapashwa kuzaliwa upya, munapashwa kuzaliwa upya kupitia Roho, munapashwa kuzaliwa upya kupitia Roho. Neno lake ni kweli, anawazungumzia munapashwa kuzaliwa upya. mbele ya Mungu hakuna uzuni ya mtu inayoweza kukubalika, hakuna kazi ya mtu binafsi inayoweza kukubalika mbele ya Mungu. Inaweza kuwa njema kama vile inawezekana au sura ya utawa, lakini mnapashwa kuzaliwa upya, ili uweze kuoshwa na kuoshwa kwa damu ya mwana kondoo. Mnapashwa kuzaliwa upya, mnapashwa kuzaliwa upya Neno lake ni kweli, anawazungumuzia munapashwa kuzaliwa upya, ndiyo, kwa Roho mnapashwa kuzaliwa upya kupitia Roho, mnapashwa kuzaliwa upya kupitia Roho. Neno lake ni kweli, anawazungumuzia munapashwa kuzaliwa upya. ndani ya Adamu tulipoteza hiyo utakaso na utukufu, lakini tunaipata tu ndani ya imani, ndani ya Yesu hapa duniani. Munapashwa kuzaliwa upya, mnapashwa kuzaliwa upya. Neno lake ni kweli anawazungumuzia munapashwa kuzaliwa upya, munapashwa kuzaliwa upya, munapashwa kuzaliwa upya kupitia Roho. Neno lake ni kweli, anawazungumuzia munapashwa kuzaliwa upya. Chini ya kivuli cha msalaba wake ni nadumu, kwa mateso ya Yesu aliletea wokovu ndiyo, kupitia msalaba wa Golgota utakaso wetu ulizo kutimizwa. Nami nadumu chini ya kivuli cha msalaba wake, ninadumu chini ya kivuli cha msalaba wake ukovu ya ujao na salama ya ujao ni yangu, nimepata heri milele na milele. Mimi ni sehemu ya kundi kombolewa na kuoshwa kwa damu, mimi ni sehemu na kudumu chini ya kivuli cha msalaba wake, chini ya kivuli cha msalaba wake. Napenda pale nikikaa, kama vile mwanafunzi wake kwenye miguu yake na katika uwepo wake wa mbinguni, ninachukua matunda kwenye kivuli cha msalaba wake. Nadumu kwenye kivuli cha msalaba wake kuna ukovu, ndiyo, ukovu ya ujao, salama ya ujao, tunaipewa na kuipata ndani ya Mungu yeye mwenyewe. Haleluya, nimepata heri milele na milele. Mimi ni sehemu ya kundi lokombolewa na kuoshwa kwa damu, ninadumu kwenye kivuli cha msalaba wake, hapo kuna ukovu. Kwenye kivuli cha msalaba wa Bwana wangu nadumu pale. Napumzika pale, kuna utukufu wangu, ndipo nadumu, nakubaki kuwa mali yake. Roho wa Mungu, neno la Mungu linaniongoza tena zaidi, nikisonga mbele Kwenye kivuli cha msalaba wangu na wangu nadumu, napata utukufu wake. Kwenye kivuli cha msalaba wake kuna ukovu, ukovu ya ujao. Nimepata heri milele na milele, nikioshwa kwa damu na niko sehemu ya kundi lake. Kwa kivuli cha msalaba wa bokozi wangu kuna wokovu. Jambo, ndugu na dada, tunasalimu wote kwa moyo wote wale wote walio hapa na wageni walio hapa katikati yetu na wale wote walioweza kujiunga ili waweze kusikia neno la Bwana na iliyo lazima kwa majili ya maisha yetu leo neno la Bwana. Bwana, uweze kutubariki kwa wingi mahali pote ambapo watoto wake wote wanakusanyika kwa ajili ya kusikia neno lake na kuweza kulipokea. Kwanza ningetaka kuweza kusema kitu hiki, tumekwisha kuimba kama vile kwaya, nyimbo na tumekwisha kusikia hapa, inasemeka ya kwamba munapashwa kuzaliwa upya, na hiyo ni lazima sana na sio namna hii au namna ile, lakini tumesha kuzaliwa na roho wake na neno lake, tuweze kuzaliwa upya ili tuweze kuoshwa, na hiyo kupitia kuzaliwa upya katika damu na ndani ya kuoshwa kwa neno. Na kwa hiyo sasa na tena kuweza kuimba ya kwamba chini ya kivuli cha Bwana kuna uokovu, na lazima sana ili tuweze kuwa tumepokea hiyo na tuweze kubaki tukifungana hiyo tukiweza kuishi. Kuna salamu za kuweza kuleta kutoka mahali tofauti, na ndugu Andreas aliweza kuisema jana. Hatuwezi kusema jina zote, na ushuhuda huu nimekusha kuisikia mahali pote, napozungumza na mtu fulani au kwenye simu, wote wanajengwa, kwa maana wanasikia kupitia hili matransmission na inakuwa ya hapo hapo, kama vile haijawahi kuwa mbele. Sote tunabarikiwa katika ulimwengu mzima, na nawaza ya kwamba na tuweza kushuhudia hiyo kwamba mahubiri haya iko ya hapo hapo, ya hapo hapo, ya wakati huu. Nani ni lazima sana, na iliweza kuhubiriwa katika miaka ya makumi inne iliyoweza kupita, na mimi mwenyewe niliweza kuisikia kwa wakati huu, ni kuwa niko hapa sasa kwa wakati ule, lakini leo ninaisikia tena tena upya, na ndani mwetu mnaamka hitaji ya hapo hapo na neno lake linakuwa upya kwa ajili yetu. Nahalizekake, tunaweza kuimba nyimbo fulani mbili sote pamoja, namba 29 namba 29 namba 29 namba 29 Mokozi wa kuabudiwa O mokozi wa kuabudiwa, Yesu mfalme wangu, Mungu wangu, unayejaa upendo na neema. Ndani yako nitajificha, ee mwamba wa imani yangu, nikitafuta msaada wa uso wako. Ndani yako nitajificha, ee mwamba wa imani yangu katika inchi iliyo na kiu na njaa, ndani yako nitajificha. Neema yako na upendo wako ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa, ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa. Mokozi wa kuabudiwa, Yesu mfalme wangu, unatoa mizigo yangu na zambi zangu, Roho wako ananisaidia na katika upole wako unaniongoza, ndani yako nitajificha e, ee, mwamba wa imani yangu katika nchi iliyo na kiu na njaa, ndani yako nitajificha. Neema yako na upendo wako ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa, ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa Nikijaa wema wako na nikijaa utajiri wako, nitaimba haleluya, utukufu iwe kwa Bwana, na nikisifu Mwokozi wangu pasipo kuchoka Ndani yako nitajificha, eye, mwamba wa imani yangu, katika nchi iliyo na njaa na kiu, ndani yako nitajificha. Neema yako na upendo wako ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa, ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa. Wakati atakaporudi nitasikia mwito wake na nitakwenda kwake katika mawingu. Ni wema gani utakaokuwa pamoja naye huko mbinguni, nikitazama siku zote uso wake Katika inchi iliyo na kiu na njaa, ndani yako ninajificha. Neema yako na upendo wako ujaze nafsi yangu iliyo na njaa, ushibishe nafsi yangu iliyo na njaa. Tunataka kwa nyimbo ya pili tuweze kuimba namba na 21 Yesu alikufa kwa kwa ajili ajili yangu, mwamba wa vizazi ufungulie kwa ajili yangu, Yesu uliyekufa kwa ajili yangu, Yesu ninatafuta kimbilio ndani yako, na damu yako inifanye kuwa safi, inayomwangika kutoka vidonda vyako, na iweze kutoa makosa yangu na inipe uhuru. kazi zote za mikono yangu, kazi zote za mikono yangu yote haiwezi kufanya hata kitu moja. Love, love, yeah. Na machozi yangu inaweza kulia siku zote, haiwezi kuniosha. Wewe peke yako ndiyo unaweza kuniokoa Bwana, sileti kitu chochote msalaba wako ndiyo nategemea tu. Ninakuja kwako pasipo na nguvu, nikiwa mchafu, lakini nakuja kwenye chemchemu mahali zambi zinasafishwa na wenye zambi wanaokolewa. Asante kweli. Mwamba wa vizazi ni bwana wetu Yesu, na ndani yake tunaweza kupata kimbilio, ndani ya mwamba huo aliye kimbilio. Ndani ya nyimbo nyingine nasema ya kwamba mwamba hiyo ina yote yote ambayo tunayohitaji ndani ya maisha ni ya damani sana kuweza kuona hapa na kuweza kuimba. Ndio, nilikuwa nilikuwa mmoja ambaye mambo ilikuwa ikienda kwa namna hiyo. Inaandikwa hapa. Na mimi siwezi kuleta kitu chochote. Tunaweza kuleta nini? Kitu moja ambacho tunaweza kuleta ni sisi wenyewe. Tuweza kushileta kwenye madhabahu yake na kutuweza kusema Bwana, sina kitu. Na yale tunayohitaji tunaipokea kwake tena upya kwa namna iliyo ya kila siku. Kwenye kivuli cha mwamba ninajisikia vizuri o oh, upendo wa milele hata kama jua inaweza kuwaka sana. Kwenye kivuli cha msalaba wake tunajificha pale, nafsi inapumuzika. Tumekufa kwa kazi zetu, ni kweli ndiyo kwa mna kitu fulani cha kufanya sisi wenyewe kupitia makazi yetu, lakini yale, yale iliyo taarishwa kwa ajili yetu. Na hiyo ndio tunaweza kufanya na tunaileta pia, ili tusiweze tu kujiangalia sisi wenyewe au kuangalia wengine, lakini tuweze kuangalia yeye, Bwana wetu, mwokozi wetu na mukombozi wetu. Tuko chini ya damu yake, tunalindwa kama vile Israeli ilivyoweza kulindwa wakati walipokuwa wamepakaa damu kwenye vijingiti vya milango na malaika wakuwa angepashwa kupita. Nasi tunalidwa tukiwa chini ya damu yake, chini ya ulinzi wake. Adui anaweza kunguruma kama vile simba, na mara nyingi tunaogopa, sisi ni wanadamu. Lakini kuna kitu moja kilicho cha kweli, hataweza kugusa nafsi zetu, kwa maana tuko chini ya ulinzi wa kiungu hatuna hitaji ya kuogopa. Ndani ya Zaburi makumi kenda na moja yeye anayekaa pahali pa maficho yake aliye juu anakaa ndani ya kivuli cha Mokozi. Nitasema juu ya Bwana, yeye ni pahali pangu pa kukimbilia na boma langu la nguvu Mungu wangu ambaye ninamwamini, kwa maana ataokoa toka mtego. Atakuokoa kutoka mtego wa mtendaji mwindaji ndege. Atakufunika kwa mabawa manyoya yake, na utapata kimbilio chini ya mbawa zake. Uaminifu wake ni ngao na kigo, kigabo Hautaogopa uoga wa usiku wala mishale unaoruka usiku, mchana wala tauni inayotembea katika giza, wala kwa kuharibu kunapo kunako haribu azuhuri. Elfu moja watanguka kando na elfu kumi kwa mkono wako wa kume, lakini hautaogopa, na macho yako utatazama na kuona zawabu ya waovu. Ndiyo maana wewe, e, e Bwana ni pahali pangu pa kukimbilia, umefanya aliye juu kao lako. Mabaya hayatakupata wewe, wala tauni haitakufika karibu na hema yako, maana ataagiza malaika yake juu yako, wakuchunge katika njia zako zote watakuchukua juu ya mkono mwao, usivunje mguu wako kwa jiwe. Uta, um, utakanyanga simba na nyoka mdogo mwenye sumu, utakanyanga mwana simba na joka. Kwa sababu umetia mapendo yako juu yangu, kwa hivi nitakuponyesha, nitamuweka juu kwa sababu amejua jina langu. Ataniita na nitamjibu. Nitamjibu, nitakuwa pamoja naye katika tabu. Nitamponyesha na kumheshimu, na kumheshimu au kumtukuza. Nitam- kwa maisha ndevu nitamshibisha na kumuonyesha ukovu wangu. Ningetaka niweza kurudia tena mstari wa kumi na ine. Kwa sababu ametia mapendo yake juu yangu, kwa hivi nitamponyesha, nitamweka juu, kwa sababu amejua jina langu na, ni nani au nasemeka kuhusu nani? Hapa anazungumza kuhusu wewe na mimi, na hiyo hapa tunaiona ayi, haiandikwe kwa ajili ya mwimba zaburi hapa lakini aliongozwa na Roho Mtakatifu, akiongozwa na Roho Mtakatifu wa Mungu, kwa maana nasi tunapenda Bwana wetu na tunalinda neno lake. Na hivyo sasa, anatuponyesha, anatulinda na anatuchunga, na tunaweza kupitia ufunuo kuweza kuita jina lake na kuweza kuitia jina lake, na hiyo ndio tunaweza kuifanya. Sasa tusimame, sasa tusimame kwa ajili ya kufanya hivyo, tuweze kuomba pamoja. Baba yu mbinguni, tunakushukuru kwa ajili ya uaminifu wako na neema yako kwa ajili ya saa hii asubuhi na pia kwa ajili ya liwe, ya damani katika nyimbo hii. Wewe ni mlinzi wetu, wewe ni mponyaji wetu, wewe ni Mwokozi wetu. Tunakushukuru kwa maana tuko chini ya ulinzi wako, hakuna mtu anaweza kutokoa, lakini wewe pekee yako ndio unaweza kukuja na uliweza kutukomboa, ulitufungua, ukasamehe dhambi zetu, nasi tumewekwa huru, na nakushukuru kwa moyo wangu wote kwa ajili ya uhakika huo ambayo tunaweza kuja tukiwa chini ya uhakika huo, na yote nayo tuhusika pia, na yote pia mahitaji ya maombi yote ambayo tunayochukua ndani ya moyo wetu, unaijua, tunakuomba uweze kuijibu na kuweza kumsaidia na kuwaambia asante, na nasifu jina lako takatifu. Tubariki kwa wingi wa neema yako, na uweze kuzungumzia kupitia neno lako kwa namna ya nguvu, na uweze kuileta kwetu, na tuweze kulipokea tukiwa na moyo inaweza kuipokea na kuomba katika jina takatifu lako. Amina. Mungu wetu asifiwe na kushukuriwe kwa ajili ya leo, pia na kwa ajili ya siku hii ya ajabu na ya neema ambayo tumepewa, tunapewa kila mara heri ya ya kukusanyika sein das Wort hören. Ya kuwa pamoja na kusikia neno neno la neema. Kwa hiyo sasa Mungu atufanyize neema ili tuweze kuishi kweli kweli yale ambayo tumekwisha kuimba, kwa maana Bwana anashikaza leo ili aweze kutualika kutoka, tuweze kutoka yote ambayo akose tulioweza kuriti kutoka baba zetu. Hapa sizungumuza kuhusu yale ambayo kweli weza kutuletea kupitia baba zetu as, as, lakini nazungumuza kuhusu akose am, yale ambayo tulioweza kuriti kutoka baba zetu kwa namna yatimadesturi na matabia au mambo mengine, tunataka tuweze kutoka mambo hayo yote, na tunataka tuweze kuwacha hayo yote nyuma yetu na tunataka tuweze kutazama yeye ambaye aliye na uwezo kweli kweli ya ku kutusimamisha na kutuleta mahali ambapo hatutaweza kutazama karibu yetu, kama vile tumekwisha kuimba, kama vile mke wa Loti alivyofanya, lakini tuweze kugeuza uso wetu na tuweze kutazama yeye peke yake, yeye Mungu mmoja wa kweli wa haki na yeye atatufukisha katika mambo hayo yote, na tutaweza kusonga mbele. Naamini ya kwamba naweza kusema kwamba jana jioni tuweza kuwa na saha moja ya damani sana, na wale wote waliokuwa wa hapa waliweza kuiishi, na naamini ya kwamba kila saha ambayo tunayomaliza sote pamoja inakuwa ya damani zaidi na zaidi, inakuwa ya bei kubwa zaidi na zaidi. Hatujui neema hii na heri hii itaipewa mpaka wakati gani, lakini tunajua kitu moja ni kwamba tuna heri au tuliweza kupewa heri na Bwana wetu Yesu Kristo ya kuingia pamoja naye, ili tusiweze kutumainia mambo ya bure isiyokuwa na faida, au kama weza kutamka kwa namna kama hii, kuweza kutumainia mambo ya kupoteza wakati das. Lakini kama vile tulivyosikia jana jioni, tunataka tuweze kuwa na neno safi na neno moja, na tuweze kushiacha tuongozwe na neno hilo. Basi Mungu atupatie neema yake asubuhi hii pia, mbele tuweze kuomba Bwana wetu na Mwokozi wetu mkombozi wetu ambaye aliyetuweka huru aliyetukomboa na tuku, tununua. Ningetaka niweze kusoma neno moja leo katika Waebrania sura kumi kwanza kwa mstari wa kumi na tisa. Hapa Paulo anaambia wale walio wa wakati wake, leo neno hilo moja, huyo Roho moja aliyetuzungumzia kupitia Paulo, wewe na mimi anazungumuza hapa na kusema Waebrania sura kumi, 19, kwanza kwa mstari wa kumi na tisa. Basi ndugu, kwa sababu tuna uhodari wa kuingia pahali patakatifu kwa damu ya Yesu. Mstari wa ishirini, njia ile iliyoanza kwa ajili yetu mpya na hai katika pazia, ndiyo mwili wake. Mstari wa ishirini na moja. Na tukiwa na kuhani mkubwa juu ya nyumba ya Mungu, tukaribie kwa moyo wa kweli, kwa utimilifu wa imani, mioyo yetu ikikwisha kunyiziwa kwa kuacha zamiri mbaya na mili yetu ikikwisha kuoshwa kwa mati safi. Mstari ishirini na tatu: tushike sana kukiri kwa tumaini letu, kusudi lisigeuke, maana yeye ali ahidi ni mwaminifu. Mstari ishirini na ine: na tuangaliane kwa ku, kwa njia ya kusukumana katika mapendo ya kazi nzuri. Mstari ishirini na tano: tusiache kukusanyika pamoja kama ilivyo desturi ya wengine, lakini tukionyana zaidi sana mnavyoona siku ile inakaribia, siku ya kurudi kwa Bwana wetu Yesu Kristo inapokaribia, neno hili la neema ambalo linalotuita kwa ajili ya hiyo na kila mara na kila mara tunapo kusanyika au wakati tunapo soma maandiko matakatifu, tunapofungua Biblia tunapata siku zote neno la kufariji, neno la faraja, neno la neema, neno la kuweka bidii na neno la kuonya. Na hapa kama vile nimekwisha kusema, mtume Paulo anaambia wale wa wakati wake leo ni hiyo roho moja ndiye anatuzungumuzia na anatuita akisema, mstari wa 19: basi ndugu, kwa sababu tuna uhodari wa kuingia pahali patakatifu kwa damu ya Yesu. Tuli nami uliweza kupokea tuliweza kupokea hiyo uhodari wa kuingia, au iko namna gani kuhusu sisi? Acha Mungu atufanize neema. Na kisha anasema kwenye mstari wa 20 njia ile iliyoanza kwa ajili yetu mpya na hai katika pazia, ndiyo mwili wake. Na tunajua ya kwamba hatuna namna ingine ya kuingia katika uzima wa milele au kuweza kupokea uzima wa milele, hatuna uwezo ingine ya kuweza kuingia kuandikwa Kaki, katika kitabu cha mwana kuondoa kuweza kuandikwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia kwa maana jina zetu niweza kuandikwa ndani na ni kupitia Yesu Kristo bwana wetu. Ni yeye ndiye peke yake, yeye kupitia mwili wake alitufungulia njia na akaitengeneza, na ni hivyo ndivyo aliweza kuitengeneza, nasi tunataka tuweze kuingia ndani and na ni hivyo, na ni hivyo tunataka tuweze kuingia ndani mwake, na tuweze kuwa katika usalama. Anasema tena kwa mstari wa ishirini na moja. Na tukiwa na, u, na kuhani mkubwa juu ya nyumba ya Mungu. ishirini na mbili, tukaribie kwa moyo wa kweli kwa utimilifu wa imani nyoyo yetu ikikwisha kunyunyiziwa kwa kuacha zamiri mbaya na mili yetu ikioshwa kwa maji safi. Na kisha anatuita na kusema ishirini na tatu: Tushike sana kukiri kwa kutumaini letu kusudi lisigeuke, maana yeye aliyeahidi ni mwaminifu, naye atatimiza pia. Hiyo akose tuseme au tuambiane au ulimwengu pia karibu yetu inaweza kusema, oh, tazama, wanakimbia wanakwenda, wanatembea, wanatembea, wanawazungumzia, wanasikiliza, wanasikiliza, wana wanawazungumzia, wanazungumzia wana tena, wana hubiri, wanahubiri wanahubiri, na hakuna kitu kinachofanyika, lakini tunajua ya kwamba yale ambayo tuliyoweza kuambiwa ndani ya neno au yale ambayo Roho wa Mungu anatuambia kupitia neno, hayo yatatimilika, hayo haitachelewa akose mbele ya macho ya watu. Hiyo inaweza kukamata muda mrefu, lakini wakati na saha inakaribia, na Bwana atatimiza yote ambayo aliyo ahidi. tushike sasa tushike sasa bila kutikisika, tushike kukiri kwetu, tubaki tushikamane sana kwa uaminifu, ukukiri kwa imani yetu, kwa maana yeye hadanganyi. Lakini neno lake aliyatamka kupitia neno lake, nasi atatuongoza ndani pia na ataweza kutuingiza hapa. Mtume Paulo aliweza kutuita tena kutuweka bidii, akisema ya kwamba tunapasha kushika imara, na kisha anasema kwenye mstari wa ishirini na nne na tuangaliane kwa njia ya kusukumana katika mapendo ya kazi nzuri. Mstari wa tano, tusiache kukusanyika pamoja kama ilivyo desturi ya wengine, lakini tukionyana zaidi sana, mnavyoona siku ile inakaribia. Hii ni aliko, ni kitu fulani ambacho kingeiweza kutushika kwenye moyo na ambacho kingeiweza kutushika sisi sote kwenye moyo, ili tu isiweze kuwa desturi, ili isiweze kuwa desturi. Kama vile mtume Paulo anavyoandika hapa kwa Hibrania, waliweza kuikamata kama vile desturi au kawaida kuweza kukosa katika makusanyiko na maibada, kitu fulani kikakuwa cha thamani kwa kwao, kikakuwa cha muhimu sana kwao. Lakini haipashwe kuwa hivyo kwa ajili yetu, haingelipasha kuwa hivyo kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Lakini zaidi, kama vile anavyoita hapa, nasi tunaona ya kwamba siku ya kurudi kwa Yesu Kristo, siku ya kurudi kwa Yesu inakaribia na hivyo hapo sasa utaungana pamoja wakati unapoona hiyo siku inakaribia. Hivyo ndio tutaweza kuungana pamoja kwa maana tunajua kwamba atakuja kutafuta wale wanaomngoja, ataweza kuuja kwa wale wanaomngoja kwa uaminifu kubwa, wanaopenda kuonekana kuhone kwake kama vile tulivyosikia hapa siku ya tatu. Acha Mungu atufanyie neema ili tuweze kutamani zaidi na zaidi kuonekana kwake. Kuonekana kwake ndio kuonekana kwa bwana wetu. Tusimame sasa Natumwabudu natu tuweze tumshukuru sote pamoja. Baba ya mbinguni, tunakushukuru kwa ajili ya neema yako na uaminifu wako Bwana, pia kwa ajili ya saa hii ya asubuhi, kwa ajili ya neno neno lako ambalo nalo tupatia kila siku tena kwa upya. Bwana wa mbinguni, tunajua kwamba hatustahili o Mungu, hatuna hata uwezo ya kuweza kukupatia shukrani zinazo kustahili. Lakini Bwana uliye mbinguni ulichagua watu ambao ulioumba wewe mwenyewe Bwana, watu ambao uliokomboa kwa ajili ya siku ya kurudi kwako, ambao wanapaswa kukusifu na kuheshimisha. O Mungu, basi ikubali Bwana sifa, utukufu na heshima na mabudu kwako kwa kwa kutoka kwetu Bwana, sisi tulio wanyonge na sisi tulio wadogo sana katikati ya taifa lako Bwana, tunakushukuru Bwana Yesu Kristo, kwa maana kupitia wewe Yesu, kupitia damu yako, kupitia kifo chako, kupitia mateso yako, nasi tunaweza kuingia katika mahali patakatifu pako, kupitia mwili wako o oh, bwana o oh, Mungu usifiwe, kwa maana uliweza kutufungulia njia o oh, Bwana utubariki sasa asubuhi hii, na utupatia neno lako, a utukufu wa jina lako. Amina amina, tunakaa salama iwe yuko, yuko, yuko pamoja nanyi, salama iliyo juu ya akili yote ya wanadamu inayoenda mbali na kuelewa kwetu ambayo hatuwezi hata sisi wenyewe kuelewa, lakini ambayo tunaweza kuishi kuwa nayo. Hiyo ndiyo tofauti kubwa, salama ya Mungu nayo ni yamilele kama vile pia neema yake na upendo wake um, um, hailinganake na wakati au majira um, kwa neema tuna salama pamoja na Mungu kupitia Bwana wetu kupitia Bwana wetu Yesu Kristo, na salama hiyo tunaichukua pamoja nasi na tunaisambaza mahali pote tunapokuwa kama vile Bwana alivyosema kwa wakati huo ndani ya Luka sura kumi mstari tano ya kwamba wakati mtakapoingia katika nyumba, mseme salama iwe pamoja na nyumba hii. Sasa kama sisi tuko wana wa salama, haiwezi kuwa tofauti na hapo. Sasa maneno ambayo tunayo tamka yataweza kushuhudiwa kwa maneno ambayo yanayo matendo matendo ambayo yanayotufuata. Sasa kama mtu anaweza kujifurahisha kusema kutoka kinywa chake ya kwamba mimi niko katika salama ya kwamba mimi nina salama, lakini kama haiko hivyo katika matendo, itakuwa inaonekana waziwazi, itaonekana matendo yetu inazungumza wa nguvu sana kuliko jinsi tunavyosema au kuluhusu, kuliko maneno yetu. Na katika hali hiyo sasa, hatupashi kuamini maneno yetu, lakini yale ambayo inayofunjifunua inayoonekana kupitia matendo yetu, na ni hivyo ndivyo Mungu atatuongoza kwenye njia ya salama kupitia Roho Mtakatifu wake. Na pia wakati mambo yanapovuka hata kuelewa kwetu, tunabaki ndani ya usalama ndani ya Mungu, na salama yake inatulinda katika hali yote. Tunashukuru kwa ajili ya neno ambalo tumekwisha kusikia. Ndiyo, kila mara tunashukuru kwa ajili ya kila neno, lakini tunashikaga kwa moyo siku zote yale ambayo tunayosikia, na tunajibu tunakukubali kwa ndani, tunaingia kwa kilindi yale yanayosemeka na hiyo kweli inalingana na maisha yetu. <laughs> Niliweza kukutanana na hii si mambo ya kuweza kupinga, lakini iko kama vile ni kutambua iliyo ya kuleta huzuni. Watu fulani waliokuwa wakisema ya kwamba kwenda kwa makusanyiko, kuja kwa makusanyiko, hey, ni kwa sababu gani? Nina Biblia, nina mahubiri nyumbani kwangu, hii inanitosha. Nina mengi kuliko zaidi wakati inapokuja katika makusanyiko ya kiungu. Mnajua watu hawa ni wanani? Pale pale wanavunja neno la Mungu, wanaivunja kwa utashi yao, wanajiweka juu ya neno la Mungu na hawawezi kunyenyekea, na wanawaza ya kwamba wanatumikia Mungu. Hawatumikii Mungu, hiyo niwaambia, hiyo mniamini, inaandikwa hapa ya kwamba hatupashi kukosa makusanyiko na hiyo kwa sababu tunapoona siku hiyo inakaribia, sio siku ya kurudi kwa Bwana, kurudi kwa Kristo. Hili neno halituambie sasa, kwa wakati huu, ndani ya muda huu, na wakati unapongoja kurudi kwa Bwana, kwa wakati yote, nao hukuja tunangoja kurudi kwake kwa wakati wote. Hasa ni roho gani? Nauliza sasa, bila uovu ndani ya moyo wao mabaya ni roho gani ambayo inayoongoza watu ambao wanaotenda wakipingana na neno la Mungu? Nauliza sasa. Hapa roho wa Mungu anatuambia yale ambayo tunapasa kufanya. Kama mtu anatenda anapingana neno, kama anate, mtu anatenda kulingana tofauti na neno, sasa pale ni roho gani inakuwa ndani? Anaweza kuleta sababu yake elfu moja lakini hizo kujitetea haitamsaidia, lakini neno la Mungu linabaki kuwa neno la Mungu, nalo ni sheria linakubalisha na kushinda wale wote wanaotaka kusimama mbele ya Mungu. Hakuna mlango ya kuweza kupita pembeni, hakuna mlango ya kugeuka, hakuna masababu, hakuna. Mungu alizungumza nasi, tunapaswa kunyenyekea juu chini yake. Sitaki kuweza sikukuwa kusomewa na mnajua inayoandikwa katika mshahida ufuata, katika shahida ufuata Waebrania 10:26, maana kama tukifanya dhambi, tazama sasa maneno haya kusudi nyuma ya kupokea kujua kweli, haibaki tena zabihu kwa ajili ya dhambi. Mstari wa 26, Waebrania 10, mtu kwa namna hii anayevunja kwa utashi, kwa utashi neno la neno na agizo ya Mungu akikwisha kujua kweli na anajua hapo hapo yale yani, ambayo Mungu aliyosema na aliyoagiza. Mtu kama huyo iko katika njia ya hatari. Neno la Waibrania sita nayo, na ni sehemu ya hiyo kama hiyo inayosema, tunaijua sisi sote na tunajua yale inaandikwa hapa. Kwanza kwa mstari wa kwanza inayosema ya kwamba Tunapashwa kuenda mbali na maneno ya kwanza, mambo ya kwanza ya mafunzo ya Kristo, na kuenda katika ukamilifu. Hiyo ni kweli, ni vizuri, na tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo, lakini hiyo nayo ni sehemu ya usimamizi. Ni ajabu kuwa unaongozwa katika kilindi cha maneno na mapenzi ya Mungu, ni kitu fulani cha utukufu na cha ajabu, lakini sikia yale yani, inaandikwa kwenye mstari wa ine, wanaoenda nyuma mbali na mafundisho ya msingi, na wanaokwenda katika ukamilifu, wanaokwenda mpaka ukamilifu, kwa mstari wa ine Waebrania sita, kwa sababu wale waliokwisha kupewa nuru, waliopewa nuru na kuonja zawadi ya mbingu na kufanywa washirika wa Roho Mtakatifu, mstari wa tano na kuonja neno zuri la Mungu na nguvu za dunia inayokuja, toa sita abfali. na kisha walianguka. Haiwezekane so haiwezekane kuwafanya upya tena hata wakatubu, haiwezekane tena waweze kufanya tena upya. hili neno la hatari sana das ni kitu kinachosemeka hapa kuangaziwa kuwa umeonja kwa karama ya Roho Mtakatifu na kuweza kupata sehemu katika roho, tendo ya Roho Mtakatifu na kuweza kupata nguvu na, na ya ulimwengu nayo kuja. Mambo matano yanasemeka hapa. Lakini kama mambo haya matano yanatembea pamoja nasi ndani ya maisha yetu, kama tuweza kupata sehemu ya hiyo na kisha tena tunageuka ndani ya hiyo na kwenda nyuma yake, na hapo sasa hakuna kurudi tena, haiwezekane tena nyuma, inawezekana na hapa inahusu neno la Mungu na neno la Mungu ni takatifu, ni takatifu kama vile Mungu naye ni mtakatifu. Na kama Bwana angeliweza kusimama mbele yetu na kutamka maneno kama hayo, namna gani hii ingeweza kutuvuka katika mifupa na mafuta ya mifupa? Hiyo ingeweza kututikisa sana, ingeweza kutugusa ndani ya kiini chetu, na hivyo hivyo kila neno la Mungu linapaswa kutugusa ta, tena sasa. Mtu ambaye anayejiweka juu ya neno la Mungu atakuwa na nia yeye mwenyewe ya hukumu wengine, atakuwa na hukumu wengine. Watu kama hao ndio wana hukumu wengine, bila wao wenyewe kujiweka chini ya hukumu ya neno la Mungu. Acha Bwana atupatie neema yake kwa kipimo ambacho, tunaweza kufika kwa msaada wake, tuweze kujibu kwa neno lake na tuweze kuwa na ndiyo ya ndani kuwa na amina ya kweli na kukubali ya yale anayosema ndani ya Dania, neno katika Waebrania sura kumi pale inasemeka kuhusu agano jipya na pia njia mpya na njia iliyo hai. Waebrania kumi mstari wa ishirini ila tu watu wale ambao waliozaliwa upya ndio wanaweza kutembea kwenye njia hiyo ila tu watu ambao walioweza kuingizwa walioingizwa, pamoja na Kristo ndani ya uzima mpya, ndio wanaweza kuingia kwenye njia hiyo iliyo hai. Hiyo njia mpya ni njia iliyo hai, ila tu watu hao walio wapya, waliofanywa upya, ndio wanaoweza kutembea kwenye njia hiyo ya Mungu. Na hapo sasa, mujinga mpumbavu hawezi kuji hawezi kupotea, na mdhaifu hataweza kukwaa, kwa maana Bwana atatupatia nguvu iliyo ya lazima, ili yote anayotuagiza yaweze kutimizwa kupitia nguvu ambazo anazotupatia tupatia. Ni neno gani la utukufu, na ijapokuwa ni la makini sana la hatari sana. Ni maneno, maneno ya onyo ni na namna gani ya kilindi sana, ambayo amba tunapaswa kushika kwenye moyo, ili sasa mtu ambaye mambo haya matano yanatimilika kwake, aliyepokea nuru, aliyeonja kwa karama ya mbingu, aliyepata sehemu katika roho Mtakatifu, aliyeonja kwa neno la dhamani la Mungu na kwa nguvu ya ulimwengu unaokuja, na baadaye anadumu ndani ya Mungu, anadumu katika neno, anadumu katika neema na kisha baadaye anaongozwa kupitia neno la Mungu ambayo iliyo, anaongozwa kupitia salama, kupitia salama ya Mungu ambayo iliyo juu ya akili yote ya wanadamu, kama vile inaandikwa kwamba tunaongozwa katika salama kupitia Roho Mtakatifu. Uongozi wa roho ni uongozi kulingana na ndani ya neno la Mungu. Tusome tena leo andiko fulani za Biblia ambazo zinazoonyesha umuhimu wa neno. Tunaanza kwa sura 13 ya Mathayo. Mathayo sura 13 kwanza kwa mstari wa 18. Mathayo 13 kwanza kwa mstari wa kumi na tatu. na nane, kumi na nane, mstari wa kumi na nane. Sikieni basi mfano wa mpandaji. Mstari wa kumi na tisa. Wakati mtu anaposikia neno la ufalme naye halifahamu, yule movu anakuja na kunyang'anya lile lililopandwa moyoni mwake, huyu ni yeye aliyepandwa karibu na njia ningetaka niweze kwanza kusimamia hapa muda mfupi na kuweza kuweka umuhimu juu ya matamshi inayosema mbegu neno ni mbegu luka 8:11 kwa mahubiri ya kwanza ya ndugu branamu tuliweza kuitafsiri tuliweza kuchagua kichwa cha maneno neno la mungu ni mbegu halisi. Kila mbegu inazaa kulingana na aina yake, lakini mbegu right inapaswa kupandwa ndani ya udongo nzuri, ili iweze kukunywa maji, ndiyo, ili iweze kukomaa na kuchukua matunda. Lakini neno la Mungu ni mbegu That's, hakuna kitu kingine. Neno la Mungu inaandikwa kwenye mstari wa ishirini naye aliyepandwa juu ya pahali ane pa miamba ni yeye anayesikia neno na mara moja analipokea kwa furaha. Mstari wa moja, hata hivi hana mizizi ndani yake mwenyewe huyo ni mtoto wa muda mfupi, na wakati taabu inapokuja au mateso yakikuja kwa sababu ya neno, mara moja anakwaa. Tuna hapa aina ya pili au sehemu ya pili ya watu ambao wanaosikia neno lakini hawana mizizi, ambao wasiojengwa na kusimamishwa imara kwa nguvu kwa kilindi, hawa wanaonyesha kwamba wao ni wana wa wakati huo wa, wa muda mfupi wa wakati tu <tototikin> lakini watoto wa Mungu si watoto waliotayarishwa tu kwa muda, waliowekwa tu kwa muda mfupi. Walipokea uzima wa milele, na kwa hiyo sasa wanapaswa kuishi milele na milele kwa neema ya Mungu. Lakini pia kuna wale ambao walio watoto wa muda wa wakati tu Wanasikia neno lakini hawawezi kupata mizizi, hawakuingizwa kwa kilindi, hawakusimamishwa imara, na wakati ya jaribu ya kwanza, wakati ya upepo ya kwanza, wanaanguka kwa sababu hawakuweza kuingizwa na kujengwa kwa nguvu sana. Sasa ina faida gani? Sasa mbegu iliyo ya damani sana kama haiwezi kuzaa matunda? Mstari ishirini na mbili nasema mstari ishirini na mbili Mateo kumi na tatu Naye aliyepandwa katika miiba ni yeye anayesikia neno na masumbuko ya dunia na udanganyifu wa mali Zina Zina udanganyifu wa mali zinasonga lile neno naye haizai matunda. 23. Naye aliyepandwa juu ya udongo mzuri ni yeye anayesikia neno na kulifahamu, ndiye anayezaa matunda, mwengine mia, wengine mia, wengine makumi sita, wengine makumi tatu. Tuliweza kuona hao watatu wa kwanza, neno linabaki kuwa mbegu lakini haliwezi kuzaa matunda ya kiungu, haliwezi kutoa kushuhudiwa na uzima na yote liyo ndani, kama moja ya shurti hizo haijazwe na kama hizo vikwazo vinasimama kwenye njia yake, kama vile mateso ya dunia au manunguniko ya dunia ya na yote liyo ndani, na ni hivyo ndivyo neno linazimishwa linauwawa, na waza ya kwamba hivyo, nasi tunapashwa kuweka mkono kwenye kifua chetu na kwenye moyo wetu, na kuweza kukubali waziwazi, wazi ya kwamba kweli neno halikuzaa matunda ambayo au ambayo Mungu angelipashwa kungoja kwetu, na hapo sasa tungepashwa kutafuta na kupata hali yetu ya kweli katika hiyo orodha ya mambo matatu. Ya kwanza neno la Mungu, halibaki kuwa bure na kubaki bila matokeo. Neno la Mungu lina, lina ndani mwake mna uzima, na kama sasa lilipandwa ndani ya udongo wa moyo, na kama halina na kama halina itaji ya kuweza kupita katika miba na mapori, lakini kama inaweza kuota tu kwa uhuru na kama haiko mbegu fulani, lakini kama iko ya tabia iliyo pale, itakomaa na itazidika. Mungu anataka tufanye watu kama hao, ambao ndani mwao neno lake linakuwa mbegu halisi, ambao kila ahadi, kila neno la ahadi la kiungu linakuwa mbegu ya Mungu, ambayo tunapokea ndani yetu na tuna tumainia ya kwamba lita, litaota na litachukua matunda na kisha liweze kutimilika. Kwa maana kila neno tumekwisha kuisikia tangu muda mrefu, ambayo kila neno ambayo Mungu aliweza kutamka haliwezi rudi kwake kwa bure bila matokeo. Linapashwa kama vile liweza kupandwa mahali fulani, linapashwa kuota, linapashwa kuchukua matonda, matunda na linapashwa kutimilika. Kila neno la ahadi ya kiungu liliandikwa kuhusu Bwana wetu. Kila neno la ahadi la kiungu lililokuwa limeandikwa kuhusu Bwana wetu liweza kushuhudiwa ndani mwake na likatimilika, likageuka kuwa uhakika ndani yake. Kila neno lililoambiwa kwa kanisa linapaswa kugeuka ndani ya kanisa kuwa uhakika wa kiungu, kugeuka kuwa uhakika wa kiungu. Kwanza kuna mbegu kupandwa, kuna kuma, na kisha kuna kumaa na matunda yanatokea. La, basi, acha muda uweze kufika ambao tutaweza kutoshwa au kunyang'anywa kutosha hizi nguvu zote za hiyo aina tatu za kwanza, na tuweze kuingizwa katika hiyo hali ya kiungu, ambamo ndani yake neno la Mungu na roho wa Mungu vinaweza kujionyesha waziwazi ndani -wazi ya maisha yako na ndani ya maisha yangu, mahali ambapo neno hali haliko tu hapa nao kushughuliwa kwenye vinywa vyetu, lakini liweze kuwa limepandwa ndani ya mioyo yetu, ili liweze kuzaa baadaye matunda ya kiungu ambayo tuliyoahidiwa na moja iweze kuchukua mia moja zaidi na ingine mara ma, mingine matunda mia, si makumi sita, makumi sita na ingine makumi tatu. Lakini hiyo iwe yoyote, lakini ya lazima ni kwamba matunda ya kiungu iweze kuwa imezaliwa kwa neema na kupitia neno la kiungu. Sisi ambao tunaoweka umuhimu sana juu ya neno la Mungu, tunapaswa kuwa macho, ili tusiweze kujifurahisha kulisikia tu, lakini liweze kweli kweli kulindwa na niweko katika matendo nikusema niweze kuwaziwa niweze kulindwa niweze kuwaziwa ndani ya mioyo yetu, ndani ya moyo ambayo linaweza kukomaa ndani na kuchukua matunda kwa utukufu wa Mungu wetu. Sasa muti mzuri ina faida gani kama hauna matunda? Na hapo bwana atakuja kusema muukate, na kisha atatoa ahadi katika Yohana 15 mstari wa pili kwamba kila tawi lisilozaa matunda litakatwa, ili matunda matawi ndio na maana ziwezi kutoa matunda nyingi. Na hapa tunapaswa kufanya makini sana juu ya kila neno la Mungu. Ni Mungu ndiye alifanya hivyo kwa namna hii, na hakuna moja katikati yetu, na hiyo haitokane na maamuzi ya mtu, lakini ni maamuzi ya kiungu. Siwezi kusahau siku hiyo katika maisha yangu yote. Niweza kusahau mambo mengi, akose mambo iliyo ya karibu sana ambayo isiyokuwa ninaweza kukumbuka, lakini siku ambayo sauti hiyo ya nguvu ya Bwana iweza kuniambia kwamba nitakutuma katika miji mingine ili uweze kutangaza neno langu, sitasahau siku hiyo. Ni agizo, ni kutumwa, ni kazi ambayo Mungu aliyonipatia, na mtu ambaye aliyetayarishwa kwa ajili ya hiyo hawezi kushitenganisha na hiyo. Na ndiyo maana, kwa maana kazi ilikuwa ni ya kuweza kutangaza neno, si matafsiri lakini neno, na kulipanda kama vile mbegu halisi adui naye aliweza kuleta asira yake yote kwa kiwango ambayo hayo yote siweze kuwezekana, lakini sisi hatufurahi ku, hatufurahishi kuweza kuimba <coughs> lakini tunaamini ya kwamba Yesu ni mshindi, na tunaamini ya kwamba Mungu ana neno la mwisho. Tunaamini ya kwamba Mungu anaweza kufufua wafu. Tunaamini tunaamini ya pa, tunaamini ya kwamba pamoja na Mungu mambo yote yanawezekana hatuwezi kufanya tofauti na hiyo. Tuliweza kuitambua tangu muda mrefu kupitia neno la Mungu na, na, na kwa hiyo tuko kulingana na neno katika, ma, katika barua ya Waebrania kwamba tunazungukwa na wingu la washuda waliofanya mazoezi ya uaminifu wa Mungu, walioweza kufanya mazoezi. Inamaanisha nini? kupokea na kuweza kuishi kweli kweli neno la Mungu kulitangaza na kuliona likishuhudiwa na ni kwa hiyo ndiyo hitaji yetu inaenda, na sio tu kuweza kuitangaza lakini kuweza kuliona likishuhudiwa. Tusome sura tisa ya Nabii Danieli. Danieli sura tisa inahusu sana sana kuwekwa nguvu, kuweka nguvu ndani yetu, imani yetu ndani ya uaminifu wa Mungu katika kutoshindwa kwa mungu kwa neno lake kwa kiwango ambayo mashaka isiweze kuingia tena na pia hata isiweze kututesa danieli sura tisa mstari wa pili katika mwaka wa kwanza wa utawala wake mimi danieli nikafahamu kwa njia ya vitabu hesabu ya miaka juu yao neno la Bwana lilikuja kwa Yeremia nabii kwa kutimiza ukiwa, kwa kutimiza ukiwa wa Yerusalema hata miaka makumi saba na sana sana, ni hiyo ndiyo inahusika hapa huyu nabi huyu nabii mkubwa huyu mtu wa Mungu Danieli wakati, wakati miaka makumi sita na nane ilipomalizika akaweka umuhimu wake juu ya neno ambayo Bwana Mungu alikuwa ametamka wakati wa mbele kupitia kinywa cha nabii Yeremia aliisoma. Hiyo ndiyo alama ya nabii wa kweli hawezi kupita pembeni ya yale ambayo manabii waliyotumwa na Mungu waliokuwa wamesema mbele yake. Angepasha kukamata kila neno la Mungu lilokuwa limekwisha kutamkwa ili aweze kuwa na uhakika kama yale ambayo anayosema inalingana moja kwa moja pamoja na neno, na neno pamoja na Mungu na neno la Mungu watu wanaojifurahisha kuweza kusema oh, Mungu aliweza kunifurahia aliweza kunifunulia, oh, Mungu aliweza kunizungumzia na kadhalika na kadhalika, lakini kama hauwezi kuweka kidole chao kwenye neno la Mungu, watu kama hao wanapaswa kuisikia wakiambiwa leo ya kwamba ni roho gani ambayo naowasukuma. Hiyo inakuwa wazi, ili mtu wa Mungu aweze kuweka kidole chake kwenye neno la Mungu na kusema hapa inaandikwa na hivi ni hivyo ndivyo sasa inatimilika. Wengi walisukumwa na wanawaza ya kwamba pia wanasukumwa na roho na kuongozwa na Roho wa Mungu. Roho wa Mungu anaongoza siku zote kulingana na neno la Mungu. Tuliweza kuiona sana sana pamoja na hayo manabii mia nne waliotabiri wakati wa Ahaba, walitabiri wote kwa namna moja kwa nje yote, ili wote walikuwa wakikubaliana, walikuwa moja kwa moja wakaungana, na kisha mmoja wao Yosafati akasema eti hakuna mwingine nabii hapa. Wafalme wa kwanza sura 22 mstari wa saba. Na huyo nabii alikumbuka yale ambayo Mungu alikuwa amesema kupitia kinywa cha nabii mbele yake, na hivyo hivyo naye akazungumza kulingana na neno la Mungu ambalo lilikuwa limetamkwa mbele yake kupitia roho wa Mungu kupitia kinywa cha Elia, ilikuwa ni kukubaliana, ilikuwa tembea pamoja. Na niamini kwamba ni ndani ya Yeremia kwenye sura 25, ndimo Bwana alikuwa ametangaza kupitia nabii huyo, ni muda gani mpesha kukamata Yeremia 25 mstari wa 12, na wakati muda huyo kuwa imetimilika Mtu huyu ya Mungu akasoma ili aweze kujifunza kuhusu mambo hayo, ili aweze kuyajua Yeremia kuyajuwae. Yeremia 25 mstari wa 12: na itakuwa miaka makumi saba itakapotimia, nitaadhibu mfalme wa Babiloni na taifa lile, anasema Bwana, hukumu hukumu kwa sababu ya uovu wao na kwa sababu ya uovu wao, nayo nchi ya Wakaldea pia, nami nitafanya nchi hii kuwa ukiwa ha, ukiwa wa milele. Miaka makumi saba ilikuwa imekwishwa mapangwa, na tunaweza kuisoma kama vile Zorobabeli na watu wa wakati huo, taifa la Mungu liko merudi wakati muda ulikuwa umepangwa na Mungu, nasi hatuwezi kufanya zaidi ya ya yale katika wakati huu kuliko yale ambayo yamefanyika ya umefanyika katika wakati ule, ni kusema kuchunguza maandiko matakatifu na kuweza kutambua ni neno gani ambalo liliokuwa limetamkwa liliokuwa ni neno la unabii liolwa wakati ya muhimu wetu kwa wakati wetu, ili na sisi tuweze kuvuviwa nayo na tuweze kupata funzo kuhusu hayo na si kuweza kujifurahisha kuweza kuyazungumzia, lakini kuweza kupata funzo ya, ya kweli, kuweza kupata fu, eh, mafundisho iliyo wazi, na hivyo ndivyo Mungu alivyoahidi. Wakati Bwana wote alipohubiri, wakati huo aliweza kushilinganisha na neno la wakati huo katika nabii. Alisema katika Luka sura nne mahali aliposhilinganisha na nabii e, Isaya kwenye sura makumi sita na moja. Munaweza kuisoma nyote bila mimi kuifanya hapa, Luka sura ya nne musaa kumi na saba mpaka ishirini na moja. Na kisha ndani ya Matayo akazungumuza tena kuhusu, ndani ya Matayo akazungumuza kuhusu nabii Danieli. Inaandikwa katika Mathayo 24 kwenye mstari wa 15. Mathayo 24 mstari wa 15. Basi muta, wakati mutakapoona chukizo la uharibifu lililosemwa na nabii Danieli likisimama kwa pahali patakatifu, yeye anayesoma afahamu au afanya ngalisho. Ilikuwa nini? Bwana wetu alikamata neno la manabii na aka, akayaonyesha na kupitia Roho wake akayatamka yale iliyokuwa imekuwa ndani ya mpango wake, na akakamata maneno hayo akayatamka, na akatoa sasa onyo ya kwamba anayesoma afanye angalisho au afahamu. Wakati muda wa utimilifu ya yale ambayo Mungu aliyokuwa amesema kupitia vinywa vya manabii wake inapofika, ilikuwa ni lazima sana wanaosoma wafanye angalisho. Kwa maana tuliweza kusoma nini katika Ufunuo, ya kwamba heri yeye anayesoma na anayesikia maneno ya unabii ya kitabu hiki na anayelinda maneno yaliyoandikwa ndani. Kuna watu ambao waliotayarishwa ili waliotayarishwa na Mungu ili waweze kusoma, lakini pi, lakini pia lakini kuna wale wasioelewa, wasiosikia. Mnaweza kusoma katika matendo ya mitume sura 8 mstari mm, 29 na makumi tatu na moja. Musome andiko la Isaya makumi tatu na makumi tano na tatu inayosema kuhusu Filipo aliyeambia huyo toashi kwamba unasoma una, una yale ambayo aliyosema kwamba unasikia yale unayosoma, akasema, sasa huyo anazungumza nani? Asema kuhusu nabii mwenyewe, anazungumza kuhusu mwengine? Lakini hakuna nabii aliyekuwa akizungumza kwa, kwa ajili yake mwenyewe. Manabii wote walikuwa wakizungumza kuhusu wakisukuma na Mungu kupitia Roho wake, na sisi tunaweza kukubali neno la, lao kama vile neno la Mungu bila mashaka, kwa maana tunajua ya kwamba neno hilo ni kweli. Ndani ya Matendo ya Mitume sura 15 mosa 14 na 15, mtu wa Mungu tena aliweza kuonyesha waziwazi na akashilinganisha na yale ambayo manabii walikuwa wamesema kwa wakati wa mbele. Kwa hiyo ni hiyo iliyoweza kuonyeshwa katika maandiko matakatifu toka mwanzo. Tunasoma hapa ndani ya Matendo ya Mitume sura kumi na tano kwanza kwa mstari wa kumi na tano na maneno ya manabii yanapatana na maneno haya. Sasa aya ina maana iliyo iliyokubwa sana ili na sisi katika wakati huu tuweze kupanga maneno ya manabii na ya mitume, tuweze kuikusanya kwa namna moja, ikitembea pamoja, tukiwa chini ya uongozi wa hapo hapo wa hiyo Roho moja iliyokuwa juu ya hao wa moja, iwe katika gano la kale na gano jipya, iwe manabii na wa mitume, yote inayotoka kwa Mungu inakubaliana siku zote pamoja inakubaliana, inatembea pamoja, kwa maana huyo roho moja anaongoza katika kweli hiyo moja, na hapo sasa kunatimilika yale yanayoandikwa katika Waefeso sura mbili, sana sana katika shahiri za mwisho, Waefeso mbili, kwamba, ya kwamba wamejengwa juu ya msingi wa manabii, msingi juu ya mitume na manabii, ambaye Yesu Kristo yeye mwenyewe ni jiwe la pembeni. Sisi ambao tunayoishi katika siku hizi na ambao tulioweza kutambua siku na saa ya kutembelewa kwa kiungu, tunafurahi na furaha ya kilindi na ya ndani ya kweli, kwa maana Mungu aliweza kutupatia akili kuelewa na aliweza pia kutushika pia na kutulinda katika neno lake na katika nuru na katika ufunuo yote ya neno lake na mapenzi yake katika unyenyekevu wote, katika hali njema yote, na hiyo ni kwa neema yake na upendo wake, naye atafanya hivyo mpaka mwisho. Lakini yeye ambaye asiyeweza kutambua hiyo, kuonyeshwa katika maandiko matakatifu, iwe Petro iwe Paulo na watu wote wa Mungu wote walikuwa wakichilinganisha siku zote katika neno kwa, kwa yale ambayo walipaswa kuonyesha katika Agano Jipya. Na watu kama hao ambao wasioweza kutambua na wasioona namna hiyo au hiyo ushirika wa agano la kana Agano Jipya, wataweza kuwa na mashaka na shida ya kuweza kutambua kutembelewa kwa kiungu na watashindwa kuweza kupanga kwa namna ya kibiblia ahadi kutolewa katika wakati huu ambao tunayoshindani na wazi sasa, kuhusu Mathayo sura kumi na saba, matamshi iliyo wazi ambayo tunajua sisi sote, na ijapokuwa kwa wamoja ingali ni jiwe la kukwaa au la kukwaza, kwa maana wanataka wewe wenyewe uweze kuitafsiri na si kupitia roho, lakini kwa andiko lakini yule ambaye anafunua hiyo kupitia roho hana hitaji tena ya kuweza kuitafsiri au kutafsiri andiko, lakini anakuwa na ufunuo wa neno Mathayo 17. Mathayo 11 inasema, naye akawaambia akasema, ya kwamba sharti Eliya atakuja kwanza na kutengeneza mambo yote katika hali ya kwanza kama munaweza kulinganisha hiyo haya, ni shahiri za mwisho za nabii Malaki, ambayo analinganisha hapa kunayosimama hapa na si katika Malaki sura tatu mstari wa kwanza, lakini neno hili au nabii huu inaambatanishwa mara moja, inaomba kuwa na jicho la tai au kuwa na macho iliyopakaliwa, ili uweze kuona waziwazi -wazi na kuweza kuitambua kwa namna ya kiungu. Mathayo 17 sura ya 11, akawapa jibu, walikuwa ameuliza kwanza, akose naweza kusoma pia mstari kumi, wa 10. Mathayo 17 mstari wa 10: Wanafunzi wake wakamuuliza wakisema, kwa nini basi waandishi wanasema ya kwamba imepasa Elia kuja kwanza? Mstari wa 11, akajibu akasema, kweli Elia atakuja na kutengeneza vitu vyote. Sasa wangapi wanakubalishwa ya kwamba neno hili lilikuwa kwa wakati unaokuja? Lilikuwa kwa wakati unaokuja katika shahidi hii. Bwana wetu Yesu akuzungumuza kuhusu yale iliyokuwa imekwisha kufanyika, imekwisha kupita. Hapa aliweka kwenye kinyara cha taa, ya kwamba Elia atakuja kwanza na kutengeneza vitu vyote ndani ya hali yae ya kia kwanza, katika hali ya kwanza kama angeliweza kutaka kuzunguza kuhusu Yohana katika shahiri hii, angeliweza kuionyesha kwa wakati uliopita, lakini aliionyesha kwa shahidi inayofuata sasa, akizunguza kuhusu Yohana kumi na mbili. Sasa lakini nawaambia ninyi ya kwamba Elia amekwisha kuja nao hawakumtambua, lakini walimtendea yote waliyotaka. Vivyo hivyo mwana wa mtu atateswa nao vile vile. Hapa kuna matamshi mawili iliyo wazi. Moja ilikuwa ikijilinganisha na wakati nao kuja kuja kwa wakati nao kuja wa Eliya katika wakati uliokuwa mbele, na nyingine ikijilinganisha na, na huduma na huduma yaona mbatizaji ilikuwa imekwisha kutimilika wakati Bwana Yesu alipotamka neno hili. Ningetaka niweze kuwaonyesha waziwazi wazi, ya kwamba bila mashaka yote imani ndani yetu inaingizwa na kujengwa juu ya neno la Mungu, kwa maana mbingu na dunia vitapita lakini neno la Mungu halitapita kamwe. Ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura moja waliuliza huyo mtangulizi kama yeye alikuwa ni Eliya. Tusikie yale aliyojibu kuhusu swali hilo. <coughs> Injili ya Yohana sura mmoja, mstari wa ishirini na moja, mstari wa ishirini na moja, mstari wa ishirini na moja, na walimuuliza, nani basi wewe ni Elia? Akasema mimi siye. Hapa Yohana e, alisema kweli. Ni kweli, alisema kweli. Alikuwa akijua ya kwamba Eliya atakuja mbele ya siku kubwa na ya kuogopesha kwa Bwana. Yohana alionekana mbele ya siku ya wokovu, mbele ya siku ya neema, na sasa mbele ya siku ya hukumu, mbele ya siku ya kasirani, mbele ya siku ya ghadhabu. Miaka elfu mbili imekwisha kupita na siku ya Bwana haijaweza kufanyika au kufika, na ndiyo maana wakati walipomuuliza ya kwamba wewe ni Eliya, akajibu hapana, siyo mimi. Eti wewe ni nani? Basi alikuwa ni nani basi? Yeye alikuwa ni mtu wa Mungu aliyeonekana katika roho na nguvu ya Eliya, ili aweze kufungua njia, ili aweze kutengeneza njia kwa Bwana. Alifanya hivyo alifanya hivyo pia ndani ya sura 11 ya Mathayo, Bwana yeye mwenyewe anatupatia hii jibu iliyo wazi na iliyo njema sana. Moyo, moyo wangu unafurahi na, na roho yangu inashangilia ndani ya Bwana Mungu wangu, kwa maana hatuwezi kuvunja hata kitu moja lakini, tunaweza kukusanyisha yote pamoja kwa namna moja, tukiwa chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu. Mathayo, sura kumi na moja mstari wa kumi, hapa inasemeka kuhusu Yohana Mbatizaji na tunasoma hivi. Mathayo kumi na moja mstari wa kumi na moja mstari wa kumi, Mathayo kumi na moja mstari wa kumi. Huyu ni yeye aliyeandikwa juu yake: Tazama, ninatuma mjumbe wangu mbele ya uso wako atatengeneza njia yako mbele yako. Iko neno hili liko wapi? Liko katika Malaki sura tatu mstari wa kwanza. Na ni hivyo ndivyo Bwana aliweza kushuhudia hapa. Ni neema gani? Kuweza kuwa na neno leo la unabii kuwa na mainjili, kuwa na mabarua, kuwa na agano la kale, agano jipya na kuweza kuwa tuliweza kulipokea katika usiano ya kiungu likifunuliwa na Roho Mtakatifu kama vile neno lililo hai bila kupingana, likikubaliana moja kwa moja ndani yake mwenyewe. Neno mstari wa 10 Mathayo 11 mstari wa 10 Huyu ni huyu ni yeye aliyeandikwa juu yake, ni sema Bwana mwenyewe anasema vile ya kwamba, tazama, ninatuma mjumbe wangu mbele ya uso wako. Msome hivyo, inaandikwa wapi? Inaandikwa katika Malaki sura tatu, oh kwenye mstari wa kwanza mtazame, mtambue. Malaki sura tatu mstari wa kwanza. Tazameni, nitatuma mjumbe wangu mbele, tazama nitatuma mjumbe wangu, naye atatayarisha njia mbele yangu ambaye, nita, mbiyo, hekaluni, man, make, na bwana ambaye nitamuna mujum, mtafuta, atakuja mbio hekaluni mwake, na mjumbe wa agano ambaye muna mpenda tazameni, anakuja Bwana wa majeshi anasema Yohana. Yeye ndiye aliyekuwa mtangulizi, mtangulizi wakati wa kuja kwa kwanza kwa Kristo, yeye ndiye aliyetengeneza njia. Lakini ahadi ya kwamba nabii angepashwa kuja mbele ya siku kubwa na hatari ya, ya kukopesha ilikuwa bado kufika wakati ule, kama vile ikilinganishwa na nabii Elia. Elia alifanya nini? alitengeneza mazabau ya bwana akakamata mawe kumi na mawili ikilingana na makabila kumi na mbili ya israeli na ni baada ya hiyo ndipo zabihu iliweza kuwekwa juu ya mazabau sasa nabii angeweza kufanya nini ambaye mungu angepashwa kutuma sasa mbele, mbele ya kurudi kwa bwana mafundisho ya wamitume kumi na wawili mafundisho safi ambayo so, kanisa la Agano jipya linavikwa taji yake, na kama mtu aja aweza kuelewa Ufunuo kumi na mbili mpaka sasa aweze kuelewa leo. Yohana <laughs> aliona mwanamke aliyekuwa na taji ya nyota kumi na mbili. Ina maana kanisa, kanisa la Agano jipya linavikwa taji ya mafundisho ya wa mitume kumi na wawili ndiyo na maana hao wazee kumi na wawili na hizo majina kumi na mbili za wamitume ziliandikwa kwenye milango kumi ishirini na nne ya, ya kuta za Yerusalema kulingana na Ufunuo ishirini na moja, kwenye mstari kumi na nne pamoja na Mungu mambo yote mpasha kutembea pamoja kama vile viiweza kusema iwe agano la kale na agano jipya hapa, Bwana alitoa jibu isiyo wewe au mimi ambayo tunapasha kutoa jibu, inatutosha ili tuweze kuamini, tuamini kwa moyo wetu wote ili tusiweze kuwa na kupingana kwa ndani, na kisha na kusiwe tena makupingana tenakupingana hapo, sasa Mungu ataweza kutufunia mapenzi yake na neno lake. Ndani ya Marko sura moja kuna andiko mbili zinazolingana na Yohana ziliweza kutamukwa waziwazi Sura moja kwenye mstari wa kwanza mpaka tatu Hapa andiko hizi za Biblia zinaandikwa na kutamu kwa kwa ujum, kwa, u, kwa urefu iwe Malaki sura tatu mstari wa kwanza na Isaya makumi ine mstari wa tatu Munaweza kuyasoma kwa upole wakati munaposikiliza. Tuna hapa ushuhuda wa watu wa Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo. Hapa watu walizungumza na kuandika wakiwa chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu, na wakaonyesha yale ambayo iliyokuwa imekwisha kutimilika. Wakaweka wazi wazi yale ambayo ingepashwa kutimilika tena, na ni kwa neema ndiyo tunaweza kuishi siku hizi ambayo mambo hayo yote yanatimilika ni Petro ambaye ndani ya mahubiri yake ndani ya Matendo sura tatu aliweza kuonyesha waziwazi hapa kama hiyo iliweza kufanyika tena baadaye ba wakati na wakati wingine, ndani ya Matendo ya Mitume sura tatu na mstari wa ishirini na ishirini na moja, Matendo ya Mitume sura tatu ishirini na ishirini na moja, apate kutuma Kristo aliyehubiriwa kwenu tangu zamani il... ndiye ilimpasa kupokewa mbinguni hata wakati wa kutengenezwa, kwa maneno yote ambayo aliyosema Mungu kwa vinywa vya manabii wake watakatifu tangu mwanzo wa ulimwengu wao tangu wa wakati wa zamani. Sasa kwa sababu gani tuna uonyeshaka hii andiko kwa makazo kama hii? Hii andiko tunazoeea kwa sababu ni zetu, kwa sababu zinatimika katika wakati wetu, kulingana na neno hili ya kwamba Bwana Yesu hawezi kurudi mbele mambo yote yaweze kuwekwa katika utaratibu M yote iweze kutengenezwa, yale ambayo Mungu aliyotangaza kupitia vinywa vyake manabii watakatifu tangu wakati wa zamani. Wengi wanangoja kurudi kwa Yesu Kristo, lakini hawatambui ya kwamba Mungu ana mpango ya kwamba alituma watumishi wake na manabii wake asubuhi na jioni, na ni kweli. Hapo pia unaweza kutosha maandiko katika nafasi yake, na kulinganisha na Waebrania sura moja, kwa maana kunaandikwa ya kwamba mbele ya wakati Mungu alizungumza kwa namna tofauti kupitia manabii, lakini katika mwana. Ni kweli ndani ya mwana hakuzungumza tu ndani ya mwana, lakini alitoa jibu ndani ya mwana, lakini mwana alijikombolea yeye mwenyewe kanisa akaweka na kuweka katika kanisa hilo wa mitume wa, wa manabii, wachungaji, walimu na wa injilisti. Sasa mnatambua, ni mara ngapi ni lazima sana kuweza kusoma maandiko matakatifu ukiwa na akili ya kiungu kwa kiwango uweze kuongozwa na Mungu yeye mwenyewe, na kama sivyo, utaweza kuwa na akili yako mwenyewe, na hapo hapo utakuwa na maoni yako na maandiko ya, na maandiko ya Biblia kwenye mkono wako, bila hata kuweza kuwa nayo kwenye moyo, na bila kuweza kupata sehemu katika yale ambayo Mungu anayotimiza sasa. Na na hiyo inaweza kuonyesha wakose, waziwazi watu ambao wanaotafuta maneno yao au maoni yao katika maandiko na wanaoipata wataweza wao wenyewe kushikata kwenye neno na kushikata kwenye ahadi ya kiungu kupitia maoni yao wenyewe, na hawataweza kuwa na utimilifu hata moja ndani ya yale ambayo ya Mungu anafanya. Watu ambao wanaoongozwa na Roho Mtakatifu kupitia Roho wa Mungu wanashika maandiko matakatifu, wanasoma, wanachunguza na wanashata waongozwe na Roho Mtakatifu. Ndani ya kitabu cha Matendo ya Mitume inaandikwa mara nyingi ya kwamba Mungu alikuwa na manabii. Ndani ya maandiko matakatifu kwenye sura 11 mstari wa 27 kumeandikwa, mstari wa 27 matendo ya mitume sura sur, sura 11 <laughs> na katika siku zile manabii waliteremuka wali, wali telemuka, toka Yerusalemu hata Antiochia. Kwenye mstari wa 13 inaandikwa <laughs> God sie doch in die ndani ya sura kumi na tatu mstari wa kwanza katika kanisa la antiokia kulikuwa manabii na walimu Son, na bwana mungu aliwaweka katika kusanyiko katika kanisa na si kuweza kuleta unabii lakini walikuwa pale iliweza kuweka neno juu ya kinanda cha taa na hapo ndipo kuna kuwa tofauti kubwa katikati karama ya unabii na huduma ein, ein ya nabii nabii aliwekwa na Mungu ndani ya kusanyiko, na si kuweza kuleta unabii, lakini kuweza kuonyesha pia neno la au sehemu ya unabii wa habari ya ukovu wa kanisa. Na mtu kama huo alikuwa ni ndugu Branamo, kwa ajili ya kanisa lote. Ni kushuhudia kwa namna gani wa kanisa. Nani anaweza kuisoma? Nani anaweza kuikataa? Nani anaweza kufanya kuwa ya uongo? Mamilioni ya watu waweza kuua washuhuda kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya katika kizazi hiki, lakini hivyo hivyo tunapaswa kusema katika uhakika wote ya kwamba mamilioni hiyo yote <coughs> kama vile wakati wa Bwana hiyo maelfu ya watu walimfuata kwa maana kulikuwa mikate iliyokuwa ikiongezeka, kwa maana wagonjwa walikuwa wakipona, lakini wakati neno lilotolewa hawakumfuata tena. Ni wangapi leo wanaosema o oh, ndugu Branham alikuwa mtu wa Mungu asiyeweza kulinganishwa na watu wengine wote, lakini kwa mwisho, katika miaka ya mwisho, kama vile tunavyosikia kutoka kinywa cha m, wainjilisti na watu wenye heshima kubwa katika ulimwengu mzima katika miaka mingi na katika miaka hiyo yote ya nyuma, wakasema kwamba ndugu na mama hakukuwa tena ule wa zamani. Sasa angeweza kufanya nini? Tangu mwaka 1963 kulikuwa hatua mpya, ilikuwa imeanza kama mihuri ilikuwa imefunuliwa, kama siri zilikuwa zimefunuliwa, na kama yeye mwenyewe alikuwa ameshangazwa na kusema katika mahubiri moja ya kwamba mpaka katika siku hizo pita nilikuwa sijui mambo haya. Kwake mwenyewe kulikuwa mambo ya kumshangaza, kwake mwenyewe kulikuwa mapya, kulikuwa yake, kulikuwa mambo isiyojulikana. Aliku, alikuwa mtu, alikuwa akijua mambo yote, alikuwa akijua tu yale, yani, ambayo Mungu aliyokuwa akimfunulia. Nasi tuna na tunashukuru sana, kwa maana ndani ya ufalme wa Mungu hatuna hitaji ya watu ambao wanaojua yote, wanaojua yote Mungu yeye mwenyewe hana watu wanaojua mambo yote, lakini Mungu ana watu wa Mungu wanaoweza kutangaza mambo kama vile waliweza kupewa. Nasi tunaweza kuishi kutembelewa na kukomaa kwa kiroho, tuliweza kutambua na kujua kukomaa kwa kiroho. Tunaweza sasa kutambua na kufuata namna gani Roho wa Mungu aliweza kuongoza, namna gani kweli iliweza kuonekana zaidi na zaidi. Nani anayejua leo yale ambayo Mungu aliyofanya? Ni hesabu kidogo tu. Nani hiyo? Mabaki ndiyo Mungu aliyochagua ili aweze kujitukuza tena, ingine mara moja, kwa maana kwa Mungu iwe yoyote, iwe watu wawe wachache au wawenye nguvu au wadhaifu na hiyo ndio jyo niweza kusoma katika siku zilizopita ndani ya neno la Mungu ya kwamba msaada unatoka kwa Mungu wetu, Zaburi 121 mstari wa 2 mstari wa pili. Na Bwana ana uwezo wa kuweza kufanya mengi pamoja na watu wachache. Na wakati wote tunaposikia kwamba sisi ni wanyonge, na hivyo hivyo tunajihesabu kama vile wasio na faida na hapo sasa tunageuka kuwa wa, wa muhimu au wa faida kubwa katika mikono yake. Lakini mtu anayekubadilishwa, ya kwamba Mungu anaweza kumtumikisha kwa nguvu, anapashwa leo kujisikia kwamba hana nguvu yeye mwenyewe, anapashwa kujisikia kwamba yeye ni mnyonge, ya kwamba hana uwezo kuweza kutimiza kazi Mungu, ila tu mtu anayeweza kusema kwa kubadilishwa, kwa kubadilishwa kama hiyo ya kwamba Mungu mimi siwezi kutumikishwa miimimi si mnyonge mimi sistahili na, hauwezi hata kunitumikisha. Mtu kama huyo anayesema hivyo kwa moyo ulio wazi mbele ya uso wa Mungu na si kusema mbele ya watu, huyo mtu ndiye anaweza kuita Bwana na Mungu anaweza kumtumikisha. Na yule anayeweza kufanya yeye mwenyewe mambo yote na aliye na uwezo wa kuweza kufanya yote, anayeamini kwamba anaweza kufanya yote, hata anaweza kuingia katika horoza ya watu waweza kutumikishwa na Mungu. Turudi katika, katika wazo ambalo tuliweza kuifuatilia leo hii. Mungu anatuma neno ili atuponye. Zaburi mia moja na kumi na saba mstari wa 20. Mungu anatuma watumishi wake na manabii wake asubuhi na jioni. Neno halibaki alipashi kupotelea katika mchanga, lakini ipashwa kuanguka katika mioyo, lakini mioyo haipashi kuzimwa na kufuta kufichwa katika, katika mambo, neno siweze kufichwa na kuzamishwa katika mambo ileweze kusoma katika Mathayo sura 13, lakini neno liweze kukomaa matunda, liweze kuzaa matunda, ili weza kushuhudia yale ambayo Mungu aliyosema ndani ya neno lake. Nani hiyo, ndio tunangoja ndani ya siku hizi. Hatungoje ujumbe mupya, hatungoje mjumbe mpya, hatungoje tafsiri mpya au ufunuo mpya. Tunangoja kitu moja, ni kwamba Mungu aweze kukusanya pamoja kwa kutembea pamoja maneno yote na mambo yote liweza kupewa tuwe aweze kutuingiza katika mpango wake light, kama vile mwili wake auch, auch sagen, kama vile tuweza jaribu kulisema jana jioni kulingana na msingi wa neno la Agano la Kale ya kwamba miganda ya malimbuko ilikuwa ikitikiswa mbele ya Bwana na kwamba hiyo miti ya ma, ya ngano haikukua huko mbali pembeni huko ngambo na ngambo, lakini ilikuwa ikifungwa pamoja, walikuwa wakifungwa pamoja Walawi sura 23 mstari 11. Na hiyo ndio Mungu anataka kufanya sasa. Hataki ka kanisa tembea huko na huko na wengine watembea huko nyuma mambo fulani na wengine mambo fulani na mwingine anaweza kusema hiki na mwingine anasema kile, lakini kuweza kuwa kanisa, naweza kusema kwa moyo wote ya kwamba Kristo ndiye neno. Haiko hapa au mupa, haiko kule haiko huko na pale, lakini iko katika neno lake na watu walio ndani mwake wanadumu katika neno lake, kulingana na yale aliyosema yeye mwenyewe katika Yohana sura 15 ya kwamba kama mkidumu ndani yangu na kama maneno yangu yakidumu ndani yenu nani hiyo ndio inahusika katika siku hizi, Yohana 15 mstari wa saba. Mungu alituma mju, uj, alituma ujumbe wa utukufu kwa ajili kwa ajili ya wamoja. Inaweza kuwezekana kwamba inaweza kuleta haya, lakini unaweza kuniruhusu niweze kusema hii waziwazi. Kama kuna mvurugo na giza mahali fulani, hiyo haitoki kwa Mungu au kwa neno au kwa Roho wa Mungu. Hiyo inatoka kwa mtu anayekuja yeye mwenyewe, anaingia pale bila ruhusa katika kazi ya Mungu, anayetaka kutumikia Mungu bila yeye mwenyewe kuweza kuagizwa na Mungu kwa ajili ya hiyo, na kisha kunakuja na kurudi kwenda na kurudi, lakini mwe wazi ingine mara moja katika miaka yote ambayo tuliweza kuwa nayo nyuma yetu, kuliweza kuwa kwenda na kurudi na mvurugo ambao tunaoona sasa? Hapana, wakati wote watu waliopokuwa pokuwa akisoma mahubiri na kuchunguza maandiko matakatifu, tulikuwa moyo moja na nafsi moja. Roho wa Mungu alikuwa juu yetu, tulikuwa tukifurahi kwa ajili ya wokovu, kwa ajili ya uponyaji na kwa ajili ya neno. Tulikuwa na shukurani sisi kwa sisi tulikuwa tukifurahiana sisi kwa sisi. Na kisha baadaye, wakati matafsiri zilikuja, wakati matafsiri zilipokuja kitu gani kilichofika? Kukawa kugawanyika kama vile haijawahi kufanyika tangu mbele kwenye dunia hii. Wote wamekubalishwa hivyo hivyo, ijapokuwa hiyo hali yote ya kupingana, wamoja wanapingana, wengine wanajaa chuki Ijapokuwa hiyo wanakumbusha kwamba wako na wa, u, u, u, wako na imani ya kunyakuliwa lakini hii sio hivyo pamoja na Mungu. Ijapokuwa hayo yote, upendo na wema, sio hiyo ndio Mungu anataka. Lakini yeye inaandikwa Mathayo sura 5 mstari 8 wale walio na moyo safi, na moyo safi ndio watakaoona Mungu. Katika mahubiri juu ya mlima Mungu hata pita pembeni ya hiyo. Na pia kuna andiko nyingi za Biblia ambazo pesha kuonyeshwa na watu wote hawawezi kufanya yale ambayo nataka kufanya hapana. Tunataka tuweze kuwa... tunataka tuache Mungu aweze kufanya mambo yote, tunataka tuache Mungu aweze kufanya yale aliyoamua kufanya. Ndugu, naweza kusema waziwazi ya kwamba wakati utakuja ambao ngano itafika katika kukomaa kwake, na hiyo katika uso wa Mungu. Sasa naweza kufanya nini zaidi kutoka ngano mbegu inabaki kuwa ngano, ngano inabaki kuwa ngano, na itachukuliwa katika gala ya mbingu kwa wakati wa mavuno, na sio mimi ambayo naye iokota. Lakini wakati utakapofika, muda utakapotimilika, itakuwa chini ya agizo ya Mungu, kama tunaweza kuhesabia na kukamata bwana wetu, kama vile mbegu ya ngano iliyotoka kuwekwa katika udongo Tunajua yale aliyosema nikusema ndani ya Yohana 12:24 ya kwamba kama nisipokufa nitabaki mimi mwenyewe, au mbe, mbegu ya ngano itabaki peke yake, lakini kama nakufa, nitazaa matunda mengi. Na hiyo ngano itazaa matunda mengi, nasi ni matunda, na yeye ni mbegu ya ngano, nasi ni shamba ya ngano. Tuamini hiyo mia kwa mia, kwa maana hayo ni maneno ya wazi. Yeye ni mwana wa Mungu, nasi niuu wavulana wa wasichana wa, wa Mungu. Yeye ni mzaliwa wa kwanza, nasi ni malimbuko. Yeye mfalme, nasi wafalme. Yeye kuhani, na sisi taifa na wakuhani. Yeye amegeuka yote kwa ajili ya mema yetu, kwa sababu yetu, ili tugeuka kuwa yote kwa ajili yake, au kupitia yeye. Mbegu ilibaki siku zote kuwa mbegu ya ngano, ngano ilibaki kuwa ngano siku zote, na itabaki ngano milele na milele, haiwezi kugeuka kuwa kitu fulani, na hiyo ngano itaweza kuingizwa kwa wakati uliopangwa katika ga gala ya mbingu. Lakini pamoja na Mungu, kila kitu kinapaswa kuwa na saa yake, na sio kama vile tunavyotaka, au wakati tunavyotaka, au kama wakati tunavyotaka, lakini kama vile Bwana alivyosema kwa wakati ule ya kwamba wakati wangu haujafika, saa yangu bado fika. Lakini lakini lakini, wakati napofika sasa, ni hapo ndipo tunaitambua na hapo sasa maji inageuka kuwa mvinyo na malama na majabu yanafanyika. Nataka kusema ya kwamba tuliweza kupata imani kutoka neno la Mungu, kama vile wakati wa kuja kwa kwanza kwa Kristo, Bibi harusi alikuwa amekwisha kutayarishwa na Yohana angeliweza kusema ya kwamba mimi nimekuja kwa ajili yenu. Rafiki ya bwana harusi anasikia sauti ya bibi harusi, na furaha hiyo iliyo yangu imegeuka kuwa kamilifu. Inaomba sasa yeye akomae nami nishushwe. Na nasema ya kwamba yule aliye na bibi harusi ni bwana harusi, lakini rafiki ya bwana harusi anasimama pale nasikia sauti ya furaha ya bibi harusi. Tunaweza kutofautisha hiyo kwa msaada wa Mungu, na pia Watu walio wakubwa wa Mungu walikuwa warafiki wa Mungu, kama vile Yesu mwenyewe alisema, hamko tena watumwa, kwa maana watumwa wasiki yake yale na kuelewa yale ambayo mwalimu au bwana anasema, lakini ninyi ni rafiki zangu, kwa sababu ninawajulisha yote ambayo ninayosema. Bwana Mungu aliita Abrahamu kwamba yeye ni rafiki yake, na akamfunulia mambo yote. Ni kweli alikuwa nabii, lakini pia alikuwa na rafiki ya Mungu. Ah, tunaweza kugeuka mambo yote tunaweza kugeuka wana wa Mungu, wavulana wa Mungu, wasana wa Mungu, wana wa Mungu, rafiki wa Mungu, taifa la Mungu, wafalme wa Mungu, kundi au taifa la, maku, la wa, wa makohani, watu wanaotembea mbele wakienda pamoja na Mungu. Tunaweza kufika kwa kumalizia kwa maana hiyo, na nikumbuka na nikumbusha pia, na acha hiyo tuweze kuonywa, tuweze kukamata hiyo maneno, tuweze kutosha fuzo katika yale yani ambayo tunasoma katika Mathayo sura ya kumi na tatu. Neno la Mungu liweza kupandwa lakini haliwezi kukomaa, haliwezi kutokea, haliwezi kuzaa matunda, haliwezi kukomaa, kupa, kushipanua, haliwezi kushuhudiwa. Lakini Mungu anaweza kutufanyia neema, tuweze kutoshwa katika hali hiyo na tuweze kupokea neno lake kama vile kwa namna iliyo wazi, tukiwa chini ya jua ya haki, katika moyo ulio safi kama vile mbegu ya kiungu ambayo juu yake Mvua ya Mungu. Roho Mtakatifu anaweza kuanguka juu yake ili iweze kuleta uzima juu ya neno na kisha baadaye aweze kuleta kuikomaa na kuweza kuilifanya kuwa kushuhudiwa mpaka tuweze kuona ahadi za mwisho zikitimilika. Mungu ni mwaminifu. Aliahidi na yeye atafanya hivyo. Haleluya! Kwa jina lake la ajabu na la utukufu tunaweza ku pata leo, tuweze kushitengenezea njia, tufungue njia katika hii mapori zote za adui, katika haya mambo yote yanaweza kutuzuiza mpaka sasa, kuweza kuwa na kukomaa kama vile Mungu alivyotaka tuweze kuwa nayo, ili tuweze kuwa kwa namna mmoja na nyingine, kwa msaada wa Mungu tuweze kufunguliwa kutoka hii majira yote hii maanga zote tuweze kuwa wazi na tuweze kunyanyua macho yetu kwa Mungu. Tuweze kujua kwamba ni yeye ndiye aliweza kutuzungumzia, na kwamba yeye ndiye aliyeweka neno lake ndani mwetu, na yeye atakuwa pamoja na sisi. Tuweze kuweka pembeni yote iliyoweza kufunika neno mpaka sasa. Kwa maana tuwe wazi, tulipokea neno, sivyo? Lakini hivyo hivyo tunapaswa kubali ya kwamba haijaweza kujisambaza. Nakubali na nawaza ya kwamba nyuma y mchana kati huu tunaweza kuonyesha namna gani litaweza kusambazwa na kujipanua kwa msaada wa Mungu. Bwana wetu ni mwaminifu na ni yeye ndiyo tunataka tuweze kumpatia kwa moyo wetu shukurani zetu zote katika jina la Yesu. Amina.