Wir sind Gott dankbar mit offenen Augen und Herzen. Tunashukuru Mungu kwa sababu alitupatia macho na moyo iliyo wazi in na kuona iliyo wazi, ili tuweze kuishi ndani ya wakati hii ya hatari. ali haija so wahi kuwa ya hatari kama vile leo. Und wir Ganze sagen, na tunaweza kushuhudia kwa uhakika kwamba kulingana na mwendeleo ya mambo ya kisiasa na ya kidini, so umefanyika mambo in mengi katika miaka hii tano iliyopita kuliko meten, katika miaka makumi tano iliyopita na tunatambua wakati mambo yanapoanza kutimilika yanaenda haraka, so yanaenda haraka sana kwa kiwango pia, hata wapasha habari watakuwa na shida ya kuweza kufuatililia kila kitu okay. si na wataweza kuogopa kwamba hawataweza kujua kila siku kuhusu yale ambayo, si ambayo wanayopashwa kutangaza na kusema na kuandika. Ni ataka leo niweza kuzungumzia kwa mafupi maendeleo ya hii wakati wa mwisho ambayo tuliyoweza kuzungumzia kila mara, mara juma iliyopita, naseme kuhusu juma hii ambayo imekwisha kumalizika. Lakini juma ambayo iliyotangulia, ndugu moja aliyo aliniita akaniuliza kama nilikuwa nikijua ni mahali gani ambapo ndugu Branamu alikuwa amesema kwamba kitu fulani kingepashwa kufanyika wakati ukuta wa Berlin ungepashwa kuanguka, wakati ukuta wa Berlin utakapoanguka. Ninajua vizuri sana mahubiri ya ndugu Branamu kuliko mtu mwingine, na sio kwamba nilikuwa nastahili, lakini tu kwa sababu niliweza kuzisikia tangu miaka makumi tano na niliweza si kuzisikia tena, tena na tena habe. Na, na niliweza ni kuzitafsiri zote hapa ikiwa na maikute ndani ya makusanyiko yetu, na huku nikiwa kwenye mashini nikiandika, na pia niliweza kuzisoma so zote tena kuambia ndugu nikamwambia ndugu Branham hakusema kitu fulani er kuhusu er kubomoka kwa ukuta wa Berlin. Akanijibu akaniambia, ndiyo ndiyo alisema ja, kitu fulani ndiyo. Sasa hiyo iliweza kunifurahisha sana wakati aliposema er alipo kwamba ndiyo ndiyo alisema kitu fulani wakati aliposhuhudia na kusema ndiyo ndiyo, na kisha nikamata mahubiri nayo lingana na hiyo nakusema ndugu Branamu au kuweza kuonyesha maneno fulani ya mahubiri ambayo aliyohudili, ichapokuwa naweza kuwa nimekubalishwa katika moyo wangu kwamba alikuwa na ari kwa na ile ya, ya Paulo na kwamba hakukuwa watu kama wao hapa duniani kama vile wale Mungu tangu wakati wa kanisa la kwanza lakini alikuwa na huduma tani ambayo ilikuwa kubwa sana na ya lazima. Lakini Mungu peke yake ndiye anayesabia na kuhukumu kubwa ya huduma yake. Lakini tunashukuru kwa sababu Bwana anatuma watumishi wake na manabii wake, wake, asubuhi na jioni Yeremia 7:25. taga ni some andiko mbili au tatu na kisha Aus ku, brief, hiyo. Na kwa hiyo kwa muda mfupi ndani yeah, ya barua ya pili ya Petro kwenye sura moja nasoma mustari wa kumi na tisa ambayo tunajua sisi sote, kwaya imeimba kuhusu nuru na Bwana wetu alisema mutembee katika nuru wakati wote mngali na nuru, naye mwenyewe alisema, mimi nilikuja ndani ya dunia kama vile nuru na mtu ambaye anayenifuata hata baki ndani ya giza, lakini atakuwa na nuru ya uzima. Na kisha aliandika neno lako ni taa kwa miguu yangu, Zaburi 119 tunajua, tunaa ot andiko hiyo. Neno la Mungu ni taa kwa, kwa miguu yetu. Lakini linakuwa wakati gani inageuka kuwa nuru kwa miguu yetu? Wakati gani nakuwa nuru kwa miguu yetu? Ni wakati napokuwa limefunuliwa kwetu kupitia Roho Mtakatifu na hiyo katika maana yake ya kiungu. Ndipo sasa, ndipo neno la Mungu linageuka kuwa taa kwa miguu yetu kama vile tumekwisha kuingia ndani ya kizazi cha unabii, tusome neno linalolingana na hiyo Petrus, ya Petro wa pili, sura moja, 19 mstari wa kumi na tisa. Basi tuna neno la unabii lililo lililoimara zaidi Auf, na inawafaa ninyi kuli kuliangalia kama taa inayong'aa katika pahali pa giza hata mapambazuko na nyota ya asubuhi si itasimama mioyoni mwenu. Ndugu rusi hiyo liyo niyosikia ndani ya chumba ya maumbi alisoma zaburi mia moja makumi ine na saba ningetaka tu niweze kurugilia kwa mafupi mstari musha, ya pili Der Herr zaburi mia moja makumi ine na saba bwana anajenga yerusalema anakusanya waliotupwa wa Israeli tuliyaona kwa macho yetu sisi wenyewe muliruhusu niweze liweze kusoma Luka 21 moja kuhusu maneno haya Luka 21 Luka ishirini na moja. Nisema nini hapa? Ningetaka kwanza niweze kusoma mstari wa ishirini na nne kisha nitasoma mstari wa ishirini na tisa. Luka ishirini na moja, ishirini na nne. Nao watanguka kwa ukali wa upanga in die watachukuliwa die wafungwa katika mataifa yote na Yerusalema itakanyangwa na mataifa der hata nyakati Blatisi za mataifa zinapotimia. Yerusalema ilikanyangwa kwa muda mrefu tangu wakati wa Nebukadneza taifa la Israeli halijawahi kuwa watawala katika nchi yao wenyewe. Walikuwa wakisambazwa, wakuteswa, wakiuawa, waki wakiingizwa katika machumba za gazi, wakilunguzwa. Taifa la Mungu liliweza kupita katika hali iliyo mbaya sana, na liliweza kusambazwa katika mataifa yote na hapa inasemeka kwamba Yerusalema itakanyangwa na mataifa hata nyakati za mataifa zinapotimia. Tulisikia ikisemeka kwamba Bwana atajenga tena Yerusalema. Andiko ngapi ambazo zinaweza 91, kusomewa. Sasa Yeremia makumi tatu na moja andiko iliyo nzuri sana ndani ya nabii Ezekiel ndani ya ya Isaya na mahali pengine pote inayohusu mwisho wa wakati na kurudi kwa taifa la Israeli tunaweza kusoma na gelissen kwa mafupi ndani ya Zekaria kumi ja. na mbili kwamba Bwana atafanya Yerusalema huwa jiwe linalolemelea katika wakati ule na hatafanya Israeli yote nzima, lakini Yerusalema kwa kipekee ataifanya kuwa jiwe la kulemelea. Zekaria kumi na mbili mstari wa tatu, na itakuwa kwa siku ile itafanya Yerusalema kuwa jiwe zito kwa mataifa yote. Wao wote ambao wanajisumbusha nao wataumizwa sana, na mataifa yote ya dunia yatakusanyika juu yake. Lesen, hatuna hitaji ya kuweza kusoma mbali zaidi, lakini nina lazima sana tuweze kujua ni kitu gani kitakacho kita tena kutimilika Kitakachotimilika tena, taifa lilosambazwa muji libomolewa mara nyingi, kisha tena baadaye itakuwa ndiyo chanzo, itakuwa jiwe la kukwaza jiwe la kulemelea kwa mataifa yote. Kwa ajili yetu sisi ni lazima sana, ili tuweze kujua kwamba wakati kusambazwa itakapokuwa na mwisho wake na kwamba taifa litakapokuwa lilokusanyishwa tena, taifa la Israeli itakuwa ndiyo wakati Ambamo wakati wa mataifa itakuwa imemalizika, ime na itakuwa wakati ambamo sasa Bwana ataongoza mambo kwa mwisho wake wa utimilifu wake wa kumalizika kwake pamoja na kanisa, bibi harusi ambalo atakalochukua karibu yake ndani ya unyakuo na kisha baadaye aweze kujifunua kwa taifa la Israeli. Inaandikwa hapa ndani ya Luka 21 kwenye mstari wa ishirini na tisa. Sasa tunaweza kusoma maneno haya tunaweza kusoma maneno haya inayosemeka hapa mstari wa ishirini na tisa Luka ishirini na moja. Akawambia mfano, tazameni mtini na miti yote Sie wakati inapochipuka, munaona na kutambua ninyi wenyewe ya kwamba mavuno yamekwisha kuwa karibu. Vile ninyi wakati munapoona maneno haya yanapata kuwa, jueni ya kwamba das ufalme das wa Mungu ni karibu. Na kweli nawaambia nini, kizazi hiki hakitapita kabisa hata maneno haya yote yatakapotimia. Yata mbingu na dunia zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kabisa. Welch eine Gewissheit strömt, ni uhakika gani ambao iliyo katika andiko kama hii. Nyuma ya maneno haya kuna jificha u yakini ya Mungu wetu, so hakuna mashaka, hakuna so kushakia. Aliyasema kwa so namna hii, na iko hi hi hivyo na itakuwa hivyo na hiyo ndiyo inakuwa ya lazima sana ndani ya neno so la Mungu kwamba yote yatafanyika kama vile kinywa cha Bwana kilivyo yasema. Na wale ambao wasiotaka kuweza kuyamini sasa, wataweza kuyamini kwa mwisho, kwa, kwa maana tunajua kwa sisi sote kwamba wakati inapoandikwa kwamba, hapa mbingu na dunia zitapita, lakini maneno yangu hayatapita hata kabisa. Yote yatafanyika sawasawa na neno, yale ambayo nayo nisukuma sana niweze kusoma andiko hii, ni kwamba haiko tu swali inayosema kuhusu muti mutini, ni kusema Taifa la Israeli, gesagt, lakini pia inasemeka kwamba na miti mingine na miti mingine yote, na sio taifa tu moja ndilo takalopata haki hata kama wanaweza kupata haki kwa kuteseka sana, lakini mataifa mengine yote ambayo yanaweza kuteswa na mahii utawala ya kubwa sana au yaje uwezo, mataifa yote zinasimama ili unazo ziweze so so kuonyesha haki yao, nicht nur das Volk, na sio tu taifa la Israeli tu so, Auch, lakini an pia mataifa yingine yote. Na wale ambao waliweza kusoma habari kwenye shule wanajua, au wale ambao waliweza kutazama hii wakati wa nyuma ya vita, namna gani pale pale nyuma ya vita inaweza kuosi kuwa kama vile linaenda mbali kidogo, lakini manchi zaidi ya kumi zimegeuka kuwa huru. Uhindi kubwa, Pakistani, Egypten, Bangladeshi, Kuba, Jordania, Misri na ingine zote mnaweza kuhesabia nchi zote, zote, zote ambazo zilizokuwa katika wane, utawala wa Wangereza walikuwa nchi makumi in in ine na kenda zote zimegeuka kuwa huru, zote miti ingine yote nayo inaweza kuchipuka walitupa hiyo nira iliyokuwa ya juu yao na kuwakesa. Na sasa unaishi nini leo kwa mwisho ya hii kizazi hii, kuamka mpya, nira ilivunjwa, taifa linataka liweze kuwa na uhuru yao, hata kama wanaweza kupita ndani ya barabara, mateso yalipata mwisho wake. Ili andiko litimilika, naiyo lifanyika katika kizazi moja ndani ya mwanzo ya kizazi hiki, na sasa die kwa mwisho pia, pia. Taifa la mwisho linatoka katika hii nira ambayo ilikuwa ikiwatesa mpaka sasa kuna ndani ya injili ya Matayo hii andiko iliyo nzuri tunayojua, lakini mniache ni niweze kusoma Matayo sura ishirini na nne shahiri mbili kwanza. Yesu akatoka ekaluni akakwenda zake, wanafunzi wake wakamukwendea wakamwonyesha majengo ya hekalu. Lakini akajibu na kuwambia, hamoni maneno haya yote? Kweli ninawambia ninyi halitabaki jiwe juu ya jiwe pasipo kubomolewa. na Er, wakati alipokuwa ameketi juu ya mlima wa Mizeituni, wanafunzi wakamwendea peke yao, wakisema er, Utuambie, maneno haya yote yatakuwa wakati gani? Hiyo ndio ilikuwa swali ya kwanza, kwa maana ilikuwa imesema hapa kwamba hakutabaki jiwe juu ya jiwe, akilinganisha hii majengo nzuri ya hekalu. Akawambia, tuambie tu wakati gani haya maneno yote yatakapokuwa. Swali ya pili na alam, na nini alama ya kuja kwako. So, swali ya tatu ni inakuja na kwamba na ya, ya, ya mwisho ya dunia. Maswali matatu zinakuwa, pali, zinapaswa kuwa na jibu yake, na wakati unaposoma Biblia inaomba ubaki kuwa makini kwa kila neno kwa kila andiko, lakini haitoshi tena, inaomba kutega masikio sana kwa namna kwa wakati ambayo hayo yanalingana nayo. Hiyo inamaanisha kwamba naomba kupanga vizuri vizuri neno la Mungu katika andiko, na ndiyo maana katika wakati ule Yakobo alisema namini kwamba kwamba mutu asiwe wa kuharakisha kwa kufundisha, kwa maana twapokea hukumu iliyo kali Lehren, das Gott kuliko wengine kama, kama tunafundisha kitu fulani kisichoweza kusimama mbele ya Mungu, ni kusema sasa tunafundisha sasa mbashita tu yale ambayo Mungu anayotaka tuweze kufundisha mbele ya six, kuwasomea tu mistari mbili au tatu ine au kumi ya mahubiri ya ndugu na namu. Ningetaka niweze kusoma kwa mafupi maandiko fulani iliyo katika baubili nayoitwa kwamba juma, juma saba sikukuwa nikipingana na, ni na Ujerumani, lakini pingana na Nazism. Sikukuwa na kupingana na Italii, lakini pingana na Fashisme. Ich habe eine andere voraussage na mkumbuke nilifanya maubiri mengine katika wakati ule, na niliambiri kwamba ninyi wazee munawaza kwamba nini, wazee mnayakumbuka, munayakumbuka, nilisema isme kubwa tatu, isme kubwa tatu zitaonekana ambazo zitakazoweza kujaribu ziweze kushingiza katika dunia zishuhudie fashisme, le national socialisme na ukomunisme. Na nisema zote zitafika, zitaingia ndani ya komunisme wir, so viel wissen wir. Hiyo tunajua, si zote so hiyo ni ya kuonekana. Mussolini alisulubishwa akifungwa kwa miguu yake, na fashisme iliweza kuwekwa kwenye plafo, ilikuwa imemalizika kama vile tunavyojua. Hitlere alijimwangia mafuta na pamoja na Eva Mr. Brown akalunguzwa kwa moto, na kifo da yake ilibaki kama vile ajabu kama vile na vitu, lakini sasa na haiko tena na nasionali socialism, kama vile utawala nayo limekwisha kupotea tangu muda mrefu. Lakini kunibaki nini? Kunibaki komunisme. Na nisoma ndani ya mahio mahabari kwamba zaidi ya milioni mia saba, milioni mia saba ya wakomuniste ndani ya ulimuzima. Nilisoma pia hii kwamba tangu kuanguka kwa amba, ta hu, huanguka, hua ukuta wa Berle, Berlin zaidi million ya milioni makumi nane yamekwisha kutoka katika hiyo chama ya komunist, na wengine nao wako karibu kuweza kutoka. Tuko nasikia mashindo zao das katika mabarabara zote, lakini msikie yale yatakayofuata. Kulikuwa fashisme, kulikuwa nationalisme socialisme sagte, na komunism na nisema kwamba yote yataingia mpaka ndani ya komunisme. Na leo sasa, tuna mchanganyiko kama vile haujawahi kuwa mbele. Musikie sasa andiko hii inayofuata, anasema: na kisha dini yote niliweza kuwarudilia na kuambia kwamba mugeuze maono yenu au kuona kwenu, mwangalie Urusi. munakumbuka hayo? nilisema mugeuze macho yenu mutazame Urusi. Munakumbuka hayo? Und ich es. Richtet richtet Augen Augen ich. Na nirudia tena, mugeuze macho yenu mutazame Urusi. Naendelea na kusoma kwangu Im komunismus münden, yote yataingia ndani ya, ya ukomunisme na kisha kwa mwisho yote itaingia ndani ya katolisisme, im katolisismus yataingia ndani ya, ya katolisizm na nataka ili watu wote waweze kuelewa kwamba mbingu linayasikia na dunia itege masikio, dunia itege masikio. Nataka watu wote waweze kuelewa kwamba hatuhukumu hapa kwa kudharau tukidharau dini au watu ambao walio katika dhehebu hiyo. Unter der sonne, wanadamu wote chini ya jua wako sawasawa, lakini kama Mungu hawezi kusamehe mtu ataangamia. Haihusu hapa kuweza kuhukumu watu wanaokuwa wakupendeza, ambao walio katika shirika fulani. Lakini inaomba kuweza kupanga hiyo shirika kwa namna moja au kwa namna nyingine, katika hali ya kibiblia, ili tuweze kuonyesha waziwazi kama namna gani mambo yanavyofanyika sasa. Na hivyo sasa tunaona hapa, naendelea ya kusoma sahau kwamba Msisahau kwamba yote ndani ya katolicisme itakuwa er kwa mwisho imetengenezwa yeah, na itamalizika maisme zote. Mambo haya yote yalikuwa, lakini hayako tena. wanataka waweze kuwa wa kujulikana. Watu wote wanataka waweze kuwa kwenye meza ya wakubwa. Ninataka niweze kuwa ndani ya utukufu wakati wa meza ya Bwana, hata kama za kunichukua kitu gani. Na manabii na wamitume waliweza pia kutoa uzima wao kwa ajili ya mahubiri ya neno la Mungu ya kweli. Wengine wote, au wengi wengi Waliweza kutoa uzima wao ili sasa kweli hii iweze kulindwa kwa kitu. Wakati unapowaza kuhusu bidii hayo iliweza kuchukua. Na das majira yote kwa ujumla, ili tuweze kutafsiri maandiko matakatifu. Lakini tunashukuru Mungu kwa sababu tuko na neno la Mungu katika lugha zote. Munasikia yale ambayo nimekwisha kusoma hapa, munaelewa kwamba inahusika inahusu mwendeleo inahusu mwendeleo ya wakati wa mwisho. Hawezi kutenganisha mambo moja na nyingine huko kwenye dunia hii, na tunaona mwendeleo ambayo inayoendelea na kama vile ndugu namu ya alivyo yatamka kwa namu na moja alisema kwamba, mutazame, mutazame Urusi, mufanye angalisho na wakati. Urusi nilisoma wakati yopita na sahau mwaka, lakini tangu wakati Urusi ilipofanya utiano usia ya kidiplomasia pamoja na Marekani kunafanya sasa miaka mia moja na kwa kiwazia hiyo katika wakati ule lakini leo inakuwa ni utawala wa ulimwengu mzima utawala mkubwa ya dunia matao, na utawala zingine zote zinapaswa kuweka utawala wao chini ya mnyama paka neno la Mungu so zia kutimilika. So na hiyo ndiyo andikwa ndani ya Ufunuo sura kumi so na saba, na hiyo ndiyo itakayofika na kutimilika pia kwenye sura kumi na nane. Naweza kuisoma yote hapa sasa hivi, naomba ili niweze kuisoma ili niweze kujua kwamba hiyo imeandikwa namna gani imeandikwa, lazima sana, ndiyo ndiyo, ni sura kumi na saba. Hatutaki hapa kuingia katika maelezo ya mapicha ya mapembe kumi ambayo iliyoona katika uluo sura kumi na saba kumi na sita inaandikwa kwenye sura kumi na sita na zile pembe kumi ulizoziona juu ya nyama hawa watachukia, that yule kahaba, nao watamfanya kuwa okay, uchi na tupu, watakula nyama yake, nao watamuteketeza kabisa kwa moto. Mnajua kwamba mwanakondoo naye aonyesha kwa akiwa na mapembe saba na macho saba. Ndani ya Biblia mapembe na maisha ya nguvu utawala kama vile mnyama naye inamaanisha utawala. Lakini wakati mnyama anapoonyeshwa akiwa na mapembe kumi, in kumi inamaanisha kwamba katikati ya nguvu zake zote, katikati ya hizo nguvu zote, mapembe mamoja yanaamka juu yake kwa namna mmoja na kwa namna ya kipekee. Na wakati anapohusika kwamba inahusu vichwa kumi, hiyo inamaanisha kwamba hiyo hiyo mavichwa ma like saba inamaisha kwamba ino utawala naoongoza na, na unatumika pamoja. Hiyo inahusu mapembe au mavichwa, haina maana ya unabii na ndio maana pia haisemeki. Tunasoma pia kwamba kundi hiyo, ni kusema kundi die ya mapembe kumi itachukia yule kahaba, itamuweka uchi, itamunguza kwa moto na itakula nyama yake. Diese na kisha kuna muguja haya matambushi kwenye mstari wa 17 maana Mungu ametia mioyoni mwao kufanya mapenzi yake, na kufanya shauri moja, na kumupa yule nyama ufalme wao, hata maneno ya Mungu yatimizwe ili usiwe mutu ambaye anaweza so kuwa anafanya kama zile an walivyotufanyizia wakati tulipoweza kuwa na miaka ine au miaka, miaka, tanu, miaka tatu au miaka ine iliwekwa kwenye kibambazi kafanyika tiktak. Lakini fanyika nini? Usiwe mtu aweza kuwazia kuweza kua kwamba iko ni saa gani, lakini aweze kusoma pia shahidi ya mwisho. Saba. Sasa. Saba na yule mwanamke ambaye ulimwona ni mji ule mkubwa unaotawala juu ya wafalme wa dunia, na mwanamke yule anaongoza mnyama. Nani sasa aliye na hitaji ya Sivyo, Bibel hat, mutu ambaye aliyesoma Biblia Gottes, na aliye na roho wa Mungu anapaswa kuona, hawezi kufanya tofauti kama tunashuhudia kweli kweli kwamba tuliweza kuangaziwa den na kwamba tulikuja kwa Bwana. Mimi ninarudilia tu yale aliyosema yeye mwenyewe er alisema yeye mwenyewe ya kwamba yule anayenifuata hatabaki ndani ya giza, lakini atakuwa na nuru a. ya uzima Yohana nane kumi na mbili. Kama watu wanabaki katika giza, nisema hawafuati Bwana ambaye aliye nuru ye mwenyewe. Kama wanafuata yule aliye nuru, wataweza kujua nao wataweza kujua watapata kuangaziwa na watakuwa tena ndani ya giza. Nafikia sasa katika nukuu inayohusu Berlin. Berlin. Na mnaweza kukaa kwa namna njema msikie vizuri, na mkae vizuri mkuwe katika hali njema. Kuna namu alisema and kitu fulani kuhusu Berlin, na mnajua kwa kiwango yake ya elimu hata kama anaweza kumtoshea kofia ya yangu, lakini si zaidi kuliko wa profesa wengine wote. Alikuwa ajue mambo mengi, lakini wale wa profesa walikuwa hawajue mambo mengi. Lakini nataka uweze kuwasikilisha hiyo maneno katika Kiingereza, haitakamata kose muda ya dakika mbili, lakini kisha nitaweza kusoma ndani ya ndani ya Kijerumani sasa kuweza kutafsiri hayo mawili. Ndugu nani anasema katika Kiingereza? What's happening? What's going on? Ninyi yote vizuri, najua kwamba majina zinafananaka zinafananaka sana sana, majina za miti nuku. Anasema mvua ya mafundisho inanyesha, ina ni kupanda mbegu ndani kupa ya udongo. Hiyo inamaanisha nini? Kunafanyika nini? Tunatambua kwamba mvua ya mafundisho ilimwagika, wabatizi walikuwa na lengo ya kuweza kuwa na milioni ya wanamemba wa kuongezewa yao katika shirika Billy yao katika uamsho kubwa ya Billy Graham wainjilisi wakubwa, na hizo ni mvua za Wier, mafundisho ambazo zilizojesha ilikuwa ni mvua ya mafundisho rege. Ya kila taifa ilipandwa, ilipandwa katikati ya kila kabila ya kila mataifa kulikuwa wamsho Wie wa Roma, mnajua ndio mnajua ndiyo ya, yale ambayo inayofanyika wakati watakaporudisha sehemu ya magharibi au Zuretti, sehemu ya mashariki das ya Berlin, hiyo ndiyo itakayoweka mwisho kwa komunismu, hiyo ndiyo itakayoweka utawala wa Roma katika dimes, hali moja kama vile iliyokuwa ndani katika wakati wa Yesu. Ni kweli, ni kweli, ni kamilifu. Ninashukuru ndugu ambaye aliyeniita, haitaki kila mara lakini ninataka niweze kumshukuru kwa namna iliyo njema Nubranamu am alikuwa ametamka tarehe kumi na tisa mwezi wa tatu. Wakati sehemu ya mashariki ya Berlin itakaporudishwa, komunisme itaweza kuwa inafika mwisho wake. Hiyo inarudisha tena utawala wa Roma tena katika hali ambayo iliyokuwa ndani katika wakati su mmesoma yote hiyo kitabu na mnaweza kuwa na uhakika kwamba nilikuwa sina hata wazo moja juu ya mambo haya wakati ioyandika. Niliweza kujifunza tu kuhusu mahubiri tangu kufuniwa kwa mihuri saba na niweza kufika tu juu ya swali hili nacua pia maumbili mengine lakini si vizuri na si katika kilii yake, lakini mwazie ilikuwa namna gani. Ukuta ilijengwa tarehe kumi na tatu mwezi wa nane mwaka elfu moja mia tisa sitini na moja na tarehe kumi na tisa mwezi wa tatu mwezi wa tatu mwaka elfu moja mia tisa sitini na mbili aliye upande wa pili wa bahari alisema kwamba kama sehemu ya mashariki ya Berlin inaweza kurudishwa Mheshimiwa Honoka alikuwa hakusema miezi sita mbele kwamba hiyo ukuta itabaki simama kwa miaka mia moja lakini Mungu anatowaka wafalme katika ka viti vyao na anawatosha anawaweka na tena anawa anawaweka tena na watosha. Danieli mbili msasha na moja lakini nashukuru Mungu kwa sababu aliweza kuwa na mutu aliyekuwa akiona vision, aliyekuwa akiona maono ya Mungu. Na nilishaka kusema er, hapa hakukuwa na idaji, haku ya kuweza kufumba macho ili ya weza kuona. Alikuwa er, mwonaji. Alikuwa na macho iliyokuwa wazi. Alikuwa akitazama watu, na alikuwa akiona ndani ya kiwango ambayo isiyoweza kuonekana kwetu, isiyoweza kuonekana kwetu, kwa ajili ya hisi zetu tatu za kuona, ta ta, kwa mambo au zinazoshindani. Lakini hapa tuliambiwa hapa kwamba nguo ya mafundisho wote waliweza kuonyeshwa. Sasa ni kitu gani ambacho kuandikwa Marxisme Mal, na mengine mengi maizme, hizo maizme zote iweza so kuwa, iwe ya kisiasa au ya kidini yote yalikuwa kipandwa kwa bidii na kwa uta fulani unafunaka yale yaliyopandwa, lakini siseme hapa lakini Buraama alisema kwa mafupi kwamba neno lipandwa pia kwa ajili ya bibi harusi na kwamba wird, neno hilo lina wakati, neno hilo litakapoota wakati mvua ya mwisho itakaponyesha juu ya neno lililopokelewa, ndipo sasa mambo ya kimaajabu yatafanyika. Lakini mtazame hapa, ninafurahi sana kwa sababu inaweza kuwa katika makumi sita na mbili, na sio makumi sita na nne, kwa sababu Yerusem katika mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na nne papa wa kwanza <coughs> alifanya safari yake huko Yerusalemu, na hiyo iliweza kuniuliza sana kanilizia ugonjwa. Lakini taka niweze kusema hii andiko aliyosema hapa kwamba kulikuwa wamsho huko Roma mpaka katika wakati wetu. Hawa watawala walibaki nyuma ya hiyo vimambazi vyao ine, na wale ambao waliotaka kuenda kuwaona walikuwa wali wakioletea hizo mazawadi. Niona hizo mazawadi ma katika hiyo utawala au utajiri ya Vatikani, niweza kuiona kwa macho ya mwenyewe. Walikuwa wakiandika kila mtu aliyepatia hiyo zawadi, walikuwa wakisema kwamba hii inalingana na, na mapatano na hiyo mambo inahusu ya kibiashara na mengine. Hiyo mbona nipata hiyo ufunuo huko katikati, lakini nataka kusema nini hapa? Watu wengine wote walibaki huko na yule yonibaki papa wa sasa, papa wa sasa, papa wa sasa wa sasa, papa wa sasa anaenda mahali pote ndani ya ulimwengu anasafiri. Kwa sababu gani? Kwa sababu inaandikwa kwamba wa, watu mnishin wote watadanganywa, wale wote ila tu wale ambao majina zao ziandikwa ndani ya kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa tangu mwanzo wa dunia. Ninyi wa ndugu zangu na wadada zangu wapendwa, ambao munaotoka katika Umoja I wa Sovieti, munapashwa kuisikia watu wakisema kuhusu furaha yao, usu, yao kwa ajili ya uhuru waliopata kuhusu dini. Wanafurahi kwa ajili ya waskofu na mapicha na makofia zao, ambao Gorbachev aliosha salimia na mengineo, lakini tunafurahi sana kwamba Grenzen über offene Türen uziwa. noch mehr über offene me Herzen funguliwa iliweza kupewa kwa watu. Na tunashukuru kwa sababu ya kufunguliwa kwa mipaka, na tunashukuru kwa ajili ya kufunguliwa kwa milango, na tunashukuru sana kwa kufunguliwa kwa mioyo, lakini like tunashukuru sana kwa ajili ya yeah, hii mwendeleo yote na hii hali ya hatari inayoweza in kuleta na kufika kwa mwisho wake, na wale wote ambao wasio kukubali, ambao hawatakubali alama ya mnyama wataweza kupita katika majaribu, lakini warafiki yangu wapendwa, siku ni fupi, wakati ni hatari, na kuja kwa Bwana imekaribia. Wakati Berlin sehemu ya mashariki, ya mashariki ya Berlin itakaporudishwa, hiyo inamaanisha kwamba itakuwa ni mwisho wa ukomunisti kusema. <laughs> Kwamba zaidi ya milioni makumi nane ya watu walitoka katika hiyo chama, katika jumba fulani. Nataka niweze kujua ni wangapi tena ambao watakaotoka ndani, unajua <tiple> <Wana> kwa sababu gani <tiple> wote wanaingia katika njia moja, that wote wanaenda huko Roma. Sasa ingali tena siri nee, haiko tena siri lakini, lakini maandiko matakatifu nasema nini? Ninyi taifa langu, tokeni katikati yao, musiguse kitu fulani kilicho chafu ndipo nitakuwa baba kwenu, nanyi mutakuwa wana na wasichana wa na na wa wangu baba watu watu wanakwaka na husiano pamoja na Mungu yeye kama vile baba yao, wakati wanapokuwa wamezaliwa na Mungu wanapozaliwa na Mungu kwa namna ya dunia hii. Kuna mutu hapa anaweza kuita mutu mwengine kwamba yeye ni baba yake? Haiwezekani. Baba, baba ni yule ambaye aliyezaa watoto na ila tu yule ambaye aliyezaliwa na Mungu ndiye anayekuwa na baba kama vile baba yake, na si mtu mwengine. Na ndiyo maana Bwana yetu alisema kwamba sharti muzaliwe mara ya pili, kama sivyo mtu aona ufalme wa Mungu. Na ambayo tuliosoma kwamba ufalme wa Mungu umekaribia, lakini sasa tunaweza tunaweza kuona ufalme ule, tunaweza kuona ufalme ule kama tumealewa na Mungu, na kama tunaweza kuwa tumeingizwa ndani ya ufalme ule. Kwa rafiki yangu, wapendwa, sitaki kuweza kuwaficha hii, na nataka niweze kuonyesha furaha yangu kulingana na yale ambayo ndugu ndugu bradamu aliyosema ndani ya wakati mutu wa Mungu anashuhudiwa ana kwa yale ambayo aliyosema, na wale wote wanaokuja Krefeld na kufanya unabii na kisha wanaenda, wale si manabii, lakini mutu wa Mungu alishuhudiwa mwaka wa nyuma ya mwaka bila hata kosa moja au Sonnen kupita pembeni, lakini yote ile kwa kushuhudiwa kama vile ikiwa kweli na sio mambo, sio sio kwa yamana. Kama vile kwa mfano, nasemaga kwamba mimi ni Bwana, ninawabariki na nini, ipo pamoja nanyi, naweza kuambia hiyo hapa bila kuweza kufanya bidii ya kuweza kufanya udhabika kama hiyo. Wakati kitu fulani kinapotabiriwa, au wakati Mungu anapozungumza kupitia mtu, kunapaswa kuwa uzima nyuma ya hiyo. Niliweza kusoma pia hapa ndani ya maubili mambo ambayo ndugu Branham alisema katika 1933 kwamba Mussolini ku ku na angepasha kushambulia Abisinia, uh, ni kusema Ethiopia sasa na kwamba Hitleri ataweza kufanya vita na sasa kwa mwisho mustari Singfleet itakuwa meegwa, ni kusema mustari wa kwekwa mpaka aa kwenye mpaka wa Ufaransa. Asema kwamba Marekani tagia katika vita, asema ama aa katika vita, ka vita pamoja na Ujerumani. Alitabiri mambo hayo yote kama vile yaua. Na sasa katika mwaka moja mwaka makumi Ndiyo aliyo asema kukata imani na yale yalipasha kufanyika katika ka kiwangu cha kisiasa na kibinina, sana sana yale liyo lazima er, aliweza kutangaza kwa nuru iliyo ya kuonekana akatangaza neno la wamitume na manabii ikilingana na mwito wake waakosema zoezi yake ilikuwa niakirini sana kuliko yangu au kuliko zeug, ya wengine wengi er lakini akudwalishwa kwamba er alikuwa kijua yale alikuwa akisema hata kama hatujue kwanza yale aliyosema nilikuwa nikishangaa mara nyingi ndani ya maisha yangu nikisema kwamba nicht so lakini mimi sioni mambo kwa namna hii, lakini kwani vinyamanza, na kulikuwa hili neno nzuri la nabii Isaya: ni katika kubaki kimya na katika utulivu ndimo mutaweza kusaidiwa. Isaya makumi tatu mutoka kumi na tano. Hilo ndilo ufunguo ya msaada wa Mungu. Hiyo ndiyo jibu ya kila shida yote ambayo nayoweza kutokea na kuweza kuonekana. Kunyamaze wakati tusipoweza kujua kitu fulani, mambo kama hayo haimalizi kake kwa mabishano, lakini kwa kufunuliwa kwa Roho Mtakatifu kama tumekwisha kusikia na kusema, tunaona hii mwendeleo ikifuatana ikifanyika mbele yetu katikati yetu kwa namna ambayo tunapaswa kujiambia kwamba kurudi kwa bwana iko karibu karibu karibu. Kuisema sana, imesha sema kwa mwanzo wa kizazi hiyi, nyuma ya vita ya pili, kufanya upya wa mataifa ingine yote, na sasa ya mwisho nayo yanaamka waliteseka katika mataifa yao konnte. Katika kwa nguvu yao yote, hakukuwa hata Gandhi ambayo ingeweza kupigana, lakini Laki pia, kulikuwa wengine pia ambao ningeweza kuweka watu chini ya utawala wao, lakini sasa kwamba mambo yanafanyika kwa, mamo, ya kwa ha haraka iliyo sasa nasi tunapiga haraka kwa vitesi gani? Nataka kufanya hii kulinganisha ya mwili. Mnajua mi mwenyewe na pamoja al na usimamizi ambayo niliyo nayo na yote ambayo iliyoweza way kuwa nayo na maisha yangu yamesha kupiga ndani ndani ya maisha yangu yote, kuna siku niwaza kose kwamba viatu yangu ambazo ziko vya chuma kwa sababu wangu vinakuwa kama vile viko kilo kwangu, lakini haviko kilo, lakini lakin nguvu zangu ndizo zimekuza. Lakini jioni iliyopita ya siku ya tatu niweza kujaribu kuweza nisahau mataratara yangu mahali fulani na sijue mahali ilipo, lakini sasa niko na mataratara ya mpya na sijue sasa yako wapi ya zamani, lakini marafiki wapendwa sina hitaji ama ya madaratari ya mtu mwingine ilizo kuona, lakini Roho wa Mungu ndiye anayefunua mambo yote kwa namna iliyo wazi so na kwa namna so iliyo ya kukamatika. Ninashukuru Mungu. Ona jinsi aliweza kutuma mutumishi wake na nabi wake ambaye aliyeweka neno la unabii mafundisho ya Biblia na kuweka katika matendo ya kimitume juu ya kinara cha taa. Aliweka hiyo waziwazi, na Mungu naye akashuhudia neno, neno kupitia maalama na majabu kama vile haijawahi kuwa imefanyika hapa duniani tangu wakati wa Yesu. Und Gott wird mit na Mungu ataishuhudia pia. Lakini hata hashuhudia hata siku so moja kosa au uwongo. Lakini atashuhudia juu neno lake, na hiyo tunaisoma. Na ndiyo maana so tunashukuru kutoka kili cha moyo wetu na tunaona ikitimilika hii maendeleo na hii matokeo te, yote ya kisiasa iliyotabiriwa. Yote yanafanyika kama vile ilivyokuwa imesemeka ili tuweze pia kupata sehemu katika hii mwendeleo wa kiungu, ili sasa tuweze kubaki nyuma, lakini pia tusiweze kuzungumza kuhusu mambo yaliyofanyika haraka haraka, lakini tuweze kusema Bwana, tenda pia kupitia sisi ana kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lako. Mtu anayetaka kutumikia Bwana aanze leo na sio kesho. Mtu anayetaka kutumikia Bwana aanze leo. Acha Mungu atubariki sote katika wingi wa neema yake. Amina. Unakushukuru Bwana, kwa sababu unafungua macho ya taifa lako, unawapatia upako wa chini ya macho yao, ili tuweze kuona kwa macho yetu, ili tuweze kujua katika wakati, wana. Wana. Wajua wajua wakati, wakati gani na kwa saa gani tumefika dani kwa ajili ya hiyo sifa utukufu ja, na mabudu Bwana Bwana, kwa maana tunajua kwamba yote yanapaswa kufanyika kulingana na mpango wako uliopangwa bele. Mbingu na dunia vitapita. Kama tumesoma lakini, yale ambayo tia chako takatifu liyosema yanapaswa kutimilika Bwana, katikati ya mataifa Bwana, katikati ya wote Bwana, na pia katikati ya taifa lako Israeli, na pia katikati ya kanisa lako usi, yote yanapaswa kutimilika Bwana, kwa maana neno lako ni la kweli na la haki Bwana natimilika mbele ya macho yetu Bwana, Bwana. Tunakushukuru Bwana kwa moyo mwema, kwa maana unaturuhusu na ulitangaza Bwana yale ambayo ingepaswa kufika. Bwana, leo tunaona kwa macho yetu yale ambayo nayotimilika haleluya. Sifa na shukrani tukufu na babudu iwe kwa jina lako la na la Yesu. Bwana, tunakusifu uko uo wetu nasi tuko taifa taifa la kubwa Bwana, ninausihi katia wote kuakika. Bwana, upatie wote kuona iliyo hai inayoletwa ndani so uzima kupitia Roho Mtakatifu, wapatie furaha Bwana, ili sasa tuweze kuanza kushukuru na tuweze kusifu jina lako Bwana. Hiyo ndiyo inayokupendeza Bwana, na uweze kuuweze kunungunika, lakini tuweze kupatia sifa, mabudu na heshima na utukufu. Haleluya, haleluya, sifa, utukufu na neema na utukufu iwe Yakobu. Haleluya, amina.