iliyo katikati It ya Marekani na Ulaya. Hii ni siri ambayo kila mtu anajua. Ulimwengu mzima umekwisha kupoteza uaminifu wake ndani ya Marekani na ndani ya dola. Ujerumani peke yake umekwisha kupoteza zaidi ya miliare ya pesa ya Ujerumani baada ya kuanguka kwa hesabu ya pesa ya, pesa ya mwezi wa 10 iliyopita ili waweze kuunga tena ingine mara moja dola kusudi isiweze kuharibika mara moja, na ili mitumikio Miki ya kifedha ya ulimwengu mzima isiweze kuharibika. Ninasema hii kwa sababu moja, ninasema kwa sababu kulingana na nabii Danieli na kulingana na ufunuo ulaya ya katikati ndiye mnyama ambaye juu yake malaya atakaa juu yake, kulingana na Ufunuo sura 17, na atakamata uongozi katika mikono yake. Na kama vile mambo yote yapasha kufanyika hivyo, Rais Mitera alikuwa kwetu huko Ex la Chapelle siku ya kwanza iliyopita, nakasema akiwa ndani ya chumba cha kuvikwa ndani taji ya kwamba Ujerumani na Ufaransa wanapashwa kukumbuka wakati wao uliopita na kuweza kukamata wakati wao ulio mbele katika mikono yao. Mnajua yale ambayo itakayofanyika, sema Ulaya unaoungana utaweza kuonekana, na hiyo Ulaya unaoungana utawekwa chini ya papa kutakuwa umoja katikati ya dhehebu na haya mambo ya udanganyifu na yote ambayo inayofuatana na hayo. Na wale wote ambao hawataweza kujinyenyekeza chini ya hiyo mitumikio ambayo inayoungana, wote wataweza kuachwa na kuwekwa kwenye magoti tangu wakati eki itaweza kukubaliwa kama vile ndiyo pesa, ni kusema ni kusema pesa ya Ulaya ambayo imekwisha kuanza kutumika tangu muda mrefu, kama vile ndiyo alama ya kuweza kuhesabia marke na wakumbuka, leo marke moja inalingana na eki mbili na vipande makumi sita na mbili kwa marke moja ya, ya Ujerumani. Hapo sasa, mambo yatakuwa yamesonga tena zaidi kuliko jinsi tunavyoweza kuona kwa nje. Juma iliyopita niweza kuzungumza na mtu mmoja au maweko ya pesa ya uongozi wa Ulaya, na sio kwamba inaisabidi au inachunguzwa tu, lakini pia pesa zao ziko zinahamishwa. Niweza kushangazwa kuona jinsi watu fulani waliweza kukutanana ndani ya mandege na katika safari na pia kuna wakati unaweza kukutanana na mahabari ambazo unazohitaji sana na ambazo haungeliweza kukutanana nazo kama haungeliweza kukutana na watu kama hao. Unaweza kusema kwamba ilikuwa ni kubahatisha, lakini kwangu mimi si kubahatisha. Nashukuru Mungu kwa ajili ya kila habari ambayo inayoniingiza katika namna moja au namna nyingine katika chanzo ya mambo na inayoniruhusu kuweza kujua ni mahali gani mambo haya yote yameguisha kusonga sana. Nimesema, sasa tunaishi kwa mwisho kwa mwisho wakati, na kuna namna moja ili utawala wa zamani wa Kiroma uweze kuishi tena na uweze tena kutumika, uweze kuanza kutumika, na yote itaweza kushinyekeza na kujilinganisha na hayo, kama vile ilivyoambia kwa nabii Danieli na ndani ya Ufunuo lakini inasemeka nini katika andiko hii? Inaandikwa ndani ya andiko hii na kwa siku za wafalme wake mungu wa mbinguni atasimamisha ufalme usio haribiwa milele ufalme wa milele danieli mbili musaba makumi ine na ine. Lakini sasa ndiyo wakati ambayo tunaishi ndani sasa, na kama mutu fulani anaza kuliliza haya unawaza kwamba hii itaweza kukamata tena mpaka muda gani? Mimi naweza kukubali katika uhakika wote, mimi nahesabiaka tu anga au hali yote kwa ajili yangu mimi mwenyewe, na siwezi kujaribu kuweza kutoa matamshi fulani juu ya mambo haya, kwa maana hakuna moja katikati yetu anayeweza kusema akiwa na uhakika ya kwamba katika wakati huu au wakati ule ndiyo utakayofanyika. Hapana, sisi tunaoka yote kwa Mungu, tunamutumikia kwa moyo wetu wote, na tunajaribu kuweza kutangaza kweli za kibiblia kwa msimamo ulio njema, pamoja na yote ambayo iliyo ndani kuna watu ambao wanaotafuta kufanya ujuzi katika mambo ya unabii na kisha wanazarau mambo yengine yote, na kuna wengine ambao wakosa wanaofanya tofauti na hayo. Mpaka sasa Mungu alituongoza kwa namna ili tuweze kutangaza kwa namna iliyo ya msimamo njema ujumla wa shauri ya Mungu ili ukovu neema na yote ambayo inayopashwa kusemeka kulingana un, na msimamo ya mafundisho na pia kulingana un, na un, unabii un, yote iweze kuonyeshwa na kutangazwa, ili tuweze kuona yote kwa ujumla. Lakini, lakini kitu moja ni cha lazima, ni kwamba kila mtu aweze kuishi yeye mwenyewe, Mungu aweze kufanya mazoezi ya Mungu. Ninahitaji niweze kuacha yote, ujuzi wote uweze kuacha yote, niweze kuacha kujua yote ambayo Mungu aliyopanga katika mpango wake. Kama naweza kujua tu kama Mungu, kila mtu kama kila mtu amekusha kufanya mazoezi ya Mungu, na kama amekusha kuzaliwa upya, na kama atakuwa tayari wakati Bwana atakaporudi. Hiyo ndiyo ya lazima sana. Na hiyo ndiyo niweza kutuma mimi nasoma andiko hii nzuri sana hapa neno la msalaba ni upumbavu kwa wale ambao wanaoangamia, lakini kwetu sisi I ni nguvu za Mungu. Kwa kote wa kwanza sura moja msara wa kumi na nane na nahuruswa. So hapa kuweza kuuliza swali hii kwetu sisi, yote neno la mafundisho um, na neno la unabii nayo pia si upumbavu kwa watu kama hawakuweza kupata kuingizwa kuingizwa katika mpango wa wokovu wa kiungu kupitia ufunuo wa kinywa cha mtume na, na nabii aliyetumwa na Mungu na hapo sasa, kama wakuipokea wataweza kupapasa papasa huku na huku wakizunguka zunguka mahali pamoja bila hata kuweza kupata ufunuo kuhusu yale ambayo wanaozungumuza na yale ambayo wanaoandika. Ninawaza hapa kuhusu huyo mwinjilisi anayejulikana sana aliyekuwa akisema kwenye redio aliyeandika katika magazini yake ya kwamba Gorbachev ya kwamba Gorubachevu iko na alama juu ya uso wake, ya kwamba ndiye mtu aliyekuwa amesemeka. Mungu wangu, utaweza kusema nini kama unaweza kuchukua kose alama fulani tangu kuzaliwa kwako? Namna gani inawezekana ya kwamba watu ambao wanaofundisha watu wengine wao wenyewe washako kupigwa na upofu nao e wenyewe hawajue ni kitu gani kinachohusika. Maandiko matakatifu yaliweza kutuonyesha waziwazi ni mahali na eneo, muji wa milima saba na, na mwanaume anayetawala juu ya watu na wafalme wa dunia na kadhalika. Na katika hali hiyo, shairi ya mwisho ya Ufunuo sura kumi na tatu inasema ya kwamba mutu aliye na akili ahesabie hesabu hii, Ufunuo sura 13 mstari wa 18. Lakini hapa si akili yetu ambayo inayohesabilika hapa, lakini akili ya kiungu, kuelewa kwa kiungu. Namna gani tunaweza kusema ndiyo na amina? Wakati tunaposoma ndani ya Luka sura 24, naye akawafungua kuelewa akawafungua akili ili waelewe maandiko matakatifu, akawaelewa akawafungua kuelewa, kufahamu, Luka sura ishirini na ine mstari makumi ine na ine na makumi ine na tano inabaki hivyo. Na hapo sasa tunaweza kujua inamaanisha nini, Mungu ana utaratibu ulio wa haki na kulingana na utaratibu huu wa kiungu ndimo anatimiza mpango wake wa wokovu hapa duniani. Na wakati anapoandikwa ndani ya Amosi sura tatu kwenye mstari wa saba ya kwamba Mungu afanye kitu chochote pasipo kuweza kufunulia siri yake kwa watumishi wake manabii, hayandikwe ya kwamba anafunua anafunua siri yake kwa wapadiri au wainjilisi, lakini naandikwa hapo, nasi tunabaki juu ya hayo. Anafunua siri yake siri yake kwa watumishi wake manabii. Tangu mwanzo, manabii wa Mungu walikuwa ndio ilikuwa ilikuwa ni na... kitu cha kipekee Ilikuwa kitu cha kipekee kulingana na mwito wao wa, wa, wa kiungu kulingana na mwito wa kiungu, walikuwa na miguu yao mbili hapa duniani, ijapokuwa tena walikuwa wakichukuliwa mpaka mbinguni. Walikuwa wakisikia waziwazi maneno ya Mungu kama vile mnavyosikia sasa sauti yangu. Wangeliweza kuandika yale ambayo walikuwa wali wakiandikwa, walikuwa wakiandika yale ambayo walikuwa wakiambiwa na wakati walikuwa wakisema, wakati walikuwa wakiandika ya kwamba Bwana anasema kusema, walikuwa wakiandika yale ambayo alikuwa amekwisha kusikia mbele. Na juu ya hayo, kulikuwa akiongezeka uvuvio, ili waweze kuonyesha waziwazi katika maneno ambayo Mungu alikuwa akiwafunulia na kuweza kuyaweka kwenye kinara cha taa, na hapo sasa, ili waweze kuonyesha hayo waziwazi wazi. Ninakiri waziwazi wazi wazi, na kwa uhuru na kwa moyo wangu wote, bila hata kujuzuiza, ya kwamba mimi nakubalishwa ya kwamba wale wote ambao wasiojua wanapita pembeni ya kutumwa kwa unabii wa mtumishi wa Mungu Uliamaroeo Branamu katika wakati huu, wanapita pembeni ya yale ambayo Mungu aliyoahidi, na yale ambayo wanayofanya sasa. Wanaweza kuwa na anga ya kiroho kama vile wanavyotaka, wanaweza kufanya kazi nyingi za kizehebu kama vile wanavyoweza, wanaweza kutimiza maalama nyingi na majabu nyingi kama vile wanavyoweza lakini sisi tuliweza kujifunza kitu moja ni kwamba Mungu ndiye Mungu wa neno lake, na hakuna kitu kingine wakati anaposhuhudia neno lake. Nasi tunamshukuru sana na tunajua ya kwamba hayo yatafanyika ndani ya kipimo ambayo iliyokubwa tena zaidi. Tunaamini kwa moyo wote God ya kwamba Mungu ana mabaki er ambayo aliyoweka er pe pembeni ambayo aliyofundisha pamoja nao, alifanya uvumilivu, akawahurumia na ndani mwao akaweka ndani waminifu, watu ambao waliotengana na mambo yote na hizi madesturi zote On on na ambao wanaofungwa kwa Mungu na neno lake katika roho mention. Na watu hao hapo wanakuwa huru ili waweze kutumikia Bwana, ni kweli. Speak, kama anaweza kuwapatia leo mazungumzo mafupi kuhusu nayo ni husu mimi. Ni vigumu kwa watu walio nje au watu wanaonisikia mara moja kwa mwezi au ambao wanaosikia baadaye makanda, ni vigumu kwao kuweza kuelewa ni katika hali gani ambayo niliyo ndani. Kuna mambo mawili. Kwa upande mmoja, ninakutanana na watu ambao wanaokataa huduma ya ndugu Branamu, na kwa upande mwingine, ninakutanana na wale ambao wanaokubali huduma ya ndugu Branamu lakini kisha baadaye wanatafsiri kila moja ya nukuu zake, wanaitafsiri kwa namna yao, na kisha wanaenda katika miongozo yote kwa kiwango, kuna baki tu mabomoko ambayo inaomba tena kuitengeneza tena upya, inaomba tena kupanda upya, inaomba kuweza kupata tena mwanzo mpya katika hali yote na katika nchi zote nataka niweze kuwapatia mfano moja, ndugu moja wa kutoka Singapore ambaye aliyesoma mahubiri ya ndugu Branamu iliyeandikwa ndani ya moja ya mahubiri aliyoita akasema, ya kwamba ndugu Branamu alisema ya kwamba nafsi nayo inakwaka na hisi tano na kwamba ndani ya mahubiri mengine alisema kwamba roho nayo ina hisi tano. Sasa naweza kumujibu, ni, naweza kumujibu sasa, ni kitu gani ambacho kilicho na hisi tano ni roho au nafsi? Mnajua jibu yangu ni nini? Jibu yangu ni hii, ninashukuru Mungu kwa sababu Mungu aliweza kunipatia hisi tano zizo njema ambazo nizo nazo. Kuona sasa kama nafsi yangu iko na hisi tano au hisi moja, hiyo hainihusu. Niweza kusikia ndugu Branamu akisema pia ya kwamba nafsi ina langu moja ina langu moja peke yake, nikusema hisi moja na hiyo hisi ni, ni imani ambayo Mungu aliyeweka ndani mwetu wakati tunaposikia neno la Mungu, hisi moja hiyo hisi moja ni nitosha, nikusema hisi ya Yesu Kristo, nikusema nikusema hapa hiyo hisi nikusema nia nia nia ya Yesu Kristo niya ambayo inayongozwa kwa Mungu na kwa neno lake. Na kuna mambo mengine ambayo inakuwa ya kupinga na ambayo inayokuwa ni vigumu kwangu. Pia kuna pia matamshi haya iliyo yadubranamu ambaye aliyesema ndani ya muhuri wa kwanza ya kwamba wakati malaika anaposhuka kulingana na Ufunio sura kumi na anapoweka mguu wake kwenye udongo na juu ya bahari, ni kwamba malaika wa saba anakuwa hapa duniani, atakuwa iko hapa duniani. Na hapo sasa, inaeza kuwazia hayo inafanya wakati katika hali, wakati nukuu kama hiyo inaposemewa kwangu ndani ya Kiingereza, ikifanyika mbele ya wa washuda wengi ndani ya ofisi yangu, na hapo hapo kunakuja swali y hapo hapo inayokuwa kama vile makali Hasa na iliyo ya uongo wanauza sasa, unaamini yale inayosemeka hapa na hapo. Sasa matokeo hapo inasemeka kwamba ishakatimilika kwa sababu hapa malaika au mjumbe wa saba angepashwa kuwa hapa duniani wakati hayo yangepashwa kutimilika. Sasa mnaweza kuelewa kose hali yangu kidogo na kuweza kujua kwa kiwango gani mambo hayo imegeuka kuwa gumu. Kwanza na siseme hii kwa kuwazia tu, ninayasema nikiwa na uhakika wa ujao ndani ya moyo wangu. Katika nafasi ya kwanza ninahusika na nikiwa msimamizi mbele ya Mungu huo ni msimamo ambao sikujipatia mimi mwenyewe na ambao sikukamata mimi mwenyewe, lakini niliipewa na Mungu. Mimi niko hapa, siwezi kufanya tofauti ila kuomba Mungu anisaidie. Neno la Mungu wetu linapashwa kubaki katika maana yake na linapashwa kubaki katika hali yake, na hiyo hailingani na yale ambayo iliyosemeka pembeni hiyo nayo pia ni inawezekana kuweza kupata matamshi na manukuu ambazo zisizokuwa Bwana anasema. Das wir doch alle tunajua sisi sote hiyo vizuri pia. Watu kama hao wa Mungu, kwa mfano Paulo, alikuwa amekwisha kuyasema na kuandika katika wakati wake ya kwamba sisi hatutakufa sisi sote, lakini sisi sote tutabadilishwa tutageuzwa, Wakorintho wa kwanza sura kumi na tano mstari makumi tano na moja na hapa sasa, watu wakupiga waweza kukuja na kusema tazama, hii ndio Paulo alisema, alituambia hapa ndani ya kusanyiko, aliyahubiri na kisha akaandika pia ya kwamba si sote hatokufa, lakini si sote tutabadilishwa, tutageuzwa na hasasa hapo hapo na Paulo hakubadilishwa, lakini kama vile habari inasema inasemausema habari ya madhehebu habari ya madhehebu inasema kwamba alikufa akiuawa huko Roma, wakati alipouawa wakati wa Nero. Na hapo sasa mtu anaweza kusema, kusema, kusema: tazama, lakini yeye alikuwa ni mtume lakini yeye alikuwa mtume wa Mungu, alikuwa nabii wa Mungu, naye alisema kwa namna hiyo. Sasa nani anaweza kusema kwa namna hiyo tofauti na hayo? Tazama sasa kuna miaka elfu zaidi ya tazama sasa kumepita zaidi ya miaka elfu mbili na tazama hiyo ingali baki kuwa kweli. Naamini yale ambayo andiko liliweza kusema, watu wa Mungu walikuwa wakivuviwa na Roho nao walikuwa wakitamka wakisema kwa wao wenyewe wakishilinganisha na wao wenyewe, au walikuwa wakisema kwa mtu mmoja wakionyesha mtu mmoja, lakini wakimaanisha na pia wakiandika kwa watu wengine wote wa Mungu na watoto wote wa Mungu ambao wangepeshwa kuja baadaye. Nakumbuka leo neno, naamini ya kwamba ni Petro ambaye aliyeweza kuidilia wakati aliposema kuhusu manabii wa Agano la Kale ya kwamba hawakushitumikia wao wenyewe, lakini sisi nao. Walikuwa wakichunguza ili waweze kujua ni wakati gani roho wa Kristo ambaye aliyekuwa akitumika ndani mwao alikuwa akishinganisha nini. Petro wa kwanza sura moja mstari kumi na moja. Watu wa Mungu wanaweza kuchukuliwa na kutosha ndani ya wakati, wakiingizwa katika umilele, wanakwaka juu ya mambo na sasa ni lazima sana ili sisi ambao tunaoweza kugawa wanao sisi tunaoweza kugawa chakula na neno la Bwana tuweze kuyafanya katika zambini njema mbele ya Mungu na mbele ya watu. Paulo anasema nini ndani ya Galatia sura moja kwenye mstari wa kumi? Kama ningali ninatafuta kupendeza watu nikusema mimi si mtumishi wa Kristo. Nikusema sasa ni vigumu kwetu kuweza kupendeza watu one... kuna kitu moja ambacho kinachokushika kwenye moyo ni kuweza kuletea taifa la Mungu kweli safi. Hakuna kitu kingine ila kweli safi, na hiyo katika hali njema kwa namna ambayo inayopangwa vizuri bila hayo isiweze kuwa imeshakiwa. Na hiyo inapaswa kuwa imewekwa na kupangwa vizuri, inapaswa kusimama vizuri, hayo haipaswi kutikisika. Hayo yanapaswa kuingizwa katika ujumla, katika picha, katika maneno inayostahili. Na sasa leo, kama mtume au bwana au mnabii anaweza kuniuliza Mtumishi wangu, ni wakati gani kulingana wewe Ufunuo sura kumi itatimilika? Nitaweza kujibu ya kwamba mimi sina maoni yangu, lakini inaandikwa ya kwamba Bwana atashuka yeye kama vile malaika wa gana na ataweka mguu wake kwenye udongo na juu ya bahari, na hiyo inamaanisha ya kwamba ataweza kuonyesha mamlaka yake, kama vile yeye ndiye mam mwenye mambo yake hapa duniani. Na ni wakati mambo hayo atakapofanyika, ndipo ngurumo saba zitasikilizisha sauti zake na si mbele na si nyuma, na inaandikwa ya kwamba katika wakati ule Bwana atanguruma kama vile simba kwa hu, wakati huu ungali wakati wa neema kwa ajili ya mataifa air, kwa wakati huu ndani ya hii sehemu ya unabii ya mwisho, yeye, yeye kama vile mwana wa mtu anatembea katikati ya vinara saba vya dhahabu, alitolewa kama vile zabiu, yeye kama vile mwana kondoo, lakini yeye kama vile kohani mkuu angali leo kulingana na damu iliyomwangika kulingana na damu iliyomwangika, na ni wakati muda wa neema kwa ajili ya mataifa itakapomalizika, ndipo Mungu atageukia taifa la Israeli dan. Na sasa hatushangazwi wakati Yohana alipoona au aliposikia na sio tu ali mwana kondoo, lakini pia simba au alipotangazwa na kuambiwa kwamba tazama, simba wa kabila la Yuda alishinda ili aweze kukamata kitabu na kuvunja mihuri yake saba. Nani, nani aliyeivunja mwana kondoo? Ni lazima sana, nani? Ni lazima sana, nani aliivunja? Mwana kondoo. Nani alifungua mihuri saba? Ni mwana kondoo. Ni lazima sana ili tuweze kusoma kila shahidi na kila maelezo, tukiwa tukiwa na tukiwa na makini sana na katika maombi. Nakumbuka neno ambalo ndugu Branamu alikuwa akipenda kutumikisha leo katika Ufunuo sura kumi hmm. hmm. kwenye mstari wa sita na wa saba, lakini katika siku za sauti ya malaika wa saba, na sio tu katika wakati alipokuwa akihubiri yeye mwenyewe, lakini katika siku nasi tunaishi katika siku na katika siku hii yote na katika siku hizi sasa, yote inafika katika mwisho wake, na hakuna kitu cha kutafsiri. Inaomba kusikiliza kwa makini sana, ili tuweze kupokea ufunuo kupitia Roho Mtakatifu. Na sasa mambo yote inasonga mbele kwa neema ya Mungu wetu. Jana huko Salzburg Niweza kusema ya kwamba ninashukuru sana kuona jinsi Mungu aliweza kutuchukua akatuweka mbele ya uso wake katika siku hizi, kuona jinsi aliweza kutunyang'anya ujuzi wetu sisi wenyewe na mawazo yetu sisi wenyewe, akatunyang'anya maoni yetu sisi wenyewe, akaitunyang'anya, akaitunyang'anya, na akaweza kutuweka katika mpango wake na kisha akatufungua macho ili tuweze kuona na kusikia yale ambayo Roho anaambia makanisa na yale ambayo Mungu aliyoahidi ndani ya neno lake. Hakuja, ku, hakuja wahi kuwa wakati kama huu hapa duniani kweli. Hakuja wahi kuwa muda kama huu, hakuja wahi kuwa wakati kama huu hapa duniani. Na kama leo Yeremia au Ezekieli au Isaya kama leo wametume, wangeliweza kuwa wakikaa hapa, na kama waweza kuwa wakisikia mahubiri au utangazaji wa mpango wote wa Mungu pamoja nasi, tunaweza kusikia haleluya moja ya baada ya nyingine ndani ya makusanyiko, kwa maana mnajua kama mniweza kusoma Ufunuo sura tano, wakati mwana kondoo alipokata alipokamata alipokamata kitabu kulifanyika nini? Hao wazee shina wane wakasujudu na kukawa sifa, ukakuwa mabudu, kukawa Haleluya baada ya, ya haleluya ingine, kwa maana walikuwa wameelewa ya kwamba saa imekuja na Mungu anatenda sasa, muda ambao tulikuwa tukingoja umefika. Ufunuo sura tano sura nane na kama sasa tunaweza kungoja mara nyingi, ili tuweze kuona kama kosa ya imani tuweze kutokea katika kusanyiko, inakuwa ni ya kuziisha sana. Mniamini, Mungu alifanya mambo makubwa alipanga mpango so wake na kuitandika mbele yetu, kama vile, kama vile Irene alivyosema, io kama vile mchapaji mutu akuchapa na analeta so mabishano pamoja na wale ambao wanapasha, yeah, kutimiza hiyo mambo yake ya kuchapa au nyumba ya kujenga mchapaji. Na hiyo ndiyo Mungu aliyofanya, pamoja na mpango wake, na kaionyesha kwa wale ambao wanapasha, yeah, kupata sehemu yeah, katika ufalme wake naye anawafunulia mpango wake na, wa na mapenzi yake. Ndugu yetu mpendwa Dutland aliyekuja kulichukua kwenye uwanja wa ndege ya Kloten hapa sasa hivi, aliweza kuniambia ya kwamba ndugu Frank, imeandikwa ya kwamba Mungu atakuweka juu ya mbali yake yote. Akikumbuka Matayo sura ishirini na ine musari wa makumi ine na saba. Nani hiyo? ni, ni kweli, hata kama unaweza kujizuiza, lakini muwazie Paulo. Mnawazia nini kuhusu matamshi yake, wakati aliposema ya kwamba Mungu alitufanya nuru ya mataifa mpaka kwenye mwisho ya dunia, Matendo ya Mitume sura 13:47. Mtu mwengine anaweza kusoma ndani ya Isaya 19 mstari wa s Isaya makumi ine na sita, sura ya sita ya kwamba ilikuwa imesemeka kuhusu Kristo alipasha kuwekwa kama vile nuru ya mataifa mpaka kwenye mwisho wa dunia na ndani ya matendo ya mitume sura kumi na tatu ya matendo ya mitume. Wakati Paulo anapozunguza na wami, alipozunguza kwa mataifa, alisema kwamba Mungu alimufanya kuwa nuru ya mataifa. Alisema, atakasema nini? alieleza mbele ya kwamba sisi ni watumishi pamoja na Kristo, sisi tunatumika pamoja na Kristo. Wakorinto wa kwanza sura tatu, msura wa tisa. Kama hamujaelewa kwamba, sisi kama munawaza sisi tuko wahubiri tu, nikisema hamujaelewa ni kitu gani kinachohusika na hapa sasa, munapasha kujua kwamba hii ni sehemu ya hapo hapo ya mpango wa wokovu wa Mungu. Munapasha kujua kwamba hii haiko kuweza kuuzunguza au kuhubiri, lakini kuweza kuonyesha sasa mpango wa Mungu katika ujibu. U urefu wake, ajuhu, wake wa kupanda juu katika upande wake wa kushuka chini katika upande wake katika namna ya kukamatika na ya kuulia wa kilindi hii, kwa wale wote ambao Mungu alioita, kwa wale ambao wasioweza kuelewa au kufahamu, hatutaweza kuwafungua kuwafungua kuelewa kuelewa kwa kwa maandiko maandiko. Niweza kusoma andiko hili, jana iliweza kuniugusa sana, katika sura kumi na sita ya Matendo ya Mitume ni akigeni sana akose sana ni ya kuweza kukamata andiko hili kwa makini sana. Matendo ya Mitume sura kumi na sita kwanza kwa mstari wa kumi na mbili, na toka pale tukafika, tulifika Filipi mji wa kwanza katika upande ule wa Makedonia iliyo nchi ya Waroma na tulikaa katika mji ule siku chache. Hata kwa Sabato tulitoka nje ya mlango tukakwenda kando ya mto, tukazania kuwa kuna pahali pa maombi. Tukaketi tukasema na wanawake waliokutana pale, au waliokusanyikia pale. Paulo e, mtume na mtu wa Mungu aliyekuwa wa lazima sana, anawaza ya kwamba saha ya maombi ilikuwa ikifanyika karibu na mto ndani ya kijiji kile akisukumwa na hiyo onyo au wazo hilo akasema, afadhali niende huko taweza kuwasomea yale niliyofanyika huko. Kwanza watu wote sana sana wa theolojia wanasemaka ya kwamba Paulo alikuwa ni mtu aliyekuwa akichukia wanawake, nikisema misogini. Hakuwa hivyo, alikuwa akitoa tu ma... shauri ya lazima kwa jina la Mungu pale kulikuwa kusanyiko la maombi er, na Paulo akaenda huko er nis, yes portran, so so, na Virginia, kama hakuweza kujisikia kwamba er ni lazima kwenda huko er, lakini hakuweza kufika huko na kusema kwamba iasha kutoa shauri ya kwamba nifasha kusema kitu fulani na kwamba mimi ni bwana, lakini alienda huko akafanya makusanyiko huko na wanawake, na tazama eneo andikwa hapo kumi na nne. Mwanamke moja jina lake Ludia mwenye kuuza rangi nyekundu mtu wa muji wa so Tuatera aliye abudu schenkte. Mungu naye alitusikiliza, na Bwana Mungu na Bwana Mungu alimfungua kuelewa maandiko ya Paulo na kumania na kama watu hao hangeliweza kukubali na kama hangeliweza kuwaacha, ama kama hangeliweza kujiacha maneno hilo maneno hayo yaweza kuingia ndani yao, hata malaika wa mbinguni hangeliweza kufanya kitu fulani ndani yao. Inaomba kujua ya kwamba ni hapa ndipo kuna kuwa neno la Mungu linalotangazwa, na kwamba sio sura ya mutu inayoisabilika au nchi yake au sura yake au mavazi yake au lugha yake, lakini kwamba yule ambaye Mungu anayetutuma, nasi unapasha kushukuru kuweza kusikia neno litoka katika kinywa chake, iwe mtu huyo. Sasa, sasa mara ngapi iweza kuyasema hapa. Kama Mungu anaweza kutuma mtoto ili aweza kuzungumza kwa jina lake, inaweza kuwa vema tuweza kumsikiliza hata kama kuwa mtoto mchanga. Lakini sasa msikie mwendeleo kwenye mstari wa kumi na tano. Matendo ya Mitume sura 16 mstari 15. Hata alipokwisha kubatizwa, walipo alipokwisha kubatizwa yeye na nyumba yake, akatoa akaomba akisema, kama mmeniona kuwa mwaminifu kwa Bwana, ingieni nyumbani kwangu mkae. Akatushurutisha. Ilikuwa imefanyika nini? Ombi, kusanyiko la maombi ilikuwa imefanyika, ilikuwa imetangulia yale ambayo ilikuwa imefanyika, yale ambayo ilikuwa imekuwa imesemeka. Nasi tunashukuru Bwana, tunashukuru Bwana kwa ajili ya wadada na kwa ajili ya wamama ambao wanaokusanyika kwa ajili ya kuomba, wanakuaka na moyo ulio mwepesi, na inawezekana ya kwamba wanaweza kuwa karibu ya Mungu kuliko wanaume wakati napokuwa wakati wa maombi, na ni hivyo tabia yao ilifanyika hivyo. Mtu au mwanaume mwanaume anaweza haraka haraka kukasirika haraka, lakini mwanamke yeye aliweza kupokea tabia ya kupendeza. Hapa waliweza kuomba na kama vile tuliweza kusoma, Mungu akafungua moyo wa ludi lidi, na wakati hayo alipofanyika hapo, ubatizo ukafanyika, na baada ya ubatizo akasema kama basi munaweza kunihesabia kama mimi ni mwanafunzi wa Bwana, alikuwa bado kuonyesha alama zake, kama Lakin, alikuwa amekubalika, lakini aliweza kuyasema, angepashwa kwenda angepashwa kwenda, lakini akasema hapo hapo kwamba kama mnaona kama kuwa mtumishi au mtumishi wa Bwana au mwanafunzi wa Bwana, basi mkuje katika nyumba yangu. Kama mtu fulani anaweza kusikia neno la Mungu iliyotoka katika kinywa cha mtu na kisha anaweza kusema kwamba mtu huyo hatahitaji kuja katika nyumba yangu. Na hapo mtu huyo anayesema vile, hakuna kitu kinachotembea vizuri katika maisha yake. Hakuna mtu anayehitaji kuweza kuwa na nia ya sita kujua kitu fulani, kila mtu anajua. Na hiyo ndio tuisoma hapo saa kumi na tano, kama mumeniona kuwa mwaminifu kwa Bwana. Ingieni nyumbani mwangu mukae. Mmelewa hiyo der. Hayo yote yanaungana pamoja nayatembea pamoja auf. Inasema kwamba yule anayewapokea ananipokea na yule anayewasikia ananisikia. Mathayo sura 10 mstari 14 na Luka 10 mstari 16. Hayo ni maneno ya Bwana wetu, na naamini ya kwamba tunaweza kuyalinganisha kwa ujao na kuyatimiza kwa ujao, kwa maana sisi hatuna mpango wetu binafsi, na Mungu ashukuriwa kwa ajili ya hiyo. Sina kitu cha kuonyesha na kutangaza. kwa upande huu karibu nami kulikuwa kukikaa mwanaume mmoja mpole, wakati wa safari yangu toka Salzburg huko Zirich, huko Kloten akan... alikuwa akisoma Biblia. Akaniambia kwamba wewe ni mpadiri, mimi nikamwambia hapana, mimi si padiri, lakini mimi ni mhubiri. Na hapo hapo tukaingia katika mazungumzo, na bila ya kuchelewa akaniambia, ninaamini Mungu lakini mimi siamini madhehebu. Na hapo hapo nikanyosha mkono wangu wa kuume, nikamnyoshea mkono wangu nikamsalimia kwa mkono kulingana na tabia yangu, ikimwambia nami pia ninakubalishwa na hayo. Na iwe matamshi ambayo inayostahili, lakini aliweza kuniuliza yakaniambia ya kwamba wewe ni nani kweli? Lakini wewe ni wa shirika gani? Na hapo sasa ni vigumu sana. Wewe ni wa shirika gani? Wewe ni wa parokia gani, au parwasa gani, au kusanyiko gani? Wewe ni kusanyiko gani? Hii inalingana na hii na, na hii mashirika za Marekani na kadhalika. Katika siku hizi ulimwengu mzima inasikia na inaona kufanyika na pia hata katika mape mapen, na upande za chini za nyuma sana za jangwa, yote wanajua mambo yanayofanyika huko Marekani. Na hapo sasa -na wuse, nikasema kwamba hii yote inayofanyika ni kitu mbaya sana, na hayo tunaweza kuikubali na kusema ni vigumu sana, ni mbaya sana na kisha baadaye unaweza kuongeza ya kwamba tena kuna kungali kitu fulani cha haki na cha kweli, kungali tena kitu fulani ambacho kisicho ndani kisichokuwa ndani udangajifu kisichokuwa hata ndani uongo kisichokuwa ndani mambo ya uharibifu, kitu cha kweli cha Mungu kwa ajili ya kutangaza shauri ya Mungu katika siku hizi. Sijui kama mtu fulani, sijui mtu mmoja aliyekuwa na umri wa miaka makumi minane na tatu, tatu aliweza kukamata kitabu fulani kutoka kwenye mkono wangu akaniambia wa ya kwamba mema yote uweze kuua kwako, ya kwamba upewe mema yote na au kitu kingine. Ya kwamba nikasema kwamba kuna watu walio na njaa na kiu, hitaji yetu ni kwamba Mungu aweze kutufungulia siku moja njia, tukienda kwenye makutano ya watu wengi na ninataarishwa kwa ajili ya hiyo, na ninatarishwa kwa ajili ya hiyo. Siwezi kuazia ya kwamba Mungu anaweza kutufunulia mambo kama haya kwa namna iliyo wazi, na anaweza kutuonyesha maonyesho kama haya na manabii wote ambayo hawangiliweza kutupatia katika hata katika saa nyingi za mafundisho, lakini Mungu alitupatia kupitia Roho Mtakatifu Nasi tunaweza kusema kweli kweli, kama vile Paulo alivyosema wa katika wakati ule, ya kwamba Roho Mtakatifu alitufunulia ukondi wa kwanza sura mbili mstari wa kumi. Nauuuliza mara nyingi, mara nyingi wanaulizaka, uliweza kuona nduu branamu mara ngapi, na uliweza kuzunguza naye mara ngapi? Na wakati gani? hayo yote a kwa kuunulia kwako, ninaweza kusema sio hivyo, hiyo sio hivyo, na sio kupitia watu. Ni kweli ni kweli, nilikuwa pamoja na nduu branamu. Ninakumbuka kwa furaha kubwa siku na muda ambayo tuliweza kuwa pamoja naye sana sana wakati alipokuja kunitafuta wakati nilipokuwa nikikaa karibu yake kwenye gari, ndani ya gari, na wakati ipokuwa tukienda kula chakula pamoja, na tulikuwa tukiwa na mabishano pamoja naye, tulikuwa tukizunguza pamoja naye. Nakumbuka kwa furaha kubwa wakati kama huo, na lakini wakati wote mtu analiponiuliza ni yeye ndiye aliye kuweza kuambia mambo haya yote au ni yeye aliyekufunia mambo haya yote au kufundia mambo haya yote Disney, na kufundisha mambo haya yote. Lakini asema pana, naweza kusema yale ambayo Bwana wetu aliyosema hapa church wakati alipokuwa hapa duniani mbele ya kutoka duniani hii asema kwamba nitawatumia mfariji roho mtakatifu ambaye atakayewafunulia na kuwafundisha mambo yote ambaye atakayewafundisha mambo yote ambayo imepasha kuja na ambaye ataweza kuchukua ndio yangu na ataweza kuyawafunulia yohana kumi na sita mstari wa kumi na tatu na wote watafundishwa na Mungu yohana 6 mstari wa makumi ine na tano hiyo ndiyo siri kubwa Siku, Petro. Sikuweza kuingia katika makusanyiko ya Paulo au Petro, Petro. Sikuingia katika makusanyiko ya Paulo au Petro au makusanyiko ya Bwana wetu wakati, wakati alipokuwa hapa duniani wakati e, alipokuwa akitimiza huduma yake, lakini tuwe wazi, mambo yote ambayo yaliyokuwa yametangazwa kwa wakati ule, yale yote yaliyofanyika, yote yamekekwa yali kuwa kwetu ufunuo wa kiungu ulio hai na inakuwa karibu yetu kwetu sisi iyo, hai ina usa, ina hiyo haitoke katika miaka elfu mbili iliyopita. Hiyo inaweza kuonekana kama ilifanyika jana, inakuwa kama vile ilifanyika jana. Na hiyo ndiyo Mungu alisema katika neno lake, na yote ambayo aliyofanya inakuwa ya karibu nasi, inakuwa ya haki, inakuwa yuko hai. Na hivyo sasa alama ya kweli inayoonyesha mtu kuwa mwamini kweli kweli, of... kweli. Um, ni kwamba Mungu anaweza kufungua moyo na kupokea yale ambayo inayosemeka. Kitu kingine ni kwamba anaweza kupokea utiifu ya hapo hapo, kama vile inavyosemeka katika andiko hii, ya kwamba huyo mwanamke akabatizwa na nyumba yake yote, na ya tatu, kama munaweza kunihesabia kama vile na alama inayohesha kwamba kama uweza kunihusabia kama vile mwaminifu au mtu, mtu au mwanafunzi wa Bwana, ingia katika nyumba yangu. Matendo ya Mitume sura 16 mstari wa 15. Hiyo ndiyo alama inayoonyesha kwamba umeokoka kuwa muamini kweli kweli. Msiamini ya kwamba tunapasha sisi sote kuweza kualika sasa, wandugu ambao unaotumika neno au kuvili neno au moja wakati wa kula chakula kidogo au mwingine wakati wa kula chakula cha mchana au wakati chakula cha jioni. Hapana, sio hivyo. Sasa mwazie kama mnaweza kufika katika mji mpya au katika nchi nyingine kwa mara ya kwanza, au kama vile ilivyokuwa imefanyika kwa Paulo hapo katika nchi ambayo ilikuwa hajui. Alifika huko, aliwaza kwamba kutakuwa saa ya maombi hapo hapo, kwa kuwa kusanyiko ya watu wapya, na hapo hapo Mungu akaanza kutenda. Mara ngapi inaweza kuishi hayo hapa Uswisi, hapa Utrish, na katika nchi nyingi zingine za ulimwengu Niliishi mambo hayo mamoja, watu walifungua mioyo yao, wakafungua mioyo yao kwa neno na mioyo yao na milango yao, ili waweze kupokea watumishi wa Mungu na kisha wakaweza kuwaosha miguu yao. Mnajua yale yanayoandikwa ndani ya barua kwa Wabrania wengi waliweza kupokea wa malaika pasipo kujua, wa Waebrania 13. Kuna ngali watumishi na wajumbe wa Mungu hapa duniani ambao wasiochukua kitu kingine ila neno safi la Mungu, na hiyo inageuka kuwa tena kuwa kubwa tena ya dambani tena zaidi kwa ajili yangu kwa namna ya dunia hii. Leuken, sisi hatuwezi kukataa ya kwamba ingekuwa vema kwetu, ili tuweze kufuata kundi kubwa na kose na kuweza kukubaliwa, so ili barabara akose ziweze kuwa zimetengenezwa mbele yetu. Njia yetu hapa duniani si njia ambayo inayotengenezwa ndani mabarabara barabara zilizotengenezwa na kupangwa vizuri, lakini inamaanisha kuweza kufuata kukmat kukamata, m, kukamata, m, msalaba na kufuata Bwana na kutoka nje ya mji na kumtumikia na kuchukua haya yake. Hiyo ndio kazi yetu. Ni kweli kwa namna ya dunia hii, naikubali mimi mwenyewe. Wakati unaposhikutana kwa wakati moja au kwa wakati nyingine, tunaposhikuta katika hali fulani au katika hali oh, moja ambayo za kuishi huku Lagos, au mahali pote ulipokuwa ukitazama, kulikuwa watu walio na makolo zilizogeuziwa kwa nyuma ya, makolo zilizogeuziwa kwa nyuma then, na hiyo shirika la kihehebu zilizotengenezwa vizuri na kusema oh, namna gani inarejesha hapa au kuonekana hapa lakini sasa, wakati neno la Mungu linapofika unatambua kwamba siyo sura, siyo chombo inayosamilika, lakini hiyo iliyo ndani ya chombo. Na hata kama kama tunaweza kuwa vyombo vinyenyekevu na vidhaifu, tunachukua i, i, yale iliyo ndani ya kilindi sana, ya thamani sana iliyo ndani ya chombo hicho, kusema neno la Mungu linalo dumu la milele. Wakorintho wa Pili sura hii ni msala saba. Nazo tunashukuru Bwana sana. Wakati Paulo alipotamka mazungumzo yake wakati wa kushitetea, na kisha aliweza kuandika na kusema kwamba sina haya ya Kristo wa Roma sura moja msala kumi na sita katika barua yake aliandika yale inayokwaza Wayahudi na yale ambayo iliyopumbavu pia kwa ajili ya Wagiriki ni nguvu ya Mungu kwa wale ambao wanaoamini, kwa wale wanaokooka <tipi> wa Korinto wa kwanza sura moja masoaa ishiri <tipi> na tatu na ishirini na nne zungumzia leo Muhindu <tipi> au Msiki au Mwislamu na wale wote ambao wanaohitaji, munaweza kuwazungumzia kuhusu Mungu naweza kuzungumzia kuhusu paradiso na mambo mengi, lakini wakati unapofika kwa chanzo ya lazima kwa ajili yetu ni kusema kutoa kutoa zambi msamaha, kusema hiyo iliyofanyika hapo Golgota na hapo sasa, hakuna mtu anayeweza kupata sehemu katika mazungumzo hayo. Na sasa swali inayoulizwa inakwaka, namna gani unaweza kuamini ya kwamba Mungu alikuwa na hitaji ya kuweza kuumba? Namna gani unaweza kuwaza kwamba Mungu alikuwa na hitaji kusamehe zambi kupitia damu hasa unaweza kwamba inasema nini, lakini Walawi sura kumi na saba mstari wa kumi na moja inaandika nini na kusema nini? Uzima wa mwili uko ndani ya damu. Na kwa sababu zambi na kuvunja sheria iliingia ndani ya ulimwengu kupitia Hawa na Adamu, Bwana naye aligeuka kuwa mwanadamu, na hapo napo uzima ulikuwa ndani ya damu, kama vile pia zambi iliingia ndani ya ulimwengu kupitia hawa na ingepashwa kutoshwa na kusamehewa kwa namna hiyo moja, kupitia Maria, kupitia Maria, kupitia kuzaliwa kwa namna ya ubikira, kupitia ku, kusamehe zambi, na hiyo njia ya Mungu na njia ya kwenda kwa Mungu ipasha kufunguliwa tena upya, lakini pale lakini watu hawajua wa ni kitu gani kilikuwa kikihusika. Wanawaza kwamba kulikuwa ndani ya bustani kulikuwa miti ya mapome na kitu fulani, ndio kulikuwa miti tofauti, lakini pia kulikuwa mti wa kujua mema na mabaya, lakini tena kulikuwa zaidi ya hiyo, kulikuwa pia zaidi ya hiyo, kulikuwa Adamu na pia kulikuwa Hawa, na kuna kitu fulani kilichofanyika, na hapo hapo wakatambua wa ya kwamba walikuwa uchi na wakashificha mbele ya Mungu, mbele ya Bwana ambaye aliyekuja mbele ya jua kuzama, ili aweze kuwa na ushirika pamoja nao. Nasi tunaona yale yaliyofanyika, aliwa akawatengenezea majipe za ngozi, akawavika na damu ikamwangika mbele kufunguliwa kwa njia iweze kuonekana kwa mwanadamu, na hivyo sasa tunatambua njia ya Mungu, pasipo kumwanga kwa damu hakuna kusamehewa zambi, na hivyo sasa zambi epashwa kutosha ndani ya udi, dunia ni kusema uzima, na hiyo uzima unakwaka ndani ya damu, na hapa ilikuwa ikihusu uzima wa kiungu ambao ungepashwa sasa kuonekana ili uweze kuingia kwa kundi iliyokombolewa kwa damu uzima wa Mungu mwenyewe ulipashwa kuwa na matokeo juu ya uzima wetu. Mungu alichagua njia njema, nasi tunajua hiyo si sote. Lakini nani anayeweza kuelewa hiyo? Nani anayeweza kuikubali? Ni kikwazo kwa ajili ya Wayahudi damu Mungu wangu, walikuwa wameambia kwamba musikunywe damu, musikule damu. Mnajua hiyo maelezo ya Walawi sura kumi na saba sua kumi na mbili Na alikuwa ameambiwa kwamba mulitayarishwa kwa ajili ya madhabahu kwa ajili so ya kuzamewa zambi, na hiyo mara moja kwa mwaka kuhani mkubwa alikuwa akitoa zabihu kwa ajili yake na kwa ajili ya taifa sana sana wakati wa kuzamhewa. Na hapo sasa baadaye Kristo akakuja aka katolewa kama vile mwana kondoo wa Mungu, na yeye kama vile kohani mkubwa aliingia katika mahali patakatifu pa mbingu akiwa na damu yake mwenyewe. Waibrania kumi, Waibrania tisa mstari wa kumi. Kati na nakazia kwa sababu 10, 11, 12, na, na, nakazia kwa mambo uh, haya ndani ya korindi wa pili sura mbili mstari wa kumi na moja inaandikwa ya kwamba kwa kama kwa mtu mwingine anaweza kuja na kubidi Kristo mwingine mnamuvumilia, na kapo mutapokea roho ingine mutafurahia pia na kadhalika. Petro wa pili sura ya kumi na moja mstari wa nne na kisha sasa, anafika kwa chanzo, kwa maana hakuna namna ingine. Haiko mmoja, kuna moja, kuna moja, kuna moja kuna Yesu moja, lakini watu walifanya huyo mmoja kuwa wengi, waliweza kufanya huyo moja kuwa mambo mengine tofauti ambayo hayako. Lakini tunapata kutangaza Kristo kwa namna hiyo moja iliyofuliliwa na Mungu. Kuna watu ambao wanayoniuliza na akose ninyi pia musikie Kristo anahubiriwa mahali pote, ya kwamba sasa mnahitaji kuweza kuweka umuhimu juu ya jina lake na juu ya uungu wake. Hiyo ndiyo chanzo ambayo watu wanahesabia kwamba haina maana. Hiyo ndio ya lazima sana, yeye angepashwa kuwa Mungu ili aweze kushinda kifo na, na, na Shetani, lakini pia angepashwa kuwa mwanadamu ili aweze kufa Angepashwa kuwa mtu ili akufe. Mmekusha um, kuelewa hayo er, lakini angepashwa kuwa zaidi ya mtu, angepashwa kuwa Mungu ili aweze kutoa kujanganya kifo uwezo wake, ili aweze kushinda kuzimu, ili aweze kushinda yimak shetani, na aweze kufufuka siku ya tatu toka wafu. So watu hawa pendake kusikia hayo, wanataka Kristo. Sijui kama ni shaka kusema hapa. na uingepasha kuifanya mara nyingi lakini hayo iliweza kunihuzunisha sana. Wakati ule wakati nilipokuwa nikikaa kwenye meza pamoja na watu wa kufurahisha, kulikuwa mshauri wa utawala wa Hedenberg na mwanamke wa jina la ni..., aliyekuwa na jina kubwa sana. Aliweza kuniuliza kama mimi ni nani au nilikuwa nikifanya nini, kwa sababu nilikuwa nimewagusa sana kwa wapiga sana nikasema, kama unaweza kuniambia kila mmoja wenu iko nani au iko namna gani. Lakini pale niliweza kuanza mimi mwenyewe, na hapo sasa kulikuwa hapo kulikuwa mambo ya kwanza, na kisha nikaweza kuonyesha mambo waziwazi, nikaweza kuonyesha waziwazi mambo ya Mungu. Sitaweza kusahau mwanamke yule aliyesema kwamba nilishaka uzisha Yesu wangu kwanza niliweza kuushangaa, nikasema niliuzisha Yesu wangu. Mjiulize, nisikia nini? Na hapo hapo nikauliza, hiyo namaanisha nini? Na kisha mwanamke ule akasema kama vile mshaka kuisikia kutoka kinywa changu ya kwamba nilinunua Yesu ambaye anayetoka katika SSR Aliye na un, vipimo um, mita fulani na fulani fulani fulani, na anayekuwa natengenezwa mambo fulani, lakini on anakuwa on kama on vile niweza kupokea ya, maelfu akose fulani lakini, watu walieza kushitengenezea Yesu mwingine, watu walishitengenezea Yesu mwingine ndani ambao na ndani ya vyombo fulani wanamchukua huko wanamwenda naye huko wanamupanika huko wanamuweka wana hapo, lakini huyo siyo Yesu. Yesu wangu mimi, Yesu wangu ndiye Emanueli Kristo wa Mungu, yule yule jana, leo na hata milele na milele, anabaki yule, yule yule niko. Lakini wengine wa madhehebu walimfanya nini nini sana sana sanasana, hawa Wakristo hawa, wa, wa wa, wa, wa madhehebu za Kikristo wanayemfanya kwenye picha katika mikono ya Maria, wanamfanya kama vile wakupendeza sana, wanamfanya mdogo sana. Huyo sio Yesu wangu. Lakini Yesu wakati wa ufuko wake alisema nimepewa uwezo wote hapa duniani na mbinguni, na, na, na ndiyo maana alisema endeni katika ulimwengu mzima, namutangaze injili kwa mataifa yote, Marko 16:15. Yesu Kristo ndiye Mungu wangu. Sisi anapasha kufuliwa kwetu. Hatumtengenezake sisi hatumtengenezake, lakini yeye ndiye anatutengeneza. Hatumchukuake, yeye ndiye anatuchukua. Hatuwekake tumwekake juu au kumpandika, lakini yeye anatupandika. Na sio yeye na sio sisi tunayoishi, lakini Kristo anayeishi ndani mwetu, Wagalatia sura mbili. Na yeye ndiye anatuweka mahali tunapasha kuua, na hiyo ndio tofauti kubwa Mana nyingi hayo inanigusaka sana. Wakati unapoona kundi na unapoiona ikikaa katika Ukristo wa uongo wakiwa na ngoma na mabaragumu, ndiyo mutu moja anaweza kuniambia ya kwamba sio, lakini siyo wakati Mtu mmoja alisema kwamba sina hitaji ya shirika la kizebu, lakini nahitaji wakati wa maziko yangu ili niweze kupata mangoma na mabaragumu fulani fulani weze kushangilia pale. Lakini mimi ngoma na baragumu zinastahili, hazina lazima. Mimi nahitaji ili baragumu na sifa ziweze kulia wakati nitakapotoka, katika wakati huu, nitakapoingia katika mahali pa milele, kwa maana jua kwamba baragumu italia hapa wakati Bwana atakaponichukua kwake hapo ntaweza kusikia ngoma za mbingu na nyimbo za mbingu huko katika utukufu. Ona ni sifa gani kusikia na furaha gani za kushikia wakati naposikia hayo. Sio mambo, sio Injili yaliweza ya kutengenezwa na watu, lakini yale ambayo tuliweza kupokea kutoka kwa Mungu na ambayo sasa tunaweza kutangaza kwa wanadamu wote, okay. Neno la msalaba ni upumbavu kwa wamoja, kikwazo kwa wengine lakini kwetu sisi tuliogeuka kuwa waamini ni nguvu za kiungu, nguvu za Mungu ambazo zilizo nguvu ambazo zilizokokota na zikatokoa, nasi usha kushuhudia kwa moyo wote na neema tuliweza kuipewa, yale ambayo inayotimilika kwa Bwana wetu yanatimilika pia kwa kanisa kama Ufunuo moja inasema kwa namna ya unabii ya kwamba Bwana alikuwa akishika nyota saba katika mkono wake wa kume. Ni kusema sasa, haikukuwa katika mkono wa mtu, lakini ndani ya mkono wa kume wa Bwana na mkono wa ukume wa bwana unawekwa juu na mkono wa Bwana wa kuume unaleta ushindi. Zaburi mia moja na kumi na nane na kumi na sita. Ila tu wale walio kwa upande wa Mungu nioweza kuona na kusikia yale ambayo tunayosikia na tunayoona, kama tunaweza kutoa mazungumzo kama vile hii ya leo lakini la anakuwa wadamani kwetu na kwangu, kuona jinsi Mungu anaona hii uvuguvugu ambao unayotawala katika dunia hii kwa wakati huu kama vile mbele, lakini inaingia katika miongozo yote hii na hii, lakini haitoshi, na sio tu kwamba kuna miongozo nne, lakini kuna mia nne na kose tena zaidi ya hiyo, lakini Mungu katika rehema yake aliweza kupata njia na wezi, aliweza kututafuta na kutupata, na akatuita akatufanya kuwa wa kunyamaza kimya na kubaki kuwa watulivu, kama vile alivyofanya Lydia; akawa mkimya akawa kimya katika wakati ule, ili nasi weze kusikia. Mtu anayeomba mbele aweze kuwa tayari kuweza kuomba baadaye mtu anayeomba mbele aweze kuwa tayari kuweza kusikia mbele, asiweze kuwa na maoni yake, lakini aweze kuwa makini ya kusikiliza. Ombi ni la lazima sana kwa ajili ya kutumikia Bwana, ili tuweze kuwa tayari na tuweze kupata sehemu katika kusanyiko la kiungu, na hapo sasa tunaweza kupata neno na kulipokea kama vinavyompendeza Mungu. Unaweza kuelewa hiyo, hiyo inalingana na hali ya nje, unaweza kusoma pia maneno hayo inayofuata na kisha baadaye itaweza kumalizia kwa namna hii iliyo katika barua au kwenye sura kumi na sita ya Matendo ya Mitume mstari wa kumi na tatu na moja. Matendo ya Mitume sura kumi na sita mstari wa kumi na tatu na moja, wakamwambia, amini Bwana Yesu nawe utaokolewa pamoja na nyumba yako. Mstari wa makumi tatu na mbili wakamwambia neno la bwana pamoja nao wote waliokuwa ndani ya nyumba yake. Mstari wa makumi tatu na tatu akawakaribisha saa ile ile ya usiku akawaosha na akawabana aka na akabatizwa yeye na wa nyumba yake yote, kisha akawaleta nyumbani mwake akawapakulia chakula, akafurahi sana yeye na nyumba yake yote, kwa sababu wamekwisha kuamini Mungu. Unaona hapa mtu wa Mungu alikuwa wa wamekwisha kuamini Yesu Kristo, na hii ndio likuchukua ushuhuda ya wale ambao walikuwa wameamini na ambao walikuwa wamefurahi pamoja na wale wote waliokuwa katika nyumba yake yote. Yesu Kristo ni nani? Emanueli, Mungu ambaye aliyegeuka kuwa mwanadamu aliyetoka katika mwili wa roho akakuja katika mwili kusema, wa nyama angeliweza kusema mtu ambaye anayeniona aliona Baba. Yohana kumi na ine msora tisa. Imani inakuwa ndani ya Mungu mmoja na kwa sababu huyo Mungu mmoja ni mmoja peke yake, naye akajifunua ndani ya utu wa Yesu Kristo, yeye kama vile Mokozi na mwanadamu, anapashwa kuamini ndani ya hiyo ufunuo wa Mungu ndani ya Yesu Kristo. Hakuna njia nyingine ila yule ila ben njia ile inayopita kwa Kristo. Kama inapita pembeni ya Kristo, ni kusema inapita pembeni ya Mungu. Njia yote inayopita pembeni ya Kristo inapita pembeni ya Mungu Mama, usema, ya kwa maana angeweza kusema kwamba mimi ni njia by. hakuna mtu anayekuja kwangu ila kwa Mungu. Hakuna mtu anaweza kuja kwa baba ila kwangu. Yohana sura nne, mstari sita. Kweli yote inayopita pembeni ya Kristo inapita pembeni ya Mungu. Kristo ndiye ufunuo wa lazima wa Mungu hapa duniani kwa ajili ya wokovu wetu sisi sote, kwa ajili ya upatanisho wetu wote. Yeye ambaye aliyekuwa Emanueli aligeuka kuwa, kuwa Yashua yawe mwokozi akiwa katika sura yake ya Ugiriki, Yesu na ni tunajua ya kwamba huyo Yesu moja kwa mwisho atakuwa katika ujao wake katika kumalizika, atakuwa Emanueli atakayejaza ulimwengu wote mzima kwa utukufu wake, yule yule jana leo na ni yule yule milele na milele, yule ambaye angeliweza kusema mbele Abrahamu mimi niko ya Yohana nane makumi tano na nane. Yohana nane msaa kumi tano na nane yule aliyeku angiliweza ku yeye ambaye angiliweza kusema yule anayeniona ameona Baba. Na tunaamini ya kwamba Mungu aliye mbinguni aligeuka kuwa Baba yetu na akajifuna kwamba kuwa Bwana wetu Yesu Kristo. Na tunaamini aliye aliandikwa ndani ya Wakorinto wa pili sura tano msaa kumi na tisa kwamba Mungu alikuwa ndani ya Kristo akipatanisha ulimwengu pamoja naye mwenyewe. Mungu alikuja akikutanana na wanadamu ndani ya Kristo na akanyosha mm, kupitia yeye mkono wa upatanisho pamoja na wale wote ambao wanaohitaji kuweza kupatanishwa pamoja na Mungu. Na hapo sasa nasi tumpasha kupokea na kushika hiyo mkono wa upatanisho wa Mungu uliofanyika kupitia Kristo na kuweza kutambua ya kwamba aliteseka kwa nafasi yetu. Na kupitia yeye nasi na tulipata salama pamoja na Mungu kupitia Bwana wetu Yesu Kristu. Tumekwisha kuelewa sisi zote, hiyo ni vigumu sana kuweza kuonyesha hii hali kama vile ya kueleweka na kuweza kuyatamka kwa maneno, si lazima pia. Paulo aliweza kuyasema kwa machache ndani ya Timotheo wa kwanza sura tatu msaa kumi na na pasipo shaka, siri ya utawa ni kubwa. Mungu alionekana katika mwili, alihubiriwa kuwa na haki katika roho, alionekana na malaika, alihubiriwa katika mataifa, aliinuliwa katika ulimwengu akapokelewa katika utukufu. Na hiyo ndio mahubiri yetu, hii ndio mahubiri yetu. Turudi kwa Mungu, turudi kwa neno lake, turudi kwa Yesu Kristo, ambaye aliyekuwa kwa mwanzo na ambaye atakuwa mpaka mwisho, na yule ambaye angeweza kusema ya kwamba mimi ni wa kwanza na wa mwisho niko Nili, ni, ni hai, nilikuwa nimekufa, natazama, ninaishi milele na milele, na ninashika funguo wa kuzimu na kaburi na kifo. Mwamini kusema Yesu Kristo yeye, mwamini kwa moyo wote yeye, aliokuwa katika mwili, yeye kama vile Mungu sawa sawa na roho alifanyika kuwa Emanueli. Nikusema ndii yeye ndiye, naye ni alikuwa hivyo hivyo mia kwa mia na isi, imekusha kusema hapa sasa hivi. Angepasha kuwa mtu ili aweze kufa, na tena angepasha kuwa Mungu ili aweze kujanganya kifo na kutoa hiyo nguvu ya kifo, na kisha baadaye aweze kufufuka siku ya tatu, na kisha aweze kuishi, aweze kuwa hai, nasi tunaishi pamoja naye, namna gani mliweza kupokea neno lake, kama vile didi nitia kama yeondi na kama vile wengine wote, moyo wenu uliweza kuguswa, uliweza kufunguliwa, mliweza kuguswa. Mungu alitaka kuambia nini leo? Munashukuru kwa ajili ya ufunuo wa neno lake wa jina lake no. na sana sana kwa ajili ya ufunuo wa mapenzi yake ya ukovu ndani ya siku hizi. Sasa tunaweza sasa kushukuru Bwana sote pamoja kwa ajili ya hiyo katika na hayo katika jina la Yesu amina.