Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya heri ambayo tunaya kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kumwabudu, kuabudu katika roho na katika kweli, tukiwa na moyo unaojaa shukurani. Tuna haki nyingi na sababu nyingi za kuweza kushukuru Mungu. Na wakati tunaposoma hivi maandiko matakatifu na tunapopenya ndani na tunapochunguza maandiko na tunapotambua kwamba Mungu anatusindikiza kwenye njia ya imani na kwamba alitufunulia ahadi zake, ndipo tunajua ya kwamba sisi nasi ni sehemu ya wachaguliwa. Tunafurahi kuona jinsi Mungu alitupatia neema yake sawasawa na neno la andiko. Nitamrehemu yeye ambaye nitakaye mrehemu, Waroma sura 9 mstari wa 15. Munajua kwamba kuna waamini na wasioamini wa mahali pote ndani ya dunia. Kuna watu ambao Mungu aliochagua. Aliochagua mbele ya kuweko kwa msingi ya dunia, kwa sababu ya kujua mambo yote tangu mwanzo. Mungu alikuwa akijua mwanadamu angepasha kuwa namna gani na namna gani angepasha kuamua, na hapo sasa angeliweza kukamata maamuzi yake tangu mwanzo. Na sio kwamba Mungu alitaka aweze kutuma wamoja juu na wengine chini. Sio hivyo. Mungu alikuwa akitaka ili watu wote waende ndani ya paradizo lakini kwa sababu yeye ni Mungu naye anajua mambo yote tangu mwanzo, alikuwa akijua ya kwamba watu wote wangeliweza kupenda wawende kwenda juu na kwamba wote hawangeliweza kupenda waende huko, ni kusema mbinguni. Na ndio maana aliwaacha waweze kufuata njia yao wenyewe. Mungu ni uhaki, siku zote yeye hakazi mutu ndani ya kuzimu. Kutakuwa wale wanaotaka kwenda kuzimu tu, na hivyo hivyo paradiso, wale wanaotaka kwenda mbinguni, watakao wataenda huko. Wale ambao wataki kwenda huko hawatakuwa huko. Mungu hata kaza mtu hiyo kwa lengo fulani au kwa lengo lingine. Mungu aliachia watu uhuru wa kuchagua kukamata maamuzi yao, na inabaki hivyo, naye anabaki wa haki juu ya mashaka yote. Kuna mengi ya kusema hapa kwa maana ndani ya sura hii sana sana, kama vile ndugu Rusi amekwisha kusema, neno la unabii liliwekwa kwa namna iliyo wazi. Kwa mara nyingi yale yaliyoonyeshwa ikashuhudiwa kupitia pia neno la unabii, na inalingana na hii na hiyo, nayo iliweza kuandikwa na ikahubiriwa na sio kitu moja ambayo Mungu aliyotupatia katika siku hizi, mwiseme mwiseme mwiseme, ninyi wenyewe tuliweza kuitengeneza sisi wenyewe? Hapana, Mungu alitupatia huyo Roho Mtakatifu moja ambaye aliyekuwa akiongoza wa ndugu aliyekuwa wakiongoza wa ndugu kwa mwanzo na sasa anatuongoza kwa mwisho ndani ya hilo neno moja ndani ya ahadi na ndani ya mpango wote wa Mungu. Sio Paulo ambaye aliye weza kufanya kitu fulani, na siyo akili yake, lakini aliwekwa kuwa msimamizi mwakili wa siri za Mungu, na ndiyo maana aliweza kutangaza shauri za Mungu na hiyo ikapanda juu, hiyo ikaingia katika kilindi, ikasambazwa na ikasambazwa kama vile ilivyokuwa imeipewa kwa neema. Lakini mnajua pia, watu wote kama vile tulivyosikia, wote si waamini, na pia hata Wayahudi, Wayahudi nao wako wengi wasioamini wa lakini pia kuna Wayahudi wanaoamini wa na sana sana wakati tunapokumbuka kuhusu uchaguzi, tunakumbuka wale elfu moja mia, elfu, mia moja makumi nne na nne ambao walio watakaoitwa na kisha wataweza kuwekwa mhuri na Mungu. Aliweza kuchunga sehemu kidogo mabaki. Niwe, nilitaka niweze kupata sehemu katika mazungumzo kwenye redio juu ya ubatizo. Mliweza kusikia kwenye redio ya Ujerumani, lakini mama huyo akasema tutakuita alitaka kwanza aweze kujua kama nitazunguza nini, kama inahusu ubatizo ya watu wakubwa au watoto. Na nikasema nilitaka kwanza niweze kuweka ubatizo wa imani katikati ya ubatizo ya wana na ubatizo ya watu wakubwa, na hiyo kulingana na msingi wa Marko sura 16 mstari 16: yule atakayeamini na kubatizwa. Naye akajibu ndiyo, hiyo ni kitu cha lazima sana tutakuita lakini hakuita tena, akose aliweza kuogopa, ili imani isiweze kuwekwa kwenye chanzo. Iwe namna gani, tutajaribu siku moja, tutafikia ili tuweze kutangaza neno la Bwana. Ninaweza kusoma hapa hizi shairi fulani za sura iliyo mbele kwa maana nimekwisha kuonyeshwa ya kwamba ni upendo wa Mungu ndio uliokuwa ukisukuma Paulo. Inasema hapa ndani ya Waroma sura nane kwenye mstari wa makumi tatu na nane Waroma sura nane mstari wa makumi tatu na nane kwa maana nimejua kabisa ya kama wala mauti wala uzima wala mamlaka wala malaika wala mamlaka wala wenye uwezo wala maneno ya sasa wala maneno yatakayokuja Musa makumi tatu na tisa. Wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe chochote kingine hakitaweza kututenga na upendo wa Mungu ulio ndani ya Kristo Yesu Bwana wetu. Tulikuwa tumetenganishwa na Mungu kupitia kutotii na zambi Tuliambatanishwa na Mungu kupitia Golgota, kupitia kitendo cha wokovu cha Mungu iliyokuwa ndani ya Kristo. Tukapatanishwa na yeye, tukaambatanishwa na yeye kupitia upendo wa milele, na hakuna kitu inachoweza kututenga na upendo huu wa Mungu. Na kisha Paulo alitaka ili aweze kuishuhudia hapa wakati aliposema, ninasema kweli katika Kristo Waroma sura tisa mstari wa kwanza. Hakuna kweli ingine ila kweli iliyo katika Kristo. Yeye ni njia, kweli na uzima, Yohana kumi na nne mstari wa sita. Yote nayopita pembeni yake inapita pembeni ya kweli. Naisema mstari wa kwanza, Waroma sura tisa: Ninasema kweli katika Kristo, sisemi uongo, zamiri yangu inanishuhudia katika Roho Mtakatifu na kisha kuna kuja maumivu na mateso iliyokuwa mingi ndani ya moyo wake. Hapa ninapaswa kose kuuliza swali na kuiliza sisi sote na mimi pia, kama upendo huo wa Mungu, kama upendo huo wa ukovu umekwisha kujaa mioyo yetu kwa kiwango, tutaweza kuwa na uwezo wa kusema hata kwa maneno iliyo karibu sana na kuweza kuiwazia sana yale ambayo Paulo aliyosema na aliyotaka kusema . Kama angeli weza kutoka na kuweza kuacha wengine waweza kuingia, alikuwa tayari kufanya hivyo. Aliweza kusimama katikati. Kama vile Musa alivyosimama katikati kwa ya taifa na kusema, nifute, nifute, futa jina langu ndani ya kitabu chako, lakini wache taifa ile. Kutoka makumi tatu, na tatu, makumi tatu, na tatu, alisimama katikati. Hiyo ni upendo wa wokovu usiokuwa ndani ya maneno tu, lakini ndani ya matendo. Ninahitaji mbele ya i mwanzo ya uamsho wa mwisho. Nahitaji hiyo kwa ajili yangu huku na kwa ajili ya sisi wote, ili tuweze kuchukua hiyo upendo wa Mungu wa kiungu ndani yetu, upendo wa kiungu wa wokovu, hiyo kama vile sehemu yetu ya ujao na ya tabia yetu ya kiungu, na ni hivyo ndivyo tunaweza kuona wale waliopotea wakiokoka. Lakini wakati wote tukapoona kama vile tuko tofauti na wale wengine Mungu hatafanya kitu chochote. Tuwe wazi leo jioni hii. Mungu hataweza kufanya kitu chochote au kitu fulani wakati tunapokuwa tofauti na wengine kama hiyo huzuni na maangamizi na kutenganishwa. Kutenganishwa walio nayo pamoja na Mungu kama haiwezi kutugusa. Hasa Mungu atafanya nini? Kama tunaweza kuwa tu kwa watu tofauti na wengine lakini wakati hiyo tagiuka kuwa ndani mwetu kama vile ilivyokuwa ndani ya Paulo na ndani ya kanisa la kwanza mahali hangeliweza kufanya tofauti, lakini angeliweza kusema kwamba upendo wa Mungu unatusukuma, Wakorintho wa Pili sura tano mustari wa kumi na ine. Ni hapo ndipo ndipo tunapasha kufikia kwa mwisho. Barua ya kwanza inasema nini? Barua ndani ya Ufunuo sura mbili mustari wa ine ya kwamba najua ya kwamba uliacha upendo wa kwanza na hapo sasa tumesha kurudi kwa upendo wa kwanza, upendo wa kwanza, upendo wa wakala wa kwanza. Nawaza kumekwisha kusikia hiyo kulinganisha. Ilisomewa ile ya ahadi. Abrahamu alikuwa na wana wengi, hakukuwa tu na Isaka na Ismaeli, alikuwa na hesabu nyingi ya wana na ya wasichana, munaweza kuisoma alipokuwa amekwisha kuoa tena. Lakini ahadi ilikuwa ikihusu tu mmoja, na yule mmoja alipokea urithi wote, na wengine wote wakapokea mazawadi tu na wakaenda pamoja na zawadi hizo. Lakini Isaka yeye alirithi yote, yeye ndiye alikuwa mrithi wa, wa hiyo ahadi na iko hivyo hivyo leo, na sio wana wa mwili ndiyo walio wana wa Mungu, lakini wana wa ahadi. Waroma tisa mstari wa saba, na Waroma tisa mstari wa nane. Kweli tumekwisha kuelewa inamaanisha nini kwamba Mungu iko na wana wa ahadi. Akose, kuna aina mbili za wana wa watu wale ambao watakaopata sehemu katika ufuko wa kwanza na wale ambao watakaopata sehemu katika ufuko wa pili, wale ambao wanaoamini ahadi za Mungu na wale ambao ahadi za Mungu hazina maana kwao. Na nakumbuka vizuri wakati ilipokuwa ikihusu sana sana kuweza kupanga huduma ya ndugu Branham katika hali ya Biblia. Na naweza kuambia nini, wote walikubali, na pia hata wahubiri wakubwa wa Pentekoste, ambao hawajawahi kuwa hapa, wakasema kwamba tangu wakati wa Yesu kulikuwa bado kuonekana huduma kama hii hapa duniani. Lakini sasa wakati walipoulizwa kama wangeweza kuamini ya kwamba ahadi ya neno ilikuwa ikitimilika ndani ya Branamu hapa hapo, hapo wakaleta mabishano wakiwa na nguvu zao zote wakitumikisha hata miguu yao na mikono yao, na kisha wangali wanaendelea kufanya hivyo leo. Kama, ikuwa, ah, kama akunge kuwa ahadi ya Biblia, Mungu hangeweza kufanya kitu fulani. Ahadi ilikuwa ndio ilikuwa msingi wa kazi ya Mungu, ili aweze kutuma nabii na aweze kuweka yote katika utaratibu na kurusha mambo yote katika ahadi yake ya kwanza. Nani anayeamini ahadi? Ni watoto wa kweli wa Mungu, wale waliotaarishwa kwa ajili yake, wale waliotaarishiwa ahadi hizo. Ndio msikie, nawasomea hapa ndani ya, niwasomea hivyo ndani ya siku za mwisho, katika mwaka uliopita, ndani ya barua kwa Galatia, na nawaza ya kwamba hiyo nawaza kwamba haijaweza kutuepusha Ketis au kuenda mbali nasi, aweza kuisikia wea kuisikia, naisoma ndani ya Wagalatia sura tatu, mstari wa nane. Sura tatu mstari wa 8. Na kama andiko likiona tangu zamani kwamba Mungu atahesabia haki mataifa kwa imani, lilihubiri Abrahamu Haba, habari njema mbele likisema, kwa wewe mataifa yote watabarikiwa, na sio kabila moja, lakini mataifa yote, makabila zote, na sio ta, taifa moja, lakini mataifa yote, lakini aliweza kuitwa na ndio maana aliitwa kwamba yeye ni Abrahamu baba wa mataifa mengi. Msura wa tisa. Sasa Wagalatia sura tatu. Basi walio wa imani watabarikiwa pamoja na Abrahamu mwenye imani. Tunaweza kuendelea ndani ya Ugalatia sura tatu, mstari kumi na tisa. Torati ni nini basi? Iliingizwa kwa sababu ya makosa, hata mzao atakapokuja aliyepewa ahadi. Apa, tunajua ni kitu gani kinachohusika hapa. Naendelea hapa na kusoma kwangu kwenye mstari wa ishirini na mbili. Lakini maandiko yalifunga wote chini ya zambi kusudi wenye kuamini wapewe ahadi kwa imani ya Yesu Kristo. Ndiyo, ni yepesi sana mweza. Kusoma pia hii paragrafu ya mwisho ili iweze kulinganisha Wagalatia sura ine ikilingana na yale ambayo tuliyosoma kwa namna ya mbele. Wagalatia sura ine, musari wa 28. Sisi, ndugu zangu, kama Isaka tuko wana wa ahadi. Tumeelewa hiyo vizuri ndugu na dada? Tumeelewa vizuri ya kwamba hatuna tu neno la ahadi, lakini sisi wenyewe tuko katika uzao huo wa ahadi ya Mungu watoto wa Mungu waliochaguliwa ili waweze kuwa hivyo mbele ya kuweko kwa msingi ya dunia. Na sasa, kwa sababu tuko wana wa ahadi, tunaamini ahadi zote, kila ahadi yote ambayo Mungu aliyotoa katika neno lake, na roho ya ahadi inakuja juu ya wana wa ahadi. Lakini sasa sikia yale inayoandikwa hapa kwenye mstari wa 9 kwa Galatia sura 4. lakini kama wakati ule aliyezaliwa kwa mwili alitesa yule aliyezaliwa kwa roho, vivyo na sasa. Isaka alikuwa akiacha Ismaeli akiwa na salama, alikuwa akimwacha ndani ya salama. Lakini ilikuwa namna gani kumwingine? Ilikuwa ni huzuni nyingi, ilikuwa ni huzuni nyingi sasa iko namna gani leo nani anayetesa na nani anayeteswa leo tunaona, waziwazi, tunaona waziwazi ni nani na ni nani hakuna mtu anayehitaji kuweza kusema kwa maneno hayo yanapaswa kuonekana hiyo inakuwa ya kuonekana na wazi a yenyewe sasa unaweza kuonekana iko wazi tunateswa au tunatesa hiyo ndio swali lililo nyepesi ambayo inaweza kuwa mtu ambaye aliyezaliwa na roho alikuwa akiteswa Musikia tena hiyo nyingine mara moja mwisho wa 29. Lakini kama wakati ule aliyeteswa aliyezaliwa kwa mwili alikuwa akitesa yule aliyezaliwa kwa roho, na iko hivyo hivyo. Wale watoto wote wawili walikuwa wameonekana hapa duniani, wamezaliwa, lakini aliyezaliwa na mwili alizaliwa kwa namna ya mapenzi ya mtu, lakini mwingine alikuwa amezaliwa na ahadi ya neno, na ndio maana ahadi ya Mungu ilikuwa juu yake na baraka ya Mungu ilikuwa juu yake. Na ingine tena mstari wa 29 lakini kama wakati ule aliyezaliwa kwa mwili alitesa yule aliyezaliwa kwa roho hef, ni kusema kulingana na mapenzi ya Mungu, kulingana na ahadi ya neno. Na iko hivyo hivyo tena leo, haijawahi kuwa tofauti hef, na haita kuwa tofauti na hiyo. Mstari wa 3 tena inaandikwa, andiko linasema nini? Fukuza kijakazi na mwana wake. Kwa maana mwana wa kijakazi hata riti pamoja na mwana wa huru. Ungeliweza pia kusoma iliyo mbele kwanza kwa, kwa mstari wa ishirini na mbili kwa mfano ili tuweze kuelewa maneno hayo vizuri. Imeandikwa. Kwa maana imeandikwa, Abrahamu alikuwa na wana wawili, mmoja wa kijakazi na mmoja wa huru. Lakini yule aliyezaliwa kijakazi alikuwa ni mwana wake aliyezaliwa kulingana na mwili, lakini yule wa mwanamke aliye huru alikuwa amezaliwa sawasawa na neno la ahadi. Nasoma hapa msura 23 ndani ya Ugalatia sura nne. Na tatu. Lakini yule wa kijakazi alizaliwa kwa mwili. Yote ambayo inayopashwa kubarikiwa na Mungu itabarikiwa, kwa maana kanisa inapashwa kufanyika sawasawa na ahadi ambayo tunayotegemea na hapo sasa, tunapashwa kuona Mungu akitimiza neno lake, ahadi yake. Ni hapo ndipo kunakuwa baraka, na ni hapo ndipo kuna jifunua ya kwamba Mungu iko pamoja nasi. Na sasa sikia mwendeleo. Ningilipenda niweze kukaa mahali ambapo Paulo alikuwa akihubiri, na nawaambia kwa namna ya huru, ningilipenda niweze kukaa mahali ambapo alipokuwa akihubiri mpaka katika usiku, na mahali ambapo alipokuwa akitangaza shauri Shauri ya wokovu wa Mungu, mpango wa Mungu. Na ninafurahi na sana kwa sababu tuko na Biblia. Mungu asante kwa sababu ya agano la ka na agano jipya. Mungu asante kwa sababu ya wa mitume. Mungu asante wa kwa sababu ya manabii. Na hapo sasa waandishi wandishi wandembali ai msorashina ine inaandikwa Wagalatia sura ine. Maneno haya ni mfano. Kwa maana wanawake hawa ni maagano mawili, mmoja toka mlima wa Sinai lililozaa kwa utumwa ndilo agai, Hagari. mstari wa tano, maana Hagari ni mlima Sinai ulio katika Arabia, umefanana na Yerusalemu wa sasa, naye ni katika utumwa pamoja na watoto wake, wanafungwa na nini? Wanafungwa na masheria na yote inayolingana na hiyo. Kwa nje, na inaonekana kwamba walikuwa wamefungwa kosa na neno la Mungu, lakini walikuwa na andiko, lakini walikuwa hawana ufunuo. Mstari wa ishirini na sita inaandikwa, lakini Yerusalemu wa juu ni huru, ndiye mama yetu sisi sote yeye ni huru na ni mama yetu si sote. Kama mtu fulani mnajua vizuri inaomba akose mara nyingi kusema mambo na sio akose hapa lakini wakati wa safari zingine. Wakati watu wanapozungumza kuhusu shirika la kizehebu naloitwa kwamba ni mama ambalo ndani yake wote wanataka weza kurudi ndani no. na sisi kama vile waamini tunajua kitu moja, tunajua kwamba hatukuzaliwa mahali fulani, lakini mama yetu iko juu Yerusalemu mupya, na ni hapo ndipo makao ya bibi harusi ya. Wakati Yohana aliposikia kwamba, kuja nitakuonyesha bibi harusi rusi mwanakondoo wa mke wa mwanakondoo, Ufunuo sura 21, mstari wa 9, huyo ni Yerusalemu mpya huyo aliyevikwa kwa utukufu wa Mungu. Kuna andiko ingine ya Biblia ambayo mepasha kusomeka hapa, lakini tunaukumbuka pia sana sana Isaka na watoto wake wawili Esau na Yakobo. Ni moja ya andiko iliyo ngumu kwa kuelewa ndani ya maandiko matakatifu. Hakuna moja wao ambaye aliyekuwa amekwisha kuona nuru ya dunia hii au ya ulimwengu huu, lakini Mungu alikuwa amekwisha kuamua kwa maana yeye alikuwa akijua mmoja atakuwa namna gani na mwingine atakuwa namna gani. Ninakumbuka mahubiri ya ndugu Branamu mahali alipokuwa akisema kwamba Yakobo alikuwa katika hali yake, alikuwa na hali ya mwili au tabia yake ilikuwa mbaya kuliko ya Esau. Esau alikuwa na tabia njema, mtu wa nguvu kama vile inavyostahili, lakini Yakobo yeye alikuwa mdanganyifu, mjanja, aliyeweza kupata hata haki yake ya uzalio wa kwanza kupitia ujanja na udanganyifu. Sivyo? aliweza kuipokea kupitia kufunga chakula na kuomba? Aliipata kupitia kufunga na kuomba? Hapana, lakini alipata kupitia ujanja na udanganyifu, lakini Mungu alikuwa pamoja naye, na sio majira ya nje ambayo iliyo na maana, lakini mpango wa Mungu, yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili ya mtu na yale aliyetarishia mtu inapaswa kupewa kwake. Na hapo sasa, kama majira ya nje au hali ya nje inaweza kumsaidia, Mungu hakusema kitu fulani juu yake, lakini mnajua watu wa zamani wa Mungu wandani mwao walikuwa na uongozi wa Roho. Nani aliyegunja mikono na aliyebariki walo watoto wawili? Yakobo? Hapana, hapana na, ah, na sio hivyo. Ni Yosefu, Yosefu? Hapana, sio hivyo, sio hivyo. Na Yakobo alisema nini? Lakini kama kama Mungu aligunja mikono yangu na kuifanya kwa namna tofauti, basi iwe hivyo. Mwanzo makumi ine na nane mstari wa kumi na tisa. Kulikuwa miongozo ambayo ilipashwa kuwa pale, ambayo hakuna mtu alikuwa akitarisha, ambayo alikuwa amepanga na kuiamua, lakini Mungu alikuwa amekwisha kuipanga na kuifanya kwa wakati wake. Na alikuwa ndiyo miongozo hiyo, mipango ambayo isiyolingana na mwanadamu, ambayo mtu mwingine mwengine za kutazama, lakini Mungu yeye anajua yale anayofanya. Sasa leo yeye hana cha kuambia na kutoa ripoti kwa mtu. Inaandikwa hapa Muku mkubwa atatumikia mdogo, wa Roma sura 9 mstari wa 12, mstari wa 13, inasema kama ilivyoandikwa, nimependa Yakobo, lakini nimechukia Esau, wa Roma sura 9 mstari wa 13. Nasi tunapaswa kuamini hiyo, nasi hatuna uchaguzi mwingine, tunapaswa kuamini yale yaliyoandikwa katika neno la Mungu. Kuna leo watu ambao waliopendwa na Mungu aliwaita kutoka kupitia upendo, nao ni wale ndio wanaokuja kwake. Wale ndio wanaosikia kukokotwa kwa Roho, wanavutwa na neno na wanakuja kwa Bwana. Wanakokotwa, wanavutwa, hawawezi kufanya tofauti. Sasa, kwa sababu gani tuko hapa chini ya kusikia neno? Ni kwa sababu tulivutwa na neno ili tuweze kusikia neno, na hakuna hata makusanyiko hata moja ya Mungu na hata yaliyo madogo ambamo ndani Mungu hawezi kutuzungumzia. Lakini Mungu anazungumza, anazungumzia mioyo yetu kupitia kila neno linalosomewa ambalo linaloletwa, e, anazungumzia mioyo yetu. Tunarudi kwa Paulo wa Roma 9 mstari wa pili, ya kwamba nina huzuni nyingi na uchungu usiokoma katika moyo wangu. Mstari wa tatu, kwa sababu ningeweza kuomba mimi mwenyewe nikatazwe na kutengwa na Kristo kwa sababu ya ndugu zangu na jamaa zangu kwa namna ya mwili. Na sasa kuna kuja, kuna kuja kisha hii maelezo, mstari wa nne, walio wa Israeli wenye kuwekwa kama wana wenye utukufu na magano wenye kupewa sheria na utumishi kwa Mungu na ahadi. Japokuwa akuweza kuitumikisha, lakini wakafanya huduma ya Bwana wetu kuwa ngumu sana hapa duniani. Na siku moja aliiweza kuambia katika haki katika haki yote walikuwa wanani? akawaambia walikuwa wanani. na hiyo inaandikwa ndani ya ya Yohana sura 8 ndani ya Yohana sura 8. Mstari wa makumi ine na ine. Ninyi ni wa baba yenu shetani, na tamaa za baba zenu, na tamaa za baba yenu munataka kuzifanya. Yeye alikuwa muwaji tangu mwanzo na hakukaa katika kweli, kwa sababu hakuna kweli ndani yake Wakati anaposema uongo anasema yaliyo yake mwenyewe, anasema yaliyo yake mwenyewe, kwa sababu yeye ni mwongo na baba ya uongo, anasema yaliyo yake mwenyewe. mstari wa kumi na nne na tano. Nami kwa sababu nasema kweli, hamuniamini. Hapa tunawazia kuhusu neno gani? Nakumbuka Wathesalonike wa pili sura mbili. Kwa sababu hawakuamini... kwa sababu hawakuamini kweli, Mungu aliwatumia roho ya upotevu. Wathesalonike wa pili sura mbili mstari wa kumi yule leo kweli anasikia kweli, Mungu ni ni kweli, na wale wa Mungu anasikia neno la kweli imeandikwa hapa pia kuhusu mahii maneno inayoandikwa na Yohana, iliyoandikwa na Yohana kwa wakati ule. Yohana wa kwanza sura nne, mustari mstari wa tano: wao ni wa dunia, kwa hivi wanasema namna ya kidunia na dunia inawasikia. mstari wa sita: sisi ni wa Mungu yeye anayejua Mungu anatusikia, yeye asiyekuwa wa Mungu hatusikii. Kwa hivi, kwa hivi tunajua roho ya kweli na roho ya upotevu, roho ya uongo. Kuna roho nyingi tofauti. Roho wa Mungu ndiye roho wa kweli, na imeandikwa wakati roho wa kweli atakapokuja atawaongoza katika kweli yote Yohana kumi na sita mstari wa kumi na tatu. Nani hiyo ndiyo, tuliweza kuishi kwa namna ya kimaajabu katika hii miaka yote, mniamini. Ninashukuru Mungu wakati napo kumbuka namna gani yeye alivyotuonyesha na namna alivyotufunulia neno lake ujumla mpango wake, ahadi zake, mpango wake kwa namna ambayo ilikuwa bado kuonekana hapa duniani. Nanyi mnashukuru sana kwa ajili ya hiyo, ndiyo hiyo, ni neema tu ya Mungu, hatuwezi kusema tofauti. Hatuna hapa manabii wakubwa au wamitume wakubwa, lakini hapa tuna Mungu mkubwa ambaye anayeshika neno lake, anayetimiza neno lake, aliye mwaminifu kwa neno lake na ambaye kupitia Roho wake anazungumuza na jifunua tena leo. Naye alikuwa akijua kwamba tungenipasha kukubali yale ambayo angepasha kutufunulia. Kama angeliweza kuona mbele ya kwamba hatuaweza kuikubali, hatungeliweza kuwa, angekuwa na lazima ya kuweza kuifunulia. Lakini Mungu yeye anajua vizuri vizuri nani anayeamini na nani asiyeamini na ndiyo maana alikuwa anazungumziaka mara nyingi wale wanaompatia imani yao. Sisi sote tulisoma so, so, ndani ya maneno ya mwisho ndani ya Waroma sura tisa kwenye mstari makumi tatu na moja nasema, Waroma tisa mstari makumi tatu na moja, na moja. Lakini Israeli waliotafuta sheria ya haki hawakufika kwa sheria ya haki Msaa makumi tatu na mbili Kwa sababu gani? Kwa sababu hawakuitafuta kwa njia ya imani, lakini kama njia ya matendo, kwa maana walijikwa juu ya jiwe la kukwaza. Saa makumi tatu na tatu saa makumi tatu na tatu kwa maana inaandikwa Isaya makumi mbili na nane msaa kumi na sita na sura nane mstari wa kumi na nne tazama ninaweka katika Sayuni jiwe la kukwaza na mwamba wa kuangusha, lakini mtu ambaye anamwamini hata pata haya. Imani na uaminifu ndani ya Bwana inapaswa kuonekana kama tunataka, ili neno lake na mapenzi yake yaweze kufunua kwetu. Tuna uaminifu ndani ya Mungu. Na sababu gani tuko nao? Ni kwa sababu hatukufuata njia ya Mungu pamoja na haki yetu sisi wenyewe, lakini tuliweza kwanza kuweka uaminifu wetu wote ndani ya neema, nasi tukapokea yale ambayo tuliosikia katika imani, na ndio maana tuliweza kufuliwa kwetu kupitia Roho Mtakatifu na ni hiyo ndiyo mtume anaeleza ndani ya barua yake kwa Waebrania wa kwa maana ujumbe wa wokovu ulikuwa haukuambatanishwa na imani kwa wale waliousikia, na ndiyo maana hawakuweza kufika kwenye lengo. Waebrania sura nne mstari wa pili inasemeka kuhusu Abrahamu ya kwamba aliamini Mungu na hiyo ikahesabiwa kuwa haki kwake, Mwanzo 15 mstari wa sita. Yohana anasema nini? Yule asiamini Mungu anamfanya kuwa mwongo, Yohana wa kwanza sura tano mstari wa kumi Hasa ina maana gani kuweza kufanya Mungu kuwa mwongo? Yeye aliye kweli, yeye mwenyewe. Tuamini Mungu kwa moyo wetu wote, tuamini kuliko mbele tu, kumwamini yeye kuliko gisi ilivyokuwa mbele, kuweza kumtumainia tena zaidi. Yote aliyo ahidi ataitimiza kweli kweli hayo yote yalitayarishwa kwa ajili ya taifa la Mungu, kwa ajili ya watu wa ahadi na wana wa ahadi. Yote iko kwa ajili yao. Utukufu wa Mungu, kufanywa kuwa wana wa kiungu, ahadi ha haki, kufanywa haki, wenye haki, makusanyiko ya kiungu na yote sheria yote, yote. Ina ina nani? Wale wote waliozaliwa na Mungu, wale waliowekwa katika msimamo wa wana wanaoweza kusema aba baba, na kama vile tulivyosema mara nyingi, turudia tena nyingine mara moja, Mungu alitoa ahadi na ndani ya kila wakati, hayo yalikuwa yakionekana nani ambaye alikuwa akimwamini na nani alikuwa asiye mwamini, na wale wote waliomwamini walitutangulia, wanangoja saha ya utimilifu wa mpango wa shauri ya ukovu katika ujumla wake, shauri ya ukovu wa Mungu wetu. Wako wapi wale wote, Abrahamu, Isaka, Yakobo, wale wachaguliwa wote wagano la kale na wagano jipya? Wote watapata sehemu katika utukufu na karamu kubwa ya Bwana wetu na pamoja na na Bwana wetu. Kwa sababu gani watakuwa huko? Ni kwa sababu waliamini Mungu. Hiyo ndio lazima sana. Kuamini Mungu. Kuamini Mungu. Kasi kuamini tu ndani ya Mungu lakini kuamini Mungu. Kuamini Mungu, kuamini yale aliyosema na kutumania kwamba ataitimiza. Nilifurahi pamoja nanyi na pia ndugu Rusi aliweza kuionyesha pia. Ya kwamba yale ambayo manabii wa gani la kale walikuwa wametabiri ilikuwa imeonyeshwa waziwazi wazi hapa iwe ndani ya Mwanzo kupitia Musa, iwe tena Isaya au ndani ya Hosea, baadaye yote inafurahi kwa ajili ya hiyo hiyo mliamini. Ni Roho Mtakatifu mmoja anaweza kuongoza katika kweli yote na katika vilindi vyote. Nasi tunashukuru na tunashuhudia kwamba huyo ujumbe wa saha ulitujulisha ahadi zilizokuwa katika neno nazo zikafunuliwa ili imani yetu iweze kuingizwa ndani, na tuweze sasa, kwa mwisho, tuweze kuishi yale yote ambayo Mungu aliyoahidi, na tuweze kutoka katika imani, tukiona tulio amini. Lakini kama vile navyoandikwa hapa, kuna vyombo vya aina mbili vyombe vya heshima na, na vyombe vya haya. wa Roma sura tisa mstari ishirini na moja. Kama wanaweza, kama wanaweza kuwa na huru, na huzu, na huruma na uvumilivu kwa ajili ya vyombo vya, vya kuleta haya itakuwa namna gani kuhusu wale waliotayarishiwa heshima yake na sifa yake? Basi Mungu atufanye kuwa vyombo wanaoweza kumuletea sifa na heshima. Mungu anafanya rehema kwa yule anayetaka kufanyia rehema, rehema sawasawa na neno la andiko, yule ambaye ndaye mu nehemia ninamonehemia yule ndaye rehemia nitamrehemia, wa Roma tu sura 9 mstari wa 15. Leo tena tungali tunasifu rehema ya Mungu wetu, na sio bidii yetu, na sio mapenzi yetu, ndaye osabilika Sio yule anayekimbia, anayetaka, wa Roma sura 9 mstari wa 16. Kama ingekuwa kukimbia kwetu, iliweza kuhesabika. Mara ngapi au wangapi wangeleza kukimbia tangu asubuhi? Lakini njia ya Mungu haikuonyeshwa kwao. Sio kukimbia, sio mapenzi ya mtu inayohesabika, lakini rehema ya Mungu. Nasi tunasifu rehema hiyo ya kiungu ambayo tuliyopewa. Ni neema na rehema ndiyo tunapashwa kusifu na pia upendo wa Mungu ambao ulioonekana ndani yetu. Tushukuru Mungu kwa ajili ya Mtume Paulo, tushukuru Mungu kwa ajili ya maandiko yaliyo katika maandiko matakatifu. Hii ni kulinganishwa, hii ni mwongozo iliyopewa hapa, ikituonyesha namna gani watu wa Mungu walikuwa wakipanga mambo yote sawasawa na Biblia unaweza kukamata kose bidii ya kuweza kusoma sana sana katika barua kwa Waebrania na katika barua kwa Waroma na kuona mara ngapi ilikuwa ikionyesha agano la kale. Mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu linadumu milele na milele, na neno la Mungu linaanza pamoja na Mwanzo sura moja na linamalizika pamoja na Ufunuo sura 22 mstari wa mwisho. Tuikubali leo kwa imani na tusishakie, lakini tukubali kama vile kweli ya kwamba nasi pia kama vile Isaka tuko wana wa ahadi ya kiungu kwa namna ya Isaka, ili tugeuke kuwa hivyo, kuwa wamini, tuweze kuamini yale ambayo Mungu alioahidi katika neno lake. Mushichunguze nyinyi wenyewe au mushipime nyinyi wenyewe, kwa hiyo ili, ili mweze kuona kama mweze kuamini ahadi ambazo Mungu alizotoa katika neno lake sana sana katika wakati huu, na hiyo inapaswa kuwa ndiyo alama kwenu ya kuonyesha kwamba mlichaguliwa na kuchaguliwa na Mungu. Kama sivyo neno halingeliweza kuwaonya na kuwaita na kuwazungumzia, mungeliweza kuendelea kufuata njia pana kama vile wengine wote. Sasa kwa sababu gani Mungu aliwaita na kuwaonya? ni kwa sababu muko sehemu ya wachaguliwa, naye akaweka neno la ahadi ya kiungu juu ya kinara cha taa, akaweka waziwazi kwa ajili yenu ili muweze kuisikia, ili tulisikie, ili tulione, ili tulikubali, na ili tuweze kuliamini kwa moyo wetu wote, na hivyo hivyo kama vile andikwa kwenye mstari wa 28. Kwa maana Bwana atatimiza neno lake na kulikatakata kwa haki Bwana. Sifio sana Bwana. Atatimiza neno lake hapa duniani na sio mbinguni tu, lakini ataitimiza hapa duniani. Sasa ni neno gani? Ni neno ambalo alilotoa neno aliloahidi, mambo yote ambayo yaliyoandikwa ndani ya neno, mstari ishirini na nane wa Roma sura tisa. Kwa maana Bwana atafanya neno fupi juu ya dunia, ataifanya, ataitimiza ataitimiza hapa duniani, ataitimiza hapa duniani kwa namna fupi. Basi Mungu atufanye, atufanye kuwa wa kufurahi leo, wa kushukuru, wengi waweze kuomba na waweze kushukuru Bwana kwa ajili ya heri ambayo aliyotupatia Heli ya kuweza kuwa alituchagua alituchagua, akatufungua, akatufungua kuelewa kwa maandiko na akaweka imani ndani ya mioyo yetu, bila bidii tunaweza kuabudu kwa moyo kwa wetu wote, ya ambayo aliyosema ndani ya neno lake na yale aliyoahidi. Ahadi za Mungu zinadumu dumu, hazitikisike milele na milele. Yesu aliweka muhuri katika damu yake yale ambayo aliyoahidi ndani ya neno lake, mbingu na dunia viungue milima midogo na vilima kubwa vipotee, lakini wale wanao tafuta watapata neno la Mungu, wataona kwamba neno la Mungu linadumu milele. Amina amina. Tusimame na tuabudu. Baba ile mbinguni, moyo wangu unaguswa, roho yangu inashikwa sana. Ona jisi wewe ni mkubwa, ona jisi wewe ni mwaminifu ulituma neno lako ulituma Roho wako ulituma nabii wako, yote katika uhusiano mmoja ya kiungu, ili uweze kuangaza nuru katika giza kwa ajili ya taifa lako. Una wana wa ahadi ambao wanaosikia neno la ahadi na wanaoamini na wanaopokea roho ya ahadi na wanaongozwa katika kweli yote. Ninakushukuru kwa moyo wangu wote kwa ajili ya neno lilosomewa na lilochunguzwa ni kuzungumziwa leo hapa. Mungu mweweza yote, tunakupatia sifa sisi wote pamoja. Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Yakobo, wewe ni Mungu wetu. Jina lako lisifiwe. Amina, haleluya. Ninakushukuru ingine mara moja kutoka kilini cha moyo kwa ajili ya heri kubwa ambayo tunayo ndani ya wakati huu ya kuweza kusikia kusikia neno lako kwa namna inayotoka hapo hapo kwenye kiti chako. Uona jinsi ahadi ziliweza kuwekwa waziwazi. Ulituma nabii aliyeahidiwa kwa ajili ya kuyaweka juu ya kinara cha taa na kuweza kuyaweka kwa namna iliyo wazi katika hii kizazi cha unabii. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya hayo yote. Kama vile wakati wa zamani, kwa mwanzo, watumishi wako walikuwa wakirudi siku zote kwenye neno na walikuwa wakipanga yote sawasawa na Biblia, na uliweka hiyo roho, uliweka huo upako moja wa Roho Mtakatifu wako juu ya taifa lako, na hiyo kitu moja yanafanyika mbele ya macho yako na mbele ya macho yetu. Jina lako lisifiwe. Wewe unatembea katikati ya vinara saba vya zahabu, unazungumuza na unatenda. Heri yule aliye na masikio ya kusikia yale ambayo Roho anaambia makanisa. Bwana ninakuomba sasa hii kwa moyo wangu wote, ili uzuni yote, tabu yote, giza yote yote siyo kuwa wazi, mzigo wote, yote inayokuzuwiza kutenda yale yaweze kutoshwa, yaondoshwe, ili adui asiwe tena na haki moja juu yetu, na ili tuweze kuwa taifa lilotakasiwa, taifa takatifu ambalo linalotangaza uzuri wa yule ambaye aliyetutoa katika giza akituingiza katika nuru yake ya ajabu. Bwana, unajua mambo yote, na nina kuomba ingine mara moja kwa moyo wangu wote, hayo yafike hapa karibu, njia iweze kufunguliwa kwa ajili yako iweze kutengenezewa na ili utukufu wako uweze kuonekana. Ahadi zote ziweze kuwa ndiyo na amina, zinazitimilike ndani ya kanisa. Uliahidi kurudishiwa kwa mambo yote nasi, na tunayangoja kwa maana utaitoa na utaipatia. Jina lako lisifiwe na litukuzwe, na pia hata mahitaji maombi mahitaji zote zinazopanda mpaka kwenye kiti chako Mungu mwaminifu. Okay, unaona mabarua hapa, unajua huzuni. Tunakuomba sasa, si zote pamoja, nyosha mkono wako, leta uponyaji, ufungulivu, ndiyo, maajabu na malama yaonekane na yafanyiki kama vile ukushuhudiwa kwa neno lako yatimilike yale ambayo inayosemeka katika mainjili ya kwamba mahali pote injili ya Yesu Kristo inapohubiriwa, tunakwambia asante Mungu, muulie hai sisi kama vile uzao wa kiroho wa Abrahamu, sisi kama vile Israeli Israeli Israeli wa Mungu kama vile wa- wapiganaji wa Mungu ambaye jua liliamka kwa ajili yake, kama vile Yakobo. Tuna bwana, tunakushukuru na tunakusifu wewe pekee yako, katika jina takatifu la Yesu, katika jina takatifu la nadamani la Yesu. Haleluya, amina.