Mbele ya kwenda na kusoma na kutafsiri, tushike mambo haya mawili ya kwamba kupitia damu wa kwanza, bila hata sisi kuulizwa, bila hata kuulizwa, tulikuwa tumewekwa muhuri na kuhukumiwa na Mungu kama vile wenye zambi. Hakuna mmoja wetu ambaye aliyeulizwa ili aweze kujua ni wakati gani au namna gani au mahali gani angepata kuzaliwa, na hakuna moja katikati yetu aliyeulizwa kama anahitaji au mwenye zambi au hapana. Lakini na ni hivyo hivyo kwa yale yaliyofanyika kupitia Adamu wa pili, wakati tulipokuwa tungali wenye zambi, wakati tulipokuwa hata kuwa wakati tulipokuwa hatujaonekana katika mwili, kitendo cha haki cha mmoja ni kusema Kristo ilitosha, Mungu ikatosha mbele ya Mungu kwa ajili ya wale wote ambao wangepashwa kuamini. So, na hivyo hivyo, kama vile tulivyozaliwa katika ulimwengu huu tukitenganishwa na Mungu na kuhukumiwa bila hata kuwa tulifanya kitu fulani kwa ajili ya hiyo, tulipatanishwa na Mungu kupitia Golgota, tukahesabiwa haki na tukajoka kuwa mali ya Mungu kwa ajili ya wakati na kwa ajili ya milele. Wote inaomba kufahamu hayo vizuri, na kama sivyo, tutaweza kuhusika na sisi wenyewe maisha yetu yote, na kwa mwisho hatutakuwa tumemaliza. Ndani ya sura tano na sita ya barua kwa Waroma tunapata hapa maneno ya kipekee sana. Tunaweza kuyaita ya kwamba ni maneno iliyo funguo ya kazi ya ukombozi, na ningetaka ndiyo, naomba kusoma mengi hapa, ningetaka niweze kusoma hapa mustari wa kumi na mbili wa Roma sura tano mustari wa kumi na mbili hivi kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kufa kwa njia ya dhambi na hivi kufa kulikuja juu ya watu wote kwa sababu wote wamefanya zambi. musari wa kumi na tatu Gesetz, in der Welt, maana mbele ya sheria zambi ilikuwa ulimwenguni, lakini zambi haihesabiwi wakati sheria isipokuwa. musari wa kumi na ine tod, lakini kufa kulitawala tangu Adamu mpaka Musa, hata juu ya watu wasiofanya zambi kama alivyofanya Adamu, aliye mfano wake yeye atakaye kuja. Mustari wa kumi na tano lakini zawadi ya neema hapa, ndugu Frangi anasema hapa, Yesu neno la mtafsiri zaidi. Lakini zawadi ya neema haikukuwa kama ile lile kosa, kwa maana kwa kosa la mtu mmoja wengi walikufa, zaidi sana neema ya Mungu na zawadi kwa njia Kestere ya neema ya mutu moja Yesu Kristo imezidi kwa watu wengi wala kadiri ya yule mtu mmoja aliyefanya zambi si kadiri ya ile zawadi. Kwa maana hukumu ilikuja kwa njia ya mtu mmoja, akaleta azabu, lakini zawadi ya neema ilikuwa kwa njia ya makosa mengi, ikaleta kuhesabiwa haki. Mstari wa kumi na saba. Kwa maana kama kwa njia ya kosa la mtu mmoja kufa kulitawala kwa ajili ya mtu mmoja, zaidi sana wao wanaopokea neema ya kuzidi sana na zawadi ya haki watatawala katika uzima kwa yule moja Yesu Kristo. Tunaweza kuendelea kusoma hapa. Haya ni maneno yaliyofunguo baada neno moja baada nyingine, na nani lazima sana, ili tuweze kuzungumuza lugha ya Mungu. Tunakubali ya kwamba tulizaliwa katika zambi na tukaishi katika zambi hiyo, ndiyo hukumu ya Mungu juu ya kila mwanadamu. Na kama mtu fulani anaweza kuvaa mavazi meupe na kisha anaweza kuweka hata manyoya meupe ndani ya kilemba chake, lakini ndani ya mtu huyo atakuwa tu ni mtu mweusi. Kila mtu yote aliyezaliwa ndani ya ulimwengu mzima na aliyezaliwa baada ya nguku alizaliwa akitengana na Mungu, akiwa amepotea, akiwa amehukumiwa tangu utoto wake. Na mulisikia leo kulinganisha ya ndugu Branham ambayo nashangaka nayo namna anavyotamka maneno. Hakuna mtu anayetamka maneno kama vile yeye. Mulisikia kulinganisha sawasawa, sawa na maji kidogo inayoitwa kwamba ni maji ya baraka, ambayo inasema kwamba inaweza kugeuza Myahudi kuwa Mukristo. Swali ya kwanza, nani aliyefanya maji hayo kuwa maji ya baraka? Au utakatifu inaweza ku, ku, kuloganisha mtu lakini hawezi kumfanya kuwa mtakatifu. Na wakati watu wanapokuwa wamegeuzwa, waliotaka kufanya kitu fulani, mtu aliyetaka kuweza kufanya maji hayo matakatifu, hakukuwa na lazima ya kutosha ili kugeuka. Inaweza kufanyika pale pia? Hapana. Tunashukuru sana Mungu kwa maana hatuonekane mbele yake kama vile wafarisayo, kama vile watu ambao wanaosema, Bwana ninakushukuru kwa sababu mimi siko kama vile mutu fulani na mutu fulani, Luka 18:11. Hapana, lakini tunasema o, oh, Mungu hukumu yako juu yangu ni ya haki, ni ya kweli na ni ya kweli. Tunasema amina kwa ajili ya hiyo lakini wakati napoandikwa, kama vile hukumu ilivyokuja juu ya wote kupitia moja, na inaandikwa pia baadaye ya kwamba kupitia kitendo kimoja cha haki cha moja, kuhesabiwa haki ilikuja juu ya wale wote wanaoamini wa, na hapo pia tunasema kwa moyo wetu wote amina, kini kutoka kini cha moyo wetu, na hapo tunatambua ya kwamba hali ya kwanza ilibomolewa na Mungu, na hapo sasa, hali ya pili ikawekwa kama vile ndiyo inayostahili inayokubaliwa na sasa. Mbele ya macho ya Mungu hatuko tena wenye zambi waliotengana na Mungu, lakini watu ambao waliopatanishwa na Mungu. Nasoma tena wa Roma 5. Sasa mstari wa 18. Na hapa inaandikwa basi: kama hivi, kama vile kwa kosa moja watu wote walihukumiwa adhabu, hivi kwa tendo moja la haki watu wote walipewa haki yenye uzima. Ndiyo, sijui kama ameni na mbili zinatosha. Sijui, iyo ndiyo Injili, iyo ndiyo chanzo, iyo ndiyo chanzo ya ujumbe wa kiungu. Hapa hakuna mtu anayeweza kuweka kitendo anayeweka mikono mbili au akitenda kitu fulani au anayeweza kuweka baju fulani kitu fulani au kitendo cha kupaka rangi. Lakini hapa neno la Mungu linatangazwa kwa uhakika na uhakika na ukweli, na mtu anaweza kuamini, anaweza kupata salama ya Mungu na pumuziko ya Mungu na hiyo ni ajabu sana ya na hayo yangepasha kutufurahisha sisi sote na tunasema amina kwa yote ambayo mungu aliyosema tunasema ndiyo wakati unapoandikwa kwa ya kwamba sisi sote tulikuwa tumehukumiwa wakati wa hukumu ya kwanza na siwezi kitu fulani lakini ndani hivyo na iko hivyo hivyo kwa ajili ya, ya pili kupitia kuhesabiwa haki mnaweza kuisoma mbele hapo katika kwa hiyo sura moja kwenye msara wa tano ya kwamba Mungu alionyesha upendo wake kwa ajili yetu kwa ajili yetu wakati tulipokuwa tungali wenye zambi, na alishaka kutupatanisha pamoja na yeye mwenyewe. Waroma tano msara nane. Na inalomba sasa wewe kuikubali au kuikataa na kusema ndiyo au hapana na kubaki kama vile ulivyo au kugeuka yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yako. Na Mungu atakamata maamuzi hayo Mungu hata kamata maamuzi hayo kwa mutu binafsi, kwa mtu mwingine, nasi tunamkamatia kwa yale ambayo anayosema wakati anaposema katika neno lake, na ndiyo maana inaandikwa katika Waroma sura kumi: imani inatoka katika mahubiri na mahubiri inatoka katika neno la Mungu. Waroma sura kumi mstari kumi na saba. Wakati neno linapohubiriwa na linapoaminiwa, hapo sasa Mungu anatenda na yale ambayo Mungu aliyoweka kama vile ya kukubaliwa, ndio ndiyoyo yanatimilika. Kama mnasoma barua kwa Waebrania, mtaweza kupata andiko idayosema ya kwamba kama agano la kale ngitosha ili uweze kuleta watu katika ukamilifu, Mungu hangekuwa na hitaji ya kuweza kuweka agano la pili. Waibrania -wa -wa -wa sura nane mstari musari wa saba. Na kisha tunaingia katika Mathayo sura ishirini na sita musari wa ishirini na sita mpaka ishirini na nane mahali ambapo Bwana alisema ya kwamba hii ni damu ya gano jipya. Mungu aliweka agano la pili na akaumba mtu mpya ambaye aliyeingizwa katika hiyo agano jipya, na yote ambayo isiyolingana na agano jipya, hiyo ndani mwetu tunaitangaza ya kwamba haina nafasi na, na yale ambayo Mungu anayoagiza na anayongoja kwetu, yeye ataitimiza, ataifanya mwenyewe ndani yetu, kama tunaweza kumruhusu na hapo sasa, tuko hapa ili Mungu aweze kutenda ndani yetu. Wakati ndugu Rusi alipopandisha ombi la kwanza kwenye kiti cha Mungu baada ya maombi ya asubuhi, lilishambia, Ona jinsi ingekuwa vema kama sisi sote tunaweza kuwa kama sote tulishuka pamoja na yeye akose hatukusikia kwa sauti zenu, lakini Mungu anaona mioyo, lakini ninahitaji hapo hapo tuingie, tupate sehemu, tupate sehemu iwe katika kuomba, katika kuimba, wakati wa sikia neno la Mungu, wakati wa kutangaza neno, tupate sehemu tupate sehemu ili roho, damu na neno viweze kutenda. Na hiyo ndiyo tunataka tuseme kwa wakati huu. Wengi waliweza kuishi msamaha kupitia damu ndani ya imani ndani ya Yesu Kristo, na wakasimamia pale, hawakufikia katika kuzaliwa upya, hawakufika kwenye muhuri pamoja na mtakatifu walijifurahisha na hiyo na wakasimamia pale. Bwana ana kanisa ambalo atakaloonyesha pasipo mkunjo wala kunyanzi mbele ya kiti chake cha nehema, mahali ambapo damu ya upatanisho ulipomwangika na inayozungumza vema kuliko damu ya Abeli, inatufanya kuwa huru, ikatufanya kuwa huru kwa kiwango. Hatukugeuka tu waamini, lakini sisi kama vile waamini tuna neema ya kuendelea kutembea pamoja na Mungu kupitia Roho na Neno kama vile watoto watiifu ambao wanaotembea pamoja na yeye kwa kila hatua. Sikukuwa na hitaji ya kuweza kusema kitu fulani hapa lakini, nyuma mchana kati huu, na ijapokuwa hayo yananigusa, ningetaka tu hayo nayo ni sehemu ya utangazaji kama vile Paulo alivyosema katika wakati ule, kuonyesha kwa Bwana bibi harusi asiye na mkunjo wala kunyanzi wa Efeso sura 5:27. Haihusu kuweza kuhubiri tu hapa lakini, inahusu kuweza kuishi yale inayohubiriwa hapa kuyaishi. Hapa watu wanapaswa kuchukua nyumbani kwao yale ambayo Mungu anayowapatia. Haipaswi kuwa tu ni kipaji au kitendo kinachopewa, lakini inaomba kuingia katika kitendo hicho kuweza kuyaishi na kuingia katika mazoezi. Na ninawaza ya kwamba Bwana ataweza kutujulisha umuhimu wa haraka. Nani wakati tunapoweza kusema kama vile nabii Isaya kwamba nioga ya kwamba wakati unapoona unabina una kitabu, unataka kuweza kuingia ndani, nakuwa fupi kitanda, nataka kulala ndani ni fupi, na kifuniko unataka kujifunika inakuwa ni kidogo. Isaya 28: mstari wa 20, mnajua nyote neno hilo, mnajua nyote hilo neno. Tunapasha kutambua kwamba hiyo haitoshi, na kwamba tunahitaji ya zaidi, na hapo Mungu anaweza kutupatia zaidi, anaweza kujifunua, anaweza kujionyesha. Heri wale walio na njaa na kiu ya haki, heri wale walio na njaa na kiu kwa sababu watashibishwa. Matayo tano mstari sita. Tunaweza kuiona leo katika maisha ya kila siku Wakati watu hawakuweza kula mchana mzima, na namna gani yanafanyikaka kwao, na inapasha kuwa hivyo kwa namna ya kiroho, inaomba kuingia katika kitendo na kukula. Mtu haishi kwa mkate tu, lakini kwa kila neno lote linalotoka katika kinywa cha Mungu, Matayo sura 4 mstari ine, ine. Na ninawaza ya kwamba katika wakati wetu ndani ya siku zetu ndani ya siku zetu maneno mengi ya Mungu yamekwisha kutoka katika kinywa cha Mungu. Ni shaka kuisema mara mbili hapa, hakuna nabii au mtume ili atutumikie, lakini tuna neno la manabii na neno la wa mitume. Tulipokea agano la Kale na agano Jipya kupitia ufunuo wa kiungu kwa ajili yetu si kitabu ambayo wanayosoma kama vile kitabu kingine, na ambayo wanayowazia tena, lakini ni Mungu ndiye anayetuzungumzia hapa, na kama vile Paulo alivyosema katika wakati ule, nasi tunaweza kuyasema leo Mulipokea neno ambalo tulilo wahubiri hamkulipokea kama vile neno la watu lakini kama vile neno la Mungu na ni ndivyo lilivyo kweli. Watesalonika wa kwanza sura mbili mstari wa 13. Na hivyo basi hata ni neno la Bwana liweze kupewa na kuambiwa kwetu kwa namna kama hiyo, na ingekuwa vema tuweze kulisikia kwa woga na heshima na kunyenyekea, tuweze kuwa tumefunguliwa kwa ndani tuweze kulifuatililia na tuweze kutenda kwa namna inavyosema ili Mungu, au kupitia neno lake na kupitia roho wake aweze kutimiza yale ambayo aliyo ahidi ndani ya kundi lokombolewa kwa damu wangapi katikati yenu wanayehitaji, ili waweze kuishi Mungu, waweze kufanya mazoezi na Mungu. Amina, amina, amina. Ndio, wangapi katikati yenu ya kwamba hiyo inawezekana? Ndio, ndiyo hayo. Hailingani na Mungu. Oh, unaweza kuamini, utaona maajabu. Yohana 11 mstari wa makumi ine. Bwana alifanya nini wakati wa ufuko wake, wakati alipoambia, alipozungumza na wale 11 aliwaonya kwa sababu ya kutokuamini kwao, Marko 16:14. Bwana alihuzunishwa sana kuona kutokuamini kama hiyo kwa walio wake. Mbele alikuwa amewambia wale wanaoamini, alama hizi zitasindikiza wale watakaoamini, Marko sura 16 mstari wa 17 na baada ya ufuko wake akaona hali mbaya ya kutokuamini katikati ya walio wake, akasema, imeandikwa kwamba akawaonya kwa sababu ya kutokuamini kwao na ugumu wa mioyo yao, Marko 16:14. Nataka kuambia mambo haya hapa, mambo haya mawili yanatembea pamoja. Mahali ambapo ugumu wa moyo unaonekana, pale kutokuamini haiko mbali, lakini mahali kunakuwa upole, kunapokuwa upendo, neema na kunyenyekea na rehema na wema, pale kunakuwa imani. Imani kama vile andiko linavyosema. Na katika hali hiyo sasa, neno natuambia kama vile tulivyosoma ndani ya Waroma sura 8, mstari 18, na hivyo hivyo kupitia kuvunja sheria kwa moja watu wote walihukumiwa na ni hivyo hivyo kupitia kitendo kimoja cha haki watu wote walihesabiwa haki, na wakapokea uzima, wakasamehewa. Na hapa inahusu haki inayoleta uzima, na sio tu haki ambayo inayotamkwa tu lakini uzima mpya ambao unaotenda ndani ya wale ambao aliokomboa wale aliotangaza kuwa wenye haki nani? Mungu aliyetangaza haki. Mungu ni wa nguvu, wakati anapotoa ahadi hatowake ahadi zabure, za bure zao zilizo katanga. Wakati anapotuma neno lake, nalo latimiza yale ali na neno latimiza yale lililotumwa. Isaya 55 mstari wa 11. Mungu awabariki, nataka tukuendelea na ku Tafsiri. Kama mmezaliwa tu katika undugu ya shirika, na hiyo ndio mtakuwa, lakini kama mnazaliwa katika fundisho la kizehebu mtakuwa tu na hiyo. Lakini kama mmezaliwa na Mungu, hapo sasa munakuwa mmepokea neno, na hapo Mungu anakuwa baba yenu, naye atawaweka juu ili mweze kutamka neno lake. Kitu fulani kinazaliwa, yeye yuko ye, tayari kuweza kukamata neno na kuweza kumpatia uzima, kuweza kulipatia uzima. Na hapo sasa sasa, muna elimu yenu muna mafunzo zenu, elimu ya watoto wenu, hiyo ndiyo sehemu ngumu. Kama mnaweza kwamba mnapasha kufanya hiki na kile, na kama neno naweza kuwatenga na hiyo na kuonyesha kwa kwamba mnapasha kufanya tofauti mnasema kwa sababu gani ha? tunapasha kuamini kwa maana hii, na wengine wanasema yale ambayo tunayoona haina maana, lakini hivyo, Mungu alisema hivyo. Muko na baba mwengine. Kama mmezaliwa upya mutakuwa na tabia mpya, tabia ya zamani mekufa, hapo munakuwa na tabia mpya Wakati wa zamani mlikuwa mkifuata njia na hapo sasa mnafuata njia nyingine. Wakati mlikuwa mkifuata mwongozo tofauti, na tazama sasa mnapata mkifuata mwongozo wa juu. Hiyo ndiyo kunyenyekea mpya, hayo ndiyo mambo mawili. Hamfuate mambo ya ulimwengu, lakini mnafuata mambo ya Mungu. Hamutasika na yale ambayo watu wanaosema, kwa sababu mmekuwa mezaliwa kutoka juu na mnapanda mpaka juu. Mungu hana haya yenu nanyi hamtakuwa na haya Mungu. Msome sura 11 ya barua kwa Waebrania. Mtaona ya, yale ambayo waliofanya walikuwa wakizunguka katika mapango la za, za, za, shimu wakivaa mangozi ya kondoo wakiwa kishi katika jangwa. Waebrania 11:13 wa na saba. Msome kitabu cha Waebrania 11 na mtaona yale ambayo watu tabia yao ilikuwa imebadilika. Sasa tabia yenu ni namna gani? Tabia yake. Kama ningekuwa na tabia ya baba yangu, nitaweza kufanya yale ambayo baba yangu alikuwa akifanya. Lakini sasa kwa sababu nimezaliwa upya, yote sasa inalingana. Ni nani aliye baba yangu? Kama mumezaliwa katika kusanyiko, ni baba yenu sasa huyo mnaweza kumwita pia baba kama munamuhitaji kumuita hivyo ndani ya shirika fulani la kizehebu. Lakini kama baba yenu ni Mungu, hapo mnazaliwa katika jamaa ya Mungu, hapo mutatafuta mambo ya Mungu. Ni kweli muko wana wa Mungu, tabia yenu ni tabia ya Mungu. Wamoja katikati yenu wanaisikia ikisemeka uh, uh, uh, ya kwamba kusanyiko yetu inakubali ya kwamba inaamini ya kwamba well, wakati wa maajabu shakapita. Sasa namna na, gani mnaweza kuamini kwamba kwa wakati wa maajabu shakapita, kama Mungu yeye mwenyewe ni maajabu, yeye kwa tabia yake ni maajabu na matendo yake yote na kwa maajabu na utu wake, tabia yake yote ni maajabu. Sasa namna gani mnaweza kupingana na mambo mengine na kuweza kusema kwamba hayo si ajabu? Pia maisha yenu ni maajabu. Uzima yenu mpya nayo ni maajabu. Tabia yenu ni maajabu. Tabia yenu ni maajabu. Hamuwezi kutazama nyuma na mwangalie mambo ya zamani iliyokufa, kwa maana yote imekuwa mpya. Mmegeuka kuwa kiumbe kipya. Ni kweli? Mnajua habari yangu wakati Mwana tai alipowekwa katikati ya vifaranga ilikuwa ni kitu kigeni sana, lakini alikuwa amezaliwa hivyo, munona mbegu ndani ya yai ilikuwa tofauti, ilikuwa ni ndege nyingine. Ni kweli, alikuwa na hali hiyo tofauti, alikuwa kitenda kwa namna tofauti, na si kama vile vifaranga vingine, lakini alikuwa akitenda tofauti sawa, sawa na tabia yake, naye hangeliweza kitu chochote, alikuwa ni mwana tai. Tabia yake ilikuwa ni tai, hangeliweza kuua kitu kingine ila tai. Mnaona, na iko hivyo hivyo, pamoja na hizi madhehebu kuna pia Matai, lakini zingali katika matope na katika mambo ya dunia hii. Ni kazi yetu sasa kwenda kule na kuwatafuta na kuwatosha. Siku moja mama tai alikuja akiruka, mnawaza ya kwamba huku angeliweza kuzuiza watoto wake ya kwamba mrafiki, mtoto wangu bakie hapa, mpendo wangu bakie hapana kadhalika. Lakini hapana, hiyo Ilikuwa imegeuka, ilikuwa imebadilika, na mama tai akaruka pale. Sasa hakutakuwa tena madhehebu, haungeliweza kumzuiza mtu. Aliyezaliwa na Mungu hawezi kumwita kumubakia katika mambo ya zambi, lakini akuwa amezaliwa upya. Amezaliwa upya anakuwa na tabia ya, ya tai, ataruka mpaka mbingu, ataenda mahali ambapo mama yake iko na baba yake iko hiko oh. Leo padiri anasema o oh, kuja ujunge na sehemu yetu. Hiyo ni mambo ya kushangilia tu, lakini mama tai au msichana huyo, mtoto tai atasikia sauti ya mama yake, ataita mwito wa mama yake. Na Yesu alisema, Yesu Kristo ni yule yule jana, leo na hata milele na milele, waibrania 13 mstari wa 8 Lakini hizo wakuku atasikia, watasikia kwamba luku luku luku, lakini hawataendea huko na watakimbia wa, lakini namsikia ikisema, nama, nasikia mwana tai akisema, mama, utafika huko namna gani? Na akisema, kwa kupitia mabawa ma, ma, ma, ma, bawa yako utafikia. Hiyo wewe ni tai na utayafikia kupitia imani. Utajua hasa hiyo itafanyika namna gani, hayo itafanyika namna gani, mama yangu, lakini wewe tembea, hiyo itafika. Wewe tazama kitendo taz cha kwanza, alipanda kwenye kupango na kisha baadaye akaruka. Tabia mpya, tabia mpya, kiumbe kipya, tabia ya baba yenu, na munaamini na munapenda kila neno ambalo alilosema. Kila neno la mutu ni uongo kama linapigana na neno la Mungu. Biblia ina haki katika yote ambayo inayosema. Ingawa yale yote ya mazehebu inasema, lakini Biblia ina haki kwa ajili yenu. Kama shirika lenu ndiyo baba yenu, mutaamini hiyo shirika yenu kama vile baba yenu, lakini kama munaamini Mungu, mutaamini Mungu. Na hapo mtaweza kuwa kosa na tabia hii au mtakuwa na tabia nyingine. Kama Mungu ndiye baba yenu, mtakuwa na tabia yake na mtaamini neno lake. Kama mko wa shirika la kizehebu, mtaamini neno la shirika la kizehebu. Kama mmezaliwa upya, kama mmezaliwa na Mungu, mtaamini yale ambayo Mungu aliyosema na sio yale ambayo usajiko nalo sema au shirika fulani la kizehebu nayo sema. Hayo yananikumbusha habari ambayo iliyofanyika huko Georgia. Pale kulikuwa bata katikati ya vifaranga, na hiyo bata ilikuwa tofauti, ilikuwa na mdomo iliyo tofauti na na vifaranga vya kuku, na iko hivyo hivyo na Wakristo, Wakristo ambao wanaonekana kama vile walio wa kushangilia au kwa namna ya furaha na pamoja na wengine. Lakini huyo bata alikuwa tofauti na vifaranga, na pia ilikuwa na matabia yake, naye alikuwa akipenda mambo tofauti. Lakini baada ya hayo ilikuwa tofauti. Lakini sasa siku moja Kuku akaingia nyuma pamoja na vifaranga vyake, lakini hiyo bata kidogo ilikuwa ilikuwa ikisema lugha tofauti, ilikuwa pia na mahitaji iliyo tofauti, na ilikuwa imetoka katika yai iliyo tofauti. Na nina waza ya kwamba wengi katikati yenu wanaweza kusema oh, tunakuja toka katika madhehebu fulani tofauti, lakini wao walikuwa wa haki, walikuwa wamezaliwa kwa namna hiyo, walikuwa wametoka Munona, wengine walikuwa hawaelewe hiyo, hawawezi kuamini. Natumikisha mifano hii ili weze kuwaonyesha hayo. Siku moja alienda huko chini, na huko kulikuwa maji likuwa ikiteremuka, kulikuwa mto kidogo na kwa mwanzo hiyo bata kidogo ilifuata kuku, lakini haikutosheka kwa yale ambayo ilikuwa ikikula huko na yale ambayo ilikuwa ikifanya. Na baada ya muda kidogo, ikasikia harufu ya maji na ikajiuliza haya yanatokea wapi? Oh, hiyo hiyo harufu kidogo inayotoka mbinguni. Wakati unapoyaona mnatambua, ona jinsi, na ya kuleta furaha, inaleta uzima. Hapo sasa mahubiri inawaita, inawaonya Itawagusa, kutakuwa ni ya ndani mwenu, mutasema oh, jua ya mbinguni. Walikuwa kiwaza ya kwamba kuna kitu fulani kilicho kutofauti, mnaona, kuwekwa uzima. Hiyo anga, hiyo anga ilikuwa ikilingana na anga ambayo tulikuwa nayo mbele, mnaona. Najua na kwamba alifanya kitu fulani ambacho nilikuwa ni kwa sehemu ndani na sio kwa credo. Mnajua yale anataka kusema: Tuliweza kusikia harufu ya maji na hiyo ikatukukota ikatuvuta kwake, na hivyo hivyo kama vile bata inakokotwa na maji, waamini wa Mungu wanavutwa mpaka kwa maji, kwa maana moja inapandana na nyingine. Na hapo hapo upepo kaanza vuma kama vile ngurumo kubwa ya kutoka mbinguni katika wakati ule, na huyo kitoto haikuweza tena kuvumilia, ikaenda, ikaenda ikaenda haraka. Wakati alipoona maji akakimbia huko. Unaona, kuku ikalia, ikatoa sauti yake nyuma ya bata, lakini hiyo haikuweza kusaidia kitu. Na kuku ikasema eh, wewe mjanja wewe, rudi, lakini ilikuwa isikie tena. Ilikuwa imekusha kusikia harufu ya maji, ilikuwa ikienda mpaka kwa maji, ilikuwa ikienda mpaka kwa, kwa maji oh hiyo ni chemuchemu iliyokuwa ikijaa damu, ilitoka katika vidonda vya Yesu, na mtu anayeingia katika maji hiyo atakuwa amesafishwa kutoka uchafu wake. Mkristo wa kweli hawezi kufanya kitu fulani cha uhusiano na ulimwengu, hawezi kuishi hapa, hawezi wenda kuenda na kurudi, hawezi kumangamanga. Lakini hapa leo wako wa Methodist na wa Baptist, na kesho tena wanakuwa wa Baptist na kesho tena wa presbiterie na heo lakini mkristo wa kweli ataweza kuwa, kuwa na hitaji ya kuweza kuwa na kuvuviwa na kuburudishwa na roho. Atakuwa na kitu fulani kinachoweza kumfanya kiumbe kipya. Mnasafiri katika mabarabara hiyo ndani teluji na kadhalika, lakini mnakuja hapa mungani, mnapenda mambo ya dunia kama mungani ayapenda. Mnashidanganya ni kusema hapo, dhabihu yenu haitakubaliwa, tabia yenu haijabadilishwa. Mnajua. Sasa kuzaliwa upya inamaanisha nini? Tabia yenu inakuwa imebadilishwa, munageekwa kuwa kiumbe kipya. Munapashwa kwanza kufa na kisha kuzaliwa upya baadaye. Najua ya kwamba napasha kumalizia. Munipatie tena muda kidogo. Kama muungani mnapenda dunia na kama mnawaza ya kwamba mmezaliwa upya, akose mulilia tu akose mulisikia hiki na kile, lakini ndiyo wanaliaka nani ambaye ali, ali ambaye hali yake naweza kusema, ndugu Branamu, nilisema kwa lugha, ni kweli, ni vizuri. Na ninatazama sasa, mwanamke ambaye nilioonyeshwa ndani ya maono, akaona ndoto, nikamwambia ndoto yake, na kisha nikasema e, wende uone mwanamke wa mobili wa Pentecoste, umwambie kwamba hauna Roho Mtakatifu, dada yangu, na kisha akampokea. Naona ni tofauti. Na si kwa kusema kwa lugha, si kucheza katika roho. Hakuna kitu moja ya mambo hayo inaweza kugombola roho mtakatifu. Ni kifo na kuzaliwa, ni tabia iliyobadilishwa, uzima uliobadilishwa. Mambo ya zamani yamekuwa yamekufa, na yote yamegeuka kuwa mapya. Ulimwengu umekufa, na Mungu anafanya mambo yote kuwa mapya. Mungu anakuwa uzima wenu na ulimwengu unakufa ndani yenu. Mnaelewa hayo? Msikie na sasa napasha kusimamisha napasha kukata mafupi ili niweze kuharakisha wanaume na wanawake wasiotaka kufuata neno la Mungu na mafundisho yake ijapokuwa wanaweza kwamba washaka zaliwa upya kuna kitu ambacho kisichotembea kuna kitu kibaya ndani yao na sasa napasha kuzungumza na wanawake kidogo kama mwanamke anajua ya kwamba neno la Mungu lina hukumu nywele nye, nywele fupi na kuvaa masuruali fupi ao ndefu na kadhalika, na kama hamuna nia njema ili muweze kuacha nywele zenu zikomae na kuweza kufaa kama vile Wakristo, ni kusema mlishidanganya. Ninapingana na ninyi, ninapingana na yale ambayo mliweza kuishi. Hata kama weza kuweza kuishi kuzunguza kwa lugha au ku, ku uzunguza kwa lugha au kucheza kwa roho, hiyo inaonyesha kwamba upendo wa dunia ngati ndani mwenu, yale ambayo inahukumiwa na Mungu na Biblia inasema kwamba mwanamke anapashwa kuwa na nywele ndefu, kwa maana hiyo ndiyo tabia inatufundisha. Wakati anapokuwa na nywele ndefu ni heshima kwake, Wakorintho wa kwanza sura kumi na moja mstari kumi na tano. Na ndiyo maana hapashi kukata kuka nywele zake. Kama anakata nywele zake, anayish, anahayarisha kichwa chake, ikusema mume wake kama mwanaume anakuwa na nywele ana, ndefu anazaraulisha ana, ana mume wake ni kusema Kristo. Na wanawake wanapaswa wanapasha kuvaa kwa namna njema, kama vile na kisha nakisha wana, wanapoteza wana, wana adabu, wanapoteza heshima njema, na ijapokuwa wanasema utukufu kwa Mungu, haleluya haleluya, wa kwamba anasema kwa lugha haleluya, lakini inaonyesha kwamba roho iliyo ndani yenu ni mbaya. Kama muko na tabia ya neno, mutakubali neno na kila wakati kama muko na tabia ya Mungu hapo sasa mutageuka kuwa wavulana na wasichana wa Mungu. Amen, wana wake wanaamini neno lake, amina, watoto wake. Kwa upande mwingine, siamini ubatizo katika jina la, wanasema kwamba hatuamini ubatizo wa jina la Bwana, Roho Mtakatifu wanasema kwamba hatuamini ubatizo katika Yesu Kristo, lakini hayo yote wanasema haleluya haleluya. Hiyo haina maana, unaona. Wahubiri wengi watakuja katika katika, wengi watasema siku ile, wahubiri watakuja wakasema, Bwana, hatukufanya mambo makubwa pamoja na wewe kwa jina lako tumfanye maajabu makubwa. Mathayo sura saba ishirini na mbili. Hawa wanjilisi wa uongo, wamishonari wa uongo wa. Lakini kama mmezaliwa na Mungu, mmeoshwa katika n... maji ya neno, na mutatengana na ulimwengu na mutaamini Mungu, mutakufa ndani yenu, mutakufa katika tabia yenu, mutabadilika katika kuwaza kwenu na neno la Mungu ndani mwenu litakuwa uzima ndani mwenu, mtaweza kutenda sawasawa na neno la Mungu, na Mungu atashuhudia neno lake, na Yesu alisema alama hizi Fuatana na wale wanaoamini. Marko 16 mstari wa 17. Hasa namna gani tunaweza kupingana neno la Mungu? Na kisha mnaona kwamba mmezaliwa upya. Kama mngali katika kasirani, kama mngali wa ovu na wenye kiburi na kadhalika. Na kisha mnasema kwa hapa mngali mmezaliwa na Roho, na kisha mnabishana na mnafanya mambo mengine yote, hiyo sio Roho Mtakatifu. Hiyo sio uzima mpya. Hiyo sio Roho wa Mungu. Roho wa Mungu siku zote anakuwa mpole. Anakuwa mpole, wakupendeza. Wakupendeza, ndio huyo ndio Mungu wa kunyenyekea, mpole, huyo ndiyo roho wa Mungu. Ndio, lakini wanatufunga kwa madhehebu, kwa kuzungumza kwa lugha, wanatabiri na wanafanya matendo hayo. Yesu aliyasema wana hali ya utawa. Timotheo wa pili sura tatu, sura tano, wanashikamana na madhehebu. Huyo ndiyo baba yao, walizaliwa huko, amegeuka kuwa baba yao. Kama mumezaliwa na Mungu, yeye anageuka kuwa baba yenu naye ni neno iwe yoyote au hesabu ya mazowezi ambayo munayojisikia ambayo mliweza kufanya au mbao za kuishi, mutabaki kuwa watoto wa shetani mpaka muweze kuwa mmekufa kwa ulimwengu na mgeuke kuwa hai ndani ya Kristo. Mufanye angalisho, nafsi iwe njema au mbaya, haibadilishwe kwa kifo. Niliweza kuandika andiko nyingi za Biblia kwa sababu ninayazungumzia sasa nafsi ni nini? Ni nini? Ninyi ni nafsi. Sehemu iliyo ndani mwenu, ndani ya utu wenu wa ndani. Wakati mnapokufa yote iliyo ndani mwenu inaenda kwa mahali pake, hamwezi kuisimamisha. Itakuwa ni wakati kifo, akibadilisha kitu hawezi kuwabadilisha, lakini kuzaliwa upya ndiyo inayobadilisha katika uzima wenu. Na kisha mnasema oh, nilikuwa na roho mtakatifu. Ndio nawambia kwamba Roho Mtakatifu anawabatiza katika mwili kwa ajili ya kazi. lakini kama mnaamini mtapokea uzima wa milele mnapokea uzima mpya, mnajoka kuwa kiumbe kipya mwamini. Na mkumbuke ya kwamba kifo hakibadishe kitu fulani kwa nafsi iwe nzuri au mbaya. Kifo kinawachukua tu mpaka kwenye mahali pako pa kwenda. Mnaelewa hiyo? Kama ulimwengu uko katika iko ndani yenu na upendo wa dunia kwa ndani yenu mtakufa, mutakufa. Mungu alihukumu ulimwengu na namna ya ulimwengu ilivyo, na ulimwengu inapasha kufa. Na kama ulimwengu sasa uko ndani mwenu, mutakufa pamoja na ulimwengu. Hauwezi kuwa hatuwezi kuwa wazi kuliko hapa na sasa, kama mumezaliwa na Mungu sasa, na hayo yanapaswa kurudi kwa Mungu kama yeye ni wa dunia ataenda mpaka kwa ulimwengu na kuangamia pamoja naye. Na kama ni wa Mungu atageuka kwa Mungu na kundi kwa Mungu, hata kama aweze kuwa amefunzwa ameelimishwa, au tajiri au masikini, kama ulimwengu ngani pale, nafsi inapashwa kufa. Na kama ulimwengu, kwa katika ulimwengu, kama ulimwengu ndani ya nafsi yenu na mambo ya dunia ingani ndani yenu, mtakufa pamoja na dunia. Hiyo ni wazi ndiyo, hiyo ni kuwa wazi, ninyi ni sehemu ya ulimwengu uliokufa na hivyo, hivyo kama vile ulimwengu umekufa, nanyi mnakufa pamoja na ulimwengu. Lakini kama mungali mmezaliwa upya, kama mmezaliwa upya, hapo mnaishi pamoja na Kristo, na hapo sasa mawazo yenu mania yenu itageukia mambo ya mbinguni na sio kwa mambo ya dunia. Wa Kolosai sura 3 mstari wa kwanza. Lakini kama mmezaliwa upya kuzaliwa na Roho wa Mungu mnakuwa sehemu ya Mungu, na mnakuwa sehemu ya Mungu, na mnakuwa wa milele pamoja naye, na kifo hakiwezi tena kuwagusa. Wakati mnapokuwa mmezaliwa upya, mnakuwa wa milele, mmekuwa mmechukuliwa kutoka kiumbe cha muda mfupi, mkija katika kiumbe cha milele. Mnakuwa mmebadilishwa, mmetoka katika kifo, mkija katika uzima. Hapa ninazungumza kuhusu uzima wa milele, ninazungumza kuhusu kifo cha milele mpaka uzima wa milele. Kama mko wa ulimwengu mtakufa pamoja na ulimwengu. Biblia inasema katika barua ya Yohana, kama mtu akipenda dunia, uli, upendo wa Baba si ndani yake. Yohana wa kwanza sura mbili mstari wa 15. Hamwezi kupenda kwa mara moja ulimwengu na kupenda Yesu kwa mara moja. Yesu alisema hamwezi kupenda Mungu na mamo. Mathayo 6:24. Hamwezi kupenda ulimwengu na Mungu kwa mara moja. Mtu anayesema kwamba anapenda Mungu wala hashikie neno lake ni mongo. Yohana kwanza sura mbili msura ine. Na sasa mnasema ninyi, mliyo hapa kusanyiko la ndugu Branham, na nyinyi mliyo hapa watu wazuri, mfanye hatua hiyo. Hii ni mwaka mpya, mwanze kufanya kitu fulani cha kuweza kukataa mambo ya dunia, kuweza kuyaweka nje. Na sasa watu wa leo wanakubali roho nyingi, wanaenda huko, wanakubali wanapokea roho ambayo iliyo katika kusajiko au iliyo katika kishirika fulani ya kizehebu, na pia maroho zinazosema kwamba sisi ni waroho wa, wa, wa, wa Mungu. Sisi tulikuwa waroho wa Mungu tumezaliwa upya, lakini hailingani na la Mungu. Hiyo ni uongo. Hizo ni maroho ndizo zinazowashurutisha na kuwambia kwamba umezaliwa upya, lakini roho wa Mungu hawezi kupingana na neno lake. Mniambie nyinyi wa Katoliki, mnaweza kusema kwamba mmezaliwa na roho wa Mungu na kisha mkubali hizo madogme ambazo zinazopingana na Biblia? Mnaweza kukataa neno la Mungu na kusema kwamba muko na roho wa Mungu ndani yenu? Roho ambayo iliandika neno, roho ambayo iliandika Biblia inaweza tena kulikataa? Haiwezekani. Kama Mungu anasema kitu fulani, hawezi tena baadaye kuibadilisha. Haiwezekani Mungu adanganye. Yeye ndiye chemchemu ya kweli yote. Ninyi Wamethodisti na Wabaptisti, ninyi ambaye munayobaptiza katika jina la Baba, katika hizo maheshima za Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, mnajua mema kuliko wengine akosi, mnajua Biblia. Ninyi ambao mnaojiunga na shirika fulani la kizehebu au kusanyiko, ninyi ambao munaonyosheana mkono tu, na kisha mnaenda na barua ya kukubaliwa ya shirika fulani au shirika la kizehebu, mnawaza ya kwamba mnafika huku na mnatoka katika dhehebu moja na mkiingia katika dhehebu nyingine mnaweza kwamba mshaka zaliwa upya. Namna gani mnaweza kukubali hiyo? Namna gani mnaweza kupigana na kupingana na Mungu? Mnasema kwamba mshaka zaliwa upya, mnapasha kwanza kufa kwenye dhehebu na mambo mengine yote ili mweza kuishi juu ya Mungu. Lakini mnakubali maroho zote, maroho za makusanyiko na maroho zingine manabii. Neno, neno linakuja kwa nabii nani? Hiyo ndiyo Biblia inasema. Nataka sasa kumalizia ni ngali na mawazo fulani ambayo ningetaka niweze kugawanya pamoja nanyi. Neno la Bwana lilikuja kwa manabii. Ni kitu gani kilichokuja kwa, kwa manabii? Neno neno la ushirika la mazehebu hiyo lilikuja kwa manabii? Neno la madini fulani lilikuja kwa manabii? Hapana, neno la Bwana lilikuja kwa manabii. Ilikuwa ni nini? Nabii alikuwa akifunua neno la Mungu. Unaona? Wale ndiyo manabii, wanabii wa kweli. Leo pia tuna manabii wa uongo. Tutayazungumzia baadaye. Lakini nabii wa kweli, nabii wa kweli, neno la kweli linakuja kwake. Na sio madogme ambayo iliyokuja kwake, na sio zehebu iliyokuja kwa nabii, hapana, lakini ni neno la Bwana ndilo lilokuja kwa nabii, naye alikuwa akiifunua kwa watu. Nabii wa kweli anakwaka na neno la kweli. Namna gani unaweza kujua na nabii wa kweli ni kwa sababu anaweza kuwa na neno la kweli? Kama hana neno la kweli, ni kusema ni nabii wa uongo. Neno hili ndilo neno la Mungu na neno la kila nabii liweze kuwa mwongo ne kila neno la nabii liweze kuwa la uongo, lakini neno la Mungu liweze kuwa la kweli. Na sasa kama neno la Mungu linakuja kwa nabii, ni kusema sasa huyo ni nabii wa wa kweli, kwa maana neno linakuja kwa manabii wa kweli. Nabii wa kweli, neno la kweli. Nabii wa uongo, neno la uongo, au makredo ma au madhehebu matafsiri ya kwamba mushiunge na sisi muamini hiki museme kile mfanye kile. Lakini neno la kweli linakuja kwa nabii wa kweli, naye anatangaza neno la kweli, nanyi mnafuata neno la kweli na mnapokea mazoezi ya haki kulingana na neno la Mungu. Amina. Kwa maana neno lilifanyika kuwa mwili likakaa katikati yetu, likageuka kuwa sasa mwili ndani yenu, nanyi mnageuka kuwa wana wa Mungu na neno la Mungu linabubuchika ndani yenu, na hapo sasa Mungu anakuwa ndani na yenu. Na hivyo ndivyo Biblia inasema, mutakuwa mmepata sehemu katika tabia yake. Haleluya, na mutaweza kutimiza makazi ya Mungu. Munona, hiyo ndivyo Biblia inasema, manabii wa uongo, wanabii wa uongo watawachukua mbali na neno la kweli. Munaona, Biblia inasema hivyo. Mnataka andiko inayosema hivyo inaandikwa katika Timoteo wa pili sura tatu mstari tano. Manabii wa uongo wana kuwa na neno nyingi, ili waweze kuligeuza. Wanakuwaka na sura ya utawa, ili waweze kuwa na hiyo sura ya utawa, wanapashwa kukamata neno kidogo, lakini wanakataa nguvu yake. Ni nguvu gani? Inapashwa kuyasema Mnaona, kutumikia Mungu, kutumikia Mungu na sio kwenda kucheza huku au kata nywele hapa. Lakini manabii wa uongo watawaruhusu hiyo na watasema kwamba hiyo haina tofauti, haina maana na mtu fulani aniambia wakati uliopita. Sasa kwa sababu gani hawachake wanawake na wanaume wakiwa katika salama ndani ya ulimwengu? Watu wanaamini ya kwamba wewe ni nabii. Nikasema mimi si nabii, nikasema lakini watu wanaamini ya kwamba wanakuamini wewe. Sasa kwa sababu gani huwafundishe namna gani ya kupokea maalama na kutimiza makazi ya Mungu? Lakini hawajui alfabe yao, na awea kuyajua namna gani? unaweza kukamata mtoto wa wanasare au materneli kuweza kumwingia katika university kuweza kumhesabu na kuweza kumuonyesha kufundisha kila kufanya marasini kare, namna nam gani munaweza kujua alfabeti nini? Muamini Kristo katika Kiingereza, believe believe cross always Msiamini kizebo au kusanyiko, lakini mwamini yeah, Kristo. Kwa sababu gani? Kumjua ndiye uzima, Yohana 17:3. Na sio kujua madogme na sio makredo. Yeye mwenyewe ndiye neno lake na inatosha. Munapasa kumjua kumjua kumujua yeye kama vile Mwokozi, na hiyo kupitia kuzaliwa upya, kama vile Yesu alivyoambia Nikodemu: kama msioamini mambo ya dunia namna gani mtaweza kuamini, kama nikiwazungumzia mambo ya mbinguni namna gani mnaweza kuamini mambo hayo? Roho anatenda na kuonyesha maono, na kama sasa hamuamini mambo ya mm, dunia namna gani mtaweza kuamini mambo mengine? Na hata kama hamuwezi kuamini kwamba mnapasha kuacha kuvuta, na kama mnapasha kuweka utaratibu katika mavazi yenu, namna kuvaa na kuweza kutengana mambo yote ya dunia, namna gani waweza kuwafundisha mambo mengine ili waweze kuingia ndani? Mnaona. Manabii wa uongo wanakwaka na neno la uongo, neno mbaya, wanamakuwa na mafundisho yao, matafsiri na kadhalika. Lakini wanasema ya kwamba utukufu kwa Mungu na kadhalika, wako hapa na joho ya, ya Eliya, wako na koti ya Eliya na wanasema utukufu kwa Mungu, na huko wanasema kitu kingine, unaona na mtu fulani anasema oh, iliweza kunigusa sana, niliweza kusikia hiyo ilikuta juu yangu. Ya sasa mnafanya nini baadaye? Mnaishi sasa baadaye namna gani? Wakati mnapofanya mazoezi kama hayo, mnaishi namna gani? Na sio mambo ya kujisikia, swali ni ya kuweza kujua kama mliweza kupokea roho Mtakatifu. Naomba kusema utukufu, utukufu mpaka unaanza kusema kwa lugha. Hapana, hiyo haitoshi inapashwa kuona ni uzima gani mnaoishi sasa, maisha gani mnaoishi. Na wakati wanapowazungumzia kuhusu ubatizo katika jina la Yesu Kristo, munasema kwamba hii ni mambo ya kushangilia tu. Na sasa mnaona munapashwa kuoshwa kwa maji ya neno, na hapo sasa mutaweza kuamini kila neno kama vile inavyoandikwa. Bibilia inasema ya kwamba andiko haiwezi kutafsiriwa kwa namna ya mtu anavyotaka. Biblia inasema yale nayosema hairuhusu tafsiri ya mtu binafsi ya kujipendeza, lakini tumbasha kukubali na kuamini kama vile inavyo inavyoandikwa. Hayo matokeo mamoja sasa yatatokea, mafundisho ya walimu wa wongo zamani. Walimu wa wongo wataleta tena mafundisho ya wongo na wataleta maneno ya uongo. Manabii wa kweli wataleta neno la kweli wataleta pia kuzaliwa upya kupitia neno. Manabii wa uongo wataongoza wata mpaka kuzaliwa kubaya, wataleta kuzaliwa katika madhehebu na katika madeni na, ma... na mafundisho. Lakini nyii mulio hapa wa Pentekoste, muko na mazoezi ya uongo ya kujisikia mnawaza ya kwamba muko na Roho Mtakatifu ijapokuwa muko na mazoezi kama hayo ya kusikia. Nilisikia mapepo zikisema kwa lugha na walioshikwa waliokamatwa na mapepo m -m -m lakini mtawajua kwa matunda yao. Matayo saba mstari kumi na sita. Mtasema mutasema ndugu Branamu, unaamini kusema kwa lugha? Ndio naamini hiyo, naamini pia hiyo kusema sauti kwa lugha. Lakini sasa kama uzima wa Mungu aiko nyuma ya hayo sasa Asa mwamini ni amdeni Mungu. Musijifurahishe kuweza kusema haleluya tu. Na musijifurahishe kuweza kusema kuhusu Kristo. Lakini mweze kuwa wanyenyekevu wapole na wakupendeza. Muwe na matunda ya Roho. Naona wakati unapoenda ndani ya mji. Inaomba kwanza kuwa umetengenezwa vizuri na kufaa vizuri. Na kose na nakunyolewa yao hapasha kuwa na kupengama. Na kose hapasha kuwa na kuwa na pesa fulani. Mbele uweze kuja katika makusanyiko. Leo iko hivyo katika madhehebu. Mnaona ni wongo ni mbaya. Wachungaji wa kweli wako na mengi, wako na mengi ya wongo ili waweze kufanya mambo fulani mbele ya watu, lakini nataka muweze kusikia sasa ku- ku kuchukuliwa vibaya, au kuelewa vibaya. Ehhe, wakati unapochukua mimba vibaya, utazaa vibaya na hiyo kuchukua vibaya mimba vibaya inazaa mamilioni ya watu waliozaliwa vibaya. Na hawa walimu wa uongo, wanaleta hiyo mambo ya kujisikia, kwa sababu ya mambo ya kujisikia, na hapo hapo wanaweza kwa mashaka kuipokea. Wengi waliona nuru mbele yao Manchi na kisha wakakuwa na mambo ya kujisikia. Hiyo inaweza kuwa ni vizuri, lakini haitoshi akose kama mnaweza kuwa mlipokea. Kuna watu wanaosema kwamba iliweza kuonekana kama vile wana wa Mungu ni wapi na ni wakati gani, lakini wanasema we oh, utukufu kwa Mungu ya kwamba niona maono niona ndoto. Mimi siamini mimi naamini mandoto, naamini ya mandoto, lakini kama mandoto hazilingani na neno la Mungu, hiyo ni uongo. Hiyo ndiyo kweli, ingine yote ni ya uongo. Mamilioni ya watu waliongozwa mpaka katika kuzalia wa ukubaya. Nilikuwa na gazeti ambayo nitaka kuleta ambayo ndani yake ilikuwa imesemeka kwamba ya kwamba huyo baba wa madhehebu ya ulimwengu mzima ya Orthodoksi wa Greeki alizungumza na papa Yohana ishirini na tatu alisema kwamba walipaswa kukusanyika wao kama vile wa Protestanti na wa Katolika. Na mtu mmoja akasema wao, oh, utukufu wa Mungu, naamini kwamba ni ndugu Norman, ya sema kwamba ndugu Branham ndugu Norman aliweza kuletea hiyo gazeti. Unaona, moja ni mwongozi na wako na hizo maheshima zote za utawala na hizo mawaziri zote ziko pale, zikikamatwa zikitumikishwa na watu kama hao, lakini hiyo mitumikio ya yao ya Katolika, lakini mpatie Kristo yaliyo ya Kristo ya, lakini kama weza kuambia nguruwe sasa wewe ni, ni kondoo hapo sasa inaweza kugeuka kuwa kondoo. Naweza kuambia jogoo kuja, nataka niweze kukutengeneza meno na niweze kuku- unaweza kusema e, unaweza kuambia kwamba e, nguruwe, kuja, nitakutengeneza meno, nitakusafisha meno na kisha utaweza kugeuka kuwa kondoo, hasa inaweza kuwa kondoo? Haitakuwa hivyo ya kwamba e eh, nguruwe utaweza kushikamata kwa namna ya kondoo au utafanya tena, lakini haitakuwa hivyo, haiko kuweza kuweka katika maji na kuweza kumsirita eh, lakini naomba kuzaliwa upya na kufanya kuwa upya. Amina. Kondoo zinahitaji chakula kama vile kondoo, na hata kama unaweza kupatia chakula hiyo kwa nguruwe, nguruwe tabaki kama vile ndivyo ni vyele, ni kweli, yeye ni nguruwe kwa tabia yake. Kama mnapenda ulimwengu na mambo ya dunia mungali nguruwe, Mungu akuje tusaidie. Ndugu Franki anasema mutakufa kama vile nguruwe na mubaki hivyo mpaka muweze kufa na ili muweze kufanya upya zabihu ambayo mliotoa kama vile nguruwe iweze kuunguzwa na isiweze tena kuwa, mpaka muweze kugekwa kuwa kuondoa kweli kweli. Lakini kwanza ya kwanza inakuwa inapasha kuwa imepotea. Hamwezi kusema ha, uwe hiki au kile. Hayo yanapasha kufanyika kweli kweli. Na si kwa kutangaza ma, mafundisho au oh, matafsiri na kusema oh, utukufu wa Mungu na heshima kwa Mungu, na wewe unisema kwa lugha. Ndio bwana, namo anasema yeye, hey, nicheza kwa lugha oh, usiku yote nzima, na kwamba hii inaweza kunigusa. Lakini nitakwambia sasa, lakini kuhusu ubatizo wa jina, ubatizo kuhusu jina la Yesu, sitakwambia kosa hiyo. Lakini kama unaikataa ungali nguruwe, na sisi kitu kingine kondoo zangu zinasikia sauti yangu nasikia neno langu Yohana 10:27. Nawauliza ndugu, mnionyeshe andiko gani au mahali gani ambapo watu walibatizwa sawasawa na hizo majina za jina la baba la mwana na Mtakatifu. Wanasema oh, iwe yoyote yale yanayofanya haleluya, lakini mimi sitaki kitu fulani. ya kwamba sitaki hiyo mambo ya Yesu pekee yake la mimi na kwamba niweza kuipokea hapana lakini hiyo hiyo kitendo kitendo hiyo kikundi cha Yesu peke yake nayo ni kundi, ni dhehebu. Hakuna mmoja anaweza kupinga mwingine, kwa sababu wote wawili wako na uongo. Mimi nazungumza kuhusu Wakristo wa kweli waliozaliwa upya, waliozaliwa upya mia kwa mia kupitia Roho wa Mungu, na ambao walioweza kuingizwa katika hiyo umbande wa mbinguni muo wa Methodisti au wengine, ya lazima ni kwamba muweze kuongozwa katika neno na muweze kuingia katika mazoezi ya neno hilo. Amina. Watu wa leo wanataka njia ya karibu, wanawaza kwamba waweze kuipokea kwa muda mfupi, na kisha wanafanya nini baadaye? Leo jioni hii, wako nje kama vile wamoja ambao tunaojua jina zao. Ha, hatutaki majina, hatutaki kusema jina zao, hatutaki kusema jina zao kwa sababu hiyo, hiyo katika iko katika kanda. Siku moja wako katika mabara za usiku na siku nyingine wako katika kusanyiko wakicheza na hiyo magitari, wanapiga hiyo magitari moja waliyopiga katika mabara. Unaona hiyo mambo mamoja katika nabii Isaya, ya kwamba meza yote najaa matapiko kwenye msura nane, na imeandikwa Nguruwe inazunguka katika matope wakati napokuwa imecheza. Nguruwe inacheza katika matope wakati napokuwa imekwisha kuoshwa naumba inarudia katika matapiko yake wakati inapokuwa imekwisha kutapika. Petro wa pili sura mbili, mstari wa mbili. Ndiyo. Lakini kunguru atabaki kuwa kunguru kama vile Sich auf tote Dinge. ndege nyingine, na hiyo kunguru itakuwa ikirukia mambo ya kuoza. Mnajua oh, kunguru hana hitaji ya kuoga, unaona? so kunguru alifanyika kwa namna, kwa namna hiyo, huwa hana hitaji ya kuoshwa koosh. Huwa ana mafuta ndani yake inayotoka ndani na inaingia katika manyoya yake, ina ina na inamsafisha na inatoka kutoka, kutoka ndani. Nein, so kuna kingine cha kusema, ndiyo niko nayo na mimi Sprint, lakini sio maji kidogo nine, na sio maji ya, ya baraka mwangu hapa na huko. Lakini kunapasha kuwa kuzaliwa upya, pasha kufanyika, wasema Mungu asifiwe. So na kwamba naingia katika kusanyiko kama vile nyinyi, haleluya, lakini hiyo haitoshi, hivyo haitembee kwa namna hiyo. Huwa ndani mwake muna mafuta, na hakuna ndege ambayo iliyoweza kutengenezwa kama vile huwa inajisafisha kutoka ndani, si haina hitaji ya kuweza kuwa na uhusika na kusafishwa kwake. Yeye anakuwa oh, safi ana iko ana, ana safi, anabaki safi. Haleluya! Kitu fulani ndani mwake kinamfanya kuwa safi, na sio kwamba niweza kushiunga na kusanyiko fulani katika juma iliyopita au na kadhalika, na sio kile na hiki, na sio kwamba niweza kuacha kwa kuvuta sigara na kadhalika. Sio hiyo. Lakini dada yangu na kwamba sasa nimeonekana kwamba nimeonekana kwamba miko wa zamani, natazama sasa, naacha nywele zangu, nilikuwa nimeacha zimeota, na sasa nataka kuacha mambo hayo niweze kugeuka katika hali ya zamani, niweze kukata nywele na kuenda katika mambo mengine. Lakini dada yangu, Mungu akusamehe, kama mu, kama unaweza kupokea kitu fulani ndani yako, hapo sasa utakuwa umeoshwa siku zote na utabaki mahali pamoja na utaoshwa kama ninyi kondoo, hamutakuwa na hitaji ya kuweza kutengeneza manyoya hayo. Inatokea wenyewe, inaota. Hauambiake kondoo kuweza kuleta manyoya, inatokeaka hayo yenyewe. Mnachukua matunda ya Roho mnasema, ndio, sasa napasha kufanya hiki na kisha kile na kisha hiki, na sasa napasha kukoewa hivi. Hapana, hapana, hapana, muzaliwa upya Muzaliwa upya tu, munasema ninapasha kuwa macho usiku wote, napasha kusoma usiku yote yote na kuweza kutubu. Hapana, sio hiyo. Muzaliwa upya mufanye mazowezi ya kutubu? Hapana, lakini hayo mpasha kutokea ndani, na hapo sasa itaweka utaratibu inje Mutaona awesome, inje itaoshwa na inje. Sasa ndani itaoshwa ndani. yeah, itaoshwa na inje itatokea, ita, ita itaua tena nguruwe, lakini itakuwa ni huwa. Unaona mimi si mtu aliyesoma aliye jifunza aliye, okay, weza kufanya mifano hii na Yohana mbatizaji naye aliweza kufanya na kutoa mifano ya dunia hii. Alisema uzao wa nyoka, uzao wa nyoka, alizungumza kuhusu shoka aliyowekwa kwenye mti na kadhalika, Matayo sura 3 mstari wa 10. Alitoa hiyo katika hiyo anga, katika wakati ule, na hiyo ndiyo alikuwa akizungumzia. Alikuwa akifanya kujilinganisha na mambo aliyokuwa akijua. Wakati mnapoona nguruwe na mnapoona huwa, hiyo ni kulinganisha nzuri sana, kila mtu anaelewa. Ngu, nguruwe inabaki nguruwe, huwa anabaki kuwa Mwana kondoo anabaki kuwa mwana kondoo. Mwana kondoo anabaki kuwa mwana kondoo, nguruwe anabaki kuwa nguruwe. Mnaona kila mtu anataka kuweza kufanya njia fupi. Na kila mtu anataka kuweza kufanya hiyo anasema haleluya. Na kufanya karibu, njia karibu na kusema haleluya hapa, wanafanya njia karibu na kusema haleluya hapa. Lakini kisha wanasema, "Oh, kesho nitenda huko." Na kwamba kesho nitenda huko nitafukuza mapepo. Na kadhalika, nitafanya hiki na kile. Lakini wanataka wote waweze kupata njia ya karibu. Na waweze kufuata na kuingia katika mambo ya dunia ambayo hayawezi kuwasaidia. Nani ambaye Ingia katika hayo, kuingia katika mambo hayo kisha mweza kuingia katika njia ya kwenda mbinguni. Mnapaswa kupitia Golgota, mnapaswa kufa. O Mungu wangu. Ninaweza kusema nini? Ili uweze kuyatamka kwa namna iliyo ya haki, mnapaswa kufa kwa namna njema, mnapaswa kufa kwa namna ya haki ya neno, kufa kwa mambo ya dunia na kuzaliwa upya. Amina. Na sio ulimwengu, na sio mambo ya dunia. Yote nakuwa imekufa. Hakuna tena njia ya karibu. Mnaona? Hawataki kukomaa, wanataka waweze kuwa na yote, lakini tunakomaa katika Bwana. Inaomba kukomaa na kuishi mazoezi. Tunahitaji kukomaa na kisha tuweze kufanya mazoezi. Watu wa upande wa magharibi kuna kuni nayosema sisi tunabatiza katika kutokufa katika, katika ubatizo wa maji ya kwamba kupitia hiyo mnageuka kuwa wanaume na wanawake wa vijana, na kisha waku wengine wanakuwa na vitabu vya ufunuo wanawaza kwamba wanakuwa wana, wana wa Mungu aliyeonekana, lakini mnatosha hiyo wapi ndani ya neno? Watoto wa changa awazali wake wakiwa wakubwa, wanazaliwa wako watoto wa changa na wanakomaa, mpaka waweze kufika katika umri wa komaa. Ningepaswa akose kusoma tena, waefeso akose, musara wa kumi na tano, mahali fulani katika sehemu hii ya sura ine Akose tuanze na mstari wa kumi na mbili wa Efeso ine mstari wa kumi na mbili kwa kusudi la kukamilisha watakatifu kwa kazi ya utumishi hata mwili wa Kristo ujengo. Mstari wa kumi na tatu hata sisi sote tufikie umoja wa imani na kujua mwana wa Mungu hata kukuwa mtu mzima hata kufika kipimo cha urefu wa utimilifu wa Kristo. Mstari wa 14, hata tusiwe tena watoto tukitupwa huku na huku, tukichukuliwa kwa kila upepo wa elimu, kwa hila ya watu, kwa ujanja, kwa udanganyifu wa watu. Mstari wa 15, lakini tukisema kweli katika upendo, tupate kukua katika maneno yote ndani yake, aliye kichwa, na sio kwa mahali pengine, lakini kwa ndani yake yeye aliye kichwa, ndiye Kristo. Yeye ni kichwa, yeye ni kichwa, yeye ni kichwa yeye ni mkubwa kukomaa. Ninakumbuka mahubiri ya kwanza ambayo niweza kusema nilienda kwenye mazabau, nilikuwa nikiwaza kwamba nilikuwa nimetoka vizuri na wale wa mama wazee walikuwa wamelia sana. Hii ndiyo aliweza niyo kunifurahisha. Walikuwa wakinifurahia kama vile nilikuwa mngali kijana na daktari Milis, alikuwa pale, alikuwa mwamuzi si mkubwa. Alisema kwamba wewe nijui unayehubiri e, na niweza kuuliza, nikasema hasa nilitokea wapi, nilifanya namna gani baada ya makusanyiko au baada ya mahubiri, naweza kwamba alisema vile kwamba hii ndio, so ilikuwa ni hatari sana, mbele usikia nilikuwa bado kusikia kitu kama hicho kilicho kibaya. Nikasema ndugu yangu Davis, wote walilia, lakini alijibu wao nao, mbona watu wanayaka pia kwenye ma, mazishi na wanaliyaka pia katika hali fulani. Na kasema unajua, Bili haukuhubiri neno, lakini ulizungumza kuhusu mama aliyepoteza mtoto na aliyelia na kadhalika, auzali wake kwa namna ya pili, kupitia mambo inayoonyeshwa kwa namna hiyo ali- alinikata nguvu hapo hapo, na sio kushangilia, sio kufurahi, lakini neno neno ndilo linaloistahili. Neno lilo hai naloleta uzima naleta mazoezi, na akasema, Bili, nataka kueleza wakati niliposema, nipoleta, nipotetea shida yangu ya kwanza, kama vile mwamuzi, ilikuwa ni katikati ya mwanamke na mwanamume. Na mwanamke alikuwa akilia na mimi nikalia pamoja nao au nikalia pamoja na mwanamke yule, na kisha hapo hapo wale waamuzi wengine wakasema, ona ni udanganyifu gani inafanyika hapa. Akasema, wakasema kwamba tosha, mwanaume huyu aliye muamuzi anayelia pamoja na mwanamke yule. Lakini huyo huyo muamuzi alikuwa akijua hiyo hiyo kulia pamoja na yule mwanamke, alikuwa akilia alikuwa ha, alikuwa akijua inamaanisha nini, na hiyo mambo haina maana katika maamuzi. Na ni hivyo, ndugu, kwa ajili ya mambo mengi, mambo mengi yanafanyika bila hata kuweza kuelewa maana ambayo inayofichwa nyuma ya hayo. Hakuna maneno mengi ya kuweza kukomalisha hayo, mgeuke, mgeuke kukomaa Mnasema walikuwa alikuwa akicheza kwa roho na kwamba atakuwa vizuri, lakini si kwangu, si kwangu. Anapaswa kwanza kwa kukomaa, anapaswa kuingia katika majaribu yake, anapaswa kukomaa kwa wakati njema. Niweza kusoma wakati uliopita katika habari, nakamata muda mrefu, kila mtu analia. Hapana, sijui. Nataka kusema ya kwamba alikuwa ni dada huku, huyo dada Arnold aliyesema, amina na aliweza kunieleza kitu fulani, na niweza kusoma pia pi ndani ya habari ya ndani ya kitabu cha habari ya madhehebu, ndio andikwa na mwanaume mmoja wakati ule kwamba ni mtakatifu parte ambaye aliweza kuishi katika wakati ule, akakuja akasema nabii, aliweza kunifanya kuwa nabii wa kale kale, akasema nataka kutabiri, akasema jioni hii Mungu atashuka na atanipatia vazi nyeupe na nitakaa katikati yenu na kwamba nimutajua kwamba mimi ni mmoja wa manabii wa Agano la Kale. Na kisha usiku wa manane, hayo akafanyika na huyo mwanaume akakuwa na kanzo nyeupe ndefu, akasema sikuambia hiyo, sikuambia hiyo. Na kisha akasema mimi ni nabii wa Agano la Kale, lakini huyo huyo huyo huyo mwanaume pale, hakuweza kukubali, hakuweza kukubali. Ya kwa pale akuwea akuweza kuikubali akasema kwamba manabii hawafayake manabii lakini walishaguliwa waka, wakawekwa na wanabii wataweza kutenda, na hapo hapo matunda yake maoni yake ilikuwa pale. Hayo matunda aliyofanya mambo mambo aliyofanya ilionyesha kwamba yeye si nabii. Alikuwa amesema mubaki pale nitaweza kuonekana kama mimi ni nabii. Lakini huyo mwepiskopi akasema, "Oh iko namna gani kuhusu kijana huyo?" Na kwani nini akasema akasema kwamba sijawahi kuona mambo kama haya. Lakini alikuwa akijua nabii alikuwa ni nani. Alikuwa ni Marke. Na kisha wakasema, Unajua nini? Sawa sawa na maandiko, wewe umeshindwa, unadanganya. Lakini kwa sababu gani hauendi kuona Martin, ili uweze kuonekana mbele yake, umwambie yale uliyotwambia? Oh, sitaki kwenda huko. Sitaki kusimama mbele ya Martin. Unajua? Unaona? Dhahabu inaweza kupimwa, lakini mtu yule wa Mungu alikuwa na kweli yeye, Martin, na ndio maana ninauliza mtu fulani aweze kunionyesha ubatizo wa jina Yesu Kristo ni wa uongo namna gani. Munionyeshe kama kunaweza kuwa kuzaliwa upya, kama mweze kuwa mmekufa na kufa kwa ulimwengu, munionyesha mambo hayo Mu... Muya wengi kwa mbapi kwa vipimo ya neno. Unaona kama itaweza kusimama kwa kipimo ni kweli. Walisema hapana. Unapata kwenda kwa Marte. Kundi ya watu ikamchukua huko na hapo hapo mavazi kapotea. Oh. Unaona? Wapentekoste wanaweza kusema hiyo leo kama mtu fulani za kuja kwa namna hiyo katikati yao. Unaona? Msikie. Ilikuwa na anga ya nje ya kweli, lakini ilikuwa hilingana na neno. Marte alisema kwamba shetani alionekana kwake akiwa katika taji kubwa ya dhahabu ikitengenezwa vizuri kingaa sana. Ilikuwa kubwa mzuri, alikuwa akitengenezwa vizuri kwa kifaa vizuri. Alikuwa ametengenezwa na kunyorwa vizuri, alikuwa amevaa vizuri akivaa mavazi ya dhahabu. Na alikuja akaambia Marte, unanijua. Na watu ambao wasioona maono wanaweza kushindwa kuelewa hayo, lakini mnaona maoni pi, maono pia. Katika maono kuna kwaka roho tofauti ndani ya maono na pia Biblia inasema kwamba wachaguliwa wanaweza kuwa wamedanganywa pia, wangeweza kudanganywa, Mathayo 24 mstari wa 24. Wachaguliwa ndio wanaweza kutayarishwa na kuwekwa kwa ajili ya lengo hilo. Na akakaribia yule mchaguliwa Martha, akasema unajua kwamba bibi ni wa Kristo. Na huyo huyo shetani akaonekana kwa Martha, akamwambia unajua kwamba mimi ni Kristo. Martha akashakia, ilikuwa ni kitu kigeni, akasema akasikia sana, akasema hauone hauone kwamba mimi ni Kristo, mimi ni Kristo? Haunijue? Haunitambue? Akasema, alisema hiyo mara mbili au mara tatu. namba nambata, akasema shetani, ninakujua bwana wangu. hajavikwa taji, hatavikwa taji hata wakati watakatifu watakapokuwa karibu yake na hiyo nalingana na neno. Sasa hapo shirika la kizehebu la Kiroma linakwaka na madogme, maroho chafu ziliingia na wanadanganywa, wanakataa neno mbele ya kuweza kukubali mahiyo madogme yake. Lakini mwende mbana, hayo maroho zita I enda mbali na itaenda mbali na neno, na hivyo ndivyo andikwa kama vile Yane na Yambure walivyopingana na Musa, na i hivyo hivyo hao wa watu watapingana neno, watafanya maajabu, watafanya malama nyingi, mwende mbali na hiyo. Lakini neno lilikuja kwa manabii nani, nasi tunaamini manabii, lakini Matia alisema kwamba mimi najua, mimi nakujua shetani. Bwana wangu haiko kani namna kama hii Bwana wangu alienda akitoka hapa, akiwa na mavazi ya zamani, akiwa na alama ya misumari katika mkono wake, naye atarudi kama vile alivyopanda mbinguni, na ni hivyo hivyo. Lakini kuonekana ya hiyo, malaika wa uongo akapotea, na inaweza kuonekana kwamba anaweza kuonekana kwa, kwa namna njema. Hao ni watu wazuri ambao wanaoonekana ambao ambao hamoja wahi kuona, lakini msikie, mfanye angalisho, msiamini kila kitu, muwe makini sana, muangalie sana, muwe macho. Naamini kwamba hiyo haitawasumbua ninyi. Ni Wakristo mliozaliwa upya na mnakomaa katika kipimo cha Kristo, kwa sura ya Kristo katika maisha yenu. Kwanza mtoto mchanga, na kisha ukomaa, na kisha tunaonekana kwa umri wa kukomaa katika kipimo cha kukomaa. Amina, siku kwa siku, mwaka kwa mwaka, mnabaki wale wale. Tunarudi kwa neno, kama mnabaki ndani yangu, kama mnadumu ndani yangu, Yohana 15. Na kisha mnasema haleluya na haleluya, nifanya hiki, nifanya hiki, lakini mimi siamini. Wanasema kwamba na nasema na haleluya, haleluya, lakini siamini ubatizo katika Kristo. Unaona? Wa, ni watu wanaokokotwa, wanachukuliwa na upepo wa mafundisho tofauti, lakini toza kusema ya kwamba kwa neema, nasi tulizaliwa kwa roho, tunakomaa ndani ya Kristo kupitia neno, kwa picha ya Kristo, kwa kiwango chake. Kama mmezaliwa nabii, mtabaki kuwa nabii. Kama mlizaliwa kuwa Mkristo, mutabaki kwa wa Kristo. Kama munadumu ndani yangu na maneno yangu ya kudumu ndani yenu, musikie, mukomae mpaka mufike katika kipimo cha Kristo, na sio kama vile huyo mwamzi au muhukumu aliyekuwa kilia kwa sababu ya mambo yo siyo, tembea vizuri. Hapana, lakini kukomaa na kuweza kupimwa kwa miaka kupimwa kwa kuingizwa katika kipimo. Mnaona, kujengwa juu ya Kristo, yeye mwamba, juu ya mwamba, juu ya Kristo. Na madhehebu yanafanya mambo mengine, lakini Bwana atatulinda tuweze kubaki kuwa wanyenyekevu, atatuingiza katika kukomaa, kiwango kamilifu, kipimo kamilifu. Mnaona namna gani mambo yanaonekana kweli kweli baada ya, ya kifo Hamwezi kubadilisha kitu chochote, hata mazo, na si mazoezi ya mambo ya kushisikia. Nyote mliweza kuwa washuda wa hayo, muko mamia na mnaona yale yaliyofanyika, lakini kama watu wanaweza kufa katika hali hiyo, unafanyika nini sasa? Kifo hakibadilishe kitu kwa tabia yao, kwa Wakristo. Kwa kumalizia, mniache niwaambie hiki Tumugeukie na neno lake na uhaki wetu na uhakika wote, tuweze kuja kama vile navyo stahili kwa Wakristo, na muweze kuzaliwa upya kupitia Roho wake, na wakati mnapozaliwa upya, mutaweza kushuhudiwa kama vile washuhuda kupitia matunda ambayo mutaweza kuchukua. Muliweza kuelewa nyote hayo, mutawatambua kwa matunda yenu watawatambua kwa matunda yao. Matayo sura kumi, Matayo saba, Matayo saba sura kumi na sita akoose amjue alfabe yenu, lakini mwakuwa mama Mkristo munaweza kukataliwa na kuchukuliwa na ulimwengu, munaweza kuchukuliwa na kuchukiwa na ulimwengu mzima kwa sababu hii yale mbayo mnaweza kufanya, lakini munaweza kuchu, kuchukiwa na mambo mengine lakini nyinyi si wa teolojia. Mteolojia alikuwa mteolojia mu, huyo kipofu alizaliwa akiwa kipofu, lakini Yesu alimponya akampatia kuona, na wakati alipokuja, na wakati alipoona, wafarisayo wakamuuliza, wakamuuliza, nani aliyefanya hivi? hayo hangeliweza kukataliwa, er, kwamba hakuna kitu kilichofanyika. Huyo mtu hakuwa mtheolojia, hangeliweza kusema maneno mengi God kama vile wengine wanaweza kufanya au wengine wanaweza kufanya, hangeliweza kuja tafsiri. Hakuwa mtheolojia, lakini alifanya nini? Walisema ya kwamba sifu Mungu, sisi ni watheolojia, kwamba mtu huyo ni mwenye zambi, lakini mtu yule Hange liweza kukataa yale ambayo yaliyomfikia. Hange liweza pia kupingana na maneno yake au maneno ya hao watu, lakini alisema kwamba mimi sijui kama ni mwenye zambi, lakini najua kitu moja kwamba nikuwa kipofu na tazama sasa ninaona. Na nyote, sijui kama si, kama ye ni mwenye zambi, lakini mimi sijui, najua kitu moja ya kwamba nilikuwa kipofu na tazama sasa ninaweza kuona, kunafanyika nini pamoja nanye? Yohana 9:25. Alifanya nini? Alishuhudiwa, ni kweli, alishuhudiwa. Kuna kitu kilichofanyika utu wake, tabia yake ilikuwa imebadilishwa, ikageuzwa kutoka katika giza akiingia katika nuru, kutoka kuupofu akiingia katika kuona mtu aliyezaliwa na Roho wa Mungu, ambaye aliye na sura ya utawa aliyekuwa kataa nguvu zake, alisema ya kwamba siku za maajabu shakapita, lakini kama amezaliwa upya, hata kuwa na hitaji ya kuweza kuwa mtu wa akili, lakini ataamini kila neno la Mungu. Wa ndugu zangu na wadada zangu wa rangi nyeusi, mnisabee kusema hiyo leo. Huyo ndugu wa kusini walikuwa akisema ya kwamba alikuwa ajue kusoma na alikuwa na Bibilia pamoja naye siku zote, na walikuwa wakimchekelea wakusema, oh, mbona haujue kusoma hasa kwa sababu gani unatembea unatembea na Biblia pamoja na wewe? Yeye akajiba kwamba ninaamini yale yanayoandikwa ndani. Akasema ya ninaamini kutoka ukurasa wa kwanza mpaka wa mwisho, na naamini kwamba pia ninaamini yale yanayoandikwa juu ya karatasi ya nje, na kwamba Biblia takatifu Nikamu, wakamuliza, namna gani na unajua hayo yote? Akasema mimi naamini, basi na, na, na, na, na, na. Wakamwambia Musa anaweza kufanya yale ambayo Biblia iliyosema, wakamwambia unaweza kufanya yale ambayo Biblia inasema. Akasema ndio nitaweza kufanya kama Bwana ndiye ananiambia wakamwambia kama Biblia inaweza kuambia kwamba uruke kwenye ukuta wa majiwe unaweza kufanya namna gani? Naye akauliza Biblia inasema, inasema kama vile Musa anaweza kuruka kwenye ukuta wa mawe akajibu wakamwambia kama Mungu anaweza kuambia kwamba uruke kwenye ukuta wa mawe akajibu, kama Mungu ananiambia kufanya hivyo nitafanya hivyo. Wakamwambia namna gani unaweza kuyafanya? Utapiga kichwa chako kwenye jiwe. Nikamwambia akasema kwamba Mungu ataweza kuwa ametengeneza shimu mbele, niweza kuanguka katika shimu kwenye mawe hayo. Tazama mwanamke mzuri anawaza kwamba anataka kufa. Hautakufa. Unauliza namna na gani, da hayo yaliweza kufika? Wewe Keli neno lake wewe, kamata God neno lake, kamata neno lake, pumzika juu ya neno hilo na utaona yale itakayofanyika. Ambia shetani kwamba yeye ni Mungu, hata kama umri wako wewe, waambia shetani wende mbali kazi naye atakwenda na utaona yale itakayofanyika. Na hapo utaendelea kusema oh, niko na ugonjwa wa moyo ya kwamba nina ugonjwa wa moyo, lakini hiyo ni, ni uongo. Hauna tena hiyo, we waamini na Mungu tu amini neno la Mungu tu. Na kama unazaliwa upya, Mungu atawashuhudia na mtabatizwa, kwa maana Mungu anashuhudia neno lake na tabia yake Mutawatambua kwa matunda yao. Ni kweli hawa watumishi wake wote walikuwa wakishuhudiwa kwa namna moja. Namna gani? Namna gani tunajuaka zambi? Kwa sababu namna gani tunajuaka mvuaji ni kwa sababu anachukua ma, ma, ma, ma, manyavu. Namna gani mnajua kwamba hii ni mti wa, wa pome? Kwa sababu iko na matunda ya mapome. Namna gani tunajua kwamba hii ni muhuni Mkristo? Kwa sababu anaishi maisha ya Kristo. Namna gani tunajua kwamba yeye ni Mkristo? Ni kwa sababu tunajua, tunaona neno la Mungu linatimilika kupitia yeye. Namna gani yeye ni mwalimu? Kwa sababu maeneo anayofanya inafanyika kupitia yeye. Namna gani huyu ni nabii? Kwa sababu neno linatimilika kupitia yeye na linashuhudia kupitia yeye, nasi tumesha kufa hii tugeuke kuwa kiumbe kipya ndani ya Kristo. Na hiyo inakuja kupitia kuitwa. Nasi sisi tunageuka kuwa waaminifu kwa hayo na roho Mungu anatusindikiza. Wakati tunapokuwa wenye haki, wakati tunapokuzaliwa upya. Na hapo uzima wa Kristo unatusindikiza. Namna gani mnaweza kujua? Zambi. Namna gani mnajuaka mti wa mti fulani kwa sababu ya matunda yake? Namna gani mnajuaka Mkristo kwa sababu anaishi sawasawa na Kristo? anashinda zambi, anafanyaka nini? Ha, hasemake yale yanayofanya ni hii Kristo akufanye kile, lakini alikuwa akipatia utukufu wote kwa Mungu. Nanyi mfanye hiyo, mtawatambua kwa matunda yao. Kweli kweli nawambia ninyi, kama mutu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu, Yohana tatu mstari tatu. Na sio ujumbe wangu wa mwaka mpya, lakini hii ni shauri langu kwenu ninyi wa Kristo, ninyi ambao mnaopenda Mungu. Kama munakuja katika makusanyiko, kama mnaweza kuja kwenye mazabau ya hukumu, kuja kwenye mazabau ya hukumu ya, ya Mungu, mutaweza kubaki pale, mulale, mubaki pale mpaka muweze kufa. Na kama hamuna haja ya kuweza kwenda huko, musiende huko kama mna hitaji ya kulala juu ya mazabau hiyo, musilale juu ya mazabau mazabau hiyo. Lakini nataka kusema kwa kumalizia, mulale kwenye mazabau ya Mungu, juu ya mazabau ya shaba, mazabau ya shaba ya Mungu ya hukumu, mugeuke kuwa mmekufa pia, kama vile Kristo alivyokufa. Na, kama vile hiyo nyoka iliyohukumiwa jangwani iliyowekwa juu huko hakukukuwa uzima ndani yake, na hapo uzima alikuwa amepotea. Kristo alikufa, yeye alikuwa amekufa, alimshusha kwenye msalaba, wakamwingiza katika kaburi, alikuwa amekufa na kisha akafufuka kwa ajili ya kuhesabiwa haki yetu. Nasi tutakufa pamoja na mwanakondoo kwenye mazabau, nasi tulif, tulifufuka pamoja naye kupitia kusabia haki. Kwa maana hiyo uzima iliyomtosha katika kifo, hiyo uzima moja ituleta ikatutosha katika hali yetu ya kufa, ikatufanya viumbe vipya katika ufalme wa Mungu, na ikatuweka muhuri kwa ajili ya siku ya ukombozi ya miili yetu. Kweli kweli ninawaambia nyinyi, kama mutu asipozaliwa upya hawezi kuona ufalme wa Mungu. Msijaribu weza kuelewa, Yesu anasema ya kwamba hamwezi kuyalewa, lakini muyakubali, mukubali, mukubali sawasawa na neno lake. Hamuamini hamu, kwa, kwa namna ya, ya upofu, lakini unasema Bwana, Bwana ni uwe hiyo, siyo mazoezi Sio mazoezi ya kujisikia, lakini wewe sema ni uwe ni uwe, toa uzima, toa uzima wangu ndani mwangu, uwa ulimwengu ndani mwangu, toa toa ndani uzima ndani mwangu, na sio mambo ya kutamani, sio utamani mambo ya uchafu ya dunia hii na kadhalika. Mambo hayo yanakufa, haitakuwa tena haki juu yenu, yanaweza kuonekana kuwa chafu kwenu mnasema mbona sielewi namna gani watu wanaweza kuishi hapa mtaweza kusema kwa sauti kubwa na kisha mutayaona na hayo atawafanya kuwa wagonjwa wagonjwa hamuwezi kufanya tena mapatano hakutakuwa na nafasi ya hiyo hata kama ulimwengu inakuwa itakuwa imekufa kwa ajili yenu hamuwezi tena kuwa na sehemu kwa hiyo mutakuwa mmekufa msifanye hivyo mkufe kwa mambo ya dunia hii acha Mungu awabariki Bwana wabariki muwe wakristo mjioge kuwa wakristo waliozaliwa wa upya upya na hapo sasa, hamutaweza kuwa na kitu cha kuweza kuonywa. Namna gani iko vigumu kuweza kuwambia nii <coughs> wanawake, au ninyi wanawake, mnaposema kwamba hii ni kio kitu ngumu kwangu kuweza kuacha nywele kukomaa, au ninyi wanaume, o kitu kigumu kwangu ni cha kuweza ku kuweza kuzuiza so, ka, kasirani yangu, lakini hapana, mnyenyekee chini ya Bwana na muweze kuunyana nini. Kwa ninyi mkisema, mpendwa, hii si tabia ya Mkristo. Na kama mtu fulani anawapiga kwa upande mmoja, hamuna hitaji ya kuweza kutoa kisu yenu kwa mfuko. Kama mtu anawapiga kwenye uso wenu, mutaweza kuuliza hasa kwa sababu gani unafanya hiki? Ndugu yangu tazama, hiyo hiyo hiyo ndio Ukristo. Kama mtu anawasema vibaya, pahali ya kuweza kufanya kuwa bali mbaya, mweza kusema Mungu Baba, mtu huyu ni wakufa, toa roho iliyo ndani mwake, usimwache kwa namna kama hii, ukoa uzima wake. Apata kusema hiyo kutoka kinti cha moyo na hayo yatafanyika. Kama mumezaliwa na Roho wa Mungu, mutaweza kupenda kila mtu amuta weza kuwa ndani ya njia yao na kuweza kuingia katika mambo yao, lakini mtaenda mbali na mambo ya dunia, mtaweza kupingana na mambo ya dunia. Hamuna hitaji ya kuweza kusema leo nataka kufanya hiki, nataka niweze kuweka utaratibu ndani ya maisha yangu, nataka kusema hiki au kile, au kiambia au ki kufundisha mtu hiki na kile. Hapana, hamuwezi kumkubali kama vile nilivyo sasa. Na hiyo ndio ninawaomba kwa ajili ya mwaka huu, na hiyo ndio nataka kuomba wote na wale wote walio kundi ya kusanyiko hili. Ona jinsi napenda kundi hii ya watu. Inapenda niingie katika chumba na niweze kuona kwa namna hii. Mnajua yale nitaka kuona, nataka niweze kuona kusanyiko inayojaa roho, mahali ambapo dhambi hawezi kuingia. Kama mtu fulani anafanya kitu fulani roho ataweza kuitosha ili woga iweze kuingia ndani ya Wakristo na wote waweze kuingizwa katika utaratibu, na kama sivyo utaweza kuingizwa katika kusajiko na si hajabu. Na wakati wachafu wanapokuja kuca katikati yetu Roho Mtakatifu atazungumza kwanza na atafunua hayo natawambia. Na tawambia na atatenda juu ya moja na kisha juu ya mwingine na wote wanaomba wote wanaunda umoja wanafanya mtu mmoja kwa maana sisi sote ni viungo vya mwili mmoja tunazaliwa upya tunajazwa na roho mtakatifu wa Mungu na roho moja tunabatizwa katika mwili mmoja si ajabu tunaweza kuyaona Mungu aliahidi lakini kwanza kifo kuzikwa na kisha sasa ufufuko pamoja naye tugunje sasa vichwa kwa ajili ya kuomba Holy God. Mungu mtakatifu wir Herr, tunatambua Bwana. die Heiligkeit während wir an diesem Ort. Utakatifu wakati tunapokuwa tukisimama hapa tunajua ya kwamba tuko katika nyumba ya Mungu tuko ndani na tuko katika ushirika pamoja na mwili wa Kristo ulio nyumba ya Mungu. Viungo vya mwili vinaungana hapa, vikusajika hapa, moja natoka huko na mwingine anatoka hapa. Okay. Kwa ajili ya makusanyiko hapa leo katika siku hii, mafundisho ilikuwa ndefu kama vile kwa shule ya siku ya kwanza ya Juma lakini Baba, tunakuomba tuweze kutuelewesha, tuweze kujua kuzaliwa upya ni nini, tuweze kujua kufufuko ni nini. Tunapashwa kujua kuzaliwa upya ni nini, pashwa kuanza kufa ili tuweze kuzaliwa upya baadaye. Wewe haubadilishe sheria zako, sheria ya dunia hii inaonyesha hivyo, kwa maana kila mbegu inapasha kwanza kufa ili iweze kuzaliwa tena. Nasi tunatambua kwamba tunapasha kwanza kufa ili tuweze kuzaliwa tena upya, pamoja na wengine wengi Bwana, tunakuomba utusamehe. Wengi waliweza kutegemea mazoezi fulani ambayo walioishi na waliwaza ya kwamba walizaliwa upya, lakini matunda ya maisha yao inaonyesha ya kwamba ya kwamba hayo yanatoka katika muti mwingine, muti mbaya. Baba, ndiyo maana niliweza kuzungumza hapa leo. Ndugu Neville aliniomba niweze kuleta ujumbe, nami nimeifanya kwa namna ya funzo ya shule ya siku ya kwanza ya juma. Baba, nafanya hivyo kwa upendo na kwa moyo wangu wote ili watu wayaelewe na sio kuweza kutegemea mazoezi fulani ambayo yaliyokuwa nayo, lakini kuweza kuishi kweli kweli kwa ajili ya siku ambayo inayokaribia, na sio katika wakati wa makusanyiko ya kiungu, lakini pia wakati nguvu zinavyokuja waweze kupigana na sio kutembea katika roho yao na katika mawazo yao. Das is wajibu wanajibu kwa kuonya wakati wanapoonywa. Hiyo ndio swali, Baba. Na tunaona wakati tunapoona y kwamba haiwezekane mtu kuokoa mwengine, lakini wewe peke yako u Mungu ulitengeneza njia ambayo uliotoa kama vile dhabihu ya ulimwengu mzima, na hiyo ndiyo namna moja ambayo tunaweza kuja na sio kwa kusanyiko, na sio kwa kredo, na sio kwa kukiri, na sio mambo ya kujisikia, na lakini kupitia njia ya Kristo, na hivyo hivyo kama vile mtu wa kwanza alivyokufa aliyesabiwa haki kwenye madhabahu pamoja na mwana kondoo wake. Na ni hivyo kiv, na hivyo hivyo kila mtu anapaswa kuja anapaswa kuja na kufa pamoja na Kristo mpaka saa hii, yeye mwana kondoo na Yesu Kristo, tunahitaji tuweze kuwa pamoja na wewe, tufuke pamoja na wewe, tuweze kuingia katika uzima mpya. Mungu, hata tembee tena kwa maisha mapya, hiyo tuweze kupita mbali na moyo hata mmoja, tunataka tuweze kurudi hapa