Ndiyo, ni kweli yote inawezekana kwa sababu yeye yuko hapa, na yote inabatanishwa na imani. Imani na si kwamba anaweza kuyafanya, lakini anataka ayafanye, naye atayafanya. Neno anaweza au matamshi anaweza Haipashwi kushakiwa. Anaweza yote, anaweza kufufua wafu, anaweza kupatia vipofu kuona, anaweza yote. Hakuna kitu kinachoweza kumshinda kufanya. Swali yetu ni ya kuweza kujua tu kama tunaweza kuamini ya kwamba atayafanya, kuelewa ya kwamba anaweza kuyafanya, kwa sababu aliahidi, naye anataka abaki kuwa mwaminifu kwa neno lake, na anapashwa kubaki kuwa mwaminifu kwa neno lake. Na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Ninaona ya kwamba tuna wageni, tunafurahi siku zote, kwa sababu ya uvumilivu ya wandugu zetu na wadada zetu ambao wanaohusika siku zote kwa sababu ya wageni. Ndiyo, ni ya kufurahisha siku zote kuwa mgeni mahali fulani, na ni vizuri lakini mutu au wale ambao walio na mazoezi ya hayo na wanaojua kuyafanya inawafanyia vema, lakini kupokea wageni ni vizuri kwa ajili ya siku fulani, lakini wakati unapomaliza juma moja hapo inakuwa vigumu, na kama inakamata tena muda mrefu inaweza kakuwa kama vile ni mzigo, lakini wa ndugu zetu na wadada zetu katika mahali hapa wanaofanya hivyo na wanaopokea wageni wanabarikiwa. Ningetaka niweze kushukuru wandugu na wadada wote kwa moyo wote. Si kitu chepesi, wale ambao wasio na desturi ya hiyo na mazoezi ya mambo hayo hawajui inamaanisha nini. Lakini tunawakaribisha nyote kwa furaha kubwa. Tunafurahi kwa sababu tuko na uwezo ya kuweza kupokea wageni na kuwalalisha na kuweza kuwashughulikia na kujua kwamba wako wanajisikia kama vile wako nyumbani kwao. Tunatumaini ya kwamba hapa karibu mipaka itafunguliwa kwa kiwango ambayo watu wataweza kuvuka kama vile ndege za anga bila kuweza hizi masinga za za mipaka na bila hata kuweza kukutanana na hii ma, ma, uchunguzi wa mipaka. Ndugu mmoja alituelezea yale yote inayofanyika huko Urusi na namna gani uhuru na mabadiliko na pia hata mapinduzi ambayo ulikuwa hauwazie kwamba inawezekana na namna gani mambo hayo yako yanaendelea. Na ndugu ule alituelezea na namna gani anavukaka mpaka wa Urusi akiwa na hesabu nyingi za makanda na anaingia ndani ya nchi akiwa na mahubiri ambayo ndugu Schmidt aliyotayarisha. Ndiyo ninaweza kuyasema ndugu Schmidt anahitaji siku zote ili jina lake lisiweze kutamkwa, lakini Biblia inasema kwamba tunapashwa kuheshimu wale wanaofanya kazi katikati yetu. kwangu mnapashwa kungoja tu muone kwamba natendaka tu sawa sawa na Biblia na ninawakwaka tu na maodi tu ya Biblia. Tunashukuru, tunashukuru kwa sababu tuko na watu Urusi, Polonye, cheke na mahali hapa, na tunashukuru Mungu kwa sababu alitutumia watu hao katika lengo hiyo. Museme nyote amina. Museme tena amina. Nitarudi tena kwa muda mfupi huko Afrika. Ni kawaida wakati kitu fulani cha furaha kinaposemeka hapo, amina nasikilikana kama vile risasi. Nanyi mungepashwa kujifunza mambo hayo kantana ingine mara moja, lakini turudi tena kwa safari hiyo, ndiyo na kwa usindikizwa ambayo tuweza kupokea, ni vyepesi kwetu, ndiyo tulikuwa tukitarajia mambo hayo, lakini tunaweza kutenda kama vile watu wale waliokuwa wakiomba ili Petro aweze kufunguliwa kutoka gereza, na wakati alipobisha kwenye mlango, wakawaza ya kwamba ilikuwa ni malaika. Mushaka, soma hiyo vizuri. Waliwaza ya kwamba angali ndani ya gereza, ya kwamba ni malaika wake aliyokuwa akibisha kwenye mlango. Lakini hapana, malaika anakujaka wakati tunapokuwa tumepita, tukiingia kwa upande wa pili hapa, tunabisha sisi wenyewe kwenye mlango, lakini inaweza kufika tunaomba na tunaamini, na wakati mambo ambayo tunaweza kuomba na kuamini, napofika kwenye mlango hatutafungua tena mlango, tunakimbia ndani na tunasema, oh sikia, kuna mtu yuko na bisha lakini si Petro akose, inaweza kuwa ni malaika wake. Sasa kwa sababu gani tuliomba? Tuomba ili malaika afunguliwe au Petro afunguliwe? nani ambaye wangepashwa kungoja, ndiyo wangepashwa kungoja Petro. Lakini tunashangaa siku zote, katika mawazo ya kimutu, katika mambo ya kiroho. Na jana jioni, mutu wa kupendeza anayesema kwamba yeye ni si mwamini akaniambia kama waamini wangeweza kuwa watu wa kawaida waakili kama vile sisi tulio wasioamini ingekuwa vema na sitaki kuweza kuingia katika maneno hayo kwa wakati huu. Kweli tuna mambo mengi mengi ya kujifunza, tuna mengi ya kujifunza kuweza kuwa na uvumilivu, tuweze kuacha kila mtu kama vile alivyo, tuweze kujifunza, kuweze kuacha na kuheshimu maamuzi ambayo wengine wanakamataka. Mungu hakutuweka kama vile wahukumu, hakutupatia usimamizi huo, lakini waamini siku zote wanataka ili waweze kuwa ndio wasimamizi wa mambo yote ambayo wengine wanaofanya, na bila hata kuweza kuazia yale ambayo wanaowafanya wewe wenyewe. Lakini hiyo nayo si sehemu ya kazi yetu. Turudi kwa Urusi. Ninafurahi kwa moyo wote kwa sababu nilisema hapa, au wandugu zangu na wadada zangu wanajua hivyo. Baba, ba, baba yangu Baba yangu aliishi kugeukia Mungu huko Urusi katika wakati wa vita vya kwanza vya dunia. Na kwa namna moja, ilikuwa ni ya haki, ilikuwa imefanyika vizuri. God, though, alipoteza hiyo mazoezi ya kwanza ndani ya maisha yake. Na kwa walipokuja huko mashariki tuliweza kuwa na uhusiano na pamoja na watu, na tunafurahi kwa sababu Mungu iko analeta hii mabadiliko katika namna kama hii, na hiyo inanifurahisha tena zaidi. Nilikuwa bado nilikuwa bado kuja, kujaribu nilikuwa bado kusalimia rais hata mmoja. Niweza kusalimia wadiplomati fulani wakati wa safari zangu, ninawajua na si azungumzie yake hiyo lakini mtu huyo nataka nimsalimie siku moja mm. na pasha mnyoshea mkono wangu na najua kwamba Mungu yeah. atanilinda mpaka yote ambayo napasha kufanyika iweze kufika ili injili iweze kuhubiriwa kwa uhuru huko pia nako huko Urusi. Wangapi katikati yenu wanaohitaji, ili uzima wa kiungu uweze kupata nafasi yake pia, ni pamoja nasi wote, waonyoshe mikono ndio, na si sote hapa, Ndugu Shimidi, ndugu Rusi, na si sote tunasema amina, si sote lakini tuna, tuna njaa na kiu ya Mungu, tuna njaa na kiu ya Mungu. Tuna ahadi ya kwamba tutashibishwa, tutashibishwa. Ninapaswa kukamata maamuzi ili siweze kuzungumza tena kwa sauti kubwa. Moyo wangu unakuwa kama vile uko unafungwa kwenye singa. Sipaswi kufanya tena bidii nyingi, haitawezekana tena. Niliambia leo kwa ndugu Rusi ambaye alikuwa akininyoa tena leo, na aliyekuwa akininyola tangu zamani, iwe wakati wote. Nina kumbukumbu mbaya sasa, lakini wakati mmoja aliniambia, hauwezi kufanya tofauti, iwe namna gani au wakati gani. Mara nyingi unaanza polepole na kisha nguvu inaongezeka na baraka ya Mungu inakuja na nguvu za Mungu zinakuja. Sasa nani anayeweza kusimama au kusimkulala kwa nusu au kukaa katikati ya watu hapo hapo? Sisi wote tunachukuliwa, hasa utukufu iwe kwa Mungu. Nina salamu za kuweza kuleta sana sana kwa wandugu na wadada walio katika ujumbe katika miaka mingi, nao waliweza kuta, waliweza kunitangazia kitu fulani wakati wa safari ya mwisho yangu ya huko Marekani. Hawezi akose kuyasema kwa namna nilio wazi, lakini kuna watu ambao wasio na na uwezo ya kuweza kuwa na nia njema, na ni mahali ambapo Mungu alipofanya kitu fulani ndipo shetani anakuwaka ndani ya kazi ili aweze kuleta mashaka katika kazi ya Mungu. Kwa maoni yenu, ni kitu gani kinachohusika na shetani leo? Si kuzuiza watu wanaotembea katika njia zake, anawapatiaka nguvu ya kuweza kusonga mbele katika njia yake ambayo inayo inayompendeza lakini, niwaamini ndiyo shetani analitaka maisha magumu, na mahali kulipo kweli ni pale ndipo anapashwa kuwa na kupiganisha pale. Lakini kazi yake hiyo, ndiyo kazi yake, naye anajua kazi yake vizuri, anapashwa kuwa macho ili uongo na yote inayoambatanishwa na hiyo iweze kusambazwa. Lakini hiyo iliweza kunigusa sana wa, kwa sababu nilikuwa nikijua kwamba ndugu Branamu alikuwa akiitwa kwamba yeye ni mwana wa mtu, ya kwamba ni neno liovaa mwili, ndio this... walienda hata pia mbali, wakaenda mbali na sasa, watu walikuwa kikuja ndani ya ofisi yangu, wanasalimia huyo mwanaume mheshimiwa, akiwa kwamba yeye ni mheshimiwa, wakisema ya kwamba yeye ni bwana, wakisema wa e bwana, si bwana heshimiwa, bwana hiyo navuka hata vipimo vyote vipimo ambavyo mwanadamu hawezi kujiruhusu hapa duniani, lakini Mungu anilinde nisiweze kuishi mambo hayo kama hayo, msiweze kuishi mambo kama hayo, nisiweze kuyasema hapa, lakini inaweza kuwa kama vile ni mwisho, kama unaweza kuyaona, kwa sababu ndani ya ofisi yangu mnaweza kuwa ni vita, na mtu huyo atachomokea ndani ya dirisha, inaomba kama vile Bwana tuweze kamata fimbo na niweze piga toka kwenye kichwa mpaka kwenye miguu na kuweza kubomoa mambo fulani na kuweka katika utaratibu kama vile inaposha kuwa. Mwache kila mtu aweze kuwa mwanadamu na baki kwa mwanadamu, na waza ya kwamba Bwana wangu mpendwa, aliyekuwa akitembea hapa duniani, yeye kama vile nabii mwana wa mtu hakukubali kuweza kuabudiwa. Mnajua hiyo, alisema, kwa sababu gani unaniita mwalimu mwema? Hakuna mliye mwema. Kwa nini unaniita mwema? Hakuna mwema ila Mungu peke yake hapa ndani ya unyenyekevu wake hapa duniani, ndio ndani ya utu wake alishinyenyekeza yeye kama vile mtumishi, na akasema abudu Mungu. Lakini kuna watu ambao niliweza kuyaishi huko kuna muda mrefu huko Zurich, wakati nilipokuwa nimekwenda huko kwa ajili ya kutayarisha makusanyiko, na wakati nilikuwa bado kutayarisha, nikashikuta muamini au hapana, nikashikuta ndani ya nyumba ya taifa, kwa sababu walikuwa wameniambia niende huko na huko walikuwa na mtu moja aliyekuwa metoka huko Marekani ambaye walikuwa kimuita ya kwamba Father Divine, ni kusema baba wa kiungu. Na mtu huyo walikuwa akimusujudu kama vile baba, ni kusema kama vile Mungu baba wakii okay, wa mwabudu Yesu Kristo alikuwa baba aliyejifunua kama vile mwana na sasa akakuwa kwamba yeye ni mwana aliyejifunua kama vile Mungu. And, niliweza kusikia tu kwa mafupi the, na hapo hapo nikaambia neno the kwa huyo mlinzi, mlinzi wa mlango, nikamuliza kuja kwanza kidogo, nikamwambia nikamuliza kama anawaza kama mtu huyu ndiye Bwana Yesu na kama alikuwa amekwisha tena kujifunua tena kwa namna ya baba, na huyu mtu huyo akajibu kwamba ni ndiyo ni kweli na hapo siwezi kusema maneno yaliyotoka katika kinywa changu. Nikaambia mtu huyo, nikamwambia mwende kwa Mungu wenu ya kwamba mwende, mwambia kwamba Mungu atamfanya kuwa mdogo, atamfanya kuwa mdogo. Ilikuwa ni mwisho, ilikuwa ni mwisho, ilikuwa imemalizika. Nasi tunausimamizi mbele ya Mungu, Mungu aliye hai, ili aweze kubomoa kuabudu sanamu yote na ni vema kuweza kupiga kwenye kichwa na si mahali pengine, lakini kupiga kwenye kichwa kama vile Musa alipovunja hiyo ndama yote ya zahabu na kabomoa yote, kuweza kugeuza kuwa mavumbi na kuimwanga ndani ya maji na kuweza kuinywesha wa taifa la Israeli na watu wa leo iwe yoyote, ili hiyo iweze kuwasumbua ndani ya nafsi zao na ndani ya estomba zao lakini wivu wa nyumba ya Mungu kwa ajili ya ma, mafundisho ya haki kwa ajili ya kazi ya Mungu inaniwasha. Na sasa tunataka kufanya namna tofauti, hatuna hata hitaji ya dola moja, hatuna hata heshima ya mtu mmoja. Mungu iko pamoja nasi, na hiyo ndio inapaswa kuwa matamshi yetu, na hiyo na huwa ya lazima kwetu mpaka siku ya mwisho. Hatuna hitaji ya kitu fulani kingine, Mungu iko pamoja nasi, nasi hatuna hitaji ya kitu kingine. Kama iko pamoja nasi, mambo yatafanyika vizuri naye atakuwa macho ili mambo yote iweze kuwa katika utaratibu. Niweza kuisema ya kwamba haijepashwa kuwa hivyo, lakini lakini tuweze kuingia katika kile cha neno na tuweze kuwazia kuhusu Waroma sura ine. Munajua Waroma sura ine ndiyo sura ambayo iliyosaidia Martin Luther kuweza kupata imani Ndiyo iliweza kumfungua macho, ndiyo iliomuongoza kutoba, ndiyo iliweza kumuelewesha mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu. Ni sura hiyo ndiyo kitabu ambayo iliyoweza kumuruhusu kuweza kufanya tofauti katikati ya neema na ahadi, katikati ya imani na sheria, na hiyo ndiyo iliweza kumupatia maamuzi ya kuweza kufanya mazoezi yake pamoja na Bwana tena baadaye ndani ya kitabu au barua kwa Galatia na kitabu cha Waibrania, ndiyo. Ndani ya sura hii ndani ya kitabu cha Waibrania kwenye sura kumi na moja, Paulo anatangaza kweli ya kimsingi ambayo tulishaka weza kuyazungumzia kwa mnusu na kuweza kutambua ya kwamba Mungu hahesabu yake watu sawasawa na makazi ya sheria ambazo tunazotimiza, lakini alichagua na alizotayarisha kwa ajili Mungu alitaarisha na kuchagua watu mbele ya kuwekwa msingi ya dunia, watu ambao pasha kuhesabiwa haki na kuweza kuona utukufu wake, kama vile ndugu Rusi amekusha kusema hapa sasa hivi. Inasema katika Yohana sura 17, niliwapatia utukufu wako ambao uliweza kunipatia. Niambia shairi hiyo ulisoma, ni shairi gani ndugu uliweza kusoma? Tena ni sura 17, ndio mstari wa 22 na waza ya kwamba ni, ishirini, ni, ni ishirini na mbili. nasoma sasa Yohana 17 mstari wa 22, na utukufu ambao ulinipa nimewapa wakae mmoja kama sisi tulivyo mmoja. Amina. Inayohusu Mungu ni kitu fulani kilichokamilifu, ndiyo iliyotimilika na iyomalizika milele na milele, lakini sasa inayoendelea inayofuata njia yake katika wakati mpaka mambo iweze kufika katika utimilifu wake na imalizike hapa kwenye mstari wa kumi na tatu ya waroma sura 4 tulisoma waroma sura nne mstari wa kumi na tatu kwa maana ahadi ile ya kwamba atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa Abrahamu au uzao wake si kwa njia ya sheria lakini kwa njia ya imani na kisha inaweza kuendelea kusoma kunaohusu sheria, neema na imani. Na kisha katika sehemu ya pili ya mstari wa 16 inaandikwa Waroma sura ine mstari wa 16 sehemu ya pili hata ahadi iwe imara kwa wazao wa, kwa wazao wote, si kwa wale wa sheria, lakini wale vile vile wa imani ya Abrahamu, aliye baba yetu sisi sote. Abrahamu aliamini miaka mia nane makumi tatu mbele ya sheria. Aliamini Mungu, aliamini yale ambayo Mungu alikuwa amemwambia, na aliamini ya kwamba hayo nge angepashwa kuwa hivyo angepasha kutimilika, na hiyo ikakuwa anahesabiwa kuwa mwenye imani ahesabiwa haki, naye akahesabiwa haki katika imani. Na katika sehemu ya pili ya mstari 18 inaandikwa sehemu ya pili ya wa kumi na nane wa Roma sura nne, ili apate kuwa baba ya mataifa mengi, kama ilivyosemwa, ndivyo utakavyokuwa uzao wako. Mstari wa kumi na tisa yeye asiyekuwa dhaifu katika imani, alifikiri hali ya mwili, yake, mwili wake ya kama umekwisha kufa akiwa amekwisha kupata karibu miaka a mia na hali ya kuwa ya kufa ya tumbo la mke wake Sara, lakini hiyo hakuyahesabia, hakuyahesabia, hakuona kama vile kitu fulani, hakumwambia kitu. Alikuwa amejua kwamba Mungu alikuwa ameiahidi, na mambo alikuwa akiamini ilikuwa ikionekana, na mambo ilikuwa ikionekana ilikuwa hayahesabiwi mbele yake, ila neno la Mungu lilikuwa likihesabika mbele yake. Na hiyo ndiyo ilikuwa uhakika, hiyo ndiyo imani, na inapaswa kuwa hivyo kwa ajili ya wagonjwa na kwa yule aliyepotea. Hatuwezi kutazama hali ambayo tunayokuwa ndani, tunapashwa kutazama yale ambayo Mungu anayofanya ndani ya Kristo kwa ajili yetu. Ndani ya Kristo alitoa ahadi tu, ndani ya Kristo hakutoa ahadi tu, lakini ndani yake aliweza kuzigeuza akazitimiza, zikageuka kuwa utukufu wa Mungu kupitia sisi, na ni hivyo ndivyo inaandikwa, na sio bila sisi, lakini kupitia sisi, kulingana na Wakorintho wa Pili sura moja mstari wa ishirini. Ndio mstari wa ishirini daugo ndani ya waroma sura ine mstari wa ishirini wala hakuona shaka kwa ahadi ya mungu kwa kutokuamini na kisha mstari wa ishirini na moja au ninaendelea mstari wa ishirini lakini alipata nguvu kwa imani akipata akipatia akimpa mungu utukufu mstari wa ishirini na moja Akijua kabisa ya kuwa Mungu anaweza kufanya yale aliyoahidi. Ndiyo, mia kwa mia naamini ya kwamba hiyo ndiyo imani ya ajabu, imani ambayo inaleta baraka wakati tunapokuwa tumetumainia Mungu katika mambo yote. Hatutaki kuweza kumweka katika mpaka, hatutaki kuweza kumweka katika mipaka ambayo hatuwezi sisi sisi lakini kama vile Mungu alivyoambia Abrahamu, kuna kitu kisichowezekana kwa Mungu. Naye aliyasema, naye alipashwa kutimiza yale aliyokuwa amesema. Kama tunasema hapa kuhusu imani hiyo, kama tunayasoma, mnaweza kuipata pia ndani ya Waroma sura tisa, Waroma sura tisa. Tazama yale inayoandikwa kwenye mstari wa nane. Waroma tisa, mstari wa nane. Maana si watoto wa mwili walio watoto wa Mungu, lakini watoto wa ahadi wanaohesabiwa kuwa wazao. Kwa sababu kama vile Isaka alivyokuwa ameahidiwa, kama vile mwana wa Abrahamu, na ni hivyo hivyo Yesu naye ingepaswa kuonekana kama vile mwana wa Mungu ili aweze kuja hapa na kutufanya sisi kama vile wana wa Mungu. Sisi ndio ambao tuliokuwa wana wa watu, ni kusema ahadi ilikuwa kwa ajili yake mwenyewe. Na kupitia yeye sasa na sisi sisi ambao ambao sasa kama vile yeye tuliozaliwa na roho na neno n, roho ya neno roho na neno na sisi ambao tulio wana tulio wana ahadi tunaweza kama vile wana wa ahadi. Naweza kuwasomea neno la Wagalatia sura tatu ili muweze kuona hiyo mambo kama vile nafanana hivyo. Ndani ya Galatia sura tatu Paulo anasema tena ingine mara moja. Yusabu kusoma kwenye msara wa nane na pia kwenye msara wa Wagalatia sura 3, mstari 8. Na andiko likiona, tangu zamani ya kwamba Mungu atahesabia haki mataifa kwa imani, lilili lilihubiri Abrahamu habari njema mbele likisema, kwa wewe mataifa yote watabarikiwa. Na sasa nasi taifa moja, lakini mataifa yote na hayo inalingana na andiko mbili za Biblia ambazo ningetaka niweze kusema. Moja iko ndani ya Zaburi sura mbili ambayo tuaia sisi sote, inaandikwa ndani ya Zaburi mbili mstari wa nane uniombe na nitakupa mataifa kuwa urithi wako na miishi ya dunia kuwa miliki yako, na sio taifa moja, ni kusema Israeli, ni kusema mataifa mataifa kuwa urithi na miisho ya dunia kuwa miliki yako au mali yako. Ndiyo ilikuwa ni ahadi ndani ya Agano la Kale, nikusema yeye ni baba ya watu wengi, wa wana wengi. Tunaona hiyo kitu moja kishuhudiwa ndani ya Isaya 49 mstari wa 6. Isaya 49 mstari wa 6, nitakutoa wewe uwe nuru ya mataifa uwe wokovu wangu hata mwisho ya dunia Isaya makumi ine na kienda mstari wa sita. Turujia sa sasa ndani ya Ugalatia sura tatu mstari wa kumi na ine ili baraka ya Abrahamu ifike, ili baraka ya Abrahamu ifikie mataifa kwa njia ya Yesu Kristo, tupate kupokea ahadi ya roho kwa imani. Na Paulo anaendelea. Nasoma haraka haraka mstari wa 16. Wagalatia 3 mstari wa 16. Lakini kwa Abrahamu ahadi zilisemwa na kwa uzao wake. Hasemi wazao, kwa wingi kama wengi, ila kama moja, mzao wako ndiye Kristo. Mnatambua kwamba hapa kuna uhusiano gani katika mambo haya yote, umoja nakuputanana yeye. Mokozi aliahidiwa, sisi tungepashwa kupata mema iliyoahidiwa kama vile ulokombolewa. Na ndani ya Galatia sura 4, andiko linalojulikana vizuri inayokuwa ya damani sana, wa Galatia sura 4 mstari wa 28. 28. Ninyi ndugu, kama vile Isaka, ninyi ni wana wa ahadi. Ndiyo, tunapasha kusema nini kwa maneno haya? Tunaweza tu kusifu Mungu ambaye aliyetupatia uwezo ya kuingia katika mpango wake wa wokovu. Tunaweza tu kupatia Mungu sifa, heshima na mabudu na utukufu kwa ajili ya neema na heri aliyotupatia. Amina. Hatupashi kutafutia wokovu kwa namna zetu sisi wenyewe, hatupashi kutafuta wokovu kwa namna yetu sisi wenyewe lakini kupitia njia ya Mungu na sio kupotea, lakini kuweza kutafuta Bwana na kumfuata <coughs> na hakuna mtu atakayeweza kupotea anapomfuata. Andiko hii pia inakuwa ya wanadamu ambao waliweza kupewa ahadi, na kwamba aliweza kupewa hapa hizo kuwa chembochembo ya uz, ya baraka, na kuna watu ambao waweza kutambua masia kama vile mwokozi wao na sio tu hayo, lakini walitambua pia ahadi za Roho zinafunua pia hayo. Kwa maana tazama, Roho anachunguza mambo yote, hata pia mambo yaliyofichwa ndani ya Mungu, naye anatangaza mambo hayo, mambo yatakayokuja. Roho anaitangaza nafunua mambo yaliyopita, mambo yaliyo ya sasa na ana, anaweka mambo yatakayokuja anaiweka moja kwa moja inafatana, inakutanana pamoja, kama vile shaka sema, mara nyingi hakujawahi kuwa ndani ya wakati wowote ambamo u, mpango wa Mungu zafunuliwa katika namna ya kilindi kama vile wakati huu, nasi tuna heri kubwa katika unyenyekevu mbele ya Bwana wetu kuweza kumpatia sifa kuona jinsi anaweza kutuingiza katika mpango wake wa wokovu. Tusiwe tu watu wa kutazama au wa kuangalia tu, lakini tuweze kupata sehemu katika yale ambayo Mungu anayofanya sasa. Yote iliahidiwa neema kwa ajili ya kanisa na kwa ajili ya, ka, ya Israeli, sehemu kwa ajili ya kanisa na kwa, na upande mwingine kwa ajili ya Israeli, na yote ilishakasemeka katika maandiko matakatifu na kila mtu sawasawa na ile tayarisha kwa ajili yake, ataipokea na atafanya mazoezi yake. tunaamini ya kwamba tulitayarishwa ili tuweze kutambua, tuweze kuamini na kuweza kuishi ahadi ambazo Mungu alizoahidi kwa wakati huu, kwa ajili ya kumalizia kwa kanisa la Gano Jipya. Tunaamini ya kwamba tulitayarishwa na Mungu ili tuweze kumtambua, tuweze kumwamini na kuweza kufanya mazoezi kama vile alivyoahidi ndani ya neno lake. Na ilikuwa hivyo siku zote na haiwezi kuwa tofauti leo. Yohana alijilinganisha na neno ambalo lilikuwa limeandikwa kuhusu yeye na wakati wa utimilifu, nasi tutaweza kujilinganisha na andiko ambayo iliweza kutamkwa kwa ajili ya siku zetu wakati manabii na wamitume walipozungumzia, tunaweza kusema leo andiko hili linatimilika mbele ya macho yetu. Hayo yanapashwa kufika, na ilikuwa hivyo kwa wakati wa zamani na iko hivyo hivyo leo. Mungu ni yule yule, andiko haiwezi kuvunjwa. Mungu anashika ahadi zake, na hatutaingia katika kupata haya lakini kwa wakati uliopangwa, kwa wakati uliyo njema, tutaona iliyo njema. Hatatupatia iliyo njema kama vile nilisema ndani ya Waebrania sura 11, mahali kunaposemeka mara ishirini kuhusu imani na ahadi, imani na ahadi, imani na ahadi. Ni maneno, ndiyo, hiyo ndiyo maneno yosemeka katika sura 11 yote. Na wakati ndugu Branham aliponiambia kwamba imani ya kweli ni ufunuo, tunapaswa kuelewa hiyo imani ni ufunuo, na si ufunuo wako au ufunuo wangu, siyo kitu fulani ambacho ulicho nacho ndani ya kichwa chako. Imani ya kiungu iko kama vile kwa Abrahamu, ufunuo wa mapenzi ya Mungu, sawa sawa na msingi wa ahadi ambazo Mungu azitoa, na ni ndani ya ahadi hizo ndipo ufunuo wa kiungu na imani hiyo iliyo hai inaingizwa ndani na yote inaweza kufika, imani hiyo itasimama imara. Oh, narudia tena, Mungu anatimiza ahadi zake. Jina lake zifiwe. Amina. Tusimame na tuombe. Natombeu oh, Mungu wangu, nikiguswa na neno lako na neema yako na nuru ambayo uliotupatia Bwana, sisi ni nani ili tuweze kuwa hivi mbele ya uso wako na ili uweze kutuzungumzia kinywa kwa kinywa na sio kama vile wakati wa zamani duniani hapa, lakini watuzungumzia toka mbinguni. Na kama wale ambao uliozungumzia hapa duniani hawakuweza kuepuka au hawa kupona, namna gani tutaweza kuepuka na kupona si tu kusikiliza ukizungumza kupitia toka mbinguni, kupitia Roho wako na neno lako? Bwana, fanya njia yako pamoja nasi, pamoja na taifa lako. Toa kumashaka yote. Toa vizuizo vyote. Toa imani kidogo. Toa, toa kutokuamini na mashaka yote. Tupatie imani iweze kuingizwa katika ahadi zako ili ahadi zako ziweze kutimilika pamoja nasi. Amina. Bwana, sote pamoja tunakushukuru tena kwa moyo wote, pia kwa ajili ya jioni hii, kwa ajili ya yote uliyofanya, na kwa ajili ya yote unayofanya pia leo, na ambayo utakayofanya tena mpaka kumalizia Tunakuomba sana sana kwa ajili ya umoja wa Sovieti au Urusi, mwongozi wake umoja wa utawala. Tunaombea Ulaya wa Ulaya yote nzima, Ulaya Mashariki, Ulaya. Tunakuomba Bwana, ubariki nchi hii yote Bwana. Tunakuomba pia, Mungu mwaminifu, shusha baraka yako juu ya wale wote walioitwa, ili waweze kuwa walio wako, ili hesabu yako iweze kuenea na uweze kuja tunaombea pia Uchina na Mongoli na wale wote ambao wanapaswa kufikiwa kwa neema yako, na hayo yaweza kufanyika sasa. Tunakushukuru tena ingine mara moja kwa moyo wote, Mungu mweza yote, kwa sababu ulituma mtumishi wako na nabii. Bila yeye hatungeliweza kujua mwongozo, hatungeliweza kupata njia, hatungeliweza kujua yale uliyoahidi kwa wakati huu. Mungu mwaminifu, ndiyo <tanku> ulitufanzia rehema na ulituonyesha njia za taifa lako ili sisi taifa lako tuweze kufuata Bwana, tunakuomba uwe pamoja nasi mpaka mwisho. Bariki siku ya sita, siku ya kwanza ya juma. Bwana mpendwa, bariki ndugu yangu, acha Roho wako uweze kuwa juu yetu, na ubariki taifa lako na taifa lako liweze kutambua ya kwamba na ndugu yangu asikie kwamba haiko tu viti lakini kuna watu waliopokea uzima wa Mungu na wanaofurahi kwa sababu neno lako linatangazwa. Bwana mwaminifu, bariki wa ndugu wote na wadada wote, bariki pia huko Uswisi, Oturishi na mahali pote. Tunakuomba sasa kwa ajili ya makusanyiko ambayo yanapaswa kuanza katika juma moja, tunakuomba tufanye sisi sote kuwa baraka Ao utuweke kuwa baraka, Bwana, ili wale wote watakao kuja waweze kubarikiwa. Tubariki umo- tupatie umoja, tupatie umoja uhuru, tuunge pamoja katika upendo. Wewe Mungu mweza yote, utupatie yote, tunakuomba katika Yesu Kristo, amina.