Und ich habe im Stillen doch gehofft, dass einer von den Brüdern nach vorne kommt, um das Wort des Herrn zu bringen. Nilikuwa nikitumainia ndani ya moyo wangu ya kwamba mmoja wa ndugu angepasha kuja mbele kwa ajili ya kuleta neno la Bwana. Hata pia ushuhuda moja. Mnajua ya kwamba ushuhuda nazo ni za lazima. Neno linahubiriwa watu wanafanya mazoezi ya yale ambayo inayoletwa so, na kutangazwa katika mahubiri kutoka so, kwa Mungu na kisha nao wanaweza kushuhudia baadaye kuhusu yale ambayo walioishi na waliofanya mazoezi hiyo, nayo ni sehemu ya mwendeleo. Hakuna kitu kizuri kama vile makusanyiko ambamo ndani yake unasikia bila kuchoka ushuhuda mpya kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya. Na hiyo ndiyo tunataka tuweze kuwa yale aliyofanya, kuna miaka makumi tatu makumi ine au ishirini iliyopita ilikuwa ni nzuri, na wengine waliweza kuyashuhudia, na kose, na sisi uliweza kuyashuhudia kwa nusu, lakini ushuhuda wa hapo hapo, hapo hapo inakuwa tena nzuri zaidi. Mnajua siku ya tatu jioni iliyopita, ndugu Reinhold Ilingi aliweza kutuletea masalamu za kutoka Pologne na uko Uswise. Niliweza kusikia mambo mengi kutoka kwa ndugu ambaye aliyekuwa akimsindikiza, na tunatumaini kweli ya kwamba Mungu ataweza kuanza safari ya ushindi, mwenendo wa ushindi kwa ajili ya kweli, pamoja na kweli, ndani ya kweli. Na tunajua ya kwamba Mungu atapokea inayompendeza. Nanyi pia mliweza kubarikiwa, najua hivyo. Na niliyasikia huko Ziriche, watu waliniambia. Ninataka niwambie yale walioniambia mbele ya makusanyiko ya kiungu. Nilikuwa nimechoka sana, na kuna watu wanaosemaka kweli mbele yako uso kwa uso kweli, na wamoja waniambia ndugu Frank, kweli uko katika hali mbaya na wengine waniambia kabisa, umechoka sana na katika hali kama hiyo, na hiyo haikuniweka nguvu, lakini wote walikuwa na haki. Lakini wakati tunapopigana tunapigania kweli hapa sasa hivi nilijiambia, ndugu Branamu au Yohana Mbatizaji, nabii Eliya na wengine wengi walikuwa na maisha mazuri. Mmoja wao angeliweza kwenda ndani ya jangwa na kisha anarudia wakati roho wa Mungu alikuwa akitaka, na mwengine walikuwa akienda kuvua samaki au kuinda wakati waliku, walipokuwa wakihitaji na wengine walikuwa wakifanya yale ambayo walikuwa wakitaka kufanya wakati wa, wa, wa, wa wakati wao wa huru, walipokuwa huru, kama za kutumisha neno hili kwa mtumishi wa Mungu. Sasa swali ni kujua kama mtumishi wa Mungu anakuwa na wakati ya huru, kama iko na haki ya kuweza kuipata, kama iko na haki ya kuweza kupata mapumziko, kama iko na wakati wa kwenda katika mapumziko. Huko Marekani hayo yaliweza kufanyika. Kibeneti kubwa kilikuwa kimewekwa mbele ya mulango iliyokuwa pia mlango wa mbao kama vile huku kwetu, pia na kulikuwa kumeandikwa mchungaji iko katika mapumziko na kadhalika, nikusema mchungaji ameenda katika mapumziko, magusajiko yamesimamishwa. Begabt, uh, singer, na mwimba nyimbo aliye na karama kubwa aliona hiyo kibeneti na hapo hapo akaunda nyimbo kuhusu maneno hayo, akilinganisha na Mungu. You find God always at home. Unakutana na Mungu siku zote nyumbani. Yeye hapumuzikaki yeye haendake safari siku zote, unaweza kumpata mtu huyo. Akaandika vipande vine vya nyimbo, akarudia hiyo katika nyimbo yake, akasema kama mchungaji wako iko katika mapumziko siku zote, utakutanaka Mungu nyumbani kwako siku zote, wewe mgeukie. Na hiyo ndio watu wanafanyaka ambao waliovuviwa na roho wa Mungu na ambao wanaoandika manyimbo hivyo ni vipande vizuri sana, ninapendaga kusikia nyimbo hiyo. Lakini sasa swali ya kujua kama hiyo nipasha kuwa hivyo, kama hiyo inaweza kuruhusiwa. Wakati wanaponiambia ya kwamba nami ningepashwa kupata mapumziko au kwenda kupumzika kidogo, ninajibu, ninakuahidi nitafanya hivyo kweli na ni itakuwa karibu ya bahari, na watu wanasikiliza, wanasema karibu ya bahari, na wanauliza ni wapi. Sasa ni wapi unataka kwenda wenda? Ninajibu ya kwamba nitakwenda karibu ya bahari ya Kio, na hapo sasa wanitazama kwa makini, wanasikia yani inayosema karibu ya bahari ya Kio. Lakini jioni hii nilikuwa na hitaji ya kuweza kusikiliza tu. Mnaweza kuniamini? Ndiyo, oh, nina haki pia ya kuweza kusikia neno la Mungu. Mimi siko wakuhubiri wakati wote. Kwanza ningetaka niweze kujua kwamba kuna swali katikati yetu, kuna mtu aliye na swali ya kibiblia. Sasa nyosha mkono ili niweze kujua moja, nani mwengine sasa ninawauliza sasa, kama wandugu kwanza, kwa ndugu Rus na wandugu wote kama wako na neno au ushuhuda ya kuleta musichelewe. Swali nini? Wakorinto wa pili sura kumi mstari wa sita niko na shahiri ya kweli. Ndiyo, mstari wa sita Wakorinto wa pili sura kumi tukiwa tayari kulipiza maasi yote wakati utiifu wenu utakapotimia. Hiyo ndiyo swali, ndiyo swali. Ni kusema inahusu swali ya utaratibu wa kanisa, utaratibu wa kanisa la kibiblia tabia njema, utaratibu ndani ya kusanyiko la kibiblia. Ningependa akose kuwa na wakati mzuri kwa ajili ya kupata andiko ya biblia ya lazima, andiko ya biblia ya lazima, au kwa mfano ndani ya Matayo 18 na Bwana ye mwenyewe analeta hii onyo na yale, na hiyo ndio ipasha kufanyika kuhusu onyo ambayo Paulo anachilinganisha nayo na anashilinganisha na hapa ndani ya Wakorinto wa kwanza sura tano, na kisha twaweza kuona hama hayo inatembea pamoja na yale ambayo iliyo hivyo ndani ya Matayo sura kumi na nane, imeandikwa kwenye mustari wa kumi na tano na kama ndugu yako akikukosea kwenda umonyeshe kosa lake wewe naye peke yenu. Kama akikusikia umepata ndugu yako. Maneno haya yanaonyesha waziwazi ya kwamba alifanya kitu fulani kinachoweza kumwangamiza nimsema pale, kunapashwa kuwa kuvunja sheria ya neno inayokokota hukumu na hukumu, um inaletaka malipizi. Ni kusema sasa, haiwezi kuwa kitu fulani kama vile kuweza kufanya kusura kwa pembeni. Hapa Biblia haitwambie ya kwamba unapasha kuonya mutu fulani kwa sababu aliamka kwenye kitanda chake akaanza kwa mguu wa kume au akaanza chini mguu wa kume, lakini kwa sababu alifanya kitendo kinachoweza kuhukumiwa na kuhesabiwa kama vile zambi kupitia neno na Mungu. Na hapo sasa mutu kama huyo anapashwa kuonywa. Ninasoma hiyo tena mstari kumi na tano. Na kama ndugu yako akikukosea, kwenda umonyeshe kosa lake wewe naye peke yenu. Kama akikusikia umepata ndugu yako. Mstari kumi na sita. Lakini kama hakusikii chukua pamoja nawe tena mtu mmoja au watu wawili, ili kwa vinywa vya washuhuda wawili au watatu kila neno lisimamishwe. Naye kama akikataa kuwasikia, ambia kanisa au kusanyiko. Na kama akikataa kukusikia, kama akikataa kusikia kanisa, vile vile awe kwako kama mtu wa mataifa au mtoza kodi wa mataifa. Na mtoza kodi hatujaweza kuonyesha waziwazi nao kwa wingi, hali hii kwa kanisa la pahali na ijapokuwa tungelipashwa kufanya hivyo, na akose, sikufanya hivyo, kwa sababu sikupata hiyo agizo. Ilikuwa semeka waziwazi wazi, ya kwamba usianzilishe makusanyiko za pahali. Mimi si mchungaji wa kusanyiko hili la pahali, ninaweza kutumika pamoja na wandugu hapa pamoja, lakini agizo yangu na, na kazi yangu ni ya kuweza kwenda muji kwa muji ili niweze kutangaza neno na kuweza kugawa chakula kilichowekwa ndani ya gala tushaka kuyasema waziwazi wazi. Hapa akose, si katika miezi au mitatu iliyopita, lakini akose katika miaka mbili au tatu iliyopita. Wanaulizaka bila kuchoka, ndiyo tuambie namna gani tunapashwa kufanya ndani ya kusanyiko la pahali on, sagen, na ninapashwa kujibu yas. Hiyo kitu moja ninawambia kwamba nahuzunishwa, kwa sababu hiyo siyo yas, kazi yangu na nitaweza kujilinda vizuri nisiweze kuingia katika kazi siyokuwa yangu, wakati napo husu kutangaza neno la unabii shauri za Mungu, mambo ambazo zinazolingana na utaratibu wa saha na siku ya kiungu. Hiyo ni kitu ambacho Mungu alichonipatia ambayo niliyoipewa hapo hapo, bila mimi niweze kuongeza kitu fulani, wakati napo husu kujengwa kwa kanisa la pahali, ombi langu ni kwamba Mungu aweze kusimamisha wandugu walio pale. Lakini sasa wanapashwa kushiweka kwa upande wa Mungu na waweze kushiacha, waweze kutumikishwa, waweze kuwa tayari, si kufanya mapenzi yao wenyewe, lakini kufanya mapenzi ya Mungu, na Mungu atahusika na hiyo inayobaki. Napacha kusema ya kwamba yale inayohusu kusanyiko la pahali inanigusa sana kwenye moyo na ninahitaji kweli kweli ya kwamba kusanyiko la pahali lililojengwa juu ya Biblia na linalotumika vizuri, vizuri niweze kuonekana katika mahali hapa pam, likiwa, huduma, likiwa na huduma zote na makazi zote, wazee na madiakoni yote nayolingana na Biblia. Nyote mnakubalia na hiyo, ni hapa ndipo inapashwa kuanzia, lakini kama vile nimekwisha kusema, kuna watu ambao walio na mipaka fulani. Mufano, Paulo, kwa mfano Paulo aliandika mahali fulani ya kwamba ninasifu Mungu kwa sababu si kubatiza mutu mwengine ila jamaa ya Nikola, kwa maana Mungu hakunituma kuweza kuhubiri, samahani, kwa maana Mungu hakunituma kubatiza, lakini kuhubiri Injili wa kwanza sura mo, moja, mstari kumi na sita na kumi na saba. Ni kuna watu ambao walioitwa na Mungu kwa sababu ya huduma iliyo wazi na hapo hapo Mungu anawafunulia na anawavika na anawaongoza katika mawazo yao na katika uongozi wa roho wa kiungu. Na hapo uongozi wa kiungu nakuja na hakuna na mtu mwingine eza kukamata hiyo kazi, na hakuna mtu anaweza kukamata hiyo usimamizi. Haiwezi kufundishwa, haiwezi kufundishwa hayo, lakini napasha kuwa ime, umeipewa na Mungu hapo hapo na ni hiyo ndiyo tulisikia kutoka kwa ndugu Branham. Munakumbuka kuhusu ono alioona. Au mutu mwengine aliyeweza kuona. Sana sana ni Junior, Junior Jackson. Aliona mtu fulani aliyeweza kutembea kwenye farasi nyeupe na kisha mwengine akajaribu kuweza kusukuma ndugu Branamu ili nayeweza kupanda kwenye farasi. Na ndugu Branamu akasema ndani ya tafsiri ya ono hiyo ya kwamba hakuna mtu aliye na haki ya kufanya hivyo akose, kama anakuwa aliweza kutayarishwa na Mungu kwa ajili ya hiyo. Na ilikuwa ni mwisho, mwisho ilikuwa pale mtu aliye taka haki liweza na mtu aliyekuwa ametumwa na Mungu, hapo sasa aliweza kuendelea na kazi yake pia, katikati ya kusanyiko la pahali, kuna wazee ambao walio na karama tofauti. Moja anakuwa na karama ya kuweza kukosoa, mwengine anaweza kuwa na karama ya kufundisha. Hapo napo, hiyo aina ya karama tofauti ni ya lazima, kwa sababu makazi na hitaji katika kusanyiko la pahali ni za lazima tena zaidi kuliko katika kusanyiko la utangazaji wa Injili. Wakati naposema hii hapa, ninaiwaza kweli, wakati napozungumuza mbele ya watu elfu kumi ndani ya kusanyiko moja si onake shida katikati ya hao watu elfu kumi, lakini kama weza kuzungumza hapa mbele ya watu mia moja, nitaweza kujua kose shida za hao watu mia moja au watu kumi, lakini tazijua. Nikusema sasa, napashwa napashwa kuitimiza ndani kazi yangu kazi yangu, bila kusumbuliwa, bila kujisikia kama minalemelewa au kuzuizwa ndani ya kazi yangu. Ni kusema kazi yetu ya muhimu jioni hii, kama hiyo imekwisha kuzungumziwa kuhusu swali, itakuwa ni kwamba hapa Mungu pamoja nasi kutoka vyombo ambavyo tulivyo navyo aweze kutengeneza kitu fulani, aweze kufanya kitu fulani, na kila mtu aweze kujisikia vizuri mbele ya wote, kila mtu aweze kuunga mkono wengine wote, na kila mtu aweze kujua kwamba mwengine iko pamoja pale kwa ajili yake na kwa ajili yako, na bila hata kuwa anahitaji kuweza kuyaonyesha na kuyazungumzia. Na ndugu Rusi, ninakwambia toka hapa mbele ninaisema usiamini ya kwamba kuna hata mtu mmoja ndani ya kusanyiko ambaye hawezi kuwa vizuri mbele yako, ambaye anaweza kupingana na wewe. Tupa wazo hiyo mbali na wewe uisabie kama vile inatoka kwa shetani, wende mbali na wazo kama hiyo, na wewe utaona kwamba mambo itatembea vizuri pamoja na msaada wa Mungu. Sema amina. Unasikia? Si soti wote wasema? Tena ingine mara moja amina, muiseme ingine mara moja, hiyo inaweza kufika. Naisema tu kwa sababu kwa sababu ni kusikia hiyo, ukisema hiyo wakati, napo toa onyo hii iwe kugua au kufazaika, hapana, na hiyo haipashu tena kufanyika tunapendana ndani ya upendo wa kiungu kama vile tulivyo. Ninauliza ul, wote na mimi na sisi tuliyo hapa mbele, tulisoma sote pamoja Zaburi mia moja makumi tatu na tisa na pale kuna shahiri ya hajabu, ningetaka nisome au napaswa kuisoma sasa, ili niweze kuonyesha kitu hiki. Inahusu mstari wa 15 Zaburi 139 mstari wa 15: mifupa yangu haikufichwa kwako, wakati nilipoumbwa kwa siri na kuungwa kwa ajabu kwa pahali pa chini pa nchi iwe uyaku iwe yangu iwe ya mtu mwengine, hakuna kitu kilichokuwa kifichwa mbele ya Mungu. Na Mungu alifanya S kila mtu kama vile alivyo na kama vile Mungu alivyo. Tukubali ndani ya Kristo nasi tunakubali wengine wote ndani ya Kristo Bwana wetu kumi wa wetusi na ndugu ambaye naweza kutengeneza au kumfanya mpya, lakini apashwa kumheshimu, kumwesabia na kumheshimisha na kumkubali kama vile alivyo. Amina. Na hiyo ni ya lazima sana kwa ajili ya kusonga mbele pamoja na Bwana. Vile vile kama vile hatuwezi kugeuza kitu fulani juu ya uso wetu wa nje, kuhusu mwanadamu, urefu au sura ya pua, iwe kitu chochote, iwe kitu chochote, kitu moja ambacho tunaweza kuwa na uwezo ya kuweza kuongeza juu yake akose naweza kuwa kilo yetu lakini hatuwezi kuweka muhimu juu ya hayo hapa inahusu kitu kingine. inahusu hapa ni kwamba tusiweze kujua mtu sawasawa na mwili lakini sawasawa na roho wakorintho wa pili sura, sura tano, wakorintho wa pili sura tano mstari wa kumi na sita na paulo alisema hata kama tulijua kristo sawasawa na mwili ndio mwazie kidogo pale kulikuwa wa so ndugu ndugu Petro, Yohana na wengine wote walikuwa mbali kwa mahali pa kutupa jiwe kwa mkono pamoja na Bwana wetu Mokozi wetu, wakati alipokuwa huko Getsemani na damu na jasho yake ilianguka kwenye mawe, alikuwa akipigia magoti kama vile toni ya damu lakini katika mwili wake katika hali yake ya vita, lakini nyuma ya ufuko wake walikula pamoja naye, na hapo hawakukumbuka tena mateso yake. Walikuwa wakiona yule mshindi wa Golgota, Bwana aliyefufuka ambaye aliyekuwa ameshinda kifo, aliyeshinda kuzimu, na aliyebomoa Shetani, na ambaye aliyekuwa hai katikati yao. Na ndiyo maana Paulo alisema na hata kama tulijua Kristo sawa sawa na mwili, kama tulimjua katika utu wake, lakini sasa hatumjui kwa namna hii. Na iko hivyo hivyo kwa ajili ya sisi sote, kama tunataka, ili Mungu apokee inayompendeza tunapashwa kumupatia hiyo uwezo, na tunajua sisi sote vizuri kwa namna ya dunia hii. Lakini tukamate sisi watatu tunayotumika hapa, kuna miaka mingi au kumi inayopita kwenye mahali pamoja, vile vile, kama vile tabia zetu ziko tofauti sisi watatu. Ndio, wazia muda mdogo ndugu Rusi. Na kisha wazia kidogo. Wazia, oh ndugu Frank anapaswa kuwa hivi. Sasa hiyo inaweza kuwa namna gani? Na kisha sasa ndugu Frank wazia na useme, oh tazama sasa ndugu Rusi anapaswa kuwa hivi. Na kisha sasa wazia ndugu kuwa na ndugu Schmidt na useme, oh tazama sasa ndizi ndugu Rusi angepaswa kuwa na ndugu Frank ndizi anapaswa kuwa na kama vile ndugu Schmidt. Schmidt. Na yote napashwa kuwa katika utaratibu? Hapana, haiwezekane. Ndugu Schmidt anapashwa kuwa kama vile alivyo, na mimi sina kitu cha kuonya juu yake. Ndugu Rus anapashwa kuwa vizuri vizuri kama vile alivyo, na sijue yale ambayo napashwa kumwonya juu yake. Ndiyo inayohusu sisi sasa. Namna gani napashwa kuweka kipimo kingine? Ninapashwa kuwa kama vile nilivyo nani basi? Na hiyo inakuwa vema hivyo hivyo kwa ajili ya sisi wote, kwa ajili ya wa ndugu wote na kwa ajili ya wa dada wote pia. Tunapashwa kuheshimiana sisi kwa sisi katika upendo wa Mungu, na tuweze atuweze tuweze tukubaliane sisi kwa sisi kama vile tulivyo. Kwa, kwa kurudi kwa swali na kwa andiko la Matayo 18 hapa inawezekana ya kwamba kama mtu kweli kweli iko wa kanisa la Mungu ali hai, na kama kweli alikuwa pale ili aweze kubatizwa ndani ya mwili wa Bwana kupitia roho, na kisha kama anaweza kufanya kosa, na kisha anakataa kuweza kusikia au kukubali neno la kuonywa au la kukosolewa ya ndugu, na kisha wandugu wawili wanamsindikiza ili waweze kumwambia hiyo kitu moja, na kisha hiyo haina faida kwake. Sasa anapashwa kuletwa mbele ya kusajiko sawasawa na Biblia, kama angali hai, kwa maana katika hali nyingi mtu ambaye aliyekamata mwongozo mbaya anakuwaka na bahati kidogo kuweza kurudi tena nyuma, akose kama anaweza kurudi tena kwa mahali alipoanzia kwenye mambo iliharibikia. Katika njia hawezi kutengeneza mambo, anaweza kuwa amepengama tu kupengamisha mambo. Ndugu Braham alisema hiyo pia, munapashwa kurudi kwa mwanzo na kuweza kuanza tena kutokea mwanzo. Sasa leo huzungumzia mtu kuhusu utaratibu wa kanisa, kama munasema na kuambia watu fulani ya kwamba inaandikwa ya kwamba hatungepashwa kuwacha makusanyiko, wanakuchekelea, wanasema nini kusanyiko? Ninasikiaka vizuri nyumbani kwangu. Hiyo ni roho ya Antikristo iliyojitengeneza katika hali ya utawa iliyo katika njia ya upotevu, lakini siku zote roho wa Mungu siku zote atakubaliana na neno la Mungu na ataongoza siku zote watu waweze kuwa katika uhusiano ya neno la Mungu katika mambo yote. Kama mtu fulani anaongoja ya kwamba Mungu atatembea hivi pamoja naye katika njia zake mwenyewe. Haiwezekani, hapana tena hapana. Kwa sababu gani? iliandikwa ya kwamba waliacha njia ya haki, Waku Petro wa pili sura 2:15. Na walifanya nini? wanatafuta walimu ambao wataweza kuambia yale ambayo yanawapendeza. Hapa pia nako katika mahali hapa kama unaweza kuwa litenda sawasawa sawa na Biblia kusajiku akose, ningeweza kuwa alingali vizuri bila hata kuacha mtu moja, bila hata kuwacha mtu moja. Um, um, na wa wakati unapashwa kuja na itakuja ambapo Mungu atapokea na mpendeza ndani na ya kusayiko la pahali, naamini namini ku makanisa za pahali. Paulo aliandika akituma barua zake kwa kanisa la, la, la pahali, iwe kwa Uefeso wa, wa Korinto au mahali pengine. Mahali ponde kulikuwa makusanyiko za pahali, nazo ni za Kibiblia. Tofauti ni kwamba ambayo siwezi kuwa mimi ni kwa sababu siwezi kuwa, sikukuwa na kazi ya kuweza kutengeneza makanisa za pahali. Na siwezi kuhusika na mambo hayo, na hiyo sio kazi yangu, sio kutuma kwangu hiyo. Bwana Mungu alikuwa akijua yale alikuwa akifanya, na, na yale alikuwa akisema, na alikuwa akijua yale ambayo alikuwa anajua kwamba nipasha kufanya na yale ambayo alikuwa akijua kwamba nipasha kufanya. Na wale wote ambao wasio tayari kuweza kusikia, msiamini ya, ya kwamba inawezekana kutengana na kuacha yote na kisha kuwaza ya kwamba wanaweza kutengana na kisha wakiwaza ya kwamba wako sehemu ya kanisa la Mungu aliye hai, haiwezekane, haiwezekani. Mungu ana makanisa za pahali au makusanyiko za pahali, Mungu ana kanisa la ulimwengu mzima, na hiyo ni sehemu ya kipimo cha Biblia. Na wale wote ambao walio sehemu ya kanisa la Mungu aliye hai watajinyenyekeza chini yayo, watajinyenyekeza kwa utaratibu wa kanisa. Hakutakuwa ndani wasi ndani yao, kama tumegeuka kuwa sehemu ya ujao ya mambo hayo. Sasa namna gani tunaweza kupingana na yale ambayo tuliyo sehemu yake? Ufalme itakuwa sasa imegawanyika na haitaweza tena kudumu. Nikusema, utaratibu wa kibiblia ni hii kama mtu anafanya kosa hiyo, haipashwi kuletwa mbele ya watu wote, au ndani ya kijiji chote nzima, au ndani ya mji lakini, ndugu aliyeisikia wa kwanza anapashwa kwenda kwanza kuweza kumzungumzia na hiyo kama vile Paulo anaisema waziwazi -wazi. Ugalatia sura sita mstari wa kwanza kwamba anaifanya kwa, kwa roho ya upole. Na hapo sasa, ni lazima sana uweze kujua namna ya kuzungumzia watu. Kama hawasikii, ndugu ule atakamata pamoja naye ndugu mmoja au mwengine, na kama asikie, hiyo kitu kitaenda mbele ya kusajiko na inaandikwa sasa ndani ya Matao 18, mstari 17, na kama asikie awe kama vile mutu wa mataifa na mutoza kodi. Kwa maana ndani ya moyo wake mutu anaweza kukubalia Mungu, Mungu mutu anaweza kukubalia Mungu kama hawezi kuwa amegeuka mbali na neno la Mungu, na tupasha kukubali hiyo na kuihesabia hiyo katika maneno haya kama vile andikwa katika Wakorinto wa pili sura kumi mstari wa sita, pamoja na neno ambayo tumekisha kusoma na pia na neno la Wakorinto sura tano. Hapa ndani ya Wakorinto wa pili sura, ta, sura kumi sura kumi mstari wa ine. Wakorinto wa pili sura kumi mstari wa ine: maana silaha za vita yetu si za mwili, lakini zina uwezo katika Mungu kuangusha maboma ya vita, tukiangusha mawazo. Msoro wa tano, hile tunaangusha mawazo na kila kitu chote cha juu kinachonyanyuliwa juu ya elimu ya Mungu, tukitia kila wazo katika utumwa wa Kristo. Msoro wa sita tukiwa tayari kulipiza maasi yote wakati utiifu wenu utakapotimia. Kama mnasoma shahiri ya mwisho ya barua kwa Waroma mstari wa mwisho, nasema ndani ya Waroma kumi wa Roma 6 mstari wa ishirini na sita ya kwamba Mungu alinituma ili niweze kuleta utiifu katika imani ya mataifa. Kama unaenda hapa katika Wakorinto wa kwanza sura tano, mtu aliyekuwa akiishi, kuna kijana aliyekuwa akiishi na mama yake, husema mke wa baba yake, na hiyo ilikuwa imekwisha kuhukumiwa kama vile mtu aapasha kufa ndani ya sheria ya Musa, hiyo kama vile ni dhambi kubwa ambayo pesha kufanyika, kijana anayeoa muke wa baba yake, kumfanya kama vile muke wake, na hawezi hata kujiacha kuweza ku, kuonyeshwa makosa yake na mtu na kisha Paulo anaandika ndani ya Wakorinto wa kwanza sura 5:5 na kwamba mtu huyo anawekwa kwa mikono ya shetani mtu huyo hawezi kukosolewa katika mwongozo wake. Mstari wa pili nasema nanyi mnajifuna wala hamkusikitika, hata yeye aliyefanya neno hili aondoeshe katikati yenu. Wakorintho wa kwanza sura tano mstari wa pili. Na kash, kisha sasa, kama inaambiwa tena hiyo na kisha inakuja mbele ya kusanyiko ya Mungu na kisha kunakuwa kuvunja neno la Mungu, hapo sasa utaratibu pashukudisho katika kanisa la Mungu. Mungu ni Mungu wa utaratibu. Na hiyo ipasha kufanyika hivyo katika kanisa la Mungu. Na kisha kama munaendelea na kusoma sura yote nzima imeandikwa hapa. Mnaweza kuyasoma mstari wa tano pia. Wakati wa kwanza sura tano mstari wa tano kutolea shetani mtu huyu ili mwili uharibiwe hata siku hata roho yake iokolewe katika siku ya Bwana Yesu. Ilikuwa ni mtu huyu aliyekuwa ameokolewa na kubatizwa katika Roho, lakini roho yake pashwa kuokolewa kwa siku ya ukovu au kwa siku ya Yesu Kristo, na iwezekane kwamba mtu aliye na Roho wa Mungu aweze kupotea lakini hapa inasema kwamba ingepashwa kuokolewa. Haya, hapa yaandiko kwamba inapasha kuokolewa kwa siku ya Bwana, lakini andiko kwamba inaandikwa kwa siku ya Bwana Yesu, hiyo ni siku ya Yesu Kristo wakati atakaporudi ili achukue walio wake. Lakini hapa inaendelea kwenye mstari udio, unaweza kusoma mstari wa tisa: niliwaandikia ninyi katika barua yangu ya kama musichanganye na wazini. Mstari wa kumi: sisemi musichanganye, musichangane, musichangane kabisa na wazini wa dunia hii, au wenye tamaa, au wanyanganyi, au wenye kuabudu sanamu. Kama hivi, ingewapasa ninyi kutoka katika dunia lakini sasa nawaandikia ninyi musichangane Musichangane na mtu anayeitwa ndugu, kama akiwa mzini au mwenye tamaa au mwenye kuabudu sanamu au mutukanaji au mlevi au mnyang'anyi, musikubali hata kula pamoja na mtu wa namna hii. Tazama, hii horoza hii yote hapa, kama unakutana na mtu kama vile ilivyo hapa, anayevunja kwa utashi wake neno la Mungu, na naye sahau sheria za Mungu, kama vile huyu kijana hapa, aliyekamata muke hapa, useme waziwazi, akose baba yake, alikuwa amekuwa kuzee, amekuwa amezeeka, alikuwa amezeeka sana na kisha sasa huyu kijana akakamata mke wa baba yake akivunja neno la Mungu kwa namna hii, hiyo haipaswi kubalika, hiyo haingepaswa kuvumiliwa. Na pia hata kwa wakati huu hata pia tabia njema pia hata hiyo kukosoa ilikuwa ni kitu fulani ya kosi kicho kama vile chepi ya uzaifu, lakini hawa kwa hawa wamini wa lakini hawa walikuwa waasi, na ndio maana shida nyingi ndani ya kusanyiko la Korinto ilikuwa pale, kama tunasoma barua kwa Wakorinto, kama kama tunasoma sama, kama tunasoma barua kwa Waroma, katika barua kwa Waefeso, hizo barua zilikuwa zikipangwa kwa namna tofauti, lakini hapa maneno haya katika Wakorinto hii hali inaonyeshwa katika hali moja, inasema kwamba wadanganyifu wa, wa kuabudu sanamu. Kama unaweza kuingiza maneno haya yote katika andiko zingine za Biblia tutaweza kujua iko na kilo gani, lakini leo kuna wengi wanaoacha yote ikipita wanaiacha ikipita, na ambao wanaokamata kose kitu fulani na kisha wanakitafsiri vibaya. Na pia hata mudanga, mutukanaji, mutukanaji hana pia nafasi ndani so ya kanisa la Mungu aliye hai na ninawauliza nyote au nawaomba nyinyi nyote mweze kukamata neno la Mungu katika makini yake katika ujumla wake wote, katika ujumla wake wote, na hapo sasa tutajiweka, tutasikia, tutaji, tutaji vizuri na tutajisikia vizuri tena zaidi, kama vile nasemeka hapa: mudanganyifu, muzini, muabudu sanamu, mtukanaji, mulevi Munyanganyi mlevi hata ingia. Musiwe na uhusiano na pamoja naye, musile chakula pamoja na mtu kama huyo. Na kisha Paulo anaendelea kwa mistari kumi na mbili, kwa sababu mimi ninaruhusa gani kuhukumu wao walio nje? Ninyi hamuhukumu wale walio ndani na tatu, lakini Mungu atahukumu wale waliyo inje. Mondoe mutu yule mbaya katikati yenu. Ndiyo, mutu fulani atasema oh, sasa namna gani anahukumu hapa? Anahukumu sawasawa na kipimo gani? Nani atakaye hukumu na nani atakaye leta haki? Nani atakaye kaa kuweza kuhukumu? Lakini hapa hakuna mutu anahitaji kuhukumu au kukaa kwa kushoto lakini hapa neno la Mungu peke yake ndilo linapasha kutangazwa waziwazi. Na Yesu alisema Yohana kumi na mbili makumi na nane, siye mimi nitakaye wahukumu katika siku zile, lakini neno ninalo watangazia ndilo litakalo kuwa muhukumu wenu. Ni neno ndilo linalotangaza hukumu, si mutu. Ni neno ndilo lilo na mamulaka na si mhubiri Das na sio ndugu, ni neno ndilo lililo na mamlaka, okay, ya kiungu na mbele mtu yoyote aweze kuleta hiyo mamulaka kiungu anapashwa kwanza kuwa na uhakika ya kwamba anahukumu kwa namna njema, na yale anayohukumu anahufanya kusawasawa na msingi wa neno na maandiko matakatifu, na hapo itakuwa neno ililo na nuru. Hapo na hapo sasa sio mtu, lakini hapa ni Mungu ndiye mwenyewe aliye hai ananipatia hii bahati ya kuweza kusimamishwa tena imara na kukosolewa. Unaweza kuambia kitu fulani tena leo wazi, tuwe wazi leo. Nani anataka tena kukosoa leo? Nani wa kwanza atasema haraka? Wa kwanza atasema haraka haraka, eh, fazigia mbele ya mlango wako kwanza, na pale pa mambo itakuwa imalizika. Lakini uoga wa Mungu ushakapotea katikati ya watu, na naisema kuna miaka mingi iliyopita, ni nishakaisema. Uoga wa Mungu ndiyo mwanzo wa hekima ya kiungu. Methali tisa mstara wa kumi. Wa kumi. Mstara wa kumi. Methali tisa mstara wa kumi. Inasemeka pia katikati ya wamitume. Maajabu kubwa ikuwe kifanyika. Na oga ikuwe kishika watu wote. Batu ya mitume sura mbili mstara wa makumi ine na tatu. Na uoga wa Mungu ikuwe menjia ndani ya kanisa. Na watu walikuwa kibarikiwa. Basi rudi sasa tena kwa neno hili, ambalo lilioulizwa kama vile swali. Paulo anasema hapa wazi wazi. Anasema ndani ya Wakorinto wa pili sura kumi mstara wa nne kwa kwa na kwamba hatupiganake kwa namna ya mwili, hatupiganake kwa vipimo vya mwili au na maoni ya mwili, lakini tunapigana kwa silaha za Roho ili tuweze kubomoa yote ambayo inayopingana na kujua Mungu na sio kwa ujuzi wako na ujuzi wangu, na sio ujuzi wa Kiroma au wa ujuzi wa Kiprotestanti, lakini yote inayopingana na ujuzi wa kujua Mungu, yote inapashwa, yote inapashwa kupinganishwa, yote inapashwa kupigwa chini kupitia upanga wa roho na, na, na silaha za Mungu, na maandiko yanasema waziwazi. Na kisha mtume anaendelea na kusema katika Wakorintho wa pili sura 10 sura tano, Tukiangusha mawazo na kila kitu cha juu kinachonyanyuliwa juu ya elimu ya Mungu, tukitia kila wazo katika utumwa wa Kristo. Mtumwa wa Kristo ni mfungwa aliyefunguliwa, hawezi kuwa kwa shetani tena. Yani, wakati Mungu atakapokuwa amekufungua wewe na mimi, ndipo tunaweza kugeuka kuwa wafungwa wa Kristo wa na Paulo angeweza kusema kwamba mimi Paulo, mutumwa wa Yesu Kristo. Shetani alikuwa akimupiga ni kweli, lakini alikuwa hana mamlaka juu yake, na inapaswa kuwa hivyo kwa ajili yetu. Shetani atupige na ngumi zake au atupige vipasi, hiyo haina faida ya lazima ni kwamba asiwe na mamlaka hata moja juu yangu, naye alishaka ipoteza haki yake yote kwa uchao. Tunayamini kwa maana Kristo alitukomboa alilipa deni hapo Golgota, na hayo inasemeka waziwazi, wazi wazi hapa ndani ya Wakorinto wa Pili sura ya kumi mstari wa sita tukiwa tayari kulipiza maasi yote. Watu wote na kila mtu yeyote <mulik> anaweza kose kuweka mwisho au kuwa kuwa wasio kuwa, wa, wa, wa watifu. Watoto wanakuwa wasio watifu na kila mtu anaweza kuwa si mtifu, lakini hapa nahusu kitu kingine, siyo kitu kingine lakini neno la Mungu na siyo kuweza kutoa maimbu kuweza kupitisha sasa tembo o lakini tuweze kuhesabia yale ambayo Mungu anayotuagiza na kisha tuweze kuyajibu na kuyatii, tukijua kwamba tupashwa kuyatimiza. mstari wa sita, Wakorintho wa pili sura kumi: tukiwa tayari kulipiza maasi yote wakati utiifu wenu utakapotimia. Kwanza utiifu unapaswa kurudishwa kwa namna ya, ya ujumla kwa wote, kwa wote heshima, kuheshimiana, kuheshimia kwa ajili ya kila neno la Mungu, iwe yoyote mahali lilipo, au kwa nani liliyoweza kuandikiwa na kuambiwa. Siwezi kuambia leo au kusema leo ya kwamba Paulo aliandika hili kwa Timoteo, ya kwamba ili aliandikia Tito au ili aliandikia Filomono. Filomono leo naweza kusema ya kwamba mambo haya yaliniambia mimi leo na iko hivyo hivyo kwa ajili ya kila barua kwa makanisa. Hauwezi <coughs> kusema ndiyo hii di ndiyo Bwana aliyoambia kusanyiko la pahali pahali fulani na fulani, na kwamba hiyo iko pasha kuambia hiyo kanisa, hapana kila neno lilokuwa likiambia kila kanisa au kila kusanyiko, Mungu alikuwa akiliambia kila kusanyiko la pahali kwa mahali pote, Ka, katika kila wakati wote, katika kila kizazi chote na kila wakati wote. Nasi tunanyenyekea chini ya hiyo na tunachilinganisha na hiyo, na hivyo sasa utiifu wetu unapashwa kuwa ya ujao, ili tuweze kuwa katika kipimo cha kuweza kuazibu kutotii kote. Na namna gani tunaweza kufanya hivyo? malipizi makubwa ambayo za kupewa kwa mtoto wa kweli wa Mungu iliyo hapa duniani ni kuweza kufukuzwa, kufukuzwa ndani ya kusanyiko. Hiyo ndio malipizi makubwa. Mtu anayeweza kurukaruka kwa furaha, kwa sababu haiko tena kumoja wa kusanyiko Anaweza kuwa shaka poteza akili au hajawahi kuwa mwamini au hajui yale inayofanya mutu ambaye anayefukuzwa ndani ya kusajiko. Na si mimi ninayesema hivyo, lakini maandiko matakatifu yanasema hivi, tumekusha kuyasoma hapa sasa hivi. Mutu huyo anapasha kuhesabiwa kama vile mutoza kodi au mpagani. Na hivyo sasa, mutu ambaye asiyeheshimia utaratibu utaratibu na heshima ya kiungu utaratibu wa kiungu wa la kanisa, mtu huyo anajiweka pale pale chini ya uongozi ya mambo mengine, na anakuwa ameenda nje ya kanisa au nje ya kusanyiko, na hana hitaji ya kuweza kujilinganisha na kusanyiko na mambo mengine yote. Mtu aliye sehemu ya kanisa au kusanyiko atailinda, atangoja mambo yote katika hali yote, katika wakati wote, kwa maana hapa inahusu ninyi binafsi na sio mimi au ninyi, sio ninyi au mimi, lakini si sote na hapa tunaona kuna tofauti katikati ya kuwa sehemu ya kusanyiko kwa namna ya nje na kuweza kuichukua ndani yako, ndani ya moyo, kuweza kuwa ukijua kwamba unambatanishwa nayo kama vile mwili wa Bwana. Kama vile, kama vile kusanyiko ambalo alilokusanyika alilokusanya alilokusanya, na hiyo ndiyo hiyo najitakia na, na hiyo ndiyo hiyo natakia wote, na nahitaji niweze kuwa moja wa kusanyiko la pahali hapa, kama wanaweza kuliima sehemu ya hii hapa na hapo. Sasa ingekuwa vema wanaweza kunichukua katika makaburi, na hapo maisha yangu haitakuwa na, na maana. Mimi ni sehemu ya kusanyiko la pahali. Hiyo ndiyo hali yenu, ndiyo hali yenu. Naamini na kwamba ni hivyo, naamini ya kwamba mko wa sehemu hiyo, naamini ya kwamba sisi sote tuko wa kusanyiko hili. Na sasa tunapashwa kutambua sasa njia ya Kibiblia, na tuweze kutembea katika miongozo na katika mipaka, ndani ya mipaka ya Neno, na pia hata kama hiyo haiwezi kuwa katika kazi zangu kazi yangu, nataka kusema kwamba kazi yangu, na kwamba haizi kuwa yangu. Nataka kusema hiki, wazee wa kusanyiko la pahali wako na kazi. Ya kwanza ni ya kuweza kuhusika na mashida zinazoonekana na sio kusanyiko au watu, lakini hayo inaanzia mahali fulani, pamoja na wale walio na usimamizi mbele siku moja iweze kuletwa mbele ya kusajiko baadaye. Na sasa tutaweza kuuliza na tutaweza, tutaweza kuomba Mungu pia ili wandugu waliowekwa na yeye waweze kuwa kwa upande wake, ili tuweze kuwatumainia. Na hivyo inaandikwa ndani ya Agano la Kale. So Mambo ya Nyakati ya pili sura ishirini mstari wa ishirini ya kwamba mutumainie Mungu na mutaokolewa, mutumainie watumishi wake manabii na mutapata nguvu. Na ilikuwa hivyo katika makusanyiko la pahali, wakati wahubiri wakuwa kigombea wagonjwa mgombea wagonjwa mgombea wagonjwa ilijibu katika chumba Loka wakati wa utangazaji mahali ambapo hakuna hata mchungaji wa pahali aliye na mamlaka. Lakini hapa ndani ya kusanyiko la pahali ni wandugu wa kanisa hilo, ndilo wana, ndio wanakuwaka na usimamizi wa hapo, kwa maana uaminifu wa kusanyiko haupashwi kuwekwa ndani ya mtu anayeweza kufanya makusanyiko mawili na kisha tena aweza kurudia nyuma miaka moja au miaka mbili na kisha utaweza kusikia. Uaminifu wa kusanyiko la pahali inapashwa kuwekwa ndani ya wachungaji, ndani ya wazee wa kanisa la pahali amina. Na hapo sasa, tunatamka uaminifu wetu ndani ya wandugu wetu, hiyo hailetea hata shida moja. Ningeliweza kuose kuzungumza tena haraka kuliko kama vile kawaida. Naamini ya kwamba Mungu alitupatia hii alama jioni hii, sikuitafuta nilitaka ili niweze kukaa haraka haraka. Mungu anajua moyo wangu sikukuwa hata na wakati ya kuweza kusoma tena hata neno moja. Niliweza kukata simu nikakuja mara moja God kwenye makusanyiko. Mungu anajua yote, na tunasema kama vile Petro alivyosema kwa wakati ule, Bwana, unajua mambo yote, unajua ya kwamba ninakupenda. Yohana 12:17. Na pia hata nyuma ya kushindwa kwa ndani ya maisha ya maisha mtu, lakini Bwana wakati anapokuja mtu anapata msaada. Petro alishindwa mara tatu, mara tatu Bwana alimuuliza unanipenda, na kisha alijibu akasema na kisha akamwambia kwamba kulisha kondoo zangu, kulisha wana kondoo wangu. Nasi tunapenda wale ambao Mungu aliyopenda na wale aliyoweka. Ninawaza kwa ndani ya kwamba tunahitaji maneno haya tunahitaji neno hili ili tuweze kuweka msingi wa kibiblia kwa ajili ya ujenzi wa Biblia wa kanisa la pahali. Ninahitaji ili Mungu aendelee kutuongoza katika mwongozo huo, atusaidie sana sana, ili tuweze kuwa na unyenyekevu na aweze kutupatia uwezo wa kuweza kunyenyekea chini ya neno lake, na hapo mambo yote yatafanyika vizuri na pia tuweze kuwa na uaminifu ndani yake na ndani ya ndugu zetu, na Mungu atatufanzia vema. Mungu atatulipa na atatubariki katika wingi wa neema yake. Amina. Tusimame na tuombe. Tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu la dadamani, tangu mwanzo Bwana ulipatia mtu uchaguzi katikati ya utiifu na na kutotii, katikati ya imani na kutokuamini. Bwana, na hiyo inaonekana hivyo hivyo katika wakati wote wa Biblia. Kutotii kwa neno lako iko kama vile zambi ya ulozi ya ufumu inaleta laana, inaongoza yote katika mangamizi. Lakini utiifu u, utiifu kama vile inaandikwa ndani ya Mezali ni dawa kwa ajili ya mwili wote. Bwana, tunakushukuru kwa maana ulitupatia neno lako leo. Tunakuomba utupatie basi nguvu neema kuelewa na hekima, ili tuweze kujua yale ambayo tunapashwa kufanya na namna gani tunapashwa kuyafanya na tuweze kupata nafasi yetu. Bariki ndugu zetu ambao ulioweka, o Bwana, na unikumbuke wakati utakapotenda na utakapofanya fikiri fulani ndani ya ufalme wako, o Bwana ninakushukulu kwa moyo wote ajili ya sehemu ambayo uliotupatia ndani ya matayarisho ya taifa lako, ndani ya mwito wa kutoka na kwa ajili ya bibi harusi wako. Bwana mwamilifu, ulichukua mujumbe, lakini ulitwaciya ujumbe na ujumbe unasambazwa kama vile sauti ya baragumu katikati ya mataifa mbele ya kurudi kwako. Bwana, ninakushukuru kwa ajili ya hiyo, na ninakuomba kwa ajili ya kusanyiko hili la pahali ambalo niko sehemu yake. Bwana, tusimamishe si sote imara na uongeze kuutiifu wetu mbele yako. Bariki wale wote ambao waliotuma mahitaji zao zetu, pia na mahali pote, unajua pia mauzuni zote, tupatie basi mamlaka ya kiungu, mamlaka ya ujumla ya kuweza kutenda katika jina lako sawasawa na neno lako Maabudu na heshima iwe kwa jina lako takatifu. Amina.