Bwana asifiwe na shukuruwe pia kwa ajili ya jioni hii ambayo tunaweza kumaliza pamoja. Tumekwisha kusikia neno la ajabu na tutaweza kurudi juu ya neno hilo tena kwa muda mfupi. Nilitaka kwanza niweze kuwaletea salamu za kutoka Londoni. Kuna mema na mabaya siku zote hapa duniani, na iko hivyo tangu muti wa kujua mema na mabaya ulipokuwa huko ndani ya paradizo, ilipofanyika huko ndani ya paradizo. Tunataka tu tuweze kuzungumza kuhusu mema, kuhusu yale ambayo Mungu anayofanya siku ya kwanza ya juma. Wakati pokuwa nikisindikizwa kwenye uwanja wa ndege, na tulipoweza kuwa na kuchangia kitu fulani tukiwa waine Niliweza kusema nikasema, ya kwamba ninataka ili Mungu aweze kufanya kitu fulani kya kimahajabu. Sasa tulikuwa watatu, Mmarekani mmoja, nikusema tulikuwa waine. Tulikuwa waine. Tulikuwa Marekani mmoja, mwanamke mmoja wa kutoka Holandi, ndugu mmoja wa Londani na mimi. Na kisha huyo mama akasema, ndugu Frank, sijui yale unayongoja, ninataka nikuulize swali Mungu hakufanya kitu fulani cha kimaajabu leo wakati mahubiri, wakati wa mahubiri, ndani ya wale wote ambao waliosikia neno? Na hapo nilikuwa pale nilikuwa pale nilikuwa nimeguswa. Ndiyo, tunangoja mara nyingi mambo makubwa ambayo tunataka tuweze kuona na tuna haki ya kuweza kuyangoja, tunaamini ya kwamba yatafika yanapashwa kufika kwa sababu Mungu aliyasema hivyo, lakini swali yake iliweza kunionya sana. Mungu hakutenda kwa namna ya kimahajabu leo na hakuweza kutimiza mambo makubwa wakati wa mahubiri, na hapo niliweza kujibu nikajibu ndani ya moyo wangu, nikasema ndio, ndani ya moyo wangu tu. Na hapo nilielewa ya kwamba swali au yale ni ambayo nilikuwa nimetamka ilikuwa ni itaji kwa upande moja, itaji ya kilindi ndani ya moyo wangu, na kwa upande mwingine ni kwamba nilikuwa nimepita pembeni ya yale ambayo Mungu alikuwa amekushafanya kufanya na sio hivyo akose na, kose, na, na si kama vile ni ningeliweza kuyahesabia. Na wakati ndugu Reinhold Reyn alipoonyesha ya kwamba watu ambao wanaokuja hapa N wanarudi nyumbani kwao wakibarikiwa, na ni hivyo kweli, nishaka kuisema hapa siku ya tatu, ya, ya tatu jioni iliyopita wakati nilipotoa ushuhuda wangu wa safari yangu ya kwenda huko Romania na huko Chekoslovakia, nikasema kwa kiwango gani neno linapenya kwa kilindi ndani ya mioyo ya watu na linafanya hata kitendo. Ni kweli tunavuka hapa kupanda na kushuka, tunaishi mambo mengi, lakini wale wanaokuja hapa na wanaopokea neno wanabaki wakiwa wakushukuru katika maisha yao yote. Ninajua kwamba ndugu ambaye ninayeambatanishwa naye tangu mwanzo huko huko Silezi, karibu na mpaka wa Chekoslovaki na Pologne, na wakati posalimiana, mnajua wanafanyaka bara nyingi, wanapatiana busu ya furaha, na niliwaza ya kwamba alikutaka kunivunja kose meno ya nguvu sana nguvu sana lakini nilikuwa nikisikia uhakika na shukurani, lakini pia niliweza kusikia maumivu pia ya mwili. Na kisha akaenda nyuma, akanitazama ndani ya macho na machozi ilikuwa ikianguka kwenye macho, mashavu yake mbili, na akanigusa akanibusu, akanikumbatia. Maumivu ilikuwa kubwa na tutambua kwamba neno na baraka ilikuwa ya kilindi sana ndani ya moyo wake. Na hapo hapo niliiwaza kuhusu yale ambayo ndugu Brandamu anayosema ndani ya mihuri. Sijui vizuri vizuri ni muhuri gani, lakini nasemeka kuhusu mafuta na mvinyo mafuta na mvinyo, na kisha anasema usifanye mabaya juu ya mafuta, usifanye mabaya juu ya mafuta na mvinyo, uyaache usiaguse, usi na kisha tulielewa Ufunuo sura sita mstari sita kwa namna ya kibiblia, maana ya kibiblia maana yake ya kibiblia katika mambo hayo, maana yake ya kiroho katika mambo hayo mawili, mafuta siku zote inalinganishwa na Roho Mtakatifu na mvinyo inaamsha ina, ina mwili. Ilionyeshwa ya kwamba ufunuo ambayo tunayopewa kupitia roho yanakuwaka na matokeo, na ina kunafanyika kitu fulani, na hayo yanafanyika mahali ambapo wanapohubiri wakati fulani akose zaidi kuliko hapa, wakati wakati unapo mahali tunaposikia mahubiri tena na tena na ijapokuwa hayo yangepashwa kuwa tofauti, tungelipashwa kuguswa, tungepashwa kushikwa kwa nguvu mupya ya kushangazwa mbele ya neema ambayo siye weza kuelezeka siye weza kuelezeka na siye weza, weza kutamkwa ya Mungu. Na nisema wakati napo hubiri neno hapa na hali ya nyenyekevu, akose watu walio wa kupinga au akose weza kuwa na nia njema, sababu kuna watu walio na hali ya kama vile hali mbaya, hali mbaya lakini naweza kuwa kosi na nia njema, inakuwaga hivyo pia. Hatuwezi kubadilisha kitu fulani juu ya hali ya mtu, lakini Mungu peke yake niweza kufanya hivyo. Lakini tunaamini laki ya kwamba atayafanya, naye atashuhudia neno lake. Mnajua vizuri ya kwamba juu ya hii hali ya kizehebu kuna mambo mapya siku zote. Wakati uliopita nilisikia kupitia simu ya kwamba kuna timu ya watu wa tatu mmoja wa kutoka Marekani, mwengine wa kutoka huko Danemark na mwengine wa hapa Ujerumani, wako pale wakianza sasa kutenganisha kondoo na mbuzi, na kwamba Bwana iko na hukumu kanisa lake na mtu huyo iko na kwamba iko naona roho na kwamba iko naona roho iliyo katika kosi katika nuru, na kwa nusu moja akosi iko kama vile giza na ingine kama vile vuguvugu vugu. Lakini hii ivema kuweza kubaki kuwa mtu wa kawaida na mtu mnyenyekevu. Lakini Mungu atupatie mvua ya mwisho na tuweze kungoja ili roho wa Mungu aweze kufanya neno kuwa hai. Siwezi tena kuvumilia ya kwamba mambo mengi yanaweza tena kufanyika kwa ujanja sura ya utakatifu ndani ya ufalme wa Mungu. Na kisha kuna kuja watu wanaotaka kuweza kuokolewa, lakini wakati mtu anapokuja na kusema kwamba sasa Bwana atuonyeshe hiki na kile au ukose pale, unaona kwamba hawa ni wadanganyifu na au ni wadanganyifu wanyanganyi na hakuna mtu atakayeweza kuwakokota kwa kushoto na kwa kume, lakini ni Bwana yeye mwenyewe ndiye atakayefanya hivyo, hakuna mtu mwingine. Tunapashwa kuwa macho, ili tuweze kuwa mahali ambapo tunapashwa kuwa. Na kama hivyo itakuwa ni kwa neema tu, na si kwa sababu tunaweza. Na hivyo sasa, katika ujumla, tunashukuru kwa ajili ya neema zote ambazo tulizoweza kupewa. Tunaweza kweli kusema kwa wingi wake kwa ujao wake tulipokea neema juu ya neema, neema ya kuweza kujua neema, neema ya kujua neema, neema, neema, neema inamaanisha nini? kuweza kupokea neema, kuweza kusamehewa, kupata neema, kuamini neno, kulipokea kama vile ufunuo, kubaki mtu wa kawaida mnyenyekevu, kusonga mbele katika imani, yote ni neema. Kama haingekuwa ni neema, ningeliweza kujaribu kuuliza, tungeliweza kuwa wapi? Yote ni neema, na ndiyo maana hakuna mtu ambaye anayeweza kujisifu kwa kitu chochote ne utukufu wote, utukufu wote, sifa yote na mabudu yote inaenda mpaka kwa Bwana peke yake kwa moyo wetu wote, na hiyo, kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote. Lakini natambua tena zaidi na zaidi ya kwamba watu ya kwamba Mungu Mungu alifanya mambo makubwa ndani yetu, kuona jinsi alitupatia neema hii kubwa na heli hii kubwa iliyo ya kipekee ya kipekee hapa duniani, na hiyo nayo ni neema, na si kwamba tunastahili. Hakuna mtu ambaye anayeweza kujipatia kitu chochote ambayo hakupewa na Mungu. Kama isipokuwa hiyo anaweza kuwa ilipewa kwake kwa Mungu kwa kwa Bwana. Na Paulo anasema kwamba yale niliyopewa kwa Bwana nami ninawatangazia hayo. Kwanza tunapasha kwanza kuipokea, ili baadaye tuweze kuileta kwa wengine. Kama hatukupokea kitu fulani, hatuwezi kuleta pia kingine kwa wewe, hatuwezi kuleta kwa watu. Lakini tuna kitu moja, tuweza kupokea kitu moja Mungu asante kwa sababu tulipokea neno lake, nasi tunaweza kuchukua neno hili na kuweza kulitangaza kwa neema, na hiyo nayo ni neema tu, ni neema. Kama Paulo anazungumza mara nyingi kuhusu neema, kwa mwanzo na kwa mwisho ni kwamba neema ya Mungu iwe pamoja nanyi, ya kwamba tena neema ya Yesu Kristo iwe pamoja nanyi, iwe matamshi yote katika mabarua zake yote, ni neema, ni kwa neema ndiyo nili, niliyo yale ambayo niliyo. Na mnajua neema na maisha nini? Mtu ambaye aliyekuwa amehukumiwa na kisha anasamehewa anajua anazungumza nini, anajua kwa sababu gani anapashwa kushukuru, na ni hiyo ndiyo tunayosikia. Tunajua yale ambayo tunashukuru kwa ajili yake, tunaijua sisi sote na sasa. Ndugu Rusi alitusomea andiko yenye nguvu sana, neno lenye nguvu. Nishaka kuisema mara nyingi, nabii Isaya alikuwa na kuona yote kwa ujumla, kama vile hakuna nabii mwengine ndani ya Agano la Kale lote ndani ya sura zake makumi sita na sita aliweza kueleza na kuonyesha mpango wote wa Mungu wa wokovu kwa nuru yote. Pamoja na manabii wote wakiunganishwa na pamoja, haukuweza kuyafikia na kuisema, na ijapokuwa inaomba siku zote kuonyesha ya kwamba, pia shahiri ambazo zinazo kuwa moja karibu na ingine na ingine baada ya ingine, nikitaka niweze kuonyesha kwamba shahiri ya mwisho mbele ya ile ya mwisho ina sehemu ya utimilifu. Neno hili tulilosoma linasema mengi. Isaya ishirini na nne, kwa mfano, mstari wa 19 mpaka 20: dunia inavunjika kabisa, dunia inayeyuka kabisa, dunia imetikisika sana. Mstari 20, dunia inalewalewa kama mlevi na inatikisika kama inatikisika huko na huko kama kibanda, na zambi yake itakuwa nzito juu yake, na itanguka na haitasimama tena. Isaya 20. Hapa ihusu mbingu mpya na dunia mpya. Ya, ya kwanza inapita, na Bwana yeye peke yake ndiye anaumba kitu kipya, naye atasimamisha, atafanya tena kitu kipya, mbingu mpya na dunia mpya, mahali ambapo haki itatawala na kukaa. Bwana Mungu hata acha, hata acha na Mungu hata hata acha kuiangusha na ataisimamisha na si mbingu mupya lakini ataiyeta tena kuonekana kupitia neno lake la kumba. Lakini tusome tena shahiri za mwisho sa, shahiri ya ishirini na moja mpaka ishirini na tatu. Isaya ishirini na ine, mustari wa ishirini na moja. Na itakuwa katika siku ile Bwana ataazibu jeshi lao la juu waliyo juu na wafalme wa dunia waliyo juu ya dunia. mustari wa ishirini na mbili nao watakusanywa pamoja kama kukusanya kwa wafung, wafungwa katika mshimo. Hasa swali moja, hiyo itafanyika wakati gani? Katika siku gani? Katika wakati gani? Hapa mstari wa ishirini na moja, wakati gani, mbele ya nini, nyuma ya nini? Tunafunzo ya Biblia choni, hii ni siku gani ambayo nabii anazungumuza hapa wakati anaposema kwenye mstari ishirini na moja na itakuwa katika siku ile bwana atazibu. Tusome kidogo polepole polepole polepole pole. Ndiyo ndugu Schmidt uko umwenye haki kabisa. Mungu akubariki akubariki ndugu ni, nilikufurahia sana tangu zamani nilikuwa ni hivyo ni kweli ni kweli. Inaomba kujua ya kwamba inaandikwa hapa ya kwamba watafungwa kwa muda mrefu na kwamba uh, watapata watafungwa kwa muda mrefu na kisha baadaye o watapata hukumu yao baadaye. Sasa kama ni nyuma miaka elfu moja hiyo hangewezekana, kwa sababu sasa wakati utakuwa umekwisha kumalizika, na hapo hukumu ya mwisho itafanyika, na wakati utakuwa umeingia katika umilele. Kwa maana wakati wa hukumu ya mwisho au wakati hukumu ya mwisho itakapofanyika, pia hata kuzimu itatupwa ndani ya ziwa la moto, na hapo sasa itakuwa ni mwisho, na hatutasikia na tutaona kitu fulani kinachokuwa kilichokuwa kwa mwanzo, lakini ni hivyo na ni kweli lakini hayo yanafanyika mbele ya kuwekwa kwa miaka elfu moja mbele ya kuwekwa kwa ufalme wa miaka elfu moja, na mnaweza kuisoma, ndiyo, ndiyo, mnaweza kuisoma katika mahali pe mengi katika andiko nyingi ndani ya Ufunuo sura ishirini, kwa mfano mahali ambapo mfalme wa malaika atashuka na kufunga shetani na kumtupa huko. Ufunuo sura ishirini mustari wa kwanza: kisha nikaona malaika akishuka toka mbinguni mwenye ufunguo wa shimu pasipo mwisho na munyororo mkubwa katika mkono wake. Musura pili akashika yule joka mkubwa yule nyoka wa zamani alinayeitwa diabolo na shetani, akamfunga akamfunga akamfunga miaka elfu. Musura tatu akamutupa katika shimu pasipo mwisho akamfunga akatia muhuri juu yake, asipate kuwadanganya mataifa tena hata ile miaka elfu itimie. Na nyuma ya haya imepasa afunguliwe wakati kidogo. Unaona, kwa wakati ule shetani na jeshi lake lote watakuwa wameshushwa, lakini baada ya miaka elfu moja watafunguliwa tena kwa muda mfupi, kwa sababu anapashwa tena kuleta mashida kwenye dunia hii. Na Mungu hawezi kuleta shida au hawezi kuruhusu mashida, lakini anaweza kuachia kazi hiyo kwa Shetani, ambaye anayejua kuifanya vizuri, na na yeye ndiye alitayarishwa kufanya mabaya. Tusome tena mustari wa 22 tena ingine mara moja ya Isaya ishirini na nne nao watakusanywa pamoja. Kusana kama kukusanya kwa wafungwa katika shimo in na watafungwa katika ito, mnyororo na nyuma ya siku nyingi wataangaliwa, watahazibiwa katika tafsiri ingine hii la wakati la ni wakati wa utawala wa miaka elfu moja lakini andikwa nini katika mstari wa ishirini na tatu musikie mstari wa ishirini na tatu na mwezi utafadhaishwa na jua litaona haya kwa kuwa Bwana wa majeshi atatawala juu ya mlima wa Sayoni na katika Yerusalema na mbele ya wazee wake kwa utukufu. Munaona sasa hapa, munaona haya maneno hapa katika wakati ule, katika wakati ule Bwana ataingia ndani ya ufalme wake. Wakati ni wakati gani takapomalizika samani wakati gani, itakapofanyika ni wakati, wakati atakapoingia katika ufalme wake, ni wakati wa miaka elfu moja wakati gani nuru itakapo, au jua mwezi utakapopoteza nuru yake, na wakati gani jua itapata? Haya ni wakati hiyo siku kubwa ya Bwana. Unaweza kuisoma pia hapa ndani ya nabii Isaya kwenye sura kumi na tatu Isaya sura 13 tazama yale naandikwa kwenye mstari wa sita isaya 13 mstari wa sita pigeni kelele kwa sababu siku ya bwana ni karibu itakuja kama kuharibu toka mwenyezi mstari wa saba kwa sababu hii mikono yote itaregea, na moyo wa kila mtu utayeyuka. msola nane na watafadhaika, uchungu na huzuni zitawakabata, watakuwa na uchungu kama mwanamke aliye karibu na kuzaa, watatazamana, wataangaliana, watashangiliana wao kwa wao, nyuso zao zitakuwa kama ulimi wa moto. Akoso sura kumi pia sura wa kumi Isaya kumi na tatu maana nyota za mbinguni na matangamano yake hazitatoa nuru yao, jua litatiwa giza wakati wa ku wa kucha kwake na mwezi utaacha kutoa au kuangaza nuru yake. Sura wa kumi na moja nami nitazibu uu ulimwengu kwa sababu ya ubaya wake, na wenye zambi kwa sababu ya uovu wao, nami na nitakomesha kiburi cha wenye majivuno, nami na nitaangusha chini majivuno ya wenye ukali, na kadhalika na kadhalika. Ndiyo hayo yatafika ndani ya wakati ule. Tumekwisha kuzungumza kuhusu siku ya Bwana katika barua yetu ya mwisho haka kuandika juu ya hayo. Dunia itapata hukumu yake. Sasa turudi kwa wazo hilo inayosema kwamba Mungu atahukumu jeshi la mbingu katika mbingu na wafalme wa dunia kwenye dunia hii. Watu wengi wanajua tu hukumu ya mwisho na si hukumu ya mataifa na si hukumu ya mataifa. Ni kusema mbele ya kuwekwa mfalme wa miaka elfu moja na hayo nayo na ni sehemu ya utangazaji ya kibiblia. Munaweza kuyasoma ndani ya sura mbili ya nabii Isaya. Isaya sura mbili, hapa munaweza kose kusoma yote kwanza, kwa msara wa kwanza mpaka mm, msara wa tano, lakini hapa kwenye msara wa ine imeandikwa msara wa ine imeandikwa Isaya mbili, msara wa ine: naye atahukumu katikati ya mataifa, naye atahabakia makabila mengi, nao watafua panga zao kuwa majembe na mikuki yao kuwa miundu. Taifa alitanyanyua upanga juu ya taifa wala hawatajifundisha tena kupigana. Kama unasoma kwenye mstari wa pili hapa inaandikwa, na itakuwa siku za mwisho, mlima wa nyumba ya Bwana utasimamishwa juu ya milima. Mnaweza kuingia katika mambo hayo yote katika mafundisho hiyo hakose bila mwisho. Mnajua kwa namna ya siri katikati ya wandishi wote ambao waliweza kuandika ni Martin Luteri ndio oyo nayeheshimu sana. Hakuna mutu aliyewahi kuua hapa duniani ambayo aliweza kuandika kama vile Martin Luteri, na kulikuwa kose andiko moja shahiri moja, na alikuwa akiandika maandiko mengi juu ya andiko hiyo na hakuna mtu angaliweza kuonyesha maandiko mengi hiyo na maji kama vile maporomoko ya maji hiyo, kupitia mafundisho yake ya kiungu na kupitia hiyo akili ya kiungu aliyopata, na endelea kuikubana na endelea kuipenda sana elimu aliyokuwa nayo. Lakini ninaweza kusema kwa utukufu wa Mungu ya kwamba niliweza kushangazwa katika hali inayofanana na hiyo yake nikashukuta katika hali kama yake, hawezi kusimama na hayo, inaendelea tena na tena. Unaweza kuandika mchana na usiku and na kuweza kusema to na kujiambia kwamba umekusha kuandika mengi na, na mengi, na mengi na akose, unaweza kuzungumuza akose na kutazama mambo ya juu bila hata kuingia katika kilindi cha mambo hayo, ili uweze kuingia katika vilindi vya siri za Mungu ni kitendo E, iko kama vile ni maji inayoporomoka inayoteremuka chemu chemu ambayo hauna, lakini munayopewa, unayopewa na hiyo, ni kitu fulani cha ajabu sana. Mara nyingi niliweza kuandika na kisha ninasoma hapa na huko ndani ya maandiko matakatifu na najiambia ah, hii na hii na hapo sasa usiano inaendelea kuangaza tena zaidi na kisha naingia kwa andiko ya Biblia mpaka kwa andiko ingine, na ninaweza kuandika tena kuliko gisi nilikuwa ni nimekwisha kuandika. Na nanawambia wakati wote ninapokuwa nimemaliza, ninapo sasa kusoma tena Biblia, ninaweza kusema Bwana, ninaweza tena kuandika, na hakutakuwa na mwisho kwa yale ambayo inayoweza kuandikwa. Kwangu ni alama iliyo hai ya kuwa kwa Mungu aliye hai. Bwana wetu alisema wakati roho atakapokuja juu yenu yenu ata, atageuka ndani mwenu kuwa chemu, chemu ya maji inayobubujika mpaka uzima wa milele na inayohusu chemu chemu chemuchemu dubura anasema ndani ya mahubiri yake inayoitwa kuhusu mabirika ya kwamba haina hitaji kupompe kupuliza, haina hitaji kuweza kutigiza kitu fulani kama kitu ambacho hakiko pale lakini, kwa ni chemchemu inayobubujika inabubujika, hauna hitaji ya kuweza kupompe, lakini yoyo peke inatokea inatokea, hayo peke yake. Kwa wakati mmoja tunaimbaka ya kwamba chemchemu, chemchemu inabubujika Sayuni. Kama mnasoma Nabii Yezekeli, inaandikwa ya kwamba chini ya kiti cha hekalu kulikuwa mto ulikuwa ukitokea na chemuchemu ilikuwa pale, Ezekieli makumi saba na Ezekieli makumi na saba, mtoa wa kwanza. Na hiyo maji kwa ikitokea ikapanda kwenye miguu ikapanda kwenye magoti, na kisha tena kapanda kwenye kiuno, na kisha tena baadaye ikapanda mpaka kwenye shingo, kwa kiwango akaanza kuongelea ndani Naamini na, na ya kwamba Mungu atongoza hivyo, na hiyo ilianza kwa kuhesabiwa haki, na hiyo ilianza kwa juju, ilianza kwa namna ya juju, lakini tena ikageuka kuwa tena ya kidini sana. Nasi tumefika sasa kwa wakati ambamo sasa tunapashwa kuogelea katika bahari ya Mungu, ndani ya muto wa Mungu. Tunaimba ndani ya nyimbo ya kwamba mahali pote ambapo hiyo muto inabubujika, moyo unafurahi na unashangilia. Turudi kwa neno hilo. Hapa Mungu atalipiza kisasi kwa majeshi za mbingu mbinguni na watu hapa duniani. Isaya 24 mstari wa kwanza, mstari wa 21 Isaya 24 mstari wa Nataka kusoma tena neno kama vinavyojua katika mafundisho ndani ya Mathayo sura 24, na lakini watu wanasema, wanatafsiria kama vile idakuwa ni hukumu ya mwisho, lakini hayo yanalinganishwa na neno ambalo tumekwisha kusoma mara nyingi. Nabadilishaka sana sana Biblia kila wakati kutoka Kijerumani na Kiingereza, na napasha kuitafuta tena zaidi. Nataka kusoma ndani ya Isaya ndani ya Matayo sura 25 sasa, muwazie kuhusu Isaya ambayo tuuisha kusoma tusome, sasa ndani ya Matayo sura 25, mstari makumi matatu na moja. Matayo 25 mstari makumi matatu na moja lakini wakati mwana wa mtu atakapokuja katika utukufu wake na malaika yote pamoja naye, halafu ataketi juu ya kiti cha utukufu wake. makumi matatu na mbili na mbele yake mataifa yote watakusanyika, naye atawatenga kama mchungaji anayenavyotenga kondoo na mbuzi. Roma kumi na tatu na tatu na atahapa hapa, hapa... hapa inahusu kuja kwa mwana wa mtu na utukufu wake. Naomba, haihusu hukumu ya mwisho, lakini nahusu ufufuko wa waliokufa, na sio kama ilikuwa namna gani. Lakini wakati wa safari hiyo, au wakati wa safari nyingine iliyopita, neno moja tu, neno moja lifanya tofauti katikati ya yale ambayo inaweza kuwa ya kweli au inayoweza kuwa ya uongo, kama vile matokeo, na sikumbuke vizuri kwa wakati huu, lakini hayo aoso itaweza kurudi kwa muda mfupi. Lakini neno moja tu ilibadilisha na ni hivyo sasa, mataifa yote watakusanyika mbele yake. Iko swali kuhusu, haihusu hapa ufufuko wa wafu hapa au hukumu ya, ya mwisho hapa, haihusu mwamuzi lakini inasema, inasema mfalme, makumi, mstari makumi tatu na nne Halafu mfalme atawambia wale kwa mkono wake wa kume, kujeni ninyi mliobarikiwa na Baba yangu, muriti ufalme mliotengenezewa. Ni wakati gani Bwana atakapoonekana kama vile mfalme? Wakati gani atakapotawala kama vile mfalme? Ni katika ufalme wa miaka elfu moja. Ni kweli, amina, na si tofauti na hayo ni inaweza kuwa na tunaweza kuwa na andiko nyingi juu ya maneno haya, Ufunuo sura 11 mstari wa 15. Hatutaki kuweza kuhusika na hayo leo kwa namna iliyo ya kimafundisho, tunafunzo ya bibilia saha ya maombi, lakini tunakufurahi kwa ajili ya kila neno la damani na takatifu la Mungu inaomba akose ku tambua ya kwamba hatutakuwa tena pale kwa wakati ule, hatutakuwa tena hapa kwa wakati ule, ili tuweze kuishi mambo hayo yote. Kama munaendelea na kusoma sura 25 ya Isaya na kama munaweza kuilinganisha na shahiri za mwisho za Ufunuo sura 19, mutaweza kuona waziwazi -wazi yale inayoandikwa na inahusu nini. Isaya 25, 25 mstari wa 6. Isaya 25 mstari wa sita. Na katika mlima huu Bwana wa majeshi atafanyia mataifa yote karamu ya vitu vya kunona, karamu ya mvinyo na vipande vya chini, ya vipande vya chini ni ya vitu vya kunona vilivyojaa mafuta na mvinyo na vipande vya chini iliyochujwa sana. Naye katika mlima huu ataharibu uso wa kifuniko kilichowekwa juu ya watu wote. As unajua e, inamaanisha nini sasa hapo e, e, e, na hapo sasa atajifunua, atajifunua kama vile alivyo, na hapo sasa kila ulimi wote utakiri ya kwamba yeye ni Bwana na kila goti litapiga, litapigwa ya kwamba Yesu ndiye Bwana, wa Filipi sura mbili mstari wa kumi na moja. Tunaweza endelea kusoma kwa mstari wa tisa, inasema katika siku ile itasemwa, tazama, huyu ndiye Mungu wetu tumemungojea naye, atatuokoa. Huyu ndiye Bwana tumemungojea, tutashangilia na tutafurahi katika ukovu wake. Taifa la Israeli halikuwa lingoje mokozi ambaye angepashwa kusulubishwa ambaye angepashwa kupigwa ambaye angepashwa kuumizwa na kutemewa mate. Walikuwa hawangoje mokozi kama ule, walikuwa wakingoja mokozi ambaye angepashwa kutoa maadui zote katika nchi yao na kwa mkono wake wa kuume angepashwa kuwapatia ushindi, na ambaye angepashwa kusaidia taifa lake kuleta ushindi. Na katika, si, katika siku hiyo wataona waziwazi wazi ya kwamba Bwana anapigana kwa ajili ya taifa lake, na adui zake zote watakuwa wamepigwa na pamoja na nguvu zake zote, na hawataweza kusimama tena. Naweza kusoma ndani ya nabii Ezekieli kwenye sura makumi tatu na nane mstari ishirini na mbili, Ezekieli makumi tatu na nane mstari ishirini na mbili na nitamuhukumu kwa tuani na damu, nitamuhukumu kwa tauni na damu, na nitanyesha mvua yeye na makundi yake na watu wengi walio pamoja naye mvua ya kugharikisha na mawe so makubwa ki, ya mvua moto na kiberiti tatu. Na nitajitukuza na kujitakasa, nita na kujijulisha kujita kujita kwa macho ya mataifa mengi nao watajua, that's watajua that's nao watajua ya kama that's mimi ndiye Bwana amina. Oh, itakuwa ni siku gani? Nishaka kuzungumuza nimekwusha kususema kuhusu Ufunuo sura ishii nati- Ufunuo sura kumi na tisa, na hapo mutaweza kusoma shairi ya mwisho na mutajua kwamba ni hiyo matendo mamoja. Ufunuo kumi na tisa mustari wa kumi na saba. Ufunuo kumi na tisa mstari wa kumi na saba. Nikaona malaika mmoja amesimama katika jua, akilia kwa sauti kubwa, akiwaambia ndege zote wanaoruka katika mbingu katikati ya mbingu akisema, kujeni mukutane kwa karamu ya Mungu iliyo kubwa, mpate kula nyama ya wafalme na nyama ya wajamadari na ya askari na nyama ya watu hodari na nyama ya farasi na ya farasi na ya watu ambao wanao pa, anao wanawapanda na nyama ya watu wote walio huru na mtumwa, mdogo na mkubwa. Mushaka kusoma nyote hapa na kwamba Bwana mwenyewe ataonekana kama vile ndiye wa kweli, ili aweze kukanyanga mwisho ya kasabu ya muweza yote msoa kumi na tano na kweje, mstari wa kumi na tano nasoma tena, mstari wa kumi na tano wa kumi na sita na upanga mkali unatoka katika kinywa chake, ili apige mataifa kwa huu, naye atawacha atawachunga kwa, kwa fimbo ya chuma naye anakanyaga kikanyagio cha matunda ya gazabu ya kasirani ya Mungu Mwenyezi. Na hayo yote shaka andikwa kwa namna ya kimajabu na katika maneno iliyo ya ajabu. Lakini yale ambayo nitaka kusema tena iko kwa mwisho ya sura ishirini na sita ya Nabii Isaya inasemeka hapa, ndio pale napo, inaomba kusoma tena mbele Akose, munaweza kusoma mstari wa 19 pamoja nami. Ndio, munaweza kuisoma. Nasoma kwanza kwa mstari wa 20. Lakini nyinyi msome kwanza kwa mstari wa 19. Ufunuo, Isaya, Isaya 26 mstari wa 20. Muje watu wangu, muingie ndani ya nyumba yenu na kufunga milango yenu nyuma yenu mujifiche kwa, kwa dakika kidogo hata wakati kasirani itakapopita. Munajua kwamba Mungu anapasha kuleta hukumu juu ya dunia hii. Na Paulo aliandika kwa Tesalonika, nampasha kujua kwamba iko kwa ajili yanu nini. Ndugu hamutarishwa kwa ajili ya kasirani, lakini mutarishwa ili muweze kupata uriti katika ufalme wa milele U, u, uriti upate u, uriti tano, mina, wa heri Watesalonika tano, wa kwanza sura 5 mstari wa 9. Watesalonika wa kwanza 5 mstari wa 9, unaweza kuisema kama kusema kwamba tunaweza kusema na kusema, tunaweza kuandika kwa kuandika, tunaweza kutoka kwa Agano Jipya kuja kwa gano la kale na kutoka kwa gano la kale kuingia kwa Agano Jipya na kutoka kwa Agano la jipya kuingia kwa gano la kale Naweza kusema, naweza kusema, "Oh Bwana, wewe ni mkubwa. Ona gisi wana ajabu. Ona gisi wewe unaweza kuvivia manabii wako na watumishi wako. Unaweza kujifunua kwao na kuweza kuweka neno ndani ya mioyo yao na ndani ya vinywa vyao." Tazama tena nyingine mara moja kwenye sura sura 26. Nasoma mpaka kwenye mwisho wa mstari wa ishirini. Isaya ishirini na sita mpaka kwa mwisho wa mstari wa ishirini nini watu wangu na, nini watu wangu na sio wasio amini. Wasio amini watalilia milima na miamba, eye, mutufunike, mutufunike kwa kasirani ya yule anayekaa kwenye kiti. Ufunuo sita kumi na sita inaandikwa hapa kama vile ndugu Rusi alivyo andika na kusema ya kwamba miamba mi, mi ilipasuka, na hao wote wakaanguka, lakini hawatasimama tena. Isaya 24 mstari wa 20. Lakini hapa tunasoma hapa Isaya 26 mstari wa 20, muje watu wangu, mwingie ndani ya nyumba yenu ya vyumba vyenu na kufunga milango nyuma yenu mujifiche kwa, ka, kwa dakika kidogo, hata wakati kasirani hii inapopita. ishirini na moja. Kwa maana tazama, Bwana anakuja kutoka pahali pata, pake pa kuazibu mwenye kukaa dunia. Nitahukumu wale wanaokaa hapa duniani na wanaokaa huko mbinguni Isaya. Kwa maana hayo yote yatafanyika, naye Bwana atatoka katika makao yake, katika eneo yake kasira, na ataleta kasirani yake na kuweza kuleta magazabu ma, kwa wale wote wanaofanya mabaya na kwa ajili ya ubaya wao wote, na dunia nayo pia, dunia itatambua na kuona damu iliyomwangika na dunia haitaficha tena wale waliouawa. Na wazia hapa kuhusu Ufunuo, damu yote ya watu, watu waliouawa na wafalme waliouawa katika miji, juu ya wafalme waliokuwa wakitawala katika dunia hii. Ufunuo sura 18, mstari 24. Na yote haitafichwa tena kwa mchana kati, lakini yote itafunuliwa katika mchana wa nuru, katika sura 24 au kwenye sura 13, tusoma kuhusu maumivu. Unaweza kuisoma pia katika hii sura moja ya Isaya sura 24, Isaya sura 24. Tumalizie. Mungu ana mpango kwa ajili ya kanisa na ana mpango kwa ajili ya Israeli, na wakati wa neema ungali na wale ambao wanaotaka kuweza kukamata maamuzi ya kuweza kufuata Bwana wanaweza kuyafanya. Mwito ungali unatumwa, lakini wakati muda wa neema, wakati muda wa neema utakapomalizika, itakuwa imechelewa. Siku moja kuna moja aliweza kuniuliza, ndugu Frank, naweza tena kuokolewa? Baada ya kurudi kwa Bwana nikajibu, kwa nafasi yenu, nitajiacha niweze kuokolewa sasa, na sitaweza kujaribu kuweza kufanya hivyo, na kama hata angeweza kuwezekana, lakini haitawezekana. Wakati wa neema utakuwa na mwisho wake, wakati wa unyakuo kwa mataifa. Wakati unyakuo utakapomalizika, ndipo wakati wa neema utamaliza kwa mataifa. Wale ambao watakao kuwa wameokolewa, wameukolewa. Wale ambao watakuwa wameangamia, watakuwa wamekwisha kuangamia. Wale wanaojilinganisha, kuna watu wanaojilinganisha na Ufunuo sura saba, wanajilinganisha kwamba hiyo ni kundi kubwa, na uisema kwamba ni wakati wa ziki kubwa, wanalinganisha na utafsiri tafsiri ya mengen pia inayoweza kutumikisha neno hilo. Na katika tafsiri zingine, kuna kosa mengi katika maandiko mengine, kuna ziki mbili tofauti, lakini neno hilo inaonekana katika tafsiri zingine. Lakini nafika kwa kuweza kuwaza kwa kwamba hao ni watu waliogeuka kuwa waamini wa baada ya unyakuo, lakini haiwezekane. Lakini kama inahusu watu waamini wanapashwa kuwa wakua, waliweza kuwa, kuwa wakua, waliweza kuamini wanastahili kuwa waweza kuwa walikuwa waamini mbele na wakati wa ziki inaomba waweza kuwa wamekusha kuamini, ili waweza kuingia pamoja na Bwana katika ufalme wa miaka elfu moja kama ingekuwa hivyo, muwazie kama hiyo kundi kubwa inayosemeka katika Ufunuo sura saba na mnajua vizuri ya kwamba hatukukuwa watu wa kimafundisho juu ya maneno hayo, na hatutakuwa hivyo pia. Hatutasimama hapa mbele hapa kwa ajili ya kusema hiyo, na hakuna kwamba haitawezekana tena. Aa, lakini kama ingekuwa hivyo kundi iliyosemeka katika Ufunuo sura saba ingekuwa ilikwisha kupita katika ziki kubwa, kama inahusu waliokombolewa ambao wakuwa tayari ili waweze ili tuweze kutumikisha matamshi ya Mathayo sura 25, kama inahusu hao wabikira watano wapumbavu ambao waliokwenda kumulaki Bwana lakini hawakuweza kuingia katika karamu ya rusi, na ijapokuwa walikuwa waamini na kuokolewa na kisha walipita katika hiyo ziki. Sasa hiyo kitu kiko wapi? Hapa inahusu kundi ambalo linapashwa kuua pale mbele ya utawala wa miaka elfu moja mia kwa mia. Nawaambia asante na nawaambia pia, kwa sababu gani? Wakati unapotoa wa matamshi kama hayo, ambayo ndio na kilo mingi katika hali hiyo, inaomba pia kusema au kuweza kuleta pia alama. Kwa sababu gani tunaisema? Kwa sababu gani tunaisema? Ufunuo sura saba shahidi mbili za mwisho, mstari wa 16 na 17, kwenye mstari wa hawataona njaa tena wala hawataona kiu tena, wala jua halitawapiga wala moto wowote, kwa maana mwana kondoo aliye katikati ya kiti cha ufalme atawachunga, naye atawaongoza hata chemchemi za maji ya uzima, na Mungu atapangusa machozi yote katika macho yao. Ninaandiko pia ingine ya kusoma ambayo nikiipasha kusoma mbele, hatukusoma hiyo kitu moja ndani ya nitaka kusema kwamba Ufunuo, lakini ndani ya Isaya ndani ya Isaya sura 25, mahali kunapoandikwa kwenye msari wa nane, msari wa nane Isaya 25 atameza kufa kusiwe tena milele, na Bwana Mungu atapangusa machozi toka nyuso zote, na haya ya watu wake ataiondosha toka dunia yote. Imeandikwa hapa na Bwana atapangusa machozi kwa macho yao. Na Isaya 25 pia inakuwa kitendo kinachofanyika mbele ya kuweka kwa misingi au kuwekwa kwa ufalme wa miaka 1000. Isaya 25 na yale ambayo nitaka kusoma tena ilikuwa ndani ya Ufunuo sura saba ambayo nitaka kusoma mstari wa 15 Isaya saba mstari wa 15, vile wako mbele ya kiti cha ufalme cha Mungu nao wanamtumikia mchana na usiku katika hekalu lake, katika hekalu lake usiku na mchana, mchana na usiku. Hapo sasa milele haina mchana na usiku. Nimsema sasa wale pale sasa, wakati utakuwa na mwisho wake katika wakati wa ufalme wa miaka elfu moja muda utakuwa umemalizika, na hapo inaandikwa kwamba watamtumikia ndani ya hekali lake usiku na mchana, na hapo sasa kunapasha kuwa mchana na usiku, ni kusema kungali wakati itakuwa ingali ndani ya wakati na katika ufalme wa miaka elfu moja kuta kungali tena wakati, kungali wakati na nyuma hapo, sasa ndipo wakati utaingia katika umilele kama vile nimekwisha kusemeka mbele, iwe hesabu nyingi nayokuwa hapa, kitu moja ni cha kweli: ni kundi ambayo katika miaka elfu moja watakuwa kwa upande wa Bwana na wakimtumikia na kumzunguka, na kama ni bibi harusi ni vema kama ni wale ambao hawakuweza kuhesabiwa kuwa sehemu ya bibi harusi, lakini kama walibaki kuwa waminifu na wakapita katika ziki kubwa, sasa pia tutafurahi. Tunafurahi kwa ajili ya wote. Ndiyo nakusihi, ndiyo najua yale unayotaka kusema katikati ya Wayahudi ila mia makumi ine na ine elfu ndiyo takao ufufuka kwa ajili ya way, Wayahudi inahusu wale mia moja makumi ine na ine elfu inayobaki pale kwa ajili ya kuingia katika utawala wa miaka elfu moja ndani ya Ufunuo sura ishirini msura ine. Hao ni watu inayolingana na nabii Isaya inayosemeka kuhusu kitabu cha uzima kwa yerusalema lakini hapo ni tofauti katikati ya kanisa la mataifa na taifa la israeli nataka kusoma haraka haraka andiko mbili isaya sura ine mstari wa tatu isaya sura ine mstari, mstari wa tatu na itakuwa yeye atakayeachwa katika sayuni na yeye aliyebaki ndani ya yerusalema ataitwa mtakatifu, kila mmoja aliyeandikwa katika wale walio hai ndani ya Yerusalema. Wale walioandikwa kuwa hai kuwa wa Yerusalema, wale ambao waliokuwa pale, hao ni Wayahudi. Na katika hali hiyo sasa, wa taifa hawasemeke pale. Unaweza kulinganisha pia ndani ya nabii Danieli, inasemeka pia hapo, lakini hapa hatuna tena muda mrefu leo, lakini tunataka tuweze kuomba sasa, baadaye pamoja kwa bidii hapa. kose ndani ya Ufunuo sura ishirini inaonyeshwa mbele ya kutawala kwa miaka elfu elfu moja. Tulisoma shahiri tatu za kwanza, shetani atafungwa kwanza, atatupa katika shimo, na tena hata danganya mataifa. kwenye mtaro wa ini nasemeka Nikaona viti vya ufalme nao wanaokaa juu yao nao wakapewa hukumu. Unaona, mnatambua kwamba hii si hukumu ya mwisho. Na sasa nitaka kuwasomea hukumu ya mwisho, hukumu ya mwisho kwenye mstari kumi na moja, nikaona kiti cha ufalme kikubwa cheupe hapa inasemeka kitu moja, kitu kimoja, nikaona kiti cha ufalme kikubwa cheupe, naye anayeketi juu yake, dunia na mbingu zikakimbia uso wake na pahali pao hapakuonekana tena, na kadhalika na kadhalika. Lakini hapa kwenye mstari wa 4 nasema kwamba kisha nikaona viti vya ufalme, viti vingi, viti vya, uf vya ufalme nao wanaokaa juu yao, nao wakapewa hukumu, nikusema waka, wakapewa kuhukumu, nikisema hapa Yesu aliambia kwa wa mitume wake kwamba kwa ninyi mutahukumwa kabila kumi na mbili za Israeli. Matayo sura kumi na tisa mstari ishirini na nane. Nanyi munaweza kuona hiyo katika Biblia Musa, kwenye mstari wa nne, mstari wa nne, Ufunuo sura ishirini, nikaona viti vya ufalme, nao wanaokaa juu yao nao wakapewa hukumu. Hapa andiko katika ya mitu hapa yandikwa katika Wakorinto ya kwamba watakatifu watahukumu <tipos> dunia. Naendelea sasa sasa na kusoma, ni kweli hapa, naendelea musara wa ine, nikaona roho zao waliokatwa vichwa kwa ajili ya ushuhuda wa Yesu na kwa neno la Mungu na hawa wasio abudu yule nyama wala sanamu yake wala hawakupokea ile chapa katika vipaji vya nyuso zao wa wala katika mikono yao, wakakuwa hai nao wakatawala pamoja na Kristo kwa miaka elfu moja. Ufunuo sura 20 sura 4. Na hayo pia ni Wayahudi, hao ni mia moja makumi nne na nne elfu miaka elfu moja mia moja makumi nne na nne elfu hapa wale waliokuwa chini ya madhabahu waliambiwa wali kwamba mubaki pale mpaka watakatifu au wengine wote waweze kuuawa, ndugu zenu waweze kuuawa kama vile ninyi. Ufunuo sura 6:11. Ni vema sana kuweza kuonyesha hivyo na hayo anapasha kufanyika hivyo. Mnaona kuna mambo mawili ambayo anapasha kuhesabia hapa, kwanza bibi harusi na kisha kundi ambalo lisilo sehemu ya bibi ya harusi lakini linaloamini lakini napita kupitia ziki kubwa na kisha baadaye kuna kuja hao mia moja makumi na nne elfu moja inewa kuipanga vizuri na kugawa neno la Mungu vizuri na andiko la, neno la andiko. Lakini kama unaweza kukamata hii, waliokuwa chini ya mazabahu hiyo ni Wayahudi waliokuwa chini wameuawa hapo, walikuwa chini ya mazabahu, Ufunuo sura 6 msara wa tisa. Sijue kama kuna mambo iliyo tofauti au kungali maswali zinazo baki, lakini tunahitaji ili isiwe tena mara ya mwisho. Ndipo tunaweza kuwa hapa leo lakini tunaweza tena kukusanyika tena na tena, ili tuweze kusikia neno la Bwana, neno la Mungu la, nani, la damani kwa nani, wapendwa. Iwe maneno yote tunayozungumuza, roho wa Mungu anazungumzia mioyo yetu Nasi na tunafurahi kwa sababu ya kila neno. Hatufurahi kwa sababu siku ya hukumu itafanyika, lakini tunafurahi pamoja na Mungu na pamoja na neno la Mungu na tunafurahi kuona jinsi Mungu atasimama katika utukufu wake na ufalme wake wote, na adui zake watawekwa chini ya miguu yake, naye atatawala yeye ye kama vile mfalme na sisi pamoja naye. Dunia ibomoke lakini unyakuo utafanyika mbele, na dunia itaangamizwa, itabomoka, itatikiswa, na kisha pale sasa kutafanyika kipya. Na hapo sasa baadaye kutakuja mbingu mpya na dunia mpya itafika, na sio kufanya mpya, lakini mbingu mupya na dunia mpya. Jina la Bwana lisifiwe na lutukuzwe, ambaye aliyetupatia neema yake mbele ya uso wake takatifu. Mwezi uwe nyekundu au jua ipoteze mwanga wake, sisi tutakuwa karibu na Bwana naye atakuwa nuru yetu. Hiyo Ye namaanisha kwamba hakutakuwa na hitaji ya mwanga wa jua, yeye atang'aa kama vile mwanga yeye yeah, yeah, atakuwa pamoja nasi, nasi tutakuwa pamoja naye. Jina lake takatifu lisifiwe. Er, amina.