Sifa na shukuranizo kwa Bwana. Tumekwisha kusikia neno la hajabu, lakini mbele ya kusikia ushuhuda na kuingia katika kilindi ya neno, ningetaka niweze kukaribisha wale wote walio hapa jioni hii na pia nina salamu nyingi za kuleta kutoka kwa wandugu na wapendwa na wadada wapendwa wa Rumania na wa Chekoslovakia, na naleta salamu hizi kwa kipekee kwa ndugu Rus, kwa ndugu Schmidt na kwa ndugu Siegfried na, na kusanyiko lote nzima. Ich an die vergangenen tage... Moyo wangu unaguswa wakati unapokumbuka siku zilizopita. Hauwezi kuyatamka vizuri vizuri hapa kwa namna ya maneno, kutamka yale inayofanyika katika siku kama hizo na saa kama hizo. Inaomba kuwa uliweza kuyaishi ili uweze kuyaelewa. Katika hali yote, wandugu wengi na mimi mwenyewe tulikuwa bado kumwanga machozi mengi kama hayo na kusikia shukurani nyingi kama hizo, kama vile ilivyokuwa katika siku zilizopita, shukurani za watu kwa ajili ya neno, kwa ajili ya chakula cha kiroho. Dankbar für das, was Gott jetzt tut. Wanashukuru kwa yale ambayo Mungu anayofanya sasa, na wanaweza kuyatamka. Na Ndugu Rusi, ningetaka nikwambie kama vile wa ndugu walivyo niambia mara nyingi, waliniambia salimia kwa kipekee Ndugu Rusi sich wanafurahia ich... na wanaweza kujiweka kwa nafasi yetu. Wanajua ya kwamba mara nyingi inakwaka ndani ya safari na kwamba uliwekwa na Mungu katika mahali hapa ili uweze kutumika pamoja na wandugu nasi tunafurahiaka sana wakati watu wanapoweza kuwa na macho iliyo wazi na mioyo iliyo wazi, na hao wandugu wanafurahia pia yale inayotafsiriwa, na hatutaki kusema majina zao, lakini chakula cha kiroho ambacho tunachopokea hapa inafika pia huko na hiyo ni kitu fulani cha damani sana na cha ajabu. Na ndugu ambao wanaolia kwenda kwa ndugu yetu, wanasema wakiwa na machozi kwenye macho yao ya kwamba tunafurahi kwa sababu iko so pamoja nanyi Wandugu wanaolia kwenda kwa ndugu mpaka huko kwenu ndiyo so, wanasema wakiwa na machozi kwenye macho yao kwamba wanafurahi kwa sababu iko pamoja nanyi, kwa sababu itaturuhusu kuweza kupata chakula nyingi, na hivyo hivyo, kama vile maumivu na kwaka kubwa, kwa sababu hawakuwa tena na ndugu huyo ambaye kuwa naye. Na wanakuwaka pia na shukurani nyingi wakati wanapokuwa akilishwa chakula nyingi katika mahali hapa nasu, nasi, tunapasha kujifunza namna ya kushukuru sana nawambia, si kwake mtu ambaye anakuwaka na machozi kwenye macho yake kwa u, urahisi au kwa raka, lakini naweza kuambia inaomba kujiweka katika hali kama hiyo ya ndani na kuweza kushukuru Mungu pamoja na wale wote ambao wanaweza kushukuru Mungu kwa moyo wao yote. Naisema ingine mara moja. Siku hiyo ilinifaizia vema sana. Nilifurahia kuweza kutambua kwa kiwango gani wote wanambatanishwa pamoja nasi, wako mahali hapa katika roho, na wanashukuru Mungu kwa ajili ya yale ambayo aliyofanya. Naamini ya kwamba Chekoslovakia ndiyo nchi iliyobaki kuwa nchi ambayo iliyolindwa sana katika manchi zote katika namna au kwa hali ya kiroho. Hakuna mahali pengine hapa duniani ambapo unaweza kupata hali ya kiroho inayoweza kulinganishwa kutoka kwa nchi moja mpaka kwa nchi ingine. Mungu alifanya neema sana kwa sababu katikati ya wandugu wale munakuwa umoja, hakuna kupingana, hakuna uadui, hakuna kupingana lakini, Mungu, an, lakini kila ndugu anatumikisha karama ambayo Mungu aliyompatia na mahali ambapo Mungu alipompatia, na niliambia wandugu fulani, kwa watu fulani na mahali fulani ya kwamba wakati nitakapokwenda kwenda kutembelea inchi ya Polonya katika mwako nayo kuja nitawalika wote ili waweze kusafiri pamoja nami uweze kuwa kama vile kundi au timu ni, nao inayonisindikiza katika ufalme wa Mungu. Na wakati walipo jibu katika mnyoyo yao ya kwamba Ndugu Frank, tutakuja kwa nia njema pamoja na wewe na mnajua ya kwamba wakati kunapokuwa watu wengi ndani ya vita, na hivyo hivyo pia ushindi unaweza kuwa kubwa pia. Tunafurahia pamoja na wale wote walio katika kweli, wanaopenda Mungu, wanaopenda taifa lake na wanaopenda neno lake, pamoja na wale wote wanaotume tumainia Bwana kwa moyo ulio wazi na wanaomtumikia Bereich betrift, inayo husu hali ya kiroho, tunaweza tu kushukuru Mungu, na ingine yote iko in kama vile iko natengamana na kuua katika hali njema ndani ya nchi. Hainge waziwa kuna mwaka mmoja au miaka mbili au miaka tatu iliyopita, ya kwamba ndani ya nchi ya sosialisme na ukomunisme ya wasioamini Mungu, mupolisi moja anakutanana na waamini waliokuwa katika njia kwa ajili ya ubatizo, na anawauliza munenda wapi? Nao wana mujibu tunaenda kwenye ubatizo, naye anawambia sasa nitawasindikiza nikiwalinda, na mutu huyo akafanya ulinzi wakati walipokuwa wakibatizwa. Ni kitu ambacho hakieleweki kwetu. Ninaweza kuambia mambo mengi, kuingizwa iko nafanyika. Wakati umefika katika hali yote ndani ya nchi ambapo kutoamini Mungu ateisme iliweza kuhubiriwa kwa miaka makumi ini ndani ya mashule. Waliweza kusema wakiwa chini ya kusukumwa kwa Vatikani ya kwamba kufundishwa kwa namna ya kidini yapashwa kuingizwa sasa ndani ya mashule zao mambo yako naendelea. Tunayaona kwa kushoto na kwa kuume, na tunasonga mbele katikati ya hayo mambo yote na katikati ya yale yote inayofanyika kwa kuume na kwa kushoto. Hatuna ushirika, hatuna ushirika pamoja na mmoja nayo ni nyingine, lakini tunabatisha katika hii wakati na tunabatisha katika hii heri ili tuweze kusonga mbele na tusonge mbele, tuweze kusongesha mbele kazi ya Mungu. Na kwa ajili ya hiyo, Bwana atupatia hekima na neema, na neema, na ataendelea kutufanizia hivyo kweli kweli. Kwa kumalizia, pia kwa wale ambao wanao umekwisha kufika sasa hivi, Mungu alibariki na ataendelea kubariki pia. Ninawashukuru kwa ajili ya maombi yenu, na natarajia na naamini ya kwamba sisi sote tunaambatanishwa, tunaungana sisi kwa sisi mkono. Na wakati iliposikia kwamba weekend ilikuwa ikibarikiwa hapa kwa namna ya kipekee, niweze kufurahia sana. Sijui namna gani mnajisikiaka. Kuna watu ninataka niweze kusema kundi mbili, wamoja wanafurahi Ndiyo, wanafurahia wengine wanafurahia pia mabaya. Wengine mimi nafurahi, mimi ni sehemu ya wana wanaofurahi na wanaofurahia au ao wanaoweza kufurahi. Wakati Mungu anapobariki, wakati makusanyiko yanapobarikiwa, ninafurahi kwa moyo wote, na tunataka tuweze kushukuru Mungu ajili ya hiyo. Na wakati haijakuwa hivyo tutaweza pia kushukuru Mungu kwa sababu aliweza kupatia neema yake, na kwa sababu iko pamoja nasi. Tulisoma neno la ajabu, neno hilo linatualika ili tuweze kuwa watu wa kawaida na watu walio makini sana, wanaokesha. Na mnajua vizuri ya kwamba iko hivyo hivyo, hivyo. Kuhusu maandiko siku zote maandiko na kwaka ya hapo hapo haizehekake Wakati unaposoma ndani ya Biblia yale tunayosoma, haijazeheka ilingani ya hiyo. Wakati hawezi kusema oo, ilikuwa ni ya waajili ya wakati ule. Hapana, iko kwa ajili ya siku zote, kwa ajili ya taifa la Mungu katika mahali pote na katika mahali pote iwe kwa nani ambaye barua iliambia kwa wakati ule, lakini mabarua hizo zinazungumzia waamini wote katika mahali pote na katika wakati wote, na ni hivyo ndivyo Mungu anatuzungumzia kupitia neno lake mpaka katika siku hizi, na onyo ni hii: Adui yenu Shetani anazunguka kama vile simba anayenguruma akitafuta nani anayeweza kumeza, kulingana na Petro wa kwanza sura tano mstari wa nane. Shetani anazunguka kama vile simba akitafuta ni nani anayeweza kumeza. Lakini utukufu kwa Mungu kwa sababu adui hana uwezo moja juu yetu, hana mamulaka. Shetani alipoteza mamulaka juu yetu. Amina. Niliweza kusoma hiyo tena ndani ya mahubiri, nilitaka ili niweze kusoma kitu fulani sana sana ndani ya mahubiri inayoitwa Unyakuo, na pale ndugu Branamu anaonyesha tofauti katikati ya msamaha na kuhesabiwa haki. Kama munaweza kusoma ukarasa saba au kumi za mwisho mutaweza kuyapata. Anasema unaweza kufanya kitu fulani na kisha unasamehewa lakini ulishaka yafanya na hapo sasa, unakuwa umesamehewa. Lakini kama sisi, na ni wamini ni kusema, sasa tumehesabiwa haki kwa yale ambayo tuliyofanya, na hiyo kuhesabiwa haki ya kiungu inamaanisha ya kwamba mbele ya macho ya Mungu hatujawahi kuyafanya na tunakuwa pale kamilifu hatukusamehewa tu, lakini hiyo kitu haiko tena, na nasema Mungu akaitupa ndani ya bahari ya kusahau. Amina. Ninawaza ya kwamba itakuwa vema sana, ili tuweze kusoma wakati kwa wakati, tusome ndani ya mahubiri hayo, na tuweze kuamini yale tunayoamini kwa ajili yetu na kwa ajili ya wengine pia, ili hali yetu hali yetu ya kiroho iweze kutengemana, kwa maana kama kama hatuyaone na kama hatuyakubali, ni kusema kupitia ufunuo, hapo sasa shetani atatusumbua na atasema ulifanya kile na ulifanya hiki. Na nawaomba nani, katikati yenu anayeweza kushinda shetani? Nani anaweza kumkubalisha? naweza kumkubalisha, unaweza kufanya yale unayotaka lakini siku zote dof, shetani atapata kitu fulani cha kusema dof. Hiyo ndiyo kazi yake, naye anatustaki, lakini anapashwa kunyamaza. Mungu alitupatia upatanisho kupitia damu takatifu ya mwana kondoo, amina. Na katika hiyo upatanisho wa kiungu tuliwekwa katika hali yetu ya kiungu, iko kama vile had tujawahi kutenganishwa hata na Mungu, iko kama vile hatujawahi kufanya dhambi. Hiyo ndiyo kitu sasa tunaweza kusema sisi sote amina. Amina ziko wapi? Haleluya, ziko wapi na Mungu iko wapi? na hiyo, Mungu asifiwe. Ziko wapi? Hiyo Mungu asifiwe. Ziko, ziko wapi? hiyo ni amina, amina. Ni hivyo, msome hizi. Niliweza kuleta kitabu cha nyimbo, nilitaka kuimba mushike kwa neno lake. Niitaka kusema niliweza kuwaletea mahubiri na nina hizi nyimbo hapa, ndani ya Kiingereza na Kifaransa, niko nazo, nilizisoma pia nani. Hivyo tunapaswa kupitia kupitia ufunuo, na hiyo ni ufunuo, nasi kama Mungu ametufunulia ya kwamba alifanywa dhambi kwa sababu yetu, ili nasi tuweze kugeuka kuwa haki ya Mungu ndani yake hapo sasa nawauliza hivyo, inaandikwa hivyo, ni kweli au hapana? Na sio kwamba tulihesabiwa haki, na sio kwamba tungelipashwa kugeuka kuwa wenye haki, kwamba tutageuka haki ya Mungu. Hapana, lakini tunajua ya kwamba Mungu ni wa haki, na tunaamini ya kwamba Mungu alileta haki ya milele kwa wale wote ambao waliosamehewa Golgotha, na hapo sasa mabaya maha, mabaya ya watu. Mtu ambaye Mungu anaweza kupatia neema yake anaweza kusimama na kuweza kushukuru Bwana kwa sababu aliweza kuleta haki na na neema neema. Shetani anaweza kunguruma na kuzunguka, nani anaweza kumzuiza? Wakati wote hajafungwa, iko huru, na tunajua sisi sote ya kwamba shetani iko huru lakini siku moja, siku hiyo haiko tena mbali naye, atafungwa na atatupa katika ziwa la moto. Lakini kwa wakati huu angali huru, anazunguka iko na kazi ya kutimiza, na kazi yetu ni ya kupingana naye, kama vile navyoandikwa hapa mshindani naye kwa imani iliyo imara. Petro wa pili sura tano mstari wa tisa. Inafanyika na namna gani? wakati tunapokuwa katika imani kamilifu, wakati tunaposema hiki na hiki na hiki na au naamini naamini naamini, au wakati tunapoweza kuamini yale ambayo andiko nasema, wakati tunapoamini yale ambayo maandiko matakatifu yanasema, hapo imani yetu inakuwa ngufu, hapo sasa kunakuwa kusimama imara hapo tunakuwa na msingi ambao tunasimama juu yake, na hapo shetani anaweza kutaka na kuweza kuleta maandiko gisa anavyotaka, lakini sasa tuna haki, tuna haki yetu. Na hapo sasa shetani ashakapoteza mamlaka yake juu ya kundi lilokombolewa kwa damu, nasi tunapasha kuikubali kwa moyo wetu wote leo na tuweze kuona ukovu ambayo Mungu aliyotupatia, na kama vile Mungu alivyotupatia, na tuweze kuikubali kama vile alivyoitupatia bila hata namna gani au, au lakini. Kama tunaweza kupingana na adui na imani iliyo imara, imeandikwa ya kwamba tunapashwa kusimamisha imani yetu na mwit na uchaguzi wetu kulingana na Petro wa kwanza sura mbili mstari wa kumi. Hapa inahusu kusimama imara na kuwa nguvu. Wakati gani imani inakuwaka nguvu? Ni wakati napokuwa inaingizwa katika neno la Mungu, na kama vile ndugu mbranama anasema mali fulani ya kwamba imani ni ufunuo, na kama yale tuliyoamini ilifunua kwetu kupitia Roho, na hapo sasa tunageuka kuwa sehemu ya kazi ya Mungu, na hapo sasa hawezi kufanya kitu fulani juu yetu, kwa maana ufunuo inakwaka, haiwezekani kwake. Haijui shetani anajuaka tu andiko la neno, anaweza kusema yale yanaandikwa kwa kushoto na kwa kume, lakini ufunuo kuhusu yale yanayoandikwa ijuu ya neno iliandikwa, hanayo. Lakini sisi tuna ufunuo. Ufunuo ni kitu fulani ambacho Mungu alichotayarishia tayarishiya wachaguliwa Amina. Nasi hatujifurahishe kuweza kugeuza geuza andiko, lakini Mungu atupatia neema kupitia ufunuo. Alitupatia kuweza kuamini kupitia msingi wa ufunuo. Hiyo ndiyo tofauti kubwa. Wakati napo husu imani inaandikwa ndani ya Yakobo ya kwamba shetani naye anaamini na anatetemeka, kulingana na, na Yakobo 2:19. Anaweza kwenda mahali anapotaka na imani yake, lakini sisi tunaamini kama vile andiko linasema, na imani ambayo tunaweza kupokea ni ufunuo wa kiungu kama vile Mungu alivyotuahidi na alivyotupatia katika neno lake. Na wakati ufunuo inapokamata nafasi yake, imani inakuwa nguvu, inakuwa hai Ndiyo, ikilingana na Waibrania sura ini, mstari wa kumi na mbili neno la Mungu ni kali kuliko upanga kwa kukata kwa, kwa upande mbili, iko hai na inapenya mpaka kutenganisha roho na nafsi, mifupa na mafuta ya mifupa, na kisha tuliambiwa ili tuwekwe nguvu. Petro sura, wa kwanza sura tano mustari wa tisa sehemu ya pili mukijua ya kuwa mateso yale yanatimizwa kwa ndugu zote walio duniani yote nzima. Hao wandugu wetu wote nao wanapita katika mateso kama hayo ndani ya ulimwengu mzima, lakini ndiyo, kila mtu anapita katika majaribu yake, lakini wote wanapasha kupita katika mateso tofauti. Msiamini Musi, ya kwamba shetani anatutembelea hapa na kisha aache ulimwengu wote katika kimya. Hapana, analeta ukibwa katika nchi yote nzima na pia angaa na taarisha mambo mengi, lakini utukufu wa Mungu, kwa sababu tunaweza kuamini kama vile maandiko yanasema. Hatutaki kuwa michezo ya shetani au adui, lakini tuweze kuwa tukijengwa kweli kweli juu ya neno ndani ya neno la Mungu. Wangapi katikati yenu wanaweza kuamini jioni hii ya kwamba upatanisho wa ujao uliweza kutimilika hapo Golgota bila namna gani au lakini na bila namna gani au lakini. Lakini msamaha ni kwa sababu msamaha ulifanyika katika hali yote, na neema na wokovu na uzima wa milele. Mungu aliturudisha katika upande wa pili, tukatoka katika kuanguka nasi hatu nasi tunangoja tu tunangoja tu, ili miili iweze kubadilishwa tuweze kugeuzwa na tunyakuliwe na tuweze kurudishwa katika hali ambayo katika hali ambayo ndiyo yetu, ndiyo kwa namna ambayo Mungu anataka atuone. Ingali tu ni muda tunaongoja, lakini Mungu ashaka yatimiza, Mungu ashaka tengeneza hayo. Mmekusha kusoma hayo, wale alio hesabia wa haki aliwatakasa pia, wale, wale walio watakasa aliwatukuza pia, ndiyo kulingana na Waroma sura nane. Ndiyo hapo tuna injili ya utukufu hapa tuna ujumbe wa Mungu kwa ajili ya ulimwengu uliopotea. Yule anayetaka kupusikia asikie yule anayetaka kusikia ashiache aitwe na Mungu na ashiache kuchukuliwa katika ufalme wa Mungu. Hapa sasa hivi nilisoma ndani ya Matendo ya Mitume, ndiyo <coughs> na niliweza kuonywa kuona jisi watu wa Mungu wao wenyewe, wakati walipotupwa ndani ya gereza, hawakuachwa lakini malaika wa Bwana aliweza kufungua milango na kuwatosha ndani. Matendo ya Mitume sura tano munaweza kusoma nyii nyote, kwanza kwa mstara wa kumi na saba lakini nataka nisome kwanza kwa mstara wa ishirini na tano Matendo ya Mitume sura tano mstara wa ishirini na tano, 25, kwa 27, kwa tano Mutu mmoja akakuja akapasha habari, tazama watu wale mulioweka katika kifungo wanasimama ndani ya hekalu wakifundisha watu Mstari wa ishirini na sita. Yule mlinzi wa hekalu akakwenda pamoja na watumishi wakawaleta, lakini si kwa nguvu, kwa kuwa waliogopa watu wasiwatupie mawe. Kama munasoma yale ambayo iliyofanyika mbele, inaandikwa kwenye mstari wa ishirini na tatu wakisema tumekuta kifungo kimefungwa salama na walinzi wamesimama mbele ya milango, lakini wakati tulipofungua hatukuona mutu ndani. Milango ikuwa ngani nafungwa, walinzi walikuwa mbele ya milango na watu ambao waliokuwa ndani walikuwa wamekwisha kuwa inje. Huyo ndiye Mungu wetu Walifungua milango Mungu, Mungu, sama, Mungu anafungua milango Mungu anafungula milango na pia hata milango ya gereza, hapo kwenye mstari wa kumi na tisa Matendo ya Mitume sura tano: lakini malaika wa Bwana alifungua milango ya kifungu usiku akawaleta nje akisema, akasema mstari wa ishirini, kwendeni mukasimame hekaluni Mukawambie watu maneno yote ya uzima huu. ha, hakuwambia e, mwende mkimbie, mwende jificha ili musiweze kamatiwa tena, lakini akawambia kwamba mwende katika hekalu. Aliweza kuwambia pia mahali ambapo wangepashwa kuhubiri na mahali ambapo wangepashwa kutangaza maneno hayo ya uzima ndani ya hekalu nani? Hapo ndipo waliweza kuwakutana. Hapa tunaona malaika wa Bwana anafungua milango ya gereza na aka akawatosha ndani. Iko kama vile hakuna kitu iyofanyika, hakuwa na hitaji ya funguo hakuwa na hitaji ya mtu wa kutengeneza e, umeme hakuwa na hitaji ya kutengeneza milango, hakuwa na hitaji ya mtu yoyote, lakini yeye mwenyewe alifanya kazi hiyo. Huyo Mungu wetu ni Mungu wa ajabu, haleluya! Maana ngapi chaka isema yeye anafanya njia mahali hakuna njia, kama vile alivyoambia taif, alivyo taifa lake, vuka bahari, nao wangeweza kuvuka bahari na mahali hakuna njia anaweza kufungua njia, kwa sababu aliyasema. Nawe anapashwa kusema amina. Huyo ndiye mungu wetu, na nawaza ya kwamba tunapashwa ku, kutumainia Bwana na najiweka katika ombi hilo, ombi ya kweza kuheshimisha kwa imani, kuomba ndani ya imani, kuzungumuza katika imani ili tusiweze kupatia kutokuamini kwa neno lakini kuweze kuipatia uaminifu imani tumaini, na hapo sasa tuweze kutoka yote kutoka kwa Mungu wetu. Kwendeni, mstari ishirini. Kwendeni mukasimame katika ka ekalu, mukawambie watu maneno yote ya uzima huu. Haya si kitu fulani cha cha, cha burebure lakini maneno haya ni maneno ya Bwana. Bwana alisema ndani ya Yohana sura sita makumi, makumi sita na tatu, ya kwamba maneno hayo ambia ndio uzima na neno la roho na uzima. Mutoa ishirini na moja ya matendo ya mitume sura tano, mutoa ishirini na moja, nao waliposikia wakaingia hekaluni asubuhi mapema, wakaagiza wakaanza kufundisha lakini kuhani mkubwa akakuja nao walio pamoja naye, akawaita watu wa baraza na wazee wote wa wana wa Israeli, wakatuma watu kwa kifu, wakatuma watu kwa kifungo ili wawalete. Haya haikuwa tu maneno, lakini kwani maneno ya Mungu. Wapendwa, basi Mungu atulinde na tutoshe ndani ya yale yote na tufunga na naiyo tufanya kuwa wafungwa. Amina. Ili nasi pia katika uhuru wa roho tuweze nasi kutangaza maneno ya uzima, maneno ya Mungu. Amina. Tuna ujumbe wa utukufu, ujumbe wa haki, neno la hajabu lilofunuliwa na Mungu nasi hatuna haya ya Injili ya Yesu Kristo, injili ya ujao ya Yesu Kristo Bwana wetu. Mahadi zote kwa ajili ya wakati wetu zote zinaingizwa ndani. Narudia tena mstari ambao nisha, nisha soma mstari wa ishirini na tatu, wakisema tumekuta kifungo kimefungwa salama kama wangelitoroka, milango ingekuwa imefunguliwa na hiyo makifuli zao zingekuwa zimekatwa, lakini malaika aliingia pale akafungua. Hii kitu cha ajabu sana, iko kama vile hakuna kitu ifanyika, hakuna kitu cha vunjwa, hakuna kitu yeweza kutoshwa. Yote ilikuwa kama vile mwanzo, lakini mambo moja ilifanyika, na watu wa Mungu hawakuwa pale tena, walikuwa nje. Um, walikuwa mahali ambapo wangepashwa kuwa kwa ajili ya kutangaza neno la Bwana. Haleluya. Na Mungu atubariki na taifa lake lote, pamoja nasi, impendeze ili atutembelee kwa nema, kama vile inavyompendeza kama vile ahadi zake sei alizotupatia katika neno lake. Jina lake lisifiwe, amina. Tusimame na tuombe. <coughs> <coughs> <coughs> ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya wokovu, kwa ajili ya Golgota, kwa ajili ya kazi iliyotimilika milele na milele. Ninakushukuru kwa sababu ulitimiza kazi yote, ukovu ya ujao, kuhesabiwa haki ya ujao, na ukatufanya kuwa uzao wa kiungu wavulana na wasichana wa Mungu. Bwana mwaminifu, ulikuwa na uaminifu kama huo kwa kazi ambayo ungepaswa kutimiza, na wewe haukuwa na haya ya kutuita wa ndugu zako. Ulikuwa ukijua ya kwamba kupitia kifo chako nasi tutageuka kuwa wavulana na wasichana wa Mungu, kupitia wewe, kwa sura yako, na nakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya hiyo Bwana mwaminifu basi sasa iweze kuonekana na kufunuliwa kwamba Roho wako alikuwa juu yetu kwa ajili ya kutangaza ufungulivu kwa wafungwa, kuona kwa wavipofu, okovu kwa waliopotea, uponyaji kwa wagonjwa. Haleluya! Bwana, tutoshe ndani ya kifungo chetu katika, toshe ndani ya gereza letu ili nasi tuweze kutosha ndani wengine walio katika vifungo vingine kwa ajili ya utukufu wa jina lako haleluya. Ili tuweze kutangaza neno lako haleluya. Bwana tufanyie neema. Tunakushukuru kwa ajili ya ushuhuda hizi, tunakushukuru kwa ajili ya mazoezi, tunakushukuru kwa ajili ya yale ambayo niliyoweza kuishi ya nguvu ndani ya imani na pia kupitia hiyo simu niliyopokea leo Bwana Mungu mwaminifu, unafanya kwa namna ya nguvu, na kama vile yoahidiwa katika siku zilizopita. Ninakupatia sana sana dada ambaye aliye huko Constance, huko kusini, mama wa Ujerumani, anasumbuliwa sana na mawazo mabaya ya adui. Mungu mwaminifu, nilielewa au niliahidi ya kwamba tutaweza kuomba leo, niliahidi ya kwamba leo utaleta mabadiliko ndani ya maisha yake. Bwana, tunashunga sasa pamoja katika imani ndani yako wewe, mwana wa Mungu, ndani ya imani kwa kazi ya ukombozi yotimilika, pia kwa ajili ya dada huo, ili naye aweze kufunguliwa katika jina la Yesu Kristo wa Nazareti. Haleluya! Bwana, nina ninakushukuru pia kwa maana uliweza pia kuona dada wa Chekoslovia, wa Chekoslovakia aliyekuwa haamini aliyekuwa pale hawezi kupona aliyekuwa ameachwa na waganga, aliyekusimama pale hana hata uzima, lakini Bwana Mungu mwaminifu, wewe ulifanya mambo makubwa. Wewe ni Mungu tukufu, wewe ngali yule yule, jana leo na hata milele na milele. Haleluya. Bwana nakuomba tena kitu moja, utakase chumba hiki, mahali hapa, eneo hili, tulete hapa, utulete hapa, tukiwa naoga na heshima mbele yako na heshima na wale wote ambao wanaoleta neno lako mahali hapa, kwa maana tuliambiwa ya kwamba tunapashwa kuheshimu wale wanaotangaza neno. Bwana mwamilifu acha basi tuweze kuhesabia wazee kama vile wanaostahili heshima mara mbili, acha tuweze kuheshimu yote mambo yote katika neno lako, ili tuweze tuharakisha na tuweze kustarisha, ili tusiweze kupita pembeni na tuweze kuwa tumebaki nyuma. Mungu mwaminifu, ninakupatia ukamate ndugu Rusi, umushike, umpatie upako wa Roho ili aweze kutangaza neno lako kupitia uhuru wa Roho katika mahadi hapa katika jina lako. Haleluya, haleluya uipatie watu wanaokuamini na wanaokuishi. Takasa chumba chote, kila mti, kila nguzo, kila jiwe, yote iweze kutakaswa kwa ajili yako Bwana. Tunajua kwamba hakuna mlima mtakatifu, hakuna mji mtakatifu, ila ni watakatifu wanaokuwa pale umu. Bwana Mungu, tunakuomba ili utakase mahali hapa kupitia uwepo wako takatifu. Amina. Takasa jina lako, tukuza jina lako na ushuhudie neno lako, na tuweze kuungana, tuwe moyo moja, nafsi moja. Toa yote ndani mwetu, roho yote na utuache. Utuache tu roho wako mtakatifu. O Mungu, tunakusifu, tunakuabudu Bariki Ulaya wa mashariki, bariki Ulaya wa magharibi, bariki ulimwengu nzima. Acha baragumu ya Mungu isikilikane tena ingine mara moja kwa sauti iliyo wazi. Haleluya, mabudu iwe kwa jina lako. Sisi ni nani kuweza? Kuwa tulipata neema mbele yako Nakuona kisi uliweza kutujulisha njia zako, Mungu mwaminifu. Pia dada aliyeniita leo, aliyekuwa kwa miaka mingi akiwa na, ujo, na ugonjwa ugonjwa usioweza kupona na ambaye aliyeweza kuniona ndani ya ndoto na nikamwambia ya kwamba katika jina la Yesu Kristo umepona. Na sasa juma fulani zopita, leo alitoa ushuhuda, na wewe ulimupatia mabadiliko. Ndio Mungu wangu, uko katika kazi, ungali yule yule leo na hata milele na milele na tangu sasa tunataka tuweze kutumainia kwamba uko pamoja na taifa lako, na kwamba unashuhudia neno lako, na kwamba unashinda. Na wakati huo dada, na wakati dada huyo alipouliza ndani ya ono, Bwana, nilikuwa nikiwaza ya kwamba ndugu Branamu atanizungumzia, na kisha alipokea jibu umungu tuko hapa, hatuwezi kufanya tofauti. Tusaidie, uko, uko na namna uko na uwezo ya kwamba tangu sasa kutokuamini isi tusumbue tena na isi tushike. Taifa lako liko huru. Haleluya, sifa na utukufu iwe kwako Mungu uliye hai. Bwana, tunakushukuru kwa sababu wakati umekaribia, ambapo utakapojifunua saha yako, muda wako imekaribia. Ushukuriwe, ushukuriwe sasa na hata milele na milele. Haleluya! Kwa jina lako la ajabu, amina, amina.