In gesungen, mir wohl, mir ndugu Franki tumeimba ndani ya nyimbo, ninafurahi ninafurahi, uona ni pumziko gani liyo mbinguni katika Bwana. Na kama vile kawaida, mawazo yangu iliingia katika wakati Bwana alipokuwa akitembea hapa duniani mention, kulikuwa watu ambao waliokuwa wakisikia vizuri mbele ya uso wa Bwana walikuwa wakitafuta uso wake, walitafuta kuwa karibu naye. Hakuna njia iliyokuwa ndefu, hakuna safari iliyokuwa kichokesha. Tunakumbuka Wagiriki waliokuja Yerusalemu, walikuwa na swali moja, walikuwa na ombi moja, ndani ya Yohana 12:21, tunataka tuone Yesu na pia kulikuwa wengine ambao waliokuwa hawajisikia vizuri mbele ya uso wake. Walikuwa hawajisikia vizuri waandishi, Wafarisayo, watu hao wote walikuwa hawajisikia vizuri kama vile wako kwao, mbele ya uso wake. Na kila wakati alipokuwa akisema kitu fulani, walikuwa wakijisikia kama vile wanaonywa. Pahali ya kusikia yale aliyokuwa akisema, walikuwa wamekwisha kukamata maamuzi yao wakipingana naye ndani ya mawazo yao. Lakini kulikuwa pia wengine ambao waliokuwa wakitazama midomo yake, waliokuwa wakisikiliza kila neno, na kisha kulikuwa tena wale ambao tungeliweza kuita kwamba ni mzunguko wa ndani, wale ambao Aliyoambia Marko ine mstari wa kumi na moja. Ya kwamba ninyi mlipewa kujua siri za ufalme wa Mungu, na naamini ya kwamba ni Yohana ndiye inayesemeka kuhusu yeye, inasemeka ya kwamba alikuwa akilala katika kifua cha Bwana, alikuwa akijisikia akiwa salama wakati anapokuwa katika kifua cha Bwana. Kulikuwa pia wanawake fulani, inasemeka ya kwamba walikuwa wakimpenda na kumtumikia. Watu ambao aliokuwa amerehemu walikuwa wakimpenda kwa kilindi. walikuwa wakijua kwamba wanapendwa naye, nao walikuwa wakimpenda kwa upendo wa kilindi na ninakumbuka pale kuna mwanamke mmoja ambaye injili inazungumza, lakini kulikuwa mwanamke ambaye aliyeingia katika nyumba ya Simoni. Huyo mtu alikuwa anaitwa Simoni, naamini ya kwamba ni kweli ni Simoni. Sijui mainjili vizuri, lakini najua kidogo. Mwanamke ule aliingia na akajua vizuri vizuri mahali gani angepasha kwenda, ni kusema kwenda kwa Yesu. Na alikuwa akijua kwamba pia hangepasha kutazama juu, lakini angepasha kutazama chini, ni kusema kunyenyekea mbele yake. Alijifungua kwanza, akaugua na kulia kwa miguu yake. Na Simoni alikuwa hakupokea Bwana, hakumwosha miguu yake hakumumwanga mafuta juu ya kichwa chake, lakini mwanamke ule alikuwa akijisikia vizuri. Moyo wake ukafungulikana na akaguswa sana, akaguswa na akalia kwa machozi ya moto akiosha miguu ya Bwana na akimkausha kwa nywele zake. Na mwandishi akawaza ndani mwake mwenyewe, hey, kama mtu huyu angekuwa nabii angepasha kujua mwanamke huyu ni nani? Bwana alikuwa akijua mwanamke yule ni nani, lakini pia alikuwa akijua mfarisayo huyo naye ni nani. Alikuwa akijua hawa wawili, alikuwa akijua wote wawili. Na alisema Simoni, ndani ya Luka saba makumi nne na tano, nina kitu cha kwambia: ulinialika, haukunipokea haukuniosha miguu, haukunipatia busu. Hiyo ndio ilikuwa desturi yao katikati ya warafiki, na wakati mtu anapokuwa akikaribishwa alikuwa ni hivyo kupewa busu. Na kisha anasema, mwanamke huyu, mwanamke huyu aliyeingia hapa alifanya yote uliyozarau kufanya, na alipenda sana kwa sababu alisamehewa sana alisamehewa mengi. Upendo unafanya mema, upendo unaonekana, unajifunua. Upendo unaonekana na pia kas... Chuki nayo inaonekana, kasirani inaonekanaka, nayo kasirani inaonekanaka na, kuone, na kujionyesha waziwazi -wazi. Wangapi katikati yenu wanayojua namna gani kasirani inaonekanaka? Kuna watu katikati yetu wanayojua namna gani kasirani inaonekanaka. Ndiyo, kuna, kuna watu walio hapa akose, akose. Sio kwenu, lakini mwanaume anajua kuhusu mwanamke wake na mwanamke anajua kuhusu mume wake, watoto kuhusu baba yao wa, wa, wa baba, au wazazi kuhusu watoto wao. Tunajua hiyo ni kweli, eh? Ni kweli, mnajua inafanyika namna gani. Kila kitu inaonekanaka kwa namna moja au kwa namna ingine, na unaisikiaka pia unaweza kusikia wivu, tamaa, unaweza kusikia chuki, unaweza kusikia mambo mengi, lakini pia unaweza kusikia upendo. Unaweza kusikia upendo, na kama tunafika kwa kiwango ambao upendo wa Mungu unaweza kuonekana kupitia sisi kama vile mambo mengine nayo yamekwisha kuonekana mara nyingi <laughs> na hapo sasa, mambo yote itaweza kufanyika vizuri kwa ajili yetu. Mnaamini hiyo? Ndiyo, ndiyo. Kama tunaweza kufikia kwa kiwango ambao ya kiungu inaweza kuonekana kupitia sisi, kama vile mambo hingi, mambo hayo ingine Um, schlechte... tumekwisha kuwa uamini tangu muda mrefu akosi, ndiyo maana tumekwisha kusahau mambo mabaya yote iliyokuwa ikionekana kwetu au kwa wengine, kwa sababu ilikuwa imefanyika tangu muda mrefu huko nyuma. Lakini sasa Mungu anataka ili yeye mwenyewe ajionyeshe kusudi mtu mpya aweze kweli kweli kujifunua na ili tabia ya Yesu yeye mwenyewe tuweze kuishi kupitia sisi iweze kuonekana, tabia ya Yesu iweze kuonekana kupitia sisi. Tunapashwa kuwa na upendo wa Mungu kwa kiwango ambao unapashwa kujaa. Unajua, hata kama watu wanaweza kuwa na kasirani, si kitu kibaya, lakini kwa kibaya wakati hiyo kasirani na kuwa imejaa, wakati chombo kinakuwa kimejaa na kufuka nje, na hapo ndio unaweza kuonekana hayo mambo kuhusu mambo hayo. Lakini basi kuwa hivyo hivyo kuhusu upendo wa Mungu, ilikuwa naomba upendo wa Mungu uweze kujaa iweze kumwangika kwa kiwango tunaweza kuisikia. Inaweza kuwa ya kufurahisha sana, inaweza kuponya, inaweza kufanya pia maajabu kwetu, juu yetu na kupitia sisi sote. Nani anaweza kuamini ya kwamba Mungu anaweza kujaza mioyo yetu kwa upendo ulio kubwa sana kwa kiwango, inaweza kuonekana upendo unaweza kuonekana na unaweza kuisikia, kama vile unasikiaka pia mambo mengine kwako, kwa we mwenyewe au pia kwa wengine. Lakini Mungu ni upendo na mtu anayekaa ndani ya Mungu anakaa ndani ya upendo, na hiyo inasema akuse mambo yote Mutu anaye dumu katika upendo ana dumu katika neno, kwa maana tunasoma ndani ya Watesalonika wa pili sura mbili, ikisemeka kuhusu upendo wa kweli, na kweli ni neno la Mungu, na hivyo sasa moja inavalana na ingine, wazo hili ambalo mwandishi wa nyimbo anasemeka katika nyimbo ya kwamba, nasikia vizuri mbele ya Bwana, ndani ya Bwana. Ona ni pumuziko gani, katika pumuziko wa mbingu. Maneno ya mtafsiri katika Kifaransa, hii nyimbo iliweza kunileta kuweza kuwazia kuhusu gisi watu walikuwa wakisikia vizuri sana karibu na Bwana na wengine hapana. Kulikuwa tena kun, kuko tena leo watu wanaina hiyo wakupenda Bwana, wakusikia vizuri kwake na wengine wakusikia vibaya karibu yake. Inaweza kusema waziwazi -wazi. Wakati wote tunapokuwa karibu ya Bwana, na tena zaidi tunasikia vizuri. Wakati tunapokuwa na wazo ya kuweza kuwa kwamba tuko mbali na Bwana, hiyo inakuwa ni anga au nia ya kuhuzunisha sana, anga ya kuhuzunisha mbaya mbaya Wakati tunapokusikia kwamba tuko karibu ya Bwana, hiyo inakuwa niniya au hanga ya kutufurahisha. Mwimba nyimbo anaandika na kuimba ya kwamba karibu ya Yesu, karibu ya Yesu, ndipo sasa anga ya mbingu inatufunika. Lakini napokuwa mbali, mambo inakuwa tofauti sana. Lakini Mungu anasema mimi si Mungu aliye mbali, lakini Mungu aliye karibu, Yeremia 23:23. Naye alituomba tuweze kumkaribia kusudi naye aweze kutukaribia na aweze kutushughulikia. Kuna pia neno hili nzuri wa Efeso 2:17, alileta salama kwenu ninyi mulio kuwa mbali na salama kwa wale waliokuwa karibu, na akatupatanisha si sote kwa mwili mmoja kupitia msalaba. Hao wawili wale waliokuwa mbali nilikuwa ni, walikuwa ni mataifa wabapagani na waliokuwa karibu ni Wayahudi anasi, aliweza kutupatanisha pamoja naye lakini wale waliokuwa mbali na waliokupatanisha wote pamoja na waliokuwa karibu kupitia msalaba. Turudi kwa neno lilo katika Yeremia, Yeremia sura 16, ilikuwa Yeremia 16, Musaro 19, Musaro 19, oh, <coughs> E Bwana nguvu zangu na boma yangu na kimbilio langu siku ya taabu. Naamini ya kwamba kuna neno lilo katika nabii Isaya nalosema ya kwamba katika wakati ule nikusema, wakati wa miaka elfu moja Bwana atakuwa tena pale usiku na mchana juu ya taifa lake. Nawazia kuhusu Isaya sura ine. Isaya sura ine. Inaandikwa kwenye msara wa ine. Kwenye msara wa ine. Isaya ine msara wa ine wakati Bwana atakapokuwa amekwisha kuosha uchafu wa binti za Sayuni na kusafisha damu ya Yerusalema toka katikati yake kwa roho ya hukumu na kwa roho ya kuteketeza kwa moto tano, tena juu ya makao yote ya mlima Sayuni na juu ya makutano yake yeye, Bwana, ataumba wingu na moshi wakati wa mchana, na kung'aa kwa ndimi za moto wakati wa usiku. Kwa maana juu ya, u, juu ya utukufu wote kifuniko kitatandikwa nakutakuwa msaa wa sita nakutakuwa na hema kwa kivuli wakati wa mchana toka ukali wa jua, na pahali pa kukimbilia na pahali pa kujificha toka tufani na mvua. Ona jisi neno gali la ajabu. Sijue kama ilikuwa ni nani roho inayongaa sana iliyokuwa na mambo mengi, iliyokuwa kama vile uhuru, lakini kuna mtu aliyeweza kuhesabia ilikuwa ni makamion ngapi, magari kubwa ngapi, ambayo ilikuwa, ambayo ingepasha kuwa tayari ili iweze kuletea maana kwa taifa la Israeli. Nilisahau hesabu za magari kubwa na hesabu za hizo matoni za, za mana, lakini ningekupenda niweze kuisoma tena lakini Mungu alikuwa ni Mungu aliyekuwa akihusika, Mungu ambaye alikuwa akishughulikia, mwazie akose kulikuwa elfu mia sita ya wanaume, sikama nakumbuka, sikumbuke tena hesabu ndani ya Biblia, bila kuhesabia wanawake na wana, wanaume wale wote ambao waliokuwa pale walikuwa wakihusika kila siku, na tunasoma ya kwamba Mungu aliwashughulikia katika miaka makumi ine ya kwamba aliwalisha na kuwapatia maji, na tuliweza kumaliza kose kuwe, tulimaliza bila hata ku, kuwazia kuhusu ukubwa wa kazi. Ilisemeka ya kwamba mbingu yote ilikuwa ikishuka ili iweze kulisha kila siku kundi hilo na hiyo inakuwa kama vile ni matoni toni ya machakula, lakini Mungu alifanya hivyo na aliahidi, alitamka neno moja na yote ikaingia katika kazi yake, na wangeweza kukaa, ilikuwa linaotosha ili waweze kutukusema, na neno lake likuwa ni agizo takatifu kwa ajili ya wa wamalaika, kwa ajili ya vyote kwa ajili ya yote, ya yote. Alikuwa akisema ilikuwa ni agizo takatifu kwa ajili ya yote na kwa ajili ya yote, mambo yote ingepaswa kufanyika, kwa sababu neno kinywa chake takatifu kilikuwa kimeyasema. Ninakubalishwa sana na niko wazi, nikishakafika katika jangwa, na niweza kuwazia mara nyingi kuhusu joto au kifukutu ambayo watu hao walikuwa wakipita ndani na namna gani wangeweza kusinzia? Namna gani wangeweza kulala? Namna gani wangeweza kulala? Namna gani wangeweza kubadilisha na kufanya hiki na kile? Mujiweke katika hali kama hiyo, lakini wakati unapoiwazia Mungu, alikuwa ndani ya usiku juu ya taifa lake, walikuwa kilindwa na jua na mvua na yote ambayo ingeweza kufika, na kama ingekuwa baridi usiku Alikuwa pale ndani ya hiyo nuru ili aweze kuwachamusha, mweze kuwazia kuhusu hekima, kuhusu upendo, kuhusu kukaribia na hiyo uaminifu wa milele ambayo Mungu aliyoweza kushughulikia kwa mambo yote. Alisha, aliweza kusahau kitu fulani mpaka leo. Kuna mtu anayeweza kumkumbusha na kumwambia kwamba kuna kikosa kitu fulani hapa? Hakuna kitu kinachokosekana hapa. Yale ambayo ilikuwa kikosea kwa watu ilikuwa ni shukurani na kuelewa kwa wema na kukaribia kukaribia Mungu kuwakaribia Mungu kuwakaribia, wakati unaposoma hapa ndani ya Nabii Isaya kwamba itakuwa tena hivyo katika miaka elfu moja ya kwamba tena atakuwa kimbilio, atakuwa kimbilio kwa kwa ajili ya nchi yote ya kwamba hakuna kitu kitakachowafikia, kwa maana Bwana atakuwa Bwana na Mungu wa miji hii yake, wa miji hiyo atakuwa macho ili mm, kimbilio hilo liweze kuwa pale na na ulinzi uweze kuwa pale, lakini tunataka tuweze kumshukuru Mungu, tumshukuru kwa sababu alijifunua kama vile aliye hai katikati ya taifa lake. Alifanya ili ajitengenezee jina na utukufu wa milele na nani ambaye angeipashwa kumusifu ni wale ambao aliyojionyesha kwao kwama vile mwaminifu. Naamini ya kwamba tungelipashwa kujifunza mambo hayo, nasi pia tunapashwa kuwazia na kukumbuka kuhusu wingi wa maana ambayo Mungu aliyotupatia akote. Hatuwezi kujaza makamio au magari kubwa kubwa, lakini nawambia Mungu alitufunulia na kutupatia maana iliyokuwa imefichwa, yale iliyokuwa imefichwa tangu kuweko kwa misingi ya dunia, ambayo wengine walikuwa hawajaweza kuwa nayo kwa wingi na ambayo, ambayo hawakuweza kupewa. Hayo tuliweza kuifunuliwa na tukaipewa hayo. Haina faida kuweza kujua yale ambayo Mungu aliyofanya kwa wengine kama hatuwezi kushangalia sisi wenyewe na kama hatuwezi kuelewa ni kitu gani ambacho Bwana aliofanya kuhusu sisi au kwa ajili yetu, na hapo ndipo unaweza kutambua. Wakati unapozungumza na watu, unatambua ya kwamba hakuna mtu anayeweza kupatia mtu mwingine kitu fulani, ila ni Mungu peke yake ndiye anayeweza kufungua moyo na kuelewa kwa ajili ya maandiko na kufunua siri. Na kama sivyo, tunasoma mabarua na zinabaki kuwa zikiwa zimekufa, nasi tunabaki tu pia tumekufa, tubaki hatuna tu uzima. Lakini wakati Roho anapofanya barua kuwa hai, ndipo sasa tunajua ya kwamba neno ni roho na uzima, na ni hapo ndipo linaweza kuzaa ndani mwetu uzima wa roho. Mnaendelea na kusoma ndani ya Yeremia 17 kwenye mstari wa saba, Yeremia 17 mstari wa saba. Amebarikiwa mtu yule anayetegemea Bwana, kwa yeye Bwana ndiye tumaini lake. Tunapashwa pia kujifunza nayo, tuweze kukimbilia kwake kwa, kwa maana yeye ni tumaini letu. Na wakati mambo yote inapoharibika na kuvunjika, kuna mwimba nyimbo anapoimba hivyo ya kwamba utabaki kuwa tumaini langu. Lakini heri mutu anaye tumainia Bwana na ambaye Bwana ni Tum, tumaini lake kwenye mstari wa nane. Maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji, anayefikisha mizizi yake karibu na mto. Hataona woga wakati wa jua kali unapokuja, lakini majani yake yatakuwa mabichi, wala hautaangaika mwaka wa uchache wa mvua wala hata acha kuzaa matunda. Nasi tunatambua na tunamtambua hiyo, kwa sababu hiyo ni kweli, ni uhakika. Kuna kwaka wakati wa jua ndani ya nchi, kuna wakati wa jua ndani ya nchi. Tunajua hiyo, tunajua hiyo, sivyo? Hatuko wazi, hatuko wenye haki. Hatusemaki hii kwa kutokuamini, hapana. Tunaisema kwa sababu ni hivyo na tunajua ya kwamba hiyo haitabaki hivyo pia, lakini kulingana na andiko, hata pia katika siku za u, za, za, za za jua kali, kama tulipandwa na Mungu karibu na mito ya maji, na hapo sasa tutakuwa na uhakika ya kwamba majani yetu itabaki mabichi na hatuna hitaji ya kuweza kuogopa wakati wa jua au miaka ya jua nataweza kuchukua matunda bila kuchoka. Hilo ni ahadi la neno la Mungu. Na mtu anayesimama karibu na maji anaweza kuona hali ya yale inayokauka pembeni, lakini hiyo haina uhusiano pamoja naye mizizi yake haingii yake katika kukauka, lakini mizizi yake inaingia katika maji. Hiyo ndiyo tunasoma, na kwa sababu nataka na kusoma tena. Lakini mutu anayetumainia Bwana aliye Bwana aliye tumaini lake, huyo mtu iko kama vile muti uliopandwa karibu na mto, unaingiza mizizi yake ndani ya maji kama mti unapengama, unaweza kuipanda unaweza kuipanda karibu na maji, itaweza kuingiza mizizi yake katika hali mbaya, na inaweza kose ni kubeba mizizi, inaweza kubeba mizizi yake mbali na maji, na itaweza kusema oh, unaweza kunipanda vibaya, lakini kama ni mtu aliyebarikiwa na si mtu aliye laaniwa, lakini mtu aliyebarikiwa anayeingiza mizizi yake katika maji karibu na maji kando ya maji, na watu kama hao ndio tunataka tuweze kuwa, tunaweza kuwa hesabu ya watu kama hao. Na wakati tunapoangalia nchi na tunapoona mambo yote ikimezwa na joto na kukauka, sisi tumepandwa hapa karibu na mito ya maji na mizizi yetu inaenda karibu na maji kando ya maji na hapo sasa nchi inaweza kuwa ikikauka kwa kiwango, inaweza kupasuka na, kuka, na udongo inaweza kukauka na kupasuka, lakini majani na mti iliyopandwa karibu na mto itabaki kuwa mabichi na pia hata wakati wa jua. Haleluya! Na itachukua matunda bila kuchoka. Jina la Bwana aweze kusifiwa. Haleluya! Lakini tunapashwa kujifunza ili tuweze kupata maneno ya Mungu na kuweza kuikubali kwa ndani na kuweza kusema ndiyo, Bwana, iko hivyo. Na akose, tuna hitaji kuweza kuguswa tena, kuweza kupandwa tena upya, kuweza kupandwa tena upya, inaweza kufika, kwa sababu kama miti haiwezi kupandwa mahali vizuri, muti nakwaka mzuri lakini akose nakwaka ni shamba ndiyo haiko nzuri, haikuza kupendeza. Lakini Bwana iko hapa kwa ajili yetu ili aweze kuona hitaji yetu. Ninawambia, mizizi inaweza kuwa na hitaji kama hiyo, kuwa na hitaji hiyo inayoweza kukokota kwa hiyo kukokota, kwa nini na sio kwenda kwa kukauka kwa, kwa nchi, lakini kwenda kwa maji kuweza kuwekwa ndani uzima, kuweza kutiwa ndani uzima na kuwekwa ndani nguvu na kwa ajili ya hiyo ndio tuko hapa jioni hii ili tuweze kusikia kwamba mizizi yetu iko naingia karibu na maji, na kwamba uhakika inaingia ndani ya mioyo yetu, na kwamba Bwana hata tuacha tuweze kuangamia na kukauka. Hata pia wakati wa jua kali, kuna watu ambao anaolinda anao linda pia katika wakati wa jua kali bila kuchoka, wanachukua pia matunda pia. Mstari wa 12. Mstari kumi na mbili. Yeremia, Yeremia kumi na saba kiti cha enzi cha utukufu kilicho wekwa juu tangu mwanzo, ni pahali patakatifu petu. Mstari kumi na tatu. Ee Bwana, tumaini la Israeli wote, ambao watakuchukia watapata haya, wao ambao watajitenga nami, au watajitenga na, nawe wataandikwa katika mchanga kwa sababu wameacha Bwana kisima cha maji yaliyo hai. Tunaweza kuingia mara moja kwa Wakorinto sura wa Wakorinto Wakorinto wa kwanza sura kumi inayosema kuhusu mwamba wa kiroho aliyekuwa Kristo ambaye taifa la Israeli kuwa likipata maji. Ndiyo ni amina, amina. Mungu alishughulikia hayo sio mwamba au jiwe la dunia hii, lakini mwamba ulio hai ambao uliokuwa ukisindikiza taifa la Israeli. Mnaona namna gani Mungu anaweza kujifunua? Anaweza kushigawa na kujifanya kuwa kwa namna nyingi, katika nguzo ya moto, katika nguzo ya, ya wingu, katika maji, katika mwamba, yeye anapatiwa maji. Yeye ni Bwana, yeye ni Mungu yeye anaweza kujifunua kama vile anavyotaka na anaweza kujifunua mahali anapotaka, lakini anajifunua kwa namna nyingi kwa mara moja. Watu wengi hawezi kuelewa mambo hayo. Kwenye mstari wa 12, kiti cha enzi cha utukufu kilichowekwa juu tangu mwanzo ni pahali pa takatifu peti. Mstari wa 13 E Bwana tumaini la Israeli ndio kama vile ndugu Rusi alivyosoma ndani Dan ya danzi, shairi ya mwisho danzi, Yeremia 16 mstari wa moja basi danzi. Mutajua kwamba jina langu ni Bwana. Hapa nasemeka kwamba ni jina langu ni Yawe Bwana namo nao watajua kuwa jina langu ni Yawe Mungu, watajua jina la Bwana wao katika gani la kale, wakajua kwamba ni Yawe ndio yeye aliyefanya agano pamoja nao, aliyefanya taifa la Israeli kuwa taifa la agano, na akakamata maamuzi au usimamizi juu ya taifa hilo. Na ni huyo Bwana moja akiwa jina lake katika ya, katika agano jipya kwamba yeye ni yashua na anatuambia kwamba hili ni agano langu, agano jipya. Hili ni agano jipya katika damu yangu, mfanye hivyo kwa kunikumbuka. Mungu alikuwa gano lakale na taifa katika agano la kale na pia yuko na taifa katika agano jipya. Tumaini moja, bwana moja, imani moja, ubatizo moja. Tumaini la Israeli ndiye tumaini letu. Mungu ni Waisraeli ni mungu wetu, mwokozi wa Israeli ni mwokozi wetu yeye ni Mungu wetu, hata kama unaweza kujifunua kwa namna iliyo tofauti. Lakini t ta sasa, tazama hii kutambua inaosema kwamba wale wote wanaokuacha watapata haya. Kuna watu hawanao sema ya kwamba nilipata haya kwa sababu ya huyo na kule, na sikuweza kuelewa hiki na kile kwa sababu ya ule, lakini nawaambia kitu moja kama vile andiko nasema, yule anayeacha Bwana ndiye atakayepata haya, wengine wote watasimama imara. Naweza kuwaonyesha toka nabii Isaya ya kwamba Bwana alikuwa hayo mawili alitayarishwa kwa ajili ya wamoja kuweza kusimama au kukwaa na kusimama. Isaya sura 8 mstari wa 13, Isaya 8 mstari wa 13. Bwana wa majeshi ndiye ambaye mutamutakasa, na yeye awe maogopesho kwenu, na yeye awe hofu yenu, na yenuine, naye atakuwa kwa pahali patakatifu, na kwa jiwe la kujikwa, na kwa mwamba wa kuangusha kwa nyumba za Israeli zote mbili, na mtego na tenzi na tanzi mtego na nyavu au mtego tazi, tazi kwa watu wa, wa, wa Yerusalemu na wengi katikati yao watajikwaa juu yake na watanguka na kuvunjwa na kunaswa na kukamatwa. Kuna mambo mengi ya kusema hapa. Huyu hapa ni Bwana wetu. Watu wengi waliweza kukwaa kwa juu yake, hayo ilikuwa haikuwapendezi, haikuwa vema kwao walikuwa wakipata cha kusema kila wakati, yote na mambo yote ilikuwa kama vile ni jiwe la kukwaza, mutego, nyavu, tanzi. Ni wachache ndio ndiyo waliweza kusimama ndani yake, kupitia yeye, wengi walianguka. Na Bwana wetu alisema yote, ambaye anayeanguka na ambaye jio linaangukia atavunjwa, atavunjika vunjika Ilikuwa ni nani? Ilikuwa ni Mathayo sura 21 mstari wa makumi nne na nne. Bwana alikuja kwa walio wake, lakini walio wake wakumpokea. Yohana sura moja mstari wa kumi na moja. Kuna hiyo jiwe la pembeni na jiwe la kukwaza. Kwa moja ni jiwe la pembeni kwa wale walionichagua, li yeye ni mwanzo na mwisho, alfa na Omega, na kwa wengine wanamkataa na wa hawajue ni mahali gani wanaweza kupata nafasi yao. Na nabii Danieli alikuwa amekwisha kusema kuhusu jiwe ambalo litakalotoka kutoka mulima na kisha jiwe litageuka kuwa tena mlima kubwa, Danieli 2:35 yote ilisemeka waziwazi na kuonyeshwa kama vile mapicha au mifano katika gano la Kale, kwa kiwango ambayo mjinga hangeliweza kose kupotea na kujidanganya naamini ya kwamba Bwana wetu alisema neno hili ndani ya Injili na aliweza kudiza jiwe, kwamba watu waliweza kukataa jiwe ni na maisha nini? Naamini ya kwamba ilikuwa katika Zaburi 118 na kwenye mstari wa 22. Zaburi 118 mstari wa 22 na, na hapo inasemeka kuhusu jiwe la pembeni na hilo jiwe ligeuka kuwa la damani kwa macho yetu mzuri la kupendeza kwa macho ya wale ambao uweza kugeuka kuwa kwao jiwe la pembeni, na hilo jiwe mambo yote inawekwa juu yake, nikusema mafundisho ya mitume na manabii. na Yesu Kristo kama vile jiwe la pembeni Waefeso 2:20 na kusika sana hiyo, na miaka mingi sana, wakati naposoma ya kwamba Bwana wetu ilikuwa ni wapi? ilikuwa ni wapi ndani ya Yohana sura nane au tisa, wakati mwanamke ule alipoletwa na waliposema ya kwamba alikuwa amekwisha kushikwa akiwa amefanya uzinzi na uz, uzinifu nayosemeka kwenye Yohana sura nane mstari wa ishirini na nane Yohana sura nane mstari wa tano wanasema kwamba tazama, unasema ni kuhusu mwanamke huyu kwa sababu Musa alisema hivi, lakini alinyenyekea, akaangalia chini, akashuka tena na akaandika na wakati aliposimama, ni hivyo ndivyo nawaza akose naweza kusemeka akose hivyo ndani ya Injili moja, sio hiyo moja ndani ya uyote. Lakini wakati aliposimama na kutoka, alipoacha kuangalia chini, hakuona tena mtu. Wakati liposoma neno hili, ya kwamba niona kwamba kuna watu wengi wanaokwenda mbali naye, wanaopata haya wanaotengana naye wanaandikwa ndani ya mchanga, lakini akoso weza kusema kose Bwana kose waliweza kuandika majina za watu hao walioweza kucha pale na kuweza kuzi weza kuandika kwa mara ya pili yale ambayo ilikuwa kiwahukumu wao wenyewe. Na hapo hapo waliweza kusoma, wote waliweza kusoma vizuri. Unajua kwamba waandishi walikuwa kijua kusoma vizuri, walikuwa kijisoma vizuri, walikuwa kijua namna ya kusoma, na sio meya tu wa mji au mtu mwingine aliye kama vile muamuzi kwenye meri lakini waandishi wote walikuwa wakijua kitu fulani kizuri kusema kuandika Sank, lakini hiyo iliweza kuwa ya kuwaumiza kwenye mstari kumi na tatu wao wow, ambao wanajitenga nami au wanaotengana nao wanaojitenga nawe wataandikwa katika mchanga kwa sababu wameacha Bwana aliye kisima cha maji yaliyo hai. Ndio, ndio naandikwa hapa. Yeremia 17 mstari wa 13. Ndiyo, ndiyo. Branhamu aliweza kufanya mahubiri marefu kuhusu maneno haya, alitosha maneno yake katika nabii Yeremia, ilikuwa kwenye sura 2. Maana kunaposemeka Yeremia 2 mstari wa 13, waliniacha na wakajitengenezea mabirika zao wenyewe, birika ambazo zisizoweza kuchunga maji. Hapa alitoa hii onyo hapa kwenye mstari wa 13. Yeremia 17:13. Kwa maana wamejitenga so na Bwana aliye chemuchemu ya maji ya uzima. Mstari wa 14. So Uniponyeshe ye Bwana, nami nitaponyeshwa, uniokoe nami nitaokoka, kwa maana wewe ndiwe uliye sifa zangu. Msaada wetu unatoka kwa Mungu ambaye aliyefanya mbingu na nchi, in au dunia. Msaada wa mutu hautaweza kutufanyia kitu fulani, yeye ni msaada wetu not, hata um, pia katika wakati ulio mgumu is tuishaisoma, yeye haiko mbali. Leo tuko hapa kwa ajili ya kuomba, tuweze kusihi na kumbembeleza ku kuna mahitaji moja hapa, dada yetu wa Dusseldorf na Aren Dontex, na hiyo kusanyiko lao liwako wako katika hitaji, na tunapaswa kuombea mambo tofauti. Naamini ya kwamba twafaa kufanya hivyo jioni hii, tuweze kuomba tena zaidi kwa moyo wetu, toka kini cha nafsi yetu Kilio cha nafsi yetu, kilio cha huzuni, nawe weza kwenda kwa Mungu. Tumekwisha kuwa na ushirika wa maombi pamoja na wandugu wa kutoka Holandi, na ilikuwa ni vema zaidi ya kupendeza na ya ajabu sana kuliko uhusiano ya mazungumzo. Unajua, wakati wa mazungumzo kila mtu anaweza kuleta yali na kusema yale anayowaza ni kusema anaweza dan, kuleta maoni yake dan, lakini ndani ya maombi tunazungumzia Mungu, na hapo sasa inaweza kuwa ya kupendeza, inakuwa nzuri, hapo kuna kuja heri, hapo kuna kuja utukufu, ndipo upendo unakuja, dan, unakuja dan, hapo kuna kuja yote ambayo tunayohitaji. Na hivyo sasa tunataka ili tuweze kushika dan, kwenye moyo yale ambayo Mungu wetu anasema ya kwamba nyumba yangu itaitwa nyumba ya maombi kwa ajili ya mataifa yote, nyumba ya maombi, nyumba ya kuabudu, nyumba ya sifa ya shukurani, ya vitendo vya shukurani, ya yote ambayo inayoweza kuwa ndani ya mioyo yetu, tunaweza kuileta kwa Bwana na pia hata kuombeana mahitaji. Inapashwa kusukumi, inapashwa kusindikizwa, kusindikizwa na shukurani na vitendo vya shukurani. Kama hatuwezi kushukuru kwa wakati tunapokwisha kuomba ni kusema tuweza kuamini yale ambayo tumeomba. Siri ya maombi ambayo inayojibiwa ni na kwaka ni kushukuru kwa yule anayeomba na kuweza kuwa umeleta mahitaji zako kwa Mungu, na kisha baadaye aweze kushukuru, na kisha baadaye wewe mwenyewe uweze kushukuru na vitendo vya shukurani kusema, na inaandikwa hivyo ndani ya Wafilipi sura 4 mstari 6. Tunapaswa kuleta mashukurani zetu kwa Mungu wetu, na kama tuzisindikize tuzi na vitendo vya shukurani na kushukuru, hiyo haiwezi kuonekana, haiwezi kuonyesha hiyo haionekana. Yake ni kusema ufunuo wa imani ndani yetu ya kwamba yale ambayo Mungu amekwisha kutenda na kuonyesha. Na hapo sasa tutaweza kujibiwa. Mtu ambaye anayeomba anapashwa kungoja ili aweze kujibiwa anapashwa kungoja, ili Mungu aweze kutenda yale ambayo tunayoomba. Ninawaambia mara nyingi hatukuwake kama vile tunahusika sana, hatukuwake ndani ya kitendo hacho. Tunaweza kuomba na kosi hatuweza kutambua pia. Hatutaweza kungoja kwamba hiyo ambayo tunayoomba itatimilika. Kosi tunazokuwaka hivyo pia. Na kosi na mimi pia. Na kosi sio hivyo kwa wote. Lakini mara nyingi naweza kuwa ninashangaa wakati napoweza kuomba na kuweza kuwazia tena baadaye <coughs> lakini uliweza kungoja kwa moyo wako wote kwamba Mungu amesikia ombi lako na kulijibu na kama tunaweza kuwa hivyo, sasa tunapashwa kuwa na uhakika, tunapashwa kumshukuru. Nyuma ya maombi yetu tunaweza kumshukuru tena baadaye, tunaweza kumshukuru kama mwana wa mutu, kama vile nabii, kama vile nabii, kama mwana mwana wa vile vile nabii nabii wa mtu alifanya nini? Mwokozi wetu alipandisha macho yake mbinguni. Alikuwa wapi? karibu na kaburi ya lazaro nalisema ndani ya yohana kumi na nne yohana, yohana, yohana kumi na moja, yohana kumi na moja, makumi ine na moja, moja baba nakushukuru kwa sababu ulinanisikia kila wakati siye mungu mmoja aliyekuwa akiomba mungu mwengine na siye mungu mdhaifu alikuwa akiomba mungu mwenye nguvu hapana lakini yesu mwana wa mungu aliyekuwa akiomba pala lakini kwa mwisho wa maombi yake akasema kwamba baba ninakushukuru kwa sababu kwa mwanzo kwa mambo, kwa mambo mwanzo ya maombi yake alisema kwamba baba, baba. Na kushukuru kwa sababu unanisikia unanisikiaka tupasha kuwa na hiyo uhakika katika mioyo yetu ndugu na dada nasi tuweze kuwa na uhakika tuweze kupenda Mungu na hapo sasa tuweze kujua kwamba yeye ni wa rehema na hapo kasirani ndio kuwa ipasha kuwa juu yetu ilianguka juu ya bwana wetu makosa yetu yote na yote yambayo niweza kufi, ingeliweza kutufikia. Tunapaswa kujua kwamba Mungu alitupatia rehema zake, rehema yake, na katika imani hiyo na katika uhakika huo uaminifu, tuweze kuomba leo, tuombe kusudi mapenzi ya Mungu yaweze kufanyika tuombe kusudi si sote tuweze kuwa kama vile miti, tuweze kuwa kama vile, samahani, miti iliyopandwa karibu na mto, na mizizi yake inaingia karibu na maji, kwa kiwango tunaweza kuwekwa ndani uzima, tuweze kuwa na majani mabichi, na tuweze kuchukua matunda ambayo wana wa Mungu alikuwa ametayarishwa kwa ajili yao kuchukua matunda hiyo, lakini tusiweze tusiweze, tusijitumania tu, sisi wenyewe, lakini tuweze kutumania Mungu. Heri mtu anayetumania Mungu na Bwana kuwa kimbilio lake. Kama tunaweza kurudi ku, kwa utukufu wa Mungu, na hapo sasa tunaweza kupokea tena baraka tena. Jioni hii niliweza kubarikiwa tena. Kwa kumalizia, ninarudi kwa mwanzo, tunaweza kujisikia vizuri mbele ya uso wa Bwana er, ili aweze kujisikia naye vizuri katikati yetu. miris vol, miris vol ni pumuziko gani katika mbingu? Pumuziko gani ya mbingu? Pumuziko gani ya mbingu? Nasikia vizuri, nasikia vizuri ndiyo. Ndani ya Bwana tunaweza tena kwenda mbali. Kutakuja wakati ambao tutaweza kupendana kwa kweli na kwa haki tunapokuwa mbele ya sisi, ziswa, sisi kwa sisi, na wakati tunaweza kujisikia vizuri bila hata kuwa na kusumbuliwa, bila kitu fulani kinaweza kutokea, lakini mahali ambapo anga njema ya kiungu itaweza kutuzunguka sisi sote, ili tuweze sisi sote kujisikia vizuri ndani ya Bwana tunaweza kuunga kuweka mchango juu ya hiyo. Tunaweza kusema Bwana, nifanye mtu ambaye naisikia vizuri mbele ya uso wako, nifanye mtu ambaye mbele ya watu wengine wanaweza kujisikia vizuri mbele yangu, mtu ambaye anayeonekana ndani baraka, mutu anayeonekana ndani upendo, mutu ambaye Mungu anaweza kukamata makao yake ndani yake, mutu ambaye tabia ya Yesu yeye mwenyewe inaweza kujifunua. Mungu ni mwaminifu, nasi tuko hapa kwa ajili ya kumwacha ili aweze kutenda ndani yetu kupitia sisi na ku, na ndani yetu. Nasikia vizuri ndani ya Bwana. Jina lake takatifu lisifiwe, amina.