Nun haben wir bereits ein, ein tumekusha kusikia neno la ajabu, na munajua vizuri ya kwamba siku zote linatugusa katika kilindi, na tunajiuliza sisi sote, na sio mimi peke yangu, lakini sisi sote tunajiuliza iko namna gani kuhusu yale ambayo tumesoma, na tumefikia wapi? Tumefikia wapi na sio tu kulingana na yale ambayo tunayosoma, lakini pia kulingana na sisi wenyewe. Na mara nyingi hayo yana nihuzunishaka kwenye moyo na inanisumbua. Ndugu chache amekwisha kuonyesha kwa kiwango gani. Jibu ilikuwa fupi, ilikuwa fupi na pia ilikuwa ya haki. Mara nyingi sisi tunatowaka jibu ndefu na akose haikuwa kijibu, lakini akose kitu fulani ambacho tunachosema. Lakini hapa swali ilikuwa ni kwamba mnaamini ya kwamba ninaweza kufanya mambo haya? Wakamjibu ndiyo Bwana. Matayo sura tisa msura ishirini na nane. Ilikuwa ni jibu fupi, lakini ilikuwa wazi. Ndiyo yao ilikuwa pia ndiyo ilikuwa imetoka ndani ya kini cha moyo, na Bwana angelipashwa tu kushuhudia neno lake na kuonyesha nguvu zake. Walikuwa wa kiangoja. Haikuwa mshangao. Hawakusema basi, hacha tuone kama itawezekana au hapana, kama itafanyika au hapana lakini walikuwa wamekwisha kusema kwa sauti kubwa kwa imani walipomwita mwana wa Daudi, uturehemu, nao walikuwa wakiamini ya kwamba atawarehemu. Mathayo tisa, mstari ishirini na saba. Sawasawa na neno la andiko, ombeni nanyi mtapewa. Bisheni nanyi mutafunguliwa. Matayo saba, mtaro saba. Imeandikwa, Yesu akawajibu munaamini ya kwamba anaweza kufanya mambo haya, nao wakamujibu ndiyo, Bwana. Matayo tisa, mtaro ishirini na nane. Nasi pia tunaamini ya kwamba anaweza kufanya yote na tunaamini ya kwamba atayafanya kwa maana aliahidi Kutaka na kutenda inaweza kuwa mambo mawili tofauti, lakini yeye anataka na anaweza, anaweza na anataka, naye atayafanya, kwa maana yeye ni Mungu na awezi kuvunja neno lake. Mstari wa 29, Matayo 9, Matayo 29. Halafu akagusa macho yao akisema iwe kwenu kwa kadiri ya imani yenu. Sasa ole kwao kama ongeleza kusema kwamba walikuwa kiamini, ijapokuwa hawaamini ingefanyika nini? Sasa, iwe kwenu kwa kadiri ya imani yenu, hawakusema Hakusema kwamba acha basi tuone kama nguvu za Mungu zishuka juu yenu, kama isawagusa lakini alisema kwamba iwe kwenu kwa kadiri ya imani yenu, na hiyo ikafanyika. Ndiyo yao, Bwana ilikuwa imesemeka kwa imani, nao walikuwa wakiangoja, na Bwana aliona imani yao, akatenda na akafanya sawasawa na imani yao hayo yananikumbusha habari ya hao wanaume wane ambao waliofungua dari la nyumba na walioweza kuweka huyo kilema mbele ya bwana ndani ya marko sura mbili mstari wa ine na imeandikwa wakati alipoona nikusema bwana wakati bwana alipoona imani yao nikusema imani ya wale ambao huko juu waliokuwa wakikamata makamba ndani ya mikono yao ili waweze kushusha mtu huyo wakati alipoona imani yao, imani ya wale ambao walioshusha mtu huyo mbele ya miguu ya Yesu, ilikuwa ni wazo nzuri sana. Imani siku zote inapataka njia, na njia hiyo inakwaka nzuri na ya faida, na inajaa baraka. Kundi likuwa ni kubwa sana, kwa kiwango hawangeliweza kupata njia wakiwa na kitanda cha kuchukua huyo mgonjwa, lakini wakati maamuzi zilipotoka juu Wakapata nafasi wakafungua njia ili waweze kupata nafasi na, na mtu huyo aweze kushushwa nchi. Imani ikapata njia, imani ikapokea jibu. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Leo naamini ya kwamba tunapashwa kupiganisha kutokuamini na tuweze kushipanga kwa upande wa Mungu na tuweze kutenda ndani ya imani. Iwe kwenu kwa kadiri ya imani yenu. Nasema tena, kama angeweza kujifahisha kwamba walikuwa wakiamini kama walikuwa tu wakise... kama wangeweza kuisema tu bila kuyawazia kweli kweli, hakuna kitu ambacho kingeweza kufanyika lakini kwa sababu walikuwa wakiamini hayo yakafanyika. Mstari unayofuata inasema, Mathayo tisa mstari makumi tatu macho yao yakafunguliwa, Yesu akawagiza kwa nguvu akisema, angalieni hata mtu mmoja asijue. Ndiyo hakufuata hiyo agizo ya Bwana, na hakuna mtu anayeweza kuwasikia vibaya Den an kwa maana kitu kikubwa kilikuwa kimefanyika kwa ajili yao, nao walikuwa wakishuhudia hayo. Jana nisoma ndani ya magazini Spiegel genu... mahabari nayosema kuhusu huyo jemadari wa majeshi mkubwa huko Marekani anayeitwa North wanayemwita kwamba amezaliwa upya na kwamba yeye ni mwamini ina... wapasha habari walisema ya kwamba Haiko na baki tena kimya, iwe ndani ya barabara au mahali pengine pote, anasema praise the lord, ni kusema bwana asifiwe, na kisha anashuhudia kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yake. Na kisha inaandikwa ya kwamba alikuwa Mkatolika na sasa amegiuka kuwa mtu aliyemwamini Mkristo aliyezaliwa upya. Iwe namna gani, si vizuri kuweza kuingia katika swali hiyo magazeti ya wanaandikaga kisi wanavyotaka na pia hata magazini za kila juma, lakini kitu moja tuweza kunigusa sana, yale iliyowagusa ni kwa sababu mtu hawezi tena kunyamaza, na nawambia hapa mahali tumefikia sasa, wakati wote hatuwezi, iwe ndani ya barabara au mahali pote, tunapozuza kuwa kama hatuwezi kuzungumzia wengine watu kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu. Hapa sitaki kusema kwamba kuleta mabishano na kuzungumza kusema sema paka kwa kiwango watu wanaanza kusema ah, tumechoka, achia pale. Sio hiyo ile ambayo nataka kusema. Sitaki kusema kama vile watu wanasema, kama sema kama sema maneno hapa. Nataka kusema kutoa ushuhuda kwa uhakika na heshima, nayo kamatika ushuhuda ambao unaokuwa kweli kweli chini ya mazoezi ya kweli pamoja na Mungu mtu binafsi, na wakati hiyo inapowezekana, ndipo tunaweza kufika kwa kiwango ambayo Mungu anaweza kututumikisha kwa ujumla. Kila mtu anaweza kusema na kuzungumuza ya kwamba wakati iko ngumu sasa anaweza kuzungumza kuhusu mambo hayo, na unakutanaka na watu kama hao, na mimi pia nawakutanaka. Nani asiyejua kwamba kuna udhalimu na mabaya hapa duniani? Tunajua sisi sote waamini, au hapana? Wanayajua, lakini ni wakati tunaposhikutana katika hiyo hali moja, kama hao watu wawili au wengi wengine mbele yao nyuma ya yale ambayo iliweza kuwafikia waliweza kuyazungumuza wakayashuhudia. Ijapokuwa Bwana kwa amekwisha kuwambia kwamba mnyamanze, tunabaki kimya. Ijapokuwa Bwana alituambia kwamba tumashupasha kushuhudia, sii tunafanya tofauti na yale ambayo Bwana alituambia, ina tunafanya tofauti na yale ilifanyika katika wakati ule. Sisi tunanyamaza ijapokuwa Bwana anatuambia kwamba tushuhudie. Sasa swali ni hii: ni mazoezi gani ambayo tunaweza kufanya pamoja na Mungu kama inaweza kuwa ya hapo hapo ya haki na ya kweli, ili tuweze nasi tutangazia wengine? Hapa sizungumuze kuweza kufanya muziki na kuweza kuleta anga ya nje ya kufurahisha, kwa maana si sote tuko na uwezo wa kufanya hivyo. Siseme hii kwa kupinga, si sote tulielewa pia kutoka mbali ya kwamba hiyo haitoshi. Inaomba zaidi ya muziki, zaidi ya hayo mambo ya kujifurahisha kwa nje. Inaomba ili iwe kitu ambacho kilicho cha Mungu, Mungu mwenyewe anapasha kuwa chanzo ya mambo hayo. Kama siyo hivyo, itakuwa ni mawazo, na hapo sasa hiyo kitendo kitakuwa na mwisho wake, itashindwa. Lakini naamini ya kwamba si sote tuko na uhakika na tunakubaliana ya kwamba Mungu alikuwa wa rehema kwetu, na kwamba alitufunia neno lake, alitujulisha mapenzi yake, na naamini pia ya kwamba atamaliza kazi aliyoanza. Lakini nakubalishwa tena wawaziwazi ya kwamba siko katika hali moja ya roho wakati ule kama vile navyosimama hapa. Mara ngapi niweza kulilia Bwana juma iliyopita, Bwana, Bwana, nafsi yangu kama vile nafungwa, roho yangu kama vile nafungwa. Nataka niweze kuepuka. Nataka niweze kufunguliwa. Nataka niweze kufurahia uhuru wa Mungu. Nataka niweze kuwa yale unayotaka unataka unifanyizie, niweze kunifanyizia na mimi ya kwamba tuko hivyo si sote. Tunasikia ndani yetu ya kwamba muna kitu ambacho kilicho tofauti na yale ambayo tunayo funua kwa nje. Au yale ambayo leza kufunuliwa kwa nje mpaka kwa wakati huu. Na hayo yote yalinikumbusha mahubiri ya ndugu Branamu inayoitwa Nafsi Zilizo Kifungoni. Na mnajua, wakati adui anapoingia katika kitendo, anaweza kufanyizia wamini maisha kuwa magumu, pia wamini na sana sana inakuwa kwa wamini, kwa wengine wote anaweza ku watengenezea na anaongoza mambo ili mambo yetu yafanyike vizuri, lakini tunajua hayo yote ijapokuwa mambo hayo yote, Mungu alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu kwa kiwango adui hawezi kutufikia na akose, hawezi kupanda ndani mwetu mashaka kuhusu Mungu au mazoezi yetu pamoja na Mungu, lakini anaweza kutulemelea akituaminisha kwamba akose hatuja kuwa yale ambayo tungepasha kuwa, lakini Mungu atakuwa macho pia juu ya mambo hayo na ata tupatia neema yake ili hayo isibaki kuwa maoni tu yetu, lakini iweze kuwa ni uaminifu wetu kwa mungu wetu. Na nawaambia neno hili linazungumzia moyo wangu mara nyingi, tunangojaga kwa Mungu ili mambo yaweze kufanyika kwa wakati fulani, siku moja au siku nyingine, na kwa uhakika kama tunaamini ya kwamba Bwana yuko hapa hapo. Sasa haipashwi kufanyika siku moja au siku ingine, yanaweza kufanyika sasa. Na Bwana anatuuliza mnaamini, ya kwamba ninaweza kuwafanyizia mambo hayo? Nasi sasa tunashurutishwa kujibu ya kwamba ndiyo, Bwana, kwa sababu nani anaweza kusema kwamba hapana, Bwana, kwamba hawezi kufanya hivyo? Nani? Lakini yeye anazungumuza tangu wakati wa zamani na anasema kuna kitu ambacho kisi chinachoshindikana kwangu, anasema hivyo ndani ya Mwanzo sura kumi na nane sura kumi na ine kwa Abrahamu. Ilikuwa kwa Sara, ndiyo ilikuwa kwa Abrahamu, kwa Abrahamu. Kuna kitu ambacho kisichowezekana kwa Bwana? Hapana. Lasa, swali ni hii, kama kweli tunatumainia Bwana ili aweze kutukubali kama vile tulivyo na sio kwamba tunapaswa sasa kujiweka mbele ya kioo cha kizehebu na kuweza kujipodoa ili tuweze kujionyesha kama vile tuko wazuri zaidi, lakini tuweze kuja kwa bwana kama vile tulivyo, kama vile tulivyo, lakini tukiwa na moyo ulio wa haki, kwa maana yeye Mungu anatazamaka moyo, na inasemeka waziwazi kuhusu Daudi ya kwamba alikuwa ni mtu aliyekuwa akipendeza Mungu ndani ya moyo wake, Samueli wa kwanza sura kumi na tatu na kumi na nne hayandiko ya kwamba ilikuwa moyo wake. Alikuwa akipendeza watu wengi, watu wote? Hapana, lakini alikuwa akipendeza Mungu ndani ya moyo wake. Alikuwa amepata neema mbele ya macho ya Mungu na naamini kama vile nimekwisha kusema ya kwamba nasi tulipata neema mbele ya macho ya Mungu tunapashwa sasa kuhusika na hizo mbweha kidogo kidogo zinazoharibisha mzabibu wa Mungu. Hayo siyo mambo makubwa, kwa maana hayo makubwa makubwa tunayatambuaka sana sana harakaraka, lakini ni mambo madogo madogo ndiyo natuzuiaka na tunapashwa kujua kitu moja, ni kwamba tuweze kusonga mbele. Inawezekana kama tunaweza kuwa pamoja na Mungu na na sio kutembea sisi wenyewe, na sio kupingana sisi kwa sisi, na tuinga na tukiwingana sisi kwa sisi, lakini mtaona ya kwamba kila wazo mpya, kila mafundisho mpya, kila kitu, kila kitendo kipya, iwe kitu chochote, kitaweza kufikia kwa mwisho kushindwa, kichelewe au kiharakishe, ila tu Mungu peke yake ndiye atakayefika kwa lengo yake, pamoja na wale wanaofuata njia yake mpaka mwisho katika utiifu wa imani, wale walio mtumainia, pia hata kama walikuwa wakiwazia kwamba wako wafungwa au walio wakisimama pahali pamoja. Na ijapokuwa watupasha kusema kama vile Paulo alivyosema, hata kama ninafungwa, lakini neno la Mungu Halifungwi. Timoteo wa pili, sura mbili, mbili, mbili, mstari wa tisa, pia kama tuko kama vile tunafungwa na majira au na hali ya nje, neno la Mungu ambalo tunaweza kupokea na kutangazwa halifungwi wala kuwekwa katika minyururu, lakini lilileta ufungulivu kwa wengi na likapatia wengi nuru na ufunuo kwa neema na ichapokuwa ndani mwetu muna hitaji isiyoshibishwa kwa Mungu, kilio ambayo Daudi anasema vizuri vizuri ndani ya Zaburi makumi ine na mbili kama vile ayala anaugua kwa sababu ya maji oh, na hivyo hivyo nafsi yangu inalia kwa ajili yako e Mungu. Zaburi makumi ina mbili, mstari wa pili. Wakati katika kulinganisha kama hii hii magazine Spiegel ilipoweza kusema katika ya kwamba karibu milioni 15 ya watu ya kwamba wote ni Wakristo na pia elfu makumi tano ni kwamba wao ni wapentekostisti waliozaliwa upya na mambo mengine yote niliweza kujiambia mimi mwenyewe, hata kama najua ya kwamba Amerika yote au Marekani yote ko umeweza kuguswa na sana sana upande wa magharibi nchi ya Marekani, ya huko mashariki iliweza kuguswa sana, iliweza kutembelewa sana kuliko nchi zote za duniani. Lakini Mungu akakamata mtu mweusi aliyekuwa kose kipofu aliyekuwa hajue hata kutofautisha kushoto na kuume, uko katika barabara ya Susan Street, Susan Street katika mwaka 1906 hapo hapo akaguswa, na huyo mtu ambaye alikuwa hawezi kuona aliweza kuwa chombo katika mkono wa Mungu, ili aweze kuruhusu kumiminwa kwa roho, ili tena iweze kumwangwa mimi mwenyewe niliweza kuishi katika hiyo eneo ya Los Angeles, mahali wanapohubiri mchana wote nzima kwa nje, kwa, kwa hali ya nje. Mwezi wa kwanza unaweza kuvuna mandarini kwenye miti, na mimi mwenyewe niliweza kujiunga na kundi hilo, niliweza kufanya hiyo mstari ya kuingia katika maombi na hiyo kundi inakusanyika Waz, washangazi na wayomba wanaanza kukua pale. Kila mtu anaanza kuzungumza jinsi anavyotaka, kila yote aliye na kitu ya kusema anaanza kukisema, na pia niweza kuingia katika mustari niweza kuzungumza pia katika hiyo parke kubwa ya Los Angeles, lakini kuna waamini wengi wa Pentecost ambao wanaohesabika katikati yao kuwa ni mamilioni pia hata huko upande wa magharibi. Lakini turudie sasa kwa hatua nyingine au kwa maneno mengine, wakati ndugu Branham alitabiri wakati ndugu Branham alipotabiri ya kwamba upande wa magharibi wa Marekani utapashwa kuangamia na kuingia katika maji, hao ndiyo wandugu wake wa kipentekoste ndio waliweza kumuonya na wakamwambia, sasa wewe ni nani ili uweze kujaribu kusema mambo kama haya? Hey, haujui mara ngapi hapa kuna watu walio au ha haujui, hapa kuna watu wangapi wanaweza kubatizwa kwa Roho, na kisha unatangaza hukumu ya kwamba hii upande wa magharibi utazama na pamoja na wao wote. Lakini itakuwa hivyo. Na sasa tunaona hapa tofauti katikati ya kubatizwa hapa kuna tofauti kati yati ya kupakaliwa na Roho Mtakatifu na kuzaliwa upya, na kisha sasa kuwekwa muhuri na kuongozwa na Roho Mtakatifu. Hiyo ndio kitu cha lazima sana, lakini hii gazeti ya mahabari iliweza so kunigusa sana kwenye moyo, nikashuhuliza iko namna gani katika nchi ya uamsho, iko namna gani kwetu huku. Nani aliye na mzigo kwenye moyo wake? Ni kweli tunaweza kufurahi kuweza kuwa tumegeuka kuwa waamini, na hiyo inaweza kuwa imetosha kwa ajili ya wokovu wako na wokovu wangu. Hatupingani na hiyo, lakini kwa ajili ya kuokolewa kupata na heli, inaomba Mungu aweze kuwa nipatia neema yake. Hiyo ni wazi, inakuwa imetosha. Mungu akupatie neema yake, haina lazima ya yote, kama unataka kuweza kuokolewa kwa ajili yako wewe mwenyewe. Lakini kama tunataka ili wengine waweze kuokolewa. Sasa inaomba kuwa na upendo wa ukovu, upendo wa kuokoa, upendo wa Mokozi unaowaka ndani mwetu. Inaomba kuwa na kuelewa, inaomba mambo fulani tena yaweze kuwekwa katika mioyo yetu, ili tuweze kuonyesha njia kwa wengine. Msikie yale ambayo Bwana aliyosema hapa ndani ya Matayo lakini wakati alipoona makutano aliwahurumia, kwa sababu wamechoka na kusambazwa kama kondoo wasio na mchungaji. Wakati alipoona hiyo kundi makutano, akakuwa na huruma, akawahurumia. Mara nyingi nami nanifikiaka sana haiivikaki kila wakati, lakini mimi si mmoja wale wanaotembea katikati ya mabarabara ya wachuruzi ili weza kutazama hiyo mata, ma, mavio, lakini ninakuwaka ama na kitu cha kufanya, ninakuwaka na kitu cha kutembea kose kidogo. Na wakati unapoweza kuona hiyo kundi kubwa ya watu, ona gisi ni huzuni gani nayotushika na tunashughuliza Bwana, hakuna mtu ambaye anaye kutafuta hakuna mtu anaye amini tena leo au tena ambaye anaweza kuokolewa. Na hapo sasa hitaji ya kipekee napanda ndani mwetu ya kusema: Bwana, tikisa ingine mara moja mbingu na dunia, na umimine tena roho wako, ili watu waweze kuvutwa na roho wako, kwa maana inaandikwa, hakuna mtu anayekuja kwangu kama baba yeah, is... hamuvute kwanza. Yohana sita mosalma makumi ine na ine. Roho wa Mungu anapashwa kutenda ndani ya mioyo ya watu, lakini hayo imefanyika wapi? Hiyo ilifanyika wapi? Wakati wa Pentekoste. Hiyo ilifanyika wapi na hawapi? Mahali pote, mahali pote ambapo watu wa Mungu na taifa la Mungu lilikuwa likikusanyika kwa ajili ya kusikia neno, pale Bwana alikuwa akiokoa, pale Bwana alikuwa akileta heri pale alikuwa akibariki, alikuwa akimimina roho wake na watu walikuwa wakiletwa kwake. Nasi hatupashi kuanza leo kuweza kurukaruka au kushangilia, lakini tugeuke kuwa huru kwa ndani, tuendelee kuwa huru hata pia kwa nje, na tuweze kushukuru Mungu kwa, kwa moyo wote kwa ajili ya yote aliyofanya na kwa ajili ya yote atakayofanya tena baadaye. Pia huruma nayo inapashwa kuwa tumeipewa wale wote ambao aliookoa, wanakwaka na nia ya mokozi na waza ya kwamba sitaki pia kusema mtu huyo lakini, alikuwa ni mwandishi mkubwa, aliweza kusema matamshi mamoja juu ya waamini nakasema mambo nasi tunaguswa sana na hayo. Sisi kama vile waliokombolewa okombolewa, tungepashwa kuwa na anga, tungepashwa kufanana na watu waliokombolewa okovu, na ujumbe ingepashwa kutokea ndani mwetu, nguvu nguvu za kukubalisha nyuma ya maneno yetu, ambayo nayo huvuta wengine kuweza kuwazia hiyo itakuja nami, nakubalishwa na hiyo. Siamini ya kwamba Mungu atatuingiza katika mstari wa mwisho kama vile tulivyo sasa. Atatuweka ndani uzima, atamimina roho wake, atatupatia mamlaka, nami singoje zaidi. Mimi singoje kidogo kwa yale ambayo iliyokuwa kwa mwanzo, haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Na wakati unapo angalia ya kwamba ulimwengu mzima imegeuka kuwa ya mapepo sana, mbaya sana, iliyo mbaya kuharibika, inaomba tuweze kuamini ya kwamba, inaomba sasa nguvu mara pili ya Mungu katika kizazi hiki kilichoharibika na kilicho cha jehuri na kilichogeuka kutoka kwa Mungu. Bila hiyo hatuwezi kwenda hatuwezi kutoka hapana. Tunapashwa kuomba Bwana ili atusaidie na kisha inasema, akiambia wanafunzi wake Matayo sura tisa, makumi tatu na saba, na makumi tatu na nane. Halafu akawambia wanafunzi wake, mavuno ni mengi lakini watendakazi ni wachache. makumi tatu na nane sasa ombeni basi Bwana ya mavuno atume watendakazi katika mavuno yake. Msara kumi tatu na nane ya Matayo sura na tisa. Hiyo sio shamba letu, sio kazi yetu, sio kazi yetu, sio mambo yetu, lakini ni kazi ya Mungu, ni ufalme wa Mungu, ni ufalme wa mbinguni. Inaandikwa hapa, inaandikwa ni ufalme wa Mungu, ni ufalme wa mbinguni. Ni kusema Yesu alikuwa akizunguka katika miji yote na vijiji vyote akifundisha katika masinagogi zao, akitangaza habari njema ya ufalme na kuponyesha namna zote za ugonjwa na aina yote ya uza, ya uzaifu Matayo 9:35. Nishakaambia hiyo mara nyingi kwa Bwana nikisema oh, na gisi, ingekuwa vema bila hata mimi kuweza kuhitaji au kutamani huduma ya unabii ya ndugu Branamu tungeliweza pia nasi kuwa na kushuhudiwa kweli ulio wa kimitume, na sio kwa ajili yetu, sio kwa sababu yetu. Hatuna hitaji ya kushuhudiwa, tunaamini kwa moyo wetu wote, lakini kwa ajili ya wale ambao watakao kuja tena kushunga pamoja nasi. Hiyo itaweza kuweka nguvu imani yao. Lakini ndugu na dada wapendwa, muniamini inaomba kuweza kuumba anga njema kwa ajili ya wote na sisi ambayo tuliogeuka kuwa waamini mara moja tu, na nawaza sasa, natumainia ya kwamba tuweze kuwa kwa watu, kwa watu wa haki, tuweze kuwa watu wa kawaida katika hali yote. Kuna mifano mingi ambayo tunaweza kusema mahali ambapo kutokuamini na kudharau na yote ambayo inayojiunga pamoja na hiyo yote ikuwa inapandwa sasa, na mikono inakuwa imefungwa, na Mungu hawezi kutenda tena kwa nguvu au kwa ujao. Na hayo yanapasha kuwa kama vile katika wakati wa Petro au ndani ya nyumba ya Kornelio, walisema, tulikusanyika hapa mbele ya uso wa Mungu ili tusikie yale ambayo Mungu alikupatia kutuambia. Matendo ya Mitume sura kumi msalama makumi tatu na tatu. Sasa wangeweza kushuliza sasa, kwa sababu gani kuja kwa mgongo wa ngamia? Mbona hakuja hata na kitu cha kumuleta? Kwa sababu gani hatembee katika mercedes au kutembea na volkswagen nzuri? Tunasikiaka hiyo bila kuchoka. Hakuna mtu aliyemjinga kama vile mwamini, na hakuna wanadamu ambaye hakuna mwanadamu hapa duniani anayedanganywa kama vile mwamini na ijapokuwa hawajui hawajui kwamba wako katika mikono ya shetani. Kila mwanadamu kila mwanadamu iwe mimi au hapana, anapashwa kuwa na maamuzi yake ya kukamata mamu, na kuamua kulingana na dhamiri yake mule. Huyo anataka kutembea atembee, huyo anataka kutembea kwenye baskeli atembee na baskeli, huyo anataka kufanya hivyo aifanye, ya kwamba ni bodyboarding kama mtu anaeza kuongoza gari ya Mercedes, haiwezi kuifanya kama vile ndio kipimo ya kwamba huyu haiwezi kukuwa wa kiroho. Gari haina uhusiano moja na mambo ya kiroho, na pia hata mambo ya kututembeza. Lakini kuna mambo mengi ambayo inayozuiza watu, na kisha wanafikia kwa kuamua na kusema oh, kama angekuwa mtu wa Mungu Angepasha kuo, kuja angepasha kuwa hivi. Pale pale wanajipangia mipango yao na maoni yao, lakini hayo mambo hatujua kama inatoka wapi. Lakini muniamini, yawezekana tunaielewa sasa na tunajifunza hayo sasa, au Mungu atatuacha mahali tulipo na kisha tuendelea katika mambo mengine. Lakini saa ya Mungu wakati napogonga muna kuwaka kuna kuwaka mwendeleo kunakuwa kusonga mbele. Hiyo mambo ya kusimama mahali pamoja inakuwa na mwisho wake, hiyo kubaki mahali pamoja. Siku ya kwanza jioni iliweza kupokea mtu asiye mwamini wa mji huu, ambaye anayejua watu fulani na ambaye aliweza kumaliza muda wake wa mapumziko huko Hispania na moja wa wasimamizi wa ujumbe wa Marekani, kama vile navyosema, ambaye aliyo karibu kilomita kumi na tano ya, ya safari ya ndege. Na niambia ndugu Franki, mheshimiwa Franki, niweza kuzungumuza mara nyingi sasa. Niambie kwa sababu gani watu ambao walioweza kuja hapa kuona wanakuaka na mambo mengi mabaya kusema juu yako, wanakuaka na mambo mengi mabaya kusema juu yako. Na kisha ukakuja swali hii, unajua huyo Mmarekani nasema ndio, nikajibu nikamwambia, nika nika nika simujui, simjui, nilimwona mara mbili au mara tatu akose, si zaidi ya hiyo. Na huyo mtu akasimama, akakaa tena kwenye kiti chake, akasegemea, akasema Mheshimiwa frank. Si jwe, si kitu Frank sijue sielewe kitu fulani hapa akaniambia sasa, kwa nini mtu huyo anaweza kusema mambo mengi mabaya juu yako na ya uovu, akisambaza matukano juu yako? Na kisha akaongezea akasema kwamba mimi sijawahi kusikia ukisema mabaya juu ya mtu yoyote. Hiyo namaanisha nini? Mnajua nyote shahiri ndani ya mahubiri juu ya mulima matayo sura tano mali kunaposema ya kwamba musitupe lulu zenu kwa nguruwe matayo saba mstari wa sita lulu ni wamini ni wamini ndiyo mnajua kwamba sizungumuzake kuhusu mambo ya mifano sizungumuzake katika mifano kwa sababu sikupewaka mambo ya mifano lakini wakati bwana aliposema ya kwamba mtu moja aliuzisha yote ili aweze kununua shamba na hiyo malulu ya damani sana, nasi tuko hiyo malulu kwa sababu kuna moja aliye acha yote ili aweze kupata hiyo lulu ya damani sana Mathayo 13, 13, 16. Lakini wakati mwamini anapoonya mwingine mwamini akiwa mbele ya musiamini hiyo haina vizuri. Fanya kuonya mwamini mbele ya mwamini, lakini si mbele ya musiamini na hapo hapo huyo msiamini atageuka kam, atageuka na hapo hapo, kama vile inaandikwa kwamba atageuka na kuharibisha hayo yote ingilikwa pale, unaweza kuwa na mambo ya kusema tena, kwa sababu ya tabia ya waamini wanaozungumza wa kuhusu uamini mbele ya waamini wengine, hayo pia haiwezi kufanyika. Wakati unapokuwa na kitu cha kufanya cha kutengeneza, inaomba kuweza kuona mtu anayehusika kuweza kumzungumzia, kwa maana ni yeye ndiye anayehusika na kuweza kutengeneza mambo na mtu huyo, na hakuna mtu mwingine, sio kubadilisha, kama tuko na hiyo funguo. Na kama hatuwezi kusikia mtu mwingine ambaye anayeweza kusema kitu fulani juu ya mtu mwingine. Lakini kama tunaweza kusema hasa, sikia, ngoja kidogo kwanza, simambia kwanza pale, niweze kuita mtu ule, naweza kuzungumza pamoja, ninamuita mbele, uweze kuendelea, utaweza kuzungumza wakati atakapokuwa amekuja, na hapo hapo mambo yatageuka. Mtu huyo anayehusika atasema, ah, sasa sio sasa, tutazunguza tena. Nivyo. Kama mutu iko na bidii ya kusema sikia, mbele ya kuzungumuza kuhusu mutu fulani, tuite mutu huyo ili huyo mutu aweze kuwa pale na aweze kusikia yale anayetaka kusemeka juu yake, na kama tunaweza kukamata msimamu ili tuweze kushitetea watu ambao wanaohusika, hawana hawana wakati, sivyo? Laka, lakini, lakini kama hiyo haingekuwa hivyo, wangeliweza kuwa wakibabaika makose mchana jioni yote nzima, kama wako kina kili fulani cha kufunika nani. Hivyo, mnisamehe kama eza kusema pia, kama eza kuisema kwa makali, lakini sisi kama vile waamini tungepashwa kuwa watu wa haki, watu wa heshima. Tunapashwa kuacha mtu jinsi alivyo Tuache mtu jinsi alivyo, na tuweze kuacha mtu afuate njia yake, na kila mtu anapaswa kuwa na njia yake, anapaswa kutembea ndani akosa. Hatushielewe kesi sisi wenyewe, hatushielewe sisi wenyewe, sasa namna gani tunataka wengine waweze kutuelewa kweli? Inaendelea vizuri wakati tunapoyazungumzia? Au wakati tunapoyazungumzia kunaweza kubadilisha kitu fulani, au na haribisha kabambo, lakini haitengeneza kitu, sivyo? Hapana, haiwezi kutengeneza mambo lakini tuchunge hayo kwenye roho yo. Tuna adui moja na ni shetani, nasi tuna mwalimu moja na ni Bwana, nasi tuko wa ndugu sisi kwa sisi, na sisi kama vile viungo tuko wa mwili mmoja ambaye Yesu Kristo ndiye kichwa. Basi kusiyo mutu anayeweza kujidanganya, asiyeweza kujipatia mawazo ya kwamba anaweza kuingia ndani ya utukufu akiacha ndugu yake wote na wadada wake wote nyuma yake ndani ya furaha? Hapana, hawezi kubaki ndani ya furaha. Hakuna mtu mmoja ambaye atakayenyakuliwa bila ndani ya moyo wake aweze kuwa anahitaji ili wengine wote waweze kunyakuliwa. Mtu anayewaza ya kwamba inastahili tu kwa ajili yake mwenyewe yeye mwenyewe naye atapata haya. Mniamini, kuna maandiko matakatifu vipimo ambavyo vinapashwa kuwekwa kwa ajili ya kushipima sisi wenyewe, ili tuweze kuona mahali gani tumefikia, kama hatuna huruma ya kweli kwa ajili ya wote, hata pia kwa wale ambao wasioweza hata kutuelewa, na kama hatuwezi kuamini na hatuwezi kutumainia wao ni kusema yale yani itakayofika kwa mwisho kwa ajili yao na kwa ajili yetu. Naweza kusema kwa uhakika ya kweli kwa ajili sisi ya sisi sote, naweza kuisema, inaandikwa ndani ya nabii Ezekieli ya kwamba mtu aliyefanya mabaya maisha yake yote, lakini anayegeuka kwa ajili ya mema hataweza kuhesabiwa haya mabaya yake, Ezekieli 18:22 lakini mtu anayefanya mazuri maisha yake yote, na sasa kwa muda mkija mwisho, kama hakuyafanya hapo hapo, hiyo mema haitaweza kuhesabiliwa kwa juu yake, naye atapata haya, atapata haya peke yake. Ila mwisho ndio utakayofunua maamuzi ya mwisho. Wakati wote tungali kwenye njia, msihukumu. Tuko katika njia sisi sote akose kuna mtu aliye juu ambaye anaweza kutazama kutoka juu na kutazama wengine, anasema ah, sijui kama nyinyi mtafikia haya. Hakuna mtu aliye juu huko na hakutaweza kuwa huyo. Kulikuwa ndugu Brandamu aliyekuwa mtu mwenyenyekevu sana, aliyekuwa akisema kama mkaaji mmoja wa muji huu anaweza kunyakuliwa, kila mtu anapasha kuamini ya kwamba ni yeye, na naamini ya kwamba itakuwa mimi. Imani ya mtu binafsi inapashwa kuwa ndani ya kila mmoja wetu, lakini inaomba pia kukubali ya kwamba mtu mwengine naye atakuwa sehemu ya hiyo, atakuwa sehemu ya hiyo. Ona gisi tunatamani ili hayo yote yaweze kugeuka kuwa uhakika, na ningetaka niweze kuwapatia bidii nyote, ili muweze kuomba kwa bidii mbele ya uso wa Mungu katika jina la Bwana, ili Mungu aweze kufunua mapenzi yake, na kama kuna kikwazo iwe yoyote ndani ya maisha yangu au ndani ya maisha yenu au ndani ya maisha yetu, tuweze kuwa na uhakika tuseme, ya kwamba tunataka Mungu aweze kujitoa. Nataka hiyo nani, ninayo kwa kwa hitaji yote, iwe yoyote, iwe bei yoyote, ninataka ili Mungu aweze kutoa ndani mwangu yale yote ambayo inayomuzuiza kutenda na kama si sote tuko katika hiyo kubalishwa moja, na kama tunaweza kuileta mbele ya Bwana, naye atayafanya atayafanya. Tunaweza kuamini hiyo kila wakati, kitu fulani kinapokuja toka kwa Mungu, na kama tunaweza kuonywa, tunapashwa kuweka ndani yetu kubali na kuweza kusema ndiyo Bwana. Mahubiri inapashwa kuambatanishwa kwa imani na kufungwa kwa imani, na hapo sasa hayo yatafanyika katika siku zinazokuja. Tuweze kuomba Mungu ili atupatie neema yake na tuweze kutafuta uso wa Mungu kwa bidii, kwa bidii kwa moyo wetu wote. Mnajua inayohusu utangazaji, Mungu alilinda mkono wake juu yangu kwa sababu ya mwito na kwa sababu ya kutumwa na nakubalishwa ya kwamba hakuna kitu ambacho kichoweza kufundishwa na kuhubiriwa na kutangazwa kitakachoweza kutoshwa, lakini naamini hayo yalifanyika ikiwa ndani nuru ambayo haijawahi kuwa hapa duniani. Lakini inahusu zaidi ya hiyo, haihusu utangazaji tu ambao tunaweza kufurahia, ambayo tunaweza kushukuru kwa ajili yake, kwa ajili ya mafundisho na kwa ajili ya ufunuo lakini inahusu ni kwamba nguvu za ufufuko wa Yesu Kristo Bwana wetu ziweze kuonekana ndani ya kanisa lake. Inahusu uaminifu wa utangazaji wetu mbele ya uhuso wa Mungu wetu. Ushuhuda wetu mpasha kuwa wa haki na kushuhudiwa na Mungu mwenyewe, na wakati anaposemeka ya kwamba Bwana alikuwa akitenda Bin... Akifanya kazi pamoja nao. Na hivyo nini yandikwa kama si <coughs> jidanganyi ndani ya Marko ndani ya ya shairi ya mwisho ndani ya shairi ya mwisho ndani ya mstari wa mwisho Marko ndani ya sura ya mwisho ndani ya shairi ya mwisho kwamba Bwana kwa akitumika pamoja nayeanza kuwa haki, ndio, ndio, ndio ni hapa hapo, Marko 16 mstari wa 20, mstari 20, Marko 16 mstari wa 20, Marko, nao wale waliotoka wakihubiri, habari njema, popote Bwana akitumika pamoja nao na kuthibitisha neno kwa alama zilizofuata, na alama zilizokuwa zikiwafuata mara nyingi. Kuna kuwaka utangazaji, sijue kama iliweza kutupita pembeni, lakini wakati unapoona hiyo matangazaji kubwa ya wa habasha habari wa evangelist, ina inasema kwamba kushirika fulani pamoja na shirika fulani na nyimbo ya kwaya fulani na pamoja na washirika fulani na pamoja na mambo mengi wanakwaka na watu wengi wa kuhusika na mambo ya utangazaji wa Injili yao na kutengeneza chumba na yote na kwa ya kupendeza inakuwa inapendeza kwa sababu ya hii ushirika nyingi, lakini sisi hatuna ya kutoa sisi, na hatuna hata pia hitaji ya hiyo hayo. Pia inaweza kuwa hivyo, kipimo kinaweza kuwa kizuri. Kitu amba, kitu gani kilicho kizuri? Kama vile moyo ulio njema. Kitu kilicho kitu gani kilicho kizuri? Kama vile kwaya ya tromboni iliyo nzuri, kuna muziki kuna anga tunaweza kujiweka katika uhusiano pamoja na Mungu. Yote yanapaswa kuwa pale, lakini hayo yanapaswa kukosekana, hayo haipaswi kukosekana. Lakini wao walikwenda, walikuwa wakikwenda wakihubiri mahali pote, na Bwana alikuwa akitenda pamoja nao na akishuhudia neno kupitia alama zilizokuwa zikiwasindikiza, Marko 16 mstari wa 20. Hayo haipaswi kukosekana, tuhesabie hiyo vizuri. Hakuna kazi nyingine kwa Mungu au pamoja na Mungu ndiyo, ni kweli wa theolojia, wakati huwa nasema ah, kitu gani tena Mungu anahitaji tena kushuhudia leo? Ya kwamba yote shaka shuhudia wa zamani nasi, na pia tuliweza kuonyeshwa ya kwamba hiyo iliweza kuonyeshwa hii katika kushuhudiwa katika maandiko matakatifu ya kwamba mambo yote iko vizuri, lakini hapana, sisi tunaamini yale ambayo inaandikwa ndani ya Biblia ndani ya Waebrania kumi na tatu mstari wa nane, Yesu Kristo ni yule yule jana na ni yule yule milele na milele kama vile alivyoshuhudia wakati ule, tena anapaswa kushuhudia hivyo hivyo. Hakuna namna nyingine. Hakuna injili nyingine ila hii, na ni injili ya Yesu Kristo. Lakini walikwenda kama vile tumesoma ndani ya Marko 16, walikwenda ndugu Rus na ndugu Schmidt. Ndugu, wakati gani tutakapokwenda hivi? Wakati gani tutakapokwenda kama vile wandugu zetu walipokwenda kwa mwanzo? Wakati gani tukapojua na kuona hiyo kushuhudiwa mmoja na hiyo kukubaliwa moja kupitia msaada wa Bwana ye mwenyewe aliyekuwa akitenda pamoja nao. Ndugu Branham alikuwa akisema nini ndani ya mahubiri moja? Mungu alituma Kristo, naye alikuwa ndani ya Kristo. Kristo alituma wale ambao alikuwa ameita, naye alikuwa ndani yao na alikuwa pamoja nao kwa ajili ya kushuhudia neno lake na Mungu atafanya hivyo. Kwa ajili ya hiyo, ninahitaji uhusiano usiokuwa na mawingu pamoja naye, uhusiano pamoja na Mungu bila yote ambayo iweza kunilemelea na kunikokotea chini kwa kushoto na kwa kume, ninahitaji ili tuweze kufika kwa kiwango ambayo mambo yote ambayo isiyoweza kutusaidia kutuweka katika uhusiano pamoja na Bwana na kutuweka katika kipimo cha Bwana, iweze kutosha ndani mwetu, iweze kutosha ndani, iweze kutosha ndani mwetu. Sisi wandugu ambayo tunayotumikia Mungu, ndugu, anasema nini ndani ya neno? Mmoja aliyeweza kuambia kusanyiko, muiweke mbele ya muhubiri, na kama mtu anasema kitu fulani juu yake Mumuonye na musimamishe. Mnakumbuka namba nishaka isema nishaka kuyandika, nani katikati yenu, nani katikati yetu? Alishaka sema hivyo, nani katikati yetu alishaka fanya hiyo? Wakati wanaposema kitu fulani juu ya ndugu yetu wanaohubiri, nani aliweza kusema achia pale, sio hivyo ndio, na kosa. Unaweza kutikisa hata kichwa, akose kama mmekisha kulala, au kama unaweza kukubali pamoja na hiyo mambo ma ma ma ya kupinga lakini hiyo ina faida. Hiyo haitoshi. Tunapashwa kujihesabia kama vile umoja wa kiungu, na tunapashwa kuteteana sisi kwa sisi, na sio kwa ajili ya ndugu wanayotumika tu, lakini tunapashwa kutumi... tunapashwa kuteteana, kusemeana, kuteteana sisi kwa sisi mia kwa mia, na hiyo haitashindwa, haitashindwa, lakini haitawezekana kuweza kuweka magomvi, na tutaweza kufikia umoja katikati yetu na hapo sasa, kama Mungu akitaka, nawaza nawaza, Mungu ataweza tena, ataweza kuwa na huruma kwa ajili yetu, sitowe ndani wengine wote, kwa sababu rehema za Mungu ni kubwa, na mahali ambapo tunaposimamia yeye anaweza kuanza. Mahali tunapoweka sisi mipaka, anaweza kuitoa, tuwe wazi mbele ya Bwana lakini naamini ya kwamba tuna tumaini ya haki ya kose ya kuweza kwenda mbali kidogo. Imani ya haki ni kwamba Mungu aliyeanza kazi kazi ya ajabu aliyeanza kazi ya ajabu ataimaliza katika siku ya kuja kwa Yesu Kristo Bwana wetu na kwa ajili ya hiyo tusaidiane, sisi kwa sisi, tuombeane sisi kwa sisi, tuteteane sisi kwa sisi. Inawezekana ya kwamba anaweza kufanya mambo ambayo msioweza kuelewa, au munafanya mambo ambayo mimi sielewi. Hiyo haina faida ya lazima, ni kwa sababu tuweze kutembea njia moya pamoja na Mungu na katika hali ya dunia hii kila mtu kila mtu kila mutu, kila mtu anapashwa kutembea pamoja na Mungu wake na kuweza kukamata mamuzi yake. Acha Bwana tusaidie tuweze kusema sisi pia ndiyo bua. Bwana, wakati tutakapoulizwa, mnaamini ya kwamba ninaweza kuwafanyizia mambo haya ya kwamba ninaweza kufanya haya kwa ajili yenu, na tuweze kusema ndiyo Bwana kama anaweza kutuliza leo munaamini ya kwamba nitarudisha yote ambayo iliyokuwa wakati wa zamani ndani ya kanisa mu, tunaweza kujibu nini? Tutajibu ndiyo, Bwana. Tunaweza kusema nini ingine? Tunaweza kubaki kimya au kuanzia tena juu ya jibu ah ya kutoa hapana? Tunaamini na ndiyo maana tunazungumza. Tunaamini na ndiyo maana tunasema ndiyo kwa yale ambayo Mungu aliyoahidi. Tunajua ya kwamba yote inaweza kupita na ya kudanganya, lakini Mungu yeye anabaki kuwa mwaminifu na wa haki, na neno lake haliwezi kuvunjwa. Tunaweza kutumainia yale inayoandikwa hapa, tutumainie rehema za Bwana. Na kama kuna kitu fulani ambacho kisichoweza kutufurahisha tunaweza kuielewa. Mniamini, tunapaswa kuchunguza maisha yetu, na tunaweza, hatuwezi kui, kuipima au kui- hatuwezi kuitambua juu yetu sisi wenyewe, lakini kama Roho wa Mungu azitufundia hayo, nasi tunataka tuweze kuweka yote ndani ya imani, chini ya nguvu za damu ya mwanakondoo inayosafisha inayotakasa kwa maana, tunaamini Yesu Kristo ndiye kuhani mkubwa anayetutetea wakati wote. Wakati wa neema ungali, tuko chini ya ulinzi wa damu ya mwana kondoo. Na ilikuwa ni mmoja wa ndugu zangu hapa, ndugu moja ndani ya imani au ndani au ndugu moja ndani ya mwili. Lakini najaribu na, na kuweza kuelewa. Aliweza kuniambia wakati wa neema wote Mungu hawezi kutuhesabia kitu fulani. Mtu anayeamini msamaha kupitia damu hawezi pia kuamini kwamba Mungu hawezi kusamehe na kwamba haja samehe. Unaelewa hiyo? Hawezi kwa ku, hawezi kuamini kwa upande mmoja kwamba Mungu alisamehe na kisha uweze kuamini kwa upande mwingine kwamba Mungu hakusamehe kitu fulani. Inawezekana au hapana? haiwezekani yawezekana tunaamini ya kwamba mungu alisamehe au, au tunaamini ya kwamba hajasamehe au hawezi kusamehe ni kweli au hapana kwa ujumla tunaamini ya kwamba mungu alisamehe na hapo hapo huyo adui wa zamani anakuja tena na kusema oh, unajua unajua oh, unajua kwamba mungu ashakusamehe ni kweli unajua unauhakika huyu una, una, una, una, una uhakika kwamba shaka samehe na hapo hapo anakuwa ameanza. Lakini hapana, tusianguke ndani ya kiburi, lakini tuweze kusifu Bwana Mungu ndani ya imani ya na ndani ya uaminifu, na tuweze kusema Bwana mwaminifu, Bwana mwaminifu wakati wote, ulikufa hapo msalabani wa Golgota na ulipo mwanga damu yako takatifu, na hivyo hivyo ulisamehe zambi zetu na ukalipa deni zetu na ukapasua barua ya kutustaki na ukatufanjia neema, ukatutakasa ukatutakasa ukatusa, ukatusafisha na kutuweka huru, na hapo sasa inabaki tu kuweza kushukuru Mungu na kuweza kumletea mabudu kwa maana tunakuwa tumeelewa hapo sasa ya kwamba alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu, aliyafanya kwake, apewe utukufu. Amina.