lakini katikati yetu kuna watu wanaowaza ya kwamba ninapashwa kuwapatia jibu. Si kutaka kuweza kuwapatia jibu, kwa sababu sina shuti ya kuwapatia jibu, lakini kwa sababu ya adabu nitawaweza kuwapatia jibu. Ninajilinganisha na habari fupi ya gazeti ambayo iliweza kuwa na matokeo makubwa, lakini ni katikati ya waamini kwa namna ya makini sana wengine wote wanasikia mambo yote vizuri, ni waamini fulani ndio wasioweza kuelewa, na kwa ajili yao nilitaka kusema maneno haya. Sikuwahi kukaa kwenye miguu ya Gamalieli, sikuwahi kumaliza hata saa moja ndani ya shule ya Biblia au ndani ya yunivasi nikiwa chini ya miguu ya mtu. Niliweza kuwa tu na heli ya kusoma yale inayoandikwa ndani ya shauri za Mungu na ndani ya kitabu inayoitwa Ukristo jana na Leo, na pia ndani ya kitabu inayoitwa Mpango wa Mungu kwa ajili ya wanadamu. Yale yote iliyoandikwa ndani ilikuwa ni msingi ya kujipima kwa yale ambayo niliyoweza kupewa. Baadaye hakuna kichwa ya maneno ambayo iliweza kupewa ambayo nimepasha kuzungumzia, nilichagua na nikaandika, na naamini ya kwamba nina haki ya kuweza kutangaza kweli kwa kiwango cha juu sana. inawezekana ya kwamba hatujaelewa mambo hayo vizuri, lakini kama ninyi au wamoja katikati yenu wanaweza kuwa kwa nafasi yangu, mutaweza kuelewa vizuri. Mara ngapi tunaendaga kujieleza mbele ya watawala? Mara ngapi tena, wakati pokuwa nikienda Kishasa mwezi wa tano, mahali ambapo nipasha kwenda kwenye uongozi mbele ya watawala, ambayo mepasha kuzungumuza nao, kwa sababu milango ilikuwa imekusha kufungwa na wandugu na wapendwa hawangiliweza tena kusajika. Ni funguo hiyo, ni funguo ya dunia na si ufunguo wa mbinguni. Funguo ya dun... ya mbinguni ni kitu kingine. Bwana aliambia Petro, nitakupatia funguo ya ufalme wa mbinguni. Hiyo ni funguo nyingine, hiyo ni ufunuo kwa ajili ya kufikia kwa yale ambayo Mungu anayotaka kutwambia, lakini kuweza kuingizwa hapa duniani kama naweza kusema kwa namna hii Munaweza kupata milango iliyo wazi mahali fulani na mambo mengine pia, inaweza kuwa lazima na inaweza kuwa inastahili. Nilikuwa ni kiwaza ya kwamba taifa lote iliweza kufurahi pamoja nami na, na waliniuliza kama hapa kulikuwa karamu kubwa, na niweza kujibu ya kwamba kulikuwa huzuni kwa wamoja na hakukuwa hapa karamu, na hayo ilikuwa kama vile mafuta yanayo mwangwa juu ya moto. Nitaka kuwaonyesha picha ya ndugu Branamu mahali anapohubiri akiwa na shati iliyo na kolo iliyogeuziwa kwa nyuma, kolo iliyogeuziwa kwa nyuma kama vile kolo ya upadiri. Huyo ndugu Branamu aliyekuwa akipingana na hiyo sana Aliingia katika chumba cha hiyo kanisa moja huko Bombay, ndani ya kanisa la Anglikani, mahali ambapo niweza kuhubiri na mahali ambapo nipasha kubadilisha mavazi, na huyo padiri akaniambia kwamba badilisha mavazi hapa, akanipatia hiyo sutani iliyo na kolo iliyogeuzwa kwa nyuma. Na nikamwambia niache muda kidogo na kusini na wakati alipotoka nikarudisha hiyo sultani ni katika mahali ilipokuwa ilipokuwa imetoshwa, na akasema ya kwamba nitakuita wakati muda utakapokuwa imefika. Na wakati aliponiita, wakati aliponiita, nilikuwa kama vile nivyokuwa mbele bila hiyo sultani na bila hiyo shati iliyogeuzwa kwa nyuma, lakini ndugu Brahimu alikuwa ameitwa na alikuwa amekwisha kuvaa hiyo sultani na hiyo shati iliyo na kolo iliyogeuzwa kwa nyuma angeniweza kujionyesha kama vile wa kiburi kama vile mimi na kusema ah, ninabaki kama vile nilivyo, lakini tuwazie Paulo ambaye aliyesema: nilijifanya mtumishi wa wote ili niweze kupata hesabu nyingi ya waamini, kulingana na Wakorintho wa kwanza sura 9 mstari 19. Hiyo ni sehemu ya mambo, nasi hatujue hiyo na faida gani. Kuna miaka mbili iliyopita nilikuwa na hitaji hiyo ndani ya moyo wangu ilikuwa ikitoka kwa Mungu. Asante. kama haikutoka kwa Mungu, ninahuzisha kwa ajili ya hiyo, na hiyo haikuweza kunifanyizia vibaya mpaka sasa, na natumaini ya kwamba itabaki hivyo. Ninarudia tena, sina hitaji kama vile Paulo kuweza kuacha kitu fulani ambacho niweza si kujifunza mahali fulani, si kujifunza kutoka kwa miguu ya mtu, na ndio maana sina hitaji ya kuweza kuchacha kuacha kitu fulani, lakini niweza kujifunza yote kutoka kwa Bwana, na nitaka niweze kuitangazia pia wengine. Tunaweza, ndugu na dada, tunaweza akose kuwa na mawazo ndani ya ujinga wetu. Na Ndugu Branamu aliweza kuteseka sana kwa ajili ya hiyo. Ndugu Branamu aliteseka sana kwa sababu aliweza kusoma miaka kidogo kwenye shule. Aliweza kuumizwa sana kwa ajili ya hiyo. Alikuwa na kuhukumiwa ndani mwake kama vile kujihesabia kama vile astahili. Na kwa namna ya kidunia hii, nasi kwa namna ya kidunia tunaweza kuwa na hiyo kujihukumu, sisi wote tulio hapa. Na niliweza kufurahi sana kwa sababu mambo hayo iliweza kutimilika vizuri. Munapashwa kujifurahi pamoja mungipaga kufurahi pamoja nami na, na musiache kitu fulani kupanda namyo yenu, kwa maana hiyo hiyo haina faida, lakini hiyo, lakin hiyo itaendelea kutuumiza kama mnajua matetezi gani yanaweza kufanya mbele ya utawala mambo yote e, kufanya ili iweze kuonekana hapa kama vile kanisa na, wakati sitaweza kuwa tena hapa, in mutajua ni kuweza kukamata um, kipimo gani au um, mateso gani Ujerumani. Hakuna kitu kinachoweza kulinganishwa na yale ambayo tuliyo na tunayofanya hapa sisi status Als wären wir das alles, um sisi hatuko watu wa sheria au shirika fulani. Sisi hatuko atuko kitu fulani mbele ya sheria, lakini tuliweza kujisikia hiyo yote mbele ya Mungu bila kuwa kitu fulani, na Mungu akose tuweza kuitimiza akose tungana na kipindi cha kutimiza akose itatimika itatimika siku moja akose ataweza kushuhudia siku moja, inaomba e kufikia ulimwengu mzima uh, uh, na pia tunaweza, kama vile nilivyosema, kuna miaka mbili iliyopita huko katika makusanyiko huko London, wakati ilikuwa imesemeka kuhusu sateliti mbasha kutupwa huko katika anga, ili ili tuweza kufikia ulimwengu mzima. Ilikuwa ni kusemeka nini? Ni kwa, sio mimi mwenyewe ningeweza kujikokota masikio na kusema udifanya nini? Mbona wengine nao wanaweza kufanya hivyo. Lakini tuache mambo kama vile ilivyo, siku yake hapa na maneno makubwa ya hekima ya, ya wanadamu. Na nawaambia hawajawahi kusikia kisemeka hiyo, na hayo haijawahi kuwafikia. Mimi ni mfano wa kipekee. Tuingeliweza kufanya nini kuhusu hiyo? Kuna miaka makumi tatu iliyopita ningepashwa kuingia katika shule ya Biblia, lakini ikataa kwa sababu singeliweza kuikubali kwa ndani. Kwa ndani singeliweza kujihesabia kama vile mhubiri, kwa maana ni kuwa bado kuwa nimetarishwa kama vile mhubiri, lakini nihubiri katika ulimwengu mzima. Mnataka nifanye nini? Sikufanya shule ya Biblia, ndiyo nishaka kuiona siku moja ndani shule ya Biblia, lakini sijawahi kubaki huko hata saa ishirini na ine akose saa fulani ndani ya safari kutembelea huko huko, Uingereza o oh, Swis. Lakini hiyo ni njia ambayo so Mungu aweza kutembeza ndani mutu, lakini ambayo tunayoona akose ali tui ahona leo tutaweza kuiona kesho, na ndiyo maana mufurahi pamoja nami. Akose yale ambayo Paulo aliandika kwa wakati huo inatimilika pia maau Luka akisema kuhusu Paulo, naamini ya kwamba paulo Luka aliandika Matendo ya Mitume sura 26 mstari wa 22, 26, 22. Basi nyuma ya kupata kusaidia toka kwa Mungu nimesimama hata leo nikishuhudia wakubwa na wadogo, wala sisemi neno ila yale yaliyosema, ila yale waliosema manabii na Musa yatakuja. Matendo ya Mitume sura 26 mstari wa 22. Ndiyo, hiyo ndiyo hitaji yetu ya kuweza kushuhudia mbele ya wakubwa na wadogo, akose umba kujiweka kwa nafasi yao ili uweze kuambia kitu fulani, lakini mnikubali kama vile nilivyo na wakati sitaweza kuwa hapa duniani mutaweza kuwazia kuhusu yale yaliyofanyika, lakini tuache mambo kama vile livyo, tusiyazungumuzie. Ndiyo ndugu Rusi anasema, nasi tutaweza, tutakuwa tena hapa oh. Asante ndugu Schmidt, tutaweza kwenda pamoja, tutaenda pamoja karibu na Bwana. Lakini nawasihi, kuna mambo fulani ambayo nishaka tangaza na ningetaka mweze kunielewa vizuri, sikutaka kuelewa vibaya, iweza kuonekana katikati yetu kwa mambo isiyokuwa na faida. Lakini siku moja sitaweza kujisikia vizuri kama kuna mambo inaweza kutokea, na sijue kama itafanyika namna gani. Mnawasihi tufanye ili tuendelee ku mwendelee kuifanya ili iweze kujisikia vizuri mahali hapa na tuweze kujisikia sisi sote vizuri mbele ya uso wa Bwana. Tusiache kitu ndani mwetu kinachoweza kuumiza kwa namuna fulani na fulana, namuna ingine la kose. Mimi ni kiungo kidogo ambayo Paulo alisema kwamba kiungo kidogo tunakifunikaka na mambo ya heshima sana. Wakoto wa kwanza sura ya kumi na mbili mo sura ishirini na tatu sijue namna gani Mungu anaagawa mambo, na mimi si amwake hiyo, lakini niyo namna gani, Bwana ashukuliwe kwa ajili ya milango yote iliyo wazi, kwa ajili ya uwezo wote ambayo tuliopewa na neema ambayo tuliweza kupewa kwa ajili ya kutangaza neno. Kama Mungu anaturuhusu tena, nawambia tutaweza kuwa na kazi ya kuweza kutangaza mpango wake kwa namna ya kweli. Ndieweza so kupokea hapa sasa hivi simu ya mwanamke mke wa pas, wa mchungaji, tunaweza kuwabatiza siku moja huko Carhof tulikuwa bado kusikia ikisemeka kuhusu wao katika miaka hii yote, na hapo hapo dhamiri yake ilimwamsha, alienda kwenye post ili aweze kujua mahali gani tulipo, na aliniita akaniambia, Mheshimiwa Frank, akaniambia ya kwamba alikuwa haamini mabaraka gani ambayo iliweza kupewa kupitia hiyo shauri ya Mungu. Aliweza kuniambia kama, kama ningali Ee, na vitabu kumi vya hiyo inayoitwa sha, shauri ya Mungu nikamwambia, wakati umekwisha kupita nitaweza kujaribu kuwatumia hiyo. Aliweza kuniambia mambo mengine tena, inanishika sana kwenye moyo, mbele ya kuja kwa Bwana, kama Mungu akitupatia neema ya kutangaza yale ambayo aliweza kufanyia mwanadamu na aweze kutusaidia kufanya hivyo. Na wasii tena ngine mara moja, muweze kunikubali kama vile nilivyo, na yote ambayo niliyo nayo. Kama ni kosa, Mungu ataikosoa. Kama ni ya haki hataweza kuifanya kuwa ya uongo. Nasi hatupashi kuchelewa juu ya mambo kama hayo. Naamini ya kwamba sina hata siku moja kuweza kutoa maelezo mengine. Tukubali yote nami, na pia siulizake mtu fulani kitu fulani. Kuna watu wanaoamini ya kwamba watoto wao wanapashwa kusoma na wengine wanaoamini ya kwamba watoto wao wanapashwa kusoma kila ma, ma, ma, ma, kila mtu mtu mwache kwa msimamo yake. Kila mtu ana msimamo wake na kila mtu anahitaji kuweza kuamini Taka. Mutu anayesoma, mtu asiyesoma, kila mtu yuko na haki, wote wako na haki, wote wako na haki ya kuweza kuonyesha maoni yao na kuweza kuishi kisi wanavyotaka na wakati wote tunapoweza kuweka mipaka na mitumikio yetu, na tunataka tuweze kuingiza watu wote ndani ya mitumikio yetu, hata weza kuifikia mpaka hata mpaka kucha kwa Bwana, na kwa mwisho nasi hatutaweza kuingia katika hiyo mitumikio ambayo tuliweza kujipangia sisi wenyewe. Tubomoe hiyo mitumikio na mipangilio yetu, kila mtu aweze kuishi mbele ya Mungu kulingana na Mungu kulingana na kubaliwa kwake na kulingana na maoni yake, na tuimpasha kuwa hivyo mbele mpaka kucha kwa Bwana na hizo kwa tofauti. Kama tunajitilia mipaka sisi wenyewe, tunaweza kujifanyizia maisha kuwa magumu, na tunajitilia sisi wenyewe miti ndani ya magurudumu, na hiyo ipasha kuwa hivyo. Shaka ambia siku moja, ndugu, kama za kujaribu kuweza kupata kitu fulani, kuweza kuonya kwa ndugu, sisi tutaweza kufanya hivyo. Sitaweza kuipata, sitaweza kuipata kwa ndugu. So maamuzi ya kila mtu inapaswa kuwa kamilifu, inapaswa kuwa njema na ya haki kwa kiwango. Sina kitu cha kusema juu yake. Tunapaswa kuwa na sisi, na maoni hiyo. Si sote, naamini kwamba kila mtu na maamuzi yake, kila mtu wa maamuzi anayo kamata, inapaswa kuwa mema kwa ajili yake, akose maamuzi ya mwingine inapaswa kuwa tofauti, na ni hivyo ndivyo tunapaswa kukubali kila mtu kama vile alivyo. Wakati wa kutembelea kwangu kwa mwisho uliopita kwenye meri niweza kuona kitabu inayohusu kuandika watu wa mwaka elfu moja makenda makumi nane na saba naamini ya kwamba tunaweza kuipata hiyo mambo yote, lakini ngetaka niweze kuambia ya kwamba tunaweza kurudi kwa mafupi, lakini nayohusu sehemu inayosema kuhusu madhehebu. Nasemea kwenye ukarasa wa nne wa kitabu hicho cha kwenye meri inasemea kwamba iko shirika la Wayahudi, na kisha kunasemeka, kanisa la Katolika la Roma, kanisa la Injilisti, kanisa la Injili la Uhuru, kanisa la kizehebu la Wayuda, kanisa la Uislamu au shirika la Uislamu na ingine, shirika la mazehebu. Na mtu mwengine asiye sehemu wa shirika hii haikumwamini, na hapo ndipo tuna kwa kama vile tunakwaza watu wote, sisi hatuko hata sehemu ya shirika hata moja hizi, na hatuna haki moja kwenye dunia hii, na hatuitafuti na hatuna hata hitaji ya hiyo. Sisi tuna, tunaweka tuna, tuna, tuna mkono wetu kwenye karatasi ya mwisho nayosema kwamba sisi hatuko sehemu hata ya moja hizi mashirika hapa li yani, nayosemeka hapa inakuwa kama vile kubwa, sijue namna gani watu waweza kufanya kuhusu mambo haya, lakini katika hali yote hatuna hitaji ya kuweza kujisumbua na mambo hayo. Yale itakayofika itafika kwa namna yote, na vipimo ni vipimo, na sheria ni sheria. Nitaka kuisema hivi kwa namna hii kwa sababu nimekwisha kuitosha huko kwenye meri. Tulikuwa wapi wakati wa funzo letu la Biblia? Ilikuwa katika Watesaloniko wa pili sura moja. Ni kweli tuliweza kumaliza pamoja na Watesaloniko wa pili sura moja, au kuna mtu fulani aliye na swali? Kuna swali ya Biblia? Hakuna mtu, swali imeulizwa. Ndiyo, ni kweli ndani ya neno lingine ambalo inaweza kusoma leo ndani ya muji ndani ya Biblia ndani ya Biblia ndani ya lugha ya Kiingereza ndani ya Hosea ya kwamba walizaa watoto ha, haramu katika wakati wa hii, ndio likuwa ni shida wakati wa zamani. Mungu alikuwa ametenganisha taifa lake na kutaka waisraeli weze kuchangana na mataifa yingine. Hiyo likuwa ni agizo la Mungu, hiyo ni amri ya Mungu hiyo ilikuwa ni sheria ya Mungu na ndiyo maana kulikuwa hiyo hasira, asira, ah, oh, kasirani ya Mungu. Kwa mfano, wakati wana wa Israeli walipotoka katika utumwa wa Babiloni, vitabu vyote na makaratasi zao za kuzaliwa ziliweza kuchunguzwa na wakaonyesha waziwazi nani aliyekuwa sehemu ya taifa la Israeli na nani asiyekuwa sehemu ya taifa la Israeli. Ipasha kuwa karatasi ya kuonyesha kuzaliwa kwake, ya kuzaliwa kwa kila mtu. Na kulikuwa kitu kingine, watu walikuwa wakitenganishwa ya, ya. Hawalikuwa hawana haki ya kuweza kupata sehemu katika mambo ya mahali patakatifu, kwa sababu hawangeliweza kuonyesha vitabu vyao vya vya kuzaliwa vitambulisho vyao. Lakini ndani ya ngano jipya pia ni wazi, Yohana alikuisha anasema katika Injili kwenye sura moja, na yule aliyezaliwa na Mungu hakuzaliwa kwa mapenzi ya mtu au kwa nyama na damu, lakini azaliwa na Mungu. Yohana moja mstari wa 13 ndani ya gano jipya pia kuna uzao mmoja wa kiungu ambao ulio na haki ya uzaliwa wa kwanza, na wengine yote ni mchanganyiko, na hiyo mchanganyiko hawezi kukubaliwa ndani ya kanisa, ila wale waliozaliwa na Mungu ndio uwana wa Mungu, huo ndio unakubaliwa ndani ya kanisa. Ni Waebrania mbili tumekaribia kusanyiko la wazaliwa wa kwanza walioandikwa mbinguni, sivyo? Na hivyo hivyo, kama vile ndugu Branham alikuwa akisema kila mara, hakuna mtu anaweza kuingia ndani ya kanisa, lakini naomba kuzaliwa ndani na kupata haki ya kuzaliwa ndani na kuweza kugeuka kuwa mwana wa Mungu kwa damu ya haki. Nisoma leo neno la utukufu leo katika barua kwa Galatia, ndani ya barua kwa Galatia kwenye sura Galatia, muda mfupi wa Galatia 4, Sura ine, 4, kwanza kwa mstari wa ine, imeandikwa, wa Galatia ine mstari wa ine, lakini wakati ulipotimizwa Mungu alituma mwana wake aliyezaliwa na mwanamke aliyezaliwa chini ya sheria ili awakomboe, walio waliokuwa chini ya sheria, Tupate kupokea, haki, tupate kupokea hali ya wana, amina. Hapa Paulo anaonyesha siri zote za Mungu katika ujao wake au mpango wake kwa ajili ya mwanadamu. Mungu aliumba Adamu na alitaka kuwe na wana wake kama vile Adamu, watoto ambao mpasha kuishi kuh milele, watoto ambao mpasha kudumu milele, wavulana wavulana wasichana wake na hiyo naisema hivyo kwa maneno yangu mwenyewe, na iliweza kuonekana vibaya ya kwamba Mungu aliweza kupata namna ya kuturusha katika msimamo ya wana, alipojifunua yeye mwenyewe ndani ya mwana, na anaweza kuonyesha au kuonyesha hiyo kwa namna ambayo watu wote wanaweza kuelewa. Kwa sababu gani Mungu alijifunua yeye mwenyewe ndani ya mwana nani hiyo ndiyo inahusika hapa? Adamu wa kwanza, hapa Adamu wa pili. Na Mungu anataka aweze kutimiza mpango wake halisi kwa ajili ya mwanadamu mpaka utimilifu wake wa milele naye atayafikia wakati Bwana atakaporudi na kuchukua walio wake karibu, karibu yake, na tutakapokuwa tumegeuzwa, tumetageuzwa hapo sasa, hali ya zamani itakuwa imekwisha kurudishwa, hali halisi itakuwa imewekwa. Hakutakuwa tena alama ya dhambi, ya ugonjwa, ya kifo, hakuna kitu, itakuwa ni hali iliyokuwa mbele ya anguko, au kwa ajili ya umilele. Amina na ni hivyo ndivyo Mungu atakavyomaliza kazi yake. Kazi yetu itakuwa ya kuza kuonyesha waziwazi wazi hii mpango wa Mungu, na namini ya kwamba ulimwengu muzima utausikia amina. Munawaza kose ya kwamba naenda mbali, au kwamba sina akili halali au njema, lakini ninawaomba, ninauliza walitangaza nini wakati wa kuzaliwa kwa Yesu, ya kwamba hii itakuwa ni furaha kwa ajili ya mataifa yote? Na hiyo sio ndiyo Bwana alisema mpaka mwisho wa dunia? Nasi tunapashwa kusimama juu ya nini? Nawauliza, tunaweza kufurahi kwa sababu watu kidogo ndio wanaweza kuwa waamini, au tunapashwa kufurahi kwa sababu watu wengi tena wanageuka kuwa waamini? Tunapasha kufurahia nini? Nani wakati hiyo natupotishia kwa moyo, ndipo tunaposikia inamaanisha nini wakati ina, wakati tunapoweza kutambua inamaanisha nini wakati watu wanaangamia, au tunachukua ndani mwetu hiyo upendo inaowaka wa Bwana na ni hapo ndipo tunaweza kukokota wengine kutoka moto. Lakini hiyo siyo swali ambayo iliweza kuulizwa, naamini ya kwamba swali ilikuwa imekwisha kujibiwa. Kuna mwengine aliye na swali? Tunaweza kurudi kwa Watesalonika wa pili, kama ninakumbuka vizuri tungeliweza kurudi juu ya Watesalonika wa pili ni andiko ya Biblia ambayo tulishakazungumzia sana, ndugu Branamu aliweza kuyazungumzia nami niweza kuandika juu ya hiyo. Kwenye mstara wa kwanza imeandikwa basi tunawasii nyinyi ndugu, juu ya kuja kwake Bwana Yesu Kristo na kukusanyika yetu kwake. Hapa inasemeka, kuja kwa Bwana, kuja kwa Bwana wetu Yesu Kristo na kukusanyika kwetu pamoja naye. Na hii swali ni hii sasa. Mstari wa pili, musifadhaishwe upesi katika mawazo yenu, wala musiangaike kwa roho wala kwa neno wala kwa barua kama inavyotoka kwetu, ya kwamba siku ya Bwana imekwisha kufika. Tunaona kwamba Paulo anabatanisha kuja kwa Bwana pamoja na siku ya Bwana. Tuishaka kujifunza ku siku ya Bwana ni nini. Siku ya Bwana itawaka kama vile tanuru, na mbele ya mbele, siku ya Bwana iweze kuja, Mungu alitaka aweze kurudisha, Mungu alitaka atume nabii Eliya iweze kurudisha mambo yote, na ndiyo maana hatujiache kusumbuliwa na watu wowote kama vile Bwana kama siku ya Bwana ishakafika. Lakini tunachunguza Maandiko ili tuweze kujua ni kitu gani kinapashwa kufika mbele siku ya Bwana weze kuangukia wanadamu. Na wakati sasa, tutakapokuwa tumechunguza na tutakapojua nini Mungu aliyopanga, tutaweza tu kutazama utimilifu kwa ajili ya kujua ya kwamba wakati umekaribia na hivyo sasa, hakuna mtu anapasha kujisumbua. Kama mtu anasema oh, Roho amenifunulia kwamba siku ya Bwana ishaka kuja, hapo unaweza kusema ya kwamba hapa inasemeka ya kwamba nabii anapashwa kuja, nabii Eliya anapasha kuja mbele ya siku kubwa ya Bwana iweze kuja, yote inapashwa kwanza kurudishwa na ni hiyo ndiyo Paulo alitaka kusema ya kwamba tunapashwa kusimama kwa neno la Bwana na tusijiache kusumbuliwa na maneno na kitu kingine chochote kwenye mstari wa tatu, na kisha anatoa yale ambayo aliyoweza kufunuliwa na Roho. Watesalonika wa pili sura mbili mstari wa tatu musu Musoro tatu. Mutu asi wadangani ninyi kwa njia yoyote, maana siku ile aita kuja ila maasi yale yafike mbele na mutu yule wa kuasi akafunuliwa mwana wa uharibifu kushaka At, wa kueleza hiyo na kuitafsiri kulikuwa mtu mmoja ndani ya Biblia aliyekuwa akiitwa mwana wa maangamizi wa kuangamia, alikuwa ni Yuda. Alikuwa amezaliwa alikuja duniani, ali hapa ili aweze kuwa mwana wa uangamizi wa, wa kuuharibifu. Na kama vile Yesu Kristo naye alizaliwa ili aweze kuwa mwana wa Mungu na tukombwe kutoka maangamizi na hiyo yote litangu, ilipangwa na Mungu naikuwa imekwisha kuandikwa ndani ya Zaburi, siku zake ziwe chache na mwingine akabate nafasi yake, Zaburi mia moja na tisa mstari wa nane. Hiyo ilikuwa ni utimilifu wa maandiko matakatifu, na leo tena ingali utimilifu wa maandiko kwenye mstari wa nne inasemeka, Wathesalonike wa pili sura mbili mstari wa nne, yeye anayejizuiza na kujionyesha mwenyewe juu ya yote yanayoitwa Mungu au kuabudiwa, hata kuketi ndani ya hekalu la Mungu na kujionyesha mwenyewe kuwa kama Mungu. Wengi waliweza kuandika na kuhubiri juu ya maneno haya, lakini tusifu Mungu kwa sababu hayo yaliweza kutufunuliwa waziwazi kupitia Roho kwa kupitia huduma ya Ndugu Branamu, kulingana na kweli nataka kuisema, kulikuwa mambo fulani ambayo tulikuwa tukiwazia au kutambua au kuweza kuyaona na kuyajua lakini ni kwa sababu ya mahubiri ya ndugu Branamu ndiyo iliweza kuturuhusu kuweza kupokea nuru ya ujao juu ya mambo yote, nasi tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo, tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo. Kwenye mstara wa tano Watatuniko wa pili sura mbili mstara wa tano, hamukumbuki ya kuwa wakati nilipokuwa pamoja nanyi na sasa kuna kuja msari wa sita, niliwaambia ninyi maneno haya. Msari wa sita, sasa na sasa mnajua linazuiza linalozuiza apate kufunuliwa kwa wakati wake. Ndio ha, ndugu, tunafunzwa na biblia hapa ndugu, na anasema nini? Ni nani au ni kitu gani kinachozuiza kuonekana kwa hapo hapo kwa Antikristo, au mtu huyo mwovu huyo mwana wa uasi au mwana wa uharibifu? Ni kitu gani kinachomzuiza? Ni kitu gani? Mniambie hapa tunafunzwa Biblia, ni nini kinachomzuiza? Ni Roho Mtakatifu ndani ya bibi harusi. Na hiyo ndiyo ndugu Branamu aliweza kusema waziwazi -wazi. Roho Mtakatifu ndani ya bibi harusi ndiyo nguvu ya Mungu ambayo iliyo hapa na ambayo inayokuwa hapa, kama vile chumvi ya dunia ili mambo yote tuiweze kuharibika. Roho wa Mungu ndani ya bibi harusi anazuiza kuonekana kwa antikristo nani wakati bibi harusi atakaponyakuliwa, ndipo shetani atashushwa na ataweza kuingia ndani ya antikristo, ndipo sasa atageuka kuwa mnyama naye eh, hataweza kuzuizwa, lakini hapa inahusu Roho Mtakatifu ndani ya bibi harusi. Wakati wote Roho Mtakatifu iko ndani ya bibi harusi hapa duniani Antikristo hawezi kujionyesha kwa ujao wake, hawezi kufanya hivyo waziwazi wazi, haiwezekani, wakati wote bibi harusi angali hapa duniani. Kristo yeye iko pale kupitia roho ndani ya bibi harusi, naye angali anazuiza mambo hayo, lakini ni wakati nyuma ya unyakuo, ndipo mambo itaweza kuonekana waziwazi. Musikia yale inaandikwa kwenye msara wa saba maana siri ya uasi hata sasa inatenda kazi. Ndiyo tunaiona hapa sasa katika hii mitimikio yote ya siasa, nyuma ya pazia, na nguvu za adui zote ziko katika kazi na kose pia hata nyuma ya hii kuhesabia watu, akose wanaandikaka waziwazi ili jina ya mtu usiandikwe au adres ya mtu usiandikwe, lakini wako na namba za code ambazo zikutumisha hizo kujua mtu fulani na mtu fulani anakaa hapa. Wanajua hiyo vizuri, ndiyo wanaijua kwa namna yote, na ndiyo maana hatuna hitaji ya kujisumbua. Mstari wa saba, Wathesalonike wa pili sura mbili: maana nguvu ya uasi hata sasa inatenda kazi, lakini sasa, lakini yeye anayezuiza sasa atazuiza hata atakapoondoka, atakapoondolewa Amina, atakapoondolewa ndiyo. Kama vile nimekusha kusemeka, kama vile nimekusha kusema, roho wa Mungu atanyakuwa kanisa ka bibi arusi. Inasemeka, inaandikwa ya kwamba kama roho ya yule aliyefufua Yesu Kristo toka wafu inakaa ndani yenu itafanya uzima mili yenu inayokufa kupitia Roho Mtakatifu moja na ikaa ndani yenu, na hivyo sasa kupitia nguvu za Roho tutaweza kubadilishwa na kunyakuliwa andiko hiyo ni Waroma sura nane msara wa kumi na moja msara wa nane wa, musa... Musa wa nane wa Tesalonika wa pili sura mbili msara wa nane Wakati ule mwenye wasi atafunuli wakati ule mwenye uwasi atafunuliwa, ndiye Bwana Yesu atamua kwa pumzi funuli... ya kinywa chake hiyo itafika wakati gani? Ni wakati gani huyo mtu mwovu ataharibiwa na kuuawa? Ni kupitia kuja gani? Na sio wakati wa unyakuo, haiwezekani. Wakati wa unyakuo, Bwana hatashuka hapa kwenye dunia hii. Wakati wa unyakuo, tutaweza kutanana na Bwana ndani ya mawingu na tutanyakuliwa na tutachukuliwa katika karamu ya harusi. Unaweza kusoma ndani ya Ufunuo sura kumi na tisa lakini wakati akaporudi kwa ajili ya kufanya vita ya mwisho akiwa kwenye farasi nyeupe, akiwa na jina la Mungu kwenye u... kiuno chake na vazi yake imechovwa ndani ya damu, ndipo sasa atahukumu. Hapo ndipo ataweza kuharibu huyo mwovu, huyo mtu mwenye zambi, atamuua kwa pumzi ya kinywa chake. Naamini ya kwamba iandika yandiko katika Isaya sura 11. Hakuna mutu anaweza kushindwa kujua hiyo inapashwa kuwa ndani Isaya, Isaya 11 mstari wa tano tunasoma pia mstari wa saba kwa ajili ya kuona mambo hayo mzuri. Isaya sura 11 mstari wa tano, ninasoma hapa nusu ya mstari wa nne und mit dem hauch seiner lippen den gottlosen töten einzahl den gottlosen. na atapiga dunia kwa fimbo ya kinywa chake na kwa pumzi ya midomo ya kinywa ya yake atamua. Muyonyesha hapa wazi wazi kwa moja moja mtartano na haki itakuwa mshipi wa viuno vyake na uaminifu mshipi wa kujifungia kwake. Usaa sita na imbwa ya pori atakaa pamoja na mwana kondoo, na chui atalala chini pamoja na mwana mbuzi na mwana ngombe Hapa tunaonyesha hapa, iko mwanzo wa miaka elfu moja. Hapa inaonyesha waziwazi kwa namna ya kukamatika hapa Wathesalonike wapili sura mbili mstari wa tisa sasa. Kuja kwa yule mwenye uasi ni kwa mfano wa kutenda kwa Shetani na uzalimu kwao wanaopotea. Kwa, kute, kwa kutenda kwa shetani na uwezo wote. Na hapa hapa inasemeka kuhusu Antikristo anayetumikisha alama na maajabu atanikusanyisha wafalme wa dunia, Ufunuo sura 16:13. Na hiyo inafanyika hapo hapo, Ufunuo sura 13, Ufunuo 16:13, Ufunuo 16:13, nikaona pepo wachafu watatu waliofanana walio na vyura wakatoka kinywa cha yule joka, na katika kinywa cha yule nyama, na katika kinywa cha yule nabii wa uongo kama vyura, maana ndiyo pepo za mashetani wanaofanya alama na kutoka kwa, na kwenda kwa wafalme wa ulimwengu wote kuwakusanya kwa, kwa vita ya siku ile kubwa na ya Mwenyezi Mungu. Na hizo nguvu hizo, uro, hizo pepo ni pepo za um, ni roho za mapepo, lakini zinafanya maalama na majabu. Lakini hizo alama ni za udanganyifu na si za kweli. Shaka zungumuza kuhusu maneno haya na yale ambayo mtu hawezi kutimiza huyo, so mtu mwovu ataweza kuhitimiza, lakini ilitayarisha kwa ajili ya hiyo, naye anapasha kutimiza, naye kazi yake hawezi kuwa tofauti na hiyo. Na soma tena mstari wa tisa, Wathesalonike wa pili sura mbili, kuja kwa yule mwovu Kuja kwa yule mwenye uwasi ni kwa mfano <laughs> wa kutenda kwa shetani <laughs> Umi, na uwezo wote na alama za maajabu ya uongo, kwa udanganyifu wote na uzalimu kwao wanaopotea, kwa sababu hawakupokea upendo wa kweli wapate kuokolewa ndani wa Tesalonika wa kwanza sura tano inaandikwa waziwazi ya kwamba sisi hatukutaarisha kwa ajili ya kasirani, lakini tulitaarishwa kwa ajili ya kupata ukovu. Na hapa tunasoma ya kwamba kuna watu ambao wanaoamini uongo kwa sababu hawakupokea upendo wa kweli. Mutu ambaye asiyepokea, asiyeamini kweli na asiyeamini na asiye kubali kwa upendo kwa ajili ya kweli, mutu huyo haana kitu kingine cha kuamini ila uongo na udanganyifu na uzalimu. Mutu asiyekubali ufunuo wa neno kupitia roho atadanganywa na matafsiri yote inayotolewa na roho zingine zote. Kuna kwaka siku zote tofauti na kutenganisha iliyo wazi kwa yale ambayo Mungu anayofanya tushaka kusikia mara nyingi kutoka Ndugu Branham akisema ya kwamba Mungu alijenga yote juu ya ufunuo. Namna gani Abeli alijua yale iliyokuwa ikipendeza Mungu? Kwa sababu hiyo ilimfunuliwa kwake na ni katika ufunuo ya kiungu hiyo, ndio imani inaingizwa ndani. Ndio niliweza kuhubiri niweza kutafsiri mahubiri ile niweza kutafsiri mahubiri ni ya ndugu Branham, sio kama kuna Mungu ndiye ashai ni tafsiri sehemu ya mahubiri hiyo, na sio ujao wake. iko na ukarasa ngapi? Yote iko ukarasa na ukarasa makumi mitano na ini, ni mahubiri marefu sana, lakini hiyo ndani nguvu ya ajabu. Sijui nitatokea wakati gani hii mahubiri, lakini kuna miaka ya mbili au tatu, lakini kuna inaku ndani mambo makubwa sana muna mawazo makubwa ambayo sijawahi kusikia, ambayo sijawahi kusikia. Anaonyesha namna gani manabii wa galo la kale walikuwa wakivaa kwa mangozi ya, ya kondoo. Munaweza kusoma ndani ya Waibrania wa sura 11 wakisema kwamba wakiwa wakilala kwa katika mapango na kukimbia wakivaa ngozi ya ng'ombe na za kondoo. Ilikuwa ni ajabu sana, ilikuwa ni ajabu sana. Lakini sitaki kuweza kwenda mbali, sitaki kwenda haraka haraka. Mahubiri hiyo inaitwa inaitwa iko kama vile mahubiri ya Noeli. Lakini yale yaliyo ndani ni ya nguvu sana. Ufunuo ulio ndani ni yenye nguvu sana. Katika uhakika wote, Nili shaka akose sifurahishi wake sana mahubiri kama hayo kwa sababu yake hiyo mahubiri iko ndani mambo makubwa sana nayoambia kwamba iko ya ajabu sana. Anasema wakati Bwana namna gani mambo yote yaweza kutimilika, na sababu gani angepashwa kuzaliwa katika gori la ng'ombe kama vile mwana kondoo, na hiyo inaweza kufunuliwa kwa wachungaji na si kwa wengine. Na hapo pia alionyesha na kusema kwamba hao wa theolojia wote wa doktori wa theolojia, naisema tena lakini sisemi tena yale ambayo inayowazia hapo hapo kuhusu mahubiri, lakini ana wahukumu. Na hiyo hainisumbue, sina uhusiano na hiyo. Sikusoma theolojia na sitaweza kuisoma, hiyo haina uhusiano pamoja nami. Niliweza kutangaza tu mapenzi ya Mungu mahali pote na wakati yote, inapokuwa na uwezo na wakati hiyo, unaweza kuwa na bahati hiyo na heri hiyo nitaweza kuitangaza tena kwa kiwango cha juu tena. Niyo ni kweli, lakini sikukaa kwenye miguu ya Gamalieli na sitaweza kukaa kwenye miguu yake. Lakini narudia tena, lakini mtaisikia hata mara nyingi katika mahubiri hiyo, lakini kwangu mimi inapiga. Kwangu mimi inaanguka kama vile mvua iliyoanguka kwenye go, go ngozi kubwa watuzi wa pili, sura mbili mstari wa kumi na moja kwa maneno haya Mungu aliwaletea nguvu za upotevu hata waamini uwongo. Ndio aliwatumia nguvu, ili waweze kuamini uongo, aliwatumia hiyo roho ili waweze kubali hiyo na hiyo pasha. Kwa hivyo na watu hao wanasikia kwamba wanafarijiwa, wanasikia wakiujua kwamba mambo hayo yako ya haki, na pia, na pia wanaweza kusikia kwamba wanabarikiwa inapasha kuwa hivyo, wanapashwa kuamini hiyo nguvu za udanganyifu za upotevu, kwa sababu hawakupenda, hawakupokea upendo wa kweli kwa ajili ya kupokea wokovu wao. Tushukuru Mungu kwa sababu aliweka ndani mwetu upendo wa kweli. Hiyo ni kipaji cha Mungu nani, kwa sababu ya hiyo ndina uhusiano pamoja na Mungu kupitia Roho. Kwenye mstari wa kumi na mbili imeandikwa ili wahukumiwe wote wasioamini kweli, lakini walifurahi katika uzalimu. Munajua, ni shaka kuionyesha ndani ya barua ya mwisho. Bwana alisema kuhusu yeye mwenyewe ya kwamba nilizaliwa na nikuja katika ulimwengu ili niweze kushuhudia kweli. Yohana 18 na ndani mwa 37, na alisema Neno langu ni kweli. Yohana 17 mstari wa 17. Nasema kondoo zangu zinasikia sauti yangu. Yohana 10:27. Na nasema hamko hamunisikie kwa sababu nyinyi si na wa kweli. Yohana 8:43. Na alisema akiambia waandishi, lakini wale wote walio wa kweli wanasikia kweli. Na ndani ya moyo yao mnakuwa uhusiano pamoja na yale ambayo ya Mungu anasema kupitia neno, neno na kupitia roho. Narudia tena mstari wa 12 ya watendo wa sura mbili ili wahukumiwe wote wasioamini kweli, lakini walifurahi katika uzalimu. Hiyo itakuwa ni sehemu kubwa sana, na nasi hatuweza kuibadilisha. Nasi tunapasha kujitayarisha, tuweze kuweka kweli juu ya kinara cha taa. Tunapasha kuweka kweli kwenye kinara cha taa bila hata kupunguza, bila kuzuizwa. Waz inaweza kugua namna gani? Bila kuzuizwa, bila hata kuzuizwa kwa ndani, niweza kuonyesha, kwa sababu na haki yale ambayo ninayohesabia kama vile kweli na haki, na niweza kuionyesha kwamba hiyo itaweza kuonekana ndani ya Biblia na sina hitaji ya kuweza kurudia nyuma, lakini wengine ndiyo wataweza kushurutishwa kuweza kujikosoa. Naamini ya kwamba Mungu atatusaidia katika mambo hayo. Tuna, na nataka kuambia kwa sababu gani inayohusu ungu ungu wa Yesu Kristo unaleta sana huzuni na maumivu kubwa kwa wateolojia, hawawezi kupanga mambo iwe uongo ao ya kweli, hiyo haina hata faida kwa wakati wao. Wanajaribu, wanageuza uungu, lakini hawajaweza kufikia ufunuo wa Mungu. Hakuna hata kufikia, hakuna hata kufikia. Hasa mweza kusema nini kama Mungu aliweza kupatia neema, ili aliwe kuona gisi aliweza kutuwekea hii funuo kubwa ya ufunuo zote na kuweza kuipatia sisi wanadamu na kama Bwana angaliweza kugusa mioyo yao na kufungua kuelewa kwao na kuongoza kwa kujua kweli. Kwa maana nasi pia tunapasha kujiuliza, kweli ni nini? Tuna mtu mmoja aliyesema, mimi ni njia na kweli na uzima, na yeye ni njia, yeye ni kweli iyofunuliwa kwa namna ya kimwili, naye aliweza kusema nini? Unataka kusema ndugu Schmidt? Itakuwa ni ushuhuda kwa wengine, nawambia kwa sababu gani? Kwa sababu tuko hapa kuna ndiko iliyo katika barua kwa Waroma, mahali ambapo mahali ambapo Wayahudi wa wanapasha kuitwa katika wivu kuingia katika wivu wa Roma sura 11 mstari wa 14 na Mungu yeye mwenyewe wanapasha kujifunua kama wanapasha kugeuka kuwa na wivu kwa sababu ya taifa lisiokuwa la Mungu. wa Roma wa Roma sura kumi mstari wa kumi na tisa wanapashwa kuingia katika kasirani na wivu. Na Mungu alisema kwamba ninyi ambayo msikuo kuwa taifa mutaitwa kwamba ninyi ni wana wa mwana wa Mungu ali hai, na hapo sasa taifa la Israeli linapashwa kuingia katika wivu kwa sababu ya taifa ambalo siokuwa la Mungu. Ndio, lakini sio leo, sio leo. Leo naweza kuambia munaweza kuwa na akili yenu na theolojia yenu, so nansi tuko na yetu muko, hatuna zaidi nani, hamuna kidogo. Nan, nani na, nataka niweze kuona siku ambayo Bwana ataweza kushuhudia, siku ambayo Bwana ataweza kushuhudia kwamba yeye ni Mungu wa kweli, na itakuwa hivyo kwenye mulima Karmeli, hakukuwa kwenda kurudi walikuwa wakitaka kuweza kutumikia tu Bwana kama yeye ni Mungu, na ni hapo ndipo itaweza kuwa hivyo kwa namna. Kwa mwisho uungu wa Yesu Kristo umepasha kuwekwa kwenye kinyana cha taa, ndipo sasa Wayahudi wataweza kufungua macho wakati saa yao itakapofika, nao wataona yule waliomchoma na wataomboleza, na kulia na wataweza kuonyesha maumivu kubwa, lakini Mungu atawafungua macho na waza ya kwamba, ni hiyo ndiyo yote ambayo inaweza kuonyesha leo na kutuzungumzia leo. Mungu abariki neno lake katikati yetu sisi sote, nawe pamoja na sisi sote. Amina, Amina.