Sifa na shukurani zo kwa Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo tena kweza kuwa hapa kwa ajili ya kuabudu. Tumekwisha kusikia neno la ajabu na inayofurahisha, ni kwa sababu hayo yote ni kweli na Bwana angali tena yule yule leo na wakati muda utakapokuja, wakati wa kurudi kwake, wakati baragumu ya muu itakapolia, wakati sauti ya malaika mkubwa itakaposikilikana, ndipo waliokufa katika Kristo watafufuka. Na siyo mmoja tu kama vile Lazaro, lakini wote, wale wote ambao waliokufa ndani ya imani ya kuweza kuwa na sehemu katika ufufuko wa kwanza. Imani hiyo ilikuwa ya lazima kwanza ili baadaye iweze kushuhudiwa na yote, inafanyikaka kulingana na imani yetu. Nina salamu za kuweza kuleta leo siku ya kwanza ya juma. Huko Zirich niliweza kusalimia wandugu ndugu rusi kwa sababu iliweza kuniambia niwasalimie, na pia nilisalimu wote, na kisha wandugu wengi waliweza kuja wakasema jina lako wakiniomba ili niweze kusalimia pia na nisalimie pia kusaliko lote nzima. Tunaungana kwa kidini katika upendo wa Mungu, nasi tunafurahi sana na tunashukuru kwa ajili ya hiyo. Wakati tunapotazama karibu yetu, tunatambua kwamba neno la Mungu liko nashuhudiwa pia huko. Bwana alisema kutakuwa kupanda na kuvuna, baridi na joto, wakati wa jua kali na wakati wa baridi. Na iko hivyo Mwanzo sura 8 mstari 22. Yote ilikuwa imekwisha kupangwa na Mungu, nasi tunafurahi kwa sababu tunaweza kuona utaratibu wa kiungu katika hatua zote, na yale iliyotoka katika utaratibu wa kiungu inapashwa kurudishwa tena, na itakuwa imefanyika hivyo na wakati unaposoma ya kwamba viumbe vyote vinangoja kurudishiwa kwa mambo yote kulingana na Waroma sura 8 mstari 19, viumbe vinaugua ili utaratibu wa kiungu wa kwanza uweze kurudisha tena, na hayo yatafika kama vile Mungu alivyosema. Kuna watu ambao hawezi kuelewa mvurugo sana sana niliweza kuisema mahali fulani leo, wakati unapokutana na Wayahudi akose, wakati wa safari au mahali pengine, hakuna taifa linaloonyesha uchungu sana kwa Mungu kama vile Wayahudi. Hakuna taifa lingine akose, kama inaweza kuwa wasioamini Mungu au wakomunisti walio na msimamo mkali. Lakini leo kama unataka kuzungumuza na Myahudi kuhusu Mungu, sana sana kama uko mjerimani hapo sasa, inaomba kuweza kuwa tayari kuweza kupokea maswali fulani. Swali ya kwanza inakuwaka ni hii, Mungu alikuwa wapi? Mungu alikuwa wapi wakati wa ndugu zetu na wadada zetu watoto wetu wa mama yetu wa baba zetu walipochukuliwa na kuwekwa katika machumba za gaze? Mungu alikuwa wapi? Mungu alikuwa wapi wakati hiki na kile? Mungu alikuwa wapi? Mungu alikuwa wapi? Hivyo ndivyo wanaulizaka na unaweza kushangaa kuona ya kwamba hawana hata uwezo wa kuweza kuamini Mungu aliye wa kipekee wa mutu binafsi. Kuna nguvu za juu lakini Mungu, Mungu ni nani? Mungu wa mtu binafsi nao hawajue hiyo, lakini sisi tunayajua, na tunajua ya kwamba pia kwa sababu gani mambo hayo yote yalifika hivyo na kufanyika hivyo Mungu aliweza kuyasema mbele, kama hamutembee katika njia zangu, kama hamutii amri zangu na agizo zangu, lakini kama mukifuata njia za wapagani, ndipo sasa nitawasambaza katikati ya mataifa yote, na itabaki tu ni sehemu kidogo. Mungu alisema hivyo. Na ni akose ni ndani ya Hosea ndipo aliposema ya kwamba ni wachagua katikati ya mataifa yote, ili muweze kuwa mali yangu. Ndiyo maana nitawaadhibu kwa sababu ya makosa zenu zote na zambi zenu zote. Mataifa zingine zote zilikuwa zina sheria hawangeliweza kuvunja sheria na Mungu hangeliweza kuwalipiza kisasi, lakini taifa lake lilikuwa na sheria, walikuwa na maagizo mashurti, nao walikuwa wakizivunja, na kila sheria inakuwaka na malipizi yake wakati inapokuwa imevunjwa. Na hivyo sasa, mbele ya Mungu mambo yote ni ya haki, yote ni ya kweli ila tu ni mwanadamu ndiye anakwaka kipofu naye haionake, lakini kwa Mungu mambo yote ni ya haki, na kama ingekuwa vema kwa ajili yetu, hatuwezi kuwa na sababu ya kunungunika. Kunungunika, mnajua ya kwamba nacheka kidogo sasa, lakini imeandikwa waziwazi ya kwamba yule anayetaka kunungunika anungunike kwa sababu ya zambi zake mwenyewe kulingana na Maombolezo tatu musaro wa makumi tatu na tisa. Na sio kwa sababu ya majina, na sio kwa sababu ya wengine, lakini kwa sababu ya zambi zako mwenyewe. Na ni wachache wachache ndio wananungunikaka, wanatafuta, watu wote wanatafuta makosa kwa wengine, na kama wapate makosa kwa wengine, hapo hapo wanageuka kuwa wakali na hawezi tena kuvumiliwa. Lakini tunashukuru Mungu kwa sababu atupatia neema ili tusiweze kutafuta makosa kwa wengine, lakini tuweze kujichunguza sisi wenyewe kulingana na neno la andiko linalosema ya kwamba yule ambaye anayejihukumu weye mwenyewe hatahukumiwa, lakini yule anaye hukumu wengine atahukumiwa kwa kipimo kimoja ambayo aliopima na kuhukumu ndiyo. Ni hapo sasa tuna maamuzi. Yule anayehukumiwa anaye kujihukumu yeye mwenyewe hata hukumiwa tena, na atakuwa huru milele na milele, lakini yule anayehukumu wengine ataweza kupokea ye mwenyewe hiyo hukumu moja aliyotangaza. Sasa mnataka nini? Tunataka tuweze kuwa wapi siku ile? Na wasa ya kwamba ingekuwa vema, ili tuweze kujipanga kwa upande mzuri, ni kusema kwa upande wa Mungu tuweze kujihukumu sisi wenyewe, na tuweze kujiacha, tuweze kuhukumiwa na yule anayechunguza mioyo na matumbutumbo, anayeona yote, anayejua yote, anayeelewa yote. Na tangu wakati Mungu alipojifanya kuwa mwanadamu anatuelewaka tena vema zaidi. Mbele wakati alipokuwa katika mwili wa roho, ihangeweza kuwezekana, lakini wakati Bwana wetu alipoweza kuja ndani ya mwili wa nyama akaonekana akifanana na mwanadamu. Alisikia yale tunayosikia, alilia kama vile tumekwisha kusoma, kama vile tunaweza kulia nasi, na pia alisikia kama vile wanadamu wanasikiaka. Mungu hawezi kulia, Mungu ni roho. Mungu anaweza kupangusa machozi yetu naye atafanya hivyo, kwa maana imeandikwa, Mungu atapangusa machozi yetu yote, kulingana na Ufunuo sura 21 mstari wa 4. Kwa hiyo ndugu Rusi alisema ya kwamba tunaweza kufanya funzo ya Biblia, na sasa tungelipashwa kuendelea na Watesalonika wa kwanza sura 5 ndani ya barua kwa Watesalonika kwenye sura tano imeandikwa msara wa kwanza lakini juu ya nyakati na majira, ndugu, hamuhitaji niwaandikie ninyi. Msara wa pili maana ninyi wenyewe munajua sana ya kwamba siku ya Bwana itakuja kama mwizi katika usiku. Msara wa tatu sababu wakati watakaposema kuna utulivu na salama, wakati ule uharibifu utakuja juu yao kwa ghafla, kama uchungu wa kuzaa unavyokuja juu ya mwanamke mwenye mimba, wala hawatakimbia. Tusimamie hapa muda mfupi. Tushakazungumuza sana kuhusu kuja kwa Bwana, kuhusu siku ya Bwana. Tuliweza kuandika mengi kuhusu hayo, tuliweza kuandika hiyo na tunajua hiyo katikati yetu. Niliweza kuzungumuza kwa mafupi katika kitabu cha mwisho mwendeleo katika Ulaya wa mashariki usha Ulaya wa magharibi, sawa sawa na yale ambayo niliyotosha ndani ya neno na ndani ya mahubiri ya ndugu Branamu. Mnajua yale inayosemeka kuhusu Urusi inayosema kwamba inakuwa chombo kwa mkono wa Mungu, lakini yale inapaswa kukuja mbele, na tunatambua ya kwamba pale napo pale mambo yote iko katika mabadiliko ya ujao, yale ambayo iliyokuwa ikionekana kama haiwezekani kuna miaka tatu iliyopita, wakati umefika sasa. Nilisikia mazungumzo yake jana na alisema ya kwamba wakati ambao chama ya siasa ilikuwa ikitawala mataifa inapaswa kumalizika. Wakati sasa imefika ambayo taifa linapashwa kutawala chama ya siasa. Ni mabadiliko ambayo kunafanyika ndani ya nchi zote, na ninaona pale, iwe Umoja wa Sovieti, iwe Uchina au mahali pengine pote, nchi zote ziko katika mabadiliko matayarisho kwa ajili ya sehemu ya mwisho ya utangazaji wa Injili, sehemu ya mwisho ambayo hakuna kitu ambacho kitaweza kupingana nayo. Hata kama leo mambo inaweza kuonekana kama vile ingali mvurugo, hata kama tunaweza kukabata vichwa vyetu na tunajiuliza namna gani mambo hayo yote yanaweza kutembea pamoja lakini kitu moja ni cha kweli, ni kwamba kwa Mungu iko natengeneza njia, njia kwa ajili ya taifa lake katikati ya hii mufurugo yote. Nakumbuka waziri mkubwa wa Uhindi Rashid Rajiv Gandhi aliye raisi wa kwanza wa Uhindi aliyeweza kuoa mwanamke Mkatolika. Na mwanamume huyo aliweza kukamata maamuzi ya kukamata mtoto wake mvulana na msichana wake wangali wa vijana, aliweza kuwatuma wako na umri wa miaka 13 na 15. Alikamata maamuzi ya kuwatuma huko Moscow, ili waweze kufunzwa katika shule ya Kikatolika ya Roma, wakishughulikiwa na utawala wa Hispanyoli au wa Espanye. Ndiyo, hiyo mchanganyiko wote. Nabii Danieli anasema nini kupitia hiyo mchanganyiko? Mshaka isoma Danieli mbili makumi ine na tatu. Uko naona mambo iko inachangana katikati ya mataifa, uhusiano iko nafanyika hapa na huko. Espanye inapata ruhusa ya kujenga huko Moscou shule kubwa na huyo mwanaume huyo waziri mkubwa wa Uhindi anaoa mwanamke Mkatolika ijapokuwa yeye ni mubudhisti. Hiyo moja ya madhehebu makubwa katika ulimwengu, akose ya pili, akose ya kwanza, sijui vizuri, vizuri wako karibu milioni mia saba makumi tano Iko kundi kubwa ya watu na ijapokuwa, unaona namna gani mambo hayo yote kunafanyika katika uhusiano wao, madhehebu na mipaka yao inavunjwa. Moja anazungumza kuhusu imani, mwingine, wote wawili wanaamini mambo tofauti. Kila mtu wakati anapozungumza kuhusu walio wake anazungumza kwamba ni waamini wakati umoja wa Madina alipozungumza wanasema wanazungumza waamini wa. Wakati papa anazungumzia watu wake anasema kwamba anazungumzia waamini. Yote wanasema kwamba ni waamini yote. Ni mvurugo ni mchanganyiko, na hakuna mtu anayejua mahali anapogeukia. Lakini sisi wana wa Mungu tunatazama mambo, tunaona gisi andiko linatimilika na tunaona pia kwamba Mungu anatayarisha mazabahu kwa ajili ya sehemu ya mwisho namna gani iko anatupatia uwezo na anatayarisha mambo ambayo yanapashwa kufika. Lakini turudi kwa maneno yetu, kwa andiko letu, Watesalonika wa kwanza sura 5 msura wa kwanza, lakini juu ya nyakati na majira, ndugu, hamuhitaji kwa niwandikie ninyi. Hiyo ni kitu ambacho tuapashwa kuonyesha wale wote katika kizazi chetu walioweza kutengana au <imitation> walioweza kwenda mbali, wanataka kuweza kutoa mafundisho zilizoandikwa juu ya siku ya Bwana, juu ya kuja kwa Bwana, juu ya hayo yote, walishaka kuingia mbali na mapenzi ya Mungu kwa sababu ya matamshi haya kuhusu andiko hili. Hakuna mtu aliyekuwa na kichwa ya kuandika juu ya maneno haya, na kama mnaweza kusoma mihuri, Ndugu Braamu alisema kwamba Bwana alizungumza kuhusu mihuri sita ya kwanza, aliweza kufanya kulinganisha na Matayo. Akasema wakati inapohusu muhuri wa saba aliandika kwamba hiyo ni siri kubwa, na hiyo nahusu kurudi kwa Bwana ambayo mwana wa mtu naye alikuwa hajui, mwana naye alikuwa hajui. Ndio tumeisha kutambua hiyo. Leo wako anaandika mengi, leo wako anaandika na ijapokuwa hawajui, lakini mwokozi wetu alionekana katika mwili. Yeye kama mwana wa mtu alisema yeye mwenyewe kwamba pia mwana wa mtu hajue siku ile, ila baba yeye peke yake ndiye anajua siku ile i Mathayo sura 24 mstari wa makumi tatu na sita. Wanataka kusema kwamba ilikuwa ni tarehe 28 mwezi wa 10 mwezi wa pili, lakini kwa sababu gani wanasoma sasa mihuri saba, kama Bwana shaka kucha na kwamba yote shakamalizika, na kwamba kitu cha neema kiko wazi, na hakuna kitu kinachobaki. Kama ni hicho sasa, upashwa rudi nyumbani kwetu, nyumbani kwetu. Lakini hapana, tuache neno la Mungu kama vile lilivyo na tuweze kumshukuru kwa sababu ndiweza kuandikwa na tuweze kumshukuru kwa sababu tunaweza kuwa na uhusiano pamoja na neno la Mungu. Sijui kama ninaweza kuisema hapa katika mahubiri ya mwisho, lakini mahubiri moja inaitwa kwamba mabirika zote tobolewa ndio, Branhamu ndiye peke yake aliyekuwa amezaliwa upya, aliyezaliwa na roho wa Mungu. Na mtu aliyezaliwa na roho wa Mungu atakuwa na uhusiano na neno la Mungu na atapata sehemu ndani. Neno lilikuja kutoka roho na linaweza kuunganishwa tu kupitia roho pamoja na roho wa Mungu. Na kama tunuko na roho wa Mungu, ndipo sasa tutaweza kutambua ya kwamba maneno, maneno yake ni roho na uzima, nayo yanaweza kufunuliwa. Mnajua, wakati uchaguzi unapokaribia, tuko hapa katika nchi yetu, na hiyo inaweza kusemeka pia, na tuko na usimamizi, tunaombea utawala. Hiyo ni mara ya kwanza ambayo niliyoweka mkono kwenye Biblia, na niweza kusema Bwana, mimi ni mwenye nchi hii, nina sehemu fulani, nisaidie na utubariki ili mambo yote yaweze kufanyika vizuri, na tunashukuru Mungu kwa ajili ya mema na pia kwa ajili ya mabaya, na yote inayoweza kufika inayobaki kujua ya kwamba kama tunaweza kutosheka, lakini tunakubali yote kutoka mkono wa Bwana na mungu anatufan... Mungu afanyake makosa pia, hafanyaki makosa katika hali hiyo. Pia inaandikwa ya kwamba anaongoza mioyo kama vile chemchemi za maji, anaweka wafalme na anaondoa wengine. Asi, mapenzi yake yafanyika katika mambo yote, mambo fulani ambayo yasiotupendeza inayo, inaweza kuwa katika mapenzi yake mapenzi ya Mungu itupendeze hawa wapana, au tuelewe hawa wapana. Kuna Farao ambaye aliyekuwa ajue Yosefu. Bwana aliweza kufanya moyo wake mgumu, moyo wake kuwa mgumu, na hili jina lake la Mungu liweza kusifiwa na kuweza kuonyesha nguvu zake. Kutoka moja mstari wa nane na kwa mwisho, hakuna mtu mutu kuweza kutambua shauri za Mungu na hakuna mtu weza kumwagiza yale ambayo kufanya. Tuliweza kuwa tumesema mengi kuhusu maneno ya salama na utulivu. Sasa tuendele na mstari wa nne, Wathesalonike wa kwanza sura tano mstari wa nne lakini ninyi ndugu, si katika giza, hata siku ile iwapate nyinyi kama mwizi, hata siku ile iwapate ninyi kama mwizi hii ni lazima sana, tulishaka onyesha hii sana andiko hili imeandikwa kwamba wakati wa jioni nuru ilionekana Zekaria sura 14 mstari 7. Na kisha ilisema kwamba wakati wa usiku wa manane sauti iliusemeka kwamba, tazama bwana arusi mwende kumulaki, Mathayo sura 25 mstari 6. Na nuru ya jioni ilikuja iliweze kutuangazia kwenye njia ili ituangazie njia kusudi tusiweze kutembea katika giza, lakini tuweze kuwa na nuru ya uzima. Nuru haipashe kuja mchana wakati, lakini ipashe kuja jioni, nuru ya jioni, ili tuweze kuona mahali gani tunapokwenda. Hiyo nayo ni neema na uaminifu wa Mungu. Msara wa tano inaandikwa, sababu ninyi wote ni wana wa nuru na wana wa mchana, sisi hatuko wana wa usiku wala wa giza. Msara wa sita basi tusilale usingizi kama wengine lakini tuangalie na kuwa na kiasi. Oho, nagisi ni vema kuweza kuishi katika kungoja kwa Bwana, na ijapokuwa, kama vile tulivyosema, siku ya tatu iliyopita, tuweze kubaki watu wa kawaida wazi, na tuweze kupanga mambo kama vile tuko na mambo yote mbele yetu, na tukijibu hii onyo inayosema ya kwamba muwe macho na mue na kiasi ni lazima sana kwa ajili ya siku zetu. Tuendelee na kusoma kwenye mstari wa saba: maana wao wanaolala usingizi wanalala usiku, nao wanaolewa wanalewa usiku. Mstari wa nane: lakini sisi tulio mchana tuwe na kiasi, tukivaa kwa kifua imani na mapendo na kofia yetu iwe tumaini la wokovu. Hiyo nayo ni sehemu ya hiyo, ndiyo kuvikwa. Niliweza kusema siku moja, na sio hapa, lakini katika mazungumzo mmoja iliyokuwa yangu pia ya kipekee, nilisema ya kwamba mpendwa wetu Rao ambaye tunaweza kumpendea mema yote ya dunia, alikuwa amekwisha kuacha hizo silaha zote, alikuwa hajawahi kupiga hata moja au kutumikisha moja, na mtu anayetazama inaweza kuwa kama vile ya kuhuzunisha, kwa sababu tuliku, kulikuwa hesabu nyingi za silaha kwa upande wake, alikuwa nazo nyingi hizo silaha zake zote kwa ajili ya kupiga wengine. Lakini hapa tunaambiwa kwamba tunapashwa kuvaa silaha za imani na kwamba tunapashwa kuwa na upendo, silaha za imani na kwamba tunapashwa kuwa na upendo, na tuweze kuwa na kofia ya ukovu au kofia ya tumaini la ukovu. Silaha haziko pale kuweza kuwekwa tu, lakini kwa sababu ya kupigana nazo au kuzitupiganisha. Na silaha zilizo njema na za mupya hazina faida kama hatuwezi kuzitumikisha, ni hatari sana. Lakini munisamehe kusema hivi, wakati mtu anapozungumza kuhusu salama na kuweza kutoa silaha katika eneo ya vita hiyo, lakini haituhusu pia. Mungu anaacha hayo yote wizo kufanyika, na watu wanakamata maamzi ambayo wanaweza kujuta mbele au nyuma baadaye, na pia aliweza kuisema leo ya kwamba ilikuwa ni kosa kuweza kuleta hukumu kwa upande wake Basra ambaye iko katika vita. Inamaanisha katika Kijerimani paradiso inatafsiriwa ya kwamba ni paradiso, na kama mnatazama katika hiyo eneo ya Basra iko mahali ambapo bustani ya Edeni ilikuwa ndiyo, waziwazi, ndio hiyo mito yote. Mnaweza kuchunguza, Basra inamaanisha paradiso katika Kijerumani, na ni hiyo eneo ambayo ilikuwa ndani bustani ya Edeni. Mnaweza kuisoma ndani ya kitabu cha Musa cha Mwanzo, ikiwa ndani mamito, na mtaweza kuona hiyo kwamba ni kweli. Na hapo wanapigana, hapo wanapigana, na Mungu ataweka tena paradiso wakati hiyo Edeni ya shetani itakapokuwa imebomolewa, siku moja ya kisasi itaweza kufika na tuweza kufika hii hapo, kwa maana inaandikwa kwenye mstari wa tisa, wa Tesalonika wa Kwanza sura tano mstari wa tisa. Kwa sababu, kwa maana Mungu hakutuweka kwa kasirani, lakini hata tupate wokovu kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Amina, hayo ni neno la ajabu. Tunajua ya kwamba siku itakuja, siku itakayowaka kama vile tanuru, kasirani ya Mungu itaanguka juu ya wanadamu. Kiti kit cha neema kitageuka kuwa kiti cha hukumu. Munaweza kuisoma ndani ya muhuri wa saba Ufunuo sura ya nane mstari wa kwanza. Hiyo vikombe saba vilipewa kwa malaika saba, wakakamata majifu kwenye, wakamata makaa kwenye mazabau, wakaimwanga kwenye dunia hii. Na hizo ni mwanzo ya gazabu itakayoanguka kwenye dunia hii. Lakini kuna andiko nyingi za Biblia zinazosema kuhusu hukumu, hukumu ya kasirani, hukumu itafanyika kwa mwisho, hukumu ya mwisho, hayo ni hiyo, ni hukumu ya mwisho mbele ya kitu cheupe. Lakini hukumu ya mataifa ya wasioamini, hukumu ya kasirani, vikombe vya kasirani vitamwangwa kulingana na ufunuo sura kumi na sita, hayo ni kitu fulani kilicho tofauti sana. Hiyo ni siku ya Bwana, na hiyo itafika nyuma ya unyakuo tunaweza kuisoma mara nyingi katika andiko nyingi. Nasoma tena musari wa tisa ya Watesalonika wa kwanza sura tano, kwa maana Mungu hakutuweka kwa kasirani, lakini ili tuweze kupata wokovu kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Tusome Ufunuo sura kumi na sita. Ufunuo sura kumi na sita. Kwa mafupi, munaweza kwenda kusoma nyumbani kwenu. Ufunuo sura 16 mstari wa kwanza, nikasikia sauti kubwa kutoka hekalu ikiimbia wale malaika ikiwambia, ikiwambia wale malaika saba kwendeni zenu mukamimie yale machupa saba ya ghadhabu ya Mungu juu ya dunia. Munaweza kuendelea na kusoma kwenye sura 8 ya Ufunuo, kama vile mmekwisha kusoma na kusema, na pale ndani ya sura ndani ya muhuri wa saba, ndani ya Ufunuo sura nane kufu, ufunu, kufunua kwa miuri saba, inaandikwa kwenye mstari wa pili Nikaona wale malaika saba wanaosimama mbele ya Mungu nao wamepewa baragumu saba tatu. Na malaika mwengine akakuja akasimama mbele ya mazabahu mwenye chungu cha zahabu, akapewa uvumba mwingi ili autie apamoja na maombi ya watakatifu wote juu ya mazabahu ya zahabu iliyo mbele ya kiti cha ufalme. Na moshi wa ule uvumba ukapanda mbele ya Mungu pamoja na maombi ya watakatifu toka mkono wa malaika tano. Mala, na malaika akatoa kile chungu akakijaza na moto wa madhabahu akatupa moto juu ya nchi na kulikuwa sauti na mangurumo na ngurumo na umeme na tetemeko la dunia. Musa sita, na wale malaika saba wenye baragumu saba wakajifanya tayari kupiga kupiga kuzipiga kupiga baragumu zao. Pia kupiga ndani ya baragumu inaweza kufanyika baada ya kufunua muhuri wa saba, naweza kuonyesha ya kwamba hapa tunafanya tofauti katikati ya kufungua na utimilifu, inayomaanisha kwamba kufanyika kuna tofauti kubwa katikati ya mwendeleo ambayo inayosemeka katika muhuri mmoja na wakati ambao hiyo mwendeleo itaweza kugeuka kuwa uhakika, na katikati ya kufungua mihuri ndiko wazi. Ndugu na dada, tuko hapa leo kama tuko kama vile tuko katika shule kama vile shule na sina si sina uwezo wa kufundisha, lakini Roho Mungu anafundisha tena leo. Mfano, ndugu Branham anasema ya kwamba mihuri ile ya kwanza ilifanyika ikifatana na vizazi saba vya kanisa, ikitimilika katika kanisa, vizazi saba vya kanisa. Ni kweli mihuri saba, mi, mihuri ile ya kwanza ilitembea pamoja na vizazi saba vya kanisa. Muhuri inahusu wa tano, inahusu Wayahudi ambao waliokufa, waliouawa, na kisha wale ambao watakaogeuka tena na ambao baadaye wataweza nao kuuawa. Ni wazi. Munaona katika mwezi wa tatu mwaka elfu moja makenda makumi sita na tatu Bwana alifungua mihuri, lakini muhuri wa kwanza, huyo mpanda farasi wa kwanza aliyeanza na safari yake ya kushinda, huyo mdanganyifu aliyekuwa na upinde lakini hana mshale, alikuwa amekwisha kuanza safari yake ndani ya Ukristo wa kwanza, na hivyo iliendelea tena kupitia hizo sehemu zote za vizazi saba vya kanisa na ndani ya mwisho hizo Ta, rangi tatu za kwanza zilichanganyika na hiyo inaleta sura ya mwisho, mchanganyiko, na hayo yote ni kifo na kuzimu, inafanya ikifatana na hiyo. Sasa tunaona waziwazi wazi ya kwamba kufungua muhuri moja haimaanishi utimilifu wake. Utimilifu wake inaweza kuja hata nyuma ya miaka elfu moja inaweza hata kuja nyuma ya miaka elfu moja mia mbili, <coughs> au, elfu, elfu moja mia makumi mbili au hata miaka mbili. Nawambia hiyo ili mweze kujua ya kwamba kufungua mihuri haikukuwa inamaanisha kwamba ilikuwa inatibilika. Lakini kama vile tumekwisha kusema, ndani ya hiyo mihuri ine kuona ilipewa juu ya kazi juu ya kuunda kuunda Antikristo au kujitengeneza kwa Antikristo, na yote ambayo kuwa amekwisha kutayarisha kufanya ndani ya muhuri wa ine hiyo, wakati ya udanganyifu, ambayo mambo yote hayawezi kuwa tena hata nyeusi, mahali ambapo kitu hakiuko tena chekundu, hakiwezi kuwa tena cheupe. Hakuna kitu kinaweza kuonekana, yote inakuwa ni mchanganyiko, na hiyo ndio wakati ambao tunaishi sasa ndani mchanganyiko mchanganyiko wa hizo rangi tatu za kwanza ndani ya hiyo wa kwanza ni kusema hiyo ya nne lakini hiyo ya nne ilikuwa ni ya mwisho kwa ajili ya kanisa lakini siyo ya mwisho katika ujumla wake kwa maana ya muhuri wa tano kama vile vineiweza kusema mweza kusoma nyinyi wenyewe ndani ya ufunuo sura sita kwenye mstari wa tisa mpaka kumi na moja pale nasemeka kuhusu muhuri wa saba na hiyo inahusu mia kwa mia I, hapo hiyo inahusu muhuri wa tano, na hiyo muhuri wa tano inahusu mia kwa mia wa Yahudi. Hapo inahusu nafsi iliyokuwa chini ya madhabahu zili, zilizouawa kwa sababu ya neno la Mungu na ushuhuda wa Mungu. Hapa isemeke kuhusu kuhusu Yesu, hapa isemeke kuhusu ushuhuda wa Yesu, lakini nasemeka kuhusu neno. Waliuawa kwa sababu ya neno na kwa sababu ya ushuhuda waliokuwa ndani mwao, na sababu wakati hiyo wengine wakitapokuwa wameongezeka, ndipo bambo itaweza kubadilika hapo ndipo wataweza kuwa wametambua Yesu, lakini hatuwezi kuingia katika maelezo ya mambo hayo. Sasa nilitaka tu niweze, tuweze kufanya tofauti waziwazi, kama vile ilivyokuwa katika unabii. Ndugu na dada wapendwa, kama vile ivyo katika unabii, Mungu anaweza kutoa ahadi, anaweza kutoa unabii, lakini katikati ya hayo mawili kunaweza hata kumalizika, kama vile katika Isaya 8 na miaka mia nane na kumi mbele haiwezi kutimilika kama vile toka katika kinywa chake, na hata pia kwa Malaki kulifanyika miaka mia nne yale yaliyosema katika kinywa chake mbele kutimilika, ukafanyika miaka mia nne Turudie sasa kwa kumwangwa kwa kama hiyo machupa au vikombe vya kasirani. Tunaweza kusoma katika barua kwa Waroma kwenye sura moja ili tuweze kuwa na kulinganisha na hiyo katika utangazaji wa paulo, wa roma sura nane, mstari wa 18, wa roma sura moja, wa roma sura moja, mstari wa 18 kwa maana kasirani ya mungu imefunuliwa kutoka mbinguni juu ya uasi wote na uovu wa watu wanaofunga kweli kwa uovu au ndani ya uongo kulingana na tafsiri. Na ni hivyo kweli kweli kweli, haionyeshwi kweli, iliweza kufungwa kwa sababu ya uzalimu na matafsiri za uongo na maelezo za watu juu ya watu hao wote ambao waliozuiza kweli au utangazaji wa kweli juu ya watu hao Kasirani ya Mungu itawangukia kwa maana Mungu anahusika sana na kweli, kwa maana kweli inaletaka nuru, na Shetani anataka achanganyishe yote aweze kuleta giza juu ya yote. Anataka, anataka katika katika udhalimu wa watu kweli ya Mungu isiweze kuwafikia lakini kasirani ya Mungu itaweza kuangukia wale wote lakini mbele hiyo kasirani iweze kuangukia, kama vile tulivyosoma ndani ya Wathesalonike wa kwanza sura tano. Sisi ambao tunaoamini tutaweza kuwa tumekwisha kunyakuliwa. Sababu so, gani? kwa sababu, kwa sababu hatukuweza kuzuiza kweli kuwa kuzuiza kweli katika uzalimu wetu, lakini kwa sababu Mungu atupatia neema ya kupenda kweli, tuliweza kutambua kweli na kweli iliweza kutufanya kuwa huru, na tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Kuna neno la Watesalonika wa pili kwenye sura 2 inayosema kwamba kwa sababu hakupokea pendo wa kweli kwa ajili ya kuokolewa, Mungu aliwatumia roho ya upotevu. Watesalonika wa pili sura mbili mstari wa kumi mbili mbili mbili mbili. Wakati kweli napokuja juu ya njia yetu, tumepashwa kuikubali, tuikubali na wasihi. Kweli haina hitaji ya kuweza kuchunguzwa. Kweli ya kiungu ni neno la Mungu ni neno la Mungu, ni takatifu na neno la Mungu limekwisha kutakaswa mara saba. Neno la Mungu siku zote la kweli ndali ya Waroma sura mbili kuna pia inasemeka pia kuhusu kasirani ambayo itakaoanguka juu ya watu katika sura katika sura saba na nane Waroma sura mbili mstari wa wa wa tano wa Roma mbili mstari wa tano: lakini kwa ugumu wako na kwa moyo wako usio na toba unashowekea akiba hasira kwa siku ya hasira na ufunuo wa hukumu ya haki ya Mungu atakayeilipa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake. Ndio, amina. Ni kusema sasa kutakuwa siku ya kasirani. Na ndani ya ndani ya mstari wa nane ndani ya mstari wa nane anasema kwamba, lakini wale wenye fitina na wasiotii kweli, lakini wanatii uzalimu, watapata kasirani na adhabu. Ndiyo huyo ugumu, hiyo ugumu ya watu inayowazuiza kuweza kutubu na ku, wataweza kushushwa vichwa vyao, watapigwa kwenye viambazi, wataweza kuweza kuona, hata kama mtu anaweza kuutubu hata kama mtu anaweza kufufuka kutoka wafu, hata kama mtu anaweza kuokoka, watu waweza kuamini. Katika Wathesalonike wa kwanza sura moja kwenye mstari wa kumi Wathesalonike wa kwanza sura moja mstari wa kumi na kungojea mwana wake toka mbinguni, ambaye alimfufua toka wafu hata Yesu mwenye kutuokoa toka ghadhabu itakayokuja. Amina. Wathesalonike wa kwanza sura moja mstari kumi. Nasi tunapashwa kuingiza hiyo mara moja tu ndani yetu, ukovu inakuja kwanza mbele kasirani iweze kuja, haiwezi kuwa tofauti. Mungu hawezi kutuhukumu mara pili au mara mbili, hawezi kuleta kasirani yake juu ya mwanakondoo wa Mungu Gazabu iliyokuwa imetaarishwa kwa ajili yetu iliweza kumwangukia, ndio? Kisha tena aweze kutoa hukumu? Hapana, hapana. Kasirani au hukumu iliweza kuanguka juu yake, ili tuweze kuwa na salama na kupitia nakupitia kuumizwa kwake nasi tulipona. Ndani ya sura 6 ya, ya Ufunuo tunapata pia maneno inayokuwa ya lazima sana kwenye mstari wa 16 na 17, Ufunuo Ufunuo sura sita, mutuna kumina sita na kumina saba. Wakayambia milima na miamba, mutu angukie, mutu fiche mbele ya uso wake, yeye anaye keti juu ya kiti cha ufalme na gazabu ya mwana kondoo. Mutuna kumina saba, kwa maana siku kubwa ya gazabu yake imekuja. Wir vermag nani, nani anayeweza kusimama? Tunatambua hapa ya kwamba inahusu muhuri wa sita. Tumeelewa Ufunuo sura sita musari wa kumi na mbili inazungumza kuhusu muhuri wa sita, na muhuri wa sita itaweza kufika nyuma wakati kanisa litakapokuwa limekwisha kunyakuliwa, hiyo nayo na ni wazi na wakati na hiyo utaratibu inapangiwa vizuri sana, iko ya ajabu. Muhuri wa tano iko katikati ya hayo mawili, kwa maana inahusu wale ambao waliokuwa wamekwisha kuuawa na ambao walioweza kuongezeka tena baadaye, wayuda au Wayahudi. Lakini pia inafatana vizuri vizuri, yote iliweza kupangwa vizuri na kuliweka vizuri, ndani ya Ufunuo sura 14 kuna maneno fulani ambayo inayozungumza kuhusu maneno hayo. Ufunuo sura kumi na ine, mustari wa kumi na mustari wa kumi na tisa. Ufunuo sura kumi na ine, mustari wa kumi na kumi na tisa. Hapa mstari wa kumi na semeka na kuandikwa. Yeye atakunywa mvinyo ya ghadhabu ya Mungu. Iliyotengenezwa pasipo kuchanganywa na maji. Katika ki kikombe cha kasirani yake naye atateswa kwa moto na kiberiti mbele ya malaika watakatifu na mbele ya mwanakondoo. Ni watu gani hao? Mnaona vizuri katika maneno hayo, inasemeka waziwazi. Kwenye musara wa sita tunasoma Ufunuo sura 14, musara wa sita. Kisha nikaona malaika mwengine akiruka katikati ya mbingu, mwenye habari njema ya milele ahubiri wao wote wanaokaa juu ya dunia, na kila taifa na kila kabila na kila lugha na kila jamaa. Hapa inahusu Injili ya milele. Na hiyo injili moja ambayo Paulo na Petro walihubiri, wakati ndugu Branamu alipokuwa nyuma ya pazia ya wakati, wakati walipomwambia kwamba utahukumiwa kwa yale uliyohubiriwa, aliuliza Paulo naye ataweza kuhukumiwa mbele ya mahakama? Akasema ndiyo, ndiyo naye atahukumiwa. Hapa inahusu injili ya milele ambayo itakayohubiriwa kwa makabila zote, malugha zote na mataifa zote. Nikusema sehemu ya mwisho, ndiyo sehemu ya mwisho. Na hiyo nanikumbusha namna gani ndugu Branamu alikuwa akizungumuza kuhusu mvuto wa tatu. Munisamehe, hatuzungumuzake kuhusu mambo haya hapa kwa sababu tuko na ngoja, iweze kuonekana hayo yenyewe iweze kufanyika, ndipo sasa tutaweza kuwa na wakati wa kuweza kuwacha Mungu bila hata kuweza kuwa na mawazo yetu sisi wenyewe namna gani yalizoofanyika katika maelezo yake. Lakini Ndugu Branham anasema ndani ya paragrafu hiyo, moja ya kwamba mvuto wa mwisho utakuwa kwa ajili ya waliopotea na pia itakuwa kwa ajili ya bibi harusi, na kisha hapo hapo inaonekana kwamba tunaweza kuwa tukikaa kwenye viti, lakini hapo hapo itakuwa hivyo. Itakuwa ni ujumbe wa mwisho, kimaamuzi ya mwisho, na wale ambao watakaokabata maamuzi kwa wakati ule hawatakuwa wamekwisha kuikabata hata milele na milele. Na mtu asiyeweza kuamini hataweza kuamini tena milele, na atakuwa amepotea. Na mtu anayeamini na kukubali na kuokolewa na kuokolewa milele na milele na anakuwa sehemu ya bibi harusi, atakuwa ameitwa. Hakuna mtu atakaye kuwa na wakati wa kusema oh, narudia nyumbani kwangu niweze kuamua au kuchagua. Hapana, wakati wa utangazaji wa neno la Mungu mambo yatafanyika na maamuzi ya kiungu itaweza kukamatika. Maamuzi ya mwisho tutaweza kuyazungumzia wakati ukapofika kwenye sura hiyo, wakati Musa itakapofika. Kisha malaika akasema, mstari wa nane, kwenye mstari wa nane, Ufunuo wa kumi na nne malaika mwengine akamfuata akisema, umeanguka umeanguka, Babiloni mji mkubwa, kwani umefanya mataifa yote kunywa muvinyo wa gazabu ya washarati wake. Mstari wa tisa. Na mwengine malaika ya tatu akamfuata akisema kwa sauti kubwa, mutu aki abudu nyama na sanamu yake, atapokea chapa katika paji cha uso wake au katika mkono wake, toka kumi na yeye atakaye kunywa. Hapo sasa, paa kushukuru Mungu mkuu, tunakusifu. Tunasifu nguvu zako, na hakosi hawezi kufurahi na kushukuru kwa sababu yale ambayo Mungu Mkuu aliweza kusema, lakini hapana, lakini Bwana alikuwa amekwisha kusema wakati ule ya kwamba wananiheshimu kwa midomo yao, lakini mioyo yao iko mbali nami, kulingana na Mathayo sura 15 mstari wa 8. Tuonyeshe tena nyingine mara moja hayo. Mtu ambaye hajaweza kukubaliana na neno la Mungu, ambaye haja kuwa na kukubali kwa ndani kwa ajili ya kila neno la Mungu, huyo kuna kitu ambacho hakiendeki, kuna kitu ambacho hakiendeki. Anga haijitengenezake wakati unapogusa kwa chuma na kuweza kutengeneza tu anga ya nje, lakini anga inakuwa pale mahali ambapo hadi yote, mambo yote iko katika utaratibu. Hapo kuna ku, kuna na hapo ndipo kunaonekaka ufunuo wa kiungu. ndu alizungumza kuhusu mvinyo na mafuta. Mnajua ufunuo na hizo miuri tofauti na yale inayoandikwa ndani Yasema kwamba usiharibishe mvinyo na mafuta, Ufunuo sura sita, mstari sita. Na mvinyo ilikuwa nini? Ilikuwa ni utawala wa kiungu anga, anga njema ambayo inayotoka katika ufunuo wa Roho anga ya kiungu sifa ya kiungu inayoanzilishwa kupitia ufunuo wa kiungu na neno ndani ya wamini. Mnajua nyote mulioza kusoma nyinyi yote mamihuri, na mnajua na mnafanya vema kuliko mimi yale yote iliyoandikwa ndani. Mimi niweza kuzitafsiri na kuzisoma na kusoma tena, lakini ninashukuru Mungu kwa ajili ya mawazo hayo yote. Tunahitaji tu yale yaweza kufanyika na kuweza kujifunua ndani yetu polepole pole, lakini kwa kwa namna yakamatika ili ufunuo yeah, wa kiungu ufunuo wa kiungu wa roho ambayo ndani ya neno kupitia Mungu nayo inaweza kufanya kuwa haki na kweli na wazi, na inaweza kutonyesha hizo ahadi zote kama niliyo kamatika. Na hapo sasa, anga gani ambayo imepasha kutawala ndani yetu sisi sote, kama vile matokeo? Ni shukurani gani, ni sifa gani, ni mabudu gani ambayo yangepasha kupanda mpaka kwenye kiti cha Mungu? Habina. Tena neno moja iliyo katika Ufunuo sura kumi na tano inahusu hapa, mstari wa kwanza na mstari wa saba Ufunuo sura kumi na tano mstari wa kwanza na saba kisha nikaona alama nyingine katika mbingu iliyo kubwa na ya ajabu, malaika saba wenye mapigo saba ya mwisho maana katika mambo haya ghadhabu ya Mungu imetimia. Tunaona hapa pia yao malaika saba wakiwa na mapigo saba ya mwisho ambayo ndani yake kasirani ya Mungu itaweza kutimilika hapa duniani. Na kwenye mstari wa saba imeandikwa na mmoja wa wale wenye uhai wanne akawapa wale malaika saba machupa saba ya zahabu yamejaa gazabu ya Mungu aliye hai hata milele na milele amina. Msaro wa nane, hekalu likajazwa moshi uliotoka kwa u... utukufu wa Mungu na kwa uwezo wake Wala hakuna mtu aliyeweza kuingia ndani ya hekalu hata yatimizwe mapigo saba ya wale malaika saba. Amina. Na kisha hiyo, vikombe saba vinaonyeshwa hapa katika hali yake ya kila moja, na kila kitu iliweza kufika katika mwisho wake, na hayo yote iliendelea mpaka katika Armagedoni ambayo tunaweza kusoma waziwazi kwanza kwa mstari wa 12 na pia hata kwanza kwa mstari wa kumi, lakini hiyo haikuwa maneno yetu ya, kusu, ya kufuatililia. Tunataka tuweze kuweza kuonyesha waziwazi kuhusu siku ya Bwana au kasirani ya Mungu. Mambo hayo yote haikutayarishwa kwa ajili ya kanisa, kanisa la Kristo, bibi harusi wa Kristo. Mbele kitu fulani kiweze kufika kwa namna hiyo, tutakuwa tumekwisha kunyakuliwa kutoka hapa duniani, kama vile vinavyoandikwa hapa katika Watesalonika wa kwanza sura tano mstari tisa kwa sababu Mungu hakutarisha kwa ajili ya kasirani, lakini alitarisha ili tuweze kupata ukovu kwa njia ya, ya Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye aliyekufa kwa ajili yetu, ili na sisi iwe tuwe hai au tuwe tumekwiwa tumekwisha kusinzia, tuweze kuishi tukiungana naye. Tuliweza kusoma na kuisikia katika neno la kuanzisha, yule anaye niamini ataishi hata kama akifa, Yohana 11:25. Kwa sababu gani? Kwa sababu tulipokea uzima wa milele nao walitutangulia wale waliokufa, wali walitangulia lakini wako hai. Na kisha iwe tuwe tumekufa au tuweze kuwa kuwa hai tunaungana pamoja na Bwana. Na ndio maana mujitarije kwa namna ya kiroho au hapana? Na natakuambia kwamba kamba msonge mbele, msonge mbele. Ingekuwa vema kosa hiyo, lakini imeandikwa hapa kwenye mstari wa kumi na moja ndio maana muonyane na mfundishane nini kwa ninyi kama vile mnavyofanya sasa. Wapendwa, hiyo nayo pia ndiyo lazima sana wakati tunapotambua kwamba ndugu moja au dada anapovuka wakati mgumu, yeye kama anaweza kukutanana na majaribu, na hapo sasa tuweze kupata maneno nayo stahili ya kuweza kusema kwa wakati njema, kusudi vidonda viweze kupona, ili kilalo mupya aweze kujengwa, ili mtu aweze kututumikisha kwa ajili ya kutumikiana sisi kwa sisi tunaweza sisi wote kuhukumiana sisi kwa sisi, lakini tutumia, tutumikiane tutumikiane sisi kwa sisi, na wakati tunaweza ku, ku, kukosoana au kuonyana sisi kwa sisi tuweze kuonyana katika upendo, katika hali ambayo tunaweza kupenda nasi tuweze kuonywa na tusiweze kuambia. Tuweze kuambia wengine yale ambayo tunaweza kusikia wakituambia sisi kutoka wengine, yale yote mnayotaka wengine wafanyizie, mwifanyizie pia wao wow. Ndiyo hiyo katika mahubiri juu ya mlima Mathayo 7 mstari 12. Na kisha kitu kitaweza kuturudilia inaomba kuweza kujua ya kwamba itaweza tena kuturudilia. Na ndiyo maana mstari 11, Watasanika wa kwanza sura 5 mstari 11, basi mfarijiane na kujengana kila mtu na mwenzake kama mnavyofanya vile vile. Sasa namna gani, namna gani hayo yanaweza kufanyika, namna gani tunaweza kujengana sisi kwa sisi? Nataka sasa unaweza kukamata mifano miwili iliyo ya kipekee iliyo katika watu, Wakorinto kwa lugha, wenyewe, tabiri, uingine, wa kwanza sura 14 Paulo anasema kwamba yule anayesema kwa lugha anashenge mwenyewe, lakini yule anayetabiri anajenga wengine namna gani za kufanyika na katika roho moja ni kusema ndani um ya Roho Mtakatifu, ambaye anayeongoza mioyo maneno yetu na mawazo yetu, ili tuweze kusema yale unayo stahili, yale ambayo Mungu anayotaka kwa wakati njema na kwa wakati unayo stahili, na hapo sasa kutakuwa kujengwa. Akose tena hii sehemu hapa, kwa maana wakati umesonga sana, saa kumi na mbili. Lakini tunawasii ninyi ndugu mujue wale wanaosumbuka sana katikati yenu na kuwasimamia katika Bwana na kuwaonya ninyi, mstari wa kumi na tatu. Na muwaheshimu sana katika mapendo kwa ajili ya kazi yao, muwe na salama katikati yenu Amina. Wathesalonike wa kwanza sura tano, mstari wa kumi na mbili na kumi na tatu. Hiyo nayo ni lazima sana msahau watotoneawa kwanza sura 4 kwanza kwa, kwa msara wa kumi na tatu inasemeka kuhusu kurudi kwa Bwana, kuhusu ufufuko wa wale waliosinzia katika Bwana, kubadilishwa kwa wale watakaokuwa wakiwa hai kwa wakati huo wa unyakuo, na ambao wataweza kwenda kumlaki Bwana katika mawingu, na kisha inasemeka kuhusu siku ya Bwana itakao kuja na kasirani ya Mungu ahapo hapo pia itafatana, lakini <coughs> hapa tunaambiwa kwamba namna gani pasha kujikamata kwa wakati ule, na tuweze kuishi vizuri katika wakati huu tunaishi katika wakati ule. Tunasema tunaishi katika wakati ule saa kumi na mbili, lakini tunawasi ndugu, tunawasii ninyi ndugu, mjue wale wanaosumbuka sana katikati yenu. Tunasema hiyo kwa sababu ya Bwana nina shukurani kubwa na heshima kubwa kwa ajili ya wandugu ndugu Schmidt ndugu Rus, ndugu Gaidak, kwa ajili ya wandugu wote ambao wanaotangaza neno la Bwana katika mahali hapa, wandugu ambao waliotumika maisha yao yote, ambao hawakuwa na hitaji ya pesa ya mtu, ambao walikuweza kulemelea mtu, ambao hawakuwa na hitaji hata ya msaada mmoja lakini walioweza kutumikisha huduma yao kwa ajili ya kutumika kama vile waongozi. Lakini sasa ninafika kwa neno ambalo linaweza kuonekana kama vile la lazima, kwa maana kama ni neno la Mungu na ni, kama ni ndani ya neno la Mungu inapaswa kuwa la lazima, na kama haingekuwa hivyo yeah. Sivyo, kama hiyo haingekuwa katika neno la Mungu, hayo haingeliweza kuwa na lazima. Kwenye mstari wa 12 sehemu ya pili nasemeka U... Bleibim, alin... na kuwasimamia ninyi katika Bwana na kuwaonya ninyi. Nani katikati yenu aliyeweza kuhitaji kuonywa katika hii miaka yote? Nani nani ambaye aliweza kuwa na hitaji ya hiyo? Kila mtu anakamata hiyo mambo yote pamoja, akose wale walionayo nayo. Nani aliyeweza kufanya hivyo? Nani aliweza kufanya hivyo? Mara ngapi tuliweza kuona mambo, tuliweza kusikia mambo, namna gani nafsi yetu iliweza kuteseka, namna? Mara ngapi tuliweza kusikia neno njema kama tuliweza kuwa na uhakika ya kwamba linaweza kusikiliwa na kukubaliwa kama vile neno la Mungu. Nataka kuambia namna gani hayo yanafanyikaka. Kama kwa mfano, watu wawili wanaweza kuwa na maoni tofauti, na kama mtu wa Mungu anaweza kuwa pale asiyeweza kukamata msimamo ya mtu fulani, lakini kuweza kuonyesha haki ya Mungu mbele ya wao mbele ya mungu na mbele ya watu na hiyo itaweza kusaidia na wote wataweza kusaidiwa na hiyo mabishano yote ua yamemalizika na mungu ataendelea kutembea pamoja nasi inaendelea kwa 13 na muwaheshimu sana katika mapendo kwa ajili ya kazi yao mungu awabariki ndugu zangu tunataka tuweze kuomba bwana aweze kutupatia tuweze kupendana sisi kwa sisi na muweze kuheshimiana mukubali, ili watu waweze kuwasalimu kwa furaha kubwa kwa mkono wao, wanafanyaka hivyo kwa moyo wao wote. Si lazima siku zote hapa mbele yetu kuweza kusema majina za watu katika maombi, au tuweza kuifanya katika siri ya mioyo yetu, sivyo ndugu Rus? Hiyo inaonekana kama vile inakuwa kigeni, siku zote munaweza kufanya hivyo kama munaweza kuhitaji au kama mwenesikia kwamba mwenaweza kufanya hivyo <totipatia> lakini, ingekuwa vema tuweze kujua ya kwamba munatuunga mkono, ya kwamba munatukumbuka na munakumbuka kazi yetu katika maombi yenu. O kama muwilile, mnaweza kushisikia kwamba mko huru o nagisi mnaweza kujisikia kwamba mujisikie kwamba muko huru na mujiache muongozwe na Roho wa Mungu. Imeandikwa kwenye mstari wa 14. Na tunawasii ninyi ndugu, mwonye wale wanao wasiokaa katika utaratibu, muwatie moyo wale walio wadhaifu, musaidie wanyonge, muwe na uvumilivu kwa watu wote, angalieni hata mtu mmoja wenu asilipe mtu mabaya juu ya mabaya, akose kama tuweza kusikia, wakati mabaya inaopokuwa imefanyika isiyoweza kutengenezwa. Lakini nataka kuambia namna gani eshakuwa macho, kama si sote ambayo tunayosikia neno la Mungu, kama tuweza kulishika kwa makini sana kama makini sana. kama tunaweza kujijeekeza juu ya neno hilo la kusema, Bwana nina mpango huu Lakin, na mpango ule lakini sijui, sijakuwa na uhakika kama inaweza kuwa njema, lakini nataka niweze kuizungumuza na mmoja wa ndugu na niweza kuhakikisha kama yale ambayo ninataka kufanya inaweza kuwa haki mbele ya Mungu. Na hapo sasa, tutaweza kulindwa na mateso mengi na tutaweza kujilinda na mateso mengi kwa ajili yetu na kwa ajili ya wengine, kama tunaweza kufuata na kuheshimu utaratibu wa kiungu na kama tunaweza kujua kwamba Mungu aliweza aliweza kuweka wandugu ambao wanaochukua kusanyiko kwenye mioyo yao, kwenye mstari wa 15 wa Tesalonika wa kwanza sura tano Angalieni hata mmoja wenu asilipe mabaya, asilipe mtu mabaya kwa mabaya. Mahali pengine sema kwamba musilipe mabaya juu ya mabaya. Mara ngapi hiyo tena nayo iliweza kufanyika? Na kisha tunatambua kwamba na kushangaa kwamba roho wa Mungu hawezi kuonekana kwamba upako haiwezi kushuka juu yetu. Ndugu ndugu Branham alisema nini? Kama tuna tabia ya mwanakondoo hapo sasa, huwa atashuka na kukaa juu yetu, na hapo. Lakini kama tuna tabia ya mbweha, haitaweza kuja juu yetu na haitadumu juu yetu. Hapo inaomba kuwa na tabia ya kiungu. Musara wa kumi na tano, angalieni hata mtu mmoja wenu asilipe mabaya kwa mabaya, lakini siku zote fuateni mema. Ninyi kwa ninyi na kwa ninyi na kwa wote. Furahini siku zote, ombeni pasipo kuacha. kumi na saba. Kati katika maneno yote mshukuru, maana maneno haya ni mapenzi ya Mungu kwenu katika Kristo Yesu. Mus musizimishe roho, musibeue unabii lakini jaribuni mambo yote, shikeni lililo njema. Mushitenge na ubaya wa kila namna. Msara wa ishirini na tatu Mungu wa salama mwenyewe awatakase ninyi kabisa, roho yenu na nafsi yenu na mwili wenu ichungwe mizima pasipo laumu, mpaka wakati wa kuja kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Atakapokuja msara musara washina ine yeye ni mwaminifu, ambaye aliwaita ninyi naye atafanya. Amina, haleluya! Utukufu iwe kwa Mungu aliye hai, ndiyo. Acha Mungu wa salama ye mwenyewe, na nasio wewe na sio mimi, lakini yeye mwenyewe, Mungu wa salama awatakase ye mwenyewe nyinyi wote kwa ujumla. Kwa ujao kusanyiko moja ambalo unalo lisimama juu ya damu ya mwana kondoo, ambaye kanisa, kusanyiko liweza kutambua uhusiano na msamaha, kusanyiko liweza kuingizwa katika msamaha wa neno la Mungu. Ni kusema lilo takaswa ndani ya kweli, kupitia roho, kwa sababu yule aliyegeuka kuwa mwamini ananyenyekea chini ya neno Mungu, anaweza kutimiza utakaso. Musa shina tano. Inaandikwa, ndugu mutombee, msalimu ndugu zote kwa busu takatifu. Ninawalapiza ninyi kwa Bwana, barua hii isomwe kwa ndugu zote. Musa shina nane. Neema ya Bwana wetu Yesu Kristo iwe pamoja nanyi Amina. Na sasa hizi barua ziliweza kusomewa pia katikati yetu, na ndahitaji, ili sasa ziweze kusomewa tena, zisomewe, ndiyo, kwa ajili yangu, kwa ajili yako, kwa ajili ya sisi sote, ndiyo, tuweze kusoma. tuweze kusoma ndani ya maombi, tukiomba Bwana ili kila neno ambalo lala loandikwa hapa ligeuke kuwa uhakika kupitia mimi. Ningetaka niweze kunyenyekea kwa neno lako, nataka niweze kukubali kila neno lote kama vile kweli. Na mtaona ya kwamba Mungu ataweza kutubariki tena kwa wingi. Sisi wa ndugu ambao tunaotumika tuliweza kuchunguza nini siku ya tatu iliyopita, namna gani unaweza kudharau ndugu yako. Kudharau ni kitu kibaya ambacho kinachokuwa duniani. Bwana wetu alizarauliwa kama vile ilivyoandikwa, alikataliwa na watu, mutu wa maumivu, watu walikuwa wakimkimbia. Na nawaza ya kwamba tuliweza kuishi akose ma kuzarauliwa kidogo, lakini hiyo inaweza kuonekana kama vile inaweza kupita ndani ya maisha yetu nasi lakini kitu moja na kweli, kama tutaweza kusikia neno la Mungu, kama tunaweza kupoteza heshima yetu kama vile ndugu Branham, ninarudia ya hapa yale ambayo ndugu Branham aliyosema kama vile ninavyoweza kusema. Alisema kama kama kusanyiko linaweza kupoteza heshima mbele ya mchungaji wake, ndiyo katika Kijerumani inasema kwamba ni mchungaji ndio kusanyiko. Kama hilo limekwisha kumalizika, kila mtu anaweza kusema yale anayotaka, anaitaa sema yale anayohitaji. Hilo ananikumbusha neno ambalo Mungu aliyosema ndani ya agano la kale. Mnaamini kwamba hiyo ni kweli? Ndio, nataka kuwasomea neno hilo hilo. Inapaswa kuwa ndani ya Walawi. Ndio mambo hayo tofauti, nasemeka pale, hiyo mbashwa kuwa kwenye sura 21. Walawi sura ishirini na moja. Hapa tunaambiwa yale ambayo tunapashwa kufanya kwa wale ambao wanaogawa mukate ni kusema chakula cha Mungu. Walawi sura ishirini na moja, mustari wa sita, watakuwa watakatifu kwa Mungu wao, wala hawatafanya kuwa bure jina la Mungu wao kwa sababu wanatoa dhabihu za Bwana za kwa njia ya moto na chakula cha Mungu wao, kwa hivi watakuwa watakatifu. Na kisha inaandikwa kwenye mstari wa saba, wasiowe wasio mwanamke aliye kahaba au aliye bure ali asiye wala wala wasiowe mwanamke aliyeachwa na mume wake, kwa kuwa yeye ni mtakatifu kwa Mungu wake nane. Kwa hivi basi utamtakasa kwa kuwa anatoa chakula cha Mungu wako, atakuwa mtakatifu kwako, atakuwa mtakatifu kwako, kwa sababu mimi Bwana ambaye nina watakasa ninyi ni mtakatifu amina. Hayo nayo ni maneno ya Mungu munapasha kuhesabia, na nkumwesabia kama vile mtakatifu, kwa sababu anagawa chakula cha Mungu wetu, na chakula cha Mungu wetu ni neno la Mungu. Neno la Mungu ni takatifu, na kupitia neno hilo nasi tunatakaswa. Siamini ya kwamba tunaweza kuhubiri neno la Mungu bila kuweza kutakaswa na neno hilo, haiwezekane. Neno la Mungu lilikuwa na haki siku zote na sasa, tunataka tuweze kuheshimisha wa ndugu kama vile tume tumekwisha kusikia. Tunataka tuwaombee, tunataka tuheshimu na kuwaheshimu na kuwaheshimia na, na Mungu atatubariki katika wingi wa neema yake. Amina.