Mahubiri ambayo nitawasomea asubuhi hii inaitwa Mwangaliye Yesu. Nilitambua ya kwamba pia ndugu Branham naye kwa mwisho wa mwaka alikuwa akijiuliza namna gani mambo yangepaswa kuendelea. Hii asubuhi itaweza kusoma mahubiri moja ya tarehe 29 mwezi wa 12 mwaka 1963. Na na nyuma mchana kati huu utaweza kusoma mahubiri mengine ya mwezi wa 12 mwaka 1964. Ndipo mtatambua ya kwamba kwenye moyo wake kwa mwisho wa mwaka alikuwa anahitaji ili aweze kufanya hesabu ili aweze kuona namna gani mambo yalikuwa na namna gani yangepashwa kuendelea. Andiko ya Biblia ambayo nitaka niweze kulinganisha nayo katika maneno haya iko katika nabii Isaya kwenye sura 21, andiko inayojulikana vizuri kwenye mustari wa 11 na 12. Isaya sura 21 mustari wa 11 na Mzigo wa Duma ananiita toka Seiri. Mzigo wa Duma ananiita toka Seiri. E zamu, habari gani za usiku? E zamu, habari gani za usiku? Mstari wa kumi na mbili. Zamu alisema, Asubuhi nakuja. Na vile usiku kama mukitaka kuuliza ulizeni, mrudi tena. Tunataka tuweze kujua zaidi, nasi tumekuja ili tuweze kuuliza, ili tuweze kuuliza Bwana tumuulize na kuweze kupokea kwake jibu. Tafsiri ingine inasema kwenye mstari wa kumi na mbili mlinzi alijibu asubuhi na kuja na usiku pia, iliyo njema katika hizi tafsiri zote. Ni kwa sababu zote ni za kweli na zote ni za haki. Mimi ndiye mtu anayestahili kusema maneno haya kwa sababu niko na tafsiri kumi na tano na nishaka zisoma kwa makini sana, zote ni za kweli. Na wakati unapoweza kuziweka pamoja, ndipo unaweza kuwa na kuona kwa ujumla wa yale ambayo Mungu alitaka kusema. Tunaishi katika mwisho wa wakati, kwa mwisho wa mwisho wa, mwisho wa wakati tuliweza kuzungumza ya kwamba Bwana alikuwa amekwisha kutabiri wakati wa unabii ndani ya habari ya ukovu kwa ajili ya siku za mwisho na pia huduma ya unabii ilikuwa ya lazima kwa ajili ya kurudisha yale iliyo ya haki haki ya Mungu na kuweza kutengeneza mambo yote ya kimafundisho ili aweze kuweka mambo kwa namna inayoonekana. Kuweka yote kwenye nuru kusudi tuweze kupata kuelewa kwa kiungu na kuweza kuona kwa ujumla yote iliyo ya lazima katika kanisa la Mungu aliye hai. Ningetaka niweze kusoma sehemu moja ya mahubiri na kisha kulingana na jinsi Roho atakavyotongoza kose hapa na huku andiko pia Biblia ambayo itakayolingana na hiyo. Tunaanza na ukarasa wa ine katikati. Hapa ndugu Branhamu anasema ya kwamba tunashukuru sana kwa ajili ya nuru ya Injili. Nasi pia tunashukuru ndiyo. Tunashukuru kwa ajili ya nuru ya Injili na siyo injili inayolingana na watu au oh ya watu lakini kama vile Paulo alivyosema, nami nilipokea kwa Bwana kupitia ufunuo wa Yesu Kristo, injili ya kiungu halisi ya kweli ya Yesu Kristo. Paulo aliandikia wa Korinto. Kama mtu mwengine anakuja kwenu na kuwahubiri injili nyingine, munampokea kwa moyo mwema. Kwenye sura moja ya barua kwa Galatia kwenye mstara wa nane, aliandika mtu mwengine anayehubiri injili nyingine amelaaniwa, iko chini ya laana. Basi turudi kwa injili ambayo wa ndugu zetu walihubiri kwa mwanzo. Kwa maana Yesu Kristo ni Alfa na Omega, wa kwanza na wa mwisho. Kwake hakuna kubadilika au kugeuka au kubadilika, kubadilikabadilika. Yeye anabaki yule yule, neno lake na injili yake inabaki ileile ile. Nasi tunashukuru Mungu kwa ajili ya hiyo kusema tunashukuru kwa ajili ya nuru ya injili. Yesu alisema wakati alipokuwa hapa duniani ya kwamba, ninasema yale ninayosikia. Nataka sasa niweze kusema maneno fulani katika dakika kumi au kumi na tano inayokuja, mbele ya kuweza kurudi kwa maneno yangu maneno mafupi, na kisha nitaweza kuingia katika mambo ya kuhusu musara wa maombi. Nimefika katika kiwango katika huduma yangu ambayo ninapashwa kusema sasa kitu fulani. Yesu alisema yale ninayosikia, ninayasema. Yohana nane makumi tatu na nane. Na pia aliweza kusema ndani ya Yohana sura 15 mstari 15. Ninawaita rafiki zangu, kwa sababu rafiki anaambiaka yote kwa rafiki yake. Tulishaka soma neno hili la Injili ya Yohana kwenye sura 15, mahali ambapo Yesu anasema siwaiti tena watumwa. Kwa maana yote iliyo sehemu ya baba yangu ni yangu. Na yote ambayo baba yangu alioniambia niwambia ninyi, na siyo sehemu moja na siyo kweli nusu, lakini nuru yote kwa ujao ya kweli ya neno kuhusu kweli yote ya neno la Mungu, na ni, hii, na ni katika hayo ndiyo tunatambua kwamba sisi ni rafiki za Mungu. Tumetoshwa katika uadui na tukapatanishwa pamoja na Mungu. Unatazama sasa, tuko wa rafiki yake. Tunaendelea na kusoma kwetu. Paulo alisema ndani ya Matendo ya Mitume sura 20: mstari wa 27, kwa maana sikuwaficha yote inayo husu shauri za Mungu. Mich heute Abend nataka nijiunge na hiyo jioni hii na niweze kusema hiyo kitu moja kwa namna yote inayojua, sikuwaficha kitu chochote, lakini niwatangazia shauri zote za Mungu. Tunaona ya kwamba ndugu Branham anasema hiyo kitu moja, kama vile Paulo alivyosema kwa wakati ule. Kusema neno fulani ni kitu moja, lakini sasa kitu hicho kuweza kuwa kweli inapashwa kuwa kitu kingine. Sasa sasa, watu ngapi katika siku zetu wanayosoma Matendo ya Mitume sura 20, mstari wa 26 na mstari wa 27 na wanasema tu ya kwamba niliwatangazia shauri zote za Mungu. Nishaka kusikia hiyo wakati uliopita kutoka kinywa cha mtu anayejifurahisha ambaye alikuwa amekwisha kupokea ubatizo wa imani na alikuwa akijilinganisha na shauri zote za Mungu. Shauri zote za Mungu Muko ndani mupango wote wa ukovu wa Mungu, muko unabii wote, neno lote, ndiyo yote yote. Shauri yote ni neno lote la Mungu toka mwanzo mpaka mwisho, na hivyo sasa, yote ambayo nayo semeka kwamba ni injili ya ujao na kose inaweza kuwa haijae. Wainjilisti wangapi wanaosema wakiambia wanaowasikiliza ya kwamba niko na wahubiri njili ya ujao, na wakati unapoangalia na kuchunguza unatambua ya kwamba mambo yao haijae. Unata unaweza kushangaa ya kwamba pia chombo chao kiko wazi unaweza kuiangalia kwa kilindi, mambo fulani yako kwa nusu, ingine iko kwa nusu, chini ya nusu na ingine yakose, kuna mashaka na pia kose kwetu nasi kungali mashaka, lakini kwa neema ya Mungu tunahitaji ili hayo yaweze kugeuka kuwa injili ya ujao Yesu Kristo. Mnajua ya kwamba hiyo nayo ni sehemu ya kurudishiwa kwa mambo yote kweli, pamoja na aina yote ya karama au zawadi na, kutum na mitumikio ya makarama mit na huduma ya ujao ya Yesu Kristo ye mwenyewe pamoja na mamlaka ya, ya kiungu ya halisi na yote iliyoandikwa ndani ya andiko, tunaweza kuamini hiyo yosote. Naweza kwenda tena mbali kadogo kama ieza kuelewa vizuri, Mungu au akose, ni itaji yangu tu akose, pia inaweza kuwa, inaweza kutimilika, naweza kuamini ya kwamba utukufu wa nyumba ya pili utakuwa kubwa kuliko utukufu wa nyumba ya kwanza. Hagai mbili mstari wa tisa, naweza kuamini ya kwamba Mungu anaweza kutupatia kurudishiwa maradufu kurudishwa kwa mambo yote kama vile naweza kuhitaji hapa karibu na kuweza kuishi yale ambayo wandugu yetu waliweza kuishi kwa mwanzo. Juu kadogo kwenye ukarasa wa tano, nasoma tunaamini hiyo injili moja kama ile ambayo inayoandikwa ndani ya Biblia ilitengenezwa na kupimwa kwenye chanzo, kama silaha inatengenezwa vizuri na inaweza kupiga kwenye chanzo, kwenye shambulizi inayotaka kupiga. Unaweza kuelewa hayo nayo, na pia itapiga tena hapo hapo kwa mara ya pili, na hizo shambulizi ya tatu yote, ufata, yote itapiga kwenye hatua hiyo moja. Ndugu Branham alikuwa na lengo yake, alikuwa yake alikuwa alikuwa akipiga akipiga kwenye chanzo nishaka jaribu kuweza kupiga kwenye chanzo wakati alipokuwa ingali kijana iliweza kupiga na kutumisha silaha nyuma ya vita ya pili ya dunia na, na sio kati katika vita ya pili ya dunia, lakini nyuma ya vita ya pili ya dunia, na natumirisha silaha ya, ya, ya Ujerumani hapa ya Ufaransa na ya Uingereza, na hizo masilaha zote yote ilikuwa pale, lakini nilikuwa siwezi kupiga kwa lengo ya hapo hapo. Ndugu Branham alikuwa ni mupiganaji au muwindaji wa hatari sana. Wakati aliposema ya kwamba alikuwa akipiga kwenye chanzo ya hapo hapo mara, i, mara makumi ine na saba kwa hatua kwa mahali pamoja. Alikuwa ni mu, mu, muindaji mzuri, naye akasema hiyo akitowa katika mfano hiyo katika maisha yake binafsi. Akasema ya kwamba kama kitu kimepangwa vizuri na kutayarishwa vizuri, na hapo sasa inapashwa kugusa inapashwa kupiga katika hiyo chanzo kiake hao mahali kwenyewe unataka kupiga. Haitupashwi kujifurahisha kuweza kupiga hii, kwa, hii, kwa anga au nje, lakini tunapashwa kupiga kwenye hatua hile ile kwa hatua ya haki. Naamini ya kwamba Mungu atulipatia hiyo. Nafika sasa kwa mfano wa pili katika paragrafe inayofuata, kama mti au mzabibu unaweza kutoa tawi na kisha tawi hiyo inatoa mm, matunda fulani. Ni kusema sasa, matawi inayofuata ambayo utakayoota kwenye mzabibu yule, utachukua hiyo matunda mmoja au aina hiyo mmoja matunda, na hiyo inatuonyesha kwamba iko waziwazi hivyo. Yesu alisema katika Yohana 15 mstari wa kwanza ya kwamba mimi ni mzabibu nanyi ni matawi. Kila wakati tawi mupya inapotokea kwenye hiyo mzabibu, inapashwa pia inapashwa kuchukua hiyo matunda moja pale napo. Ndugu Branamu aliweza kutupatia mfano ya muti wa ndimu, niweza kuona hiyo pia huko California mwezi wa kwanza, wakati lipokuwa akivuna matunda ya machungwa au ndimu, mti ulikuwa kichukua matunda mengi ya kushangaza. Kulikuwa mapamplems na matunda mengine makubwa makubwa, na naingine yote ilikuwa kama vile mandarini, yote ilikuwa pale kwenye mti mmoja. Lakini hapo mtu huyo alikuja na hapo hapo akasema katika muti ilipokuwa ikiota, wakati muti unapotokea, hakupashwa kuwa aina mbili au tatu ya matunda tofauti, lakini pashwa kuwa matunda moja, hiyo muti halisi ya kwanza hiyo kuwa imepandwa. Ni kusema kama Bwana anaweza kuotesha tawi mupya kwa mwisho wa wakati, na hiyo sasa nayo inapashwa kuwa hiyo muti moja ni kusema pia inapashwa kuwa nayo hiyo matunda mamoja. Naendelea na kusoma kwangu, Yesu ndiye mzabibu nasi ni matawi. Kitabu cha Matendo ya Mitume kinaonyesha habari ya mm, mm, matawi ya kwanza ya kanisa la kwanza iliyokuwa kwenye mzabibu huyo iyo matawi ya kwanza ilibatiza katika jina la Yesu Kristo. Walikuwa na Mungu aliye hai katikati yao, naye alikuwa akifanya pamoja nao mambo hayo mamoja aliyokuwa amefanya wakati alipokuwa akitembea hapa duniani. Na ni hivyo ndivyo watu walitambua ya kwamba hata kama walikuwa wajinga na wasio kuwa na elimu, walikuwa pamoja na Yesu, kwa maana uzima wake ulikuwa ukionekana kupitia wao, na sio tu kanisa kama vile mawazo, lakini kanisa kama vile kiungo cha kiungu hapa duniani, kama vile mwili ulio ndani viungo vingi, ambayo kupitia wao kichwa kinaweza kutenda. Kanisa ambalo linaweza kutimiza kazi za kiungu, kanisa ambalo ndani mwake Kristo yeye mwenyewe anaweza kujionyesha kama vile Mungu alivyojionyesha ndani ya Kristo. Ndugu Branamu, ambaye aliyekuwa mtu aliyekuwa akijua mambo mengi, lakini alikuwa akiweka unyenyekevu wake mbele, anatumikisha hapa mifano ambayo inayotuzungumzia tena. Haraka haraka, aliandika na kusema hako mbele kadogo ya kwamba iko kama vile nilivyosema, ya kwamba kama ningeliweza kuwa na roho ya Beethoven ndani yangu nitaweza kuandika hizi maneno ya muziki kama vile Beethoven alivyokuwa akifanya, na kisha anatoa kulinganisha na Shakespeare na Mozart na hao watu wakubwa ambao wanaojulikana sana, na kisha hatua inayofika sasa ni hii ya kwamba kama roho wa Kristo, kama Kristo kweli kweli alifanya makao yake ndani yetu Nona hiyo naenda mpaka wapi? Nahusu nini? Kama mtu anaeza kusema ya kwamba Beethoven anakaa ndani mwangu, anaishi ndani mwangu, sasa tutaweza kusikia nini ndani ya mtu huyo? Alikuwa na umri gani? Mozart alikuwa na umri gani wakati alipoanza kuongoza hiyo kwaya? Kwaya miaka sita ao wa unane, wakati alipokuwa amekwiwa mkubwa wa kwaya kwa umri wa miaka sita au unane. Alikuwa ni mtu aliyekuwa na kipaji cha ajabu sana kutoka kwa Mungu. Tunahitaji watu watu wa, wa, wa kawaida, watu walio na kipaji cha kiungu, ambao sio wanahitaji kuweza kutengeneza kitu fulani, lakini wanaweza kukamata chombo na kuweza kutengeneza muziki, inaomba kuweza kuwa anga njema katika nyumba ya Mungu, na sio bidii nayo hutumika, lakini kipaji cha kiungu, zawadi za kiungu na sio kujifunza sana pia. Kuna wengi wanaofanya ma, ma exercise, ma kujifunza mambo sana mazoezi, na sana sana wale wanaoombea kuhusu ubatizo wa Roho Mtakatifu, na kisha nao wanaweza kufundisha wengine. Hapana, hiyo sio kitu cha halisi. Hakuna mtu anayehitaji kuweza kujifundisha au kuweza kufanya mazoezi ya mambo ya Mungu lakini unapashwa kubu... au upashwe kujifundisha kupokea Roho Mtakatifu, lakini unapashwa kupokea Roho Mtakatifu. Amina na hapo, tunapashwa kuacha mambo, tunapashwa kwenda mambo, tunapashwa kuacha mambo ya kifundisha, pashwa kupokea makarama mavipaji vya kiungu kupitia Roho Mtakatifu. Tuendelee na kusoma kwetu, Ndugu Pfer ambaye aliye pamoja nasi na ndugu Marco waliweza kusoma kwenye ukarasa katikati, hapo katikati. Kristo alikuwa nani? Neno alisema, Yohana 15 mstari wa saba kama mkikaa ndani mwangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu, basi ombeni lote ambalo mtakalotaka, nanyi mtayapewa. Kama mutu angeliweza kuwa alisema hiyo akose, tunaweza kuwa na mashaka kwa kuweza kuielewa au kuiamini, lakini kwa sababu ni bwana wetu Yesu kusema ya kwamba kama maneno yangu yakikaa ndani yenu. Sasa kwa nini Mungu alitufunia neno lake, kwa sababu gani? Alilifanya kuwa hai kwa ajili yetu. Kwa sababu gani aliweza kuliweka ndani ya mioyo yetu? Ni ili neno hili liweze kutimilika, Yohana 15:7 ya kwamba kama mukikaa ndani yangu na kama maneno yangu yakikaa ndani yenu, na hapo sasa ombeni lolote mutakalotaka nanyi mtayapewa, mutayapewa neno, liko hapa, inabaki tu ni nuru. Nuru inaizalisha kuwa uzima. Nasi tulipokea neno, na sasa Roho anapashwa kufanya neno hilo kuwa hai ili ligeuke kuwa nuru. Inahusu nuru, kuangaziwa, ufunuo Naendelea na kusoma kwangu na sasa, ninataka niweze kuwambia kitu fulani ambayo nilikuwa bado kuambia. Na hiyo ndiyo tunangoja tangu muda mrefu, tangu miaka nyingi, akose miaka tano au zaidi mvuto wa tatu umekwisha sasa kushuhudiwa nami na uhakika ya kwamba munaujua nyote ni kitu gani kinachohusika. Musisahau ya kwamba hakutakuwa kuiga hayo, haipashu kuwa haiyo, haiwezi kuwa mambo ya kuiga imefika. Sasa nami nijulishwa na kuambiwa ya kwamba yale ambayo ilikuwa imekwisha kufanyika kwa sehemu, itafanyika sasa hapa upesi katika ujao wake ili, kuonekana kwake iweze kuonyeshwa kwenu, lakini haitakuwa ya kuonekana kwa namna ya kukamatika mbele, shauri ya dunia iweze kuanza kuungana. Nyote mmekusha kusikia akose kueleza kidogo hapa. Ndugu Branham alikuwa na huduma ya kiinjilisti, huduma ya kimafundisho na huduma ya kinabii. Aliita hizo hatua tatu ya kwamba ni mvuto wa kwanza wa pili na wa tatu, akaambatanisha mvuto wa tatu akisema ya kwamba inalinganishwa na ufunuo wa mihuri saba, lakini pia kwa neno lilonenwa, neno la Mungu ambalo lilokuwa limevuviwa kwake, na kisha akaweza kulitamka katika imani, na kisha baadaye liliweza kutimilika. Anatwambia hapa yale ambayo liyofanyika kwa sehemu yatatimilika sasa katika ujao wake, yale ambayo Mungu aliyofanya mara nyingi ili aonyeshe, kwa ajili ya kuonyesha yale ambayo ingepaswa kufanyika katika kiwango kubwa, wakati ambapo shambulizi zitakapoanguka juu ya kanisa, bibi harusi. Mmekwisha kuelewa hayo? na sio wakati tutakapotaka sisi, na lakini katika wakati ambayo muda utakapokuwa imefika wakati saha ya Mungu itakapokuwa imegonga. Inasemeka mbali kidogo, wapentekosti wanaweza kuiga mambo yote, lakini wakati muda huo utakapofika, wakati nguvu zitakapo winda kanisa wao mamlaka itakapowinda kanisa na hapo ndipo mtakapoona yale ambayo mliweza kuona kwa muda mfupi au kwa nusu inayofanyika sasa, itaweza kutimilika na kuonekana katika nguvu za ujao wake. Hiyo nanitosha, sina hitaji kuweza kuwatafsiri hiyo au kuwaeleza hiyo namuna itaji pia ya kuweza kuitafsiri na kuna mtu na kuna mtu anaitaji kuweza kueleza mtu mwingine kuhusu mambo haya, lakini iko wazi sana, naina hitaji ya kuweza kuitafsiri na kueleza vizuri, na sio leo sasa, lakini wakati wakati wakati itakapokuwa imesema sasa, ya basi imetosha, ime ya kwamba hamuko sehemu ya haya na hamuna haki ya kuweza ku, na hamuna haki ya kuweza kutimiza au kufanya makusanyiko ya kiungu na kukusanyika, ndipo sasa tutaweza kunyimwa haki yetu ya kiungu ya kuweza kusanyika, na hapo pia hata chini ya shambulizi namna gani an, gano jipi. Kuanza hatukusoma ndani ya maombi ya kwamba Bwana Angalia mashambulizi zao. Matendo ya Mitume sura ine mstari wa tisa na upatie watumishi wako ili waweze kutangaza neno lako kwa ujasiri. Upatie nguvu kwa watumishi wako waweze kutangaza neno lako kwa ujasiri. Wakati gani? Wakati mashambulizi ilikuwa imeshambulia kanisa, wamoja katika gereza, wengine katika gereza, kuli walikuwa kipigwa huko, wakikuwa kisalitiwa huko, lakini mnajua inaandika nini katika andiko ya Paulo? Aliandika akiwa katika gereza ya Roma katika Timotheo wa pili sura mbili mstari tisa ya kwamba hata kama ninafungwa katika minyororo lakini neno la Mungu halifungwi. Katika wakati huo hiyo itaweza kuonekana. Wangapi wataweza kuwa na uvumilivu? Ndio. Ndiyo. Asante. Asante. Ndugu Pezali, asante ndugu mile na asante kwa nyote. Asante ndugu Frank, ni basi ni basi, ni kweli. Unaona gisi tungelipenda ili tuweze kusukuma ndugu Frank na kuweza kumwambia oh, sikia. Kama ungeliweza kama uliweza kuitwa na Mungu basi uliitwa, umeitwa. Sasa uende mbele, songa mbele. Na wakati ambapo nguzo ya moto itakaposimama, wakati saha ya Mungu itakapogonga, Hatuna hitaji ya kuweza kuharakisha. Ni kazi ya Mungu au hiyo ni mambo ya Mungu. Lakini tunahitaji kitu moja, ni kuweza kutembea kwa hatua moja pamoja na Bwana na tuweze kubaki pamoja naye katika uhusiano na kazi ya Mungu, tukiwa na uhusiano pamoja na kazi ya Mungu katika, kwa wakati huu. Wakati tunapokuwa tunaharakisha, tunakuwa kikwazo kwa Bwana. Tunataka tuweze kumwacha aende mbele yetu. Na, hata kama imekwisha kusemeka yale itakayofanyika kwa wakati fulani lakini hayo yatafanyika katika kiwango kubwa, na Roho wa Mungu alikuwa amekwisha kuyaonyesha na kungoja tena, iko kubwa sana na ni njema, na hiyo itaonekana wakati shambulizi itakapokuwa imeingia kwa kanisa. Na hapo sasa, inasemeka hapa kwenye paragrafi ya mwisho katika mistari mbili ya mwisho kwenye ukarasa wa tano, ninapashwa kuendelea na kutangaza injili mwazie, ninapashwa kuendelea kutangaza injili, na kama vile niliweza kupokea hiyo kazi kwa mwanzo, ninapashwa kuendelea hivyo. Mahubiri, 63, mahubiri ya mwezi wa kumi na mbili, mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na tatu nyuma ya kufungua kwa mihuri saba katika kungoja kwa mambo makubwa katika nguvu zote ambazo zilikuwa bado kuonekana hapa duniani alikuwa amekwisha kuyaishi lakini tena akasema kwamba anapaswa kuendelea na kutangaza injili na sio kwa mafundisho tu na sio kwa huduma ya unabii lakini akasema ninaendelea na utangazaji wa injili. Hiyo ilikuwa inamaanisha nini kwake? Kuweza kuwa aliweza kupokea kupitia ufunuo yale ambayo Mungu alitaka kufanya na kisha kuweza kusema kwamba anataka tena aweze kuendelesha na huduma ambayo kuwa amena, amepokea kwa mwanzo mbele ya mwisho. Sasa nani anayeweza kuniambia kwamba hayo haitimiliki pia kwa ajili yetu? Hiyo inaweza kufika na mimi si nabii mnajua hiyo lakini, inawezekana ya kwamba utangazaji wa injili inapasha tena kutangulia hiyo kitu kubwa, na hapo hapo hapo waamini wa ujumbe watatikisa kichwa na watasema oh, sasa iko namna gani kuhusu huyu ndugu Franke ambaye yuko natangaza injili katika hizi mashirika zote za kizehebu na katika mashirika zote za zehebu zio uhuru ashaka toka njia ya Bwana. Lakini hapana, hapana, yeye alitegemea Mungu, alijipatia Mungu na kaelewa kwamba Mathayo sura 24 mstari 14, ingepashwa pia kutimilika: injili ya ufalme itahubiriwa kwa mataifa yote ambayo itakayo kuwa ushuhuda, na ndipo sasa mwito utakuja. Aihusu hapa unabii kuhusu mambo haya, lakini alikuwa nabii ambaye Mungu aliyetumikisha ili atuzungumzie, lakini ili musiweze kujisikia Mwnezu, hili musijisikie vibaya, nataka niweze kutoa hii maono au maoni yangu mwenyewe au kukiri kwangu mwenyewe. Mi mwenyewe nasukumwa sana na wakati na ningeweza kuhitaji mambo hizo kufanyika, na hapo hapo ninasikia nishaka isema tena ya kwamba mwito zinaita kutoka mahali pote katika ulimwengu mzima, na katika ulimwengu mzima kuna njaa ndani ya watu kama haijawahi kufanyika hapo mbele hapa duniani. <coughs> Naweza kusema kuhusu nini? Ni kuhusu watu hao au, <coughs> naweza kuwambia nini hao watu wanaosikia mahubiri kwa mara ya kwanza, wanaokuja kwa neno la Mungu tangu wakati wa kufunua kwa miuri saba? Naweza kuambia kuhusu mambo hayo nini, lakini hiyo haiwezekani. Inaokuwa vema kuweza kuanza kuipunguza? Hapana, lakini Mungu anapanga mambo yote kwa namna njema, tuweze kumwacha tu Natuace tuweze kupangwa naye kwa namna njema. Naendelea na kusoma kwangu na hii maneno mawili na nusu hapa kwenye ukarasa wa tano. Mliweza kupokea neno nani, na mnajua yale ambayo mnapashwa kutafuta na namna gani munapashwa kushikamata. Ninapashwa kuendelea na kutangaza kwa namna ya uinjilisti hii ni neno ugeni sana kwa, na nenda kusoma kwangu. wa rafiki zangu, mubaki kimya na msonge mbele, kwa maana saha inakaribia haraka haraka, ambayo kitu fulani kinapashwa kufanyika, anapashwa kuendelea kuhubiri kwa namna ya kiinjilisti akiambia wale walikuwa wakimusikiliza, lakini munajua yale ambayo munapasha kutafuta, mnajua yale ambayo mnayo ngoja, lakini mimi napasha kuendelea kutangaza Injili, kutangaza Injili, lakini saa inakaribia haraka haraka na hiyo itafika. Napasha kuambia kitu fulani ambayo inaweza kuwapatia nguvu. Inaandikwa ndani ya Ufunuo Ufunuo sura 22 mstari wa 12 ya kwamba tazama nakuja upesi. Na waamini wa wakati wa kwanza walikuwa wakingoja Bwana na mpaka leo angali anangojwa, tungali tunamgoja, lakini tunajua kwamba muda unapasha kutimilika. Sasa hapa upesi, ndugu Branamu sasa alisema kwamba saa inakaribia. Sasa iko namna gani mbele ambacho ya Mungu, kuna miaka ishirini na tena akose zaidi ya hiyo lakini tusijisumbue, tusijisumbue na wakati, tusijisumbue na mambo ya maneno ya wakati, lakini tuweze kungoja tu. Na hiyo ndiyo, ndugu Branham anasema, katikati ya paragrafu ya pili, anasema kwamba ninaangalia mambo haya na niku, na kuyangoja kwa hamu kubwa, na ninangoja ili muda huo uweze kushuhudiwa, lakini hayo yatakuwa katika kitendo. Kila mtu anajua hiyo, kwa maana kama vile ya kwanza iliweza kutangazwa, na hivyo hivyo pia ya pili nayo iliweza kufunuliwa, na kama ninyi mlio wa kiroho munaweza kuyawazia vizuri, kama vile Biblia inasema Ufunuo sura 13 mstari 18. Ni hapa ndipo akili ni lazima sana. Ya tatu pia inaweza kuonyeshwa kwa namna ya ukamatika, tunajua ilikuwa ikihusu nini. Mvuto wa tatu uko hapa sasa, iko hapa. Ilionekana kwa mara nyingi, lakini itaonekana katika ujao wake na katika kipimo yake yote kwa wakati ambao uliopangwa naendelea kusoma kwangu. Ni takatifu sana, kwa kiwango siwezi kusema mambo mengi kuhusu mambo haya leo. Wengi wanajaribu kuweza kuwaza kwamba wanajua mambo mengi kuhusu maneno haya, na wanasema wakiwa pembeni ya Mungu bila hata kuweza kuelewa kitu fulani, kwa sababu hakuweza kujua ni kitu gani kinachohusika, kwa sababu ni takatifu sana kwa kiwango siwezi kusema mambo mengi kuhusu maneno hayo, kama vile alivyo, ni kama vile alivyo niagiza. Kwa mwanzo, ninasoma mistari tatu ya mwisho ya sehemu hii. Kwa maoni yangu, itakuwa ni kitu sisemi ya kwamba Bwana ameniambia hiyo lakini yale ambayo itakayotosha na kuweza na kuleta imani ya unyakuo mpaka kwenda yale itakayozalisha imani ya unyakuo kwa ajili ya kupanda ya, ya kunyakua na kunyakuliwa. Napashwa kupumuzika wa muda mfupi. Hiyo ni ya kuonyesha wazi, haipashwi kuwa pale kwa muda fulani ishakafanya muda fulani, lakini hatujui kama itakamata muda gani tena. Lakini hapa hapa anasema kukubalishwa yake ya kwamba ni wakati wa sehemu ya mwisho ya kitendo cha kimaajabu, ndipo imani ya unyakuo itazaliwa ndani ya wale ambao wanapashwa kunyakuliwa itaweza kufanyika katika wale wanapashwa kunyakuliwa, na hiyo inatosha. Wakati itakapokuwa imefanyika mbele ya unyakuo, hii itakuwa ni yetu sasa, itakuwa tena zaidi kwa ajili yetu. Sasa haiko kwa namna ya kimaandiko nzuri, lakini tunangoja hiyo iweze kufanyika. Naendelea na kusoma kwangu. Mkumbuke nanyi pia munayosikia kanda hii mutaona kubadilika kama hiyo ndani ya huduma yangu, mabadiliko kupunguka na sio kupanda kuongezeka, lakini kurudi nyuma, upungufu kupunguka. Ni kitu gani? Tena kuna mambo mengi alikuwa akingoja mambo makubwa sana ya lazima, na kisha akasema kwamba mtatambua na kuona mabadiliko ndani ya huduma yangu, na sio kuongezeka, na sio kundi kubwa, lakini itakuwa tena mapungufu kupunguka zaidi, na kosa hiyo haiwezi kutufurahisha, haiwezi kutupendeza, lakini sana sana wale wanaohubiri na wanaojua ya kwamba ya kwamba ilivema, ya kwamba kuweza kuzungumzia watu mia moja kuliko kuzungumzia watu kumi, kuzungumzia watu elfu moja kuliko kuzungumzia watu mia moja, na kuzungumzia watu elfu kumi, kuliko kuzungumzia watu elfu, elfu moja. Lakini hiyo ni tabia ya mambo hayo. Lakini wakati napokuwa na kundi mbele yangu, kuna kuwaka muziki ndiyo, na kisha mmoja wa ndugu zangu ambaye alinayekaa hapa kwenye viti vya kwanza aliweza kuniambia nyuma ya safari yetu kwenda huko Uberigiji aliniambia, ndugu Frank, ilikuwa ni namna tofauti huko Ubelgiji ndiyo. <laughs> akose kwa namna hiyo kwa maneno yangu mwenyewe, lakini hapa ninakuwa kama vile ninajizuiza, lakini kwa namna ya unabii. Lakini nabii hakubaliwake katika mji wake wa uzaliu wake katika nchi yake, na kose katika ulimwengu mzima, si katika ulimwengu mzima, na hiyo nafika. hiyo ni ya kupendeza sana, ni ya nguvu. Turudi sasa kwa yale ambayo ndugu Branham alikuwa akisema kupunguka na sio kuongezeka. Kutakuwa zaidi kupunguka, kupunguka zaidi na si zaidi ya hiyo kuongezeka, na si kuongezeka. Lakini msikie sasa vizuri, tunapashwa kungoja kidogo hapa ili hayo yaweze kufanyika, kusudi tuweze kupokea uhusiano. Na hapo sasa wakati utakuja na muda utatimilika, ndugu Branham Ndugu Franki anasema katika kifaransa ya kwamba siku ile, maneno ya mtafsiri, mpaka siku ikuje, mpaka saa ikuje, mpaka Mungu yeye mwenyewe aweze kukuja na kuonekana kwa namna ya kimaajabu. Na hivyo hivyo kama vile Mungu alivyo hai, naye atakuja kwa namna ya kimaajabu. Mungu hakufanya tu neno lake kuwa hai, alitufanya kuwa uhakika pia kiungu Mungu atashuhudia neno lake kuwa hai katikati yetu, ili na sisi tuweze kuwa hai. Naendelea kusoma kwangu, na sasa tazama hii unabii, sikia vizuri. Kutakuja wakati ambao taifa hili litaweza kutumikisha nguvu zote za mnyama ambayo ilikuwa nayo kwa mwanzo ilikuwa ni Roma ya kipagani ambayo imegeuka kuwa Roma ya kipapa, na ni hiyo ndiyo hii taifa litafanya. Mfunuo sura 13 inayoonyesha wazi mwana kondoo alitoka katika udongo wingine, mnyama alitoka ndani ya maji inayomaanisha kundi kubwa na mataifa lakini huyu mwana kondoo yeye alitoka ndani ya mahali ambapo kulikuwa hakuna watu kwa wakati ule. Wale ambao waliweza kusoma kitabu cha mwisho kilichopita, wanaweza kucheka kadogo na kusema oh, ni kweli, tazama sasa, tunajua mahali ambapo ndugu Frank anatosha mawazo haya. Mimi sina cha kuficha. Ninashukuru Mungu kwa maana aliweza kutuma nabii kwa ajili ya kutufunulia mambo haya yote, tuwe wenye haki. Wakati tunaposoma ndani ya Ufunuo, kulikuwa mnyama aliyekuwa na mapembe saba na ma... aliyekuwa na vichwa saba. Aliyekuwa na vichwa saba na vichwa na mapembe kumi. Unaweza kusema "Oh, Mungu wangu, hii inamaanisha nini au na uhusiano na nini na, na kuwa na uhusiano gani na hii? Wakati unaposoma pia kwamba niona kutoka udongo kulitokea mwana kondoo alikuwa na mapembe kama vile mwana kondoo, tunaweza kusema hasa unasema kwamba huyu ni mwana kondoo, hasa tunaweza kufanya nini na hii? Na kisha wakati unaposoma kwamba malaya alikuwa akikaa kwenye mnyama, tunaweza kusema oh, mnyama maskini. Ndio, kama Mungu hangeliweza kutupatia ufunuo kama Mungu hangeliweza kutupatia kuangaziwa nuru, tungeweza kuwa wapi leo? Ndani ya muhuri wa kwanza tunasoma ya kwamba kulikuwa farashi mweupe na mtu alikuwa akipanda juu ya farasi. Hapo hapo tunaweza kuanzia kuse kuhusu hii mashindano ya wafarasi, lakini ona giso, tunashukuru Mungu kwa sababu aliweza kutufunulia neno lake kupitia kinywa cha nabii. Ni kweli, jina la Bwana lisifiwe. Neno la Mungu ligeuka kuwa la damani kwa ajili yako, ndugu na dada, nasi tunashukuru kwa ajili ya heri ambayo Bwana aliyotupatia, kuweza kuwa tuliweza kukaa kwenye uhakika wa Mungu na neno lake. Nina ka kitabu hapa asubuhi hii kwenye meza yangu. Sijui kama ni kiburi niweza kuandika au kitu kingine. Watu wengi wanaandika mambo mengi, iwe katika unyenyekevu sijui, lakini sijui nani aliyaiandika na ya kwamba kwenye televisioni wasema kwamba ndiyo alama ya munyama angepasha kuzungumza, kwamba televisioni ndiyo alama ya mnyama ambayo mpasha kuzungumuza. Nawambia televisioni ni televisioni na mtu anayeyangalia anaiangalia na, na mtu inaomba kuweza kuona mambo ya kibiblia kwa namna ya kibiblia, nawaambia hiyo na si kuona mbana hiyo, lakini mtu ambaye Mungu aliweza kupatia kuona kwa namna ya kiunabii, na anaweza ki kuwa na kuona, kuona kwa unabii kwa neema, hauoni tu, hauoni katika chombo fulani, lakini anaona katika neno, anaona mambo ndani ya ufalme wa Mungu. Tunaendelea kusoma paragrafu ya mwisho katika ukarasa wa sita. Mnyama mwana kondoo, mwana kondoo anamaanisha zehebu kama vile mwana kondoo wa Mungu. Mkumbuke katika Ufunuo sura ya 13, alikuwa akizungumza kama mwana kondoo, na kisha akapokea nguvu, na akaanza kuzungumza kama joka, na akatumikisha nguvu zote ambazo yule joka alikuwa nayo. Mbele huyo joka inamaanisha siku zote ni Roma. Ni wazi. Watu wamoja wanasema wewe, ndugu Franke, mara nyingi unakuwaka makali sana. Unasemaka sana, unakuwa sasa vile unasema unavuka. Lakini hapana. Kama siseme hiyo nani atakaye sema? Wale wasioijua wa hawezi kusema hiyo. Na akose hata kama wamoja wanaweza kuyajua, akose hawezi kuwa na bidii ya kuyafanya au kuyasema. Lakini tunaweza kusema hiyo yote katika uhakika wote na hata hatuwezi kuogopa yale yani yanaweza kufikia, lakini tuna mamlaka moja na tuna kazi moja, kuweza kutangaza neno la Mungu. Lakini hamuyaone kukiri hii ya, ima, ya imani ya Kiroma, hizi mazehebu za Kiroma hizi kukiri ya kiprotestanti, ilishaka wekwa ndani, muhuri waliwekwa muhuri wa, muhuri wa mnyama, alama ya munyama hii umoja wa, wa, wa protestanti na ilikuwa ni ya haya sana wakati huyo mkubwa wa Roma alipokuja huko Geneva alipozungumza na hiyo shirika la umoja wa mazehebu akisema kwamba mimi ndiye mkubwa wa kiroho au mwenye mamlaka wa kiroho, na hao waongozi wote wa protestasi waanza kutikisa na kukubali kwa vichwa vyao. Oo, na gisi ni shida sana. Sijui kama kuna mtu mwengine angeliweza kuwa na kukubali hiyo kwa namna ya kichwa. Tunaendelea na kusoma kwetu, ili waprotestanti wote waweze kushurutishwa waingie katika hiyo umoja. Nikisema hiyo kutengeneza alama ya munyama, nasoma hapa, wanatengeneza nguvu kusudi waprotestanti wote waweze kushurutishwa waweze kuingia wa katika umoja Mungelipashwa kuwa sehemu ya hiyo shirika la kizehebu za ulimwengu mzima, o za kimakanisa na kama sivyo, hamutaweza kuhesabiwa kama vile shirika. Mnaona mahali hayo yote naenda wapi? Ndiyo, ni kweli, mambo yako yanasonga mbele kuliko gisi tunapoweza tunapo tunapo kuyaona kwa namna ya nje mambo yote iko katika mwende, mwendeleo haiko wakose kwa, kwa namna ya nchi. Ndiyo, ni kweli. Naendelea na kusoma kwenye ukarasa wa saba watu kama sisi wataweza kutoshwa na mambo hayo, watatoshwa ndani ya mambo hayo, watawekwa pembeni. Ni kweli, hautaweza kufanya hivyo, itakuwa ni shurti wakati muda huo utakapofika na nguvu zitakapokuwa zimeshambulia kwa nguvu sana kanisa, na wakati watakapokuwa wamesukumwa na kufukuzwa, na hapo sasa mfanye angalisho kwa yale ambayo nataka kuambia katika dakika fulani. Wakati gani? Wakati hizo nguvu zitakaposhambulia kanisa, ndipo sasa tutaweza kufukuzwa na kutoshwa katika mambo hayo yote na leo kuna waamini ambao walio hapa na huku walio, walio wana memba wa shirika fulani wa moja, na najua wamoja ambao liweza kujitengeneza na kuumbwa nyuma ya vita ya pili ya dunia. Na hawa waongozi wa hizo mashirika za kidhehebu waliweza kuomba hiyo umoja wa madhehebu za kanisa zote wiweza kukubaliwa na kuingizwa ndani wakati mtu wa Mungu ambaye alikuwa akisema katika wakati wake ya kwamba, ningetaka niweze nitaka niweze kwenda huko kaswe. Wakati ndugu Branham alipokuja na aliposema ya kwamba sistahili hata kufungua vi kamba za viatu vya mtu huyo wa Mungu na hao wanaomfata wanataka kuweza kukubaliwa na wanaweza kuweza kukutanana, waweza kuanguka katika kaburi kama waweza kuona mambo hayo, lakini walikuwa hajui yale ilikuwa ikisemeka. Kila mtu anataka kukubaliwa, kila mtu anataka kukubaliwa. Hakuna mtu anataka kuweza kuachwa. Kila mtu anataka kuweza kukaa kwenye meza moja na kuweza kupata sehemu kubwa na kuweza kuchangia hiyo mkate yao, lakini hawajui ya ni mahali inapoongoza. Lakini mtu anatafuta kukubaliwa, yule anataka yule anataka kukubaliwa na mwanadamu, atakataliwa na Mungu. Yule anataka kukubaliwa na hiyo mitumikio ya Antikristo hajaweza kukubaliwa na Mungu. Hiyo inaweza kuwa kama vile ni ngumu, lakini hiyo ni kweli halisi na safi, na mnaweza kuona ya kwamba sichukue sivae maga. Maga kama vile ndugu Branham alikuwa akisema ya kwamba injili inapashwa kuhubiriwa bila maga na sio kwa upole hapa na upole kule, na kupoteza nia hapa na kupoteza nia huko, lakini ukiwa na nia njema kuhusu mambo ya Mungu, na hiyo inasukuma, inakaza, inakaza kwa nguvu sana. Yale inayo uzuiza ni Roho Mtakatifu, ambaye anayejikaza ili aweze kuleta kanisa la Mungu aliye hai kwa mahali ambapo linapasha kuwa. Naendelea. Ndani ya paragrafu ya pili mutambue tena mvuto wa tatu. Wakati gani? Leo sasa, sasa. Mtambue kisha mvuto wa tatu, na sasa kuna kuja kitu fulani, ila tu wale waliona kuelewa kwa kiroho ndioza kuelewa. Naisoma tu hivyo, naisoma Mtambue, mwone na mujue mvuto wa tatu, itakuwa imetayarishwa waziwazi kwa waliopotea, lakini pia itakuwa imetayarishwa kwa ajili ya bibi harusi na kanisa la Yesu Kristo. Oh, sasa kama vile ndani ya unabii wa Biblia, muniambie kama itakuwa namna gani? Muniambie, itakuwa imetayarishwa kwa ajili ya waliopotea, na itakuwa pia imetayarishwa kwa ajili ya bibi harusi na kwa kanisa. Hiyo ni kweli mia kwa mia. Injili iliyoletwa chini ya kutumwa kwa kiungu itahubiriwa kwa umoja kwa ajili ya ushuhuda kwao, na si kwa ajili ya wokovu wao, lakini kwa ajili ya ushuhuda wao, na kwa wengine wale watakao jiacha kutoshwa. Wale watakao kubali neno watatoshwa kutoka moto, kama vile kamba, ndani ya hii kipindi cha mwisho, ndani ya kipindi cha mwisho, kipindi cha mwisho haitaweza kuepusha wasioamini wa au waamini au waliochaguliwa kutakuwa pia kwa ajili ya watu wote. Haleluya, jina la Bwana lizokusifiwa sana. Naendelea. Tuko karibu sana kuliko gisu tunavyowaza. Sijui hiyo itafika wakati gani, lakini iko karibu, karibu sana. Inawezekana ya kwamba ninaweza kujenga madhabahu kwa ajili ya mtu mwingine ambaye atakayeweza kuisimama juu yake. Sasa inawezekana pia hatuijue, lakini hiyo inawezekana. Pamoja na Mungu yote inawezekana, sivyo? Pamoja na Mungu yote inawezekana. Nasoma hapa, tuko karibu sana kuliko jinsi inavyowazia lakini sijue itafika wakati gani, lakini iko iko iko karibu sana. Inawezekana ya kwamba ninaweza kujenga madhabahu kwa ajili ya mtu mwingine ambaye naye ataweza kusimama juu yake baadaye. Sasa ole kwa mtu atakayeweza kupewa kazi hiyo. Inawezekana ya kwamba ninaweza kuchukuliwa mbele ya saa hiyo, ndiyo. Nasoma nini hapa? Inawezekana ya kwamba ninaweza kuchukuliwa mbele ya saa hiyo. Anazungumza kuhusu saa gani hapa? Anazungumza kuhusu saa ambayo mambo yote itakayorudishwa na kuingizwa katika hii shirika ya umoja wa madini, na wakati nguvu zitakaposhambulia kanisa, wakati mvuto wa tatu itakapofanyika, wakati itakapofanyika kwa namna ya ujao na ya kimaajabu, na kisha nasema ya kwamba inawezekana ya kwamba nitakuwa nimekwisha kuchukuliwa mbele ya muda huo. Akose, leo tunaangalia nyuma na tunatambua tukiwa na huzuni ni ya kwamba alishaka kuchukuliwa mbele hata muda huo, alikuwa akingoja iweze kufika na ambao alikuwa akizungumzia, na hiyo ndio ilifikia. Manabii wote wa gano la kale walikuwa na kungojea kubwa, walikuwa wakitaka waweze kuona yale ambayo yalikuwa wamekwisha kufunuliwa, na waza sana sana, sana, sana na Nabii Isaya. Hakuna mtu angeliweza kuwa kichekelewa kama vile yeye hakuna mtu anaweza kuchekelewa kama vile yeye, kwa sababu alikuwa amekwisha kutabiri ya kwamba bikira atachukua mimba. Bikira atachukua mimba, watu hawakuweza kumwelewa. Sasa munawaza nini? Waliweza kumfanyia nini Isaya? Wewe ambaye uliyekuwa tayari kuweza kufa sasa, utimilifu wa mambo ulikuwa ukisema iko wapi? Iko wapi? Sasa hiyo unabidi ukisema iko wapi mambo ambayo liliweza kusoma kusema mambo iliyosema iko wapi? Na kama swali kama hiyo lia kuulizwa, ninaweza kuwapatia jibu wakose ambayo angeliweza kupatia wale ambayo walikuwa wakimuuliza, anaweza kusema ya kwamba muwe na uaminifu, kila neno la Mungu lililotoka katika kinywa changu litatimilika wakati muda utakapokuwa umefika. Na kisha tunasoma katika Agano Jipya ya kwamba wakati muda ulipotimilika, Wagalatia sura inne msura wa nne. Haleluya! Wakati muda ulipotimilika, ulipofika, na sio wakati Isaya alipotaka au watu wengine, lakini wakati muda ulipotimilika. Naendelea na kusoma kwangu juu kadogo katikati ya ukarasa wa saba sijue atakuja wakati gani? Lakini hakutuambia, lakini ninaamini ya kwamba tuko karibu sana, na pia sitakufa kwa umri uliosonga sana. Na kisha akaonyesha umri wake wa miaka, anasema miaka makumi ine na tano makumi tano na ine Mwa... umri wa miaka makumi tano na ine kwa wa miaka na na na kisha alikufa kwa mwaka kwa umri wa miaka makumi tano na sita Tuende na kusoma kwetu na kose, kama naweza kuwa ninaweza kuuawa au kukufa kwa namna nyingine, lakini si takufa nikiwa mzee au kuuawa na uzee, na hiyo nayo pia ilitimilika. Aliona kioo ya gari yake ikivunjwa, alisikia hiyo kelele kubwa na akawaza ya kwamba ilikuwa ni risasi ambayo ilikuwa imepigwa. Twendele na kusoma kwetu. Ningetaka ili niseme mambo fulani ambayo sijawahi kusema mbele yote ambayo aliyosema katika mwaka elfu moja mia kenda makumi tatu na tatu karibu na muto, na yale ambayo maandiko matakatifu yanashuhudia, yote yalitimilika kama vile alivyo yasema. Hakosi tafanya hivyo, lakini ujumbe huu ndio utakaoonyesha Yesu Kristo kwa dunia. Ni wazi sana, sitafanya hivyo, sitafanya hivyo, ako, sitafanya hivyo, lakini ni ujumbe huu ndio utakaoonyesha Bwana kwa dunia na sio ujuzi fulani. Lakini, Bwana, kama vile Yohana angeliweza kuisema katika wakati ule ya kwamba tazama mwana kondoo wa Mungu Yohana, wa kwa Yohana, Yohana, Yohana 1:29 Yohana 1:29 na hivyo ndivyo ndivyo tunaweza kuona Bwana. Tunaona gisi hii ujumbe ni, ni lazima sana. Tunaona ya kwamba hapo ndipo kunakuwa uzima wetu wa kiroho, ya kwamba inahusu neno la Mungu katika wakati wetu. Na sio mambo iliyo wazi, lakini injili ya ujao neno la Mungu ndani ya ujao wake ambao tunaweza kupokea, na sio kitu kilicho wazi kisicho ndani kitu, lakini sitafanya hivyo. Lakini ujumbe huu ndio utakaoonyesha Yesu kwa dunia. Na hivyo hivyo, kama vile Yohana Mbatizaji alivyotangulia kuja kwa kwanza kwa Kristo. Ujumbe huu nao utatangulia kuja kwa pili kwa Kristo. Amina. Na hivyo sasa ujumbe huu utatangulia kuja kwa pili. Yohana alisema, tazama mwana kondoo wa Mungu anayetoa dhambi za dunia. Yote yalifanyika kwa namna hiyo, kwa namna yote, nami najua ya kwamba hiyo yataendelea hivyo. Ujumbe utaendelea. Wakati ndugu Branamu alipochukuliwa kwa Mungu, mnajua namna gani ilikuwa na ilifanyika katika wakati gani? watu fulani wanaweza kufurahi kwa ajili ya kufa kwake, na kuna wahubiri wa Pentecosti wanaojulikana sana waliweza kuchukuliwa na wakaweza kutoa pia hata maneno ya kwamba inaweza hata kuvema, unaweza kusema maneno ambayo umefanya kushindana kusema pia pia. Unajua kwamba ndugu Branham anasema ya kwamba malaika wa Bwana alikuwa akisimama pamoja naye, lakini mnajua kwamba malaika wa Bwana alikuwa akimujia lakini ndugu Branamu alikuwa akisimama pale akiwa mdhaifu akingoja malaika wa Bwana aweze kumujia kwenye madhabahu. Na mtu huyo sasa, wakati aliposikia ndugu Branamu amekufa alisema ya kwamba malaika ambaye alikuwa pamoja na ndugu Branamu Akosi alikuwa ameenda safari katika siku hiyo wakati alipokuwa amegongwa. Mnajua, mnawazia mambo kama hayo. Mwazia mambo kama hayo. Kuna watu hapa duniani ambao walioweza kupoteza oga wote wa Mungu, wanajitumania wao wenyewe na hawajui yale wanayosema na hawajui yale wanayofanya. Nani aliyesema ya kwamba malaika wa Bwana alikuwa siku zote katika mahali pa pembeni yake kwa uku, kwa mkono wake wa kume. Na wakati huduma yake ya unabii ilipaswa kuanza, ilikuwa siku alikuwa malaika alikuwa pale pembeni yake. Naweza kuwapatia maandiko za Biblia kuhusu maneno haya, na kwa sababu nitawapatia nita andiko za Biblia ambayo tutaweza kuwafanyizia vema. Tumefika sasa wakati umefika umevuka nyuma ya mawazo haya kwenye ukarasa wa nne katikati inasemeka kuhusu yale ambayo Bwana aliyosema kwa wakati huu karibu na muto. Nasoma hiyo tena: kama vile Yohana mbatizaji alivyotuma mbele ya kuja kwa kwanza kwa Kristo, na wewe ulitumwa mbele ya kuja kwake ya pili. Ni hapo ndipo malaika muda mfupi ni hapo ndipo malaika nuru ambayo ilikuwa imeshuhudiwa mbele ya kanisa kupitia neno, kupitia hata sayansa na aina namna tofauti, ikaonekana kwa mara ya kwanza kwa watu wote. Sikusoma hiyo maneno gisi nasemeka, na ndiyo maana amuiweze kuyajua ndugu Branham alikuwa akihubiri katika chumba kubwa huko San Antonio, huko California, na hapo hapo mtu akasimama huko nyuma, na ndugu Branham alikuwa akisimama huko akizungumza. Ilikuwa kama vile silaha iliyokuwa ilikuwa pale, na hapo hapo mtu huyo akasema kwa lugha, na kisha ndugu Branham akasimama, akasimama, na mtu huyo akasimama katika kusanyiko akasimama Mtu alikuwa kivaa kama cowboy nikusema, mtu alikuwa akivaa kama cowboy akatoa unabii, na kisha kukakuja tafsiri ambayo nimekisha kusoma hapa, nataka kusoma tena, lakini wakati hiyo ilipotimilika na nakusemeka pale pale, tafsiri ilikuwa ndani yale ambayo malaika wa Bwana alikuwa amesema huku karibu na mtu miaka kumi na moja iliyopita, na mutu alikuwa hajue hata ndugu Branamu ambaye alikuwa amezungumza huko, ilikuwa kwa mwanzo iliomba kuweza kuchunguza kwa wakati gani au kwa tarehe gani ilifanyika. Na huyo mwanaume cowboy kwenye madhabahu alikuwa akikaa pale, akiona huku, akitazama mambo yote kwa makini sana, na mmoja alikuwa akisema kwa lugha na mwingine akatafsiri na hiyo tafsiri ikakuwa na yale ambayo Bwana alikuwa amesema tarehe 11 mwezi wa 6 mwaka 1933 saa nane, ikarudiliwa hayo maneno mamoja. Na hiyo ni mambo ya haki, hiyo ni mambo ya kweli ya haki. Na sio tu kwamba Bwana yuko hapa sasa, na sasa anawalisha kwa majani mabichi. Hiyo ni kweli, lakini hiyo sio unabii. Ishakaandikwa ndani ya Zaburi makumi mbili na tatu kusema sasa. Roho wa Mungu iko katika kazi. Tuseme kwa machache kumalizia, nishaka onyesha mambo fulani. Kuna mambo mengi ya kuweza kusoma hapa, ni ya kuzulisha sana, kwa sababu sikuweza kuisoma au sikuyasoma. Lakini mnajua nini? Mnajua nyote, mnajua soma mimi siko hapa mimi mwenyewe, kujua kusoma muweze kusoma nyote, hii mahubiri kwa upole. Mutazame, mumtazame Yesu, seria saba namba moja, na hapo mutaweza kufuata hizo nyayo, na ninakubalishwa ya kwamba Roho Mtakatifu ataifanya kuwa wazi kwa ajili ya kila mmoja wenu. Wangapi katikati yenu wanaoweza kuelewa sasa vema hali katika ujumla wake? Ni kusema sio mimi, lakini nami pia ninatafutaka makosa ndani mwangu. Mniamini, siwezi kutafuta makosa kwa mtu mwingine. Sijue mtu ambaye ninapasha kuenda kuambia ya kwamba wewe ndiwe ambaye unayezuiza kazi ya Mungu, kwamba ndiwe unazuiza, unazuiza kazi ya Mungu. Sijue mtu ambaye naweza kuambia kwamba wewe unazuiza Mungu, siwezi kuambia Mungu, siwezi kuambia Mungu. Siwezi kuambia Mungu. Siwezi kusema hiyo, sijue mtu sijue mtu yote. Lakini naweza kuambia kwamba ni wakati gani mnapasha kuelewa hiyo, wakati napoweza kujitazama ndani ya kio hakuna mtu mwingine. Kila mtu anajiweka miti ndani ya magurudumu zake. Lakini mnajua kitu gani hicho? Tunajua hiyo tangu mwanzo, tunapoenda wakati unapokuwa katika mazungumzo na walio katika gari pamoja na wewe, na wakati unapokuwa na ukitembeza gari, hakutaweza kuwa ukosa pia ajali. Lakini wakati unaweza kuwa umefanya kosa katika barabara, unaweza kutambua kosa, unaweza kusema kwamba wewe ulikuwa nikizungumza na watu, lakini unapaswa kufanya hivyo. Lakini kila mtu anapaswa kusema kama hufanye hiki akose sivyo, na kadhalika na kadhalika, lakini muache hiyo. Si makosa ya wengine. Wewe ni wewe na mimi ni sisi wenyewe, na kila mtu ataweza kujibu mbele ya Mungu. Tusitafute makosa kwa wengine na kujitupa kwa wengine. Tusiseme pia oh, vema kama haijakuwa wakati akose tungani na wakati akose wakati tutakapokuja. Hapana nana bana, hapana. Lakini sasa ndio wakati wa matayarisho. Sasa kwa wakati huo hakuna kitu inachokuja hayo, yenyewe ni ingali wakati wa matayarisho na sio wakati unayokuja nasi hatupashi kukosa hii uhusiano, tunapashwa kusonga mbele pamoja na Bwana. Tumekwisha kuelewa hayo, na kama sivyo, tutaweza kuzuiza Mungu na kose. Utaweza kusema hakuna kose, bidia, kose, hii haifanyike sasa kwa wakati huu. Na hapo sasa tutaweza kujipatia masababu, na hakuna mtu anaweza kujipatia masababu. Tujikaribishe kwa Bwana, tujitakasie kwake kwa ujao, twamini yale aliyosema, na tuweze kusema Bwana, nitakase unisafishe na unitakase, univute karibu yako, ujifunue kwangu. Hitaji hiyo inapashwa kuwa ndani yetu, na hivyo tutaweza kutembea pamoja na Bwana na tutasonga mbele pamoja naye, hatua kwa hatua, bega kwa bega, tukiwa katika imani na uhakika mbele ya Mungu aliye hai. Bwana alizungumza. Nani ambaye hawezi kusikiliza Bwana Mungu alizungumza. Nani ambaye hawezi kama na kuzungumza kama nabii? Tumezungumza kwa namna ya kinabii, tumekwisha kuzungumza na kuonyesha unabii kwa taifa la Mungu. Haleluya. Amos 3:8. Jina la Bwana liweze kusifiwa. Unabii mfupi akose kila mtu anaweza kuitoa unabii hakuna kibaya, kwa hiyo lakini, kama ni ya kweli na ya haki, tunaweza kushukuru Bwana. Lakini tunashukuru Mungu kwa ajili ya neno kubwa la unabii ambalo tuliweza kupewa kupitia ndugu Branham, na huyo mtu mkubwa wa Mungu aliweza pia naye mwenyewe kushutumu na kusema, katikati ya huduma yangu watu walioweza ku kuwa na makarama waweza kunisimamisha na kuzuiza na wakaweza kutimiza huduma yao au karama yao wakati wa mwito wa mazabao. Lakini hapa, hiyo kitu ilikuwa namna gani kuhusu watu hao, kama weza kuzuiza nabii wa Mungu weza kutimiza huduma ya yake na kuweza kusimamisha huduma yake wakati anapotumika, na hao wanawake wote waliokuwa wakitoa wa unabii na nakose hawezi kupata hiyo unabii mahali fulani. Wanajisikia kwamba wako vizuri, wanajisikia kwamba wako katika hali ya kiroho oh, na wanajisikia kwamba hawezi kujinyenyekeza. Lakini heri wale ambao wanaoisaria kwamba vile wa kiroho, lakini wakiwa wa dhaifu, wakiwa wanyonge, lakini sasa wanaanza kujazwa na kutajirishwa na Mungu, na ni hesabu ya hao ndiyo tunataka kutuweza kuwa ndani, nataka niweze kuwa watu tuweze kuwa watu wa kiroho na sio kwamba niweze kuwa mtu wa kiroho, kuweza kushinda, kuweza kukimbia, lakini sitaki mambo yao ya kiroho ya kujitengenezea. Ninahitaji watu ambao walio na miguu yao hapa duniani lakini walio na moyo wao mbinguni, mbinguni. Na hiyo ndiyo Mungu anataka atufanye watu ambao wanaweza kushukuru kwa ajili ya huduma kama hiyo ya ndugu Branham na tuweze kushukuru sana, na tuweze kusimama, na tuweze kuabudu. Ndugu Rusi, Mungu mwaminifu, tunaweza kuletea nini, Bwana? Tuko gisi tulivyo, tukubali. Basi katika neema yako utupatie neema hiyo Bwana, ili tuweze kunyenyekea kwa kiwango. Tunaweza kujihesabia kama vile wasiostahili Bwana, lakini Bwana uliweza kutuhesabu kwamba tunastahili, basi ulitukubali kama vile taifa lako. Bwana unatuzungumuzia, na si kama vile watu ambao hawezi kuelewa, lakini unatuzungumuzia sisi ambao tunaweza kuelewa Bwana waziwazi, kwa namna ndio ya kungaa sana. Sifa, heshima, utukufu na mabudu iwe yako Mungu mtakatifu na uhaki, ambaye uliyofanya mbingu na dunia, na ambaye unayotayarisha taifa kwa ajili ya ubelele, kwa ajili ya utukufu, tunakuabudu na tunakushukuru Bwana kwa moyo wetu wote, pia kwa ajili ya saa hii asubuhi. Tunakushukuru pia kwa ajili ya mtumishi wako na nabii wako ambaye uliyetuma katika wakati wetu, na yote yanapashwa kufanyika kama vile unavyotaka Bwana, siyo mawazo yetu au mipango yetu ambayo tunaweza kuongeza hapa, lakini yote itafanyika kama vile unavyotaka. Utukufu iwe kwa jina lako la ajabu o, oh, Bwana tusaidie ili tuweze kujitosha ndani mawazo yetu yenyewe, na tuweze kuheshimu kazi yako. Utukufu iwe kwa jina lako la utukufu. Bo Bwana, ni ajabu sana kuweza kuwa mbele ya uso wako, ni ajabu sana kuweza kukaa tukiwa tukisikiliza neno lako na kuweza kusikiliza yale unayotaka kusema, Bwana, unayotaka kutuambia. Basi utukufu wote, sifa yote, heshima yote iwe yako katika sahi ya asubuhi. Tunakuomba ubaki pamoja nasi Bwana, utulinde katika salama yako, utulinde katika baraka yako mpaka nyuma mchana kati huu hata nyuma ya hiyo Bwana. O Bwana, hiyo ndio ombi letu Bwana, la haki katika jina takatifu la Yesu. Haleluya, haleluya.