Tunapashwa kukamatia Mungu kuneno ndani ya imani, kumukamatia kwenye neno lake imani. Pasipo matendo inayeisindikiza haina nguvu na haina lengo. Imani inapashwa Desalb... ina kufuatana na makazi, na ndiyo maana Bwana alisema Tazama, alama zitakazofuatana na wale ambao watakao waamini, Marko 16:17 Imani ambayo inayotoka katika neno la Mungu inapashwa kufuatana na yale ambayo Mungu aliyoahidi katika neno la lake. Hiyo ni wazi, hiyo inapashwa kufuatana nayo, kwa maana imani inatoka katika mahubiri na mahubiri inatoka katika neno la Mungu na sio ndani ya habari au gazeti, lakini natoka katika neno la Mungu, na ni katika neno la Mungu ndimo munakuwa yale ambayo Mungu aliyotwahidi. Na inashuhudiwa pia kwamba wengi wanaweza kuyaishi. Kama tungekuwa wa kwanza, hatungeliweza kujua kosi namna gani ya kufanya, lakini agano jipya lote linashuhudia kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya wale ambao waliomwamini. Hiyo ilianza pamoja na Maria, na kuna shahiri hii nzuri sana: heri yeye aliyeamini kwa maana aliyosema Bwana yatatimia Luka moja mstari wa makumi ine na tano unaweza kuisoma. Kama tunaamini na kama tumekubali neno la ahadi, na hapo sasa Roho anakuja kuweza kufanya neno hilo kuwa hai, na tunaamini ya kwamba kupitia utangazaji wa injili yale yaliyofanyika na iliyoweza kusebeka katika mainjili yote yanapasha kufanyika tena. Utangazaji wa injili hauwezi kufanyika katika maneno tu, na kama ni hivyo tungepashwa kubaki nyumbani kwetu na kusomea biblia huko, na hiyo ingekuwa imetosha. Lakini hapana, kama tunakusanyika, ni kwa ajili ya kuweka waziwazi mambo haya ya kiungu, ili tuweze kuikaribisha karibu nasi, ili yaweze kupata uzima ndani yetu, kusudi tuweze kuyaishi na kuyafanya mazoezi sisi wenyewe. Tunakusanyika ili tuweze kufanya mazoezi pamoja na Mungu, ili tuweze kuishi Mungu. Leo inafanya miaka ine siku kwa siku, tangu niliposikia neno hili ya kwamba nikusajishie watu wangu ambao niliyofanya agano pamoja nao kupitia zabihu, Zaburi makumi tano mstari wa 5, tumekusanyika hapa na sio kusanyika tu, lakini tunakusanyika katika jina la Bwana, na mara nyingi ninashangaka ninapowaza ya kwamba pia sisi kama vile waamini tunakuwaka na mawazo yetu sisi wenyewe kuhusu yale ambayo mtumishi wa Mungu anapaswa kuwa, lakini mwangalie ndani ya Biblia, kila mtu alikuwa jinsi Mungu alikuwa amemfanya, na hakuna mmoja wao aliyekuwa akifanya mchezo au komedi. Wote walikuwa ni watu, hata kama neno la Mungu likuwa limekwisha kuwazungumziwa lakini na nataka kuwambia kitu fulani na kuwaonyesha kitu fulani. Wakati Daudi aliposema ndani ya Zaburi mia moja makumi matatu na tisa kama nikilala katika kuzimu, mkono wako utanitoa huko, kama vile inavyoandikwa ndani ya Zaburi mia moja makumi matatu na tisa kama tunaweza kuwa wenye haki si tote tulikuwa tukilala kule Hatas, lakini tumepasha kuwa pia wazi na kwenye haki, na Bwana Mungu alivunja gereza, akatutoa ndani, akatufungua na akatusamehe kwa neema. Hatubaki huko mahali ambapo tulipokuwa tukilala, ingekuwa vibaya sana. Tuko wa mahali hapa, amina. Tuko wa mahali ambapo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yetu, na mahali alipotayarisha mambo kwa ajili yetu, tulinde haya mbele ya macho yetu, na pia wakati tunapofundisha, na kwamba tuweze kufanya mazoezi na Mungu sisi wenyewe tuweze kufanya mazoezi ya Mungu. Niweza pia kuwazia ya kwamba ndani ya nyumba kunapokuwa mambo ya kutengeneza inayokuwa ya lazima sana sana, wakati kwa mfano kunapokuwa umeme inapokatika au kitu cha kufanyika pale, kuna kuwaka watu wanaostahili kufanya hivyo, wanaostahili na hiyo wazo inaweza kunijia pia, ya kwamba Bwana ni yote yeye, ni mwokozi, yeye ni mponyaji, yeye ni mfunguaji wa kuweka huru. Kama kuna kitu ambacho kisichotembea kama kingepashwa kuwa, tunamwita atakuwa na wakati, hatafukuza au kusema kwamba nitakuja tena wakati fulani, lakini atakuja kwa sababu yuko pale. Kama tunaamini anakuwa pale ili asaidie na kubariki. Tuanze na Mambo ya Nyakati ya Pili. Mambo ya Nyakati ya Pili, hapa tutasoma shairi za mwisho za sura sita na kisha mpaka kwenye sura saba mpaka kwenye mstari wa tatu. Mambo ya Nyakati ya Pili sura sita kwanza kwa mstari wa makumi ine: na sasa, E Mungu wangu macho yako yafumbuliwe na kusihi na masikio yako yasikie maombi yanayoombwa pahali hapa. Sasa e Bwana Mungu wangu uondoke, uingie pahali pako paraha, wewe na sanduku ya nguvu zako. Makohani wako e Bwana Mungu wangu wavikwe ukovu na watakatifu wako washangilie mema. Musara makumi ine na mbili. E Bwana Mungu wangu, usigeuze mbali uso wako na mtu wako uliyepakaliwa mafuta, ukumbuke rehema za Daudi mutumwa wako au mutumishi wako yana hapa sura saba Mambo nyakati ya pili sura saba mstari wa kwanza. Basi Solomoni wakati alipomaliza -maombi yake, moto ukashuka kutoka mbinguni ukateketeza sadaka mm, ya kuteketezwa na dhabihu, utukufu wa Bwana ukajaza nyumba Musoro wa pili, wala makuhani hawakuweza kuingia katika nyumba ya Bwana kwa kuwa utukufu wa Bwana umejaza nyumba ya Bwana. Musoro wa tatu, wana wa Israeli wote walioona, wakati moto uliposhuka na utukufu wa Bwana ulipokuwa juu ya nyumba, wakaanguka kifudifudi hata nchi juu ya sakafu, wakaabudu, wakashukuru Bwana wakisema, kwa kuwa yeye ni mwema na rehema zake ni za milele. Ona ni neno gani la ajabu hapa. na ijapokuwa sanduku la Agano liko katika mahema na hapo, Bwana akamwambia itaju uliyo nayo ni njema. Mambo ya Nyakati ya Kwanza sura ishirini na mbili mstari wa nane. Lakini wewe ni mutu wa vita, hautanijengea nyumba, lakini mwana wako atanijengea hekalu. Sasa ilikuwa imejengwa lakini Daudi alikuwa namekwisha kupanga vyombo vyote navio, alikuwa navyo, alikuwa amekwisha kutayarisha yote. Na kisha sasa hapa hekalu imekwisha kujengwa, na kisha ukakuja hii ombi, ili Mungu aweze kuwa pale yeye mwenyewe na kuweza kukutana na taifa lake mahali ambapo alikuwa ameweka jina lake mahali ambapo taifa la agano lilikuwa likikusanyika mbele ya uso wake, pale Bwana angepashwa kusikia kutoka mbinguni, na hivyo ndivyo alivyofanya. Bwana alitaka aweze kujibu kutoka mbinguni, na hivyo ndivyo alivyofanya. Hapa ningetaka muweze kuelewa hii ya kwamba Bwana anashika siku zote neno lake neno lake kama iza kunidanganya mbingu itaweza kuanguka, na sio kosa la Solomono au kosa la Daudi. Lakini Mungu alikuwa mekusha kuzungumuza naye, alishika neno lake na kulitimiza, iwe mutu anaweza kuwa akifuata njia zake au hapana. Lakini Mungu yeye habadilishake mpango wake. Mungu anatimiza neno lake mpaka katika siku zetu, anakuwa macho juu ya neno lake kwa ajili ya kulitimiza. Hapa inasemeka kuhusu utukufu wa Bwana, kuhusu moto wa Mungu ambao ulioshuka kwa ajili ya kujaza hekalu. Tunazungumuza katika siku hii kuhusu utukufu wa Bwana na kama mumekwisha kuitambua, asubuhi hii tulisoma ya kwamba wingu ilikuwa juu ya hema, lakini Musa alikuwa ndani ya hema na Bwana alikuwa akimzungumzia huko. Wingu ya utukufu ilikuwa juu ya hema na Bwana alikuwa ndani ya hema. Kwa ajili ya kuzungumzia Musa, utukufu ulikuwa juu ya Betlehemu, lakini Bwana yeye alikuwa akilala ndani ya hori la ng'ombe. Alijitaka kufa, anaweza kufanya yale anataka, anaweza kujifunua kile anavyotaka. Huwezi kupanga Mungu na mawazo yetu yeye anajifunuwaka kwa namna ambayo inayovuka hata kuelewa kwetu. Taifa la Israeli ilikuwa juu ya mlima Sinai na hapo, moto ukashuka na sauti ya Mungu ikasikilikana kutoka mbinguni. Mshaka soma hiyo uza, uza kuisoma ndani ya Nehemia maana kunapo andikwa waziwazi ya kwamba Bwana alishuka ndani ya moto juu ya mulima lakini sauti ikasikilikana toka mbinguni. Nehemia sura tisa sehemu ya pili ya mstari wa tano. Nehemia sura tisa sifuni Bwana Mungu wenu tangu milele na hata milele, khanze, na jina lako lisifiwe lenye utukufu lililotukuzwa kuliko sifa zote na utukufu wote. Mstari wa sita wewe ni Bwana, wewe peke yako ulifanya mbingu, mbingu za mbingu pamoja na jeshi lao lote dunia na vyote vilivyo juu yake, bahari na vyote vilivyo ndani yake, na unavichunga vyote, na jeshi la mbingu lina kuabudu taka kupata andiko ingine ambayo nilikuwa nikitafuta. Nani katikati yenu wanajua andiko hiyo? Tuko na funzo ya Biblia mahali ambapo Bwana aliposhuka ndani ya moto au pamoja na moto, lakini akasikilizisha, akasikilizisha sauti yake toka mbinguni. Ndugu Rusi ataweza kuipata haraka haraka na kisha ataweza kuisoma baadaye. Na sasa nitaka kuingia katika Agano Jipya. Katika barua kwa Wakorinto. Ndani ya Agano Jipya ningetaka niweze kusoma Wakorinto wa kwanza sura mbili kuanza kwa mstari wa sita. Wakorinto wa kwanza sura mbili mstari wa sita. Lakini, tunasema akili katikati yao walio watibilifu akili lakini si akili ya dunia hii, wala ya watawala wa dunia hii wanaogeuka kuwa bure. Msara wa saba. Lakini, tunasema akili ya Mungu katika siri, akili iliyofichwa ambayo Mungu aliyoamuru mbele ya dunia kwa ajili ya utukufu wetu pamoja na Mungu. Mambo yote yashakapangwa. Kristo alikuwa ametayarishwa mbele ya kuweko kwa misingi ya dunia ili aweze kufa kama vile mwana kondoo wa Mungu, nasi tulitayarishwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia ili tuweze kugeuka kuwa waamini na tuweze kupata heri yote ambayo iliyo sehemu ya Mungu. Haiko ya muda mfupi, lakini ni ya milele, na mpango wa wokovu wa Mungu wetu ulipangwa tangu milele na milele. Imeandikwa hapa ya kwamba sisi tunapashwa kutukuzwa, tulitayarishwa kwa ajili ya hiyo. Haitoshi tu kuweza kugeuka kuwa mwamini na kuweza kuishi maisha ya utawa ndani ya dunia hii, lakini katika siku ya utukufu ambayo Bwana aliyotayarisha, ambayo ilishakapangwa wakati atakaporudi kwa ajili ya kutugeuza tufanane na uso wake ili yale inayoharibika iweze kuvaa kutoharibika na inayokufa iweze kuvaa kutokufa. Ndipo sasa neno litatimilika linalosema, kifo imemezwa ndani ya ushindi, Wakorinto wa kwanza sura 15, msalama 15 na nne. Hapo sasa kifo kitakuwa kimeshindwa na kifo kitamezwa nasi tunafurahishwa sana kwa ajili ya hiyo na ndiyo maana imeandikwa ndani ya Ufunuo, na kifo hakitakuwa tena. Ufunuo sura ishirini na moja mstari wa nne, hakutakuwa tena maumivu, hakuna tena kulia, hakuna tena maombolezo, na Mungu atafuta machozi kwa mnyi macho yetu. Hapa inasemeka kuhusu wakamilifu au watimilifu, hapa Wakorintho wa kwanza sura mbili inaweza kuwa kama vile ya kujiwazia, wakati mtu anapokuwa akisema kwamba mimi ni kamilifu, wakati unapojiambia kwamba uko kamilifu na kuwa ni kujiambia wewe mwenyewe. Sijui kama tunaweza kujibu nini kuhusu maneno haya, lakini tumesha kuacha maneno haya, tuweza kuacha hiyo mawazo, kwa maana hajui mtu, mtu huyo hajui yale anayofanya au anayosema. Hiyo ni hali tu ya nje, ni hali ya mtu, lakini wakati Mungu anaposema ya kwamba muwe wakamilifu, Mathayo sura 5, mstari wa makumi ine na nane kama vile baba yenu alivyokamilifu tunapashwa kuhesabia hasa hiyo hali ingine, kusema upande wa kiungu na kuweza kutambua kwa shukurani ya kwamba Mungu hakufanya mambo kwa nusu, lakini alitimiza kitu fulani kilicho kamilifu ndani yetu, ya kwamba aliumba kitu fulani kilicho kamilifu ndani yetu, na ndiyo maana inaandikwa kusema kwamba ni akili akili katikati ya watimilifu ni kusema mnajua nini? Sio wewe na mimi tunayokuja hapa na kuweza kujiwazia kwamba tuko kitu fulani, lakini hatuache pia adui kuweza kutunyanganya yale ambayo Mungu aliyotufanyizia. Niishaisema jana jioni pia hatuko yale ambayo zambi au mambo mengine nayo inayotufanya au hutufanyizia, lakini tuko yale ambayo Mungu aliyotufanyizia na aliyofanya kwa ajili yetu. Kwenye mstari wa nane inaendelea, Wakorinto wa kwanza sura mbili mstari wa nane, imeandikwa tena baadaye, hata mmoja wa watawala wa dunia hii hakuijua kwa sababu kama wangalijua, hiyo si hekima hiyo akili, wasingalisulubisha Bwana wa utukufu. Wasingali su, wasingali Bwana wa utukufu. Nani aliyesulubishwa? Nani aliyechukuliwa katika kifo? Ninaweza kuuliza, nataka kukisoma hapa, wasingalisulubisha Bwana wa utukufu. Bwana wa utukufu, tuwazie kuhusu Zaburi. Zaburi hiyo iliyo ya nguvu sana hiyo ni Zaburi ishirini na nne. Akose nani aliye mfalme wa utukufu? Nani aliye bwana wa utukufu? Bwana wa majeshi, yeye ni mwenye nguvu katika vita. Zaburi ishirini na nne mstari nane. Mfungue milango em, eh, ya milele, milango ya milele, mfungue milango, fungua milango ya milele kwa ajili ya mfalme aingie wa saba ya Zaburi ishirini na nne. Kwa yetu, yetu wa na ya kwa ajili yetu Yesu Kristo ndiye Bwana wa utukufu, lakini tunayaona pia ndani ya unyenyekevu wake ku kunyenyekea kwake, alipodharauliwa alipofanywa kuwa bure alifuata njia yake na hiyo nayo na imeandikwa na ile imepashwa kutimilika pia imeandikwa mbali kidogo kwenye wakorintho wa kwanza sura mbili mstari wa tisa lakini kama ilivyoandikwa jicho halikuona wala sikio halikusikia wala hayakuingia katika moyo wa mtu maneno hayo mungu aliyatengenezea au kuyatayarishia wenye kumpenda Siku hii tuko nazungumuzia kuhusu ufunuo wa kimahajabu wa Mungu, kuhusu nuru, kuhusu wingu, kuhusu utukufu, na ningetaka niweze kusoma andiko fulani kuhusu maneno haya. Andiko ingine iko katika barua ya pili kwa Wakorinto kwenye sura tatu mstari wa sita hapa inaandikwa ambaye aliwezesha sisi kuwa watumishi wa agano jipya, si kwa andiko lakini kwa Roho, kwa sababu andiko linaua, lakini roho anapatiza uzima. musari wa saba. Lakini kama utumishi wa mauti ulioandikwa na kukatwa katika mawe ulikuwa na utukufu, hata wana wa Israeli hawakuweza kutazama sana uso wa Musa kwa sababu ya utukufu wa uso wake, na utukufu huu uliondoshwa kusema nuru iliyokuwa ya kuenda ya kupita kutoka makumi tatu na ine msara wa makumi ishiri na tisa mpaka makumi tatu na nane namna gani utumishi wa roho hautazidi hauta, hauta kuwa na utukufu msara wa tisa kwa sababu kama ikiwa utumishi wa hukumu una utukufu utumishi wa haki una utukufu unaozidi sana Sura kumi. Maana hata ule uliotukuzwa haukuwa na utukufu hivi kwa sababu ya utukufu unaozidi sana. Sura kumi na moja. Kwa maana kama ule ulioondoshwa In a... ulikuwa na utukufu zaidi sana, ule unaokaa una utukufu ulio zaidi. So tunashukuru Mungu sana, sana kwa ajili ya maneno haya yote ya maandiko matakatifu tumekwisha, tumekwisha kusoma. Ndani ya Agano la Kale kulikuwa utukufu katika siku ya Musa, utukufu katika unyakati tofauti manabii walikuwa wamekwisha kuona hiyo utukufu wa Mungu. Ndani ya agano jipya ile utukufu uli, ulizidi, ulikuwa nyingi. Tufanye sasa kulinganisha kwa ajili ya kutambua kama hatuko tumechelewa sana, kama hatukuweza kuwachia nafasi nyingi kwa kutokwamini, kama hatujaweza kutambua kwa ujao hiyo haki ambayo Mungu aliyotupatia, kama tungali tunashakia bila mashaka au oh, bila kuchelewa hiyo ukombozi ambayo Mungu aliyotupatia, na kama hatuweza tungali nashakia hiyo msamaha na kama tungana zunguka zunguka mahali pamoja, tusiache mustaka wa ndugu kuweza kutuzuiza tena muda yote, lakini tuweze kutazama Bwana ambaye aliyevuya damu yake kwenye msalaba, ambaye aliyetukomboa na aliyetuita kwa jina zetu. Ndiyo yeye ambaye aliyefanya agano la milele kwa ajili yetu na aliyesema isaya makumi ina tatu musura shina tano sita kumbuka tena zambi zenu amina upatanisho wa milele kusamehe zambi ilifanyika siku kubwa ya upatanisho tusome timoteo wa kwanza sura sita timoteo wa kwanza sura sita Tazama yale ambayo iliandikwa kwenye mstari wa kumi na sita wa Timoteo wa kwanza sura sita mstari wa kumi na sita ni yeye peke yake, ni yeye pekee yake asiyekufa anayekaa katika nuru isiyoweza kukaribiwa wala hapana mutu ambaye alimona wala anayeweza kumona, ndiye mwenye heshima na uwezo milele na milele. Amina. Mungu anakaa katika nuru ambayo hakuna mutu anayeweza kuikaribia. Watu wa Mungu waliona utukufu ule, lakini waliweza kupigwa na nuru hiyo na mwanga huo Hawakuweza kuona hawakuweza kuona hawakuweza kuona Mungu, Bwana Mungu, kwa sababu ya hiyo nuru kubwa. Mungu anafichwa ndani ya nuru hiyo, lakini alijionyesha, alitoka na akajifunua, ili nasi tuweze kumwona, ili tuweze kumtazama na nani yale, yani ambayo tuliyoweza ku kusoma ndani ya mwanzo wa Luka kwenye sura mbili mstari wa tisa. Luka sura mbili mstari wa tisa. Na tazama malaika ya Bwana aliwatokea na utukufu wa Bwana ukawangazia, sema nuru, mwanga wa nuru ukawangazia, wakaogopa sana. Bwana alikuwa ametoka katika nuru, lakini hiyo nuru ikashuka, na hapo sasa akafanya umoja usiano katikati yake na katika hali yake ya uroho na kuibatanisha na hali ya wanadamu Mungu akafanywa kuwa hayo mawili tunasoma. Andiko ya Mathayo, andiko tunayojua sisi zote vizuri, Mathayo sura tatu. Kwa maana hatusome tu yale iliyofanyika kuhusu Bwana, lakini tumepasha kuelewa hiyo inamaanisha nini kwa ajili yetu, yale inayofatana na hiyo inayokuwa ndani. Sasa ina faida gani kuweza kuhubiri mpaka saa sita za usiku, tukihubiri jinsi Mungu alivyojionyesha, alivyojifunua, kuhusu nuru, kuhusu mwanga, kuhusu utukufu. Na kama hatuwezi kujua tena namna gani nasi pia tunaweza kuwa tuliingizwa ndani ya huu mpango na nafasi yetu ni ya wapi hapo, sasa nitakuwa ninahubiri kwa bure. Nitakuwa tu niko nazungumzia sehemu moja. Mathayo sura tatu hapa inaonyeshwa kwa namna ya mfano namna gani upatanisho husiano katikati ya mbingu na dunia ilivyoweza kufanyika kulingana na maneno ya Zaburi ya kwamba haki na salama vilibusana. Zaburi makumi nane na tano mstari kumi na moja na ni neno gani inayofata? Nataka niweze kuwasomea hiyo haraka haraka, lakini kwanza kwanza hapa Mathayo sura tatu hapa tunasoma kwenye mstari wa kumi na tano. Mathayo tatu mstari wa kumi na tano. Yesu akajibu akamwambia, Kubali hivi sasa sababu hivi imetupasa kutimiza haki yote basi akakubali mstari wa 16 wakati yesu alipobatizwa mara moja alitoka katika maji natazama mbingu zikafunguliwa akaona roho ya mungu akishuka kama huwa akakuja juu yake au akabaki juu yake akabaki juu yake Natazama sauti kutoka mbinguni ikisema, huyu ni mwana wangu mpendwa wangu ninampendezwa naye. Hapa inahusu nini? Mwili ambao ndani yake yesu alipotembea ndani hapa duniani, alizaliwa ndani ya mwili, ndani ya dunia hii Ijapokuwa alikuwa amekwisha kuzaliwa na Roho kama vile mwili mwingine inazaliwaka, alifunikwa na mavazi akilala katika hori la ng'ombe, alikamata sura ya mwanadamu. Roho angepashwa sasa kuja juu ya mwili huo ili uweze kutetea haki ya kiungu juu ya mwili huo, kusudi mwili huo uweze kugeuzwa na kuweza kugeuka katika hali ya hali yake ya kiroho katika hiyo mwili wa kiroho ili na sisi, ili aweze kutupatia nasi pia sisi tueo katika mwili wa nyama, aweze kutupatia uwezo, kwa sababu na tumegeuka kuwa wavulana wa wasichana wa Mungu, tuweze kugeuzwa kutoka mwili huu wa nyama tuingie katika mwili wa roho. Nataka kuwaonyesha toka andiko mbili za Biblia ya kwamba Bwana alikuwa ametuwazia pia, na hiyo inanifurahisha sana katika kiwango cha juu. Andiko ya kwanza iko Zaburi makumi nane na tano andiko ambayo nilitaka kusema, Zaburi makumi nane na tano mustari wa kumi mpaka kumi na mbili. Mstari wa tisa, Kiswahili: hakika ukovu wake ni karibu nao ambao wanamwogopa, utukufu ukae inchini mwetu. Mstari wa kumi, rehema na kweli zimepatana, zimepatana haki na salama zimebusana. Mstari wa kumi na mbili, mstari wa kumi na moja, Kiswahili: kweli inaota toka nchi na haki imeangalia toka mbinguni. Eine ilikuwa naomba ili aweze kuumba usiano toka mbinguni pamoja na duniani. Na ndiyo maana Mungu alishitengenezea mwili wa dunia huu kulingana na andiko la Biblia Waebrania 10:8, haukutaka dhabihu au dhabihu ya kuteketeza lakini ulinitengenezea mwili. Tazama imeandikwa kuhusu mimi ndani ya ki, ya gombo la kitabu ninakuja, ili nifanye mapenzi yako o Mungu. Hapa, mapenzi ya Mungu yangepashwa ya kutimilika, lakini pamoja na moja tu. Hapana, ni kweli, pamoja naye, lakini kwa kwa ajili ya wote, kwa maana ndani ya ma Mwan, da, kupitia yeye mwana wa Mungu mapenzi mema ya Mungu yote yanapaswa kuwa juu ya wana wa Mungu wote, juu ya wavulana wasichana wote wa Mungu. Yale yaliyofanyika ilifanyika kwa ajili ya, ya sisi sote. Nataka kuwasomea Zaburi mbili ili muweze kujua ya kwamba hayo pia iliweza kuandikwa. Zaburi mbili mstari wa saba, Nitahubiri amri, Bwana aliniambia, wewe ni mwana wangu, leo nimekuzaa. Na sasa kunafika mstari wa nane, uniombe na nitakupa mataifa kuwa uriti wako na miisho ya dunia kuwa miliki yako. Bwana wetu bwana wetu alisema nini? Ndani ya hiyo agizo ya kutuma. Kwenye mstari wa 15 ya Marko 16, enendeni duniani mzima. Kwa kwanza iliandikwa kwamba enendeni Yerusalemu na kisha Yudea, Samaria na kisha kwenye mwisho wa dunia. Hiyo ni matendo ya mitume sura moja mstari nane. Na kisha kisha sema kwamba enendeni duniani yote nzima. Ili weweze kuonyesha ya kwamba hayo ilikuwa na uhusiano pamoja na kuwafanya kuwa wana. Na nasoma Zaburi mbili mstari kumi na moja na kumi na mbili Zaburi mbili mstari kumi na moja na kumi na mbili tumikeni Bwana kwa uoga <tumina> na furahini pamoja na kutetemeka. Mstari kumi na mbili busuni mwana, asikasirike nanyi Musipoteye njiani mwenu. Hapa ni unabii gani ya nguvu? Kwa nini imeandikwa ya kwamba mutumike kwa oga na kutetemeka ili o, o, ovu wenu iweze kutimilika? Sio kuogopa malipizi au ghadhabu. Kuna tofauti katikati ya heshima na woga au woga woga na heshima. Nashukuru sana kwa sababu ya hii maneno yetu, lugha yetu, nasemaka vizuri. kuna kwaka kose niko tama vile tofauti na nyingine. Kuna heshima mbele ya Mungu, mbele ya neno yake, mbele ya mbele ya yote aliyofanya ya na yale anayoendelea kufanya. Busuni mwana ili asikasirike nanyi msipotee katika njia zenu. Zaburi mbili musari wa kumi na mbili Kumi na moja. Sasa tumikieni Bwana kwa uoga na furahini pamoja na kutetemeka. Tunatambua ya kwamba haihusu hapa woga kuogopa ghadhabu au malipizi, lakini woga takatifu hapa ndani ya Mathayo tatu tulionyeshwa wazi wazi wazi. wazi. na neno kwa neno ya kwamba Mungu ni Roho yeye, kama vile baba alijiunga na ufunuo wake katika mwili ili aweze kutuambatanisha pamoja naye mwenyewe, kama vile nasi tulio katika mwili ndani ya Yesu Kristo, ili aweze kutuingiza ndani ya jamaa ya Mungu na aweze kutufanya kuwa wavulana wake na wasichana wake Neno hili aliko hapa kwa ajili ya kuleta mabishano juu yake, lakini kuweza kulitambua na kutambua maana yake inayoambatanishwa na habari ya wokovu. Yesu alikuwa na yeye ni Emanueli, lakini hapa yale yaliyofanyika ilionyeshwa kwa namna hiyo kama vile ya mfano Roho alikuja kwa sura ya huwa na sio huwa ndiye alikamata sura ya ya roho lakini roho ndiye alikamata sura ya huwa. Msome Mwanzo sura nane kwanza kwa, kwa musara wa nane na mutaweza kuelewa hayo maneno garika ilipiga dunia. Niwache nisome, itakuwa vyema, tutaweza kuona kwa sababu gani mungu Aliweza kutumikisha mifano hiyo ya Biblia ili atuonyeshe mambo fulani, na siyo tu kuweza kuiandika au kuiandikisha, lakini ili aweze kutujulisha na kutuelewesha ni kitu gani kinachohusika. Mwanzo sura nane mstari wa nane. Akatoa huwa toka kwake kuona kama maji yamepunguka juu ya uso wa nchi au wa dunia, lakini huwa hakukuta pahali pa kupumuzika kwa uwayo wa mguu wake, akaruka kwake kwa safina, akarudi akarudi kwake kwa safina kwa maana maji yalikuwa juu ya uso wa dunia nzima. Akanyosha mkono wake akamtwaa akamwingiza pamoja naye ndani ya safina. Msoa kumi. Akangoja tena siku saba nyingine akatoa tena huwa toka safina Um, huwa ha, akaingia kwake ha, um magharibi, haleluya ha, akaingia mwisho wa mchana, na tazama, kinywani mwake majani ya mzeituni yaliyoondoshwa ya hii hiko kama vile hatuwezi kuweza kuivumilia leo hapa ndani ya Mwanzo sura sita sura sita ya kwamba Mungu alikasirika na kwamba alikuwa amejuta kugisi aliweza kuumba wanadamu, kwa maana njia zao na matendo yao ilikuwa mbaya, nao walikuwa wakifuata njia zao wenyewe. Mwanzo sita, Mwanzo sita na kasema katika kasirani yako katika kasirani yake kwamba ninajuta kuweza kuua niliomba mtu, na kisha garika ikakuja. Na kisha sasa huwa akatumwa, kasirani ilikuwa imeshuka, malipizi au ghadhabu ilikuwa imekwisha kumalizika. Kasirani ya Mungu ilikuwa imeshuka, huwa ikakuja mara ya pili na ikaleta jani ya mzeituni uliondoshwa kwenye mti ili iweze kuonyesha kwamba kasirani ilikuwa imepita, na gharika ilikuwa tena iko pale, na hapo sasa mambo yote imepasha kuanza tena upya. Wakati Roho wa Mungu alinaposhuka hapa, alitaka tuambie, Bwana anataka kutuambia kwamba kasirani yangu imeshuka, hukumu yangu ime imemalizika. Wakati sasa umekuja ambapo hiyo roho moja atakuja tena juu yenu ninyi waliokombolewa, na hiyo itafanyika siku hiyo lifanyika, hiyo lifanyika siku ya Pentekosti. Mungu anatumikisha mifano, anatumikisha mifano ili aweze kutuonyesha mambo fulani lakini tuendelee na kusoma kwetu kwenye sura kumi na saba ya Mathayo, andiko iko wapi, ambayo inayojulikana vizuri ambayo tulishakasoma hapa, wamoja ni kusema wale waliokuwa pale walifunikwa katika hiyo wingu ya utukufu, ni kusema na siyo moja, ni kusema mwana wa Mungu, lakini wale wa agano la kale na wa agano jipya waliokuwa pale Mathayo sura 17 mstari wa pili, akageuzwa sura mbele yao, sura yake ikangaa kama jua na mavazi yake yalikuwa meupe kama nuru. Msora tatu, Matayo kumi na saba msora tatu: na tazama Musa na Eliya wakaonekana kwao wakasemezana naye. Msora ine, Petro akajibu Petro akajibu akamwambia Yesu, Bwana, ni vizuri kwetu kukaa hapa Ukitaka nitafanya hema tatu hapa, moja kwa wewe, moja kwa Musa na moja kwa Elia wa tano. Wakati alipokuwa akisema, tazama wingu la kung'aa likawafunika kwa kivuli na, na tazama sauti toka mbinguni ikisema, huyu ni mwana wangu mpendwa wangu ambaye ninapendezwa naye sikieni yeye paka hapa. Ii wingu ya utukufu ilifunika wale wote walio kuwa pale, na kwa mwisho inasemeka ya kwamba mumsikilize, mumusikilize na siyo mtu mutu, na siyo kusikiliza mutu lakini kusikia yule anayetuzungumzia anayezunguka katikati ya vinara saba vya zahabu na wanayosoma hizo maelezo katika sura moja ya Ufunuo na hiyo maelezo tunayepewa, sura yake iliangaa kama vile jua na mavazi yake ilikuwa meupe kama vile nuru, Ufunuo sura moja ka na kusema mengi, kama ninaweza kusema kwamba hapa ndani ya mwili wake wa nyama aliweza kuishi kutukuzwa, kugeuzwa, kubadilishwa kama vile tuna tu, kama vile tutakavyoishi wakati, kama vile tutakavyoishi kubadilishwa, kama vile tutakavyoishi kugeuzwa kwetu wakati wa kulikuwa kwake, kwa sababu tutaona kama vile alivyo, tutaweza kufanana naye. Hapa inasemeka kuhusu mm, Nu, wingu inasemeka kuhusu utukufu na kubadilishwa na kugeuzwa wakati Mungu anapokuwa pale, haiku tena maneno tu, lakini kunapashwa kuwa kitendo, na hiyo kitendo kinafanyika wakati tunapoweza kuamini na wakati tunapoweza kumtumainia, na sio wakati tu unaposikia na kusema oh, hii inafanyika wakati ule mzuri, lakini lakini wakati tunapoweza kuamini ya kwamba hiyo inafanyika pamoja nasi. Tunaendelea na kusoma pia kuhusu wingu na kuhusu utukufu na nuru ndani ya Matendo ya Mitume, tunasoma sura moja. Matendo ya Mitume sura moja mstari wa tisa. Akikwisha kusema maneno haya akanyanyuliwa, nao wakitazama wingu, nao wakitazama wingu likampokea toka macho yao, na siyo wingu yoyote, lakini wingu ya utukufu, wingu ya kimahajabu, wingu ambayo aliyokuwa ndani mbele, alisema ninatoka kwa Mungu na ninarudi kwa Mungu, Yohana 16:28 naye alirudi katika nuru. tusome maneno hayo, tusome kuhusu maneno hayo ndani ya matendo Mstari wa tatu. Matendo ya Mitume sura tisa, mstari wa tatu. Während Hata alipokuwa saf... Hata alipokuwa akisafiri na kufika karibu na Damasko, ghafla nuru toka mbinguni ikangaa, ikamwangazia Msura ine, akaanguka chini, akasikia sauti ikimwambia, Saulo, Saulo, kwa sababu gani unanitesa? Msura watano, akasema wewe, ni nani bwana? Akasema, mimi ndiye Yesu ambaye unamtesa. Ikuwa ni nini Bwana ambaye tunayejua kwamba alikuwa akikaa kwa mkono wa uwezo wa Mungu, yeye kama vile kohani mkubwa, huyo bwana mmoja aliyekuwa pale, aliye mpatanishi huyo mmoja, aliye nabii na kohani mkubwa huyo, ndiye mmoja ambaye aliyezungumza naye mwenyewe anaweza kujifunua mahali anapotaka na namna anavyotaka na wale wote na kwa wale wote ambao wasioweza kukasirika kwa ajili yake. Saulo kwenye njia kwenye Damasko, ya kwenda Damasko, akizungukwa na nuru ya kung'aa sana, swali ika, ikasema kwamba wewe ni nani Bwana? Na jibu ikakuwa mimi ndiye Yesu, mimi ndiye Bwana Yesu, katika hiyo nuru moja ambayo alikuwa ndani mbele ndani ya hiyo utukufu moja. Yesu Kristo yule yule jana leo na ni yule yule milele na milele. Hali, hali ya ufunuo wake inaweza kubadilika, namna ya kujifunua kwake inaweza kubadilika, lakini anabaki tena yule yule anaweza kuwa kuhani, anaweza kuwa nabii na yote yote yote, lakini anabaki yule yule yule yule jana leo na yule yule milele na milele. Kitabu cha matendo ya mitume sura mbili inaisema inaisema tena zaidi katika marefu yake. Matendo ya mitume sura ishirini na mbili mstari wa sita. Tazama hapa, hii, hapa ni mstari wa sita, matendo ya mitume sura ishirini na mbili mstari wa sita. Ndiyo, ni kweli ikakuwa nikisafiri na kukaribia Damasku saa sita za mchana, gafla nuru kubwa toka mbinguni ilingaa kando yangu yote. Nikaunga chini nikasau, nikasikia sauti ikiniambia saulo saulo kwa sababu gani unanitesa mstari nane nikajibu nikajibu wewe ni nani bwana akanambia mimi ni yesu wa nazareti ambaye unanitesa hiyo haikukuwa katika maneno ya kwanza katika maneno ya kwanza lakini huyo yesu moja huyo Yesu moja aliyekuwa akitembea hapa Nazareti hapa. Mstari wa nane anasema kwamba mimi ni Yesu wa Nazareti ambaye unamtisa. Mstari wa tisa, na wale waliokuwa pamoja nami waliona ile nuru wakaogopa, lakini hawakusikia sauti ya yule aliyesema nami. Inawezekana pia ya kwamba sauti inaweza kusikilikana kwa sauti kubwa, na ni ila tu yule ambaye inazungumzia ndiye anayeweza kuisikia. Tunaweza kuwa tukikaa kwa ma, eh, kwa mamia, wakati unaposikia mahubiri moja katika utangazaji moja, lakini inaomba sasa Bwana aweze kuwa anakuzungumzia wewe, akuzungumzia wewe mwenyewe na uweze kujua ya kwamba ni saha ambao, hii ndiyo saha ambayo Bwana alitayarisha kwa ajili ya kutuzungumzia. Stefano aliona huyo Yesu moja, kama vile mwana wa mtu akikaa katika mkono wa utukufu wa Mungu. Tunasoma kwa maneno hayo ndani ya Matendo ya Mitume sura saba ndani ya Matendo ya Mitume sura saba. Matendo ya Mitume sura saba, mstari makumi tano na tano na makumi tano na sita Naye akijaa Roho Mtakatifu, akakaza macho yake akatazama mbinguni, akaona utukufu wa Mungu na Yesu akisimama upande wa mkono wa kuume wa Mungu. Akasema, tazama, ninaona mbingu zimefunguka na mwana wa Mungu, na mwana wa mutu, mwana wa mutu amesimama kwa mkono wa kuume wa Mungu. Kwa sababu gani inaandikwa hapa kwamba ni mwana wa mutu? Kwa sababu gani? Unaona, unaona gisi ni lazima sana kuweza kujua kwamba ni lazima sana kuweza kujua hii maneno gisi inapangwa. Mwana wa mtu, mokozi, mkombozi, mokozi wamudu, nabi, unabi, mwana wa mtu nabii, huduma ya unabii, mwana wa Daudi mfalme atakaye tawala na kuongoza yote. Na nafasi yake hapa ufalme ulikuwa bado, kwanza hawezi kuwa pale mfalme na kisha akae katikati ya kiti, lakini hapa anapaswa kuwa kwa mkono wa kuume wa Mungu. Hapa andiko inasema waziwazi ya kwamba nikatazama mbinguni nikaona utukufu wa Mungu. Matendo ya Mitume sura 7:55. Stefano aliona nini? Tulisoma hiyo katika Timotheo kwanza sura sita mstari wa kumi na sita. Na hakuna mtu anaweza kuona Mungu. Na hakuna mtu aliyewezi kuona Mungu kwa maana Mungu ni roho. Na ndani mwake na yeye anakaa ndani ya nuru ambayo hatuwezi kutazama hata. Aliona nini? Aliona utukufu wa Mungu ambao unaofunika Mungu ambao Mungu anafunikwa ndani, na akasema kwamba aliona Yesu akisimama kwa mkono wa kume wa Mungu, yeye kama vile mwana wa mtu, na sio kama vile mfalme, na sio kama vile mhukumu au mwamuzi, lakini kama vile mwana wa mtu aliyekuwa akisimama kwa mkono wa kume wa Mungu. Na mnajua kwa sababu gani? Wakati unapoingia katika Ufunuo sura moja Yohana aliandika Ufunuo sura moja mstari wa kumi na tatu nikaona kinara cha sahabu na mtu alikitembea ndani yake, alikuwa akifanana na mwana wa mtu neno mwana wa mtu haionekane mara moja katika sura moja, haisemeki hata mara moja katika barua kwa Waroma mpaka kwa Yuda lakini nasemeka tu katika ufunuo, kwa maana hiyo ndiyo andiko inayosemeka kuhusu unabii inayosemeka ndani ndani ya Injili ya Mathayo. Ndani ya Injili ya Mathayo maneno inayoitwa mwana wa mtu inasemeka mara ishirini na sita. Mnaweza kusoma mara ngapi hayo matamshi ya mwana wa Mungu inasemeka pia pale. Musome tena, mutafute vizuri, mutafute vizuri, musome vizuri, na wakati mtakapoweza kusoma hiyo sura yote nzima ya hivyo vitabu 28 ya Mathayo, mtaweza kuniambia kama unaweza kuipata. Lakini mara nyingi Bwana alikuwa akijilinganisha yeye mwenyewe kama vile mwana wa mtu, kwa maana mwana wa mtu alikuja kutafuta wale waliopotea. Na hapo sasa mtaona mwana wa mtu akikuja juu ya wingu na utukufu kubwa na nguvu kubwa, na mwana wa mtu atakuja. Ilikuwa ikisemeka siku zote hapo kama mwana wa mtu, mwana wa mwana wa mtu lakini wakati iliposemeka hivyo watu wakuweza kuitambua yeye alikuwa nani na yale alio aliyo na ilikuwa ni nini kazi yake, kama vile Musa alivyosema ya kwamba atakuwa nabii, Kumbukumbu la Torati sura 18 mstari wa 15. Tunaendelea kusoma kwetu ndani ya Matayo sura 24 na kisha ndani ya sura 25, na mtaweza kuona namna gani utukufu wa Mungu uliweza kusemeka tena na namna gani Bwana wa utukufu anapashwa kuja ndani ya utukufu wake. Mathayo sura 24 mstari 29, Mathayo sura 24 mstari 29. Lakini mara moja nyuma ya mateso ya siku ile jua litatiwa giza, wala mwezi hautatoa nuru yake, na nyota zitaanguka toka mbinguni na nguvu za mbingu zitatikisika. Kwenye mstari wa kumi tatu halafu alama ya mwana wa mtu itaonekana mbinguni, na mataifa yote ya dunia wataomboleza, nao wataona mwana wa mtu akikuja katika mawingu ya mbingu pamoja na uwezo na utukufu kubwa. Amina. Hapa inasemeka kuhusu mwana wa mtu ambaye atakaye kuja kwa nguvu kubwa na utukufu kubwa akiwa juu ya mawingu ya mbingu. Tusome Mathayo sura ishirini na tano msara makumi tatu na moja imeandikwa. Mmoja. Lakini wakati mwana wa mtu atakapokuja katika utukufu wake na malaika yote pamoja naye, halafu ataketi juu ya kiti cha utukufu wake <muchilis> Mbili. na mbele yake mataifa yote watakusajika. Tutaweza kuzungumza tena kuhusu maneno haya, kwa maana inaomba kuwa inasemeka kuhusu kuja kwa Bwana na ni lazima sana ili tuweze kupanga iyo kuja tofauti. Kama sivyo, tutaweza kuchanga mambo yote maunabii. Biblia inapashwa kupangwa na Roho wa Mungu na kuweza kutambuliwa kwa namna hiyo. Kama sivyo, tutaweza kungoja ili yale yatakayofanyika wakati wa kuja kwa pili, tunangoja kwamba itakuja kwa wakati wake wa kwanza, na hiyo haitaweza kufika hivyo. Lakini tuendelee na kusoma kwetu katika Ufunuo sura moja, Ufunuo sura moja mstari wa saba, ambayo inayojulikana na sisi sote, inayoijua sisi sote, mstari wa saba. Tazama, anakuja na mawingu na kila jicho litamwona, na wale ambao walimchoma na mataifa yote ya dunia wataomboleza kwa ajili yake. Ndiyo na amina. Tunaweza pia kusoma andiko inayolingana na uh, hiyo na inayolingana na hiyo inayokuwa katika gano la kale, lakini hiyo ilizokuwa lazima sana lakini, hapa inasemeka kuhusu wingu hapa. Bwana anaonyeshwa hapa juu akiwa na juu ya wingu na kwamba atarudia tena hivyo moja, atarudi katika hali hiyo moja kama vile ilivyopanda mbinguni. Tusome Ufunuo sura 14, Ufunuo sura kumi na nne, mstari wa kumi na nne. Kisha nikaona natazama, wingu jeupe na juu ya wingu hili ameketi mmoja mfano wa mwana wa mtu, mwenye taji ya zahabu juu ya kichwa chake, na katika mkono wake upanga mkali. Hapa pia inahusu ya kwamba alionekana akiwa juu ya wingu. Tulizungumuza kuhusu utukufu ambao ulioonekana, kuhusu wingu, kuhusu nguzo ya moto. Tulizungumuza kuhusu mambo tofauti ambayo yaliyoweza kushuhudiwa kwetu katika maneno tofauti, iwe kuhusu, iwe lisemeka na Musa, iwe Ezekieli au Solomono au manabii wengine ilikuwa ikihusu ufunuo iliyo tofauti ya kimahajabu ya Mungu. Musa aliona moto ndani ya kichaka kinachowaka kwa sababu gani? Sasa ilikuwa katika kichaka cha miba kwa sababu gani? Alionekana, ilisemeka hapo ndani ya Mwanzo sura tatu ya kwamba miba na michongoma itafunika dunia mungu anataka kusema hapa kupitia hiyo kichaka kilicho ndani miba ambayo musa aliona ya kwamba laana itatoshwa na hiyo mabaya itaweza kutengenezwa na kutoshwa laana ingepashwa kutolewa na hivyo wakati wote tunaweza kukabata hii mapicha hii mifano yote kwa ajili ya kuweza kuyaonyesha vizuri vizuri tuendelee ufunuo sura 21 tunakaribia hasa lengo Ufunuo sura ishirini na moja ishirini na moja pia tena, andiko linalojulikana vizuri vizuri hapa, mji mtakatifu nashuka kutoka mbinguni. Mstari wa ishirini na tatu imeandikwa, sura ishirini na moja mstari wa ishirini na tatu Ufunuo. Na muji ule hauhitaji jua wala mwezi kuangaza kuangaza kwa maana utukufu wa Mungu unautia nuru na taa yake ni mwana kondoo. Tumesoma sisi sote, utukufu wa Mungu unarudi kwa nafasi ya kwanza, na ni nani anayeangazia hiyo utukufu wa Mungu? Nasoma tena Ufunuo sura ishirini na mbili mustari wa ishirini na tatu. Na muji ule hauhitaji jua wala mwezi kuuangaza, maana utukufu wa Mungu unautia nuru na taa yake ni mwana kondoo. Ni neno gani la ajabu hapa! Yesu Kristo ndiyo sura inayoonekana ya Mungu asiyeonekana. Na hakuna mutu anaweza kuwazia kitu Mungu ni nini au yale ambayo Mungu anaweza kuwa ila kama i, kuna mtu anataka kujua Yesu Kristo Mungu ni nani, au ni namna gani kuwa, kama Yesu Kristo angeweza kujifunua yeye mwenyewe na nakutunguzia kuhusu Mungu. Wengi walitabiri lakini moja peke yake ndiye aliyetimiza unabii ndani yake, peke yake ndiye aliyeweza kutimiza ndani ukombozi au unabii wote, na yeye ndiye anaweza kusema kwamba yule anayeniona aliona Baba hapa hivyo. Sasa utukufu wa Mungu unatoa nuru, lakini mwana kondoo yeye peke yake ndiye taa yake. Haleluya, Mungu wetu asifiwe sana. Tunaona Yesu ni nani ndani ya Mathayo sura 16 Bwana aliuliza kwenye mstari wa 13, Basi, wakasema wanasema nini kuhusu mimi? Na leo tena swali au jibu ngali tofauti, wamboja wanasema kwamba Yohana hey, wengine Yeremia, wengine Eliya, wengine yule nabii. Na kisha akawambia wanafunzi wake, lakini ninyi mnasema mimi ni nani? Na sasa kukakuja hasa jibu ya nguvu kutoka kinywa cha Petro na Bwana akasema sio mwili na nyama Sio mwili na damu, sio mwili na damu yookufunia hiyo, lakini Baba yangu aliye mbinguni. Tunasoma ndani ya Ufunuo sura 22 kwenye mstari wa tano na kisha kuweza kushuhudia tena vingine mara moja. Ufunuo sura 22 mstari wa tano wala hakutakuwa usiku tena wala hawatahitaji taa wala nuru ya jua kwa maana Bwana Mungu atawatia nuru. Nani ambaye atakayeweza kuangaza sasa? Hapa kwenye mstari ishirini na tatu hapa, ishirini na tatu, mstari ishirini na tatu ya Ufunuo ishirini na mbili na kwamba kwamba Bwana atakuwa ni taa yao, na hapa inaandikwa kwamba hawatakuwa na hitaji ya nuru au mwanga wa jua kwa sababu Bwana Mungu yeye mwenyewe utawangazia. Haleluya, ona gisi ni ajabu. Yote ilipangwa, yote inawekwa, inafatana tena baadaye hiyo inatoka kwa Mungu, ilitoka kwa Mungu, ilitoka kwa Mungu, inanarudi kwa Mungu, ili Mungu aweze kuwa yote ndani ya wote milele na milele. Mwanadamu haiwezi kueleza hii. Kwa maoni yenu, mara ngapi hiyo inaweza kuwa vigumu kuweza kuonyesha haya na kuweza kuiweka katika maneno na maneno ya kuweza kuiandika, lakini inaonekana kwamba ni vigumu sana kuweza kutamka pia hii. Nataka kuwasomea shairi ya kwanza ya Ufunuo sura 22 na mutaweza kuona ya kwamba namna gani hiyo matayarisho yalifanyika, ao inafanyika hapa katika Ufunuo sura mbili kwenye msara wa kwanza. Kisha akanionyesha mto wa maji wa uzima wenye kungaa kama bilauli unaotoka katika kiti cha cha ufalme cha mwana kondoo cha Mungu na cha mwana kondoo, kilikuwa ki, iki, maji ilikuwa ikitoka katika kiti cha Mungu na kiti cha mwana kondoo. Bwana wetu alisema nini? Mstari wa ishirini na tatu. Ili wote waheshimishe mwana kama vile wanavyoheshimisha baba. Yona tano msara wa ishirini na tatu. Wote waishimishe mwana kama vile nlivyoheshimisha baba. Hakuna mtu anaweza kuishika hiyo kwenye moyo, ila tu yule aliyetambua mwana wa Mungu ndiye anayeweza kujua baba, kwa maana baba alijifunua kupitia mwana. Na naendelea kusoma kwangu msara wa pili, ufunuo sura ishirini na mbili msara wa pili. Katikati ya njia yake ya yule mtu upande ngambo na ngambo, ulikuwa miti wa uzima unaozaa matunda namna kumi na mbili wenye kutoa matunda yake ka kila mwezi, na majani ya miti ya muti huyo, ya mutu huu ya muti huu ni kuponyesha mataifa tatu, wala haitakuwa la, haitakuwa laana yoyote tena na, na tazama inayofuata, kiti cha ufalme cha mungu na cha mwanakondoo kitakuwa ndani yake na watumishi wake watamtumikia hapa kwanza inasemeka kuhusu kiti cha mungu na kiti cha mwanakondoo yesu alisema nini ndani ya sura tatu ya ufunuo sura ishirini na moja yule atakaye shinda atakaa pamoja nami kwenye kiti changu kama vile nami nilivyoshinda nikakaa pamoja na Baba juu ya kiti chake. Kiti ndani ya mbingu ni kiti cha Baba. Ndani ya injili ya Matayo tuliweza kusoma pia, Matayo ishirini na tano mstari wa makumi tatu na moja ya kwamba akakaa kwenye kiti cha utukufu wake. Ni kiti cha ufalme, kiti cha Daudi wakati atakapoanza kutawala du, juu ya dunia yote nzima lakini naendelea na kusoma na kwangu kwa, kwa maana kungali tena mambo mazuri hapa. Msura tatu Ufunuo ishirini na mbili bl msura tatu sehemu ya pili na watumishi wake watamtumikia na watamwona. Msura nne ndio wataona uso wake. Hasa ni uso gani? Sasa kama kwa wawili, kama ni wawili, lakini wanasema kwamba wataona uso wake. Kama ni wawili, kwa sababu wanasema uso mmoja na jina lake litakuwa katika vipaji vya nyuso zao. Hapa tunaona mstari wa nne, hapa tunaona ya kwamba jina la Baba ni jina pia la Mwana na jina lake litaandikwa juu ya, nyuso, ya vipaji vya nyuso zao. Warafiki wapendwa wangu, kama tumekwisha kusoma hiyo Tukisomea profesa wa teolojia anaweza kukimbia, hawezi tena kuwa hapa, akose kama mungu anaweza kuwa amemshika na nani. Watu kama hao ndio tunahitaji tuweza kuwaona katika makusanyiko zetu na ndani ya, ya kusanyiko letu, na wale wanaweza kushikwa na Mungu. Andiko ya mwisho iliyo katika nabii Isaya kwenye sura 4 mstari wa tano Isaya sura ine msara wa ine imeandikwa, na nasoma kwanza kwa msara wa ine, Isaya ine msara wa ine, ine: Wakati Bwana atakapokuwa amekwisha kuosha uchafu wa binti za Sayuni na kusafisha damu ya Yerusalema toka katikati yake kwa roho ya hukumu na kwa roho ya kuteketeza kwa moto. Tena Bwana tena juu ya makao yote ya, ya mulima Sayuni na juu ya makao na juu ya makutano yake, yeye Bwana ataumba wingu na moshi wakati wa mchana na kungaa kwa ndimi za moto wakati wa usiku, kwa maana juu ya utukufu wote kifuniko kitakaa, kitatandikwa. Haleluya, Mungu wetu azosuiliwa, itakuwa hivyo wakati Bwana atakapomaliza kazi yake. Mnatambua kulingana inayofanana iliyo katika gano la na gano jipya, na hapo sasa Utukufu wa Bwana utakuwa ni ngao juu ya wote. Bwana ni nuru, Bwana ni ulinzi. Aligeuka kuwa yote kwa ajili yetu, yote ndani ya yote. Aligeuka nuru yako, wakati nuru yako ilipokuja ngaa ngaa. Wakati nuru yako inapokuja na utukufu wa Bwana umengaa juu yako, Isaya sura makumi sita mstari wa kwanza. Mungu alipatia nuru na sio nuru, lakini nuru yake. Yesu Kristo ndiye nuru ya dunia. Yohana alitoa ushuhuda, akishuhudia nuru. Yohana moja msura saba, hakukuwa nuru ya mwenyewe, lakini yeye alishuhudia ile nuru. msura nane. Yohana moja. Hiyo nuru ilikuja duniani ili iangazie wale wote wanaokuja kwake. Na hiyo inalingana na neno la injili ya Yohana ambalo Bwana wetu aliweza kutangaza kwa sauti kubwa Yohana 8:12. Yule anayenifuata hata tembea katika giza, Hata dumu katika giza lakini atakuwa na nuru ya uzima. Yohana 8:12. Tuwe unashukurani kuona na jinsi Bwana aliweza kujifunua katika hali iliyo tofauti, na kama mtu alimwona kama vile mwana wa mtu, hapo mwengine alimwona katika nuru ya kung'aa sana, iwe namna walikuwa akimwona alikuwa na kazi iliyokuwa ikifanyika naye, anapaswa anaweza kuwa kohani mkubwa kulingana na kiwango cha Melkisedeki. Naye ni Bwana, yeye ni Mokozi, na ijapokuwa tena yeye ni mfalme, hata kama hajaweza kukamata ufalme huo au ufalme wake, yote ilishakapangwa, yote inafika katika wakati wake. Na nafurahi kwa sababu Bwana aliweza kutupatia katika siku hizi kupitia ufunuo wa unabii wa neno lake akatupatia nuru na mwanga juu ya mambo yote iliyo katika maandiko matakatifu. Sijui kama kuliwahi kuwa wakati hapa duniani ambao mpango wa Mungu uliweza kufunua kwa kilindi kama vile ndani ya wakati wetu. Tushukuru Mungu kwa ajili ya yote aliyofanya, na tuishi yale ambayo wengine waliweza kuishi, kusudi tusiweze kujiwazia sisi wenyewe ya kwamba ndiyo waliweza kuwa na bahati, ya kwamba waliweza kusikia, waliweza kuona. Lakini amini amini, ushuhuda ambayo tuliyoweza kuachiwa katika neno la Mungu na utumainie ya kwamba Bwana atajifunua pia kwako, lakini usimwambie namna gani atajifunua la, kwa sababu hata ingia katika maelezo hayo. Lakini wewe umwambie Bwana, unijifunulie, na hiyo natosha, na uamini ya kwamba atafanya hivyo. Mwachie mambo ingine yote, anajua namna gani anapashwa kuyafanya, si lazima kuweza kumwambia kugisi atafanya kwa jina lake takatifu ipewe utukufu na sifa, heshima na mabudu milele na milele. Amina, amina. Tusimame na tuimbe. Tunampatia Yesu utukufu peke yake, tunampatia Yesu utukufu na ni yeye peke yake, na tunatangaza upendo wake, na tutangaze upendo wake na tutangaze upendo wake. Tunampatia Yesu utukufu peke yake na tunatangaza utukufu, upendo wake wa ajabu. Tugunje vichwa vyetu. Kama katikati yenu kuna wale walio na mashaka ya kuamini, lakini ambao ndani amoi, wawo, ya moyo wao wanahitaji ya yes, kuweza kuamini kuamini ao walionahitaji ya kuweza kuamini, munaweza kufanya sasa mazoezi yenu, munaweza kuweka matumaini yenu ndani ya Bwana kwa sababu naye atajifunua kwenu. Alitoa ahadi hii tena: muda kidogo na ulimwengu hautaniona tena Yohana 14 mstari wa 19, lakini ninyi mtaniona. Bwana alitembea pamoja na wanafunzi wa Emausi katika hali, au alitembea nao pamoja kwa usuri, ndio tofauti, hawakuweza kumtambua. wakamuuliza Luka 24 mstari wa 18, eti wewe peke yako ulia mgeni hapa usiye jua yale yaliyofanyika hapa. Anaweza kujifunua gisi anavyotaka. Baada ya ufufuko Maria alikuwa akiwaza ya kwamba alikuwa ni mutengeneza bustani, Yohana 20:15 naye anaweza kujifunua na kuchonyesha na kwa namna iliyo tofauti. Lakini ninawambia kitu moja, kila wakati tunamutambuaka kwa sauti yake, na sauti yake ni neno lake. Kama mutu anazungumuza kuhusu moto, lakini anaenda mbali na neno la Mungu, mutu huyo mumuache. Bwana siku zote anakuwaka akitembea kulingana neno lake, atazungumuza hiyo lugha moja, hiyo maneno mamoja, atasema siku zote hiyo kitu moja, na atabaki tena yule yule milele na milele. Baba mbinguni, tunakuja sote pamoja mbele ya uso wako takatifu. Tunakuona ndani ya aina nyingi ya ufunuo, na tunakuona ijapokuwa hivyo, tunakuona kama ni Mungu mmoja aliye Mungu mmoja. Kama yeye aliye umba yote iliyo mbinguni na iliyo duniani, inayoonekana na isiyoonekana. Wewe ni mumbaji, mlinzi, mwamzi, mokozi, mukombozi. Wewe ni yote ndani ya wote. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, tunakushukuru sana sana kwa sababu uliweza kuacha ukubwa wako, ukaacha utukufu wako, kwa sababu ulipendezwa, ili uweze kutupatia sehemu katika utukufu wako na kutufanya wa milele, ndiyo kutupatia uzima wa milele kwa neema na kutufanya kuwa wana wako, wavulana wako na wasichana wako. Fanya basi tuweze kuamini hiyo kwa moyo wetu wote na kuyaona katika mpango wa ukovu wa Mungu. O Mungu, usituache kuweza kuingia katika mawazo ya akili, Bwana mwaminifu, lakini tuamini, tuamini kama vile andiko lilivyosema. Tunakushukuru kwa maana tunaweza kuamini yale tunayoonyeshwa katika Agano la Kale na katika Agano Jipya. Kwa mwisho mambo yote itarudi kwako, Mungu mweza yote, nasi tutakuwa pamoja na wewe milele na milele. Utakaa pamoja nasi, utakuwa Mungu wetu, nasi tutakuwa taifa lako. Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa ajili ya siku hii na tunakuomba ili neno lako liweze kupenya kwa kilindi ndani yetu, acha kutakasia hii na kazi hii iweze kufanya zabihu kamilifu ya ujao juu ya mazabau yako na tuweze kusema kwa moyo wote ya kwamba mapenzi yako yaweze kufanyika ndani ya maisha yangu. Niko hapa basi, unishike kama vile nilivyo. Bwana mwaminifu, tusiiseme tu, lakini tuweze kuyawaza pia. Bwana uweze kutupatia kuweza kutimiza yale unayotaka, utupatie kutaka na kutenda tunakushukuru tena ingine mara moja kwa ajili ya neno lako la dhamani na takatifu. Tunakushukuru kwa sababu ulionekana katika nuru ndani ya kizezi chetu pia. Ndani ya hiyo nuru moja ambayo ulionekana kwa Paulo, ulionekana kwa ndugu Branamu ulimfanya pia kuwa chombo kilichochaguliwa kwa ajili ya wachaguliwa. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana mpendwa, utukubali sisi sote, tusaidie tuweze kuvuka hii kutokuamini kwetu Bwana, ili tuweze kusanyika ndani ya imani, ndani yako, chini ya usikiliza neno lako ili uweze kutenda na kushuhudia neno lako. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, katika jina la Yesu, amina.