Bwana asifiwe na shukuriwe. Hilo ni ombi letu sisi sote na ni hitaji yetu sisi sote, ni kwamba kupitia moto wa kiungu, kupitia Roho wa Mungu yote yanayofanyika ndani mwetu Herr, uzima wa kiungu na tabia ya Yesu Kristo iweze pia kuonekana na iwe wazi. Hiyo ndiyo inayotofautisha wana wa Mungu na wana wa watu, na siyo kitu kingine, na siyo mambo ya nje, lakini ndani. Kama wana wa watu wanaweza kugeuka kuwa wana wa Mungu, inaomba ili tabia ya Mungu yaweze kuonekana kupitia wao. Tunataka ndani ya makusanyiko haya tuweze kufanya angalisho, kusudi pia mawazo yetu yaweze kupangwa, Ma mawazo yetu yapangwe ndani ya mipaka ya neno la Mungu. Ni hapo sasa ndipo tunaweza kufuata, na ni hivyo sasa ndivyo tunaweza kupokea baraka nyingi, na tunapaswa kufanya angalisho kama vile lilivyokuwa katika wakati wa Ayubu, na katika wakati mwengine, wakati taifa la Mungu lilipokuwa likikusanyika, wakati wana wa Mungu walipokuwa kukusanyika hapo inaweza kuwa pia nayo ni desturi kwa adui kuweza kuingia pale wakati wana wa Mungu walipokuwa wakikusanyika. Hapo hapo kukakuwa mshangao mkubwa, sivyo? Kuona jinsi pia adui aliingia, na Bwana akamuuliza ye mwenyewe, unatoka wapi? Naye akasema ya kwamba nilikuwa nikizunguka katika dunia, nilikuwa nikienda mahali pote. Na leo angali nafanya hivyo, iko nazunguka katika dunia. Nasi tupashwa kufanya angalisho, ili mawazo yetu siku zote yaweze kuwa chini ya uongozi wa roho wa Mungu, ambayo tupashwa kuwa nayo, ili iweze kuwezekana, weze kuambia kose kitu fulani kicho kipya, ni kwamba anatumikishaka maandiko ili atufanye vilema, kama vile pia Mungu naye anatumikishaka neno lake ili asimamishe wale waliokuwa wamekwisha kuwa vilema. Naweza kupatia akose mfano kutoka neno la Bwana na katika kitendo cha kukamatika. Kama kwa mfano, tunataka tuweze kuishi kitendo cha Mungu na akose Folk, unaanza kutoa kelele na hapo adui anaweza kuja na kunongonea ndani ya sikio la mtu fulani ya kusema oh, Mungu hakukuwa ndani ya hiyo upepo, Mungu hakukuwa ndani ya hiyo kelele. Mnajua nyote, Wafalme wa kwanza sura kumi na tisa wakati Eliya huko, wakati alipokuwa akiishi Bwana, ndiyo inaandikwa inaandikwa ya kwamba Mungu hakukuwa ndani ya hiyo upepo, lakini mnajua ya kwamba hiyo upepo na hayo yote na hiyo kelele ilikuwa imeongozwa na Mungu ili itayarishe mutu huyo wa Mungu kwa yale ambayo ingepasha kufuata kwa mwisho, kwa yale ambayo ipasha kufuata nyuma hiyo upepo na kelele. Mnajua hiyo nyote, mnajua hiyo, mnaona nani? Hivyo ndivyo adui anakujaka na maandiko yake juu fulani ndani ya sikio lako la kiume lakini siku zote ndani ya sikio lako la kushoto so, <laughs> lakini hapo hapo taifa la Mungu linakuwa limefanywa vilema na mabao <laughs> hazizi kunyoroka <inaudible> <inaudible> hawezi kutoka kwenye ku udongo huu. Na adui siku zote alikuwa akitumikisha neno la Mungu, Mungu na kuligeuza alikuja namna gani? Kwa Bwana alikuja na imeandikwa. Na gani kwako, anakuchaka namna gani? Kwangu anakuchaka na maandiko peke yake. Ni hivyo ndipo tunapasha kufanya ngalisho, kwa maana adui, wakati anapotumikisha neno, anataka atuangushe, kama vile lutaka kufanya kuhusu Bwana anataka atushike, atutege mtego sema kwamba mawe haya yageuke kuwa mkate. Nyuma ya siku makumi nne, kila mtu anaweza kuwa na njaa, na kwa sababu Bwana alikuwa na njaa alisema ya kwamba mkate ulikuwa ni wa lazima kwa ajili ya Bwana, kwa Bwana kuweza kuwa na mkate na kuikula. Na shetani alitumikisha neno la Mungu ili aweze kutega Bwana, naye atutega mitego ili aweze kutega tushika na kutuzuiza Tufanye angalisho katika siku hizi, tufanye angalisho, tuuwe macho ili pia mawazo yetu yaweze kuheshimisha Mungu. Mnajua ya kwamba imeandikwa, naamini ya kwamba ndani ya Marko, sura kumi na mbili mstari wa makumi tatu kama ninaishika vizuri ndani ya moyo wangu, au kama nakumbuka vizuri: na upende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote. naweza kusoma. Nataka kusoma andiko hiyo ya Marko sura 12. Marko, sura 12 kwanza kwa mstari wa 30, au tu mstari wa 30, na upende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote hiyo inaweza kutufikia ya kwamba pia kwa moyo wetu wote tunaweza kupenda Mungu, na pia tunaweza kumpenda kwa nguvu zetu zote, lakini tunakosa kumpenda pia kwa akili zetu Zodhi, zote au mawazo yetu yetu na pia sasa mawazo yetu nayo yote, so yanapaswa kuwa katika mipaka na kupangwa katika neno la Mungu, ibaki katika mipaka ya neno la Mungu, na ni hivyo tu ndivyo itaweza kuruhusu Bwana wetu aweze kutupatia yale ambayo tunayohitaji. Kwa maneno hayo, and ya andiko ya Wafalme si wa kwanza sura kumi na tisa, ningependa hapa niweze kusoma kwa mafupi ili pia hiyo nuru iweze kuja juu ya hayo ya kwamba ilikuwa ni Bwana ndiye aliyekuwa amepita mbele ya Eliya, na alikuwa ni Bwana tena ambaye aliyekuwa amefanya mambo hayo yote yaliyofanyika huko, hiyo kelele na upepo, na yeye ndiye aliweza kutayarisha. Bwana aliweza kutayarisha mtumishi wake wa kuishi mambo hayo, ili aweze kumpatia hiyo kitendo cha mwisho cha mazoezi hayo na yote iliyofanyika nyuma ya moto huo. Hapa Wafalme wa kwanza sura kumi na tisa mstari wa kumi na moja naye alimwambia toka usimame mlimani mbele ya Bwana na tazama, Bwana alipita na upepo mkubwa mwenye nguvu uliopasua milima, na kisha anaeleza yote iliyofanyika wakati Bwana alipopita yote yaliyofanyika ndani ya huyo mutu wa Mungu iliumba ndani mwake matayarisho kungoja kuoga, yote ambayo mutu huyo alikuwa na hitaji kwa ajili ya kuishi pamoja na Mungu, kitendo cha mwisho mambo hayo mambo hayo ambayo yalikuwa yakipita mbele ya Bwana, hiyo ilikuwa mambo, ilikuwa ikimtarisha kwa ajili ya kitendo cha mwisho, wakati Bwana angepata kupita mbele yake, ilikuwa ilikuwa ikitarisha ndani mwake, itarisha ndani mwake. Hatuwezi kusema kwamba tushakaishi pamoja na Mungu mambo ya mwisho, lakini tunashukuru kwa ajili ya kila kitendo ambacho Mungu anachotupatia na inayofanya ndani mwetu sasa. Tunashukuru kwa yale ambayo inayofanya ndani mwetu kupitia roho wake. Leo tutaweza kuendelea na mafunzo pamoja na uchunguzi wa neno inahusu ya kwamba tunajua Yesu ni nani. Ilikuwa ni swali hiyo katika wakati ule, lakini pia ingali tena hiyo swali leo, nasi tunataka kwa ajili ya hiyo tuweze kuacha neno la Mungu liweze kutuzungumzia yale ambayo watu wanasema, haituhusu tangu wakati Mungu alipoanza kutuzungumzia. Kutuzungumzia wakati tunapokuwa tumeelewa ya kwamba Mungu anatuzungumzia, hapo sasa tumekwisha kuelewa ya kwamba watu hawana tena kitu cha kutuambia hawana tena cha kutuambia wakati neno la Mungu kupitia roho wa Mungu linapokuwa limefunuliwa kwetu, linapokuwa limeangaziwa kwetu, tunapashwa kuacha yote ambayo iliyo ni matafsiri ya wanadamu. Ni kweli kwa sababu Mungu hakuwaki ndani ya matafsiri. Mungu iko tu katika neno lake. Nasi hatuko tafsiri, lakini sisi tuko matokeo ya neno, kama Kole vile Yesu Kristu alivyokuwa neno liliofanyika kuwa mwili, na ni hivyo pia, na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu, na hivyo ndivyo pasha kufanyika kupitia sisi. Na katika siku hiyo inapasha kuileta siku hiyo inapasha kuionyesha hiyo siku inapashwa kuonyesha kitendo cha Mungu katika ufalme wa Mungu na hiyo italingana na sisi sote, namna gani tunajikamata, namna gani tunapata sehemu kwa yale ambayo inayofanyika kutoka kwa Mungu. Ninasoma hapa ndani ya Zaburi mia moja na ine kama vile neno la kuanzisha ndani ya maneno yetu inayohusu utukufu wa Bwana. Zaburi mia moja na ine kwanza, kwa mstari wa kwanza mpaka mstari wa ine. Hier steht Sifu Bwana e eh, nafsi yangu e eh, Bwana Mungu wangu, wewe ni mkubwa sana. Um, umevikwa heshima na ukubwa. Musaru wa pili, unayejifunika na nuru kama vazi. Unayetandika mbingu kama pazia, anayeweka boriti za nyumba yake ndani ya maji, anayefanya mawingu magari yake, anayetembea juu ya mawingu ya upepo, anayefanya pepo zake wajumbe wake watumishi wake moto wa kuwaka. Mpaka hapa, hili neno leo tunazungumza tuko nazungumuzia kuhusu utukufu wa Bwana, na tutaweza kuwaonyesha kutoka maandiko matakatifu yale yaliyofanyika na kwa sababu gani mambo hayo yangepasha kufanyika hivyo? Ni kusema kwa sababu Mungu, kama vile mwanadamu, ndani ya mpango wake alitaka atuingize, nasi alituingiza pia, mpaka nasi pia tuweze kugeuzwa na kubadilishwe, tuweze kubadilishwe, tuweze kusimama ku tukibadilishwa mbele ya uso wake. Injili 5. Yesu alisema maneno haya 9, na, ach, na kunyanyua macho yake kwa mbingu akasema Baba, saa imefika, tukuza mwana wako kusudi mwana wako akutukuze wewe. Mstari wa pili, sawasawa ulivyompa uwezo juu ya wote wenye mwili, ili, ili, Herr, awape uzima wa milele hainu, wote ambao ulimupa. Mstari wa tatu, na huu ni uzima wa milele, wa kujua wewe Mungu pekee wa kweli na Yesu Kristo ambaye ulituma. Msarwa ine, mimi nimekutukuza nime katika dunia kazi ile ambayo ulinipa nili niifanye nimeimaliza. Tano. Na sasa unitukuze tukuse, Baba, pamoja nawe mwenyewe kwa utukufu ule niliyokuwa nao pamoja nawe mbele ya kuwa dunia. Hakuna mwamini wa kweli ambaye anayeweza kupita pembeni andiko hata moja hapa. Watu waweza kujipangia mafundisho yao na yote ambayo isiyokuwa ndani ya mawazo yao, na wanayachaka pembeni ndani ya mpango wa Mungu, kila neno linakuwaka na nafasi yake Ina... I, iwe ndani ya gano la kale, ndani ya gano jipya, kila andiko, kila shahiri, yote inakuwaka na msimamo wake, inakuwaka na nafasi yake. Na sasa sisi kama tunaweza kushiacha tupangwe katika neno la Mungu, hapo tutaweza kulielewa vizuri na tutaweza pia kulipanga kwa nafasi yake. Mungu iko milele wa milele na milele, ndani ya ukubwa wake, ndani ya nuru yake na ndani ya ukubwa wake alikuwa ndani ya utukufu wake hata milele na milele, milele na milele, huko tangu milele na milele. Na iko hivyo hivyo kuhusu mwokozi wetu, anasema hapa ya kwamba unitukuze kwa utukufu niliokuwa nao karibu nawe mbele ya ulimwengu uweze kuumbwa. Hapo tunapaswa kuelewa kwamba mbele dunia uweze kuumbwa, Mungu alikuwa Mungu alikuwa amekwisha kuwa hata milele na milele mbele ulimwengu uweze kuwa mnacho. Niweze kusoma ndani ya Luka mbili, na kisha tutaweza kuingia ndani ya andiko ingine za Agano Jipya. Utukufu wa Mungu au utukufu wa Bwana ilimaanisha nini? Nanamu na namna gani Mungu ndani ya gano la kale alivyokuwa akijifunua alikuwa akijionyesha ndani ya Luka sura mbili, Luka sura mbili mstari tisa na tazama, malaika wa Bwana ali aliwatokea, na utukufu wa Bwana ukawangazia, wakaogopa sana. Hapa tunazungumzia kwanza hili neno inayoitwa utukufu. Utukufu wa Bwana uliangaa karibu yao lakini Bwana ye mwenyewe alikuwa amelala ndani ya hori la ng'ombe. Alikuwa ametoka ndani ya utukufu wake, alikuwa amevaa sura ya mtumishi, lakini utukufu ukaonekana, kwa sababu Bwana wa utukufu alikuwa amegeuka kuwa mwanadamu. Tutaweza kuona namna gani Mungu tena baadaye aliweza kuambatanisha mambo hayo ndani ya Kristo pamoja na wanadamu, na hiyo ikaweza kuionyesha kwa namna ya kuonekana ndani ya Kristo pamoja na wanadamu. Nitaka niweze kusoma ndani ya lu ndani ya Yohana, Yohana, Yohana sura moja mstari wa kumi na nne. Nataka niweze ku simamia kwa shahidi fulani, kwa sababu ndioweza kusoma andiko nyingi. Yohana sura moja mstari kumi na nne na neno alifanyika mwili akakaa kwetu, er er, tukatazama utukufu wake die utukufu sagt, kama mwana wapekee akitoka kwa Baba amejaa neema na kweli. Tuliona utukufu wake. Leo tunasema, leo tunaweza kuita washuhuda wengi, washuhuda wa, wa kibibilia wa Agano la Kale na Agano Jipya ambao waliokuwa wakitembea pamoja na Mungu, ambao waliosikia sauti ya Mungu, ambao walioona utukufu wake, na ambao waliotuachia na kutupatia hii ushuhuda wa kweli. Sisi hatuko watu wa kufuatana wa na yale ambayo watu wanaosema, lakini tunataka tuweze kusikia yale ambayo Mungu anasema na hayo yaliweza kushuhudiwa pia ndani ya kizazi chetu. Tutaweza pia kurudi na kuyazungumzia wengi, pamoja na utukufu wa Bwana, pamoja na wingu ya kimajabu, pamoja na nuru. Wengi hawakuwa na kitu ya kufanya pamoja na hiyo, kwa sababu walikuwa hawana msingi, walikuwa hawana msingi wa gano la kale na gano jipya na hapo waandishi wanaweza kufika, waandishi walifika, walitaka waweze kuvunja yale yaliyokuwa ya damani, na hawakuweza kujua kitu fulani. Lakini mimi naamini ya kwamba Mungu anafundisha taifa lake, anajulisha taifa lake, naye anawapatia nuru kupitia kweli na Roho Mtakatifu anatufunulia yale ambayo yaliyofanyika ndani ya siku zetu ndani ya kizazi chetu kupitia maandiko na inatuonyesha, tunakuwa na msingi wa Biblia ili tuweze kusimama kwenye udongo wa Biblia, kwenye msingi ambao usioweza kushindwa, neno la Mungu. Tusome Petro wa Pili sura moja. Petro wa Pili sura moja. Hapa mtu wa Mungu anaandika, ambaye aliyekuwa kwenye mulima wa kubadilishwa aliweza kusema maneno haya. Petro wa Pili sura moja, kwanza kwa mstari wa kumi na sita mpaka mstari wa kumi na nane maana hatukufuata hadithi zilizotengenezwa kwa hila wakati tulipowajulisha ninyi uwezo na kuja kwa bwana wetu Yesu Kristo, lakini sisi wenyewe tulikuwa, lakini sisi wenyewe tuliona ukubwa wake. Amina. Hatukusikia tu yale ambayo wengine walikuwa wakisema lakini tulikuwa pale, tuliona utukufu. Ni nini mawazo yako, mawazo yangu? Hapana, utukufu ni nuru ya kimaajabu ambayo Mungu anakaa ndani, na hiyo iko wazi, tutaweza dhim tena kuyaona na kuionyesha kutoka maandiko matakatifu. Kama Stefano anasema ndani ya Matendo ya Mitume sura saba ya kwamba "Niliona mbingu ikifunguliwa, nikaona utukufu wa Mungu, na haikuwa tu maneno lakini aliweza kuona kitu fulani ambacho aliweza kusema ambacho aliweza kuisema ambayo aliweza kutamka. Na Petro naye anasema, nasi tulikuwa washuhuda wa kuona. Kwa hiyo utukufu ya kimaajabu unaweza kusoma Auf stein eingegrabenen buchstabenschrift. Iyo Soch maneno ya ushuda wa an Petro an wa pili sura moja mstari wa kumi na sita inatoka wapi? Inatoka ndani ya Mathayo kumi na saba mstari wa tano na saba. Mathayo kumi na saba mstari wa tano Wakati alipokuwa akisema, tazama wingu la kung'aa likawafunika kwa kivuli, na tazama sauti toka wingu ikisema, huyu ni mwana wangu mpendwa wangu ambaye ninapendezwa naye, sikieni yeye au msikilize. Munaweza kuendelea na kusoma ya kwamba wale waliokuwa pale waliweza kuanguka kwenye uso wao. Petro, Yohana na Yakobo walikuwa pale na pia Musa na Eliya. Utukufu wa Mungu siyo mawazo, lakini ni uhakika wa kiungu kama vile wingu ya inayoonekana na hiyo pia wingu ya kimaajabu, nayo iko ya kiungu, nayo ni ya uhakika na inaonekanaka, na wengi waliweza kuona hiyo wingu. Hiyo nuru ya utukufu waliweza kuona hiyo nuru wakati wote walikuwa na heri ya kuweza kuyaona. Waliweza kuyaona kama vile nguzo ya moto, wengine waweza kuyaona kama vile nguzo ya wingu, wengine waweza kuyaona kama vile utukufu, kama vile nuru iliyokuwa ikiuzunguka Mungu. Mungu anaweza kushifunua kama vile anavyotaka, anaweza kuonekana jinsi anataka, na iliyo lazima ni kwamba aweze kuifanya Haombake mtu fulani au kumuuliza ku mtu fulani kuweza kufanya kitu chake au ku aumbele aweze kufanya kitu fulani, lakini wale wote waliozaliwa na Mungu wataweza kufurahi kwa ku ajili ya ufunuo wa Mungu, na wataweza kuifuata, wataipokea. Tunasoma ndani ya gano la Kale, ndani ya Nabii Ezekieli sura moja, Ezekieli sura moja mstari wa ishirini na sita mpaka mstari wa ishirini na nane. Hizo ni shahidi ndefu. Sasa Ezekieli moja mstari wa ishirini na sita mpaka ishirini na nane. Na juu ya, ya anga iliyokuwa juu ya vichwa vyao ulikuwa mfano wa kiti cha ufalme kama kuonekana kwa yakuti samawi na juu ya mfano wa kiti cha ufalme ulikuwa mfano kama kuonekana kwa mtu juu yake. Tusimambie kwanza hapa muda mfupi, Ezekieli aliangalia ndani ya utukufu na akaona akaona kiti, akaona yule alikuwa kaa juu ya kiti. Nani mweza kunisamehe kama kutoa hii onyo hapa? Hakuona watu wengi kwenye kiti, lakini aliona mmoja mmoja, alikuwa kikaa kwenye kiti, ambaye aliyekuwa akizungumza na aliyesema ya kwamba mbingu ni kiti changu na dunia ni kiti cha miguu yangu mutanijengea nyumba ya namna gani na mahali papumuziko upangu ni pahali gani? Lakini kulikuwa ni mmoja mmoja peke yake, na sio watatu, sio wawili, lakini alimuona Naamini ya kwamba msiwaze kwamba ilikuwa si, si, ni mawazo ilikuwa nayo. Hapana, naamini ya kwamba wanabii wa Mungu walikuwa watu wa kweli, walikuwa, walikuwa mambo ya haki, waliona kweli ya haki, hawakuweza kufanya mazoezi, lakini waliweza pia kuandika kweli ambazo waliweza kuishi ili nasi tuweze kuwa na ushuhuda na ili tuweze kujengwa kwa namna ya kibiblia. Tunaendelea kusoma mstari wa ishirini na saba: Nikaona kama rangi ya karahabu kama kuonekana kwa moto ndani yake pande zote, toka kuonekana kwa viuno vyake juu na juu, na toka kuonekana kwa viuno vyake na chini. Nikaona kama kuonekana kwa moto na kung'aa kulimzunguka, nikaona kama kuonekana kwa moto na kung'aa kulimzunguka, kung'aa sana kulimzunguka. Amina, Mungu aliku, Mungu ni moto wa kulamba, lakini nuru pia ya kung'aa sana. Hiyo hiyo nuru ya kungaa sana ilikuwa ikimzunguka. Hiyo moto, unaona? Tuendelee na kusoma. Kama kuonekana kwa upinde ulio ndani ya wingu kwa siku ya mvua. Vivyo hivyo kulikuwa kuonekana kwa kungaa pande zote. Kuonekana kwa mfano wa utukufu wa Bwana Kuonekana kwa mfano wa utukufu wa Bwana kulikuwa hivi. Utukufu wa Bwana ulionekana kwake, nasi tulionekana utukufu, tuliona utukufu wake. Ilikuwa i nini? Ilikuwa ikihusu nini? Hapa inaandikwa kuonekana kwa mfano wa utukufu wa Bwana kulikuwa hivi wakati nilipouona, nilianguka kifudifudi, nikasikia sauti ya mmoja aliyesema, ya mutu mmoja. Ndugu Frank anasema kwamba ni sauti ya yule aliyekuwa akizungumza, aliyekuwa akisema, alikuwa kisema, alikuwa ni nani? kulisema nini huko? Wakati umesoma ndani ya Luka ilikuwa katika kuhusu wachu, wachungaji. Ndiyo, ilikuwa ni usiku, ilikuwa ni usiku. Walisikia nao sauti, na hapo hapo utukufu wa Bwana ukaonekana na ukaangaa karibu yao, katikati ya usiku. Nuru ulionekana, nuru ilionekana, wingu ulionekana, nuru, mwanga kubwa ikaonekana kwa wale ambao waliokuwa wakingoja faraja la Israeli. Nani aliyemona? Nani aliweza kuishi? Nani aweza kuishi? Watu ni watu ambao Mungu alikuwa akijua ya kwamba wangepashwa kushukuru kwa ajili ya hiyo. Waliweza, hawakuweza kuwa na kitu cha kutafsiri au kueleza, lakini waliweza kuamini, waliweza kufurahi furaha kubwa um, ikatangazwa habari njema itakayokuwa kwa mataifa yote kuwa chanzo ya furaha kubwa. Ningependa ni leo niweze kuwa na kuona kwa Kibiblia, ili tuweze kuona kwa namna iliyo wazi, namna gani Mungu alivyoweza kushigawa katika hii mambo yote, akatoka katika hali ya kimbingu ki akaingia katika hali ya kidunia ili aweze kutoa wanadamu kutoka hali yao ya kidunia ili aweze kuwachukua katika hali ya mbingu. Yote ambayo Mungu anayofanya inakuwaka na lengo na sababu, inakuwaka na maana kubwa na inakuwa na lengo kubwa ambayo inayoenda mbali na wakati na inaingia mpaka katika umilele na itadumu huko katika umilele wote. Ni hivyo ndivyo ilionekana kuonekana kwa Bwana. Ezekieli moja sura ishirini na nane, Bwana alionekana alionekana katika katika nuru Bwana, nuru hiyo ndani ya hiyo utukufu. Lakini kulingana na Luka sura mbili, utukufu ulikuwa umeshuka ulikuwa umeshuka, umeshuka kutoka juu, lakini yule wa utukufu alikuwa amekwisha kufanyika kuwa mwanadamu, na ijapokuwa hayo yote utukufu ulikuwa hauko mbali. Mut, tuendele na kusoma ndani ya Ezekieli sura tatu mstari wa kumi na mbili. Nasoma tu kwa utashi andiko nyingi, ili tuweze kujua ya kwamba imeandikwa hivyo, ilikuwa hivyo Ezekieli sura tatu mstari wa kumi na mbili. Halafu Roho ikaninyanyua nikasikia nyuma yangu sauti ya mashindo mkubwa ikisema, na utukufu wa Bwana nikasikia sauti ikisema, utukufu wa Bwana usifiwe toka pahali pake. Aliyaona aliyaishi, wangapi wanaweza kukumbuka kuhusu ushuhuda wa Bwana samani kuhusu ushuhuda wa ndugu Branham huko juu ya mlima ka, kaskazini mashariki mwa, mwa Tukson Arizona, Amerika. Wakati hiyo upepo ulikuwa ikipita, ilirusha pia mamyamba na kisha hiyo kitu kikafanyika katika milima kubwa, wakati hata mashina za miti niweza kuongolewa na pia hata miamba ikapasuka. Ndiyo, lakini Mungu alikuwa bado kuja katika hiyo utukufu, au katika samani, katika hiyo upepo, lakini kwa mtu huyo Mungu alitaka, Mungu alitaka ili aweze kumwingiza katika kitendo cha uga, ili aweze kuwa katika uga. Nawaza na, na kwamba Mungu anataka na sisi sote, wakati ndugu wakati gani Mungu alipozunguza na ndugu Branham? Wakati gani pamoja na nabii? Wakati gani alikuwa kwanza akiwaweka katika msimamo au hali ya woga mbele yake, wakati angeliweza kuwaweka katika hali kama hiyo, ili waweze kuwa tayari kuweza kutoa viato vyao na kusema ya kwamba wako katika mahali patakatifu, kwenye udongo takatifu, kwa sababu pale ndiyo Mungu anajifunuaka. Tunaweza kujifunua tunaweza kushuhudia kwamba Bwana ni yule yule angali anabaki tena yule yule yule yule yule yule milele na milele. Nashukuru, nashukuru kwa Mungu aliye hai, kwa sababu Mungu aliye hai ndani ya kizazi chetu, hatukusikia hatukisemeka, lakini pia kulikuwa mtu wa Mungu, nabii wa kweli wa Mungu ambaye Bwana aliweza kutumikishia kama vile kinywa, ili aweze kutangaza neno. Nasoma hapa neno hili ndani ya Ezekieli sura tatu sasa mstari wa 22 na 23. Ezekieli sura tatu mstari wa 22 na 23. Na mkono wa Bwana ulikuwa juu yangu pale. Akaniambia, simama uende kwa inchi sawa na nitasemezana nawe pale. Haleluya! hapa hapo nitasemezana na wewe halafu nikaondoka nikakwenda kwa nchi ya ya bonde au ya sawa, natazama utukufu wa Bwana ulisimama pale kama utukufu niliyoona kwa mto Kebari, Nikaanguka kifudifudi. Wapendwa wangu, siwezi kufanya kitu kingine ila kuweza kupatia Mungu utukufu, heshima na pia. Ndani ya wakati wetu alishuka kwenye dunia hii benit. na akajionyesha kwa namna ya kimaajabu kwa kiwango ambayo wale ambao hawange aliweza kuamini na kama aweza kuamini nao tena wasi wake tena na masababu nyuma ya hiyo. Unajua, niliweza kuileta hapa pamoja nami picha, naamini ya kwamba mutaileweza kuelewa nyote ya kwamba picha hii ni, hii ni, ni huo utukufu mmoja wa Bwana, hiyo nuru moja hiyo wingu moja ambayo ndani yake Mungu ndani ya Agano la Kale ndani ya Gano jipya aliweza kujifunua kwa mfano kwa Saulo kwa njia ya kwenda ga Damasko. Leo nina magazini ya live pamoja nami, au maneno ayo yanayosema kuhusu wingu. Inaandikwa hapa. Nina hii magazini ya sayansa, naweza kuileta pia iliyo ndani picha iliyo kwenye hii picha iliyo ndani wingu ilionekana tarehe 28, mwezi wa mwezi wa pili, iliyo hapa kwenye kifuniko. Mungu ndani ya kizazi chetu alijionyesha, na sio tu maneno lakini alionekana. Ilikuwa ni kitendo cha Mungu, ilikuwa ni kitendo cha kimaajabu cha Mungu ye mwenyewe. Sasa kwa sababu gani? Kwa sababu ya lengo gani? ili tuweze kuchukuliwa katika msimamo wa oga mbele ya yale ambayo Mungu angepaswa kusema baadaye, ili aweze kutuleta katika msimamo wa oga mbele ya hii ujumbe, ili tusiweze kuitafsiria au kuitafsiri, tusiweze kuleta matafsiri zetu au kuweza kuifanya kitu fulani cha kusema kwamba hii, hii hii tunaamini hii, hii hatukubali, hii tunakubali, hii hatukubali. Lakini msinisikie vibaya kama nisema hivi, lakini watu ambao walio na msimamo kama huo wanaweza kutu, wale wanaochagua kitu ambayo wanaweza kuchagua na, wa, wale wanaochagua yale ambayo wanaweza kuamini na vingine hawawezi kuamini, watu hao Mungu hawezi kufanya kitu pamoja nao. Lakini walifanya nini? Walianguka kwenye uso zao. Watu walioona utukufu wa Mungu walianguka kwenye uso wao. Nakumbuka mazoezi ambayo ndugu Branham alikuwa nayo wakati wa ndugu wengi walipokuwa wali huko na wakati alipokuwa amekwisha kutoa unabii juu ya upande wa magharibi wa Marekani na aliweza kusema kwamba ndugu, mwanguki kwenye uso zenu. Alikuwa amekwisha kusema neno hilo, ni hapo hapo utukufu wa Bwana, wa Bwana, Mungu, wa Bwana uwepo wa Bwana wa Mungu ukaonekana pale. Wapendwa wangu, tunapasha kuelewa ya kwamba tumesonga sana tumeenda mbele sana. Hatuko tena kwa mwanzo wa wakati, tuko kwa mwisho wa wakati. Mungu sasa anatuagiza heshima mbele yetu sisi wenyewe, mbele ya neno lake, mbele ya yote anayofanya. Anataka ili tuweze kuamini, anataka ili tuweze kumpokea, na ili sote pamoja tuweze kusonga mbele Toka ujumbe huu wa kiungu inaomba kwa mwisho kitu fulani, um kiweze kuwa kimefika, kimeonekana, ni kusema kama vile matokeo, msema taifa la Mungu, kanisa la wazaliwa wa kwanza, kanisa la wazaliwa wa kwanza ambao watakao onekana katika hii kitendo cha mwisho waweze kuitwa kutoka, na kwa neema ya Mungu tunaweza kuwa sehemu ya hiyo. Ona kisi ni ajabu, kwa sababu tuliko na neno la Mungu na kwa sababu tunaweza kusoma, ndiyo Mungu ashake kuifanya hapa na huko na mahali pengine pote. Mwache niweze kusema kuhusu Musa. Musa alikuwa haiko moja wa manabii wakubwa, lakini aliweza kutoa nabii akisema kwamba nabii kama mimi asema kwamba Bwana Mungu ataamsha nabii kama mimi toka wandugu zenu. Kutoka kutoka Kutoka sura makumi tatu na tatu inahusu utukufu wa Mungu. Kutoka makumi tatu na tatu hapa ni mstari wa kumi na nane akosi tunaweza kuona andiko nyingi kutoka makumi tatu na tatu kwanza kwa mstari wa kumi na nane akasema unionyeshe ninakuomba utukufu wako mstari wa kumi na tisa Bwana akasema nitapitisha wema wangu wote mbele yako, na nitatangaza jina langu mbele yako, na nitaonyesha neema kwake ambaye nitamuonyesha neema, na nitarehemu yeye ambaye nitamrehemu. Akasema huwezi kuona uso wangu, kwa sababu mutu hawezi kuona uso wangu na kuishi. Bwana akasema tazama, pahali ni, ni, pa, ni hapa karibu nami, na utasimama juu ya mwamba. ishirini na mbili na itakuwa, wakati utukufu wangu unapopita, nitakutia pahali pa mwamba uliopasuka, na nitakufunika na mkono wangu hata nitakapopita. Nitakapokuwa nimekwisha kupita, na nitaondosha na nani, nitaondosha nani mkono wangu, na utaona mgongo wangu, lakini uso wangu hautaonekana. Kama vile livyo hapa, ombi likuwa namna gani? Likuwa ni kwamba acha niweze kuona utukufu wako. Hapa tunazungumza kuhusu utukufu wa Bwana. Ilikuwa ni ombi la Musa hapa. Musa aliona pia utukufu wa Bwana. Bwana yeye mwenyewe alikuwa amefunikwa ndani ya hiyo nuru, hiyo mwanga kubwa, ndani ya hiyo ukubwa, ndani ya hiyo nuru kubwa. Musa akaona hiyo utukufu ukipita karibu yake. Lakini wapendwa wangu, ndugu na dada wapendwa, warafiki wapendwa wote, yote inayotoka kwa Mungu inakwaka uhakika kama vile Mungu ye mwenyewe naye ni uhakika. Hiyo mazoezi yangepashwa kutuweka bidii na kutuweka nguvu katika imani ya kwamba Mungu unaweza kumwishi kwa namna gani. Hatuwezi kuingia katika kazi ya Musa kazi yake ilikuwa ni tofauti na yetu, na sio katika kazi ya, ya, ya Elia. Kazi yake naye ilikuwa tofauti na yetu, na sio katika kazi au kutumwa kwa ndugu Branham, naye alikuwa ni mtu aliyekuwa tofauti na sisi, lakini alikuwa ni mtu mwengine. Lakini tunaweza kupitia hayo yote kushota baraka kwa yale ambayo Mungu aliyofanya, tunaweza, tunaweza kushota ndani baraka, tunaweza kusema amina, kwa hiyo na kuweza kukubali hiyo na kuipokea nakosi, tuweze kusoma na tuweze kusikia kwamba Bwana kwa namna ya kimaajabu naye alijifunua, na hapo sasa, wakati unaposikia hiyo, moyo wetu unashangilia na unasifu, wakati napohusu na mambo ya kidunia hii, na pia mahubiri pale, kuna kuwaka hesabu nyingi. hesabu nyingi ya wainjilisti huko Marekani ambao wote wanayojua wa vizuri wanayojua namna ya kufanya business lakini wakati napohusu mwito ambao Mungu aliyopatia mtu na kuweza kutambua siku na saa na mwaka na tarehe na siku hapo sasa inaweza ku lakini kuna mtu anaweza kuwauliza wakati gani Mungu alipowaita wakati gani? Lakini kulikuwa mmoja ambaye Bwana aliweza kuita na mnajua kwamba alikuwa ndani ya chumba, lakini hapo hapo alipokuwa wakati ndani ya chumba, nuru kubwa ya kung'aa sana ikaingia katika chumba hicho. Na swali ya kwanza aliyouliza, kuna mtu aliye hapa anayengaza chumba hiki na taa? Na hivyo ndivyo aliweza kuuliza. Aliweza kuona mahali ambapo nuru ilikuwa ikitokea. Ilikuwa ikitokea juu, na hiyo nuru ikangaa ndani ya chumba, na kisha akatazama chini, akaona miguu ya yule ambaye aliyekuwa akitembea ndani ya hiyo nuru. Na akamwambia, akamwambia kwamba nilitumwa kwako kutoka uso wa Mungu, siyo kitu fulani alichoumba alichoitengenezea, lakini hiyo ni uhakika wa kiungu ndani ya siku zetu, na pamoja na hiyo ilikuwa ikiambatanishwa na kutumwa kwa kiungu, kulikuwa utaratibu wa kiungu, kulikuwa mwito wa kiungu, kutumwa kwa kiungu, kusimamishwa kwa namna ya kiungu. Hapo hatuna hitaji ya kushuhudiwa namna ya ingine ya kiungu, lakini hii ushuhuda wa kiungu shaka shuhudiwa kwa kipimo kubwa na kwa namna nyingi, na ijapokuwa tungana ngoja ili Bwana aweze kushuhudia kila ahadi, kila neno, kila mahubiri kwetu kupitia sisi lakini tuwe wazi na tuwe wenye haki. Hiyo siyo kitendo cha kimaajabu cha Mungu ambayo iliyoweza kutukokota iliyotuzungumzia iliyo tufanya kuwa makini kuweza kusikiliza, tuweze kutenga masikio, tuliweza kusikia. Na sio mtu aliyeonekana, lakini mtu aliyekuwa ametumwa na Mungu alionekana, akiwa na ujumbe wa kiungu, ujumbe kutoka kwa Mungu. kwa sababu gani? Kwa lengo gani? Ili aweze kuutaarisha taifa, taifa lilioutaarishwa kuweza kuwaita kutoka na kuweza kuongozwa kwa Bwana ili aweze kufanya tofauti katikati ya wale wanaotumikia Mungu na wale wasiomtumikia. Mnajua nyote ndiko hilo, inaandikwa ndani ya Malaki sura tatu sehemu ya kwanza, inazunguza kwenye mstari wa kwanza, inalinganishwa na Yohana Mbatizaji. Atatayarisha njia ya Bwana na ataenda mbele yake ili aweze kumtayarishia njia, lakini wakati anapokumbuka sehemu ya pili mbali kidogo inaandikwa ya kwamba wale wanaoogopa Mungu walikuwa wakizungumziana, na Bwana alikuwa akiwasikiliza, na andiko ya kumbukumbu ya ukumbusho kaandikwa mbele yake kwa wale wanaoogopa Bwana na kuheshimu jina lake. Na kisha inaandikwa nanyi mtaona tena, mwenye haki mtaona tofauti katikati ya mwenye haki na mzalimu, yule anayetumikia Mungu na siye mtumikia. Na nyuma ya hiyo kuna kuja hii hadi ya nguvu ya kwamba mjue ya kwamba ninawatumia nabii Elia, mbele ya siku kubwa ya kuogopesha Bwana iweze kufika. Hiyo yote inatushangaza, hiyo yote inawashangaza kuona gisi Bwana ndani ya upepo kali aniweza kupita pembeni, ndipo na namu niweza kutushangaza, kwamba Mungu anaweza kutuzungumzia kupitia namu yake ya kimaajabu, na kwa namna ya kimaajabu tena, za kutuambia tena mpya, tena mpya, tena. Hiyo haini shangazaki, lakini hiyo inanifurahishaka na ndani mwangu munakwaka oga ambayo inayonishika na iliyo nishika nishaka isema kuna mambo mengi liweza kunishangaza wakati posikia. Wakati ndugu Brandamu alikuwa akiwa hai, niweza kuingia katika makusanyiko yake wakati ndugu Brandamu alikuwa akihubiri na yale ambayo alikuwa kifanya na hiyo mwito wa hapo hapo na kutumwa kwa hapo hapo ambayo ilikuwa ikiambatanishwa na kazi yake na kutumwa kwake, hayo yote ilikuwa ikinishangaza sana. Kuweza kuona gisi watu vipofu walikuwa wakipata kuona, ilikuwa ni ya majabu sana, ilikuwa ni kubwa sana. Lakini mnajua Mungu hafanyake tu maalama na maajabu, na alikuwa akisema nini? Ndugu, namna kisema ya kwamba Bwana anatoaka alama na kisha baadaye anasikilizisha sauti yake, sauti yake ili wale wote walioona alama waweze kuvutwa, waweze kukokotwa nia yao kwa yale ambayo pesha kufuata, waweze kuwekwa katika msimamo wa haki kwa yale ambayo pesha kufuata. Baadaye sauti ya Mungu inasikilikana kupitia neno lake. Musa aliuliza, niruhusu niweze kuona utukufu wake, ya utukufu wako na Bwana akamwambia nitaonyesha, mbele ya macho yako uwema wako uwema wangu wote, tisamani, na nitaweza kutangaza kwa sauti kubwa mbele yako jina la Bwana. Kama tunaamini ya kwamba Mungu ndani ya utukufu wake alijifunua, na hapo sasa inaomba pia jina lake nalo liweze kuwa limejoshwa kweli. Kama ndugu Branamu angeliweza kuonekana bila kujua jina gani ambalo Mungu alijifunua ndani yake, katika gano jipya, kama hangeliweza kutuambia jina hilo ni nini, ingeweza kuwa akose kitu fulani cha kipekee ndani ya ujumbe. Hapana, lakini pia Mungu alijulisha alijulisha pia jina lake, kama vile anasemeka hapa ya kwamba nitatangaza mbele yako jina la Bwana. Ona jinsi ilikuwa ya lazima sana kuweza kujua jina la Bwana la agano na namna gani ndugu Branham aliweza kujiri, aliweza kupata wadui wengi, aliweza kupata wadui wengi kwa sababu aliweza kuonyesha uungu, aliweza kuonyesha uungu wa utukufu wa Bwana wetu Yesu Kristo, na wengi wakao kumwambia kwamba tunajua kwamba wewe ulikuwa mtu wa Mungu, lakini ya kwamba we acha mambo hayo, wakao kumwambia kwamba wewe acha mambo hayo kwamba usiyahubiri From here, kitu gani kimpasha kuacha? Yale sio kwa ya Mungu, tumpasha kuacha, lakini yale inayotoka kwa Mungu, na hiyo ndio tulisikia, na hiyo ndio tumpasha kukuwa nayo. Ningehitaji ili to jina tofauti ndani ya hizi tafsiri zote, wangeweza kose kuweza kuwa, waliweza kuziacha zimeandikwa ndani ya Biblia majina za za majina za Kiebrania waliona soma ndani ya Kigreki wanaweza kusoma is curious au feios. Ingekuwa vema kama za kuwaziacha hizo majina zote katika hizo ma, matafsiri ma, ma zake zote katika lugha ya ki, ya Kiebrania au kama vile inaandikwa Adonai. Yote ilikuwa ni majina tofauti, iwe Elohim iwe Yahweh. Na pia ndani ya Agano Jipya tunasoma maneno inayo sema kuhusu Kigiriki nayo sema Kigiriki ndani ya Kigiriki Yesu ilikuwa inamaanisha ndani ya Kiebrania Yashua. Ndani ya gano la kale ilikuwa je ahash ah, yawe yawe yawe mo, mokozi. Mokozi leo tunasema ni Yesu. Ingekuwa vema kama ziweze kuacha katika matafsiri zake za Kiebrania. Ingekuwa vema tuweze kujua kwamba Yawe ndiye mokozi. Yawe ndiye tunayejua kama vile Yesu. Yesu maana yake Yawe mokozi. Lakini kujitawala kwa Mungu izokamata mambo yote nasi akosi atuweze kulinganishwa na hiyo au kuikamata katika ujinga au katika hii matafsiri za Biblia, lakini wanaweza kupita mambo hayo yote pembeni, ili kwa taifa la Mungu iweze kujulishwa tu kwao na si kwa andiko tu, lakini kupitia ufunuo wa Roho na hizo kweli za, za za kwanza ziweze kujulishwa kwa taifa la Mungu. Na kama sivyo kila mtu kila mwenye akili yote angeweza kuiweza kuijua kuiwe, ameikusha kuijua kila mtu angeweza kuijua, akose ni hivyo hivyo. Sasa yule anayeweza kuijua ni yule ambaye Mungu anaifunulia. Hapa Musa alitaka aweze kuona utukufu wa Bwana, alitaka aweze kuona, kuona. 22, na aliweza kuona Musa 22, inaandikwa na itakuwa wakati utukufu wangu unapopita kutoka makumi matatu na tatu Musa 22 nitakutia pahali pa mwamba ndiyo kwanza alisema kwamba juu ya mwamba, na kisha atamwingiza ndani ya mwamba. Isaya anasema ndani ya shimo la mwamba. Nasi nas tulichos, tulichongwa kwenye mwamba, tulichongwa kwenye mwamba. Yesu mwamba wa ukovu, tulitoka kwake, tulitoka ndani yake, tuliumbwa ndani yake, tuliunganishwa pia kwake tukabatizwa ndani yake, yeye ndani yetu, nasi ndani yake. Ilikuwa ni yote, ilikuwa imefichwa ndani yake. Hakuna kitu, kitu ambacho kimepashwa kupitwa ndani ya pembeni yake. Kama sasa sisi ndani ya imani tunaweza kuwa tumetoka ndani ya Kristo, tunapashwa kufichwa, tunapashwa kukimbilia ndani yake, tunakuwa katika ulinzi, tunaingia katika pumuziko ndani ya Mungu wetu, ndani ya hiyo mwamba wa ukovu hakuna kitu kinachoweza kutufikia. Basi Mungu atupatie neema yake, ili tuweze kuingia ndani ya Kristo na tuweze kuwa ndani yake. Naweza kusoma pia ndani ya Kutoka makumi tatu na ine. Na pia neno linalojulikana vizuri na sisi Kutoka makumi tatu na ine hapa inaandikwa kwanza kwa mstari wa 29. makumi mbili na tisa na ilikuwa wakati Musa aliposhuka katika mlima Sinai pamoja na mbao hizi mbili za ushuhuda mkononi mwa Musa. Wakati aliposhuka toka mlima, Musa hakujua ya kuwa ngozi ya uso wake iling'aa kwa sababu ume umesema naye Mnajua nyote hiyo habari. Musa alifunika uso wake kwa sababu utukufu wa Bwana ulikuwa umeacha kwenye ngozi yake kwenye uso wake, mwanga kubwa, nuru kubwa kuangaa, na Waisraeli hawangeliweza kumtazama, hawangeliweza kumwangalia. Utukufu wa Mungu unaweza kuji angaza na kuonekana kwa wale ambao walioweza kupata neema ya kuweza kuona utukufu wa Mungu. Sasa unaweza kuniambia na sisi ndugu Frank, na sisi pia ndugu Frank, sasa namna gani tunapangwa? Tunataka tungoje nini? Tunapaswa kutarajia nini nasi? Kuna kitu fulani kiweza kuonekana kwetu, kama tunaweza kuona utukufu wa Mungu? Ndiyo, ndiyo, tutaweza kuona nasi, tunaweza kuishi pia utukufu wa Mungu, ndiyo Akose asio hapa chini duniani, lakini huko huko, akose ndani ya utukufu hapa. Tunayamini, tunaamini yale ambayo Mungu aliyotuahidi, na hayo Paulo aliweza kuyasema akasema kwamba yale ambayo jicho walikuwa bado kuona, yale ambayo sikio haikusikia, yale ambayo ikupanda kwenye moyo wa mtu, hiyo ndiyo Mungu aliyotayarisha kwa wale wanaompenda. Lakini utukufu wa Mungu ni uhakika, ni nuru, ni mwanga, ni ajabu, ni ukubwa. Nisema hapa na ninaweza tena kuirudilia niliona mara moja ndani ya maisha yangu, tarehe moja mwezi wa, wa kwanza mwaka elfu moja mia kenda makumi nane na moja mwezi wa kwanza tarehe moja mwezi wa kwanza makumi nane na moja niweza kuisema na niweza kuonyesha waziwazi na niweza kusema yote ambayoweza kuishi wakati hiyo, kundi kubwa lokuwa ikivaa mavazi meupe kwa namna ya utukufu tulipokuwa tumenyakuliwa na nilipoona kama vile piramidi katikati kwa kwama vile magunjwa kadogo nasiyo sana angeliweza kuiona, lakini an nuru ya kungaa nuru ya kungaa kama unavyo vile unavyoiona, ilikuwa ikilinganishwa kama vile iko katika kama vile teluji nayoanguka hapo hapo, ilikuwa ikiangaa katika nguvu zake zote, kwenye kama vile unavyoangalia kanye Am theluji ambayo inayoanguka iko kama vile theluji inayoanguka, mshaka kuiona hiyo, mshaka kuiona hiyo, ilikuwa hivyo, ilikuwa ya kungaa sana, ilikuwa ya nguvu sana, ilikuwa ya nyingi, lakini ya hapo hapo, ilikuwa kama vile kuwa pale, ilikuwa kama vile ndani uzima, mlikuwa kama ndani ya hiyo nuru, mlikuwa uzima, na hiyo ilikuwa kama vile kristal. Na hiyo nuru ilikuwa ikipenya katika mambo hayo yote, ilikuwa ikiingia ndani, ilikuwa haikuwa iki, ikibakia juu, lakini kwa ikipenya, ilikuwa ikiingia iki ndani na ikushasambaza mbali pote katika ulimwengu mzima. Ndio niliona utukufu wa Bwana, niliona utukufu wa Bwana, ndio niliona niliona, hiyo iliweza kunifurahisha sana. Niliweza kushukuru Mungu sana. Unajua kama vile ona gisi, ona gisi inaweza kuhuzunishwa sana wakati ndani ya mwili wangu hapa duniani ilikuwa ni kukata tumaini kubwa ndani ya maisha yangu, lakini tron, kama vile Bwana, mimi niliye mtumishi mnyonge sana katikati ya watumishi wake, lakini sasa baadaye niweza kunipatia faraja, akanipatia nguvu, ndipo niweza kupata. Siwezi kusema kwamba nilikuwa ni faraja kidogo, lakini kwa ni faraja kubwa kwamba niweza kuona kwanza unyakuo na kisha nikaona kubadilishwa kwa mili na wakati, pokuwa nikisema ya kwamba ninajua ya kwamba nitaweza kupata sehemu katika unyakuo. Na wandugu walikuwa wakizunguza pamoja nami, walikuwa wakiwaza ya kwamba unyakuo ulikuwa umekwisha kufanyika. Nikamwambia ha, wakati wote ningali hapa duniani unyakuo haujawahi kufanyika bado, au haujafanyika bado. Na hapo wakakasirika, akaniambia, huyo ndugu akaniambia, sasa wewe unawaza kuhusu nini? Kuhusu wewe unajiwazia nini kuhusu wewe mwenyewe? lakini hapo hapo niweza kusema shi, ndani mwangu mwenyewe nawaza ya yeah, kwamba nataka niweze kunyakuliwa. Haleluya, Mungu wetu aweze kusifiwa. Nataka niweze kunyakuliwa, hiyo ndiyo neno langu na siyo neno la kiburi. Naisema kwa sababu Mungu aliwetuahidi na kwa sababu alituonyesha na kwa sababu tunaamini tuna, tuna, nasi tunazungumza na tunajua yale tunayozungumza. Wakati tunapozungumuza kuhusu nuru, kuhusu utukufu wa Bwana na utukufu na makubwa ya Bwana, maajabu ya Bwana, mtaweza kuona andiko ngapi za Biblia ambazo zinaweza kukucha tena, iwe nyuma mchana wakati huu, au tena leo, au mbili au tatu, ambayo tunaweza kusoma ndani ya kutoka, kutoka sura makumi ine hapa tunasoma Kutoka makumi ine mustari wa makumi tatu na ine kisha wingu lilifunika hema ya kusajiko, na utukufu wa Bwana ukajaza hema 14. 14 wasema, basi Musa alipomaliza, wakati Musa alipomaliza kazi, ndipo mm. utukufu uushuka, wa Bwana ulishuka ukafunika imalote. Wapendwa, mfanye angalisho kwa kila, kila neno, mfanye angalisho kwa kila andiko kwa kila, kila matamshi ambayo itaweza so kufuata katika ka. hizi shariti, tutaweza kusoma tuweza kufanya mak makini sana sana, narudia tena Makumi tatu na ine. Basi Musa akamaliza kazi hii. Kisha wingu lilifunika hema ya kusanyiko. Na utukufu wa Bwana ukajaza hema. Makumi tatu na tano. Wala Musa hakuweza kuingia katika hema ya kusanyiko kwa sababu wingu lilikuwa juu yake. Na utukufu wa Bwana ulijaza hema. Ilikuwa ya kuonekana nuru hiyo ukubwa ya kung'aa sana, nayo hangi iliweza kuingia, hangi iliweza ud kusoma, hangi iliweza kuingia. Endele na kusoma hapa. Msaba makumi tatu na sita na wakati wingu uliponyanyuliwa kutoka juu ya hema, wana wa Israeli wakakwenda mbele katika safari zao zote, lakini kama wingu lisiponyanyuliwa, hawakusafiri hata siku liliponyanyuliwa. Kwa maana wingu la Bwana lilikuwa juu ya hema kwa wakati wa mchana, na moto ulikuwa ndani yake wakati wa usiku. Munaelewa, hii yote mbele ya macho ya nyumba ya, ya nyumba ya ya nzima ya Israeli katika safari zao zote. Mnaona, munaelewa, kuelewa hapa, mchana ulikuwa ukiendelea. Munaelewa, hapa usiku ulikuwa ni nguzo ya moto. Oh, Mungu aliweza kuacha haya yote weze kuandika. Aliweza kupanga mambo haya kwa namna ya kimaajabu. Iko wazi na inaandikwa kwa ajili yetu na kwamba pia mjinga hawezi kupotea. Mara ngapi ndugu Branamu aliweza kuzungumza kuhusu wingu na nguzo ya moto, aliweza kui aliweza kuyasema pia ya kwamba hiyo rangi saba tofauti iliyokuwa katika upinde hiyo rangi ya moto ilikuwa nyingi sana kuliko hizo marangi zingine zote, ilikuwa kubwa. Aliweza kuionyesha waziwazi yale ambayo alioona na ilikuwa ni wingu. Kama ingekuwa ni wingu aliweza kusema kwamba ni, ni wingu, lakini kama wingu hiyo ilikuwa imeingia ndani moto, aliweza kusema pia hiyo nayi ituweza kuyojesha pia. Sasa hivi Bwana Mungu anaweza kushifunua kama vile anavyotaka, hata weza kuomba ruhusa mtu fulani, lakini tunashukuru kwa sababu alijifunua. Musa, kwa wakati ule, aliweza kuishi hiyo, aliweza kuyaona kwa sababu gani? Mungu aliweza kuambia dubranamu ya kwamba kama vile Musa alivyopewa alama mbili na hivyo hivyo Jesus, na wewe pia unapewa alama mbili. Kama hawaamini alama ya kwanza, wataamini ya pili. Wangepashwa kuamini ya pili ndiyo. Musa alipokea alama hizo mbili, ili Israeli waweze kuamini ya kwamba kwa Mungu alikuwa amewatumia Musa, alikuwa amemtuma kwao, shaka kusema hapa sasa hivi wengi nimekusha kusema sasa hivi wengi wanaamini ya kwamba Mungu alituma ndugu Branham, lakini nani anayeamini ya kwamba alikuwa ni mtu aliyekuwa amehaidiwa na Mungu mbele ya kwamba alikuwa nabii aliyekuwa amehaidiwa katika Biblia? Lakini wakati watu wanapashwa kukubali hiyo, hapo sasa shurti inapashwa kuja juu yao. Hapo sasa, wanapaswa kushurudishwa, wanashurutishwa yale, wanapaswa kushurutishwa ya kwamba wanapaswa kuamini yale ambayo mtu wa Mungu anasema kwa jina la Bwana, hayo haukosi waweze kuikubali, lakini siku moja wanapaswa kukutana na hiyo hakika na hiyo kweli. Hakuna mtu hata mhubiri mmoja ambaye atakayepita pembeni ya yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya wakati wetu, siku moja wataweza kutoa ripoti kwa ajili ya mambo hayo, hawa jinsi wakubwa wale wote ambao wakuweza kujua ndubura mara kwa mara alikuwa ni mtu wa Mungu. Siku moja wataweza kutambua hii hakiku hakika wa kiungu na wataweza ku, wataweza kuiweka mbele yao. Wataweza kuwauliza, "Mulifanya nini kuhusu yale niliweza kuwapatia? Mliweza kuweka mtu huyu ambao niweza kuwapatia, niweza kuwatumia. Mkamuweka pembeni, nyumbani niweza kupatia ujumbe. Mkajowaeka pembeni, mkajowaeka kwa nafasi ya mbele, mkajowaeka mbele. Mkaweka mtu wa Mungu pembeni wakaweza kutupa neno la Mungu hawakuweza kupokea hawakuweza kupokea kupo, kupona kwa taifa la Mungu lakini siku moja kutakuwa siku ya, ma, ya malipizi ya ghadhabu siku ambayo Mungu ataweza kulipa malipo wakati hiyo ushuda itakayosema ya kwamba niweza kuwapatia hiyo ushuda msomo makumi tatu na nane msomo wa makumi tatu na nane kutoka makumi nne kwa maana wingu lilikuwa kwa kuwa wingu la Bwana lilikuwa juu ya hema kwa wakati wa mchana na moto ulikuwa ndani yake wakati wa usiku, mbele ya macho ya nyumba nzima ya Israeli katika safari zao zote. Ilikuwa wakati gani? Ilikuwa wakati gani? Lakini sio tu kat... na sio tu juu ya nabii, lakini ilikuwa ikionekana juu ya nyumba yote ya Israeli ndani ya ombi la unabii, ndani ya Zekaria inayosemeka kuhusu ya kwamba anapasha kuwapatia wokovu, ili aweze kupatia taifa lake ujuzi wa wokovu au kujua wokovu, nuru kwa ajili ya kuangazia mataifa ili aweze kuangazia mataifa mataifa zote malugha zote na makabila zote ale utapasha kuita watu kuweza kutoka kuweza kuwaleta kwa Mungu, na sio mafundisho lakini kweli waweze kuja kwa Bwana. Ni wao ndio wataweza kufunuliwa yale ambayo iliyofanyika ndani ya wakati wetu, nao wataweza kwa neema ya Mungu kuweza kutambua neno la Mungu na kazi ya Mungu, na wataweza kupanga mambo yote kwa damu ya Biblia. Kwa sababu wao wenyewe watakuwa wamekwisha kushaacha wapangwe na Mungu kwa namna ya kibiblia. Nasoma tena Hesabu, Hesabu, sura ishirini. Hesabu, sura ishirini, mstari wa sita. Hapa imeandikwa mambo haya. Hesabu, sura ishirini, mstari wa, wa sita. Musa na Haruni wakatoka katika makutano wakakwenda hata mlangoni mwa hema ya kusanyiko, wakaanguka kifudi kifudi, na utukufu wa Bwana ulionekana kwao. Utukufu wa Bwana ilikuwa ni nini? Ni hiyo wingu ya kimaajabu ambayo iliyokuwa ikisindikiza taifa la Israeli, ni iliyokuwa pamoja na Israeli katika safari yao yote, na wao walikuwa wakijua Bwana alikuwa pale, na kwamba Bwana alikuwa akizungumza, na wote walikuwa wakiheshimu yale ambayo alipashwa kusema, walipashwa kuheshimu yale alikuwa akisema wale ambao walikuwa hawawezi kuheshimu, waliokuwa wakutotii nao wangepashwa kutoa ripoti au kuwazibiwa weiter. Pia andiko ingine ndani ya 33, Kutoka makumi tatu na tatu. Andiko nguvu sana, iliyo ngumu, Kutoka sura makumi tatu na tatu msari wa tisa, Kutoka makumi tatu na tatu msari wa tisa. The glitter, the bóme, den watu wote wakaona nguzo ya wingu ikisimama kwa mlango wa hema, watu wote wakasimama na kuabudu, kila mutu kwa mlango wa hema yake. Wakati wote Mungu anakuwa akizungumza na Musa. Hapa tunazungumza kuhusu utukufu wa Bwana, tuna tunazungumza kuhusu utukufu wa Bwana, tunazungumza kuhusu yale ambayo Bwana wa utukufu alikuwa amejitoa ndani ya utukufu wake, akaacha utukufu wake, akauacha, akatoka ndani ya utukufu wake, akafanyika kuwa mwili, akaonekana amelala ndani ya hori la ng'ombe, akilala. Kwangu mimi inabaki itakuwa na itadumu kuwa maajabu kubwa ambayo hatujawahi hata kusikia kisemeka, kuona gisi Bwana wa utukufu aliweza kutuwazia sisi kwa namna hii, kwa kiwango, aliweza kuacha utukufu wake akaacha ukubwa wake akaacha kutukufa kwake na akaonekana kwa namna ya mtu kwa ujao, ili hapa ndani ya mwili wake wa nyama, sisi ambao tuliyokuwa tumefanya zambi ndani ya mwili huu wa nyama, aweze kutukomboa aweze kutuokoa, aweze, aweze, aweze kutukomboa kwa namna ya haki hapa duniani, aweze kulipa deni, kupitia malipo hayo aweze kukomboa ukombozi wako na ukombozi wangu, na hiyo aliifanyika kwa, mi, kwa, u, kwa, mwi, kwa, u, kwa u, ujao aliweza kuleta malipo yako na malipo yangu, tutaweza kupata nasi utukufu, nasi pia tutaweza kutukuzwa pamoja naye na tutaweza kufanana naye, kama vile alivyofanana na sisi. Ni hivyo navyo, nasi tutaweza kufanana naye kwa ujao. Na hapo tunaona hii ajabu au mujiza ya pili. Maajabu ya pili kogali ngumu sana kuweza kuamini tunayosema ya kwamba Bwana, kuona jinsi Bwana aliweza kuacha utukufu wake, akaacha nguvu zake, akageuka kuwa mwanadamu, hiyo tunaweza kuikubali, hiyo tunaikubali. Lakini sasa kama sisi, sisi viumbe vinyonge, sisi wanyonge, sisi ambao tulieweza kushindwa, sisi tuweza kufanana na Bwana? hiyo inatunyenyekeza sana, inatufanya kuwa wadogo ndani ya mavumbi. Tunalala ndani ya mavumbi ambayo tuliweza kutoshwa ndani. Na tunashukuru kwa sababu tunaweza kuamini ya kwamba hayo yatafanyika, na Yohana aliyasema hayo, haijaonekana bado, haijaonekana yale tukayokuwa, lakini wakati hiyo itakapoonekana, tutafanana naye. Mnaamini hiyo nyote? nasi na pia tutaweza kuona utukufu wa Bwana tutauona. Mniamini kuona, mwamini ya kwamba Mungu mwaminifu ndani ya kizazi chetu aliweza kujifunua kwa namna ya kimajabu kwa ndugu Branamu na hivyo hivyo, kama vile alivyojifunua kwa, kwa, kwa Musa mamara ma, ma, maelfu maelfu. Na hiyo nuru moja iliweza kuingia ndani ya kusanyiko wakati ndugu Branamu alipokuwa akiombea wagonjwa. Mnasikia namna gani? Ndani ya mahubiri alipokuwa akitazama nyuma na kusema kwamba naona sasa gisi hii nuru inaingia katika chumba, akasema kwa sauti kubwa, kwa ya kwamba roho wa Mungu yameingia huku katika kona. Mwangalie hiyo mahubiri, mwangalie hiyo mahubiri. Aliweza kuifanya, aliweza kuifanya, ndugu na dada, aliweza kuyaona pia. Na mimi naamini na hiyo kwa moyo wangu wote na nafsi yangu yote, uwepo wa Mungu ulikuwa pale nasi, kwa neema yake tunaweza kuingoja ya Mungu hakusema kwamba mahali wawili au watatu wanapokusanyika kwa jina langu, nami ni katikati yao pamoja nao. Na sio kwamba hiyo iweze kupewa kwa mtu au wengine wasiweze kuiamini, lakini swali ambayo tunapaswa kujiuliza ni hii: kweli sisi sote tunaamini? Kuna watu ambao walioona na ambao waliweza so kuamini ushuhuda wake Niweza kuzungumza kuhusu majusi hao watatu. Hao majusi waliweza kuona hiyo nyota, lakini naamini ya kwamba hiyo nyota ya Yakobo ilikuwa imepanda kama vile miku semeka katika agano la kale, ya kwamba wangepasha kuifuata, na hapo Yohana aliweza kuona hiyo nuru au nuru ya Bwana weza kushuka kama vile huwa, na naona ya kwamba waliweza kuandika, nao waliweza kuandika yale amieza kuona na kuweza kuishi na hiyo ilikuwa ni wazo ambayo Yohana ndani ya barua yake aliweza kutamka: yale tuliyoona, yale tuliyosikia, yale tuliyoweza kupapasa kwa mikono yetu, neno la uzima, ni hayo ndiyo tunawatangazia, ili nanyi pia muweze kuamini yale ambayo Mungu aliyofanya. Tunaitangaza, tunawatangazia ili nanyi pia muweze kuamini. Mwamini, mwamini Mungu na mtaona utukufu wake. Na mtaweza kuona utukufu wake. Haleluya, amina, amina. Tusimame kwa ajili ya kuabudu. Oh, ninataka nione yule aliyekufa kwa ajili yangu, na tumsifu na tumshangilie milele na milele. Hii ndiyo kazi yake, kazi ya Mokozi wangu. Nataka niweze kuwa juu ya barabara za dhahabu, niimbe kwa furaha kubwa, baada ya vita, baada ya kupigana, utukufu, furaha milele na milele. Oh, ninataka nione yule aliyekufa kwa ajili yangu, na ni musifu na nimshangilie milele na milele nishangilie kazi yake ya Mwokozi, nikiimba juu ya barabara za dhahabu kwa sauti kubwa. Baada ya vita itakuwa ni utukufu, furaha milele na milele. Wangapi wanaamini ya kwamba utukufu wa Mungu unatungoja sasa? Haleluya, unatungoja. Jina la Bwana wetu iweze kusifiwa. Wangapi wanaweza kuamini ya kwamba tutaweza kupata sehemu ya kwamba tutakuwa pale wakati Bwana atakapochukua walio wake? Musipandishe mabega. Musipandishe na mabega. Sina hitaji kuweza kufanya hivyo. Sina hitaji kuweza kuyaona hiyo. Acha Bwana aweze kutufadhia neema sisi zote. Kusiwe mtu wa kutingisa mabega. Musifanye hivyo. Musitingise mabega. Lakini kila mtu aweze kusema amina na haleluya. Kwa sababu tunaamini. Oh. Hiyo haipashi kuwa ni ya kweli yale ambayo Mungu aliyosema. Sio atuko yale ambayo dhambi iliyotufanya, lakini tuko yale ambayo Mungu aliyotufanya, tufanya kupitia neno lake, kupitia neema yake, kupitia kuhesabiwa haki yake na neema yake na kazi yake nasi. Imeandikwa ya kwamba tuko wana wa Mungu. Haleluya, utukufu kwa Mungu. Yule anayeshangalia yeye mwenyewe anaweza kutikisa mabega. Sijawahi kuona hiyo tangu muda mrefu. Nimeshakaona hiyo pia muda mrefu uliopita. Hamuna hitaji ya kufanya hivyo. Hakuna hitaji ya kufanya hivyo. Mnajua? Namna gani tunaweza kuanzisha Mungu au kuzuisha Mungu ni kupitia kutokwa kwa Beni. Lakini kama hatuwezi kukubali yale ambayo ambayo Mungu aliyofanya kuya kweli kwa ajili yetu, kama hatuwezi kuikubali kupitia Kristo hayo ijoe inatuzu tuzu inamhuzunishaka. Hiyo ndio inamhuzunishaka. Na Bwana alisema kwamba kama msiamini kama mimi ndiye au kama mimi niko mu, tunamfanya kuwa mongo na tutakufa katika zambi zetu. Lakini tuamini kwamba yeye ndiye, kwa yeye niko yeye niko tuamini kwamba yeye niko hapo, sasa hatuweza kufa katika zambi zetu. Hapo sasa, zambi zetu, hukumu yetu, makosa yetu, kuvunja yetu sheria ilianguka juu yake, ili nasi tuweze kuwa na salama na kupitia kuumizwa kwake, na tumepona. Tunaweza kuamini hiyo? Munaweza kuamini hiyo hawa? kama tunaweza kupona, tunakuwa katika afya njema. Kama mtu alikuwa kat... ali... kama mtu alikuwa mgonjwa na kisha sasa anashakia kwamba anamekusha aliku... kupona, kama anasema sasa kwamba nimepona, nikusema sasa amekuwa... amepona, na Bwana alituma neno lake naye alituponya ndani ndani ya ya chakula hamuna kifo; chakula muna uzima. Haikutoka katika wanafunzi wa mitume lakini toka juu mbinguni, neno la Mungu liweza kufunuliwa kwao hapo hapo toka juu, na wasi na sio wanafunzi wa, wa, wa manabii ndio walikuwa wakiweza kuleta neno, lakini kuwa ni mfunuo. Naona jinsi ni ajabu. Tuimbe tena Ndiko nyimbo inasema inafurahisha sana in, infim, stimu, ni ya kufurahisha sana, ni ya ndani ya kufurahisha kuna furaha <kano> ya <Yang> ndani ya ndani <kano> <kano> kwa moja iliza kufanyika hivi akosi kwa wengine kwa namna hii, lakini tunaheshimu kila mtu kila mtu. Iliyo lazima ni kwamba tuweze kukubali katika imani, tuweze kumheshimisha Mungu na tuweze kumwambia asante kwa ajili ya yote aliyofanya kwa ajili yetu. Mungu wa utukufu Mungu wa neema yote na faraja yote wewe Mungu wa Abrahamu, wa Isaka na wa Yakobo. Mungu wa Musa, Mungu wa Eliya. Mungu wa manabii wote na wa mitume wote. Wewe uliye Mungu wa kweli, uliye hai. Wewe tunapatia wewe utukufu, sifa katika saa hii kwa sababu ulitugeukia na ulitusungumuzia na ulijifunua kwetu. Tunakushukuru kwa maana unabaki yule yule jana, leo na milele, yule milele na milele. Wewe Bwana, uliyekuwa pamoja na utukufu wako uliyeonekana kwa Musa ndani ya kichaka cha kuwaka, na tena baadaye ukaonekana ndani ya wingu ya utukufu. Ulikuwa yule ambaye Ezekieli aliyeona. Ulikuwa yule ambaye aliyekuwa akizungumza kizungumuza na manabii wote, na aliyejifunua kwao, na ambaye aliyekuzungumza kupitia wao. Uko yule ambaye uliyekuja kupitia utukufu wako uka acha utukufu wako ukavaa sura ya mtumishi ili uweze kutuokoa, uweze kutukomboa. Tunakushukuru na tunasifu jina lako takatifu na tunajua ya kwamba tutakuona ndani ya utukufu, ndani ya utukufu wako. Haleluya! Wewe mwana kondoo wa Mungu, mfalme wa wafalme, Bwana wa mabwana tunakuabudu na tunakupatia wewe peke yako heshima. Mokozi mwaminifu, utupatie woga ya haki mbele yako, uheshima mbele ya neno lako, mbele ya neno lako, mbele ya yale, yale unayosema o Bwana, ili tuweze kupokea kila neno ndani ya mioyo yetu. Utupatie pia nguvu kwa ajili ya kuweza kuishi tena baadaye na kuiweka katika matendo na kutenda sawasawa na neno lako, ili tuweze kuwa watu wanaoweka neno lako katika matendo. Tubariki sisi sote tulio hapa, bariki wote ambao waliokuwa wakihitaji kuja na ambao hawakuweza waku kufika. Unajua mahali walipo Bwana, na katika hitaji gani wako nayo ndani ya mioyo yao, lakini hawangeliweza kuwa hapa. Tunakuomba ili uweze kuwa na njia yako pamoja nasi Bwana. Ninataka leo ningitaka leo mbele ya taifa lako, kwa moyo wangu wote niweze kushukuru kwa ajili ya heri ambayo ulionipatia tangu mwanzo, ya kuona kitendo chako cha kimaajabu kuweza kuisikia na kuweza kuyaishi. Bwana wangu, acha uweze kutubariki sisi sote na utupatie neema yako ili tuweze ndani ya mioyo yetu tuweze kulinda neno lako na kuweza kuliwazia ndani ya mioyo mu, yetu tuweze kuliamini ya kwamba unalishuhudia na kwamba unalitimiza mukozi mpendwa acha hata mtu mmoja katikati yetu anayeweza kubaki akiwa muzaifu katika imani hakuna mmoja aliye kilema anayeweza kubaki nyuma, kama vile katika gano la kale, kupitia ta kwa taifa lako, na pia kwa namna ya kiroho, kwa namna ya kimaajabu, wote waweze kuwa katika afya njema, waweze kuwekwa nguvu na uzima, waweze kuwekwa nguvu na waweze kusonga mbele kupitia chakula chako, waweze kusonga mbele na neno lako. Tunakushukuru kwa ajili yake lilo neno lilofunuliwa, maana iliyofunuliwa hapo hapo kwa ajili ya nafsi zetu chakula cha chetu cha kiroho tunakushukuru pia kwa ajili ya uchunguzi wa neno lako asubuhi hii, na tunakushukuru Fonde kwa moyo wote, na tunakuomba uwe pamoja nasi sote kwa neema yako ndani ya jina la Yesu, amina.