Bwana wetu asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya heri kubwa ambayo tumepewa ya kuweza kukusanyika mbele ya uso wake können, kwa ajili ya kusikia neno lake na kuweza kuliamini kama vile lilivyoandikwa an na kujunga nalo na kuwa to na ndiyo kwa yote ambayo iliyoahidiwa katika neno, naamini ya kwamba kuna watu ambao waliozaliwa kwa mbegu ya neno, nao kwa sababu ya roho ambaye aliyevuvia neno wanakuwa na uhusiano pamoja na Mungu na neno lake, na ni ndiyo maana wanakubali, wanapokea na kuamini kama vile andiko lasema. Katika siku zetu wengi wanaamini, lakini kila mtu anaamini gisi anavyotaka na anaamini yale anayotaka. Watoto wa kweli wa Mungu wao wanaamini yale andiko lasema na gisi andiko lasema. Imani yao ilijengwa juu ya Biblia. Niliweza pia kufanya mazoezi haya katika juma hizi zilizopita niliona gisi watu wanafikia na kusema ya kwamba huo ndiyo biblia iliweza kuandikwa na watu, na kwamba si Mungu ye mwenyewe ndiyo iliweza kuiandika, na kisha kunakuwa hizi matafsiri zote. Nani anayeweza kutuhakikishia kwamba ingali neno la Mungu? lakini sisi tuko na uhakika huo, hatuna hitaji ya mutu ili aweze kutupatia uhakika huo. Mnajua, <muchilis> hata kama unaweza kusoma hizi tafsiri zilizo kwa aina nyingi na unapotambua tofauti, lakini mtoto wa kweli wa Mungu yeye siku zote anaweza kufurahi kwa moyo wote, hatuonake hata kupingana hata moja, lakini tunaonaka hii njia iliyo tofauti ambayo Mungu ye mwenyewe alikuwa akishifunua ndani, na ijapokuwa kuna andiko fulani ambazo zinazogusa sana na waza sasa, kwenye sura ine ya Zekaria inaposema kuhusu jiwe la kufunika Zekaria sura ine mstari wa saba. Na katika tafsiri nyingine inaandikwa ya kwamba jiwe la kufunika liliwekwa chini ya kushangilia inayosema ukovu wokovu okovu, okovu, okovu kwake. Tafsiri nyingine nasema ya kwamba chini ya shangwe neema neema neema kwake. Hiyo ni tofauti kubwa, wakati unapoona hii maneno mawili kwa namna iliyo tofauti na kisha unapoweza kuilinganisha. Lakini wakati unapofanya mazoezi mazowezi ya neema na ya ukovu unaweza kuziunga pamoja na hapo sasa, unasifu na kutukuza kutuku tena zaidi Bwana. Sisi hatuhangaikake na matafsiri au neno la Mungu, lakini hitaji yetu tu moja ni ya kuweza kuwa pale wakati Bwana atakapomaliza kazi yake, wakati jiwe la kufunika ambayo pia liko jiwe la pembeni litakapokamata nafasi yake na tutakapomaliza na kuishi sisi sote kumalizia kazi, hatuna hitaji ya kitu kingine. Wamoja waseme kwa sauti kubwa, neema neema, wengine ukovu, ukovu, na wengine upendo, upendo. Iwe yoyote tuimbe hiyo yote ndani ya moyo, kulingana na kila mtu kwa moyo wake, na hapo sasa tutaweza kusifu na kutukuza sisi sote pamoja Bwana. Ni vyepesi kama hivyo, kama hawezi kufanya mambo kuwa ya kusumbua. Leo asubuhi tena tunawakaribisha nyote kwa furaha kubwa. Mungu awabariki. Tunaweza tu kusema yale andiko lasema: ilimpendeza Baba ili aweze kupatia ufalme kwa kundi kidogo. Luka kumi na mbili, yeah, makumi tatu na mbili, na sio kwa kundi kubwa, lakini kwa kundi kidogo, kwa wachaguliwa. Wengi waliitwa wachache walichaguliwa, na wachaguliwa wao ndiyo wataweza kukubaliana na neno la Mungu, akose wanaweza kupita katika njia ngumu mbele, njia ngumu zote zote ni za lazima, kama zinaweza kuongoza kwa Bwana, kama zinaweza kufika kwa neema ya Mungu, na hapo sasa ni za lazima sana. Sasa tusiangalie yale ambayo inayo utongoza kwa Bwana, lakini Bwana yeye anataka aweze kutongoza na tuweze kumtazama yeye anayetongoza. Hizi njia tofauti zinaweza kuongoza mtu ukuweza kuita Bwana na kuweza kutambua ya kwamba anahitaji msaada wake Aber na anahitaji ukovu wake. Lakini tunaona ya kwamba mambo yote inaleta mema kwa wale wote ambao wanaopenda Mungu, na kisha hapo unaweza kuendelea na kusoma ndani ya Waroma sura nane mahali kunapoandikwa nani atakaye tutenga na upendo wa Mungu uliye ulio katika Yesu Kristo Bwana wetu. Upendo wa Mungu uliweza kutuunganisha naye, ni kitu gani kinaweza kututenganisha? Sasa kama Mungu alituunganisha naye, na hapo sasa tunafurahi sana kuweza kuwa tuliweza kufungwa na sisi sote pamoja kwa moyo wetu wote. Msisahau ya kwamba tutaweza kumaliza umilele wote pamoja na tutaweza kutazama katika macho yetu kwa uhakika na ukweli wote na nuru yote, kwa namna yote tunaweza kutazamana na kuzungumuziana, na hivyo ndivyo tunataka tuweze kuzungumuziana sisi kwa sisi, hata pia wakati njia zetu zinaweza kutengana, hata kwa namna hii ya kidunia na nakozi, tunaweza kugeuziana mgongo, lakini tuweze kusema tena yale ambayo tunaweza kusema mbele ya wale ambao tuliweza kutanana mbele kama kila mtu wetu anaweza kusema kwa mwingine yale ambayo anaweza kusema mbele ya uso wake. Hiyo inaweza kuwa hatua njema katika mwongozo mzuri. Hiyo ni kweli, mnaamini hiyo? Ndiyo, inaweza kuwa safari njema ukienda katika mwongozo mzuri, na kama tunaweza kutenda mbali sana, tunaangali kwenye tungana na miguu miwili na kose, tunaweza kwenda mbali kadogo na tuweze kusema yale ambayo tungeliweza kusema mbele ya uwepo wa hapo hapo wa Bwana, na hapo sasa itakuwa ni hatua kubwa ndani ya ya mwongozo mzuri, au safari njema na uongozi mzuri, inaweza kuwa njema, na hiyo ndio kusema, kama vile inaweza kuwa nzuri, na hapo tunaweza kusimama mbele ya Bwana, na hapo sasa tunaweza kusimama mbele yetu sisi kwa sisi na hiyo iwe matamshi yetu sisi sote, na sio tuweza kui, na sio kuweza kuiwazia tu kwa jujuu, lakini kuweza kusema kutoka kilindi chetu sisi wenyewe, na kusema Bwana utufanye watu ambao wanaotembea katika njia zako ambao wanaokubaliana pamoja na wewe na neno lako. Nani aliweza kuniambia jana? Ndugu Frank ni kama vile kibe, kibendeti ambayo inayofungwa katika nyumba iliyo ndani maneno au mashahiri za Biblia. Lakini alisema kama mambo yanaweza kufanyika kwa namna iliyo tofauti kuliko yale ambayo hali inasema au matamshi inasema, ninaweza kufanya nini sasa? hapo sasa, tunaweza kusema tuweze kuwa macho ili tusiweze kufanya hizo manukuu, tusiweze kuzifunga kwenye vivambazi, hata kama zinaweza kuwa za za utawa au za hali nzuri, lakini kwanza tuweze kuishi yale ambayo neno la na Mungu linasema, kwa maana kila mtu anaweza kutamka mashahiri au manukuu za kibiblia, na unaweza kukamata manukuu za Biblia na kuweza kuzifunga kwenye kibambazi cha nyumba wakati tunapoingia hata kwenye nyumba juu ya mlango na kuweza kuingia katika nyumba yote, unapamba hizo mashahidi za Biblia na manukuu za Biblia, hiyo yote haina faida. Lakini Mungu atupatie neema, lakini hizo zote zisiweze kuwa pali, lakini tuweze kuwa zimeingizwa ndani yetu, tuweze kukubaliana na Bwana. Ningetaka niweze kuzungumza leo kuhusu wazo ambalo tuliweza kuzungumuza juu yake jana jioni inayohusu husu huduma ya ukuhani. Jana tuliweza kuzungumuza kuhusu Zaburi makumi saba na tatu Zaburi makumi saba na tatu Na niweza kusoma mchana andiko ya biblia ndani ya tafsiri ya Luteri ndani ya matendo ya mitume sura ishirini na tatu Ningetaka sasa kuweza kuisoma tena hapa ndani ya biblia ya Luteri. Matendo ya Mitume sura 23. Tutasoma hapa mstari wa kwanza. Na Paulo akitazama wakubwa wa baraza alisema, ndugu zangu, nimeishi mbele ya Mungu kwa zamiri safi kabisa hata leo. mstari wa pili na Anania kuhani mkubwa aliamuru wale waliosimama karibu kumupiga kinywa chake. Pale pale Paulo alimwambia, Mungu atakupiga wewe, ukuta uliopakaliwa makesi. Wewe umeketi ni kuhukumu kwa sheria, nawe unakosea sheria kwa kuamuru nipigwe. Nao waliosimama karibu wakasema, Utu unatukana kuhani mkubwa wa Mungu kano. Paulo akasema Sikujua ndugu zangu, ya kuwa yeye ni kuhani mkubwa, maana imeandikwa, usiseme mabaya juu ya mkubwa wa watu wako. Tazama hili neno, tutaweza kurudia tena kidogo juu ya sehemu ya mawazo hii yetu, tutaweza kutosha ndani funzo. Yale tunayopata hapa ni kigeni sana. Mnajua, katika agano la kale Mungu alikuwa ameweka makohani, alikuwa na kuhani mkubwa, na wakohani walikuwa wakitimiza kazi ya ukohani, na pia hata kuhani mkubwa ambaye alipashwa kuingia katika mahali patakatifu mara moja tu kwa mwaka akiwa na damu taka, na da, na damu ya, ku, ya, ku, ya kutoa kama vile zabihu na huyo kohani mkubwa ndiye aliyoagiza ili waweze kupiga Paulo kwenye kinywa chake gespoken... Alikuwa amezungumza tu kidogo, bila hata kuweza kuanzisha maneno yake. Alikuwa amekwisha kusema tu kwenye baraza ya wakubwa hao wa baraza wakubwa ya kwamba kama vile wapendwa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, ndugu zangu, nimeishi mbele ya Mungu kwa dhamiri <coughs> safi kabisa hata leo mbele ya Mungu ilikuwa imemalizika. <coughs> Wakati aliposema hivyo, mbele yao walikuwa hawako na uhusiano pamoja na Mungu. Mbele ya macho yao alikuwa amekuwa kama vile anaharibisha yote ambayo Mungu alikuwa amekwisha kuagiza, alikuwa amekwisha ku onyesha mambo ya Agano la Kale kama vile imekwisha kuvuka, na kisha alikuwa ana, anaanza kutangaza mambo mapya, na kisha alikuwa ameingiza hapo uhusiano uh, ya Agano Jipya, na hapo sasa kulikuwa wale walikuwa wakipkuwa pale wakifungana na Agano la Kale, na kisha walikuwa wakihukumu mambo yote kulingana na yale ambayo walikuwa wakijua mpaka wakati ule, bila hata kuwa na uongozo au kuwa na muongozo, bila kwenda mbali ili waweze kujua ya kwamba agano jipya na wakati mpya ilikuwa imeanza. Tunaweza kuanza na kuchunguza hii wakati wote katika hii habari yote na hii habari yote ya hizi mazehebu zote za ki mashirika zote za kimazehebu, watu wanaongozwa katika mambo yote ambayo ilikuwa ikijulikana tangu zamani na hizi madesturi, na kisha wanakataa yote ambayo Mungu alikuwa akifunua tangu au kwa namna iliyo mpya lila tu hiyo mabaki kidogo ambayo Mungu alipatia neema yake ndiyo waliweza kuikubali. Wakati huo kohani mkubwa Anania aliposikia Paulo akisema ya kwamba alikuwa ameishi mpaka katika siku hiyo akiwa na dhamiri njema safi mbele ya Mungu, ilikuwa ni mwisho. Akaagiza sasa wale ambao walikuwa wakisimama karibu yake iliweza kumupiga kwenye kinywa chake kwenye kinywa ilikuwa kama vile haistahili kwake, kwa sababu yeye ndiye kuwa akikamata hiyo msimamo, ulikuwa na mamlaka na siyo Paulo. Lakini kwa wakati huo mbele ya Mungu mambo yote ilikuwa tofauti, moja alikuwa amevukwa na mwengine alikuwa akionyeshwa kama vile aliyekuwa wa kweli na kuingia katika kazi. Hataki kuweza kuingia katika maelezo ya mambo haya kwa maana iliyo ya lazima inayofuata hapa ni ya lazima sana. Lakini andiko ya hapa kwa mstari wa tatu. Lakini Paulo akasema kwa sauti kubwa Mungu atakupiga. Ya kwamba ukuta uliopakaliwa kubakasi. Makasi. Lakini Paulo alikuwa ni nani? Paulo alikuwa ni nani? Yeye alisema kwamba Mungu atakupiga wewe ukuta uliopakaliwa makesi. Lakini hiyo ilikuwa ni ma mazungumzo yake hapo hapo. Lakini mimi siko muhukumu au mwamuzi, lakini wale wote wanaobaki kwa namna ya kiroho bila kutikisika wataweza kukufa. Na hii mimi mi, na hii mambo yote nayo tumikishwa kwa kuweza kutengeneza vibambazi maukuta na kuweza kupakaa, hiyo mambo yote haitaweza kusaidia hata kitu moja. Inayokubaliwa na kuhesabidika ni yale iliyo ndani ya mtu na sio hali ya nje, na sio mambo ya kupakaa kwa nje, lakini ndani. Na hiyo ya ndani inaweza kuwa tu kama inaweza kuwa ya kweli kama inatoka kwa Mungu, na hapo sasa nayo itaweza kukubaliana na neno lake. Wale ambao walikuwa wakisimama pale na ambao wangepasha kumpiga, wakasema wewe unatukana mkohani mkubwa wa Mungu, na sio tu mkohani mkubwa lakini inaandikwa hapa yeti ni mkohani mkubwa wa Mungu nataka kuwasomea hapa haraka, haraka, yale ambayo inayoandikwa kuhusu kohani mkubwa ambaye Mungu alikuwa ametayarisha ili aweze kuingia katika mahali patakatifu pa mbingu au mbele ya uso wa Mungu ni a, iwe iwe kohani iwe kohani mkubwa, hakuna mtu ambaye anaweza kumtambua huyo kohani mkubwa wa Mungu alikuwa akiingia katika mahali patakatifu akiwa na damu. Leo tuna hii namna hiyo tofauti katika kazi yetu ya ukuhani, sisi kama vile waamini inaweza kuua kama vile ya kweli mbele ya Mungu, kazi yetu ya ukuhani mbele ya Mungu, na sio kama vile maukuta aliopakaliwa, na sio kama vile makaburi zinaozaa mamifupa ma, ma, ma, lakini kama vile waliofanya kuwa hai, kama vile waliozaliwa upya kama vile watoto watu ambao waweza kupata neema ya Mungu, kama vile watu ambao walio na kazi mbele ya uso wa Mungu. Hapa tazama yale ambayo mstara wa 5 anasema, ambayo nitaka kusoma. Paulo akasema sikujua ndugu zangu, ya kuwa yeye ni kuhani mkubwa. Pale pale alikuwa amekwisha kutosha hile neno ya kwamba mkoani wa Mungu la, hapo akasema kwamba sikujua kwamba ni kuhani mkubwa kuhani mkuu mu, hakusema wa Mungu, kwa maana imeandikwa ya kwamba usitukane usi, au usiseme mabaya juu ya mkubwa wa watu wako. kijua yale ilikuwa andikwa katika Kutoka 22 27. Lakini muniache niweze kuwasomea andiko fulani ili muweze kuchunguza kama tumekwisha kuelewa vizuri inahusu namna gani kazi yetu ya ukuhani. Neno la kwanza ndani ya Ufunuo sura moja mstari wa tano. Ufunuo sura moja mstari wa tano na sita. Hapa salamu zinatolewa na kisha inasema kwenye mstari wa tano, na zinatoka kwa Yesu Kristo muzali mshuhuda, mshuhuda aliye mwaminifu, mzaliwa wa kwanza wao waliokufa, na mkubwa wa wafalume wa dunia. Kwake yeye ambaye alitupenda na kutuosha na kutuosha zambi zetu kwa damu yake, na kutufanya kuwa ufalume wa makohani kwa Mungu wetu na baba yake, kwake yeye utukufu na uwezo hata milele na milele, amina. Alitufanya kuwa mafalme wafalme na makuhani. Kazi ya ukuhani ilikuwa, ilikuwa ni nini? Kazi ya kuhani mkubwa ilikuwa ni ya namna gani? Namna gani walikuwa wakitimiza kazi yao? Wakati gani na namna gani? Na ni wapi? ndiyo Mungu alikuwa amekwisha kuagiza hiyo. Ni wapi Mungu alikuwa akikutanana nao? Mungu alikuwa akikutanana na wao nawawo. Nafasi ya kukutanana nao pamoja na Mungu ilikuwa wapi? upatanisho wao pamoja na Mungu ilikuwa nini? ilikuwa ikifanana namna gani? Tunasoma andiko ya Waroma sura 15, Waroma sura 15. Paulo Paulu anasema hapa. Soldier, an Yesu, sita. Sein, soldier, niwe mutumishi wa Yesu Kristu kwa mataifa nikifanya habari njema za Mungu kazi ya ukuhani kusudi sadaka, sadaka ya mataifa ikubaliwe ikitakaswa na Roho Mtakatifu. Tubaki pale muda kidogo, tuliweza kusoma si sote katika neno la kuanzisha, ndani ya neno la kuanzisha ndani ya Waefeso sura moja mstari wa tatu Ni yale naandikwa pale mawazo ya Mungu sind ambayo inayotamkwa hapa ni ya lazima sana. Waefeso sura moja musari wa ine. Kama vile alivyo tuchagua ndani yake mbele ya kuwekwa kwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu na pasipo kilema mbele yake katika upendo wake. Musari wa 5. Kwa kuwa alitucha ali alitangulia kutujua ili tufanywe wana wake kwa njia ya Yesu Kristo, sawasawa ilivyo pendeza mapenzi yake. Nisema sasa, ni Mungu ndiye aliyekamata maamzi kwa nafasi yetu, au kwa ajili yetu kuweza kuwekwa katika msimamo wa wana msamaha. Mpango wa Mungu iliweza kuamriwa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia ikilingana na kazi ya ukuhani, ili tuweze kuwa na hiyo katika roho mbele ya macho yetu. Wakati tunapowazia hii, kohani walikuwa wakiingia mbele ya uso wa Mungu, na sana sana kuhani mkubwa alikuwa akiingia huko akiwa amekwisha kutoa dhabihu. Bila kumwanga kwa damu hakukuwa hata upatanisho, hakuna ukombozi, hakuna kukaribia Mungu. Abeli alikuwa amekwisha kutoa mwanakondoo kwa Mungu na hiyo ikapendeza Mungu, alikuwa akijua ilikuwa ikihusika na nini. Kama tunataka kuweza kutimiza kazi ya kweli ya ukuhani ndani ya maombi kwa ajili ya sisi kwa sisi mbele ya uso wa Mungu, kuna msingi moja mbele ya kuweza kuleta mambo ambayo yanayotugusa kwenye moyo. Tunapashwa kutegemea juu ya yale ambayo yaliyotimilika hapo msalabani wa Golgotha. Tunapashwa kusema Bwana o oh, Mungu mweza yote. Au matamshi yoyote unayoweza kusema. Kila mtu anaongozwa na Roho Mtakatifu, na naweza kujisikia kuwa huru kuweza kuzungumza na Mungu kama vile anavyotaka, lakini msingi ya kukaribia Mungu siku zote inapashwa kuwa ni damu ya mwanakondoo, damu ambayo iliyomwangika ya ya mwanakondoo inapashwa kuwa ndiyo msingi kwa kiwango tunaweza kutambua ya kwamba kupitia dhabihu iliyotolewa na Mungu, mabaya yote yaliweza kutengenezwa mara moja tu, na kwamba hatuna kitu cha kufanya sisi wenyewe, lakini tunaweza kupokea yale ambayo iliyoweza kutimilika kutimirika kwa ajili yetu na kwa ajili ya wengine pia na sasa kupigana na kusihi itaweza kugeuka kuwa shangwe na sifa, kwa maana tukuwa tumetambua kutoka kwa Mungu ni kitu gani tuliyoweza kupewa. Paulo anaandika hapa ya kwamba napasha kuwa ko ku mtumishi wa Yesu Kristo kwa ajili ya mataifa na kuweza kutimiza ukuhani ndani ya habari njema, ili mataifa waweze kugeuka kuwa zabihu inayopendeza Mungu, wakitakaswa na Roho Mtakatifu, na siyo ukombozi ambayo tunayotimiza sisi wenyewe ukombozi ambayo tunayotimiza sisi wenyewe. Hapana, lakini ukombozi inayomwangika kupitia damu ya mwanakondoo iliyotakaswa, ili na roho na neno la Mungu na kufunuliwa na roho wa Mungu kama vile andikwa, andiko neno Waefeso sura tano mstari ishirini na sita, wakitakaswa katika neno la roho na maji ya neno, na hiyo mambo mawili inatembea pamoja. Tuingie katika barua kwa Waibrania inayosema mambo mengi kuhusu maneno hayo, ambayo tutakuwa na hitaji ya wakati nyingi ili tuweze kuonyesha mambo hayo yote vizuri. Nataka kusoma Waibrania sura 2 mstari wa 11 na kisha sura tatu mstari wa kwanza wa Ibrania mbili mstari wa 11 als auch die welche geheiligt werden. maana mwenye kutakasa nao wenye kutakaswa wote pia wanatoka kwa mmoja, kwa sababu hii haoni haya kuwaita ndugu zake hao wawili wale wanaotakaswa na yule anayetakasa, yule anayekomboa na wale waliokombolewa, neema, wale waliopata neema, neema wanaotoa, yule anayetoa neema, wale wanaopata neema na wale wanaosamehewa, ndani ya neno moja, ndani ya roho moja wako na baba moja na wale wote kupitia neno moja na roho moja, watoto wote wa Mungu walizaliwa na huyo mmoja na hivyo hivyo. Kama vile tulitoka ndani ya Adamu sisi wote kwenye dunia hii, na hivyo hivyo tulitoka katika Adamu wa pili kwa namna ya kiroho ambaye aliye Kristo, na hiyo inapaswa kuonekana, na wakati atakapoonekana, tutafanana na yeye. Tusipoteze kuona hii mwito, ukubwa ambao ndio mbele yetu na hii lengo iliyo ya bei kubwa iliyo kwa ajili yetu. Waebrania sura tatu mstari wa kwanza kwa sababu ile, ndugu watakatifu wenye kushiriki mwito wa mbinguni, mufikiri sana Yesu mutume na kuhani mkubwa wa imani ambayo tunakiri. Mstari wa pili, aliyekuwa mwaminifu kwake yeye aliyemweka kama Musa alivyokuwa katika nyumba yote ya Mungu. Tunapaswa kuweka macho yetu juu ya Yesu aliye kuhani mkubwa wa kukiri kwa imani yetu. Sasa kunafanyika nini ndani yetu wakati tunapoweza kuweka macho yetu Jesus, na sio tu juu ya Yesu, lakini juu ya Yesu yeye kama vile kuhani mkubwa. Wengi leo wanazunguza kuhusu Yesu, wengi wanazunguza kuhusu Kristo. Papa anasema huko bombe ya kwamba Kristo iko katika mazehebu zote. Kunafanyika nini ndani yetu? Wakati tunapoalikwa ili tuweze kutazama Yesu Kristo, tuweze kumutazama yeye kama vile kohani mkubwa wa kukiri kwetu, kunafanyika nini sasa? Tunapashwa kumutazama ndani ya yale aliyofanya yeye, kama vile kohani mkubwa. Tunapashwa kumwona kama vile kohani mkubwa ambaye anayetoa aliyetoa aliyetoa zabihu aliyetoa zabihu ya kweli, zabihu kwa ajili ya wote, anangoja ili kohani mkubwa aweze kuingia katika mahali pa mbingu, ili aweze kutoa damu yake mwenyewe kwa ajili ya kuweza kutupatia ukombozi unaodumu milele na milele. Tutaweza kurudi juu ya hayo katika muda mfupi turudi ma, tugeuze tu mawazo yetu tugeuze macho yetu kwa Yesu, tugeuze, kwa Yesu tugeuze kwa Yesu, tuweza kugeuza macho yetu kwa Yesu, kuhani mkubwa wa kukiri kwetu, nasi tuweza kukiri yale ambayo aliyofanya kwa ajili yetu, nasi tunaamini kwa moyo wetu wote na kwa nafsi yetu yote, unaweza sasa, tunaweza kusoma katika Waebrania sura ine ahadi ya kuingia katika pumziko ambayo haijatimilika, na kwamba Mungu aliweka tena wakati ingine aliweka leo ingine, lakini tunaendelea hapa haraka haraka, Waibrania sura ine na sasa mstari wa 14, Waibrania ine mstari wa 14 gegangen ist basi tukiwa na kohani mkubwa aliyeingia mbinguni Yesu mwana wa Mungu, tushike sana imani yetu ha, ama kukiri kwetu. Hapa kwenye sura tatu, mstari wa kwanza tuliweza kualikwa ili tuweze kuweka macho yetu kwa Yesu yeye kama vile kohani mkubwa wa kukiri kwa imani yetu hapa na tunaambiwa ya kwamba mstari kumi na ine wa Waibrani sura ine. Basi tukiwa na kuhani mkubwa aliyeingia mbinguni Yesu mwana wa Mungu tushike sana imani yetu, mstari kumi na tano maana hatuna kuhani mkubwa asiyeweza kuchukua maneno yetu ya uzaifu lakini yeye aliyejaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote, lakini pasipo kufanya dhambi. Basi tukaribie kiti cha neema pasipo uoga, ili tupewe rehema na kupata neema ya kusaidia wakati wa uhitaji. Au wakati tunapokuwa na hitaji, tusiende kwenda, tusiende mbali na au kutazama tu kwa kushangaa, lakini tuweze kukaribia, tuweze kukaribia ili tuweze kupata sehemu ndani na hiyo ndio ilifanyika katika gano la kale. Taifa lote walikuwa wakingoja siku hiyo kubwa, hiyo siku kubwa, mwaka siku moja kwa mwaka, hiyo siku kubwa ya upatanisho, siku ambayo kuhani mkubwa angepashwa kuingia katika mahali patakatifu sana, akiwa na damu, ili aweze kuonekana mbele ya kiti cha neema, na Mungu alikuwa akijifunua pale. Mungu alijibu katika mahali pale, Mungu aliweza kupatanishwa, kulikuwa neema, kulikuwa ukuvu, kulikuwa msamaha. Nasi tunapaswa kuona hiyo kitu moja hapa, ili tusiweze kumaliza maisha yetu kuweza kuomba Mungu nisamehe, mtusamehe, lakini tuweze kusema siku moja ya kwamba Bwana wewe, kama vile kuhani mkubwa ulitoa zabihu moja na tusiweze kuuliza namna gani anaweza kuwa mara moja kuhani mkubwa na kisha tena mwana kondoo. Lakini yeye alikuwa ni mwana kondoo wa Mungu aliyetolewa na yeye pia iko kuhani mkubwa ambaye aliyeweza kuitoa. Sasa tusiulize sasa namna gani anaweza kushifunua mbinguni kama vile Baba na kisha hapa duniani kama vile mwana na ndani yetu kupitia roho Mtakatifu, lakini tushukuru Mungu kwa sababu hayo yaliweza kufika. Hatuwezi kueleza mambo hayo makubwa, ndiyo ya ajabu pia. Namna gani anaweza kuwa kwa bara moja kuhani mkubwa na tena mwana kondoo? Namna gani anaweza kuwa mwana wa Mungu, mwana wa Daudi, mwana wa mtu, mfalme, kuhani na nabii? Yeye iko yote ndani ya wote. Heri mtu ambaye asiyeweza kukwaa juu yake na asiyeweza kukarika kwa ajili yake, lakini anayeweza kupata ndani yake muponyaji, anayepata ukovu, anayepata neema. Hapo sasa tuna kuhani mkubwa ambaye aliyeingia katika mbingu. Mnaweza kusoma ndani ya Wafilipi na Wakolosai, wakati alipokuwa amekwisha kutoa dhabihu juu ya mulima wa Golgota na alipofufuka, Mungu alimuweka juu ya yote na akampa jina lililo juu ya majina zote, na katika jina hilo kila goti litapigwa na kila ulimi utakiri ya kwamba yeye ni Bwana. Leo amewekwa juu ya yote kwa wakati ule aliwekwa juu na kunyakuliwa, akawekwa katika, akatoshwa, akawek, aka aka akawekwa juu katika kwenye msalaba, lakini sasa sasa akawekwa kwenye msalaba katika haya, lakini sasa aliweza kunyakuliwa huko juu, kama vile andikwa katika ubarua kwa Ibrania, akapewa jina aliyo juu ya majina zote, na hiyo ina maana kubwa kwa ajili yetu iliyo ya kipekee. Yeye ndiye aliye kuhani mkubwa wa kweli, kuhani mkubwa ambaye aliyetaka kuweza kunyamazisha Paulo wakati alipotaka kusema. Huyo alikuwa ni kuhani mkubwa wa kimutu tu, ambaye hakuweza kuelewa ya kwamba Mungu alikuwa amekwisha kuweka mutu mwengine, ni kusema kuhani mkubwa Kulingana na na msimamo wa Melkisedeki, na si kohani kama vile mfano wa Aroni. Kwa wakati ule hawakuweza kuelewa lengo ya Zaburi 110 ya kwamba wewe ni kohani kwa kiwango cha Melkisedeki. Walikuwa wajue namna gani ya kupanga hiyo? Leo tunaweza kutazama nyuma na kusema, Bwana ni heri gani, ni nema gani ambayo ulioweza kutupatia ili nasi tuweze kuona na kutambua waziwazi wazi, wewe mpango wako kukuwatambua, wewe mpango wako matendo yako na kazi yako yote ya ukombozi na kwamba tunaweza kupata sehemu ndani, sura tano mstari wa pili, inayosema kuhusu pia huyu kuhani wa Waebrania sura tano mstari wa pili, anayeweza kuvumilia nao wasiojua na wenye kupotea kwa sababu yeye mwenyewe ni katika hali ya udhaifu. Hatuwezi kusoma mambo yote unaweza kusoma andiko ingine ya Zaburi mia moja na kumi na kusoma shairi fulani, Zaburi mia moja na kumi. Tunaamini katika mahali hapa ya kwamba agano la kale na agano jipya vyote vinatembea pamoja, vinavalana, na kwamba inakuwa kama vile ya kushangaza sana. Zaburi mia moja na kumi mstari wa kwanza, Bwana anamwambia bwana wangu uketi kwa mkono wangu wa kume hata nifanya adui zako kuwa chini au kiti cha miguu yangu. Zaburi mia moja na kumi mstari wa pili, sasa, Bwana atanyosha fimbo ya nguvu yako toka Sayuni, wewe tawala katikati ya ndugu adui zako ya adui zako. Mstari wa tatu, watu wako wanajitoa kwa moyo siku ya uwezo wako, kwa uzuri wa utakatifu toka tumbo la asubuhi wewe una umande na wa ujana wako. O oh, unaweza kusema kwa moyo wote haleluya, amina, na Mungu asifiwe, Bwana asifiwe. Kama vile umande wa asubuhi, hapa kundi ya ujana inapashwa kuonekana na hapa inasema kwenye kwamba mstari wa tatu, watu wako wanaji, wanajitoa kwa moyo siku ya uwezo wako, siku ambayo Mungu alijiweka, siku ambayo Mungu alitayarisha katika muda mfupi, ambayo Mungu alitayarisha ili aweze kuonyesha ushindi wa mwisho pamoja na taifa lake, na hawataweza kupata haya, lakini watakuwa wakikubaliana na mapenzi mema na neno lake nasi na tutaweza kukubaliwa na neno la Bwana na tukiongozwa na Roho wa Mungu na nguvu za Mungu, wakati atakapokuwa tayari kuweza kutimiza kazi yake na kuweza kumaliza kazi yake, na sio kuweza kujazwa na mapenzi mazuri wakati wa, ma, wa kutembea au wakati wa kutoka kwa majeshi, lakini kuweza kuwa umevikwa takatifu kuvikwa kwa mavazi takatifu. Haleluya! na bibi harusi wake ametayarisha, naye alipewa kuweza kuvikwa kwa kitani cheupe cha kungaa sana, na hiyo ni haki ya Mungu ambayo iliweza kupewa kwa watakatifu kupitia nini na wakati gani? Kupitia zabihu iliyoweza kutimilika kwenye msalaba wa Golgotha. Mwiamini kwa uhakika, hakuta kuwaka tena zabihu nyingine. Zabihu mmoja ndiyo iliyoweza kufanyika na inatosha, mara moja tu. Ya lazima sasa ni kwamba tuweze kutambua na kukubali sasa hiyo na kuweza kuona ya kwamba pazia ilipasuka wakati huyo kohani mkubwa wa mambo inayokuja alipokufa pazia ikafunguka ikapasuka, kutoka juu mpaka chini, na njia iko wazi mpaka kwenye kiti, na sisi sote tunaweza kufika huko. Na hiyo ndio tunapasha kuikubali kwa imani, ili tusiweze kuzunguka zunguka karibu yetu, si wenyewe lakini tuweze kuona hiyo njia mpya na iliyo hai, ili tuweze kumfuata kwa maana tutaweza kuosa kuisoma tena ndani ya Zaburi mia moja na kumi kwenye mstari wa nne imeandikwa Bwana ameapa naye hatageuka, wewe ni kuhani milele na milele kwa namna ya Melkisedeki. Ni neno gani la ajabu hapa! Tunaweza kusoma ndani ya Mwanzo sura kumi na nne na Waebrania saba. Nani huyo Melkizedeki? Alikuwa nani? Alikuwa hana baba au mama, alikuwa hana mwanzo na hana mwisho. Pia yeye ni mfalme milele na milele, mfalme wa salama, mfalme wa haki, mfalme wa falme. Haleluya! Katika wakati ule alikuwa bado kuwa mtu, katika wakati ule alikuwa bado kuzaliwa, kama vile mwana na ndio maana alikuwa hana baba na hana, mwa, hana mama. Lakini sasa yeye ni mwana wa Mungu, yeye ni baba wa mbinguni, na hana baba wa mbinguni na hana mama wa mbinguni, lakini yeye ni mfalme kwa kipimo cha Melkisedeki. Hiyo kumweza kumfanya kuwa mwili hakukuwa na kitu cha kumgeuza kwa katika wingi wake, lakini amefanya hivyo kwa ajili ya mpango wake wa wokovu. Bwana anaweza kusifiwa sana. Watu wanavunjika kichwa kuhusu mambo hayo na wanajiuliza oh, namna gani anaweza kuwa mbinguni na kisha anaweza kuona tena na kuua hapa tena duniani kwa mara moja. Lakini mniweza kuniambia katika uhakika wote hasa namna gani anaweza kuwa hapa hapa, hapa hapa hapa na kuwa tena Marekani kwa mara moja? Hiyo moja ni kitu moja. Sasa Mungu ni roho kwa namna yake tabia yake mungu iko mahali pote mwimba zaburi anasema ndani ya zaburi mia moja makumi tatu na tisa kama nikienda huko chini ya bahari utakuwa huko na kama naweza kuruka katika giza mkono wako utanifikia huko na mkono wako utanishika mungu hazuizwe na majira na wakati lakini yeye niko mahali pote kwa mara moja, naye anabaki hivyo, na anaweza kujifunua kama vile anavyotaka. Nasoma sasa mstari wa 21 ya sura saba ya Waebrania, Waebrania saba mstari wa 21, maana wale wengine walikuwa makohani pasipo kiapo lakini yeye pamoja na kiapo kwa yeye ambaye alimwambia basi ameapa naye hatageuka wewe ni kohani hata milele na milele kwa mfano wa melkisedeki mstari wa ishirini na mbili kwa kadiri hii yesu amekuwa mzamini wa agano lililo nzuri zaidi msimamizi ni wa namna gani Msimamizi yeye ni mtu ambaye iko pale, iko msimamizi ya mambo yote. Sasa kama mimi nina usimamizi, na kama ninaweza kuwa msimamizi, na kisha mtu ananunua vitu fulani mamilioni, na kisha nakuwa msimamizi wa mambo hayo ambayo iliweza kununuliwa, ili niweze kutoa ulinzi wa mambo hayo, mnaweza kuniamini. Mungu mweza yote Anaujao yeye angeliweza kushikamata kama vile msimamizi wa mambo yote ya yale ambayo tuliweza kupewa ndani ya Yesu Kristo. Msiwaze ya kwamba Mungu angeliweza siku moja kusema kwamba ameshindwa au kushindika au kuleta mambo ya kushindwa, lakini Mungu yeye ana ujao, ana ujao, alijifanya kuwa msimamizi wa mambo yote ambayo tuliweza kupewa katika Agano Jipya. Namna gani sasa imani yetu ingelipashwa sasa kupanda tena juu sana, na tungeliweza kusema Bwana Mungu mweza yote, wa mumba wa mbingu na dunia, wewe unashika yote na yote ambayo uliyosema na kuahidi, wewe unasimama nyuma yake yale yoyote uliyotuahidi katika gano jipya, na yote ambayo uliyotupatia kwa nema ulibaki na kusimama kuwa msimamizi wa hayo, ili hiyo tuweze kuipewa, ili tupokeye ili tupokeye yale ambayo iliyo yetu, na tuweze kutambua ya kwamba hakuna kitu kinaweza kupita pembeni ya hiyo msimamizi, ambaye mambo yote ni yake mbinguni na duniani. Yeye anasimama nyuma ya hiyo mapatano, nyuma ya hiyo kiapo, yeye anasimama nyuma ya hiyo. Bwana angineweza kusema kwa wakati ule, hii ni agano jipya ndani ya damu yangu. Anasimama nyuma ya yote ambayo aliyoahidi. Tunasoma tena ndani ya Waebrania sura saba mosaro wa ishirini na sita maana kohani mkubwa wa namna hii alitufaa sisi sana, aliye mtakatifu, pasipo uovu wala alama ya uchafu, aliyetengwa na wenye zambi, aliyekuwa juu kuliko mbingu. Mstari wa 27 wa Waebrania 7, asiye na uhitaji siku zote kama wale wa kohani wakubwa wengine kwanza kutoa dhabihu kwa ajili yao, kwa ajili ya zambi zao Zzzz. kwa ajili ya zambi zake mwenyewe, kisha kwa ajili ya zambi za watu. Maana yeye alifanya hivi mara moja, mara moja, wakati alipojitoa mwenyewe. Maana torati inaweka watu wenye udhaifu kuwa makuhani wakubwa lakini neno la kiapo lili kilikujua, kilikuja, kilikuja nyuma ya Torati linawekwa mwana man, aliyekamilika hata milele. Hapa ona, gisi ni mawazo hapa ya ajabu na ya milele hapa. Iliyo ya ajabu ninayosoma katika maneno hapa ya kwamba aliwekwa mwana aliyekuwa kamil... amekamilika milele na milele ndani yake na ndani yake na kupitia yeye, nasi pia tuliweza kukamilika au kumalizika milele na milele. Na hivyo hivyo kama vile alivyokuwa na alivyokuwa mwana wa Mungu, nasi tuliweza kufanywa wavulana na wachana wa Mungu na yeye na hivyo hivyo kama vile alivyokuwa na iko tena leo kohani mkubwa mtetezi na mpatanishi nasi, na tuliweza kufanywa kuwa taifa la wakohani. Tuwazie kuhusu imani, tuweze kuingia huku nyuma ya pazia, tuweze kuingia katika uhakika, na tuweze kuwapatanishwa na Mungu. Hatuna hitaji kuweza kujitengenezea njia lakini sisi tuli njia ishaka tengenezwa iweza kutengenezwa. Hatuna hitaji kuweza kujipasulia pazia lakini yeye ashaka ipasua. Hatuna hitaji kuweza kutoa zabihu yeye ashaka zitoa na kuitoa. Nasi tunapaswa kutambua yale ambayo aliyofanya kwa ajili yetu na kuweza kufurahi kwa ajili yake na kuweza kushukuru Mungu kwa ajili yake. Tunaweza kufanya nini sasa? Tungeliweza kutoa nini ili tuweze kupatanishwa pamoja na Mungu? Upatanisho ulishakafanyika. Wakorintho wa Pili sura tano mstari wa kumi na tisa Mungu alikuwa ndani ya Kristo, na sio kwamba atakuwaka siku moja, lakini alikuwa ndani ya Kristo na akipatanisha ulimwengu pamoja na ye mwenyewe. Kristo ndiye kuhani mkubwa alitoa zabihu damu takatifu ilimwangika. Agano Jipya iko pale sasa, na Mungu ye mwenyewe alisimama pale kama vile msimamizi kwa ajili ya yote ambayo iliyokuwa imeahidiwa iweze kutimilika na, kut, na kufanyika. Branamu anaisema hapa ndani ya mmoja wa mahubiri yake ya kwamba kama kitu moja kinakuwa chetu na kama kimenyanganywa kwetu, na hapo sasa tuna haki ya kuweza kuitetea, kuiomba Mungu na kuweza kutoa agizo ili aweze kuitimiza, ili yale iliyo yetu iweze kuwa yetu kwa neema. Munajua nyote habari ambayo iliweza kutangaza na kusema wakati gari ilipoibiwa, watu walikuwa wakitoka katika makusanyiko na gari iliibwa na mambo yote iliyo u, u, hapo na wandugu na wadada wakakucha, aliweza kumupatia habari ya yote ilikuwa imefanyika, na kisha wakapiga magoti na kisha hapo hapo, hapo akaweza kutoa maneno hayo mamoja, akaona mkono wa Bwana ukikuja juu ya mwizi aliyekuwa ameiba gari hiyo. Akaona namna gani roho wa Mungu aliweza kukubalisha mtu huyo mwizi, na namna gani gari ilivyoweza kusimamishwa katika mji fulani, katika mahali fulani. Na akasema, akaambia ndugu, nenda uende kutafuta, uende kutafuta gari yako iliyoweza kuibiwa katika mahali fulani. Mnaweza kuwazia kwa kiwango gani hayo iliweza kuwa ya kugusa sana, na ndugu Branamu aliweza kukamata hiyo kama vile mfano ili aweze kuonyesha ya kwamba tuna haki ya kuweza kusamba kwa adui yote ambayo aliyoweza kutunyang'anya na kutuiba, na hapa sasa inahusu kurudishiwa kwa ujao, kurudishiwa kwa mambo yote ambayo inapaswa kufika kwa mwisho wake katika siku za mwisho ili yote ambayo adui aliyoiba kwa kanisa yote iweze kurudishwa kwa kanisa kanisa ili ili nasi ili kurudishiwa mambo yote iweze kurudishiwa mambo yote ili nasi tuweze kusimama tukiwa imara sisi kama vile kanisa la Mungu aliye hai kama vile kanisa lilivyoweza kusimama imara kwa mwanzo. Tuendelee kuna kusoma kwetu ndani ya Waebrania sura 9 mstari wa 11 Waebrania sura 9. Lakini Kristo akikwisha kuja kama kohani mkubwa wa maneno mema yatakayokuja, kwa hema iliyo kubwa na kamilifu zaidi isiyofanyika kwa mikono ya wa kwa mikono maana yake isiyo ya ulimwengu huu. kumi na mbili. Wala si kwa damu ya mbuzi na, makida ya, na, makinda, na makinda ya ng'ombe, lakini kwa damu yake mwenyewe aliingia mara moja tu katika pahali patakatifu, akikwisha kupata ukombozi wa milele. Ni neno gani hapa la ajabu la nguvu. Kuhani mkubwa kulingana na kipimo cha Melkisedeki, huyo kohani mkubwa wa Mungu aliingia katika mahali patakatifu pa Mungu akiwa na damu takatifu ya mwana kondoo. Mnajua vizuri ya kwamba tunaamini ya kwamba Yesu Kristo alizaliwa na Roho na ndani ya mwili wake ndani ya mwili wake mulikuwa damu takatifu na kwamba damu hiyo takatifu ilimwangika kwa ajili yetu sisi wamini. Hakuna kitu kibaya cha kuweza kuzunisha Bwana wetu au kutuzunisha sisi wenyewe, kama vile kuweza kushakia hii hii kuzaliwa kwa ubiki, namna ubikira hii ni mazungumzo ambayo haiwezi kuwa kubaliwa. Kuna mazungumzo ambayo ulizokuwa nayo katika juma iliyopita, nilikuwa kwenye tukikaa la kwenye meza moja, kulikuwa mwanamke mmoja alikuwa mudokter aliyekuwa wa Wamujerimani, alikuwa akiwa mfilosofia, akasema ndugu Frank, hii ina Ku, hao, hii kitu sikubali. Jinsi Kristo anaweza kuwa alizaliwa na Roho na kwamba alikosa aliweza kuwa na baba wa kidunia hii au wa mwili huu, na hiyo aliweza kunigusa kwenye moyo sana, ikaniingia ikanipenya ndani ya moyo, na huyo mwanamke alikuwa huko ameenda mbali sana. Ilikuwa sasa ni wakati wangu wa kusema, nikamwambia kama alizaliwa hapa duniani angelikuwa na hitaji ya ukovu kama vile watu wengine kama vile Adamu. Na hapo sasa, nikamwonyesha umuhimu ya kukubali na kuzaliwa kwa roho kwa ajili yetu ili aweze kututosha katika hii hali tuliyozaliwa kwa namna ya mwili ili nasi tuweze kuzaliwa na roho wa Mungu na mapenzi ya Mungu kupitia yeye tuweze kuwa wavulana wachana wa Mungu ya kushangaza ni kwa sababu leo wote wako ni watu wa utawa, wakiingia katika hii mambo ya umoja wa madini na katika hii umoja wa madhehebu au shirika za madhehebu, na hapo yote nakuwa ya kupendeza kama vile haijawahi kuwa mbele, lakini inakuwa ni wakati sasa kuweza kuamsha sasa mvurugo kama vile wakati sasa wa uamsho na acha Mungu aweze kuwa na watu ambao Mungu anaweza kuzungumzia ndani na kuweza kutenda ndani na kuweza kujifunua, watu ambao wanaopingana na hii roho ya wakati. Nijaribu, nitaka kusema iliyolainiwa na kushikwa na mambo hii, lakini naweza kusema mara nyingi niomba kuwa katikati ya wasioamini wa na kuweza kusikia mazungumzo na kuona yale yanayofanyika. Niliweza, ku... niliweza kupata shukurani na heri na neema ambayo Mungu aliyoweza kutupatia ya kuweza kuamini yote ambayo iliyoandikwa hapa, na hivyo bwana wetu, yeye kama vile kuhani mkubwa wa mambo yatakayokuja, aliingia mahali patakatifu pa mbingu akiwa na damu yake mwenyewe. Sasa namna gani tunaweza kujionyesha na kusimama mbele ya Mungu? Namna gani tunaweza kuingia mbele ya uso wake? Na ni tunapokuwa tukifuata hiyo njia moja ambayo aliyoanza na kufuata, tukifuata njia hiyo mpya iliyo hai na tukijua ya kwamba ni hapo Golgota, hapo Golgota ndipo mambo hayo yalifanyika. Ni hapo ndipo damu ilimwangika kwa ajili ya msamaha na upatanisho ya taifa lote la Mungu. Pale kulikuwa mwanzo mupya, mwanzo wa njia mpya iliyo hai, ambayo inayongoza mpaka kwa Mungu, kwa maana Kristo alitoka ndani ya Mungu na akarudi kwa Mungu, lakini alituingiza nasi akatuchukua pamoja naye na akatuchukua kwa Mungu pamoja naye, yote iliyokuwa ndani ya Mungu milele na milele, au wale wote waliokuwa pamoja na Mungu milele na milele, wale wote waliokuwa wamekwisha kutoshwa wakatoshwa katika mambo ya dunia hii na wakafanya kuwa wasioweza kufa ndani ya Mungu, wakafanya wa milele, kwa sababu tulikuwa pale pamoja na Mungu wakati muda au nyakati ilikuwa bado kwanza. Na ni hapo ndipo Yesu aliweza kuisema kwa namna ya kimajabu akisema, wale wote ambao baba alionipa watakuja kwangu wote kama vile tulivyosoma ndani ya neno la kuanzisha, ali tuchagua mbele ya kweko kwa misingi ya dunia ili tuweze kuwa wavulana wake na wasichana wake na ili tuweze kusimama mbele yake ndani ya utakatifu, na sio jana au mwaka mmoja uliopita, lakini milele na milele yote. Ndimo aliweza kupanga mpango huu pamoja na taifa na taifa lake, nasi tunaweza kuwa sehemu ya yale ya aliyotimiza ni kusema kazi ya mikono yake, waliozaliwa na roho kama vile yeye mwenyewe alivyozaliwa. Injili ya Yohane nasema nini kwenye sura moja? Wasiozaliwa kwa mapenzi ya mtu au kwa damu ya mtu, lakini walizaliwa na Mungu. Yohana moja mstari kumi na tatu yule aliyezaliwa na Mungu um, anashinda dunia na ushindi unaoshinda dunia ni imani yetu, imani ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Tuikubali leo hiyo, tujiweke juu ya msingi wa kiungu juu ya yale ambayo tuweza kuwekwa juu yake, juu ya ushindi wa Gologota, tuweza kuikubali hiyo mara moja kwa ajili yetu, ya kwamba aliingia mahali patakatifu pambingu akiwa na damu yake yeye, kama vile kohani mkubwa, ili atufungulie na kututakasia njia iliyo hai na mupya na iliyo hai, ili nasi tuweze kupita. Tuweze kuingiza imani yetu katika mahali patakatifu mbele ya uso wa Mungu, na sio imani ndani yetu sisi wenyewe au katika kitu kingine, lakini imani ndani ya Mungu ambaye aliyejifunua kwetu ndani ya Yesu Kristo. Imani ambayo inayoleta heri. Imani inayoleta heri, imani inayo, heli, imani inayohesabia haki, imani iliyotufungua kutoka laana yote na hukumu yote na kutupatanisha pamoja na Mungu. Paulo alikuwa akisimama mbele ya kuhani mkubwa kwa wakati ule ambaye aliyekuwa kingali anatimiza kazi yake kulingana na taratibu ya Aroni, lakini alikuwa bado kuelewa ya kwamba Mungu alikuwa amekwisha kutuma na kuweka kuhani mkubwa kulingana na msimamo wa Melkisedeki, ambaye aliyekuwa ametoa zabihu mmoja kwa ajili ya wote mara moja tu. Paulo aliweza kusikia ndani ya moyo wake, na wakati mtu huo alipomwambia kwamba mumpige, aliweza kujibu ya kwamba Mungu atakupiga. Ni huzuni gani ambayo nayo tushika kwa kilindi cha moyo wetu wakati tunapoona watu wakifu, wakiwa wakifunikwa na mambo ya, u, ya kizehebu na mambo ya utawa waliogeuka kutoka kwa Mungu na lengo yake pale? Sasa hitaji kubwa inapanda ndani yetu yule ambaye Mungu ana anasaidia ili aweze kutuchukulia tena ujumbe mupya wa Mungu wa kweli, ili aweze kuleta kwa watu, na sasa mtu anayetaka kuamini amini, na hapo kutakuwa kose tena wengine ambao watakao waamini na kukubali yale ambayo Mungu aliyotarishia. Turudi kwa neno hili la Waroma sura 15 na tuweze kumaliza pamoja na neno hilo. Paulo alitaka ili atimize kazi ya ukuhani mbele ya wale wa mataifa ambao waliokuwa wamegeuka kuwa waamini kwa, kwa namna ambayo inayopendeza Mungu. Juu ya msingi gani? Juu ya msingi ya yale ambayo yule kuhani mkubwa alifanya kwa ajili yetu. Paulo amekwisha kuonyesha uokovu na upatanisho kupitia damu. Barua kwa Hebrania nazo zinatuonyesha ziliweza kuonyeshwa na kuandikwa pia na Paulo, ziandikwa tu na Paulo, na hiyo ndiyo shahiri za mwisho za shahiri ya mwisho inasema waziwazi -wazi. katikati ya wamitume wote au wanafunzi wote iwe waliokuwa mbele wavu, wavuvi wa samaki au wakuwatoza ushuru au mtu yote, hakuna mungene aliyekuwa na msingi ya Biblia kama vile Paulo au ujuzi wa msingi wa Biblia kama vile Paulo. Lakini sasa wakati nuru ya kiungu ilipokuja na kuangaziwa ilipokuja, kulifanyika nini? Hapo hapo akaweka katika utaratibu mambo ambayo alikuwa akijua tangu zamani na kama sasa angeliweza kufanya hivyo, kama angeliweza kufanya hivyo, Roho Mtakatifu angeliweza kumpatia uwezo, angeliweza kumuvika nguvu na kumvalisha na kumpatia hiyo namna iliyo tofauti na mambo gisi mbandeni, nilikuwa nikisema kwa namna tofauti ma, barua kwa Ibrania, hiyo ni mabarua ambazo inayotuonyesha kazi ya ukombozi kwa ujao. Tuikubali na tushukuru Mungu kwa moyo wote, tukishika kwenye moyo ya kwamba alishakafanya ilishakatemelika. Hii taifa lote likipasha kufanya nini? waliokuwa wakingoja ili kohani mkubwa aweze kuingia mara moja tu kwa mwaka katika mahali patakatifu sana, walifanya hiyo, walifanya nini katika wakati ule? waliweza kushukuru Mungu kwa sababu waliweza kupata upatanisho kwa ajili yao. Hawakusema tena ye, ishakafanyika, ee, isha hayafanyika, lakini wao walikuwa imekwisha kufanyika wakati kohani mkubwa alipokuwa ametoka mbele ya pazia, na yote ilikuwa imetengeneza kwa ajili yao, ilikuwa imefanyika. Sasa tunaweza kusema nini leo nyuma wakati kohani mkubwa mema ambayo inayokuja yule kohani mkubwa kulingana na kipimo cha Melkisedeki alipoingia mahali patakatifu pa mbingu, akiwa na damu yake mwenyewe, wakati pazia ilipopasuka, na upatanisho au ukombozi ulipotimilika, na kisha yeye mwenyewe aliweza kutangaza kwenye msalaba ya kwamba yote imekwisha. Sasa tunapaswa kubaki nyuma? Tunapaswa kubaki nje, tukikata tumaini, bila nguvu, bila uwezo? Hapana. Tunapasha kuingia pamoja naye kwenye njia hiyo mpya na iliyo hai. Na wakati tunapotimiza kazi yetu ya ukuhani, wakati tunapokuwa tunapokuwa na mahitaji ya maombi tunajiweka juu ya uwanja wa ushindi wa Golgota na tunasema bwana wetu wewe ndiye kuhani mkubwa wetu wewe ulitoa dhabihu kwa ajili yetu wewe uliingia mahali wewe uliingia wa kwanza ili nasi tuweze kuingia pamoja na wewe tuweze kukufuata na sasa litazama pazia ilipasudiwa na lengo lifikia kwenye lengo yake na mungu akapatanishwa na wanadamu tuchunge hiyo milele na milele ndani ya mioyo yetu na ndani ya akili yetu, Mungu ashakaifanya ilitimilika. Na wakati tunapoonekana hivyo mbele ya Mungu tukiwa chini ya msingi huo wa ukombozi, yo timilika, hatusemake hii tafikaka au namna gani, lakini tunasema ishakatimilika, ishakafanyika, Bwana alikomboa aliponya, alifungua, alifanya mambo yote vizuri. Na ni juu ya msingi huo ndiyo nasi tunaweza kutimiza kazi ya, ya, ya ukuhani wa kweli, tuweze kufunga macho juu ya madhaifu na unyonge, na tuweze kusema tu Bwana asante kwa sababu tuweze kufanya kuwa wakamilifu na hivyo hivyo nasi uliweza kutulinda ili tuweze kufika kwenye lengo pamoja na wewe. Na wewe utaifika pamoja na sisi, kila mmoja wetu na utafika kwenye lengo pamoja na sisi. Ishakafanyika, tuikubali. Yeye ni kohani mkubwa mwaminifu ambaye aliye anayetuhurumia katika mazaifu yetu. Mazaifu haivunjaki nguvu zake, na yale ambayo tunayofanya iliyo kibaya haitaweza hata kuvunja yale aliyofanya iliyo mema. Mungu Bwana Mungu anashinda kweli, kutoka mambo yote alitutayarishia hiyo mbele. Hata kwa kuwekwa misingi ya dunia, alitubariki ndani ya Kristo kwa baraka zote za mbinguni, naye anatimiza sasa mpango wake wa wokovu mbele ya macho yetu. Na sisi ambao tulioweza kuweka matumaini yetu ndani ya Bwana hatutapata haya, hapana. Wale ambao wanao mutumaini ya Bwana wana furaha, wanapata bidii mupya na wanashukuru Mungu aliye hai, kwa ajili ya neema ambayo tuliopewa, ukovu ya ujao, ukovu ya ujao kama vile Mungu alivyo itupatia ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Tumshukuru sasa kwa moyo wote, amina. Tusimame kwa ajili ya ombi. Tungeliweza kuimba pambio ya nyimbo inayosema kama vile nilivyo, na ni hivyo inapaswa kuwa, kama vile nilivyo, ni hivyo inapaswa kuwa na sio nguvu zangu, lakini nguvu zako. Damu yako inaniosha ntoka zambi zangu, inaniosha nakuwa safi ntoka zambi. O mwana kondoo wa Mungu, nakuja nakuja mbele ya kuomba Tugunje vichwa akose, kuna mutu hapa, iwe mtu yoyote ambaye hajaweza kuweka maisha yake ndani ya mikono ya Bwana, ambaye hajaweza kusema kwa uhakika mchana moja na kuweza kutoa ushuhuda huo, wakati alipoweza kufanya mazoezi pamoja na Mungu, wakati alipoweza kupata ukuvu na neema, msamaha na upatanisho, ndiyo uzima wa milele wapendwa wangu. Wakati makusanyiko ya wa kiungu inapofanyika, Mungu anataka tutumikie, anataka aokoe waliopotea. anataka aponye wagonjwa, anataka afungue waliofungwa. Er, Bwana anataka afanye yale alikuwa akifanya kila wakati. Mumuruhusu ili afanye hivyo sasa, ndani yetu, ndani yenu, ndani yenu, kwa ajili yenu. Hatuko hapa mbele ya watu, lakini tuko mbele ya Mungu. Wakati wa neema utakuwa na mwisho wake, mlango utafungwa. Wale ambao watakuwa ndani watabaki ndani, wale watakao watakao kuwa nje watabaki kuwa nje. Leo kama mnasikia sauti yake, musifanye mioyo yenu kuwa migumu. Mwito ungana sikilikana, mkuje, kujeni kwa Bwana, kujeni sasa. Na wakati vichwa vinapo ugunjwa na macho ikifumbwa, kuna mtu aliye na bidii ya kuweza kunyosha mkono wake polepole pole tu, ili aweze kuonyesha kwamba nahitaji, nataka kuweza kutakasia maisha yangu kwa Bwana. Kuna mtu hapa, asante. Kuna mwengine hapa, asante. Kuna mwengine hapa, kuna Asante, kuna mwengine tena hapa God. Mungu anaona mikono, Mungu anaona mioyo, Mungu anaona yote. Baba uliye mbinguni, leo tumeona yale iliyofanyika kwa ajili yetu hapo Golgotha, na kupitia Golgotha sisi hatuko makohani kama vile maukuta yaliyopakaliwa mambo yameupe ambao wanaopakaa tu ya zamani, lakini tunataka tuweze kuwa wakohani kulingana, kulingana na utaratibu wa kohani mkubwa kulingana na utaratibu wa Melkisedeki. Bwana mwaminifu, tunataka pia tuweze kutimiza kazi ya ukohani iliyo hai tukifuata nyayo za kuhani wetu mkubwa na tukikiri imani yetu ndani yake. Bwana mwaminifu, umeona mikono ambayo iliyonyoshwa, unaona matabu, Bwana mwaminifu na Bwana Mwokozi una unasimama una hapa, unaweza kuona yote ambayo inaweza kusema na unaweza kusema yote ambayo inaweza kusema kupitia watumishi wako na wamitume wako na yote iliyoweza kuandikisha. Yule anayekuamini anaamini yale iliyoandikwa. Bwana mpendwa, unaweza leo kutoa kutokuamini kote, kuweka mwisho kwa tabu yote kumaliza mashaka yote. Unaweza kutoa kutowa imani imani ndani yako imani ndani yako. O Bwana wewe ambaye uliyotimiza mambo yote ndiyo, kama vile tumesoma, tunageuza uso wetu we, mpaka kwako wewe, uliye mwanzilishi wa kukiri kwa imani yetu, wewe kuhani mukubwa wa kukiri kwetu, Bwana mwaminifu, wewe ni kukiri kwetu, nasi tuna tunakuhubiri tunakukiri, tunakukiri, tunakukiri Bwana, nawe kiri kwa ajili yetu, nawe Mungu shuhudia kwamba hapa duniani kuna watu ambao walioweza kufanya waliweza kufanywa kuwa wakuhani wa kweli wa Mungu, kufanywa taifa la wakuhani walio chini ya kuhani mkubwa. Tunakiri yale ambayo uliotimiza kwa ajili yetu, yale uliofanya kwa ajili yetu. Wewe ndiye uliye kukiri kwetu, Bwana Mungu wangu, ulihakikisha ulijifanya kuwa msimamizi ni ya kwamba yote iliyo yetu itatimilika. O Bwana mpendwa, weka mwisho kwa matabu zote, weka mwisho kwa imani kidogo. O Bwana, weka mwisho kwa mashaka yote. Tunakuomba uweze kutoa kutokwamini kwetu na uweze kutupatia imani, O Bwana, ili nasi tuweze kuamini kama vile andiko linavyosema unajua tabu ya kila mtu, unajua ni itaji gani ambayo tulikuja tukiwa nayo, na siyo tu kuweza kusikia neno lako, lakini kuweza kuishi na kufanya mazoezi ya yale uliyo toahidi katika neno lako. Shuhudia ya kwamba neno lako ni kweli, utimize mapenzi yako ndani ya maisha yetu. Bomoa makazi za shetani. Na utimize kazi yako ndani yetu. Si sote tunaweka kwako, wale wote ambao walionyosha we... walio mikono yao o Bwana wanataka wamini, wamini kama vile andiko linasema, na hiyo iweze kufanyika sasa. O Bwana, nyosha mkono wako kwao u... mkono wako uliotobolewa na uwezo kuwatoa ndani ya moto kama vile kamba, na uwaonyeshe ya kwamba pazia ilipasuka, na kwamba njia iko wazi, njia mpya na iliyo hai. Bwana mpendwa, kwako wewe kohani mkubwa wa mema inayokuja, tunakwambia asante kwa moyo wote, kwa sababu uliweza kutoa zabihu mara moja tu, huna hitaji ya kuweza kutoa kila mwaka zabihu mpya, lakini tunaamini ya kwamba damu ya kiungu damu takatifu ilimwangika hapa duniani. Um, um, ulivaa mwili wa kimutu na wa kiungu ili uweze kumwaga damu na kutupatia wokovu wa milele, musamaha na heri. Asante kwa sababu ya hii kuona iliyo wazi kuhusu ukombozi wetu, nasi tuko taifa la kiungu. Oh, o Bwana mwaminifu na ni toka huyo baba mmoja ambaye anayetakasa na wale wote wanao utakaswa. Bwana mwaminifu, haukuwa na haya kutuita wa ndugu zako. Ona na gisi tungali wanyonge, lakini katika ukamilifu, katika kumalizika, tutafanywa kuwa wa kufanana na wewe, mwana wa Mungu mzaliwa wa kwanza wake tuweze kusifu kwa ajili ya hiyo. Amina.