Tunaishi katika siku za mwisho na tunaweza kusema nini? Bwana alisema wakati saha ya mateso yake ilipokuwa imefika, ya kwamba yote iliyokuwa imekwisha kuandikwa kuhusu yeye yangepasha kutimilika, na nishaka kuisoma mbele ndani ya injili ya Luka na hiyo ndiyo ilikuwa maneno ambayo wanafunzi wake walikuwa hawakuweza kuelewa hata kidogo. Mengine yote walikuwa wamekwisha kuyaifahamu na kuisikia, lakini wakati aliposema ya kwamba angepashwa kwenda Yerusalema na kisha atawekwa katika mikono ya wenye zambi na mataifa, hawakuweza kuelewa. Nataka kuwasomea ili mufahamu ya kwamba imeandikwa kwa namna hii. Sina maneno ya kipekee, na ndiyo maana nataka niweze kusoma maneno fulani ya kipekee hapa. Kila neno la Mungu la ajabu na lazima sana kwa ajili ya kutufundisha, kwa ajili ya kutujenga na kutuweka nguvu katika imani, na yote ambayo tunahitaji tunaipata katika neno la Mungu. Luka sura kumi na nane musari wa ishirini na nane lakini sana sana kwa musari wa makumi tatu na moja Luka sura kumi na nane musari wa ishirini na nane kwanza, sehemu hii, Petro akasema tazama, sisi tumeacha vitu vyote na kufuata nakufata wewe. Mstari 29 akasema nao, kweli ninawaambia ninyi, hakuna mutu aliyeacha acha nyumba yake au mke wake au ndugu yake au wazazi wake au watoto wake kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Mstari 30 ila atapokea zaidi mara nyingi sasa wakati huu na katika ulimwengu unaokuja usema wa milele. Hiyo ni sehemu ya kwanza, na sasa sehemu ya pili ya mstari thelathini na moja mstari thelathini na 1 alafu akichukua wale kumi na wawili akawambia, tazama tunapanda Yerusalema na maneno yote yatatimizwa yaliyoandikwa na manabii juu ya mwana wa mutu. makumi tatu na mbili. Kwa sababu atatiwa katika mikono ya mataifa, atafanyizwa zihaka na kutendewa jehuri na kutemewa mate na watapiga, watampiga fimbo watamuua na siku ya tatu watafufuka. Msomo makumi tatu na nne. Nao hawakufahamu maneno haya hata kidogo na neno hili limefichwa kwao wala hawakujua maneno yaliyosemwa. Ni ya kushangaza sana. Waliweza kusikia mambo mengi wakati alipokuwa amekwisha kusema hiyo mifano saba ndani ya Mathayo sura kumi na tatu akawauliza, mumekwisha kufahamu maneno haya yote? Wakasema kwa sauti kubwa, ndiyo, tumekwisha kufahamu na kuelewa. Lakini hapa sasa ilikuwa ni swali ya mateso. Hapa ilikuwa ni sehemu ya mwisho iliyokuwa imetayarishwa kwa ajili ya Bwana wetu aliwaambia kwa maelezo yote yale ambayo yangepaswa kumfikia ili wasijidanganye, ili wasipoteze imani. Mnajua kwamba wakati mtu anaposhangiliwa unakuwaka anahitaji ya kumfuata, wakati anapozungukwa na maelfu ya watu ya watu wanaosema hosana na wote wanajibu haleluya. na tunafurahi wakati watu wanapokata hiyo matawi na kuitandika kwenye barabara, na kisha wanatoa ma, mavazi yao na yote ambayo wanaovaa katika mchana mm, kati ili waweze kufurahi na kushangilia. Na hapo sasa, kila mtu anaweza kujiunga kwenye sifa hiyo, na hakutakuwa kose mutu hata mmoja ambaye hawezi kushikwa na hiyo furaha kwa ndani na ambaye hawezi kujiunga kwa sifa hiyo. Lakini sasa, wakati hiyo kundi makutano mengi haiko tena pale, wakati inapokuwa imekwenda, na hapo sasa Bwana anaweza sasa kuuliza, munataka nanyi kwenda? Na hapo sasa mambo inakuwa tofauti. Hakutakuwa tena barabara zilizotengenezwa vizuri hakuna tena sauti ya hosana, hakuna tena haleluya, utukufu kwa Mungu. Hizo sauti zote za shangwe zitakuwa zimepotea pale. Sasa tu kuna baki wanafunzi wa kweli wa Yesu Kristo, wale ambao hawajifurahishe tu kuita, lakini walioweza kuitwa kweli kweli wale ambao hawafuati kwa sababu wengine, wanafuata lakini wanafuata kwa sababu walitambua nani ambaye aliye waita kumfuata. Hapa Bwana alizungumuza na kusema, yote ambayo iliyokuwa imeandikwa na manabii kuhusu mwana wa mtu, yote yatatimia. Tunajua ya kwamba mateso ilikuwa ni sehemu ya kutumwa kwake kwa kiungu hapa duniani. Mateso haya yote hayo ilikuwa ni sehemu ya hiyo, mpaka kusalitiwa, kuwekwa katika mikono ya wenye mamlaka na kusulubishwa, hiyo yote ilikuwa ni sehemu ya hiyo. Nasi akose, hatuwezi hata pia kushughuliza, hatupashwe kushughuliza kwa sababu gani? Mungu aliweza kuchagua njia ya kuzarauliwa kama hii kwa nafasi ya Mungu akose, sisi tungeliweza kuhitaji kuchagua kwa ajili ya wokovu njia ya kupendeza iliyo juu ya mambo yote, bila hata ziha kuzihakiwa, bila haya, bila kutemewa mate, bila taji ya miba, bila hayo yote. Lakini Mungu alikuwa akijua vizuri vizuri yale ambayo ingepashwa kufanyika na yeye aliyafanya. Imeandikwa kama vile tumesoma hapa, kwa maana atawekwa katika mikono ya mataifa na atazihakiwa wa Wayahudi walikuwa na akili sana, waliweza kumuweka katika mikono ya wapagani au mataifa. Hawakuweza kumuweka, hawakutaka wamuweke kwenye mikono yao na kumtia mikono yao, lakini waliweza kumuweka katika mikono ya mataifa, ili waweze kuona hao watu wa wabaya watamtendea. Na hali ya watu leo haijabadilika hata sana, haijabadilika sana, nasemeka mbali kadogo na 2 atazihakiwa ata na kutemewa mate na furahi sana, kwa sababu bwana ye mwenyewe alikuwa wamekwisha kutamka maneno haya yote yote, kwa maana walikuwa wakiamini. Lakini sasa mitum oweke wa nafasi ya wa mitume, au wanafunzi. Nafasi ya wa wanafunzi walikuwa wamekwisha kukubalishwa na bwana wao ya kwamba vipofu wataona, wa kuchechemea watatembea, waliokufa watafufuka, wenye ukoma watasafishwa. Hiyo yote ilikuwa ni sehemu ya Bwana huyo alikuwa ni Masia, na yeye ataweka ufalme wake, na mnajua kwamba hiyo ndiyo ilikuwa tumaini lao. Naweza kuwaonyesha hiyo kupitia maandiko matakatifu, mata Matayo sura ishirini na nne shairi tatu za kwanza hiyo itafanyika wakati gani? Matayo sura ishirini na nne msura tatu. Na utaweka ufalme wa Israeli wakati gani? na alama ya kuja kwako itakuwa alama ya namna gani? Walikuwa wakitumainia au kutarajia kuwekwa kwa ufalme, na hiyo tumaini pia ingali ndani yao leo, na utimilifu utakuja lakini sasa wakati mpango wa mungu utakapokuwa umefika kwenye lengo yake na hiyo mambo yatatimilika kwenye mstari makumi tatu na tatu na watampiga fimbo na watamua na siku ya tatu watafufuka mstari makumi tatu na ine nasema luka kumi na nane makumi tatu na ine nao hawakufahamu maneno haya hata kidogo, lakini kuwa imesemeka waziwazi, lakini ya kwamba hawakuweza kufahamu maneno haya yote hata kidogo. Na neno hili lilifichwa lili kwao, wala hawakujua maneno yaliyosemwa kusema. Sasa yote ilikuwa imekwisha kusemeka waziwazi wazi. Hakukuwa na hitaji ya mtafsiri, hakukuwa hata hitaji ya kutafsiriwa, lakini ilikuwa imesemeka ya kwamba watamtukana, watamuzihaki, watamuzaliti, watampiga fimbo na kumtemea mati na kumua. Yote ilikuwa imesemeka waziwazi pale, lakini hawakuweza kufahamu, hawakuweza kufahamu maneno hayo, kwa sababu hiyo hailikuwa hailingane hata na mawazo yao au matarajio yao wakati Bwana alikuwa akizungumuza wao walikuwa akiwazia mawazo yao wenyewe, na wakaendelea katika njia yao. Hawakuweza kujiweka kwa nafasi ya yule ambaye alikuwa akiwazungumuzia, na ndiyo maana maneno haya yalibaki ikifichwa kwao, nao hawakuweza kuyaelewa. Sijui kama nina haki lakini wakati muda unapita zaidi, na ninaona ya kwamba wengi hawajaweza kuelewa Bwana katika maneno yake katika wakati wetu, ya kwamba wengi walibaki katika giza. Wakati anapotuzungumzia yale aliyosema, ilibaki kuwa giza kwao, na hiyo inafika siku zote wakati unapowaza kuhusu mawazo yako wewe mwenyewe, wa wakati Bwana anazungumza. Wakati alipokuwa akizungumza kuhusu mateso yake na kupigwa kwake fimbo, au walikuwa akiwaza kuhusu ufalme ambao watatawala pamoja naye. Na mtu ambaye hawezi kushi ku kuwa makini sana kwa yale yanayosemeka, hawezi kusikia yale iliyokuwa mekwisha kusemeka, na hiyo itabaki kuwa giza kwake. Nina wazo hili kama unaweza kuwa wazi au kama tunaweza kuwa wazi na wakati napokuwa nimezungumza na watu fulani ambao walioweza kusikiliza utangazaji katika hii miaka yote, na wakati mambo inageuka kuwa magumu, wanarudilia kwa maneno au kwa akili mambo ambayo iliyofanyika kakosi katika miaka ya elfu moja na pia kosa ya miaka mia tano na hapo unatambua waziwazi -wazi ya kwamba Mungu aliwazungumzia bila wao kuweza kusikiliza, lakini wao wanajua yote, na ijapokuwa wanataka ili waweze kusikia na wanataka kusikia tena. Na hapo ndipo kunakuwa shida, wakati wote wanasikiliza tena tena, wanasikia kidogo au kufahamu kidogo, kwa maana ndani yao wenyewe hawako tayari ili waweze kuweka sikio lao la kusikiliza kwa kukamata hiyo chuma ya kukamata maneno yao. Hiyo chuma ya kukamata inakuwa imezimika, hakuna hata kushika au kurekodi hata kama kunaweza kuwa microphone ni hata tatu hapa au makumi tano, lakini kama hiyo kufungwa machuma hiyo haitembei vizuri, kama hiyo ya kukamata ya kukamata masauti yaweza kufunguliwa, kutafanyika nini sasa? Kutafanyika nini? Hakutakuwa kitu. Inaomba kuelewa ya kwamba yote ambayo bwana aliyosema yote inapaswa kuaminiwa na sio tu yale ambayo tunataka kuamini, lakini yale ambayo Mungu aliyosema tunapashwa kuyaamini kama tunataka tuweze kusimama mbele yake, na mutu asiyeamini Mungu anamfanya kuwa mungu. Pia alikuwa ni mazungumuzo ameweza kuwa na ndugu yetu hapa sasa hivi. Zambi ambayo ndugu Branamu anayoita kwamba ni zambi ni kutokuamini, kutokuamini nasi kutokwamini Mungu. Shetani naye anaamini Mungu na anatetemeka. Kutokwamini mbele ya neno la, la, la Mungu, hiyo ndiyo kitu ya muhimu sana, na ni hapo ndipo kunakuwa neno la nabii Ezekieli, kila nafsi inayotenda zambi ndiyo takufa, Ezekieli kumi na nane ine. Zambi ya nafsi ni kutokwamini kwa neno la Mungu na kutokwamini inazaa kutotii, na kutotii kunazaa kuvunja sheria. Lakini funguo ya uhusiano pamoja na Mungu iko kweli kweli, ni kwamba tunaweza kuamini Mungu na haihusu tu kuweza kuamini ndani ya Mungu, lakini kuamini pia Mungu na kama tunaamini Mungu na hapo sasa tunaamini yale aliyosema, na hapo sasa tunajikuta katika maneno ya Matendo ya Mitume sura tatu, mahali kunapoandikwa ya kwamba Mungu atatuma wakati wa kuburudishwa na Yesu atabaki mbinguni mpaka wakati ambayo mambo yote Mungu aliyosema kupitia vinywa vya manabii itakapotimilika na kisha, hapa andiko hii yenye nguvu inayogusa sana ndani ya Matendo ya Mitume sura tatu, na hiyo akosi inafasha kuwa kwenye mstari 22 au 23. Matendo ya Mitume sura tatu mstari 23, na itakuwa kila mtu asiyesikia nabii yule atapotea na kuharibiwa. Tuka watu wake wa na, inaandikwa ikilinganishwa na ahadi. Kuhusu Musa Musa Musa, sura tatu Musa, Musa alisema 19, na maana Musa aliwambia baba zenu ya kama Bwana Mungu atawanyonyulia nabii toka ndugu zenu kama mimi mumsikie katika yote atakayowaambia. Hapa ye hadi nalinganishwa na Kristo, na ambaye angepashwa pia kuwa nabii, ili aweze kushuhudia neno la manabii wote na kuweza kukamata usimamizi wake. Akose twendeye hapa hivi kwenye mstari wa 23 Matendo ya Mitume sura tatu na itakuwa kila mtu asiyesikia nabii ule atapotea na kuharibiwa toka watu wake. Ikusema sasa, imani ndani ya Mungu haitoshi, tunapashwa kuamini Mungu na ku, kwa sababu hapa kwa sababu hapa hapa Bwana anaonyeshwa kama vile nabii na pia kuna hii onyo inayosema kwamba kila nafsi isiyosikia nabii ule, hii na lazima sana, na sio tu kumwamini kama vile mkombozi au mponyaji, na sio kama vile mwokozi. Unaweza kumkubali na uweza kuamini na kusikiliza maneno ya Bwana hata kwa mara nyingi, au kwa namna nyingi. Kuna wenye dhambi wengi wanaosikia neno la Bwana, wanaosikia kuhusu wokovu, wanaoshukuru pia wanashukuru na wanakubali wokovu. Na kisha pia kuna wengine wanaosikia neno la Bwana yeye kama vile mponyaji, wanaolikubali na wanapona. Lakini hapa inahusu zaidi ya hiyo, inahusu ya kwamba tuweza ku, kuweza kumu, inaomba, kwa, inaomba wale waliookolewa, waliopona, wale walioitwa na Mungu waliosamehewa na Mungu waweze kumsikiliza katika yote anayeweza kusema kama vile nabii yeye kama vile mfalme, yeye kama vile yule anayetembea katikati ya vinara saba vya dhahabu, kama yeye anayezungumuza kama vile mwana wa mtu tulishaka kuiona ndani ya mainjili. Bwana alionyeshwa waziwazi kama vile mwana wa mtu ndani ya injili ya Mathayo. Inasemeka kuhusu mwana wa mtu hakose mara 26 mahali pote ilikuwa ikisemeka kuhusu mwana wa mutu, lakini katika mainjili, katika mainjili hakuna hata mara moja kutoka Waroma sura moja mpaka Yuda msari wa mwisho, hakuna hata mara moja maneno inayoitwa kwamba au matamshi inayoitwa kwamba mwana wa mtu inasemeka ndani. Pali kunasemeka siku zote mwana wa Mungu, na hiyo ina sababu ya kuwa hivyo. Na hapo sasa, katika ufunuo haisemeki tena mwana wa mtu lakini in, pale ndani ya ufunuo inasemeka tu mwana wa mutu. Lakini pale inasemeka kwamba pia kwamba nikaona, Yohana anasema kwamba nikaona mtu anayefanana na mwana wa mutu, anayetembea katikati ya vinara saba vya dhahabu. Nikusema mwana wa Mungu, Mwokozi, mkombozi, mwana wa Daudi mfalme, hiyo yote itakuja baadaye. Lakini mwana wa mutu, yeye anazungumza kama vile nabii ndani ya kanisa au kwa namna ya unabii ndani ya kanisa. Na hapo sasa tunafika kwa maneno yetu. Kwa kila kizazi cha kanisa, ujumbe wa kiungu ulikuwa ukiwekwa mbele na waliookolewa, waliopona, waliosamehewa, ambao wangepashwa kukamata maamuzi yao kama wangelitaka, kama vile waamini na sio kwamba waokolewe kwa tu kwa sababu wanawaza kwamba kuzimu itakuwa moto sana, lakini wangepashwa kuokolewa na walikuwa tayari, ili waweze kuamini Bwana, kwa maana inaandikwa, yule asiamini Mungu anamfanya kuwa mongo. na hapo sasa tunaweza kwenda wapi kama tunafanya Mungu kuwa mongo? Nikusema, sasa haihusu kuweza kuwa tu mwamini au kuweza kupona au kuweza kupokea baraka. Kila nafsi, bila hata kuacha moja, kila nafsi ambayo isiyoweza kusikiliza nabii yule itakatiliwa na kuharibiwa katikati ya watu. Na hiyo ni kitu cha hatari sana. Inaweza kuionyesha tena ingine mara moja. Wengi wanataka kuokolewa, wanawaogopesha kuhusu ukuzimu na kuna wazi haki ambao walio wagumu sana waliofanya kuwa ugumu, ndio wanayowaza kwamba wanaweza kushuka huko, ya kwamba watakuwa wengi kule, ya kwamba pia watakuwa katika hali ya juu. Lakini tuiseme waziwazi ya kwamba watakuwa hesabu nyingi kule, lakini hi ao ni wazi haki ndio wanasemaka hivyo lakini mtu ambaye angali na woga wa Mungu ndani yake na ambaye anayeamini ya kwamba mambo yote yaishie kwa kifo, anataka ili aweze kuepuka hiyo angamangamizi na hakuna ingine na ni hivyo. Na katika madhehebu yote muamini hao hapana, na pia hata hizi madhehebu za kipagani wote wanataka ili waweze kutambua ya kwamba waliweza kupata heri katika maisha hii, na kisha wanawatangazia wakati, wanawaambia kwamba wataonekana wataonekanaka tena hapa duniani, ili waweze kuingia katika hiyo mwendeleo ya usafi ya utakaso. Wakati wote wanapoonekana hapa kwenye dunia hii, wanapanda tena zaidi mpaka uweze kufika katika mambo ya umilele. Lakini hiyo yote ni mawazo. Nataka kusema tu ya kwamba watu wahitaji lakini hakuna mtu anaweza kuonyesha njia hiyo said. watu wanahitaji, lakini hakuna mtu aliweza kuwapatia na kuonyesha njia hiyo. Nishaka kuisema hiyo, siku ya sita iliyopita huko Berlin, nilikuwa kwenye mapokezi ya hoteli, nilikuwa katika hali ya kitu fulani, nilitaka kosa kuweza kucheka. Nikauliza mwanamke ule, nikamuuliza wao, oh, unatafuta Mungu? Akaniambia ndio ninamtafuta. Nikacheka nika nikashangaa sana, nikamuuliza hasa ulishaka Akaniambia ndiyo, nishakampata natazama. Sasa niko naingia katika dini ya kibuda ya huko Japani. <coughs> Nikacheka sasa, lakini si kwa kucheka, lakini mwanamke huyo anatafuta Mungu na tena iko naingia katika hiyo um, imani ya Buda ya Wajapani. Nikamwambia mwanamke, ninatoka huko Japani na huko kuna mambo mengi niweza kuambia, na nataka nikuambia nini Intel alikuwa huko kwa dakika kidogo. Tuliingia katika chanzo ya maneno, nikasema wengi wanaamini uzima baada ya kifo, lakini hiyo haitoshi. Nikamwambia mimi sinahitaji, mimi sihitaji uzima baada ya kifo, lakini nahitaji uzima wa milele. Unaweza kuishi milele sasa, na hapo tutaingia katika chanzo ya maneno, na hapo tukaingia nika akanyenyekea chini ya hiyo m ma, mapokezi ya hoteli. Nikamwambia nimwombea ninasema nimwombee, nikamwambia hapana. Akaniambia aseme hapana, nitakuja na naakasema kwamba ninaona kwamba unapaswa kuniombea sasa, na hapo sasa ukafanya hivyo katika jina la Bwana. Kuna watu wanaotafuta lakini wako natafutia huko mashariki, katika kaskazini, lakini hiyo yote haina faida na haifike kwenye lengo nasi hatuko hapa ili tuweze kuishi imani yetu sisi wenyewe, na sio kwamba tu, tu, na sio kwamba tuweze kufanya kitu fulani, lakini tunahitaji Mungu yeye mwenyewe kufanya kitu fulani, na watu waweze kutambua kwamba kuna kitu fulani kinafanyika hapa, na sio kwamba tuweze kutenda sisi, lakini Mungu aweze kufanya kitu fulani. Ninahitaji kitendo cha Mungu ambacho kinaweza kuwa cha nguvu kwa kiwango ambao wengine wote wanaweza kusikiliza na kisha waweze kuji waweze kuuliza wajisikie kwamba wanashurutishwa kuweza kuuliza ya kwamba kuna mtu mwengine na kwamba sio mawazo tu na sio mambo ya kuwazia lakini ni kwamba Mungu ndiye aliye pale. Tunahitaji hiyo, si sote? Na sasa Mungu atafanya hivyo, kwa maana ilikuwa hivyo kwa mwanzo na watu walikuwa kibarikiwa kwa namna hiyo na wengine wote wakajiunga kwao ndani ya kuanzisha. Tulisoma Zaburi mia moja na tano mstari wa nane. Zaburi mia moja na tano mstari wa nane. Amekumbuka agano lake milele na neno aliloamuru vizazi elfu na hiyo inalingana vizuri vizuri na neno ya kwamba Mungu ataazibu vizazi vya baba mpaka kwa kizazi cha tatu na cha ine na pia ataleta pia baraka yake mpaka kwa maelfu -el elfu ya vizazi kwa wale wanaomwamini na kumutumainia Mungu. Ana... atabariki wale wote wanaomtumainia na wanaomwamini. Hapa inahusu hii kugawa mara tatu ambayo inayoweza kusumbua mara nyingi. Hapa inasemeka kuhusu agano aliyofanya na Abrahamu na agano aliyofanya na Abrahamu na kiapo alifo, alicho na kiapo chake kwa Isaka. Hapa mia moja na tano zaburi motora wa nane mpaka kumi, na kama vile vyoandikwa hapa alifanya agano na Abrahamu in Isaac, die na durch einen kiapo chake kwa Isaka Jacob, alitoa ahadi kwa kuapa, naye akatimiza ahadi hizo kwa Yakobo. Na hiyo ni kitu fulani cha ajabu sana ndani ya mahubiri moja ya dubranamu. Hiyo mawazo matatu inaonyeshwa kwa urefu kuhesabiwa haki, utakaso na ubatizo ndani ya Roho Mtakatifu, ahadi, imani, utimilifu wa ahadi ambazo Mungu alizotoa. Mungu ni Mungu wa neno lake, na imeandikwa mbali kidogo kwenye mstari 11 Zaburi 105 akisema nitakupa wewe inchi ya Kanana kuwa sehemu ya uriti wenu. Mnajua habari ya Kanana, moja wa wana wa Hamu ambaye Noa alikuwa amelaani na pamoja naye nchi yote ambayo yaliyokuwa nayo ikalaaniwa, na yote ikakuwa tayari ili iweze kuangamizwa. Na hiyo yote kwa sababu mtu alikuwa akiwaza ya kwamba angeliweza kutoa vazi la baba yake na kuweza kutoa uchi hao haya ya uchi wake na kuonyesha haya ya uchi wake. Munaweza kusoma namna gani mambo yaliweza kufanyika. Tunasomaka leo ya kwamba kuna nchi iliyoahidiwa inayoitwa kwamba ni Kanana, lakini musome yale inaandikwa na namna gani yale yalianza. Si vibaya si kuweza kusoma tena mahabari na matendo ndani ya matendo ndani ya maandiko matakatifu, mambo yaliyofanyika katika maandiko ma, matakatifu, ili uweze kufahamu na kuelewa kwa sababu gani Mungu baadaye. Naisema kama vile ilivyofanyika, ilifanyika kwa namna kali iliyo umbaya sana. Kwa hiyo taifa saba iliyokuwa imetayarishwa pale wakakufa, kama vile hizi ndani ya nchi sisi, kama vile taifa au wanadamu tulio na haki na nia au dhamiri tunajiuliza, oh Mungu ulio mbinguni, mbona ulisema ya kwamba hautaua tena jicho kwa jicho na meno kwa meno, na kisha tena ukasema ya kwamba kwa sababu yako nitaweka mataifa. Munaweza kuisoma ndani ya hiyo mahubiri marefu. Ilikuwa ya nani? ya Stefano. Naamini Mungu aliuweka hiyo. Nataka kuwasomea hiyo, hata kama weza kutafuta kidogo, ili mweze kujua kwamba imeandikwa hivyo. Ndiyo nimeipata hapo hapo, asante kwa Mungu. Matendo ya mitume sura kumi na tatu. Kuna mwengine anaweza kuihubiri hiyo. Nawaza ni vizuri akose Paulo, Paulo, Paulo. Matendo ya mitume sura kumi na tatu. Nisema wa Roma? Hapana. Ni kweli. Asante. Matendo ya Mitume sura 13, mstari wa 18. Matendo ya Mitume sura 13, mstari wa 18. Kwa muda wa miaka makumi ine aliwavumilia katika jangwa. Mstari 19. Na alipokwisha kuharibu makabila saba katika inchi ya Kanana akawapa inchi yao iwe uriti. Hatitakiweza kwingia kuingia katika chini cha mambo hayo hapa, lakini tusome mwanzo Mwanzo sura tisa. Sisome hiyo toka mstari wa ishirini. Mweza kuisoma hiyo nyote, nasoma tu mstari wa ishirini na tano Mwanzo tisa mstari wa ishirini na tano Akasema Kanana alaniwe, atakuwa mtumwa kabisa kwa ndugu zake. Mstari ishirini na sita. Akasema Bwana asifiwe, Mungu wasemu na Kanana awe mtumwa wake. Mstari ishirini na saba. Mungu aongeze Yafeti akae hemani mwasemu na Kanana awe mtumwa wake. Mweza kusoma habari hiyo nyote nyinyi wenyewe, mstari wa 22, mstari wa 22, Mwanzo sura 9. Hamu, baba ya Kanana, akaona utupu wa baba yake, akawaambia ndugu zake waliokuwa nje. Hakuinyamaza kwake mwenyewe, hakuificha Hakuweza kugeuka kama vile hao wengine wawili, hakutembea kwa kurudi nyuma, hakuweza kufunika baba yake kama vile wale wengine wawili walifanya, lakini alikwenda nje akaanza kutangaza yale aliyokuwa ameona, na kaanza kuitangaza. Na wakati Noah Noah, alikuwa mlevi, amekuwa amelewa, alikuwa amelewa, siujue kwa sababu gani, lakini alikuwa amelewa alikuwa havae, alikuwa uchi, haikuwa ya kupendeza kwa kuona, lakini yeye hakuwa na haki ya kuweza kutoka ili azungumuze kuhusu mambo hayo. Angepashwa kunyamaza yale iliyokuwa imefanyika ndani ya nyumba. Angepashwa kufanya kama vile wale wengine wawili walivyofanya. Waligeuka ili waweze kufunika upolepole wakiwa na kifuniko au vazi hilo, wakafunika baba yao, wakirudi tena kwa nyuma nyuma. Mtoto 24 inaandikwa na Noa akaamka toka mvinyo yake, akajua maneno ambayo mudogo wa wana wake alimfanyia. Akasema, Kanana alaaniwe huyo mudogo hao wadogo walikuwa na akili wakakuwa na neem, kitu kizuri cha kufanya kuliko wale wakubwa. Mstari 20 20, 20. Noa akaanza kuwa mlimaji akapanda shamba unikta la mzabibu mstari 21, akakunywa mvinyo akalewa akafunuliwa hemani mwake hii inaweza kufikia mtu yoyote ambaye ni mwanadamu ambaye anaweza kunywa mvinyo asiyejua kitu. Inaweza kutoka katika matokeo ya mvinyo. Noa alilewa, alilewa. Alikuwa ni nabii wa Mungu, alikuwa nabii wa kweli, lakini alikunywa akalala. Na mnajua ni kitu gani? Alikuwa nabii, naye alikuwa pale akatamka maneno ya unabii japokuwa alikuwa ametoka katika U, u, ulevi wake na kisha akatamka maneno ya unabii na hayo ikatimilika baadaye ikatimilika baadaye. Mungu haruhusu ili mutu aweze kuzihaki watumishi wake au manabii wake, na hilo ndilo neno nabii Shimiti aliposoma hapa ndani ya Zaburi mia moja na tano kwenye mstari wa kumi na tano, akasema: msiguse wapakaliwa wangu, msiguse wapakaliwa watakatifu wangu wala msiguse manabii wangu Zaburi mia moja na tano, mstari wa tano. Kuna sheria amri za Mungu ambazo tunapasha kuheshimu tunapasha kushika sana, ambazo hatupashi kuzipita pembeni na kuzivunja, ili tusiweze kupita pembeni ya Mungu na kushindwa mbele yake. Sasa kwa sababu gani? Maandiko matakatifu yanasema kila mtu anayepokea nabii kwa sababu yeye ni nabii, atapokea zawabu ya nabii kwa sababu gani hayandikwe ya kwamba mutu anayepokea mwinjilisi au muhubiri mkubwa au msemaji, mutu anayesema vizuri eti kwamba atapokea hiyo zawabu ya huyo msemaji mzuri mkubwa au mwinjilisi mkubwa? Hapana, lakini Bwana alisema kwamba yule anayepokea nabii kama vile nabii au napokea nabii kwa sababu yeye ni nabii atapokea zawabu ya nabii. Lakini itakuwa namna gani kwa wale ambao itatimilikia hili neno, wale ambao waliopika na kutesa manabii, wale walioguswa manabii na waliweza kuwachekelea wapakalie ua wa, wa Mungu, na ambao hawakuweza kumsikiliza na kuwasikiliza na kusikiliza yale ambayo alikuwa amesema kuhusu nabii eh, kuhusu jina la Bwana au kwa jina la Bwana mwazie kuhusu nabii Yeremia, kundi lote liweza kumuamukia, na wakasema kwamba hatuamini neno uliosema kwa jina la Bwana. Yeremia sura 28, na ilikuwa ni sauti ya msikilizaji, lakini Mungu alikuwa siku zote na namna ya kuweza kuzungumuza kwa watu naye atahukumu kulingana na yale ambayo watu walifanya, kuhusu yale ambayo waliosikia. Kuna watu ambao hawawezi kuamini, kwa sababu hawako wazi, hawako tayari au kuwa wenye haki na wa, wale wako na pia kuna watu ambao wanaosema mambo ambayo hasiyokuwa ya kweli na inaomba kuweza kupima ya kweli na ya uongo, ili uweze kujua namna gani au kupitia nani unaweza kuamini na kuzungumuza. Juma iliyopita waliweza kuniza kama bwana aliweza kunizungumuzia, na leo ninacheka juu ya hiyo, lakini niweza kusema wale ambao hawawezi kuamini ya kwamba hiyo ilifanyika hivyo hawapashi kuja kusikia neno la Mungu katika mahali hapa kabisa. Kama sikusikia sauti ya Bwana leo, singelikuwa hapa, singeliweza kusimama hapa na singeliweza kusema, hata, kusema hata, kuwa na hitaji ya kusema hata kitu fulani ambacho kisiokuwa cha kweli. Lakini kuna watu ambao walio katika hiyo kipimo kimoja na wanaokuja kuja wakiwa na bidii ya kusema ya kwamba nikuwa nikisimama mbele ya nguzo ya moto. Na sasa ndiyo ni kweli, naogopa sana, ninaogopa sana. Kama mutu fulani hataki kuamini ya kwamba Mungu alinizungumzia, hiyo ni kitu moja. Lakini wakati mtu mwingine sasa anakuwa na bidii ya kusema kuhusu yeye mwenyewe ya kwamba nilikuwa mbele ya nguzo ya moto, na hapo hapo hatujue tena kitu kingine, au namna gani? Hatujue mpasha kupanga hiyo na kutenda, lakini kama Mungu anaweza kunipatia neema yake mpaka sasa niweza kuelewa pia yale ambayo ndugu wetu aliweza kusema. Sijui kama alikuwa ni mawazo yangu, lakini aliweza kuweka hiyo picha ya nguzo ya moto kwenye kibambazi na kisha akakuja mbele. Na ni hivyo, hakuna mtu anataka kuweza kushakia hiyo, lakini kila mtu anaweza kusimama mbele ya nguzo ya moto au nguzo ya moto na sio hiyo, yale ambayo ndugu nao anasema Ndukura du, anasema kwamba mtu mu, anapashwa kuwa na mwito wa kiungu kama vile Musa alivyokuwa nayo. Hakuzungumza kuhusu kitu fulani chochote, lakini ilikuwa ikihusu mazoezi ya kweli pamoja na Mungu wakati wa mwito. Na nawaambia watumishi wote wa Mungu waliweza kuwa na mazoezi hayo na ilikuwa ni msaada wao hiyo ndio ilikuwa muti au mfupa wa mgongo wao, na katika majaribu iliyo magumu sana, walikuwa wakijua ya kwamba Bwana alinizungumuzia na kwamba nilikuwa pale nikasikia sauti yake. Na Paulo pia alikuwa akijua ya kwamba Bwana alimzungumuzia pia ndani ya lugha ya Kiebrania. Yule alishaka sikia sauti ya Bwana anajua hiyo nini. Na kisha baadaye, watu hao kwa sababu au wan, watu wanawaka na maoni liyo tofauti na wengine na, na kuna wengine wanaweza kusema waziwazi wazi wazi mbele ya wengine mbele ya uso wao ya kwamba Bwana shaka zungumzia watu wengi na, na pia ashaka zungumzia pia Balamu. Nasa kwa ya, das stimmt. Da hast du recht. Lakini unaweza kukubali hiyo na watu wanasema ndio ni kweli na no haki. Her, so na kisha wanafurahi kwa sababu Bwana hakutu. Lakini tunafurahi sisi kwa sababu Bwana hakutuzungumzia kama vile alivyozungumzia Balamu. Al, kwa mtu aliyeokolewa na kwa mwingine anasema wewe kuna kile na kile ndani ya maisha yako, na mwingine anasema kwamba unaokolewa. Kwa nini unasema kwa kwamba unaokolewa? Lakini hakuna mtu ambaye anayeweza kutoa kitu fulani chisho cha uhakika ndani ya imani ndani ya roho wake. Unaweza kuweka kwenye kichwa na kwenye miguu, unaweza kuifanya hiyo mazoezi pamoja na Mungu, na hiyo inakuwa imetosha. Na iko hivyo hivyo kuhusu mazoezi mengine, wakati mtu anasema oh, sikia maneno ambayo Bwana aliyosema, hiyo haimaanishi kitu. Balamu naye iko kwenye horoza ya awali. Balamu, hanihusu alikuwa ni Moabu asiyetahiriwa ambaye ilikuwa hana uhusiano moja pamoja na taifa la Israeli, ambaye hakuweza hata kupokea hata hadi moja. Mtu ambaye alitaka ili aweze kuharibisha taifa la Mungu alikuwa zaidi ya mia mbili. Alitafuta mambo fulani ili aweze kuleta maoni yake mwenyewe. Sasa tuna uhusiano gani na mambo hayo? lakini nataka kuwapatia mfano ili niweze kuonyesha, ili muweze kufanya angalisho kwa watu walio karibu nanyi, watu ambao mnaopenda sana, ambao wanao waza ya kwamba wanaweza kuwaumiza kwa sababu wako kwenye miguu yao vizuri, na kwamba wanaweza kutazama wengine kutoka juu, wanaweza kuwatazama kutoka viti vyao vya u, vya wa, waamuzi wa juu lakini si pamoja na Mungu. Pamoja na Mungu njia ya kwenda juu inashuka kwanza. Kila njia ambayo inayopaswa kupandisha mtu juu inapaswa kwanza kunyenyekeza hapa chini. Na hakuna njia inayopanda juu ila ile njia inayoshuka na kunyenyekeza chini hapa. Na kisha baadaye unapanda juu. Na ilikuwa hivyo hivyo kuhusu bwana wetu, kwanza kunyenyekezwa, kupigwa, kutemewa mate, mazihaka, na kisha baadaye akatukuzwa. Lakini kama vile nilivyosema, ninasikia ka maumivu mengi kwa ajili ya watu ambao wanaojipatia mawazo na sana sana hawataki waweze kupingana yanayo wanayosema tunakuwaka na wazo ya kuweza kupata na kuona kwamba ni vizuri au kawaida kuona watu ambayo tunaojua, watu nayopenda, ambao walio karibu nasi, kwa sababu wanafanya kitu fulani, na tunaona ya kwamba ni vibaya wakati watu wengine wanafanya hivyo. Tunapenda wale walio karibu nasi, na ninashaka ona hiyo mazoezi, na niliko pale niweza kuweka hukumu iliyo wazi pale watu Wanageuka haraka haraka, unakubadilisha maoni yao na mawazo yao, wakati hiyo haisipowahusu au wale walio karibu nao. Na hapo sasa, hukumu inakuwa tofauti wakati hiyo inapokuwa imewagusa karibu sana. Lakini yule aliye wa Mungu anasikia neno la Mungu, hahukumu, lakini anafurahi kwa sababu hukumu yake na maamuzi yake iliweza kuwekwa juu ya Bwana na Bwana wetu ilimwangukia hiyo hukumu na mapigo yote, ili nasi tuweze kupata kupona. Na Zaburi mia moja na, mia moja na tano, mstari kumi na tano ya kwamba musiguse wapakaliwa wangu na hapo sasa, kuna hesabu nyingi ya wapakalia wengi na manabii wengi na Wakristo wengi wako pale, walioweza kukamata mafundisho ya uungu na wanaitetea hata mpaka kufa kwao. Lakini mtu aliyepakaliwa ili aweze kutangaza maneno ya kweli wa Mungu akiwa chini ya upako moja, kama vile wa mitume na manabii waliweza kupokea kupitia uvuvio wa kiungu. Hiyo ni tofauti iliyo kubwa sana, iliyo kubwa. Lakini watu wanageuzaka hiyo mkazi au namna, na hiyo ndiyo Namna hiyo watu wanafanyaka hiyo watu wanageuzaka hiyo mambo au wanageuza kazi kwa namna hiyo, tofauti. Lakini tushukuru Mungu kwa sababu hatuwezi kuhukumiwa kulingana na maoni au mahukumu za watu. Yeye ni Mungu wa haki, Mungu wa kweli. Yeye anajua walio wake, anajua nani anayetaka kutuma na anajua yale anayofanya na tunakubalishwa na hiyo ya kwamba mahali kuna kukubaliana katika utangazaji, ni hapo ndipo kuna kuwa Roho Mtakatifu mmoja ambaye anayeongoza katika kweli moja ya kibiblia. Mahali ambapo mambo haitembei vizuri na ambayo haiwezi kunyenyekea chini ya Mungu na kwa neno lake, pale roho zingine ziko ndani ya kazi kama vile nivyosema, hukumu ambazo zingilipashwa kutugusa na kutufikia hazituguse tena, lakini tunasikia mateso ya ndani kwa ajili ya kila mtu ambaye anayetumikisha, anayetumikisha haraka haraka ulimi wake ili aweze kuleta hukumu si hukumu yangu, lakini hukumu yake. Kila mtu anakuwa na hukumu yake, lakini wewe utahukumiwa kulingana na maneno yake, utahukumiwa sawasawa sawa na maneno yako. Matayo sura 12 mstari 13 na 7. Na hivyo hivyo, kama vile tunavyo hukumu na kupanga wengine, na tutahukumiwa na kupanga wengine hivyo. Lakini hapana, Mungu ana njia yake pamoja na taifa lake mpaka katika siku zetu, kama vile mitoka kusema kama ni Mungu ambaye aliyeita, aliyetuma, aliyetuma na kupatia kazi. Na hapo sasa kuna kukubaliana iliyo kamilifu toka mwanzo mpaka mwisho. Kuna kukubaliana pamoja na manabii na wamitume wote, kuna kukubaliana na yote ambayo Mungu aliyotoa katika kizazi chetu kupitia huduma ya ndugu Branham na sasa tunakuwa sehemu ya wale ambao wanaotega masikio kwa yale ambayo Bwana anasema, yeye anayetembea katikati ya vinara saba vya dhahabu. Na hapo sasa, tuna hili neno la Mungu na siyo maneno ya watu, lakini neno la Mungu. Nasi tunashukuru kwa maana aliweza kuzungumuza kwa namna iliyo wazi na namna ya kukamatika, na si tena katika mafumbo na siyo tena katika mifano, lakini kama vile waziwazi wazi, Injili ya Yohana inasema kwenye sura 16 ya kwamba katika siku zile mutamtambua au mutatambua, mutatambua ya kwamba ninawazungumuzia waziwazi. Kuna andiko hii katika Injili ya Yohana pale napo ingekuwa vema kama ningeweza kuipata na kuisoma kwa sauti kubwa. Ni Yohana sura 16, Yohana 16 kwanza, kwa mstari wa 25: maneno haya nimewambia ninyi kwa mifano, saa inakuja wakati sitasema nami, sitasema nanyi sitasema nanyi tena kwa mifano, lakini nitawambia ninyi waziwazi habari za Baba. Katika siku ile mutaomba kwa jina langu, nami sisemi ninyi nami sisemi nanyi ya kwamba nitawaombea ninyi kwa Baba. Ishirini na saba. Kwa maana Baba mwenyewe amewapenda ninyi, kwa sababu ninyi munanipenda na mkaamini ya kwamba nilitoka kwa Mungu. Naweza kusoma hii neno la Yohana kumi na saba na kwamba muliamini ya kwamba nilitoka kwa, ba kwa baba au kwa Mungu. Tusoma hapa, siku ya tatu iliyopita Yohana 17 mstari wa 22. Yohana 17 mstari wa 22. Na utukufu ambao ulinipa nimewapa wakae moja kama, eba kama eba sisi tulivyo moja. Mstari wa 23. 23. Mimi ndani yao na wewe ndani in yangu. Mimi ndani yao in nami na wewe ndani yangu wakamilike na kuwa moja, na dunia ijue ya kama ulinituma na ulinipenda kama ulivyo nipenda uli mimi. Tunaweza kusoma nini andiko? Tunaweza kusoma andiko gani siku ya tatu iliyopita? Ndiyo, asante. Ndiyo, ni hiyo kweli. Na huu ni uzima wa milele wa kujua wewe Mungu pekee wa kweli na Yesu Kristo ambaye ulimutuma. Hatai kuweza kuingia katika kilini cha mambo hayo kwa sana, lakini tunajua kitu moja, tuko wazi. Bwana alizungumuza kwanza kwa siri, hawakuweza kuelewa. Alizungumuza kuhusu Baba aliye mbinguni, akasema: Baba wewe ndani yangu na mimi ndani yako. Huyo Mungu mmoja ambaye aliyekuwa mbinguni, huyo Mungu mmoja alikuwa ndani ya Kristo, kwa maana Mungu ni Roho na yeye iko mahali pote kwa mara moja. Mungu huyo mmoja aliye anayekaa ndani ya mioyo yetu kupitia imani. Leo pia iko Mungu aliye mbinguni, na tena iko hapa duniani, iko mahali pote. Mungu na neno la Mungu vinapaswa kueleweka vizuri. Tunahitaji upako wa Roho Mtakatifu ambaye anayetuongoza katika kweli yote kama vile yule anayezungumza na wale wote wanaosikia, wanasikia neno hilo moja, wanasikia mafundisho moja. Ilikuwa ni nani wakati ule? Nishaka isema hapa mara nyingi, wakati manabii walikuwa wakitimiza huduma yao, wengi waliweza kumsikiliza, waliweza kuwasikiliza. Wakati Bwana alikuwa wakizungumuza na kutenda, wengi waliweza kuwa washuhuda. Na ilikuwa hivyo hivyo katika kizazi chetu, katika huduma ndugu Branham, mamilioni waliweza kuona na kusikiliza yale ambayo Mungu alikuwa akifanya. Na kulibaki nini katika hayo yote ila tu wale ambao Mungu alikuwa ameita, kutoka wale ambao hawakutaka tu au kupenda Bwana mpendwa, kama vile Mokozi au kupenda tu wokovu waliweza kuokolewa katika moto, lakini Bwana yeye mwenyewe alikuwa akijua kwamba wewe peke yako ndio kuamua. Bwana, kama unaweza kupendeza katika maisha yangu. Unajua mahubiri ya ndugu Branham kuhusu maneno hayo. Tunaumalizia na wazo hilo moja. Kama vile tumekwisha kuizungumuzia, Bwana anazungumuza katikati ya vinara saba vya dhahabu, yeye kama vile mwana wa mutu, ni kusema tena neno la unabii au sehemu ya unabii. Na ndugu yetu ambaye aliye hapa leo, Ta, toka Malawi aliweza kupata sehemu katika siku kumi katika hiyo kusanyiko la huko Ulaya la Billy Graham huko Amsterdam. Na mnaweza kuuliza kwa sababu gani aweza kufanyika hivyo, lakini kuna hitaji moja alikuwa anahitaji moja kwa kosa, ilikuwa mbili. Wakati alipokuwa huko Malawi, alihitaji ili aweze kupata mtu fulani ambaye ungeweza kumlipia tiketi ya ndege huko Amsterdam, ilikuwa ni heli njema ya kuweza kushika kufika huko. Na wakati alipokuwa amefika huko, alikuwa anahitaji mbili ya kuweza kufika hapa. Mnajua kwamba alikuwa hana hitaji na kupata nafasi huko. Tunapashwa kuwa na shukurani sana. Sitaki kusema zaidi ya hiyo, tunapashwa kushukuru sana. Mungu hakutupatia ukovu tu na uponyaji, lakini hakutupatia pia ukombozi tu, lakini alitupatia sisi, ambao tulio wakomboliwa wa wake, tuweze kupata sehemu ya kuingia katika kiti chake cha neema, tukifikie tuki, tuki ili tuweze kusikia na kuamini neno lake lilofunuliwa kutoka kwenye kiti cha enzi chake, ili nafsi yetu iweze kuishi na isikufe. Kila nafsi ambayo isiyoweza kusikiliza nabii yule, huyo Bwana, huyo mwana wa mutu anayezungumuza, itakufa kila nafsi itakufa. Matendo ya Mitume sura tatu mstari wa ishirini na tatu. Na ndiyo maana hii onyo inalinganishwa na ahadi ya kwamba yule aliye na masikio ya kusikiliza asikie yale ambayo Roho anaambia kanisa. Yeye kama vile mwana wa mtu anatembea katikati ya vinara saba vya dhahabu, anashika hao malaika saba ndani ya mkono wake wa kuume, aliwatuma, lakini yeye ndiye alizunguza kupitia wao, na Roho wa Mungu ndiye anazunguza kupitia neno la Mungu, kupitia hao watumishi au wajumbe wa saba na hapo sasa anatushurutisha ili tuweze kusikia yale ambayo Roho anaambia kanisa. Wengi washaka kusikia Ndugu Branamu, wengi walimsikiliza. Moyo akamusikia kwa namna hii, mwingine akamsikia kwa namna ile. Moyo akaelewa kile na mwingine akaelewa kitu kingine. Kuna wengi lakini pia kuna kundi, kundi ambayo haikusikia Ndugu Branamu lakini iliweza kusikiliza ikasikia, roho wa Mungu katika mahubiri yote, na Roho akawaongoza katika kweli yote. Na kwa neema tunaweza kuwa sehemu ya watu hao, na najua pia ya kwamba sisi ni sehemu ya hao. Hatuna hitaji ya kuweza kutafuta kwa muda mrefu, lakini neema tena ni neema kwake Mungu ali hai ambaye aliye tupatia iyi utajiri liyo unjema sana, namna gani tutaweza kukosa kumushukuru tena? Zaidi tena kwa shukurani za kweli, leo katika maombi mafupi. Amina, tusimame, tuweze kufanya hivyo. Baba ile mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya heri ya kuweza kukusanyika mbele ya uso wako ya kuweza kusikia maneno ya kinywa chako o Bwana, ya kuweza kuipokea na kuiamini ili nafsi yetu iweze kuishi. O Bwana mwaminifu, neno lako ni chakula chetu cha kiroho, nayo ni, ni taa, nayo ni nuru, nayo ni uzima. O Bwana, tunakusifu na kama vile ndugu yetu mpendwa alivyoweza kuiomba, yote inatembea pamoja, kwa sababu ulizungumza, ulizungumuza na kutenda, uliweza kuita pia na kutuma. O Bwana oh, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Mungu wangu, nani ambaye anayeweza jaribu ku kuzaraulisha na kufanya kuwa bure? Wewe uko juu ya yote Buko na najaa heshima na utukufu, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo pia. Katika siku zetu ulikuwa macho, ili taifa lako liweze kupokea utangazaji iliyo wazi, kuelewa iliyo wazi kwa neno lako, na hiyo ikilingana na neno la manabii wote na wa mitume wote, tunakushukuru Tunakusifu, tunakuabudu, tupokee si sote, tubariki Bwana mwaminifu, fanya kitu fulani kilicho kipya tena. Tunataka tuweze kutangaza kwa namna iliyo inasimama vizuri, hii ujumbe wa wokovu ya mafundisho na ya hii ya sehemu ya unabii, o Bwana, ili wengi tena waweze kufikiwa na waweze kuja kwako, kwako wewe Mungu uliye hai. Tunakwambia asante kwa ajili ya yote, katika jina la Yesu, amina.