Kama tu tungeweza kutambua umuhimu wa haya yote Mungu atupatia katika siku moja na kupitia kitendo kimoja cha ukombozi, akatupatia kitendo kamilifu cha neema, akatupatia ukombozi, akatupatia msamaha na akatupatia upatanisho kamilifu. Kulikuwa maelfu na maelfu za mazabihu na kisha baadaye kukakuja zabihu ya mazabihu zote, na nyuma ya hiyo hakuna kitu kingine kiweza kutolewa kama vile zabihu. Wale wote waliokuwa wametayarishwa kwa ajili ya hiyo, waliweza kumtambua na wakaikubali. Kwa shukurani ninaona ya sasa ya kwamba kuna wamoja waliozuizwa leo, lakini hatujui sababu gani, lakini atuangalie sabu, lakini tunaangalia Bwana na tunashukuru kwa maana tunaweza tena kukusanyika kwa ajili ya kusikia neno la Mungu, kwa ajili ya kulipokea na kama vile vyosemeka hapa ya kwamba tunapashwa tukaribie tukiwa na moyo iliyo wazi na uhakika ya ujao ya imani, Waibrania 10:22. Tunaweza kuwa na kutokuamini na mashaka juu ya watu, watu ni watu tu, wanaweza kushindwa, lakini Mungu yeye ni kamilifu. Yule anayekuja kwake anapashwa kuamini ya kwamba Mungu yuko na anajiacha kuonekana kwa wale wanaomtafuta Waebrania 11 mstari wa sita. Yule anayemzungumuzia anapashwa kuamini kwa ya kwamba anasikiliza. Yule anayemwomba anapashwa kuamini ya kwamba yeye amejibiwa. Hatupashwi kukamata Mungu kama vile tunavyokamata wanadamu, tunapashwa kumuonyesha heshima na woga iliyo ya lazima ambazo zinazomstahili. Mliweza kusikia ya kwamba tulikuwa jana katika upande ingine ya nchi yetu, na naweza kusema ya kwamba ichapokuwa haya miaka yote nyuma ya miaka hii yote, jana ilikuwa kama vile mshangao mkubwa, na ikawa kama vile baraka iliyo ya kipekee kuweza kuona watu wengi kama hao na kutambua ya kwamba watu wote hawakuweza kuepuka kwa kushoto na kwa kume, lakini watu wananeema ya kuweza kurudi, na hawawezi kusahau yale ambayo Mungu aliyofanya ndani yao. Munajua ya kwamba sina hitaji ya maua kutoka kwa mtu yoyote hapa duniani. Taji juu ya sanduku inanitosha, lakini unatambua. Japokuwa hayo yote, hiyo inamaanisha nini? Wakati watu wanaposhuhudia wakiwa na huzuni, wakiwa na moyo linayoguswa, wakishuhudia yale ambayo Mungu ina maana gani kwa ajili yao na majaribu au vipimo ambavyo tunapasha kupita ndani si sote, inaamusha nini au inazaa nini? Ninawetea salamu za wote walitokea katika nchi yote nzima, na ilikuwa mshangao kwa ajili ya wote. Kila mutu alishangaa, kila mtu, kila mtu, kila mtu alishangaa, na sio mimi peke yangu, lakini wale wote ambao waliweza kuonana tena waliweza pia kushangaa. Na kwa mwisho, ndugu moja aliomba ili aweze kusoma neno moja, na ni juu ya neno hilo ndiyo nitaka kuweza kurudi juu yake. Tutaweza kuliwazia kwa mafupi, na tutaweza kuingia katika kiini cha wazo hili. Nilikuwa na dereva mzuri na ilikuwa mekamata muda mrefu tangu nilikuwa bado kutembea katika mm, kilomita mia moja na ishirini ku saha moja. Kutoka Berlin mpaka hapa iliweza kukamata saha nne na nusu. Ilikuwa ni safari ya kupita mara moja, sikuwa na oga, lakini kuwa na furaha kwa, kwa banda iweza kurudi nyumbani <laughs> Tazama andiko ambayo ndugu yangu aliweza kusoma. Yohana wa kwanza sura moja mstari wa kwanza. Imeandikwa, Neno lililokuwa tangu mwanzo, ambalo tulilosikia, ambalo tuliloona kwa macho yetu, ambalo tulilotazama na kupapasa kwa mikono yetu kwa habari za neno la uzima. Mstari wa pili. Na uzima ulifunuliwa nasi tumeona na, na tukashuhudia tukahubiri kwenu ule uzima wa milele uliokuwa kwa Baba ukaonekana kwetu. Mstari wa tatu see, lile tu li, lile tuliloona na kusikia tunalihubiri kwenu ili nanyi vile vile mupate kushirikiana nasi na ushirika wetu aber, ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo Kristu. Mstari wa nne na maneno haya tunawandikia ninyi ili furaha yetu itimizwe. Las, aliweza kuongezea tena baadaye mawazo fulani kwa yale ambayo alikuwa amesoma, na aliweza kuonyesha na akaweza kunizungumzia na kutwambia sisi sote, akaweza kushuhudia kwamba hakuna kitu ieza kusemeka na kuhubiriwa ila tu neno peke yake. Alitoa ushuhuda kwa ajili ya wote ambayo mi mwenyewe si stahili, lakini hiyo inaweza kuniweka nguvu, ikaniweka nguvu ya kuweza kujua ya kwamba mahali pote kuna watu ambao wasioweza kujiacha kuchukuliwa na mambo yoyote. Na aliweza kusema waziwazi wazi ya kwamba ulikuwa pale tangu mwanzo, ulikuwa mshuhuda wa kazi ya Mungu, uliona yale ambayo Mungu aliyofanya. Ulikuwa pale wakati neno lilipofunuliwa, na kisha baadaye Mungu aliweza kukutuma wewe mwenyewe ili uweze kutangaza neno hili, na kisha anasema nasi tunaliamini sisi sote na ndiyo maana sisi ni uaminifu kwa Mungu, na tuko uaminifu kwa huduma ambayo Mungu aliyokupatia kwa wakati huu. Na hivyo sasa, maamuzi iliweza kukamatika pia kwa wale ambao waliokuwa wamekuja wakiwa na maswali, na akose ilikuwa ya lazima sana, na akose si zaidi kwangu ila kose kwa wale wambao waliokuwa bado kujua ni mahali gani au namna gani wanaweza kukamata msimamo, baadaye kwa wakati huo waliweza kuitambua. Na mnajua namna gani watu wanatenda. Mimi kama vile Yohana au Paulo au Petro, Yohana anaandika ndani ya Yohana watatu sura moja mstari tatu ni furaha kubwa kwangu kuweza kusikia kwamba mnatembea katika kweli. Anasema siwezi nikuwa na furaha zaidi ya hiyo. Watu ambao waliotayarishwa ili waweze kusikia kweli na kisha waweze kutembea katika kweli. Walitayarishwa pia ili waweze kuwa katika ushirika pamoja na Mungu na waweze kuwa pa ushirika, waweze kuwa na ushirika pamoja na wale waliweza kuletea kweli ya neno. Na ni hapo ndipo umuhimu uliweza kuwekwa. Ningetaka niweze kuingia katika kilindi cha mambo hayo hapa. Inasemeka kuhusu uzima iliyoweza kuonekana, neno la uzima kwa yale ambayo Mungu aliyofanya, kwa yale iliyoonekana, iliyosikilikana, iliyoweza weza kuiishi na kuifanya kuwa mazoezi. Na kisha kunakuja hii matamshi, mstari wa tatu, Yohana wa kwanza sura moja mstari wa tatu, lile tuliloona na kulisikia tunahubiri tunahubiri kwenu, tunahubiri hapa, kuna kuna mkato, kuna mkato na sio nukta. Msara wa tatu mwendeleo, ili nanyi vile vile mupate ushiriki, kushirikiana pamoja nasi, ushirika ya waamini wa kweli, ushirika ya wale ambao walioweza kuingizwa katika kweli pamoja na wale walioweza kuleta neno, inamaanisha pia ushirika pamoja na Mungu yeye mwenyewe, na ndio maana hayo yote inateme, inasemeka hapa katika shahidi moja au katika wazo moja, msora tatu, ili ninyi vile vile mupate kushirikiana nasi na ushirika wetu na ushirika wetu ni pamoja na baba au pamoja na Mungu. Hiyo ndiyo kitu. Hakuna namna hata moja ya kuweza kuwa katika ushirika pamoja na Mungu na kisha uweze kuweka pembeni wale ambao kwanza kupitia mahubiri ya neno walioweza kuleta watu wa, wawe na ushirika pamoja na Mungu. Wanaohubiri neno wamoja wanaweza kupenda hiyo kuwa na ushirika pamoja na Mungu, lakini ushirika yao inakuwa ni ushirika ya mawazo kwa maana wanakuwa wanakosa chombo moja katika munyururu na hapo munyururu inavunjika. Nasoma tena ngine mara moja mstari wa tatu. Le, lile tuliloona na kusikia tunahubiri kwenu ili ninyi vile vile mupate kushirikiana nasi na ushirika wetu ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo. Ushirika wa kweli ambao Mungu aliyotupatia, inayoambatanishwa na ufunuo wa neno na mapenzi ya Mungu, ufunuo wa Yesu Kristo. Haipitake ukizarau au kuzarawana, lakini ni ushirika inayoingiza watoto wote wa Mungu, ushirika ya ndani ya kilindi ya Mungu inayoumbika au na kutendeka na Roho inayozaliwa na Mungu, kwa maana neno lilifanywa kuwa hai kupitia Roho. Na hiyo ushirika ni ushirika pamoja na Roho wa Mungu ndani ya neno la Mungu. Haihusu ushirika ambayo inayodumu muda mfupi, lakini ni ushirika ya Roho ndani ya kusanyiko la watakatifu katikati yao wamoja kwa wengine na pamoja na Mungu mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tuliyoamini. Na kama siyo hivyo, kama watu wanaweza kutengana, wanatengana na kwenye njia yao na kadhalika, ni kusema hawajaweza kuingizwa katika ushirika huo wa roho wa Mungu ndani ya mwili wa Bwana. Muwazie munaweza kutuwazia y kwamba mwili ulio na viungo vingi na hapo hapo mkono na mguu vinatengana, na kisha kiungo kimoja kina ingia kwa inatembea kwa upande wake mwenyewe. Hii awezi kufanyika. Mungu anafunua neno lake na mapenzi yake ikiwa katika lengo iliyo kamilifu, na ndiyo maana ili na ni kwa ajili ya kuweza kutuleta katika ushirika iliyokuwa imevunjika kupitia hiyo anguko la mwanadamu wa kwanza, kupitia hiyo kuvunja neno, na ili uweze kuturudisha katika hiyo ushirika. Tulisoma katika neno la kuanzisha ya kwamba tuna njia iliyo wazi kwenye kiti cha neema ya Mungu wetu, yale ambayo zambi au anguko kuvunja sheria iliyoweza kuleta ilikuwa imetengenezwa nasi na tunaweza kuwa na ushirika pamoja na Mungu. Lakini ushirika pamoja na Mungu ni ushirika sisi kwa sisi, na ushirika sisi kwa sisi ni ushirika pamoja na Mungu pia. Na hakuna mtu anaweza kusema ya kwamba napenda Mungu na kisha aweze kushindwa kupenda ndugu yake au ya dada yake, haiwezekani. Na hivyo hivyo Hakuna mtu anaweza kusema ya kwamba nina ushirika pamoja na Mungu kama hana ushirika pamoja na wana wa Mungu. Hiyo utaratibu ni ya lazima sana. Watu wengi ni watu wako kama vile wa, wa, wa artisti katika hiyo kubadilisha hiyo mambo. Nasoma hapa tena, nasoma tena ingine mara moja, mstari wa 3 lile tuliloona na kusikia tunahubiri kwenu, ili ninyi vile vile mupate ushiri kushirikiana pamoja nasi, kushirikiana pamoja nasi na ushirika wetu ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo. Tuingie katika kilindi hiyo katika maneno mawili au matatu. Katika wakati wa Yesu Kristo kulikuwa watu wengi ambao waliokuwa wakiimba Mungu katika hekalu na katika masunagogi, waliokuwa wakitoa madhabihu, waliokuwa wakishirikia makusanyiko ya kiungu, na kisha walikuwa kiwaza ya kwamba wako katika umoja na ushirika pamoja na Mungu. Ilikuwa tu ni sura ya nje, lakini ushirika, ushirika uzima ndani ya hiyo kitu haikuwa tena pale, ilikuwa ikibaki tu ni sura tu ya kufa au hali ya kufa na hiyo sura tu ya, ya kufa, Mungu aliye hai hangeweza kufanya kitu chochote. Mungu aliye hai anahitaji kitu fulani, kinaweza kuwa kiko hai, na katika hali ya kukufa hawezi kujionyesha kama vile Mungu aliye hai. Ni kusema sasa, ilikuwa naomba aweze kurudisha tena uhusiano au u, U, ushirika wake, ushirika wa uzima wake pamoja nasi. Na wakati watu wanapowaza kwamba wanaabudu Mungu na kisha wanakataa Kristo, hawakuweza kupata hiyo uhusiano, hawakukamata hiyo kilalo ambayo Mungu alikuwa amejenga, hawakuweza kuivuka, walibaki pande ya pili huko. Na ijapokuwa Mungu alikuwa amejenga kilalo kwa ajili yetu, Alifungua njia nasi, tunapashwa kuiona na ndiyo maana andiko nasema ndani ya Yohana sura tatu makumi tatu na sita yule anayeamini mwana wa Mungu anauzima wa milele kwa maana Mungu, kama vile Roho alikuwa hawezi kufikiwa, hatungeliweza kufika kwake naye hangeliweza pia kujifunua kwetu hivyo. Na ndiyo maana alijionyesha ndani ya mwili ili aweze kuingia katika ushirika pamoja na watu waliokuwa katika mwili, akichukua juu ya mwili wake kushindwa kwetu juu ya masalaba, na akisamehe yeye, kama vile kuhani mkuu wa mambo inayokuja. Na hivyo sasa atuleta katika msimamo ya ushirika wa uzima pamoja na Mungu, na ni hivyo ndivyo mambo yaliendelea baadaye. Hakuna mtu angeweza kusema Paulo, baki mahali ulipo, ye, inanitosha kuwa na ushirika pamoja na Mungu tu. Hiyo ni mawazo ya, u, ya ujinga. Hiyo haina ushirika pamoja na uhakika. Ushirika ya wana wa Mungu wa kweli inajiumba mahali ambapo neno la Mungu linatangazwa kwa uhakika na kweli, na kila mtu anayewaza ya kwamba anaweza kutosha wale ambao Mungu aliyotayarisha ili aweze kuleta neno lake katika wakati wetu. Kwa sababu ni hii ni wakati ambayo watu wanajiweka katika mawazo yao wenyewe, na unasikia watu wakizungumza kuhusu wale walioweza kuleta mambo ya kushinda ya kushindwa, kushindwa. Lakini siku moja itakuja kwa waamini wote ambao walioweza kujiingiza katika mambo yao wenyewe, wale walioweza kujitenga na kichwa na we, na vingine viungo vyote, siku moja itakuja ambayo wataweza kukubali ya kwamba wameshindwa, na watakubali ya kwamba bankrut imefika kwenye, inafika nyumbani. Lakini ushirika pamoja na Mungu ni ushirika pamoja na wale ambao wanaoleta neno la Mungu, wanaosikia neno la Mungu, wanaoamini neno wanaoamini neno la Mungu. Ni nikusema pamoja na wale ambao walio sehemu ya kanisa la Mungu aliye hai. Na kama sisi ni sehemu kweli kweli, sehemu ya kanisa la wazaliwa wa kwanza, kama vile ndugu Branham anasema, nasema katika mahubiri moja tutangoja tu ili mlango uweze kufunguliwa tu na tuweze kuingia katika nyumba ya Mungu ili tuweze kusikia neno la Mungu. Tukumbuke yale naandikwa hapa mustari wa tatu, Yohana kwanza sura moja mustari wa tatu ili nanyi, ili ninyi vile vile mupate ush, kushirikiana pamoja nasi na ushirika wetu ni pamoja na Baba na pamoja na mwana wake Yesu Kristo. Hiyo ndiyo ushirika wa kweli. Neno la Mungu lilikuja kupitia manabii katika miaka maelfu. Mungu alizungumza na kisha akajenga kilalo na kisha baadaye Ika, ik, akavuka na Mungu akajifunua katika Kristo neno. Neno likafanyika mwili nasi tukaona utukufu wake. Tangu wakati wa Yohana wa mbatizaji, yale ambayo Mungu aliyokuwa ameahidi imeingizwa katika matendo ya kiungu, wakati wa utimilifu ulianza na sasa inasemeka kuhusu yeye ya kwa kama vile malaika alivyotangaza ya kwamba ataongoza ya kwamba ataongoza kwa Bwana taifa lililotayarishwa kwa, ataongoza kwa, kwa Bwana taifa lililotayarishwa vizuri Luka 1:17 na hivyo ndivyo alivyofanya, aleta watu wao katika ushirika pamoja na Mungu, aliwarudisha kwenye njia ya Mungu kupitia mahubiri yake, na ingali hivyo hivyo tena leo mu, Iw yoyote ambaye Mungu anatuma na hiyo ndiyo inahusika hapa. Yule anayetumwa na Mungu anatangaza neno la Mungu na wale wote ote wale wa Mungu wanasikia neno la Mungu na wanaingia katika ushirika huo wa Kiungu, ushirika inatendeka na kuumbika na Roho wa Mungu. Nataka kuingia kwa shahiri ingine ya Biblia, lakini aisoma tena kwa maana, kwa mara ya kwanza ndani ya maisha yangu iliweza kukamata umuhimu kubwa hii kwa ajili yangu. Kama naweza kuongezea hapa ushuhuda yangu binafsi, wangapi waliweza kusikia Ndugu Branamu, walioona yale ambayo Mungu aliyofanya na kisha waliweza kufuata njia zao wenyewe, wanasema nami, niliitwa nami nahubiri nami na huduma pia na kwamba na kusanyiko pia na kanisa, na wote waliweza kuwa na kupendewa na kufurahiwa. Na ijapokuwa hiyo kupendewa na kukubaliwa ilikuwa na kwa namna ya kizimadhehebu na ilikuwa hata haina ushirika au mwanzo wake wa kiungu, lakini walikuwa kiwaza ya kwamba wote walikuwa na ushirika pamoja na Mungu lakini mutu aliyechukua neno la saha neno la siku neno lo haidiwa kwa wakati wetu waliweza kumweka pembeni. Walikuwa na ushirika mzuri pamoja na Mungu. O, ndio walikuwa wakiimba, walikuwa wakishangilia, walikuwa wakitoa masauti za furaha, mambo yetu ilikuwa pale. Na leo tunaangalia nyuma na tunatambua mahali gani hizo makusanyiko zote hizo mashirika zote zilikwenda na mahali zinafika sasa katika mwongozo iliyo tofauti na sio katika uongozi iliyo, au mwongozo iliyo ya kiungu. Tunatambua hiyo, kulikuwa watu wengi walioweza kuanza katika roho na waliweza ku, waliweza kutimiza, na wakisha wakamaliza katika mwili, wakamaliza katika mwili. Kulikuwa watu wengi walikuwa wanania njema wakiweza kufata Bwana na kisha baadaye mambo yote ikasimama, kukakuwa kufu, ku, ku, kutenganishwa kukatwa, kwa maana walikuwa hawako tayari kuweza kufata Bwana kwa yale ambayo aliyokuwa akifunua na kutangaza na aliyokuwa akifanya. Mniamini, sisi hatuzungumuze hapa kwa ajili ya ya, ya faida yetu sisi wenyewe, lakini pia katika siku zetu ma-maelfu na maelfu ya watu wanaza kujilinganisha na ndugu Branamu na muna, huduma yake, lakini kama hawatambue nakubali yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya kanisa lake tangu wakati huo na namna gani kazi ya Mungu iliendelea. Sasa sina, wak sina wakati ya kuweza kusimama majuu ya mambo hayo, kuchelewa kwa mambo hayo, lakini nasema waziwazi ya kwamba kila mtu aliweza kutimiza mambo fulani kwa mikono yake mwenyewe. Lakini kama inahusu na hata kama i, hata kama inahusu ndama ya dhahabu na kila mtu anaweza kutia michezo pale na kuweza kuonyesha mitendo fulani na furaha kubwa, na bila kuweza kutambua kwamba walikuwa wametengana na Mungu. Nalinganisha hapa na Aroni na watu fulani wa wakati wake, hapo hapo walikuwa wametengana. Mungu alikuwa ametuma mtu na mtu huyo alikuwa ameenda muda mrefu kwa ajili yao, waliweza kupoteza uvumilivu unao, walitaka kufanya kitu fulani ili kamata muda mrefu kwa ajili yao. Na wakati ambapo tunapokuwa watu wasioweza kuvumilia pale sasa, adui anakuwa na mpango mzuri kwa ajili yetu, na hapo hapo tunaanguka juu ya programu hiyo, tunatengeneza mambo, tunayafanya na tunatengeneza hiyo mawili na kisha pale pale furaha inaanza, na Musa akashuka juu ya mlima na kusema. Kutoka makumi tatu na mbili mstari wa 18, ya kwamba ninasikia sauti ya furaha ya karamu kubwa. Aliwaza kwamba kuna kitu fulani cha kipekee kinafanyika, mchezo, muziki, yote ilikuwa pale, raha raha ilikuwa pale, na alipokaribia akaona hiyo ndama mbaya sana na yale ambayo Mungu alikuwa ameweka ndani ya moyo wake ilikuwa ni kitu nzuri cha kufanya, na aliweza kuvunja hiyo kitu na ikabaki kuwa ni mavumbi. Nasi hataweza kuepushwa na, si, na mambo hii katika siku hizo, katika wakati huu ambayo habari ya wokovu inafanyika, watu leo wanakosa, wanapoteza uvumilivu, wanapoteza uvumilivu, wanatengana, wanapoteza ma, mapenzi ya Mungu na wanakimbilia katika akili yao wenyewe na hekima yao wenyewe na mawazo yao wenyewe. Na hapo hapo, tunatambua ni kitu gani kinatokea. Tungelipashwa kuwa na shukurani kwa ajili ya neema ambayo isiyoweza kuelezeka ambayo Mungu aliyotupatia kwetu, na kwa wengine wengi kuweza kufuata Bwana, na tusiweze kutosha au kuweza kutoa hata kiungo kimoja cha mnyororo lakini tuweze kuhesabia utaratibu ambayo Mungu aliweza kuendelea na kuendelesha kazi yake. Mniruhusu niweza kuonyesha tena moja mstari wa tatu, wa, wa, Yohana wa, Yohana wa kwanza sura moja mstari wa 3. ili muwe katika ushirika pamoja nasi na ushirika wetu pamoja nani? Ni ushirika pamoja na Mungu. Na sababu gani? Kwa sababu tuweza kuweka watu katika ushirika pamoja na Mungu kupitia neno na Roho Mtakatifu das, wo, das, wovenbat, aliweza kufunulia kila mtu neno li, lilokuwa limefunuliwa hapa. Hakuna mtu aliweza kukamata mlango kwa mlango, ili aweze kuzunguka na kuweza kugeuza kichwa cha mtu, lakini hapa neno la Mungu la kweli lilikuwa limetangazwa katika uhuru yote na katika hali iliyo wazi au katika watu, katikati ya katika watu wote, na hapo Mungu akafanya iliyokuwa kibaki pamoja na watu. Hapa inaenda mbali tena, mwanzo kwa mstari wa tano, na tazama ujumbe. Na hii ndiyo habari njema katika siku zetu leo. Watu wengi wanazungumza kuhusu ujumbe, na na tuna haki ya kuweza kujiuliza sasa, inahusu ujumbe gani kweli? Lakini hapa tunaambiwa mstari wa tano, na hii ndiyo habari tulizosikia kwake. Haleluya! Jina la Bwana lizo kusifiwa. Msura tano, Yohana wa kwanza sura moja tulizosikia kwake ujumbe au udeno na sio yale ambayo zinaweza kutafsiriwa. Na si matafsiri, lakini msura tano Na hii ndiyo habari tulizosikia kwake. Ha, sitaki ujumbe ingine Ninataka ujumbe ujumbe ujumbe, ujumbe safi ujumbe ya kiungu ambayo tuliweza kusikia kwake na hiyo inaendelea, msara wa tano, na kuzihubiri kwenu, ni kusema maneno halisi. Nasema kwamba yale iliyokuwa kwa mwanzo, yale tuliyoona na kusikia, yale tuliyoweza kuishi, neno la uzima na uzima ulionekana, na kisha baadaye na kadhalika na kadhalika, nasi tunawashuhudia tuna na tunawalitangazia ni kusema uzima wa milele iliyokuwa katika Baba na iliyoonekana sasa kwetu, ili nanyi muweze kuwa katika ushirika pamoja nasi, na ushirika wetu ni ushirika pamoja na Mungu ambaye aliyejifunua kama vile Baba ndani ya Mwana. Na sasa tunafika kwa babo mstari tano. Na hii ndiyo habari, habari njema na sio ujumbe tu, lakini ujumbe wa kiungu ujumbe wa kiungu iliyo neno la kiungu lofunuliwa na hiyo mbegu ya kiungu iliwekwa ndani yetu ili uzima wa kiungu uweze kuonekana ndani yetu mutatatano. Na hii ndiyo habari tulizosikia kwake na kuzihubiri kwenu, na itakuwa hivyo mpaka mwisho, mpaka mwisho ndani ya ujumbe wa kiungu ambao tuliweza kusikia kutoka kwake na iliyokuwa pale tangu mwanzo kwenye mstari wa sita au pia mbali kadogo kwenye mstari wa tano mwisho wa mstari wa tano Mungu ni nuru, wala giza si ndani yake kabisa, na hakuna giza ndani yake. mstari wa sita. Kama tukisema ya kwamba tunashirikiana naye tena tunatembea katika giza tunasema uongo wala hatufanyi iliyo kweli. Mstari tano wa saba: lakini kama tukitembea katika nuru kama yeye alivyo katika nuru, tunashirikiana sisi kwa sisi, tunashirikiana sisi kwa sisi, na damu yake Yesu mwana wake inatusafisha na zambi zote na hapo sasa, tunakuwa katika ushirika ya ujao pamoja na Mungu, lakini pia tunakuwa pia katika ushirika ya ujao pamoja na wale wote waliozaliwa na Mungu, pamoja na wandugu wote na wadada wote ambao wasioweza, ambao hawakuzaliwa kulingana mapenzi ya mtu, lakini kuzaliwa kulingana mapenzi ya Mungu. Hiyo ndiyo ujumbe ambayo tuliweza kusikia toka kwake na si kutoka kwa mtu na si matafsiri na sio mambo ya kubadili ya ku, ya kugomboa kingine na sio yale ambayo wanaweza kuvalisha maneno ya kusema kwamba ni ujumbe, lakini yale iliyo kweli kweli ujumbe wa kiungu. Hatutaki hatutaki zaidi, hatutaki zaidi ya hivyo. tuna tuna neno lingine ni ninalokuwa na ushirika ndani wa Wafilipi sura mbili, mstari wa kwanza. Tunajua si sote neno hilo, Wafilipi sura mbili, mstari wa kwanza. Basi ikiwa faraja yoyote katika Kristo, yakiwa matulizo yoyote ya mapendo, ukiwa ushirika wowote wa Roho, ikiwa huruma yoyote na rehema Mstari wa pili. Indim, wa Wafilipi mbili, mstari wa pili: jalizeni furaha yangu ili muwe na nia moja, muwe mwenye wenye mapendo mamoja, wenye roho moja, mukiwa na nia moja. Mstari wa tatu: musitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno, lakini kwa unyenyekevu kila mtu ahesabu mwenzake mzuri kuliko yeye mwenyewe mtu ahesabie mwingine kama ni lazima kuliko yeye au mkuu kuliko yeye. Mstari ine, kila mtu asi katikati yenu asiangalie maneno yake mwenyewe, lakini kila mtu angalie maneno ya mwingine. Oh, ni neno gani la ajabu kuwa na ushirika wa Roho! Tazama chanzo ya maneno au ya mambo nani, hiyo ndiyo mwezo kuwa na ushirika pamoja nasi. Tulisoma ndani ya Yohana haihusu kuwa nakubaliana na, na mtu fulani kwa sababu iko na maoni au mafundisho au funzo fulani ya kipekee, lakini kwa sababu neno la Mungu lilofunuliwa kupitia Roho, na wale ambao neno leo kufunuliwa kwa Roho wana ushirika, wana ushirika wa Roho katikati yao wenyewe, na hiyo pia iko sehemu ndani rehema ya ujao rehema huruma ya ujao, hauwezi kutembea juu ya ma, maiti. Hauwezi kufanya yale ambayo ungeliweza kufanya mbele, lakini kuwa na huruma na rehema itaweza, huruma na rehema zitajaa mioyo yetu, na hapo kutakuwa umoja, kutakuwa ushirika katika roho na taweza, mpaka tukienda kwenye lengo moja, kwenye lengo moja, kama vile inaandikwa hapa, bila kuwa na kuwa na majifuno, au kiburi ma au majifuno ya mafundisho au kuwa na roho ya sehemu ya ya, ya wagawanyiko ndani ya shahiri ya mwisho ya sura ya mwisho, Paulo aliandika kwa Wakorinto hii inayofuata, Wakorinto wa pili sura kumi na tatu mstari wa kumi na tatu. Liebe, neema ya Bwana wetu Yesu Kristu na mapendo ya Mungu na ushirika wa Roho Mtakatifu ukaye pamoja na nyinyi wote. Hapa pia tunaona umuhimu inawekwa eskai juu ya ushirika wa Roho, neema ya Bwana wetu Yesu Kristu. Tunajua ya kwamba maandiko matakatifu yanazungumza kuhusu neema ya Mungu. Ninazungumza kuhusu neema ya Yesu Kristo kwa namna hiyo moja, yote yote haiwezi kutenganishwa au kubadilisha, hawezi kubadilisha mambo hayo yote, yote ambayo inapaswa kufungwa kwa Mungu, inapaswa kufungwa kwa Kristo. Tazama namna gani mambo mambo tunaionyeshwa hapa, Mosura kumi na tatu, Mosura kumi na nne, Kiswahili: neema ya Bwana wetu Yesu Kristo na mapendo ya Mungu na ushirika wa Roho Mtakatifu ukae pamoja nanyi wote. Tunaweza kusema katika dhamiri njema ya kwamba kama neema ya Yesu Kristo ilionekana ndani ya maisha yetu, sasa sehemu ya pili nayo inatimilika, ni kusema upendo wa Mungu ulijifunua ndani yetu, kwa maana Mungu alipenda ulimwengu akamtoa mwana wake na kisha akafanya neema kwa ulimwengu ndani ya yesu kristo bwana wetu yohana 3:16 kwa ajili ya kusema juu ya wazo hili mahali ambapo neema ya bwana wetu yesu kristo iliweza kufanywa kama vile uzima uweleza kuishi mahali ambapo upendo wa mungu unaonekana na uliweza kuishi pale, kunakuwa pia ushirika wa Roho Mtakatifu pamoja na wale wote walioweza kufanya mazoezi ya upendo na ya neema ya Mungu, na ambao walioweza kuingizwa katika mwili wa Bwana ndani ya kanisa. Nasoma tena neno ambalo niliweza ku shika pia kwenye sura kumi katika barua ya kwanza kwa wakorinto wakorinto wa kwanza sura kumi hapa tunasoma kwenye mustara wa kumi na sita kikombe cha baraka tunacho kibariki si ushirika wa damu ya kristo mkate tunaovunja si ushirika wa mwili wa Kristo. Tunatambua kujengwa kujengwa kwa hiyo ushirika wa kiungu pamoja na sisi na pamoja na Bwana, kujengwa na kupitia damu ya Yesu Kristo, kupitia Golgotha, kupitia zabihu ya mwili wake na kupitia kumwangika kwa damu yake. Hapa tunauingizwa katika mambo ya kuonyeshwa waziwazi anatuonyesha meza ya bwana na kikombe cha bwana mstari wa kumi na sita kikombe cha baraka tunachobariki si ushirika wa mwili wa damu ya kristo na hapo kama tunaweza kutambua waziwazi wazi ya kwamba katika imani tunaunga ushirika wa watakatifu ambao mungu aliyotayarishia tunafanya ushirika ambao watakatifu walio nao pamoja na wao wenyewe, na kwamba Mungu anatarisha kwa ajili ya hiyo, kwa sababu tuliweza kukombolewa kwa damu ya mwanakondoo. Na hapa pia mkate unaonyeshwa kama vile mwili na inaonyeshwa kama vile kanisa, nasi tunapaswa kuiona mwili wa kanisa. Kanisa hili lenyewe liliweza kukombolewa na dhabihu ya mwili wa Yesu Kristo ili ligeuke kuwa makao eneo ya kujifunua, ya ufunuo wa Mungu. Mstari wa sita ingine mara moja, na mkate tunaovunja si ushirika wa mwili wa Kristo? Mstari wa saba. Kwa sababu sisi tulio wengi ni mkate mmoja na mwili mmoja, kwa sababu sisi sote tunapokea sehemu ya ule mkate mmoja nini hapo hiyo iliweza kuonyeshwa katika mwili, katika mkate samani, katika mkate hapa. Inahusu kanisa, inahusu kanisa. Kanisa na kanisa inaungwa na viungo vingi, na viungo vile vinaunga mwili mmoja, nikusema mwili wa Bwana. Lakini hapa inahusu ushirika, na si ushirika wa damu ya Kristo, au kupitia damu ya Yesu ya Kristo ushirika inayorudishwa inawekwa na inawekwa na Mungu ye mwenyewe ikiwa chini ya damu ya Agano Jipya. Na hii ushirika inapashwa kuikuwa, itakuwa pia ndani ya wote na pamoja na wale wote ambao walioweza kuingizwa ndani ya Golgota, wale walio sehemu wanaweza kusema wanaoweza kusema na kuweza kuimba ya kwamba nilikombolewa, naweza kuitangaza nimeokolewa, nimeokolewa. Nasi tunaweza ku tunapashwa kutoa hiyo ukombozi, tunapashwa kuacha hiyo ukombozi kwa wale wote wanaoweza kukombolewa ndani ya Kontea wa kwanza sura moja mstari wa tisa, Wa Kontea wa kwanza sura moja mstari wa tisa. Mungu ni mwaminifu aliyewa Mungu ni mwaminifu mulioitwa naye katika ushirika wa mwana wake Yesu Kristo bwana wetu. Wakorintho wa kwanza sura moja, mstari wa tisa. Hiyo ni ushirika pamoja na Mungu, ushirika sisi kwa sisi, na sio ushirika wowote, lakini ushirika wa Roho, umoja pamoja na Mungu, kuungwa pamoja na Mungu, kuambatanishwa naye na kuwa tunaungana sisi kwa sisi Umoja yetu sisi kwa sisi, na sijui kama niliweza kutambua. Sikuweza kutambua huyo ndugu vizuri vizuri, aliyekuwa akisoma maneno hili na kuweza kutoa maneno haya. Nilikuwa nikuja na kwenda bila kuweza kuhusika na watu, lakini aliweza kusema ndugu Frank uniamini, ninawaza ya kwamba tulikuwa siku zote pamoja. Iko kama vile tulikuwa tukijuana tangu zamani. Wale walio wa Mungu wako na walitokea pa, walitokea mahali pamoja. Walitokea mahali pamoja. Wana baba mmoja. Wanatokea mahali pamoja. Wana tabia moja. Kwetu wanasemaka ya kwamba watoto hawananake na wengine. Lakini tunajua ya kwamba watoto wa Mungu hawezi kupewa kwa hawezi kupewa kwa mwingine ila kwa Mungu peke yake. Na sasa kama sisi tuko tofauti katika mahali tulipotokea hapa duniani, iwe kwa namna ya akili au kwa namna ya kuhukumu au kwa mambo mengine, kunaweza kuwa mambo tofauti iliyo pia kubwa kuliko yale ambayo inayotenganisha hata mashariki na magharibi lakini kila mtu iko na urefu wake kubwa, mtu iko na pua kubwa kuliko mwengine, mtu iko na urefu mwengine kuliko mwengine. Lakini wakati unapohusu mambo ya kiungu, sisi sote tunakuwa sawasawa sawa mbele ya Mungu wetu, na wakati wote tunapogeuka kuwa tumezaliwa upya kupitia Roho Mtakatifu na tunapochukua ndani mwetu uzima wa Mungu Tulisema kwa mwanzo, ushirika ilikuwa imevunjwa, na kisha baadaye ikarudishwa kwa wale ambao walio tayari kuweza kufuata Bwana na kuweza kuamini ndani yake na kuweza kukubali yale aliyosema. Na kwa mwanzo kama vile tunavyo, amba vile tutakavyosoma tena, kulikuwa iyo ushirika ya kweli ya waamini ambao waliokuwa moyo moja na nafsi moja. Matendo ya Mitume sura mbili makumi ine na ine. Na wakati wote tunapoweza kuamini ya kwamba Bwana ni Alfa na Omega, wa kwanza na wa mwisho, naye ata, atarudisha atarudisha hiyo ushirika wa kiungu kwa mwisho kupitia neno lake na Roho wake ndani ya kundi lilokombolewa kwa damu. Lakini ningetaka niweze kuambia na kuwasomea, nataka kuwasomea na kuwaonyesha waziwazi mambo maine ambayo iliyo ushirika ya hi, iliyo sehemu ya hiyo ushirika ya waamini. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa makumi ine na mbili. Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa 42 walidumu katika mafundisho ya mitume tusimambie kwanza pale hiyo ni kitu cha kwanza hawakuweza kuruhusu ili mafundisho mengine ya kigeni iweze kuiingiza ndani yao iwe ndani ya mawazo yao ndani ya moyo wao au ndani ya ndani yao lakini walikuwa wakibaki kuwa waaminifu, wakishikamana sana au kwa kuweza kurudia maneno ya Luteri ndani ya tafsiri yake, walibaki siku zote waminifu kwa mafundisho ya mitume. Yale inayosumbua ushirika kwa maana ni mafundisho ya kigeni, kwa maana mafundisho ya kigeni inaamushwa na maroza ya kigeni na hizo maroho za kigeni zinaamsha, zinapanda mvurugo na mvurugo katika kanisa la Mungu aliye hai. Roho wa Mungu yeye anatulinda ndani ya mafundisho ya kweli yale ambayo tuliweza kuletewa kupitia wamitume na manabii, na wamitume hawakuweza kutangaza kitu kingine ila yale ambayo manabii walikuwa wametangaza yale ambayo alikuwa ametabiri tangu mwanzo, kwa maana Mungu alikuwa amezungumzia wao na kisha baadaye akazungumzia akazungumuzia wamitume, nao baadaye wakaweza kuonyesha na kutangaza hiyo neno la unabii katika utimilifu wake, ni kusema yale alikuwa ametangazwa na wamitume na manabii zamani. Na hiyo ni kitu cha kwanza. Na sasa, kama hatutaki, ili ushirika wetu pamoja nasi na pamoja na Mungu iweze kuvunjwa, tunapashwa tubaki waminifu na tushikamane na tudumu na tubaki siku zote waminifu kwa mafundisho wa mitume sitleti hukumu, ninaweza tu kushifurasha kuweza kusoma na kuweza kutambua. Sasa hizi miongozo yote inatokea wapi? Hii shida zote hizi mvurugo zote zinatoka wapi? inatokea wapi? inatoka wapi, wapi, wapi? Yote ni kwa sababu watu waliweza kutengana ujumbe wa kiungu halisi wakatengana na mafundisho ya kweli ya wa mafundisho ya wamitume na manabii na na hiyo inakokota hii makosa yote na mvurugo yote, inatenganisha watu, inagawa, na inaleta maumivu. Lakini hapa tunaambiwa Matendo ya Mitume sura 2:42 Nao walikuwa wakidumu katika mafundisho ya mitume, walikuwa wakidumu katika mafundisho ya mitume. Tunaweza kuikubali katika moyo wetu wote na kuweza kusema Bwana, tunataka tuwe sehemu ya wale ambao wanaoshimama vizuri, wanaobaki, wakifungwa wakifungwa kwa mafundisho ya mitume. Na wakati tunaposoma yale inayokuwa kwa mwanzo, yale iliyokuwa kwa mwanzo ndiyo tunayotangazia. Tunaweza kusoma hiyo katika Yohana wa kwanza sura moja Ningeliweza kuhitaji kuweza kuongezea, na tunawatangazia sasa kwa mwisho, kwa mwisho na sio kwa mwanzo, na sio tu kama vile ilikuwa kwa, kwa mwanzo, lakini pia kwa mwisho. Sasa namna gani tunaweza kutangaza kitu kingine, ila yale iliweza kutangaza kwa mwisho, kwa mwanzo, na sisi tunakubalishwa. Kama vile katika Agano la Kale mambo fulani yalikuwa ikifichwa, kwa maana wakati wa utimilifu wake ilikuwa bado kufika, na kwamba iliweza kuonekana mingi baadaye wakati wa nuru ya utimilifu wake, na iko hivyo hivyo kwa ajili ya mambo mengi ya neno inayohusu wakati wa kanisa la Agano Jipya. Ni kweli kuna mambo ambayo haikuweza kuonekana katika Ufunuo na katika andiko zingine, lakini yanapashwa kuwa ndani ya maandiko ili nasi tuweze kuyaona. Na kama haiko katika maandiko nasi hatutaiweza kuiona, kwa maana tunaona tu ndani ya maandiko, kwa sababu tunaamini tu yale ambayo maandiko matakatifu yaliyosema. Hakuna mtu anayeweza kuamini kitu kingine kama anawaza kwamba anaamini Mungu, kwa maana Mungu alijifunua katika neno lake, nasi tunasimama juu yake na tunabaki juu yake tukishikamana nayo. Lakini walidumu katika mafundisho ya wamitume, hiyo ni kitu cha kwanza. Kitu cha pili na katika ushirika, hiyo ni kitu cha pili. Ushirika kama tunashikamana pamoja na tunafungana sisi wote pamoja kwa neno la Mungu, kama tunabaki sisi wote pamoja tukifunga kwa neno la Mungu, siku moja tutaweza kushikuta na tunakuwa na kip, kipimo kimoja, na kwamba hatuna hatunaweza kutafuta kitu kingine ndani ya ulimwengu mzima, kwa maana tunayo tunayo kwa neno la Mungu la kweli kwa neno la kweli la Mungu. Na neno lake halitaweza kuwa leo likitangazwa leo, hapana, lakini neno lake lishaka tangazwa katika neno lake. Aliweza kutoa tu uzima kwa neno liloweza kuandikwa na akaligeuza kuwa neno lilonenwa lilo hai kwa ajili yetu lilofunuliwa na Roho Mtakatifu, lakini neno liloandikwa na neno lilonenwa, neno liloandikwa na neno lilohubiriwa vinapashwa kulingana mia kwa mia, na kama siyo hivyo, hivyo ni kusema, hapo ni watu ndio wanaozungumza kwa nia yao wenyewe, pale siyo neno la Mungu linalonenwa linalotamkwa hapale, lakini neno la watu linalotamkwa kama kama linalingana na neno, ni kusema ni neno la Mungu lilioandikwa, neno lilofunuliwa la Mungu, na hapo sasa neno lilofunuliwa na kuhubiriwa la Mungu katika siku zetu, ni kusema. Na kisha sasa hatua ya tatu au mambo kitu cha tatu, Matendo ya Mitume sura mbili mstari wa makumi ine na mbili na kumega mkate, kusema meza ya Bwana, kwa mafundisho ya wametume, kwa ushirika wa ndugu wao kwa wao, na kisha baadaye kwa kumega mkate au kufunja mkate walitaka ili, alitaka alitaka aseme au waweze kuonyesha pale ya kwamba tunakuwa na ushirika, tunaungana, tuna tuko mwili mmoja. Kristo alitoa uzima wake kwa ajili yetu na kisha ni kusema si zaidi na hiyo. Sasa kunakuja neno ya tatu, ya nne ni kusema kwa maombi. Maombi hiyo mambo manne inakuwa ni ushirika wa waamini, na kama tunaweza kuishika kwa moyo, kama Mungu anaweza kutuleta tuweze kuiweka katika matendo, na sio kwamba tuweze kuwazia kwamba kunaweza kuifanya, lakini kwa sababu tumeweza kuisukuma ndani na hapo kila mtu anaweza kuwa na hitaji moja, ni kuweza kubaki katika mafundisho ya Kristo, katika mafundisho ya wa mitume, kama vile navyoandika hapa, walidumu walikuwa katika, wakishiri wakidumu katika mafundisho ya wa mitume. Nasi tunahitaji hitaji hiyo, nasi tunahitaji hiyo. Na kama ni hivyo tuseme ndio, amina. Na kitu cha pili ndani ya ushirika wa wandugu hiyo nayo ni taji yetu, tuseme amina. Na kisha kitu cha tatu kumega mkate, amina. Na kitu cha ine maombi, waamini walikuwa wakikusanyika, na walikuwa na hiyo makazi maine au matabia. Hizo ine naweza kuwakubalisha au kuwaonyesha ya kwamba kama Mungu anaweza kukusanyisha kundi kama hilo la waamini katika siku hizi za mwisho na kuwaweza kuwaleta mahali anapotaka yeye, na hapo sasa hayo mambo manne pia yataweza kuonekana, na kisha kutakuwa maombi ya pamoja, na kisha kutakuwa kumega mkate pamoja, na kisha kutakuwa mafundisho ya wamitume na kisha ushirika katikati ya waamini wa kweli itakuwa ni ushirika ya ndani ya kweli na ya furaha kubwa, ushirika wa kweli wa roho. Na hiyo ndiyo tunatarajia nasi, hatuweki lengo yetu juu sana wakati tunaposema ya kwamba Mungu iko na uwezo ya kufanya hivyo ya kufanya hivyo kama kwa mwanzo na hivyo hivyo kwa mwisho. Tazama sasa uzima wetu, tunaweka mapenzi yetu chini ya mapenzi yako na tunasema Bwana, yale iliyokuwa kwa, kwa mwanzo yale tuliyoona yale tuliyosikia kutoka neno la uzima yale mikono yetu yaliyogusa nasi tunayowatangazia ili muwe katika ushirika pamoja nasi na ushirika pamoja nasi na ushirika pamoja nasi ni ushirika pamoja na Baba na pamoja na Mwana. Leo nashukuru sana kwa ajili ajili ya ya hii utaratibu, kwa ajili ya utaratibu huu utaratibu hii ambayo tunaweza kuona tena na tena, ushirika pamoja na Mungu, ushirika wa Mungu, ushirika kati sisi katikati yetu, utangazaji na kukubali na kupokea, kusikia na kuzungumza. Yote iliyo pale inaomba, inaomba kuihubiri pia, na ingeweza kuhitaji ili Mungu aweze kuchagua kose mtu mwengine. Mara ngapi niliweza kutafuta uso wa Bwana? ye mwenyewe ye mwenyewe anajua hiyo inahusu namna gani, lakini pamoja na Mungu hauwezi kuchagua ni wakati gani au kitu gani unapasha kufanya au kama unataka au hautaki kufanya kitu fulani au kitu gani unapasha kufanya. Yeye iko anashitawala katika maamuzi yake na katika maneno yake Kat, anasema pia kupitia mtume Paulo anasema kwamba karama na un, mwito na karama hazitubiki hazi, hazi, hazi, hazi, hazi, hazi au kujutwa, Waroma kumi na mmoja. Yeye ndiye anapanga mambo, anaamua, anafunua na anataka mambo iweze kuendelea, na anajua namna gani yanapasha kuendelea nayo, yataendelea yataenda, yataenda mpaka juu. Mungu hata acha kazi yake, ikimalizika katika kushindwa, yeye atakuwa macho ili ushindi wake ushindi wa Golgota uweze kuonekana. Tunamalizia na neno la Waibrania sura kumi, kupitia neno liweza kutolewa. Wakati alipotoa dhabihu mara moja tu, aliingia ndani ya utukufu, akakaa kwa kuume wa utukufu wa Mungu akingoja ili adui zake wote waweze kuwekwa chini ya miguu yake Waebrania kumi mstari wa kumi na mbili. Kwa mwisho ushindi kubwa ya Mungu wetu itafunuliwa itaonekana, lakini pia nasi tunataka tuweze kupata sehemu kwa yale anayofanya sasa, na tuweze kuunga ushirika ya waamini wa kweli waliotakaswa na Mungu katika neno lake na kuweza kutakaswa kupitia damu yake, wakifungwa kwa mafundisho ya wamitume, wakifungwa kwa kumega mkate, kwa maombi, na kisha kuweza kuunga ushirika ya watakatifu. Acha Mungu atupatie wewe na mimi na sisi sote na wale wote ambao wanaoita jina lake kwa moyo safi, aweze kuwapatia neema ya kuweza kutambua ya kwamba ni wakati sasa ya kuweza kuwa katika ushirika pamoja na Mungu na kuwa katika ushirika sisi kwa sisi, na kila mtu angepashwa kufuata njia yake mwenyewe pamoja na Mungu tuweze kuacha mtu ye mwenyewe aweze kufata njia yake pamoja na Mungu, na uweze kuacha wengine aweze kufata njia yao pamoja na Mungu. Kusuwe mutu anaweza kuhukumu mwengine. Njia na miongozo ya maisha ya kimtu inaweza kuwa tofauti, nasi hatupashwi kuweza kuileta kwa namuna ya kiroho au kwa hali ya kiroho. Sisi tunaunga ushirika wa roho ushirika ya wale waliozaliwa na roho wa Mungu, waliozaliwa kupitia mbegu ya neno na Roho. Ushirika ya wale ambao walioweza kukombolewa kwa damu. Acha Bwana aweze kutupatia sisi sote neema ya kuweza kumshukuru kutoka kilindi cha moyo. Amina.