Asante sana kwa ajili ya nyimbo. Ningetaka niweze kusema tu ya kwamba hajabu iliyo kubwa iliyoweza kufanyika hapa duniani ilitimilika hapo Golgota, ukombozi wetu ya ujao ufungulivu wetu na yote iliyo sehemu ya hiyo yalitimilika hapo Golgota. Tunawatakia nyote baraka katika jina la damani la Bwana wetu, na tunatakiana sisi sote baraka ya Mungu mbele ya maombi. Ningetaka niweze kusoma Wa Korinto wa pili sura tatu kuanza kwa, kwa mstari wa sita mpaka mstari wa kumi na moja. Wa Korinto wa pili sura tatu kuanza kwa, kwa mstari wa sita mpaka mstari wa kumi na moja. Ninaweza kuwasi muweze kusimama kwa ajili ya hiyo? Mstari wa sita, Wa Korinto wa pili sura tatu ambaye alituwezesha sisi kuwa watumishi wa agano jipya, si kwa andiko lakini kwa roho, kwa sababu andiko linaua lakini roho anapatiza uzima. Amina. Mstari wa saba. Lakini kama utumishi wa mauti ulioandikwa na kukatwa katika mawe ulikuwa na utukufu hata wana wa Israeli hawakuweza kutazama sana uso wa musa kwa sababu ya utukufu wa uso wake na utukufu huu uliondoshwa mstari wa nane namna na gani utumishi wa roho hautazidi kuwa na utukufu mstari wa tisa. kwa sababu kama ikiwa utumishi wa hukumu una utukufu, utumishi wa haki una utukufu unaozidi sana. Musa Maana, hata ule uliotukuzwa haukuwa na utukufu hivi kwa sababu ya utukufu unaozidi sana. Kwa maana kama ule ulioondoshwa ulikuwa na utukufu, zaidi sana ule unaokaa una utukufu unaozidi. Tuombe. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote kwa sababu haya yote ni uhakika wa kiungu. Agano Jipya, Agano la Kale, Agano Jipya, hukumu, kusamehewa zambi, kifo na pia hata uzima wa milele na salama pamoja na Mungu. Bwana mwaminifu ulitutoa katika hatua ya kwanza, tukaingia katika hatua ya pili kupitia Golgota. Ukatutoa ndani ya kifo, ukakamata nafasi yetu na ukalipa hiyo malipo. Tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya siku hii, Bwana mwaminifu, siku ya tano takatifu Siyo siku ya u kusherehekea tu, lakini ni siku ya habari ya ukuvu, siku ambayo Mungu alijifunua na kujipatanisha pamoja na wanadamu. Pasaka siyo tu ukumbusho wa ufuku wa Yesu Kristo. Bwana, tunakumbuka ya kwamba tulifuka pamoja na wewe. Kwa ajili ya uzima mpya, Bwana. Pentekoste nayo pia siyo tu ukumbusho, lakini ni mazowezi oh, Mungu tumikisha siku hii, ili tuweze kupata na uweze kupokea inayokupendeza kupendeza, Mungu mwaminifu, tushike sisi sote ututulize kwa ndani. Toa huzuni zetu zote, yote inayo tulemelea, tufanye kuwa huru na tuweze kuwa na furaha mbele ya uso wako. Tunakushukuru kwa ajili ya siku hii, tunakushukuru kwa sababu unaturuhusu kuweza kusajika, na kwa sababu tena tungali katika wakati wa neema, na pia unaruhusu tena wanadamu kuweza kuja kwako. Mukozi mpendwa, tukuza jina lako leo, shudia neno lako, tupatie okovu, uponyaji, ufungulivu na ubatize kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Kwako weo, Mungu mweza yote, upewe sifa, shukurani, utukufu na mabudu milele na milele. Amina. Munaweza kukaa kila wakati. Tunashukuru Bwana kwa maana tunaweza kuwa hapa kwa ajili ya kusikia neno lake takatifu na la damani. Katika mwezi wa tisa itakuwa miaka ishirini tangu nilipouweza kufika hapa kwa mara ya kwanza, hapa Uswisi, hapa Zirich, kwa ajili ya kutangaza ujumbe wa saha, na waza ya kwamba ingekuwa ni heri kwa mwisho wa mwezi wa tisa, na sio tu kuweza kusikia neno sote pamoja, lakini pia tuweze kuwa na ushirika wa sisi kwa sisi na kama Mungu akitaka tutaweza kualika kwa namna ya kipekee hao wote na kwa ajili ya hiyo, miaka ishirini ni muda mrefu, na ninatazama sasa. Ndugu Wegner Sieg ni moja wa ndugu wawili, aliweza kuniambia kwa wakati fulani baadaye, ya kwamba ndugu Frank ingekuwa naomba ili mara moja kwa mwezi kuweza kuwa na makusanyiko hapa Ziriji. Na hapo hapo niliweza kukataa mambo hayo, nikasema kwamba haitawezekana kwa sababu napashwa kusafiri katika ulimwengu mzima. Lakini baada ya mazungumzo hayo, hayo yakatenda ndani ya ya moyo wangu, na hivyo sasa tangu miaka mingi kwa sababu ya msaada wako, Mungu aliweka ndani ya moyo wako ndugu Wegnesieg ili tuweze kusanyika hapa. Mungu anatumikisha watu tofauti kwa sababu ya lengo fulani tofauti, ambaye anaweza kuwatumikisha ili waweze kusema na kufanya kitu fulani. Mniruhusu ruhsi niweze kusoma andiko fulani za Biblia ili yaweze kuwekwa katika mioyo yetu tuna ukumbusho ndani ya mioyo yetu kuhusu siku ya Pentekoste, na tunajua ya kwamba ni siku hiyo ndiyo Mungu alifanya makao yake ndani ya waamini, na hiyo ndiyo inahusika kwa ajili ya leo. Yesu alisema tena, muda kidogo ulimwengu hautaniona lakini ninyi mtaniona, kulingana na Yohana 14 mstari 19. Alisema pia kwamba nitakuwa pamoja nanyi, ndiyo nitakuwa ndani yenu mpaka mwisho wa dunia. Nasi tunaamini ya kwamba alitimiza neno hilo, Mungu juu yetu, Mungu pamoja nasi, na tangu siku ya Pentekoste Mungu ndani mwetu. Kwa mafupi niweza kusoma andiko fulani za Biblia ambayo yanayoweza kutuonyesha uongozi wa Roho Mtakatifu unakuwa kwa namna gani katikati ya waamini. Ninaanza na Matendo ya Mitume sura 16, Matendo ya Mitume sura kumi na sita. Hapa imeandikwa kwenye mstari wa sita. Sie... wakapita katika nchi ya Furigia na Galatia, wakakatazwa na Roho Mtakatifu kuhubiri neno katika Asia. Watu waliongozwa na Roho wa Mungu, mara nyingi tunawazaka ya kwamba ni majira tu lakini akose ni roho wa Mungu ndiye anayeongoza ha, mambo hayo. Nakutongoza mbali kidogo. Katika sehemu ya pili ya mstari wa saba inaandikwa, lakini roho ya Yesu hakuwapa ruhusa. Roho ruhu wa Mungu inamaanisha mingi na sio kosa kusema kwamba yote kwa ajili ya waamini. Roho Mungu anatushinda kwa dhambi, anatuongoza kwa toba, anatujulisha Bwana, na anatujulisha pia hali yetu. Roho Mungu kwa mara moja ni mwalimu, mfariji, mtetezi yeye ni yote au aligeuka yote kwa ajili yetu. Tunajua ya kwamba inamaanisha zaidi jinsi tunavyosikia, lakini kama vye tumekwisha kusikia, hiyo inapaswa kugeuka kuwa uhakika wa kiungu. Hiyo uzima mmoja uliokuwa ndani ya Kristo, uzima huo mmoja unapaswa kuwa ndani yetu, uzima wa kiungu wa milele, na nawaza ndani ya hali hiyo Walawi sura kumi na saba seven, andiko ambalo tunajua si sote vizuri. Walawi kumi na saba mstari wa kumi na moja. Kwa kuwa uhai wa mwili ni katika damu na niwapa ninyi damu hii juu ya mazabau ili kufanya upatanisho kwa ajili ya nafsi zenu, kwa maana ni damu inayofanya upatanisho kwa ajili ya nafsi. Amina, ndani ya uzima, ndani ya damu ndani ya damu muna uzima. Tumekwisha kusikia, ndiyo, tumekwisha kusikia ikisemeka kuhusu uzima ya kwamba ndani yake mulikuwa uzima, uzima wa kiungu hapa duniani. Naye alijifunua kwa namna ya Mungu yeye kama vile mwana, kwa sababu yetu, ili aweze kulipa hiyo deni au malipo hiyo kwa ajili yetu ndani ya mwili wake wa nyama Nataka niweze kuwaonyesha kwamba ilikuwa ni damu takatifu iliyomwagika kwa ajili yetu kwenye msalaba wa Golgota. Matendo ya Mitume, Matendo ya Mitume sura 20, kwanza kwenye mstari wa 28. Matendo ya Mitume sura 20, mstari wa 28. Mushangalie wenyewe na kundi lote ambalo Roho Mtakatifu aliwapa ninyi kuwa wasimami... wasimamizi ndani yake mupate kulisha kanisa la Mungu ambalo alinunua kwa damu yake mwenyewe. Ndani ya damu yake takatifu ya Bwana wetu mulikuwa uzima wa kiungu hapa duniani, na ndio maana inaandikwa ndani yake mulikuwa uzima na uzima ulikuwa ni nuru ya watu, kulingana na Yohana moja mstari wa nne Ndiyo maana inaandikwa, yule aliye na mwana ana uzima wa milele na yule asiye na mwana hana uzima, kulingana na Yohana wa kwanza sura tano mstari wa kumi na mbili Tumesoma ndani ya Walawi sura 17 ya kwamba damu ilitolewa kwenye madhabahu kwa ajili ya upatanisho kupitia uzima ambao uliokuwa ndani ya hiyo damu. Damu ilitolewa juu ya madhabahu ili weze kuleta upatanisho kupitia uzima uliokuwa ndani yake na hapo kama tunaweza kuleta hiyo katika hali ya damu ya Yesu Kristo, inamaanisha sasa hii katika damu hiyo ya kiungu, mlikuwa uzima wa kiungu, ili uweze kuzaa uzao wa kiungu wa fulani na wa wachana wa Mungu kupitia kuzaliwa upya, kwa maana kila mbegu inazaaka sawasawa na aina yake. Kama vile So sisi sote tulitoka ndani ya Adamu na Hawa Jesus, na hivyo hivyo ndiyo kama vile sisi sote tunatoka katika Adamu na Hawa kwa namna ya dunia hii, na kwa namna ya kiroho tulitoka katika Adamu wa pili, na ni yeye ni Yesu Kristo bwana wetu. Paulo alizungumza kuhusu uzao wa kiungu tuchakazungumza hiyo sana sana, mara nyingi iko katika Matendo ya Mitume sura 19 na, na, na tisa mstari wa ishirini na tisa. Basi tukiwa wa uzao wa kiungu, amina. Kwa nje tuko wanadamu, ndio, lakini Yohana aliandika yale tutakayokuwa haijaonekana bado, lakini wakati itakapoonekana tutafanana naye kulingana na Yohana wa kwanza sura tatu, mstari wa pili, wavulana na wasichana waliokubaliwa na Mungu walio na sura ya Yesu Kristo ni Bwana wetu. Tunaweza kuyasoma ndani ya barua ya, ya Petro Maria naposema kwamba sisi tuko u ukohani wa kifalme kabila kabila tachaguliwa au taifa tachaguliwa. Petro wa kwanza sura mbili. Hatutaki kuweza kuyasema au kuyasoma tu, lakini tunataka ili tuweze kuipokea ndani ya mioyo yetu na kuiamini. Ninasoma Petro wa kwanza sura mbili, kwanza kwa mstari wa saba. Hapa imeandikwa, mstari wa saba. Basi damani hii ni kwenu mnaoamini, lakini kwa hao wasioamini, wa jiwe wajengaji walilokataa limekuwa jiwe kubwa la pembeni, na jiwe la kukwalisha na mwamba wa kuangusha. Mstari wa 8 maana wanakwa kwa neno lile wakiwa waasi, nao wamewekwa kusudi wapate maneno haya. Mstari wa tisa. Lakini ninyi ni taifa chaguliwa, ukohani wa kifalme, taifa takatifu, watu waliyo mali ya Mungu mwenyewe, mupate kutangaza uzuri wake ambaye aliwaita ninyi toka giza mwingie katika nuru yake ya ajabu. Kumi, ninyi musiokuwa taifa zamani, lakini sasa mumekuwa taifa la Mungu, mliokuwa hamukupata rehema, lakini sasa mumepata rehema, rehema nyingi. Hiyo ni yetu, inahusu sisi ambayo tuliogeuka kuwa waamini hapo Golgota, kama vile ndugu Branham anasema waziwazi ndani ya mahubiri moja, uzima wa kiungu uliachwa uli, au ilitokea wakati damu ilipomwangika kwa ajili ya upatanisho na damu hiyo ya kiungu iliwekwa juu ya kiti cha neema, ili nasi tuweze kukaribia tukiwa na moyo wa haki mbele ya kiti cha neema. Lakini uzima wa kiungu ulikuja siku ya Pentekoste juu ya kundi lilokombolewa na damu. Damu ya upatanisho iko juu ya kiti cha neema, lakini uzima ya ule ambaye aliyetupatanisha pamoja naye mwenyewe kupitia damu hiyo. Uzima ili hiyo uzima ulirudia, uzima huo ulirudia ndani ya waamini, na hivyo sasa hiyo uzima ulikuwa ndani yake, na hasa hiyo uzima huo moja iko ndani yetu sasa. Paulo anaandika nini? Kwa maana ndani yake tuna uzima kitendo <tus> na kuwa kulingana na Matendo ya Mitume sura ya kumi na saba mstari ishirini na nane <tus> wavulana wa Mungu Kristo mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi, kama vile nimekwisha kusema, alifanana na sisi ili nasi tuweze kufanana naye ndani ya wakorinto wa kwanza sura mbili kuna neno la hajabu nasema nini ningetaka kusema wakorinto wa pili sura moja wakorinto wa pili sura moja hapa wa wa pili pili sura moja hapa imeandikwa kwenye mstari wa ishirini na moja na ishirini na mbili wakorinto wa pili moja wa wa pili sura mstari wa ishirini na moja basi yeye ambaye anatusimamisha sisi pamoja nanyi katika Kristo na kutupakalia mafuta ni Mungu, naye na alitutia sisi muhuri na alitupa sisi arabuni ya Roho katika mioyo yetu. Amina. Roho ni uzima tutaweza kudia juu ya hayo kwa muda mfupi. Roho anachunguza mambo yote, hata pia vilindi vya uungu. Na sasa kama katika wakati huu tuliweza kusikia hizi siri zizo kubwa za Mungu na kisha tukazifunuliwa, tulizifunuliwa tu kupitia ufunuo wa Roho. Hakuna mutu ambaye kwa yeye mwenyewe anayeweza kuingia katika siri za Mungu, lakini Roho anaongoza katika kweli, na neno ni kweli, na hivyo Roho wa Mungu ni uzima wa Mungu ndani yetu. Mwangalia mweza kusoma ndani ya Petro. Kristo alikufa. Mweza kusoma ndani ya Petro wa kwanza sura tatu. Alikufa sawa sawa na mwili kama vile ilivyoandikwa kwenye mstari wa 18 na 19 imeandikwa Petro wa kwanza sura tatu mstari wa 19. Katika roho alishuka akihubiri roho zilizokuwa katika kifungo. Damu ilimwangika mwili ukaingizwa katika kaburi, na katika roho akashuka na akahubiri roho zilizokuwa katika kifungo, na kisha roho ikaingia tena ndani ya hiyo mwili. Na tunajua kwamba damu iliwekwa juu ya kiti cha neema, hiyo uzima wa kiungu ulioonekana uliofungulikana uliokuja hapa duniani kwa namna ya sura ya Yesu Kristo mwana wa Mungu. Uzima huo ukakuwa huru, ili uweze kuwa ndani ya wavulana wote na wasichana wote wa Mungu, ambao waliokuwa wamekombolewa kwa damu yake, na kisha wakapatanishwa pamoja na Mungu. Amina. Tunaweza kusema amina kwa ajili ya hiyo. Hiyo ndiyo siri na sio ujuzi na sio mafundisho, lakini uzima wa kiungu. Na kisha baadaye kukakuja mafundisho, na kisha sasa kunakuja ufunuo wa unabii na kunakuja mambo yengine yote ambayo yaliyo ya thamani kwetu, na iliyo na thamani mbele ya macho yetu, lakini kwanza uzima wa kiungu. Sasa ina faida gani kwetu kuwa na mafundisho yote kuhusu siri zizo za juu za vinidi vya Mungu na juu ya neno lake, kama hatuwezi kuifunuliwa na kama hatuwezi kuwa wasipata sehemu katika tabia yake. Na Petro aliandika pia neno la ajabu katika Petro wa pili sura moja Tazama yale yanasemeka katika sehemu ya pili ya mstari wa ine, Petro wa pili sura moja mstari wa ine sehemu ya pili, ili kwa ahadi hizi mupate kuwa washiriki wa, wa tabia ya kiungu. Amina. Hapa tunazungumza kuhusu tabia ya kiungu, tunazungumza kuhusu wavulana wasiana wa Mungu waliozaliwa na Mungu nishaka kusema hapa mara nyingi, sihitaji kuwa nilihubiri tu lakini nahitaji ili niweze kuwaona nyote karibu na Bwana siku ambayo Yesu Kristo atakaporudi, amina. Kwa maana mnaona furaha yangu haiwezi kuwa ina jaa, furaha yangu haiwezi kuwa najaa kama sivyoliweza kuwaona kama vile nivyoweza kuwapenda hapa duniani, amina ni akose ni siri ambayo sielewi mimi mwenyewe lakini, mnajua ya kwamba Mungu alitupenda. Amina. Mungu alipenda ulimwengu kulingana na Yohana sura 3 mstari wa 16. Tunajua hiyo hiyosi sote tunajua kwamba inaandikwa katika barua ya Yohana ya kwamba yoyote aliyezaliwa na Mungu anapenda Mungu na anapenda watoto wake. Inaandikwa ndani ya Yohana wa kwanza kwenye sura tano mstari wa kwanza, imeandikwa Yohana wa kwanza sura 5 mstari wa kwanza: Anayeamini ya kuwa Yesu ni Kristo au mpakaliwa, amezaliwa na Mungu, na kila mtu aliye anayependa mwenye kuzaa anapenda hata yeye aliyezaliwa. Nikusema sasa, kama Mungu ni baba yako, na kama wewe na wewe unampenda, na kama mimi ni baba yangu na kama nami nampenda, hapo sasa tutapendana sisi kwa sisi kama vile wana wa Mungu. Kwa maana hapo sasa tuko na baba huyo mmoja wa mbinguni na tunaunda jamaa kubwa. Lakini ninaenda tena mbali kadogo. Wakati ndugu Branham alipokuwa katikati yetu, alichukuliwa ndani ya paradiso na akaweza kuona mambo ya utukufu yaliyo huko, akaona na akapewa na kaambiwa, akaambiwa yale yote uliyopenda na waliyokupenda, wale wote uliyowapenda na waliyokupenda, Mungu aliwapatia, aliwakupatia, ali hapa, aliwakupatia hapa. Hii ni siri, upendo wa Mungu uliyofunuliwa ndani ya Kristo, ulioonekana ndani ya Kristo, na sasa nasi tulipata utumishi ya upatanisho Paulo aliandika ndani ya Wakorinto wa pili sura tano musaru wa 20 nasi tunawasihi katika jina la Kristu mupatanisho na Mungu na nabii Isaya alikuwa wamekwisha kuyatangaza ya kwamba, ona gisi mizuri miguu ya wale wanaotangaza habari njema na ya, salama, Isaya makumi tano na mbili mstari wa saba Katika huduma ya Paulo na watu wote wa Mungu mpaka kwa ndugu Branamu kulikuwa kuchagua wamoja, walikuwa wakipenda kwa moyo wao wote na wengine wakachukia kwa mioyo yao yote. Hawezi kueleza hayo kuitafsiri. lakini ilikuwa ni hivyo na wakati haijabadilika. Wakati nipo sikia ndugu Branamu akisema hiyo kwa wakati ule, nikasema nikajiambia mimi kwa ukimya au kwa upole nikasema, kama ni hivyo nikusema, nitakuwa huko, kwa maana mimi ninapenda Mokozi wangu na Bwana wangu kwa moyo wangu wote, na ninapenda pia ndugu Branamu kwa moyo wangu wote au nilimpenda, nilimpenda kwa moyo wangu wote. Wengi wanasemaka ninapenda Mungu, na kisha wanafanya nini? Wanafanya nini kuhusu wale ambao anaotuma? Wanafanya nini kuhusu manabii wake? Wanawachekelea, wanawadhihaki, wanawakataa. Hawezi kupenda Mungu kisha ukatae wale ambao anaotuma na kisha kupingana nao. Haiwezekani. Hapana, mtu ambaye aliye wa Mungu anasikia sauti ya Mungu kupitia wale ambao anaotuma. Mungu siku zote alikuwa na hitaji ya watu ambao anaweza kuzungumzia kupitia wao, na iko hivyo hivyo tena leo. Alikuwa na watu ambao niweza kuyaona, niweza, kuwe, niweza kuwasikia na kuwaona mi mwenyewe watu ambao walikuwa wakichukia hata kwa kifo, wakichukia ndugu Branham kwa kifo, wanamchukia bila hata sababu watu, na, laki, lakini Yohana, lakini anaandika katika barua yake ya kwamba msipende kwa, kwa namna ya Kaini, aliyekuwa wa yule mwovu aliyemuua ndugu yake. Yohana wa kwanza sura tatu mstari wa kumi na mbili. Kuna aina mbili ya upendo, lakini tunataka tuweze kuwa na upendo wa kiungu. Amina. Mungu alitupenda nasi tunampenda, na alitutumia neno lake. Nami nina uhakika nitashukuru kwa moyo wangu wote wakati nikapo mwona ndani ya utukufu, manabii wote wamitume wote ambao waweza ku pingana na hizi madharuba zote, waliweza kuingia katika hizi maziki zote mpaka kifo chao, ili waweze kuleta hii mbegu ya neno la Mungu. Amina. Kwa maana ni kwa sababu yao ndiyo tuko na hii Agano la Kale na Agano Jipya na kwanza, Bwana alisema inawasomea ndani ya injili ya Yohana, inapasha kuwa kwenye sura kumi na tatu. Bwana anasema ndiyo neno lilo la kipekee. Yohana kumi na tatu, mustari wa 20, kweli kweli, ninawambia ninyi yeye anayepokea mtu yeyote ambaye ninamtuma ananipokea mimi. Amina. Na, na yeye ambaye ananipokea mimi anapokea yeye ambaye alinituma. Hiyo ni kitendo cha kiungu kinachoungana kinacho vile mnyururu. Wale waliokuwa wakipenda Yona wa mbatizaji waliosikia neno lake, walioza kubali ujumbe wake, baadaye wakakubali Yesu Kristo na kisha wakaendea pamoja na Paulo na wengine wa mitume wote. Mungu anakuwaka na njia yake pamoja na taifa lake mpaka katika siku zetu. Na upendo wa Mungu ulimiminwa ndani ya mioyo yetu kupitia Roho Mtakatifu. Amina. Na upendo wa Mungu ni upendo wa kweli Tunasoma tena ndani ya matendo ya mitume sura mbili. Kuna andiko ambayo tunayojua sisi sote vizuri na ambayo inayolingana na siku ya Pentecosti, ambayo imekwisha kupita lakini akose siku hiyo ingani mbele yetu, kama vile mazoezi. Nani anayeamini kwamba Mungu alimimina roho wake? Tena nani anayeamini kwamba alimimina roho wake juu ya kila wenye mwili? Na hivyo hivyo kama vile kulikuwa mvua ya kwanza, na hivyo hivyo kutakuwa pia mvua ya mwisho. Hivyo hivyo kama vile mvua ya kwanza ilikuwa kwa mwanzo kupitia kumiminwa kwa nguvu ya roho Mtakatifu, na hivyo hivyo mvua ya mwisho itanyesha mbele ya mavuno. Na ndiyo maana inaandikwa ndani ya Zekaria sura kumi kwenye mstari wa kwanza, ombeni Bwana mvua ya kwanza na ya mwisho. Hapa ndani ya Matendo ya Mitume sura mbili tunasoma mustari wa kwanza, mitume sura mbili, mustari wa kwanza, hata ilipotimia si... ilipo siku ya Pentekosti walikuwa wote pamoja walikuwa wote moyo mmoja pahali pamoja. Mstari wa pili, ghafla uvumi ukatoka mbinguni kama wa upepo unaovuma na nguvu sana, ukajaza nyumba yote waliokuwa wameketi. Mstari wa tatu, na zilionekana kwao ndimi kama za moto zilizogawanyika, zikakalia kila mmoja wao. Mstari wa nne, Wakajazwa na Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho Mtakatifu alivyowapa kusema. Na hivyo sasa, haikukuwa tu upepo au uvumi au kelele, lakini ilikuwa ni kumiminwa kwa Roho Mtakatifu, moto wa Mungu. Uligusa watu hao, na tangu wakati ule hawakuzungumuza na lugha mbili. Tangu sasa, tangu wakati huo, ndimi zao zilikuwa zimewekwa katika kazi ya Mungu, zikiwa zimeshikwa na moto wa Mungu wa kiungu zi, wakapakaliwa na upako takatifu, ili sasa waweze kutangaza. Hayo matendo makubwa ya Mungu, wakiwa na hiyo ulimi uliosafishwa ulioguswa na moto wa kiungu haleluya. Na hiyo kitu moja ingali iko tayari kwa ajili yetu, moto wa kiungu unasafisha na unashika mioyo yetu. Mungu anajua kwamba mara nyingi tunakuwaka na kupita pembeni au kusema maneno ambayo hayastahili. Na mara nyingi sisi kama vile waamini tunasemaka lugha mbili au ndimi mbili. Lakini hayo haipasha kuwa tena hivyo. Ili Mungu ndani ya neema yake aweze kuja juu yetu katika saha moja ya kweli ya kujiacha na zabihu ya ujao na kujitakasia, ili tuweze kusikia uwepo wake, ili tuweze kutambua ya kwamba Mungu hawezi tu kuwa juu yetu au karibu yetu au pamoja nasi, lakini anataka akae ndani yetu kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Na kwa wakati ule, sasa ndipo Kristo atageuka ndani yetu tumaini la utukufu, atageuka nguwa nguvu ya Mungu, nguvu ya ufufuko, nguvu ya ufu, ya wokovu, nguvu ya uponyaji, nguvu inayoleta uzima inayoweka huru inayokomboa ya Mungu ili aweze kutuweka juu ya mahali pa juu sana amina. New, na kutufanya kuwa wapya kupitia kuoshwa kwa kuzaliwa upya kupitia nguvu za Roho Mtakatifu. So, ni hivyo ndivyo uzima wa kiungu unarudi ndani ya kundi lililokombolewa kwa damu na hivyo hivyo, kama vile uzima wa kiungu ulikuwa ndani ya Kristo na ukaonekana, ukajionyesha, uka ukajionyesha ndani yake na kupitia yeye, na hivyo hivyo sasa, kwa mwisho huo, uzima mmoja wa kiungu utakuwa ndani ya Bibi ya harusi wa Kristo na utaonekana kupitia bibi ya harusi wa Kristo. Na mnajua, niliweza kuwazia nini wakati uliyopita? Nikajiambia ya kwamba ingekuwa vema kuweza kuombea zaidi tena wagonjwa, na hapo hapo nikakuwa na hitaji ya kuweza kuona namna gani Bwana alikuwa ameyafanya kama aliyafanya kupitia maombi marefu kwa wagonjwa au kwa ajili ya wagonjwa. Msome maandiko matakatifu na mtashangaa kuweza kuona namna gani Bwana wetu alikuwa akiponya wagonjwa. Das wort. Alikuwa akisema tu neno fragte, na kitu kilikuwa kitimilika. Alikuwa akiuliza unataka nikufanyizie nini? Na huyo mkoma akasema, mwalimu au bwana, ninataka niwe safi. Na Bwana akasema, uwe safi nalikuwa amesafishwa ilikuwa ni neno la mamlaka ya kiungu lililotamkwa na nguvu za roho wapendwa naamini ya kwamba wakati huo utarudia tena na unapasha kurudi tena ya kwamba isikuwe maombi marefu, lakini kupitia mahubiri imani iweze kukomaa ndani mwetu, ili tuweze kusema katika kweli yote, tukiambia wagonjwa umepona. Amina, kwa maana tunaamini tangu muda fulani, kama vile biblia inasema na kama vile unaweza kuisoma ndani ya Isaya makumi tano na tatu. <coughs> Aliumizwa kwa sababu ya zambi zetu, aliumizwa kwa sababu ya zambi zetu, alipigwa kwa, <coughs> ali kwa sababu ya makosa yetu <coughs> na <tose> na kupigwa kwake na malipizi iliyopashwa kuletea salama ilaguka juu yake na kupitia kuumizwa kwake nasi tumepona. <coughs> Haleluya. Isaya makumi tano na tatu mstari wa tano. Hayo sasa sio mambo iliyo, hayo maneno haisemeki kwamba itakuyaka mbele, lakini shaka fanyika, shaka timili, shaka fanyika, na hapo sasa twambia mugonjwa mpata u-u afya, na hapo sasa atakuwa amepona na hapo sasa tutakuwa tumesema tu katika imani yale ambayo Mungu ashaka kutuambia katika neno lake. Nasi tunapashwa kujifunza kuweza kujua hiyo matamshi ya Biblia mbele hayo yaweze kutimilika. Mungu anapashwa ku kutukamata wewe na mimi, ili tuweze kusema kama vile anaweza kusema, na mnaweza kuyasoma ndani ya Injili ya Yohana kwenye sura tano mstari wa 19 nicht... mwana hawezi kufanya neno lolote kwa ajili yake mwenyewe, lakini anafanya yale ambayo baba anayofanya, na yote ambayo baba anayofanya mwana anayafanya vile vile. Yohana tano, mstari kumi na tisa. Mungu hana hitaji ya watu walio na uwezo wa kufanya mambo yote. Mungu anahitaji ya watu ambao wanashuka chini ya uongozo wa Roho Mtakatifu, watu ambao wanaoongozwa na Roho Mtakatifu wanapokea kupitia uvuvio wa kiungu yale ambayo wanapaswa kusema katika hali iliyo ya, ya kipekee wakati iliyopangwa Amina, utukufu kwa Mungu. Na hivyo sasa inahusu uongozi na uvuvio wa hapo hapo Roho Mtakatifu. Musiamini ya kwamba wakati utakuja ambao tunaweza kwenda katika makaburi au kwa wakati wote tunapoweza kufanya na kisha kuweza kwenda kuufufua wafu huko na kisha kwenda kule na huku, na kuingia katika baru, barabara na kuweza kufanya jinsi tunavyotaka. Hapana, haitakuwa hivyo, lakini Bwana anajenga kanisa lake na katika kanisa hilo aliweka aliweka huduma na kazi, karama na kazi, kupitia nguvu za Mungu, nguvu za Roho Mtakatifu, ili mwili wa Bwana uweze kutimiza kazi hiyo kubwa. Ndiyo maana ni lazima ili tuweze kuwa na saa hizo za matayarisho, ninakubalishwa ya kwamba kila makusanyiko ya kiungu ni ya lazima kwa ajili ya kujenga kidogo kidogo, na hatua kwa hatua na kurudishwa juu ya msingi takatifu wa imani mpaka tuweze kugeuka kuwa mpaka tuweze kufikia katika umoja wa imani na kumjua mwana wa Mungu, na ili tuweze kusonga mbele ndani ya imani, ndani ya umoja, ndani ya upendo, ndani ya yote ambayo ndiyo sehemu ya hayo. Amina. Munajua nyote mahubiri ambayo ndani yake ndugu Branamu aliona ya kwamba bibi harusi alikuwa ametoka katika hatua, akatoka katika mustari, na kisha akaweza kuwarudisha tena katika hatua moja, na hivyo sasa kwa mwisho kanisa la Mungu aliye hai litakuwa katika umoja kamili, umoja pamoja na neno la Mungu na wakiwa chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu. Ndani mwangu ninafurahi kwa ajili ya hiyo, kwa sababu najua kwamba Mungu ndani ya mamlaka yake, ndani ya uwezo wake ataongoza kazi yake kwa namna njema, na katika heshima na utukufu na uwezo, na sio katika kushindwa lakini katika ushindi uliokubwa, ushindi uliokubwa wa wakati wote, nguvu za ufufuko wa Yesu Kristo. Hiyo nguvu moja tena itaonekana pia katikati ya mwili wa Bwana na ni uzima mmoja, na ndiyo maana inapashwa kuwa ni matunda mamoja, ni kusema matokeo mamoja nayo yanapashwa kuonekana kwa neema ya Mungu. Tena andiko mbili za biblia hapa nazungumuza kuhusu neema ya Mungu ambayo hii andiko mbili zilizokuwa za dhamani sana kwa ajili yangu katika siku zilizopita, na katika andiko hizi zinafika katika kumalizia Waefeso sura mbili mstari wa ine mpaka mstari wa tisa. Waefeso sura mbili mstari wa ine mpaka tisa. Lakini Mungu akiwa mwenye rehema nyingi, kwa mapendo yake makubwa aliyotupenda sisi, musara wa tano, hata wakati tulipokuwa tumekufa kwa sababu ya makosa yetu, alitupatiza uzima pamoja na Kristo. Haleluya! tusimamie hapa kwanza muda mdogo mbele ya macho ya Mungu hayo yalifanyika kwenye msalaba wa Golgotha. Lakini inawezekana ya kwamba wewe unaikubali leo na kisha sasa unaishi leo, lakini hayo yalishakafanyika katika wakati ule, na kisha kupitia ufufugo, ndiyo imeandikwa katika mwendeleo musara wa tano, Mmeokolewa kwa neema na sio kwamba mutaokolewa, lakini mumeokolewa kwa neema. Hiyo ni kazi ya ukombozi kamilifu iliyotimilika. Kwenye mstari wa sita inaandikwa, na alitufufua pamoja naye na kutukalisha hu, na pamoja naye katika pahali pa mbingu katika Kristo Yesu, hata katika nyakati za kuja, aonyeshe wingi wa kupita kiasi wa wema wa neema wa neema yake kwa wema wake kwetu katika Kristo Yesu. Mstari wa nane, kwa maana mumeokolewa kwa neema kwa njia ya imani wala neno hili hali, alikutoka kwenu alikutoka ndani yenu wenyewe, lakini ni zawadi ya Mungu. Hayo sasa, tuna sababu ya kuweza kushukuru Mungu. Tusome tena andiko ingine ambayo iliyo tena ya nguvu tena zaidi ndani ya Timoteo wa pili sura moja mstari wa tisa. Timoteo wa pili sura moja mstari wa tisa, ambaye alitokoa akatuita kwa mwito mtakatifu, si kwa kadiri ya matendo yetu, lakini kwa kadiri ya kusudi lake mwenyewe na neema yake tuliopewa katika Kristo Yesu mbele ya nyakati za zamani na sasa, imefunuliwa na kuonekana kwa Mwokozi wetu Yesu Kristo. Munasema nini kuhusu haya? Kwa hivyo sasa, na siyo leo au kesho, lakini mulichaguliwa kulingana na mpango wake kulingana na shauri lake kulingana na kujua mambo yake tangu mwanzo, mbele ya kuwekwa msingi ya dunia mulijulikana. Kwa maana alikuwa akijua nani ambaye angeweza kuamini na nani ambaye angeweza kuamini, nani ambaye angepasha kukubali na nani ambaye angekataa. Na ndio maana atupatia neema yake katika Yesu Kristo tangu milele na milele yote. Ndiyo, hayo yanavuka kuelewa kwetu, lakini Mungu hapange hiyo leo au kesho. Mungu alishakafanya mpango wake mbele ya kuwekwa kwa, mpango, kwa, mbele ya kwa, mpango, kwa mbele ya kuwekwa misingi ya dunia zamani, na nahitaji moja ni ya kuweza kuwa sehemu ya mpango wa Mungu ndani ya siku hizi kuweza kuwa niliingizwa ndani ya mpango wake niweze kuingizwa katika mapenzi yake ingizwa katika ahadi zake katika utimilifu wa yote aliyoahidi na kupata sehemu kwa yale ambayo Mungu anayofanya sasa. Haleluya. Amina tukiwa tumesikia tume, tukiwa tumesikia ahadi hadi tunaweza kusema katika kukubalishwa yote, ya kwamba tutakuwa na sehemu kwa utimilifu wake, kwa maana yale ambayo Mungu aliyotuahidi yeye ataitimiza kweli kweli. Yale aliyokuwa ameambia Musa aliyatimiza, yale aliambia Yoshua aliyatimiza alitimiza ahadi zake zote, na ahadi zote za Mungu ni ndiyo na ni amina, kupitia Yesu Kristo bwana wetu, kupitia sisi kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Alitumia nabii nasi, hatuna haya ya kwamba Mungu aliweka wa manabii, wachungaji na walimu na wainjilisi katika kanisa lake. Leo wote wanajua njoo wa injilisi, leo, injilisi. Kama unawazungumzia kuhusu karama ya au huduma ya, ya unabii, wanaanguka kwenye viti vyao au wanasimama, ndiyo hawaelewi. Lakini hao watu wamoja wanataka eti tuweze kuwasikia wakati wanapokuwa wakizungumza kwa saha kose saha ngapi nyingi kuhusu uinjilisi wa kutaka wa, wa, kwao. Na huyo mwinjilisi anayezungumza hiki na kile, wasema kwamba kulifanyika kile na kile, wote waweza kuzungumza kuhusu hayo, sio hivyo, lakini inaomba tena hatua ya zaidi mbali na hiyo. Sasa kwa nini? Kwa nini tunaweza kupingana na haki ya kiungu na kuweza kubali ushuhuda ambayo Mungu aliyotupatia kupitia hii huduma ya nguvu ya, ya nabii? Munajua yale ambayo nitataka kusema kuhusu hayo. Mungu anakamata wa akili katika, uja, katika akili yao wenyewe na anawafanya kuwa wapumbavu na Mungu na andiko kwa yanasema kwamba tazama, nitawatumia waandishi na manabii na mtawafanyia kile na kile. Lakini kuna watu wanaowasikiliza, wanaoshika kwa moyo na wanaokuwa watifu watiifu kwa yale ambayo waliosema, iwe sehemu ya uinjilisi au sehemu ya kimafundisho au unabii wa Kibiblia, iwe yoyote tunataka ili yale yote iliyo sehemu ya ya shauri la Mungu, kila neno, kila hali, kila ahadi, kila mazoezi Mungu aitupatie sisi sote kwa neema. Ninajua ya kwamba atafanya hivyo, kwa maana ali alitoa ahadi na yeye aliyefanya ahadi, aliyotoa ahadi ni mwaminifu, naye ataitimiza. Yeye ni mwaminifu kwa kuitimiza. Jina lake takatifu lisifiwe na lutukuzwe, amina. Tusimame na tuombe, mbele ya maombi, mbele ya Mungu katika ombi la kimya mruhusu niweze kuleta hii mwito kwa Bwana. Kama kuna watu katikati yetu hawajaweza kukambata maamuzi ya kuweza kutumikia Bwana, ya kumfuata ya kuwa hapa kwa ajili yake ya kuweza kumkubali na ili tuweze kutoka katika hali ya wana wa watu, tuingie katika hali ya wana wa Mungu, kama mnataka, ili tuweze kuwakumbuka katika maombi sasa nawasii, mnyoshe mkono tu kwa upole na kisha muushushe tena, kama kuna watu katikati yetu. Ndio, asante, asante. Mungu awabariki, Mungu awabariki, asante, asante. Mungu awabariki. Tuombe. Baba uliye mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote kwa sababu ungali unaita, unasamehe, unaokoa na unabariki watu. Bwana mwaminifu, kama vile manabii wako waliweza kusikiliwa vibaya, na ni hivyo wale wote ambao waliona ujumbe, wale wote walio na ujumbe wa kinabii wataweza kuwa kusikiliwa vibaya, iwe wakati wote au wale wote waweza kupewa ujumbe huu Bwana mwaminifu, tunakubali hiyo tu kwa utashi wako Bwana. Kitu moja kinachokuwa cha uhakika ni kwamba wewe unawaelewa na unawapenda na unatupenda pia. Bwana, ni neema yako na kwamba jisi nasi tunaweza kukuelewa na tunaweza kukupenda pia. Mungu mwaminifu inaweza kuwa kose kama vile haieleweki kwetu, gisi unaweza kuyasema hivi au kuyatamka kwa namna hii, lakini hii ni kweli tu. Si tulikuelewa tulikusikia pia. Uliweka ahadi zako kwa ajili ya wakati wetu, juu ya kinara cha taa. Bwana mwaminifu, ndani mwako mulikuwa uzima. Uli, uzima ulikuwa ni nuru ya watu ya watu na sasa uzima wako uko ndani mwetu, uliwekwa ndani yetu. Basi uzima wa kiungu ndani mwetu na kupitia sisi tangu sasa iweze kuwa nuru ya watu. Amina. Bwana mwaminifu, unatuambia uwe nuru, kwa maana nuru yako imekuja, nawe unaongezea wale waliokuwa katika giza waliona nuru kubwa. Unasema katika mahubiri juu ya mlima, ninyi ni chumvi ya dunia na nuru ya ulimwengu. Bwana mwaminifu, hatuwezi kuelewa haya, haiko katika uwezo wetu, lakini ni wewe ndiwe unayefanya ndani mwetu tumaini la utukufu. Wewe ni nuru, wewe ni uzima, wewe ni kweli, wewe ni yote ndani ya ya ya yote. Bwana mwaminifu, ninakushukuru kwa ajili ya juma hizi zilizopita, kwa ajili ya siku hizi zilizopita. O Mungu, ninakushukuru kwa sababu Roho wako anatenda kwa nguvu juu ya dunia yote nzima. Sasa uliweka ndani ya mioyo yetu bidii na imani ili tuweze kuomba hapa kwa ajili ya Ulaya wa Ulaya katikati kupitia nguvu yako, kupitia kitendo cha Roho wako, kupitia neno lako na kupitia damu yako. Ili kufanyike kitu fulani kilicho cha kipekee Bwana, tuweze kusema kwa mshangao ya kwamba hayo ilikuwa bado kuwa kwa namna hii. Mungu mwaminifu, hautapata haya, utatoa haya yote kama vile nabii Isaya alivyosema, au kama vile ulivyosema kupitia kinywa chake, wakusema maneno maneno na wadanganyifu watapata haya, lakini wewe utakutukuzwa katikati ya taifa lako. Haleluya, Mungu mwaminifu, sisi ni nani ili tuweze kuwa tulisikia maneno yako katika siku hizi ili tuweze kuyaamini. Na kuweza kuwa tuliwekwa muhuri na Roho Mtakatifu wako kwa ajili ya siku ya ukombozi wa miili zetu. Bwana mwaminifu, tungali tena na ombi ni kwamba upako utakatifu na moto wa kiungu uweze kushuka juu ya wavulana wako na wasichana wako, kusudi tuweze kutamka maneno ya Mungu katika jina la Bwana tukiwa chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu, na hayo yaweze kutimilika mbele ya macho yetu kwa ajili ya utukufu wa jina lako. Bwana, hatuwezi kufanya kitu kingine ila kuamini ya kwamba mwisho utakuwa kama vile mwanzo, ahadi itatimilika, nanyi pia mutafanya makazi nazozifanya na hata mutafanya zilizo kubwa, kwa maana ninakwenda kwa Baba, kulingana Yohana 14 mstari 12. Kama kinywa chako takatifu akusema hivi, nani angeliweza kuyaelewa? Lakini sasa tunaweza kuyaona na tunaweza kuyaamini, na utaona ikitimilika, kwa sababu andiko haiwezi kuvunjwa, hata kama mbingu ikianguka lakini neno lako halitaweza kunidanganya hata kamwe. Bwana, tunaweka matumaini yetu ndani yako na katika neno lako takatifu, na tunakushukuru kwa maana unatimiza yote kwa namna ya utukufu. Jina lako takatifu na la ajabu lisifiwe na lutukuzwe jina la Yesu. Haleluya, amina, amina.