Mimi mwenyewe naangalia mwezi wa tano wa mwaka ule, kuna miaka ishirini ambayo imekwisha kupita wakati nilipoacha kutumika mwisho wa mwezi wa ine, mwaka elfu moja mia kenda na makumi sita na sita tarehe nane, tarehe tisa na tarehe kumi ya mwezi wa ine nilikuwa huko Marekani na niliangalia nikaona gisi ndugu Branamu alikuwa akizikwa. Ilikuwa ni tarehe tisa mwezi wa ine, mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na sita, siku ambayo siwezi kusahau. Siku ya kwanza ya juma tarehe kumi mwezi wa ine ilikuwa ni Pasaka. Nilikuwa huko ndani ya kanisa na hali yote ilikuwa ni ya huzuni, ilikuwa ni kilio, kulikuwa hakuna kitu kinachofanana na ufufuku na kinachofanana na furaha. Lakini wakati niliporudi ndani ya chumba cha hoteli, na sio ndani ya hoteli, lakini kwa ni chumba ya hoteli kidogo, motel, na hapo ikasemeka ndani ya moyo wangu, nikaambiwa ndani ya moyo ya kwa kwamba wakati wako umekuja kwa ajili ya kugawa chakula. Munaweza kuwazia ni kitu gani chofanyika ndani yangu? Ni nikusema neno linalosikilikana la Bwana la tarehe mbili mwezi wa ine. Mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na mbili ikakuja ndani ya mawazo yangu, na yale ambayo linaweza kuambiwa tarehe tatu mwezi wa kumi na mbili wa mwaka ule moja. Mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na mbili tarehe tatu mwezi wa kumi na mbili na, na hapo hapo mambo hayo yote ikanijia, mnajua kwamba kila mwanzo yote ni mugumu, nilirudi. Kitu cha kwanza ambacho licho nilifanya niliweza kuwacha kazi, na hakuna mtu alikuwa akiujua namna gani mambo yangepasha kuanza au namna gani yangepasha kuendelea, lakini kwa neema ya Mungu tunaweza kutoa ushuhuda huu ya kwamba Bwana kwa namna ambayo sioweza kulinganishwa alikuwa pamoja nasi na pia neno lake liweza kuchukuliwa mpaka kwenye mwisho wa dunia. Natazama sasa kuna zaidi ya nchi makumi kenda ambayo nimekwisha kutembelea na kuna nchi nyingi ambazo nimekwisha kutembelea mara zaidi ya mara moja oja akosi kama vile Uhindi akosi mara ishirini, na sio tu ndani ya miji fulani lakini niweza kuingia katika nchi hizo tofauti Itas na nitafanya hivyo tena, kwa sababu ya nafsi za damani ambazo zimekwisha kusikia neno, ambazo zimekwisha kuokolewa, ambazo zimeamini, zimekuja kwa imani. Na hivyo sasa niweza kuangalia nyuma ni na kusema hii kweli ilikuwa ni lazima sana, itakuwa ni mavuno kubwa ambayo itakuwa karibu na Bwana. Ninaweza kuingia katika maelezo mengi, lakini wakati njema ndani ya maisha yangu ilikuwa katika mwaka elfu moja mia tisa na makumi sita na nane mpaka mwaka elfu moja mia tisa na makumi saba na nane wakati lipokuwa na vipindi vya redio huko Luxembourg. Ilikuwa ni lazima sana matafsiri, hapa safari, safari kule, barua kule, maandiko kule, mahubiri na vipindi vya redio ndani ya ndege na hapo hapo niweza kuandika pia shahiri fulani, na kuweza kupokea wazo na kutayarisha vipindi vya vya redio. Ilikuwa ni wakati ya ajabu sana, kushuka katika ndege, kuhubiri kwenda, na ningeweza kuhitaji kuweze kuwa tena uwezo nyingi ya kuweza kusema hata pia katika lugha nyingi na kuchukua neno la Bwana, na kaba, ikiwezekana katika lugha nyingi, kuweza kuhubiri katika nchi nyingi. Na hivyo itakuwa hivyo katika mapenzi ya Mungu, yale yatafanyika. Mambo yote inawezekana kwa mtu ambaye anayeamini. Na nakumbuka kuhusu yale ambayo ndugu Branham aliyoweza kusikia wakati alipokuwa huko alipokuwa ngali hai alichukuliwa ndani ya paradiso na huko, aliona hiyo kundi lilikuwa kivaa mavazi meupe wote, na hapo sauti kamwambia ya kwamba kama haungeliweza kuja nasi pia hatungeliweza kuwa hapa. Paulo aliandika kwa Waroma sura kumi namna gani watu wanaweza kusikia kama hakuna mtu anayehubiri na namna gani mtu anaweza kuhubiri kama hakuweza kutumwa na Mungu? Na hapo tuna neno hili hajabu katika andiko, ya kwamba yule aliyetumwa na Mungu anahubiri neno la Mungu, anasema maneno ya Mungu, nasi hatutaki kitu kingine, na tuhitaji kitu kingine na na tuna kitu kingine ila ni neno takatifu lisilo shindu, silo shindu na ladamani la Mungu. Na hilo ndio tunataka tuweze kuchukua na kulihubiri kwa uaminifu mpaka Bwana aweze kuja. Tunahitaji moja ni kwamba na watu wengi waweze kuja waweze kuchukuliwa kwa Bwana na waweze kuishi msamaha wa zambi zao na waweze kupokea neema ya Bwana na kupokea uzima wa milele na hivyo sasa pamoja nasi tuweze waweze kumaliza umilele pamoja nitaka niweze kusoma neno la nabii yeremia nitaka kusoma shahiri mbili au tatu lakini mbele ya kufanya hivyo ningetaka niweze kusema kuhusu yale ambayo ndugu rusi akuweza kusema shahiri ilikuwa ni zekaria sura kumi mstari wa kwanza Ombeni Bwana mvua kwa wakati wa mvua ya nyuma na ya kwanza, mvua ya kwanza na ya nyuma ao ya, ya mwisho. Tunajua kwamba tunaishi katika wakati huo, wakati ambayo Mungu katika, katika wakati ingine mara moja anataka aweze kuleta uzima ndani ya yote, lakini ni lazima sana. Ni lazima sana tuweze kujivua kutoka mizigo yetu ambayo nayo tulemelea tuweze kujitengana na yote nayo tuzuia, na, na tuweze kupokea akili au mnamna tabia, tuweze kupokea tabia ya watu wa Afrika waweze kuwa huru na walio huru na wa furaha, waweze kusikia kuwa uhuru, waweze kushukuru kwa Bwana kwa ajili ya yote ambayo alishakafanya, na katika imani tunaweza kusema ya kwamba atafanya inayobaki, ataweza kutenda na kuumba ndani mwetu inayobaki, ndani ya nabii Yeremia kwenye sura ishirini Ninasoma musara wa tisa, 20. Yeremia sura ishirini, musara wa tisa. Nami nikisema, sitamtaja wala sitasema kwa jina lake, basi uko moyoni mwangu kama moto unaowaka, umefungwa katika mifupa yangu, Nami nimechoka kwa kujizuiza wala siwezi. Watu wa Mungu, manabii wa Bwana, wale wote waliokuwa wameuitwa na yeye ili waweze kutangaza neno lake, walikuwa hawana maamuzi yao wenyewe. Mungu alikuwa amekwisha kuwaita alikuwa umewatuma na kuwapatia kazi yake na kuwafundulia neno lake na mapenzi yake. Watu hao wapende awo, wasipopenda, wangelipashwa kwenda, wangepashwa kuzungumuza ni kusema kusema kwa jina la Bwana. Na hiyo kitu moja iko hivyo hivyo kwa ajili yetu ndani ya siku hizi. Mara nyingi ningeweza kuhitaji tuweze kuona si hiyo mambo yote iweze kuwa imemalizika na tuweze kuwa karibu na Bwana, lakini kama tunawaza ya kwamba Mungu ataweza kuongeza tena watu kwa taifa lake, na kama anataka atutumikishe kwa ajili ya hiyo, na hapo sasa haiwezi kuwa akose mimi, lakini wote wanapaswa kuwa tayari kuweza kuwa kwa upande wa Bwana. Kweli kweli nyote ambayo mlioweza kutakasia maisha yenu kwa Bwana, museme hiyo au muiwazi kama vile mnavyotaka. Kweli uzima unaweza kuwa na faida kama hauwezi kuwa uliweza kuishi kwa ajili ya Mungu? Kweli uzima au maisha inaweza kuwa ina maana kama haiwezi kuwa uliweza kuishi kwa ajili ya Mungu? Kama siyo hivyo itakuwa ni maumivu ya maumivu kubwa sana inayoambatanishwa na huzuni. Maisha au uzima ambayo unaweza kuishi pamoja na Mungu kwa ajili ya Mungu inakuwa na lengo na sababu, na ndio ni adamani sana, kama so zakuwa uliishi kwa ajili ya Mungu. Nabii anaandika hapa, nami na nikisema, sitamtaja wala sitasema tena kwa jina lake So im basi uko moyoni mwangu kama moto unaowaka, umefungwa katika mifupa yangu, nami nimechoka kwa kujizuiza, wala siwezi. Sharia ya pili ambayo nikitaka niweze kusoma ya Yeremia sura kumi na tano mstari kumi na sita. Yeremia kumi na tano mstari kumi na sita Maneno yako yalionekana nami nimeyakula, na maneno yako yalikuwa furaha kwangu, au agizo zako likuwa furaha kwangu na shangwe ya moyo wangu, maana nimeitwa kwa jina lako, e Bwana Mungu wa majeshi. Ni neno gani hapa la ajabu? Kila wakati wote agizo zako nizozipewa nilifanya kuwa chakula changu. Yesu alisema ndani ya injili ya Yohana ya kwamba chakula changu ni kufanya mapenzi yake yeye ambaye aliye nituma. Chakula chako ni nini? Chakula changu ni nini? Chakula changu cha kiroho ni neno la Mungu na sio tu chakula kama vile maneno, lakini ndani ya matendo tunapofanya tunapofanya yale ambayo Bwana aliyosema na aliyotuagiza ndani ya neno lake na kufanya yale aliyokuwa akisema, hiyo ndiyo chakula chetu kila wakati. Maagizo yako niweza kuipewa nikaifanya kuwa chakula changu, au maneno yako mtu anahitaji chakula anahitaji pia mkate, lakini hapa hapa mtu, hii agizo ya Bwana inatolewa akasema. Mtu wa Mungu akasema kwamba ikafanywa kuwa chakula chake. Mtu wa mwili anaweza kutikisa kichwa na, na, ki, na njia yake na kusema oh, mi, mi, haya siyaelewi, sijui inayosema hapa. Lakini wakati tunapokuwa tunapokuwa tumeishi Bwana binafsi na Mungu anapokuwa uhakika kwetu wa kila siku, na hapo sasa neno lake linakuwa kwetu kama vile kweli ya kiungu. Na hapa Yesu alikuwa akisema hapa ndani ya kumbukumbu kumbu kumbu la Torati, ya kwamba pia mtu ashikwa mkate tu, lakini kwa kila neno lalotoka katika kinywa cha Mungu. Neno la Bwana lilitoka, lilipewa, tuliweza kulipokea likifunuliwa hapo hapo. Nasi kupitia neno tunakuwa na uhusiano pamoja na Mungu na neno lake, na sio anga ya nje ambayo nayo funika wanadamu kama vile zehebu, lakini ndani ya mioyo yetu tuliweza kuguswa na neno la Mungu. Mungu kupitia neno lake atuzungumzia, akatuzungumzia na tunakubali hiyo, tukapata uhusiano pamoja na yeye kupitia neno lake na roho wake na neno lake. Agizo zake nazo ziliweza kugeuka kwetu kuwa chakula chetu, na agizo zako zilikuwa kitu, vuz, time, kitu zuri sana kwa moyo wangu. Basi acha katika siku zetu hiyo igeuke hivyo kwa ajili ya kila mmoja wetu, ili neno la Bwana yote aliyoagiza, yote aliyoshurutisha, aliyo au agizo zake zote zigeuke kwetu kuwa chakula cha kiruhu, na tena hata zaidi ya hiyo, maneno yako yalikuwa furaha kwangu na shangwe ya moyo wangu kuna watu wanaofanya hivyo kwa, kwa hata kwa maumivu wakati Bwana anaposema kwamba ku, ku, kujeni kwangu mniamini mshache mubatizwe muniamini. Hapo wanakuwa na mashaka, hawana furaha ya kufanya hivyo. Lakini kama tunaweza kuishi Mungu, kama tunaweza kuishi Mungu, na hapo mambo yote yanabadilika, kama tunapokea neno lake ndani ya mioyo yetu na kama linaweza kugeuka ndani mwetu zinazaa ndani yetu kama vile chakula nasi. Na unaweza kusema kwamba maneno yako au agizo zako zua furaha au shangwe kwa moyo wangu, kwa maana niliitwa kwa jina lako, e Bwana Mungu wa majeshi. Tuliitwa, tuliitwa kwa jina gani? Tunashitaka kwamba sisi ni Wakristo, ndiyo? Lakini kuna wengi wanaojiita kwa namna hiyo kuwa wa Kristo. Lakini tulibatizwa ndani ya jina la bwana wetu Yesu Kristo, tunachukua jina lake, tunafungwa kwake na neno lake, na jina lake pamoja nasi. Bila yeye na bila neno lake hatuwezi kuishi. Maneno yako ilikuwa furaha na shangwe kwa ajili ya moyo wangu. Yeremia 15 mstari wa 16 sehemu ya pili. Tunaweza kusema nini sote? Kweli maagizo zilizotolewa ndani ya neno la Mungu zimegeuka kuwa kwetu furaha na shangwe kwa mioyo yetu. Ilikuwa hivyo au tunaisikia kama vile ni mzigo au nira nao kwa juu yetu? Mzigo au nira ambayo nayo tufunga inayotulemelea na kisha hatuwezi kutembea kutembea kama vile tunavyohitaji kutembea, au kuenda enda kisi tunavyoenda. Hapana, tunataka katika imani tuweze kuipokea ndani yetu Am. Maneno yako ama agizo zako zikuwa furaha na shangwe kwa ajili ya moyo wangu. Watu ambao wanaosikia neno la Mungu na wanaoliamini na wanaoelewa ya kwamba okovu wao, okovu wao unalingana na maneno na neno hili, na sio yale ambayo unaosikia tu, lakini wasio tu, wanaosikia tu neno ni kwa bure, lakini waweze kuliweka katika matendo na ndani mwao. Sasa neno hili linageuka kuwa furaha na shangwe ya moyo, na wanaona ndani ya hiyo ya kwamba Mungu aliwafanya neema na aliwakokota kwake, aliwavuta kwake, na hivyo sasa wanaweza anaweza kufanya mwanzo mpya pamoja naye au wanaweza kufanya mwanzo mpya pamoja naye, ndani ya Yeremia sura 6 mstari wa 16, ndani ya Yeremia sura 6 mstari wa 16, Yeremia 6 mstari wa 16. Bwana anasema hivi an um: simameni katika njia kubwa mone na muulize habari za mapito ya zamani Dann, ni wapi njia iliyo njema? Mwende katika njia hii, nanyi mutajipatia raha katika nafsi zenu. O, neno gani la ajabu hapa! Bwana anasema leo sote, simameni katika njia kubwa mwone na muulize habari za mapito ya zamani, njia inayonyoroka njia nyakunyoroka, ndugu na dada, njia, njia kunyoroka, ambayo ndugu wa ndugu na wadada wa kwanza waliopita ndani waweze kuokolewa. Yesu, Yesu, Yesu alisema kwamba mimi ni njia, nasi tunapashwa kuangalia na kuuliza njia za sa zamani au mapito ya zamani. Kuna njia nyingi, kuna mapito mengi ambayo inayoongoza katika upotevu, lakini kuna njia moja ambayo iliyo kweli, ambayo iliyo uzima. Kuna wokovu moja, kuna heri moja, na hiyo yote iko katika Yesu Kristo Bwana wetu. Simameni katika njia kubwa mone namuulize habari za mapito ya zamani, namupate nampate njia ya zamani ya zamani, namtembee te, nam ndani nikusema, njia iko njia njema ni ya wapi? Hapa inaandikwa, hapa inaandikwa, inaandikwa neno kwa neno, ni wapi njia njema au njia ya ukovu? Katika tafsiri ingine ndani ya hadi ya Agano la Kale hii hapa hapa ni ahadi ndani ya gari la kale. Hakuna okovu ingine inayopatikana ndani ya jina lingine, hakuna okovu inayopatikana katika jina, jina lingine la jina liliopewa ndani ya Yesu Kristo kwa ajili ya kuokolewa, ni kusema simameni, msimameni katika njia kubwa, na mwone na muulize habari za mapito ya zamani, mpate njia na mpate mlango, mpate mlango inaoingia katika mapito hiyo. Na Yesu alisema ya kwamba mimi ni mlango Ndiyo njia ya ukovu, njia ya ukovu. Asema mimi ni njia ya ukovu, njia, njia, njia, njia kweli na uzima. Yeye ni yote ndani ya yote. Muulize, mwangalie, muangalie, musimame katika njia kubwa na muulize mapito, muulize habari za mapito ya zamani. Ni wapi njia iliyo ya ukovu? Mpasha kupita ndani na mutembee ndani hiyo. Ni njili ambayo likuwa katika gano la kale, ujumbe habari njema ya ukovu, ambayo iliweza kutangaziwa na ni katika Yesu Kristo, ndiyo ikageuka kuwa uhakika. Na kisha inasemeka hapa kwa namna ya kimajabu. Kwa kumalizia, nikusema mtembee ndani, mwende katika njia hiyo, na sio kuiona tu na sio kusikia ikisemeka kuhusu njia ya njia ya ukovu. Lakini kama umepata njia ya ukovu na hapo sasa kama umeipata sasa, sasa tembea ndani, utembee ndani. Yule anataka kufika kwenye lengo, anapashwa kuingia kwenye njia. Hawezi tu kusimama na kisha kutumalia kwamba atafika kwenye lengo, lakini anapashwa kuendelea kutembea. Mwangalie habari au ni, ni wapi, ni wapi njia iliyo njema? Mwende katika njia hii nanyi mtajipatia raha au pumziko katika nafsi zenu. Neno hili unaweza kulipata ndani ya Mathayo, Marko, ndani ya Luka, ndani ya injili ya Yohana, pia kose niandikwa katika mainjili. Yesu alisema ya kwamba kujeni kwangu ni nyote ambao mliochoka na kulemelewa, nitawapa pumziko, nitawapatia pumziko kwa ajili ya nafsi zenu. Nira au mzigo wangu ni mwepesi, na mzigo wangu ni laini. Ndio, ndio, hapa tunaambiwa hapa ndani ya neno la unabii, mwende katika njia hii, nanyi mtajipatia raha katika nafsi zenu, raha katika, au pumziko kwa nafsi zenu. Hatuna tu mwili lakini pia tuna nafsi na roho. Wakati mwili inapochukuliwa katika kaburi, wakati mwili unapochukuliwa ndani ya kaburi Nafsi na kuwe imetoka ndani ya mwili. Na hapo sasa tunataka tuweze kuleta neno hili kwa wale wote ambao hawajaweza kujitakasia kwa Mungu, ambao hawajaweza kupatia maisha yao kwa Mungu, ambao hawajaweza kutambua na kujua hii muhimu ya kucha kwake na ambao hawajaweza kutambua mambo haya, mniamini, bila yeye mnaweza kuishi hapa, lakini hamtaishi huko, kwa upande huo, bila yeye ndani ya mbingu hamwezi kuwa huko. Huko kutakuwa tu wale ambao waliweza kupokea uzima wa milele, uzima wa Mungu, uzima wa kiungu, uzima wa milele waliokuwa wamekwisha kuipokea wakati wanapokuwa hapa duniani, wale walioweza kuzaliwa upya. Mnaweza kuuliza oh, siku ya Pentecosti au katika wakati wa Pentecosti kuliweza kuwa mahubiri. Wapendwa, kama kesho tunataka tuweze kuwa na sehemu katika Upentekosti leo, nasi tunapasha kutengeneza anga au shurti za hiyo mazoezi, ili tuweze, ili iweze kuingia ndani yetu na tuweze kuiweka katika maisha yetu utaratibu pamoja naye, na muweze kuwazia wakati fulani wandugu na wadada waliweza kuishi hapo hapo kwa mazoezi yao pamoja na Bwana na sio tu kuhusu usulubishwa, lakini waliweza kumwona kama vile aliosulubishwa na kufufuka. Lakini maandiko matakatifu yanatuambia katika Matendo ya Mitume sura moja ya kwamba Bwana katika siku makumi nne alikuwa pamoja na wanafunzi wake na aliweza kuzungumza pamoja nao kuhusu maneno ya ufalme wa Mungu nasi Tunapashwa kuchukuliwa hivyo katika uwepo wa Mungu hapo hapo, na tuweze kufurahishwa na kuguswa na kufurahishwa kama vile alivyokuwa mbele nikusema, wanafunzi wanafunzi wapo wakati huo olgote waliweza kujua kazi yote ya ukombozi nayo iweze kufunua kwetu kwa ujumla, na tuweze kupenywa na tuweze kuingizwa na kuweza kufurahishwa kwa ajili ya furaha na msamaha ambao tuliweza kupokea, na hivyo sasa tuweza kufungua mioyo yetu kwa, kwa shukurani mbele ya uso wa Mungu na kuweza kuja na kisha tuweze kupokea nguvu za Roho Mtakatifu na kuweza kuishi hapa ndani ya matendo ya mitume kwenye sura moja kwanza kwa mstari matendo ya mitume sura moja mstari wa pili matendo ya mitume sura moja sehemu ya, ya kwanza ya mstari wa kwanza yote ambayo Yesu aliyofanya mstari wa pili sasa kuyafanya na kuyafundisha hata siku ile alipochukuliwa juu ya mlima juu nyuma ya, kuza, ya, kuagizwa, ya kuagiza kwa Roho Mtakatifu mitume ambao aliwachagua. Na nyuma ya kuteswa kwake, aliwatokea akawaonyesha kwa alama nyingi ya kuwa yu hai, akaonekana nao muda wa siku makumi ine na kusema nao maneno ya ufalme wa Mungu. Hapa ni ushuhuda wa nguvu sana. Watu hawa walisema kweli, haikukuwa lazima kwao kuweza kutengeneza mahabari, lakini wao wenyewe walikuwa washuhuda wa mateso yake, wa maumivu yake, wa huduma yake, washuhuda wa, wa ufufuko wake, washuhuda wa yale ambayo aliweza kuzungumza nao kupitia mambo inayohusu ufalme wa Mungu na kisha akawapatia agizo za mwisho na akawatuma na akasema, yule anayewasikia ananisikia, na yule anayewapokea ananipokea. Ilikuwa ni kutumwa kwa kiungu ambayo ilikuwa wamekwisha kupokea, ili waweze kuleta neno la Mungu kwa wanadamu, kuweza kuonyesha hiyo, hiyo zawadi ya neema ya Mungu, waikubali au hapana? hiyo inapaswa kupewa kwa kila mtu. Kuna wale wanaopokea wanaoamini, na kisha wengine wanaikataa, wanakataa mwito wa Bwana. Lakini hiyo kipaji cha neema tunapaswa kuisoma pia, nasi tunaita watu na sio tu kwa namna ya kindugu, lakini sisi sote tuweze kukubali na kupokea Mokozi yeye Bwana. Wale ambao hawajaweza kufanya hivyo, biblia haina ndani habari lakini inatoa ushuhuda wa yale ambayo iliyofanyika Yesu Kristo. Alishinda kifo, alishinda kuzimu, akashinda kuzimu na siku ya tatu akafufuka kutoka wafu. Hayo wandugu yetu na wadada wetu, kwa mwanzo juu ya kipimo chote ilikuwa ikiwafurahisha sana ikawashika, kama vile Yohana alivyoweza kusema ya kwamba Bwana alikuwa pamoja naye kwenye. Bwana Yohana alisema kwamba Bwana amwambia kwenye kisanga cha Patimo ya kwamba nilikuwa nimekufa na tazama niko hai na nina funguo za kuzimu na za kifo na hiyo ndio waliweza kutuambia katika maneno matakatifu, wandugu na wadada, waliweza kuishi hiyo, wale waliokuwa wamemwona akiteswa na kusulubishwa katika udhaifu wake, lakini katika nguvu zake walimwona kama vile alifufuka katika nguvu zake, ijapokuwa alikuwa akisema ya kwamba nilipewa uwezo wote duniani na kama vile mbinguni. Yeye ana uwezo wote na angali nayo hapa, John hii basi, wewe umjipatie, na wewe utaishi nguvu za Mungu na utaishi uwezo wa Mungu, na utasikia kwamba nguvu za Mungu ni kubwa sana kuliko nguvu zote za giza na hizi mamulaka zote za giza za dunia hii, ili tuweze kutumania Bwana na kumutumikia tukiwa tumefunguliwa kutoka nguvu zote, sisi kama vile wanadamu wanaweza kupokea neema yake, na anatuongoza kwake. Bwana alipatia agizo za mwisho kwa wanafunzi wake, na kisha aliweza kunyakuliwa ndani ya utukufu, na kisha inaandikwa hapo hapo kwenye mstari kumi na moja wakasema ninyi watu wa Galilaya, kwa sababu gani mnasimama mukitazama mbinguni? Huyu Yesu aliyechukuliwa toka kwenu kwenda mbinguni atakuja namna hii sawasawa mnavyomona akikwenda zake mbinguni. Nani katikati yetu anayeweza kushikwa na kufurahishwa na kuguswa na hiyo? Kwa sababu Bwana wetu alizaliwa katika mwili wa nyama na kaonekana kama vile mwanadamu wote akifunikwa katika mavazi wengine na majani, na kisha baadaye akaweza kupanda mbinguni. Mnaweza kuweza kuona hiyo. Aliweza kupanda mbinguni na kuweza kutarishana mahali. Anasema katika Yohana sura kumi na nne ya kwamba wakati kapokuwa nimekwenda na kuwatarishia ninyi mahali, ndipo sasa nitarudi ili ni wachukue pamoja nami karibu yangu, ili mahali nilipo nanyi mweze kuwa pale. Hatushikwe tu na kufurahishwa tu na kuguswa na yale ambayo Bwana aliweza kutimiza ukombozi, na kwamba tuliweza kupokea neema ya Mungu, lakini pia tunaguswa kwa sababu tangu wakati huu tumeweza kupokea uzima wa milele hapa, hapa, na Mungu alisamee makosa yetu alitoa makosa yetu na zambi zetu kupitia Yesu Kristo bwana wetu nasi tuliweza kupokea pumziko au raha katika nafsi zetu. Narudia tena, kama leo tunataka tuweze kuishi Pentecosti, tunataka tangu sasa tuweze kuishi nguvu za ufufuko na kuweza kuwa tumepokea neema ya Mungu kwa ajili ya yule aliyefufuka, na tuweze kushikwa na yeye. Inaomba ili mioyo yetu iweze kuguswa iweze kufurahishwa na Roho Mtakatifu, kwa maana ulimwengu mzima, yote iko ndani ya katika nguvu za adui. Mazehebu zote ziko katika nguvu za adui. Yesu Kristo hakutuletea zehebu, lakini alitufundia Mungu Ntangu kusema yeye alisema ali ya kwamba aliweza kusema ya kwamba yule anayeniona niona ameona Baba, na aliweza kutuletea uzima wa milele, kwa maana inaandikwa hivyo, yule ambaye aliye na mwana wa Mungu ana uzima wa milele. Andiko nyingi tungeweza kuzisoma na kuzisema. Tunajua maandiko matakatifu, tunajua maandiko matakatifu inahusu ya kwamba sisi nasi kama vile waamini tuweze kushikwa na kufurahishwa na kufurahishwa kwa yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya Kristo, hiyo iweze kutufurahisha sana. Tulikuwa wale ambao waliokuwa wamehukumiwa na Mungu, tungeliweza kufa, lakini yule aliyekuwa hana hatia, yule asiyekuwa na dhambi, bila kosa alichukua nafasi yetu na malipizi yetu ilimwangukia, ili tuweze kuwa na salama, na kupitia kuumizwa kwake nasi tuliweza kupona. Kupitia nabii Yeremia, kama vile tulivyosoma, Mungu alikuwa amekwisha kutangaza mbele ya kwamba musimame katika njia na mutazame muone, njia ambayo munapasha kupita ndani, na mtafute hiyo njia ya zamani, hiyo mapita ya zamani. Hiyo njia ya ukovu, njia ya ukovu. Na njia hiyo ya ukovu tunapaswa kuitafuta, tunapaswa kuipata. Tunapaswa kutembea ndani. Tunapaswa tutembea kwenye njia hiyo. Sehemu ya mwisho ndani ya shahiri hii ni ya lazima sana nayo pia mutembee ndani, mtembee katika ndani hiyo. Mwende katika njia hii nanyi mtajipatia raha katika nafsi zenu. Hapa mwisho wa mstari wa 16, ndani ya sehemu ya utangazaji wa njini inasemaka kila mara ya kwamba wakati Bwana alipokufa kwenye msalaba wa Golgotha, hakugunja mikono yake au hakuweka katika mfuko wake, lakini hapana, au kuigunja kwenye kifua chake, hapana, lakini mikono yake ilikuwa wazi akisulubishwa na kupigwa misumari kwenye msalaba, alitaka kupitia hiyo ili atuonyeshe ya kwamba Bwana anatuambia bila hata kuzungumza ya kwamba kujeni kwangu ni nyote ambao mliochoka na kulemelewa, nitawapatia pumziko, nitawapatia pumziko kwa ajili ya nafsi zenu. Mikono yake tena leo ziko wazi, tena ziko wazi kwa, kwa ajili ya ulimwengu uliopotea. Na wokovu iko pale na iko hapo Golgotha, na wokovu iko pale kwa ajili ya wale wote ambao wanaoweza kwa moyo wao wote kuamini. Na hiyo tunaweza kusema kunikurudia, tena Mungu anatuonyesha ya kwamba tunaweza kuamini, tunaweza kumtumainia. Tunaweza kukubalishwa na tunakubalishwa kwamba maandiko matakatifu kupitia Roho Mtakatifu ilivuviwa. Na hapa tuna neno la Mungu. Mwende katika njia hii, hiyo ndiyo njia ya upovu, mutembee ndani, na hivyo ndivyo mutapata pumuziko kwa ajili ya nafsi zenu. Naamini ya kwamba kila mtu ambaye hajaokolewa ataweza kuiishi tena hapa karibu Kutosheka ku, kukosa salama iko ndani ya moyo, wakati mtu anapowaza yale yanayoweza kufanyika pamoja naye baada ya kifo, na hapo sasa unakuwaka na oga, sivyo? Wakati haujaokolewa, lakini Mungu wetu asifiwe, kifo ilishindwa makosa zili au mashida zilimalizika na makosa na zambi zisamehewa. Mutu alizaliwa ndani ya zambi, lakini hana hitaji ya kukufa ndani ya zambi hizo aliokolewa. Makosa yetu na zambi zetu ziliwekwa juu ya mwanakondoo wa Mungu, na sasa kama sisi sote, kama vile wamini, kama vile watu walio wamini kama tunaweza kusifu Mungu na kama tunaweza kuwa matunda ya yale ambayo Mungu aliyotimiza hapa Golgota, kama tunaweza kuwa matokeo au matunda ya malipo iliyolipwa hapo, na kama tunaweza kuwa matunda hayo matokeo hayo, na kuweza kuishi hapa hapa kwa ajili ya heshima ya Mungu na kila mtu aweze kuwa mahubiri, aweze kuwa barua inaweza kusomewa na watu wote, inaweza kuwa ushuhuda wa mateso wa kifo wa maumivu wa msamaha wa, wa, wa, wa neema wa ukovu wa uzima mpya pamoja na Mungu, ili tuweze kuwa ushuhuda iliyo hai, tukijua kama tunaweza kuwa hivyo tukijua yale ambayo Mungu aliyofanya huko hapo Golgota kwa kwa ajili yetu, aliyotarisha kwa ajili yetu hapo Golgota kupitia Yesu Kristo, na waza ya kwamba Mungu ataweza kutuletea shurti au hali atatuingiza katika hali kwa mwisho atatuingiza katika hali ambayo kanisa itakayosimama ndani, hali ambayo ndani ah, ahadi zote za Mungu zinaweza kugeuka kuwa uhakika hapa duniani kama vile ilivyokuwa ndani ya Yesu Kristo nazo ziliweza kupata utimilifu wake na ni hivyo ndivyo zitapata pia ndani ya kanisa lake utimilifu wake. Kifo hangi liweza kumzuiza, kwa maana ilikuwa imeandikwa ndani ya Zaburi ya kwamba sitaruhusu na kuacha, sitaacha mpendwa wangu aweze kuharibika na nafsi yake iweze kuibaki katika kuzimu. Lakini shetani ambaye aliyekuwa akitawala huko ndani ya kuzimu, nani ataka kutawala katikati ya watu. Kama angeliweza, kama angeliweza kutawala tu dunia, kama angeliweza kutawala ndani ya kuzimu tu, dunia yote ingekuwa ndani ya ingepasha kuwa katika salama, lakini aliweza aliendelea kutawala hapa duniani, lakini Yesu Kristo Bwana wetu alimshinda mniamini. Katika hiyo nayo, neno la Mungu nalo litatimilika ya kwamba adui zake zote watawekwa chini ya miguu yake. Yesu Kristo Bwana wetu ataonyesha ushindi uliotimilika kwa mwisho, ataonyesha, ataonyesha hiyo ushindi kubwa wa vizazi vyote ndani ya kanisa lake, nasi tunayamini kwa moyo wote, sisi na taifa lake tunayamini kwa moyo wote Mungu. Mungu alituagiza ili tuweze kusimama na kuangalia njia na tuweze kuona. Leo tunaona njia nyingi tunaona na miongozo mingi, lakini hapo hapo tunaweza kusikia njia Tunaweza kusikia sauti ya Bwana na tukaona njia ya kweli, ya wapi njia ya wokovu ni namna gani? Nasi tunasikia kwamba na tukuelewa kwamba Yesu Kristo ndiyo njia na uzima, na yule anampata anapata uzima, yule anampata anapata wokovu uz... na anapata uzima ya ujao, dan bila yeye hatuna kitu, bila yeye hatuna uzima, lakini ndani yake kuna uzima na uzima kwa wingi. Lakini tunaweza kushukuru kwa sababu tunaweza kupata njia hiyo, tunaweza kupata njia hiyo hiyo kweli hiyo uzima mmoja, njia ya Mungu, kweli ya Mungu, uzima wa Mungu, neno la Mungu, neema ya Mungu, ufalme wa Mungu, taifa la Mungu. Ni hiyo ndiyo inahusika ndani ya siku hizi. Mwende ndani, mwende katika njia hiyo, na hivyo mtapata pumziko au raha katika nafsi zenu. Des Heils und des Friedens gestellt werden. Basi acha miguu yetu iweze kuwekwa katika njia ya ukovu hapa duniani ili Mungu aweze kutufanya watu ambao waweza kupokea salama yake na ambao wanaweza kuitangaza kwa wetu kwa wengine ili kwa heshima yake iweze kuwa ya ku baraka kwa wengine na uweze kuheshimisha Mungu kupitia imani ndani ya maisha yao, kwa yote ambayo Mungu anayotupatia na ambayo ambayo anayotaka kututumikisha ndani na anaweza kututumikisha ndani, na hivyo mtapata raha katika nafsi zenu. Basi acha Mungu aweze kutupatia hiyo salama inayovuka akili yote ya wanadamu kwa ajili ya neema ya Mungu, kwa neema yake. Kuna nyimbo inayosema wakati salama pamoja na Mungu inapopenya ndani ya nafsi yangu, ndipo sasa moyo wangu na nafsi yangu inasifu na inashangilia. Wapendwa ndugu na dada, warafiki wapendwa, leo jioni hii tunaweza katika ombi la pamoja kuomba Bwana kumsihi ili aweze kutupatia salama yake wa upya, atupatie neema yake, msamaha wake, neema yake, neema yake John hii katika wingi wake, tuweze kupokea neema juu ya neema, salama kama muto. Na hivyo ndivyo nyimbo inasema hivyo, na hapo sasa tunasikia katika nabii Isaya hii salama, salama ndani ya mto, na hiyo salama kwa wingi na uzima tunapata ndani, uzima kwa wingi kwa wingi na tunasoma hiyo katika injili ya Yohana sura 10 kwenye mstari kumi na moja. Neema yake neema yake na, na Mungu kwa neema yake aweze kutusaidia ili tuweze kuishi hiyo kwa namna mpya. Naamini ya kwamba iko iko nyimbo mia tatu, kama tunaweza kuimba nyimbo namba mia tatu, tuweze kuimba kwa moyo ulio wa haki wa haki wa kweli, katika salama pamoja na Mungu inapoweza ku wakati salama Mungu inapopenya ndani ya moyo wangu, ndani ya nafsi yangu. Na sisi kama vile waamini, mara nyingi tunakuwa na na wingu kubwa inayopita juu yetu, lakini sasa pia tunaweza kurudi tena kwa Bwana na hivyo sasa tunaweza kupokea kutoka kwa Mungu salama kwa ajili ya nafsi zetu, na hiyo wokovu ambayo Mungu aliyotupatia kwa upya na tuweze kuishi kwa namna mpya ukovu ya ujao, hiyo hiyo salama ambayo Biblia inatufundisha. Biblia inatufundisha hii ndiyo siku ya wokovu, wakati wa kukubaliwa. Kama inaandikwa, njia ya wokovu ya namna gani? Au njia ya haki ni ya namna gani? Tazama hiyo njia, tazama hiyo mapito ya zamani. Hiyo ndio hiyo ndio njia ambayo wa ndugu na wadada na wadada wa kwanza waliweza kutembea ndani, Njia ya Mungu, njia ya kunyooka ya Nabii Yohana mtangulizi ambaye aliyekuja mbele ya Yesu husu yeye, inaandikwa ya kwamba mtengenezee Bwana njia iliyonyooka na mapito iliyotengenezwa. Njia ilitengenezwa, tunahitaji tu kuweza kutembea ndani na kuifata. Hiyo ndiyo njia ya ukovu. Turudi kwa Bwana kweli kweli, na kwa namna mpya, na kose pia, tutaweza kwa namna ya mara ya kwanza, tutaweza kuishi pia, tuweze kuishi na kuweza kurudi kwake. Ningetaka niweze kuambia neno hili kwa wale ambao hawajaweza kufanya mazoezi haya, ningetaka pia kuweza kuambia hiyo kwa moyo wao kwa moyo wao wote, muite jina la Bwana, mujaribu hiyo, muite jina la Bwana kwa vinywa vyenu vyote, mfungue vinywa kupitia mahubiri na pamoja nasi. Mungu anatuzungumzia nasi sasa, kupitia maombi tunampatia jibu kwa neno lake, tunampatia jibu kwa yale ambayo aliyotuambia katika neno lake. Jibu yako itakuwa namna gani? Sema, Bwana mpendwa, mimi niko wako mimi niko hapa, nakuja kwako, ulifungua mikono yako leo. Nataka niweze kuwa salama pamoja na wewe, niweze kupata salama na pumuziko ndani ya nafsi yangu. Nataka niweze kuishi na kupokea msamaha wa mazambi zangu na uzima wa milele. Na Mungu atatupatia hiyo kwa wale wote wanaoita jina la Bwana kwa neema yake. Jina lake takatifu liweze kusifiwa. Amina, tuombe. Baba wa mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wangu wote, kwa maana ungali unaita leo, kwa maana kungali watu hapa wanaoweza hapa katikati yetu wanaoweza kutambua wa ya kwamba walikuwa kwenye njia mpana inaongoza katika mangamizi, lakini Bwana mwaminifu, wanasimama katika njia na kutazama, wanapata njia yako wewe Uliosulubishwa wanaona njia mpya njia mpya njia ya, ha ya haki. Mungu mwaminifu, tunakuomba sote pamoja kwa ajili ya sisi sote, wale ambao wamenyosha wame mikono yao. Mungu mwaminifu, umewagusa kwenye moyo kupitia neno lako, umewaita, na nafsi ni ya thamani kuliko hata dunia yote nzima Bwana Mungu mwaminifu, tunakuomba sote pamoja And ili waweze kupata waweze kupata njia yako na waweze kufata njia, ni kusema kutembea pamoja na Mungu o oh, Bwana waweze kupata njia hiyo ya wokovu, na waweze kutembea ndani, kusema kutembea pamoja na wewe. Na waweze kucha kwako na ndani ya nafsi yao waweze kupata salama na pumziko o oh, Bwana, ngali wakati wa neema ungali unaita watu na hapa karibu milango itafungana, na mlango utafunga itafunga, na hiyo wakati wa neema itakuwa imemalizika na mlango utafungwa ndipo watu watakuja na watabisha, lakini itakuwa imechelewa, mlango huo hautafungulikana tena. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na damani, kwa ajili ya neema yako, kwa ajili ya okovu. Kwa ajili ajili ya ya msamaha kwa ajili ya uzima mpya wa milele. Tufanyie nema sisi sote wale wote walio kamata maamuzi yao sasa ita wa mwisho kuweza kutoka ili hesabu iweze kujaa na uweze kurudi Bwana Mungu wetu, na sisi sote tuweze uweze kutujaza kwa furaha mpya, salama mpya, toka wema mpya. Na wema wa kiungu uweze kutuja Bwana Mungu. Tupatie. Na uweze kutoa ndani mwetu yote na uweza kuzuiza usiano yetu pamoja na wewe, O Mungu. Bwana mwaminifu. Wewe amuka juu yetu kama vile jua la haki na uweze kuja juu yetu kama vile uponyaji na mianga yako na tunakuamini na tunaamini wokovu ambayo ulio tupatia. Wewe Mungu mweza yote. Mungu liye hai. Tunakushukuru kwa ajili ya wandugu wote na kwa ajili ya wadada wote ambao walioweza kuongezeka kwa upya kwa taifa lako Bwana, wewe mwenyewe uweze kutenda na kutengeneza kazi ya ujao ndani yao kupitia neno lako na kupitia damu yako na kupitia Roho Mtakatifu wako tunawakupatia, na tuna waweka katika mikono yako ndani ya jina takatifu la Yesu. Amina. Tunabaki kidogo ndani ya maombi akose. Kuna watu wa moja ambao walio na mahitaji yao ya kipekee maombi, au mahitaji ya maombi, na kama ni hivyo sasa, munyoshe mikono haraka haraka wa moja watu fulani. Ndiyo, kuna mahitaji nyingi za maombi, tunataka tuweze kuomba kwa ajili ya mahitaji. Mbele ya kufanya hivyo, tuombe. Nyimbo hii inayoitwa Amini Tu. Amini tu na mukubali katika imani hiyo, amini tu, yote inawezekana. Oh, amini tu, amini tu. Amini tu. Yote inawezekana u amini. Yesu yuko hapa. Yesu yuko hapa. Yote inawezekana kwa sababu yeye yuko hapa. Yesu yuko hapa. Yesu yuko hapa. Yote inawezekana kwa sababu Yesu yuko hapa. Bwana mwaminifu, sote pamoja tunakushukuru kwa moyo wetu wote kwa sababu unashika na kutimiza ahadi zako, na wewe huko hapa mahali ambapo watu wanaweza kusajika katika jina lako, na hata kama ni hesabu kidogo, ijapokuwa ulisema wewe ulisema kwamba mahali wa wili wa watatu wanakusaidia katika jina lako, wewe uko pale. Tunakuamini, tunaamini hadi zako. Wewe huko hapa, unatembea katikati ya viti vyetu. Sasa unaokoa, unaponya, unafungua, unaponya. Oh, Bwana Mungu mwaminifu, uliona mikono iliyonyoshwa, unajua mashida, unajua mashida. Bwana, tunakuomba sote pamoja ili uweze kushuhudia neno lako, uweze kutukuza jina lako, uweze kujibu maombi na, ma na kusihi ya wandugu na wadada wetu, uwapatie yale ambao walioomba hayo waweze kuipewa, kwa maana ilitayarishwa kwa ajili yao tangu Golgota. Ili, ilitimilika Bwana, Bwana Mungu, tunaku, tunakubali na tunaamini kwa imani, tunakushukuru katika jina takatifu la Yesu Kristo. Haleluya, haleluya, haleluya, amina, amina. Mnaweza kukaa, amina.