So tunashukuru Mungu kwa moyo wote kwa ajili ya neno lake ambalo tunalosikia katika kipimo kubwa, na pia kwa namna iliyopangwa vizuri, inayohusu mafundisho, inayohusu sehemu ya unabii ya mpango wa wokovu, inayohusu siri za Mungu siri ambazo zinazostahili katika wakati huu, au mafundisho ya msingi, au mafundisho za kimsingi kwa ajili ya kanisa. Mungu atufanzia neema nyingi sana. hatuna shurti mbele ya zehebu au kwa ajili ya sisi wenyewe, lakini tuna shurti moja, ni kwa ajili ya Bwana ni kwamba tuweze kumupatia haki katika mambo yote ili aweze kuonekana kama vile wa kweli. Nyuma mchana kati huu utaweza kukamata muda kwa ajili ya maombi. Tunapaswa kufika kuweza kuumba umoja wa kweli katika maombi ili roho wa Mungu aweze kuleta uzima ndani ya mioyo na aweze kushifunua Kulingana na neno tunaweza kusema ya kwamba tulilipokea kwa wingi, lakini kulingana na kitendo cha Roho hapo tunaweza kusema ya kwamba tungali nyuma kidogo. Lakini Mungu anataka tuweze kufika kwa yale yanayompendeza, ili tusiwe watu wanaosikiliza tu, lakini tuwe watu wanaoweza kupokea yale ambayo wanayosikia na hiyo inaweza kufanyika wakati unapoweza kujifungua kwa Mungu ndani ya maombi na ndani ya imani katika uaminifu wote, na tuweze kumkaribia na tuamini na tuamini ya kwamba tumekwisha kupokea yale ambayo tumekwisha kuomba. Hiyo ndiyo hali njema, kwa maana mambo yote ishakafanyika mbele ya Mungu, yote ishakatimilika. Hapa sasa hivi nilizungumza na ndugu Kupfer. Ndugu Fer na ndugu, ndugu Gilson tuweza tulu... kuungana sana kwa kilindi na sisi, ni kweli hapa sote tunaungana, lakini tunakuwa na mawazo fulani pamoja na wandugu wakati kwa wakati, na tunaweza kufika kwa mawazo ya kuamua kwamba sisi si wa Katolika kila wakati, hatuingiake tu katika agano jipya siku zote, na tuweza kurudia tena na tena lakini tunaamini ya kwamba Mungu ndani ya Kristo alitimiza ukombozi kamilifu na kwamba ukombozi hiyo ni yetu na kwamba sisi ni wake na kwamba tuliweza kukombolewa. Unaweza kuwa wa kizehebu, na kila wakati unataka siku zote kuweza kutengeneza mambo kila siku lakini wakati gani tutaweza kuamini ya kwamba ishakamalizika kama sisi wenyewe tunataka kuweza kuitengeneza hapana? Hiyo haitatembea hivyo. Tunapashwa kuamini kutoka kiini cha moyo kwamba Mungu alitusaidia, alikuwa wa kwa rehema kwa ajili yetu, na atakuwa kwa rehema kwa ajili yetu siku zote, kulingana na neno linalosema kwamba nafanyia rehema yule naye rehema nayomfanyia rehema, Waroma sura 9: mstari 15 Alisamehe makosa yetu, alisamehe dhambi zetu, nasi ni mali yake, na, na tunawapatia Bwana yote ambayo inayoweza kutufikia siku zote, na pia yale ambayo inayoweza kutuzuiza kuweza kumtumikia Bwana, na tusiweze kuiweka chini ya adui. Lakini adui siku zote anataka kuweza kuweka watu yale anayoweza kuwalemelea na kuweza kuwaleta katika mashaka na kuwaima furaha lakini yule anayeweza kuona siri za Mungu na kutambua ya kwamba ni neema iliyo ya bure ambayo tunaweza kupewa, huyo ndiye anayeweza kuanza kushukuru Bwana kwa sababu anaamini, na kwa sababu anaamini anashukuru. Ndiyo itaweza kutembea mara mbili au utatembea pamoja shukurani na kuamini, ijapokuwa sikuweza kusoma andiko hata moja inayowaza kuhusu yale ambayo tulioweza kusoma jana jioni na asubuhi hii, lakini Biblia yote nzima inajaa andiko ambazo tunaweza kusoma na zinazoweza kulingana na maneno ambayo tuliweza kuwazia. Ndani ya barua kwa Waefeso tuna sura hii ambayo inayotufundisha namna gani au kitu gani tunapashwa kufanya. Waefeso sura 4. Tuliweza kuichunguza katika wakati uliopita namna gani Paulo anazungumza kwanza kuhusu uchaguzi na kutayarishwa, na kisha anazungumza kuhusu kuweka muhu, kuwekwa muhuri na ijapokuwa. Hiyo kwenye sura 4 kwenye mstari wa ishirini na mbili tunasoma inayofuata, Waefeso sura 4 mstari wa Mondoshe kwa maneno ya mwenendo wenu wa mbele yule mtu wa zamani anayeharibika kwa kufuata tamaa za udanganyifu. Mstari 23: na mufanywe wapya katika roho za nia yenu, na kuvaa yule mtu mpya aliyeumbwa kwa namna ya Mungu katika haki na utakatifu wa kweli. Ndiyo, inahusu hapa kuweza kuvujivua mtu wa zamani na kuvaa mtu mpya. Tuliweza kusikia kwamba Bwana anataka, ili atunyanganye moyo wa zamani ili atupatie moyo mpya, moyo ulio tayari kuweza kusikia, moyo mnyenyekevu, moyo wa huruma, moyo wa rehema, moyo unaojawa rehema, moyo ambao Roho wa Mungu anaweza kuingia ndani moyo ambao ndani yake matunda ya Roho yanaweza kuonekana, na tuliweza kuiona asubuhi hii. Tunaweza tu kushitakasia Mungu, ndiyo kwenda kwake, na tutaweza kukutanana kwenye njia, na tutakutanana hapo Golgota. Ni hapo ndipo tunakutanana na Bwana. Mpaka hapo, kila mtu anapaswa kufanya sasa njia yake mwenyewe ndiyo Mbali na Golgota, Mungu hata weza kuja kukutanana na mtu lakini ni hapo ndi, hapo Golgota ndipo Mungu anakutanana na sisi, na hapo sasa kila mtu anapasha kufika Golgota kwa namna yake mwenyewe kwake mwenyewe kwa... na kuweza kuelewa ya kwamba ni hapo ndipo Mungu alijifunua ndani ya Yesu Kristo kwa ajili yetu, ni hapo ndipo yalifanyika yale ambayo hakuna mtu katikati yetu angeweza kushipatia ukombozi wa ujao, u, u, ukovu wa ujao, upatanisho ndiyo salama pamoja na Mungu. Yule anayesimama mbele ya Golgotha au anayesimama bila kufika Golgotha, anakuwa na mashaka kwa ajili ya maisha yake mwenyewe, lakini yule anayefika kwa Golgotha atanyanyua macho yake kwa Bwana katika imani ataweza kutambua yaliyofanyika kwa ajili yake, na huyo ndiyo, mambo mambo mengi yataweza kutimilika, kwa maana hakuna mtu anayeweza kufikia hayo kwa ajili yake mwenyewe. Kama tunajaribu kufanya hivyo sisi wenyewe, inawezekana ya kwamba hatutaweza kuyafikia na hatutaweza kufika mpaka Golgota, lakini tunapashwa kutambua na kuelewa ya kwamba tulisulubishwa pamoja na Kristo na tunapashwa kuitambua katika imani na kuhesabu kama vile kitendo cha kiungu kwa ajili ya maisha yetu. Iwe yoyote nayofika, Mungu ana haki katika mambo yote. Musiamini ya kwamba Mungu atawapatia haki katika hali yoyote, lakini tunapaswa kumpatia haki katika mambo yote, na tunapaswa kusema ya kwamba kama vile navyoandikwa, wewe una haki kila wakati. Napohusu kitu fulani, Mungu atakuwa na haki siku zote wakati napohusu roho wa Mungu mambo, ye, mambo mengi aliandikwa mambo mengi aliweza kuhubiriwa maoni mengi aliweza kuletwa kwa ajili yetu, ni mo, imbo inayo kwa mambo hiyo, hatupashi kuingia katika maneno hiyo kuleta leta filosofia au kuleta akili, lakini pasha kutambua ya kwamba roho wa kweli wa Mungu akiambatanishwa na maneno ya kweli ya Mungu inapata nafasi ya kweli ndani ya watoto wa kweli wa Mungu. Na hiyo ni lazima sana kuweza kufuata bila kujuweza, bila kuweza kujiacha kuchukuliwa na mahio mafurafura za nje, lakini tuweze kuangalia Bwana na kujifungua kwake, tuweze kumwacha mam, kwa mambo yote. Na Bwana anasema kwamba maji nitakaowapatia itakuwa ni chemu chemu itakaobubujika mpaka uzima wa milele. Alizungumza kuhusu Roho ambaye angepasha kukuja juu ya wale watakao muamini. Amina. Ndio, hiyo ni kitu fulani kinaamka sasa, na hapo sasa sio kinywa kinachoanza, lakini ndani ya moyo ndio inaanzia, ndio inaanza ndani ya moyo, na hiyo inaendelea na inatoka, na kisha sasa midomo inatikisika, na hapo tunaweza kusifu na kutukuza Bwana. Jana jioni tuweza kusikia neno ya kulinganisha ya ku, um, na miti ya zamani iliyoweza kuua uchi ambayo ilikuwa haina ngozi na ndugu Gilson aliweza kusoma katika siku zilizopita nyumbani kwake, alisoma kuhusu Ezekieli sura 17, alisema kuhusu miti ya zamani na kisha iliweza kuota tena upya. Mungu anataka watu aweze kutufanya watu wanaweza kuwa kama vile miti iliyopandwa karibu na mito, na hapo inaweza kutoa matunda katika wakati wote, na hiyo itoke kwetu, inaweza kutenda kutoka kwa Mungu na naweza kufanyika kupitia sasa sisi tena ingine mara moja na si bidii zetu, lakini imani. Mambo hayo yanaweza kutikisika tu kupitia imani, na kama hatuamini hadi hii iweze kutembea, tunapaswa kuamini, tunapaswa kuamini kama vile maandiko yanavyosema, na hapo ndipo mito ya ujime ya uzima, mito ya uzima itabubujika, ndo kutoka ndani ya tumbo yetu. Msiyewazie, msijifunje vichwa, msijiulize namna gani yatafanyika, lakini muamini ya kwamba yale ambayo Mungu aliyosema nayo itakuwa pale kwa ajili yetu. Tunaweza kusoma andika, andiko nyingi sana ndani ya kitabu cha Ezekieli. Andiko ya Biblia inayojulikana sana ndani ya ulimwengu mzima iko katika hapo hapo kwenye sura inayofuata sura makumi sita na saba inayosemeka kuhusu mifupa inayorudia katika uzima, na Mungu alikuwa macho juu ya hiyo, Mungu alikuwa macho juu ya hiyo, na namna gani alifanyika alipoingiza roho wake ndani yake. Hiyo ni sio ili sura iliyo njema sana. Ezekieli sura makumi tatu na saba hapa inasemeka kuhusu ufufuko ya wana wa Israeli, na ili taifa la Israeli liweze kufufuka, kanisa kwanza linapashwa kuwa nalo imeuka ndani uzima inaweza kumalizika, linapashwa kuweza kuvikwa kama vile bibi harusi mbele liweze kunyakuliwa mbele ya Bwana tunapaswa kuwa katika uhusiano ya kweli pamoja na Mungu, pamoja na neno lake, pamoja na kitendo chake, na tuweze kuwa katika uhusiano sisi kwa sisi, kwa maana hiyo ndiyo Mungu alioahidi. Na ni hapo ndipo Mungu aliahidi baraka yake kwenye mstari wa 4 ya Ezekieli makumi tatu na saba mstari wa 4, makumi tatu na saba. Akaniambia tena, tabiri juu ya mifupa hii, uiambie, e, ninyi mifupa mikavu sikieni neno la Bwana. Kwanza kuna kuja neno la Bwana, na kisha sasa kuna kuja roho wa Mungu na tuweza kusikia pia roho wa Mungu alikuwa akizunguka juu ya maji, lakini kulikuwa kitu ambacho kulikuwa kitu iliweza kufanyika kulingana na mwanzo moja mstari pili, na kisha sasa kwa kuja neno la Mungu na hapo sasa mambo yote yakakuwa na sura yake, uzima yote ikaonekana. Kila neno ambalo lilikuwa limetamkwa na Mungu lilipogeuka macho mbele ya macho yake likageuka kuwa uhakika mbele ya macho yake. Alisema ndio, na hiyo ikafanyika. Aliagiza kitu, ikafanyika, na Roho wa Mungu akikuwa akizingiza neno la Mungu, na alikuwa akionyesha yale ambayo Mungu alikuwa ametamka. Na ni hivyo hivyo ahadi, ndio ahadi zote za ujumla za neno la Mungu ambazo zinazosikia katika siku hizi zinapashwa kufuatwa na kusindikizwa na Roho wa Mungu, na sio mawazo ya utawa lakini zinapashwa kusindikizwa na neno na roho wa Mungu, zinapashwa kusindikizwa na ne, na nguvu za Mungu zinazofanya neno la Mungu kuwa uh, hai. Mnajua kwamba mara nyingi ndugu Branham akileta kwa onyo hili inayohusu makarama na tunajua kwamba hii nayo ni ya kweli, kwa maana kuna watu wengi wanaoweza kupakaliwa na roho lakini wanakataa na kukanyanga neno la Mungu. Na hawawezi kujiacha kuambiwa kitu fulani, na tunaiona pia katika makanisa ya kwamba kuna miaka mingi pia walikuwa wakionyesha hali ya utawa, wadada walikuwa wakiacha nywele zao zikiota zikikomaa vizuri, na yote ilikuwa ikionekana kwa namna nzuri, lakini kama kwa ndani hakuna kitu inavyofanyiwa katika utaratibu, haina lazima kuweza kuwa kujifurahisha tu na mambo ya nje. Sasa ina faida gani kuwa na nywele ndefu? ina maana gani kuwa na mambo ya nje kama ndani hakuna kitu? Ndugu Nduuburanam anasema ya kwamba kama mambo yote ko katika utaratibu kwa ndani, na hapo sasa itakuwa pia vizuri kwa nje, itakuwa hivyo hivyo kwa nje. Lakini kama tunaona tu pia hata katika makanisa zinayojaa Injili wa vijana wanaimba wakivaa masuruali, wanacheza wote katika makwaya yote kwa, kwa namna nje na kisha wanasema kwamba wanaweza kupokea Roho Mtakatifu, na kisha wanaweza kusema kwamba wanaweza kuona utukufu wa Mungu. Lakini wakati ndugu nduku nanaasema maneno hayo kwa namna iliyo kali, tunasikia kama vile kuamka kwa, kwa ndani. Sasa unazosema kwamba anataka kuniambia nini? ni roho gani? Ni roho gani inayoweza kupingana neno la Mungu? Hiyo sio roho wa Mungu. Na kama ni roho wa Mungu sasa ni hapo ndipo uhusiano pamoja na neno la Mungu hata kama neno linakuwa kali kuliko ukali wa upanga na no, ukata kwa pung, pang, kwa pande mbili. Uhusiano unakuwa pale pamoja na Mungu na neno lake. Na hapo sasa tunaweza kuchunguza neno hili ndiyo tukiwa chini ya nuru ya Mungu na si kulingana na maoni ya wengine. Lakini leo Mungu anazungumzia, lakini kama tufanye makini sana. Inawezekana ya kwamba katika miaka kumi mambo yote weza kukuwa tofauti, lakini mwaniamini Mungu atakuwa macho, ili iwe kwa ajili ya wavijana, iwe kwa wazee, Mungu atakuwa macho, ili kitu fulani kiweze kufanyika, kwa kitu fulani cha mzingi kwa ajili ya kisi wenyewe. Sinaye shurti ya kuweza kuangalia wengine laki, na sio kuweza kuangalia kisi nda mpaka katika maangamizi, lakini tunapashwa kuangalia namna gani tunaongozwa katika nuru, kwa nuru baraka kwa baraka na ujuzi kwa ujuzi Sitaki kuweza kuwa mshuhuda wa kushindwa au kuanguka. Nataka niweze kuwa sehemu ya wale wanaoweza kupata katika kuamka na kupata sehemu katika neema ya Mungu. Na hiyo kupanda kwa kiroho inapaswa kuja na itakuja, wakati tunapoweza kupanda. Wale wanaotaka kushuka washuke, lakini tunataka sisi tuweze kutembea pamoja na Mungu na tuende mbele na pamoja na Mungu tutaweza kupanda juu, nuru kwa nuru na mwangaza kwa mwangaza kwenye mstari wa tisa Ezekieli makumi tatu na saba inasema halafu, akanambia tabiri kwa upepo, tabiri mwana wa watu, ukawambie upepo, Bwana Mungu anasema hivi, toka katika pepo ine, e pumzi, e, ukawapuz, ukawapuzie hawa waliowawa wa, waishi Mutala kumi. Basi nikatabiri sawa sawa nilivyo alivyo niagiza, ni pumzi ikaingia wakaishi, wakasimama juu ya miguu yao, jeshi kubwa sana hapa. Sitaki kuweza kuingia katika maelezo ya mambo haya, lakini sitaweza kushangazwa kama hiyo inaweza ikilinganishwa na taifa la Israeli. Miti ikapata uzima yao nao wataingia katika ufalme wa miaka elfu moja katika hali yote. Roho Mungu aliingia ndani mwao na uzima ikaingia ndani yao, wakasimama ikakuwa kundi kubwa sana. Na yale ambayo Mungu atakayofanya na yaliyobaki kwa ajili ya Israeli haiwezi kuifanya pamoja na sehemu inayobaki ya kanisa. Hata kama Israeli inaweza kuwa na hesabu kama vile mchanga wa bahari Sehemu kidogo ndiyo itakao ukolewa, ndiyo itakuwa. Namna gani kuhusu kanisa? Kuna baki tu sehemu kidogo ya wamini mwingine ambayo kundi kidogo, na hawezi kuesikilikana au kuonekana mahali fulani, lakini kwa namna iliyo kweli, wale walio baki kwa ajili ya Mungu, wale wataupata sehemu kwa upangi wa wokovu. Mungu anaweza kuwa na hitaji ya watu elfu makumi tatu wakati wa Gideoni liwe makumi tatu au mia tatu hiyo yote inayostahili Mungu aweze kutimiza yale yani ayahidi na kwa neema tuweze kuwa sehemu ya hao watu kidogo hao makumi tatu au mia nne sio kitu sisi sio uchaguzi wetu sisi sisi sio sisi ndio mzamuchagua lakini yeye ndiye aliyotuchagua sio sisi ndio mtafuta lakini yeye ndiye aliyotutafuta na sio sisi ndio kumpata lakini yeye ndiye aliyetupata lakini na yote nayo uweza kutufikia tuweze kumusifu kwa moyo wetu wote. Kuna andiko ingine ya barua kwa Waroma tunayojua vizuri inayozungumza kuhusu upendo wa Mungu uliomiminwa ndani ya mioyo yetu kupitia Roho Mtakatifu. Sio mawazo, lakini ni tabia pia ya Yesu Kristo. Wa Roma sura tano, mstari wa tano. Wa Roma tano, mstari wa tano: natumaini halipatizi haya kwa sababu upendo wa Mungu umemiminwa ndani ya mioyo yetu kwa njia ya Roho Mtakatifu tuliyopewa sisi. Ndani ya Ezekieli tulisoma ya kwamba Mungu alitaka atupatie moyo mpya na roho mpya, alitaka atupatie roho wake hapa tunaonyeshwa namna gani hayo yanafanyika. Natumaini halipatizi haya, kwa sababu upendo wa Mungu umemiminwa ndani ya mioyo yetu kwa njia ya Roho Mtakatifu tuliyopewa. Nataka kusoma shahidi mbili au shahidi tatu zinazotangulia. Kwa imani tuna njia ya kuweza kufika kwa kiti cha neema, kama vinavyoandikwa hapa kwenye mstari wa pili. wa Roma tano mstari wa pili. Kwa yeye vile vile tumepata njia ya imani katika kuf, imani kufikia neema hii tunayosimama ndani yake na tunafurahi katika tumaini la utukufu wa Mungu. Mstari wa tatu, wala si hivyo tu, lakini tunafurahi katika mateso vile vile, tukijua ya kwamba mateso yanafanya saburi na saburi anafanya uvumilivu na uvumilivu unafanya tumaini. Mstari tano, sasa, na tumaini halipatizi haya, kwa sababu upendo wa Mungu umemiminwa ndani ya moyo wetu kwa njia ya Roho Mtakatifu tuliopewa sisi. Moja inakukuta ingine hali yetu ya neema, njia iliyo wazi kwa kwenda kwa Mungu, pazia ilipasuliwa. Damu ya mwana kondoo wa Mungu haikumwangika kwa bure, lakini aliingia mahali patakatifu na damu yake mwenyewe, ili aweze kuitoa katika kiti cha neema, ni ili aweze kuonekana kubaki pale, kama vile kuhani mkubwa, ili wa mwisho aweze kuitwa na aweze kuongezewa, ili bibi harusi aweze kufika katika ukamilifu wake. Lakini sasa, ni hapo ndipo ataweza kusimama kama vile mtetezi wetu na ataweza kuja kutafuta kama vile bwana harusi ili atuchukue nyumbani. Na hapo sasa, tuna nji, tuna namna ya kuweza kufika kwa hali yetu ya neema kwa utukufu wa Mungu, nasi tuna, tuna, tunasifu kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Lakini utukufu wa Mungu na neema ya Mungu inambatanishwa pia kwa utukufu wa Mungu, lakini kama tuweza kufanya sehemu kufanya mazoezi ya neema ya Mungu na hapo sasa tunaweza kuishi utukufu wa au mazoezi ya utukufu wake tunaweza kuiona Waroma 5 mstari wa 3 wala si hivyo tu lakini tunafurahi pia katika mateso yetu ndiyo mara nyingi tunanungunika au kwa ajili yako wewe wenyewe au kwa sababu ya wadui lakini wakati siku mbazo zisizotupendeza zinapofika yale ambayo liweza kuahidiwa kwa watu wote au kwa wale ambao huweza kuishi wataweza ku... kuja akose kama bwana hajaweza kuja. Mstari watatu wa Roma tano, wala si hivyo tu lakini tunafurahi katika mateso vile vile, tukijua ya kwamba mateso yanafanya saburi. Ndio, haleluya! Hapo sasa kama tunahitaji mateso sasa, namna gani hatuwezi kuyaona? namna gani tunaweza kupata uvumilivu? Kwa sababu tunahitaji kuweza kuishi ahadi za Mungu. Kama tunakosa sasa chombo kimoja cha mnyururu, hatuwezi kuyafikia, lakini yote tunaweza kuambiwa katika neno la Mungu. Mnaweza kuniambia kitu gani ambacho Mungu alisahau? Ali kila kitu kiliweza kuangaziwa, kila mafundisho kwa pale, kila ujuzi, yote kwa pale, katika neno la Mungu. Mungu alisahau nini? Ndio, alisahau dhambi zetu, Alizitupa pia katika bahari ya kusahau. Haleluya, ndio. Na hivyo ndivyo navyoandikwa, mstari wa tatu, tukijua ya kwamba mateso yanafanyiza saburi. Mstari wa nne, na saburi inafanya uvumilivu na uvumilivu unafanya tumaini. Tunapashwa kusimama imara katika majaribu, tunapashwa kuvumilia, tunapashwa kusimama imara iwe yoyote inayofika. Ukovu wetu haifatani na mambo ya muda mfupi. Ukovu wetu ni wa milele, nasi tunakuwa milele na milele pamoja na Bwana. Wakati tukapokuwa tumepokea uzima wa milele, tunataka tuweze kuimba pia pamoja neno hii nyimbo, tuweze kuimba nyimbo pamoja I wakati niweze kutakaswa kwa damu. Kuna maneno kwa inayosema kwa nyimbo hiyo kwamba ndiyo naamini, ndiyo naamini, ndiyo amini mwana wa Mungu, na ni kwa sababu tunapoweza kamata maneno ya Mungu ambayo vitu vikiachiwa ndani ya neno, na hakuna hata neno ambalo linaweza kusema kwamba mwana ni wa milele, lakini maandiko yanasema kwamba wewe ni mwana wangu, nimekuzaa leo. Na wakati napoimba hiyo pambio ya nyimbo, ni mimi naimbaka kwa namna tofauti ndani ya utu, ndani ya mtu, mwana wa Mungu wa utukufu. Siimbaki ya kwamba mwana wa Mungu wa milele ndani ya mwana wa utukufu wa Mungu. Inafika kweli, ni kweli, tunataka maandiko matakatifu ikiwa katika hali njema. Maandiko matakatifu yanasema Baba wa milele, tunasema amina amina. Kwa hiyo wakati tunaposema mwana tulipewa, kwa hiyo watu wengi wanaamini yale ambayo watu wengine waweza kuleta. Naweza kusema leo asubuhi au jana jioni, sina sina kumbukumbu iliyo njema kwa kumbuka hiyo, lakini wakati niposoma hiyo hiyo, umoja wa wa, wa, wa, wa, wa kibiashara wa kibiashara hiyo, siamini hiyo. Sasa namna gani hiyo, mwinjilisi mkubwa huyo, mwinjilisi mkubwa ambaye ulimwengu mzima anajua, hii karni ya ishirini na moja au oh, karne hii ya ishirini na kisha kunakuwa hii miongozo tofauti inasema kwamba utatu ni umoja wa kimaz, ya kibiashara. Lakini anaonyesha na kutafsiri ya kwamba hiyo umoja, hiyo utatu wa uungu ni umoja wa kibiashara. Hii ni kitu cha kushangaza sana. Tunaweza kusema nini hapa kwa wakati uliyopita? Si mambo ya kuhukumu, lakini ni kutambua ya neema ambayo Mungu aliyotupatia. Watu wanafuataka siku zote mambo iliyo ya barabara ya kubwa au ya njia kubwa tu. Waliweza kukamata maamuzi, mafundisho yao wenyewe ambayo siyoweza kuwata kuaminiwa na wanaenda katika mambo ambayo hawajui namna gani yanaendelea. Wanabatiza kwa namna mbaya na wako na mafundisho ya uongo juu ya Mungu na wanawaza kwamba wako na mpango wa Mungu hapa juu hapa duniani lakini sio neno la Mungu hilo. Mungu hawezi kwenda mbali na neno lake. Mungu hataweza kujilinganisha na mpango ya mtu. Yeye ana mpango na tunataka tuweze kuingizwa katika mpango huu wa Roma tano mstari wa tano ingine, mara moja natumaini, halipatize haya, kwa sababu upendo wa Mungu umemiminwa ndani ya mioyo yetu kwa njia ya Roho Mtakatifu tuliyopewa sisi, upendo wa kiungu safi na takatifu, ambayo isiyofatana na majira, upendo unaofurahi kwa ajili ya kweli, kama vile tunaweza kusoma sisi sote ndani ya Wakorinto sura 13 na andiko nyingine pia ndani ya Waroma sura 8 mstari 14 tunapata pia neno linalojulikana sana kwa kuwa wote wanaoongozwa na Roho wa Mungu hawa ndio wana wa Mungu. Waroma nane, mstari wa kumi na ine, mstari wa kumi na tano, kwa maana hamkupokea tena roho ya utumwa inayo leta woga, lakini mlipokea roho ya kufanywa wana Kwa sababu hii tunalia abababa, hakuna tena utumwa. Mekusha kusikia jana, ndugu Branham alisema ya kwamba kuna watu wa kutawala wa diktateri mahali pote. Naweza kusema kwamba kuna papa Vatikani, lakini kuna wa milioni milioni na, mas, na maelfu wa wapapa wadogo wadogo. Lakini Mungu atutambue, Mungu atupatie neema ya kuweza kutambua mamlaka moja. Ni neno la Mungu mwenye mamlaka moja, ni neno la Mungu. Inapaswa kuwa juu yetu. Na hakuna hata mtu hapa duniani anapaswa kuwa na mamulaka juu yetu. Na tuna mamulaka moja, ni mamulaka ya kiungu. Ni mamulaka ambayo tunaweza kupokea kutoka kwa Mungu. Na neno ni la Mungu na roho wa Mungu. Na hakuna mtu mwingine alina kitu cha kusema. Na pia hata ndugu Branham. Hakuwe, aliweza tu kuleta neno na kutangaza neno, na katika hiyo ndio mlikuwa mamlaka, ndio ma uwezo ulikuwa ni kwamba alikuwa ametayarishwa na kuwekwa na Mungu ili aweze kuleta neno katika wakati huu. Mliweza kuiona nyote. Wakati hiyo mahubiri niliweza kuonyeshwa, nilikuwa pale, kulikuwa kitu fulani kilikuwa kifanyika, na hapo hapo kitu kifanyika, na hivyo hivyo ndio tuko hapa, tuko wanyonge, lakini tunatumainia Mungu, na sio sisi wenyewe hatutumainia, si wenyewe, lakini tunatumainia Mungu ili aweze kufanya ndani yetu, na tunaweza kumtumainia na tunaweza kusimama hapa ili tuweze kuomba ili aweze kutujibu mbele ya Mungu na sio katika utumwa. Uniruhusu niweza kusoma tena na kurudia tena mstari wa 15 wa Roma sura 8, kwa maana hamkupokea tena roho ya utumwa inayoleta oga. Wangapi walio na oga? Wangapi wanaogopa kile, wanaogopa hiki? lakini upendo unafukuza oga ndani ya upendo muna uh, upendo na uaminifu ndani ya ndani ya upendo muna imani. Upendo iko ndani ya matunda za Roho, nasi hatuna hitaji ya kuweza kutawaliwa. Hapana, msio katika oga, lakini hatuna hitaji ya hiyo. Ndani ya uaminifu ni ndani ya uaminifu ndiyo leo tunataka tuweze kucha mbele ya Mungu tukiwa na oga ya heshima, ndio. Kuna tofauti kubwa hatukuje hatu katika oga lakini tunakuja katika oga takatifu ambayo tunaweza kusimama mbele ya Mungu na tunakuja katika imani na tunaonekana kwa uaminifu. Kwa maana hatukuweza kupokea roho ya utumwa, lakini roho ya wana, na hapo tunaweza ku tunaweza kusema kwa sauti kubwa mbele ya Mungu wetu, baba yetu wa mbinguni, kwa maana alitufanya wavulana wake na wasichana wake. Inasema kwa mstari 16 wa Roma sura 8, roho mwenyewe anashuhudu pamoja na roho zetu ya kuwa sisi ni wana wa Mungu. Amina, ushuhuda wa roho wa Mungu kwa roho zetu ya kwamba tumegeuka kuwa wana wa Mungu namna gani? Ndugu dueza kusema Hatukukuja kitu fulani kuweza kuja katika ulimwengu huu tuweze kuzaliwa ndani, hatukufanya pia hata kitu fulani ili tuweze kuzaliwa upya kwa ajili ya tobaini iliyo hai. Mambo yote yuko katika mpango wa Mungu na sisi tuliweza kuingizwa katika mpango huu. Ninashukuru kwa maana sikuzaliwa tu katika ulimwengu huu, lakini ninashukuru kwa maana nilitoshwa katika dunia hii na nikazaliwa na Mungu nikapokea uzima wa milele na roho wa Mungu anashuhudu ananishuhudia kwamba nami nigeuka kuwa mwana wa Mungu. Sasa iwe ulimwengu mzima inaweza kuanguka, hakuna kitu kinaweza kubadilika, hakuna kitu kinaweza kubadilika. Msiamini ya kwamba kuna kitu ambacho kina uwezo hapa duniani niweza kubadilisha mpango wa Mungu. Hapana, hiyo uwezo haiko, shetani hawezi hata kufanya hivyo yule anayewaza kwamba shetani iko na mamlaka yote anapata haya, lakini kuna kitu moja kinachokuwa na mamlaka inachojua mambo yote, anayeyukua mahali pote na ni Mungu. Na mipaka ya shetani na matendo yake yanaweza kushindwa, lakini siku moja atahukumiwa milele na milele. Na hapo sasa Bwana atakuwa atakuwa na uhitaji ya kuweza kufanya mambo fulani, lakini Mikaeli ataweza kushughulika na mambo yote na ha, Bwana wetu alishinda mambo yote, alishinda, alikuwa mshindi wetu. Na hapo, sasa Bwana wetu alisema kwamba mfalme wa dunia hii atahukumiwa, na kusema kwamba mfalme wa dunia hii atahukumiwa. Lakini mfalme wa dunia hii ashaka hukumiwa, nasi tuko wa Mungu, na Mungu hakuweza kuhusika na mambo, lakini aligusa kwenye chanzo ya mambo na, na ni kwa sababu ya dhambi zote. Alishinda makosa yote, kuvunja sheria zote. Nasi tulikuwa tu watu walio kuwa wameshindwa tu. Hatukukuwa na mambo ya kuhusu kwa mambo hayo. Lakini tulikuwa wametarishwa hili kusipiwezo kuwa wavulana wachano wa Mungu. Na tena shairi ingine inayoandikwa hapa juu ya mambo ya kimaajabu hapa, Sobe mbuzara kumi na saba, Waroma nane. Na kama sisi ni wan, na kama sisi tu wana, na kama sisi tu watoto basi tu warithi wa Mungu na warithi pamoja na Kristo, kama tukiteswa pamoja naye, ili tukuzwe pamoja naye vile vile. Wakose, kuna watu wengine walio kama mimi, lakini mateso pia ni sehemu ya hiyo. Mungu hataweza kutushughulisha yale ambayo tunaweza kuchukua. Tunaweza kusikia jana, kama tunakubaliana na Bwana hapo sasa mzigo wake ni mwepesi, ndio mzigo wake ni mwepesi. Na ndio ndugu, ndu branamalsema ndu kwamba mzigo ni ni laini hayo iko kilo ona onagisi, tunaweza kushukuru sana ni kwa sababu yetu, ni kwa sababu hatujaweza kose kuwa na uhusiano pamoja na Bwana. Lakini kama tunakuwa na umoja pamoja na Bwana, kama tunatembea katika hatua moja na katika mwenendo moja pamoja na Bwana mambo yote yatatembea vizuri, na hasa hacha Bwana akupatie hiyo. Acha Bwana anipatie hiyo, Bwana atupatie hiyo sisi sote, na atupatie leo, ili tuweze kupata hii namna ya kuweza kufika kwenye njia hiyo iliyo wazi, ili tuweze kupandisha sauti, kwa maana moyo wetu unaweza kuzungumzia Mungu, na hapo sasa tutaweza kusikia baraka yake asubuhi hii na mchana huu nyuma mchana kati huu tunishaka isema mara nyingi, Mungu anatuzungumzia kupitia mahubiri, kupitia neno lake na katika maombi tunazungumzia Mungu. Na Bwana sasa anatutumia baraka yake leo kwa namna ya kutashi au ya kutaka, si kuweza kutaka kuweza kukamata ma muda mrefu, kwa maana watu fulani wanaweza kuwa na hali nyingine, lakini hapo wazia neno ambalo Bwana Mungu alipo alilotamka linjua kwenye roho wakati wote, dunia takapokuwa kupanda kuvuna, joto na baridi, wakati wa jua, wakati wa mvua, wakati wa baridi na usiku, haitaweza kukoma. Kila neno la Mungu liiko linadumu kuwa la kweli, na hapo sasa tusinungunike kama tunaanguka katika hali mbaya au katika wakati wa baridi, tuweze kusema Bwana, ni kweli, neno lako ni kweli ndani ya maisha yetu, tunaamini. Na hapo sasa tunaweza kufanya nini? Ndio. Na hiyo ndio alisema katika neno lake. Na hiyo nabaki hivyo wakati wote muda dunia itakapokuwa hapa duniani na kuwa hapa. Na hiyo kwa namna yote. Na Mungu atubariki kwa namna ya wingi sana. Tukaribie sasa zote pamoja tuweze kuomba mbele ya Mungu. Ndugu Bramana anasema pia. Ndugu Bramana alisema kwamba mazabahu haipambwi na vitu vingine lakini tuweze kumkaribia. Tuweze kumkaribia. Na neno lake liweze kuambiwa kwetu nasi tunashukuru no sana. Nyimbo gati za kuimba, nilitakaswa kutoka makosa yangu yote. Muyamini hiyo kwa moyo wote, natuyembe pamoja. Nilisafishwa kutoka makosa yangu yote, niko katika furaha, nitamusifu milele na milele. Yeye umwokozi, ninasalama na upumu na pumuziko kwa maana damu iliyoosha yote iliyokuwa kilembelea juu yangu, ndiyo ninaamini, ndiyo ninaamini kwa moyo wote, mokozi wangu, ndiyo nina amini, ndiyo nina amini, nina amini mwana wa Mungu wa utukufu. Amina.