Mungu atupatie neema yake asubuhi hii na mbele, tuweze kumwangalia yeye na kumwambia asante kwa sababu ya neema yake na kwa ajili ya neno lake alilotuachia. Ningetaka niweze kusoma neno moja la Injili ya Yohana, neno ambalo tunalojua zote vizuri sisi sote tunajua kwenye moyo lakini ningetaka niweze kulisoma Injili ya Yohana kwenye sura tatu, tunalojua sote vizuri. Mstari wa kwanza, palikuwa mtu mmoja wa Farisayo jina lake Nikodemu, mkubwa mmoja wa Wayuda. Mstari wa pili, huyu alikuja kwa Yesu usiku, akamwambia, Rabi, tunajua wewe ni mwalimu umetoka kwa Mungu, kwa sababu hakuna mtu anayeweza kufanya alama hizi unazofanya, ila Mungu awe pamoja naye. Musaru wa tatu Yesu akajibu akamwambia, kweli kweli nakwambia, mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu. Musaru wa ine Nikodemu akamwambia, namna gani mtu anaweza kuzaliwa akiwa mzee? anaweza kuingia tumboni mwa mama yake mara ya pili na kuzaliwa? Msala wa tano. Yesu akajibu kweli kweli, nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa Roho, awezi kuingia katika ufalme wa Mungu. Msara wa sita. Kilichozaliwa kwa mwili ni mwili, na kilichozaliwa kwa Roho ni roho. Msala wa, wa saba. Ushangaye kwa sababu nilikwambia sharti muzaliwe mara ya pili. Msara wa nane. Upepo unavuma pahali unapotaka na sauti yake unalisikia, lakini hujui pahali unapotoka wala unapokwenda. Ndivyo kila mtu aliyezaliwa kwa roho. Msara wa tisa. Nikodemu akajibu akamwambia, maneno yale yanawezekana namna gani? Msara wa kumi. Yesu akajibu akamwambia wewe mwalimu katika Israeli, not... na haufahamu maneno haya. Musa kumi na moja. Kweli kweli nakwambia, tunasema tunayojua, tunashuhudu tunayoona, na hamkupokea ushuhuda wetu. Musa kumi na mbili. Kama nimewambia ninyi maneno ya dunia na hamuyaamini namna gani mutaamini kama nikiwambia maneno ya mbinguni? Kumi na Tatu. Na hapana mutu aliyepanda mbinguni ila yeye aliyeshuka toka mbinguni ndiye mwana wa mtu aliye mbinguni. Na kama Musa alivyonyanyua nyoka jangwani, vivyo hivyo shati mwana wa mtu anyanyuliwe. Kumi na tano. Ili kila mtu akimwamini asipotee, lakini awe na uzima wa milele. Kumi na sita kwa maana Mungu alivyopenda ulimwengu hata kumtoa mwana wake wa pekee ili kila mtu akimwamini asipotee, lakini apate uzima wa milele. Kumi na saba. Maana Mungu hakutuma mwana wake ulimwenguni kuhukumu ulimwengu, lakini ulimwengu ukolewe naye. Kumi na nane. Anaye mwamini hahukumiwi, Asiye mwamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu hakuamini jina la mwana wa pekee wa Mungu. Mstari wa 19. Hii ndiyo hukumu ya kuwa nuru limekuja ulimwenguni na watu walipenda giza kupita nuru, kwa sababu matendo yao yalikuwa mabaya. Mstari wa 20. Sababu kila mtu anayefanya mabaya anachukia nuru wala hafiki kwa nuru, matendo yake yasikemewe au yasiweze kuwekwa hadharani. Lakini yeye anayefanya kweli anakuja kwa nuru, matendo yake yaonekane ya kama yametendwa katika Mungu. Mpaka hapa, ili neno takatifu na na ladamani ni ajabu sana kuweza kuona namna gani Yesu alizungumza hapa na Nikodemu. Jana jioni, tuweza kusikia katika mahubiri ambayo tulioweza kutafsiriwa, namna gani ndugu yetu aliweza kushikamata huko, alisikia upepo, alisikia ngurumo, alisikia hiyo mitumikio huko na mambo hayo katika pori, na halikuwa hajui kitu gani angepasha kuambiwa lakini hapa tunaona Bwana wetu na Mwokozi wetu aliambia Nikodemo ya kwamba unasikia upepo na unajua namna gani natenda, lakini haujui inatoka wapi au unaenda wapi, na iko hivyo hivyo, na Roho wa Mungu inavuma mahali inapotaka na inakwenda mahali inapotaka na inatenda ndani ya yule anayetaka alimwita akamuonyesha namna gani angepashwa kufika kwa yale ambayo alikuwa akiamini. Tuliweza kuyasikia, alikuja usiku na akamwambia, akamtoa ushuhuda huu, akampatia ushuhuda huu, akasema akamwambia Bwana ya kwamba hizi alama za maajabu unazofanya, unazozitimiza hakuna mtu anayeweza kuzitimiza kama Mungu haiko pamoja naye, lakini tunaona ya kwamba Bwana mwalimu wetu Mungu wetu na Mwokozi wetu ambaye aliyetukomboa na kutufungua na kutuweka huru aliweza kumpatia jibu hapana. Lakini aliweza kuenda kwa yale ilinayo isabilika. Sasa alimwonyesha njia ambayo angepashwa kufuata bila jibu kwa yale ambayo alikuwa akisema. Alimwonyesha njia akampatia hiyo ndani ya Yesu Kristo akaimpatia hiyo ndani ya Yesu Kristo. Naye eh, angepaswa kuzaliwa upya, angepaswa kugeuka kuwa kiumbe kipya. Kiumbe kipya angepaswa kuja kwa Mungu, ili Mungu aweze kumgeuza na kumbadilisha, na naamini ya kwamba naweza kusema ya kwamba Bwana anatuzungumzia leo kupitia neno hili, wewe na mimi, anataka ili atugeuze anataka atufanye kuwa kiumbe kipya, kitu fulani ambacho kinaweza kuwa kwa ajili ya utukufu wake na kwa ajili ya sifa zake, kama vile tulivyosikia jana jioni, moyo mupya, roho mpya, ili roho wa Mungu aweze kuingia ndani yetu, na ili sasa tuweze kumtumikia, tuweze kumwabudu na kumsifu. Basi Mungu atupatie neema yake ili tuweze kunyanyua macho yetu asubuhi hii tuweze kunyanyua macho yetu kwake asubuhi hii. Acha basi aweze kutusaidia tuweze, aweze kufungua mioyo yetu, aweze kutufanya upya, aweze kutufanya vyombo kwa ajili ya utukufu wake na sifa yake. Basi asifiwe kwa ajili ya hiyo. Tunataka tuweze kumwabudu, na ningetaka niweze kusema kila mtu angepaswa kufanya hivyo, iwe sote pamoja sasa au kwa mtu binafsi, lakini kitu moja ni cha lazima kwa ajili ya sisi sote na kama tunaweza kuitwa kwamba sisi ni wana wa Mungu, na tupashe sasa kubaki tukiwa kimya? Tunapashwa kufungua vinywa vyetu. Sisi tulio wazazi tunajua ya kwamba wakati watoto hawafanyi kelele, tunahuzunishwa, tunateseka au tunaumizwa kwa ajili yao, tunakuwa na mashaka kwa ajili yao. Lakini kama wanatoa masauti na hapo sasa watoto wanapoanza, mtoto mdogo anapoanza kufanya bababa, hapo sasa furaha yetu na roho yetu inafurahi. Na hapo tena, ni kweli tena, zaidi, wakati Mungu wetu anapoweza kutuita na tunaponyanyua macho yetu kwake na tunapoweza kumuita na kumu, am, kumuomba na tunapoita jina lake, hata kama katika masauti ambazo haziwezi hata kusikilikana vizuri au kwa maneno sio yanaelekana vizuri, lakini anatusikia. Tuweze kufanya hivyo sasa. Na kose kama wa ndugu wa moja unaweza kuomba na uweza kuita Bwana wetu na si sote tena tuweza kuomba pamoja, tusimame. Tunakuja tena sote pamoja mbele ya uso wako katika saa hii, o Mungu. Tunafungua vinywa vyetu kwako wewe uliye hai na wa kweli Bwana. Wewe uliye tuumba o, oh, Bwana. Wewe uliye tukomboa mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia. Ulitutayarisha o Mungu, ili tuweze kuwa wako. O Bwana, asante kwako, tunakushukuru O Mungu kwa ajili ya neno lako takatifu. Tunakushukuru kwa ajili ya wepo wako takatifu O Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya Roho wako mtakatifu wa ajabu O Bwana, ambaye uliyo weza kumimina juu ya wenye mwili wote O Bwana, tupatie neema yako ili tuweze kujifungua O Mungu uliye mbinguni ili tuweze kufungua mioyo yetu, ili tuweze kufungua vinywa vyetu, Bwana na uweze kuvijaza na, ili sasa tuweze kusifu na kushukuru na kuabudu o oh, Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza tena kukusanyika ili tuweze kusifu na kuheshimisha sote pamoja Bwana na nakuomba o oh, Mungu utayarisha mioyo yetu, nafsi yetu, angusha ndani yetu mbegu yako kwenye udongo inaozaa vizuri Bwana, ili uweze kuota o Mungu wangu, ili yote iliyokauka iweze kutoshwa o Bwana, ili sasa kitu kipya kiweze sasa kuota o Bwana, kwa ajili ya utukufu na sifa zako o Mungu wangu. Tubariki Bwana, bariki midomo na uipake o Bwana, ambayo unataka tuzungumzia kupitia hiyo ambayo unaweza kutuzungumuza na unataka kuzungumuza. Bwana Mungu, tunakuomba sote pamoja, na tunakuomba uweze kubariki taifa zote za duniani hapa, bo Bwana, wale walio upeke yao, wale Bwana walio mahali fulani, na wanaokuangalia wewe toka mbinguni, na wewe utujibu, utupatie neema yako kwa ajili ya kuwajini, utukufu wa jina lako. Amina. Tunakaa ili tuweze kusikia ya kwamba yale tunayoambiwa na hiyo iweze kuzaliwa ndani yetu na tuweze kuchukua pamoja nasi kama vile mazoezi. Ahadi iko katika neno, na hapa neno linatuwapewa kwetu, linaletwa hapo. Sasa roho inaambatanishwa na hiyo katika hali yote. Hakuna neno la Mungu litakalorudi bure, bure bila matokeo. Kila neno ni mbegu na kilo mbegu ya kiungu inapandwa na Mungu anatupatia neema ili liweze kuota na ili uzima mpya uweze kutokea. Ninge, ninataka kuweza kutafsiri hapa sasa hivi, ninaweza kurudi kwa uwazo la neno la Isaya makumi ine na mbili ili lituonyeshe namna gani bwana alisema namna bwana alisema katika hali alivyosema ya kwamba yeye alitangaza na kuumba kitu kipya. Isaya makumi ine na mbili mstari wa sita. Isaya makumi ine na mbili mstari wa sita, mimi Bwana nimekuita katika haki, nami nitashika mkono wako, nitakuchunga na kukutoa uwe mapatano ya watu au agano la watu na nuru ya mataifa. Mstari wa saba, kufungua macho ya vipofu kuondosha wafungwa toka minyururu nao wanaokaa katika giza toka nyumba ya, kifung, ya, ya kufungwa. Mstari wa nane. Mimi ni Bwana, ndilo jina langu na utukufu wangu sitampa mtu mwingine, wala sanamu ya kuchongwa sifa zangu. Msara wa tisa. Tazama, maneno ya kwanza yametokea, nami nitatangaza, ninatangaza maneno mapya, mbele hayatokea haya, bado ninawapasha ninyi habari zao. Msara wa kumi Mwimbie Bwana wimbo mpya na sifa zake toka mwisho wa dunia mpaka hapa. Hili neno takatifu la dadama la Mungu, kwa wale wote ambao hawakuwa hapa jana jioni, ningetaka niweze kusema ya kwamba tulisoma Ezekieli makumi tatu na sita mstari wa 26 na 27. Ezekeli, makumi tatu na sita, ishirini na sita na ishirini na saba hiyo ni maneno ambayo ndugu Branham aliweza kuleta msingi wake juu ya mahubiri hayo, mahubiri yake aliweza kuiweka juu ya neno hili, naisoma tena ingine mara moja: nitawapa ninyi moyo mpya vile vile na nitatia roho mpya ndani yenu, nitaondosha moyo wa jiwe toka mwili wenu. Na nitawapa ninyi moyo wa mwili saba. Na nitaweka roho yangu ndani yenu na kuwatembeza ninyi kwa sheria zangu na mutachunga hukumu zangu na kuzifanya. Tazama hiyo maneno. Mungu anataka kutufanya watu walio na moyo mpya na uzima mpya, roho mpya kwa neema. Na Bwana anasema Ufunuo 21 mstari wa tano, tazama nafanya mambo yote mapya. Tazama naomba, ki, naomba kitu kipya. Maneno ya zamani yalitimilika, maunabii ya zamani yalitimilika lakini tazama sasa nafanya mambo mapya. Aliweza kutusha mambo mapya nasi tunaweza kumwimbia nyimbo mpya. Kwa upande mmoja kuna andiko fupi ambayo siwezi kutafsiri kwa wakati huu, nisiwezi nimeweza kubadilisha hali, lakini ndugu Branham analeta kulinganisha hao na kuna umbaji na kusema ya kwamba roho wa Mungu alikuwa aki zunguka kwa kifukutu akifunika akifunika kilindi cha maji na sio kuweza ku, ku, ku, kuenda kama vile upepo, lakini kama vile nguvu ya kifukutu yaweza kuzungika juu ya maji. Na aliweza kuongezea juu ya wazo hiyo, akasema ya kwamba ni mahali ambapo roho wa Mungu anaweza kweli kuwa na hapo moto wa Mungu na kifukutu cha Mungu ndipo kinaweza kuwa, na hapo kunipokuwa joto ya Mungu, ndipo uzima mpya unaweza kuonekana. Na hiyo ndiyo tunayohitaji, kama kazi inaweza kumalizika, inaweza kuwa ya kilindi na ya kujao, na kuweza kuonekana kusimama mbele ya Mungu. Na hapo sasa inapashwa kuwa iliweza kutimilika inapasha kuwa ilifanyika na kutimilika kupitia roho wa mungu yale ambayo tunaweza kufanya sisi wenyewe haijaweza hata kuwa na haiwezi kuwa hata mbele yetu na mbele ya wengine na hata mbele ya mungu lakini hiyo inapashwa kuwa kazi ya mungu hiyo inapashwa kuwa imetendwa na mungu alitoa ahadi ndani ya ezekieli makumi tatu na sita mstari ishirini na sita nitawapa ninyi moyo mpya na nitatia roho mpya ndani yenu nitaondosha m... moyo wa jiwe toka mwili wenu na nitawapa ninyi moyo wa nyama au wa mwili. Basi Mungu aweze kutenda neno hili kupitia neno lake na nguvu ya damu yake, ili yale ambayo iliyo inayoweza kumpendeza yaweze kufanyika ndani yetu na kupitia sisi, ili tuweze kushuhudia ya kwamba Kulingana na Wakorinto wa pili sura tano mstari wa 17 ya kwamba mambo ya zamani yamepita na tazama mambo yote yamekuwa mapya. Kama vile tulivyosikia jana jioni hauwekake mvinyo mpya katika birika za zamani, kwa maana yatapasuka, lakini unaweka mvinyo mpya katika birika mpya. Marko mbili mstari wa 22. Sio sisi tuweza kufikia hayo, lakini yeye alishakaonyesha ya kwamba ni hivyo inawezekana ya kwamba inaweza kutendeka kupitia Golgota. Niweza kusoma pia hapa ya kwamba alitoa agano mpya, alifanya agano mpya, aligeuka kuwa nuru wa ya mataifa ya ili afungue macho ya vipofu, nili aweze kutoa wafungwa katika gereza na kutoka vifungo wale walio katika giza. Moyo mpendwa, Kubali hiyo leo katika imani, uikubali kama vile neno la Mungu ndani ya moyo wako, na uweze kusema Bwana, ni hivyo ulinitoa, ulifungua macho yangu, ulinitoa katika gereza, ulitoa giza, na uliweza kutupatia nuru kwa neema wa tisa maneno ya kwanza yametokea, ya nami ninatangaza maneno mapya mbele hayajatokea haya, haya, haya, haya. Kila wakati kitu kipya kipasha kufanyika. Mungu alikuwa akishinganisha kwa yale ambayo ilikuwa imekwisha kufanyika, na alikuwa akitangaza mambo mapya ili sasa tuweze kuwekwa nguvu ndani ya imani na kama Mungu hakuwa amefanya kitu fulani, hatungeliweza kujua kitu gani kinaweza kusimamia ya juu yake. Lakini Mungu alifanya mambo makubwa. Mungu alifanya mambo mengi kwa ajili ya taifa lake la Israeli kwa wakati wa manabii na sana sana mwanzo wa kanisa la Agano Jipya. Na pia aliweza kufungua macho yetu kwa neema, alitupatia moyo mpya kwa neema na roho mpya. Lakini tunashuhudia kwa imani isiyoweza kutikisika, ya kwamba alifanya hivyo kwa ajili yetu na ndani yetu. Na kama sasa kuna mtu fulani aliye hapa ambaye hawezi kusema hiyo kwa kubadilishwa hapa, hii ndiyo heri au ni bahati ya kusema na uweze kuambia Bwana ya kwamba hiyo ifanyike. Hiyo leo hatutaki tena makusanyiko ambayo neno la Mungu linahubiriwa bila hiyo iweze kuonyesha matokeo yake, lakini tunahitaji makusanyiko ya kiungu ambayo Bwana anaweza kufanya neno lake liwe hai na lenye nguvu, na kwa Bwana tuliweza kulipokea kwa imani na uaminifu. Anasema kutoka taifa la Israeli, anasema katika Waebrania 4 mstari wa pili ya kwamba mahubiri haikuwasaidia haikuwasaidia kwa maana hakuweza kuliambatanisha na imani. Tunaweza kupokea neno la Mungu katika imani katika kazi iyotimilika hapo msalabani wa Golgota, na kisha tunaweza kuacha neno lake liweza kutufikia na tuliweza kuchukua huko mbali na Golgota, na hapo tunajua ya kwamba ahadi zote za Mungu ni ndiyo na amina. Kuna andiko ingine ambalo ubiri wakati alipoanza huduma yake ndani ya Luka sura 4 mstari wa 18, alikuwa amekwisha kusoma gombo la nabii Isaya, na kisha imeandikwa hapa au alipoanza kusoma mstari wa 18 Luka 4 mstari wa 18 ani, imeandikwa roho ya Bwana ni juu yangu kwa sababu amenitia mafuta kuhubiri habari njema kwa maskini. Um, um, alinituma ili nihubiri wokovu kwa wafungwa na Navi, vipofu kupata kuona tena, na kufungua waliochubuka, kuhubiri mwaka wa Bwana uliokubaliwa. Ni neno gani la ajabu lilikuwa katika Nabii Isaya katika miaka mia na mamia iliyopita, lakini sasa hapo hapo, yule ambaye neno hilo ingipasha kutimilika juu yake akaonekana, akakamata andiko na kisha akaweza kusema liya kwamba leo andiko hili linatimilika mbele ya macho yenu. Leo neno hili limegeko kuwa uhakika, tangu leo munaweza kuishi na kuona yale iliyoweza kuandikwa katika miaka mamia na mia iliyoweza kupita. Natazama sasa iko sasa yenu. Ni neema gani kutoka kwa Mungu wetu? Tuyakubali, tulikubali, tukae kwa uhakika tukiwa chini ya neno, na tuseme Bwana, tunasikia, tunaamini, tunakubali, na tunataka ili tukuone, tuweze kukuishi kweli, ili roho wa Mungu kwa kiwango roho wa Mungu anaweza kukaa na ili joto iweze kutokea na kitu fulani cha kiungu kiweze kuwa kimezaliwa kwa neema. Na hiyo itafanyika wapi? Tuliweza kusikia jana, hiyo jana jioni, kwa namna iliyo njema. Hiyo miti ya zamani iliyokuwa imekauka ilikuwa tena haina nguvu, ngozi kulikuwa hata kitu fulani, lakini hiyo miti ya zamani ilikuwa imetoa mambegu na hiyo mbegu, hiyo uzima ilikuwa katika mbegu, na hiyo mbegu ikaota, na hapo sasa pori ikaonekana tena upya. Na hiyo hiyo kitu moja iko leo leo, hata kama karibu yetu na mambo yote nakauka, Mungu alitupatia neema yake, mbegu ilianguka ndani ya mioyo yetu, na inabaki tu kuweza kuguswa na nuru ya jua na kuweza kuipewa maji ya roho ili iweze kufa Mtutanapashwa kufa. Inaandikwa katika injili ya Yohana sura kumi na mbili mstari wa ishirini na nne ya kwamba kama mbegu ya ngano ikianguka ndani ya udongo, kama haikufa itabaki peke yake, lakini kama inakufa itachukua matunda. Nasi tunapashwa kutoa uzima wetu ndani ya kifo ili Bwana aweze kuifanya kuzaliwa tena upya, aweze kutubariki. Sasa wakati tunapotafsiri tena hii sehemu ya pili ya mahubiri lakini tuwe makini sana, na wasihi tupokee neno la Mungu, tulikubali, na tuweze kumwambia: O Bwana, ulitukusanyisha kwa maana ulikuwa na mpango kwa ajili yetu, na tunataka ili tuweze kujiacha, tuingizwe ndani ya mpango huo Tuwe mbele ya macho yetu Golgota, tuwe na Golgota, gol, gol, mbele ya macho yetu, kama vile nyimbo inasema, unio, unioshe katika damu ya damani ya Yesu, ndani ya maji inaosha. Wewe Bwana peke yako ndio natakasia maisha yangu sasa na hata milele na milele, na maisha iwe, yangu iwe yako. Tunaweza kumupatia maisha yetu yote, na ili aweze kututumainia mwanzo wa mahubiri yote toka katika udongo, miti, majani, kutoka mavumbi ya udongo. Roho Mtakatifu alifunika, alikuwa akizunguka juu ya kilindi cha, alikuwa akifunika kilindi, na hapo hapo kukatokea uzima. Ku uzima ilitokea katika uzima wa wanyama yote litokea ndani, na hapo hapo sasa, hiyo uzima ya kimutu nayo ikaonekana, miili yetu ilikuwa yote hapa siku hiyo, kwa maana nasi pia tuliweza kutosha utosho katika mavumbi ya udongo, tuliweza kutengenezwa na viungo vilivyokufa vya udongo. Mnaona, yote ambayo tunayokula ilinaku, inakuwa imekufa. Kwa mfano ngano tunayokula inakuwa imekufa. Kama tunakula mkate tu, kwa, kwa imekufa. Kama tunakula steak inakuwa imekufa. Kama tunakula nyama itakuwa imekusha kwanza, imeuliwa. Kama hatukule nyama iliyokufa, hamwezi kuishi. Unaona, tunaweza kuishi tu kupitia kitu fulani kiliokufa kwa ajili yetu. Kama tunakula samaki, inapaswa kuwa imekufa. Kama tunakula nyama ya ngombe inapaswa kuwa imekufa na yote ambayo tunayokula inapashwa kufa mbele tuweze kuikula kwanza, na hapo sasa uzima inakuwa ndani yetu, kama kitu fulani kinakufa ili weze kuishi. Sasa kwa namna ya mwili iko namna gani? Kuhusu nafsi yetu isiyokufa, na hapo sasa kitu fulani kingepashwa kufa ili kiweze kuishi milele na milele, ili nafsi yetu iweze kuishi milele na milele. Mnaona ndani yake tuna uzima milele, tuna uzima wa milele. Na sasa ningetaka, ili muweze kuelewa wakati tunapoendelea kuweza kuchunguza hii Roho Mtakatifu anashuka anazunguka juu ya wanadamu. Mnaona Mungu kwanza aliweza kuumba mtu na kisha akaumba mwanamke, kwanza mwanaume. Sitaki kuweza kuingia katika maneno hayo, lakini mwanamke ni kiungo kilichotoka ndani ya mwanaume na sasa wakati alipoingia katika kutengenezwa alikuwa ni mwanamke aliyekuwa mzuri hapa duniani. Ninaona nywele, nywele zake ndefu zinazoshuka sana, na tuseme, katika hali ya kuweza kuonyesha nywele zake, zilikuwa kama vile za rangi ya njano, na unaweza kusema kwamba macho yake ilikuwa kama vile ya bluu na nyota zilikuwa zilikuwa king'aa pale. Ili mwanamke alikuwa ni kitu fulani kizuri ambacho Adamu angeliweza kuona, yote ilikuwa ni nzuri sana. Akose aliweza kusema ah, hii kitu ni kiona kama vile kepesi. Na yote ilifika, hakukuwa na oga, hawakuwa na oga, walikuwa wamewekwa juu ya yote. Angeliweza kuita simba na kusema kuja hapa, naweza kumubembeleza na kumdondoza na kumgusagusa na, na... Simba angelipashwa kuwa pale na kuweza kuwachukua pale kama vile pusi kidogo, na hapo chui angeliweza kuja naye akaweza kumzungumzia, na kisha kondoo ingepashwa kuja na kuzungumza naye, na hakuna akuna kitu kilichofanyika pamoja naye, wote walikuwa katika salama. Wakati sasa jioni jua lipozama, alisema, mke wangu, tunapashwa sasa kufanya saha yetu ya maombi, tunapashwa kuabudu Haikukuwa zehebu au kukiri kwa imani, lakini ilikuwa ni chumba kizuri sana huko katika bustani. Na wakakaa, Baba akashuka na nuru yake ya kimaajabu ilikuwa ikimtangulia, alikuwa akishuka tena sana chini sana na kuja mbele yao, na ninamsikia akisema, watoto, mliweza kumaliza mchana vizuri leo. Tazama, leo nimekuja ili niweze kupatia busu ya jioni and alikuwa akiwakumbatia wote wawili, akinyosha mikono yake juu yao, na kisha akaenda sa, alikuwa akienda tena baadaye, na Adamu alikuwa akinyosha mkono na kusema shuka hapa, hii mkono wangu ni orehe yako. Hakuna kitu ambacho kingeweza kuwafanyizia vibaya au kuwaharibu. Mambo yote ilikuwa katika salama, wote walikuwa wamebarikiwa. Baba alikuwa ameshughulikia mambo yote, lakini baadaye zambi ikakuja na ikaharibisha mambo yote ndiyo. Lakini tulikuwa tumekuwa pale, na sasa ninyi wanawake ambaye munayepokea mbegu ya uzima kwa ajili ya kuweza kuitosha, mulitaishwa kwa ajili ya hiyo, muni wache niweze kuwaonyesha, sio a... sio pome ndani a... ya butali deni liweza kuleta shida, lakini mwanamke mwanamke ndiye alifanya zambi, si mwanamume aliyefanya zambi. Mwanamume ndiye alifanya zambi, lakini mwanamke ndiye aliweza kudanganywa. Adamu hakudanganywa, lakini Yeye ndiye alikuwa akifanya hivyo, na Eva alikuwa akiwaza kwamba alikuwa akifanya vizuri, hangekuwa na nuru, na aliweza kuingia huku, akaona hiyo ujuzi ingine. Tazama Biblia inajaribu kuweza kuonyesha hiyo, nanyi na mmepasha kusimama juu ya Biblia na sasa alisema Tazama Mungu alisema, na kisha nyoka akakuja akamwambia, Mungu kweli angeweza kusema hivi? Na aliweza kumwingiza ndani ya udanganyifu akampoteza. Na Adamu alifanya hivyo kwa sababu ya huzuni ya mke wake, na, na ilikuwa, ilikuwa ni mfano wa Kristo. hakuweza kufanya dhambi, lakini alifanywa dhambi kwa ajili yetu, unaona alisema ndani ya Yohana sura 10 mstari 18 nina uwezo wa kutoa uzima wangu na kuweza kuchukua tena. Na alikamata makosa yetu yote juu yake, ili aweze kutupatia haki ya Mungu. Na sasa, marafiki wapendwa, ni ajabu kama ilikuwa. Naomba ili Roho wa Mungu aweze kuzunguka juu ya dunia, akifunika, akuiwapatia joto, ili mambo yote ili viumbe vyote viweze kuumbika na sisi tuweze kuombewa hivi. Na hapo sasa, sisi sote tuliko hapa hatukuweza kuomba ili hatukuombwa ili hatu tuweze kuonekana hapa, lakini Mungu katika kujua mambo yake yote vizuri alikuwa akijua kwamba tungepasha kuwa hapa, naye alitufanya kama vile tulivyo. Hatuku kuwa na neno lingine la kusema naye, na itakuwa hivyo hivyo wakati wa ufuko, atafanya hivyo Viungo vyote vinavyokuwa ndani ya mwili vitaweza kukusanyika pamoja kutoka pande zote za dunia, vitaweza kuwekwa katika kitendo, na hapo ufufuko utafanyika siku ya mwisho. Sasa namna gani tutaweza kurudi sasa? Na hapo tutaweza kuwa watu wa vijana, wanaume wa vijana, wanawake vijana, na hapo tutaweza kuona Bwana Baba yetu wa ajabu. Mnaona, mnaweza kufanya uchaguzi wenu, mnapaswa kuikubali au kuikataa. Mnaona, mmekusanyishwa kutoka viungo vya dunia hii, na ni hivyo ndivyo imeweza kuumbwa. Lakini sasa, mnapashwa kukubali na kuamua kama mnataka uzima wa milele au hapana. Al... alikuwa akijua nini ni nani na namna gani mngepashwa kuwa na jina zenu, mngepashwa kuwa namna gani? Mnaona, Roho Mtakatifu yuko hapa, yeye yuko hapa Anafunika, anatuzunguka, anakuwa juu yetu, na kweli tuliweza kuchukuliwa kutoka mavumbi ya udongo, lakini kitu fulani kiweza kuwekwa ndani yetu, ni kusema uzima wa mbelele, alizalisha ndani yetu. Mawazo yenu ya kimwili hay, na ya kiakili haitaweza kufikia hiyo. Hapana, ilikataliwa na Mungu. Hiyo madhehebu haina hata kitu cha kusema mbele ya Mungu, hapana. Na hiyo teolojia yenu pia napana. Inaomba ili Roho Mtakatifu aweze kushuka ili aweze kuwaleta katika uhusiano pamoja na Mungu na wapatie uzima wa milele ili muweze kuchu, kufufuliwa kwa siku ya mwisho. Kama mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu. Mnona, hiyo warafiki, akili yenu haina kitu kinachokuwa na uhusiano na hiyo. Kama mnasema nilipokea Roho, ninazungumza kwa Roho, ninazungumza kwa lugha na kadhalika na kadhalika, lakini siyo hiyo. Na niweza kusikia pia ma, mapepo zikizungumza kwa lugha na pia wa walozi na wachawi wakizungumza kwa lugha, lakini hiyo ni haki? Hapana, hiyo siyo haki, ni haki iliweza kugeuzwa. Shetani hawezi kuwa na kitu fulani kinyeza cha kuweza kuiga ila tu neno la Mungu, yale ma, manabii waliweza ku kwa... Sema ndio shetani anageuza. Shetani anaweza kukamata kitu fulani na kugeuza, lakini tuweza kufunzwa na kufundishwa ili tuweze kupigana na mambo hayo. Tuweze kupigana na mambo hayo. Na sasa kwa sababu tunajua hiyo, tunajua sisi ni nini. Na sasa kama tunaingizwa na kufundishwa na Biblia, nakuja, na Roho Mtakatifu anakuja na tunaingizwa katika kanisa mwili. Na sasa msikie, kama mtaki kuweza kukubali Kristo, ulimwengu utawashika. Mnapasha kukamata mamzi. Hamwezi ku Toka, mukisibaki hiyo, mtu mmoja wa zamani hapana. Roho Mtakatifu yuko hapa, anafunika, anaita, anatenda. Na sasa kama angeniweza kutoa mioyo yetu ya jiwe, anasema nitawapa moyo mpya na nitawapa roho mpya, na hapo sasa nitaingia mimi mwenyewe. Ni nini sasa? Na kisha anakuja yeye kama vile gari au kama vile chombo cha kuweza kutengeneza ili aweze kutengeneza njia ambayo inaweza kutembea ndani, na hapo inakuwa ni njia ya haleluya. Mnaona, Roho Mtakatifu anashuka, na hapo anatengeneza mambo yote, anapanga yote, ili tuweze kufuata njia ya Mungu na tuweze kuwa na moyo mzuri na moyo mpya na tuweze kuwa makao mapya na roho mpya, na yote inakuwa mpya. Sasa namna gani shetani anaweza tena kurudi na kuweza kuwashika? Hapana, haiwezekani. Anatambua ya kwamba Mungu aliweka makao yake ndani yenu tangu wakati ule. Sasa na mambo yote inawekwa katika utaratibu na yote inatengenezwa vizuri na kupangwa vizuri. Haleluya, haleluya, amina. Najisikia sasa vizuri. Sasa Roho Mtakatifu anashuka anaweka yote katika utaratibu, anataka kuweza kushusha yote iliyo ya zamani. Anataka kutosha yote iliyo ya zamani na pia shetani yote iliyo sehemu yake. Na anatupatia moyo mpya na roho mpya na uzima mpya. Na sio tu hiyo, anakuja sasa yeye mwenyewe ili aweze kuonyesha ya kwamba uzima mpya uweze kupewa kwako na kuweza kuendelea. Ajabu sana. Ningeliweza kupitaji ili niweze kuwa mkubwa zaidi kuliko jinsi nilivyo sasa. Natazama sasa yanayofanya sasa ndugu na dada. Leo wakati mambo mengi yanafanyika sasa kwa haki imamu na ya kiakili. Lakini katika kanisa la Kipentekoste mambo ya kifurahisha ya kufurahisha furahisha na hii ya kujisikia. Msijifurahishe kuweza kuiga. Lakini mbingu na ya Pentekoste inajaa mambo ya haki na ya kweli. Moja anahusika na mafuta na mwingine ya hiki na kile. Lakini msijiache kuweza kuingizwa katika mambo hayo. Tangu siku ya Pentekoste mbingu na dunia yote najaa mambo yote ya kweli, na atawapa roho mpya na moyo mpya. Ataweka juu yenu roho wake ndani ya moyo mpya na moyo mpya. Tugunje vichwa vyetu tuweze kuomba, vichwa vicho gunjama na macho ikifumbwa. Mnajua ya kwamba muliweza kutoshwa katika udungu, na sasa kama mnaangalia chini ni hapo ndipo muliwe, mutaweza kurudi tena ndani ya mavumbi ya udongo. Hiyo mavumbi ilikuwa pale wakati dunia ilipoweza kuumbwa. Lakini tazama kuna kitu fulani ndani yenu. Roho uzima ya zamani. Hiyo mambo ya zamani ya mawe, moyo wa mawe ya dunia iliza kutolewa ndani. Nasi, mnaweza mnaweza muna, kuhitaji mnaweza kupokea roho mpya, mnahitaji mnaweza kupokea roho mpya, mnataka mnaweza kupokea, kupokea moyo mpya, naweza kuingia ndani yenu na hiyo inaweza kutenda ndani yenu kugoneka, na kuweza kuonekana anazunguka juu yenu. Sasa anataka ili aweze kuwapatia moyo mpya. Ninasimama hapa na sijui yale ya kufanya na sijui ya kusema. Oh Yesu, bwana wangu, wewe uko hapa. Muna. Kama munataka muweze kupata sehemu katika ufufuku, inaomba mndani yenu muwe kitu fulani kinachoweza kuwaingiza ndani ya ufufuku, kinachowashukua ndani ya ufufuku. Kuna mtu muhapa ambaye anayeweza kunyanyua mikono? Kuna watu wanaotaka kuweza kunyanyua mikono, kwa sababu wanataka kuja kwa Kristo, muweze kujibu mwito wake. Munahitaji muweze kupokea roho wa Mungu ndani ya roho yenu, na yote muweze kumpatia. Munahitaji muweze kuwa wa Kristo na kuweza kumtumikia Bwana na kumfuata. Acha Mungu akubariki. Mungu akubariki pale huko unako. Mungu akubariki, Mungu akubariki, mpendwa, mheshimiwa. Mungu anawajua nyote, mnyanyue nyote mikono. Mungu alikuwa akijua ya kwamba tungeliweza kuwa hapa kudunia na alikuwa akijua kila ua, alikuwa akijua kila inzi na yote, na hakuna hata ndege ambayo inaweza kuanguka bila Mungu yeye kujua. Unasema, sasa Mungu wangu, tazama mkono wangu, tazama moyo wangu, mimi ni sehemu ya kanisa, kitu fulani kilinifikia, lakini tazama, sikuweza kuishi maisha ambayo ningeliweza kupenda kuishi. Ilikuwa ikienda huko na huko, ilikuwa kwenda na kurudi. Lakini Bwana hacha, haya yaweza kubadilika, na sasa neno lako linasema ya kwamba utatupatia roho wako iweke ndani ya roho yetu. Munasema kitu fulani na kitu fulani kilifanyika, na tazama, sikuweza kushinda. Ni kweli na ni hivyo ndivyo mtu alifanyika, akose. Mnaweza kusema ndugu Branamu, niliweza kuzungumza kwa lugha niliweza kutabiri. Na sasa kwa wakati huu sizungumzie hayo. Wengi watakuja katika siku hiyo na kusema, Bwana, hatukufanya hiki na kile katika jina lako. Hapa inahusu sasa moyo mpya, inahusu roho mpya kwanza. Na sasa Kristo yuko karibu yenu, mhamuisikie. Iwe kitu chochote ambacho mnachokutanana nacho, munapenda Bwana Mungu, iko kwenye kiti chake. Iwe yoyote ambayo iliweza kuwafikia akose, kuna mtu aliyeweza kuwachekelea na aliweza kusema mabaya juu yenu. Iwe yoyote upendo wa Mungu uko ndani ya mioyo yenu, hamuutaweza kuonya kitu fulani kwa mutu, hamu utaweza kubebesha mutu kitu fulani. Kama mnasema ninataka niweze kumulipa kisasi kwake, hiyo siyo hivyo, hiyo sio Roho Mtakatifu aliye ndani yenu, hapana. Hakuja kuwa moyo mupya ndani yenu na uzima mpya ndani yenu. Mungu awabariki. Mungu awabariki huko huko huko kwenye kimambazi cha ujuu huko, Mungu awabariki. Asasi sasa tunataka sasa, sote tuweze kuomba babo le miguni. Upepo unavuma huko nje. Kwa nini nilisema ndiyo wakati waliponiambia nikuje? akose ilikuwa ni saha ilikuwa ni kazi yako kubwa. Ndiyo, ninajua ya kwamba ilikuwa ni kazi yako, ujumbe ilikuwa ikipangana vizuri. iwe yoyote unayo wa, wanayo, yote wanayokuomba uiwapatie. Bwana Mungu baba yangu, ninakuomba katika uhakika wote kwa moyo wangu Shika kila ugonjwa wote, shika yote imbayo inayosumbua watu, uyitowe ndani yao, waweze kuwa huru, waweze kubarikiwa na ili Roho Mtakatifu aweze kuja ndani yao, na ili sehemu hiyo ya nafsi yao iweze hiyo sehemu ya mioyo yao ambayo liweza kutarisha kwa ajili yako, iweze kujazwa, iweze kujazwa na waweze kuipokea neno lako lote na mioyo yao ndani ya nyoyo yao wakiwa na mazoezi mapya na tumaini mpya na imani mpya na nguvu mpya. Bwana, uzima yako iliyo ndani mwao iweze kuonekana iweze kupenya. Bwana, ninakuomba uwe pamoja na wandugu pamoja na ndugu Joseph, pamoja na wandugu wote walio katika kazi uwe pamoja nao, uwabariki wakati ya makusanyiko inayofuata ya kiungu. Na tena Bwana, kuomba uweze kuwa pamoja nami, uweze kuwa pamoja na sisi sote wakati tunaposonga na kwenda kwenye njia yetu, na Roho Mtakatifu wako waweze kuwa pamoja na sisi sote. Si sote, amina. Nampenda, oh, nampenda, nataka nimuone hiyo ni hitaji ya kilindi cha moyo wangu, ni ya kuweza kuona Bwana wangu Yesu mpendwa. Hiyo ni hitaji yenu, kanisa la Mungu, linapata sehemu katika baraka zake yake. Alisema ndani ya Mathayo 28:18 U, uwezo yote ni upewa mbinguni na duniani. Yote lio kuwa ndani ya Mungu ilimiminiwa ndani ya Kristo, na yote lio lio kuwa ndani ya Kristo ilimiminwa ndani ya kanisa. Oh, weka pembeni mambo yote lio mengine, weka pembeni mambo yengine yote, muweze kupokea moyo mpya na roho mpya. Ninawapendwa. Ninawapenda, niwapenda. Ninyi mmekuwa vizuri. Mko watu wazuri sana. Siwezi kubaki pamoja nanyi muda mrefu. Napasha kwenda katika njia yangu lakini ninaomba ili Mungu aweze kuwabariki na awe pamoja nanyi. Ndiyo, Mungu awabariki mpaka tutakapo onana tena. Napasha kubaliya kwamba maneno haya yote yamekwisha kunigusa sana, yaliweza kupenya moyo na nafsi yangu. Niweza kusema jana jioni tuliweza kusikia neno la Mungu katika hii miaka yote tuliweza kuliamini kwa moyo wetu wote, na sasa tunahitaji iliyo kubwa ni kwamba ili neno liweze kushuhudiwa, ili Mungu aweze kupokea yale inayompendeza. Tuliweza kusikia mara nyingi ya kwamba Bwana ataturudishia, ataturudishia, atarudisha yote. Na kama vile nabii Yoeli alivyotabiri ya kwamba ujao utaonekana, hakutakuwa tena ku, upungufu au kupungukiwa. Yoeli 2:26 mwimba mwimba nyimbo anaimba hapa, ujao uko hapa, mito ya neema ya Golgota, nasi tunataka tuweze kuona yale ambayo Mungu aliyotuahidi, yale Mungu aliyopatia kwa kanisa lake yale iliyo yetu, kama vile haki kutoka Golgota, yale iliyo yetu, yale ambayo iliyoibwa katika wakati yopita kwa kanisa la agano jipya, yale ambayo iliyokuwa nayo kwa mwanzo. Na hiyo ndiyo, na hiyo ndiyo tunataka kwa mwisho, na ni moja ya ahadi za muhimu ndani ya ujumbe huu wa kiungu ambao tunaoamini Bwana anasema ndani ya Yoeli sura mbili ishirini na tano nitarudisha yote. Tuliweza kuisoma mara nyingi ndani ya Matendo ya Mitume sura 3 ishirini na ishirini na moja, Yesu Kristo anangoja mbinguni wakati ambayo mambo yote ambayo Mungu aliyokuwa ametangaza kupitia watumishi wake manabii tangu wakati wa zamani yote yaweze kuwa yametimilika. Hayo yanapasha kugeuka kuwa uhakika. Lakini kama tunangoja sasa mvua ya kwanza na mwisho, kama vile walivyongoja mvua ya kwanza, inaomba sasa, ili kila moyo iweze kufanya upya roho zetu mawazo yetu nia zetu yanapashwa kugeuzwa na kubadilishwa na maisha yetu. Akose tunaweza kujua hiyo na maisha nini, lakini kwa Kiingereza kama vile inakuwa vigumu, lakini Mungu anaweza kutupatia neema tuweze kuwa na nia ya Yesu Kristo, mawazo na nia, kwa maana hivyo ndivyo inaandikwa Wafilipi sura 5 mustari wa 5, kila mtu awe na nia hizo zilizokuwa ndani ya Yesu Kristo iyo hali ya roho nia mawazo ya Yesu Kristo uzima mupya moyo mpya, na kisha baadaye tuweze kuvikwa na nguvu zinazotoka juu kwa kiwango, iweze kuwa ni nguvu ya Mungu ndiyo inayoweza kutenda kupitia sisi. Paulo alikuwa akijisifu kwa sababu pia ya madhaifu yake, angeliweza pia kuonyesha kwamba siyo yeye ambaye aliyekuwa akifanya kitu fulani kama vile nguvu ambazo zinaweza kuonyeshwa zikitoka kwake, kama vile wa mitume walikuwa wakisema, lakini iliku, eh, nguvu ilikuwa ya Bwana na kwamba ilikuwa ikionyeshwa na kufunuliwa kupitia sisi tunaoamini. wa Korinto wa 2 sura 12, wa Korinto wa 2 sura 12 mstari wa tisa. Kuna andiko inayohusu nyimbo ndani ya kitabu cha nabii Ezekieli, inaweza kuwa lazima sana kuweza kuiuazia, iko katika sura 18. Yezekieli kumi na nane, kwanza kwa mstari wa mustari wa makumi tatu. Basi nitewahukumu nyinyi, e, nyumba ya Israeli, kila mutu kwa kadiri ya njia zake. Bwana Mungu anasema, rudieni na mugeuke mbali na makosa yenu yote Uvue us... uovu usiwe upotevu wenu. makumi tatu na moja tupeni mbali nanyi makosa yenu yote ambayo muliyafanya, na mujifanyie moyo mupya na roho mpya. Kwa sababu gani munataka kufa, e hey, nyumba ya Israeli? Hiyo ni kigeni sana. Katika andiko moja inasemeka ya kwamba nitawapa mimi nita moyo mpya. Nitawapatia roho mpya. Lakini hapa kupitia huyo nabii moja Ezekiel anasema ya kwamba mujifanyie moyo mpya na roho mpya. Kunapaswa kufanyika nini sasa? Tunapaswa kuifikia hiyo sisi? Tunaweza kuiumba sisi wenyewe? Unaweza kuiumba kwa namna hiyo? Hiyo itafanyika namna gani? ili ya, ya, iweze kufika iweze kufanyika, tunapaswa kuwa tayari kuweza kujivua na yote iliyo ya maisha yote ya zamani na tabia yetu ya zamani, na hapo sasa moyo mpya utaonekana. Na hapo sasa ya zamani itakuwa imepita, itapotea, itaweza kupita. Na wakati ya zamani takapokuwa imepita, na yote itakuwa mpya sasa. Kwa maana ya zamani inakuwa tu ya kutusumbua, inatusumbua tu. Inasemeka hapa kwenye mstari basi tu rudieni, na mgeuke mbali na makosa yenu, uovu usiwe upotevu wenu. Nikusema sasa, kugeukia Mungu, kugeuka kutoka yote ambayo isiyoweza kusimama mbele yake, yote yanapashwa kutoshwa ndani ya mioyo yetu. Hayo mawazo mabaya yote yanatoka kwa ya, ya, ya, ya, ya, mawazo mabaya yanatoka wapi? mbele yoso kugeuka kuwa matendo Yo, anapashwa kutoshwa ndani ya, ndani ya mawazo yetu. Niweza kuzungumza na kijana moja. Nilimwambia kwamba nina waza ya kwamba niweza kushikilia kwenye njia ya wengine, na niweze kugeuka kuwa baraka kwao oo. Na niweza kuniangalia, akaniambia, tazama, unasimama katika njia ya watu. Na kisha akaongeza na kusema Mi mwenyewe najingiza na, na kusimama katika njia yangu, na kisha tena unaweza kusimama kwa njia yako, na kila mtu anaweza kusimama katika njia yake mwenyewe. Mtu kila mtu anapaswa kusimama kwa njia yake, na hiko hivyo hivyo kwa ajili yetu. Tungehitaji tuweze kuona wengine, na kisha tuweze kuweza kuwaletea kuwa pia hata kofia na kuwavalisha makofia, lakini sisi tuko mbele ya Mungu, na sasa kama maisha yetu ya imani inaweza na kama maisha yetu ya imani haendelee ni haiko sababu haiko kwa sababu ya mtu mwengine, lakini kwa sababu yangu mwenyewe na kwa sababu ya yale inayonizuiza na kwa sababu ya yale inayokuzuiza wewe. Na sasa sisi tuko yale ambayo inayoweza kutuzuiza sisi, inasemeka hapa kwenye mstari wa makumi tatu na moja tupeni mbali nanyi makosa yenu yote ambayo muliyafanya, na mujifanyie moyo mpya na roho mpya hiyo ndiyo shurti ya lazima ili Mungu aweze kuumba hiyo ndani yetu, kuweza kugeuka na mambo ya zamani kugeukia sasa mambo mapya kwa neema ya Mungu. Na hapo sasa, hiyo inapaswa kuwa maamuzi ya moyo ambayo tunaweza kukabata, na hiyo maamuzi ya moyo hatuwezi kuikamata sisi wenyewe, na hatuweza kuikamata kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini imani iliingia ndani yetu wakati wa mahubiri, wakati wa kuisikia. Na hapo tunaweza kuelewa ya kwamba hatuwezi kugeukia Bwana, lakini ni yeye ndiye anayepata kufa, anayepashwa kufanya yanayobaki kwa ajili yetu, lakini mapenzi inapashwa kuwa kwanza imewekwa ndani mwetu, kutaka kuitaka, na hiyo anaifanya sasa, anafanya hayo mawili, anatupatia kutaka na kutenda ili kwa mwisho, kusiwe mutu anayeweza kuchisifu na kuchitukuza na kusema o oh, niliiweza. Lakini yule anayetaka kuchisifu ajisifu kwa ajili ya Bwana. Lakini haizo ni andiko mbili za Biblia ambazo zinazotembea pamoja: tupeni mbali nanyi makosa yenu yote ambayo mliyafanya, mjifanyie moyo mpya na roho mpya. Kwa sababu gani muna, kwa sababu gani munataka kufa ee, nyumba ya Israeli isekeli kumi na nane, makumi tatu na moja. Sasa kwa sababu unataka kufa ee, nyumba ya Bwana au nyumba, yika, nyumba ya nyumba yii kanisa Mungu anataka kupatia rumpya, naye anatembea katikati ya vinara saba vya zahabu, nasi tunataka tuweze kuwekwa nguvu na kuwekwa bidii kupitia maneno haya, kwa maana kila neno ambalo Mungu anatuambia inakuwa na lengo, inakuwa na sababu, inakuwa na lengo na haiwezi kurudi bure bila matokeo, lakini inapaswa kutimiza yale ambayo iliweza kutumwa. Shairi ya mwisho ya sura 18 makumi tatu na mbili makumi tatu na mbili Ezekieli 18. Maana sifurahi kwa mauti ya mtu anayekufa, Bwana Mungu anasema. Kwa sababu hii mshigeuze na kuishi. Kugeukia kwa Biblia itaweza kukokota uzima mpya ya kiungu. Na itakuwa ni kugeuka ya ujao na ya haki mbele ya Mungu kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Bwana wetu. Na kama tunaweza kumgeukia kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote, na hapo sasa naye atajionyesha. Kwa maana inaandikwa, yule anayetafuta napata, na hiyo ni Matayo saba mstari wa nane na Yeremia ishirini na tisa Yeremia ishirini na tisa mstari wa kumi na tatu mukinitafuta kwa moyo wote mutanipata. Kugeukia kwa ujao Mungu na kuweza kugeukia kwa ujao kwake, kwa, kwa namna hiyo, kugeukia ya kibiblia Mwache, mwache mambo ya zamani nyuma yenu, na tuweze kugeuza maoni mao, mao, mao yetu kwa Yesu, na kuona Yesu anayefanya mambo yote kwa namna iliyo mpya na pia maisha yetu pia, na anaweza kugeuza macho ya zamani na kuweza kutupatia roho mpya na moyo mpya, na tunatamani hiyo sana, na tunawaza ya kwamba yale aliyoahidi, na tunajua kwamba yale aliyoahidi ataitimiza kweli kweli naye anatupatia yale ambayo tunayohitaji kwa ajili ya kusimama mbele yake. Basi acha Mungu aweze kuumba anga kama hiyo, anga anga ya kiroho, anga ndani yake tunaweza kusikia vizuri, anga ndani yake Mungu anaweza kufanya kitu fulani ambacho anaweza kufanga ndani yake, anaweza kutenda kitu fulani, sio wewe, sio mimi, lakini tunajitakasia kwake, tunakuja kwake, tunajipatia yeye, naye atafanya, naye ubaki kwa neema, moyo mpya, uzima mpya, roho mpya, na hivyo sasa Mungu ataweza kurudi ndani ya kanisa pamoja na nguvu ya Roho ili ingine mara moja aweze kutikisa mbingu na dunia na aweze kushuhudia tena kile mara moja neno lake kama vile la kweli. Na mara nyingi tunataka tuweze kujionyesha kwa namna ya nje, tunataka tuweze kuituma mwito wa mwisho, tunataka tuweze kuingia katika barabara, katika barabara mataifa yote malugha zote, lakini tunapashwa kuwa zaidi ya hiyo mwito pamoja na maneno. Mungu anapashwa yeye mwenyewe kuwa nyuma ya hiyo. Mungu anapashwa kushuhudia neno kwa neema yake, anapashwa kutumika pamoja nao, anapashwa kushuhudia neno lake, nasi tunapashwa kufanya hivyo kama vile kwa mwanzo. Tunapashwa kurudi kwa mkusanyiko na tunapashwa kuja kwa na mkusanyiko, sio kuweza kusikia tu neno, lakini tuweze kuchukua neno, wazo hili ndani yetu, wazo hili la kuweza kuja ili tuweze kuishi Mungu ili tuweze kubarikiwa na baraka ambayo Mungu aliyotuahidi katika neno lake. Kama tunakuja tu ili tuweze kupokea tu mafundisho, hatutaweza. Kama tunakuja tu kupokea mafundisho, tutaweza kupokea tu mafundisho. Mungu anaweza tu kutenda kulingana na imani yetu. Bwana aliweza kusema mara nyingi ya kwamba amini tu na hiyo itafanyika. Tunapaswa kuja na imani iliyo ya lazima wakati tunaposikia neno la Mungu. Na sio tu kuweza kusikia neno lakini kuweza kuishi na kupokea katika uhakika wa imani yale ambayo Mungu aliyotuahidi ndani ya neno lake. Na kama tunakuja na kuomba kweli kweli ili Bwana aweze kushutukuza, na hapo sasa naye atayafanya pia. Tuchukue ndani ya mioyo yetu itaji ya kilindi kwamba aweze kushitukuza, hiyo ni kweli, na hapo sasa ataifanya hapa upesi. Katika hali yote, hayo yatafanyika mbele ya kurudi kwa Bwana, kwa sababu hatujui inabaki tena muda gani, hakuna mtu anayejua, lakini tunaweza kuyatumainia hata siku zote, lakini hakuna mtu anaweza kusema kwamba hii itafanyika wakati fulani, lakini kitu moja ni cha kweli ya kwamba mbele ya kurudi kwa Bwana tutayaona tena Tutaona tena utukufu wake, lakini tungeliweza kuhitaji uweze kuiona tangu leo. Kama unaiamini unaweza kuiona leo. Hakuna hata mara moja ambapo bwana anaweza kuambia watu kama munataka kuweza kuona utukufu wa Mungu murudi tena siku ingine ya kwamba nitaweza kuyaonyesha. Hapana, katika hali yote, iwe kwa ajili ya wagonjwa, kwa wenye zambi, kwa ajili ya ufufuko wa Lazaro, ilikuwa ikihusu mahali pote. Kwa wakati ambapo Bwana alipokuwa hapo kuweza kuamini ya kwamba yeye alikuwa na uwezo ya kufanya yale iliyokuwa ya lazima kwa wakati uliyokuwa imepangwa, tunapashwa sasa kuingia mbele ya uso wa Mungu ili tuweze kuona utukufu wa Mungu. Na Bwana alikuwa akihuzunishwa sana wakati Marta aliposema Yohana 11:24 msara ya kwamba najua kwamba atafufuka kwa siku ya mwisho. Alitaka aliweze kuweka hiyo kwa wakati unayokuja, na imani yake iliingia katika wakati unayokuja, lakini Bwana liweza kumwambia mimi, mimi ni ufufuko na uzima na ndugu yako atafufuka, na si kwa siku ya mwisho, lakini hapo hapo akaagiza ili jiwe iliweze kutolewa alikuwa pale, na hiyo ingepaswa kufanyika kama iko hapa, na hiyo yanaweza kufanyika. Hiyo yanaweza kufanyika sasa pamoja na wewe, na tunaamini ya kwamba yeye yuko hapa. Hatuwezi kufanya tofauti ila yale aliyosema katika neno lake, nasi tunakusanyika katika jina lake, naye yuko hapa. Ataki kuweza kuifanya kesho? Hapana, lakini sasa kwa wakati huu, kwa wakati huu na ninawaza ya kwamba tungelipashwa kukamata muda mfupi kwa ajili ya kuomba pamoja. Na wakati wa maombi tuweze kutafuta na kupata uhusiano pamoja na Mungu na tuweze kumushika kwa maneno, ili naye aweze kushuhudia neno lake. Tusimame sasa na tuombe pamoja. Aku ose tunaweza kuimba kwanza pambio ya nyimbo inayosema kama vile nilivyo bila kitu chochote kwangu, vile nilivyo bila kitu chochote kwangu, ila damu yako iliyomwangwa kwa ajili yangu, damu yako inaniosha kutoka zambi zangu na sio nguvu zangu, lakini nguvu zako Bwana Mungu, ninakuja ninakuja, ninakuja, ninakuja, nina tunataka tuweze kuomba pamoja na kuabudu. Baba ulio mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wetu wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani, tunakushukuru kwa sababu unafanya kitu fulani kipya, na sio tu kwa ajili yetu ndani ya ufalme wako na, na, na sio tu ndani na sio kwa ajili yetu na ndani ya ufalme wako, lakini ndani yetu na kupitia sisi, unataka uweze kujionyesha na kujifunua kwa namu iliyo mpya na kushuhudia tena upya neno lako Bwana. Zalisha ndani yetu uzima mpya ya ufufuko. O Bwana, tuna kushukuru kwa ajili ya neema yako kubwa, kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya uwepo wako. O kuja, Roho wa Bwana, kuja, ukae juu yetu, Mungu mwaminifu, katika Roho Mtakatifu juu ya kanisa. Bwana, tumepokea neno lako, Mungu mwaminifu, tumekusanyika mbele ya uso wako. Fanya yale inayobaki. Haleluya! fanya hivyo kwa nguvu za damu yako, ya neno lako na Roho wako. Fanya ili alama ziweze kufuatana, alama na maajabu yasindikize mahubiri ya, ya, ya neno lako mahali ambalo unaweza kutangazwa. Bwana urehemu wale wote walio katika uzuni wale walio katika mashida wale walio katika mateso wale walio lemelewa wale, wale wote walio katika mahitaji. Oh Bwana, sasa waweze kushika katika imani katika hiyo mikono iliyo iliyotoboka ya kwamba Bwana mwaminifu uliweza kutimiza yote, ulidifungua, uliweza kutoa walio fungwa katika na kuwatosha katika gereza, na tukaweza katika hu, ukatuweka huru na tunakushukuru katika nuru yako, natuweza kunyanyua macho yetu na tuweza kutoshwa katika giza. Bwana mwaminifu, tunakusajika mbele ya uso wako na tuweza kuona yale uliyotarisha kwa ajili yetu, fadhila hivyo kupitia nguvu ya damu yako. Bwana mwaminifu, tubatize kwa moto na Roho. O Bwana mwaminifu, tupatie neema yako ili kanisa lako liweze tena kuvikwa na kuingizwa ndani nguvu yako o Bwana, ili tuweze kugeuka kuwa moyo moja na tugeuke kuwa moyo moja na nafsi moja, ili anga ya kiungu iweze kuwa katikati yetu, ndani ya mioyo yetu, ndani ya maisha yetu. O Mungu mwaminifu, neno lako ligeuka kuwa uhakika, na liweze ndani yetu, kupitia sisi, liweze kushuhudia na liweze kutimilika ndani yetu, kupitia sisi, shuhudia ndani yetu na kupitia sisi, utupatie roho mpya na moyo mpya, na utufanyizie mazoezi mapya pamoja na wewe, utujaze na nguvu za roho wako. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana mpendwa, tumekusajika hapa mbele ya uso wako, na hatuwezi kurudi kama vile tulivyokuja, lakini sasa tumekuja, tunaamini ya kwamba ulituma neno lako ili lituponye, ili tuweze katika njia ya kunyoka, na tuliweze kutuponya, liweze kutufungua, liweze kutuokoa na kutoka huru. Bwana mwaminifu, ulituma neno lako katika hiu am namna yake iliyo tofauti tena leo, kwa wakati wa makusanyiko haya kiungu Ulikuwa na, ne, ulikuwa na neno la kuweka nguvu kwa ajili ya kila mmoja wetu, hata kama mambo yote yalitimilike kwa ajili ya wote au haipendezi wote, lakini unakuwa na kitu fulani kwa kila mtu, na nakushukuru kwa ajili ya hiyo. Nani anaweza kuja, kuja mbele ya uso wako bila kukutana na wewe? Haleluya! Bwana mwaminifu, usifiwe. Utukufu na heshima kwa jina kwa jina lako takatifu wewe mshindi wa Golgota, haleluya. Ulifanywa kuwa agano la mataifa ili wokovu wako uweze kufika mpaka pembe zote za dunia, na roho wa Mungu Bwana alikuwa juu yako ili ujumbe nzuri ya furaha iweze kuchukuliwa. Bwana mpendwa, acha roho hiyo moja ya Mungu iweze kuwa juu yetu ili sasa tuweze kuchukua hii ujumbe mmoja injili ya Yesu Kristo, na sio tu katika maneno, lakini ndani ya kuonyeshwa kwa Roho na kuonyeshwa kwa uwepo wa Roho na nguvu. Bwana mwaminifu, tunaamini sasa ya kwamba wewe uko hapa sasa, na tunaamini ya kwamba unafanya hiyo yaweze kufanyika, unaweza kuamini ya kwamba yote iliweza kutayarishwa. O Bwana, tunakushukuru sote pamoja, hacha basi uweze kutawala na kuingiza ndani ya chumba hiki anga nzuri ya imani iliyo takatifu. Tunakuamini, hatuamini kitu chochote, lakini tunakuamini. Tunaamini neno lako, tunaamini ahadi zako, Bwana mpendwa na tutaona ya kwamba yatatimilika. Jina lako la ajabu liweze kusifiwa na kutukuzwa na takatifu. Haleluya, haleluya, haleluya! Musifu Bwana, mshukuru Bwana, msifu jina lake, kwa maana yeye yuko hapa akitenda kupitia neno lake lenye nguvu kupitia roho wake ndani ya kundi lake lokombolewa kwa damu, ili aweze kuumba uzima mupya ndani ya maisha yetu na kuweza kupatia uzima mupya na mioyo mpya, na haleluya, ili tuweze kuimba wimbo mupya. Mungu mamilifu acha mabudu na heshima iweze kuwa kwako kwa ajili ya umilele yote, haleluya.