Nilikuwa nikingoja ya kwamba ndugu Rusi ataweza kukamata muda kidogo, lakini joni hii wakati itapita haraka haraka sana. Tuko na meza ya Bwana, meza ya Bwana na kisha kuoshana miguu na wakati nilipokuwa nikikaa pale, niliweza kuwaza utaosha miguu ya nani jioni hii? Na hapo hapo niliweza kuwaza ya kwamba unaweza kupenda ili uoshe miguu ya kila ndugu bila kuchagua, bila hata kuacha mtu mmoja. Na nawaza ya kwamba sisi wote tunawaza kwa namna hiyo. Tunapendana kwa kilindi katika upendo wa kiungu, tunaambatanishwa na Bwana na tunaambatanishwa sisi kwa sisi. Mungu alitusamehe nasi tunasamehana sisi kwa sisi. Mungu hakutuhesabu kitu fulani, nasi hatupashi kuhesabiana kitu fulani sisi kwa sisi. Na hivyo sasa, tunapokuwa mbele ya uso wa Bwana kwa namna hii tunaweza kupata sehemu kwenye meza ya Bwana tukiwa katika uhuru wote na tukiwa na uhakika ya kwamba sio sisi kuweza kufanya, sio sisi kuweza kufanya kitu fulani kizuri, lakini yeye alishakafanya mambo yote vizuri kwa ajili yako kwa ajili yangu pamoja na wewe pamoja na mimi alilipa deni alimaliza deni shetani hana hata shurti moja ya kuweza kutengeneza na shurti yoyote ambayo anayoweza kujaribu kutengeneza inakuwa ni udanganyifu na kwa sababu nasi tuliweza kujipanga kwa upande wa mungu tunaamini yale ambayo bwana aliyotuambia ndani ya neno lake Hatuhesabu tena yale ambayo adui anajaribu kuweza kutuaminisha. Anatafutaka tu ili aweze kutugeuza na kututosha kwa yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yetu, nasi tunapashwa kuamua ni nani ambaye tunaweza kuamini. Adui atasema ulishakashindwa ulifanya hiki, ukafanya kile, na kisha ukafanya tena hiki na ukafanya tena kile. Na kama tunamtegea masikio, na hiyo haitasimamia pale, kutakuwa tena hiki na kutakuwa tena kile na tena kile. Na kama tunaendelea kumsikiliza tena, na hiyo itaendelea tena na tena lakini kama hatuwezi kumusikiliza na kuweza kusema wende mbali na ami shetani, ulishakapoteza haki yako yote. Wewe ni mudanganyifu, masharti zako zote yalishakatengenezwa, ilitengenezwa na Yesu Kristo Bwana wetu hapo Golgota. Na sasa kama tunaweza kuamini kwa moyo wote na kama tunaweza kujipanga kwa upande wa Mungu, kwa sababu na yeye alijipanga kwa upande wetu. Tunaweza tukinyanyua macho yetu kwake, tunaweza kupata sehemu kwenye meza pamoja na Bwana, tukiwa na kukubalishwa ya ujao ya kwamba makosa yote yalishaka malizika yale iliyokuwa imepotezwa na Adamu wa kwanza, na yote ilianguka juu yetu iliweza kutoshwa juu yetu kupitia Kristo, Adamu wa pili, nasi tulipatanishwa pamoja na Mungu. Tunayamini kutoka kili cha moyo. Nikitaka niweze kusoma tu andiko fulani ili muweze kuisikia kutoka kinywa cha Mungu yeye mwenyewe na ili imani yenu iweze kuingizwa ndani. Tunaanza na Petro wa kwanza kwenye sura moja mstari wa 13. Kwa hivi mukifunga viuno vya nia zenu, muwe wenye kiasi, mukitumainia kwa utimilifu neema mutakayoletewa katika ufunuo wa Yesu Kristo. Tunaweza kuweka matumaini yetu ndani ya nini? Tumaini letu ni ndani ya nini? Tunapaswa kuiweka katika neema ya Mungu tuliyoweza kupewa kupitia ufunuo wa Yesu Kristo. Kwenye mstari wa kumi na nne tunasoma kama wana wa kutii, musijifananishe na tamaa zenu za kwanza za ujinga wenu lakini kama yeye ambaye aliwaita ninyi ni mtakatifu ninyi vile vilevile muwe watakatifu katika mwen, mwenendo wenu wote. ili ni neno la A makini sana linalotuambia si sote, linazungumuzia mioyo yetu na linatuweka mbele ya shurti ya kiungu, na hivyo hivyo Bwana anataka atu atu atu atu ili atu atupatie nguvu na imani liyo ya lazima ili tuweze kutimiza hizo shurti zake zote. Alifanya yote ili mambo hayo yaweze kuwezekana. Tunasoma tena Mosia 16. Maana imeandikwa muwe watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Na kama mukimwita Baba yeye anayehukumu kila mtu pasipo upendeleo, kwa kadiri ya kazi yake, mwendelee na woga katika wakati wenu wa kukaa hapa kama wageni. Mstari wa kumi na nane, mukijua mumekombolewa si kwa vitu vinavyoharibika, kwa fedha au dhahabu, mupate kutoka katika mwenendo wenu usiofaa muliopokea kwa baba zenu. Mstari wa kumi na tisa, lakini kwa damu ya damani kama ya mwana kondoo asiye na kilema wala alama, was ya damu ya Kristo. Mstari wa 20 naye amejulikana kweli mbele ya kuwekwa kwa misingi ya dunia, lakini amefunuliwa kwa mwisho wa nyakati kwa ajili yenu kwa ajili ya mema yenu. Mstari wa 21 nanyi kwa njia yake munaamini Mungu ambaye alimufufua toka wafu na kumpa utukufu, hata imani yenu na tumaini lenu ziwe katika Mungu. Tunasikiaka mara nyingi ikisemeka ya kwamba Mtu alikuja kupitia imani kupitia hu... alikuja kwa imani kupitia huyu na kupitia ule. Na hapa tunaambiwa, tunaambiwa ni nani ambaye tuliweza kuja kwa imani kupitia yeye? kwa nani? mstari wa moja nanyi kwa njia yake, nanyi kwa njia yake mnaamini Mme... Mungu, mnaamini Mungu kupitia yeye, na sio watu ambao waliweza kutuambatanisha, watu waliweza kutuonyesha njia, watuonyesha tu njia, lakini ilikuwa ni mazoezi ambayo iliyofanyika kupitia Yesu Kristo ndiyo ambayo iliyoweza kutuleta kuweza kuamini Mungu aliye hai, ambaye aliyeweza kutuleta kwenye imani ndani ya Mungu aliye hai. Hiyo ni kazi iliyo hapa nasoma msara wa tisa na wa kumi barua ya pili Petro wa pili Petro wa Petro wa kwanza Petro wa kwanza, sura mbili Petro wa kwanza sura mbili msara wa tisa na wa kumi Petro wa, wa, wa, wa kwanza sura, sura, sura mbili msara wa, wa, wa, wa tisa na kumi: lakini ninyi ni, ni, ni, taifa chaguliwa, lakini ninyi ni taifa chaguliwa, ukohani wa kifalme, taifa takatifu, watu walio mali ya Mungu mwenyewe mupate kutangaza uzuri wake ambaye aliwaita nyinyi toka giza mwingie katika nuru yake ya ajabu. Mstari wa kumi. Ninyi musiokuwa taifa zamani, lakini ni sasa ni taifa la Mungu muliokuwa hamukupata rehema lakini sasa mumepata rehema. Tunaweza tuna kusema nini kuhusu maneno haya? Tunafurahi na tunashukuru wakati tunaposoma maneno kama haya katika maandiko matakatifu Yanatimilika kwa ajili yako, yanatimilika kwa ajili yangu, kama tunaweza kuyaamini katika imani, kama tunaweza kuyapokea kama vile kipaji cha Mungu. Kwa maana Mungu hatowake maneno ya bure na hatowake ahadi zizizo za bure. Yeye anashika yale ambayo aliyoahidi. Ahadi zote za Mungu ni ndiyo na amina kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Ninyi ni taifa chaguliwa Erden. hapa duniani, hapa duniani kuna nyumba fulani za kifalme, kuna watu fulani walio na damu iliyo kama vile ya blue, lakini sisi kama wana wa Mungu, sisi tuko hiyo uzao au taifa hilo la kifalme. Tuliweza kupewa utajiri, tulipewa utajiri kupitia Mungu aliye hai, ambaye aliyejifunua kwa ajili yetu ndani ya Yesu Kristo. Wakati watu wako wa jamaa ya kifalme ya hii dunia, oh, inakwaka kama vile, inakuwa kama vile ni, ni, ni kitu fulani cha hajabu kwa ajili yao inakuwa ni kitu fulani cha, cha ajabu kwa ajili yao. Tunaweza kusema nini sisi? Tuko wa nyumba ya Mungu, mfalme mkubwa wa wafalme wote, bwana wa, wa, wa, wa mabwana wote. Sisi ni uzao wa kifalme, sisi ni taifa la kifalme, sisi ni ukuhani takatifu, sisi ni taifa la Mungu. Wakati wa zamani tulikuwa hatuna rehema, lakini sasa tumekuwa watajiri katika rehema. Wakati wa zamani tulikuwa mbali lakini sasa tuko karibu. Wakati wa zamani tulikuwa pasipo Mungu na pasipo tumaini katika dunia hii, lakini sasa pamoja na Mungu tuna tumaini iliyo hai ndani ya ulimwengu huu, na Bwana wetu anasema hamuko wa dunia hii kama mimi vile nisivyokuwa wa dunia hii. Tulizaliwa na Mungu na tukazaliwa na Mungu, tukageuka kuwa uzao wa kiungu kupitia neema. Tuamini hiyo leo ndani ya imani, acha tuweze ku tuweze kutambua tuweze kutambua yale ambayo tuliyo mbele ya macho ya Mungu. Mara nyingi watu wanatutazama wakituangalia kutoka juu, wanatudharau, lakini Mungu aliye hai hana hakuweza kupata haya, hakupata haya kwa ajili yetu ndani ya Kristo. Alikamata nafasi yetu, aliweza kuchukua kudharauliwa kwote, aliweza kuchukua mazihaka zote au kuzihakiwa yote, akachukua deni yetu akailipa hapo Golgota, na hiyo yote iliweza kumalizika. Kama adui anaweza kuichukua wakati mmoja na kuweza kuituma kwenu, muandike kwenye barua yake aliyowatumia ya kwamba hii imekataliwa kupokelewa, na mmsukumie mambo yote shaka. Malizika, tunaweza kuikubali hiyo katika imani. Au, munawaza ya kwamba Kristo anapashwa tena kukufa? Kuna kitu fulani tena ambacho kinapashwa kutengenezwa? Hapana, yeye alikufa mara moja tu kwa ajili ya zambi zetu, na akaingia akiwa na damu yake takatifu katika mahali patakatifu pambingu, ili ili aweze kututetea mbele ya Mungu yeye, kama vile kuhani mkubwa kwa ajili ya kututetea, mpaka tuweze kutoka katika imani tukiona tuliyoamini damu yake ingani. Nazungumza leo kwa ajili yetu jioni hii, na haizungumuze tu kwa ajili yetu, inatutangaza kuwa huru kuwa walio uhuru waliowekwa huru, walio huru. Haleluya, Mungu wetu wasifiwe sana hiyo ndiyo ukovu, hiyo ndiyo upatanisho, hiyo ukombozi. Tena andiko fulani ndani ya Luka kwenye sura 23. Luka 23. Inahusu njia ya Bwana mpaka Golgota. Tunaanza hapa na mstari wa makumi tatu na tatu. Wakati walipofika pahali palipoitwa palipoitwa mfupa wa kichwa, kule walimsulubisha, na wale watenda mabaya, mmoja kwa mkono wa kume na mmoja kwa mkono wa kushoto. Lakini Yesu akasema, Baba, uwasamehe kwa sababu hawajui neno wanalofanya. Wakagawanya nguo zake wakipiga kura, wakipiga kura Zaburi ishirini na mbili mstari wa kumi na tisa Makumi tatu na tano. Watu wakasimama wakitazama, lakini wakubwa wakamzihaki haki wakisema, aliokoa wengine asiokoe yeye mwenyewe kama yeye ni Kristo wa Mungu muchaguliwa makumi tatu na sita. Askari vile vile wakamuzi haki wakakuja kwake wakampa siki. Zaburi makumi sita na tisa mstari wa ishirini na mbili. Na sasa Luka ishirini na mbili ishirini na tatu mstari wa makumi tatu na saba. Mstari wa makumi tatu na saba. Na nakusema kama wewe ni mfalme wa Wayuda ujiokowe mwenyewe. makumi tatu na nane na maandiko yaliandikwa juu yake kwa maandiko ya Kiyunani, ya Kiroma na ya Kihebrania, huyu ni mfalme wa Wayuda. Hapa inahusu Bwana wetu kuhusu kusulubishwa kwake na yote iliyofanyika hapo Golgota. Paulo alikuwa akihubiri Kristo aliyesulubishwa, nasi hapa tuna neno la msalaba ambalo liko upumbavu kwa ajili ya wamoja, lakini ni nguvu ya Mungu kwa ajili ya wengine. Kwa namna ya kidunia hii na ya kimwili, yale ambayo tunayo, tuiseme, tuiseme ndani ya Ukristo, iko kama vile ni kitu fulani cha kuleta haya au cha kuleta kichefuchefu ch wengine lakini lakini, tunajua ya kwamba kuna mmoja aliyeweza kusulubishwa katika udhaifu, na kwa wengine, wengine walikufa ndani ya utukufu na heshima, na wanafunzi walikuwa wakimkubali. Na hapa inasemeka kwamba alikuwa amekataliwa na wanafunzi wake, ya kwamba naye ambaye alikuwa akipendewa na wanafunzi wake amekufa alikuwa amewekwa juu katikati ya mbingu na dunia, aliyekuwa amekataliwa na Mungu na watu, akasema: Mungu wangu, Mungu wangu kwa nini umeniacha? Alichukua juu yetu kukataliwa kwetu kwa Mungu, aliweza kuchukua kutenganishwa yetu na Mungu ili aweze sasa kutupatanisha pamoja na Mungu kwa wakati huo, wakati huo mkuki ilipoingia katika ubavu wake na wakati damu ilipomwangika, ninajua ya kwamba hatuwezi kufanya hapa kulinganisha pamoja na waanzilishi wengine wote wa madhehebu, kwa maana Kristo hakukuja ili aweze kutengeneza au kuumba tena dhehebu lakini yeye alikuja ili apatie wanadamu uzima mpya na uzima wa milele. Alikuja ili aweze kuleta ufalme wa Mungu kwenye dunia hii. Niliandika hapa yale ambayo nimekwisha kusema. Buddha alikufa katika mwaka wa mia ine makumi nane mbele ya Yesu Kristo. Alikufa kwa umri wa miaka makumi nane. Kwa umri wa miaka makumi nane, nyuma miaka makumi nne na tano ya mafundisho yake, aliweza kushanisha wanafunzi wake karibu yake na kawambia na kuuliza ya kwamba muna kitu fulani tena kuhusu au ku, muna kitu fulani cha kuhusu mafundisho yangu. Akasema hapana hapana, yote iko wazi kwa ajili yetu, na ni hapo ndipo mvua mvu, mvu, mvua ya maua iliweza kuanza, na hapo ndiyo mvua ya maua iliweza kuanza Wakamfundika maua na maua tena na tena, na nyuma ya kufa kwake wakamgawa katika vipande nane, ili kila nyumba ya kifalme ya wakati huo ambayo iliyokuwa chini ya utawala wake iweze kulinda sehemu ya mwili wake katika katika mahali pa kuwekea hiyo kipande cha mwili. Leo kuna miliari karibu zaidi ya moja ya wabuda kwenye dunia hii wakiwa na hiyo filosofia iliyokufa, lakini wanatuangalia kutoka juu wakitudharau ya kwamba oh, hivi ndiyo bwana wetu aliweza kufa au mwalimu wetu aliweza kufa? Sasa Yesu Kristo wenu aliweza kufa namna gani? Lakini warafiki wapendwa, kulinganisha kama hiyo haiwezi kutusumbua sisi, lakini sisi tuliweza kuelewa mpango wa Mungu Bwana wetu aliweza kuchukua juu yake laana ambayo iliyoweza kutupika sisi sote. Ilikuwa ikihusu ukombozi, ilikuwa ikihusu ufungulivu, iliweza ilikuwa ikihusu ushindi juu ya kifo, kama tuweza kusoma katika barua kwa Ebrania, ili aweze um, kubomoa yule aliyekuwa na uwezo juu ya kifo na aweze kuonyesha uzima na tabia isiyoweza kuharibika, Waebrania 2:14. Kristo alikufa kifo ambacho hakuleta haya, lakini hakubaki katika katika kaburi. Alifufuka siku ya tatu, yeye iko ye hai, alishinda na akashinda kifo, akashinda pia shetani na kuzimu ushindi wake ni ushindi wetu, kwa maana nasi tulisubishwa pamoja naye na tukafufuka pamoja naye kwa ajili ya uzima mpya na ya milele. Ilikuwa hivyo katika mpango wa Mungu hatushuhuli zake. Kwa sababu gani ingeipashwa kuwa hivyo? Au kwa sababu gani na ni hivyo? Kama Mungu aliweza kutuumba kama vile chuma ambacho hakiwezi kuamua nacho na chenyewe tunaweza kuwa nini? Sasa tunaweza kusema nini kuhusu maneno haya? Lakini Mungu Mungu alipatia wanadamu kuamua au kuchagua, na hapo sasa mwanadamu anaweza kutumikisha hiyo kuamua yake iliyo huru ili aweze kukamata maamuzi yake mabaya na kisha tunasoma tena barua kwa Waibrania kuhusu Kristo Bwana wetu na Mukombozi au Mokozi, ndani ya Waibrania kumi mstari wa saba. Waibrania kumi mstari wa saba, katika gombo la kitabu imeandikwa, nifanye mapenzi yako, E Mungu. Adamu hakufanya hivyo, lakini Kristo Adamu wa pili yeye aliweza kuitimiza, aliifanya. Shetani alija, aliweza kumujaribu kwa namna yote inayowezekana, lakini alibaki akiwa imara. Alikuwa Mungu na mtu katika mtu mmoja. Kwa upande mmoja alikuwa anaweza kujaribiwa, lakini kwa upande mwingine alikuwa hawezi kushindwa na hiyo ndiyo neema ya Mungu. Mungu angepashwa kupatia bahati kwa adui kwa namna ya kimwili ya kimutu, lakini katika wakati huo yale ambayo wakoweza kufanya kwa Abrahamu au kwa Musa au kwa mwingine au kwa moja wa manabii, lakini aliweza kuifanya kwa yule ambaye aliyokuwa ametuma manabii aliweza kuifanya kwa Bwana yeye mwenyewe akiwa kwa namna ya kimwili. Nasi tunashukuru sana Bwana Mungu wetu, kwa maana aliweza aliweza kutuingiza katika mpango huu wa milele wa Mungu. Tunatambua sasa ya kwamba deni ilikuwa au deni ilikuwa kubwa sana, na hiyo bei ilikuwa kubwa sana aliweza kuilipa bei kubwa sana kwa ajili yetu, kwa ajili yetu na hiyo ingepasha kutufanya kuwa wanyenyekevu sana na watu wa kushukuru, kuona jinsi tuliweza kuwa na samani kubwa kama hiyo mbele ya macho ya Mungu, na hakutuacha ndani ya dhambi zetu, lakini alitukomboa kwa neema. Tuamini kwa moyo wetu wote ya kwamba hayo yalifanyika. Tumekombolewa, tumesamehewa, deni yetu ishakalipwa. Haleluya! Ni kweli, tunaweza kuyamini, ni kweli, kwa maana Mungu hakujifurahisha tu tukuyasema, lakini pia aliyatimiza. Bwana wetu alikufa ili nasi tuweze kuwa na uzima, tuweze kuishi. Na sasa sehemu kidogo juu ya kuoshana miguu, kwa maana inawezekana kwamba kuna wamoja katikati yetu ambao hawajaweza kujua mambo hayo, nasi tunahesabiaka sana hiyo, kila mtu ashaka isoma akose hakuweza kuose kufundishwa, haikuweza kufundishwa na kuwekwa katika matendo katika makusanyiko ambayo inayohusika huko. Lakini katika Injili ya Yohana kwenye sura 13 tunasoma waziwazi na kwa namna naenda ukamatika yale inayofuata. Yohana 13 kwanza, kwa mstari wa nne. Yohana 13 mstari wa nne, akaondoa akaondoka kwa chakula, akaweka mavazi yake kando, akatwaa kitambaa, akakifunga kiuno chake. Mstari wa tano: kisha akaatia maji katika kibakuli, akaanza kuosha miguu ya wanafunzi wake na kuipangusa kwa kitambaa ambacho alijifunga kiuno chake. Mstari wa sita basi akafika kwa Simoni Petro, na Petro alimwambia Bwana, wewe unataka kuniosha miguu yangu? mstari wa saba. Yesu akamjibu akamwambia, ili ninalofanya ninalo sasa hulijui, lakini utalifahamu baadaye au nyuma. Mstari wa nane. Petro akamwambia, hata kamwe hutaniosha miguu yangu. Yesu akamwambia, kama nisipokuosha miguu yako, wewe huna ushirika pamoja nami. Mstari wa tisa. Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, lakini mikono yangu na kichwa changu vile vile. Musara kumi. Yesu akamwambia yeye aliyeoshwa aliyeoshwa hahitaji ila kuoshwa miguu yake tu, lakini yeye ni safi kabisa, na ninyi ni safi lakini si wote. Musara kumi na moja, kwa sababu alijua mtu ambaye atamtoa hivi alisema ninyi wote si safi. Kwanza neno hili mpaka hapa Petro aliweza kushitushwa au aliogopa wakati Bwana alipomwambia kwamba kama nisipokuosha miguu huna ushirika pamoja nami. Na hapo tunaelewa hiyo vizuri, tuna sehemu kwa neema, tuna sehemu tuna sehemu kwa neema, kupitia ukombozi. Lakini kila agizo la Bwana, kila shurti ya Bwana ni takatifu, na kila neno la Mungu ni kweli, na kutotii kwa neno la Mungu iko kama vile dhambi ya ulozi au ya uchawi, na uasi kwa neno la Mungu iko kama vile kuabudu sanamu Samueli wa kwanza sura 15, mstari wa 23. Watu wanadharau neno wakikamata tu kwa urahisi, wakitafuta masababu fulani na fulani. Tuendelea kusoma yale ambayo bwana anayotaka kutuambia hapa ndani ya neno lake kwenye mstari wa 12, basi alipokwisha kuwaosha miguu yao na kutoa mavazi yake na kukaa tena akawambia akawambia mnajua nililowafanyia, nililo, nililo ninyi. Mustari wa kumi na tatu munaniita mwalimu muna na Bwana na munasema vema, kwa sababu nilivyo hivi. Musa kumi na nne basi kama mimi Bwana yenu na mwalimu wenu nimewaosha miguu yenu, imewapasa ninyi kuoshana miguu ninyi kwa ninyi. Siwezi kuisoma kwa namna ingine, na sikusoma hapa ndani ya magazeti au gazeti Spiegel au ndani ya gazeti ya we we moja naitwa katika Kifaransa naitwa kwamba ni kio na nyingine naitwa kwamba ni ulimwengu, ulimwengu ya siku ya kwanza ya juma, maneno ya mtafsiri. Ninasoma hapa katika neno la Mungu, ninasoma katika maandiko matakatifu, nasoma yale ambayo Mungu wetu aliyosema, na yu kila mtu anaye mwamini anapashwa kumfuata, atamfuata, ataweka ata katika matendo mara nyingi hiyo inatukamata muda mrefu, na hiwezi kusukuma hata mtu fulani kuweza kuifanya. Hatuwezi kusukuma mtu kuyafanya, hapana. Ilikuwa naomba miaka inaweza kuelewa mambo haya. Kwa sababu gani ningepasha kungoja ili watu wengine kuifanya kwa hatua moja? Lakini sisi tunaamini ya kwamba saha ilikuja na kwamba wakati unasonga mbele, na pia tunapashwa kupata tunapashwa kukamata maamuzi yetu kwa ajili ya Bwana na kwa ajili ya neno lake bila kuweza kujisukuma. Musa kumi na ine. Basi kama mimi Bwana yenu na mwalimu wenu, nimewaosha miguu yenu, imewapasa ninyi musema, munapashwa munapashwa, munashurutishwa. Mnapashwa kuoshana miguu ninyi kwa nini? Musara wa kumi na tano kwa sababu nimewapa ninyi mufano mufanye sawasawa nilivyo wafanya ninyi. Musara wa kumi na sita kweli kweli nawambia ninyi mutumwa si mkubwa kuliko bwana wake, wala mtume si mkubwa kuliko yeye ambaye alimutuma. Musara wa kumi na saba kama mnajua maneno haya, heri ninyi kama munayafanya, kama munatenda kwa namna hii. Na hivyo sasa tunataka tuweze kubarikiwa, tunataka tuweze kupata heri Nasi hatuna namna ingine, hatuna uchaguzi mwingine, hatuna namna ingine ile kufanya ile ambayo Bwana aliyotupatia. Watu wanakamata mambo mengi kuweza kuwaza kuhusu kuweza kufanya hiki, wanafanya mambo mengine, wanaweza kwamba wanaweza kupata haki mbele au kujifanyia haki yao mbele ya uso wa Mungu au kuwa wenye haki. Lakini sisi tunapaswa kufanya yale ambayo Bwana aliyotuagiza na tunasimama juu ya kazi ambayo Bwana aliyoweza kutimiza ya ukombozi hapo Golgotha na ndiyo maana meza ya Bwana na kuoshana miguu hizo ni shurti au agizo ambazo tuliyoweza ku, kuachiwa kanisa. Nasi tunashukuru na tunafurahi sana, kwa sababu tunaweza kupata na kufanya hiyo karamu ya arusi, tukikumbuka yale iliyofanyika kwenye msalaba wa Golgota, kwa, kwa maana Bwana wetu alisema ya kwamba mstari 26 26. Wakati wote mtakapokula mkate na kukunywa kikombe munatangaza kifo cha Bwana mpaka atakapokuja. Kila mtu basi aweze kujipima ye mwenyewe, na hapo sasa aweze kula mkate, lakini tuweze kupambanua au kujua mwili wa Bwana. Katika hali hiyo mwili wa Bwana ni kanisa lisilo na makosa lilo kombolewa kwa ujao, lilo patanishwa pamoja na Mungu, lililoambatanishwa pamoja naye, lililohesabiwa haki liloweza kutakaswa na kutarishwa na kutaka... kutakasiwa Mungu, lililoambatanishwa naye, nasi tuliweza kuingizwa ndani ya mwili huo sisi kama vile viungo na tunatambua ya kwamba Kristo ndiye kichwa chetu, yeye ndiye mkubwa wetu. Na sasa kama yeye ni kichwa chetu, tunapashwa kutii, tunapashwa kuti yale ambayo aliyotwambia ndani ya neno lake. Imeandikwa hapa tulisoma ndani ya Yohana 13:17 kama monajua maneno haya "Heri ninyi kama mkiyafanya." Na hapo sasa tunayajua, na hapo tunapaswa kuyafanya, na sio kwamba vile desturi au kwa ku, kwa ku, kwa hali tu yajujua, kwa ya juju au ya kujifanyisha, lakini tunayafanya kwa sababu Bwana aliyaagiza nasi tutapata sehemu pamoja eh, na katika karamu pamoja na yeye na pamoja na sisi kwa sisi katika upendo wa ndani pamoja na Bwana na waliokombolewa wote kufanya meza pamoja naye na pamoja na waliokombolewa sisi kwa sisi, tukiwa katika hiyo upande wa kiungu. Na wadada wataosha miguu ya wadada na wandugu wataosha miguu ya wandugu, tukikumbuka kwamba Bwana na mwalimu wetu aliosha miguu ya wanafunzi wake. Ni hivyo ndivyo tunapaswa kutenda sisi tunatendeana hivyo sisi kwa sisi. Ni kweli hiyo inaonekana kama vile jua inawaka, iko wazi. Au kuna mtu aliye nahitaji ya kuweza kutafuta maneno ya kuweza kufundishwa tena baadaye? Lakini neno la Mungu liko wazi kwa wale wote wanaoweza kuwacha kupingana yao ya ndani, wanajifungua mioyo yao na wanakubali neno na wakati wanapokubali na hiyo kukubali neno, munakuja nuru na mwanga, na hapo hapo inakuja imani ya kuweza kutenda katika imani na katika utiifu yale ambayo Bwana aliyotuagiza. Kwangu mi mwenyewe inaweza kusema kila meza ya Bwana ninakuwaka baraka kubwa, lakini wakati napohukuja kuosha miguu, wakati unapooshana miguu sisi kwa sisi, na kila mtu anapoweza kushika mkono wa mwingine na kumpatia busu ya kindugu, hiyo ni alama ya uhusiano, ya uhusiano ya ndani pamoja na sisi, na tunakuwa na uhusiano pamoja na Bwana, na tunaambatanishwa naye na, na tunaambatanishwa na wengine, tunampenda, tunapendana sisi kwa sisi. Kwa sababu gani? Hatuwezi kuyatamka kwa namna kama hii. Mungu atatusaidia na atatupatia neema yake na baraka yake. Amina. Musimame na tuimbe pamoja, kama vile nilivyo bila chochote kwangu. Na hapo sasa tunaweza kujipima katika maombi mbele ya Bwana, na wandugu wataweza kugawa meza ya Bwana. Kama vile nilivyo, bila chochote kwangu, damu yako inaniosha na dhambi zangu zote, o mwana kondoo wa Mungu