Sifa na shukrani kwa Bwana, tumekwisha kusikia neno lalo donya hapo hapo, na linaweka kioo mbele ya macho yetu sind, ili tuweze kuona kama tumeingizwa tu katika vita hiyo ya kiroho. Munajua mwamini anauliza mwengine leo uliweza kuwa na vita na mwingine anamujibu, hapana, ya kwamba mambo yote ilikuwa vizuri. Na mwingine anauliza mwenzake swali, haukuweza kutanana na adui? Mwingine anajibu hapana. Na hapo sasa, mwenzake anamwambia ni kusema, uko unatembea katika safari moja na adui, na inawezekana ya kwamba ni hivyo. Inawezekana ni hivyo, lakini tuliwekwa katika vita ya kiroho na kama tumekwisha kufanya sote angalisho uh, na dan... Sasa ninawasomea tena hiyo akose, unaweza kukata tumaini. Tunapolinganisha andiko hizi za Biblia, shahidi mbili tu, ili niweze kuonyesha kitu gani nataka kusema. Waefeso sura mbili mstari wa sita na alitufufua pamoja naye na kutukalisha pamoja naye katika pahali pa mbingu katika Kristo Yesu. Na hapo, unaweza kuwaza kose, mbingu iko hapa duniani, tulichukuliwa katika mahali pa mbingu na tunazungukwa na jua. Tuliweza kusoma tena nini kuhusu mahali pa mbingu? Ndani ya Efeso sura sita kwenye mstari wa 12 tulisoma. Wa Efeso sura 6 mstari wa 12. Kwa maana kushindana kwetu si juu ya damu na nyama, lakini juu ya falme na mamlaka, juu ya watawala wa ulimwengu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wa baya katika pahali pa mbingu. Tunaweza kusema nini kuhusu hayo? Kwa upande moja, andiko moja inatuambia ya kwamba tulichukuliwa katika mahali pa mbingu katika Kristo, na andiko ingine inatuambia ya kwamba tuliwekwa katikati ya vita ili tupigane na mamulaka wenye mamulaka wanaotawala katika ulimwengu wa giza, roho mbaya. Na hiyo ndio kitu ambacho tunapasha kutambua na kuelewa. mambo yote haiku mazuri na kama vile Bwana wetu, nasi tuliweza kuwekwa katika vita, katika uwanja wa vita, na tunapaswa kuwa makini, ili tuweze kupambanua ni wakati gani au namna gani adui anaweza kutushawishi au pia kututawala, na kama anaweza kufikia kutushawishi au kututawala, inawezekana ya kwamba hatuwezi tena kujiongoza au kujilinda. Inawezekana ya kwamba hatuwezi tena kujilinda. Alama ya kuonyesha ya kwamba mtu ametawaliwa na nguvu za adui inakwaka inaonekana wazi, mtu huyo tena hawezi kujilinda. Mtu anapoteza msimamo, anapoteza uongozi, na hawezi tena kujilinda kwa sababu kuna nguvu zingine na uwezo zingine zinamoshawishi na zinamtawala. Lakini tusiweze kuleta mambo hayo kwa wengine, kila mtu aweze kujiuliza swali, ni katika kipimo gani Bwana aliweza kufikia kwa yale nayompendeza ndani ya maisha yetu. Tumekwisha kuona hapa ya kwamba Bwana katika huduma yake hapa duniani alikuwa akifukuza mapepo kila siku, hakukukuwa kugeukia bila mapepo iweze kufukuzwa, kwa maana shetani alikuwa amekwisha kushika kila mwanadamu. Hiyo mambo ya kuweza kufanya tu mambo ya utawa ya kuweza kugeukia haina faida, inaomba kuwe ufungulivu ya ndani, kuwekwa uhuru kwa nafsi, ndani ya nafsi, na hiyo iweze kugeuka kuwa mazowezi, iweze kuwa kazi ya Mungu na siyo tu mafundisho ya kugeukia lakini mazowezi ya kugeukia haleluya, na sio tu ufungulivu kama vile inavyoandikwa, au kwa sababu inaandikwa tu, lakini iweze kuwa ni kuwekwa huru ambayo unaweza kuishi kuweza kufunguliwa na kuachwa na kutoshwa katika mambo yote. Na sisi ndugu ambao tunayopokea maneno kama haya hapa na hapo, sasa tunakutanana na, na kazi kubwa na hii usimamizi kubwa ya kuweza kuendelesha kazi ya Bwana ili tuweze kujiweka kwa upande wa Mungu, ili aweze kusaidia na kuweze kuja na kusaidia mahali ambapo kunapokuwa hitaji. Tushaka isema mara nyingi tena, kuweza ku... ili Mungu atende hapa duniani, alikuwa na hitaji miguu kwa kutembea alikuwa anahitaji mikono ambayo anaweza kunyoshea watu, anahitaji kinywa ambacho anapashwa kuzungumzia ndani. Mungu anahitaji, anahitaji viungo vilivyo hai ndani ya mwili wake wa Yesu Kristu, ndani ya mwili wa Yesu Kristu ili aweze kuendelesha huduma yake. Na ndiyo maana Bwana alisema kila wakati bila hata kuacha, kila wakati alipokuwa akituma, iwe wale kumi na wawili iwe wale makumi saba au kuhusu kazi ya kutumwa kwa ujumla ndani ya Marko sura 16, kila wakati alikuwa akisema ya kwamba mhubiri Injili, mfukuze mapepo na mponye wagonjwa. Ile ilikuwa siku zote sehemu ya kazi ya kutumwa ambayo Bwana alikuwa akitoa. Mnajua kwamba kuna kwaka mapepo zinazo am zinazoleta ugonjwa zinazofanya watu kuwa vipofu zinavyofanya watu kuwa ma, ma viziwi na vinaacha watu kuwa mabubu, lakini Bwana kwa kifukuza mapepo na hapo watu wanazungumza, wanaona na wanaweza kusikiliza pia au kusikia. Kuna andiko ambayo iniweza kunigusa hapa sasa hivi ndani ya Luka sura 13 pale kuna mwanamke aliyekuwa na pepo ya ulemavu katika miaka kumi na nane. Tunaweza kusema ndiyo, akose tuna uzuni kwa ajili ya mwanamke huyu. Ni kweli haiko katika afya njema, lakini hapa ilikuwa ikisemeka kuhusu roho chafu ya, ya, ya udhaifu au ya ulemavu na hapo sasa tuweze kuitambua sisi wote ndio sema oh ni kweli mwanamke huu hakukuwa kweli katika afya njema lakini kama unasoma hapa katika Luka sura 13 mstari wa 11 nasemeka natazama palikuwa mwanamke mmoja mwenye pepo mchafu ya uzaifu miaka 18 naye akainama sana hakuweza kujinyanyua hata kidogo tuweza kusoma habari hiyo yote kama muna Biblia mbele yenu au nyumbani kwenu, na Bwana alimhurumia na akatoa kumaelezo hapa kwenye musari wa kumi na sita. musari wa kumi na sita, Luka sura kumi na tatu na mwanamke huyu aliye binti ya Abrahamu aliyefungwa na shetani miaka hii kumi na minane haikupasa afunguliwe kwa kifungo hiki siku ya Sabato. Amina, ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni roho au pepo ya udhaifu au ya, ya ulemavu, lakini yeye alikuwa ni msichana wa wa Abrahamu, lakini shetani ndiye alikuwa amemfunga katika miaka miaka kumi na nane na Bwana anasema mwanamke huyu aliye binti Abrahamu, aliyefungwa na shetani miaka hii kumi na minane haikupasa afunguliwe kwa kifungo hiki siku ya Sabato? Pale pale wakaanza kumuuzi haki kwa sababu alikuwa ameponya mwanamke hule. Akose, tusome msari wa kumi na mbili na kumi na tatu. Msari wa kumi na mbili. Na wakati Yesu alipomona, akamwita akamwambia, e hey, mwanamke umefunguliwa kwa udhaifu wako ni neno gani ajabu hapa e, mwanamke umefunguliwa toka udhaifu wako. Vizuri. Sasa wewe, udhaifu wako uko wapi na udhaifu wangu uko wapi? Uko wangu uko wapi? Unachechemea wapi ni mimi nachechemea wapi? Unafungwa wapi na mimi nafungwa wapi? Leo Bwana anakwambia e, mwanamume, mwanamke, iwe mtu yoyote leo leo umefunguliwa na kupona kutoka udhaifu wako okay, then... na hiyo ndiyo Bwana anatuambia leo. Leo anatuambia kwa namna kila mtu binafsi, nasi tunahitaji sasa kuamini. Amina, tunahitaji kuiamini, kuamini. Hey, mwanamke umefunguliwa kwa udhaifu wako. Akaweka akaweka mikono yake juu, mara moja akanyoka, akakwenda akatukuza Mungu au kakwenda zake. Na hapo hapo watu wakakasirika, na Bwana akawambia yote ambayo ingepashwa kufuata katika sehemu ya pili ya mstari kumi na tano inasemeka, akawambia, mstari kumi na tano ninyi wadanganyifu, kila mmoja wenu siku ya sabato hafungui ngombe yake au punda yake toka pahali pake pa kumpeleka kukunywisha, lakini wao wafarisayo walikuwa pale wakishughulikia tu na punda zao na mang'ombe zao, lakini walikuwa hawahusiki na watu, kwa sababu walikuwa hawajui ni mapenzi ya Mungu ilikuwa ni nini ni? Yote nilikuwa pale wakipasha kufanya, lakini pia yale ambayo pasha kufanya hata siku ya sabato, walikuwa wakijua yale ambayo kufanya siku ya sabato, hata pia kwa punda zao, lakini walikuwa hawajui ni kitu gani ambacho Mungu alikuwa ametayarisha kwa ajili ya wanadamu, wakakasirika. Lakini sasa kulingana na neno la kuanzisha aliweza kukutanana na kazi hiyo, nasi tunapasha kukubalishwa na hiyo, sisi si wenyewe au tuweze kukubali sisi wenyewe, tusiweze kushidanganya, lakini tuweze kushipima na kusema, Bwana, ni mahali gani ndani ya maisha yangu mahali gani ambapo shetani anaweza kuweka mamlaka yake juu yangu, ili tuweze kufunguliwa. Kwa maana mwanamke huyo alifanya mazoezi ya hiyo the... yanayonigusa hapa ni kwa sababu Mokozi Sankt, the... alisema the Frau, a... ya kwamba binti au mwanamke huyu mwanamke huyu ni binti ya Abrahamu. Amina, hiyo inamaanisha ya kwamba alikuwa amekwisha kushangaliwa na Mungu kama vile Abrahamu na kwamba alikuwa amekwisha kutayarishwa ili aweze kupata sehemu katika ahadi. Amina. Ni kweli miaka kumi na nane ilikuwa mingi sana, lakini hiyo miaka kumi na nane ikasimama wakati na saha ambayo alipokutanana na Bwana Yesu na hiyo kitu hakikuendelea tena. Hakuna hata siku moja ya zaidi ya hiyo hiyo. Miaka 18 ilikuwa imemalizika siku na saa na saa hiyo hiyo, muda huo huo huo muda alipokutana na Yesu. Na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu, kitu kinapaswa kusimama wakati mtu anapokutanana na, na Bwana na hiyo ndiyo tunatarachia sote, ni kwamba tuweze kufikia Bwana. Na kama tunaweza kufanya kama vile hao wanaume wanne walipoweza kufungua mabati juu ya nyumba, iliweza kushusha rafiki yao kubaka kwa Bwana, ili aweze kutamka tu neno, na mtu huyo akasaidiwa. Ndani ya Luka sura 18, na 19 pia tunapata hiyo maelezo ya watu hawa wawili ambayo Bwana aliyosaidia kwenye sura 18, Luka mstari wa 14 inasema: Yesu akasimama akaamuru wamulete mbele yake, naye alipokuja karibu Yesu akamuuliza musura makumi ine na moja akisema unataka nikufanyie nini? Akasema, Bwana, nipate kuona. Naye Yesu akamwambia upate kuona, imani yako imekuponyesha. makumi ine na tatu, mara moja alipata kuona, akamfuata akitukuza Mungu watu wote walipoona wakasifu Mungu pia. Amina, mtu alishika hiyo bahati au heri ambayo Mungu alikuwa amempatia. Mnajua kwamba Bwana angeliweza kupita pale, nasi tunapashwa kushika hiyo heri ndani ya makusanyiko, kwa maana Mungu hajifurahishe tu kuweza kutupatia tu zawadi, lakini Mungu anashika neno lake, anatunyoshea mkono, anatuokoa, anataka atuokoe, na anataka atuponyeshe, anataka ili atuweke huru, anataka afanye tena yale aliyofanya wakati wa zamani, wakati wote tunapoweza kukutana naye, wakati tunapokusanyika katika jina lake, na wakati tunaposikia neno lake katika imani na tunapoweza Tumainia ya kwamba ataweza kutupatia na kuitimiza ndani yetu. Yesu akasikia kilio. Yeye ni yule yule leo, naye anapashwa kusikia kilio cha nafsi yako na cha nafsi yangu. Mungu hakukufa, Mungu haiko kiziwi, lakini yeye iko hai na anasema, mimi niliyeumba kinywa, nami sitaweza kuzungumuza au sitaweza kusikia sauti. Mungu anasikia, Mungu anataka asikie, Mungu anataka ajibu, na sio tu kwa maneno tu, lakini aneno ndani ya neno muna ahadi, naye anajibu sasa kwa matendo. Hashiruli yake tu maswali au maneno, lakini anajibu na kutoa jibu. Yesu akasimama akamuru wamulete mbele yake naye alipokuja karibu, Yesu akamwambia akisema, unataka nikufanyie nini? Hasa leo tunaweza kuuliza, leo kama tunaweza kuulizwa swali ya hiyo, leo tunaweza kusema nini? hitaji yetu inaweza kuwa ya namna gani? unaweza kuambia nini Bwana leo? unataka uweze kumwambia nini leo? Tumekusanyika leo hapa kwa ajili ya maombi, na ombi inamaanisha ni kuzungumzia Mungu au kuzungumza na Mungu. Kuhubiri inamaanisha kwamba Mungu anatuzungumzia, na maombi sasa inamaanisha kwamba sisi tunazungumza na Mungu. Unataka nikufanyizie nini? Unataka nini kwangu? Alikuwa akijua kwamba mtu huyo alikuwa katika hali mbaya, lakini yeye alikuwa akitaka amsikie kutoka kinywa chake. Yale tunayoamini kwa moyo wetu tunapashwa kuikiri kwa kinywa chetu, na hapo sasa tutaipewa mstari wa makumi ine na moja. Akasema, nataka ni nataka bwana, nataka nipate kuona. Amina. Na hapo sasa hakuwa mazungumzo mengi. Hakuna maongezi mengi, lakini ilikuwa ni kupata kuona. Ni kitu gani kisho ndani ya maisha yako? Ni kitu gani ambacho hakidhi vizuri na maisha yako? mstari wa makumi ine na mbili, Yesu akamwambia upate kuona na aliamini yote, yakafanyika na Yesu. Yesu Kristo ni yule yule jana, leo na hata milele na milele. Oh, nawambia leo, kama tunaweza kuamini, nasi tunaweza kuona utukufu wa Mungu. Kwa sababu gani nasi hatuwezi kuanza kuamini kutoka kilindi cha moyo, kama vile Biblia inasema ya kwamba Bwana iko katikati yetu kulingana na neno lake au ahadi yake. Sasa kwa sababu gani iko katikati yetu? Ili aweze kutazama namna gani tunashusha mioyo mm, au mikono au juu tunaonyesha uso yetu, lakini au, au iko hapa, ili aweze kuonyesha kupitia imani na kushuhudia neno ambayo tumekwisha kusikia, ili tuweze kugeuka kuwa washuhuda walio hai wa yale ambayo anayofanya katika siku hizi na kufanya mapenzi yake. Bwana alitamka maneno haya kwamba upate kuona na akasema ya kwamba imani yako imekuponya, amina. Na hapo hapo akapata kuona na akafuata Bwana. Wakati Bwana anapotusaidia, na hapo tunamfuata. Kila mtu ambaye aliyeweza kutanana na Bwana anajua, anajua ni kitu gani ambacho Bwana aliyemfanyizia na hapo sasa anaanza kufuata Bwana, anatembea pamoja na Bwana, anamfuata nasema kwenye mstari makumi ine na tatu, makumi ine na tatu: mara moja alipata kuona akamfuata akitukuza Mungu. Mtu ambaye Mungu anashtukuza ndani yake hawezi tena kuzuizwa, atatukuzwa, atatukuza mweza yote. Na, na, na taifa lililokuwa pale walioweza wali kuishi mambo hayo nao wakaweza kushukuru Bwana. Na jioni hii sasa, kama Bwana anaweza kufanya kitu fulani ndani ya maisha ya mtu fulani katikati yetu, na sio tu yule mtu anayehusika, lakini sisi sote tutaweza kujiunga na mtu huyo, na tunapashwa kungoja ili Mungu aweze kutimiza mambo fulani, na pia yale yanayohusu pia kurudishiwa ya ujao, tunakose mashaka ya kuweza kutumainia Bwana kwa ujao. Na Bwana anakuwa katika kasirani kidogo kwa sababu yetu, kwa sababu hatumutumaini yake hatu kwa ujao. Akose niweza kuzungumza mimi mwenyewe au kuhusu mimi, kwa sababu akose niweza kuwa tofauti na ninyi lakini hapa katika Luka sura 19 tunapata habari ya zamani ya Zakayo. Nani ambaye hakuweza kusikia hiyo? Kila mtu anaijua tangu utoto wake, na yale anayotugusa hapa ni kwamba Bwana aliona mtu, akamwita, akasema: shuka upesi kwa maana inaomba leo nikae katika nyumba yako. Na sio tu kwamba nataka in, lakini inaomba inapashwa, napashwa, na sio tu nataka, lakini leo napashwa, ilikuwa ni shurti hapa na leo. Leo sasa, nawe ni siku yako. Leo Zakayo za ni siku yao yako, leo. Leo ni siku yako, ni siku ya saha yako. Sitaki leo nikuweza kubaki hapa, lakini leo, leo, leo napashwa kuwa kwako, napashwa kuwa kwako leo napasha kukaa kwako. Inasema o kwenye mstari wa sita akashuka upesi akampokea kwa furaha. Amina. Kwenye mstari wa saba watu wote walipoona wote walinungunika, wote walinungunika, wali, wali wali wakasema ameingia kwa mtu mwenye zambi. W, mambo haijabadilika leo sana, lakini si kwa Mungu au. Pia mambo akugeuka ha, kwa watu na hata kwa Mungu. Bwana anakujaka na anaingia mahali anapata anataka kuingia, anaita wale ambao napasha kuita wavulana wasichana, wote wa Abrahamu, wale wote waliotayarishwa ili waweze kuona utukufu wa Mungu, anawaita na wale wanasikia mwito wake na kumufata, na kumfuata. Na wengine wote wanakuwa na hukumu zao ndani ya mioyo yao yawo, na wanasema kama vile anasemeka hapa, na wale wote waliomwona ni kweli, wote wakuweza kumwona, lakini inasema kwamba wale wote waliomwona wakanungunika kwa sauti kubwa wengine wengi wanaweza kuifanya kwa sauti kidogo au kwa chini chini, in lakini hapa in, inasemeka kwamba wakanungunika kwa sauti kubwa, wakasema oh, ameingia kwa mwenye zambi. Hakuna mtu aliyekuwa katika afya njema, hakuna mtu aliye kat katika afya njema anayehitaji mnganga, lakini ana wa, wa, lakini walio wagonjwa waliowagonjwa walioregea walio waliochoka wale ndiyo walikuwa kijia mutano saba wakati walipomona, wakanungunika kwa sauti kubwa, wakasema kwamba amengia kwa mwenye zambi. Wanamuhukumu wale walioweza kuingia pale wakisema kumonya, lakini anataka yeye aingie mahali kwenye anataka kuleta wokovu mahali kwenye anataka leta ufungulivu mahali kwenye anataka kutoa mizigo mahali kwenye anataka leta salama, ni hapa pale, ndio anataka kuweza kuingia leo. Tena joni hii tena saha yako na saha yangu inaweza kuwa imegonga leo, ninataka niweze kuingia nyumbani kwako. Mara nyingi Mungu anakuwa na njia zizo ngeni pamoja na sisi na mara nyingi tunapashwa ku akwezi tunapashwa kushuka mahali fulani, lakini tunapashwa kuacha Bwana aweze kuingia katika nyumba yetu, ndani ya maisha yetu, na wakati anapoingia kuna kitu fulani kinachofanyika. Amina na mnajua, ndiyo maelezo kwenye musara wa tisa, musara wa tisa. Luka kumi na tisa. Yesu akamwambia leo wokovu umeingia nyumbani hii, au umeingia nyumba hii, kwani yeye, yeye ni mwana wa abrahamu vile vile. Amina, haleluya. Tazama hiyo kitu sasa. Mwanamke alikuwa ni musana wa abrahamu, mwanaume naye akawa mwana wa abrahamu, na wote walikuwa wavulana wa, wa shana wa Mungu na Bwana alikuja ili aweze kuita wale ambao aliojua tangu zamani alioweza kuona kama vile Abrahamu na walioweza kuamini kwa uaminifu yale yote aliyokuwa amesema, na walio tayari, ili waweze kwenda bila hata kutambua mahali wanapokwenda. Naamini ya kwamba Bwana alimwambia Abrahamu been... ni ya kwamba wende mahali nitakuwapo kuonyesha, Mwanzo 22 mstari wa pili. Zabii ulikuwa pale, lakini alikuwa akienda huku na alikuwa akienda pale, na alikuwa akienda alisafiri katika siku tatu, lakini alikuwa hajue mahali gani alipokacha kwenda, lakini hiyo mwongozo ilipaswa kuwa ya kweli, hata kama hatuoni hapo hapo mahali tunapokwenda au lengo ya mwisho mbele ya mbele yetu, lakini mwongozo hiyo inapaswa kuwa ya kweli. Na wakati tunapokutanana na Yesu, na hapo sasa tunaongozwa kwa namna ya kiungu, na hapo sasa uongozi inakuwa ya kweli kwa maana ni umungozi, wa Mungu, wa Mungu au uongozi wa Mungu ndiyo kitu hicho. Katika mstari wa tisa ni hii ya kwamba leo ukovu umeingia nyumba, nyumba hii, kwani yeye ni mwana wa Abrahamu. Vile vile mstari wa kumi maana mwana wa mtu alikuja kutafuta na kuokoa yule aliyepotea. Tunapasha kuwa waziwazi, wavulana wa Mungu na wachana wa Mungu wote nao waliweza kuingia katika mshimo ya ndani ya chini sana katika uanguko ya zamani, lakini ukombozi ambao Mungu aliotupatia kupitia Kristo inahusu sasa ya kwamba aliweza kutuhurumia na akatukubali, na katika hiyo ndimo mna neema ambayo sote tunaweza kusoma ndani ya Waefeso kwenye sura mbili. Ni kwa neema ndiyo mliweza kuokolewa au mmeokolewa kwa neema damu imu ilimwangika ili makosa yetu iweza kusamehewa, na kuto, na kutoshwa. Lakini wokovu ni neema safi ya Mungu inasemeka hapa kwenye mstari wa tano wa Efeso sura mbili, mukikwisha kufuka pamoja na Kristu mumeokolewa kwa neema. Neema ni nini? Ndiyo Mungu anatugeukia bila sisi tukuweza kustahili au kuwa tunastahili. Hiyo, Abrahamu alikuwa nani huko ungambo ya pili ya mto Efrati? Alikuwa akitumikia miungu pamoja na taifa lake, lakini hapo hapo Mungu akamfanyia neema. Musa alikuwa nani? Ambaye Bwana alikuwa ameambia ninafanyia neema yule, naye mfanyia neema mtu ambaye aliyekuwa ndani ya sheria na ambaye aliyekuwa akisikia naye ugumu wa wa sheria, na hapo hapo akaambiwa kwamba namfanyia rehema yule namfanyia rehema na namfanyizia neema yule ambaye namfanyizia neema. Ni kwa neema ndimo mumeokolewa, mumeokolewa kwa neema. Amina, neema si kitu ambacho unastahili, hatustahili kwa ajili ya hiyo. Lakini asemea kwenye mstari wa nane wa Efeso 2, kwa maana mumeokolewa kwa neema kwa njia ya imani wala neno hili halitoki halikutoka kwenu, alitoka ndani yenu wenyewe, ni zawadi ya Mungu. Er, kweli naweza kusemekwa namna iliyo tofauti na hiyo. Nani anaweza kujisifu kwa sababu aliweza kuokolewa? Na yule anayetaka kujisifu aweze kujisifu kwa ajili ya Bwana, na ajisifu kwa ajili ya neema ambayo aliweza kupewa. Amina alipotupatia ukombozi ndani ya Kristo, Mungu aliweza kutupatia pia ukovu kama vile kipaji cha neema. Kipaji cha neema cha Mungu wetu. Imani iliamsha hiyo mambo, kama vile Abrahamu alivyofuata Mungu. Kila mtu aliyetoka katika uzao wa kiungu naye anapasha kuamini Mungu na hapo hapo katika hiyo agano ambayo Mungu aliyofanya pamoja nasi hapo Golgota, na hapo hapo ndipo inaanza wakati Bwana wetu aliposema, hii ni damu yangu, damu ya agano langu. Mungu aliweka, Mungu aliweka agano, alipasua barua ya kutustaki ambayo ilikuwa imekwisha kuandikwa ikiwa chini ya agano la zamani na ambayo iliyokuwa ikipingana na sisi akatusamehe akatufanyia rehema. Waefeso mbili mstari wa nane. Kwa neema mmeokolewa, kwa maana mmeokolewa kwa neema, na kwa njia ya imani hiyo ni kipaji cha Mungu na hiyo ni kwa neema na kwa ajili ya hiyo tunataka tuweze kushukuru Bwana wetu siku zote milele na milele. Inasema hapa kwenye mstari wa tisa wa Efeso mbili, si kwa matendo, asiwe mtu atakayeweza kushisifu kuchisifu. Maana sisi ni kazi yake, tuliumbwa katika Kristo Yesu ili tutende matendo mema, Mungu aliyotengeneza mbele ili tutembee ndani yake. Pia hata kazi au matendo ambayo tunayoona au tunayosikia, sio sisi ambao tunaweza kuitimiza sisi, lakini Mungu ashakaitimiza mbele kwa na kuitarisha kwa ajili yetu, ili kusiwe mtu anayeweza kusema oh oh, tazama yale ambayo nilifanya. Hapana, haiwezekani. Kama umefanya hivyo, ni basi ni kusema ni Mungu ambaye aliyeweza kuionyesha mbele yako ili uweze kuionyesha tu na kuitimiza na iko hivyo hivyo kwa ajili ya kila mtu, ili kusiwa mtu anaweza kujisifu. Kumalize na shahidi hii ya ajabu ambayo tuweza kusomewa mbele, Waefeso 2 mstari wa 4: lakini Mungu akiwa mwenye rehema nyingi kwa mapendo yake makubwa aliyotupenda sisi. Mstari wa 5: hata wakati tulipokuwa wafu kwa sababu ya makosa yetu, alitupatiza uzima pamoja na Kristo, mumeokolewa kwa neema. Amina, tunaweza leo kusifu neema hiyo ya Mungu kama iliweza kweli kweli kuonekana na kufunuliwa kweli ndani yetu, na hakuna mtu ambaye anayeweza kunyamaza, lakini kama vile tulivyosoma pia ndani ya Luka 18 watu ambao Bwana aliyoweza kujitukuza kwao, watu hao waliweza kumsifu na wengine wote nao wakaungana kwa sifa hiyo, kwa wale ambao Mungu aliyokuwa amejitukuza ndani. Haleluya, leo tunataka tuweze kufanya hivyo, kama Bwana alifanya mambo makubwa ndani yako, mumsifu, nasi tutaweza kusifu Bwana pamoja na wengine na hapo sasa tutaweza kusifu Bwana kama vile anavyostahili. Bwana aweze kusifiwa na kutukuzwa, amina. Fanya neema Bwana, ili kila mtu wetu aweze kujisikia yeye mwenyewe kuwa amehusika na kuonywa, na aweze kujiona na kujikuta kwa nafasi ya mwanamke ule na mwanaume ule, na ili tuweze kukuona, tuweze kukusikiliza tu, tuweze kukuishi na kuona yale unayo na uwezo ya kuweza kutenda, ukovu wako, neema yako na yote iliyo sehemu ya hiyo. Bwana mpendwa, tusiwe tu watu wa, wa kutazama tu yale yaliyofanya kwa ajili ya wengine, lakini nasi pia tuweze kushuhudia kwa shukurani ya kwamba ulifanya mambo makubwa ndani yetu. Bwana mpendwa, ndani yetu upendo wa kwanza umekauka. Tazama, mambo haiko tena ya mzazuri kama vile ilivyokuwa mbele, na haituguse tena kama vile mbele. Bwana tunakuomba, ili uweze kuwasha tena moto, uweze kutupatia tena hiyo upendo wa kwanza Utupatie silaha zilizo za lazima. O Bwana mpendwa, tunakushukuru kwa ajili ya jioni hii. Tunakuomba uwe na njia yako pamoja na sisi kwa neema, katika jina la Yesu Kristo. Amina, amina.