Und dank, za Gott, auch für diese sifa na shukurani zetu kwa Bwana wetu kwa ajili ya saa hii ya neema ambayo tunaweza kusanyika leo mbele ya uso wake na mbele tuweze kuomba pamoja. Ningetaka niweze kusoma neno moja tunalopata katika Waefeso sura 4 kwanza kwa mstari wa kwanza na kwa ajili ya hiyo ningeweza kuwasii tusimame. Waefeso sura ine, kwanza kwa musara wa kwanza: kwa hivi basi, mimi mfungwa katika Bwana ninawasii ninyi nini mutembee kama inavyostahili mwito mulioitwa. Musara wa pili: kwa unyenyekevu wote na upole, kwa uvumilivu mukichukuliana katika upendo. Musara wa tatu. Mukiangalia sana kuchunga umoja wa roho katika kifungo cha salama. Mstari wa ine. Mwili ni mmoja na roho mmoja kama vile vile mulivyoitwa katika tumaini moja la mwito wenu. Mstari wa tano. Bwana mmoja, imani moja, ubatizo moja. Mungu moja naye ni Baba ya wote, aliye juu ya yote na katika yote na ndani ya yote. Tuombe. Baba wa mbinguni, tunakushukuru kwa ajili ya neema yako na uaminifu wako, o Mungu. Asante Bwana, kwa sababu kupitia neno lako ulituita na ulituonyesha namna gani tunaweza kukaribia Bwana wangu. Acha basi tuweze kukaribia Mungu uliye mbinguni. Nisaidie Bwana, utusaidie si sote, o Mungu ili tuweze kukukaribia ndani ya umoja wa roho Bwana Yesu Kristo, unajua kwamba tunakuangalia tuna wewe, tunakutamani wewe zaidi, na yale uliyotayarisha kwa ajili yetu. Tayarisha moyo wangu, tayarisha mioyo yetu si sote kwa ajili ya saa hii, ili tuweze kupokea neno lako o Bwana, ili jina lako liweze kutukuzwa na kusifiwa. Bwana tunakuomba pia uweze kubariki taifa lako duniani nzima, mahali pote, katika nchi zote ambao uliweza kuwaita. O oh, Mungu unajua kila mmoja wao kupitia jina zao uliwaita pia. Bwana fanya neema, ituweze kusifu ituweze kusifu kuabudu, na kuweza kuweka jina lako juu. Tubariki jioni hii. O oh, Mungu utuzungumuzie. O oh, Bwana unizungumuzie. O oh, Bwana nau Unipatie nguvu ya kuweza kukubali yote unayotaka kusema Bwana. O Mungu kwa ajili ya sifa na utukufu wa jina lako. Amina. Tunakaa. Sifa na shukrani ziko kwa Bwana wetu, kwa ajili ya heri ambayo tunaweza kuwa tena hapa. Ndani ya mioyo yetu tunahitaji ya kuweza kutumikia Mungu, kubaki mwaminifu kwake kwa maana yeye ni mwaminifu kwetu, na tunataka ili tuweze kuwa kwa upande wake wakati wote inawezekana, na, kwa ajili ya hiyo aweze kutupatia mimi na si sote neema, si sote tuna kazi ya Mungu kwenye moyo wetu niliweza kusikia pia akisemeka kuhusu makusanyiko ma iliyobarikiwa iliyofanyika hapa sana sana. Mahubiri nayo kuwa na kichwa maneno ya kwamba hali ya kanisa. Naniweza kuuliza swali au ningetaka niweze kuuliza swali hiyo moja kwa kila mtu sisi wenyewe. Tuliweza kushifunza nini kutoka mambo hayo yote? Tuliweza kujiacha kusolewa wapi? Ili tuweze kuwekwa katika njia iliyo nyororo. Mahubiri kama hayo yaliweza kutuletea nini? Mahubiri hayo ni ya leo leo kabisa. Iko ya leo leo kama vile ilivyokuwa katika miaka iliyo 20 iliyopita. Na hivyo hivyo pia neno la Mungu nalo liko la leo leo kama vile miaka elfu mbili iliyopita hata elfu nne iliyopita. Na hapo sasa tunajiuliza swali. Ni kitu gani Mungu aliyeweza kutimiza? Ni kitu gani kilichobaki? Kwa yale iliyo ya kiungu, iliyo ya, ya umilele. Kwa yale inayotoka kwake. Kwa yale inayoongoza kwake na inayodumu milele na milele. Na hapo tunapashwa, naamini na nawaza, ya kwamba ndugu yetu wa kutoka DDR so hören, au huko R DDR anaweza kuelewa hiyo pia, kwa, kwa nia njema au kwa namna njema, hataki kuweza kuwa shirika la utawa, lakini tunataka ili Mungu aweze kupata yale yanayompendeza na kama inaomba kukosoa hapo. Sasa neno la Mungu linasema kwamba hukumu inaanza katika nyumba ya Mungu kulingana na Petro, Petro wa kwanza sura ine mstari wa 17, na Petro sura ine mstari wa 17, na kama tunataka tuwe nyumba ya Mungu, na hapo sasa kanisa la Mungu. Kanisa siyo chumba au vibambazi ine au viti, kanisa ni kiungo kilicho hai na mwili wa Bwana Kama neno la Mungu linasema ya kwamba hukumu inaanza ndani ya nyumba ya Mungu. Na hivyo sasa, mimi na wewe, ndani yetu tunapashwa sasa kusema nini kuhusu mambo hayo? Na hapo tunapashwa kukubaliana na hiyo kwa ndani na kusema Bwana, yale unayotaka kukosoa au kuhukumu ndani mwangu, unapashwa kuhukumu yale unayotaka kukosoa basi uikosowe, tunataka ili tuweze kukutumikia. Amina. Ndani napowazia kuhusu kichwa maneno inayohusu meza ya Bwana, niliweza kupata hiyo inayolingana na hiyo katika agano jipya na na agano, agano la kale, nilikuwa bado kuyaona mpaka leo. Paulo anaandika Wakorinto wa kwanza sura kumi akose ningeweza kusoma maneno hayo. Imeandikwa Wakorinto wa kwanza sura kumi, mstari wa ishirini. Sivyo? Wakorinto wa kwanza sura kumi mstari wa ishirini na ishirini na moja. Sivyo. Lakini vitu mataifa wanavyotoa wanavitolea mashetani, wala si Mungu, nami sipendi ninyi mushirikiane pamoja na mapepo au mashetani. Hamuwezi kunywa kikombe cha Bwana na kikombe cha mashetani hamuwezi kushirikiana katika meza ya Bwana na katika meza ya mashetani au mapepo 22 au tunatafu, tuna, tunatia Bwana wivu sisi, ni, ni, sisi, ngu, sisi tuko nguvu kuliko yeye. Andiko linalofanana na hiyo iko katika Walawi sura 17 mstari wa 3 wakati wa Israeli wangeliweza kuchinja wanyama katika katika kambi au nje ya kambi, wakati walipokuwa wakitoa madhabihu zao, na Bwana Mungu anasema ya kwamba si kwangu ndiyo mliweza kuitolea, mlizitoa kwa mashetani au mapepo. Na hiyo iliweza kunigusa sana kwenye moyo. Unaweza kufanya mambo ambayo Mungu aliyoagiza ambayo Mungu anashurutisha lakini kama hauyafanyi kama vile alivyoagiza, na, na kama hauwezi kuifanya mahali alipoweza kuyaagiza na kuipangilia, na hapo sasa, babu, haiwezi kufanyika kwa ajili yake. Ni hivyo naye wasomea ndani ya Walawi sura kumi na saba, ndiyo munaweza kusoma kwanza kwa, kwa mstari wa tatu lakini mimi nataka kuweza kusoma kwanza kwa mstari wa tano walau kumi na saba mstari wa tano ili wana wa Israeli walete zabihu zao wanazotoa shambani walizileta kwa Bwana kwa mlango wa hema ya kusanyiko kwa kuhani na kuzitoa kuwa sadaka za salama kwa Bwana. Mstari wa sita na kuhani atanyunyiza damu yake juu ya mazabau ya Bwana kwa mlango wa hema ya kusanyiko, na kwa kuteketeza mafuta yake kuwa harufu ya kupendeza Bwana. Wa saba, wala awatatoa tena zabihu zao kwa mbuzi dume ambao wana wanaofuata ili wafanye washerati wao washerati nao. Hii itakuwa amri ya milele kwao katika kizazi, katika vizazi vyote au katika vizazi vyao vyote. Napaswa kukubali ya kwamba katika uhakika wote nilikuwa nilikuwa na mashaka kuweza kukubali maneno haya kwamba watoto wa Israeli waliweza kuingia katika washerati kwa maana au kuabudu sanamu. Kwa maana Israeli hawawezi kufuata Mungu, hawezi kufuata Mungu na mashetani, lakini Israeli kwa kiamini Mungu moja, lakini mahali pote inazungumzwa kuhusu kuabudu sanamu Isra, I, Efraimu na Israeli walikuwa wakitenda mambo hayo huko na huku hapa <tuh> ikisemeka tena maneno yao sema kwa kwamba kuabudu <tuhi> ma sanamu kuabudu masanamu na hapa na huku na hapa tunaona ya kwamba hiyo zabihu moja ambayo imesha kutolewa kwa Mungu yaliweza kutolewa kwa mashetani, lakini ilitolewa kwa imani ya kwamba ilikuwa ikitolewa kwa Mungu na makusanyiko ya kiungu. Hiyo ikageuka kuwa kuabudu sanamu, na mambo yote iligeuka kuwa chini ya laana, na adui alikuwa amekuwa na mkono wake katikati ya taifa la Mungu. Na kama tunaweza kutoa funzo kutoka maneno haya na hapo sasa, ni kwamba yote ambayo tunayofanya inaweza kufanyika kwa ajili ya Mungu kama tunaweza kuifanya kulingana na maagizo alizotoa, na ingine yote haina hata thamani moja mbele ya Mungu au mbele ya macho yake, na haifanyiki pia kwa ajili yake, lakini inafanyika katika kutokuamini, katika kutotii na yote inayopanda na, oh, kwenda na hiyo. Na hapo tunaweza kwenda mpaka kwa Kaini ambaye naye aliweza kutowa zabihu, alikuwa akiwaza ya kwamba aki, anaitolea kwa Mungu, lakini Mungu hakuweza kuikubali. Na hapa Bwana anatupatia sasa neema ili tuweze kusikia neno lake katika siku hizi, na kuweza kulisikiliza na kuweza kumulisikiliza tena, au kusikia neno lake tena zaidi. Na si wazi ya kwamba kuna mahali ambapo hapa duniani, mahali ambapo neno la Mungu linaweza kuletewa likiwa na wingi kama huu, kama ilivyo hapa, tuweza pia kubi tuliweza kutafsiri pia mahubiri ya ndugu Branamu ya miaka makumi sita, ndiyo tuliweza kuzitafsiri, na tuliweza kuzisikiliza akose hata mara mbili hapa. Wengi katikati yetu hata waliweza kuzisikiliza hata mara pili. Tuliweza kusikia maandiko matakatifu, tuliweza kuchunguza hata neno la Mungu, lakini japokuwa yote tunaweza kukushuliza tunaweza kujiuliza swali tukiwa na mkono kwenye moyo, tunaweza kuuliza swali kujua kwamba ni kitu gani kilichobaki ndani yetu na kitu gani Mungu aliweza kutimiza kwa ajili ya kila moja wetu n mi mi miye yangu iko wapi? Au ni mahali gani aliweza kusulubishwa? Au ni mahali gani maisha yangu mi mwenyewe iliweza kuwa na mwisho wake ili Kristo aweze kuishi na sasa ndugu Schmidt alitusomea neno la Waefeso sura ine na inasemeka, kwa musara wa kwanza, kwa hivi basi mimi mfungwa katika Bwana ninawasi ninyi mutembee kama inavyo stahili mwito mulioitwa. Msara wa pili, kwa unyenyekevu wote na upole kwa uvumilivu mukichukuliana katika upendo. Iko namna gani kuhusu andiko kama hii? Kama shahiri hii inaweza tu ikiandikwa tu kwenye makaratasi na kama haiwezi kuonekana ndani ya maisha yetu, na hapo sasa haina faida. Siku zopita niweza kuiwazia, nilifika kwa kuamua na kusema ya kwamba mtu aliye wa Mungu atapenda wote ambao waliozaliwa na Mungu, na hiyo ndiyo maandiko matakatifu yanasema, na hivyo ndivyo yanapasha kuwa na kama haiko hivyo, ni kusema kuna kitu amba, kuna kitu ambacho hakiendeki wakati Bwana aliposema ya kwamba nitaweka uadui, uadui haukukua katikati ya mbegu ya kiungu na mbegu ya ki, ya, ya shetani sabani, uadui haikuwa katikati ya mbegu ya kiungu na mbegu ya kiungu, lakini uadui ilikuwa katikati ya hizo mbegu mbili tofauti, na hiyo inakuwa pasho kuwa hiyo, na hiyo inakuwa kuwa, maandiko matakatifu yanatuambia hiyo yote, ndio ya Mungu inaongoza na inarudisha kwa Mungu inatuambatanisha na Mungu. Na ingine naweza kusoma, kama tunaweza kuendelea na kusoma hapa, inasemeka kwenye musari wa tatu, mukiangalia sana kuchunga umoja wa roho katika kifungo cha salama. Tunatambua ya kwamba tulipata salama pamoja na Mungu kupitia bwana wetu Yesu Kristo. Na sasa kama salama hiyo ya Mungu imegeuka kuwa uhakika ndani yetu, sasa bale sasa, nasi tunakuwa watoto wa salama Amina. Niweza kusoma andiko moja juu ya maneno haya hapa sasa hivi. Andiko, mahali ambapo Paulo anazungumza pia kuhusu watu ambao walioweza kumfuata au walioweza kutembea kwenye njia y pamoja na hapo hapo wakatengana. Inasemeka pia ya kwamba Mungu alituitia salama, Wakorintho wa kwanza sura 7 mstari 15, kama sehemu ya wasioamini wa wanaweza kutengana sasa itengane au watengane, na katika hali hiyo wa ndugu au dada wakati mutu asiyeamini anaweza kutengana. Ndugu na dada kama hao hafungwe. Sasa Mungu hakutuita kwa, kwa, Mungu alituitia salama. Wakote wa kwanza sura saba msura kumi na tano. Na mahali ambapo Mungu yuko usalama ya Mungu inapasha kuwa pale, na kama inaweza kufika ya kwamba hatupashi kusonga mbele au kutembea pamoja na hapo sasa tunapashwa kusonga mbele tukitengana hata katika salama pamoja na Mungu, na tunapashwa kuchunga hiyo salama ndani ya mioyo yetu, salama hiyo ambayo inayovuka akili yote ya mwanadamu. Akili itaweza kuleta maoni yake, itajua na itakuwa na mambo mengi ya kusema. Lakini salama ya Mungu wakati sasa inatawala mioyo yetu na mawazo yetu na roho yetu. Na hapo sasa baraka itaweza kumiminwa juu ya, ya, ya moyo huo, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo yote. Ambayo Bwana aliyotupatia inapaswa kujifunua, inapaswa kuonekana, haiwezi kuwa tofauti na hiyo, na hasa kama tunaweza kujiweka chini ya hukumu ya Mungu. Sikuweza kujizuiza kuweza kuwazia ya kwamba pia sisi waamini tunaweza kose pia kujidanganya na kuweza kufanya makosa sisi kwa sisi. Naweza kuwazia pia andiko ya agano la kale, niweza kuwazia Yona. Yona alikuwa mtu ambaye hakuweza kutii. Na kwa sababu yake upepo au zoruba ikaweza kuanguka juu ya meli yona moja, musara wa ine, na naye alikuwa ameshilalia yake na hiyo ilikuwa haimuhusu na moja waongoza meli wakamuamusha, akasema oh mbona wewe mpasha kuita Mungu wako akose anaweza kusikiliza musara wa sita ya yona moja na hapo yona akaweza kusimama na kaomba na watu wakakusanyika wakaweza ku wakapiga lamuli ili waweza kujua nani aliweza kufanya makosa. Na hapo hapo lamuli hiyo kangukia kwa Yona. Na hapo sasa akanyosha akaweka mikono yake juu, akajiweka chini ya hukumu, akasema mimi ni mtu, mimi ni mwabudu wa Mungu aliye hai. Na kisha wakase, wakasema na kisha akasema yeye mwenyewe akasema ya kwamba munikamate, munikamate, munitupe ndani ya bahari. Ilikuwa imemalizika Alikuwa tayari alikuwa akijua ya kwamba din, hiyo ndiyo ilikuwa njia ambayo nilikuwa nimechagua fe... na sio njia ambayo Mungu alikuwa amenituma ndani. Alikuwa amenituma Ninawi, na tazama mimi niko kwenye njia ikienda Tarso moment, myself... na katika wakati huo ndiyo mambo yote iliweza kubadilika. Niweza kujiuliza swali hili sasa. Sasa, kama nasi leo tunaweza kuwa na uwezo ya kuweza kujua kwa nini zoruba zinaweza kuanguka, au kwa sababu gani upepo inaweza kutufunika, sasa kwa sababu gani adui anaweza kuweka mamlaka yake juu yetu? Naamini amini ya kwamba sisi wote tumepasha kukubali na tumepasha kusema, ili tena hayo yasifanyike. Wangapi waliokuwa katika meli pamoja na Yona? Walikuwa wengi, lakini huko Ninawi kulikuwa mia moja ishirini elfu watu, mia moja na ishirini elfu. Lakini Yona alikuona hiyo ukubwa mbele ya macho yake, lakini yale nataka kusema ni hii: hata mtu anaweza kuwa anashindwa na kuweza kumshika na kumtupa katika bahari, kama yeye ni mwana wa Mungu, Mungu hata katika hukumu ataweza kukumbuka neema yake na hataweza kuacha mtu huyo akizama na kuweza kuangamia, lakini ataweza kuja kumsaidia. Amina, hiyo inatufundisha hiyo ndiyo maandiko matakatifu yanatufundisha. Mungu hawezi kuacha walio wake, hata kama wanafanya mambo ambayo haiko mema mbele ya macho yake waliyo wake, hata namna yote wako na uwezo wa kuweza kumkaribia. Na mnajua ya kwamba Yona aliweza kulilia Bwana katika wakati huo, sura 14 ya Yona 1, kwa maana mambo ilikuwa ikienda vibaya mpaka katika pande ya chini ya bahari. Lakini leo tuko hapa leo tunapasha kujiuliza, namna gani mungu ananiona, ni kitu gani Mungu anataka kufanya. Tuliweza kupokea, maf, kupokea mafundisho ya neno la Mungu kwa kipimo ambayo tungelipashwa si sote kuwa baraka kwa ajili ya wengine. Kweli kuwa baraka kwa ajili ya wengine. Na kama tunaweza kuikamata kwa namna njema, inaweza pia kutufikia kwa kiwango ambayo hatuwezi kuwa tena baraka kwa wengine, na inaweza kutufikia ambayo tunaweza kugeuka kama vile kama vile laana kama vile laana kwa ajili ya wengine, bila hata kutambua ya kwamba tunapasha kugeuka kuwa baraka au ulimwengu ambayo Mungu aliyotuweka ndani, na kwa ajili ya hiyo tunapaswa kuwa wazi na kuweza kuomba Bwana ili aweze kutuangazia kweli, aweze kutuangazia. Na nilikuwa huko Autriche katika hali hiyo yote, niweza kuwa na mazungumzo moja, na huko kulikuwa mtu mmoja aliweza kutamka hali ambayo unaonaka haraka haraka kwa wengine ilikuwa imeandikwa mahali fulani kwenye karatasi, naamini hivyo, ilikuwa imeandikwa ya kwamba kila mtu anayeona kibanzi kwa mtu mwingine, ndani ye mwenyewe ana boriti ndani ya jicho lake. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo, lakini kama tunaweza kuona gisi Mungu anatuona, ni kusema kama anaweza kutuona kupitia Kristo, kisha natuona kupitia Kristo kupitia msamaha kupitia ukombozi kupitia m... neema kupitia wokovu ambayo Mungu aliyotupatia, na hapo sasa nasi hatutaweza kuhukumiana sisi kwa sisi, na hapo sasa tunaweza kujua kwamba neema ya Mungu inatosha, hata pia kwa ajili ya upumbavu ambayo tunaweza kufanya kwa ajili ya watu. Upumbavu inayoweza kutuzuiza kuweza kusonga mbele katika imani pamoja na Mungu, na inayotuzuiza kuweza kusonga mbele sisi, kuo, sisi wenyewe, na inayoweza kutuzuiza kuweza kusaidia wengine. Na wakati Bwana anasema kwamba watoto wa dunia hii wako na akili kuliko wana wa ufalme. Tunaweza kusema, tunaweza kusema amina fulani kwa ajili ya hiyo. Katikati ya wasioamini wa hakuna upumbavu nyingi kama iliyo katikati ya watoto wa Mungu, hakuna kukosa adabu kama hii, hakuna hali kama hiyo katikati ya wasioamini wa ambayo inaweza kulinganishwa katika hali ya uzuni iliyo katikati ya waamini, na hiyo inaonyesha ya kwamba inafanyika kwa sababu adui anajiingiza kwa namna moja au namna nyingine. Mimi ninaamini yale ambayo neno la Mungu linasema ni kusema ya kwamba ufalme wa Mungu siyo, si mambo ya kula na kunywa lakini ni salama na furaha katika Roho Mtakatifu, kulingana na Waroma sura 14 mstari 17. Ningetaka niweze kuishi ufalme wa Mungu pamoja na yote iliyo ndani. Amina. Na naamini ya kwamba tangu wakati wa Yohana Mbatizaji ufalme wa Mungu unapiganiwa na wenye nguvu wanaingia ndani, na wakati wanapoingia ndani wanabaki huko. Kama vile nilivyosema siku ya tatu iliyopita, kama ufalme wa Mungu uko ndani yetu na sasa nasi tuko ndani ya ufalme wa Mungu, kama kweli iko ndani yetu na hapo sasa nasi tuko ndani ya kweli hiyo, inakuwaka ni mazoezi ya ngambo zote pamoja na Mungu na sio njia ya kwenda kwa namna moja au kwa njia moja, lakini siku zote ni ahadi, ni ahadi, ahadi yote ambayo na, ni ahadi, ya ni utimilifu wa ahadi ambayo Mungu aliyotupatia. Basi tunapashwa kujua kwamba ya, ya kwamba katika hali yote tunapashwa kuonekana mbele ya uso wa Mungu na tuweze kutambua na kuweza kuacha yote iliyo ya utoto yote iliyo ya kimutu na ya kidunia, yote inayotoka kwa adui ili Mungu aweze kufika kwa yale ambayo inayompendeza. Paulo anaandika kwa Wagalatia, mulikimbia vema, nani aliye wasimamisha au wazuiza? Sura tano, Wagalatia sura tano mstari wa saba. Sasa tunapashwa sisi sote pamoja kuomba Mungu na kila mtu anapashwa kutafuta na kupata uhusiano umoja pamoja na Mungu na kuweza kuyafanya mazoezi ndani ya neno ambalo tuliosoma hapa ndani ya Waefeso sura ine inasemeka ya kwamba, mstari wa pili kwa unyenyekevu wote na upole, kwa uvumilivu mukichukuliana katika upendo. Mstari wa tatu mukiangalia sana upole kuchunga umoja wa roho katika kifungo cha salama. Salama iko kama vile kifungo au kamba inayotufunga sisi sote, na hasa kama hiyo kamba inakatika na mambo yote inaporomoka, yote inaporomoka. Iko kama vile mganda inayofungwa vizuri, yote inapangwa vizuri, na kama sio hivyo ni kusema mambo yote inaporomoka. Upendo wa Mungu ndiyo kamba ya utimilifu. Kama unakata hiyo kamba ya salama, na hapo tunakuwa na nini sasa? Tunakuwa na nini sasa? Kama upendo ndiyo kamba ya salama, hapo sasa tupasha kuwa macho, ili hiyo salama ya Mungu idumu, tuweze kuilinda. Ndani ya mstari wa ine ya Waefeso sura 4 tunasoma, mwili ni mmoja na roho mmoja kama vile vile mulivyoitwa katika tumaini moja la mwito wenu. Amina. Ni hilo tumaini moja ambalo tunalochukua ndani yetu, huyo Bwana moja ambaye tunaye mwamini, hizo hadi moja ambazo tuliweza kusikia na tuliweza kupokea. Na wapendwa ndugu na dada, tuwe wazi sisi kwa sisi na tuweze kutumainia Bwana kwa, kwa, kwa maana atamaliza ndani yetu kazi njema ambayo aliyoanza kwa ajili ya siku ya ukumbuzi. Na mtu hatiache ndani yake kuweza kuota mzizi ya uchungu na asiweze kubaki nyuma kulingana na neno la Mungu, lakini sisi sote tuweze kuingizwa na Mungu au tuweze kuingiliwa ndani Mungu na sote tuweze kuweka yote mbele ya miguu yake naye ataweza kutufanya mwili mmoja na roho mmoja. Inaomba tuweze kupambanua mwili wa Kristo. Na Paulo anasema ya kwamba kuna wengi walio wanyonge na wagonjwa na kisha pia kuna wengi waliokufa kwa sababu hawakuweza kutambua mwili wa Bwana kulingana na Wakorinto wa kwanza sura kumi na moja mstari wa makumi tatu mwili wa Bwana, kama vile mwili uliweza kuhukumiwa ndani ya Kristo, ndani ya mwili wa mnyama yake, hukumu iliweza kumpiga. Na wakati tunapoona mwili wa Bwana, na hapo hapo tunaona kundi kombolewa na damu, tunaona watu waliokombolewa, tunaona mtoto wa Mungu, hatuoni tena mtu kulingana na mwili lakini kulingana yale ambayo Mungu aliyofanya mwili wa bwana iko chini ya damu ya mwanakondoo iko chini ya uongozi wa Roho Mtakatifu ndani ya neno la Mungu. Na hapo sasa, kama tuna hiyo upambanuzi, kama tuna hiyo kutofautia, kutofautisha ndani ya mioyo yetu, na hivyo hivyo, kama vile Mungu alivyo tukubali na kusamehe. Na tusamehe, na hivyo hivyo tunaamini ya kwamba Mungu aliweza kukubali na kusamehe dada yetu na ndugu yetu na hapo sasa hatu, kose hatutaweza pia, hatutaweza hata kupima kose kwa vipimo viwili, au tuweza kupima watu kwa vipimo viwili. Munajua ya kwamba watu, lakini unajua kwamba si vyepesi kuweza kupima kwa vipimo viwili. Namna gani, namna gani kunapasha kupima mambo kwa namna mbili tofauti. Na watu hawezi kuleta haya kwa sababu hawe, hawezi kupata haya kwa sababu haitambui. Lakini mtambue kwamba wakati mtu anapokuwa anatupendeza na hapo hapo tunaona kwamba mambo yote iko kwamba yote nzuri yote kwa vizuri. Na wakati mtu asipotupendeza kama mtu hatupendezi, sasa mambo yote nakuwa kwa damu na nyingine nyingine nakuwa kwa rangi nyingine nyingine na hapo hapo tunato, tunahukumu mambo kwa damu. Na hiyo tofauti kweli au hapana? Tuwe wazi si tote tungali wanadamu, lakini iko namna gani? Kuhusu neno mtu wa roho anahukumu mambo yote kwa namna njema, lakini mtu asiyeweza kumwelewa kwa maana yeye anahukumu kwa namna njema, kulingana na Wakorintho wa kwanza sura 2 mstari wa 14. Na sasa kama Mungu atupatia neema ya kuweza kuwa kiroho, kuwa kiroho haimaanisha kwamba kuweza kuacha kwa mambo yote, kuwa kiroho inamaanisha kuongozwa na roho ikitembea moja kwa moja na neno la Mungu. Amina na hapo sasa, kuweza kusema kwa maneno ya ndugu Rus, kwa maana yale aliyosema iliweza kunigusa, na niweza kumwambia pia ya kwamba angepashwa kuomba ili Mungu aweze kutupatia karama ya, upam, ya upambanuzi. Na wakati napoweza kuikumbuka, aliweza kusema ya kwamba uko na karama hiyo, na niweza kuruka kurukaruka, nikasema nikasema ha ndani yangu mwenyewe, mimi sina hiyo karama na kisha akanipatia jibu: karama ya upambanuzi iko ndani ya neno. Neno inasema haki na mambo haikatwekatwe, hai na kuweza kuhukumiwa kulingana na maoni yetu au na kutaka kwetu, lakini Mungu yeye aliweza kuweka hiyo kipimo, na hiyo kipimo iko katika neno lake, na katika hiyo ndiyo mambo yote inapimwa kama kama hisiyo kuwa inalingana neno hilo, ni kusema inakuwa ya uongo. Na ni hivyo sasa, hawezi kubadilisha neno. Tunapaswa sisi sote kujiweka chini ya neno hilo la Mungu pamoja na yote tuliyo nayo. Waefeso sura 4:5 Bwana moja imani moja ubatizo moja Mwili mmoja, mwili wa Bwana. Roho moja, Roho Mtakatifu. Mwito mmoja, chini ya msingi ambayo, chini ya msingi ambazo wezi tunayochukua. Bwana mmoja, Mungu mmoja aliye yote ndani ya yote. Mungu mmoja, baba mmoja, naye ni baba yetu, baba ya wote aliye juu ya yote na katika yote na ndani ya yote. Na sio moja au wawili ndani ya wote, ndani ya wote. Yeah. Na si ndani ya wawili au watatu, lakini ndani ya wote. Wale wote walio wana, mtoto wa sita. Aliye juu ya wote, juu ya yote. Aliye juu ya yote na katika yote na ndani ya yote. Kuna kosa nini sasa? Hapo kama yeye ni baba yetu, baba ya wote. Kama sasa iko ndani, kama iko juu ya yote. Au kama iko juu ya sisi sote na kama anza kujifunua juu yetu sisi sote, ni kitu gani kinaweza kukosekana sasa? Sasa swali ni hii. Mungu aliweza kufanya mambo na kisha i, na hii tuweze kuzuizwa tena na adui, na Mungu asiweze kufika kwa yani anayompendeza au tuweze kuwa na vikwazo tofauti kwenye njia yetu au kunakosa kitu fulani. Hiyo ya kwanza, mazoezi ya kwanza, ya kwamba mtu amnapashwa kuishi na kufanya mazoezi pamoja na Mungu ili aweze kuelewa ya kwamba hauwekake ya zamani ndani ya mpya, lakini Mungu anaweza kufanya mambo yote kuwa mapya. Niweza kusema mara nyingi, naamini ya kwamba mtu pia, hata mtu wa Mungu, awe nabii ao kitu kingine wakati wote anapokuwa hapa duniani anabaki kuwa mwanadamu, lakini waliitwa miungu kwa sababu ya kiungu yalikuwa ndani yao. Hapa duniani akose kuliweza kuwa makosa, kuliweza kuwa mapungufu hapa na huko, lakini ndani yao walikuwa na mbegu ya kiungu iliyokuwa wazi, uzao wa kiungu ndani yao, ndani ya maisha yao walikuwa akijua ni nani alikuwa amezungumzia. Walikuwa akijua ya kwamba Roho wa Mungu alikuwa juu yao, nao waliweza kutuachia yale yani ambayo Mungu alikuwa kuwa amewambia. Na hapo sasa, hilo neno moja, huyo Roho moja anapashwa kuzaa hiyo uzima moja ndani yetu, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Kila mbegu inapashwa kuzaa kulingana na aina yake, na hapa tunafunzo letu kuna mwili mmoja, mwili wa Bwana. Kuna roho mmoja, Roho Mtakatifu. Kuna Mungu mmoja, ni kusema baba ya wote, Bwana mmoja, imani moja, ubatizo moja. Na sasa kama tunaweza kufika katika hiyo mmoja wa kiungu, na sasa tunapashwa kujiweka chini ya Bwana au kunyenyekea chini ya Bwana, na tuweze tuweze kutambua na kuweza kuhesabia yote inayotoka kwa adui, yale yote inayotuzuiza, na tusiweze kuhesabia kwa mwanadamu. Tuweze kuhesabia kwa mwanadamu hata kamwe, hata kamwe. Tupashwe kufanya tofauti, yote inayotuzuiza tuweze kuhesabia kwamba ni ya kwa, ya kutoka kwa adui, yote nayo tupatia kiu ni ya Mungu, na hiyo nafsi yetu inalia na Mungu, aliweka ndani yetu njaa na naamini ya kwamba Mungu ataweza kuimaliza. Tuweza kushoweka chini ya Mungu na tuweza kuweka chini ya Mungu yote ambayo tuweze kuelewa kose, na tuweze kumtumainia. Kuna mambo mengi ndani ya maandiko matakatifu ambayo hatuelewake. Mungu anasema nakwambia Nabii Hosea ya kwamba kwenda na ukamate malaya na uzae na uzae naye na watoto yeye alikuwa ni nabii, yeye alikuwa ni nabii, nabii. Na hapo hata tunatigiza kichwa na tunagusa kwenye macho yetu, tunasema ah, Mungu anasema nini? Ndiyo, ni hivyo ndivyo alisema. Mweza kuisoma, kuna mambo mengi katika maandiko matakatifu ambayo hakuna mtu mmoja katikati yetu anaweza kuelewa, lakini sio wewe, sio kwako wewe, ndio Mungu anaweza kuiambia. Na hapo sasa, kama Mungu akwambia hivyo, hauna hitaji ya kuweza kuhusika na hiyo. Mungu alitaka ili aweze kuonyesha hiyo kwamba vile picha kwa yale iliyokuwa ikifanyika kwa wakati huo katikati kati ya watoto wa Israeli kusema kutokuamini kwa taifa la Israeli au kutokuwa na uaminifu kwa taifa la Israeli. Na hapo sasa hata uweza kuambia wewe, hata uweza kuniambia mimi, hataweza kuambia wewe, hata uweza kuambia hata mtu mmoja. Lakini atatafuta watu walio tayari kuweza kutenda yale yani aliyoweza kusema. Lakini Mungu alisema hivyo na kitu gani angeliweza kufanya tena? Utiifu una lipwa na Mungu. Tunarudia kwa hatua, kwanza taifa la Israeli kuwa taifa la Mungu, taifa la Mungu. Na kwa sababu walikuwa hivyo, Mungu hakukuwa akihusika na yale ambayo mataifa mengine kwa akifanya, Waebuzi au Wafilistini au watu wengine wa dunia, au kuweza kusema kwa namna iliyo ya ku kwa makali lakini, Mungu alikuwa ki, alikuwa hahusike na alikuwa hahusike na hiyo, alikuwa akihusika na kitu moja, na alikuwa akihusika na taifa la Israeli, na hiyo ndio ilikuwa kazi yake, na kazi yake ilikuwa ni taifa la ambalo kwa limechagua kupitia Abrahamu, Isaka na Yakobo. Aliweza kuwacha wengine wa, wa waweza kuua wengine, taifa lingine bila hata kuhusika na hiyo, na aliweza kusema hivyo mwenyewe, na alisema kwamba hiyo ilikuwa ifanyika katika wakati wa Esau wa, wakati ningepasha kusikia hiyo sauti ya ng'ombe, Mungu hakukufurahishwa ha na hiyo na <coughs> na, na kose sio hiki sio watu ambao wanaofika kwenye mm, mema na ambao kose walikuwa hawatarishiwe neema na wokovu, walikuwa hawatarishiwe hiyo, kwa ajili ya Mungu, kwa ajili ya Mungu, yale nayosabilika, yale tuyoliokua mbegu yake ya kiungu mbego ya kiungu yake ndio inasabiliwa mbele yake. Na Yesu alikuja kuokoa walio wake, na maandiko matakatifu iko ndani yote njia, na wengine wote wanandea njia zao wenyewe. Na yale ambayo nitaka kusema ni hiki, kama tuliweza kuonekana kwamba tunastahili katika siku hizi kuweza kusikia neno la Mungu, na kama mafundisho iliweza kuanguka juu yetu kama vile mvua na kama tuliweza kupata mwongozo wetu na hapo sasa sisi ni wanani? Kitu gani tupasho kufanya sasa? Tupasho kufanya kulingana na neno la Mungu, tupasho kufanya yote kulingana na neno la Mungu ili baraka ya Mungu iweze kuwa juu yetu. Na ili kitu kinacho kufanyika tuweze kufanyika ya kupendeza Mungu ili Mungu aweze kutubariki. Mwazie kwamba kuna taifa la Mungu, la Mungu, taifa la Israeli na pia kulikuwa madhabihu nyingi, lakini Bwana akasema ya kwamba akatazama Nakusema kusema kwamba zabihu ambazo mliweza kunitolea hazikuletwa kwangu, mulizitoa kwa wapagani na mapepo. Zabihu ambazo napasha kuniletea, muzilete kwa mulango wa hema wa kusanyiko. Ni kusema mahali ambapo Mungu aliingia katika uhusiano pamoja na taifa lake na alipoweka uhusiano umoja na agano na si mahali pengine hapa na huku. Mkumbuke mahubiri nayoitwa ma mahali ambapo Mungu alichagua kwa kuabudu, mahali eneo, na wakati, jina na namna, ma ambayo mambo yanapaswa kufanyika, na ni hapo ndipo anakusajisha taifa lake, ni hapo ndipo anatoa agizo zake, na ni hapo ndipo anataka kufanya yale aliyoagiza, na sio mtu aweze kwenda huko katika njia yake, huko katika shamba lake, naweza kuleta huko na huko. Na kisha Bwana anasema walau 17 mstari wa 17 mstari wa 7 walau 17 wala hamu, hawakutoa tena dhabihu zao kwa mbuzi dume, na hiyo ikafanyika kwa utaratibu, na hiyo ikafanyika kwa utaratibu, na kwa sababu haikufanyika katika utaratibu wa Mungu, na hiyo kakuwa kuabudu sanamu. Na tunaweza kwa nguvu zote tulio ndani yetu tunaweza kujiweka kwenye njia ambayo Mungu anaweza kutuweka ndani na inayoongoza kwa Mungu. Na hapo Mungu anaweza kutushika na anaweza kusema ya kwamba, Bwana, kama tuweze kuonyesha njia inayo ku... kama tuweza kupata njia inayoongoza kwako, basi wewe mwenyewe uweze kupata njia inayoongoza kwetu, ili sasa tuweze kupata njia ya kuweza kufikia. Na hapo sasa tunaweza kushika hiyo kwa kilindi na kuweza kusema ya kwamba tunaweza kusema ya kwamba, Bwana, sisi ni taifa lako. Tuliweza kufanya mambo mengi kulingana na mapenzi yetu wenyewe, na hapo tunaweza kuingia katika Samueli ya kwamba kutotii ni kama vile kuabudu sanamu na kutotii kwa kama vile kwa ulozi au uchawi, Samueli wa kwanza sura 15 mstari wa 23. Ilikuwa ni nini mapenzi ya taifa la Israeli kuwa kama vile kuabudu sanamu? hasa iko namna gani? gani kulingana na mapenzi yangu iko namna gani? kulingana na mapenzi yako ni namna gani kuhusu kazi yako na yangu ambayo sio tengana sio lingana na neno la Mungu. Lakini Bwana anataka leo aweze kuzungumzia wale. Anatafuta wale ambao wanaoweza kuheshimu kweli kweli neno lake, wanaoweza kupia kumheshimu. Na wanaoheshimiana wao kwa wao. Na kose tuko na hali ambayo ilio kama vile tabia yetu ya kuzaliwa ndani yetu sisi wenyewe. Lakini kupitia tu kuzaliwa kwa kimwili na tunakuanga na tabia ya kuweza kuhukumu wengine, lakini hatupendaki kushukumu sisi wenyewe, lakini Mungu atufanyie neema kweli kweli. Wakati mawazo kuhusu Yona aliweza kunijia kwenye roho, niweza kusema Bwana, ninafanyaka yale uliyosema? Kweli ninaifanyaka kwa namna njema? Kweli ninaifanyaka kulingana na neno lako? Haihusu kuweza kufanya kitu fulani tu. Kila mtu anaweza kufanya kitu fulani leo. Lakini ni mahali gani ambapo hakuna na mipangilio ya kizehebu na wakati wanapofanya mambo na mambo hayo inaonekana kama vile ni nzuri, na hiyo inaonekana kama vile taifa la Mungu, inaonekana kama vile mwili wa Bwana, mwili mwili wa Bwana, Bwana mwa, Bwana, mwili wa Bwana Bwana Bwana Bwana, kanisa moja, kanisa moja moja la Bwana kweli kweli, moja, neno la Mungu, Mungu baba moja, juu ya wote na kupitia wote na ndani ya wote hasa, na kutukosea nini sasa kama tunaweza kunyekeana sisi kwa sisi kama vile inavyompendeza Mungu, na kama tunaweza kusema kwa Bwana ndani ya maombi mambo ambayo tunataka tuweze kuona ikibadilika, anaweza kuongoza mioyo. Wewe na mimi, wewe na mimi, hatuwezi na hatuna hata uwezo sisi wenyewe kuweza kuongoza mioyo yetu. Mioyo yetu sisi wenyewe inatupoteza, mioyo yetu inatupoteza, lakini kuna mmoja anayepima mioyo na yote niyo ndani yetu, anajua yote nayo kuwa ndani yetu, haukumu hakatalake lakini, anataka ili tuweze kukubali kukosolewa, anataka tuweze kuelewa ingine mara mboja tu, ya kwamba Mungu nasema kwa namna hii, anataka ili kila mtu aweze kufuata njia yake mwenyewe, lakini si taifa lake lakini alikomboa taifa lake kwa bei kubwa, na taifa lake liko la dambani sana, kwa kiwango hawezi kuliacha kuweza kufata njia yao wenyewe. Anatazamaka tu tunafanya nini kama vile inampendeza, na yote pasha kufanyika kulingana na neno lake, na hiyo ndiyo kamba nyekundu ambayo ambayo tunaweza kuona katika maandiko matakatifu. Basi Mungu atupatie wewe, mimi, ndasikila moja katikati yetu, kweli kweli, neema ya kuweza kugeuka kwake kwa, kwa moyo wetu wote na kuweza kumwambia Bwana, tumefika katika hatua ya mwisho ya habari ya ukufu uli tuhesabu kwamba tunastahili kuweza kusikia maneno yako ulitupatia neema ya kuweza kukubali kukosoa kote katika mafundisho. Basi tuwe tayari sasa, ili tuweze kukubali ukosoaji iliyo lazima hata katika maisha ya kila mtu binafsi, na naamini ya kwamba Mungu anakuwaka na nia njema kwa ajili yetu, hata kama anatuweka chini, lakini anafanya hivyo kwa kwa ajili ya nia njema. Ana mpango mzuri kwa ajili yetu sisi, kama vile wazazi wa dunia hii. Mara nyingi tunakuwa na huzuni na kesho tunakuwa na kuwa kama vile tunaregea au tunahuzunishwa sana kwa sababu atuweze kufanya iliyokuwa njema, lakini Mungu yeye ni Baba wa kweli, na yeye anajua namna gani anapaswa kuf, inapaswa kufanyika. Tunataka tuweze kumshukuru. Na tunataka tuweze kuomba ili atusaidie, tuweze kuvumiliana sisi kwa sisi kwa unyenyekevu, upole na uvumilivu katika upendo kama vile inavyoandikwa hapa katika Waefeso. Mkiangalia sana kuchunga umoja wa roho katika kifungo cha salama. Mstari wa tatu wa Waefeso sura 4. Na naamini kwamba katika mahubiri hali ya kanisa inasemea kwamba Mungu anaweza kuhuzunishwa sana anaweza kuhuzunishwa na anaweza kwenda lakini msamehe na kama anaweza kutoka ndani yetu na kwenda, kinabaki nini? Inabaki tu hanga ya nji. Tunaweza kuimba manyimbo hizo moja, tunaweza kudia hiyo mambo moja, tunaweza kuheshimu hizo mashurti zetu za zamani, lakini tabaki nini? Alisema siku moja kwamba kama Bili Grahamu alisema, kwamba kama alisema, kwamba. kama anaweza kusema Bwana za kurudi Ma hizi kundi za kizehebu zitaendea kufanya hata mia makumi kenda kumia moja hiyo mambo mamoja, na hatutaweza kutambua kwamba kwa Bwana shakarudia na ukosha shakamaliza mambo yote. Lakini Bwana aweze kutufanzia neema, ili uzima wake aweze kuonekana na taifa lake weze kukusanyika kwenye miguu yake wao, kama vile mwili wa Bwana na roho wa Bwana aweze kuja ndani yetu sisi wote, aweze kupenya ndani ya sisi wote, ili tuweze kuongozwa tukitembea kulingana na hatua zake, na hiyo inaweza kufanyika kama watu wanaweza kuhacha kuongozwa na neno. Amina. Kusiwa moja katikati yetu anayeweza kufanya yale inayompendeza, lakini tuweze kufanya yale ambayo Mungu anatuagiza ndani ya neno lake. Mnajua kwamba makusanyiko ya weekend hii iko mbele yetu na nani ambaye aliye chini ya kusukumwa sana kuliko mimi kuweza kuhubiri neno katika wakati huu? Iko kama vile usimamizi ambayo haijaweza kuwa kitu ya kuweza kuogopesha ya kuweza kuleta hata huzuni, lakini basi Bwana tupatizia neema katika wakati huu. Basi nyimbo ambazo zinaweza kuimba iliweza kusema mambo hayo yote katika kipande cha tatu cha nyimbo, nasema unipate mimi, unipime mimi Ka uweze kuona kama nachukua picha yako ndani yangu amina. Ninataka niweze kubaki mwaminifu kwako, niwe mtifu siku kwa siku, mpaka niweze kugeuzwa kwa ujao kwa sura yako, mpaka niweze kutakaswa kwa ujao, niweze kutengenezwa kwa picha yako katika nafsi, roho na ndani ya mawazo. Utukufu kwa Mungu nihitaji gani ambayo inayoweza kuamka mpaka kwa Mungu na inayoweza kutamu kwa kupitia maneno kufanana na wewe kwa ujao, ndiyo hiyo itakuwa hivyo na ipasha kuwa hivyo. Kweli kweli uliandika neno lako ndani ya moyo wangu na mbele uweze kuona kwa ujao picha yako ndani ya bibi harusi hawezi kunyakua malikia wako au biki, bibi harusi wako amina. Oh, haya ni maneno ambayo watu wanaweza kutamka, watu ambao walikuwa wakichukua mazoezi iliyo hai ndani yao kama vile wewe na mimi, na walikuwa wakijua ni kitu gani ambacho Mungu alichokuwa akishurutisha ndani ya neno lake. Tunataka nasi, na pia hatutaki sisi kuweza kushurutishana sisi kwa sisi. Lakini sisi wote tunataka tuweze kusimama mbele ya uso wa Mungu na kusema na kumomba Bwana, unataka niweze kufanya nini? Ni mahali gani kuna kuosa kitu fulani ndani yangu? Unisaidie nifanye neema. Mungu atafanya hivyo. Amina. Kumalizika kwa kanisa, bibi harusi kwa kanisa, wa la Bwana, itakuwa kama vile ilivyokuwa kwa mwanzo. Moyo mmoja nafsi moja, wakishikwa na upendo wa Mungu ambao ulioweza kufunuliwa kwenye msalaba. Na sisi sote tutaweza kutumikia Bwana na tutaweza kutumikiana sisi kwa sisi na Bwana ataweza kujifunua kupitia wote kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lako, ndani ya maombi yetu tuweze kutakasia weekend hii kwa Bwana ili aweze kufunua mapenzi yake na aweze kututayarisha kwa ndani, ili tuweze kufanya mapenzi yake. Amina, amina. Tuombe Babu le mbinguni, kwa moyo wote. Ninakushukuru kwa ajili ya neema yako Bwana, nakushukuru kwa ajili ya uwepo wako, kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani, kwa ajili ya upendo wako, kwa ajili ya neema yako na kwa ajili ya rehema yako kwa ajili yetu Bwana mwaminifu ni ombi letu la sisi sote pamoja ni kwamba uweze kufikia kwa yale inayokupendeza ndani ya kanisa, mwili moja, mwili wa Bwana ambao sisi ni viungo vyake, roho moja, roho, Roho Mtakatifu ambaye anayetuingiza katika mwili huo, Mungu moja na Baba Baba yetu si sote ndani ya wote na kupitia wote. Bwana mpendwa, basi haya hii ayo yaweze kuwa hivyo, ili uweze kuagiza roho umoja, uagize umoja kwa roho kwa wakati na ingine maroo zote ziweze kwenda mbali. Bwana agiz, Bwana mpendo agiza hiyo kwa ajili ya taifa lako, kwa, kwa maana ulilikomboa kupitia damu yako ya damani na takatifu kwenye msalaba wa Golgotha. Bwana, funua ushindi wako jioni hii. Ninakuomba, ninakuomba kitu moja unipatie na kila mmoja wetu binafsi, ili aweze kuja mbele ya uso wako na kusiwe mtu anayeweza kutazama mwingine na kuwaza mwingine, lakini kila mtu aweze kuonekana mbele yako na akuombe, nifanye neema, nifanye rehema, unionyeshe yale ninayokosa, unio- unionyeshe yale yale ninayokosa ninayokosa, na unisaidie Bwana kama ungeliweza kutupatia kila mtu katikati yetu hali kama hiyo, na kama tunaweza si sote kuonekana mbele yako kwa kiwango, unaweza kutembelea kila mmoja katikati yetu, kwa bana ulizungumza kwa kila mtu binafsi, na ni hivyo ndivyo pia tunakuja kwako kwa namna ya kila mtu binafsi. Wakati napohusu baraka tunaumbeaka sisi si sote, lakini wakati napohusu majaribu kila mtu ajipime yeye mwenyewe. Mungu mwaminifu, nipatie uwezo wa kuweza kupambanua mambo yote chini ya msingi wa neno lako, yote iliyo njema, ili makusanyiko ya kiungu yaweze kuwa makusanyiko ya kiungu na ili tuweze kukaa kwenye meza ya Bwana, ili tuweze kushiba mema ya utajiri ya nyumba yake Bwana. Mwaminifu, Mungu mwaminifu, bariki makusanyiko ya weekend hii. Bwana, mimi ni ko wa zamani sana lakini tunakuomba sote pamoja, utufanyie neema, toa neno lako pamoja na upako na uongozi wa Roho Mtakatifu wako, funua mapenzi, mapenzi yako sasa katika wakati huu, o Mungu uliye mbinguni una uliacha mataifa zote kufanya yale wanayotaka lakini taifa lako hapana. Unaacha makanisa zote wafanye yale wanayotaka lakini si kanisa lako. Ulisema ya kwamba ni kanisa lako na wewe utaimaliza katika siku ya ukombozi ya kurudi kwako. Tunaweka yote chini, tunajiweka sisi sote pamoja chini ya ulinzi wa damu ya thamani yako, na tunataka tuweze kupambanua mateso yako. Bwana mwaminifu, tufanze neema katika jina Yesu Kristo. Amina, amina.