Mbele ya kuomba neke ni neno moja la Mungu lilo katika Injili ya Luka sura kwa wa nsura na 35hapa Bwana wetu Yesu anasema na anaonya watu wawe macho na kuwa tayari kwanza kwa mstari wa makumi tatu na tano inasema ndani ya luka sura kumi na mbili viuno vyenu vifungwe na taa zikiwaka mstari wa makumi tatu na sita na ninyi kama watu wanaongoja bwana wao atakaporudi rudi toka harusi ili akikuja akipiga hodi Wamfungulie mara moja. Mstara wa makumi tatu na saba, heri watumishi wale, wakati bwana anapokuja, si atawakuta wanamgojea kweli ninawambia ninyi atajivalisha na kuwaketisha kwa chakula na atakuja kuwatumikia naye. Akikuja na saha ya zamu ya pili au zamu ya tatu ya usiku na kuwakuta hivi, heri watumishi wale. makumi tatu na tisa. Lakini jweni hili kama mwenye nyumba angalijua saha mwizi atakapokuja, angalilinda asiache nyumba yake kuvunjwa. Msalaa makumi ine, nanyi basi muwe tayari. Kwa sababu mwana wa mtu atakuja saha musipo zania. Nawaza ya kwamba andiko hii inastahili ili tuweze kuwa makini sana kwa ajili yake kwa maana tunajua ya kwamba kuja kwa bwana wetu Yesu iko karibu sana, lakini hatujui wakati gani atakapokuja. Lakini hapa kwenye msara wa makumi inasema, nanyi basi muwe tayari. Katika siku zile Bwana alikuwa akizunguluza na wanafunzi wake, leo anatuzungumzia sisi kupitia neno lake na anatupatia hizi maonyo ili tuweze kuzishika kwa moyo. Kwenye msara wa makumi ine, nanyi basi muwe tayari, kwa sababu mwana wa mutu atakuja saha musipo za niya. Msara wa makumi ine na moja, alafu Petro akamwambia, Bwana, unatuambia sisi mfano huu au watu wote? Msalamu kumi na mbili, Bwana akasema, nani yule mtumishi mwaminifu na mwenye akili, ambaye bwana anamweka juu ya nyumba yake yote, awape watu posho yao kwa saha yake? Msalamu kumi na tatu, heri ni mtumishi yule, wakati bwana wake atakapokuja, atakapo kuja atamukuta anafanya hivi. Msalamu kumi na ine, Kweli nawaambia ninyi, atamweka juu ya mali zake zote. makumi na tano, lakini mutumishi yule akisema katika moyo wake, bwana wangu anakawa kuja, akaanza kupiga watumishi wake wanaume na wanawake na kula na kunywa na kulewa, Bwana wa mtumishi yule atakuja siku moja asipo zania na saha asiyojua, atamkata vipande viwili, atampa adhabu pamoja na wasiyo amini. Na mtumwa yule aliyejua mapenzi ya bwana wake na mtumwa yule aliyejua mapenzi ya bwana wake, lakini hakufanya tayari wala kutenda mapenzi yake, atapigwa mapigo mengi makumi na nane. Lakini yeye asiyejua, akifanya matendo yanayofaa mapigo, atapigwa mapigo machache, kwani kila mtu aliyepewa mengi, kwake mengi atatafutiwa, naye watu ambaye wamemwekea vitu vingi kwake wataomba um, wata vitu vingi zaidi. makumi ina na tisa. Nimekuja kutupa moto duniani, ikiwa umekwisha kuwaka, ninataka nini zaidi? msaa makumi tano. Nina ubatizo kubatizwa nao, na ninasongwa namna gani hata utakapotimizwa. msaa makumi tano na moja. Munazania nimekuja kuweka utulivu duniani Ninawambia ninyi sivyo, lakini matengano makumi tano na mbili. Kwani tangu sasa katika nyumba moja watu watano watatengwa, watatu na wawili wawili na watatu. makumi tano na tatu. Baba atatengwa na mwana wake na mwana atatengwa na baba yake, mwana, mama na atatengwa na binti yake, na binti na mama yake mukwe na na na mke wa wa mume na wa mume mkwe. makumi tano na ine Akawaambia makutano vile vile, wakati mnapoona wingu kutoka magharibi, mnasema mara moja mvua inakuja, na ndiyo vile. makumi tano na tano na wakati mnapoona upepo toka kusini, mnasema itakuwa jua kali, na ndiyo hivyo. makumi tano na sita Wadanganyifu, munatambuwa uso wa mbingu na wa dunia, lakini namna gani hamuwezi kutambuwa wakati huu? Makumi tano na saba. Na kwa sababu gani ninyi hamwenyewe hamuhukumu yaliyo haki? makumi tano na nane. Angali unapokwenda na mshtaki wako mbele ya mtawala fanya kwa bidii upata kupatanishwa naye njiani, asikupeleke mbele ya mhukumu, na mhukumu akutie katika mikono ya askari, na yule askari akakutupa katika kifungo makumi tano na tisa. Ninakwambia, hutatoka kule kabisa, hata umekwisha kulipa sengi ya mwisho. Hap, mpaka hapa hili neno takatifu na ladamani la Mungu. Tusimame na tuweze kuomba Mungu ili atupatie baraka yake. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kini cha moyo, kwa maana unatulinda mpaka katika saa hii, ulituongoza ili tuweze kusema ya kwamba nami pia niko mmoja wa wale ambao waliopata neema nami pia niliweza kushikwa na mkono wa mchungaji mwema bwana mwaminifu hata kama tunaweza kusema haya yote lakini bwana tunakuomba kutoka kini cha mioyo yetu utupatie sisi sote neema ya kubaki kuwa macho na tudumu katika maombi bwana tuweze kuwa tayari wakati utakaporudi kwa maana hatujue siku wala saa hata kama tunaweza kujua kwamba kuja kwako iko karibu. Bwana uwe wa rehema kwetu, utusaidie Bwana ili tuweze kubaki kuwa imara katika hii ulimwengu mbaya na ya uwaji katika dunia ambayo tumeishi ndani. Bwana tunakuomba na tunakusii udumu pamoja nasi. Tunakuomba Bwana uweze kutoa ndani mwetu yote sio ukuwa yako, toa ndani ya maisha yangu, ndani ya maisha yetu Bwana yote ambayo isiyoweza kusimama mbele yako, na tunakuomba tena ujifunue tena kwa wale ambao haujajifunua kwao, urudishe katika njia ya kunyoroka wale wote ambao mpasha kuletwa tena katika njia hiyo. Mungu mwaminifu, tunakuomba baraka yako jioni hii, tumesoma neno lako. Na tunataka Bwana, tuweze kutengenezwa kwa kiwango ambayo viuno vyetu vinaweza kufungwa na mataa zetu zinaweza kuwaka kusudi tuweze kufanana na watu wanaoongoja Bwana wao. Mungu mwaminifu, tunakutazama wewe na tunakuomba uwe wa rehema kwetu, utusaidie katika siku hizi. Saidia taifa lako lote Bwana katika makabila zote, malugha zote na mataifa zote. Tunakuomba pia Bwana kwa ajili ya wale wote walio wagonjwa, wale wote waliochoka, wale wote ambao wanaochoka, wanaoteseka. Bwana Mungu wangu, unajua kila mmoja wao. Tunakuomba pia kwa ajili ya sisi wenyewe Bwana, fanya rehema zako, utuhurumie Bwana, uwe macho juu yetu, naendelea kutuzungumzia jioni hii. Tunayakuomba Bwana ndani ya jina lako la ajabu. Tunaona Bwana ya kwamba neno lako ni la kweli na amina linatimilika kama vile ulivyosema, kama vile kio chako kilivyosema. Nasi tunayeona katika siku zetu, tunaona ya kwamba yote inatimilika. Bwana, sifa na heshima, utukufu na mabudu iwe u yako katika jina la Yesu, amina. Tunakaa tumekwisha kusikia neno la ajabu linalougusa mambo mengi na mawazo mengi, na tunaweza kuingia katika kilindi cha mambo hayo. Kuna kwaka mambo mengi inayozungumziwa katika neno la Mungu iliyo tofauti, ni ya kigeni sana. Kama mtu wa teolojia angeliweza kuhukumu bwana wetu, wanaweza kusema ya kwamba alikuwa hazungumzie maneno moja, alikuwa akizungumuza maneno mengi tofauti iliyokuwa tofauti o na ingine, na ambayo ilikuwa hailingani na ingine. Nasi sasa atupatia kazi ndiyo ya kuweza kupanga yote kundirin, na kutangaza zu stellen, zu na kuweka na kupanga kila kitu mahali ambacho kinapaswa kuwa nafasi yake. Hiyo inaweza kuonekana kama vile ku vigumu mara nyingi, lakini umetambua wakati wa kusoma, namna gani unaweza kutoka katika maneno fulani ukiingia katika maneno mengine, na ijapokuwa kila kitu kina nafasi yake, yote iko katika hiyo sura moja na katika hali iliyo tofauti na wenye akili wenye akili wa dunia hii hawataweza kuelewa kitu fulani. Watatikisa vichwa na maneno yao inakuwaka ya akili na yote iliyo ndani, lakini namna ya Bwana ayo inakuwaka ya juu sana na iko tofauti, inakuwaka katika unyenyekevu. Mara nyingi anatumisha mafumbo au mifano. Mara nyingi Bwana anazungumuza tena zaidi, na ijapokuwa ingali tena inabaki mambo yaliyofichwa ambayo sasa, roho kwa wakati, roho anaweza kufunua sasa mambo ya Mungu kwa taifa la Mungu na kuweza kuyangaza na kuifanya kuwa ya damani na kubwa. Kama yote ingekuwa imekwisha kuandikwa katika maelezo yote, sasa haingekuwa lazima tena kuhubiri. Kila mtu angepashwa kuwa amekwisha kujua yote na hata milele na hapo sasa ndipo tunakusanyika katika imani na ili Bwana aweze kutufunia mapenzi yake na neno lake, kupitia neno lake. Wakati napowazia hayo, ninasikiaka furaha ya kilindi, shukurani kubwa nikijua ya kwamba neema ya Mungu tuliipewa ili tuweze kujua njia zake, tuweze kujua mapenzi yake, tuweze kujua neno lake, siri zake, ndiyo mpango wake wote wa wokovu. Amina, ona neema gani! Na sio tu kwamba tunaizungumzia, ni kweli. Ni kweli. Kama Paulo angeliweza kuandika katika wakati ule ya kwamba niliwatangazia shauri zote za Mungu kulingana na, na Matendo ya Mitume sura 20 mstari wa 27, ni kusema hapo sasa. Ni kweli, ni kweli tuna andiko fulani zake. Sasa aliweza kuhubiri mahubiri ngapi ili aweze kutufunulia hii shauri kubwa ya mungu na kisha aliandikia waefeso akisema yale iliyokuwa imefichwa katika makari na makari za kwa watu mungu sasa ameifunua kwa wamitume wake watakatifu na manabii kulingana na wa waefeso sura tatu mstari wa tano na mungu alikuwa akitenda hivyo siku zote ili na hiyo lazima iweze kupotea kwetu, hapana. Lakini Mungu anafunuaka tu yale iliyo iliyo ya lazima, ili aweze kuamsha ndani mwetu hitaji ya kuweza kujua zaidi, ili atuweke katika njia njema, na ili aweze kutuongoza tena katika kidini cha neno lake na katika mapenzi yake. Tunaamini ya kwamba hayo yote inaambatanishwa na lengo iliyo kubwa sana na mara nyingi tunaitambuaka wakati unapokuwa mbali huko nje, wakati unapokuwa nje na watu ambao wao wenyewe walio na heshima na jina kubwa, wanaposema wakiwa na unyenyekevu ya kwamba si tote tulihubiri, lakini wewe uko na ujumbe wa Mungu. Na watake hao hapana wanapashwa kusema hivyo au kuweza kuitoa katika vinywa vyao. Sisi hatuko watu wanaotangaza habari des, hatuko des watu ambao wanaotafsiri neno, lakini tuko watu ambao Mungu aliyopatia neno lake, na hiyo ni neema ambayo sioweza kuelezeka. Mnajua nilikuwa wakati uliopita huko New York au karibu na New York, kwa ajili ya kusanyiko hilo kubwa la ulimwengu mzima. Sikufanya bidii nyingi, niweza kuhubiri tu neno la Mungu na nikaacha ingine yote inayobaki katika mikono ya Mungu, na ilikuwa kama vile mnavyojua chini ya msingi wa mahubiri ya ndugu Branham, watu wanaoamini kidogo kuhusu Mungu mmoja kwa namna iliyo ya, ya kipekee, kama vile pia wengine wanaoamini utatu. Lakini kwao, na sisemi hii kwa kuweza kuwahukumu, swali hii iliweza kugeuka kuwa funzo, ikakuwa ujuzi kitu fulani cha kipekee na sichokuwa na uzima ambayo watu wanalitaka mabishano juu yake. Na jioni moja niweza kuzungumuza kuhusu uungu yeah, kwa watu hao ambao waliokuwa wakiwaza ya kwamba walikuwa wakijua Mungu kufuatana na, na, vi, na vitabu ambavyo walikuwa wamekusha kuandika. Naweza kusema nini? Watu wote walikuwa wameshangaa sana. Na moja wakasema: ndugu Frank tuliizungumuza kuhusu Mungu, lakini tulikuwa hatuna ufunuo yale ambayo tuliyosikia hapa imegoga kuwa mpya kwa ajili yetu. Na mnajua nyote, funguo ambayo Mungu aliyotupatia ni hiyo uhusiano katikati ya agano la kale na agano jipya na katikati ya gano jipya na gano la kale. Ni kusema haitoshe tu kuweza kuzungumuza, haitoshe kuweza kuzungumuza, lakini naomba kuacha Mungu azungumuze. Haitoshe kuweza kuzungumuza kuhusu neno la Mungu, lakini kuacha neno la, la Mungu alo lenyewe liweze kuzungumuza, na hiyo inakuwaka na matokeo yake, inapaswa kufanya matokeo yake na hapo ndipo tunatambua ya kwamba Mungu anapasha kuwa na kitu fulani ambacho alitarishia kwa, kwanza. Ndugu mmoja ambaye sikuweza kuzungumzia mimi mwenyewe aliweza kuniandikia na kuniambia ya kwamba alikuwa amesikia mahubiri na aliweza kuona tofauti, na alisema wazi wazi, ya kwamba naamini ya kwamba wewe ulitumwa na Mungu ukiwa na ujumbe, na siyo kwa ajili ya makusanyiko yetu, lakini kwa ajili ya watoto wote wa Mungu. Na katika barua hiyo aliniomba kama ninaweza kumruhusu ili aweze kupangisha uwanja kubwa huko New York, ya kwamba naye atakamata usimamizi ya kuweza kuweka yote katika mpangilio ili makusanyiko yaweze kufanyika kule, kama ninaweza tu kukubali, kama ninaweza kuhubiri huko, Mungu atafungua tena milango. Na ilikuwa ikifanana na hivyo huko Londoni wikendi iliyopita. Rafiki wangu wa zamani, ambaye aliye mahali pote, lakini wakati muda wa kuamua inapofika alisema ya kwamba ninajua ya kwamba Mungu alikuita ili uweze kutangaza neno la Mungu kwa uhakika, kwa ukweli. Akaniuliza sana, ninaweza kuja? Nikamwambia ndiyo, nitakuja, lakini ninakupatia shurti moja, ni kwamba ndani ya makusanyiko usilombake pesa. Ndani ya makusanyiko, mnajua namna gani Wamarekani wanafanyaka na Waingereza. Unasema, mtu anayetoa dola mia moja anayetoa mia tano nyingine elfu moja na inaendelea hivyo. Lakini hii mimi mimi nikamwambia kwamba sitaingia katika makusanyiko yao, kama unaomba pesa, nitatoka kwenye mazabau na nitaendea hipo. Na akaniambia kwamba ninakuahidi kwamba sitaomba pesa, na hapo sasa nisema, sasa sawa, siku moja kama Mungu akitaka, tutaweza kupangisha pia chumba kubwa cha hapa London na tunaweza kutangaza neno la Mungu. Na sio kwa sababu ya uwezo wetu au kwa mpangilio yetu wenyewe. Tuko na ujumbe. Nasi hatuna haya yake. Tuna neno moja la Mungu la damani la kilindi la utukufu na la hajabu. Neno ambalo lilofunuliwa hapo hapo kutoka kwenye kiti katika maana yake yote kuona jinsi tuliweza kulindwa katika hizi majira zote za dunia hii, hii kuwekwa katika mambo, katika hii kazi adui, ya adui yaleyo inayofanya nakuwa na maana moja, hali yote kwa ujumla, kwa taifa la Mungu haijaweza kuwa inatoshwa, ili huduma iweze kuwa imewekwa na kubaliwa yote inapashwa siku zote kutembea pamoja na, ni hiyo ndiyo tuliweza kusikia kupitia mahubiri ya ndugu Branamu wakati ujumbe yule ambaye anapashwa kuichukua. Mnajua mahubiri ya ndugu Branamu yote inapashwa kutembea pamoja, kukubaliana, ikiongozwa kwa namna moja au namna ingine na Mungu na hapo sasa, unaweza kusema kwa upole au kwa unyenyekevu ya kwamba yale ambayo Mungu alioongoza aliyopanga inayotembea vizuri vizuri, na sio tu wakati wa ndoa. Ndio unaweza kusema hiyo. Nawaza ya kwamba niliweza kuombea mde, ndoa ya mwisho hapa nyuma. Kuna mtu anaweza kuniuliza sasa ya kwamba hautaweza tena kuombea ndoa, na nikajibu nikakwambia kwamba ninataka niseme hivyo. Kaambia kwamba sitaweza kuombeaka kwa tena ndoa tangu sasa. Nilikuwa nikizungumza ndani ya hatua ya tatu, mliweza kuitambua nyote ya usemi, lakini pia katika hali ingine kwangu mimi ilikuwa ni ya lazima sana. Nilishaka chunguza maandiko na niliona Bwana na wamitume walifanya mambo mengi, mambo mengi sana walifanya majabu, walihubiri waliombea wagonjwa walifanya mambo mengi, lakini sikuwahi kuona hata mara moja au andiko moja ambayo au asiona hata andiko moja ambao waliweza kuombea ndoa. Sikuona hata moja wao aliyeweza kuombea ndoa, na ni hivyo, na ingepashwa nami kufanya hivyo, nami nisiambia kwamba sasa nina mamlaka gani au ruhusa gani kufanya hivyo. Ndugu Rusha anaweza kuendelea kuombea ndoa, au wandugu wote wanaweza kufanya hivyo hapa, wandugu wote wote, sawa sawa, na gisi unavyojisikia kufanya hivyo. Asante ndugu, asante sana ndugu. Rusha anasema asante sana. Tuko hapa sisi katikati, lakini nawaambia kwamba hii inalemelea moyo wangu, si vyepesi kusema hivi, lakini kama inaweza kuja sasa hata kama mnacheka sasa, na kama ninaweza kucheka kidogo pia, ili nisiweze kuwaweka katika mashaka, lakini niko na uhakika ninaweza kufanya tu yale ambayo Mungu ananiambia kufanya. Nami nimeamua nisiweze, kuta, nisiweze kubatiza tena mtu mmoja ambaye hajaweza kuwa mwamini kweli kweli, mtu ambaye sijaweza kuwa na uhakika kwamba anaweza kuwa amekwisha kuishi kugeukia na siwezi kusikia mtu anayeweza kuomba na kama naweza kumusikia akiwa na uhakika wa ndani, na kama naweza kujua kwamba amekwisha kuamini, natazama sasa, naweza kujua kwamba huyu mtu amegeuka kuwa mwamini na kwamba anapashwa kuwa na haki ya kubatizwa. Sasa tuyawahi kufanya nini? Tuwe wazi mbele ya Mungu. Mungu anajua mioyo yetu. Mimi mwenyewe najihukumu sana kuhusu mambo yote, na sijawahi kuhukumu wengine hiyo sio aikwak tabia yangu ya kuhukumu wengine. Si mujawahi kuweza kuoniona ni kihukumu mtu mwengine. Kama nafanya hivyo, inakuwaka tu ni kuhusu utangazaji wa neno, na katika hali hiyo sina machi, sina maamuzi wakati napohusu utangazaji wa neno. Si zungumu zake kwa nia yangu mwenyewe, inahusu sasa mungu na neno lake. Lakini mambo mengine yote inaomba kuyafanya bila kuz, kuz, kuz, kuz, kuzuizwa ndani ya imani na kama wewe mwenyewe hauna hiyo hakika ya kuweza kuwa na kitendo hicho ambayo umetaka kufanya sasa, unaweza kuingia katika hukumu kuhusu wewe mwenyewe, kwa maana Biblia inasema yote ambayo isiyokuwa matunda ya kukubadilishwa ni dhambi, kulingana na Waroma sura ndivyo sasa tunapasha kuomba Mungu aweze kutushika chini ya uongozi, chini ya, u, u, ya, ya funzo, chini ya uongozi wake wa roho wake, kusudi mapenzi yake yaweze kutimiza yote ndani ya yote. Tunataka tugeuke kuwa kusanyiko la Kibiblia, na kwa ajili ya hiyo Mungu ataweza kutumikisha neno lake, ata tuzungumuzia sisi sote, ataweza pia kutenda ndani dan yetu sisi si sote, mpaka iweze kutendeka. Sasa naweza kuisema, ndugu Rusi anakwaka na kipaji ki, chake cha kipekee ya kuweza kusoma andiko na kisha kusema ya kwamba ndugu Frank anataka kutuzungumzia <laughs> anafanyaka hivyo, Luka 12. Lakini munaweza kukumbuka ya kwamba tuliweza kuona hapa Luka sura 12 sio muda mrefu shaka kuizungumzia Luka 12 sio muda mrefu. Na hii ni andiko liyo ngumu sana, mainjili ndizo vitabu vilivyo ngumu sana kuliko manabii, lakini manabii manabii wako vyepesi sana kuweza kueleweka kuliko mainjili. Ndani ya Injili siri ya kanisa haijafunuliwa bado. Wakati napozungumza kuhusu siri ya bibi harusi hapa, Bwana anazungumza anazungumza na Wayahudi. Aliweza kuambia pia wanafunzi wake ya kwamba musiingie katika mataifa, mwende tu katika kundi la kondoo za Israeli ziopotea. Sind dinge geschrieben, man erst mal ordnen muss. Sich fragen, Matayo kumi msara wa tano. Lakini kwa naomba sasa, hapa kuna mambo ambayo pashwa kuwekwa katika nafasi yake, na kuweza kujuuliza iko wapi, katika hali gani. Hapa inasemeka kuhusu watumishi ambao bwana wao wakati wao wakati wa kurudi kwake watawakuta iko wakufanya vile, au hiyo mtumishi ambayo pasha kutana ikufanya fanya hivyo katika Ufunuo sura saba, ya kwamba usifanye vibaya kwa maji na kwa bahari na dunia usifanyie vibaya, mpaka niweze kuweka watumishi wake maalama kwenye mkono wao. Ufunuo saba mstari wa tatu usema hao mia moja makumi ine na ine elfu tusema elfu kumi na mbili kwa kila kabila. Wakati unapotambua kitu fulani kulingana na mafundisho ni kusema sasa, si vyepesi na akose ni. Hiyo ndiyo sababu ambayo hamuja wayo kunisikia nikihubiri sana sana kuhusu hizi mainjili katika miaka hii yote. Inawezekana tu kuweza kupanga yote kwa namu na njema, kama unaweza kuwa ukiongozwa na roho wa Mungu, na kuweza kupanga hiyo husiano yote pamoja na barua kwa wa, wa, za, za wa mitume barua za mitume pamoja na Ufunuo, pamoja na Agano la Kale, na kuweza kuweka yote katika uhusiano moja. Kila mtu anaweza kujizungumza au <tuking> kila mtu angeliweza kusimama, kila mtu angeliweza kusimama juu ya neno hilo la Luka sura 12:36 na ninyi kama watu wanaongoja bwana wao atakaporudi toka harusi, na sio bwana anayoingia katika harusi, lakini kutoka katika harusi hiyo, ndio anaza hivyo. Na hivyo sasa mapashwa kuendelea pamoja na kulinganisha na pia pamoja na wazo uliosemeka hapa kwenye msara wa makumi tatu na tisa. Luka kumi na mbili makumi tatu na tisa, lakini jueni hili kama mwenye nyumba angalijua saa mwizi atakapokuja angalilinda, angalilinda, asiache nyumba yake kuvunjwa. Luka 12:39. Hakuna mahali pamoja inaposemeka kuhusu uh, uh, isemeke kuhusu unyakuo wa bibi harusi, lakini inasemeka kwamba bwana atakuja kama vile mwizi, lakini inaandikwa kwamba tazama, bwana harusi anakuja kwe mwende mkamulaki. Matayo sura ishirini na tano msara wa sita wabikira wote walikuwa wamekusha kulala, lakini sasa wakaamka wakaosha taa zao, wakajaa mataa na kisha wakajaza machupa zao, walienda kumulaki bwana harusi, kwa maana walikuwa wakimungoja. Ndiyo na hiyo ndio naandikwa na Paulo aliandika Watesalonika wa kwanza sura tano mstari wa nne, lakini ninyi ndugu wapendwa, si katika giza, ili siku ile ya Bwana isiwaangukie kama mwizi. Lakini kutakuwa kuangukiwa au kushit... kuangukiwa ghafla. Sasa swali ni hii, itafanyika wakati gani? Nani ambaye atakayehusika nani atakayeishi? Mnaweza kusoma pia ndani ya Ufunuo sura 16 imeandikwa ya kwamba, tazama na kuja upesi kama vile mwizi. Lakini hapa inahusu kuja gani? Mnaweza kufungua hiyo andiko pamoja nami leo. Tuko katika funzo ya Biblia ndani ya Ufunuo sura kumi na sita, na hiyo inafanyika nyuma nyuma, baada ya unyakuo, wakati wa kumwangwa kwa kikombe cha sita cha ghadhabu au kasirani. Hapa sura kumi na sita tunasoma mstari wa kumi na nne kuna hapo roho tatu zinazofanana na chura. Ndiyo tumngoje, nataka niwasomee hiyo shairi yote kwanza, kwa mstari wa kumi na tatu Ufunuo wa kumi na sita mstari wa kumi na tatu. Nikaona pepo wachafu watatu waliofanana na vyura wakatoka kinywa cha yule joka na katika kinywa cha yule nyama na katika kinywa cha yule nabii wa wongu, kama vyura. Maana ndiyo pepo za mashetani waliofanya alama na kutoka kwa na kwenda kwa wafalme wa ulimwengu wote kuwakusanya kwa vita ya siku ile kubwa ya Mungu Mwenyezi. Kwenye mstari wa 15 inaandikwa tazama, ninakuja kama mwezi. Ndio wakati gani? Na hapa hapa wafalme wamekwisha kukusanywa, na hiyo itakuwa kwa ajili ya siku kubwa ya Mungu Mwenyezi. Mwenyezi Mungu, tunaweza kuendelea na kusoma hapo kwenye mstari wa 16 sita wakakusanya wakakusanya hata pahali panapoitwa kwa Kiebrania Harmagedoni. Kama vile nilivyosema, hizi zote ni maneno nayofanana, lakini nafasi yake na hiyo pia iko ndani neno la Ufunuo sura moja na pia ahadi zingine ziko katikati. Ona na gisi tunapasha kushukuru, iwe ndani ya Ufunuo sura moja au katika Ufunuo sura ishirini na moja hiyo yaina lazima. Lakini iyo lazima ni kwamba Mungu aweze kutusaidia tuweze kupata maneno yanayo zahini usiyano na tuweze kutumainia Mungu kwa ujao, na sio kunitumainia mimi, lakini kutumainia Mungu bila kuchoka. Hapa tunasoma katika Ufunuo sura moja mstari wa saba: tazama, anakuja na mawingu, na kila jicho litamwona, na wale ambao walimuchoma, na mataifa yote ya dunia wataomboleza kwa ajili yake. Ndiyo, naamina. Wakati gani hiyo kuja itafanyika? Hiyo sio unyakuo, wakati wa unyakuo ila wale waliokuwa tayari ndiyo watakaoingia katika utukufu wa Bwana, watapata sehemu katika karamu. Lakini wakati watakapomwona, wale wali, wale waliomwacha yule ambaye walioza udharau watamuona akikuja akiwa na nguvu kubwa na katika utukufu wake wote, na hapo sasa ndipo wataomboleza, wata watalia. Hapo inaandikwa ya kwamba makabila zote za dunia zitaomboleza kwa ajili yake, kulingana na Ufunuo sura moja mstari wa saba nao wataona yule ambaye walimchoma. Hatutaki kuweza kuchelewa juu ya mambo hayo, kama Mungu akitaka na kama kungali wakati tutaweza kujaribu kuweza kuweka yote katika maandiko ili iweze kutupatia kuona kwa ujumla wa mpango wa wokovu wa Mungu kwa ajili ya mwamini. Hakuna kitu kizuri kama vile kuingia katika mpango wa Mungu ndani ya yale iliyo ya kiungu kuweza kupotea, kupotelea ndani kuweza kuishi kufutwa kukokotwa kusema neno la Mungu liweza kugeuka kuwa la damani kwake, so au kwa kila mtu binafsi, na kama haiyachakuwa hivyo oo, hiyo inapaswa kuwa hivyo. Kulikuwa pia shahiri ndiyo msalaba 14 na 7 Luka 12 na mtumwa yule aliyejua mapenzi ya bwana wake lakini hakufanya tayari wala kutenda mapenzi yake atapigwa tanya, mapigo mengi. Ndiyo hayo pia ni maneno ya, ma, ya, ya, ya makini sana ya hatari. Kujua mapenzi ya Mungu ni kitu cha ajabu, lakini kutoifanya njo kitu kya hatari kibaya hapa. Na kama Mungu alitufunulia neno lake na mapenzi yake sasa anatupatia nguvu za kufanya mapenzi yake, pia na msiangalie tu mbele mkiwaza ya kwamba o oh, nawaza ya kwamba itafika hapa karibu kwa ajili yako, lakini tujiweke sisi sote tujiweke sisi sote kwa upande wa Mungu na tuweze kusema Bwana Umushike, kamata yeye, kamata ule, tushike si sote, tukamate si sote bwana. Bwana pokea kamata wa ndugu wote wanaotumika, kamata wale wote wanaohitaji, na si sote tuweze kupata sehemu katika maombi. Sisi sote tuko katika meli moja, tunapaswa si sote kuunda mwili wa Bwana bila hata kuacha moja, na tunapaswa sisi sote kufikia hiyo umoja wa kiungu. Makumi ine na saba, mstari wa makumi ine na saba, Luka kumi na mbili. Na mutumwa yule aliyejua mapenzi ya bwana wake, na mutumwa yule aliyejua mapenzi ya bwana wake, lakini hakufanya tayari wala kutenda mapenzi yake. Ndiyo, munawaza nini? Unawaza maneno haya inaweza kuwa namna gani? Unawaza neno hili, naweza kunionya namna gani? Munawaza namna gani? Unaweza kujipima na kushuhuliza sasa, Bwana kweli, niujua mapenzi yako, niliweza kuyafanya mbele ya uso wa Mungu? Hakuna mmoja wetu aliye na wakati wa kuweza kuhukumu mwengine au kuwaza ya kwamba yeye hey, ashakuwa tayari au amekwisha kuwa tayari hapana apa. Hapana hiyo, hapana hiyo, hali kama hiyo hatupashi kusimama mbele ya Mungu kwa namna hiyo. Kuna uwezo moja ni kwamba neno la Mungu liweze kuingia ndani ya mioyo yetu. Mimi si mmoja ambaye aliyeweza kujua mapenzi ya Mungu, si siko peke yangu. Mara nyingi inaweza kuwa kama hivyo, mara nyingi unawaza kwamba watu wanawaza oh, ndio sasa ndio akose ya kwamba hii anataka kunyambaza hapa karibu, ndiyo nahitaji nami pia, lakini baada ya hiyo ninahitaji ili mwili wote wa Bwana uweze kuingizwa katika hatua moja za kiungu, na ili tugeuke kuwa moyo moja, nafsi moja, tuweze kutumainia Mungu, tuweze kutumainia na sisi kwa sisi, ili tuweze kuwa waaminifu kwa Mungu na tuweze kutumainiana na sisi kwa sisi, na tuweze kutembea pamoja pamoja na Mungu, sivyo sivyo? Ndiyo. Na hapo sasa Mungu anapaswa kuwa pamoja nasi, na atakuwa pamoja nasi. Hawezi kuvunja neno lake, anashika neno lake. Ndiyo, kulikuwa nini tena? Ndiyo, Mosalma 19 nimekuja kutupa moto duniani ikiwa umekwisha kuwaka, Ninataka nini zaidi? mstari makumi tano nina ubatizo kubatizwa nao, na ninasongwa sana namna gani hata utatimizwa. Bwana alikuwa amekwisha kubatizwa na Yohana mbele ya kwanza huduma yake, mbele ya huduma yake kulikuwa ubatizo, kukakuwa siku makumi ine ya majaribu, na hizo majaribu katika jangwa, na kisha sasa baadaye akasema hapa hapa i, alikuwa amekwisha kuingia tangu muda mrefu katika huduma yake, lakini akasema kwamba nina ubatizo kubatizwa nao na ninasongwa namna gani hata uta, utakapotimizwa. Bwana alipashwa kunywa hii kikombe, alipashwa kunywa ku, mpaka mwisho. Sasa alipashwa kuishi, napashwa kuishi hiyo, na sio tu ubatizo wa Roho lakini wakati hii ubatizo ambao bwana anasema hapa, wangapi mbona gisi anangoja za kutimilika, nasi pia tunapasha kuingia katika njia hiyo, na kosi tunapasha kuikubali pia hii mateso, njia ya mateso, naye Mungu ataweza kutupatia yale iliyo ya lazima kwa ajili yetu na tutafikia yale yanayofika. Luka 12:51, munazania nimekuja kuweka utulivu duniani, ninawambia ninyi sivyo, lakini matengano kwani tangu sasa katika nyumba moja watu watano watatengwa, watatu na wawili, wawili na watatu. Baba atatengwa na mwana wake na mwana atatengwa na baba, mama atatengwa na binti yake na binti na mama yake, mkwe na mke wa mume na mke wa mume na mkwe. Yote yoteko katika mvurugu. Na hakuna mtu anayejua kwamba anaweza kukabatia au kukamatilia wapi hana kwa kamati lakini tunapaswa kungoja zaidi ya yale ambayo bwana aliyosema. Lakini alisema ya kwamba nina ubatizo uh, kubatizwa nao taza na nasongwa namna gani hata utakapotimizwa. Sikuleta salama, lakini isemeke hapa kwa ujumla, lakini yeye alikuja ili atuletee salama, ndio. Lakini salama kwa wale ambao wanaojiacha wapatanishwa na yeye, kwa wale ambao waliopata salama pamoja na Mungu. Wengine wote hawatapata iwe salama ya kiungu, na hawataweza kuwa tayari ili waweze kuwa katika hiyo moja, kwa maana haiwezekani, mambo mawili tofauti yanaweza kuwa pamoja. Nisoma hapa sasa hivi ndiyo nilisoma andiko inayofanana na matayo sura kumi na mbili hapa tusoma ndani ya luka kumi na mbili ndani ya matayo kumi na mbili mstari ishirini na tano naye akijua mafikiri yao akiwambia kila ufalme unaotengwa juu yake mwenyewe utapata kuangamia na kila muji u... na na kila mji au nyumba inayotengwa juu yake mwenyewe haitasimama. Matayo 12:25. Hiyo nayo Bwana alisema waziwazi. Kazi yetu ni ya kuweza kujipanga kwa upande wa Mungu na kumwambia Bwana, niko hapa, mimi hapa iwe njia yote iliyotayarisha kwa ajili yangu nitaifuata ninataka nifuate nitembee ndani tunapaswa kuwa tayari ili tufanye hivyo na hakuna namna ingine kwenye mustaro ma ishirini na nane matayo kumi na mbili ishirini na nane na kama mimi kwa roho ya mungu nikitoa pepo wachafu ufalme wa mungu umekwisha kuwafikia ninyi katika wakati huo wakati wa utangazaji wa Injili na pia kwa ujumla katika utangazaji wa ufalme, ilikuwa naomba roho chafu ziweze kutoshwa au wapepo, ili salama iweze kutawala ndani ya ufalme wa Mungu, ili kuweze kuwa umoja ndani ya ufalme wa Mungu, ili kuwe salama ndani ya ufalme wa Mungu na ili, ta ili, ta, ta ili tabia ya Mungu, tabia ya Mungu iweze kuonekana. Inasemeka hapa mstari wa ishirini na tisa au namna gani mutu anaweza kuingia nyumbani mwa mwenye nguvu na kuteka vitu vyake, asipofunga kwanza yule mwenye nguvu? Na halafu atateka nyumba yake, na kisha kuna kucha hii. Shahidi shahidi ya 30, mutu asiye pamoja nami ni juu yangu naye asiye okota pamoja nami anasambaza. Amina, ingali tena hivyo leo, ingali hivyo hatuwezi kusanya na kusambaza kwa bara moja. Hatuwezi kuwa pamoja kisha tupingane pamoja. Hatuwezi kufuata na kisha tushinde kufuata. Haiwezekani, tunapashwa kukamata maamuzi yetu kwa ajili ya Bwana ni vyepesi, na kila mtu anaweza kusema o oh, nilichagua Kristo. Lakini mliache, niambie leo, niiseme leo, kama ulichagua Kristo, na kama roho wa Mungu anaweza kuonyesha ya kwamba ndugu yako au kama unaweza kujua kupitia roho wa Mungu ya kwamba ndugu yako au dada yako waliweza kuchagua nao Kristo, hapo sasa maamuzi yako kwa ajili ya Kristo, na pia hapo hapo utakuwa na ndiyo kwa ajili ya maamuzi ya ndugu yako pia. Hawezi tu kusema ya kwamba niko wa Kristo au pia ninapingana tena na ndugu yangu. Mtu huyo anapashwa kujichunguza mwenyewe, mtu huyo anapashwa kupita kakosa ndani ya ya vipimo radiolojia kwa namna hiyo inawezekana hizo kupimwa, lakini haiwezekane. Tunajidanganyaka si wenyewe, tunajipatiaka maoni yetu wenyewe mawazo. Lakini Bwana alisema nini? yale mliofanyia wadogo katikati ya wale wanaoniamini mimi, ni mimi ndiye mliofanyia. Matayo sura 25 mstari makumi nne. Tunapashwa kutambua mwili wa Bwana, kwa maana yeye Kristo ni kichwa nasi ni viungo na hivyo hivyo, kama vile tunavyokubali kichwa, tunakubali pia na tunajua ya kwamba kichwa hakiunde mwili, hakiwezi kuenea, hakiwezi kuenea kama hakuna kichwa, lakini kichwa na mwili wote inaendea pamoja, ili viweze kuunda hiyo umoja wa kiungu, ili bwana aweze kupokea yali inayompendeza. neno upendo. Neno upendo inapashwa kukamata maana yake ya juu, katikati ya maana yake, katika maana yake ya kiungu, katikati yetu. Nani katikati yetu leo asiyezungumuza upendo, kuhusu upendo? Upendo kwa ajili ya kila mtu. Wakati moja wakati moja ni moja niambia, niambia, wa chakula moja huko London, ndugu mmoja aliye mfanya biashara naweza kuniambia, akaniambia, aliye mheshimiwa sana, akaniambia, ndugu Frank ya kwamba, mheshimia ndugu Frank kwamba tunaunga mkono akose pia kazi makumi tatu za kusaidia, iwe dola tano hapa au mbili huko kumi kule. Tuko karibu na shirika makumi tatu tunazosaidia, na niweza kusema au oh, ndiyo mheshimiwa kose, hiyo ni kusugua kwa ndani io wafanyizi kufanya hivyo. Lakini muliza hasa inahusu namna gani kuhusu ukovu wa nafsi yako, kwa yale ambayo Mungu aliyotupatia tunaweza kuwa na mazungumzo mazuri sana. Kuna watu ambao wanaotaka kufanya kitu fulani, na hiyo haina faida. Inaomba kwanza ndani mwetu muweze kuingizwa yale inayozaza uzima wa kiungu, inayoweza kuleta nia na tabia ya Yesu. Na Mungu peke yake ndiye anayeweza kutupatia yale iliyo ya kiungu na yale ambayo tuta, tuta, os, na hiyo ndiyo tuliyosema na hiyo ndio tutakayosema mpaka mwisho. Watu wanazaa watu, huwa anazaa huwa, kondoo anazaa kondoo, kila kitu kwa aina yake, na hivyo ndivyo Mungu Bwana, Bwana Mungu alivyoamua, Bwana Mungu alivyoamua ndani ya kitabu cha kwanza, Mwanzo moja mstari wa kumi na moja, kila mbegu itazaa kulingana na aina yake. Watu wanazungumza kuhusu hii mwendeleo huku vitu kukomaa au kuendelea na kile na kile, lakini Mungu ni mumbaji. Mungu alifanya yale iliyofanya yote na kuwa halisi na kila kukutanana, yote inaweza kufanyika kama vile hii mambo ya ku, ku ya kubatilisha ya kubatilisha inakuwa ni kushindwa, lakini hiyo inapaswa kuwa kweli kila neno. Bwana wetu anaweza kujionyesha katika mwili, Bwana wetu alionekana katika mwili nasi anapasha kufanya neno lake la ndani mwetu ili nasi tuweze kuonekana kama vile wavulana na wasichana wake. Neno la Bwana Mungu linapasha kugeuka kuwa uhakika wa kiungu ndani yetu, na wakati tunaposema ya kwamba nakupenda, inaomba iwe kuwe imetokea ndani ya moyo hiyo inapasha kuwa ya haki, na kama sivyo, tutaweza kuona ikitimbilika yale ambayo Yohana aliyoandika Yohana moja Yohana wa kwanza, Yohana wa kwanza sura 4 mstari wa 20. Namna gani unaweza kupenda Mungu usiyeona ukatae ndugu yake ndugu yako unayemona? Lakini ndiyo siku ya Bwana, maneno haitakuwa imetosha, itakuwa imeweza kuwa uliweza kuifuatisha kitendo cha kiungu. Basi Bwana aiweze kuinyonesha ndani yangu, ndani yako na ndani ya sisi sote ili tu ili tuweze kuwa na hitaji tu moja ni ya kuweza kusema Mungu, muweza yote, kuja upokee na ukupendeza, ulitufunia neno lako na mapenzi yako. Tupatie basi nguvu na uwezo na neema ya kuweza kufanya mapenzi yako kulingana neno lako, na hapo ataweza kutukuzwa na kuheshimiwa. Mnikumbuke, ningetaka niweze kuomba maombi yenu kwa ajili ya safari yangu ya kwenda Afrika, na nawatakia kwa moyo wote baraka ya Mungu. Munikumbuke nami nitawakumbuka. Ipendeze Bwana aweze kuumba kanisa, kusanyiko la kibiblia linalochukua jina lake, linalotangaza neno lake kama vile inavyostahili, ili aweze kutukuzwa na kuheshimiwa na aweze kupokea inayompendeza kwake, apewe utukufu milele na milele. Amina. Tusimame kwa ajili ya maombi. Baba ulio mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya heri ambayo isiyoweza kuelezeka kuelezeka ya kuweza kusanyika mbele ya uso wako katika jina lako, chini ya utangazaji wa neno lako, chini ya ulinzi wa damu yako, chini ya uongozi wa Roho wako, sisi kama vile taifa lako. Haleluya, Mungu wangu, kama ingekuwa ni yetu, kama ingekuwa ni sisi, hatungeliweza kuwa na uwezo wa kukamata hata Biblia katikati ya mikono yetu hatunge aliweza tunastahili kuweza kutangaza neno lako lakini, tuliweza kufanya mazoezi ya neema yako, tuliishi msamaha, tunaweza kukaribia kwa sababu damu yako ilimwangika. Ushukuriwe kwa ajili ya hiyo, Bwana mpendwa ninakuonyesha wandugu Rus na wandugu wote wanaotumika, nakuomba Bwana neema yako o oh Bwana, kama vile Paulo alivyosema wakati ule, uwe pamoja nao Bwana, ili tuweze kuwaunga mkono ndani ya maombi Bwana mpendwa unda anga njema ya Kilindi, ili tuweze kutambua ndani mwetu ni kitu gani kinachoweza kutuleta tuingie katika kusumbuliwa, kusumbuliwa katika makusanyiko ya kiungu, kusumbuliwa inayokuwa ikiharibisha uhusiano wetu pamoja na wewe. Oh Bwana mpendwa, utupatie neema yako na uwe pamoja nasi, kama vile neno lako na mpango wako ndi wa ajabu. Bwana Mungu wangu, o na gisi ni wazi. O Mungu, ulitupatia nuru kwa wakati wa jioni na utaendelea kutuchungia nuru hiyo mpaka tunapotoka katika imani, tukiona tulioamini wewe peke yako. Mungu mweza yote, ndiye tunayepatia hii mahali Bwana Bwana, iko kama vile kusulubishwa ilifanyika hapa, iko kama vile yote ilifanyika hapa, kama vile wakati hule huko Yerusalema, na iko kama vile macho yote inageukia mahali hapa katika kungojelea yale ambayo itakayofanyika. O Mungu wangu, hakuna mmoja wetu aliye na uwezo wa kufanya kitu fulani, lakini wewe peke yako ndi wewe ndio uliweza kupewa nguvu zote mbinguni na duniani, na kila goti lote linapaswa kugunjwa Bwana, mbele yako Bwana. Nasema neno moja na kitu kinafanyika. Neno hili ndio nani? Neno hili ndilo tunalongoja, o Bwana, na wakati na wakati unapotangazwa, tunasonga mbele. Pia bariki kusanyiko, saidia wote ambao walio katika majaribu Bwana, unajua ya kwamba pia hakuna nyumba hakuna hata jamaa moja ambayo sio katika majaribu Bwana mpendwa. Usifie kwa sababu ya neema yako tunasifu nguvu zako za damu yako, za neno lako na roho wako. Tunakuomba utupatie kufika katika ukamilifu. Na utuweke katika uhusiano pamoja na wewe na kukubaliana na neno na na lako. Amina.