Tusome neno moja la Mungu mbele ya maombi. Ningetaka nisome ndani ya Wakolosai sura tatu mstari wa kwanza. Wakolosai sura tatu mstari wa kwanza. Mstari wa kwanza: basi mukiwa mmefufuliwa pamoja na Kristo, tafuteni maneno yaliyo juu, pahali Kristo yuko akiketi kwa mukono wa kuume wa Mungu. Mstari wa pili. Tieni mafikiri yenu juu ya maneno yaliyo juu wala si juu ya maneno yaliyo duniani. Mstari wa tatu. Kwa maana mulikufa na maisha yenu yamefichwa pamoja na Kristo katika Mungu. Mstari wa ine. Wakati Kristo aliye uzima wetu atakapofunuliwa, ninyi vile vile mutafunuliwa pamoja naye katika utukufu. Mstari wa tano. Basi weni viungo vyenu vilivyo duniani Uasherati, uchafu tamaa mbaya, mafikiri mabaya na kutamani ndiyo kuabudu sanamu. Mstari wa sita. Kwa ajili ya maneno haya gazabu ya Mungu inakuja juu ya wana wa kuasi. Mstari wa saba. Katika haya ya ninyi mulitembea vile vilevile zamani wakati mulipoishi katika maneno haya Mstari wa nane. Lakini sasa ondosheni maneno haya yote. Kasirani, hasira, uovu, matukano na masemo ya haya vinywani mwenu. Mstari wa tisa. Musiambiane uongo kwa kuwa mumeondosha kabisa mutu wa zamani na matendo yake. Mstari wa kumi. Na mumevaa mutu mupya anayefanywa mpya apate ufahamu sawasawa sawa na mfano wake yeye ambaye alimumba. Hapa hapana Muyunani wala Muyuda wala kutahiriwa wala kutokutahiriwa, mgeni wala mshenzi, mtumwa wala aliye huru, lakini Kristo ni yote na katika yote. kumi na mbili. Basi mkiwa wachaguliwa wa Mungu Watakatifu na wapendwa, vaeni moyo wa rehema, wema, unyenyekevu, upole na uvumilivu. Mstari wa kumi na tatu. Mukichukuliana na kusamehana; kama mtu akiwa na sababu ya kustaki mwenzake, kama vile Bwana alivyo wasamehe ninyi, ninyi mufanye vivyo hivyo. Mstari wa kumi na nne. Na zaidi ya maneno haya yote muvae mapendo yaliyo kifungo cha utimilifu. Mstari kumi na tano. Na salama ya Kristo itawale moyoni mwenu, kwa sababu yake muliitwa katika mwili mmoja, tena muwe watu wa kushukuru. Mstari kumi na sita. Na neno la Kristo likae kwa wingi ndani yenu kwa hekima yote mukifundishana na, na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za Roho, muki mukiimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Na kila kitu munachokifanya katika neno, wala katika tendo, fanyeni yote kwa jina la Bwana Yesu, mukishukuru Mungu Baba kwa yeye. Glaube, mpaka hapa, hili neno takatifu la ladamani la Mungu. Hili neno nzuri sana na tena ni neno la kilindi na ni neno pia la kuonya. Basi Mungu atupatie neema ya kuweza kushika kwa moyo neno hili lote ambalo tumesikia. Hatuna hitaji ya kuweza kuhukumu sisi kwa sisi au kuhukumiana sisi kwa sisi, lakini kila mtu ambacho kuangalia katika kioo neno la Mungu ili aweze kuona anafanana na namna gani. Kwangu na wewe pia nami, ili neno liweza kutupatia si sote. Tunataka tuweze kumshukuru kwa ajili ya neno lake takatifu la ladamani, ili aweze kutuongoza na kutubariki katika saa hii kupitia wingi wa neema yake. Tunasimama sasa kwa ajili ya ombi la sote pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kilindi cha moyo kwa ajili ya siku hii ambayo umetupatia kwa neema. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya neno lako la damani na takatifu ambalo tumekwisha kusikia na kusoma tena tukiwa pamoja. Bwana, hii isiwe tu imeingia katika masikio, lakini imeingia katika mioyo yetu Bwana, acha tuweze tuweze kuona ndani sura yetu. Mungu mamenifu, utupatie nema yako, na sio kwamba tuweze kuhukumu mtu fulani, lakini sisi wenyewe tuweze kujilinganisha na neno lako na kuweza kutenda kulingana na yale inayoandikwa o, oh, Bwana Bwana, tunakushukuru pia kwa ajili ya wikendi hii, kwa ajili ya maneno yote ya dhamani ambayo uliotupatia kwa nema Bwana, hata jina lako liweze kuheshimiwa na kuabudiwa. Kwa ajili ya hiyo, tuna sababu nyingi tena ya kuweza kushukuru, ya kusifu na kupatia heshima na sifa. Bwana, tungelihitaji tuweze kufanya tena hiyo, tupatie basi, ili mioyo yetu iweze kujaa sifa, iweze kujaa zaburi, nyimbo za tenzi za Roho, ili bwana tuweze kukupatia hayo yote kutoka kilindi cha mioyo yetu. Jaza mioyo yetu Bwana, ili tuweze kujazwa na utukufu wako, na uweze kutupatia jioni hii neno lako la damani na takatifu. Saidia wote ambao walio na hitaji ya msaada Bwana, ponya wale wote ambao wakoso walio wagonjwa au walioregea, utupatie neema yako Bwana na uweze kusimamisha wale wote ambao walio katika hitaji. Mungu mwaminifu, hatuwezi kujisaidia sisi wenyewe, lakini tuna, tuna, tuna, tuna tugeukia wewe. Wewe Bwana wetu uje kwa msaada wetu, wewe ni msaada wetu, wewe Mungu aliye hai uliyeumba mbingu na dunia. Utukufu na heshima, asante na mabudu ewe, kwa jina lako tupatie tena Bwana, tuweze kuvaa sisi kama vile wachaguliwa wa Mungu, sisi kama vile watakatifu na wapendwa, tuvae wema, urehema, unyenyekevu, upole na uvumilivu. Tupatie hiyo Bwana, nipatie hiyo mambo, mimi pia si sote mambo hayo Bwana. Ndio maana tunakusanyika tena na tena, ili tuweze kuomba utusaidie katika hiyo dunia hii, hii mbaya na ya uaji ambayo tunaishi ndani, ili tuweze kuwa tayari wakati utakaporudi kutuchukua nyumbani kwako katika ufalme wako na ndani ya utukufu wako, wewe pamoja nasi Bwana. Wakati tunaposikia neno lako, tupatie masikio na mioyo iliyo wazi, ili tuweze kupokea na kutenda kama vile tunavyosikia. Tunakuabudu katika jina la Yesu. Amina. Tuliweza kusikia hapa katika Wakolosai sura tatu, neno hili la damani la hajabu, na tunashuhulizaka mara nyingi, tuko wapi kwa namna ya kiroho. Tumefikia wapi kwa namna ya kiroho? Mungu aliweza kufanya nini kweli kweli ndani yetu? Na wazo ambalo liliweza kunijia niliposoma shahiri hizi ni hili kama Mungu ashaka tufanya upya kwa ndani, na hapo sasa tunapashwa kujivua mtu wa zamani, tunapashwa kumvua, inapashwa kuanzia ndani ya moyo hiyo inaanza ndani ya kilindi cha tabia yetu. Kuacha yote kwa nje, kuvua yote kwa nje haitaweza kuleta kitu chochote kama hakukuwa kubadilishwa kufanya upya kwa ndani kama hakukuwa kuzaliwa upya na ndiyo maana kama unasoma hii sura ya kwanza kwa wakolosai mtume alishaka sema mambo mengi sana kwenye sura moja ya wakolosai mstari wa kumi na moja wakolosai moja mstari wa kumi na moja Mukiwezeshwa kwa uwezo wote kwa kadiri ya nguvu ya utukufu wake, mupate kuwa na saburi yote na uvumilivu pamoja na furaha. Mstari kumi na mbili, Mukishukuru Baba ambaye alitustahilisha kupokea sehemu ya uriti wa watakatifu katika nuru. Mstari kumi na tatu, Wakolosai moja. Naye alitutoa tu, ali katika uwezo wa giza akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa upendo wake. Hiyo inasema mengi na hiyo mambo mengi inasemeka hapa. Hii ni kazi ya ukombozi iliyotimilika ambayo Mungu aliyotimiza ndani ya Kristo, lakini ilifanyika pamoja na wewe na mimi. Ulikombolewa, ulikombolewa. Nasi tuliokolewa sote pamoja kutoka hii kazi, hii nguvu. Hapa nasemeka kuhusu nguvu za giza ya milele, iliweza kuwa na mamlaka juu yetu. Tuliweza kuokolewa kutoka mamlaka ya giza au nguvu za giza, na hiyo hapo sasa tukachukuliwa katika ufalme wa upendo wa mwana. Tulikuwa tukionyesha mara nyingi msari wa ine wa Kolosai sura tatu. Msari wa ine wa Kolosai sura tatu. Wakati Kristo aliye uzima wetu atakapofunuliwa ninyi vile vile mutafunuliwa pamoja naye katika utukufu, sisi pia na siyo tu kama vile wazo au juzi au mafundisho, lakini kama vile uhakika wa kiungu. Tushakaisema mara nyingi, Kristo hakukuwa mafundisho au er ujuzi er fulani, er lakini yeye alikuwa ni Mungu aliyeonekana kwa namna ya kimutu er alikuwa uhakika, alikuwa neno lilofanyika kuwa mwili akitembea hapa duniani, na inapashwa kuwa hivyo kwa ajili yetu. Kwa hiyo, kwanza alikuwa neno la ahadi ambalo lilikuwa likitenda ndani ya manabii na kupitia wao likatangazwa na kisha neno likafanyika kuwa mwili. Ni kusema sasa kwetu, sasa inahusu pia hesabu nyingi ya ahadi katika neno la Mungu, lakini sasa, kama tumezaliwa upya kupitia neno na Roho, ndipo sasa hizo ahadi zinapashwa nazo kugeuka kuwa uhakika ndani yetu. Inaomba kusema ya kwamba hapa andiko limetimilika, kama vile ungeliweza kusema bila kuchoka kuhusu Bwana wetu ili itimilike yale ambayo iliyoandikwa, Mathayo moja mstari wa ishirini na mbili. Iwe ilikuwa imeandikwa ndani ya Isaya au ndani ya Ezekieli iwe mahali popote, lakini ndani yake mulikuwa mukitimilika siku zote yale iliyokuwa imeandikwa. Inaomba sasa pia tuweze kufika kwa kiwango ambayo inaweza kusema wanaweza kusema kuhusu sisi ya kwamba ni kweli kweli kweli, hakika hapa neno la Mungu linatimilika. Sasa muwazie kama dada yetu anaweza kuwa akiwa mgonjwa sana, na wakati tunapokuja kumwona, tunaomba, tunapompaka mafuta na tunaamini ya kwamba ombi litaweza kumsaidia uweze kumwamini na, na kisha Mungu aweze kufanya hivyo, na hapo sasa tunaweza kusema ya kwamba hapa hakuna kitu kiliyoweza kufanyika kwa namna ya kimaajabu, lakini tu ni Mungu ndiye aliyeweza kutimiza yale iliyokuwa imeandikwa iwe ndani ya Marko 16 au ndani ya Yakobo sura tano na wasi ya kwamba ni kitu fulani cha ilichokubwa ambacho Mungu alichofanya, lakini tunapashwa kuweka kidole chetu au mkono wetu juu ya andiko fulani ya Biblia na kusema ya kwamba neno hili limetimilika ndani yangu, na waza kwamba hiyo ndiyo inasabilika. Na ndugu Branamu akiongozwa na Roho alikuwa amekamata neno la Waibrania sura 13 mstari wa nane kama vile maneno yake kama vile maneno yake katika huduma yake yote nzima Waibrania 13, 8. Yesu Kristo yeye yule yule jana leo na hata milele na milele, na hapo sasa kama tunaweza kusema ndiyo? Ni kweli hiyo ilifunuliwa hapa na ni hapo ndipo ni hapa ndipo Bwana alifanya hiki, ni hapa ndipo Bwana alifanya kile, ni hapa ndipo aliweza kushuhudia neno lake na kadhalika. Lakini kama ushuhuda kama hizo zingeliweza kusikilikana, nasi sasa tutaweza kubarikiwa kwa ajili ya hiyo, na neno lililosomewa linapashwa sasa kuongoza, ili tuweze kuletwa katika hali hiyo pamoja na Mungu ili neno la Mungu litimilike ndani yetu. Munakumbuka pia maneno yaliyosomeka kuhusu yaliyo katika mahubiri mahubili ya ndugu Branamu, kanisa linalionyesha mwili wa Bwana na yeye kichwa naye kama vile kichwa inaomba aweze kuwa na viungo vyake ili aweze kutenda kupitia hiyo viungo. Na hapo sasa, wakati anapotuleta hapo, tunaona ya kwamba hiyo sasa inahusu kujivua hapa katika Wakolosai sura tatu na hapo sasa, kuvaa tena. Hapo sasa inahusu mambo mawili, hayo mawili kufu: kujivua na kuvaa. Hawezi kukamata kitu kipya kuweza kukivaa juu ya kitu cha zamani, inaomba kwanza ya zamani iweze kuwa inaomba kwanza ya kwanza kuwa imevuliwa, na hapo sasa tunajivua mambo ya, zam, mambo ya zamani au mabaya inayorukaruka mbele ya macho, na hapo sasa kuna kuja mambo madogo madogo inayosemeka hapa, na hiyo mambo ya zamani ya kasirani, ya uovu na matukano na maneno siyokuwa na heshima na hayo yote, na hapo nyuma, hiyo sasa tuweze kujivua na mambo hayo. Mstari wa tisa: musiambiane uongo kwa kuwa mumeondosha kabisa mutu wa zamani na matendo yake. Mstari kumi, na mumevaa mtu mpya anayefanywa upya apate ufahamu sawasawa sawa na mfano na mfano wake yeye ambaye alimumba. Mstari kumi ile hiyo iliweza kuonyeshwa hapa kama vile kitendo, na ni kwa sababu ni hivyo, sasa hiyo inapashwa kugeuka kuwa uhakika katika maisha yetu. Hakuna namna ingine pamoja na Mungu hatuna. Pamoja na Mungu siyo mambo tu ya kiakili ya au maneno, lakini inakuwa ni wat, utimilifu utimilifu ya yale ambayo aliyoahidi. Na hiyo iliweza kusemeka kwamba hapa, mstari wa 12 mstari wa 12 wa Kolosai, sura ya 3: mkiwa basi, mkiwa wachaguliwa wa Mungu watakatifu na wapendwa, vaeni moyo wa rehema, wema, unyekevu, upole na uvumilivu 13, mukichukuliana muki na kusameana kama mtu akiwa na sababu ya kustaki mwenzake, kama vile Bwana alivyo wasamehe ninyi, ninyi mufanye vivyo hivyo. Na ni hivyo ndivyo mambo yangepashwa kufanyika. Siku moja ndugu wa huko Marekani aliweza kuniandikia tumekusha kujibu barua yake tukiwa chini ya shuti fulani, na wandugu wa Marekani waweza kuweza kuniuliza hamba kwamba unaweza kusamehe pia, lakini mimi siweza, siweza kufanyia mtu mbaya. Mimi nasamehe kila mtu, na hiyo yote nikuwa nikiweka kwa upande wao, lakini niweza kuwasamehe ijapokuwa sikuwafanyia ki hata kitu kibaya, niwasamehe, niweza kuwasamehe hiyo ni wakati ambayo hii ni wakati ambayo watu hawajue kuweka hata utaratibu katika mambo. Hii ni wakati ambayo mambo yote iko kwenda kupanda iko juu na chini katika hiu ulimwengu wa dunia na pia katika ulimwengu wa kiroho. Ni ya lazima sana, ili tuweze kuona mambo yote kwa ujumla kwa namna ya kiroho na tuweze kufuata njia ambayo tunapashwa kufuata. Namna gani ninaweza kukusamehe, kama hakuna kitu ambacho ninapaswa kufanya kwa ajili yako au kwangu au kwa mtu mwengine? Hapana, tunapashwa kupata nuru au mwanga wa kiungu juu ya mambo ya kiungu, na tunapashwa kufuata njia yetu pamoja na Mungu na tuweze kuacha kila mtu afuate njia yake pamoja na Mungu. Inafika mara nyingi ambayo watu au mtu fulani anaweza kukamata njia ambayo watu wengine hawaelewi, kwa lengo iliyo ya mbali au kwa safari iliyo mbali, lakini si kwa kuzungumuza kuhusu hayo. Ndiyo mambo yanaweza kutengemana, lakini hapo tunapoyazungumzia, ndipo inaendelea kuharibika tena zaidi ni hapo inageuka kuwa mbaya sana, sio haida kuwa mbaya sana, lakini hapo ndipo tabu au shida inatokea, wakati watu wanapoyazungumzia. Lakini kulikuwa pia ndiko ingine, sikusoma neno, ni ndugu Urusa aliweza kusoma. Lakini hapa ndani, hapa inahusu neno la Mungu kila wakati iwe mahali pote, aliweza kulisoma I. Lakini hapa ndani Yakobo sura mbili Yakobo mbili mstari nane, lakini kama mukitimiza sheria ya ufalme kama ilivyoandikwa, upende jirani yako kama nafsi yako, munatenda vyema. Mstari tisa, lakini kama mukipendelea wadu, munafanya zambi na kuhukumiwa na sheria kwa wa kosaji na hapo sasa, hatupashi kusema mambo, lakini tupashu kuacha mambo kama vile alivyo. Kama vile nimekusha kusema uweze kuacha na kufuata njia yako wewe mwenyewe pamoja na Mungu, na yule anayetembea katika nuru atajisikia vile, haiwezi kushikwa, haiwezi kukwaa. Lakini kama mtu anakwaa juu ya kitu fulani, inaomba sasa kuweza ku ni si vema kuweza kuzungumzia juu ya mambo hayo, lakini tuweze kujiuliza, mtu unapashu kujiuliza sasa, ulikuwa ukiangalia wapi wakati ulipokwaa. Bapana kuyazungumuzia lakini sema ulikuwa ukiangalia wapi wakati ulipoikwa. Na wapo sasa unapaswa kutembea pamoja na Mungu juu ya njia yako na Mungu atakuwa pamoja na wewe. Usikwae eh, hata kwa. Lakini hapa tuna aliko. Hapa au kuwekwa nguvu mstari wa nane. Mstari wa nane. Yakobo mbili. Lakini kama mkitimiza sheria ya ufalme, hapa nahusu sasa sheria ya ufalme. Kulingana na andiko ya ya, ya andiko ya Walawi wa sura 19 mstari wa 18 ya kwamba penda jirani yako kama vile unavyojipenda mwenyewe. Mstari wa tisa, lakini kama mukipendelea watu mnafanya zambi. Inaomba sasa kuweza kufata njia yako mwenyewe pamoja na Mungu, na kama vile mekusha kusema, kila mtu anapashwa kufanya hivyo kwa ajili yake mwenyewe. Kulikuwa pia neno mbalo ningetaka kusoma na ambalo lilo katika Waroma sura 10. Ndani ya sura tisa ambayo tunataka tuweze kujilinganisha kwa mafupi. Paulo anaeleza hali ya wana wa Israeli na anafika kwa kuamua au kwa kumalizia. Akuweza kuanza kwa mstari wa makumi tatu na moja ya Waroma tisa, Waroma tisa makumi tatu na moja Waroma tisa mstari wa makumi tatu na moja. Lakini Israeli waliotafuta sheria ya haki hawakufika kwa sheria ya haki. Makumi tatu na mbili. Kwa sababu gani? Kwa sababu hawakuitafuta kwa njia ya imani, lakini kama kwa njia ya sheria au ya matendo kwa maana walijikwaa juu ya jiwe lile jiwe la kukwaza. makumi tatu na tatu, inaandikwa kuhusu maneno haya Isaya ishirini na nane musara wa kumi na sita na sura nane musara wa, musara wa kumi na ine tazama, nimeweka katika Sayuni jiwe kubwa na mwamba wa kuangusha, na kila mtu ambaye anamwamini hatapata haya. Hapa sasa, inahusu taifa la Israeli ambalo lilikuwa likingoja haki. Inaweza kufika ya kwamba na sijitoshe ndani ya hiyo uwezo au ndani ya mambo hayo, lakini nina lengo iliyoweza kusemeka hapa inayosema kuhusu haki wakati tunapohukumu wengine na tunayapima na hapo sasa wakati unapohukumu unaojua Mungu, Mungu, anakushurutisha nini? Na hapo sasa tunapaswa kujua kwamba inahusu haki mpaka mwisho na wakati napohusu mambo yote e, eh, hapo watu wanaweza kuwa kama vile fupi na pia hata e, eh, pumzi inaweza kuwa hata kose ndefu. Lakini tubaki hapa muda mfupi juu ya taifa la Israeli, na siwaza kwamba sisi taweza kuwekwa pembeni makumi tatu na moja Waroba tisa. Lakini Israeli walifuata sheria ya haki tunaomba kusema waliweza kuosha mambo yote, walifanya yote ambayo wangepashwa kufanya. Walikuwa wakijua ni wakati gani Sabato ilipashwa kuanza na wakati ilipashwa kumalizika, yale ambayo walikuwa kiruhusu kufanya, ao walikuwa wakikatazwa kufanya na watu. Lakini Bwana alitaka wapatishe haya na lakini Bwana yeye ndiye alikuwa kuweka sheria, yeye ndiye aliandika sheria na ijapokuwa na hakuandika kama vile yeye kama vile Yesu, lakini aliandika kama vile yawe. <coughs> Na alitaka kuweza kuwapatisha haya au kuwayarisha, lakini kama inahusu haki kulingana na sheria. Lakini Paulo anasema kwamba hapa iko katika ushuhuda wake hapa ya kwamba, <coughs> alionekana kwamba hana hatia, Mungu alionekana kama vile hana hatia. Inaweza kuwa apili andiko alionekana kulingana wa Filipi sura 3 mstari wa 6, na pia katika andiko hiyo Akose wa Galatia moja, lakini pia mnajua andiko hizo zote ndani ya neno hili, tuna tuliweza kusema mambo yote, tuliona tuliweza kupata yote ambayo Mungu anataka kutupatia haki, ndiyo. Haki ya Mungu, ndiyo. Lengo iliyokuwa imepangwa na sheria, ndiyo. Lakini yote inaweza tu kufikiwa tu kupitia sheria ya imani, sheria ya imani mwimba nyimbo anaiba ana ya kwamba njia ya imani ndiyo inaisali hapa tu, nasi hapa tupasha kutembea juu ya njia ya imani. Israeli ilitaka iweze kufika haki ambayo ilikuwa ikitafuta na ilitaka uweze kufika kwenye lengo, lakini haikufanyika, na Biblia kwenye 13 na mbili inauliza sasa swali 13 na mbili kwa sababu gani? Jibu, kwa sababu hawakuitafuta kwa njia ya imani, lakini kama kwa njia ya matendo ndiyo, lakini matendo ilikuwa imeagizwa na sheria, lakini kwa sababu hawakuweza kuifanya, sasa kwa imani wakajikwaa kwa jiwe la kukwaza mtu ambaye anayetembea katika imani kwa, hata kwa, kwaa juu yake mwenyewe au kwa kwa wengine au kukwaa kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa juu ku, ya wengine. Lakini yule anayekwaa juu ya wengine anapashwa kujua vizuri, inaomba kukamata mambo kama vile yalivyo, kama unaweza kusimama juu ya sheria au ya haki iliyoagizwa na sheria. Nasi tunajua ya kwamba Mungu alifunga watu wote katika kutokuamini wote wote pamoja, kwa sababu walikuwa waliweza kushindwa kwa sababu hakuna mtu aliweza kuheshimu sheria. Waroma kumi na moja makumi tatu na mbili. Na hapo sasa inabaki kitu moja ni njia ya imani peke yake, na ni njia ya imani peke yake inimpasha kufuata, na kisha anamalizia na kusema hapa makumi tatu na tatu mtaa makumi tatu na tatu lakini yeye anaye mwamini yeye ambaye anaye mwamini hatapata haya. Hapa tuingie katika Waroma sura kumi. Waroma kumi mstari kum, mstari wa kwanza. Waroma wa kumi mstari wa kwanza ndugu, kutaka kwa moyo wangu na maombi yangu kwa Mungu kwa ajili ya Waisraeli ni hivi waokolewe. Waisraeli waokolewe, kwa sababu ninawashuhudia wanawivu kwa Mungu, lakini si kwa kujua, au kwa kujua vizuri kwa njia, kwa nia njema. Sasa bidii zote zina faida gani? hiyo furaha yote inaweza kuwa na faida gani? hiyo bidii zote zinaweza kuwa na faida gani? inaweza kuwa na faida gani kama hiyo yote haifanyike kwa namna inayoweza kupendeza Mungu iliyo iliyota, iliyotafutwa na kuagizwa na Mungu au Mungu aliyotafuta na kuamua na kuamua. Hapa Paulo anasema katika ujuzi njema, hapa mstari wa tatu sasa wa Roma kumi mstari wa tatu kwa maana kwa maana wakiwa hawajui haki ya Mungu na wakatafuta kusimamisha haki yao wenyewe hawakutii haki ya Mungu. Haya ni maneno nguvu ya nguvu ya kilo sana, hii ni maneno ya nguvu. Haya ni maneno ambayo hatupashwe kuacha kupita tu kwa urahisi tu M. Mara ngapi tunasikiaka ikisemeka, oh, wanahubiri pia kutoka Biblia pia, oh, tunasikia tunahubiri kupitia Biblia, oh, mbona nasi tunasoma Biblia hapa. Lakini sio hiyo ndio, na hiyo ndio, na, hiyo ndio na, sio hiyo ndio inaibadilika hapa inahusu kuweza kukamata Mungu na kuweza kujiacha kuingizwa katika mpango wake, na muwazie kama Mungu aliweza kutayarisha haki kwa ajili yetu kupitia kazi ya ukombozi iliyotimilika hapo Golgota, na kisha sasa tuweze kuiacha pembeni, tuweze kutafuta sasa nasi kuweza kujiumbia sisi wenyewe kuweza kushuhumbia sisi wenyewe wokovu wetu na heri yetu kwa namna yetu binafsi sasa hiyo hiyo hi, hi, hi haki ambayo Mungu aliyotayarisha na kuumba kwa ajili yetu ina faida gani sasa kwetu kama tuza kuiacha tusome tena ngema mara moja mstari wa pili ya Waroma sura 10 kwa sababu ninawashuhudia wanawivu kwa Mungu lakini si kwa kujua mstari wa kwa maana wakiwa hawajui haki ya Mungu, na sio haki yao, haki yao wenyewe ilikuwa ya dambani kwao, ni wao ndio walikuwa wakiitumikisha. Lakini haki ambayo inayokubalika mbele ya Mungu, haki ya Mungu, kama vile navyosemeka hapa, kwa maana hawakujua haki ya Mungu, haki ya Mungu hasa. Kwa nini hawakuweza kujua? Yule asiyeijua hataijua na yule asiyeweza kuikubali anaitupa, anaweza kuikataa na kui. Ndio maana inaandikwa hapo kwenye mstari wa tatu right. Na waka, wakitafuta kusimamisha haki yao wenyewe, mstari wa tatu. Ndiyo sasa kama nataka kuweza kuleta alama ya uvumilivu right. So, au kuweza kuleta agizo niweza kusimamisha haki yangu mwenyewe ninaweza kuweza kusimamisha hasa bidii yangu mwenyewe ili niweze kusimamisha haki yangu mwenyewe sasa mungu kwa sababu gani anaweza kusema ama haki haki ya mungu ilisemeka nini ilisema nini kutoka maandiko matakatifu munirusu naweza kuonyesha tena ingine mara mmoja wale wote walioweza kukataa haki ya mungu wanashikaza na bidii ili waweze kusimamisha haki yao wenyewe wanahusika na kuweza kufika kwenye lengo zao wenyewe kwa namna yao. Mungu alituelewesha tangu zamani ya kwamba haki yetu iko kama vile mavazi iliyo chafu mbele ya macho ya Mungu, inaandikwa hivyo katika Isaya makumi sita na ine mstari wa sita. Na huyo Mungu mmoja alitufungua macho ili tuweze kujua ya kwamba haki ya kiungu tuliweza kuipewa sisi sote hapo Gologota. Lakini wakati tunaposoma ya kwamba wanajikaza, wanajikaza kwa bidii nyingi ili waweze kusimamisha haki yao wenyewe, na ijapokuwa hayo yote, tunasoma ya kwamba hawakujinyenyekeza chini ya haki ya Mungu, hawakujinyenyekeza, ndio na hivyo wako katika haki yao wenyewe. Kwa kurudi juu ya neno ambalo tumekwisha kusoma au tulilosoma, ningetaka niweze kusoma katika Injili ya Yohana Yohana sura 13 ambalo tunasomewa kwa mara nyingi, neno la Yohana sura 13, makumi tatu na ine makumi tatu na ine Makumi tatu na ine. Amri mupya nimewapa ninyi, mpendane kamba mimi nilivyo wapenda ninyi, mpendane vile vile. Makumi tatu na tano. Hivi watu wote watajua ya kama ninyi ni wanafunzi wangu kama ninyi mukiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Tunajua sisi sote andiko linalosema kwamba mule munatimia sheria na manabii. Utimilifu wa sheria na manabii Mathayo 7:12 Mungu aliweka haki, haki yake hapa duniani na haki yake ilikuwa ya damani sana na ilikuwa ya bei kubwa, lakini hakukukua mtu ambaye angeliweza kuonekana mbele ya Mungu. Abeli alikuwa wa kwanza kuweza kuleta zabihu mbele ya Mungu na kuweza kukaribia mbele ya Mungu na wale wote waliotaka kuweza kusimama na kukaribia mbele ya Mungu hangeliweza kukaribia, lakini sasa tutazama ya ange liweza kusema kwamba oh, tazama sasa kwa hapa hapana. Lakini ilikuwa naomba hasa kuweza kuwa upatanisho na ilifanyika hapo msalabani wa Golgotha, na Mungu akatoa ukombozi au kusamehewa ilio ya, ya milele inayofunga ndani mambo yote nasi na tunakubali hiyo kama vile o cha Mungu. Na hapo sasa, haki yetu binafsi tuliweza tukainyanganywa, tuka na tukapewa haki ya Mungu. Neno la Ezekieli ambalo tuliweza kusoma linalingana pia Ezekieli 18, 18. 18. Ikishinganisha na mtu kuvua mtu wa zamani, kuvua mtu wa zamani, kujivua mtu wa, wa, wa, wa zamani na kuvaa, kuvaa mtu wa zamani na kuvaa mtu mpya, hapa katika Ezekieli kumi na nane makumi tatu. Ezekieli kumi na nane mstari wa makumi tatu. Basi nitawakumu ninyi, e nyumba ya Israeli, kila mtu kwa kadiri ya njia zake. Bwana Mungu anasema, rudieni na mgeuke mbali na makosa yenu yote, uovu usiwe upotevu wenu. Makumi tatu na moja. Tupeni mbali nanyi makosa yenu yote, ambayo mulifanya, ambayo muliyafanya, na mushifanyiye moyo mpya na roho mpya. Kwa sababu gani mutakufa, e nyumba ya Israeli? makumi tatu na mbili maana sifurahi kwa mauti ya mtu anayekufa, Bwana Mungu anasema. Kwa sababu hii mujigeuze na kuishi, na mutaishi. Mugeuke mugeuke na mutaishi. Neno gani la hajabu la gano la kale, tunajua si sote tunajua sote andiko zingine ambazo Bwana anatoa ahidi ya kwamba nitawapatia roho mpya na moyo mpya, nitaweka ndani mwangu ndani mwenu, nitaweka ndani mwenu sheria yangu nitaiandika. Hapa tunaitwa sisi wenyewe hapa. Mungu alisema kwamba nitatupa zambi zenu mbali nami, aliifanya akaitupa katika bahari ya kusahau, ndani ya ma, ma, ma, Mika ndani ya mika saba mstari kumi na tisa ndani ya Mika saba. Nami na hapa anasema kwamba tupeni mwache mtupe makosa yenu mliofanya kwa ajili yangu. Na mjifanyie moyo mpya na roho mpya. Mungu atupatie moyo mpya au ah, moyo safi, moyo moyo safi. Moyo safi. Lakini tunapaswa kujivua mambo ambayo yanayo inayo tu, tuchafua, inayo tuchafua ili tena tusiweze kuchafuka. Kwa maana moyo ulio safi pekee yake ndio utakayoona Mungu. Inasemeka hapa Mathayo 5:8. Na hapa katika Ezekieli 18: makumi tatu na moja mshumbie moyo mpya na roho mpya hasa na wasi. Namna gani naweza kushumbia moyo mpya kama vile ninavyoandikizwa hapa na kuweza kuipata hapa roho mpya? Anaweza kusema kwa namna ya wazi wazi, na inasemeka kwa namna ile wazi hiyo. Ni kwa namna hiyo moja makumi tatu na moja ingine, mara moja: Tupeni mbali nanyi makosa yenu yote. Hapo, hivyo ndio hivyo ndivyo tunapaswa kushumbia moyo mpya. ambayo muli, ambayo mliyafanya mshumbie moyo mpya na mshifanyie moyo mpya na roho mpya. <coughs> Tu, wakati tunaponyanyua macho yetu kwa Mungu, hatunaona kwamba hakuna kupingana hapa, lakini hapa tunatambua yale ambayo Mungu aliyotayarisha kwa ajili yetu: moyo mpya, uzima mpya, roho mpya, yote ni mpya, tabia mpya, lakini tunapashwa tunapashwa kujiva kuvaa hiyo. Tunapashwa kuvaa hiyo kwa imani na tunapashwa kwanza, katika imani tuweze kuvaa kuweza kujifua. Kujifua moyo wa zamani na kulingana na neno liweza kusoma mbele ya maombi. Si hajabu sana gisi Mungu alikuwa amekwisha kuzungumza kwa namna iliyo wazi kupitia manabii. Mutu anapashwa kuweka mapenzi yake chini ya mapenzi ya Mungu na kusema, Bwana, nina amini ya kwamba ulinipa moyo mupya, na sasa ninaacha mambo yaliyo nichafua, ili sasa niweze kusonga mbele pamoja nawe ulinipa roho mpya na sasa nina msingi, ili uzima mpya uweze kuzaliwa, kwa sababu ya roho hiyo mpya ndani ya moyo mpya. Hiyo ni Injili kwa ajili ya sisi sote, na hivyo Bwana anasema hapa makumi tatu na mbili, maana sifurahi kwa mauti ya mtu anayekufa au sifurahi kwa kufa kwa mtu. Hatukutayarishwa kukufa, tulitayarishwa ili tuishi milele na milele, kwa maana yeye alikufa kwa ajili yetu. Tukubali hiyo leo, tukiwa na imani ya ujao. Tushukuru Mungu, kwa maana anatupatia kwa ndani anatuvika kwa ndani kwa nguvu zake, anatupatia ili mambo yote aliyotuahidi iliyo kuwa uhakika ya kiungu. Watu ngapi wangeliweza kuhitaji ili waweze kuishi pamoja na Mungu, wangeliweza kuhitaji waweze kuishi uzima maisha ya kiungu, maisha ya Mungu bila hata bidii yao wenyewe. Ndiyo maisha ya Mungu, kugeuzwa pamoja na Mungu, uzima mpya, nayo ni yetu lakini nawasihi tusijiache kuweza kushikwa na watu au tusiweze kushitukiwa na Mungu au na watu au kuweza kutafuta kuweza kushipatia sisi wenyewe haki yetu wenyewe, lakini tuweze kutambua ya kwamba kupitia nguvu zetu na bidii zetu hatuweza kufanya, hatukufikia hata kitu fulani, tutaweza kushindwa na tuweza kushinda kuweza kufanya mambo fulani kwa bidii zetu wenyewe yeah. lakini tuweza kutambua kwamba kupitia Yesu Kristo ndio mambo hayo yalifanyika na kwamba yeye aliyatimiza. Uzima mpya kwa ajili yako na kwa ajili yangu, moyo mpya kwa ajili yako na kwa ajili yangu, roho mpya kwa ajili yako na kwa ajili yangu, uzima wa Mungu, roho wa Mungu, yeye mwenyewe, yote yuko pale. Na hapo sasa, kwa mwisho Tabia ya Yesu Kristo yeye mwenyewe nayo itaweza kujifunua, itaonekana. Lakini kwanza tunapaswa kuji, tunapaswa kuacha nyuma yetu yote iliyokuwa na ambayo iliyo kikwazo kwa ajili yetu. Tunapaswa kuacha nyuma yetu, tunapaswa kuacha nyuma yetu mambo ya zamani, mtu wa zamani na makazi zake ambayo iliyokuwa kikwazo kwa moyo mpya, kwa uzima mpya, na hapo sasa moyo mpya uzima mpya, nayo itaweza kuingia na itaingia na, na kuonekana. Na waza ya kwamba, ndugu yangu, itakuwa hivyo kwa ajili ya sisi sote, inaomba kwanza kuweza kutoa ya zamani, kuweza kuingiza ya mpya, na hapo sasa moyo mpya moyo moja, na hapo sasa kwa moyo moja, na hapo ndani ya moyo moja mutatokea chemu chemu itakayo to, toka chemu chemu mpaka uzima milele. Na hayo Mungu atatufanzia hiyo pamoja na sisi, tusiweze kukata tumaini, lakini tuweze kushukuru Mungu, tusiweze kuingia katika mawazo mambo yetu ya mawazo lasa, ina faida gani kuweza kuharakisha kwenda kuzimu tukiwaza kwamba tunaenda mbinguni, na hiyo ndio takayofikia watu wengi sana. Hiyo si mambo ya kuhukumu ambayo ninayosema hapa, lakini ninajua vizuri watu ngapi wanaopita pembeni ya yale ambayo Mungu anayofanya sasa na sasa, katika kizazi hiki, na wako pale wakiwa na mabatri na mashangwe na mahaleluya na wakifata njia zao wenyewe. Lakini tunataka kuwe wazi mbele yetu na mbele ya Mungu, tuwe wenye haki mbele ya Mungu na mbele yetu sinoe na iliyo kubwa Mungu anaweza kutupatia siku moja au leo au kesho au ninaandikwa namna gani, hata tupatia mambo yote pamoja naye wa Roma 8:32. Ninahitaji moyo mpya, ninahitaji roho mpya na maisha mapya, nikusema sasa kufanya upya, kuwekwa nguvu, kuweza kuwekwa uzima mpya na Mungu yeye mwenyewe. Na hapo sasa, tuweze yote kuwezekana, kuweza kuanza safari mpya na mwanzo mpya pamoja na Mungu katika imani. Wayuda na Waisraeli waliweza kujaribu kwa namna yao wenyewe na, na hawakuweza, na hawana njia ya imani, waliweza kupata haya na hawakuweza kufika kwenye lengo. Tunataka tuweze kuifanya hivyo kwa imani, tunapoweza kugeukia Mungu naye atafanya hivyo kwa ajili yetu sisi wenyewe, yale aliyotuahidi, na yale ambayo tunapaswa kufanya, na yale ambayo tunapaswa kufanya, naye atatupatia pia nguvu za kuyafanya. Atatupatia nguvu zote za lazima kwa ajili ya kuifanya. Mtapatia hiyo nyinyi nyote. Amina, tuweze kuifanya, tuweze kumruhusu kufanya. Amina, amina. Tusimame kwa ajili ya kuomba. Mungu mamilifu na kushukuru kwa moyo wangu wote kwa ajili ya neno lako la ajabu. Ulipanga mambo yote kwa namna ya kimahajabu na kima, na kutayarisha yote yale ambayo hatukuweza kufanya, wewe uliyafanya, na yale ambayo unayotuambia kufanya, unatupatia pia nguvu za kuyafanya, o Bwana mpendwa, basi mapenzi yetu na mapenzi yako yaweze kukutanana na kuungana ili tuweze tuweze kukutana tuweze kutaniwa katika mapenzi yako Mungu mwaminifu. Tunakushukuru sote pamoja kwa maana ulitupatia moyo mpya, uzima mpya, roho mpya, tumaini lio hai kwa neema yako, na tunakushukuru tangu sasa kwa maana uliweza kutayarisha Yerusalemu mpya kwa ajili ya bibi harusi wako. Wewe Bwana, wewe Bwana, Bwana harusi wa nafsi zetu, uweze kupewa sifa na utukufu na mabudu milele na milele. Amina.