Bwana asifiro ashukuriwe, kwa sababu Bwana wetu angali anaita tena leo. Sasa swali ni ya kujua ni nani anaye kuja kwake? Nani anayetaka kumkaribia? Nani anayehitaji kukolewa? Nani anayekubali ukombozi? Hakuna mutu anayetamani hiyo. Anaita, anabisha, lakini watu hawataki kujua kitu fulani kuhusu yeye, akose tu ndani ya vichwa vyao au kulingana na kuelewa kwao kwa kimutu, lakini mioyo yao iko wazi na inafungwa. Lakini tumesikia kwa wakati kidogo iliyopita ndani ya mahubiri ya ndugu yetu mpendwa wetu ndugu Branamu, kama vile alikuwa akisema kwamba Bwana anataka akamate maisha yetu, anataka akamate mioyo yetu. Hataki ili aweze kukubaliwa tu kidogo lakini anataka akamate uongozi wa mioyo yetu yote kwa ujao. Nasi tunashukuru sana kwa sababu anatuita tena leo, na sisi tunaweza kuharakisha mbele yake jioni hii na kuweza kumwomba baraka yake, nguvu zake, na msaada wake. Mbele ya kuweza kuomba pamoja, ni tuweze kusoma shairi fulani za Yakobo sura moja akose kwanza kwa mstari wa kumi na tisa. Kwanza kwa mstari wa 19. Yakobo sura moja mstari wa 19. Viset meine. Basi, mnajua ndugu zangu wapenzi. Kila mtu awe mwepesi wa kusikia, lakini si mwepesi wa kusema wala kukasirika. Mstari 20: Kwa maana hasira ya mtu haitendi haki ya Mungu. Mstari 21: basi wekeni mbali uchafu wote na ubaya unaozidi na, na kupokea kwa upole neno lilopandwa ndani linaloweza kuokoa roho zenu. musari wa ishirini na mbili. Lakini muwe watenda wa neno wala si wasikizaji tu mukijidanganya wenyewe. Na nani anataka kuweza kushidanganya kwa mawazo yake mwenyewe ya uongo? Hapana, hakuna mtu. Lakini hapana mtu, na hapa inasemeka hapa, hii ni matamsho ya lazima sana. Mstari ishirini na mbili lakini muwe watenda waneno wala si wasikiaji tu mukijidanganya wenyewe. Mstari ishirini na tatu, kwa sababu kama mtu akiwa msikiaji wa neno tu, wala si mtenda, mtu huyu ni kama mtu anayetazama uso wake mwenyewe katika kio. Mstari wa 24 akikwisha kuchitazama anakwenda zake mara moja, ana sahau namna alivyokuwa. Mstari wa 25 mstari wa ishirini na tano lakini aliyetazama sheria kamilifu, sheria ya uhuru na kukaa ndani yake asiwe musikiaji anayesahau, lakini mtenda wa kazi. Mtu huyu atabarikiwa katika kutenda kwake. akose tu mpaka hapa, ili neno la Mungu takatifu la na ladamani, naamini ya kwamba liko wazi sana kwa kiwango ambayo kila mtu anaweza kuelewa inamaanisha nini . Basi Mungu atusaidie atupatie neema na nguvu si sote, ili tusiweze kuja hapa tu kuweza kusikiliza, lakini kama vile inavyoandikwa, kama vile tumekwisha kusoma, tuweze kuwa watu wanaotenda, watu wanaoweka matendo neno. Ndugu na dada wapendwa, kwa namna yetu sisi wenyewe iko vigumu sana kuweza kuwa hivyo, lakini Mungu iko na uwezo wa kutuweza kuchuchukua katika hali hiyo, na tunamtumainia jioni hii, naye atatubariki katika wingi wa neema yake, atatuzungumuzia At tusimame sasa, tuweze kumuita tena ili atubariki. At Mungu mwaminifu At tumekusanyika tena hapa katika jina lako la utukufu na la ajabu la Yesu, tunakushukuru kwa ajili ya maneno haya yote ya dabani. Mahali pote tunapofungua maandiko, tunapata na tunasoma maneno ya uzima na Bwana utupatie neema ili tusiwe watu wanaosikiliza tu, wasio na faida, lakini wanaoweka neno lako katika matendo. Mungu mwaminifu, tusaidie tuweze kutembea katika imani na kutimiza makazi ambazo neno lako linashurutisha. Basi unipatie hiyo Bwana, utupatie hiyo sisi sote Bwana. Tunahitaji wewe, tunakuhitaji wewe, tunakuhitaji wewe, tunakuhitaji wewe ili tusiweze kujifurahisha kuzunguza kuhusu neno lako, tusiweze kujifurahisha kusikia neno lako, lakini tuweze kwenda na kuchukua matunda. O Bwana, tupatie neema taisi taifa lako, unipatie mimi neema yako na sisi zote pamoja. O Mungu, sisi zote tuko hapa, neno lako pekee yako ndilo linaweza kutuletea faraja ya ukweli, linaweza kupatia uzima ya kweli. Bwana tupatie, toa ndani yetu sisi zote ambayo inaweza kuleta kizuizo kwako. Na ndio maana umesema kwamba tuache ubaya wote na uchafu wote na aina yote ya ubaya na uzidi. Bwana, tupatie sisi sote hiyo ili tuweze kuwa huru kutoka mambo yote, na tuweze kutembea katika upole na unyenyekevu, na tuweze kuheshimu neno lako. Bwana, tupatie neema yako. Tunakuomba uwe wa rehema kwa ajili ya sisi sote hata pia katika saa hii jina lako hizo kutukuzwa. Amina. Ningehitaji tuweze kuendelea na kuimba ili tuweze kuwa na furaha katika Bwana. Iko vigumu sana tena zaidi sana kuweza kuhubiri, lakini kwa msaada wa Mungu tunaweza tena kuimba, ndiyo tunaweza kuhusika tena na mambo inayotusumbua yanaweza kutugusa kwenye mioyo iko kama vile sisi ambao tuliyokuwa kwenye hospitali na ambao tunaongoja msaada na usaidizi. Mnajua inamaanisha nini wakati mtu iko katika afya njema, hajuake iko namna gani lakini wakati mambo haitembee vizuri, tunajua namna gani. Sasa na hapo sasa tunapashwa kuwa na hitaji ya kuweza kushukuru Mungu na sio kuweza kunungunika. Lakini hizo zote ni majaribu na mashida ambazo tunazokutana katika maisha, lakini kwa neema ya Mungu, haijachelewa. Najua ya kwamba watoto wengi wa Mungu wanatafuta na wanapata jibu zao ndani ya maandiko matakatifu. Inawezekana ya kwamba mamia ya maelfu ya watu walio katika hali ya u... ya haraka waliweza kuomba Mungu ili aweze kuwajibu, naye alifanya hivyo, anafanya hivyo. Lakini pia kuna hali ambayo unaweza kusoma neno hapa na huko mahali haujaweza, hautaweza hata kupata jibu kwa yale ambayo inayotuhusu au kusumbua katika wakati huo. Ndugu Branama alitoa matamshi inayofuata: kama muna kitu fulani, na kama hamujaweza kupokea jibu, mwende mbele ya Bwana. Lakini watu wako wapi leo? ambao wanaofanya hivyo nasi natipasha na kukubali hiyo waziwazi wazi. Watu wako wapi leo? Nataka kusema sisi sisi, sasa tuko wapi wakati inapohusu kwenda mbele ya uso wa Mungu, wakati unaposhurutishwa kwenda huko, wakati hautaki tu, lakini wakati unaposhurutishwa kwenda huko ili uweze kupokea jibu. God, sin ali dinge, lakini pamoja na Mungu mambo yote yanawezekana. Pamoja na Mungu mambo yote yanawezekana. Nasi tunapasha kukubali ya kwamba pale napo kuto sio tu kwamba kutokata tumaini ndio inaingia, lakini pia majaribu iweze kuja na jibu ya Mungu iweze kufika. Leo tuna funzo la kibiblia na hiyo ndio nakuwaka iko ngumu sana, lakini ingekuwa ni funzo la maombi, naona ya kwamba dada inge iko tena hapa, lakini hapa karibu utaweza kufurahisha kwamba kama chumba kinaweza kujaa, kama chumba hiki kinaweza kujaa, na kama tunaweza kushukuru Bwana bila kuzuizwa, tunangoja sisi wote wakati huu, lakini tunapaswa kujifunza kuweza kushukuru Mungu katika hali yote kwa maana ni hivyo ndivyo inavyoandikwa, Wathesaloniko wa kwanza sura tano mstari kumi na nane. Nilikuwa nikiwaza ni kuweza kusema maneno fulani na kisha niweze kuleta salamu, na nitaka pia kuweza kuzunguka tena pia andiko fulani za Biblia pamoja na sisi. Tumekwisha kusikia ikizungumza kuhusu barua ya Yakobo na swali imekwisha kutolewa na kuonyeshwa na swali imekwisha kuonyeshwa ya kusema ya kujua, katika kipimo gani neno la Bwana na roho wa, mu, roho wa Mungu iliweza kutenda juu yetu. Kuna mambo mawili au matatu ambayo siwezi kuamini, na hiyo akose haiwezi kushangaza mtu fulani, lakini iko hivyo, inakuwa hivyo, na nawaza ya kwamba nanyi mnaweza kujiunga na maoni yangu au mawazo yangu, hata kama inaweza kuwa kitu fulani ambacho siwezi kuamini. Kwa kwa mara nyingi tunajiamunga um, kwa yale ambayo inayoweza kuaminiwa lakini haiwezi kuwa tofauti na hiyo, lakini bila kuweza kuwachelewesha au, hatuwezi atu, atu, kuamini, hatuwezi kuamini kwamba katika chemchemu moja kunaweza kutokea maji matamu na maji machungu Yakobo tatu na kumi na moja muweza kuamini hiyo nanyi yote hapana Bible... lakini nami siwezi kuamini hiyo kwa sababu Biblia inasema kuna mambo ambayo ninayoamini ni kwa sababu Biblia nayo inasema hivyo na kuna mambo pia ambayo siamini kwa sababu Biblia nayo iliyasema hivyo na Biblia anasema ya kwamba chemu chemu moja haiwezi kutoa kwa mara moja maji matamu na maji ya uchungu. Chemu chemu inaweza kuua na kusumbua kidogo, inaweza hata kutokota sana, au kut... ama, kut... Si um 100 lakini yakose haiwezi kutokota hata ku zaidi ya degre mia moja makumi nane na hiwezi ku, hawezi kugeuzwa au kubadilishwa yale yaliyo ndani mwake, na yale yaliyo ndani ya hiyo chembe chembe ndio napasha kutokea, na hiwezi kuwa tofauti na hiyo ya pili, ilikuwa iko ndani ya hiyo hali moja. Siwezi pia kuamini ya kwamba watoto wa Mungu wanaweza kuwa na tabia ya kishetani. Siwezi kuamini hiyo, siwezi kuamini hiyo. Naweza kuamini ya kwamba watoto wa Mungu wanaweza kuingia katika majaribu, naweza kuamini kwa ya kwamba wanaweza kuangukia pua, naamini pia ya kwamba wanaweza kusimama, naweza kuamini mambo mengi, lakini siwezi kuamini kwa ya kwamba watoto wa Mungu wanaweza kuwa na tabia ya shetani, siwezi kuamini hiyo na tunaweza kosa kuendelea na horoza hiyo katika hali ya kuweza kutuweka katika maswali na kuweza kujipima sisi wenyewe, au kujiuliza sisi wenyewe na tutaki kuweza kuleta hiyo kipimo kwa wengine, lakini kuiweka kwa ajili yetu sisi wenyewe na tuweze kuomba au kuweza kujiuliza Mungu aliweza kupokea katika kipimo gani ya ile inayompendeza kutoka kwetu na kama uzima mpya na ya kiungu iliweza kweli kuonekana kulingana na neno la andiko, Wakorinto wa pili sura tano, sana sana mstari 18, 19 na 20. Wakorinto wa kwanza sura, Wakorinto wa pili, Wakorinto wa pili sura tano mstari 17, kama mtu iko ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, mambo ya zamani yamepita, lakini pia kuna neno pia la andiko ambayo tunapaswa kukamata kwa wenye moyo sana sana, uh, wa Efeso sura ini msitari ishirini na mbili ya kwamba mujivue mutu wa zamani, mujivue mutu wa zamani. Na pia kuna mambo ambayo yanaweza kujifunga ku, kwa mutu yanaweza kujifunga kwenye mutu ichapokuwa alishafanywa upya ichapokuwa kufanywa upya kwa ndani kunaweza kuwa tabia na mambo mengine tofauti, lakini inaomba kuweza kutambua na kukubali hiyo na kuweza kuivua, kuweza kuienda, kuichukua mbali. Na hiyo inaweza kuonyeshwa hapa katika Yakobo sura moja mstari wa ishirini na moja, basi wekeni mbali uchafu wote na ubaya unaozidi na mpo na kupokea kwa upole neno lilopandwa ndani yenu na linaloweza kuokoa roho zenu au nafsi zenu, na neno linafuata hapo hapo kwenye mstari wa 22, lakini muwe watenda wa neno wala si wasikiaji tu, mukijidanganya wenyewe. Na mawazo ya uongo inaanzia wapi hiyo, na hiyo inaishia wapi? Upofu unaanzia wapi kujidanganya naanzia wapi? ba na inda simamia wapi? tunajua yale ambayo wengine wanaweza kufanya, lakini hapa kila mtu anaonywa hapa, ye mwenyewe anaonywa, ye mwenyewe na nawaza ya kwamba ni katika lengo ambayo Mungu anataka ili atusaidie. Ikiko katika lengo ya Mungu wa kutusaidia, hataki kutuacha na kutuacha katika hali hiyo, lakini anataka ili atusaidie. Na yote inasemeka kwa machache katika shahiri 26, kama mutu akizani ya kuwa ana dini wala hazuizi ulimi wake, lakini akidanganya moyo wake I ibada ya huyu ya mutu huyu ni bure, au dini ya mutu huyu ni ya bure na pia inawezekana ya kwamba tuna, tuna tunachanganyaka pia mioyo yetu na kose, hatutaweza kuisikia na hatutaweza kuitambua ya kwamba mambo haiko kama vile yangepashwa kuwa. Na hapo pia kama vile tumekwisha kusoma mara nyingi, ulimi unapashwa kulindwa, unapashwa kulinda ulimi kama tu tunaweza kujifunza kuweza tu kuzungumuza wakati am, yale ambayo tunataka kusema inaweza kugeuka kuwa baraka kwa ajili ya wengine, kama tunaweza kuanza kusumbua wengine au kuregeza wengine, kama tunaweza kuanza, kama tunaweza kuanza kumaliza kuweza kuacha kuweza kuregeza wengine, au kumawazo au maneno maneno, au kuweza kuleta mambo mengine, lakini tuweze kuanza kutumikiana sisi kwa sisi. Kama tunaweza kuanza kutumikiana sisi kwa sisi, mara ngapi watu wanaregezwa na mambo ambayo hayawezi kuchukuliwa, ambayo haingeliweza kuletwa, ambayo hawana hata jibu yake. Turkey, t Risky, na ijapokuwa inaandikwa mumpatie mu, mu, yote muweke mumpatie mashida zenu zote kwake, muziweke kwake bila hata kitu moja, bila kuacha kitu moja, bila hat, bila kuacha kitu moja. Kila mtu katikati yetu angeweza kose kujifurahisha kuweza kusema yale yanayotugusa wewe, mimi na sisi, lakini ajua kuwa pale na kose, tuko hapa kwa ajili tuko hapa kazi yetu hapa, ili sisi kama vile watoto wa Mungu tuko hapa na kazi moja ya kuweza kuwa kwa upande wa Bwana, na kupitia mazungumzo na mabishano unaweza kuleta mambo mia, mara mia moja akote. Kama Mungu hajaweza kujimaliza na kuleta jibu yake, hatutaweza kuyamaliza, na tunaweza kuzungumza hiyo, tunaweza kuzungumza hata bila hiyo kuleta kuleta au kuleta, kuleta faida ya kitu fulani ni katika mahubiri juu ya mulima niweza kuwazia hiyo mbele ya makusanyiko ya kiungu. Hata kama kitu fulani kinasemeka kuhusu sisi au kuhusu mtu mwengine au mahali popote, kama hiyo kitu si kweli, mtu huyo anayohusika na mambo hayo angeliweza kuyafurahia, tungepashwa kuyafurahia, tungeliweza hata kuleta sauti ya furaha hapa, Matayo tano mstari wa 11 na 12, 11 na 12. Heri ninyi, wakati watakapo watukana ninyi na kuwatesa nyinyi na kuwasemea ninyi kila neno mbaya kwa uongo kwa sababu yangu. Mstari wa 12: furahini, shangilieni, kwa sababu zawabu yenu ni kubwa mbinguni, kwa maana ndivyo walivyotesa manabii waliokuwa mbele yenu hapa. Kwa hiyo sasa inamaanisha nini? Sasa inahusu hiki kama vile Bwana na wale wote waliochukua neno lake walivyokuwa shambulizi ya adui, na iko hivyo hivyo tena leo, na adui ataweza kupokea papa na maheshima zote na pia katikati ya watu mm, elfu makumi nane wa Uislamu huko katika uwanja wa huko Kasablanka kasa, wataweza kumwacha kimya, wataweza kumpokea na heshima pale. Unasikia tu katika mahubiri ya kwamba kwenye mahub... tasikia mahabari tasikia mahabari ya kwamba E, elfu makumi nane ya Waislamu waliweza kukubali, walimaliza shida zao pamoja na Wakristo. Na hapo mtu aweze kujua, na ulimwengu mzima inaenda huko, watu wote wanaenda kule, na watu wataweza kuenda huko, hataweza kuwa na kuzuizwa, na watakuwa tu na furaha, nao ni sehemu ya hao, lakini yeye, yeye ni sehemu yao, lakini yeye si Muislamu, lakini iko pale. Namna gani, anajua namna ya kucheza mchezo huo anajua namna gani ya kucheza mchezo huo, na mambo yote yanafanyika vizuri. Niweza kusikia watu wawili kwenye u, kwenye uwanja wa ndege wa Hamburu, hiyo kama vile ni mchezo. Ni kweli, mmoja yao alikuwa akisema, akiambia mwingine katika Kiingereza, eti kwa sababu gani unajua, unajua kwa sababu gani papa anabusiaka udongo wakati anapofika katika udongo? Ni huyo mtu akasema, sasa kwa namna gani za kujua yule aliyekamata ndege pamoja naye huko aliweza kushukuru Mungu kama aliweza kufika vizuri, lakini hiyo tu ni mawazo tu ya kusema hiyo. Lakini nasema hiyo tena, yasema sihusike na hiyo, si sihusike na hiyo sihusike na, si na mambo ya nje, lakini Shetani akamate wale waleona walio wake Shetani akamate walio wake, lakini Mungu aweze kuweka mamlaka yake juu ya taifa lake juu ya taifa lake, na hiyo ndiyo nahusika, haihusu kuweza ku weka wazi au kuonyesha mambo iliyo mbaya, lakini kuweza kuleta kulinganisha na kusema, Bwana, iko namna gani kuhusu sisi na tuko wapi sasa? Nao namna gani tumefika pale? Unataka kufanya nini kuhusu sisi? Unania gani pamoja na sisi? Unataka kwenda mpaka mba, wapi pamoja na sisi? Na kitu gani unatutayarishia? Kwanza tunapasha kujifunza kuweza kukamata vipimo vya imani yetu vya kiroho, na hakuna namna nyingine. Ningetaka niweze kuongeza neno moja, neno kanisa. Kila wakati shida inapotokea, neno kanisa inatumikishwa kwa namna ya ujumla, hata kama mtu mmoja ndiye anahusika na nawaza ya kwamba hiyo sio njema. Kama kuna kitu fulani ambacho kiende vizuri, ambacho kisiokuwa kwa nafasi yake haiwezi, si vema kuweza kusema ya kwamba hakuna kitu ya kwamba kuna kitu ambacho hakitembei vizuri katika kusanyiko yote au katika kanisa yote nzima, na si katika kanisa yote nzima, lakini mahali fulani akose ya ambacho kuna kitu fulani ambacho hakitembei vizuri lakini Ay, haiko vema kuweza kuingiza kanisa yote katika mambo hayo. Kwa ujumla kanisa liko pale pasipo na lawama. Kuna mambo ya mtu binafsi, iwe kwangu au kwangu, iwe kwako, iwe kwangu, au tuweze kuwa kitu fulani, tuweze kusema hiyo waziwazi -wazi. Tulishaka weza kukamata maamuzi yetu sisi wenyewe katika maisha yetu, na tuliweza kukubalishwa kwamba ilikuwa imekamatika mbele ya Mungu, baadaye ikaonekana ya kwamba haikukuwa namna hiyo. Na ningeliweza kwenda mbali kadogo, wakati watu walipoweza kutumikisha makarama wakikubalishwa mia kwa mia ya kwamba Bwana alikuwa amezungumuza alikuwa amezungumza kupitia wao na kwamba mapenzi ya Mungu ilikuwa imeonekana au kwa nje tu, lakini hiyo, hiyo haingi kuwa kosa hivyo. Lakini Mungu peke yake ndiye asiyeweza kushindwa, yeye ambaye hajawahi kujidanganya na hawezi kujidanganya pia, ambaye hajaweza kurudi kwenye maamuzi yake au kusema oh, akose ningeliweza kufanya tofauti sasa lakini sisi kama vile wanadamu tunapaswa kukubali na ku... tunapaswa kukubali ya kwamba hatupaswi kukamata mambo yote. Tunapaswa kukubali ya kwamba kosa tuwezi kukamata mambo yote kwa namna njema, na kama sasa ni hivyo, si vema kuweza kushikamana na hiyo na kusimamia kwa hiyo, au kuweza kuzuiza wengine kuweza kuendelea, lakini tuweze kusonga mbele pamoja kwenye njia yetu pamoja na Mungu, hakuna namna nyingine. Sisi hatuko hapa ili tuweze kuzuizana au kuzuiana ane sisi ane kwa sisi kwenye njia ane, lakini tuko hapa ili tuweze kuwekana nguvu sisi kwa sisi, na tuweze kupatiana bidii, tuweze kungana mkono sisi kwa sisi ili tuweze kusonga mbele pamoja na Bwana. Lakini pia tuko hapa ili tuweze kuacha neno la Mungu liweze kutuhukumu na tuweze kumpatia haki, na hiyo nayo yanapaswa kufika na itafika, lakini si kulingana na mapenzi yetu, lakini maamuzi ya Mungu inaweza kuwa siku zote tofauti na yale tunayowaza. Tuwe wazi, tuna maoni mbili liyo tofauti, lakini kila mmoja katikati yetu iko kama vile amekubalishwa yeye au yeye mwanamke au mwanamume au dada au ndugu, kila mtu anakubalishwa kwamba ana haki. Na mmoja anasema, oh Bwana, nakushukuru kwa sababu uliweza kunifunulia hii, na jina lako lisifiwe. Na mwingine anasema hiyo kitu moja, Bwana, nakushukuru kwa sababu nami uliweza kunijulisha hii kwa namna iliyo wazi ya kwamba hii inang'aa wazi wazi kama vile jua inayowaka mbinguni. Hao wawili walielewa, kila mtu kwa upande wake lakini hakuna kitu kinachounganishwa au kinakuwa sawasawa sawa na hao wawili na sasa file, that... na sio hali iliyo kama vile ya kimtu kipekee, lakini hiyo inafanyikaka tena tena na inafanyika tena upya, na ndiyo maana tunapashwa kushikaza, ili tuweze kuacha neno la Bwana peke yake liweze kuwekwa kwenye maamuzi yetu sisi sote na sio kulingana na yale tunayosikia, hayo tunayowaza kwamba yayo ni kweli. Kwa maana nani ambaye hajisikiake vizuri wakati anapowaza kwamba iko na haki? na unajisikiaka vizuri wakati, na unajisikiaka hauko vizuri, au sikiake vizuri wakati unapokuwa katika makosa, wakati unaposhukutana katika makosa yako, wakati unapoambia kwamba una makosa. Lakini hapa haihusu ya kwamba mtu anakuwa na haki au ana makosa lakini nawaza ya kwamba tungelipashwa kushikaza kwa ndani na katika uhakika wote, ili tuweze kuacha Mungu aweze kupata haki, kuweza kuwa na haki, tuweze kuacha neno la Mungu liweze kutu liweze kulinda haki yake liweze, neno la Mungu liweze kulinda usaba, haki yake, na si kwamba mtu aweze kupata neno la Biblia kuweza kushipatia haki, na kisha mtu ashindwe kusinzia naye, na kisha nakamata naye andiko ingine la Biblia na kushipatia haki na kutupatia haki mwenyewe pamoja na hiyo biblia moja. Na hapo sasa, hao wawili watakuwa na haki, sivyo? That's na kila mtu atakuwa na andiko yake biblia yake. Lakini hiyo haisimamake, inaomba kuweza kuweka kweli na, na kuweka kweli na hii, hii kwenye andiko mbili mbili za biblia, ili tuweze kuona yale inayosimama mzuri mbele ya Mungu, kwa wazi mbele ya Mungu na mbele ya uso wa Mungu na iweze kuonekana iliyo wazi na ya kweli. Kulikuwa andiko, kulikuwa andiko nyingi ambayo nitaka kusoma, lakini wakati unapokuja hapa mbele na unapokuwa kutarishwa vizuri hapa kwenye sura ine ya barua ya kwanza ya Petro, Petro wa kwanza sura ine, tuna maneno haya iliyo ya lazima sana, mstari wa saba. Petro wa kwanza sura ine mstari wa saba lakini mwisho wa mambo yote ni karibu. Muwe basi na akili, mukiangalia katika maombi. Msura wa 8 zaidi ya maneno yote mupendane sana ninyi kwa ninyi katika maneno yote, kwa sababu upendo unafunika zambi nyingi. Upendo wa Kiungu na chaka isema mara nyingi ushakafunika mambo yote, kwa maana Mungu alipenda ulimwengu akatoa mwana wake Al... mwana wake wa pekee, ila kila mtu anayemwamini mwamini asipotee lakini awe na uzima wa milele. Lakini sasa hiyo inaenda mbali tena mbali kadogo, mstari wa tisa, Petro wa kwanza sura ine, mukaribishane ninyi kwa ninyi pasipo kunungunika. Mstari wa kumi, kila mtu kwa kadiri aliyopokea zawadi atumikie katika katikati yenu kama uh, mawakili wema ya neema mbalimbali za Mungu. Musa kumi na moja mtu akisema aseme maneno ya Mungu, au kama mtu akisema maneno anayosema iwe kama maneno ya Mungu. Hapa sasa, karibu nimekusha kusisikia kwamba ulimi wetu na kinywa chetu vinapaswa kutakasiwa Bwana, na hiyo inaenda mbali kadogo ya kwamba pia maneno yetu pia, wakati mtu anapozungumza maneno yake inapashwa kuwa kama vile maneno ya Mungu. Unajua maneno ya Mungu ni maneno gani? Ni kusema wakati mtu anaposema aweze kuwa ni Bwana anasema, ni kusema hayo ni maneno ya Mungu, ni maneno yaliyotoka katika kinywa chake. Tunapashwa sasa kusema yale ambayo Mungu aliyosema na ni katika hali hiyo ndiyo Mungu anaweza kuzungumuza, na kama sivyo, tutaweza nasi kuwa tumezungumuza na sio sasa. Na kama hatui tuseme kwa namna hiyo, itakuwa ni pembeni ya Mungu na pembeni ya lengo yake. Kama mtu anaweza kutimiza kazi, aweze kuifanya katika nguvu ambayo Mungu anayotoa, ili Mungu atukuzwe katika mambo yote kwa Yesu Kristo. Na hiyo ndio inahitaji yetu sisi sote lakini tuinge sasa kwenye sura tano mstari wa nane. Petro wa kwanza sura tano mstari wa nane muwe na kiasi na kuangalia, dui zenu shetani kama simba anazunguruka akitafuta mtu amumeze. Hasa mstari wa 12. mstari wa 12 kwa maneno kwa mkono wa Siliwano ndugu yetu mwaminifu, kama nilivyo mhesabu, nimewaandikia ninyi kwa maneno machache, nikionya na kushuhudia ya kuwa hii ndiyo neema ya kweli ya Mungu. Simameni imara ndani yake. Kwanza mambo mengi yaliweza kuonyeshwa na kisha yakasemekwa machache na kusindikizwa na onyo hii na kushuhudia kwamba hii ndiyo neema ya kweli ya Mungu, ambayo ndani yake mnapashwa kusimama imara. Petro naye alikuwa na moyo wa mchungaji Niliweza kuisema mweza kuisoma nyinyi wenyewe. Alisema mambo fulani kwenye mstari wa saba ya kwamba, wekeni masumbuko yenu yote juu yake, kwa maana anawatunza ninyi, na kisha anafika na kumalizia kwenye mstari wa 11, kwake iwe mamlaka hata milele na milele, amina. Mstari wa 11. Petro wa kwanza sura tano. Hapa leo inamaanisha kuweza kuelewa ya kwamba Bwana bua, Mungu anataka tuonyesha hali ya neema. Hali ya neema ya Mungu. Ndani ya hali ya maisha, ndani ya maamuzi iwe yoyote. Na pia neema ya Mungu iliyoonekana ndani ya kanisa. Mtu ambaye aliyepokea kweli neema naye ataileta na kuitangaza kwa maana haiwezi hawezi kufanya tofauti. Hapa ndani ya Wakorinto wa pili sura saba Paulo anaandika pale, napo kuna mambo mengi. Kwanza kwa mstari wa pili Mutupe sisi nafasi moyoni mwenu, hatukukosea hatu mutu, hatukuharibu mtu, hatukudanganya mutu. Sisemi hatu um, neno um, hili ni wahukumu ninyi; kwa, kwa maana nimetangulia kusema ya kwamba ninyi ni katika mioyo yetu here, hapa Mtume Paulo anaeleza mawazo ya kwamba muache tuingie, mwache tuingie ndani ya mioyo yenu ya kwamba hatuku hatukuharibu mutu hatukudanganya mutu. Akose naweza kusema hii pia nawaza, ya kwamba najua kwamba inaomba kuweza kupima hata matamshi au maneno, lakini natumainia Mungu ya kwamba ninaweza kusema hiyo kitu moja. Yale ambayo Mungu anataka ni kuingia ndani ya mioyo yetu ili apate apate nafasi anataka, ili neno lake liweze kupenya ndani yetu. Na kisha kwenye mstara wa tisa inasemeka kuhusu huzuni, mstara wa tisa. Sasa ninafurahi, si kwa sababu mulihuzunishwa si kwa sababu mulihuzunishwa, lakini kwa sababu mulihuzunishwa hata kutubu, kwa sababu mulihuzunishwa mbele ya Mungu, ili musipate hasara kwa ajili yetu katika neno lolote. kwa sababu huzuni iliyo mbele ya Mungu inafanyiza toba inayoleta wokovu isiyo na majuto, lakini huzuni ya dunia inafanyiza mauti. Kuna kwaka haya mambo mawili katika mambo yote, huzuni kugua ndani ya Waroma sura nane inasemeka kuhusu kuugua, kuugua ambayo iliyo ya kweli kwa wale ambao walioweza kupokea roho kama vile matunda ya kwanza, kama vile malimbuko, nao wanaugua kwa ndani pamoja na viumbe na wakitarajia, ili wawe bwana wa Mungu waweze kuonekana. Na kisha Yakobo anaandika ya kwamba musinungunikiane ninyi kwa ninyi, msikumiane ninyi kwa ninyi ndugu musinungunikiane, kwa maana Bwana ni karibu. Yakobo sura tano, mstari wa tisa. Lakini haya yote inalingana na hali na yale inayohusika hapa hapa. Tumekwisha kusikia kuhusu huzuni. Kuna huzuni inayotoka kwa Mungu ambayo inayotuletea ukovu na inayotenda kama vile baraka upe, Wakorintho wa pili sura saba, mstari wa kumi. Hapa inahusu huzuni ya kiungu ya kiroho. Lakini sasa, kama inakuwa ya mambo ya mwili ya kidunia, tunasoma hapa ya kwamba inafanyiza kifo au inaleta kifo, inaleta kifo. Kifo inaweza kuleta kifo mahali ambapo kulipo kwanza kuwa uzima, na kama hakunge kuwa uzima kwanza, haiwezi kuleta kifo. Nani anza kufa mara pili? Hakuna mtu lakini hapa inahusu kufanya tofauti, kama adui ameshiingiza, na kama tunaweza kutambua ya kwamba inahusu kitu fulani cha mwili, na kama tunaweza kushiacha kuingizwa katika mambo ya chini au kushushwa chini, na inayoweza kutuchukua katika kifo cha roho. Lakini sasa, inaomba sasa, ni ya lazima tuweze kufanya tofauti hali na matokeo yake ili tuweze kujua kama ukovu na baraka inatokea. Kwa hiyo kama kuto, kama tu, toba ya ndani hapa, kama ilivyoandikwa hapa, inaonekana kwamba ni ya kuokoa, au kama inavyosemeka mbali kidogo, inashufunua kama vile ya ukovu, nayo sio kwamba ya kuweza ya kuhuzunishwa. Mstari wa kum, ki Uzuni ya dunia hii inaleta kifo. Mstari wa kumi na moja kwa sababu tazama, neno hili hili, maana uzuni mbele ya Mungu ilitenda bidii ndani, itenda bidii gani ndani yenu? Hasa kama hiyo natoka kwa Mungu, tutapokea kutoka kwa Mungu kukubali hiyo kitu, na Bwana ataweza kuweka baraka yake juu ya hiyo, kama adui iko katika mchezo inakuwa katika hali ya kidunia hii, nasi tunakokotwa na tunapoteza uzima wa kiroho, kwa sababu ya mambo ambayo yaliyo ya kidunia na ya kimutu, na hiyo haipashwi kuwa hivyo. Tunapashwa katika hali yote kuweza kutofautisha inahusu nini, na tunaitambua kwa matendo ile inamaanisha nini katika maisha yetu. Kulikuwa pia andiko ingine ambayo nitaka kusoma ndani wa Korinto wa kwanza sura kumi mstara makumi tatu na moja mpaka mwisho. Wa Korinto wa kwanza sura kumi mstara makumi tatu na moja mpaka mwisho. Basi kama mukikula muki, muki au mukikunywa au mukifanya neno lote yote naandikwa kwa pale, mfanyeni yote kwa utukufu wa Mungu. makumi tatu na mbili musiangushe wayuda wala wayunani wala kanisa la Mungu. makumi tatu na tatu kama mimi nisivyo pendeza watu wote katika maneno yote, nisitafute faida yangu mwenyewe, lakini faida ya watu wengi wapate kuokolewa. Mtu ambaye anayeishi kwa ajili ya Mungu, Mungu siku zote atakuwa mbele ya macho yake okovu na wema na mema ya wengine. Mutu ambaye hawezi kulinda hiyo ndani ya moyo wake, ndani ya roho wake, ndani ya maneno yake, ndani ya matendo yake na maamuzi yake, mtu huyo anapashwa kujishakia mbele ya Mungu na kujipima mbele ya Mungu. Inasemeka kwenye kumi tatu na mbili Musiangushe Wayuda wala Wayunani wala kanisa la Mungu. Makumi tatu na tatu. Kama mimi nisivyo pendeza watu wowote katika maneno yote, nisitafute faida yangu mwenyewe, lakini faida ya watu wengi wapate kuokolewa katika mambo yote na kila wakati kitu kinaonekana pale, upendo ndiyo inayoonekana. Upendo wa Mungu uliopokelewa ulioweza kuishi wewe mwenyewe, ndio inaonekana. Na mtu ambaye aliyefanya mazoezi ya upendo huu wa Mungu na kuipokea, anasukumwa ili aweze kuileta na kuitangaza na kuigawa kama inakubaliwa sasa, tunapata heri, tunafurahi. Kama inakataliwa, tunahuzunishwa, lakini tunataka ili tuweze kuishi kwa ajili ya kupendeza Mungu ili tusiweze kuhusika na, na, na faida yetu wenyewe, lakini tuweze kusaidia watu wote na ili mtu asiweze hata kuwa ameachwa pembeni na mtu asiweze kupata haya au kuhayarishwa au kuachwa nyuma ya neema ya Mungu. Kuna pia andiko mbili au tatu, lakini andiko lakini wakati umekwisha kupita na tunataka tuweze kuomba ili Mungu apokee yale inayompendeza. Mahali pote ambapo unaweza kwenda, kuna huzuni, haiko tu hapa lakini huzuni ziko mahali pengine pia, na kilio cha wana wa Mungu kinageuka tena kuwa kubwa tena zaidi na zaidi. Basi imani iweze kuja kutusaidia na iweze kutusaidia kutenda. Siku moja, ndugu nduuananisema ya kwamba sio tu upanga wa Roho ndiyo unayosabilika, lakini mkono wa nguvu wa imani ndio ambao unaoweza kushika upanga na kuutumikisha. Tunatumainia na tunaamini ya kwamba itakuwa hivyo hapa upesi. Upanga wa Roho, neno la Mungu, inapashwa tena pia kusikilikana. Kunapashwa kuwa haki ya kiungu, utaratibu wa kiungu, mwongozo, kukosolewa kukosolewa kuonywa, na kukosolewa, na yote yanapaswa kufika, ili Bwana aweze kututazama akipendezwa na sisi, akipendezwa na sisi, na sio kwamba sisi tuweze kujipendeza, lakini aweze kutubariki, ili nasi tuweze kugeuka kuwa baraka kwa ajili ya wengine. Tushike kwenye moyo yale ambayo tumekwisha kusikia, ni kusema Mungu anaweza kutufanyizia haki, anaweza kupokea yale anayompendeza ndani yetu na kupitia sisi. Inaomba kuanza na kutahiri ulimi wetu, ulimi wako wako, na ulimi wangu. Tunajua kwamba tunapashwa kupima maneno yetu, hakuna nzuri au mbaya lakini yale yanatugusa, tunapashwa pia kose kuileta kwa wakati fulani na wakati fulani. Lakini tujifunze kuweza kuleta yote kwa Bwana. Yeye ndiye pekee aliye najibu kwa shida zako na mashida zangu. Yeye iko najibu kwa mashida zote. Kwa maana kwa mwisho ni Bwana ndiye anayetaka atende na atende juu ya wote, na yeye ndiye atakayefanya hivyo. Tuko wale ambao anataka kutenda juu yao, na kama tunaweza kuamini, tutaweza kuona pia utukufu wa Mungu. Lakini kwanza tuanze na, na kuyazungumzia pamoja, hata kama mtu anaweza kukamata maamuzi, naesema wazi wazi mambo yanaweza kuonekana kuwa wazi kwa namna ya nje na akose. Hakuna mtu anayeweza kujua hata majira ya kweli au hali ya kweli, lakini kila mtu anahukumu, kila mtu anajihukumu, na anahukumu na hajue namna gani. Tunataka tunataka tuweze kujiepusha mbali na hukumu zote, na tuweze kungoja ili neno lilioandikwa aliweze kutimilika, Musihukumu mbele wakati mpaka yale iliyofichwa katika mioyo iweze kufunuliwa, sura ile msura tano. Na hapo sasa hatutaweza kuhukumu kulingana na mawazo au maneno maneno ya watu, lakini tafurahi kwa sababu hatukuweza kuhukumiwa na Mungu. Tunapashwa pia kuweza kukubali hii neema watu fulani wako katika hali fulani bila wao wenyewe kutaka. Kama munaweza kuuliza swali kwa watu wengi ambao waliweza kupita katika wakati iliyo ngumu, unaweza kuuliza hasa, ulikuwa ukitaka hivyo? ilikuwa ni maamuzi yako? Lakini hapana, aliikutana tu katika hali ya kilio chao, na atasema kusema kwamba sikutamani hiyo, sikutaka hiki, lakini like ijapokuwa inaweza kuwa kuwakose tofauti kwa mtu moja na kuwa tofauti kwa mtu mwengine, lakini kitu moja cha kweli kwa wale waliopokea upendo wa Mungu ndani ya mioyo yao, yote inawaletea mema. La, pi, la, la, na pia hata iliyo mema zaidi. Kama tunaweza kukunywa kitu cha kuwisha haita kufanya vibaya. Kwa neema ya Mungu taweza kutoka tukiwa washindi, tutatoka tukiwa washindi pamoja na ushindi wake na nguvu zake. Ninangoja kitu fulani cha Mungu kiweze kutokea hapa karibu, na hii haiwezi kutembea kwa namna hii na kuendelea kwa namna hii na, na, hii. Na naamini ya kwamba tunamini hiyo si sote, lakini tunapasha kutayarisha uwanja, tunapasha kutayarisha uwanja kwa ajili ya Bwana, tunapasha kutambua yale ambayo inayomzuiza na tunapashwa kuitengeneza na kuweka katika utaratibu kuweka pembeni, na sio tu kwa maneno, lakini katika imani njema. Kama vile tumekusha kusikia, imani bila matendo imekufa ndani yake, Yakobo mbili mozara ishirini na sita. Nae tunaweza kukaa hapa tukiwa chini ya kusikia neno la Mungu na tusiweze kuwa tu, tuweze kuangalia neno la Mungu, tuweze kuwa kama vile kio, tuweze kushitazama ndani na tutakuwa pale na sio kama tuweza kutazama ndani ya kio na kisha tuweze kusahau tunafana namna gani, na kisha tuweze kuangalia wengine. Hapana, lakini tunaangalia sana sana, tunaangalia hali ya wengine. Sasa kwa namna gani kuweza kutazama ndani ya kio, lakini haina faida kama tunaangalia katika kio, kama tunaangalia wengine, lakini tuweze kujiweka kwa upande wake katika moyo wetu wote na kwa nafsi yetu yote, na tutaweza kumsihi ili aweze kufanya mapenzi yake afanyike ya kwa neema. Amina.