Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya neema yake. Tena jioni hii nambeli, tuweze kuomba pamoja. Ningetaka niweze kusoma andiko fupi la neno la Mungu lilo katika nabii Isaya, Isaya makumi sita na sita shairi mbili za kwanza. Isaya makumi sita na sita shairi mbili za kwanza. Bwana anasema hivi: Mbingu ni kiti changu cha ufalme na dunia ni kiti changu cha miguu. Mutanijengea nyumba ya nanunagani na pahali pangu pa kupumuzika ndani yake ni pahali gani? Maana mkono wangu umefanya vitu hivi vyote na vitu hivi vyote vimekuwa. Bwana anasema lakini nitaangalia mutu huyu, mutu aliye masikini mwenye roho ya kupondeka na anayetetemeka kwa ajili ya neno langu. Mpaka hapa, ili neno takatifu na ladamani la Mungu tumesikia hapa, yale iliyo ya lazima na yale inayosabilika na hitaji langu au hitaji letu ni kwamba Mungu aweze kutupatia kweli moyo ya unyenyekevu na roho ya kuvunjika, kwa maana hiyo ndiyo Mungu anataka na ni hiyo ndiyo inayompendeza. Wale wanaotembea ndani ya kiburi wataanguka, lakini Bwana yeye anaangalia wale walio wanyenyekevu na wanaovunjika roho na wanaotetemeka kwa ajili ya neno lake. Nasemeka ndiyo hapa, na angalia yeye aliye mnyenyekevu aliye na roho ya kuvunjika na anayetetemeka kwa ajili ya neno langu. Ndugu na dada, ndani ya siku zetu ni wachache ndiyo wangali na heshima ya kweli, wangali na uoga wa kweli kwa ajili ya neno la Mungu na kwa ajili ya Mungu mbele ya neno la Mungu na Mungu wote wanazungumza, wote kuhusu neno la Mungu kama vile wanavyotaka, wanasema yale wanayotaka kuhusu Mungu, na kila mtu anafanya yale anayotaka, lakini kila mtu atavuna yale aliyopanda. Ni hivyo ndivyo Biblia inasema ndani ya Galatia 6 Mstari wa 7. Lakini pia kuna watu ambao wanaotetemeka kwa ajili ya neno lake kwa sababu wanajua ya kwamba neno la Mungu ni kweli na kwamba linadumu milele na milele. Mbingu na dunia vitapita, lakini neno la Mungu litadumu milele na milele. Basi tumkaribie tukiwa na unyenyekevu na roho ya kuvunjika. Jioni hii tena tunasimama sasa kwa ajili ya kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, tunakuja kwako kama vile tulivyo, O Bwana, tunakushukuru kwanza kwa ajili ya neema ambayo tumepokea tena mpaka saa hii ya kuweza kuwa hapa na kwamba umetukusanyisha tena hapa ili sasa tuweze kugeuza mawazo yetu kwa neno lako, na tuweze kunyanyua mawazo yetu kwako, na tuweze kupatia heshima na sifa wewe, unayetawala ndani ya utukufu, wewe uliyeumba mbingu na dunia, wewe uliyeumba mambo yote kupitia neno lako la uwezo. Tunanyanyua macho yetu kwako, o Bwana, tunajua ya kwamba wewe ni wa kweli na wa haki, kwa maana neno lako walitapita mpaka mambo yote yaweze kutimilika. Bwana, litadumu mpaka mwisho, mpaka milele na milele. Tunakushukuru kwa maana kila ahadi ni ndiyo na amina, o Bwana, na yale, yale uliyo ahidi wewe unaitimiza mbinguni na duniani. Bwana, hata kama unasema hapa ya kwamba wewe uko pamoja na wale walio wanyenyekevu na walio na roho ya kuvunjika, tunakuomba utupatie moyo ya unyenyekevu na roho ya kuvunjika, ili tuweze kutetemeka tunapoangalia neno lako na tunaposoma neno lako. Bwana, acha neno lako liwe takatifu siku zote ndani ya mioyo yetu na tuweze kulishika kwenye moyo, tuweze kuliamini na tuweze kulipokea kama vile baba zetu walivyofanya kwa mwanzo. O, Mungu mwaminifu, hacha basi tuweze kusimama imara katika imani kama vile washindi wote wa imani walivyokuwa. Bwana, tunakuabudu na tunakuomba uweze kuja katikati yetu jioni hii na uweze kutubariki na sio sisi tu lakini, o, Mungu mwaminifu, taifa lako lote, watoto wako wote mahali pote wanapokuwa wakisambazwa katika eneo yote, katika mataifa yote, katika mahali pote hapa chini ya mbingu. Bwana tupatia neema wale wote walio wagonjwa. Bwana wewe ni muganga mkuu. Nasi tunaweza kuweka matumaini yetu ndani yako na tunajua ya kwamba utaongoza mambo yote kwa namna ya maajabu. Acha jina lako la utukufu lizo kusifiwa na kushangiliwa. Bwana, tunakuomba utuzungumzie tena jioni hii kupitia neno lako takatifu la na ndadamani. Tunakushukuru pia kwa ajili ya weekend na kwa ajili ya neno lako la uwezo, kwa ajili ya neno lako Bwana, kwa ajili ya yote ambayo tuliweza kusikia, ambayo tuliweza kuishi pamoja na wewe, wewe Mungu uliye hai na wa kweli. Bariki taifa lako na kuomba tena ingine mara moja katika jina lako la damani na la utukufu la Yesu. Amina, amina. Tunakaa. Bwana asifiwe na kushukuriwe. Nani anayetaka kuja mbele? Nani anahitaji kuja mbele? Nani anahitaji kusimama? Sisi wote tunahitaji, tuweze, tubaki tukikaa na ijapokuwa kila mara tunashukuru Mungu kwa maana anaweza tena kutus, kusanyisha na kuweza kusikia neno lake na kuweza kukubaliana na neno na kusema ndiyo kwa neno lake. Na ingekuwa vema tena kama kila wakati tunaweza kuwa tukiguswa kwa ndani, kukipenywa na neno la Mungu kama vile Bwana iko mbele yetu na kama vile yeye ndiye anatuzungumuzia na natutamkia neno lake hapo hapo, analituzungumuzia hapo hapo, hali yetu inaweza kuwa namna gani, au kitendo chetu kinaweza kuwa namna gani, kama tunaweza kusikia yale tunayosoma ndani ya maandiko matakatifu, ikitoka hapo hapo katika kinywa ndani ya kinywa chake ndani ya kinywa chake, na kama tunaweza kuwa tunamwona akisimama mbele yetu, kitendo changu kinaweza kuwa namna gani, au hali yangu inaweza kuwa namna gani? So na hali yako inaweza kuwa namna gani? na hivyo ndivyo ingepashwa kuwa. Kupitia roho wa Mungu, neno la Mungu lingepashwa kutufunuliwa hapo hapo, karibu yetu sana, kuwa hai, kuwa la nguvu sana mbele ya uso wa Mungu, tuweze kushikwa nalo, tuweze kupenywa nalo, na ili tuweze kugeuka kwa neema ya Mungu, tugeuke kuwa sehemu ya neno la Mungu na utimilifu wake kwa neema. Tumekwisha sisi sote kushota wii, mabaraka nyingi katika wiki iliyopita, na ningelitaka, wakati ndugu aliposema ya kwamba ndugu Bwana alifufuka na kadhalika na kadhalika, tunaamini hiyo si sote. Na hapo kulinijia wazo ya mahubiri ya ndugu Branham ya kwamba Bwana anataka kuwe Bwana ndani ya maisha yako na ndani ya maisha yangu, tunajua si sote ya kwamba Mungu ni Mungu, lakini kama tumefanya mazoezi pamoja na yeye, hapo hapo anageuka kuwa Mungu wangu na Mungu wako, Mungu wetu. Yeye ni mokozi wetu, na hapo hapo anageuka kuwa mokozi wangu, mokozi wako. Yeye ni mponyaji, na hapo hapo anageuka kuwa mponyaji wako na mponyaji wangu. Ni kwamba mambo hayo yagieke kuwa ya mtu binafsi ili nayo yaweze kuonekana ndani ya maisha yetu. Mara ngapi tunasikiaka maneno yaliyo ya nguvu ya Mungu na tunayasikia na kisha haitaweza kutupenya na haitaweza kutugusa kama vile ilikuwa ikifanya mbele, na hiyo ndiyo hali iliyo ya kuhuzunisha ambayo tunayo. Tambua kila mmoja katikati, kila mtu ndani yake, na sisi wote kwa ujumla. Na ijapokuwa ndani mwetu tuna imani na kukubalishwa ya kwamba Mungu anaweza kumaliza mapungufu, ndiyo atafanya hivyo, na leo ni kusema anaweza kutupatia yale tunayokosa, na leo swali si ya kuweza kujua yale ambayo Mungu anataka kufanya, lakini tunajua katika mstari huo uliokubwa, swali ya kuweza kujua kama Mungu anaweza kufanya kupitia sisi au ndani yetu, au tunahusika na sisi wenyewe, tunahusika na wengine au tunahusika na majira, na kwa kiwango hatuwezi sisi wenyewe kujiweka kwa upande wa Mungu hizo ni maswali ambazo tunapasha kujiuliza wakati tunapoangalia ulimwengu inayotuzunguka. Tunaona ya kwamba yote iko kwenda na kurudi, iko juu na chini, watu walikosa msimamo yao, walikosa mwongozo wao, wanaleta mahukumu juu ya mambo ambayo wasiweza kuelewa hata nafanya hivi sasa, nasemaka si sana kwa mambo hapa. Niliweza kusikia kwa mafupi habari saha moja za jioni, na hapo shauri ya madhehebu na madhehebu zote zima ziweza kuamua ya kwamba hizo mashirika mia tatu zilizo ndani ya kwamba wote wangepaswa kutumika na hiyo mashirika za kimanchi zao huko inayohusika ndani ya inchi zao. Ningelihitaji, nilikuwa na hitaji ili chuma yangu ya kukamata sauti iweze kuwa karibu yangu kwe, lakini kweli lakini kulikuwa kanda ndani ya chombo hicho, na ilikuwa imesemeka kwa mafupi, nitaka kuweza kukamata masauti hizo, lakini mukamate hiyo sasa, utaweza kurudia hiyo kwa muda mfupi, kwa maana yale ambayo watu wanafanya kama vile kibaya haiwezi kutusaidia kufanya kitu kizuri sisi. Lakini ngelitaka kusema tu ya kwamba hali ya ujumla inakuwa na matokeo pia juu ya kanisa la Bwana, hizi majira mamoja zinazoonekana katika ulimwengu mzima zinakuwa na matokeo fulani mafupi juu yetu sisi, tuko hapa duniani. Hakuna mtu anayeweza kujitenganisha na hiyo na kuweza kufanya kwamba yeye haiko hapa kudunia. Kwa nje tunaona ya kwamba mambo yote iko na poromoka, na mnajua mara nyingi unakuwa na sehemu fulani ya kisiasa, iwe nzuri au hapana, lakini hiyo haina faida. Lakini kwa wakati fulani, ujumla wa deni, ujumla wa mitumikio ya kidunia inapasha kuporomoka, na itapomoka ita, itaporomoka ita, na itaporomoka na kuanguka katika mikono ya yule ambaye kwa mwisho anapasha kuongoza mambo yote, na atayaongoza atakayongoza yote na kuwaongoza lakini sisi tungepaswa kujiuliza swali hili, kama tungeliweza kuileta kwetu: ni kitu gani kinacho tugusa? Ni kitu gani kinacho tuzunguka? Ni kitu gani kinacho jifunua ndani ya maisha yetu? Hilo ndilo swali siku zote, tuko baraka au tuko laana? Tunasimama namna gani mbele ya Mungu, au tunakuja namna gani mbele ya Mungu? Na hiyo mawazo yetu inaweza kuwa kosi kama vile ya kushidanganya, lakini tungepashwa kujiacha, tuweze kujiacha tuongozwe na neno la Mungu, tuweze kamata neno la Mungu kama vile kipimo. Tushakusikia kusemeka kuhusu imani. Imani ni nini? Mnajua, nilisema hapa, nilikuwa ku kwenye mazishi ya ndugu Branham na waliimba nyimbo amini tu, amini tu, na wakaimba tena, wakaimba na tena na tena, na sijue kama ilikamata muda gani kufanya wakifanya hivyo, lakini mvua ilikuwa ikinyesha na sisi wote tulikuwa tumeloana, na nilikuwa na moyo iliyokuwa ili imevunjika, na niweza kushiambia, nikaambia Bwana, Bwana, tunaweza kuimba amini tu. Lakini mutu huyu ambaye aliyekuwa akiamini, tazama, tumemuzika tumemuzika. Unaweza kujiuliza kwa kiwango gani unajisikia kuwa umevunjika na kupasuliwa kwa ndani. Na ijapokuwa tunaendelea kuamini kwa ya kwamba ahadi za Mungu zinabaki zile zile, lakini tunapashwa kukamata na kupata njia na kupata sehemu kwa utimilifu wake na kufanya ili Mungu aweze kutubariki na kututumikisha, ili hii kwenda na kurudi iweze kuwa na mwisho. Na sasa tuweze kuwa juu ya mambo na si mambo yaweze kuwa juu yetu, lakini tuweze ku tuweze kuiweka chini ya miguu yetu kwa neema ya Mungu, kuweka hii kwenda na kurudi chini ya miguu yetu kwa maana hatuna hitaji ya kuweza kufanya siri juu ya hiyo yote, inayogusa mmoja katikati yetu inatugusa sisi sote na mbele hata tuweza kutambua sisi sote tunahusika na mambo ambayo isiyoweza kutuona sisi, lakini hatungelipashwa kuhusika na mambo hayo, lakini tungali hapa duniani, tungali wanadamu, na mbele hata tuweze kutambua hiyo, tunapashwa kuwa tumekwisha kuushikwa nayo. Natu, natujaweza kufanyia mtu vibaya, na hiyo inaendelea na tena na tena na mmoja anakukota mwengine, lakini tungepasha kupata neema mbele ya Mungu ili tuweze kutambua njia zake pamoja nasi na tuweze kutambua ni wakati gani adui anakuwa katika kazi ili aweze kutuzubaza ili aweze kuhusika na ili tuweze kuhusika na mambo ambayo sio kuwa na faida. Lakini naomba hapo kila mtu aweze kujipima ye mwenyewe kama angali katika imani ye mwenyewe. Wakorinto wa pili sura kumi na tatu mustari wa tano Paulo anaandika kwa wakorinto kwamba kila mtu ajipime ye mwenyewe ili aone kama ngali katika imani. Wakorinto wa 2 sura ya 13 mstari wa 5. Unajua kwamba ilikuwa ni kipimo, na hiyo mpasha kuifanya kwa ajili yao mwenyewe. naupash una... na upasha kujipima we mwenyewe kwa ajili yako mwenyewe, lakini unapaswa kujipima kwa wale ambao Mungu aliyotuma aliyebariki aliyeweza kutuma na kutumikisha. Mtu anayeweza kujipima ye mwenyewe juu yake mwenyewe atajiona kwamba iko vizuri ye mwenyewe na ataona kwamba mambo iko vizuri na akoso, mnaona yale nitaka kusema, lakini kipimo cha kweli ya kujua kama tuko katika imani ni ya kuweza kujua siku zote kama mambo yaliyoahidiwa kwa waamini yanaweza kutimilika ndani ya maisha yetu na kupitia maisha yetu. Na kama ni hivyo, na sasa tunabarikiwa na Mungu, lakini kama tunahusika na sisi wenyewe na majira zinazotuzunguka na kuhusika na wengine na majira yao, na hiyo itaweza kutuleta wapi? Mungu ataweza kutupatia haki siku gani? Na wenye akili wanasema ya kwamba inaomba kusikia hizo sehemu mbili. Nawambia, mnaweza kusikia hata pia sehemu ine kama mnataka, lakini pia kama mnaweza kusikia pia hata ya tano au sehemu ya tano, na hakuna kitu fulani lakini hata pia Solomono hata angekuwa hapa akiwa na hekima yake yote, naye angekuwa tu mtu wa kawaida kama vile sisi ndani ya kizazi hiki, kwa maana hakuna mtu anayetaka tena kuweza kunyenyekea chini ya neno la Mungu. Hakuna mtu, kila mtu anataka ili kila mtu aweze kunyenyekea chini yake, na hakuna mtu anayetaka kuweza kunyenyekea yeye mwenyewe kwenye. Hiyo ndiyo huzuni, hiyo ndiyo shida. Nami nakubalishwa sana katika siku hizo pita, niliweza kujiuliza sana, niliweza kujiuliza mimi mwenyewe na nikafanya hesabu ya miaka sana sana, sana miaka iliweza kutuletea uzuni, na hii unaipata kule na unaipata kule, na kwa mwisho niweza kusema Bwana, haihusu yale ambayo mutu fulani na mutu fulani alifanya lakini yale mimi niliyofanya. Sasa kwa nini mimi niko hapa mahali nilipo sasa? Haihusu wengine kwa wakati inaposemeka kuhusu swali ya ku... kuwa na makosa, lakini inahusu wewe na inahusu mimi, sisi wenyewe, kila mtu binafsi. Mtu mwengine anaweza kusharushi kitu fulani Aa, wanaweza kushawishiwa na kitu fulani, lakini si sote tunasimama mbele ya Mungu wetu na si mtu mwengine. Lakini Nida, si sote, kila mtu kwa upande wake, tunapashwa kuwa wazi katika salama mbele ya Mungu wetu. Tulisoma hapa katika barua kwa Waebrania, Waebrania 12, mstari 12: kwa sababu hii nyosheni mikono iliyoregea na magoti yenye kupoza, hapa si Bwana anafanya hivyo, lakini ni sisi kufanya hivyo. Lakini mara nyingi inaomba pia kuwa wawili uweze kufikia hiyo. Sasa namna gani hayo mpasha kufanyika? Na hapo sasa, mara nyingi tena, kila siku tunahitaji msaada wa Mungu wetu, na inasemeka katika Ubrania kumi na mbili mstari kumi na tatu, na mufanyie miguu yenu njia za kunyoka kusudi mwenye wenye kilema wasipotezwe, lakini afadhali wapate kuokoka. Musa 15, Musa 15, ya kwamba mwangalie sana mtu asipungukie neema ya Mungu. Hiyo ni lazima sana, hiyo ni lazima sana, kusiwe kitu mtu mmoja katikati yetu anaweza kuacha kitu fulani na aweze kunyimwa neema ya Mungu na hapo kuna mtu anaanza kujitia kila mtu yeye mwenyewe neema ya Mungu, na kisha naanguka katika kukata tumaini, na kwa kiwango hataweza kuita neema kwa ajili yake mwenyewe, na hiyo inapashwa kufika. Na hakuna mzizi ya uchungu imbayo inapashwa kuota, kwa maana hiyo mzizi ya uchungu itaweza kuleta mashida nyingi. Mtu anayeacha mzizi ya uchungu inaota ndani mwake ataweza kufanya ndoa na shetani, kwa maana shetani hana chombo kizuri hapa duniani kama vile watoto wa Mungu na kuweza kuweka mzizi ya uchungu ndani ya moyo wao. Lakini kuna mambo mawili ambayo nayo kabata mzizi, moja ni uchungu kukasirika, na ingine ni nani? Anaijua ingine? Nani anaijua ingine? Aha, ulisema ni pesa. Kwa maana ni mzizi wa mabaya yote, ni mzizi wa mabaya yote. Timoteo wa kwanza sura sita mstari wa kumi. Namna gani sasa pesa inaweza kuwa mzizi inaweza kuwa na, na mzizi na namna gani pesa inaweza kuota? Naweza kuniambia, lakini andiko kwamba pesa ndiyo mzizi wa mabaya yote, niweza kuona kitu kingine kikiota lakini sio pesa, lakini mzizi wa mabaya yote ni pesa mamo na hapo sasa, kama uchungu inaongezeka juu yake, uchungu mzizi mbaya pale, sasa kunakuwa mizizi mbili ya ubaya, na hapo inakuwa imetosha ili iweze kuleta shida kubwa duniani. Na haivyo hivyo, kama vile Mungu anatumikisha watu, adui naye anafanya hivyo. Mungu anatuokoa anatuweka huru, na nashukuru, kwa maana nasi tunaweza kuwekwa huru kutoka mambo yote iliyo ya kidunia na kama hatufanyi hivyo kwa ajili ya utashi wetu sisi wenyewe, na majira fulani hapa inaweza kuongezeka nasi tunaweza kufurahi kwa ajili ya hiyo, lakini kwangu mi mwenyewe ni ya ya damani sana, ya makini sana. Nakamata mambo haya sana kwa makini sana, tuliweza kupokea mafundisho ya ujao kama vile haijawahi kuwa hapa duniani katika miaka elfu sita miaka elfu sita. Kwa neema ya Mungu tulipokea kuona kwa ujumla, na wakati napohusu kuweza kujengwa juu ya Biblia, tuna sababu zote na tunashukuru Mungu kwa moyo wote, lakini munisikilize, kama adui hawezi kufikia kutugeuza kwenye njia njema na kuweza kutupoteza kwa neno la Mungu. Hapa nitaka kusema kuhusu neno la Mungu, kuhusu mafundisho. Adui atajaribu kwa namna ingine kuweza kutupoteza, na hapo sasa tunaweza kuangalia wengine kutoka juu na kusema Hey, wapumbavu hapa na wapumbavu huko, wako katika makosa na hiki na hiki, wako katika makosa katika kitu fulani na kitu fulani. Na hapa tunazungumza kuhusu mambo ya kimafundisho na kose, pia tuna haki na kisha na kama tunaweza kushiacha kushipima juu ya mambo mengine, tunajidanganya sisi wenyewe, na hapo na huko nana makosa hapa na na makosa kule, adui ni waakili sana aliye na karama nyingi za akili za mi, za kutumikisha sana kwa iliyo yaai na hata elfu moja anaweza kutumikisha na kuweza kutosha, anaweza kutumikisha mafundisho, anaweza kukuongoza kuapua, na anaweza kufanya mambo mengine ilio tofauti ya mudo binafsi na ambayo sio uweza hata kukutugusa. Tunatambua mambo ambayo yasiyotembea kwa wengine na wengine wanaweza kutambua mambo yasiyotembea kwetu. Unaona kitu gani nataka kusema? Tunaweza kusaidia, tunaweza kusaidiana sisi kwa sisi, kama vile mpashwa kuwa katika upendo wa Mungu, mwonyane nini kwa ninyi, ndio kuoja mutu leo hii. Fanya angalisho, na kama sivyo, mtaweza kuteseka kwa ajili ya hiyo kitu fulani, akiendi tena kawaida kuna kitu kisichokuwa katika utaratibu kwa, kwa maana Biblia inasema muonyane, mwonyane wakati mnapoona siku hiyo inakaribia, na hapo sasa tungepashwa kufanya hivyo, Waibrania 10, mstari 25. Na hapo sasa tungepashwa kusema ya kwamba yule anayetaka kuonya wengine naye mwenyewe aweze kufanya kuwa tayari, kwa sababu naye ataweza kuonywa baadaye, na kadhalika na kadhalika mara nyingi tunakuwa na wazo ya kuweza kuwa na kipimo na kuweza kuwa na mambo yote kwa vipimo vyetu au kwa nia yetu, kwa wazo letu. Mwazie neno lo katika Yohana kwa sura tano ya kwamba hatupashi kunungunikiana sisi kwa sisi, Yakobo tano mosara wa tisa na pia hata kunungunika hiyo, kunungunika hiyo, kunungunika inayokuja ndani yetu kwa namna moja ama mwingine inakuja katika roho yetu kuha, kwa sababu ya hadi fulani kwa ajili ya mwingine. Na hapo kuna kuwa neno inayosema kwamba kwa maana kwa kuja kwa bwana inakaribia. Ina mniruhusu niweze kuisoma ili nisiweze kuisema tu kwa kusema, lakini kuweza kusoma ku... andiko hiyo katika maandiko matakatifu, na ni nini tuweza kusikia nini katika neno la kuanzisha yule anayetetemeka na anapowaza kuhusu neno langu, wawa Isaya makumi sita na sita mstari wa pili. Nani anayetetemeka? Nani anayetetemeka? Hakuna mtu, sisi sote tunakaa na mimi sisimame, sivyo? Hakuna mtu aliye na moyo yaisiyokuwa ku, ya kuogopa wakati naposemeka hapa katika Yakobo sura tano mstari wa tisa: ndugu msinungunikiane ninyi kwa ninyi, musipate kukumiwa. Tazameni mwamuzi amesimama mbele ya mlango. Yakobo 5 mstari wa tisa. Na kisha mnajua mwendeleo neno tunaloambiwa ya kunao sema kwamba mpasha kuvumilia. Mstari wa saba inasema ndugu zangu vumilieni basi hata kuja kwake Bwana. Hata kuja kwa Bwana. Yakobo 5 mstari wa saba. Na mnajua iko namna gani? Inahusu namna gani sisi sote? Iko namna gani kuhusu sisi sote? Tumpasha kutambua hiyo na tupasha ku, shikwa na tuwapele kuwacha neno la Mungu lizo kutupenya na tuweze kujiacha, tuweze kuwa na ushirika pamoja na Mungu. Tupashe kuwa na oga kwa ajili ya Mungu na kwa ajili ya neno lake, tuweze kuwa na heshima na oga kwa ajili ya sisi kwa sisi pia. Tuweze kufanya, tuweze kutambua kwamba mtu mtu apashe kufanya yale anayotaka kufanya, na mtu apashe kuwaza kama vile anapashe kuwaza, lakini kila mtu aweze wa kutafuta nafasi yake pamoja na Mungu na ndani ya Mungu, ili aweze kupata haki na kuweza kupokea yale inayompendeza. Karibu yetu si sote hapa katika barua kwa Petro ya Petro, barua ya Petro kuna neno linayosema ya kwamba Mungu anakaa kwa wale wanaokuwa na roho ya kunyenyekea na roho na moyo wa kunyenyekea na roho ya kuvunjika. Nasoma Petro wa kwanza sura tano mstari wa kwanza ndiyo mstari wa kwanza Tuso, tuone namna gani naendelea, Petro wa kwanza sura tano mstari wa kwanza na wasii wazee walio katikati yenu, mimi niliye mzee pamoja nao, mshuhuda wa mateso ya Kristo na mshiriki wa utukufu utakaofunuliwa. Mstari wa pili, kulisheni kundi la Mungu lililo katikati yenu, mukiwasimamia si kwa nguvu, lakini kwa mapenzi ya Mungu. Unajua pia kwenye mstari wa tano. Unajua neno hilo kwa mstari wa tano. Vivyo hivyo vile vile ninyi vijana mutii wazee ndiyo ninyi wote mujifungie uvumilivu ili mutumikiane kwa sababu Mungu anashindana na wenye kiburi lakini anawapa wanyenyekevu neema. Mstari wa sita mjinyenyekeze basi chini ya mkono wa uwezo wa Mungu ili awatukuze ninyi kwa wakati wake. mstari wa saba. Wekeni masumbuko yenu, ye, masumbuko yenu yote juu yake kwa maana yeye anawatunza ninyi. Ni neno gani la uwezo la Mungu, au neno la namna gani la uwezo la Mungu? Kuonekana kwa Yesu Kristo iko karibu sana. Tunapashwa kulisha kundi la Mungu. Nani aliye sehemu tena ya hao leo? Ndiyo, ni kweli, kuna wamoja walio hivyo katikati yetu, akose pia wote. Sitaki kuumiza mtu fulani, lakini nani anayefurahi kwa maana neno la Mungu lingali tena linatangazwa, na kwamba kuna watu ambao wanaojiweka kwa upande wa Mungu. Mnirisamehe kama hiyo inaweza kuniumiza kwenye tumbo, lakini sisi sote tunajua wakati ambao alikuwa akisema kwa kwamba wazee wanapasha kwenda na hii, huyo anapasha kwenda na hule, anapasha kwenda kadhalika na kadhalika, lakini hiyo sio jibu. Shetani ndiye anapasha kutoka of na kwenda. Mawazo kama hayo yako na mawazo yangu kama hiyo, maneno yangu na maneno yako, matendo yako na matendo yangu. Hakuna dada anapashwa kwenda, hakuna ndugu anapasha kwenda. Wandugu wote na wadada wote wana nafasi yao ndani ya ufalme wa Mungu. Yule ambaye anapaswa kwenda ni shetani peke yake, na hakuna mtu mwengine, na hapana mtu mwingine. Na mnajua, wakati Bwana atakapotupatia kupigwa kama hiyo, kama vile alivyofanya kwa Petro, hapo ndipo tutakaweza kuokolewa. Wakati mpendwa wa Petro alipoweza kupatia Bwana wetu mawazo yake mzuri katika hali hii, Bwana akamwambia hapo hapo ya kwamba nenda nyuma yangu Shetani, Matayo sura 16 mstari wa 23. Na hapo Petro alikuwa na nia nyingine, sivyo? Tuna washauri wengi karibu yetu, lakini nani anayezungumza ndani ya watu hao? Ni Mungu ndiye anazungumza. Wakati Mungu anapozungumza, ni neno ndilo linalozungumza, sio wewe, sio mimi, sio sisi tunaozungumza kupitia mawazo iliyokuwa imetayarishwa mbele? Hapana, lakini tunapaswa kuacha neno la Mungu likitimilika, na kutuweze kutetemeka na tuwe na uoga, tuweze kunyenyekea na kuweza kusema Bwana, kushukuru kwa maana umeniruhusu nami kuweza kuwa na msimamo ulio njema na uongozi ulio njema na mafunzo yaliyo njema kupitia neno lako, basi nipatie nguvu ya kuweka katika matendo. Sasa mazungumzo yetu ina faida gani? Ina faida gani? Yale ya watu wanaosema, hiyo haitakuwa na faida kwa mtu lakini wakati napohusu neno la Mungu sio wandugu, anayosema kitu fulani, lakini ni Mungu ndiye anayezungumza kupitia neno, kupitia neno, na unaweza tu kulisoma, lakini limekwisha kuwa pale. Sisi hatuliandike leo neno hili, hatuliandike leo, lakini tunalo hapa. Nani hapo? Nawaza ya kwamba hapo ndipo kunakuwa shida yote. Tuliweza kuweka kipimo kwa kiwango cha juu inayohusu matarajio yetu kujua ya wengine. Tunajua sisi sote ya kwamba tunawaza, tunajua kwamba wote wakuweza kufanya kazi yao vizuri. Hapo sasa tungeipasha kujipiga kwenye kifua, kwenye kifua, sisi wenyewe tujipige kwenye kifua, sisi wenyewe na kusema, Bwana, kitu gani sikufanya vizuri mimi mwenyewe? Au namna gani naweza kusimama mbele yako? Au naweza kusimama mbele yako namna gani? Ninataka niweze kunyenyekea mbele yako na chini ya mkono wako wa uwezo na hapo sasa hapa tuna utimilifu ya yale inayoandikwa, lakini si sote katika uhusiano yetu ya Biblia yetu binafsi tuweze kuvaa mavazi ya utumishi iliyo unyenyekevu, vazi la utumishi iliyo unyenyekevu. Bwana wetu wakati alipotoa mavazi yake, alipovaa kitambaa kwenye kiuno ki ki chake, akakamata sura ya mtumishi akaosha miguu ya wengine. Nasi tunapashwa kutumikiana sisi kwa sisi, kama vile inavyoandikwa hapa pamoja na unyenyekevu wote. Waefeso ine mustari wa pili. Na nyuma kuna shahiri inayosema kwamba, mustari wa ine kwamba Mungu anapingana na wenye kiburi, lakini anafanyizia rehema wanyenyekevu au neema wanyekevu hapo kunakuwa kama vile funguo kuna andiko lingine ni Wathesalonike wa kwanza sura tano hapa inasemeka mstari kumi na mbili mstari kumi na mbili Wathesalonike wa kwanza sura tano mstari kumi na mbili lakini tunawasihi ninyi ndugu muwe na heshima kwa wale wanaosumbuka sana katikati yenu na kuwasimamia ninyi katika Bwana na kuwaonya ninyi. Mstari wa kumi na tatu: na muwaheshimu sana katika mapendo kwa ajili ya kazi yao, muwe na salama katikati yenu. Kusanyiko linalotaka kuweza kubarikiwa na Mungu linapashwa kujua utaratibu wa kiungu, linapashwa kutambua mwili wa Bwana, linapashwa kujua ni kazi gani, na wanapaswa kutambua ni kazi gani iliweza kuwekwa katika kusanyiko. Na kama hatupendi mtu kwa sababu ana kazi fulani ndani ya kanisa, lakini hiyo inapaswa kutu furahisha kwa muda fulani. Haihusu kwamba hali ya nje au kitu huo urefu au kitu fulani, pasha kupendezwa nacho, lakini upasha kuheshimu utaratibu wa kiungu na kushingiza ndani na kushinyenyekeza chini yayo. Hiyo ndiyo namna moja kuweza kulinda salama pamoja na sisi, na hiyo ndiyo namna moja ambayo kusanyiko linaweza kubarikiwa na hapo ndipo kazi inaweza kutimilika ndani ya ufalme wa Mungu, na kwamba wote wataweza kubarikiwa kwa yale inayofanyika. Tunataka tuweze kushika hayo kwa ajili ya jioni hii. Tunatambua mapungufu yetu. Mungu aliahidi ya kwamba mbingu ni kiti cha falme changu na dunia ni kiti cha miguu yangu. Nyumba gani mtanichengea? Tunasoma pia katika barua kwa Wahibrania, Musa alikuwa mwaminifu katika nyumba yote ya Mungu na Kristo aliwekwa kama vile mkubwa au kuhani mkubwa juu ya nyumba yake, na nyumba yake ni sisi. Na hivyo ndivyo inaandikwa katika Wahibrania tatu mosari wa sita. Wewe brandi ya tatu mosala sita. Mnajua, sisi sote mnajua, nyote hiyo andiko. Naye anataka akae katika nyumba yake. Na kama anakaa ndani ya nyumba hiyo atasikilikana, ataonekana. Na tumetambua pia kwamba Bwana anaingia lakini pia anataka aweze kuwa bwana, anataka kuwa mwalimu, anataka kuwa bwana. Anataka aweze kuwa yeye ndiye anakamata maamuzi. Anataka kuwa na neno la mwisho. Hasa iko namna gani kuhusu sisi sote, kuhusu mambo hayo. Nawaza ya kwamba Mungu anataka aweze kufanya kitu fulani ndani yetu. Tuliweza kupokea mafundisho lakini sasa kiungo cha mwili wa Yesu Kristo kina inapashwa kuunganishwa pamoja, ili Mungu yeye mwenyewe aweze kutimiza ahadi alizotoa, yale aliyosema yanapashwa kutimilika, nayo atatimilika na kwa ajili ya hiyo ni lazima sana, ili ma shida zote hii maubishi maubishi zote hizi sehemu zote hii kwenda na kurudi iweze kuwa na mwisho wake, ili tuweze kufika kwenye sababu au haki. Na iko kama vile kitu ambayo hakiwezi kuaminiwa na watoto wa Mungu, ndio watu walio wachache ya kuweza kupata hapa duniani kuna wa sioamini wengi, lakini Mungu anataka aweze kutufanya watu ambao wanaopata njia katika hali yote, na kama waweze kufika kwenye mambo hayo, waweze kusimama kwa nafasi yao kwa kiwango ao, waweze kungoja Mungu aweze kuwaongoza mwenyewe. Bwana hakuweza kutupatia neno lake mpaka leo, hakuweza kutujibu kwa maswali zetu zote. Sasa kama tunaweza kupita katika hii wakati iliyo ngumu ningelihitaji ili iweze kuwa tofauti. Oh, oh na gisi ningelihitaji ili iweze kuwaka sasa. Lakini kama ni mapenzi ya Mungu, kama ni njia ya Mungu ambayo tunapasha kufuata, kama tunapasha kufuata, kama tunapasha kupita katika hizi majaribu zote, na hapo sasa tunapasha kuipita ndani, na tunaweza kusikia kwamba hatupashi kunungunika, hatupashi kunungunika au kunungunikiana sisi wenyewe, lakini tuweze kushukuru Mungu naye atafanya mambo yote vizuri. Mungu hakae katika nyumba iliyojengwa kwa mikono ya mtu, anakaa ndani ya taifa lake. Ninyi ni hekalu la Mungu aliye hai, Wakorintho wa kwanza sura tatu mstari wa sita. Lakini pia kuna mambo mengi ya kufanya ndani ya wakati huu, kuna mambo mengi ambayo yanapashwa kutoshwa na inawezekana ya kwamba Bwana anakuwa mambo ya kuweza kufanya na kuweka katika utaratibu, ataifanya hivyo hapa karibu. Lakini tuwe makini sana, na kuna kila mtu anahitaji ya mambo fulani, na mambo ambayo sio kuwa ya mzuri au sio kuwa ya kawaida, tuweze kuleta kwa Bwana, tuweze kumkaribia na hakuna mtu anaweza kusaidia mwingine, tunaweza tu kuombeana sisi kwa sisi. Ni basi ndio tunapashwa kufanya hivyo, lakini shauri njema ambayo tunapasha kutoa ni kwamba ni tunaitoa kwa maoni yetu iliyo njema na kisha hatuwezi kuingia katika viatu vya mwingine, lakini kama tunaweza kuungana sisi kwa sisi, kama tunaweza kulinda usalama pamoja na sisi katikati yetu, na kama tunaweza kuitafuta na kuifuata, na kama tunaweza kuitetea sisi kwa sisi mbele ya Mungu bila hata usisi wenyewe kuweza kuleta hukumu juu ya wengine. Nasema hiyo, unaweza kusikia mazungumzo mawili juu ya kitu moja na kisha ha, na japokuwa hauko katika hali njema ya mambo hayo unaweza kusikia maneno maine au hali ine ya juu ya kitu fulani, na japokuwa ujue kitu fulani juu ya hiyo, lakini Mungu anataka ili atuweze kumtumainia na tuweze kupingana na hiyo majaribu, na hapo sasa tunahitaji faraja ya u ndugu yetu na dada yetu, na kama kuna kupingana mahali fulani na wasii, tusikamate sehemu, hatuwezi, haiwezekani nafasi na kwa upande tu wa Mungu na neno lake <muchimu> na tunapashwa kubariki kila ndugu na kila ndugu dada katika jina la Bwana na tunapashwa kuweka neno la Mungu juu ya kinara cha taa, juu ya kinara cha taa. Nasema tena hiyo wazi wazi na bila kupita pembeni: yale ambayo Mungu na neno lake haviwezi kutimiza, hatuwezi. Wewe mwina mimi, hatuwezi kuifanya, hatuwezi pia kuifanya hatuwezi kuifanya au kuitimiza sisi wenyewe. Kwanza woga wa Mungu inapashwa kurudi, sijue namna gani yale yatakapofanyika yata, lakini ndugu Branhamu alisema kwa wakati fulani ya kwamba wakati utakuja kama vile ilivyokuwa pamoja na Anania na Safira, wakati kitendo cha Mungu kitakachoonekana hapo hapo kupitia kitendo kwa kitendo ambacho kitakachovuka hata uga Matendo ya Mitume sura tano sura tatu. Lakini sihitaji ili wakati hiyo iweze kufika, kwa maana hiyo inaweza kunifikia, inaweza kunifikia mara nyingi. Tunawezaka kwamba inaweza kufikia mwingine, lakini ni wewe na mimi, hakuna mwingine. Basi ni kweli, nishaka sikia mtu mwingine akuhubiri na nguvu sana juu ya mambo hayo, ya kwamba siku ambayo hayo yatafanyika kama vile kuhusu kama vile kuhusu Anania na na Safira akasema kwamba natamani na ngoja hiyo kwa nguvu sana, na ngoja hiyo kwa nguvu sana, na Mungu wangu, nilisikia ndani mwangu maumivu sana, nikasema Bwana uo wa rehema na uo na huruma. Tunaweza kutakia tunaweza kutamani mambo fulani, na wakati na inapofika, inatu, inatupiga sisi hasa namna gani? Ni vema tuweze kuwesha mambo yote katika mikono ya Mungu na tuweze kusamehe ili tuweze kusamehewa tusiweze kuwa na uchungu, tusiweze kuhesabia watu wengine makosa, lakini sisi sote tuweze kuonekana tukiwa huru mbele ya uso wa Mungu wetu. Na kama kuna kitu fulani mahali fulani cha kuonya, tuliweza kusoma neno pia. Kama tunakuwa na kitu fulani cha kuweza kuionya wengine au cha kuhesabia kwa wengine, tuliweza kusoma neno e, mtawala wa dunia hii, naye shaka hukumiwa. Sio mimi, sio wewe, sio mimi, ni adui ndiye anayetumikisha mara nyingi mmoja na mwingine. Kwa maana sasa, kama shetani anatumikisha mtu fulani na mtu fulani, sasa kwa sababu gani mi naweza kusahubia mwingine ndugu, da, ndugu na dada kitu fulani, na shetani ye mwenyewe anafanya hivyo, lakini huyo ndugu hakujipatia hiyo kazi mwenyewe au kuifanyia katika mikono ya shetani, lakini tuweze kutofautisha watoto wa damani wa Mungu na yale ambayo adui anaweza kuamsha ndani ya hao na, na kama vile nitaka kusema tusiweze kuwa na sehemu ya hiyo au tuweze ku kujipanga kwa mambo ya hiyo, lakini hiyo yoyote, lakini hakuna mtu anapasha kutoa au kuleta haki au kuweza kuleta hukumu au kuleta haki hukumu, hakuna mtu anapasha kuleta hukumu mwenyewe, lakini Mungu na neno lake ndio anapasha kuleta haki na hukumu, na ataleta haki na hukumu kwa walio wake, kama vile inaandikwa katika Luka sura 18, mstari wa 7. Nawaza na kwamba iko hivyo hivyo. Mungu atubariki na itakuwa hapa karibu. Mungu awabariki na huzunishwa sana sio kama unatambua hiyo. Na huzunishwa sana kwa sababu ya kazi ya Mungu. Kwa ajili au na nakuwa na huzuni na sana kwa ajili ya kazi ya Mungu na kwa ajili ya kanisa la Bwana. Kwa ajili ya utimilifu, kwa ajili ya yote ambayo ambayo kutimilika mbele ya unyakuo, mbele ya kumalizika kwa kazi ya Mungu. Na hiyo ni hitaji yangu na ombi langu ya kuweza kupata nafasi yangu ndani ya ufalme wa Mungu, ndani ya kanisa na nyuma au zaidi ya hiyo, Mungu aweze kutupatia sisi sote neema ya kuweza kupata nafasi yetu na tuweze kuungana sisi kwa sisi ndani ya upendo wa Mungu. Hiyo ni hitaji yangu na ombi langu. Na kama mambo haitembee vizuri kwa upande moja hao haitembei vizuri lakini japokuwa hayo, tunapaswa kuiheshimu, tunapaswa kuheshimiana. Kuna hali ambayo inayotuvuka, lakini hatuwezi kubadilisha hata kitu fulani, na kama Mungu habadilishe, tunapaswa kufanya nini? Sisi tunapaswa kukubali kama vile mambo ilivyo, na tunaweza kuendelea na njia yetu pamoja na Mungu kwa imani na uaminifu kwa imani na uaminifu, ya kwamba Mungu ataweza kufanya mambo yote, ataweza kubadilisha mambo yote, atatupatia sisi sote uwezo ya kuweza kusinyenyekea chini ya neno lake. Ndiyo tunatetemeka, tuweze kutetemeka wakati anapotusungumuzia, na sio tu wengine, lakini kila mtu kwa upande wake. Acha Bwana mwaminifu, ambaye aliyetupatia neema nyingi aweze kubariki na awe pamoja nasi, taifa lake lote duniani nzima linalomwabudu, na aweze kutupatia ndani ya maombi, aweze kutukokota ndani na tuingize ndani, atusukume ndani, ndani ya maombi, ili tuweze kuita jina lake kwa moyo wetu wote, na ili aweze kutujibu na aweze kutubariki. Amina. Babo le mbinguni nina kushukuru kutoka kilini cha moyo wangu kwa ajili ya aheri ambayo tunayo ya kuweza kukusanyika hapa mbele ya uso wako tukisikiliza neno lako Mungu mwaminifu, tuna heshima nyingi na uga mwingi kwa tunaoga nyingi na heshima nyingi, ili tusiweze kukosa makusanyiko kama vile nimesema na kama vile neno lako linavyosema, kusiwe mutu anayeweza kuihukumu kwa maana neno lako ni tayari na takatifu. Mungu wangu kila neno lako linalopata katika, katika Biblia, tupatie basi heshima na heshima takatifu, unipatie nguvu na imani na uweze kunipatia nguvu ili liweze kutimilika ndani ya maisha yangu. Bwana mpendwa, imani pasipo matendo imekufa. Mwalimu mwaminifu, utupatie sisi sote, iwe ndani ya huduma yetu, iwe ndani ya maisha yetu ya kiroho, iwe ndani ya maisha yetu ya kidunia hii, utupatie neema ili kila mtu aweze kunyenyekea, aweze kunyenyekea katika hali yote katika kila neno linalohusika na yeye, na iweze kuwa iwe katika hali yote ambayo neno linatumwa kwake. Bwana mwaminifu, hatuwezi kutukana neno lako au kufuru neno lako, lakini hatuwezi kupita mbele nyuma au kupita pembeni ya maneno yako, kama vile kuzungumza. Bwana, hatuwezi kusema kitu fulani au hatuwezi kunyamaza kama kusema kitu fulani. Bwana tusaidie, tuweze kupata neema mbele ya uso wako katika mambo yote, mbele yako, mbele ya uso wako takatifu, na mambo hayo yote nayokuja kwetu, na uje katikati yetu, si na hukumu kubwa. Bwana kama ushakamaliza mambo yote, kumbuka basi kwa neema yako, lakini pia naandika kwamba hukumu inaanza ndani ya nyumba ya Mungu ndani ya m nyumba ya Mungu. Bwana mpendwa, tukubali sisi sote kama vile ilivyokuwa kwa weekend, kwa ajili ya mahubiri, kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya kazi yako Bwana. Kamata maisha yetu yote, kamata wale wote walio katika hitaji, iwe kwa sababu ya makosa yao au hapana. Mungu wangu, Mungu wangu, ulichukua makosa yote, ulichukua makosa yote basi tukamate, ili tusiweze kuguswa na mambo ya inje, na tuweze kukamatwa na mtego ndani ya mambo hayo, lakini tupatie nguvu na imani na neema ya kuweza kuzuiza mambo hayo yanatuzuizi, tuweze kuyaweka chini ya miguu yetu. O Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya damu yako iliyo mwangwa kwa ajili ya Golgota, kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya, ya Roho wako, endelea kutenda kupitia utukufu wa jina lako. Tubariki huu Bwana, pia kat, katika weekend hii uwe pamoja nasi huko France, katika wiki inayokuja Bwana, bariki kupitia neno lako na jina lako liweze kutukuzwa. Haleluya, amina.