Vor aus Römer, Kapitel 5, von Vers mbele ya maombi mengine nikitaka nisome shairi fulani za Waroma sura tano kwanza kwa mstari wa kwanza Waroma sura tano mstari wa kwanza Tusimame kwa ajili ya hiyo Basi tukikwisha kuhesabiwa haki kwa njia ya imani, tunasalama kwa Mungu kwa njia ya bwana wetu Yesu Kristo. Mstari wa pili: kwa yeye vile vile tumepata njia ya imani kufikia neema hii tunayosimama ndani yake, na tunafurahi katika tumaini la utukufu wa Mungu. Mstari wa tatu, wala si hivyo tu, lakini tunafurahi katika mateso vile vile, tukijua ya kwamba mateso yanafanya saburi au uvumilivu. Mstari wa ine, na saburi inafanya uvumilivu na uvumilivu unafanya tumaini Mstari wa tano natumaini, halipatizi haya kwa sababu mapendo ya Mungu yamemiminwa ndani ya mioyo yetu ya kwa njia ya Roho Mtakatifu tuliyopewa sisi. Tuombe, Baba ule mbinguni, kwa moyo wote tunakwambia asante kwa ajili ya nyimbo na sana sana kwa ajili ya neno la Mungu. Ona, ni faraja gani na ujasiri gani inayotujia kutoka neno lako, wakati mambo yote yanakosa msimamo na kuanguka wakati mbingu na dunia vitakapoanguka, wakati milima vidogo na vilima kubwa vitakapoanguka, lakini agano la salama uliofanya pamoja nasi haitavunjwa hata kamwe, na neema yako haitatoka kwetu, kwa maana bei ilikuwa ni kubwa sana. Tunakuambia asante kwa ajili ya hiyo, asante kwa sababu haukutukomboa kwa dhahabu na fedha lakini kwa damu yako mwenyewe ulipo mwanga, lakini kwa uzima wako ulipomwanga damu yako Bwana, sote pamoja tunakuambia asante leo kwa ajili ya yote uliofanya, na tunakuomba ili salama hiyo ya kiungu iweze kupenya mioyo yetu, na ili iweze kutawala ndani ya mioyo yetu kama vile navyo andikwa utufanye watu wa salama, watu ambao waliopata neema na ambao ndani yao Roho wako anaweza kutenda na kuishi ndani. Bwana mpendwa, acha kila neno liweze kugeuka kuwa uhakika ndani yetu na kupitia sisi. Tunakupatia makusanyiko haya ya kiungu na tunakuomba utushike chini ya uongozi wa roho wako. Fanya neema kwa ajili ya kuzungumza na neema kwa ajili ya kusikiliza. Unajua mahitaji. Tunakuomba pia kwa ajili ya dada Chuni. Bwana unamuona mahali alipo akiwa mgonjwa, na pia mahitaji zingine zote za maombi. O Mwokozi mpendwa Tumekwisha kuona pia ndugu yetu mpendwa Barlier, Bwana umuguse na uponye u, u wale wengine wote. Mukozi mpendwa, shuhudia neno lako kupitia maalama na maajabu. Tunayamini hivyo, lakini tutakuwa katika furaha kama unaweza kushuhudia ndani yetu. Bwana unajua pia ma tabu zingine zote katika majamaa iwe mahali popote. Mungu mwaminifu, tuko hapa ili tuzungumuze pamoja na wewe, na tunakuomba uzungumuze wewe pamoja nasi. Na wewe haukuja kwa maneno liyo wazi, na haukuja mikono wazi, haukuja na ahadi wazi, lakini neno lako ni injili ya ujao. Kwa ajili ya roho, nafsi na mwili, yote tuliyapewa fanya ili leo hayo yaweze kuonekana. Onyesha ya kwamba uliturudishia mambo yote. Haleluya! Utukufu, heshima iwe kwa jina lako la ajabu na takatifu la Yesu. Amina, amina. Tunakaa haiandikwe kwa bure ya kwamba watu fulani waliweza kupokea malaika pasipo kuyajua kulingana Waebrania sura 13 mstari wa pili. Hakuna mmoja katikati yetu waliweza kupokea malaika Gabrieli au mi malaika Mikaeli, lakini wajumbe wa Mungu wanaochukua neno la Mungu wako kama vile mnavyojua malaika ni wajumbe, nasi tunachukua ujumbe wa utukufu ujumbe wa Mungu kwa ajili ya wakati huu, iliyosemeka kwa machache na kufunuliwa ndani ya nuru ambayo kweli ya kiungu na Roho Mtakatifu inaweza kuifanya kuwa ya kuwezekana. Nasi hatukuwa kwenye miguu ya mtu wa kidunia hii, lakini tulikuwa kwenye miguu ya Bwana. Na kama tunaamini ya kwamba Mungu alitupatia heri ya kuweza kupokea yote aliyoahidi kwa wakati huu na sasa, tunapaswa pia kuamini ya kwamba atafanya na atatimiza kila ahadi kama vile kinywa chake takatifu kilivyoyasema. Amina. Hiyo ndiyo imani iliyo hai ambayo inayotikisa mkono wa Mungu na inakokota utimilifu wa ahadi, na hiyo ndiyo inayotufanya tofauti na wengine wote, na hat hatutakuwa hata siku moja katika msimamo ambayo tunaweza kuona wengine kutoka juu, lakini siku zote tutaweza kunyanyua macho yetu kwa Mungu, Mungu aliye hai ambaye aliyetufanya kwamba tunastahili kuweza kusikia maneno haya yote yakisemeka. Tunawashukuru ninyi wandugu ambao mliokuwa huko DDR. Tulienda huko wakati fulani, tunajua hali ndiyo ambazo ziko kule tunajua pia sehemu ya hali ya kiroho kwa ajili ya vita ambayo tunapaswa kupita ndani, lakini kitu moja ni cha kweli: Yesu ni mshindi. Na sasa kama tuko kwa upande wake, hapo sasa tunakuwa kwenye udongo wa ushindi wa Golgota, na hapo sasa nguvu zote za Shetani zinaweza kuanguka juu yetu, lakini zishakashindwa. Hatuimbake tu na hatuisemake tu, lakini tunayamini hata pia kifo kilishakashindwa. Mnaamini hiyo? Kifo kishakashindwa, ndio. Na hapo sasa, mtu anaweza kuuliza hasa, kwa nini waamini wanakufa tena? Lakini waamini hawakufe, waamini wanarudi nyumbani. Kwenye mbele ya macho ya watu, Lazaro alikuwa amekufa, lakini Bwana alisema anasinzia, kulingana na Yohana 11, mstari wa 11 na kisha watu hawezi kusema oh, sasa kama analala ni kusema ataweza kuamka. Na kisha baadaye waliweza kuelewa ni kitu gani anataka kumaanisha. Hakuna mtu watu waliozaliwa na Mungu wanarudia nyumbani, wanatoka katika wakati, wakiingia katika umelele. Lakini kifo hakiko kitu cha kuua, iko hivyo, lakini si kwa ajili yetu si kitu ambacho hakina mwisho. Ndio, ni kama vile njia, ni njia tunaipita tu, ili tuweze kufika mahali pengine katika nchi ya utukufu, ambayo tunao upenda, ya utukufu, paradiso. Nasi inawezekana kwamba tunaweza kupita katika bonde la kifo, ambayo tutakuwa giza, lakini hiyo yote haina faida. Kifo iko kama vile ni kitu cha kuogopesha tu muda kidogo, lakini Bwana anasema kwamba muwe pasipooga, lakini nishaka shinda kifo. Haleluya! Bwana alisema "Ninaishi nanyi mutaishi pia," Yohana 14:19. Na hivyo hivyo kama vile alivyofufuka, na hivyo hivyo nasi tutafufuka pia, kama vile ndugu Branham, anasema sana sana ya kwamba tuko katika hali ya ufufuko huo, tulishaka kutayarishwa na kuingizwa katika uzima wa kiungu kwa maana ni hivyo ndivyo inaandikwa ndani ya Yohana sura 5 mstari wa 24: yule anaye amini yeye aliye ni tuma amepita kutoka kifo akiingia katika uzima. Na hivyo sasa, inahusu tu ni njia ya muda au safari ya muda mfupi. Tunarudi kwa mafupi, katika Waroma sura 5 na kisha kwenye Yohana sura 16 Mnapokea kanyinyi yote mahubiri, muko na mavitabu, munaweza kuingia ndani kwa kilindi, na kama Mungu akitaka nitaweza kuandika tena tena zaidi. Katika wakati huu niko naandika juu ya kichwa cha maneno inayoitwa Antikristo, na mnajua kwamba si vyepesi sana kuandika hiyo, lakini mtakuwa na mwema sana au utakuwa na hali njema kuweza kusoma hiyo kitabu wakati kitakapotokea. Wangapi wanasoma mahubiri ya Ndubranamu? Nataka kujua, onaisomaka? Asante sana. Na siulize swali tu kwa ajili ya kuweza kutafutisha tu masababu, lakini mahubiri haya ni ya damani kwa ajili yangu. Wakati napo ya tafsiri ni chakula kilicho hai, mana ya mbinguni, na sio mana inayo iliyokuwa huko kwa siku mbili, na sio ya miaka tatu na sio miaka mia nne, lakini neno lililofunuliwa kwa wakati huu ndani wa Roma sura tano, tunayo hapa kwenye mstari wa kwanza basi tukikwisha kuhesabiwa haki kwa njia ya imani tuna salama kwa Mungu. Amina! Wangapi katikati yetu ambao walioweza kuishi hiyo kweli kweli, kwa kiwango ambao wanaweza kusema kupitia imani ndani ya Yesu Kristo ya kwamba nilifanya mazoezi ya kuhesabiwa haki na nina salama pamoja na Mungu. Naweza kuona mikono yenu. Mungu awabariki. Haleluya, Mungu asifiwe. Hiyo ni sehemu ya shuti za kimsingi za mafundisho ya kibiblia na safari ya kuweza kufuata Bwana Yesu Kristo. Tulihesabiwa haki kwa injili ya imani, na hapo sasa tunasalama pamoja na Mungu kupitia Bwana wetu Yesu Kristo, na ndio maana Paulo angeleza kuandika ya kwamba yeye ni salama yetu, amina, kulingana na Waefeso 2:14. Kuna watu wanaozunguza kuhusu salama, wanazunguza kuhusu kweli, wanazunguza kuhusu nuru, wanazunguza kuhusu uzima lakini kunapoangalia karibu sana hawana kitu kuhusu mambo hayo yote lakini, Yesu ni yote ndani ya wote. Yeye ni njia, yeye ni kweli na ni uzima, yeye ni salama yetu, yeye ni kuhesabiwa haki yetu, yeye ni utakaso wetu, yeye ni uzima wetu. Yeye aligeuka kuwa yote ndani ya wote kwa ajili yetu. Tunaamini sote, tunayamii oh. Kama tungeliweza tu kuweza kukamata kwa makini sana yote ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu. Sisi wote tulikuwa kwenye njia pana, tulikuwa tumepotea, na hapo hapo Bwana alituita na akatuweka kwa njia ya kumfuata. Katika mstari wa pili ya Waroma sura tano inasema, kwa yeye vile vile tumepata njia ya imani kufikia neema hii tunayosimama ndani yake. Ni hali ya imani ambayo tunakuwa ndani sisi, kama vile watu ambao waliopata neema, hatuna kazi yetu wenyewe ya kuonyesha, lakini tunajitukuza na tunajisifu kwa sababu tuko sehemu ya wale wanaozungumza kuhusu neema na rehema ya Mungu, kuweza kuwa wale ambao neema na rehema ya Mungu waliweza kupewa. Tuliingizwa tuli katika hali hiyo ya neema ya kiungu, nasi tuliweza kuwa na uwezo wa kupata njia ya kwenda kwa Mungu. Kibambazi cha kutenganisha kitoshwa makosa, makosa hayahesabiwi tena, lakini iliweza kuwekwa wazi, na hapo karatasi ya kutustaki iliweza kupasuliwa, na kwa ajili ya hiyo tuku tunashukuru sana. Leo kuna watu ambao wanaotaka siku zote kuweza kushakia sana hiyo swali ya kushindwa. Lakini wanaiwekaka kwa wengine hawaitaki kwa ajili yao wenyewe. Naomba kutambua hiyo. Wanataka kuweza kuleta makosa au kuweza kushindwa kwa wengine. Wanileta siku zote wanaiweka kwa wengine lakini hawezi kuleta kwa ajili yao wenyewe. Kwa ajili yao wenyewe wanakubali ya kwamba wanakubali ya kwamba makosa yao ishaka weza kutengenezwa na kutoshwa. Lakini wanataka kuweza kuilipa kwa wengine ili swali hiyo ya kushindwa kwao iweze kutengeneza au kumalizika. Mniruhusu niweze kusema leo na si kipaji au zawadi iweze kutolewa, lakini ni kipaji nao zawadi ya neema ya kiungu iliyo ya dhamani sana, ambayo Bwana aliweza kufanya kwa ajili ya mwanadamu. Alitengeneza swali ya kushindwa au ya makosa hatuwezi tena kuleta mabishano juu ya hiyo alipasua barua ya kustaki, alimwanga damu yake. Nasi tunaweza kufanya kitu moja tu, yawezekana kuweza kuweka hiyo makosa juu ya kinara cha taa na kuiweka juu ya chanzo ya mabishano yetu, au tunaweza kuona msalaba na yule anayeona msalaba anaona nini? Anaona ukovu, anaona neema, anaona pia msamaha. Sasa anaona makosa wapi? Hapana, yule anayeona Yesu msalabani kwa imani ataokolewa hapo hapo, leo tena. Hiyo yanatimilika kwa wale wote ambao wanaoweza kuamini kwa moyo wao wote. Mungu anasimama kwa neno lake na pia kwa kazi zake, hata hata miaka elfu mbili iliyopita. Hata kama anaweza kumaliza miaka milioni mbili Mungu atakuwa akisimama juu ya neno lake, kwa maana deni ililipwa, na hiyo deni iliyoweza kulipwa ilikuwa natosha kwa ajili ya yote. Daniel, wa Roma sura tano mstari wa pili anasema mbali kadogo kwa yeye vile vile tuna, tumepata njia ya imani kufikia imani hii ya imani, neema hii tunayosimama ndani yake na tunafurahi katika tumaini la utukufu wa Mungu. Na hapo sasa tunafurahi kwa sababu gani? Kwa sababu ni tumaini iliyo hesabiwa haki, tumaini ambalo lililojengwa mzuri na Yesu Kristo. Alifufuka kutoka wafu siku ya tatu, na mbele ya kupanda ndani ya utukufu alisema ninakwenda ili niwatarishie mahali na nitarudi ili niwachukue pamoja nami, ili mahali nilipo nanyi mweze kuwa huko, kulingana na Yohana 14 mstari wa pili na watatu, kupitia ahadi ya neno lake aliweka ndani ya mioyo yetu hilo tumaini, hilo tumaini lohai naye atalitimiza, pia atarudi ili achukue walio wake pamoja naye. Ndani ya mstari wa tatu, tatu ya Waroma sura tano. Waroma tano, mstari wa tatu. Wala si hivyo tu, lakini tunafurahi katika mateso vile vile, ilo tumaini la kiungu liko pia katika majaribu yote katika hali yote ya maisha iwe yoyote inayoweza kufika. Yale ambayo Mungu aliyofanya ndani yetu iko juu ya mambo yote inayobaki. Amina na hiyo haizi kuongoza katika shimo au kuanguka. Paulo anaandika nini katika Waroma sura nane? iwe kidini cha juu iwe yale ya juchini iwe inayokuja inayo iliyo sasa itakao kuja iwe ziki, hakuna kitu kitakachotenganisha na upendo wa Mungu ulioonekana katika Yesu Kristo bwana wetu. Haleluya! Waroma nane, mstari wa makumi tatu na tisa. Upatanisho pamoja na Mungu siku zote ni kamilifu kama vile ilivyo ya milele na haiwezekani kuweza kutenganishwa na hiyo. Kwa maana ninawaambia <tukong> Mungu ni Mungu, ndiye aliweza kuitengeneza hapo Golgota. Hapo Golgota kuna kuungana, kuna umoja, kuna upatanisho ya kiungu pamoja na wanadamu. Wakorinto wa pili sura tano mstari wa kumi na tisa Mungu alikuwa katika Kristo akipatanisha ulimwengu pamoja na mwenyewe. Kristo yeye mwenyewe ndani ya Kristo Mungu yeye mwenyewe alijipatanisha pamoja na wale wote wangepashwa kuwa tayari ili waweze kubali wao wenyewe u, ukombozi kupitia damu ya mwana kondoo. Amina. Na upatanisho huo pamoja na Mungu ni wa milele ambao hauwezi kutenganishwa. Kuna watu wanaoamini kwa miaka fulani na kisha wanageuka kuwa wasioamini. Mara nyingi wanafuata Bwana, wakati wingine hawafuate Bwana. Lakini siamini kwa namna hiyo. Ninaweza tu kuamini ya kwamba mtu anaweza kupita ku mambo ya kupanda na kushuka, lakini uhusiano wake pamoja na Mungu unapashwa kupingana ndani au kushindana katika kupanda na kushuka na katika mambo yote ambayo Mungu anayoruhusu ndani ya maisha yetu. Inatusaidia kwa ajili ya mema yetu, haleluya. Shetani anataka yanayotengana na hiyo au kinyume ya hiyo, angelihitaji pia aweze kuweka mwisho kwa maisha yetu, kama vile alivyo fanya kwa wakati huo kwa Ayubu. Anataka aweze kukokota na kuotesha majira kwa kiwango tunaweza kukata tumaini, lakini mtu huyo wa Mungu alikuwa ameshikwa sana ndani ya moyo wake, iwe yoyote ambayo iliweza kuletwa kama vile kupingana ndani ya maisha yake, na watu wote wangeweza kusema, lakini yeye angeliweza kusema ya kwamba ndani ya kile cha moyo wake ya kwamba ninajua ya kwamba mkombozi wangu iko hai na kwamba yeye atasimama wa mwisho hata katika mavumbi haleluya. Ayubu 19 mstari wa 25. Hiyo ilikuwa ni nanga iliyokuwa imeingizwa hata nyuma ya kinara cha, ya, ya, ya ilikuwa imeuka nyuma ya pazia. Mnajua andiko hiyo ya Waibrania Waibrania 6 mstari wa 19. Na katika hekalu ilikuwa na mahali matatu, kulikuwa mahali pa kutanio, kulikuwa mahali pa takatifu, kulikuwa mahali pa, takatifu, pa pa takatifu na huko ndipo kulikuwa sanduku la gano, kulikuwa mahali pa takatifu. Na hapo sasa hiyo pazia ilipasuliwa, na hapo sasa nanga ya mioyo yetu za nafsi zetu haziingizwe kama mahali pa nje au mahali pa kutaniwa lakini ingizwa huko huko mahali patakatifu ikawekwa huko hata mara mmoja tu milele na milele haleluya na ni kwa sababu Mungu, Mungu ndiye alifanya hivyo hiyo inabaki ikifanyika milele na milele kama tungeweza kuifanya sisi na sasa tungeweza kuwa na mwisho wa nguvu au tunashindwa lakini yeye alifanya hivyo na tunaikubali hiyo kwa shukrani sana tuendelee katika Waroma sura tano mstari wa tatu wala si hivyo tu lakini tunafurahi katika mateso vile vile, tukijua ya kwamba mateso yanafanya saburi au uvumilivu. Tunaweza kuenda katika barua kwa Ibrania, ya kwamba inaomba tuwe na uvumilivu, ili mkikwisha kutimiza mapenzi ya Mungu tuweze kupokea ile ahadi, Waibrania sura 10 mstari wa 13 na 6. Uvumilivu unakuja kutoka mateso au uzuni, lakini hiyo mateso inazaa uvumilivu, na hiyo uvumilivu inaleta matumaini. Mstari wa tano mstari wa tano wa Roma sura tano na matumaini alipata matumaini halipatizi haya, kwa sababu mapendo ya Mungu yamemiminwa ndani ya mioyo yetu kwa njia ya Roho Mtakatifu tuliyopewa sisi, amina. Wakati unapozunguza kuhusu upendo wa Mungu sasa tunapashwa kuelewa ni kitu gani Mungu anataka kusema kupitia hayo. Mahali pote ndani ya mashirika za kizehebu, ndani ya makanisa zilizo huru, wanazungumza kuhusu upendo wa Mungu, wanazungumza kuhusu neema ya Mungu, wanazungumza kuhusu kanisa la Mungu. Lakini nani kweli kweli aliye sehemu ya kanisa la Mungu aliye hai? Mkono wa Bwana uliweza kuonyeshwa kwa nani? Nani aliye amini ujumbe wake au ujumbe wetu? Nani? Hivyo ndivyo Mungu anauliza kupitia nabii Isaya, Isaya makumi tano na tatu mstari wa kwanza. Ni vyepesi kuweza kushidanganya wewe mwenyewe na kuweza kukambata njia yako. Kuna mtu fulani, sio muda mrefu, kuna mtu mmoja aliweza kuniambia, alikuwa ni mkatoliki mpole sana. Tulikuwa tuzungumza kuhusu kifo, kuhusu kupigana na kifo na kisha akasema, sasa sikia, dada yangu alisinzia kwa upole sana, kwa namna iliyo ya upole, baada ya kupakaliwa kwa mwisho. Mnaweza kuwazia ni kitu gani ikofanyika wakati huu. Watu wanaweka matumaini ndani ya mtu mwingine, wanaweka matumaini yao ndani ya yale ambayo watu wengine wanawapatia wanatuliza mawazo yao kwa wakati huo, lakini nyuma ya hayo kuna kukuja nini? Haya nyuma huku hakuna uwezo kuiwazia, hauwezi hata kuwazia nyuma ya hiyo, kuwazia ya nyuma ya ile ni nini? Nilisema, alisema zamani, alisema ya kwamba dada yake alisinzia kwa upole wakati alipopakaliwa mafuta ya mwisho, lakini hakuweza kuona hiyo kuamka ya hiyo iliyo mbaya sana. Lakini hatutaki mambo ya kushidanganya, hatutaki uongo hatutaki hata makuseziooza kupumzikia juu yake. Hapana, tunataka tuweze kuwa na ujasiri na uhakika ya kwamba tuweze kufanya mazoezi ya Mungu, na kwamba tuweze kupata salama pamoja na Mungu, na kwamba Roho Mtakatifu, kwamba upendo wa Mungu uweze kuwa umemiminwa, umemiminwa ndani ya mioyo yetu kupitia Roho Mtakatifu, na sasa itaonekana ya kwamba upendo hausimami, haukomi, hauna mwisho. Kama tunatazama kila mtu kwa miaka ya maisha yetu ya imani, tunaweza kusema kulikuwa upendo, na kisha pale pale haukuwa tena upendo, ikapotea. Kuna watu waliofanya sala, waliofanya njia, waliofanya njia pamoja nasi walioweka mikono juu yetu walioweza kutusalimia kwa mkono na kusema wewe nakupenda, na hapo hapo wanakabata njia zao wenyewe. Upendo wa Mungu haujawahi kuanza na hauwezi pia kuwa na mwisho, lakini yale tunayoita kwamba ni upendo sisi wanadamu, yale tunayoita ni upendo, ina mwanzo na inaanza pum, pu, inaanza pu, inaanza punguka wakati wa jaribu la kwanza, na inaanza kutikisika kwa jaribu ya pili, na hapo hapo inapomoka kama vile nyumba ya mambo inayopomoka kwa jaribu ya tatu. Lakini yule aliyefanya mazoezi ya Mungu kwa ajili ya upendo wa Mungu anapenda milele na milele, kwa maana alipendewa milele na milele na Mungu, na kwa sababu Mungu alimchagua na mimi na nasi, hatuwezi kufanya tofauti na hiyo tunaweza kufanya nini na Mungu? Leo anapenda, kesho atapenda. Leo Mungu ni wa rehema, na kesho hata pan, hata fanya rehema. Leo anasamehe, kesho hatasamehe. Tunaweza kufanya nini kuhusu Mungu kama huyo? Lakini Mungu wetu ni Mungu anayetawala mambo yote. Yeye alitoa sheria na kupitia sheria alitoa amri na kupitia amri akatoa hukumu na nyuma hukumu akaleta laana na sasa yeye, kama vile mhuto wa sheria alisema, mfuate njia naye, alikamata njia, akakamata mkuu wa mwanadamu akatengeneza hukumu, ili aweze kufunua u, u, upendo wa kiungu amina. Na hapo hapo, ndivyo ndivyo, upendo na rehema ya Mungu iliweza kushinda hukumu uh, ndani ya Kristo, kwa maana yeye alikamata hukumu yetu juu yake. Utukufu kwa Mungu naye alikamata mm, laana yetu, hukumu yetu, zambi yetu na hukumu yetu na laana yetu, na yote yaliwekwa juu yake kwa ajili ya salama yetu. Na sasa, kwa sababu gani tunasoma hapa ya kwamba sasa tuna salama pamoja na Mungu? Yote yaliwekwa juu yake kwa ajili ya salama yetu, kwa ajili ya salama yangu na kwa ajili ya salama yako pamoja na Mungu na kama sasa tunasalama pamoja na Mungu, na hapo sasa tunasalama pamoja na wale ambao waliozaliwa na Mungu. Na sasa roho wa Mungu, roho wa Mungu atakuwa juu yetu, na upendo wa Mungu utatawala juu yetu na ndani ya mioyo yetu, na itatawala ndani ya roho zetu. Na hapo sasa salama ya Mungu, kwa maana hiyo yote ni sehemu ya hiyo. Tunasoma pia kuhusu matunda za Roho ndani ya Wagalatia, Galatia sura tano, wa Galatia sura tano kwanza, kwa mstari wa ishirini na mbili: lakini matunda ya Roho ni mapendo, furaha, salama, uvumilivu, neema, wema, uaminifu upole ujizuiza, msara wa shina tatu ile hakuna sheria juu ya maneno ya namna hii. Amina. Ilo ndilo tunda la Roho ndani ya wale ambao walioweza kuishi kweli kweli, mazoezi kama vile ahadi au kama vile malimbuko naasi, nataka tuweze kuomba Mungu kutoka kilicho moyo. Kwa ajili ya hiyo, mnajua nyote hilo neno liliko katika barua kwa Waroma kwenye sura 8, Paulo analeta o, wazo hili akisema kuhusu msimamo ya wana juu ya ukombozi na juu ya wale malimbuko, Waroma sura 8 mstari wa 23: wala si hivyo tu tukisema viumbe, lakini sisi wenyewe tulio na malimbuko ya roho, sisi vile vile tunaugua ndani ya roho zetu, tukitazamia kuwekwa kama wana, ndiyo ukombozi wa mwili wetu. Hapa inahusu hii wazo inayosemeka kwa namna iliyo wazi, wazi li, wazo liweza kuletwa hapa waziwazi wazi, ya kwamba sisi sisi tulio na malimbuko ya roho, ni kusema sasa, inahusu hii ufufuko wa kwanza, inahusu kundi la malimbuko, inahusu haki ya uzaliwa wa kwanza, inahusu wazaliwa wa kwanza, inahusu sasa zaidi ya yale ya kuweza kusema oh, ni mimi ni mwamini. Lakini inahusu nini? Inahusu kuweza kuona, inahusu kuweza kuona, kuweza kuamini na kuweza kuishi kila mtu binafsi yote ambayo Mungu aliyoonyesha katika neno lake. Amina. Kuna kundi la malimbuko, watu ambao Mungu aliotayarisha ili waweze kuona utukufu wake na Yesu Kristo ndiye mzaliwa wa kwanza katikati ya wandugu wengi wa Roma 8 mstari ishirini na tisa. Yeye alikuwa wa kwanza, nasi tumezaliwa na Mungu, tumeitwa kuwa wana wa vulana na wa wachana wa Mungu, na tuamini yale ambayo maandiko matakatifu yanasema ndani ya barua ya kwanza ya Yohana Kwenye sura tatu. Tutakayo kuwa haijaonekana bado, lakini wakati itakapoonekana tutafanana naye. Yohana wa kwanza sura tatu mstari wa pili. Tukumbuke mawazo haya ya kiungu na tuweze kuomba Bwana ili aweze kutimiza hayo yote ndani yetu. Wangapi wanaamini ya kwamba waliweza kweli kweli kuzaliwa upya kupitia neno na kupitia Roho wa Mungu mliacha niweze kuona mikono yenu. Amina na hivyo sasa, muna haki ya uzaliwa wa kwanza. Kuzaliwa na Mungu ndiyo kuzaliwa upya, na Bwana wetu alisema kama mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa Mungu, Yohana tatu mstari wa tatu. Na Yakobo aliweza kuitionyesha waziwazi hapa kwenye sura moja kwenye mstari wa 18, ko mstari wa 18, Yakobo moja mstari wa 18. Namna na gani hiyo kuzaliwa inafanyikaka? Na hapo sasa tuna haki yetu ya uzaliwa wa kwanza. Yakobo sura moja mstari wa 18. Kwa mapenzi yake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli, tuwe kama malimbuko ya viumbe vyake. Amina. Na sasa, kama vile waamini, tunaweza sisi sote kusema ya kwamba tulipigana, ya kwamba tulibembeleza, ya kwamba tuliweza kuomba Mungu ili atusaidie, na hiyo ni kweli tutaweza kuendelea kuweza kutoa ushuhuda ya kwamba Roho wa Mungu aliweza kututoa kutoka dhambi, kutoka makamba zote, toka mambo yote ambayo hawezi kusimama mbele ya Mungu. Tuliweza kuishi kwa ndani, ndiyo kuguswa ndani, kuguswa kwa ndani. Ilikuwa ni vita ya kiroho ambayo tuliweza kupita ndani, lakini ilikuwa bado kuzaliwa upya, kuzaliwa upya haifanyikake na vita yetu wenyewe au maombi yetu. Msikie vizuri, kuzaliwa upya inaweza kufanyika wakati wakati wa vita zetu, inaweza kufanyika. Kuzali, kuzaliwa upya wetu una, unaweza kufanyika kupitia vita zetu, kupitia maombi yetu, lakini haiwezi kufanyika lakini hiyo inakuwa ni kitendo cha kiungu na cha kweli ndani ya maisha yako na ndani ya maisha yangu. Nami na nafurahi kwa ajili ya hiyo. Na kama hivyo, yule angeliweza kujua kuomba vizuri, angeliweza kusaidiwa sana. Na yule angeliweza kupigana vizuri, angeliweza kupata uzima au kuzaliwa upya. Na yule ambaye hawezi kuweza kuomba vizuri, ataweza kose kuwa na mashaka kuweza kuipata. Lakini tazama hii ndio njia ya Mungu. Nasoma tena mstari wa 18 ya Yakobo sura moja. Kwa mapenzi yake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli. Nikusema sasa, aliweza kutuita hapo hapo. Na hivyo hivyo kama vile Mungu aliweza kuita mambo yote kuonekana kupitia neno lake, wale wote wanaoamini na wanaopokea ndani yao mbegu ya kiungu ya neno wanaitwa kuweza kuonekana kupitia Roho wa Mungu. Haleluya. Na wanazaliwa upya kwa ajili ya tumaini lililo hai kupitia Nguvu za ufufuko wa Yesu Kristo kutoka wafu. Haleluya. Hilo ndilo neno la Mungu, na kama sivyo, wale wote ambao waliweza kuomba sana, wale waliweza kupigana sana, waliweza kubembeleza sana, wale ndio wangekuwa shakaweza kuzaliwa upya, na ulimwengu mzima ingekuwa imejaa watu waliozaliwa upya. Marekani tungeliweza kose kuwa milioni karibu makumi mbili au makumi tatu waliweza kuamini na kose huku ulimwengu ndani ya ulimwengu mzima ingekuwa kuwa kose tofauti na hiyo, lakini kuna tofauti kuweza kugeukia Mungu, ndio na kuweza kusimama imara na kuweza kushikwa mpaka tuweze kuwa tumepokea ndani yetu mbegu ya kiungu ya neno neno la kweli ndani ya imani Haleluya! Neno lilonenwa ndiyo pia nalo ni neno lililoandikwa, nalo pia ni neno lilo hai. Hayo yote mawili ni neno la Mungu, nalo halirudi bure, lakini natimiza yale ambayo Mungu alilolituma. Mungu alisema ya kwamba nuru iwe, na nuru ikakuwa. Mwanzo moja msura tatu. Mungu aliita mambo yote kuweza kuonekana kupitia neno lake, na hapa kumsura 18 ya Yakobo sura 1 kwa mapenzi yake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli. Haleluya! wewe na mimi tuna sababu moja ya kweli ya kuwa ni ndiyo, tuna sababu ya kuweza kuwa tumehesabiwa na Mungu au kufanywa kuwa wana wa Mungu, tuliweza kupata na kupokea ndani yetu mbegu ya neno na hiyo mbegu ikazaa ndani yetu uzima wa kiungu, na hiyo uzima wa kiungu uko ndani yetu milele na milele. Na hivyo sasa kweli iko ndani yetu, na hivyo sasa neema na heri ya Mungu iko ndani yetu. Katika hali hii pia imeandikwa tuwe tuwe kama malimbuko ya viumbe vyake, ndio mwendeleo wa mstari wa 18 ya Yakobo sura moja. Ndio Kristo yeye ya akiwa mwanzo wa viumbe vya Mungu, Ufunuo sura 3 mstari wa 14, tushaka kuanza kuizungumzia. Na jinsi sasa, kama kweli tushaka elewa sana kilindi cha maelezo ya kiungu, kuwa matokeo matokeo ya yale ambayo Mungu aliyoanza yeye Kristo aliye mwanzo wa viumbe. Yeye ndani yake neno neno au mbegu neno, yeye ndani yake mbegu neno lifanyika kuwa mwili. Yeye alikuwa neno lilofanyika mwili. Neno la hadi lipewa kwa Maria na yeye hakukuwa mbegu, lakini yeye alikuwa ni chombo cha mbegu. Yeye alikuwa ni chombo. Wewe ni mbegu. Lakini si ki kichombo, lakini katika hiyo chombo ondani, ndio ndani yake mbegu ya kiungu kayuka ndani, na ndani yake hiyo mbegu ya kiungu itaonekana itazaliwa ndani kupitia neno na Roho wa Mungu kupitia damu ya mwana kondoo, upatanisho, msamaha, na yote ambayo Mungu alitaka na angeliweza kutupatia iliweza kufanyika kuwa ya kuwezekana kupitia damu ya damani na takatifu iliyomwangika kwa ajili yetu. Lakini mbegu ya kiungu ni ya lazima ili uzima wa kiungu uweze kuonekana. Tena haraka haraka, andiko ya Yohana, sura kumi na sita kwanza kwa mstari wa saba. Hapa imeandikwa, ime imeandikwa hapa Yohana 16 mstari wa saba. Lakini mimi nawambia ni, ni kweli leo. Tena anasema kweli, hajawahi kusema kitu kingine ila kweli. Musala wa saba. Lakini mimi nawambia ninyi kweli, ni kwa faida yenu niondoke, kwa sababu kama nisipoondoka, msaidizi hata kuja kwenu, lakini kama nikikwenda, nitamtuma kwenu au wakati kapo kwenda nitamutuma kwenu, mna msara wa nani nasema na wakati atakapokuja atahakikisha dunia na maneno ya zambi au atashinda dunia kuhusu zambi, haki na maneno ya hukumu. Msara wa tisa, kwa maana kwa maneno ya dhambi kwa sababu hawakuniamini mimi. mstari wa kumi, kwa maneno ya haki kwa sababu ninakwenda kwa baba na hamunioni tena. mstari wa kumi na moja, na kwa maneno ya hukumu kwa sababu mkubwa wa dunia hii amehukumiwa. Hapa kuna mambo matatu ambayo yanaweza kupewa na kufundiwa tu na Roho Mtakatifu. Yesu alisema nini kwa wakati ule? Hukumu inaanza sasa, na anasema katika Luka sura 10 mstari 18, niliona shetani akianguka kutoka mbinguni kama vile umeme. Ushindi wa Bwana wetu ni ushindi ya ujao, kamilifu ya ujao. Roho Mtakatifu alitumwa kwa ajili ya hiyo kwanza, ili afungue macho ya dunia, naniyo ndio Bwana alifanya ndani yetu, na sote tulikuwa sehemu ya ulimwengu, na hapo hapo roho akaanza kutenda ndani ya maisha yetu, sivyo? Na macho yetu yakafunguliwa, yale ambayo tulikuwa tuone mbele hapo hapo tunaweza kuyaona, na imeandikwa kwenye mstari wa nane Yohana kumi na sita na wakati atakapokuja atashinda dunia na maneno ya zambi na maneno ya haki na maneno ya hukumu. Hapa kuna mambo matatu inayohusu zambi, haki na hukumu. Mambo hayo matatu yanapashwa kuwa yamefunuliwa kwa kila mwamini moja baada ya ingine, lakini ndani ya ujao wake. Na kama hiyo haifanyike ni kusema sasa maisha yetu itabaki kuzunguka tu mahali pamoja. Tunapashwa kuelewa ni kitu gani kinachosemeka hapa kupitia maandiko matakatifu. Hapa sasa hivi tunaweza kusoma ndani ya Waroma sura tano ya kwamba tuliweza kuhesabiwa haki na Mungu kupitia imani ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu. Lakini hapa Yohana tano mwe sura kwanza, lakini hapa sasa ndani ya Yohana sura kumi na sita inasema kwamba wakati Roho Mtakatifu atakapokuja atashinda dunia, nikusema sasa na atatushinda sisi au tukukubalisha sisi ambao tuliokuwa wa dunia, atatushinda na kutuhakikisha mambo inayohusu dhambi. Hiyo ni kitu cha kwanza inayohusu dhambi tutaweza kumuo tutaweza kuiona pia wakati na ukuja, kwamba sitaki kuweza kufanya haraka, lakini ndugu na mali kionyesha kila mara ya kwamba kutokuamini ndio zambi na ambayo ingine yote nafungwa juu yake, ingine wewe kutokuamini na kukuta mambo mengine yote na mtaona namna gani wewe kusema hapa kuhusu maneno haya, ndio soma tena tena kwa polepole pole, polepole pole pole, ili si sote tuweze kuyashika kwa moyo na kama Mungu atatusaidia, musaru wa nane ya Yohana sura 16 na wakati atakapokuja atashinda dunia kwa maneno ya zambi na maneno ya haki na maneno ya hukumu. Kama unaweza kusimamia hapa bila kuendelea kusoma na akose kuweza kuhubiri kuhusu maneno haya hata kwa miaka makumi tatu. Na sinjaweza kusema akose yale ambayo Bwana anaweza kutoa hapa hapa katika hizi shahiri mbili zinazofuata. Hii ndiyo kitu cha kuja. Wahubiri wengi wanasoma na kisha wanasimamia pale, na wanaleta filosofia yao, wanaleta matafsiri zao, wanaleta namna yao wanaopanga na kuona mambo. Hapana, hatuna kitu kingine cha kupanga, tunapashwa kuweza kuheshimu utaratibu wa kiungu na kwenda kusoma na hiyo ndiyo inakuwaka siri ya kusoma kwa maandiko matakatifu. Musisimamie mahali fulani, musimamie mahali fulani kama hiyo maneno haijaweza kufika mpaka mwisho katika neno la Mungu. Na mahali ambapo Mungu anasimama na hapo, na wewe unapaswa kusimamia pale. Anasoma tena mstari wa nane ya Waroma ya, ya, ya Yohana ya, ya Yohana 16 na wakati atakapokuja ataushinda dunia na maneno ya zambi na maneno ya haki na maneno ya hukumu. Sura tisa, na maneno ya zambi, kwa sababu hawaniamini ya mimi. Amina. Ungeleweza kuhubiri nini kuhusu maneno haya ndugu kupfe? Ningeleweza kuhubiri nini? Ningeleweza kuhubiri tuningeleweza kuhubiri nini? Tuningeleweza kuhubiri nini? Tuningeleweza kuhubiri nini kuhusu zambi nyuma mchana kati huu? Bwana anaonyesha hapa yote kwa, kwa ujumla na analeta yote chini na anatupatia wewe na mimi hiyo jibu moja, ni kusema jibu ya Mungu. Lakini kama tunaji ta, kama tunajisikiliza tunaji sisi tunajisikiliza sisi wenyewe, hata uweza kusaidia wengine na hata uweza kusaidia hata mtu mmoja, na utapata hata jibu ya kiungu. Mnisamehe kama niza kusema hivi, ningeweza kuweza kusema hii, tungeweza kuhubiri hiyo mar, mar, mara moja hayo neno hili mstari wa tisa. Kwa maneno ya zambi kwa maana au kwa sababu hawakuniamini mimi. Some neno hilo kila kufanana hiyo katika Yohana sura nane. Kama musiponiamini mimi, kama mimi niko kama mimi ndiye kama mimi ndiye, mutakufa na zambi zenu. Yohana sura nane, msura shina. Ine inaandikwa hivyo, inaandikwa hivyo, na hiyo kutokuamini inakukokota mambo ingine yote, inaweza pia hata kukukokota mpaka ingia katika shimo Mstari wa 9 Yohana 16, kwa maneno ya zambi kwa sababu hawaniamini mimi. Kwa maneno ya haki tungeweza kusema nini haya, au tungeweza kusema nini kuhusu haya? Tungeweza kuleta hata maneno ngapi ya haki hapa, lakini hapa maneno yanasemeka kwa ujumla. Mstari wa 10, kwa maneno ya haki kwa sababu ninakwenda kwa Baba na hamunioni tena ungeleza kuliza, jibu si nyepesi sana hapa. Mungu hakuweza kujifanyizia mambo kuwa nyepesi hapa. Hapana, hapana tena, hapana. Aliweza kusema kwa machache hii kitu kubwa, akaifanya na kuweza kuileta kwa namna iliyo wazi wazi kwa kiwango ambayo hakuna mtoto wa Mungu anaweza kushindwa kuielewa. Musara wa kumi, kwa maneno ya haki, kwa sababu ninakwenda kwa Baba. Yeye aligeuka kuwa haki yetu, na wakati alipotimiza haki hiyo yake kwa ajili ya wale wote waliokuwa wamesamehewa na Mungu, aliweza kurudi ndani ya utukufu, na haki yake tuliweza kuipewa kupitia imani ndani ya kazi yake iliyotimilika. Haleluya, amina. Na hivyo sasa tuliweza kuhesabiwa haki kupitia imani ndani ya Yesu Kristo. Amina, nasi tunashukuru sana na tunatambua ya kwamba yeye ni haki yetu, yeye ni salama yetu, yeye ni wokovu wetu. kwa maneno ya hukumu tungeleweza kusema nini kuhusu maneno haya hapo? Nako kitu nacho kinasemeka kwa machache 11 Luka Yohana 16, kwa maneno ya hukumu, kwa sababu mkubwa wa dunia hii amehukumiwa. Nasiwazia nasiwazia hata gisi niweza kupima maandiko, napo kumbuka neno la Mwanzo, tatu, kumi na tano. Wakati Bwana alipotoa ahadi ya uzao wa mwanamke ambaye angepasha kuja na angepasha kuvunja kichwa cha nyoka. Nani hiyo? Ndio ilifanyika mkubwa wa dunia wa dunia hii, mkubwa wa dunia hii alihukumiwa, malipo iliweza kuletwa juu yake, nasi tukakombolewa tukatoshwa katika utawala wake, tukawekwa huru, kwa maana ilikuwa imeandikwa hivyo: roho wa Mungu ni juu yangu, kwa sababu alinipakaa mafuta, ili nitangaza habari njema kwa wenye maskini, kwa wale ili niweze kuponya wale walio na mioyo iliyovunjika, iweze kutangaza uhuru kwa waliofungwa na ufungulivu kwa walio katika utumwa au kifungo cha gereza. Tunaweza kutangaza mwaka wa Neema mstari wa tisa. Mstari wa tisa ya Yohana 16. Kuhusu zambi kwa sababu hawakuniamini wa mimi. Tuamini leo kama vile ndiko navyosema. Tuikubali hiyo kama vile kipaji cha Mungu kwa ajili ya kila mtu binafsi. Iwe yoyote ambayo shetani, nyoka wa zamani, mfalme wa dunia hii anaweza kuhukumia. Muamini hiyo. Muamini ya kwamba ashakashindwa ya kwamba kichwa chake kiweza kuvunjwa. aliweka sumu ya kifo ndani ya kisingino cha Bwana wetu, lakini kama vile andikwa kwamba utamumiza kisingino naye atakuvunja kichwa. Hayo yote yalifanyika hapo msalabani wa Gulgota, nasi tuna tuna okovu ya ujao ya bure na ya, ya ajabu. Na hiyo Ukovu inatufanya kuwa wenye furaha na sijue kama nisa kusema namna gani, wakati napo nipokuwa nikiwazia ndani ya safari nipotoka outri na hapa, nasema ya kwamba ninawaza kwamba mnaweza kuelewa nyote, katika hali njema. Tuliweza kuwa na makusanyiko mazuri huko jana ndani ya Salzburg, ilikuwa kama vile muzunguko mzuri sana, kilikuwa ni nzuri sana ya karibu sana na ya kufurahisha. Wanajua, wanajua kwamba wananipenda mm. wanajua kwamba nawapenda, nao wananipenda pia. Upendo wa Mungu hauna mm, inchi hauna mipaka, haina kitu fulani, lakini tunapaswa kukubali Mungu, sisi kwa sisi, upendo wa Mungu, unajua Mungu na sisi wote, utukufu wa Mungu. Na hiyo mawazo yanaweza kuwa kama vile ya kigeni. Natoa tena neno au jina la ndugu Kupfer, kama anakumbuka tena ile wakati na kama ni hivyo, ni kusema na sahau haraka haraka, lakini tunaweza kusikia hii maneno mawili zik hail ukovu ya ushindi. Kwa mara nyingi tunaweza kusikia katika hiyo wakati ule, na tunaweza kusikia maneno hayo ukovu ya ushindi zik hail. Na leo katika njia niliweza kujiambia ya kwamba ilikuwa kama vile mambo yimbayo yanihusu, ilikuwa kama vile kilio cha huzuni, nikasema oh, Bwana fanya ili watu hao walioweza kutumikisha maneno vibaya waliokuwa wamekwisha kushikwa na kuweza kuongozewa na shetani, lakini ambao walioweza kutamka neno hili waweze tena, acha basi maneno haya yaweze kufika tena ingine mara moja, ili waweze tena kutangaza tena uokovu ya ushindi ili wewe ili wote waweze waweze waweze kufurahi na waweze kupata sehemu ndani na iwe yoyote, Mungu ataweza kufunua wokovu wake, kwa maana inaandikwa ya kwamba pamoja na Isaia ya kwamba ulimwengu itaona wokovu wa Mungu wetu, ndio wataimba amina na ushindi utakuja kumkutana naye wataimba ushindi wa Mungu katika hema ya wenye haki, na hiyo itakuwa ni siku ya wokovu. Hiyo ni siku ya kupendeza, hiyo siku ya kukubaliwa. Basi Mungu aweze kumimina mioyo yetu ajaye imani yetu ili tuweze kuwekwa nguvu na kose, tunapokuwa tukiwazia sana neno la nyuma mchana kati huu, neno lake ni la kweli milele na milele, yale aliyoahidi yeye anaishika kweli kweli na hivyo hivyo, kwa namna hiyo moja, kama vile alivyoita viumbe vyote vinavyopita kwa muda huu kupitia neno lake, na hivyo hivyo aliweza kuita pia kuonekana viumbe vya kiroho kupitia neno lake, nasi hata weza kushangazwa kwa mwisho kama wale ambao neno liweza kuzungumzia inaweza kugeuka kwa uhakika wa kiungu ndani yetu, kama watu hao wanaweza kuona wakipaka, wakipakaliwa midomo yao, ambao wanaweza kutamka maneno, wanaweza kufanyika kwa wakati ule, na Mungu atafanya hivyo. Kundi linatengeneza au kundi linatengenezwa, kundi linafanyika tena. Siku moja neno, siku moja itafika wakati ambapo neno na neno vitakuwa pamoja, neno vitakuwa pamoja mia kwa mia, na Roho ataleta hiyo uhusiano ya kiungu, umoja wa kiungu pamoja nasi, ili nguvu za Mungu ziweze kutenda kwa upendo wa Mungu, na hivyo ndivyo Paulo anaandika ya kwamba imani inapashwa kuwa ya kutenda kupitia upendo. Imani inapaswa kutenda kupitia upendo wa Galatia sura 5 mstari wa 6. Na ndugu Branham, naweza kusema ya kwamba hiyo kipaji kinatendeka katika upendo wa Mungu na ndiyo maana naye aligeuka kuwa baraka kubwa kwa ajili ya ulimwengu mzima, yale ambayo Mungu aliyofanya, aliyosema na kuahidi kupitia mjumbe akiwa chini ya msingi wa neno na hiyo kitu moja kiko pale, kiliandikwa kwa ajili ya bibi harusi, na ni ndani ya bibi harusi ndiyo kitu hicho kitaonekana kwa ajili ya utukufu na sifa ya jina lake takatifu. Na hivyo alisema Mungu, na ni hivyo ndivyo itakavyokuwa kwa ajili ya utukufu na sifa za jina lake. Haleluya, amina, amina.