Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya neema na heri ambayo tunayo kuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuletea Mungu wetu shukurani zinazo mustahili na kusikia neno lake na kuweza kuliacha liweze kupenya ndani ya mioyo yetu na tuweze kujipima tuko wapi, tunakwenda wapi na yale tunayofanya na kama tunaweza kusimama mbele yake. Pamoja na hiyo, tunaposoma Biblia hatujifurahishake tu kuweza kulisoma, lakini tunajiwekaka kwa nafasi ya wale tunasikia wakizungumuza, na tunajaribu kuweza kulichunguza na tunajipima ni neno gani linalotimilika kwetu. Haihusu kuweza kujipanga sisi wenyewe lakini kuweza kuacha Mungu yeye mwenyewe atupange kulingana neno lake, yale anayosema kuhusu sisi, yale anayewaza kuhusu sisi na namna gani anatoona. Hiyo yote ni ya lazima sana. Yakobo <coughs> <Al> anasema kuhusu sisi kama vile wanadamu tunaweza kuwa kama vile watu wanaotazama ndani ya kioo na kisha wanakwenda. Wakisahau wanafanana namna gani Yakobo moja, mstari wa ishirini na tatu. Lakini wakati tunapokuwa mbele ya uso wa Mungu, neno lake linatuonya tena zaidi. Tunaweza kusoma sisi sote Biblia nyumbani kwetu na inatuzungumzia, lakini nawaambia, wakati tunapokusanyika sote pamoja na tunaposikia neno la Bwana linatuonya tena zaidi, na hapo tunatambua ya kwamba Mungu anatuzungumzia na kwamba anatuzungumzia hapo hapo, na hapo sasa haiko tena Daudi, haiko tena Musa, haiko tena Isaya, haiko tena manabii wote ambao Mungu aliweza kuzungumzia na ambao aliweza kukabata kama vile mfano. Lakini hapo hapo in, tunasikia ya kwamba nasi tuliweza kuonywa na kwamba tunahusika na kwamba ni sisi ndio Mungu anazungumzia katika wakati huo ndiyo er, na kwamba anataka atuweke mbele ya uso wake. Sikukuja asubuhi hii ili niweze kuzungumza, nilitaka tu niweze kukaa pembeni ili niweze kusikiliza. Ni ya kupendeza siku zote kuweza kusikia neno la Mungu, naisema kambila kuchoka Inaomba kuweza kukosoa wale wote wanaojisikia kwamba wanapasha kuhubiri, wale walio na hamu kubwa ya kuweza kutoa mafundisho kwa wengine au kuleta mafunzo kwa wengine. Inaomba kuweza kuwakosoa na kuwaonya watu hao. Hawajua wanataka nini, hawajua wanataka nini, hawajua wanataka nini. Akose, wanataka kuweza kuheshimiwa, wanataka kuweza kuwa kitu fulani, lakini hawajui, hawajui, hawajui, hawajui. Usimamizi ni kubwa sana, usimamizi ni kubwa sana. Yakobo anaandika kwamba msiharakishe kuwa walimu Musiharakishe kufundisha kwa maana mnajua kwamba tutapokea hukumu iliyo kali zaidi. Si vyepesi kuweza kutangaza neno la Mungu kweli kweli. Tuliweza kuimba vipande mbili vya kwanza vya nyimbo namba 223 na na I... kipande cha kwanza na cha nne iliweza kuonyeshwa vizuri ndani ya kipande cha pili tunaweza kusoma ya kwamba wakati ulipoona Yesu msalabani ndani ya imani, moyo wangu ulifurahi kama vile ndani ya paradiso. Ni bahari gani ya wema iliyoweza kujaa moyo wangu? Machozi ya moto iliweza kumwangika kutoka macho yangu inayochanganyika, huzuni na furaha, hayo mawili kuwa pale, huzuni ya kilindi kwa sababu ya yale ambayo tunaweza kufanya na mbele ya uso wa Mungu tuliweza kuyaona na tukatambua hapo. Sasa furaha ya kilindi kwa yale ambayo Mungu anayofanya, na hayo mawili weza kuacha tunabwanga machozi, moja ni machozi ya mateso na nyingine ni machozi ya furaha, kwa sababu Mungu alitengeneza makosa yote. Kipande cha tatu cha nyimbo kinasema ya kwamba o oh, ni furaha gani ambayo inayojaa moyo wangu sasa na roho, wakati napowaza ya kwamba niko wako sasa. Ningetaka ili niweze kuomba waimba nyimbo yale ambayo naweza kuimba na kuomba nyuma ya miaka kumi au ishirini hayo yote ilipangwa vizuri, yote ilizaliwa na mazoezi na roho wa Mungu waliweza kuandika na kuimba, na kisha miaka na siku za majaribu ziliweza kufika, lakini kwa mwisho, kwa mwisho wa safari yao wataweza kusifu na kutukuza uaminifu wa, wa Mungu. Tunaweza sisi sote kukumbuka saha ambazo tunaweza kuja mbele ya Mungu tulipoweza kufanya mazoezi ya neema na ya ukovu, wakati tulioweza kulia na kuomba mpaka tulipoweza kufika kwa kwenye imani, na kisha tuliweza kuwaza ya kwamba ulimwengu ulikuwa katika utaratibu na kwamba mambo yote yalikuwa vizuri, ili kwamba mambo yote yalikuwa kwa namna ya kimaajabu, na tulikuwa tukiona njia iliyo ya kunyoroka mbele yetu. Tulikuwa hatukuona majaribu, tulikuwa hatuone hata vikwazo, tulikuwa tuone tulikuwa tuone vi, mashida zote ambazo tulikuwa tukingoja katika safari. Tulikuwa na furaha ndani ya Mungu wetu na furaha ya kilindi, furaha ya kilindi ilikuwa ikijaa mioyo yetu. Tulikuwa hatungoje mambo hayo yote kutufikia, lakini wakati tunapoangalia nyuma yetu leo, tunaweza na tunapaswa kusema ya kwamba Mungu ni mwaminifu. Mungu ni mwaminifu katika majaribu yote iwe yoyote nayoweza kufika au yote nitakayofika Mungu yeye ni mwaminifu. Na Bwana yeye mwenyewe anasema kwamba kama sisi tunakuwa watu wasioaminiwa, yeye anabaki kuwa wa mwaminifu, kwa maana hawezi kushikana yeye mwenyewe. Timoteo wa pili sura mbili, mstari kumi na tatu. Kuna mtu aliweza kuniuliza siku moja, kungali tena neema kwa ajili yangu? Mbona nikataa Bwana? Sikuweza kumusujudu, sikuweza kumkiri na sikuweza kushuhudu kama vile ngelipashwa kufanya. Kuna wakati ndani ya maisha yetu ambayo tunashakiaka sisi wenyewe, lakini ni hivyo ndivyo neno la Mungu nasema ya kwamba hata kama tunakuwa wasioaminiwa, hata kama tunamkana, hata kama tumshuhudie kama tungelipashwa kufanya, Bwana yeye anabaki kuwa mwaminifu. Hatuwezi kuyamini na japokuwa tunaamini ya kwamba ni kweli, ninafurahi kwa sababu ndugu Rusi alibaki juu ya mazabahu hii, inanifurahisha tena zaidi. Na hapa sasa, karibu inaweza kukaa katika uaminifu wote. Nina kitu fulani cha kusema, tuko hapa na sijue kama dada yetu Baki amekwisha kupokelewa. Ulishapokelewa hapa dada Baki? Nataka ndiyo nataka hiyo nataka kufanya sasa hivyo leo. Nataka kuifanya leo. Simama, dada baki. Dada Back alikuja na naweza kusema kwa ajili ya upendo wa neno la Mungu alikuja kwa sababu ya upendo wa neno la Mungu. Hana wengine walio karibu yake na si ndani ya imani tena, na ni hivyo alikuwa na hitaji ya kuweza kuwa hapa Dada bak akose, una mawazo fulani juu ya namna gani waamini wanapaswa kuwa. Ndio, naweza kukuambia asubuhi hii. Nataka kusema, nataka kuambia, nataka kuambia asubuhi ya kwamba watoto wa Mungu nao tu ni wanadamu, watoto wa Mungu nao tu ni wanadamu Utaweza kupata furaha na huzuni mara nyingi, utaweza kueleweka na utaweza kushindwa kueleweka, utaweza kujaribiwa, lakini nitakuwa ni, ni majaribu ambazo tunapashwa sisi sote kuvuka. Tunashukuru Mungu kwa maana uliweza kumupatia mamulaka yeye na neno lake. Dada Baki, alikuwa na nyumba kidogo yake ambayo aliweza kuacha au aliweza kuiuzisha, sijui namna gani mambo yanaweza kufanyika, lakini hiyo haina faida. Lakini neno la Mungu na umoja pamoja na uamini iko zaidi kwa ajili yao, iko zaidi kwa ajili yake kuliko nyumba kwa ajili yake na yale ambayo ilikuwa amezoea ndani ya maisha yake yote. Imeandikwa ya kwamba tutariti mara mbili, kama tunaweza kuacha yote, nyumba, shamba na ingine yote, Mungu atatulipa hapa chini na tena upya huko ndani ya utukufu. Basi ujitayarishe kwa sababu ya kwa sababu watoto wa Mungu kwa sababu watoto wa Mungu nao tu ni wanadamu, wakiwa na kupanda na kushuka. Lakini kama tunataka tuweze kuwa wazi, tuweze kutambua hii kugeuka au kubadilika kwa watu na pia kwetu, na kama ni hivyo sasa, tutaweza kusaidiwa sote. Watu wengi wanaonaka tu kubadilika kwa wengine, lakini hawajionaki kwao wenyewe. Kwa namna moja hawawezi kuingiza hiyo kipimo ndani yao. Lakini nafurahi kwa sababu kuna watu waliweza kuweka hiyo kipimo kwa ajili yao wenyewe. Lakini heri wale walioweza kuweka hiyo kipimo ndani yao. Naweza kuambia itakuwa vema sana kama tunaweza ku kui... Kama tuweze kuitambua kwa wengine na kama sasa tuweze kuitambua kama vile Isaya makumi nne na mbili linasema kwamba uko kipofu, nani wewe? Ni kipofu kama vile mjumbe wangu, uko uko kiziwi kama vile mjumbe wangu, uko kipofu kama vile mtumishi wangu, Isaya makumi Ine na mbili mustari wa kumi na tisa. Paulo anaandikia wa Korinto ya kwamba hatujue mtu kwa namna ya kimwili, lakini hata kama tuweza kuijua kwa namna ya mwili hatutaweza kuwa makini kwa ajili ya mambo ya mwili, na tunajua kwamba Mungu alikuwa na mambo makubwa kwa ajili yetu. Wageni wetu wa kutoka nchi ya Cheki, waliweza kupokelewa na amini ya kwamba tuliweza kupokea wageni tisa, sivyo, ndugu Rusi? Ndio tunataka ili watu wote waweze kujisikia vizuri, tunataka ili waweze kubarikiwa na waweze kujua kwamba hapa ni kwao, ha, hii ni nyumba yao ya kiroho. Tutaweza kukaribisha tena watu wengine kwa wakati unaokuja. Tumekwisha kusikia neno nzuri sana la ajabu, lakini mawazo yangu yaliweza kugeukia yale ambayo Mungu aliyosema kupitia nabii Isaya, na pia ndani ya Zaburi kwa maana inahusu tusiweze kujifurahisha tu kuweza kuweza kuishi, lakini kuweza kufanya mazoezi ya wokovu wa Mungu. Mbele ya kuweza kusoma andiko fulani, nitaka kuweza kutuma hitaji ya maombi, hitaji ya maombi kwa ajili ya si sote. Jana, dada Erta na mimi weza kutembea karibu kilomita mia elfu moja kilomita elfu moja kuweza kutembelea wazazi, na inabaki huko tu ni hema tu kidogo, na hao wabinamu yetu saba walikuwa huko na muda mfupi. Naweza kuwazia sana kuweza kumaliza muda fulani pamoja nao, kwa maana nilikuwa nitaka niweze kuwaona ndani ya utukufu. Hamuwezi kuwazia namna gani inafanyika ndani yangu au ni kitu gani kinafanyika ndani yangu, lakini wakati napowaza jinsi watu wanaingia katika umilele bila kuokolewa, ninakuwa kana hitaji ya kuweza kulalamika, kuweza kulalamika kwa sauti yote na nguvu zangu zote, kwa maana ninajua ya kwamba hakuna tena kugeuka nyuma, hakuna tena kugeuka inayowezekana katika wakati huu, inakuwa imechelewa. Na wakati hiyo inapofika, sana sana kwa wale ambao walio karibu yetu Ungenihitaji, tunahitaji ili watu wote waweze kuokolewa, sana sana wale ambao walioweza kukunywa kwenye kikombe cha wokovu walioweza kukaa wakisikia neno la Mungu, waliokuwa vijana walioweza kusikia neno la Mungu na ambao kisha baadaye wakafuata njia zao wenyewe na kisha hawezi tena kuamini. Inahuzunisha sana. Ningetaka ili muweze kutusaidia kuomba ili watoto hao wa watu ambao maombi mengi inaweza kutumwa kwa kiti cha Mungu, waweze kuguswa na roho wa Mungu kwa namna moja au nyingine, na ili kwa wakati fulani waweze kuguswa, na wakati hema yetu iliweza kuonyeshwa ku, na kuweza kupandisha maombi mbele ya Mungu, iko wapi kwa namna ya kiroho sasa. Lakini si kwetu kuweza kuhukumu, lakini Mungu yeye anaangalia moyo lakini alikuwa kisi, walikuwa wakisikia siku zote mahubiri ambayo niliweza kuhubiri kwenye redio, na kisha agisha alikuwa akisema yeye mwenyewe ya kwamba nilikuwa nahitaji kuona na wakati upo piga magoti, na tulipoweza kuomba uliweza kusikia kilio cha nafsi. Watu waliweza kupokea neno la Mungu kama vile mbegu ya kiungu, lakini mara nyingi wanakuwa kama vile wanakata tumaini na wahana nguvu kwa sababu ya majira fulani au ya hali fulani Tunaweza kuamini ya kwamba Mungu anaweza tena kuongoza mioyo kama vile chemchemu ya maji, na kwamba anaweza kuokoa, kwamba anaweza kufungua, anaweza kuweka huru, na kwamba anaweza kuleta na kufanya mtu kuwa waheri na kupata heri, na kwamba anaweza kuokoa. Ijapokuwa hii miaka yote ya mafundisho ya ndani ni ya kilindi, tunatambua kwamba inahusu nafsi ya mtu, watu wao wenyewe, na kama vile ya kwamba vile vile inafaida gani kwa mtu kuweza kukamata kupata ulimwengu mzima kama anaweza kupoteza nafsi yake? Marko nane makumi tatu na sita Ndiyo, kama anapoteza nafsi yake na kama nafsi yake inaweza kuingia katika kifo cha pili. Sasa kwa nini unaweza kuwa ulizaliwa maisha yetu? Inafaida gani au kwa sababu gani unaweza kuwa uliweza kuishi basi ipendeze Mungu. Tena ingine mara moja, kama mtuweza kusoma hapa siku ya tatu jioni ndani ya Waebrania sura 12 mahali kunapoandikwa ya kwamba Mungu anasema, tena nitatikisa tena mbingu na dunia, Waebrania 12:26. Na ingine mara moja tena inatukumbusha wakati so, Samsoni alipotamka wakati adui zake walipomtoboa mutoboa macho, walipofurahi walipotoa sauti ya furaha na walipofanya karamu kwa sababu walikuwa wamekwisha kushika huyo mtakatifu wa Bwana, Waamuzi amuzi 16:28. Na mtu ambaye alikuwa akiona hangeweza tena kuona, lakini alikuwa amekwisha kulinda neno la Mungu ndani ya moyo wake, na kisha akasema, Bwana, Bwana, ingine mara moja ingine mara moja na hapo, akakamata nguzo ya nyumba moja kwa mkono wa kuume na, na na ingine nguzo ya kwa mkono wa kushoto, na akasema Bwana, acha ingine mara moja, na hiyo ikafanyika. Mtu mmoja aliweza kuangusha nyumba kubwa, na hiyo inamaanisha kwamba aliweza kuleta mabomoko mengi, nikusema kwamba aleta shida nyingi katika hiyo kufa kuliko yale ambayo waliweza kufanyia ndani ya maisha yake. Sisi tuko hapa katika agano jipya, hatutaki kuweza kuleta shida, lakini tunataka tu ili shida ziweze kufanyika kwa wale, ili nao waweze kurudi kwa Bwana. Sasa tunaweza kusema nini ila kuweza kuona Mungu, na tuweze kuona Mungu akipokea yale yanayompendeza, na, na mapenzi yake yaweze kufanyika na salama iweze kusambazwa kama vile mto kama vile maji ya mtoni Nabi Isaya nasema pia kwa wakati fulani Isaya makumi ine na nane mstari wa kumi na nane aa, kama ungeweza kuwa makini kwa maneno yangu kwa maagizo zangu. Na hapo sasa, laiti ungelisikiliza maagizo yangu, ndipo salama yako ingelikuwa kama muto ya bahari au kama mawimbi ya bahari. Tushagosema hapa Mungu yale ambayo Bwana Mungu aliambia Abrahamu, nitakupatia kuwa baraka, Mwanzo 12 mstari wa pili. Sipate mahali fulani ambapo Abrahamu alisema kwamba Mungu nibariki na unifanye kuwa baraka, lakini Mungu alikuwa amesema siku moja ya kwamba nitakubariki na utakuwa baraka kwa ajili ya mataifa yote, ndani yako makabila zote za dunia zitabarikiwa na wakati Balamu alipotaka kulaani hangeliweza kufanya hivyo kwa maana wale ambao Mungu amebariki hakuna mtu anaweza kuilaani. Hesabu ishirini na tatu msara wa nane, yule ambaye Mungu aliokoa hakuna mtu anaweza kumwangamiza. Yule aliyeweza kupokea neema ya Mungu, yule ambaye aliweza kupata msaada wa Mungu, yule ambaye aliyeweza kujifunua kwake, hiyo haiwezi kubadilika au kubadilishwa hapa. Tuna Mungu kwa sababu, na sio kwa wengine, na sio watu wengine, lakini Mungu yeye mwenyewe ambaye aliye na mipango kubwa, na kitu inachofata ni kwamba, au kitu cha lazima ni kwamba, ni kwa ajili ya uokovu wa nafsi yetu. Lakini kuja hapa asubuhi hii ni nikiwa na wazo moja na ni hii wazo la barua kwa Waebrania mahali kunapoandikwa ya kwamba tazama ninakuja ili nifanye mapenzi yako. Neno hilo la barua kwa Waebrania kwenye sura kumi mstari wa saba hapo inaandikwa, halafu nilisema Waebrania kumi mstari wa saba halafu nilisema tazama ninakuja, katika gombo la kitabu Zaburi makumi ine mosoro nane, nimekuja nifanye mapenzi yako ee Mungu, angekundik, angekundik. Watu wote wa Mungu waliweza kutangaza neno la Mungu na waliweza kutangaza. Waliweza kuzungumza kuhusu mapenzi ya Mungu, waliweza kuonyesha mpango wa wokovu wa Mungu, lakini wao wenyewe walikuwa tu ni watu au wanadamu. Yeye angeliweza kusema ya kwamba ninakuja, tazama, ninakuja imeandikwa katika ki gombo la kitabu kuhusu mimi, nimekuja ili nifanye mapenzi yako ewe Mungu. Na sio tu kuweza kuitangaza, na si kuweza kuizungumzia au kuiandika, lakini nilikuja ili nifanye mapenzi yako. Na kisha tunasoma kwenye mstari wa tisa, Waibrania kumi mstari wa tisa. Kisha tazama, kisha tazama kisha tazama, nimekuja nifanye mapenzi yako. Anaondoa la kwanza kusudi asimamishe la pili, yote ambayo madhabihu, sheria na watu pamoja na madhabihu zao na sheria ambayo hakuweza kufikia, ni yale ambayo haikuweza kutimilika, yote yalitimilika katika hayo mamoja. Hayo moja kupitia yule na ndani ya yule ambaye aliyefanyika aliyewekwa chini ya sheria ili aweze kukomboa wale wote waliokuwa wamehukumiwa na sheria, ili, wa, ili aweze kutimiza agizo zote za Mungu. Hiyo ni mapenzi ya Mungu katika mambo yote, na kwa sababu ya hiyo na kupitia hiyo wewe na mimi tulisaidiwa wa kwanza ya kwanza ilitoshwa ili, ili ya pili iweze kuwekwa kama vile ya kusimama imara. Waebrania 10 mstari wa tano. Kwa sababu hii hukutaka dhabihu na sadaka ya ku... lakini mwili uliniwekea, na katika mwili huo wa nyama ambao shetani shetani aliweza kujaribu na kupima na kujaribu, na imeandikwa ya kwamba alijaribiwa katika mambo yote kama vile sisi, lakini alibaki bila zambi ili aweze kuwa kuhani mkuu mwaminifu, kuhani mkubwa wa mwaminifu, yeye msafi na mtakatifu. Alikamata nafasi yetu, alikamata juu yake hukumu yetu ambayo tuliyo weza kuleta uweza kutayarishiwa kwa ajili uweza kutayarishiwa kwa ajili ya kupitia sheria, akaingia kupitia sheria, akapasua barua ya kutushtaki na akamwanga damu damu ya agano jipya kwa ajili ya kutupatanisha na yeye mwenyewe kupitia Mungu au pamoja na Mungu. Alitoa ya kwanza, alitoa hukumu yote yote yote na kisha akasimamisha ya pili, ni kusema ya kiungu agano jipya kama vile inayokubalika. Tazama yale yani, yanaandikwa hapa katika Waebrania 10 mstari wa tisa: kisha tazama, nimekuja kufanya mapenzi yako, ameondoa la kwanza kusudi asimamishe la pili. Hawezi kukubali mawili, hawezi kukubali mambo mawili, hawezi kusimamisha mambo mawili pamoja kuhesabiwa haki na kisha hukumu? Hapana, haiwezi kuwa pale. Na wakati upokamata msimamo wetu katika imani na tunapokuwa tumetambua ya kwamba hukumu yangu iliwekwa juu yake ili niweze kuwa na salama na kupitia kuumizwa kwake nilipona, na hapo sasa ya kwanza ilikuwa imemalizika, Isaya makumi tano na tatu mstari wa tano. Taapo sasa imekwisha kupita. Mupya ilifanyika kupitia Mungu ndani ya Kristo akaonekana kama vile wa kweli. Ya kwanza iliyopita ilimalizika. Haikubaliki tena. Hatuwezi kwa upande mmoja kuweza kuacha uadui kuweza kuamka na kisha tuweze kuacha msalaba isimame lakini kama msalaba imeingizwa ndani ya maisha yako, na hapo sasa barua ya kustaki iliweza kupasuliwa. Na hapo sasa hapo sasa shida yako mbele ya Mungu ilimalizika, na hakuna kitu cha kulipa, na yeye mwenyewe alishitoa yeye mwenyewe kwa kumaliza, kama vile naandikwa hapa. Nasoma mstari wa kumi, yote kwa ujumla wa Ibrania kumi mstari wa kumi katika mapenzi haya tumepata kut... tumepata utakaso kwa toleo kwa kutolewa, kwa kutolewa mwili wa Yesu Kristo mara moja tu. Na hii ni kitendo cha wokovu ndio kutimiliki ndio timilika. Hii ni kazi iliyomalizika. Hii ni kazi ya wokovu ambayo Mungu anaweza kutuweka ndani kwa neema ili kusiwe mtu ambaye anayeweza kujisifu na kusema kwamba niliweza, nilifanya hiki, nilifanya kile, la pana, lakini Mungu alifanya hivyo, aliumba yote ili, alisema kwa sauti kubwa, yote imekwisha. Yohana 19, na mimi nayamini kwa maana ni hivyo ndivyo alivyotangaza hivyo kwenye msalaba. Haikukuwa hiyo maneno ya mahubiri hapa na huko, lapana, lakini ilikuwa hapo msalabani na hapo sasa msalaba. Damu ikamwangika na upatanisho ikafanyika. Ni hapo ndipo alisema kwa sauti kubwa ya kwamba yote imekwisha, nasi tunayamini kwa moyo wetu wote na ni katika imani katika hiyo kuhesabiwa haki ya kweli ya Mungu ndiyo iliyoweza kufanyika hapo msalabani wa Golgotha, na kama sivyo, tutaweza kutafuta maisha yetu yote kuweza kujitafutia haki sisi wenyewe, na hatutaweza kuhesabiwa haki hata kwa mwisho. Kuna haki ya Mungu, na Paulo anaizungumza pia, ili tuweze kuwa ndani yake kuwa haki haki ya Mungu wa Korinto wa pili sura 5 mstari wa ishirini na moja. Na sio tu kuweza kuhesabiwa haki, lakini kugeuka kuwa haki ya Mungu. Na ni hivyo ndivyo Mungu alituweka, alitutayarisha, yeye ndiye aliyefanya hivyo ndani ya Zaburi makumi ine maneno haya kwa namna ya kiunabii iliandikwa hapo, kwanza kwa mstari wa saba, Zaburi makumi ine mstari wa saba. Sadaka ya kuteketezwa na sadaka ya dhambi hukutaka. Lakini nilisema tazama, nimekuja zabihu ya sadaka ya kuteketezwa nazo, umefungua masikio yangu. msara sita Kiswahili sadaka za kuteketezwa na sadaka ya zambi hukutaka. msara saba Sasa halafu nilisema tazama, nimekuja; katika kitabu au katika gombo la kitabu nimeandikwa hapa inahusu matamshi ya kwamba kufanya mapenzi yako o Mungu, mapenzi yako, hiyo ndiyo mapenzi ya Mungu. Usema mstari wa tisa, kufanya mapenzi yake ya Mungu ndiyo mapenzi ya ndio hitaji yake, mstari wa tisa. Hapo Gegosemani alisema kwamba mapenzi yangu yasifanyike, lakini mapenzi yako ndiyo yafanyike, Luka ishiri na mbili mstari makumi nne na mbili alitaka ili kikombe hicho kiweze kumwacha na kumpitia mbali. Lakini wewe na mimi tungepata hiyo kitabu hii, eh, hiyo kikombe hicho samani. Na hapo sasa tungelipasha kupata hiyo kifo cha pili, na tungeliweza kupata uzima wa milele hawa, au kupata upatanisho au neema, na tungeliweza kugeuka kuwa wavulana wasichana wa Mungu. Mstari wa tisa zab kufanya mapenzi yako e Mungu. Ndiyo iliandikwa kuhusu Bwana wetu na Mwokozi wetu. Na hapo sasa unaweza kuuliza hasa kulikuwa na maitaji mapenzi, yani mapenzi gani yalikuwa juu yake ili iweze kumfurahisha? Lakini alienda Gethsemani Golgotha na kisha aliweza kukamata msalaba; akachukua msalaba. Lakini naandikwa ndani ya Hebrewia 12 mstari wa pili. Kwa sababu kwa sababu ya malipo ya ya furaha aliyokuwa nayo alivumilia mateso na mwanakifo yes. Waibrania 12 mstari wa pili akasema kwamba tazama, mimi hapa na wale ambao ulionipa mimi na wale ulionipa. Alifanya ndani yake yale ambayo imepaswa kutokea, ni kusema kanisa, kusema wale walipaswa kukombolewa, wale ambao wangepaswa kupata neema mbele ya Mungu, na alikuwa na kanisa mbele ya macho yake, na alikuwa akijua ya kwamba siteseki tu sikufe tu, lakini ninakufa ninateseka na ninakufa, ili niweze kukomboa wa wavulana wote na wasichana wote wa Mungu, ili niweze kuwaweka huru, ili niweze kulipa deni. Alikuwa akiona furaha ambayo ingepashwa kuwa ndani wale ambayo epashwa kuwa ndani ya utukufu. Hatuwezi kuwazia hiyo leo lakini siku ambayo Bwana aliyofanya hakutakuwa tena maumivu, hakutakuwa tena Golgota au Gesemani, kwa maana malipo ya mateso itakuwa ni ushindi, matokeo mbele ya kiti cha enzi cha Mungu. Nasi tuko malipo ya mateso hiyo, sisi ni matokeo ya Golgota, sisi ni matendo ya mateso yake na kifo chake na siku hiyo mateso yote itakuwa na mwisho, na hakutakuwa tena kilio au maumivu. Hakutakuwa mtu ambaye ataweza kunywa tena kwenye kikombe hicho cha uchungu. Bwana wetu atavaa mshipi wake na atatukulisha, na tutapata nafasi kwenye meza kubwa ya arusi, sisi kama vile waliobarikiwa na Mungu. Nani anaweza kukataa kipaji kama hicho? Nani ambaye anayeweza kujaribu kupita pembeni ya hiyo? Kama watu wangeweza kujua ni kitu gani Mungu aliochowatayarishia hiyo, hii chumba hiki kingeweza kujaa kama watu wangeweza kuitambua. Na mara nyingi ninawazaka kuweza kutengeneza au kuweka hii maspika kubwa hapa moja hapa, siku ya sita wakati mamia ya watu wanapokuwa hapa pembeni ili waweze kupata hii manjia zao wakiingia katika masoko na waweze ku, naweza kuambia kwamba muje muje hapa mununue kwa bure yale ambayo ya Mungu aliweza kuwapatia ndani ya nabii Isaya makumi tano na moja mstari wa kwanza, Isaya makumi tano na tano mstari wa kwanza. Ndani yake hiyo upendo ya ukovu, hiyo upendo ya ukombozi, u, u, u, u, ukovu wa Mungu iliweza kufanyika tena kuonekana ndani yetu. Nasi lasa ni lazima sana ili mimi na sisi sote tuweze kutambua kwamba kama Mwokozi aliweza kusema ya kwamba nilikuja ili nifanye mapenzi yako, na hapo sasa nasi kama vile waliokombolewa ambao jina zao ziliandikwa katika kitabu cha mwana kondoo, nasi tuko hapa ili mapenzi ya Mungu yaweze kutimilika kupitia sisi. Pia sisi hatuko hapa ili tuweze kufanya mapenzi yetu, ili tuweze kushurutisha maoni yetu, ili tuweze kuonyesha programu zetu, lakini tuko hapa ili mapenzi ya Mungu yaweze kutimilika ndani ya siku hizi, kulingana na neno la, la ahadi na mpango wake kubwa ya ukovu. Bwana angeliweza kusema hiyo kitu moja ya kwamba hukutaka zabihu ya kuteketezwa au zabihu ya ku ya sadaka lakini nilikuja ili niweze kufanya mapenzi yako, o Mungu. Tu hapa ili Mungu aweze kutusaidia ha. Tunaweza tu kujiweka kwa upande wake, na hakuna kitu kingine, lakini iyo ni kilio cha nafsi yetu, kwa maana katikati ya mambo yote ambayo tunaweza kufanyika, tuna kilio kisio na mwisho ndani ya nafsi yetu M kuita Mungu itaji ya kilindi mpaka sasa ambayo haitaweza kushibishwa, ya kuweza kubarikiwa na Mungu kwa kiwango ambayo tunaweza kuwa baraka, ili neno la Mungu liweze kushuhudiwa wazi wazi ndani yetu, na kisha kupitia sisi. Kwanza ndani yetu, kwanza ndani yetu, kwanza, kwanza na kupitia sisi sasa, hiyo ndiyo njia ya Mungu mbele Mungu aweze kushuhudia neno la Mungu kupitia sisi na kuweza kututumikisha kufanya hivyo, anapaswa kwanza aweze kulitimiza ndani yetu kwa ma vile kweli. Na sasa ningetaka niweze kusema na kusoma hii neno la nabii Isaya inayozungumza kuhusu wokovu na salama. Isaya makumi tano na mbili, neno linalojulikana vizuri kwenye mstari wa saba. Uzuri gani ni miguu yake anayeleta habari njema, anayetangaza salama, anayeleta habari njema ya maneno mazuri, anayetangaza wokovu, ambaye anayetangaza salama. Hapa inahusu uh, heri heri kwa namna moja ya, ya salama lakini kwa upande mwingine mimi ni mtu ambaye sijawahi kuwa na mashaka katika mambo ya kutafsiri. Mimi nakusanyishaka sana maneno yote kwa namna iliyo njema, kwa kiwango mambo yote inakuwa tena kubwa zaidi sana, inakuwa njema sana na ya ajabu. Wakati wa theolojia wanapo, wakati wa theolojia wanaposoma Biblia wanapata ya kwamba mtu mmoja anatafsiri kwa namna hii na mwingine anatafsiri kwa namna hile, wanatikisa vichwa, wanajua sasa ni ya uyamuzu yao ya kweli ya, ya wapi? Mmoja anaweza kusema salama na mwingine wema, au mwingine anaweza kusema kwamba ni furaha, na kisha tunaweza kukusanyisha hiyo mawili ya kwamba wema, furaha na wokovu. Hiyo yote tuna mambo hayo, mambo yote hatukwae juu ya mambo, lakini tunajua kwamba sio andiko ambayo nayo kubalika, lakini ni mpango wa ujumla wa Mungu ambao Mungu anatimiza ndani ya kanisa lake, ndani ya hali yote tuna salama iliyotangazwa hapa Isaya makumi tano na ine kwenye mustari wa kumi makumi tano na ine Isaya mustari wa kumi maana milima itaondoka na vilima vitaondolewa, lakini rehema zangu hazitaondoka kwako wala upatano wangu wa salama hautaondolewa. Bwana ambaye anakuhurumia anasema. Mungu alifanya agano ya salama pamoja nasi, sal, agano la salama, agano ya baraka, agano ya uzima na ya ukovu. Tunaweza kusoma pia andiko nyingi za Biblia kwa maneno haya, lakini ni kuwekwa nguvu gani hii ya ajabu? Isaya makumi tano na nne mstari wa tano, mstari wa kumi. Samani makumi tano na nne mstari wa kumi, maana milima itaondoka na vilima vitaondolewa, lakini rehema zangu hazitaondoka kwako. Ai kotu neema, lakini ni neema ambayo tuweza kupewa kupitia damu yake ya damani na takatifu iliyoweza kumwangwa, neema ambayo inayofungwa kwa malipo iliyo ya juu sana okovu okovu inayoambatanishwa na hiyo malipo kwa damu ya damani ndiyo mwangwa ya mwana kondoo. Mara nyingi, mara nyingi wanatu wanatangazaka tu neema tu ya juju na watu hawajue kwamba wako na ukovu kubwa, na kisha hawaulize nani ambaye kuingizwa ndani kwa mwisho. Lakini haiatembee hey, vile. lakini neema ya Mungu salama ya Mungu wokovu wa Mungu, yote ambayo Mungu aliyotupatia ndani ya Agano Jipya yote inafungwa kwa damu iliyomwangika kwa ajili yetu hapo msalabani wa Golgota, hapo Golgota. Bila damu iliyomwangika hakungeliweza kuwa neema iliyoweza kutimilika, hakungeliweza liweza kuwa salama ya kweli, hakungeliweza liweza kuwa kitu. Yesu alisema hii ni agano jipya ndani ya damu yangu. Lakini chini ya damu kuna salama, kuna ukovu, msamaha, neema, kuna uzima mpya pamoja na Mungu. Yote hayo yote, yote ni kwa sababu Kristo alikufa kwa ajili yetu hapo msalabani. Neema, ukovu, baraka, uzima wa milele, yote inafungwa kwa kwa yale ambayo yaliyofanyika kwa ajili yetu hapo Golgota. Ni kuna andiko lingine ambayo ningeiweza kusoma Isaya 57 mstari wa 18. Isaya 57 mstari wa 8, nimeona njia zake, nami nitamponyesha, nami nitamuongoza na nitamurudishia faraja zake yeye na wale ambao wanamulilia. Kumi na tisa Sasa mimi nitaumba matunda ya midomo yake, salama salama kwake yeye aliye mbali na kwake yeye aliye karibu, Bwana anasema, na nitamponyesha. Tungeliweza kukamata neno hili katika Agano Jipya mahali ambapo Paulo aliweza kulisema tena na kuweza kulionyesha kwa marefu. Na hapo sasa, kama tuna salama pamoja na Mungu ndani ya mioyo yetu, vinywa vyetu navyo vitakuwa macho, ili salama hiyo ya kiungu iweze kulindwa, kwa maana mara nyingi unaweza kusema kwa midomo au kwa ulimi. Unaweza kuleta salama kwa kinywa na kwa ulimi the... na bila hata kuweza kuitambua tunaweza kuweza kuikosa au kupata mahali ilipo. Inaandikwa Isaya makumi tano na saba mstari wa kumi na tisa mimi nitamuumba matunda ya midomo, salama, salama kwake yeye aliye mbali na yeye aliye kwa maana salama inapaswa kuwa ndani ya, ya moyo, kwa maana yale inajaa ndani ya moyo, inajaa inatoka ndani ya kinywa. Hataweza kushangazwa kama salama za kutoka katika midomo yetu. Na hapo sasa, kama naweza kukosa hiyo hiyo, mambo yote inaweza kuwa kama vile ya kushangaza, na kutakuwa mivurugo inatokea pale. Hata kama tunanyamaza, salama ya Mungu, Mungu na roho ya Mungu vinatukubadilisha na tunakuwa kimya na tuna salama ya Mungu inayovuka hata hekima akili yote ya kimutu, na hapo sasa inakuwa juu yetu na inatujaa, na kisha sasa matunda ya Roho ambayo iliyo tena juu ya salama inabubujika ndani ya mioyo yetu, na tunasikia pia ndani ya midomo yetu na, milom, na maneno yetu na maneno yetu inakuwa ya kusikilikana. Na inakuwa ya faida kwa wale wote wanaofanya mazoezi hiyo kwa neema. Mnajua nyote andiko nyingine zote ingekuwa vema tena na nzuri sana kama tungeliweza tu kujua andiko tu za Biblia. Kama hatuwezi tu kujifurahisha tu kuweza kuzisoma na kuweza kuzisikiliza, lakini kama tunaweza kusema Bwana. Maneno haya yalitimilika ndani ya ne, maisha yangu kwa neema. Na sio na sio kwamba uliweza kupanga mambo au uliweza kushika hali, hakuna kuleta mawazo, hakuna mtu anaweza kuongoza hali na kuweza kutawala hali, lakini ni hali ndiyo inatushika kwenye mkono. Lakini heri yule mtu anayeweza kujiweka chini ya yule anayeweza kuongoza hali, na ni Bwana aliye tayari, ili aweze kujiweka pale kwa Bwana kwa kiwango ambayo upepo na zoruba zinaweza kunyamaza na mpaka wakati zorube inapasha kunyamaza, na hapo sasa, salama nayo naonekana kunakuwa ukimya, na sio sisi ambao tulio na mambo hivyo kwa namna hii ndani ya mikono yetu. Mara nyingi mambo yanatushika kwenye mikono, lakini kama tunajitakasia kwa ujao kwa Bwana na tuseme, Bwana, nikamate kama vile nilivyo, na hapo sasa anatusaidia sisi na yote inayotuhusu anatuweka katika mikono yake na hapo sasa hakuna kitu ambacho kishaka mupita pembeni au kilisho mshinda yeye. Ni Bwana wa hali yote, alikuwa akijua namna gani ya kutenda, pia hata ndani ya kifo aiandikwe tu, lakini yeye yeye ni mshauri, haiko tu mshauri, lakini yeye ni mshauri, haiko tu nguvu, lakini yeye yeye ni nguvu, yeye ni mwenye nguvu, yeye yote, yote aliyesema inapaswa kuwa hivyo na yeye ni yeye ndiye ambaye neno lake liliweza kushuhudiwa mbele na yeye anataka ili aweze kuwa yote kwa ajili yetu, na anataka kuwa ndani ya wote. Nilikuja kufanya mapenzi yako, o Mungu. Alivunja ya kwanza, aliondosha ya kwanza ili, ili aweze kusimamisha ya pili. Hauko tena mwenye zambi aliyehukumiwa, lakini wewe ni mwana wa Mungu uliyehesabiwa haki. Unaweza kuwa tu moja ya hayo mawili, hawezi kuwa hayo mawili kwa mara moja. Lakini tuamini leo ya kwamba hayo yalifanyika hapo Golgotha na hivyo hivyo kama vile Yesu Kristo alikamata nafasi yangu na nafasi yako, alichukua makosa yangu na makosa yako alichukua hukumu yangu na hukumu yako, na kifo chako na kifo changu, na hivyo hivyo nayo yalifanyika. Alikamata, alikamata ya kwanza kwa ajili yetu, kwa ajili yako na kwa ajili yangu, ili ya pili iweze kusimama. Ni kitu gani kinachosabilika leo, hukumu au kuhesabiwa haki kupitia imani? Leo ni ya pili ndiyo inayotimilika kwako na kwangu, agano jipya ndani ya damu yake. Barua ya kustaki ili yao ya kuhukumu ilipasuliwa, kustakiwa yote ambayo adui analeta kwa nyumba yako haina haki, haiwezi kuwa tena. Yote shaka tengenezwa. Yote shaka malizika. barua ya kuhukumu yao ya kustaki ilishakapasuliwa milele na milele, nasi tunashukuru milele na milele, tunashukuru Mungu kwa ajili ya neno lake, kwa ajili ya neema yake, kwa ajili ya wokovu wake, na ameweza kuweka ndani ya mioyo yetu tusiweze kuwazia sisi wenyewe ya kwamba eh, ee, mwanadamu, oh, mbona mbona wanadamu wanafuata njia zao wenyewe. Hapana, lakini tuacha huzuni akili iweze kuingia ndani ya mioyo yetu, kama vile ilivyoingia ndani ya Bwana wetu wakati alipoona Yerusalemu na alipolia alipoingia katika alipopanda kwenye mlima wa mizeituni kwenye Luka sura 19, makumi ine na moja kuwe huzuni ya kilindi na ya kweli, akalia wakati alipoona mji akaulilia. Basi acha hiyo huzuni na huruma hiyo iweze kutushika si sote, ili tusiweze kujiweka juu ya wengine, lakini tuweze kujiweka kwa kiwango kimoja, ili tusiweze kuzungumuza tusiweze tu, tu, tu kuzungumza kwa kusahau mashuti zao lakini tuweze kuwazungumzia na kuzungumzia mnyoyo yao na katika unyenyekevu na katika shukurani mbele ya Mungu. Na kama leo tunaweza kutukuza Mungu leo yeah, tunakubalishwa tuna sana, na hakuna mtu anaweza kufika hiyo kwa uwezo wake mwenyewe, lakini sisi sote kwa neema tuafika huko, tunaweza kuweza kufika huku kwa sababu ya neema ya Bwana. Tuweze kusimama na tutukuze Bwana, amina. Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya neno lako Te la damani ambayo tumekusha kusikia tena ndani yetu kupitia neema yake. Ningetaka ni kuweza kusema tu, Mungu atupatie sisi sote neema ili tusiweze tu kusikia na kusoma maneno au kuweza kuyajua, lakini Mungu atupatie neema ya kuweza kufuata kila neno kama vile lilivyoandikwa andikwa. Atubariki. Tunataka tena tuweze kumwabudu sasa na kuweza kumupatia utukufu. Tusimame kwa ajili ya maombi. Tunakushukuru ingine pamoja sisi sote pamoja asubuhi hii, na kwa ajili ya neno lako, kwa ajili ya neno lako, ujumbe wako, tunakushukuru o Mungu, liko nguvu sana kwa ajili yetu ndani ya siku zetu, na kwa sababu haukuweza kutunyanganya neema yako lakini uliweza kusimamisha agano lako na agano lako linadumu milele, haleluya! Na ndio maana tunakusifu na tunakushukuru na tunakuabudu o Bwana, na tunakuomba uendelee kuwa pamoja na sisi na pamoja na taifa lako lote. Endelea kutusaidia Bwana, tunangoja Bwana kuonekana kwako iliyo karibu hapa Bwana, na tunajua Bwana ya kwamba wakati umekuja kuja kwako ni karibu Bwana, Tutayarishe Bwana kwa ajili ya kuja kwako na kwa ajili ya umilele. Haleluya, usifiwe na kushukuriwa katika jina la Yesu. Amina.