Tusimame tena kwa ajili ya maombi. Mungu mweza yote, muumba wa mbingu na dunia, wewe uliyezungumza tangu wakati wa zamani na uliyeweza kuchunga neno lako kwa ajili yetu katika hali yake halisi mpaka wakati huu, tupatie neema yako ili katika mambo yote tuweze kulielewa vizuri ulitufunulie katika kilindi yake yote kupitia Roho wako ambaye anayechunguza mambo yote hata vilindi vya uungu. Bwana mpendwa, tunakumbuka neno hili ambalo ulilotamka ya kwamba yule anayenifuata hata dumu katika giza, lakini atakuwa na nuru ya uzima. Tunawaza pia kuhusu neno hili neno, tunalo neno la unabii linaloangaa kama vile nuru linaloangaa kama vile nuru inayongaa mahali pa giza. Kwa namna iliyo tofauti, shahidi za kibiblia zilitimilika ndani ya maisha yetu. Tunakushukuru tena zaidi Bwana tena kwa ajili ya mafundisho. Bwana uweze pia kushughulikia mahitaji na mashinda za kila mtu Okovu, ufungulivu, uponyaji na yote ambayo kila mtu anayohitaji, kwa neema yako uweze kutupatia, kwa maana ulifanya hayo mawili na ulifundisha hayo mawili, na sio tu kwamba ulifundisha, lakini ulifanya na ulisaidia, na ulifariji, na ulisaidia na ulifariji na ukafungua na ukaponya na ukafundisha, o Bwana mwaminifu. Basi uweze kujionyesha leo kama vile yule, yule, na utufanye tuwe kimya mbele ya uso wako werden, uns... na tuweze kukumbuka sisi wenyewe volk... na tutambue ya kwamba tumekusanyika mbele ya uso wako sisi kama vile taifa la agano lako her, na damu that's... ya mwana kondoo that's... itufunike sisi sote o Bwana Tuweze kukaribia kiti cha neema kwa namna iliyo ya hapo hapo, kwa kiwango tunaweza kukuzungumzia wewe, Bwana mpendwa. Basi uweze kutenda na uweze kukamata uongozi wa mambo yote katikati yetu, uwe na njia zako pamoja nasi. Unajua unyonge wa kila mtu, unajua udhaifu wa kila mtu, na pia unyonge, unyonge wa utu wangu na hali ya mwili wangu, lakini tunakuangalia wewe si sote tunakuangalia wewe wewe, mweza, Mungu mweza yote, Mungu iliye hai. Na kama vile ndugu yetu alivyosema tutarudishwa katika ujana wetu bila maumivu bila machozi milele na milele. Ninakushukuru, ninakushukuru kwa maana hii ndiyo siku siku ya kuitwa kwetu kutoka kutoka kwetu, matayarisho yetu, wakati wa kutembelewa kwa kiungu ya neema. Tunakushukuru na tunakuomba uwe sasa pamoja nasi katika jina na takatifu la Yesu. Amina, amina. Munaweza kukaa Nataka tena kusoma andiko nyingi and na pia kuongeza kwa yale ambayo tuliweza tuli tuli kusikia kuhu na kusoma jana jioni na asubuhi hii, ninahitaji tu ili mtu asiweze kuwaza ya kwamba hapa mbele kuna mambo ya kuonyesha nguvu hapa inayoweza kuonyeshwa katika mahubiri hapa. Nguvu haiko katika mtu, nguvu ziko katika neno la Mungu kama sivyo, angeliweza kungoja kazi yake kutoka nguvu za mutu, lakini haiwezekani. Lakini Mungu hangoje kitu fulani kutoka kwa huduma, lakini huduma iko pale ili kupitia utangazaji wa neno la Mungu watu waweze kuletwa katika uhusiano pamoja na Mungu. Na sasa, kama wameletwa katika uhusiano pamoja na Mungu na umoja pamoja na Mungu na hapo sasa wanapokea kutoka kwa Mungu yale ambayo Bwana aliyoahidi kwa neema yake. Lakini kutoka kwa mutu hakuna hitaji ya kungoja kwa mutu, na hatuna hitaji hata ya kuweza kungoja kitu fulani kwa mutu. Hapana, Mungu hapatie mutu utukufu wake. Yeye peke yake ndiye Mwokozi na yeye peke yake ndiye anayeponya. Yeye ndiye anayeita kutoka, yeye ndiye anayeokoa, yeye ndiye anayeponya, yeye ndiye anayefungua na kuweka huru. Nasi tuna hiyo shurti ya kuweza kutangaza tu hili neno takatifu na la dambani la Mungu na kulileta. Na sasa kama tunafanya hivyo, inayobaki inabaki katika mikono ya Mungu, katika mikono ya Bwana, na nakubalishwa ya kwamba nyuma mchana kati huu tena ataweza kutuzungumzia kama vile baba anavyozungumza na watoto wake. Hapa haihusu mambo ya hesabu ya juujuu au matematiki ya juu, lakini hapa inahusu mambo ambayo Mungu aliyoahidi na inahusu ili macho yetu yaweze kufunguliwa na ipakaliwe ili yaweze kuona kwa namna ya kiungu na masikio yetu yaweze kupakaliwa ili yaweze kusikiliza kwa namna ya kiungu, na mioyo yetu yaweze kupakaliwa ili tuweze kuona kwa namna ya kiungu yale ambayo Mungu aliyotuahidi kwa wakati iliyopita. Bwana alisema ya kwamba mna heri, kwa maana mnaona haya, kwa maana manabii wengi walitamani waweze kuona yale mnayoona ya, lakini hawakuyaona, lakini ninyi mumeyaona. Basi Mungu aweze tena, Mungu aweze kuruhusu ili hayo yaweze kupenya ndani ya mioyo yetu, na tena tuweze kutambua ni heri gani, tuweze kujua ni heri gani ya kuweza kuishi katika wakati huu, hii wakati a, hizi masauti zote za kizehebu zinazunguka karibu yetu, hizi tunajua hizi masauti zote lakini, tunaweza kutambua kweli kweli katikati ya hizi masauti mahali gani Mungu anazungumzia na ni mahali gani Mungu iko na njia zake pamoja na taifa lake. Hiyo ndio inasabilika na naamini ya kwamba katika siku hizi mmetambua ya kwamba wakati Mungu anapokuwa na mipango pamoja nasi, anatuacha tujue njia zake na hapo sasa anatujulisha pia njia zake na matendo yake. Kwanza anatuonyesha njia zake, njia ambazo tunapashwa kufuata, na sasa kama katika utiifu tunaweza kutembea katika njia hizo ambazo tuweza kuonyeshwa, na hapo sasa tunaweza kutembea kwenye njia hizo ili tuweze kuishi sasa kazi yake, na tutaweza kuona mkono wake wa kuume ukinyoshwa na akishuhudia neno lake, na kama vile tunaweza kusoma katika barua ya Watesalonika kwenye neno hili la damani ikilinganishwa na siku za mwisho hapa tunasoma Watesalonika wa kwanza sura tano mstari wa kwanza lakini juu ya nyakati na majira, ndugu, hamuhitaji niwaandikie ninyi. Shahiri hii ilitanguliwa na sura nne. Kwenye mstari wa 13 na 16 inazungumza pia kuhusu kurudi kwa Bwana, hapo kwenye sura ine, ya kwamba atarudi na baragumu ya Mungu na sauti ya malaika mkuu mkubwa, na waliokufa katika Kristo watafuka kwanza, na kisha baadaye nyuma ya hiyo ndipo tutaweza kubadilishwa na sote pamoja tutaweza kunyakuliwa. Nani hapa Nikusema Paulo anajilinganisha na hiyo na kusema kwamba kwa maana Bwana yeye mwenyewe, lakini anasema kwamba, lakini juu ya nyakati na majira, ndugu, hamuhitaji niwaandikie juu ya maneno haya, kwa maana ninajua vizuri ya kwamba Bwana siku ya Bwana itakuja kama vile mwizi katika usiku. Tuliweza kuzungumza waziwazi kuhusu siku ya Bwana kwa maneno haya. Siku ya Bwana ni siku ya kasirani ya asira, siku ya kubomolewa juu ya wale wote ambao waliokuwa wakipingana na Mungu na kugeuza mambo ya Mungu na kuweza kusimama mbele ya Mungu na kupingana naye. Petro wa pili sura 3 mstari wa 10. Petro wa pili sura 3 mstari wa 10. Lakini siku ya Bwana itakuja kama mwizi katika siku hii mbingu zitatoweka na sauti kubwa, na viumbe vya asili vitayeyushwa kwa moto mkali, na nchi na kazi zilizo ndani yake zitateketezwa. Hii ni siku ya Bwana. Mbele siku hiyo ya Bwana wezo kufika Mungu alitaka kwanza aweze kutuma nabii ili tena aweze kurudisha mambo yote katika hali yake ya kwanza. Na hiyo ni mupya kwa ajili yetu, ni kitu fulani cha, kicho kipya, kitu kilicho chipya haimaanisha kwamba kinaweza kuwa cha kweli, lakini kama inazukua katika Biblia ni we, ukisema sasa hiyo ni ya zamani sana. Mungu anafanya tu kuweza kuirudisha, anairudisha mbele yetu na kuweza kwenye nuru wakati muda wake inapotimilika mambo iliyo mpya kwa ajili yetu, lakini sasa ya, ma, ya, na, ya, nakuwa, ya ilikuwa ya zamani tangu zamani ilikuwa ya zamani. Na hapo tunaona siku ya Bwana ni nini? Kwa maana wakati muda wa neema utakapomalizika na kanisa litakapokuwa limenyakuliwa, sasa ndipo kutaonekana uharibifu juu ya dunia hii juu ya wanadamu, na hapa tuliweza kusoma lakini siku ya Bwana itakuja kama mwizi, lakini Bwana yeye atarudi kama vile ndani ya, ma ya Mathayo sura 25, tunaweza kuisoma. Kwanza pale, kuna kuwa sauti ya kuamka, na kisha mataa zinatayarishwa kwa ajili ya matayarishwa, yanafanyika nayo, na hapo baadaye inaandikwa ya kwamba walikwenda kumulaki bwana harusi. Kanisa halitaweza kushangazwa au kushitukiwa kama vile mwizi. Kanisa litakuwa limejulishwa na kuharifiwa, neno liliambiwa kwa kanisa, sauti ya kuamsha inafanyika, ujumbe kama vile katika Mathayo 25, na wale wanaolipokea wanajitayarisha, wanatayarisha wanakuwa katika kungoja kwa ajili ya kurudi kwa Bwana na sasa kama tuko na mungoja hapo, sasa mshangao haitakuwa za kuwa kubwa, lakini itakuwa ni mshangao mzuri sana. Hapa katika Timotheo Timoteo wapili tunataka hapo hapo tuweze kurudi kwa maneno mengi ambayo ndani yake wakati wa mwisho inasemeka kwa marefu, tutaweza kusoma mengi katika Timoteo wa Pili sura tatu. Nataka tu kuweza kusoma Timoteo wa Pili sura tatu. Nataka kuzungumza kuya maneno haya, kwanza kwa mstari wa kwanza. Lakini fahamu neno hili ya kuwa siku za mwisho zitakuwa nyakati za hatari kwa sababu watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe, wenye kupenda fedha, wenye kujisifu, wenye kiburi, wenye kutukana, wasiotii wazazi wao, wasio na kushukuru, wasio safi, wasiopenda wenzao, wasiotaka kuheshimu, wastaki wa uongo, wasiojizuiza, wakali na yote yote inayofatana. Kila mtu anaweza kusoma hii orodha yote hapa. Tuna kwanza hizi siku za mwisho. Na katika siku za mwisho ndimo hii wakati mbaya inapaswa kuonekana ndani yake, hii utaratibu yote ambayo iliyokuwa tangu miaka elfu mbili ilikuwa iliweza kuharibika. Sasa hiyo utaratibu ikaharibishwa, na hapo watu wakapoteza mwongozo na wakajilini, wakaweza kutawaliwa na kuongozwa na hii utawala wa giza ya Mungu wa dunia hii ambaye aliye na tabia yake katika yote ambayo wanayoamini, ambayo hata iweze kuaminika. Lakini kwa upande wa watu wanataka kuweza kuamini yale wanayotaka kuamini, na hiyo haipashi kubalika. Lakini mbele ya Mungu inayokubalika ni imani ambayo iliyo kulingana na neno lake takatifu. Na la ladamani, Mungu anaweza kujibu aina ngapi ya imani? Mungu anaweza kupata sehemu katika dhehebu gani au kuweza kusimama juu ya dhehebu gani. Lakini msababu hayo yote, Mungu hawezi kunyenyekea chini ya mitindo yetu. Sisi ndio tutapaswa kunyenyekea chini ya mitindo yake. Na kushuka kwa upande wake katika woga takatifu kwa neno lake kuweza kulipokea na kulikubali na kuweza kunyenyekea mbele yake. Kweli sio yale ambayo watu wanaonyesha kama vile kweli. Lakini Yesu Bwana wetu alisema neno langu ndiyo kweli, nalisema ya kwamba uwatakase ndani ya kweli yako. Mambo haya yaliyoandikwa hapa yanaonyesha na kushuhudia namna gani itakuwa namna gani katika siku za mwisho, na sio tu kwa, kwa namna ya kimwili au kwa nje, lakini pia kwa namna ya kiroho. Mambo fulani yanasemeka, kwa mfano hapa, kwanza kwa, kwa mstari wa sita kwa sababu katika hawa ni watu wanaoingia nyumba za watu kuwapiku wakipata wanawake wajinga. Mstari wa saba inasema kwamba wakijifundisha siku zote lakini hawawezi kabisa kujua kweli. Kuna watu wanaotafuta kweli, wanatafuta, wanatafuta wanatafuta, wanatafuta na wanapita tu pembeni ya kweli, kwa maana yale ambayo Mungu anawapatia na kuwaletea inaonekana kwamba haiko vema kwa ajili yao na kuwapendeza, na hawezi kuipata ijapokuwa anatafuta. Lakini yule aliyo wa Mungu, yule aliyo wa Mungu anasikia neno la Mungu, hatafutake tu kitu fulani, lakini anasikia neno la Mungu na neno la Mungu litageuka kwa mtu huyo kuwa ufunuo wake mwenyewe wa kiungu, na hiyo ina kwa inasikilikana kama vile ngumu lakini, na kama vile Yane na ya, Yane na Yambure waliweza kupingana na Musa, na hivyo hivyo hao watu nao wanapingana na kweli. Watu walioharibika kwa akili yao hawasali hata kwa imani. Kwa upande mwingine wanaweza kujifunza, wanajifunza kwa kujifunza, lakini kwa upande mwingine wanapingana na kweli, wanapingana na wale wanaotaka kujifunza, wanapingana, kwa maana wao wenyewe walikuwa wameharibika, wameenda mbali na neno, wanapingana na neno na kweli kweli inatoka katika kweli inatoka katika neno la Mungu inatoka kwa Mungu inatoka katika neno la Mungu, na inaongoza siku zote kwa neno na kurudisha kutenda kwa neno <coughs> lakini, kulingana na maandiko matakatifu, kuna watu kama vile Yane ya, ya, ya, na Yambure <coughs> walivyotengana na Musa, na hivyo hivyo hao watu nao wanapingana na kweli. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni nini? <coughs> hao wawili wakati ule <coughs> walitaka kuweza ku, kushawishi watu waweze kumtosha kwa Musa waweze kuwatosha kwa, kwa Musa, lakini hao haiko wao wenyewe, lakini mm -hmm. Nasi tuko hapa tuweze kufanya yale ambayo Mungu anataka anataka. Lakini Mungu sasa, yeye alikuwa na ujumbe wa kiungu, wao hawakuwa na ujumbe wa kiungu, lakini Musa ndiye alikuwa na ujumbe wa kiungu. Hawana kitu, hawakuwa na kitu cha kuweza kuleta kwa kwa taifa la Mungu, lakini Musa yeye alikuwa na neno la Mungu, ahadi za wakati ule alikuwa ni mchukua neno la kiungu. Hakukwenda na kwa sababu alikuwa alitaka kwenda, lakini alienda kwa sababu Mungu alikuwa amemwambia. Lakini kama vile wakati ule, na hivyo hivyo, inapaswa kuwa hivyo katika siku zetu. Wanaopashwa kupingana kweli wanapingana kweli, lakini Mungu atupatie neema yake, Mungu atupatie neema yake, ili taifa lake liweze libaki katika kweli ndani ya Timoteo wa kwanza sura ine musara wa kwanza tunasoma. Timoteo wa kwanza sura ine musara wa kwanza, basi Roho anasema waziwazi, wazi ya kwamba katika nyakati za mwisho watu wengine watajitenga na imani, wakisikiliza roho za kudanganya na mafundisho ya mashetani au mapepo. Hii nayo iko, hii nayo iko Roho wa Mungu wakati ule alikuwa amekwisha kusema waziwazi yale ambayo yangepashwa kufanyika kwa mwisho. Nasi tunapaswa kushikamana neno la kweli nani, hapo tu ndipo roho wa kweli atatuongoza katika kweli yote. Ndani ya Yuda tuna pia hiyo, kwa namna hiyo moja onyo Ikilingana na siku za mwisho Yuda kwenye mstari wa kumi na moja tunasoma, ole kwao kwa sababu walikwenda katika njia za Kaini, na kwa ajili ya mshahara walifuata kosa la Balamu pasipo kujizuiza nao wameangamia katika maasi ya Kora. Hizi ni alama za wakati wa mwisho. Akonde kuendelea kwenye mstari wa 18 sehemu ya pili, mstari wa 18. Katika siku za mwisho watakuwa watu wenye kuzihaki wakifuata tamaa zao wenyewe za upumbavu. Mstari wa 18 sehemu ya pili, katika siku za mwisho, na si kwa mwanzo, lakini katika siku za mwisho kutakuwa wazihaki watakaotembea kulingana na tamaa zao za bumbavu, lakini Mungu aliweza kututangazia hiyo mbele ili kupitia hiyo tusiweze kushangaa. Tunaweza tena kusoma andiko zingine, Wathesalonike wa pili sura mbili ikihusu hiyo udanganyifu kubwa na mambo ambayo itakayofika, lakini kwa ajili yetu inahusu sana sana kuweza kuona yale ambayo Bwana anayopanga kufanya kwa ajili yetu. Sisi hatuko hapa ili tuweze kuzungumza kuhusu adui na mpango wake na hiyo adui, lakini tuko hapa ili tuweze kuzungumzia sisi kwa sisi yale ambayo Mungu, tuweze kuambiana sisi kwa sisi yale ambayo Mungu aliyoahidi na yale yote iliyo kwa namna ya nje, lakini tuweza kuionyesha kwa wazi wazi. Lakini hapa katika Matendo ya Mitume sura 13 hapa hapa mtu wa Mungu anaandika mambo mengi hapa kwenye mstari wa ine na ma, na angalieni basi yasi yasifike juu yenu yaliyosemwa katika manabii. Mstari wa makumi ine na moja: tazameni ninyi wenyeu, ninyi wenye kubeua, mshangae na mtoweke, kwani nina ninatenda kazi katika siku zenu, kazi ambayo hamuamini kabisa, hata mtu akiwambia ninyi. Sana hapa inahusu yale kwamba Mungu anafanya kazi, na tunaweza kuonyesha kizazi cha kwanza cha Ukristo ilikuwa ni wakati wa unabii, wakati ambayo ma andiko nyingi za unabii zinaweza kutimilika hapa. Inasemeka tena sasa kuhusu wakati wa kurudi kwa Bwana. Sasa nasi kizazi cha unabii tena upya, na Mungu anafanya kitu fulani cha kipekee, na sio tu kuweza kuwa na makusanyiko ambayo inayoongozwa kwa namna, kima, kwa namna ya, kawa, au ya kimaajabu kama vile wakati ule. Lakini Mungu ana mpango, Mungu ana ujumbe, Mungu atuzungumzia, lakini kupitia nabii anasema ya kwamba mwangalieni na mshangae na mtoweke, kwa maana ninafanya kazi kazi katikati yenu kazi ambayo hamwamini hata mtu akiwazungumzia sana. Hapa ni funguo kwa ajili ya shahiri hii, kama wanazungumuza mambo makubwa ambayo Mungu aliyofanya hawataweza hataweza kuamini, lakini kama una sehemu ya hiyo na kama unaweza kuwa na neema ya kuweza kuishi wewe mwenyewe hapo hapo, sasa imani kupitia mazoezi inakuwa pale. Niliweza kuishi au kufanya mazoezi sana wakati Mungu anapo, wakati walipozungumza kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya kupitia ndugu Branham, wakati wanapowazungumzia inakuwa kama vile mbali nao, na inakuwa kama vile watu wanavuka ku inakuwa kama vile wanavuka kusema, lakini hatuweza kuambia hata nusu au kuandika nusu ya yale ambayo Mungu aliyofanya. Wakati unapoisikia tu, na ujumla wa watu waweza kuiamini, lakini wakati unapoiishi unaweza kuiamini, ijapokuwa ni sehemu na inakuwa sehemu yako wewe mwenyewe, maisha yako binafsi. Katika matendo ya mitume sura 15 kwenye mstari wa 13, tunapia hapa kitu fulani tunachoonyeshwa hapa, ikilingana na yale ambayo Mungu aliyoamua kufanya na ambayo atakayotimiza. Matendo ya Mitume 15, kwanza, kwa mstari wa 13: na wakati waliponyamaza, Yakobo akajibu akasema, ndugu zangu munisikilize. Simoni ametuelezea namna gani Mungu alivyoangalia mataifa kusudi achague toka ukwao watu kwa ajili ya jina lake. Na maneno, na maneno ya manabii yanapatana na maneno haya kama ilivyoandikwa Nyuma ya maneno haya nitarudi, nami nitajenga tena nyumba ya Daudi iliyoanguka, nitajenga tena maanguko yake na nitaisimamisha. Mstari wa kumi na saba tena na mstari wa kumi na nane, na tena endelea kusoma hapa: ili wana wa watu waliobaki watafute Bwana na mataifa yote walio itwa kwa jina langu, anasema Bwana anayefanya maneno haya yote. Kazi zake zote zimejulikana na Mungu tangu mwanzo wa ulimwengu, au wakati wote. Hii ni Agano Jipya, na hapa mtu anazilinganisha na, na Bwana anasema kuhusu Bwana hapa hp kumi na saba anasema hapa, kuna wazo ilo wa la kilindi ambayo linasemeka hapa. Mungu anaita mataifa, anaita taifa, anaita taifa kwa sababu ya jina lake. Nasi tunaona hapa namna gani ya lazima sana kuweza kuchukua jina la Bwana kuweza kulikubali na kuweza kulipenda. Wengi wanalitumikisha wanatumisha jina lake mahali ambapo inapowapendeza wao, lakini wakati, wakati inapohusu kubatizwa kwa jina la Bwana, pale sasa wanaenda mbali na hawezi kuweza kulichukua. Lakini hapa iliweza kutangazwa kupitia nabii ya kwamba katikati ya mataifa kwa sababu ya jina lake ataweza kuita taifa kwa ajili ya kutoka kumtumikia, kwa maana Biblia inasemeka kwamba mataifa yote ambao walio taifa langu, Bwana anasema anayefanya maneno haya, watu walio taifa lake, watu walio mali yake. Tushaka zungumuza hiyo kuhusu hayo katika siku hizi ya kwamba Mungu atamaliza kazi ambayo aliyoanza hapa. Tunasoma hii matamshi, Bwana anasema, Bwana anaye anayefanya maneno haya, mutara 17 yeye ndiye alianza kazi yake, yeye ndiye atakaye, yeye alianza kazi yake ndiye atakayemaliza na kuitimiza. Hapa inaandikwa kazi zake zi, zote zimejulikana na Mungu tangu mwanzo wa ulimwengu wa, ulimwengu, au, wa kati ya zamani. Alikuwa amesema hayo mambo yote kwa wale wote walikuwa wametuma mwanzo mbele, asubuhi na jioni aliweza kutangaza yale ambayo yangelipashwa ya kuwa uhakika hapa upesi au karibu nasi. Tuna neema ya kwa namna iliyo ya kimaajabu kuweza kuona mambo hayo, kuweza kuyaishi na kuweza kutambua ni ahadi gani ambazo ziliweza kupewa kwa taifa la Israeli. Tunaweza kufanya tofauti ambayo iliweza kut... tofauti iliyo kad... ni ahadi gani zilizo kupewa kwa kanisa? bila hata sisi kuweza kuweza kuchanga mambo, tunaweza kuitofautisha kwa neema ya kwa neema ya Mungu. Na hiyo sasa, si kwamba tunastahili na sio kwamba ni sisi, lakini ni neema ya Mungu, neema ya Bwana kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Bwana, wakati kanisa katika ujao, katika ujao wa kanisa litakapokuwa imeingia na hapo, Israeli tena itaweza kurudishwa hapa katika katika tusome hiyo katika Waroma sura 11. Hapa tunafundishwa iliyo ya kilindi kuhusu yale yote ambayo Mungu aliyo na mpango kwa ajili yake. Hapa katika Waroma 11, yule anaweza kusoma sura yote nzima, ataweza kuanza kwa mstari wa 11 na kusimama kwenye mstari wa 26. Lakini yeye anataka kusoma yote, sura yote nzima. Hapa tusome hapa kwenye Waroma sura kumi na moja, kumi na moja. Basi nasema wamejikwaa waanguke kabisa? Hapana, hata kidogo. Lakini kwa sababu ya kuanguka kwao, wokovu umefikia mataifa, ili wao watiwe wivu. Basi kama ikiwa kuanguka kwao kumekuwa mali ya dunia na upungufu wao umekuwa mali ya mataifa, si zaidi sana utimilifu wao? Munaona, Mungu alifanya mpango huu na mbele alikuwa amekwisha kuona ya kwamba Israeli wakati wa mara ya kwanza hawataweza kuikubali hapo hapo, na ndiyo maana angeliweza kusema katika utaratibu wake au agizo ya umishonari au ya ukutumwa, alisema ya kwamba mwende mhubiri injili yote kwa viumbe vyote. Pale mbele ilikuwa imetayarishwa kwa ajili ya taifa la Israeli, lakini baadaye yakasema ya kwamba mbaha kufika kwenye mwisho wa dunia na hapo sasa walikuwa ukionoswa kwamba ili waweze kutayarishwa waweze kutakaswa kwa ajili ya siku ya utukufu wa kurudi kwake. Na kisha tena tunasoma sehemu ya pili ya mstari wa 25 ya Waroma 11, sehemu ya pili ya mstari ya ya wa, ya, ya, ya shairi wa 25 ya kwamba kwa sehemu ugumu umepata Israeli mpaka utimilifu wa mataifa umefika. Tunazungumza hapa katika hii makusanyiko kuhusu wakati, wakati wa Mungu. Wakati kwa ajili ya kanisa, wakati kwa ajili ya Israeli, mwisho wa wakati kwa yale ambayo Mungu alioahidi. Hapa tunaambiwa ya kwamba ugumu ugumu umepata sehemu ya ya Waisraeli imepata sehemu ya Waisraeli mpaka, mpaka, mpaka, mpaka hesabu ya ujao ya mataifa itakapokuwa imeingia katika kanisa. Wakati ambapo hiyo ilifanyika ilipofika Mungu, sasa wakati hiyo itakapofika Mungu atarudi kwa neema kwa taifa la Israeli tena upya. Na kwa mara moja wote nao wataweza kuokolewa, wataokolewa kwa sababu gani? Kwa sababu saha ya Mungu itakuwa imefika kwa ajili yao. Wakati saha ya Mungu inapofika, mambo yote itabadilika. Kama leo saha yako pamoja na Mungu inaweza kufika, yote yatabadilika. Wakati saha ya Mungu inapofika Mungu anakuja na kutenda na kuna kitu kinachofika kwa mwisho wake, na hapo sasa kitu kingine kinaanza. Kama vile wakati ule neno lilitoka kutoka Wayahudi likaingia kwa Mataifa, na hivyo hivyo sasa neno litatoka kwa Mataifa likiingia tena kwa Wayahudi, na yote ina wakati wake kama vile Mungu alivyokuwa ameyapanga. Kwenye mstari wa 26, imeandikwa kitu fulani kilicho cha kimaajabu: na hivi Israeli wote wataokolewa, kama ilivyoandikwa mokozi atatoka, mukozi atakuja kutoka Sayuni na ataondolea kutokuogopa Mungu katika Yakobo au kutokuamini. Hapa hapa inahusu hii hii, hii maneno hii, anasema kwamba kutoka Sayuni Bwana anatoka anakuja. Tusome Yoeli sura tatu, na namutaona kwa namna gani ya kimaajabu watu wa Mungu walikuwa wamekwisha kusema katika galakali kwa mekwisha kutangaza hiyo Yoweli, nitaka kusema sura ine, nitakusema sura ine, Yoweli sura ine, msari wa kumi na sita na kumi na saba kifra, sura tatu msari wa kumi na sita katika Kifaransa, Bwana atanguruma toka Sayuni ata toa sauti yake toka Yerusalema, na mbingu na dunia zitatetemeka, lakini Bwana atakuwa kimbilio kwa watu wake na boma la nguvu kwa wana wa Israeli. Kumi na saba. Kumi na saba. Hivi ich... mutajua ya kama mimi ni Bwana Mungu wenu, nina n nikikaa katika Sayuni mlima wangu mtakatifu. Hapa kwenye mstari wa 17, na hapa, kama vile tulivyosoma katika Agano Jipya, Paulo aliweza kutamka kitu fulani na kuandika hiyo kitu fulani, kama vile tunaweza kusoma ya kwamba kutoka Sayuni Bwana atakuja na Israeli na katika ujao wake wataokolewa. Hapa tunasoma au kama mnataka kusoma hiyo, utaenda nyumbani kwenu, mnaweza kufanya hivyo. Hapa inahusu bwana Yoeli tatu. Hapa siku ya bwana imekwisha kuonyeshwa hapa hapa, kwenye sura ine imetangazwa kwenye msara wa ine samani Yoeli mbili makumi tatu na tatu 3, 4. Jua itagiuka kuwa giza na mwezi ya kuwa damu mbele ya siku ya kukopesha ya kuwa Bwana. Yoeli mbili makumi tatu na tatu tatu tatu makumi tatu na Bwana, na Bwana, na, makumi tatu na mbili na kila mutu atakayeita Bwana ataokolewa, na kama vile Bwana alivyoahidi katika Kijerimani iko Yoeli sura tatu msura wa ine na ka, yole yatakaye kuwa ameokolewa ataweza kushikuta hapa katika Yoeli mbili makumi tatu na mbili katika Kifaransa. Hapa inasemeka kuhusu siku ya Bwana, inasemeka kuhusu siku ya Bwana. Lakini katika siku hiyo Bwana kutakuwa ukovu kwa ajili ya mlima wa Sayuni na sio kwa sehemu fulani, lakini siku ya, kwa sababu siku ya ukovu itakuwa imemalizika kwa ajili ya watu wa mataifa, na hiyo inakuwa sehemu ya hiyo mia moja makumi nne na nne na elfu moja na elfu, mia moja makumi ine na ine elfu. Na hapo itakuwa pale wa kuingoja Bwana na wataweza kuishi neema ya Bwana. Na hapo wale watakao kuwa wameokolewa wataweza kuonekana pana kuita jina la Bwana. Na hapo baadaye, hiyo vita kubwa inaandikwa kwenye sura tatu mstari wa tisa: tangazeni maneno haya katika mataifa, tengenezeni vita, amsheni vitu vya wa, Wa, watu wa wadwari na si hapa, sio vita ya ki, ya, ya, ya hii Kiislamu. Wanasema kwamba hii ni vita ya Kiislamu ya itakatifu, lakini hapa inasema kwamba ni vita katakatifu, kwa maana hii vita itakuwa takatifu kwa maana yeye Mungu aliye mtakatifu na wakweli yeye mwenyewe wa atatenda atakuja katika vita na moto, na kibiriti vitatoka katika mbingu kama vile mvua, naye ataweka mwisho juu ya wale wote waliopingana naye na wote wataweza kuangamia na hapa sasa yote imeandikwa kwa marefu na iliyo kwa marefu, namna iliyo wazi kwenye mstari wa kumi na moja fanyeni mbio, na kujeni ninyi mataifa ya pande zote, mushikusanye pamoja, ushushe watu wako odari kule, e Bwana. Mstari wa kumi na mbili mataifa yaondoke, wapande kwa bonde la Yosafati, kwa maana nita nitakaa pale kuhukumu mataifa yote ambayo yanayozunguka. 13. Ingisheni mundo kwenu, mavuno yameiva, kujeni mukanyange, kwa sababu shinikizo la mvinyo limejaa. Hai ndiyo siku siku ambayo Bwana yeye mwenyewe ataleta kisasi kwa ajili ya mataifa ya wapagani, lakini ataonyesha okovu wake wa taifa lake la Israeli na atafanya neema ya kwa ajili yetu sisi amba sisi ambao tunaweza kuokolewa. Lakini wale wa Israeli waliweza kufanya ugumu ili na sisi waweze kuingizwa tuweze kuingizwa katika okovu. Naweza kusoma katika Waroma 11 kama ku, ugumu wao iliweza kuwa msaada kwa ajili ya okovu ya wa mataifa. Sasa hiyo okovu itaweza kuonekana, wakati itaweza kuonekana kwao wakati kanisa itakapoonekana na kumalizika na kufika katika ukamilifu nao watapata hiyo wokovu na itaweza kutimilika yale ambayo iliweza kupitika katika mpango wa wokovu. Katika sura kumi na ine ya Ufunuo tunaonyeshwa hii kundi la washindi wa Israeli wa inaonyeshwa hata kwenye mlima wa Sioni Sayuni. Hapa katika Ufunuo sura kumi na ine Mutawa kwanza, kisha nikaona natazama, mwana kondoo amesimama juu ya mlima Sayuni na pamoja naye watu elfu mia moja makumi ine na ine, na wenye jina lake na jina la baba yake limeandikwa katika vipaja vipaji vya nyuso zao walikuwa wakisimama juu ya mlima Sayuni na kutoka sauti na kutoka mulima wa Sayuni njoko mwito tatokea, na hapo ndipo Bwana atashuka atashuka, atasimama pamoja na walio wake atasimama pamoja, atasimama juu ya mulima wa Sayuni na atasimama juu ya mulima wa Mizeituni. Na hapo sasa ataweza kusimama pamoja na walio wake juu ya mlima huo na hiyo kundi lote la Israeli Litakusajika pale juu ya mlima huu Sayuni na hiyo mlima, na hao wa watu wali watakuwa kuwa mbinguni, na hapo sasa wataweza kujifunza juu, wataweza kujifunza hiyo nyimbo inaandikwa hapo kwenye mstari wa pili nami nikasikia sauti toka mbinguni kama sauti ya maji mengu na kama sauti ya ngurumo kubwa, nikasikia sauti ya wapiga vinubi wakipiga vinubi vyao, Wakiimba wimbo mpya mbele ya kiti cha ufalme na mbele ya wale wenye uhai wane na wale wazee, wale wazee, wala wazee wazee. Hapana mtu aliyeweza kujifundisha nyimbo wimbo ule ila elfu mia makumi moja makumi ine na ine wataimba nyimbo hiyo wakati na hiyo hiyo karamu Watu watakuwa bibi ya rusi, rusi atakuwa katika chumba cha arusi katika karamu, na hiyo nyimbo itausikikana kwenye mulima kutoka ya Sayuni na sauti itafika mpaka mbinguni. Na hapo sasa wanaonyeshwa hapa kwenye mulima pamoja na mwanakondoo, na hapo sasa hao wanaimba hiyo nyimbo na wanaimba pamoja na hao mia mmoja makumi na nne na na hapo sasa, wakati kapo ka malizika hapo sasa, utawala wa miaka elfu moja itaingia. Ohh, ni neema gani kuona jinsi, nani, tuna neema ya kuweza kupata hiyo neema na imani, na kwamba tunajua kwamba hiyo hapa itakuwa karibu. Na hapo sasa itakuwa sasa itakuwa habari hapa karibu itageuka kuwa habari na hiyo itakuwa imefika, na na kama vile ma mia na maelfu ya miaka watu waliweza kusikia kwamba itafika, sasa tunaweza kuiona iko nyuma. Na hapo sasa tunaona sasa gisi mambo hayo sasa yaliweza kufanyika. Na tutaweza kuangalia sasa nyuma baadaye na namna gani mambo yote yaliweza kutimilika. Mungu wetu iko katika kazi. Yeye ana mpango pamoja nasi. Alikuwa na mpango huu pamoja na Israeli, alikuwa na mpango wake pamoja na Israeli na alikuwa na, na mpango wake pamoja na mataifa ya wapagani, lakini heri kwa wale wote wanaweza kujiacha kuingizwa katika mpango huo wa Mungu, hiyo itakuwa uhakika, na matafsiri nayo itakuwa uhakika. Wakati sasa atakapokuwa imetimilika, hakuna mtu atakayeweza kutafsiri. Kuita... wewe na mimi tutakuwa sasa hii matafsiri, hao waliobaki, lakini sasa tutakuwa u... ubatokeo ya hiyo ahadi, kama vile Bwana alivyosema kwamba wale walivyolala katika Kristo hasa namna gani tunaweza kutafsiri na kuonyesha namna gani hiyo kufanyika, lakini Mungu yeye mwenyewe ndiye atakayeifanya hivyo. Na Mungu, je, anajua gisi itakayofanyika, lakini tunakuomba ili tuweze kuamini, tuweze kuamini kama vile maandiko matakatifu yalivyosema, na maandiko yanasema ya kwamba waliokufa katika Kristo watafufuka kwanza, wale walio lala katika Kristo, na kisha sasa sisi tuliobaki tukiwa hai tutabadilishwa na sote pamoja tutaweza kwenda kumulaki Bwana ndani ya mawingu. Nani anataka kuweza kutafsiri hiyo? Hiyo haina hitaji ya kuweza kutafsiriwa. Tunapashwa katika siku hizi ambayo Bwana aliyofanya tutaweza kuwa utimilifu wa maandiko. Mungu anatimiza kazi yake ndani ya siku hizi anaiita taifa lake kuweza kutoka katika mataifa kwa ajili ya jina lake, na anaturudisha katika neno lake na anatutarisha. Na hapo sasa, nakumbuka matamshi hii ya ndugu Branamu alipokuwa akisema ya kwamba yote imekwisha kutimilika, Israeli imerudi nyumbani katika nchi yao, ahadi zingine zote na unabii wote ziliweza kutimilika alikuwa akisema alikuwa akisema tena ingine mara moja au, oh, neno kwa neno ya kwamba sioni kitu sioni kitu ambacho kinaweza tena kutimilika ila tu ni kurudi kwa Bwana. Alitaka kupitia hiyo aweze kutamka ya kwamba hatuungoji mambo iliyo tofauti tena lakini tuweze kusema na tusiweze kusema wao, Bwana anachelewa kukuja. Tusiweze kusema Bwana anachelewa kukuja, lakini macho yetu yaweze kuwa wazi kwa yale ambayo Bwana Mungu aliweza kufanya, na tuweze kuelewa ya kwamba tuko kwa katikati ya kazi kubwa ya Mungu. Na mtu atasema hey, ndugu Frank, kweli nakubadilishwa? Ulikubadilishwa ya kwamba Mungu anafanya kitu fulani, na ijapokuwa haone kitu na usikia kitu fulani na hakuna kitu kinachofanyika kitu, kitu, kitu, lakini kila mtu aweze kuiamua yeye mwenyewe kama vile anavyompendeza. Lakini mimi tangu miaka nyingi niliweza kuona kwa namna iliyo kimaajabu kwa mkono wa uwezo wa Mungu, nikiona kazi ya Mungu hatua kwa hatua, niliweza kuishi hiyo. Sikukaa tu katikati ya wale ambao waliweza kuishi huduma ya nguvu ya dubranamu, lakini nina heri ya kuweza kufungua moyo wangu na unaweza kusema kwamba Mungu alifungua moyo wangu ili niweze kukubali na kupokea na kuweza kupata sehemu kwa yale ambayo aliyofanya. Neno hili lilofunuliwa linapashwa kuchukuliwa katika ulimwengu mzima kama vile ushuhuda, kwa maana inaandikwa hivyo ndani ya Matayo 24 mstari 14, habari njema hii ya ufalme inapaswa kuhubiriwa kama vile ushuhuda kwa mataifa. Na wote hawezi hawezi ku, wote hawezi kukubali, na tunahitaji kuweza kukubali na kuweza kujisumbua, na tunahitaji ya kujisumbua kwa ajili hiyo, lakini kama vile ushuhuda, itakuwa kama vile ushuhuda ili kusio mtu anaweza kuua na sababu kwa zi, kwa zi ya kizazi hiki bila sababu. Mungu alionyesha alama, Mungu aliweza kuonyesha alama maajabu za maajabu na maishara kubwa ili aweze kukokota nia kwetu sisi ili aweze kutuonyesha yale anayotaka kutuambia. Sasa baadaye na tuweza kuona maalama na maajabu na maishara kubwa, na hiyo Mungu aliweza kuitimiza, na hiyo haipashi kusimamia hapo na na sio yote ambayo Mungu aliyokuwa nayo mbele ya macho yetu mbele ya macho yake, lakini aliweza kutuita kupitia mwito wake kwa ajili ya ujumbe hii na kwa ajili ya matarisho yetu na kwa ajili ya hiyo ninataka kuweza kusoma hiyo kwa ajili ya mwito wa kutoka, kwa ajili ya Israeli. Musa aliweza kutuma kwa ajili kwa, aliweza kutuma kwa Farao akiwa na alama na maajabu kubwa, na hiyo ilifanyika mbele ya kutoka, lakini kwa bado kutoka, lakini ilikuwa bado mwisho. Wakati sasa hiyo agizo liweza kutoshwa, na hii mamuzi liweza kusema kwamba basi kuchinja mwana kondoo na hapo sasa waliweza kupaka damu kwenye vijingiti ya mlango, na hapo mwito wa kutoka iliweza kufanyika. Sasa nasi tumepaswa kuelewa kwamba agano la Mungu pamoja na taifa lake lilifanyika, ilifanyika. Bwana wetu alisema ya kwamba, tazama agano jipya katika damu yangu, na damu ilimwangwa kwa ajili ya msamaha wa dhambi ya wengi. Na mtu anayekuja kwa Mungu anapaswa kuamini ya kwamba Mungu yuko, ya kwamba Mungu yuko, na Mungu yuko pale, anajaja kujionyesha, naye analipa wale wote wanaomtafuta, na anawapatia yale yote aliyoahidi. Haitoshi tu kuweza kuamini ya kwamba Mungu alizungumza au kwamba aliweza kufanya kitu fulani, kidani ya kisenzi chetu, lakini hiyo yote inapaswa kutembea pamoja. Neno la Mungu, neno la Mungu na roho wa Mungu, kundi la kombolewa na damu yote inapashwa kuungana, inapashwa kutembea pamoja, inapashwa kukubaliana, inapashwa kuungana. Tunapashwa kuwa chini ya kuhesabiwa haki ya ujao, tunapashwa kuwa chini ya damu ya mwana kondoo, chini ya utakaso, weza kutakaswa katika neno la kweli. Na sasa kama mambo hayo yanakuwa uhakika, yanakuwa pale, na hapo sasa Mungu, kwa neema yake, ndiyo ataweza kufanya nayo baki na hapo sasa tunaweza hatuwezi kujisumbua na kitu fulani kose. Naweza kujisumbua kwa ajili yangu mimi mwenyewe, lakini uh, si kwa ajili ya kanisa la Bwana, na siwezi kujisumbua kwamba kakose kanisa la Bwana alitaweza kuwa karibu na Bwana. Hapana, lakini hiyo kanisa aliweza kuonyeshwa wetu hapa ya kwamba Yohana alisema kwamba niliona kundi lililo mbele ya kiti cha neema likioshwa kwa damu ya mwana kondoo, kwa ajili ya Mungu, mambo hayo yote imekwisha kutimilika. Wa mwisho wako naweza kuitwa kutoka na wako naongezewa kwa kanisa kwa kiwango ambayo hesabu ya ujao ya mataifa hizo kuingia, na hapo bwana ataweza kurudi kwa Israeli, na sasa wote pamoja na sisi wote pamoja na wao toweza kuingia katika utawala wa miaka yake elfu moja na nyuma ya miaka elfu moja ataweza kuingia katika umilele nayo aliweza kutupatia hiyo katika mioyo yetu. Namalizia neno hili la Mhubiri sura tatu mstari kumi na moja <tipatia> na yote ambayo Mungu aliyofanya hakuna kitu inaweza kuengezeka juu yake, na yote alifanya kwa namna ya kimaajabu. Na tunashukuru Bwana wetu, kwa maana katika wakati huu tuna neema ya kuweza kupata sehemu kwa yale anayofanya, na kupata sehemu kwa yale anayofanya, na yale anayofanya ni kamilifu kwa maana ni yote inafanyika kulingana na neno lake, na sisi tunapaswa kushiacha tutende kulingana na neno lake na neno lake, na sisi nguvu zetu na si uwezo wetu, na sio kuua tu wa kutazama yale ambayo Mungu anayofanya, lakini tuweze kupata sehemu katika yote anayofanya kwa neema. Leo tunataka kwa moyo wetu wote tuweze kusifu Mungu wetu, tuweze kumwambia asante kama vile hatujawahi hayu, hayu, hayu kufanya mbele, kwa maana alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu. Haleluya! jina lake liweze kusifiwa na kuheshimiwa jina lake la utukufu. Tusimame tena kuweza kushukuru. Bwana Mungu mwaminifu, kwa moyo wetu wote tunakushukuru kwa ajili ya neema na heri ya kuweza kuwa chini ya kusikia neno lako Bwana. Unalifanya kuwa hai kwa ajili yetu unalifanya kuwa wazi nalo linakuwa kwa ajili yetu uvuvio kama lile la pale pale, na kama vile unasimama mbele yetu, na kama vile unatuzungumuzia we mwenyewe, o Bwana, yote iliyo kama vile kikwazo kwa ajili ya taifa lako. Simama kwa ajili ya taifa lako lako, ikuwa kizuizo kwa ajili ya roho wako uweze kuitoa. Tunasimama hapo kwa neema yako, chini ya agano lako chini ya neno lako tunakuwekea yote mbele yako Bwana, o, oh Bwana tunakupatia yote yote, kupatia Bwana, acha basi kufanya kufanya inayo baki Bwana. Ninakushukuru kwa ajili ya wandugu wangu wote na dada wote hapa na mahali pote katika ulimwengu mzima, kwa maana una taifa lako katika makabila lote makabila yote malugha zote na mainchi zote Bwana mm, mm, mwaminifu, acha basi uweze kunyosha mkono wako wa kume ili kutoka Ulaya na mashariki pia mahali pote kut, mwito wa nguvu uweze kusikilikana kusikilika, kwa maana Bwana uweze kuleta wale wote waliweza kupotea kupitia mwito wa neno lako Bwana, kupitia sauti yako ya nguvu, uta utaweza utaweza kuita kuweza kutoka. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Bariki wale wote wanaoita jina lako, wanaoamini neno lako, na walio tayari kuweza kufuata katika utifu. Bwana mpendwa, tunasikia neno lako, na tunakuomba kitu moja ni kuweza kushukuru, tuweza kushukuru Bwana, tushukuru utufundishe, utufundishe namna gani ya kuweza kusifu ya kushangilia, kwa maana uliweza kutufunulia neno lako Bwana. Hiyo iweze kufanyika na sisi wote pamoja, tuweze kupandisha sauti yetu na tuweze kukushukuru kwa kinywa kimoja, kwa maana mkono wa kuume wa Bwana umenyosha, mkono wa kuume wa Bwana unalinda ushindi. O Bwana Mungu, ulizungumuza pamoja nasi, neno lako ni ndiyo na amina, nasi tulilipokea na ndani yetu litapata utimilifu wake. Bwana Mungu, ninakushukuru kwa maana macho yetu uliyafungua na ukayapaka, ili tuweze kuona na mioyo yetu ikuwe wazi kwa ajili ya kuweza kuona, na hiyo yote wewe ndio liweza kufanya hivyo. ninakushukuru kwa ajili ya hali yote ya neno lako katika agano la kale na agano jipya. Ninakushukuru pia kwa ajili ya ndugu Branham kama vile Paulo, na kwa ajili ya watumishi wote wa Mungu ambao ulioweza kuita na kutuma asubuhi na jioni. Bwana Mungu wetu ulitupatia mafun, mafundisho ya uchao kuona kwa ujumla, kwa neema yako wewe, Mungu mweza yote Upewe sifa utukufu, usifu, sifa mabudu na heshima katika jina takatifu la Yesu. Haleluya, amina.