und vor dem Gebet ein Gottes Wort lesen. Dann kann ja Bruder Frank sich mit dem Wort anschließen. Sifa na shukurani. Mbele ya kuomba tuweze kusoma neno moja la Mungu. Na kisha ndugu Franki ataweza kujiunga pamoja na sisi. Hakosi tusome ndani ya Timotheo wa kwanza sura mbili. Timotheo wa kwanza sura mbili. Neno la Mungu liko mahali pote ambapo tunaweza kufungua Biblia. Na hakuna mtu anayeweza kukasirika wakati Mungu anatuzungumzia kupitia neno lake. Hapa ndani ya Timotheo wa kwanza sura mbili inasema. Kwenye mstari wa kwanza basi naonya mbele ya maneno yote kuomba na kusihi na kuombea na kushukuru kufanyike kwa ajili ya watu wote. mstari wa pili kwa wafalme na kwa wote wenye mamulaka tuishi maisha ya kimya na salama katika utawa wote na upole. mstari wa tatu kwa sababu hili ni nzuri na la kukubaliwa mbele ya Mungu mwokozi wetu. Mstari wa ine, anayetaka watu wote waukolewe na kupata kujua sana yaliyo kweli. Mstari wa tano. Kwa sababu Mungu ni mmoja tu na mpatanishi katikati ya Mungu na watu ni mmoja yule mtu Kristo Yesu. Mstari wa sita, ambaye alijitoa mwenyewe kuwa ukombozi kwa ajili ya wote, utakao utakaohubiriwa kwa wakati wake mstari wa saba. Kwa ajili ya maneno haya niliwekwa mhubiri na mtume, ninasema kweli katika Kristu, wala sisemi ongu, mwalimu wa mataifa katika imani na kweli basi nataka wanaume waombe kila pahali, wakinyanyua mikono mitakatifu pasipo kasirani na ubishi. Mstari wa tisa. na vivyo hivyo wanawake washipambe kwa mavazi yanayofaa, pamoja na adabu na moyo wa kiasi, si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo nguwo za bei. musari wa kumi, lakini kwa matendo mema kama ilivyopasa wanawake wanaokiri kuupa Mungu. musari wa kumi na moja, mwanamke ajifundishe katika kimya akitii kwa kila namna. Mstari kumi na mbili. Lakini simpe mwanamke ruhusa ya kufundisha wala kutawala wanaume, lakini kukaa kimya. Mstari kumi na tatu. Kwa maana Adamu aliumbwa kwanza, halafu Hawa. Mstari kumi na nne. Na Adamu hakudanganywa, lakini mwanamke akidanganywa, aliingia hali ya kukosa Mustari wa 15. Lakini ataokolewa kwa kuzaa watoto kama wakidumu katika imani na mapendo na utakatifu pamoja na moyo wa kiasi. Mpaka hapa hili neno la Mungu takatifu na la ladamani. Naamini ya kwamba limekwisha kutuambia mambo mengi, kama tunaweza kuliheshimu na kulipenda. Na ni kwa ajili ya hiyo pia ndiyo tumekusanyika jioni hii, ili tuweze kuomba. Na Paulo anaandikia Timotheo ya kwamba, ninakuonya mbele ya maneno yote kuomba na kusihi na kuombea na kushukuru kufanyike kwa ajili ya watu wote. Ndiyo naamini ya kwamba tunapaswa kufanya hivyo na kwamba Mungu ataweza kupokea yali nayompendeza pia. Pamoja na sisi, tusimame sasa ili tuweze kuomba. Mungu atubariki. Baba liyo mbinguni, tunakushukuru kutoka kiini cha moyo, pia kwa ajili ya saa hii ya mabudu, kwa ajili ya saa ambayo tunaweza kusanyika hapa. Tunakushukuru kwa maana unatulinda mpaka katika saa hii. Hatutaki pia kuweza kukosa kama vile andiko linasema na kama vile Paulo anaandikia Timotheo, ya kwamba aombee watu na wenye mamulaka na wale watawala Bwana, ili tuweze kuishi maisha ya kimya Bwana, hata kama mambo yote iko katika hali ya mvurugo Bwana, utupatie neema yako ili tuweze kusanyika tena hapa katika saa hii mbele ya uso wako ili tuweze kusifu jina lako na kuweza kuweka bidii wengine ili nao waweze kuweka matumaini yao ndani yako katika hii wakati ya hatari na ya kukopesha. Mungu mwaminifu, tupatie neema katika mambo yote ambayo umekwisha kusikia pia katika neno la kuonya. Bwana tupatie neema yako, si sote ndugu na dada na wale wote ambao neno linaonya. Bwana tupatie neema yako ili nasi tuweze kunyenyekea tuweze kunyenyekea na kusema, Bwana nipatie neema yako, ili na mimi niweze kuishi kulingana na neno lako. Mungu mwaminifu, tunakuomba joni hii utubariki na ubariki pamoja na sisi taifa lako lote. Bariki Bwana watawala wetu, bariki wale wote walio na mamlaka, pia katika mji wetu. Mungu waongoze na waongoze, ili mambo yote mambo yote yaweze kufanyika kwa namna iliyo njema. Bwana tunaombea pia wandugu na wadada kose, pia wale waliogonjwa na wanaoteseka kwa sababu ya namna fulani, tunawakupatia johni hii na tunakuomba Bwana kwa ajili ya wale wote ambao wanaoweza kupita katika majaribu, lakini uweze kusaidia na kuweka nguvu ili waweze kuvumilia yote Bwana, unaona yote, unajua kila mmoja wetu. Tunakuomba pia kwa ajili ya sisi wenyewe, tupatie furaha ya kuweza kuita jina lako, tupatie furaha ya kuweza kuomba, tupatie furaha ya kuweza kufanya, tuweze kunyanyua mikono yetu pasipo mashaka na ubishi, o Mungu, katika makusanyiko haya kwa ajili ya jina lako Mungu mwaminifu wa rehema, uweze kuja ka, kuangalia katika saa hii ya neema tuone kwa rehema, usamehe makosa yetu, usamehe kukosa kwetu. Tumekusanyika, unatuona, tunakuomba pia uendelee kutuzungumzia kupitia neno lako la damani na takatifu, kwa maana wewe ni Bwana, ni yule yule na neno lako lina hiyo nguvu moja, na neno lako pia lingali na hiyo uwezo moja, toka mwanzo mpaka mwisho. Bwana pokea heshima, pokea sifa na mabudu katika jina la Yesu, amina. Amina. Ilikuwa ni ndugu Rus na sasa ni ndugu Schmidt, ni maneno ya mtafsiri. Ni neema ambayo tuliweza kupewa kama vile tumekwisha kusoma na kusikia neno, na naweza kusema kama vile ndugu Rusi amekwisha kusema ya kwamba kila neno liloandikwa lilitayarishwa kwa ajili yetu linatayarishwa kwa ajili ya kila mmoja wetu, na kila mtu anaweza kutoa ndani kitu fulani, anaweza kutoa ndani kitu fulani, anaweza kutosha ndani mafundisho. Nasi tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo kwa Mungu wetu, na nashukuru Mungu wangu kwa maana anatupatia tena heri hii ya kuweza kukusanyika hapa tena katika salama yote wadani, na katika upole wote na hatujui kama itakamata tena muda gani, lakini kama vile imekwisha kusemeka hapa na mtume Paulo, akisukuma na Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu kupitia Paulo aliweza kuonyesha namna gani tunapashwa kushikamata mbele ya wale wanaokuwa ukuwa pale kwa ajili yetu, kama wanaweza kusema kwa namna hii wanaosimama pale kama vile watawala mbele yetu, na tunajua ya kwamba kila wenye mamlaka wote waliweza kupewa waliweza kuwekwa na Mungu, na tunajua ya kwamba pia ni ili, mapenzi ya Mungu na kama vile tunavyoweza kuiona. Lakini tunajua ya kwamba wale wenye mamlaka ndio wanaoweka mapenzi ya Mungu, kama vile Mtume Paulo anasema kwamba wenye mamlaka hawakamatake upanga kwa bure, na si kwa wale wanaoheshimu sheria, lakini wale wanaovunja sheria. Na tunajua kwamba Bwana alipatia maagizo na kama vile ninaweza kusema kwamba ni sheria. Na alipatia maagizo na maamuri ambazo tupasha kuheshimu na ambazo tupasha kushilinganisha nazo, na kama tunaweza kutazama nyuma au kama tunatazama si sote nyuma, nilisoma au tunaweza kusoma si sote katika gano la kale, na tunaona namna gani Bwana Mungu alikuwa akiomba taifa lake ili waweze kumfuata waweze kuheshimu amri zake na mapenzi yake kupitia sheria na maagizo he. Lakini ilikuwa namna gani kuhusu moyo wa wanadamu hao? Siku zote walikuwa wakirudi nyuma, ni kusema walikuwa wakipotea na walikuwa wakipingana na Mungu na si pamoja na neno lake, lakini walikuwa wakipingana na yeye na neno lake. Na kama tunatazama katika wakati wetu, tunatambua kwamba watu hawajabadilika. Tunajiuliza, namna gani tunashikamata mbele ya neno la Mungu? Namna gani tunashikamata mbele ya mapenzi yake na neno lake? Tuko tayari kuweza kufanya yale ambayo inayompendeza? Hapa Mtume Paulo anaandikia wa Filipi, sikutaka na sitaweza kuhubiri kitu siwezi kuhubiri lakini nataka kuweza kusoma neno hili na kukaa hapa mtume paulo anaandika anaandikia wafilipi na kusema ndani ya wafilipi sura mbili mstari wa kumi na wa mbili wafilipi mbili mstari wa kumi na mbili basi wapendwa wangu kama vile mlivyotii siku zote si wakati nilipokuwa pamoja nanyi tu, lakini sasa zaidi sana wakati nisipokuwa, timizeni wokovu wenu wenyewe kwa kuogopa na kutetemeka. kumi na tatu. maana ni Mungu anayetenda kazi ndani yenu kutaka na kutenda kwa kutimiza kusudi lake njema. Fanyeni maneno yote pasipo manunguniko wala mabishano tano. mupate kuwa wana wa Mungu wasio na laumu wala udanganyifu, pasipo kipako katika kizazi cha jehuri na ubishi. Katikati yao ninyi munaonekana kama taa katika ulimwengu, ulimwengu mukishika neno la uzima, nipate sababu ya kujisifu katika siku ya Kristo ya kuwa sikukimbia bure wala sikujitabisha bure. Musa 17. Ndio, ndiyo. Na kama mimi nikimiminwa juu ya zabihu na utumishi wa imani yenu, ninafurahi na kufurahi pamoja nanyi wote. Musa kumi na nane. Na vivyo hivyo ninyi furahi, furahini na kufurahi pamoja nami. Haya ni maneno ambayo Bwana anatuambia na ambayo nituzungumuzia Is... Basi Mungu atupatie neema yake, kama vile Mtume Paulo anaandika ya kwamba, wapendwa wangu, kama vile mlivyotii siku zote, na sasa mutii, na si wakati napokuwa pamoja nanyi, lakini wakati nisipokuwa pamoja nanyi. Nikusema Mtume Paulo alitaka ili yaweze yaweze kusemeka, na sio mbele yake, lakini pia wakati asipokuwa pale, neno ambalo limekwisha kusemeka. neno ambalo lilokuwa limekwisha kutamkwa ni ndani yenu na sio tu ndani yenu, lakini pia kupitia sisi na m... wewe na mimi, alitaka ili iweze kutimiza matokeo yake ndani ya kila mtu, ili akose sisi tulio wenyewe, si ambao tulio peke yetu kule, akose tulio wachache sana, tuweze kushikamana neno la Mungu kwa maana tunaishi inasemeka hapa katika kizazi cha ujehuri na cha ubishi kiharibifu ambacho kinachotuzunguka, na Bwana anataka ili aweze kutuangaza kama vile nyota na nuru katika dunia. Musa wa kumi na sita mukishika neno la uzima, nipate sababu ya kujisifu katika siku ya Kristo. Naamini ya kwamba ilikuwa ni hitaji ya Mtume Paulo. Na kama tunaweza kutazama na kuhesabia hii wakati wa sasa, na katika wakati wote, kila mtu wote wa Mungu ambaye aliyeweka neno am, au yule ambaye Mungu aliweza kutumikisha kuweza kuweka neno juu ya kinanda cha taa, alikuwa kwa moyo wake, ili aweze kutukumbusha katika wakati wetu pia, ili tuweze kushikamana na neno la Mungu ili kupitia yale ambayo tumekusha kusikia tuweze kuangaa kama vile nyota na nuru katika dunia hii kwa ajili ya utukufu na heshima la Bwana wetu Yesu Kristo. Amina ndugu Frank, sifa na utukufu kwa Bwana. Sikutaka kuweza kuja hapa leo, sikuwa najisikia vizuri, lakini kila wakati kunapokuwa makusanyiko ya kiungu tuna ku, tunasukumwaka kuja Walio wazaifu wanakuja wanapata nguvu, walio wagonjwa wanapona, na walio regea wanapata bidii. Na wakati naposema kwamba kwa ni saha ya makusanyo ya kiungu, na inapasha kuwa hivyo hivyo, iwe yoyote itaje kuweza kusikia neno ya kuweza kuwa katika ushirika na kuweza kuwa na ushirika na kuweza kuwa pamoja, hiyo ni sehemu ya maisha ya imani, na hiyo haipashi kupoa lakini inapashwa kuongezeka tena zaidi. Siwezi kupita pembeni ya yale ambayo tumekwisha kuona wikendi iliyopita. Ninatambua tena zaidi na zaidi kuona gisi Bwana Mungu ni warehema na wanema. mara nyingi ninawazaka ya kwamba tunakaa pamoja na Bwana wetu na kwamba tunasikia mafundisho yake. Hatukuweza kupanga mambo katikati yetu sisi wa ndugu, lakini Roho wa Mungu alituongoza kutoka nuru mpaka nuru na ujuzi kwa ujuzi, kwa kiwango ambayo tuliweza kweli kweli kuwa na kuona kwa ujumla kwa mpango wa uokovu wa Mungu kama vile hajawahi kuwa mbele, na hiyo ni neema ambayo siyoweza kuelezeka. Mungu anaonyesha taifa, Mungu anaonyesha njia zake kwa wale ambao anayojaza neema yake na anajifunua kwao pia, na tunafika sasa pia kwa ufunuo wa Yesu Kristo. Ndugu Ruzi yanakwaka na kipaji cha kipekee ni ya kuweza kusoma neno moja lililo la hatari na kisha kushikalia yake <tiharik> <tiharik> naweza kuamba naweza kujiruhusu juu kusema hiyo, sisi ni wandugu hapa. Sisi ni wandugu kutuko hapa katikati yetu naposoma <tiharik> hiyo. Niliweza kujaribu kukaa kwenye kiti cha wadada, mnaweza kwamba mnaweza kuelewa anamaanisha nini ni ya kwamba sisi wa ndugu nasi tunakuwaka na uhuzuni kwa ajili yenu. Sisi hatuko viti, lakini sisi ni watu ambao walio na mioyo inayokuwa na huzuni, na hiyo ni maneno magumu ambayo amekwisha kusemeka bila, bila, kusema, bila kusema uongo. Tuseme wazi, hiyo ni kweli, ni, ya, ni magumu, ni kweli, sivyo? Ni magumu kweli lakini nawaza ya kwamba ilikuwa ni jibu ya ndugu rusi wakati watu wanapoweza kujinyenyekeza kwa moyo wote kwa neno hili la Mungu, na hapo sasa nira inakuwa nyepesi na mzigo unakuwa laini, kwa maana tunakuwa chini ya nira moja pamoja na Bwana, na yeye ndiye ye anayechukua hiyo nira au mzigo huo pamoja na sisi, na hapo kila kitu inakuwana kwa nafasi yake. Lakini sasa tunapashwa kuwa pia wazi na kukubaliana sisi sote na kuweza kusema kama kuna waamini wasioamini ndiyo kunakwaka pia wale sijui kama inaweza kutamu kwa, kwa namna njema hivyo, lakini kuna watu wengi au waamini wengi ambao wasioamini kama vile andiko linasema, na ambao wanaofanya kama vile andiko wasiofanya, wasiofanya kama vile andiko linasema. Kuna hesabu kubwa sana, hesabu kubwa sana, nasi tunaweza kuhesabia kwamba tuna heli kuweza kuona gisi Mungu aliweza kutuhesabia neema na kupatia neema, kuona gisi, nasi tunaweza kusema ndio kwa kila neno la Mungu. Na kisha nnishaka isema siku moja, pia wanawake wako na paradiso hapa duniani. Ndio, pia hata wanawake wake, wanawake wako na paradiso hapa duniani, kama wanaweza kufanya yale ambayo neno la Mungu lasema, na kama wanaweza kukamata nafasi ambayo walioweza kutayarishiwa, na hapo sasa itakuwa ni umoja ya heri na ya furaha sana, na kila mtu ataweza kujua ni nani anayewaza anayepasha kukaa kwenye mafiga na nani anapasha kufanya kazi fulani. Hiyo itakuwa ni kitu zuri sana, hapa katika barua kwa Wafilipi, na kisha ndaenda katika Ugalatia sura tatu. Sitaweza kuacha hivyo, na napasha kuingia katika maneno na napasha kukamata hiyo wakati. Naomba kuweza kuwa hivyo, naweza kukamata hii heri na kuweza kuona namna gani hii kupiga kwa mioyo ingali nafanyika Naweza kusema hiyo kwa namna ya kiroho. Tuweza kusoma hapa. Tuweza kusoma pamoja nanyi neno la wa Filipi sura mbili na kisha nitaingia katika wa Filipi, wa Galatia, wa Galatia sura tatu na kisha nitaweza kurudi kwenye mahali ambapo ndugu Rusi amekwisha kusoma na leo haitakuwa ni saa ya maombi lakini itakuwa ni saa ya kusoma andiko ya Biblia. Hapa nasoma kwenye mstari wa 14, wa Filipi sura 2 mstari wa 14. Fanyeni maneno yote pasipo manunguniko wala mabishano mao mashindano. Mstari wa 15: mupate kuwa wana wa Mungu wasio na laumu wala udanganyifu pasipo kipaku katika kizazi cha jehuri na ubishi hii mambo mawili ya kwanza ni ya lazima sana ili uweze kutimiza ya pili au kuwa tayari kuweza kuua hivyo bila kunungunika wala kuwa na mashaka. Mtu anayekuwa na mashaka anaanguka katika kutokuamini. Yule anayeanguka katika kutokuamini anaanguka katika mashaka, katika manunguniko na yule anaanguka katika manunguniko anaanguka katika kutokuamini, na moja inakukotaka ingine, na hapo tunachukuliwa, na hapo tuna hatuwezi kushikutana kama vile wasiokuwa na laumu mbele ya hii kizazi, sisi kama vile wana wa Mungu, hii kizazi kibaya na cha jehuri. Sijui hatungeliweza kuisema lakini wakati tunaposema au tunapozusoma hapa kuhusu hii kizazi ki cha jehuri kibaya namna gani, tunapashwa kushughulia. Swali iko namna gani kuhusu sisi wenyewe na nataka ni uwe wazi mbele ya Mungu, na kila mtu anapashwa kuwa hivyo na kuwa wazi mbele ya Mungu sisi kama waamini mara nyingi hatukwake tunachukuliwa na mambo kama hayo, mara nyingi hatuchukuliwake na hii udanganyifu pamoja na hii sehemu ya wanadamu ambao tunaoishi katikati yao, na hiyo inaweza kufika wakati manunguniko hiyo, mashaka pia inapokuwa imeingia ndani yetu, na hapo sasa pia tunachukuliwa ndani ya mambo ambayo yanayotuzunguluka katikati yetu inapokuwa haiwezi kuwa kama vile yangeipashwa kuwa. Wakati ndugu Shimita aliposoma hiyo, hiyo inaweza kuwa kubwa kwa ajili yangu, na hapo hapo niweza kujiuliza, Bwana, iko namna gani kwangu na ninasimama namna gani mbele yako? Kwa hiyo sasa, kwa kudilikwa neno la Wagalatia sura tatu, hakuna sura ingine. Hakuna sura ingine ndani ya Biblia yote nzima au ndani ya Agano Jipya bahali ambapo Paulo anazungumza kuhusu sheria na neema kama vile ilivyosemeka katika Wagalatia sura tatu. Ndani ya ujumla barua kwa Wagalatia ni kuonyesha waziwazi, kuonyesha kwa yale yaliyofanyika katika Agano Jipya ikilinganishwa na Agano la Kale, lakini kuna zaidi ya hiyo hapa. Ndani ya sura mbili Paulo anazungumza tena kuhusu matendo ya sheria ya imani pia na kadhalika, na sasa anafika kwenye sura tatu. Hatutaki ku tunataka tuweze kusoma tu shairi fulani, na anauliza swali hapa ndani ya sehemu ya mwisho ya, ya msari wa pili, ndio sehemu ya pili. Wagalatia sura tatu msari wa pili: mulipokea Roho kwa matendo ya sheria au kwa kusikia kwa imani? Na natamka hii sheria kwa utashi kwa mana, tunaweza kurudi tena kwenye andiko ya Biblia ambayo isomewa mbele au kwa mwanzo. Inawezekana ya kwamba kuna mtu anayeweza kusema ya kwamba yale yaliandikwa hapa au kusemeka hapa inalinganishwa na sheria au inafata na sheria. Kwenye mstari wa tano ya, wa, ya barua kwa Wagalatia tunasoma, basi yeye aliyewapa ninyi roho na kufanya matendo ya uwezo katikati yenu anayafanya hiv, anafanya hivi kwa matendo ya sheria au kwa kusikia kwa imani? Hapa Paulo anafanya tofauti na hii, anafanya kulinganisha pamoja na Abrahamu namna gani imani iliweza kuhesabiwa haki kama vile haki na yeye alihesabiwa kama vile baba wa imani, wa mataifa natu, na tunaweza kusoma kwamba alihesabiwa hiyo kwa imani. Tunaweza kusoma hiyo katika mustari wa nane na kisha inaendelea mbali kadogo, kwenye mstari wa kumi. Sasa Wagalatia sura tatu mstari wa kumi kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria ni chini ya laana hii. Ni neno ngumu sana, kwa maana inaandikwa. Mstari wa kumi, maana imeandikwa, amelaaniwa kila mtu asiye dumu katika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha Torati ayafanye. Mtu ambaye katika gano jipya kama vile anaweza kuanza kwamba kupitia matendo yake ataweza kuokolewa nayo na kupata heri, mtu huyo hataweza kutambua ya kwamba Kristo alitoa laana ya wale ambao walio pale wasioweza kutimiza mashurti maagizo za sheria za kiungu. Kwa maana yeye alikuwa na uwezo, yeye Kristo alikuwa tayari kuweza kuitimiza, naye alikamata nafasi yetu, ili na sisi tuweze kuhesabiwa haki mara moja tu mbele ya Mungu kupitia imani ndani yake. Na kisha kwenye mstari wa 12 wa Galatia sura 3, mstari wa 12: na torati si kwa imani lakini mutu anayetenda maneno haya ataishi kwa maneno haya. Kumi na tatu. Kristu alitukomboa kwa laana ya torati akiwa alifanywa laana kwa ajili yetu. Tunaweza kuendelea kusoma sisi zote. Ni kusema sasa Kristu alitukomboa toka laana ambayo iliyokuwa imekwisha kutupika kwa sababu ya kuvunja agizo na maamuri za sheria na inasemeka kwenye mstari wa kumi na ine. Kwenye mstari wa kumi na ine nasema ili baraka ya Abrahamu ifikie mataifa kwa Yesu Kristo tupate kupokea ahadi ya roho kwa imani. Imani ndiyo msingi ambayo mambo yote yalikuwa yamejengwa juu yake ndani ya agano jipya. Yote ilianza kwa imani na yote itamalizika kwa imani, kupitia imani ndani ya Mungu, imani ndani ya neno lake, imani ndani ya ahadi zake. Ni <coughs> kusema sasa, yote ambayo Mungu aliyosema tunaweza kuikubali na kuweza kuiamini kama vile alivyosema. Mtazama ahadi sasa, anatoa kulinganisha kwenye mstari wa 15 mpaka 18, sheria iliyokuja au torati iliyokuja miaka mia ine makumi tatu baadaye Ingeliweza kuvunja ahadi iliyopewa kwa Abrahamu? Hiyo ni swali, sasa mweze kusoma mstari wa 17, na kisha inasemeka kwenye mustari wa 18, kwa maana uriti ukiwa kwa sheria siyo tena kwa ahadi. Lakini Abrahamu alipewa ahadi ya Mungu kama vile kipaji cha neema kwa Abrahamu, neno likuwa imekwisha kuwa neema, nikusema zawadi, ahadi. Nasi kwa imani tuko ndani ya Kristo, kama vile uzao, uzao wa imani, kama vile Abrahamu alivyopokea ahadi ya Mungu ndani ya imani, na akaiona ikitimilika, na hivyo hivyo nasi tunapokea ahadi nasi tunaziona zikitimilika. Tunasoma tena mbali kadogo kwenye mstari wa 19 wa Galatia sura tatu, Torati ni nini, nini basi? Iliingizwa kwa sababu ya makosa hat makosa hata mzao atakapokuja aliyopewa ahadi ili uz, mzao aweze kuja. Mzao kusoma katika mstari wa 16, mzao. Inasoma katika mstari wa 16, soma mzao wake au mzao wako ni Kristo. Nikusema mzao mmoja, mzao mmoja. Nasoma hapa sehemu ya mwisho, sehemu ya mwisho mstari wa 16. Na mzao wako ndiye Kristo. Hayo ni maneno ya mwisho ya Wagalatia sura 3 mstari 16. Nikusema sasa Kristo ndiye aliyekuwa au zao liokuwa imeahidiwa na kwa maana ndani yake hiyo uzao iliyokuwa umehaidiwa na Mungu ulikuwa ndani yake, kama vile ilivyokuwa katika Adamu na kila mvulana, kila msichana wa Mungu wote, kama vile katika Adamu naye, wale wote ambao wangepashwa kuonekana hapa duniani walikuwa ndani ya Adamu wote. Na hapo sasa ingepashwa kuwa tu ni muda ili watu waweze kuonekana kuchaka kwenye dunia hii, na hivyo hivyo nasi tulikuwa ndani ya Kristo yeye aliye uzao wa kiungu nasi tulizaliwa toka kwake tukatoka ndani yake tukakuwa wavulana na wasichana wa Mungu. Na hivyo sasa tukafanywa kuwa wasioweza kufa, tukafanywa wasioweza kufa, na hiyo haikufanyika tu kwa muda mfupi, lakini ifanyike kwa ajili ya umilele yote. Na kisha tuna musara ishirini na moja, basi torati haipatani na ahadi ya Mungu. Hapana hata kidogo. Nikusema, munaona ahadi eh, sheria ilikuwa imekuja ili iweze kutushinda kutu kupitia kushindwa kwetu. Nasi hatungeliweza kutambua kushindwa kwetu kama sheria haingeliweza kutupatia hizo maagizo na masharti za Mungu. Hatungeliweza kujua zambi ni nini, kuvunja sheria ni nini. Nikusema Mungu angeliweza kutusahau lakini alikuwa na mpango uliokuwa wa mzuri sana, na alikuwa akijua kwamba mtu ataanguka. Alikuwa amepanga mambo yote kwa mwanzo, na kisha akaweka sheria ili aweze kutuhukumu kwa namna ya haki, na kisha mbele hata sheria iliweza kupewa, alikuwa amepatia Abrahamu msamaha ya kwamba wale wote ambao wamepashwa kuhukumiwa kwa haki kupitia sheria na wale wote pia wangeweza pia kupata neema na kufunguliwa kutoka gereza na wawe uhuru, ili waweze kutumikia Mungu. Na ni hiyo ndiyo Bwana aliamua, na ndiyo maana hamuwezi kuniuliza, na ni mimi pia siwezi kuwauliza hiyo, hapana. Lakini mstari wa ishirini na tatu nasema, mstari wa ishirini na tatu inasema tena, lakini mbele ya kuja kwa imani tulichungwa chini ya sheria katika nzuri gereza gereza nzuri, nzuri, nzuri. Tumefungwa kwa imani amina, na si kwa sababu ya kuhukumiwa. Lakini Mungu yeye mwenyewe katika sheria hakuweza kuhukumu watu, lakini aliwalinda, aliwalinda ili neema yake kwa ajili yetu iweze kuonekana kupitia Kristo. Hiyo ni kitu fulani cha ajabu sana, sivyo? Ndio, Mungu alitulinda akatuchunga chini, akatuchunga akatulinda, aka chini ya ulinzi wake. Sheria haingeliweza kutunyenyekeza, ilikuwa tu ikitulinda ikituchunga, haikuweza kutukomboa, haikutukomboa, lakini alitulinda chini ya neema yake, ili mpaka imani iweze kuipewa hapa, kama ilivyosemeka hapa, kama ya kwamba ingepasha kufunuliwa baadaye au kufunuliwa nyuma. Mstari 24, "vivyo torati ilikuwa mwalimu wetu, ilikuwa mwalimu kwa kutuleta kwa Kristo, tupate haki kwa imani." Inatuletea na kutuagiza shurti fulani ambazo tunapaswa kuheshimu, lakini sasa tunafika kwenye maneno ambayo ningetaka niweze kuzungumzia kwenye mstari 25. Inasema lakini sasa imani imekwisha kuja hatuko tena chini ya mwalimu Musa. 26. maana ninyi wote ni wana wa Mungu kwa imani katika Kristo Yesu Musa. 27. maana ninyi wote mliobatizwa na kuingizwa katika Kristo mumevaa Kristo, na tazama sasa ya Hapana muyuda wala muyunani, hapana mutumwa wala huru, hapana mwanamume au mwanamke, maana ninyi wote ni moja katika Yesu Kristo. Nikusema muko moja, muko moja ndani ya Kristo Yesu, Yesu Kristo. Ona neno gani la hajabu hapa, hapo hapo kwa neema ya Mungu sheria ambayo iliyokuwa ikitulinda na kutuchunga, ili iweze kutimiza kazi yake, tukapewa neema kwa kwa imani. Na hapo sasa, nasi iwe tuwe muyuda au muyahudi au muyunani au mwanamume au mwanamke aliye huru au mtumwa, sisi sote tuliweza kuungwa pamoja kwa neema ili tuweze kuunga umoja wa kiungu, na hiyo umoja wa kiungu ni mwili wa Yesu Kristo, ambao ulio ndani viungo vingi. Nikusema sasa, wakati inapohusu wokovu wetu, inapohusu msimamo wetu wa kiungu au wa kiroho mbele ya Kristo Bwana wetu, hakuna tena sasa Myahudi au Mgiriki au mwanamke au mwanamume au Muyuda au Myunani iwe mutu yoyote aliye mm, huru au mtumwa. So, sisi sote tuko moja ndani ya Kristo, na hapo hapo, kama vile alivyosamehe mmoja na hivyo hivyo alisamehe wote, na sisi sote tuliweza kuwekwa kwenye kipimo kimoja. Andiko hii ya Biblia hii shahiri ya ishirini na tano inatumikishwa ina sana na watu ambao wanaotaka kuweza kupata tafsiri ambayo ambayo hii maelezo wanapata matafsiri zao kuhusu maneno ambayo ndugu Paulo aliweza kutamka, anao sema kuhusu hao wadada wa damani sana. Mara nyingi na kuwaka na huzunishwa sana, kwa sababu siwezi kuleta mambo au kuweza kuonyesha hiyo. Lakini kama tunaamini katika Mungu, tuamini pia kwamba tuna hii neno au andiko hii takatifu, na sio katika hali tu ya kuweza kushuwazia na si mtu aliyeweza kumaliza mchana mzuri, aliyeweza kumaliza mazoezi mazuri. Hapana, hatuna hii Biblia kama ya kuleta hiyo mambo ya, ma, ya mtu akuuliza mawazo yake. Haikukuwa mtu aliyekuwa amemaliza mchana mbaya au ameweza kufanya mazoezi mabaya. Hapana, lakini ilikuwa ni mtu wa Mungu aliyekuwa akiongozwa na Roho Mtakatifu, aliyekuwa akisukuma iwe mazoezi yote, haikuwa ni lazima, lakini kwa ya lazima ni kwamba Mungu alikuwa akitaka kusema na yale aliyokuwa ameandikisha na hiyo ndiyo inayoisabilika sasa kwa ajili yetu leo, inayohusu mazoezi yetu au maisha yetu, na yote ambayo inaweza kuwa sehemu ndani, yote yanapotea kwa wakati ambayo neno la Mungu la Mungu linaweza kusikilikana, na hapo sasa yale tunayosikia hizi masharti ambayo za kupokea kupitia hii mazoezi na au maoni yetu, hata kama inaweza kuwa mazuri mbele ya macho yetu, haizi haitakuwa na faida. Yale ambayo tunaweza kuleta haina faida, ila tu yale ambayo Mungu anataka kusema ndiyo inayosabidika sasa. Swali ya kwanza mpaka hiyo nataka kuuliza wa ndugu ni hii hii ni saha ya mafunzo ya Biblia, na wanawaza ya kwamba mtaweza kuiona wazi kuliko mimi. Inaweza kusumbua sana wakati unapochukua unapo mataratara au ma, ma, ma miwani lakini nasumbua kwa ndani na unakuwaka na shida kuweza kusoma. Lakini bila hata na nia fulani, tuko hapa mbele ya Bwana na tungelitaka niweze kusoma neno kwa makini sana. Tunaamini uongozi wa Roho Mtakatifu, tunaona ya kwamba tumepewa neno na kwamba tunapashwa kujengwa nalo na tunaweza kufurahi kwa ajili ya hiyo. Tunasoma kwenye mstari wa saba, Timoteo wa kwanza sura mbili mstari wa saba anaonyesha vizuri msimamo wake katika ufalme wa Mungu, huduma yake na kazi yake. Msara wa saba, Timotheo wa kwanza sura mbili: Kwa ajili ya maneno haya niliwekwa mhubiri na mtume, ninasema kweli katika Kristu, wala sisemi ongo, mwalimu na mwalimu wa mataifa katika imani na kweli. Na sasa mara ngapi munawaza na kusema ya kwamba Paulo alikuwa mwalimu na mtume. Sijui kama mnaweza kusikia vibaya, kama nawasikia, lakini naweza kuachia pale, lakini mnapasha kuzungumza tena zaidi sana na wasii. Mnaweza kukata tumaini hapa kwa namna moja, kama hatuwezi kuwa na uhusiano pamoja na wanaosikiliza nao na wana mitumikio ama vyombo vinavyotumika, iko kama vile unapita pembeni, na nako kama vile uko katika ukiwa lakini naomba kuweza kusikia tena waziwazi, tumekubarishwa waziwazi leo jioni hii. Paulo alifundisha kweli ya kiungu ya mwisho, ni vema na inaweza kuwa tena kuwa zaidi zaidi ya hiyo. Na sasa tunasoma sehemu ya kwanza, tunasoma mstari wa nane kwa mwisho, kwa, kumali, kwa, kwa yote kwa ujumla. Anasema hapa kwa mapenzi yangu, mapenzi yangu, nataka kusema na mimi mwenyewe mapenzi yangu, na hapa si Bwana anasema, lakini haikuwa kulingana na mapenzi ya Mungu au mapenzi ya Bwana, lakini kwani mtu wa Mungu akisema hapa hapa sana sana katika mapenzi, katika mstari wa saba alifanya tofauti na hapa hapa, akasema hii ni Bwana anasema katika Wakorintho wa kwanza sura moja mstari wa kumi saba mstari wa kumi na hapa anasema kwamba mimi ni mapenzi ya Mungu kama nilipata neema mbele ya Mungu. Paulo alikuwa wazi, alikuwa wa haki hapa, alisema kama vile Bwana anasema, na hapo Bwana alipashwa kutuzungumzia kupitia neno lake na kisha angepashwa kusema kwamba hii ni mapenzi ya Mungu, ndiyo angeliweza kusema hiyo waziwazi wazi. Lakini mwazie kama angeliweza kuhesabia mapenzi ya Mungu kama vile mapenzi yake pia, na kisha aliweza kuandika pia. Hapa aliandika hapa msoro wa nane, alisema kwamba ni mapenzi yake, basi nataka wanaume waombe kila pahali, wakinyanyua mikono mitakatifu, pasipo kasirani wala ubishi na kadhalika. Hiyo inamaanisha ya kwamba Inamaanisha kwamba. Inamaanisha kwamba. Inamaanisha kwamba. Inamaanisha kwamba ni wandugu peke yao ndio wanapashwa kunyanyua mikono yao wakati wanapoomba. <laughs> ni kweli nauliza hapa, tuna funzo ya Biblia basi nataka wanaume wote waombe katika pahali pote, katika maombi yote, katika maombi yote hapa natuhusu sasa na asana, in sisi katika wakinyanyua so mi wa, wa, mikono mitakatifu pasipo kasirani na ubishi, na hiyo niweza kuiona hapa ya kwamba wandugu ambao walio katika makusanyiko wakati tunapoanza kuomba, ya kwamba kama wanapokuwa na hitaji ya kuomba kuleta kwa Mungu, ya kwamba waweze kunyanyua mikono yao, na sisi tuweze kuwaunga mkono kwa maombi yetu. Na ni hivyo ndivyo napashwa kusemeka na kusikilikana, wasio na ubishi na kasirani, kwa maana Mungu anapashwa kutulinda na kasirani na ubishi mbele ya kuweza kunyanyua mikono neno linaloambiwa kwa wadada ni hi, hili hi. Sasa musora tisa, na vivyo hivyo n, n, wanawake washipambe kwa mavazi yanayofaa pamoja na adabu na nguo za samani pamoja na adabu na moyo wa kiasi, si kwa kusuka nyele kwa dhahabu na lulu, wala kwa nguo za za, za damani. Hakuwose kuweza kujipamba kwa dhahabu, inaweza inapendeza? Hapana, lakini hiyo haina faida, lulu au mavazi ya damani au ya bei kali na sasa wapendwa ndugu, si lazima katika makusanyiko ya kiungu hatuna hitaji ya mavazi ya bei kali au malulu au mabiju ma, ma amesikiu ma, ma na hiyo mambo ya kiroho ya, hayo mambo tuye fulani ya dhahabu, lakini inasemeka nini hapa kwenye msara wa kumi? Nini mungu anataka sana sana hapa msara wa kumi. Lakini kwa matendo mema kama inavyopasa wanawake wanaokiri kuogopa Mungu. Hapa sasa haina tena zaidi ya hiyo, tumekwisha kusikia neno la Mungu. Na sasa tazama, mstari unayokuwa ya mzuri sana ya lazima sana, mstari kumi na moja, mwanamke ajifundishe katika kimya akitii kwa kila namna. Hili ni neno la nguvu sana, au ngumu lakini pia hii ni dawa ya kutoka galadi, iko kama vile dawa ya kutoka galadi. Mwanamke ambaye anayeweza kukubali kwa moyo wote na kusema Bwana, na hivyo ndivyo ninataka kuwa, mwanamke huyo iko na paradiso hapa duniani. Funzo lote ambayo Mungu anaweza kutoa ni kwamba ndio katika hali ya kiungu mwanamke ajifundishe katika kimya, akitii kwa kila namna. Sasa kama hii inakuwa wazi au kuonekana kwa kila mwanamke, anaweza kusaidiwa na kama hiyo sasa haiko tena, ni kusema nabii Mika au nabii Eliya atakuja, na inaweza kufika ya kwamba nabii Eliya anaweza kuogopa wakati mwanamke anapomshambulia kama vile ilivyokuwa kwa wakati ule. Wanawake ambao wanaweza kunyenyekea mbele ya Mungu ni wale ambao Mungu anaweza kupendezwa nao hapa duniani. Wanawake ambao wasiwezi kufanya hivyo wale wale pale wanajiweka chini ya movu, tutatii mutu moja na tutaweza kunyenyekea chini ya mtu au shetani moja na mwingine. Kuna wanawake wengi wanasema, ha, mimi ninajinyenyekeza mbele ya Mungu na si mbele yako. Hapo sasa inawaomba waweze kuandika Biblia mpya, lakini Biblia kama hiyo haikwake, Biblia kama hiyo haikwake. Wakote wa kwanza sura kumi na moja mstari wa tatu Mungu, Kristo, mwanamume na mwanamke. Wakote wa kwanza sura kumi na moja mstari wa tatu na hiyo ni utaratibu wa kiungu. Naamini ya kwamba hiyo ni kweli, muiamini ama hapana, lakini hiyo ni kweli. Amina. Naamini ya kwamba kama hamwamini neno la Mungu, wole kwenu, ole kwenu. Lakini ningetaka niweze kuongeza kitu fulani, muliamini, na hiyo itakuwa ni shurti iliyo ya lazima sana kwa ajili ya kumalizika kwa kanisa bibi harusi, shurti, shurti ambayo hauwezi kupita pembeni, ili utaratibu wa kiungu uweze kurudishwa na ili wanaume waweze kunyanyua mikono yao, wasiokuwa na kasirani wala ubishi, bila hata kuzuizwa. Namna gani wanaweza kufanya hivyo katika makusanyiko, ndani ya makusanyiko Ijapokuwa chungu iko iiko na ruka ruka huko, kwa namna yote ganani ya nyumba zao, hiyo haitatembea nani, kweli hiyo swali ya, ya, kushi, ya kushindwa haitaweza kumalizika. Lakini hapana, sitaki kuweza kuonyesha kwamba mambo ni mepesi. Tazama sasa, neno mutu anaye sukuma na Roho, mwalimu au mutume anasema ya kwamba ninawaambia hii, sisemi uongo, Timoteo wa kwanza sura mbili mstari saba. Naamini ya kwamba alikuwa akisema kweli, na hiyo kweli hiyo pia inaweza kutufanya kuwa huru pia inaweza kutuweka huru. Mwanamke siku zote anapashwa kutafuta kufundishwa, lakini hapashwi kufundisha, anapashwa kutafuta kufundishwa. Ndugu, msinione vibaya jioni hii, ni mwanamke gani ambaye aliyekuja kwako mwanamke mwanamke mwanamke wako mwanamke wako mwanamke wako mwanamke wangu mke wangu mke wangu, wangu alisema sikia, sikia Augustine au jina ingine yetu yote, unaweza kunisaidia? Tazama, niko na shida pamoja na Biblia. Ningelitaji ili niweze kuwa na, na, nuru juu ya mambo haya au kuwa na maelezo mengi kuhusu mambo haya. Ningetaka niweze kuelewa. Unaweza kunielewesha kuweza kuelewa, kuelewa, kuelewa hii nani katikati yetu ndugu, yeah, aliyeweza kuishi hiyo mke wake mwanamke wake aweze kuja? Nataka uweze kuona hiyo mikono yenu, nataka uweze kuona hiyo, nataka niweze kuona, nataka niweze kuona kwa matokeo yenu jioni hiyo, nataka uweze kuona hiyo jioni hii. Nani mwanamke aliyeweza kuja kwa mume mume wake kumuuliza hiyo? Hiyo ndio kitu sasa, hiyo ndio kitu tunataka kuweza kukutana na Mungu, na najihesabia kama na najisabia kama vile akose kikwazo. Nasema hiyo waziwazi wazi kwa sababu mimi mwenyewe naweza kuzuizwa na majira fulani, lakini siko tayari ili niweze kuwa mtu wa kushindwa tu, lakini niko tayari ili niweze kupata sehemu na kuweza kugawa hii mzigo pamoja nanyi na niweze kuichukua pamoja nanyi mbele ya Mungu. Na hiyo ni heri kubwa ya kuweza kusikia neno la Bwana pamoja pamoja na pamoja na kuweza kujisikia sote pamoja na kunyenyekea mbele ya neno lake kwenye mstari wa kumi na moja Mwanamke ajifundishe katika kimya. Ndio kimya, hiyo ndio siri, kimya hiyo ndio siri, kuweza kusikiliza. Kama mwanamke anazungumza haitamweza kumpatia kitu fulani, lakini kama unaweza kubaki kimya kwa muda fulani, wakati unaposikia neno, na hapo sasa inaweza kusemeka hapa pia katika hata inasemeka hapa katika kutii. Katika, katika kutii kwa kila namna, na hiyo akose haiwezi kulinganisha na wakati wetu hii lakini hiyo inalingana na ufalme wa Mungu. Hii inalinganishwa na kanisa la Mungu aliye hai. Na ndio maana tunapaswa kushikamana neno la Mungu wapendwa ndugu na dada. Wa dada, wa dada, hakuna mtu anapaswa kuwa na heri kama vile nyinyi. Mungu hawana nia mbaya. Mungu hana nia mbaya ni kwa ajili yenu. Lakini anatutakia mema, anatakia mema na anawatakia ninyi mema. Pia kuna kitu moja hapa. Mstari wa 12, wala simpi mwanamke ruhusa kufundisha wala kutawala mume wake. Siseme hiyo nisiseme hii kwamba neno langu, lakini Paulo anasema kwamba nasema kweli, sidanganyi, seme uongo. Nawapatia hii kwa upatia mafundisho, lakini simpi mwanamke ruhusa kufundisha wala kutawala mme, lakini kukaa kimya. Hii ni kazi ngumu sana katika kuilinda katika kimya. Basi Mungu atupatie nguvu. Si wazi ya kwamba Mungu au siujue kama Mungu anapana shurti bila kuweza kutoa uwezo wa kuweza kuitimiza? Na kama vile tumekwisha kusema mzigo wake ni mwepesi na nira yake ni laini, Matayo kumi na moja mstari wa kumi na tatu. Na anaweza kutusaidia kuweza kuchukua kwa uwezo Mnajua, katika wakati wa zamani walikuwa wakiufungua nira ya, ya ngamia au ya ng'ombe, walikuwa wakiweza kuipima naweza kuona kama walikuwa wako katika hali njema. Lakini kama tunatembea pamoja na Kristo Bwana wetu na kama nira yetu inaweza kuwekwa kwake, na hapo sasa haitaweza kuanguka anguka, haitakuwa kilo, itakuwa laini, itakuwa nyepesi, itakuwa inatimizwa. Na sasa kwenye kunakuja hasa hii hama inakuja kwenye mstari wa kumi na tatu hama inakuja kwa maana Adamu aliumbwa kwanza, halafu Hawa. Mstari wa kumi na nne na Adamu hakudanganywa, lakini mwanamke akidanganywa, aliingia hali ya kukosa. Unaweza kusema sasa, Paulo unataka kucha kufanya hii hapa katika hii wakati wote tangu wakati wa bustani ya Yordani shaka, bustani ya Edeni shaka, Peter zamani. Oh, mbona kuna tumikisha hii na hii na hii. Mbona ile tumisha? Mbona hii ina uhusiano na pamoja na Hawa au Eva? Mbona hii hatuna uhusiano nayo? Hasa ndugu Rusi na ndugu Schmidt, naweza kuiuliza hiyo. Sasa kama unatuliza hiyo, tunaweza kuuliza Paulo. Hasa Paulo, uko unaenda mpaka wapi? Mbona unazungumza hapa kuhusu sheria? Mbona naenda mpaka Abrahamu? Mbona naenda mpaka katika bustani ya Edeni? Na tazama, uliweza kusema Adamu na awa hapa, ukionyesha hii maelezo hapa, au katika picha hii. Na kama unaweza kuwa ni vyepesi kuweza kusema Paulo, si ya lazima sana ungelipasha kuose kuacha gano la kale na kuweza kuacha hiyo zambi ya kwanza kwa mwisho huko na kuweza kutuhubiria injili au neema hapa <laughs> lakini hapa nakubalishwa kwamba mtu huyu wa Mungu aliweza kuishi na kuweza kuona Mungu, aliweza kumtumikisha na kuweza kuandika mambo haya waziwazi wazi na kwa namna ya kukamatika, ili na sisi leo tuweze kuwa na hii mwongozo iliyo wazi. Mstari mstari kumi na tatu: kwa maana Adamu aliumbwa kwanza, halafu Hawa. Tunajua ya kwamba Hawa alikuwa ndani ya Adamu. Mstari kumi na nne: na Adamu hakudanganywa, lakini mwanamke akidanganywa aliingia hali ya kukosa. Tunajua sisi sote habari ya anguko. Na hapa Paulo akiongozwa na Roho aliweza kuingiza katika uhusiano kanisa na kusanyiko la kiungu, makusanyiko na wadada na hakutaka kusema kitu kingine ila da- wa dada akasema, sasa dada, mfanye angalisho kwa yale yaliyofikia Hawa au Eva, aliyekuwa msichana wa, wa Mungu na Adamu alikuwa ni mwana wa Mungu na Hawa alitoshwa ndani yake. Na hiyo sasa nayo ndio kuwafikia haraka na inakuja sasa haraka haraka kwenye neno andiko na nijua kwenye roho la Wakorintho wa pili sura kumi na moja tuliosoma mi haraka hapa siku iliyopita, kwa wakati uliyopita. Wakorintho wa pili sura kumi na moja mstara wa, mm, wa pili kwa maana nina wivu juu yenu na wivu wa Mungu, kwa maana niliwapatanisha ninyi kwa mume mmoja, ili niwalete ili niletee Kristo bikira safi. Mstara wa tatu lakini ninaogopa ya kwamba sawasawa sawa nyoka alivyodanganya hawa kwa hila yake, mawazo yenu yasiharibiwe, ya na mutaacha weupe wa moyo na usafi katika Kristo. Paulo alikuwa akiogopeshwa sana, alikuwa na naoga, alijitabisha sana na akaweza kutamka na akasema, tazama kitu fulani Sijui lakini siku nyingine inayofuata sitaweza kusimama tena, lakini ndugu Rusi ataweza kusimama mbele na ataweza kuchunguza pamoja nasi neno ambalo anaweza kusoma, na kama sivyo anapaswa kulionyesha kama vile neno la kuandishwa na sio mimi, na kama sivyo hiyo itaweza kuanguka juu yangu mimi. Lakini sisi hapa tuko hapa kama vile kuweza kuzisha sisi kwa sisi, lakini tunakuja hapa ndio kutumikia neno la Mungu, na hapo sasa tunaweza kusema ndiyo na hapo sasa hapo hakutakuwa tena kumizana kwa ndani, lakini itakuwa ni dawa kwa kweli, neno linalokuwa la mzuri sana kwa ajili ya sisi sote. Na kisha katika Timoteo wa kwanza sura mbili mstari wa 14, Timoteo wa kwanza sura mbili mstari wa 14, na manam, na Adamu hakudanganywa, lakini mwanamke akidanganywa aliingia hali ya kukosa. Mstari wa 15, lakini hata ataokolewa kwa kuzaa watoto kama wakidumu katika imani na mapendo na utakatifu pamoja na moyo wa kiasi. Hasa heri ya wanawake wali, iliwekwa chini ya ya shurti chini ya shurti iliwekwa chini ya shurti, inakuwa chini ya shurti kupata heri, mwanamke kupata heri, anawekwa chini ya shurti na hiipewe pale kwa kuweza kupatisha tu lakini kupata mototo ni hana. Uh, mwanamke ambaye anayeolewa lakini ataki watoto, hana bahati ule, hana bahati ule, hana bahati huyo. Anasemeka hapa waziwazi -wazi. ya kwamba atakuwa na heri, ataokolewa. Ataokolewa wakati anapotoa anapozaa watoto lipe, wakati wanapoweza kudumu katika imani na utakatifu wakiwa na upendo na moyo wa kiasi, na moyo wa kiasi. Mara ngapi ndugu Brandon ameweza kuonyesha hii mambo? Aliweza kuonyesha mara ngapi, na kusema kwamba nyinyi wanawake wa Marekani hamtaki watoto. Na tazama, mnanunua mbwa na kitu fulani na kisha wanakulisha hiyo wanyama, na akasema John hii, na akasema kwamba wanakabata muda yao wote mrefu, na wataki kuwa na watoto, kwa maana wakati wao uko mfupi, wanataka ili waweze kujifanyizia mambo fulani Wanawake hao hawana bahati, wanawake wasiokuwa na watoto hawana bahati. Lakini Mungu yeye anashika hadi zake siku zote, na katika hadi yote anazujua yale anayosema. Lakini hii ni mambo ambayo ndugu Paulo na Paulo waliweza kufundisha na kutamka nasi, na hatukuweza kuweza kuiona na makini juu yao au kuwa na angalisho juu yao. Lakini kila neno la Mungu ni la kweli, na kila neno la Mungu linapaswa kushikwa kwa makini sana, kuheshimiwa na ujua ya kwamba Mungu ana mabaki ya wanawake na wanaume, wandugu na wadada, ambao wanaojinyenyekeza kwenye mafundisho ya kiungu, ambao walio na kukubali ya ndani, walio na amina kwa neno lake. Ole kwako wewe mwanamume, wewe mwanaume, kama unaweza kuambia mwanamke wako au mke wako kwamba unaweza kuambia mume wako kwamba uliweza kusikia, uliweza kusikia hiyo, ole wako. Wewe mwanaume, kama unaweza kurudi nyumbani kwako na kuweza kuonya mke wako, hapana, usifanye hivyo, usifanye hivyo, usifanye hivyo, usifanye hivyo, hakuna hata faida hiyo. Neno la Mungu linasomewa hapa katika makusanyiko, linahubiriwa hapa, linafundishwa hapa. Nyumbani hakuna mtu, hakuna mtu aliye na hitaji ya kuagiza mambo fulani. Hapana, apana, tungelipasha kuwa macho, ili wanawake waweze kuwa na heri ya kuweza kutimiza neno la Mungu kupitia hii ku, kuwekwa nguvu zetu au kuweka mchango yetu, na hiyo ndio tungeweza kuhitaji. Tunaweza kwenda wapi? Kama mtu mmoja anaweza kuniambia siku moja, anaweza kuniambia na waniambiaka mara nyingi, maniambiaka akose mambo mengi, lakini sio ninyi tu, na biblia nasema nyuma nyuma ya mahubiri ya ndoa, mume akaambia mke wake, unaweza kusikia yeye nasemeka, tazama sasa. Hasa unaweza kuhubiri nani? Tunaweza kuhubiri nani? Si sote tunaambia wasi, sote neno la Mungu linatuambia sisi sote. Sasa namna gani unaweza kukamata hama na kuweza kuipiga na kusema, uliweza kusikia vizuri? Uliweza kusikia vizuri? kama uliweza kusikia vizuri, ungeweza kushikamata kwa damu na leo. Tofauti ndio ni kweli hapo. Sasa tunabomoa yote ambayo Mungu amejenga, tunabomoa yote kuzungumza yetu vibaya ambayo Mungu aliweza kukomalisha ndani yetu na kuongeza ndani yetu kupitia upendo na wa utangazaji wa neno lake. Tunapashwa nasi, wa ndugu, kuweza kuweka pembeni mambo yetu ya kusema vibaya, na tuweze kukubali kwa neema tuweze kupata he, he, hekima na heri tuweze kusema kama vile maandiko matakatifu yanasema. Nawaza kwamba Mungu atatupatia neema yake kwa ajili ya hiyo. Na hapo sasa hakutakuwa mtu akuweza kuweza kukukumbusha mtu mwingine kitu fulani. Nasima, na si mwanaume kuweza kuambia mke wake, weza kusikia hapana kusikia, lakini inaweza kufika kose mara nyingi ya kwamba neno linaweza kuwa kwa ajili yake au kwa ajili yako, na kwa wakati wengine inaweza kuwa tofauti akose hiyo kuwa kipimo kuwa kipimwa vizuri. Na Mungu atatusaidia sana. Nashukuru sana, kwa maana tunaweza kusoma neno la Mungu katika ujao wake, kila andiko ya Biblia, kila mafundisho Tuweza kusoma nini kwa wakati yopita? Na wasa kwamba ni ndugu Rusi. Alisoma neno la Nabi Isaya Musara sura makumi tano na moja makumi tano na moja, Musara wa ine: Kujeni kwangu angu, nami nitawafundisha. Ndiyo. Na hiyo mafundisho nitoka wapi? Natoka kwa Bwana. Mafundisho nasaidia. Mafundisho inayo kuwa ya muhimu. Na sisi ndugu na dada, Kwa neema ya Mungu, sisi kama vile wandugu, tunapasha kuja hapa bila kasirani na bila mashaka. Na wandada yetu wanakuwa nyuma yetu, ili watuunge mkono na kisha sasa, tunaweza kuweza kunyosha mikono yetu takatifu mbele ya Mungu isiyokuwa na uchafu wala mashaka na ubishi. Basi Mungu atupatie hiyo. Tunashika pia neno hili joni hii kutoka mkono wa, wa Bwana na tunamshukuru. Amina, tunasimama na tushukuru Bwana. Ndugu baba yetu liyo mbinguni, tunakushukuru kutoka kili cha moyo kwa ajili ya saa hii ya neema na kwa ajili ya neno lako takatifu la ladamani. Bwana, tunakuja hapa na sio ili tuweze kurukiana sisi kwa sisi, lakini o Mungu tuweze kujipima sisi wenyewe kwenye nuru ya neno lako Bwana, kwa maana wewe umenizungumzia. Kila mtu anapashwa kusema ya kwamba umenizungumzia, o Bwana. Basi jina lako liweze kutukuzwa o Mungu. Neno lako linadumu Bwana, maoni yetu yanapashwa kuharibika Bwana, lakini neno lako ni kweli Bwana, na ndio maana tunaweza kunyanyua mikono yetu tukusifu jina lako Bwana, na bila hata mashaka hata moja, na bila kasirani Bwana, kwa maana wewe ni Mungu wetu Bwana. Unatufundisha na unatupatia maneno yako ya utukufu Bwana, mara nyingi yanakuwaka magumu, lakini wewe unajua namna gani tunapashwa, unapashwa kutuzungumzia O Bwana mtukufu huyo, kwa jina lako la ajabu ulitumikisha Paulo, ulitumikisha Branamu, uli, uli na leo sasa unatutumikisha Bwana, ili tuweze kuchukua neno lako kama vile li, li lilioandikwa. Nipatie neema yako, tupatie neema yako, yetu, yako, si sote, ili tuweze kunyenyekea, tuweze kunyenyekea chini ya maneno yako Bwana, tuweze kunyenyekea, ili jina lako liweze kutukuzwa. Amina. Ndugu Frank, amina. Babu le mbinguni, nakushukuru kwa kile cha moyo kwa ajili ya neno lako takatifu la ladamani, unatakia mema jioni hii pia. Tumekusikia uwepo wako uwe, uwema wako upendo wako Bwana haukujake ili upige, unakuja ili usaidie, ili uarifu. Oh, nakushukuru Bwana mwaminifu kwa ajili ya neno lako takatifu la ladamani sote pamoja tunakushukuru kwa ajili ya wadada wote wadamani ambao walioweza kupata neema mbele ya uso wako, ambao wanaweza kunyenyekea chini ya mkono wako wa uwezo, chini ya neno lako Bwana, tunasifu jina lako na tunakushukuru kwa maana unatusindikiza mpaka ukamilifu kulingana na kweli ya Biblia ili saha ziweze kufika ambayo tunaweza kunyanyua mikono yetu pasipo na kasirani wala mashaka. Haleluya, okay. Leta uta utaratibu wa kiungu katika mandoa katika majamaa katika mambo yote na katika kanisa lako, ili uweze kupokea eneo kupendeza. Tunakuabudu o oh, Bwana jina lako, amina.