Bwana asifiwe na shukuriwe kwa ajili ya saa hii ya neema, kwa sababu tunaweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu na kwa ajili ya kupatia Mungu wetu utukufu na heshima. Na mbele ya kufanya hivyo ningetaka niweze kusoma neno moja akose. Kuna mtu anaweza kuwaza kwamba neno hili ni neno ngeni, lakini neno la Mungu ni neno la Mungu. Ningetaka nisome Matayo sura mbili, Matayo sura mbili mustari wa kumi na tatu Na wakati walipo kwisha kwenda zao, tazama, malaika wa Bwana alitokea Yosefu katika ndoto akisema, ondoka, uchukue mtoto na mama yake, ukimbilie Misri ukae kule hata nitakapo kwambia, kwa sababu Herode atatafuta mtoto amharibishe. Mstari kumi na ine, akaamka akachukua mtoto na mama yake usiku, akakwenda zake hata Misri. Mstari kumi na tano akakaa kule hata alipokufa Herode, ili litimie neno lilosemwa na Bwana kwa nabii akisema, Hosea 11 mstari wa kwanza, toka Misri nilita mwana wangu. Akose mpaka pale akose. Kuna mtu anaweza kusema mbona leo hatuna Noeli? Hapana, lakini siku zote tunakuwa na Noeli na tunataka pia tuweze kushtakasia Mungu leo. Noeli katika lugha ya Kijerumani inamaanisha usiku uliotakasiwa. Maneno ya mtafsiri, kuna kitu fulani iliweza kuonekana kwangu kwa lazima hapa katika neno hili ni kwa sababu Mungu alizungumza kwa mtumishi wake, na niliweza kushangazwa sana kuweza kuona naye. Hakuchelewa, hakuchelewa. Unaweza kuwazia mambo mengi kuhusu maneno haya malaika ndani ya ndoto. Si sote tunaotaka ndoto? Lakini hii ilikuwa ni ya nguvu sana, na naamini ya kwamba Yosefu naye alikuwa akijua ya kwamba Mungu anaweza kuzungumza kupitia ndoto, kwa maana ilikuwa imekwisha kuandikwa katika gano la kale. Hivyo na yeye alikuwa ni mtu aliyekuwa akiogopa Mungu, hakuweza kuchelewa, aliwaamka usiku, sijui kama siku moja kama mwito huu, kama huu unaweza kuambiwa kwetu, nasi, unaweza kuwa tayari, tunaweza kuwa tayari, amina. Na hapo unaweza kusema amina. Naamini ya kwamba mwito huo ulikuwa ni ya nguvu sana, lakini ningetaka kuweza kuongeza kitu fulani. Mwito utasikilikana kama vile yawezekana, kama vile kwa Yosefu, lakini hapo kunasemeka ya kwamba hakutakuwa tena uwezo wa kuweza kuchelewa lakini unapashwa kutii na kwenda. Na niweza kuguswa sana na wazo hili, naweza kuiwazia kidogo. Na Mungu anaweza tu kutimiza ahadi zake na neno lake alilotoa kupitia tu watu ambao walio katika utiifu wa ujao kwa neno lake, na ni katika hali hiyo peke yake. Hapa tunaiona waziwazi Yosefu alipashwa kwenda na hiyo yangepashwa kufika hivyo, kwa maana ilikuwa imekwisha kusemeka mbele na ahadi ilikuwa imekwisha kutolewa, na hiyo muda ingepashwa kutimilika na yote ingepasha kutimilika. Naendelea kusoma kidogo mbali kadogo na kisha inasema kenye mstari 16, halafu Herodi akiona ya kuwa aliziakiwa na wakili, alikasirika sana akatuma watu akauwa watoto wanaume wote waliokuwa Betlehemu na mipaka yake yote toka miaka miwili na, ku, na kidogo kupita, kama wakati aliohakikishwa na waakili. Mstari wa kumi na saba alafu neno lilitimia lilosemwa na nabii Yeremia, Yeremia makumi tatu na moja mstari wa kumi na tano akisema. Mstari wa kumi na nane Sauti ilisikiwa katika Rama, kilio na maombolezo mengi, Rakeli akililia watoto wake, asitake kufarijiwa kwa sababu hawako. Na tunaweza kujiuliza sasa, kwa nini hii mbasho kufika? Na hii ilikuwa ya lazima? Lakini wapendwa, hiyo ilikuwa imekwisha kutabiriwa, na ilikuwa imesemeka ya kwamba hiyo yangepasha kufika. Na tunaweza kusema sasa. Huyu Herodi muovu alifanya nini? Lakini yote yangepashwa kuua vile kama vile mpango wa Mungu iweze kutimilika, na yale iliyosemeka kupitia kinywa cha Mungu yote yanapashwa kuwa pale. Na tunaona kupitia hii maneno, kupitia hii utiifu, yote ambayo yalifika, kila neno lilo ahidiwa na manabii lingepashwa kutimilika na hakuna namna ingine, hakuna namna ingine. Na hapa kama tunaendelea kusoma andiko hili, mosala 19 hata Herodi alipokufa, tazama, malaika wa Bwana alitokea Yosefu katika ndoto kule Misri akisema, mosala wa ishirini ondoka, chukua mtoto na mama yake, ushike njia kwenda nchi ya Israeli kwa sababu wamekufa waliotafuta kuua mtoto tunaweza kushiriza sasa kwa nini hakuweza kukufa mbele ilikuwa ya lazima ili waweze kuua watoto wengi kama hawa lakini yote yamapasha kufaika kama vile ilivyokuwa imepangwa kama vile mungu anataka yote iliyotarishwa yamapasha kufika mstari ishirini na moja akaamka akachukua mtoto na mama yake akafika nchi ya israeli mstari ishirini na mbili lakini wakati aliposikia Arkelao alitawala Yudea pahali pa Herode baba yake, akaogopa kwenda kule, naye akikwisha kuonywa na Mungu katika ndoto, akakwenda zake hata pande za Galilaya. Mstari 23 alipokuja ak, ak, alikaa katika mji ulioitwa Nazareti ili litimie neno lililosemwa na nabii, ataitwa Mnazareti. Ni utajiri gani ona jinsi ya dabani sana. Maneno haya ligeuka kuwa ya dabani kwangu sana, naamini ya kwamba kwa ajili yetu sisi, na tunaamini ya kwamba sote, Mungu anatimizaka, anatimizaka neno lake kupitia tu utifu, na neno hili natuambia nini? Natuambia nini, wapendwa ndugu na dada? Naamini ya kwamba hii inatu ita sana tuweze kudumu uh, katika imani, tubaki watiifu kwa neno, kwa maana tunajua ya kwamba neno la Mungu si neno lilo wazi, lakini ni kweli ya mwisho. Nasi tunaona ya kwamba mambo hayo matatu yalikuwa yametabiriwa mbele na yote yalitimilika katika siku hizo, kwa sababu kinywa cha Mungu kilikuwa kimeasema. Warafiki wapendwa, iwe wakati ambayo hayo aliweza kukamata yote yangepasha kutimilika kwa wakati wake, na tunaamini kwa moyo wote ya kwamba yale yaliyosemeka na kutabiriwa kwa ajili ya wakati wetu nayo yatatimilika pia, na wale waliosimama imara, waliobaki waaminifu katika imani, kama vile Yosefu ambaye aliyetii wote waliweza kuona mambo jinsi yaliku, yalikuwa yakitimilika. Wapendwa ndugu na dada, nasi pia tunaweza kutoka imani tukiona tuliyoamini, na basi Mungu atufanzie neema joni hii pia, ili tuweze kusikia tena neno lake, tuweze kumupatia utukufu na sifa, kwa sababu tunaishi katika wakati wao dunia iliyo mbaya kama vile wakati ule, na ilikuwa ni wakati ngumu sana. Wakati ya ngumu sana sana wakati wakati ya kwa wakati ule mwazie kuweza kuua watoto wote kwa sababu ya mtoto mmoja, lakini hiyo ingepasha kufika. Wapendwa ndugu na dada, basi Mungu aliweza kutupatia neema yake jioni hii, na sio tu jioni hii tu, lakini kwa wakati wote, ili tuweze kushimisha jen, neno lake tuweze kumtukuza na tuweze kusifu jina lake. Tusimame sasa kwa ajili ya kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka kini cha moyo pia kwa ajili ya jioni hii kwa maana unaturuhusu kuweza kuwa tena hapa kuweza kuabudu na kusifu jina lako ambalo liko juu ya majina zote. Wewe uko juu ya yote Bwana, nasi tunafurahi sana, tunashukuru kwa sababu tunaweza kuona kupitia maneno yako ya kwamba haukuweza kusema maneno liyo wazi, lakini ulizungumuza tangu wakati wa zamani, na kwamba uliweza kuchukua neno lako uliweza kulitimiza pia na ulizungumza pia katika siku zetu, na aliweza kutimiza na utatimiza pia neno lako kwa wakati wako. Tunakuabudu na tunasifu jina lako la utukufu. Jijulishe Bwana kwa nguvu sana ndani ya mioyo yetu, katikati yetu, kupitia taifa lako, o Bwana, wale wote ambao wanaokupenda kweli kweli, wanaokutumainia kweli kweli, na wanaofuata neno lako la kweli, kama vile Yosefu alivyofanya. Mungu mwamilifu, acha basi uweze kuwa hivyo tuweze kusimama hivyo, na tuweze kuwa tayari kwa ajili ya kuonekana yako iliyo karibu sana. Tunakuabudu na tunaendelea kuomba baraka yako katika saa hii, katika jina la Yesu, amina, amina. Tunakaa. Bwana asifiwe na shukuriwe. Tutaweza kuabudu kwa sababu ni ya hii, kwa sababu ya hiyo ndio tumekuja, tumekuja kwa ajili ya hiyo Wakati tunaposikia maneno ya Mungu ndani mwetu, mnaamka itaji ya kilindi na kusema Bwana, shuhudia tena ingine mara moja kupitia uwepo wako, kama vile uliye hai, kama vile anayezungumza, kama vile anayetenda katikati yetu. Wakati tunaposoma yote ambayo Mungu alio aliyofanya tunakuwa na hitaji ili aweze kuifanya tena. ila tu ya yale ambayo Mungu aliyofanya na wengine haitusaidiake kwa ujao, lakini hiyo inaongeza imani yetu nguvu, lakini inatuonyesha pia yale ambayo Mungu anaweza kufanya, iko na uwezo wa kufanya, lakini ni wakati anaweza na wakati sisi tunaweza kuishi hiyo kitu moja. Tuko hapa ili tuweze kuabudu ili tuweze kuomba Mungu ili atusaidie hapa sasa hivi, niweza kusema kwa sauti kubwa Iko namna gani kuhusu sisi? Ndugu Rusa alikuwa akiuliza wakati Bwana anapotoa agizo, na hapo hapo niliweza kusema ndio, lakini kuweza kufanya vile vile kama vile Mungu anavyosema hiyo haikuwa nyepesi sana, si vyepesi sana, na mara nyingi tunawazaka pia ya kwamba hatukuweza kufanya kama vile tungepashwa kufanya na kwamba hatukiweza kuifanya vile vile au kwa namna iliyo njema, na hapo sasa unaanza kushukumu mwenyewe na unatoka kwa kitu moja mpaka kwa kingine. Lakini tunaweza kutoa fuzo kutoka haya yote: Mungu iko juu ya majira yote, na kwa mwisho mambo yote yanapasha kufika kwa ajili ya utukufu wa jina lake. Niliweza kupiga jicho katika Kutoka sura ine maneno inayosema mwana imekwisha kuandikwa, ikilinganishwa na Israeli Kutoka ine musaro ishirini na mbili. Unaweza kusoma pale Kutoka ine musaro ishirini na mbili na utamwambia Farao, Bwana anasema hivi, Israeli ni mwana wangu mzaliwa wangu wa kwanza, mstari wa 23. Na nimekwambia acha mwana wangu kwenda anitumikie, nawe umekataa kumwacha kwenda. Tazama, nitauwa mwana wako mzaliwa wako wa kwanza hapa kama vile nilivyosema tunakutana kwa mara ya kwanza maneno ya mwana anayemaanisha taifa lilokuwa limetayarishwa na Mungu ili liweze kwenda kumtumikia, liweze kumwamini na kumfuata. Maneno haya yalikuwa yamekwisha kwanza kutamkwa na Abrahamu na Isaka, wakati Isaka angelipashwa kutolewa kama vile Zabihu na hayo mawili yaweza kusemeka kwa mara ya kwanza. Neno baba ilisemeka na Isaka akiambia baba Abrahamu, na kisha neno mwana ilisemeka na Abrahamu akiambia Isaka. Tunaweza kusoma ndani ya Mwanzo sura 22, Mwanzo 22 mstari wa 7, mstari wa 7, Mwanzo 22 mstari wa 7. Isaka akamwambia Abrahamu baba yake, Abrahamu baba yake akisema, baba yangu. Hapa ni mara ya kwanza matamshi haya yanatumikishwa kwa namna hii, baba yangu. Mstari wa saba akasema, mimi hapa, mwana wangu. hapa inaonyesha yale ambayo ingepashwa kufika na kama vile nilivyoandika ya kwamba Mungu anataka kuweza kuweka uhusiano ya baba mwana, na kisha alitaka kusema zabihu, na kisha safari, na na makundi ilikuwa pale na moto ilikuwa pale, kwaomba sasa zabihu iliweze kuwa pale pia, na mwana alikuwa ndiyo zabihu. Mstari wa saba. Isaka akamwambia baba yake Abrahamu, kama tunafanya hisiano hiyo kupitia neno la ahadi, kwa kwa ya kwamba nitakuwa kwake baba naye atakuwa mwana kwangu. Samueli wa pili sura saba hiyo ni maonyesho ilikuwa ikionyesha kwamba Kristo angepashwa kuwa hapa kama vile ahadi ndani ya ya mwili na baba angepashwa kuwa ndani ya mwili ndani ya mwana wake. M, mimi hapa mwana wangu. Akasema, tazama moto na kuni, lakini wapi mwana kondoo kwa sadaka ya kuteketezwa? Musoro nane. Abrahamu akasema Mungu atajipatia mwenyewe mwana kondoo kwa sadaka ya kuteketezwa. Basi wakakwenda pamoja wao wawili. Na tumekwisha kusoma hapa ya kwamba wakati Israeli ilipokuwa imeitwa, ilikuwa inahusu taifa mbele ya macho ya Mungu, ilikuwa ni uhusiano ilikuwa imewekwa, na hapa inasemeka kutoka ine mstari wa ishirini na mbili Kutoka ine mstari wa ishirini na mbili na utaambia Faraho, Bwana anasema hivi, Israeli ni mwana wangu mzaliwa wangu wa kwanza. Maneno ya Hosea na ya Luka sura 2 inalinganishwa na hapa, au inafuatana ya kwamba Utaambia Israeli utaambia Israeli itamwambia Israeli: Israeli ni mwana wangu mzaliwa wangu wa kwanza 23. na nimekwambia acha mwana wangu kwenda kunitumikia, nawe umekataa. Na hiyo yalifika, na hiyo alifanyika, alikataa akose mara sa, mara tisa, na hapo sasa mapigo ya Mungu ikakucha na wazaliwa wa kwanza wote, wazaliwa wa kwanza wote wa Farao, iwe wazaliwa wa kwanza watumishi wote waliweza kufa, na wazaliwa wa kwanza wa Israeli waliweza kuishi, kwa sababu mwana kondoo alikuwa amechinjwa, na damu ilikuwa imewekwa kwenye vizingiti vya milango. Tunaona ya kwamba Musa hakuweza kutamka au kutumisha maneno haya ndani ya iliweza kufuata. Alisema kwamba acha mwana wangu akwende, lakini taifa hilo alikuwa, walikuwa na uhusiano pamoja na Mungu. Acha mwana wangu kwenda anitumikie. Mstari wa ishirini na mbili: Israeli ni mwana wangu mzaliwa wangu wa kwanza. Sura ya nne mstari wa ishirini na mbili. Kristu mwana wa Mungu, nasi ni wavulana wasichana wa Mungu. mso tano. Halafu Sifora akatwaa jiwe akakata ngozi ya mwana wake akaitupa chini kwa miguu yake akisema, hakika wewe ni mwana mwana arusi ya damu wewe, kwa sababu ya tohara ya, ya, ya, ya tohara. Yote ilikuwa ipali kutoka Misri kutahiriwa kuumbwa kwa kuwa wana au kuleta hiyo uhusiano ya wana wa Mungu kwa ajili yetu. Nasi tunaona ya kwamba Musa alikuwa ametoka, lakini hakuweza kutahiri. Nilisoma leo katika maandiko matakatifu pia kuhusu haki ya uzalo wa kwanza, haki ya uzalo wa kwanza, kuhusu baraka ya mzalo wa kwanza. Na hiyo ilikuwa na kilo gani? Na hiyo ilikuwa na maana gani? wakati tunapoona namna gani Neno hili mzaliwa wa kwanza iko hapa: Israeli ni mwana wangu mzaliwa wa kwanza. Mungu alikuwa ameagiza na kuamua kwamba ili wazaliwa wote wa kwanza wangepashwa kubarikiwa, walibarikiwa, aliwabariki kupitia mamuzi yake, na tunaiona waziwazi kupitia Esau na Yakobo. Yakobo alipata baraka ya mzaliwa wa kwanza kupitia ujanja. Lakini wakati alipoipata, alikuwa meipata, ilikuwa imemalizika. Na kisha Esau is akakuja na kuza hey, hakuna tena baraka ingine. Hakukua tena baraka, baraka. Mwanzo 27 msura kumi na tatu na nane. Mungu anakuwaka na baraka moja. Ni baraka ya wasola wa kwanza na nibasi il, il, na ilikuwa wapi? Unaweza kuisoma mahali fulani. Na usoma liwezo kuisoma leo. Lakini kumbukumbu kumbu langu ilikuwa na haribika tena, siku kwa siku, mnajua na mnajua vizuri kuhusu andiko hizo zote ndio nitazama iko hapa, Mwanzo wa 25 25, mkutano wa makumi matatu na moja. I Esau wakasema uniuzishe leo haki ya uzaliwa wako wa kwanza. makumi tatu na mbili, Esau akasema tazama, mimi ni karibu na kufa. Ndio, Hakukuwa tena huzuni pale, lakini hapo sasa kifo likuwa imekwisha kutayarishwa na kuwekwa pale, ilikuwa imeanza na hiyo haingekuwa lazima kwa ajili yake. Lakini kwa namna ya kiroho pia iko hivyo vyo kwa kimwili, kwa makuti tatu na moja, uniuzishe uhaki ya uzaliwa wako wa kwanza mosa, makuti tatu na mbili, Esau akasema tazama, mimi ni karibu ya kufa, haki ya uzaliwa wa kwanza ya kwangu itakuwa na faida gani kwangu? Yakobo akasema uniapie leo, naye alimwapia akauza haki ya uzaliwa wake wa kwanza kwa Yakobo. Yakobo makumi tatu na ine Yakobo akampa Esau mkate na mchuzi wa ndegu, akakula ak na kunywa, akasimama akakwenda zake. Ndivyo Esau alivyozarau haki ya yake ya uzaliwa wa kwanza. Yale yani, siyokuwa na maana kwa ajili ya mmoja ilikuwa na maana, ilikuwa na maanisha yote kwa ajili ya mwingine nasi tuliweza kusoma ya kwamba namna gani weza kupata mama yake na mama yake alikuwa pale ili aweze kumushauri na kumsaidia, na alimwambia waziwazi yale angepashwa kufanya. Mnaweza kusoma kwenye sura 27 ya Mwanzo, inasemeka waziwazi kwenye mstari wa tano gisi mambo yaliweza kufanyika, lakini mwisho ulikuwa njema kwa ajili ya Yakobo, kwa ajili ya Yakobo ndiyo, kwa ajili ya Yakobo, kwa sababu Mungu alikuwa na kitu fulani kilichokuwa kimetarishwa kwa ajili yake. Na tunaona ya kwamba wakati inapohusu kubarikiwa na Isaka, akauliza wewe, kweli ni mwana wangu Esau? Akasema, ni mimi. Na Isaka ambaye alikuwa amekomaa sana akasema, lakini mbona sauti ni ya Yakobo? akatambua na ijapokuwa angepashwa ingepashwa kuwa hivyo, kwa sababu ilikuwa ni mpango wa Mungu. Na hiyo inatoonyesha ya kwamba mara moja tu umuhimu gani ambayo haki ya uzaliwa wa kwanza ilikuwa nayo na ambayo iko nayo leo. Kristo, yeye mzaliwa wa kwanza katikati ya waliokufa, na yeye mzaliwa wa kwanza, yeye aliye malimbuko ya roho yeye mtunda ya kwanza ya roho in, in, na, kwa, kwa wale walio wazali wa kwanza wa Roma 8:29, sivyo? Pia si kuweza kusoma au si vigumu kuisoma, lakini na iwazia tena leo. Lakini nani aliyezaliwa na Mungu? Nani ambaye aliyeweza kupata haki ya uzalio wa kwanza? Haki ya uzalio wa kwanza kupitia kuzaliwa, kupitia kuzaliwa, haki ya uzalio wa kwanza. Na nataka kusema hapa ya kwamba kuzaliwa upya, ndugu ndamu Alituambia kwamba hata kama unaweza kupakaliwa na roho mtakatifu, na kama unaweza kutimiza pia makarama, na kisha unaweza kuwa umepotea kama hukuzaliwa upya. Tumeweza kusoma pia nyote hiyo katika mahubiri, kama hukuzaliwa upya. Na hiyo sasa inatusukuma kwanza mbali, tuweze kupiga magoti, tuweze kuuliza tuko wapi kwa namna ya kiroho? Kweli kweli, na Israeli ilikuwa ni mzaliwa wa kwanza. Hacha mwana wangu wa kwanza atoke uh, kunitumikia. Hacha mwana wangu mzaliwa wa kwanza kunitumikia. Tunaona hapa kwa kiwango gani haki ya uzaliwa wa kwanza ilikuwa ni baraka, ilikuwa ni mara mdufu, mara mbili, ilikuwa ni urithi, ilikuwa ikiambatanishwa na hiyo, na nasi tuliogeuka kuwa wamini Tunapashwa kwanza kujiuliza baraka hiyo ya mzaliwa wa kwanza iko wapi. Tukamate mfano kwa kanisa la kwanza na yote iliyokuwa pamoja, na yote ambayo Mungu angepashwa kufanya kupitia kanisa, na namna gani alikuwa akishuhudia neno lake, na yote ambayo ilikuwa akionekana, na sio tu kwa makarama, lakini pia pia kupitia matunda ya Roho. Na Paulo anaandika, yule ambaye hana matunda hiyo ya Roho ni kipofu. Ni nani anaandika hivyo? Ni Petro wa pili Petro wa pili sura moja mstari wa tisa Wagalatia tano na semani, unaweza kusoma. Nataka kuwa wazi kwamba tunasema yale ambayo Mungu aliweza kusema katika neno lake. Yule ambaye anakosa mambo haya, yule anayekosa matunda hayo ya roho, au matunda hiyo ili kwa hapa, au katika andiko lingine Yakobo, sivyo Yakobo, lakini hapa inasemeka kuhusu matunda na ni kweli ndani ya Yakobo tatu, kama hamjue mambo hayo. Hii ni funzo la kibiblia. Mumekwisha kuleta biblia nyote, ndugu na dada, mliweza kulizileta, muko nazo nyote, muko na biblia zenu nyote? Ndio, ni kweli, mnapaswa kuhusika na swali hiyo. Ndio, naangalia hapa Yakobo tatu msura 17. Lakini akili inayotoka juu kwanza ni safi tena ya salama na ya upole, tayari kusikiliza maneno ya watu, imejaa rehema na matunda mema, pasipo faifitina pasipo udanganyifu. Rehema na matunda mema pa, pasipo na fitina na pasipo udanganyifu na tunda la haki. Hii ni andiko. Hiyo ni kweli, nani anajua andiko hiyo ambayo ninazungumzia? Wagalatia tano Mstari ishirini na mbili. Na good, listen dear, listen dear, okay. Tusome akose pia kwa kuweza kuwa na samaki njema ndani ya nyavu. Tusome mstari wa kumi na tisa Wagalatia 5 mstari wa kumi na tisa Basi matunda ya mwili yanaonekana ndiyo: uasherati, uchafu, uzini kuabudu sanamu, ulozi, uadui, ugomvi, wivu, hasira, fitina, faraka, uzushi, usuda, usure na moja ushu, ushu, ushu, usuda, wowaji wa mtu, ulevi, ulafi na, u... na yanayofanana na maneno haya. Juu ya maneno haya ninawambia ninyi mbele kama nilivyowaambia ninyi zamani watu walio na matendo haya hawatariti ufalme wa Mungu. mstari wa 22. Lakini maten, matunda ya Roho ni mapendo, furaha, salama, uvumilivu, neema, wema, uvumilivu, upole. Mstari wa 23, upole, ushizuiza, hakuna sheria juu ya maneno ya namna hii. Mstari wa 24 nao walio watu wa Kristo wamesulubisha mwili pamoja na mawazo mabaya na tamaa mbaya, siyo andiko hii? Nilikuwa nikitafuta yule ambaye hasie na mambo haya, ni kipofu au kipofu, kipofu anayeona, asiyeona mbali. Petro wa pili sura moja mstari wa tisa ndiyo Petro wa pili sura moja mstari wa tisa ndiyo, ni andiko hii, ni kwa nikitafuta akose. Tusome hapa pia mstari wa tano, kwa maana inahusu makazi au ma, makazi hiyo, hapa nausemeka kuhusu tabia ya kimutu, mstari wa tano ndiyo. Petro wa pili sura moja mstari wa tano ndiyo, kwa sababu ya maneno hii mkiwezeshwa kuwa upande wenu kwa nguvu zote. Mstari sita na katika kujua kwenu kiasi, na katika kiasi saburi, katika saburi yenu utawa. Mstari saba na katika utawa upendo wa ndugu, na katika upendo wenu yenu ya wa ndugu mapendo. Mstari nane maana maneno haya yakiwa yenu na kuzidi, yanafanya ninyi kuwa si wavivu wala si watu wasio na matunda ya kujua Bwana wetu Yesu Kristo. Tisa, kwa kuwa yeye as anayekosa maneno haya ni kipofu, akiona vitu vilivyo karibu tu. Naamini ya kwamba neno hili ni ya dhamani sana, ya makini sana, na kwamba tunapaswa kujua hili neno. Lakini hapa linaandikwa katika Wakorinto wa kwanza sura 11 kwamba kila mtu aichunguze mwenyewe na si vi, si vibaya si vi kila mtu kuweza kujipima yeye mwenyewe hapa. Lakini kama sisi kama wana wa Mungu tunapasha kuwa pale, kama vile watoto wa Mungu tunapasha kuwa tumezaliwa upya na kuweza kuwa na uzima mpya ya Mungu. Tunapasha kuchukua matunda ya Roho na kuweza kuonyesha makazi au tabia ya, ya Yesu Kristo, na haipashi kuwa mafundisho lakini pasha kuwa uhakika, ukweli ni kusema ndani ya ukweli ya hakika, na hiyo pasha kuwa hivyo, na napasha kukomaa na kuendelea na kulingana na maneno haya. Inasemeka hapa pia yule asiye na mambo haya, mtu asiyekuwa na mambo haya iko kipofu, anaona vitu vya karibu tu. Inaomba tu kuweza kuchuliza swali kuhusu haya, wewe mwenyewe na kuweza kujiuliza sisi kwa sisi. Sasa ni kitu gani Mungu kweli kweli aliweza kufanya? Aliweza kutimiza nini? Ni kitu gani kilichoweza kugeuka kuwa uhakika ya kiungu? Na iko namna gani kuhusu sisi? Mimi si mmoja wa wale wasio waweze kuamini au wa wasioweza kuelewa, lakini pia sitaki kuweza kuwa sehemu ya wale ambao walio na oreye kwenye kichwa chao na wanaosinzia wanaolala kwa usingizi ya wenye haki, na akose kuwa na ndoto ambayo haiwezi kutimilika. Lakini nataka kuweza kuwa na ndoto ambayo inaweza kutimilika kama vile ya Yosefu, ndoto kuliko yale ambayo tunayokuwa nayo hapa. Ndoto ambayo tunayo hapa ilikuwa ni ndoto ya kibiblia, na kama ilikuwa ya kibiblia, haitakuwa na hitaji ya kuweza kutafsiri ndani ya gano jipya. Hiyo ndoto ya gano jipya ilikuwa tofauti na ndoto ya gano la kale. Ilikuwa naomba katika gano la kale, ili mtu mmoja aweze kuja na ili mtu fulani kuitafsiri. Lakini katika gano jipya, ndani ya ndoto, ndani ya ndoto mlikuwa ndani agizo ya kiungu iliyokuwa wazi na bila mashaka, na ilikuwa pale mara moja na mara pili ikakuwa pale, na hiyo ilikuwa ikilingana mara wazi wazi kulingana na tafsiri ya Biblia ya menge ya Yoweli 2 mstari 28, ya kwamba wazee watapata maufunuo ndani ya ndoto, na sio ndoto, lakini ufunuo ndani ya ndoto. Unaweza kuwa na ndoto na kisha hutapata utapata ufunuo ndani ya ndoto, na unaweza kuwa na maono na bila kuweza kupata ufunuo, na unaweza kutafsiri wewe mwenyewe lakini kuna unamu na tofauti. Lakini Yosefu yeye alipata agizo iliyokuwa wazi ndani ya ndoto yake, na agizo kama hiyo inakuwa kama vile unabi iko ufunuo wa Mungu. Na kama mnasoma ndani ya nabii Danieli, mtu huyo aliona maono iliyokuwa ya nguvu sana ndani ya ndoto. Ilikuwa ni kitendo, aliona hiyo katika ndoto. Mnaweza kuifanya, mnaweza kufanya hivyo. Nawaza kwamba naweza kuisoma na hayo ni mambo ya kuaminiwa ambayo Mungu aliyofunua na ambayo ngali leo vile vile, mara nyingi na hitaji ili Mungu aweze kuzungumuza kose katika ndoto. Ndiyo kutafuta ndiyo Danieli saba. Na hivyo ndio tunatambua kuweza kujua neno la Mungu. Danieli saba, hatuna hitaji ya kuweza kusumbua Sura saba Danieli saba mstari wa saba mstari wa kwanza mwanzo, hapo mwanzo, mstari wa kwanza mstari wa kwanza Danieli saba mstari wa kwanza. Katika mwaka wa kwanza wa Belshasa mfalme wa Babeli, Danieli aliona ndoto na maono ya kichwa chake juu ya kitanda chake. Halafu akaandika ndoto akatoa habari ya ujumla ya maneno haya. Danieli aliona ndoto, aliona ndoto katika usiku. Inasemeka wazi wazi ya kwamba mimi Danieli niweza kuona ndoto usiku. Nitaka kusema ya kwamba watu wa Mungu waliweza kupata maagizo ndani ya ndoto zao. Mungu anaweza kufanya hivyo, lakini hiyo yanapaswa kuwa wazi, hiyo yanapaswa kuwa imeandikwa na hayo haina hitaji kuweza kutafsiriwa, lakini hayo yanapashwa kuwa agizo iliyo wazi ya Bwana. Mniamini, ilikuwa ni nani? Ilikuwa ni Yeremia pia, aliyesema ya kwamba alikuwa amepokea kitu cha Mungu ndani ya ndoto, lakini hiyo haina lazima. Sasa pia iwe mahali pote, au ni wakati gani? Wakati Mungu anapozungumza, amezungumza iwe katika akili au katika zamiri ya ndani. Mnajua, mnakumbuka namna gani ndoto ya ndugu Ranamu na sio ndoto ya ndugu Ranamu. Katika mahubiri ya ndugu Ranamu anasema kwamba unaweza kuamshwa na kuweza kuona maono au kuota ndoto na kule, umekuwa umelala na unawaza pia kwa wasiku, na hiyo unawaza, unakumbuka vile vizuri, vizuri vizuri yale uliweza kuota. Hapa inahusu mambo ya kiungu. Turudi kwa maneno yetu, niliweza kuisema mara nyingi hapa tunapashwa kuwa macho ili tuwe watu wambao watakao simama mbele ya Mungu, watakao simama mbele ya Mungu. Tunapashwa kuwa macho juu ya hiyo, kuhusu utangazaji, kuhusu mahubiri ndani. Mnapashwa kuzaliwa kanisa lio mwili wake, mwili wa mwili wake, mfupa mfupa yake, neno la neno lake, roho wa roho wake, uzima ya uzima wake, itakaokuwa kama vile yeye na hiyo inapaswa kuwa hivyo, na hiyo itakuwa hivyo. Sasa swali ya kujiuliza ni hii: utakuwa pale, nitakuwa pale, tutakuwa pale. Lakini tumekwisha, tumekuja hapa ili tuweze kupokea neno la Mungu ndani yetu, ili tuweze kuliacha liweze kutenda, ili uzima mpya wa kiungu uweze kujifunua ndani yetu na ni ya lazima sana ili tuweze kushughuliza tumefika wapi kwa namna ya kiroho, pamoja na Bwana. Tuliweza kusoma mara nyingi neno la Yakobo sura moja mstari wa 18, Yakobo moja mstari wa 18: kwa mapenzi yake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli Tue, ili tuwe kama malimbuko ya viumbe vyake nikusema neno la kweli neno la kweli roho wa kweli, vyote viwili vina uh, vinaumba kitu fulani. Nikusema vinaumba mtu mpya, mtu mpya aliyeumbwa kwa sura ya mtu akiwa na matunda za Roho. Na huyo mtu mpya, mtu aliyeumbwa na Mungu, hawezi kutenda dhambi. Ni kusema sasa hawezi kupingana na neno, hawezi kuvunja neno la kiungu. Hawezi kulivunja, hawezi kulidharau, hawezi kuliweka pembeni, hawezi kulikataa, hawezi kuleta mabishano juu yake. Mbegu hiyo inakuwa ndani yake na i sababu ya hiyo ndiku pale neno la neno la la Yohana, neno la Yohana naweza kwamba iko kwenye sura tatu. Yohana wa kwanza sura tatu, Yohana wa kwanza sura tatu mstari wa kwanza. Yohana wa kwanza sura tatu, Yohana wa kwanza sura tatu, tatu, tatu, tatu, mstari wa nane. Yohana, wa kwanza sura tatu musari wa nanhi. Nimesema mosari hiyo kweli, Bwana wa Mungu alikuja kuvunja zambi. Musari tisa: sasa kila mtu aliyezaliwa na Mungu hatendi zambi, au hatendake zambi kwa sababu uzao wake unakaa ndani yake, kusema mbegu ya Mungu, mbegu ya Mungu, kusema kwa sababu uzao wake iko ndani yake, wala hawezi kutenda zambi kwa sababu amezaliwa na Mungu au amezaliwa na Mungu mstari wa kumi. Hivi hivi watoto wa Mungu wanaonekana wazi na watoto wa Shetani. Mtu yeyote asiyetenda haki hatoki kwa Mungu, wala yeye asiyependa ndugu yake. Mstari wa kumi na moja na hizi ndizo habari mlizosikia tangu mwanzo, ya kwamba tupendane sisi kwa sisi. kumi na mbili. Si tusiwe kama Kaini aliyeua aliyekuwa wa mwovu, akaua ndugu yake. Naye alimuua kwa sababu gani? Kwa sababu matendo yake yalikuwa mabaya na ya ndugu yake yalikuwa ya haki. Hapa tunaombiwa waziwazi ya kwamba mbegu ya Mungu inakaa ndani yetu, inadumu ndani ya, ya, yetu na, ne, na mbegu hiyo ni neno la Mungu. Nasi hatuwezi kufanya kitu cha kupingana na neno, ila tu kupitia neno na kupitia na kwa ajili ya kweli na kwa sababu mbegu yake nikusema neno lake iko ndani yetu katika wingi kwa wingi au kwa muda wote, na si kwa muda mfupi, na sio kwamba hii inatupendeza wakati fulani lakini wakati wote inadumu ndani yetu ndani yetu. Na hivyo hivyo kama vile tulivyozaliwa upya kupitia mbegu isiyo haribika ya neno la Mungu, na hiyo haiwezi kuvunjwa, hiyo haiwezi kukataliwa haiwezi kuzali, haiko kuzaliwa vibaya au kukufa au kuzali, kuzali, kukufa wakati unazaliwa. Hapana, lakini tuzaliwa upya hapo sasa, kama tuzaliwa kama, tumezaliwa upya na kama tumegeuka kuwa wana Mungu na hapo sasa, hiyo mbegu tumezaliwa nayo upya kupitia roho na hiyo mbegu inaz, ina, ina, ina dumu ndani yetu kwa, kwa, kwa, kwa wakati wote, hiyo ni mbegu yake na kwa sababu mbegu hiyo inadumu ndani yetu kwa siku kwa siku zote, hatuwezi kutenda zambi kwa sababu tumezaliwa na Mungu. Tunaweza kufanya kosa, lakini hatuwezi kutenda kuipingana na neno, haiwezekani, kwa maana neno la Mungu liko ndani yetu, na kama neno la Mungu liko ndani yetu, mnapaswa kuwa ndani kutembea vizuri, mnapaswa kukubaliana, mnapaswa kuwa ndio kwa ajili ya kwa ajili ya kila neno la Mungu. Inasemeka hapa kwenye mstari wa tisa: kila mtu aliyezaliwa na Mungu kwa sababu amezaliwa na Mungu. mstari wa 10, hivi mtu asiye, mtu aliyezaliwa na Mungu atendake dhambi. Lakini kama tunaweza kusoma mambo haya, na kama kuna unakuwa na kimoja lakini atatoa kingine, nikusema tunahitaji hiyo, na kama tunakosa moja na kingine, tunakosa yale tunahitaji. Tunapasha kuwa na yote, na hakupashi kuwa kitu moja ambacho tunakosa haki inaandikwa wapi? Hiyo inaandikwa wapi? Haki yote, wadui wote ni zambi, makosa yote ni zambi. Wa Yohana kwanza sura ya tano mstari wa kumi na saba lakini yote asiyetenda haki ni mwenye zambi. Ni, haki ni nini? Haki ni iko pale, ni kusema sasa, kama utende hiyo haki na kuwa mzalimu, nikusema kusema inaandikwa hapa ya kwamba yote yanapaswa kutimilika kupitia imani na yule anayetenda kupitia imani atakuwa na haki. Lakini hapa ni haki kupitia imani ndiyo inayoshurutishwa, haki ambayo hatuwezi kutimiza sisi wenyewe, lakini ambayo roho wa Mungu anakuja ndani yetu na kutusaidia ili tuweze kuitimiza kama vile Mungu anavyoturushurutisha. Lakini turudi kwanza kwa swali hayo yenyewe. Kama vile uzima wa kimwili huu wa dunia hii inafanyika na iko pale ikiwa na matabia zote ambayo ziliyo ndani. Inapaswa kuwa hivyo hivyo kwa ajili ya kuzaliwa upya, tabia ya kiungu hizo, makazi hizo, tabia na iwe hata kidogo sana, lakini inapaswa kuwa pale. Kukakomaa nayo ni ya lazima sana ndani ya kila hali yote, kama tunaenda kwa bwana wetu Mnisamehe, lakini inaandikwa katika Biblia kwamba alikomaa ndani ya Mungu katika hekima na, ku, na, na, neema. Lakini Bwana wetu naye alipata kukomaa kwa namna ya kimwili. Alikuwa mfalme wa falme, alikuwa kamilifu aliyefunuliwa na komaa, na najua ukomaa gani aweza kupata, lakini inapashwa kuwa pale, inapashwa kuwa na wakati tunaposoma hapa maneno iliyo ya, da, ya makini sana kama vile tunapaswa kupendana sisi kwa sisi, ya kwamba yule asiyependa ndugu yake si wa Mungu, na kadhalika na kadhalika. Hiyo inasimamia wapi? Hiyo inasimamia wapi? Hiyo inaanzia wapi? Wapi au tunajipatia haki, tunapata, tunatoa haki kwa yale ambayo Mungu anatushurutisha, upendo ambayo Mungu aliyotushurutisha sisi haitaweza tena kutosha kwetu, tutasamehewa, tutasamehe tutaweza kutengeneza na kuweka mambo yote kwa utaratibu. Iko hiyo upendo moja hapa. Hatupasho kupenda kama vile Kaini. Ninapata hii kuwa ya lazima sana. Napata hapa inikuomba kwa kwamba ilikuwa imeandikwa hapa kwa wangu muda mrefu. Nataka kumi na moja. Na hizi ndizo habari mlizosikia tangu mwanzo ya kwamba tupendane sisi kwa sisi. Tusiwe kama Kaini na sio kwa namna ya Kaini lakini hivyo hivyo. Nataka kumi na mbili hiyo. Na nikini hivyo hivyo. Mtafute leo watu ambao hawapendaki kwa namna na kaidi. Mutafute mnaweza kuwasha hata nuru kwa mchana, na mtaweza kutafuta. Mutafute, mutafute, muwalete hapa. Muwalete hapa. Kuna watu ambao waliowekwa kwa kipimo, na yote naenda kwa namna iliyo mbaya. Lakini hapa inaandikwa kwamba ujumbe ameweza kusikia tangu mwanzo, ndio? Tuliweza kuisikia tu, ama neno linaweza kupenya ndani yetu. Neno liweza kuamsha ndani yetu uzima mpya wa kiungu, ili uweze kuweka mambo haya kweli kweli katika matendo? Au tuliweza tu kuwa na mawazo tu, au tuliweza kuwa tu pale tukisikia sauti ya neno, na kisha tuliweza kujiacha tukipakaliwa na juu ya hiyo, tuliweza kujipakaa kwa namna hiyo lio njema, bila hata neno hilo liweze kupenya ndani yetu kama vile mbegu ya kiungu. Na siwezi kujizuiza na hiyo nakuja, kama vile wakati fulani tena, kwa kumalizia, ya kwamba wachache ndio waliozaliwa upya na tunaweza ku, um, kuona hii kama vile kutokuamini kwa wakati huu, lakini ni vema sana tuwe wazi na tuwe wenye haki, na sasa tuweze kuleta hata mkuvunjika kidogo, na tuweze kuleta mawazo ya kwamba tuweze kusahau na tuweza kujua kwamba tunaweza kupata haya, tuweza kuhayarika lakini hapa tupashwa kupenda, kwa maana hiyo ndio ujumbe tuweza sikia tangu mwanzo. Leo wanazungumza kuhusu ujumbe, na hii neno natumikishwa, kwa maana hii ni ujumbe. Naamini kwamba hiyo ndio ujumbe, ujumbe wa kweli inakuja kutoka neno, linaongoza tena kwenye neno, na inasemeka hapa, inasemeka hapa mstari wa 11: hizi ndizo habari njema mlizosikia tangu mwanzo, ya kwamba tupendane sisi kwa sisi, mtura msura kumi na mbili. Tusiwe kama Kaini aliyekuwa wa yule mwovu, naye alipenda, alikuwa akipenda pia, lakini alipenda kwa maneno, na kwa kweli kweli alikuwa akichukia, akauwa, lakini alikuwa akipenda kwa maneno, kwa maneno, alikuwa akipenda kwa maneno akose, alienda kwenda kuona pia Abeli, akamwambia, oh, wapendwa yangu ndugu, uona vyema sana, tuweze kukutanana hapa katika shuma, katika shamba aliweza pia kumkumbatia na kwa mikono yake akisema oh, mpendo ndugu. Muda fulani na hapo hapo damu ilikuwa ikilia mpaka mbinguni. Mungu akaona mwangu da, damu akasema. Mwanzo ine na kumi na tupende kama vile Kaini tunaona namna gani alivyopenda na namna gani hayo aliweza kufanyika na namna gani hatatimilika leo. Upendo wa kiungu wa kweli, upendo wa kindugu, upendo kwa ajili ya watu wote, kwa ajili ya kweli. Inaonekana upendo unaweza kupimwa kupitia neno upendo, ambao unaweza kukamatika mahali fulani ulio ya kweli. Nani hapo kulipo kweli kweli, uzima mupya wa kiungu, ndipo tabia ya kiungu na matabia na kazi za kiungu. Nia ya, ya Kristo inaweza kuonekana na ni hapo ndipo upendo wa kiungu ndio unaweza kuonekana bila hata bidii ya mtu. Mtu ambaye aliye na upendo wa Mungu hana hitaji ya kuweza kuweka bidii kwa kupenda, ni tabia yake. Nataka kuzungumza kuhusu tabia mpya, tabia ya kiungu, tabia ya Mungu, tasio ya zamani. Hakuna mtu anaweza kuifanya yeye mwenyewe. Hakuna mtu mwamini ambaye anayeweza kupanga mambo hayo kwa ma namna yake mwenyewe, lakini Mungu yeye mwenyewe anaweza kufanya mambo hayo yote ndani yetu ndani yetu. Na hiyo inatuleta pia kwa neno la Yohana 15 ya kwamba kama maneno yangu yakidumu ndani mwenu, Yohana 15 mstari saba. Mbegu hiyo ya neno ambayo tunaweza kupokea ambayo tuliweza kutengenezwa nayo na kuzaliwa nayo kupitia Roho inaleta uzima mpya kiungu na hiyo uzima mpya wa kiungu inakuwa na matabia ya Yesu Kristo kwa sababu tuliweza kufanywa wavulana na wasichana wa Mungu, na hiyo ndiyo tumekuwa tumekuwa wana wa Mungu. Yohana anaandika ya kwamba sisi ni wana wa Mungu, Yohana wa kwanza sura tatu mstari wa kwanza haijaonekana yale tutakayokuwa au tutakayokufanana lakini sisi ni tuko wana wa Mungu. Na sasa, kama tuko wana wa Mungu, ni kusema sasa tuko uzao wa Mungu, tuko uzao wa kiungu. Na hapo sasa tunakuwa na mkazi na matabia ya Yesu Kristo. Yeye mwenyewe, ninakubali kwa urahisi ya kwamba inaomba kukomaa, lakini, lakini tabia inapashwa kuanza kuwa pale kwanza. Na kwa kipimo gani tunaweza kuishuhudia? Au tuseme wazi wazi, wazi wazi. Katika kipimo gani hiyo inaweza kushuhudiwa ndani ya maisha yetu binafsi ya kila siku? Sisi hatuko hapa, sisi hatuko washuhuda, lakini matunda, matunda ya maisha yetu sisi wenyewe ndiyo inapasha kuonyesha kama kweli kweli tuko na uwezo na kama vile tunaweza kusema ya kwamba, kama tunaweza kutoa chafu ya, ya kuume kama naweza kufika kwa majaribu fulani naweza kuipata mahali fulani, kwa miguu miwili itakuwa hivyo hivyo kwa ajili ya kila mmoja wetu. Wamoja waliweza kujaribu na kuweza kufika katika jaribu hiyo wakaishinda, na wengine hapana. Lakini kwa neema ya Mungu tunahitaji tuweze kuifikia, sisi wote tuweze kuishinda kwa neema. Na tunataka tuweze kufika hiyo, katika majaribu hiyo tunahitaji tuweze kushinda hiyo majaribu. Na hiyo nafika tu kama Mungu anaweza kutufanyia neema, kama anatusaidia, na kama tunaweza kumwacha atende ndani yetu na kupitia sisi. Lakini hiyo haimaanishi ya kwamba tunapaswa siku zote kuweza kufanya alama ya ndio kwa kichwa na kuweza kusema amina kwa yote. Hapana. Nani anajua tabia ya Yesu Kristo, na anajua pia haki ya Mungu, na anajua pia utakatifu wa Mungu? Huyo Bwana mmoja ambaye aliyekuwa akiacha mambo yote yafanyike kujuu yake, naye aliweza kufanya yote kwa ajili ya wengine Aliweza kufanya, aliweza kuingia katika hekalu, wakabomoa meza, akaangusha mambo yote, Mathayo 21 mstari wa 13 na milango ikafungwa. Na kuna kitu fulani kinachopimwa hapa, lakini naomba kuweza kunyamaza pia. Lakini pia kuna mambo ya kuweza kupima hapa, ni mahali pa gani pa kuzungumza, ni mahali gani pa kunyamaza, ni mahali gani ya kuweza kutenda, na hiyo inanigusa sana kwenye moyo. Lakini sasa wakati mmekwisha kupokea neno, mbegu ya kwela, neno la Mungu ambalo tuweze sasa kupokea ndani yetu hiyo mbegu ya kiungu ndani yetu, na tuweze kuomba Bwana aweze kuzalisha ndani yetu kweli kweli u, u, uzima mpya, kwa maana bila mbegu yake, ninaweza kwenda tena mbali. Kama neno lake ni mbegu na kama mbegu hiyo ndani inakuwa ndani yetu, inadumu ndani yetu, na kama tuweza kukamata matamshi ya ndugu Branham, asema kwamba kama mtu anaweza kupokea mbegu, iko kama vile mwanamke, hakuna kitu kingine kinaweza kinaweza kuingia ndani, hakuna kitu kingine, kitu kingine kinaweza kupenya ndani, na hapo kazi kuwa imemalizika. Na hapo sasa uzima inaanza kuongezeka na kukomaa. Wakati mbegu imekwisha kupokelewa, inakuwa imemalizika, hakuna kitu kingine kinaweza kuja tena, inakuwa imelindwa na inaanza kukomaa na uzima unaonekana. Nitakwenda pia kwanza kusema ya kwamba yule aliyezaliwa na Mungu kweli kweli, ambaye ndani mwake muna koma mbegu ya kiungu ya neno, hataweza kutikiswa. Haiwezekani kuweza kutikiswa na upepo ya mafundisho. Hataweza kuamini hata leo matafsiri fulani, na kesho tena matafsiri ingine, kesho nao na kisho ingine, tena matafsiri ingine, lakini kwa sababu ana neno la Mungu na anaamini andiko. Andiko liko ndani yake na yeye ndani ya andiko, neno liko ndani yake na yeye ndani ya neno, mbegu iko ndani yake na yeye iko ndani ya mbegu. Tunaweza kusema nini kuhusu maneno haya? Hii ndiyo matokeo ya mwisho. Hawezi kwenda huko mbali na neno la Mungu na kuweza kuamini mambo na kuweza kusema oh, ndio kama hii ndiyo ujumbe. Hapana, ujumbe iko hapa katika neno ya milele ya Mungu, Biblia, nasi tunapaswa kudumu ndani na yule ambaye anaenda mbali na neno anaenda mbali na Mungu, kwa maana mwanzo kukua neno na neno alikuwa pamoja na Mungu, na neno alikuwa Mungu, na Mungu alikuwa neno. Yule anaye anaye anaenda mbali na neno, anaenda mbali na neno, anaenda mbali na Mungu, anatoka ndani ya Mungu. Sijua kama anaweza kusema kwa namna nyingine, lakini pia kuna orodha nyingi ya vipimo ambavyo tunapaswa kusajisha ili iweze kuonyesha kweli kweli kama tuliweza kufanya mazoezi ya kuzaliwa upya pamoja na Mungu. Na kama sivyo, tunaweza tena kuwa nayo mazoezi pamoja na Mungu yangali pale. Na waza ya kwamba si vizuri kuweza kusema wazi wazi hapa. Lakini kuna kijana anaweza kuniambia hapa siku moja, ndugu Frank au mjomba Frank, usinisikie vibaya, sina shida ya kupingana wewe, lakini unaweza kusikia neno la Mungu katika miaka mingi, lakini sijaweza kufanya pa, mazoezi pamoja na Mungu na ni kweli, mara nyingi tunashakiaka sisi ambayo tunaweza kuhubiri neno la Mungu, tunashuliza ni kitu gani kinachokosa, na niweza kushambia kama kweli kweli tuliweza kuhubiri sisi wenyewe. Kama vile wa ndugu, naweza kusema kwamba inaweza kuwa kama vile makosa yetu ndugu Frank, ndugu Rus na wa ndugu wote walio kutumika hapa, lakini naweza kusema kwamba nasi tunaweza kutafsiri mahubiri iliyo ya nguvu ya Rubranamo Rubranamo, kweli mahubiri iliyo ya nguvu sana ikiwa ndani ukushuhudia kwa kiungo ambayo ukifuatia ndani miaka ya nyuma ya miaka, lakini ni kitu gani akiendeki? Kama neno la Mungu kweli kweli linapokelewa katika imani, linapaswa kupokelewa katika imani, hakuna namna nyingine. Kuna paswa kuwa kukubali, kuna paswa kuwa upendo, unapaswa kuzaliwa ndani yetu kupitia katika upendo wetu katikati ya Mungu na sisi tuliweza kuiishi pia na sitaki ili iweze kusemeka tena kwa namna iliyo wazi, lakini kuna pasha kuwa uhusiano ya upendo ili uzima mpya iweze kuzaliwa mahali fulani. Kuna pasha kuwa uhusiano au oh, upendo unapasha kuwa uhusiano ya upendo pamoja na Mungu. Upendo wa Mungu unapasha kutushika, unapata kutushika, na hapo sasa, Mungu alipenda ulimwengu, Mungu alipenda ulimwengu, na hiyo upendo wa kiungu unapasha kuwa ndani yetu ili hiyo uzima iweze kuonekana sasa, na bila hiyo uhusiano ya upendo pamoja na Mungu haiwezekane. Tuweza kusema sana, tunakuwaza kuwa na mawazo yetu sio wenyewe, tuweza kuwa na maoni yetu e, kwamba hii inapaswa kuwa hivi, ya kosa inaweza kuwa hivi, na kwamba kosa inaweza kuwa na, u, na, na, uzuri kama hii, lakini hiyo kitu haiko pale. Kitu gani kinakosekana? Ninahuzunisha sana, kwa sababu nasema kwa namna hii, lakini naopasha kujiweka kwa maswali si wenyewe, na ni hivyo sisi sote, au kujishakia sisi wenyewe, na hapa tuna neno la Mungu. Napaja kumalizia na tuweza kupata neno la Mungu na tuweza kujua ni mahali gani Mungu alizungumza na mahali gani aliweza kutenda, na yale yaliyo ya ahidi yaliweza kufanyika pamoja na Abrahamu, pamoja na taifa la Israeli, na hayo alifanyika pamoja na wote na pamoja na Bwana wetu, na pia safari ya katika i, i, Misri ilitimilika, hivyo ni kwamba ni ita mwana wangu toka Misri, na yote ilifanyika hivyo kulingana na neno lake, na yote ilifanyika havyo hivyo hivyo tangu mwanzo, na tunakubali hiyo, ni vizuri sana lakini leo pia leo ni leo, tunaishi ni leo leo, sasa tunaishi tuna, leo tunapaswa kuwa neno ambalo tunasikia hapa. Tunasema kwamba inaandikwa hapa, hapa ni utimilifu ya yale ambayo ni Mungu aliandika hapa, tunapaswa kuiona hapa, napaswa kusema kwamba ni utimilifu, na hiyo ndiyo njia ambayo tunapaswa kufika ndani, na kwa ajili ya hiyo tuna tunahitaji, na hapo sasa tunahitaji watu wanaopenda Mungu na wanaoshikwa na upendo huu wa Mungu, na hili hiyo uz hiyo mbegu ya kiungu iweze kupenya ndani yetu kwa ujao, ndani ya utu wetu wa ndani, ili uzima wa kiungu uweze kutokea, kwa maana hiyo ndiyo yote tuliweza kuonyesha. Na bila mbegu hakuna kitu inayofanyika, hakuna mavuno. Hata pia mahali pamoja, hamwezi kuamini kwamba mavuno itakuja kwa sababu wakati wa jua iko pale, wakati wa jua imewaka. Hapana, hiyo haikwaki. Mavuno yanakujaka wakati mbegu iko pale, wakati mbegu imekuwa imepandwa. Na ha, kama hivyo sasa, ni lazima sana ili mbegu ya kiungu iweze kuwa imekuwa neno la Mungu, na kama neno hilo liweza kupandwa ndani yetu, na sasa nalo linapashwa kuota, kuweka mizizi, na hakuna kitu kingine kipashwa kupenya ndani. Inapashwa kukomaa, inapashwa kuongezeka na kugeuka kuwa ya kuonekana basi Mungu aweza kutuleta katika uzima mpya ndani ya Kristo. Na sio tu mawazo mpya au mafundisho juu ya uzaliwa kuzaliwa upya. Shaka isema hapa. Kuna mafundisho juu ya mambo yote. Kuna mafundisho juu ya utakaso, juu mafundisho juu ya kuzaliwa upya, mafundisho juu ya ubatizo ya Roho, mafundisho juu ya matunda ya Roho. Lakini hatupashi kushangaa kwa maana ndugu Branham aliweza kusema kwamba kuna mtu aliyeweza kuandika kitabu juu ya makarama za roho na namna gani inapaswa kutumika na namna gani inapaswa kutumikishwa, na kwamba inapaswa kutumika namna gani, au namna gani haipaswi kutumikishwa. Lakini mtu fulani anaweza kusoma akaambia huyo mwandishi, akasema unaweza kunisaidia kwa kutenda? Akasema ndiyo, mimi mwenyewe siwezi kuwa na matunda hata moja ya kiroho, niliweza tu kuandika kuhusu mambo haya, mnaweza kusikia yote na kusoma Mtu huyo aliweza kurejea akakata tumaini akasema, "Oh, mtu huyo aliweza kuandika kitabu kizuri hichi cha makarama za Roho, naye mwenyewe hana hata tunda moja la roho." Leo sema kwamba, "Akasema mimi siwezi kusaidia." Ndio, ni kweli kweli. Lakini tuzungumze kuhusu sisi. Sasa huyo mtu hatuhusu sisi. Lakini hapa kwa mfano huo, ili sisi wenyewe tuweze kushitazama katika kioo. Kila mtu anakuwa na kioo chake mwenyewe. Ninayo pia na mimi. Siku zote ndio. Lakini tuangalie katika kio hicho, tuangalie ahadi, tuangalie neno. Tunasema ya kwamba tunaamini neno, tunasema ya kwamba tuko katika neno, ya kwamba neno liko ndani yetu. Sasa kushuhudiwa kwa neno liko wapi? Kama vile kuwa tangu liko leo na Mungu, basi Mungu atuweka katika hali ambayo hatutakuwa tena na namna nyingine. Na sio kuweza kuregea, hapana, sio kuweza kuregea. Lakini tushaka kata tumaini sana, tushakata tumaini, lakini tusikate tumaini lakini, lakini tukiwa katika imani ya ujao tukijiswali sisi wenyewe kwa kiwango tunaweza kusema, Mungu mwaminifu, kila neno lako lote ni la kweli, nalo linapaswa kushuhudiwa kama vile lilivyo. Na kila neno lina nafasi yake, lakini Roho wa Mungu ana nafasi yake pia. M matunda ya Roho yote yaliandikwa katika neno, yote ina nafasi yake. Na mnajua namna gani watu wanazungumza, wakati unapoambia kwamba Mungu alitenda kwa namna hiyo ya kipekee kupitia mtu Niweza kusoma wakati iliyopita maneno ya mwinjilisi mumbarekani ambaye aliweza kuzungumuza tena huko lo London. Hiyo maneno inasema kwamba kurudishiwa kwa uchao, kuna watu wanaokamata kichwa cha maneno ya kuyazungumuzia na kuyazungumuzia, lakini kuzungumuza kuhusu hiyo sio ya lazima, sio kitu hacho chenyewe, lakini tunataka ili Mungu yeye mwenyewe aweze kuweka katika haki yake, aweze kupokea yanayompendeza na tuweze sasa kuchukua hiyo kitu sisi wenyewe. Wangapi wanaweza kuamini kwa ya kwamba Mungu atapokea yale yanayompendeza wakati atakapokuwa ametimiza neno lake? Na kama sivyo, hakuna ma hakuna hata ajibu. Mungu atapokea yale yanayompendeza, na kuna mtu wa kukata tumaini, lakini anapojifunua na wakati unapokata tubaini, inaonyesha kuamini kwetu na hakuna kitu kinachoweza kutaidia, lakini tunapasha kukabila Mungu katika imani, na kama vile Abrahamu tunapasha kuamini yale yani ambayo Mungu alioahidi, na hata kama haijaweza kuonekana, na kama hata tunaweza kukutana na kupingana na hiyo, itatimilika. Tunaweza kusikia katika neno la kuandisha, Mungu alisema kupitia nabii Yeremia ya kwamba Arakeli analia kwa ajili ya wa watoto wake na sikia kilio chake Yeremia 31:15. Na hiyo neno inaweza kutimilika sasa. Kwa sababu gani nasi hatuwezi kuwa sehemu ya ujao ya yale ambayo Mungu anayofanya sasa? Kwa neema, kwa neema, na waza na naamini ya kwamba tutaweza kufanya sehemu ya hiyo, na kwamba tumepasha kufanya sehemu ya hiyo, kwa sababu Mungu alitupatia ahadi ambazo sasa zitaweza kutimilika. Kama Mungu angeliweza kutupatia hadhi hizi, hangeliweza kuwa na hitaji ya kuzitimiza. Lakini kwa sababu alizitupatia, yeye atazitimiza. Utukufu, heshima na sifa iwe kwa jina lake la ajabu na takatifu. Amina.