Bwana asifiwe na shukuriwe. Tunaweza kuimba hiyo kutoka chiindi cha mioyo yetu na kuamini ya kwamba ni neema ndivyo tuliyopewa, na kama sivyo, hatungeweze kuwa hapa jioni hii. Nyote muko tayari, munaweza kukaa na kusikiliza, na munaweza kujiacha mwingizwe katika baraka ya Mungu na tunapasha kuja mbele na kutumika neno. Kutumika nayo ina maana yake na faida yake. Hatuko hapa mbele ili tuweze kutawala au kuhamakia, lakini tuko hapa kwa ajili ya kutumika, kwa ajili ya kusaidiana sisi kwa sisi na kuwekana nguvu na kufarijiana na kuwekana bidii, na ni hiyo ndiyo tunahitaji sisi sote katika wakati huu na mtu ambaye asiyekubali hiyo hajaukuwa uwazi kwake mwenyewe. <laughs> Lakini tumekwisha kusikia neno moja la ajabu <laughs> na kila wakati tunaguswa kuweza kuona kwa namna gani Mungu <laughs> kupitia manabii waimba zaburi na watu wa Mungu alikuwa amekwisha kutabiri katika ngano la kale habari yote ya ukovu mpaka katika wakati ambapo Bwana atakapokuja na kuweka ufalme wake na kutawala kama mfalme kingani katika wakati wa kuja. Lakini haya yatafika kama vile alivyosema. 1na Bwana atakuwa mfalme juu ya nchi yote siku ile, Bwana atakuwa mmoja na jina lake moja. Hiyo wakati inafika haiko tena mbali, tunaweza kuambiana sisi kwa sauti kubwa, sisi kwa sisi, katika ukweli na uhakika, yale yani ambayo Bwana aliyotuambia ya kwamba wakati mutakapoona mambo hayo yoyote ya yakifika, munyanyue vichwa kwa maana mnajua ya kwamba ukombozi wenu ni karibu. Na tunashukuru Mungu, kwa maana anaturuhusu kuweza kutambua kupitia alama ya wakati ya kwamba wakati ni karibu. Ndiyo in inasemeka hapa katika Zekaria 14 mstari wa 9, Zekaria 14 mstari wa 9 na Bwana atakuwa mfalme juu ya nchi yote siku ile, Bwana atakuwa mmoja, na jina lake mmoja. Lakini kwa ajili ya hiyo imuma kusoma shairi ya 4. Zekaria 14 mstari wa 4, na miguu yake itasimama siku ile juu ya mulima wa mizeituni ulio mbele ya Yerusalema kwa mashariki na mlima wa mizeituni utapasuka na kadhalika na kadhalika, na kisha sehemu ya mwisho ya mstari wa tano, na Bwana Mungu wangu atakuja, okay. Na watakatifu wake wote pamoja naye. Na hiyo ndiyo watu wa Mungu waliona waliona wakatabiri wakipenywa na roho wa Mungu walizungumza na kuandika. Siku hiyo atasimama siku ile juu ya mlima wa Mizeituni, na hapo sasa hatakuja kama mwana wa mtu, lakini atakuja kama bwana Mungu, na bwana Mungu wangu atakuja pamoja na watakatifu wake wote. Ningeliweza kuwasumbua kadogo, lakini sitaki, kwa maana hatuko hapa kwa ajili ya hiyo. Lakini kama muna niruhusu kuweza kuwasomea shahiri, naamini ya kwamba mutaweza kuielewa, kwa maana hatuwezi pia kuiizungumzia kwa namna ya kimafundisho. Lakini hapa katika Mathayo 25 mstari wa 13 na moja. Mathayo 25 mstari wa 13 na moja. Lakini wakati mwana wa mtu atakapokuja kuja katika utukufu wake na malaika yote pamoja naye, alafu ataketi juu ya kiti cha utukufu wake. Makumi tatu na mbili. Na mbele yake mataifa yote watakusanyika, naye atawatenga kama mchungaji anavyotenga kondoo na mbuzi. Iwe tusome mwana wa mtu, iwe tusome mfalme, iwe tusome Bwana au Mungu, ni Yule ni nani? Nataka kuwasomea hapo hapo. Kwanza kwenye mstari wa makumi tatu na moja inaandikwa mwana wa mtu, na kisha kwa mstari makumi tatu na ine kumeandikwa, makumi tatu na ine mstari makumi tatu na ine alafu mfalme ataambia wale walio kwa mkono wake wa kume, kujeni ninyi mlio barikiwa na baba yangu, muriti ufalme mlio tengenezewa tangu kuumbwa kwa ulimwengu. Yote yatatimilika katika wakati uliopangwa: kurudi kwa Bwana, ufufuko ya wale waliosinzia katika Kristo, kubadilishwa kwetu, kugeuzwa kwetu na unyakuo, itafanyika yote yatafanyika kama vile ilivyopangwa. Tunaweza kuyamini, kwa maana hayo yako mbele yetu na Mungu aliahidi ndani ya neno lake. Iko namna gani kuhusu imani ya mtu binafsi ambayo atakayofikia, pia lengo yake pamoja nasi, itakayotayarisha kwa ujao kwa neema na ambayo itakayo turuhusu kuweza kwenda kumulaki kama vile bibi harusi rusi aliye tayari, wakati napohusu imani ya watu wote, sisi ni sehemu yao, lakini pale imani ya watu wote haii jikojo inastahili, lakini imani ya mtu binafsi kwa ajili yako na kwa ajili yangu, kwa kwamini kwamba wewe na mimi sisi Uliweza kuingizwa katika hiyo mpango kubwa ya Mungu. Nani anaweza kuamini hiyo? Amina. Nani anaweza kuamini hiyo? Uweze kujua wewe mwenyewe bila hata bidi. Ujue katika moyo wako ya kwamba nami pia ni sehemu ya hiyo. Mimi pia niko moja ambaye neema ilipata nishaka isema mara nyingi, Mungu hatufundiake neno lake na mapenzi yake, ili aweze kuamsha ndani mwetu tumaini, na kisha baadaye aweze kutuacha na pua ndefu? Hapana, hapana kabisa. Kweli ya Mungu ni halisi na ya kweli. Mungu anaamsha ndani mwetu tumaini la kweli, aliweka ndani mwetu. Hatukufuata hadithi zilizotengenezwa kwa akili lakini tulifuata utangazaji wa neno na tuliweza kubaki kwa neema katika mipaka ya neno hilo. Na kama vile tulivyo kuangalia na kuchunguza siku ya kwanza ya juma asubuhi, saa tena inalifuata, na wakati Yohana aliposema na kuandika ya kwamba kweli iliyo ndani mwetu itabaki ndani mwetu milele na milele na sio leo in, na gao kesho lakini in, milele na milele. Yale ambayo Mungu anayofanya inafanyika milele na milele. Hapa ndani ya Zaburi makumi kenda na sita, makumi kenda na sita, tunatambua kwamba inasema imbieni Bwana wimbo mpya kwenye mstari wa kwanza. Nani anaweza kuimbia Bwana wimbo mpya? Kwanza ni mtu aliyepokea uzima mpya, mtu aliyefanya mazoezi ya kweli pamoja na Mungu. Na kuna mtu aliweza kufanya kulinganisha katika Matendo ya Mitume sura mbili, wakati ndimi mpya zilipopewa kwa watu ili, uh, ili waweze kutamka upya ambayo Mungu aliyokuwa amefanya kama vile Roho alivyokuwa amewapa ya kutamka Mungu alifanya hivyo anaweza kufanya hivyo tena kwa maana ni yule yule leo jana na hata milele na milele imbieni bwana wimbo mpya tuna ahadi ya kwamba nitawapa moyo mpya uzima mpya roho mpya na ni kweli nitaweka ndani ya vinya vyenu wimbo mpya Mungu aliahidi hayo yote tuko hapa ili tuweze kuyamini huku hapa ili tupokee yale ambayo aliyo tupatia, na sio tu zawadi ambayo amb... tuweza kuipokea kama vile kipaji ambacho tushaka pokea hapo. Hiyo mstari wa kwanza ya Zaburi 96 96, imbieni Bwana wimbo mpya, imbieni Bwana nchi yote. Mstari wa pili, imbieni Bwana sifu jina lake, onye, onyesheni onyesheni wokovu wake siku kwa siku. Unaweza kufanya hivyo ndio. Mungu atafanya ukovu wake kuwa shida. Mungu ataibomoa, Mungu ataitosha, hata uweza kuitimiza hapana. Hapana kamwe. Tunaweza kutangaza ukovu wa Mungu wetu ambayo ile tuweza ile tuweza kufikia, ambayo tuweza kupokea kama vile tuweza kuambia mbele ya kwamba leo ukovu imefika katika nyumba hii. Luka 19:9. Na Nabii Isaia anaandika ya kwamba Taifa zote zitaona ukovu unaotoka kwa Mungu wetu na pembe zote za dunia zitaiona. Isaya 15 na 2 mstari wa kumi, na kumi. Naye aliahidi hivyo naye atafanya hivyo, kama tunasoma shahidi fulani za Zaburi makumi kenda na ine makumi kenda na ine Huyo mtu mmoja wa Mungu aliweza kuisema katika uzuni ya ndani, katika musara wa kumi na saba kama Bwana asingalikuwa msaada wangu, kama nafsi yangu kwa upesi ingalikaa katika kimya, mtakumena nane wakati nilipo sema, miguu mguu wangu unateleza, rehema yako e Bwana ilinitegemeza yoni. Kweli kila wakati nipo wazia ndani ya nafsi yangu, mguu wangu ulikuwa ukiteleza, haiwezi tena kwenda lakini neema ya Bwana siku zote nikuwa, iki ni kuwa ikinisimamisha na kunitegemeza, singeliweza kusimama. Lakini neema ya Mungu wetu inatushika, inatuchukua, inatusaidia, inatulinda. Na kisha kwenye mstari wa 19 inaandikwa katika wingi wa mawazo yangu ndani yangu faraja zako zime zinanifurahisha zinafurahisha nafsi yangu. Ona gisi watu wa Mungu wanaweza kutamka yale yani ambayo o kiwagusa na inomba, na sisi pia tuko nasi, pia tuko katika hii mwili hiyo moja, na tupasha kupita katika hizo hali moja, hatupashi kuwa tumebaki bila hata faraja. Mstari wa 19, katika wingi wa mawazo yangu ndani yangu faraja zako zinafurahisha nafsi yangu. Mnajua ni kitu kinacho kinachohusika. Kuna wakati katika maisha ambamo faraja ya mtu haina faida tena, lakini wakati tunaponyamaza mbele ya Mungu na tunapowaza na kuwazia yale aliyofanya kwa ajili yetu na kwa ajili ya wengine wengi, ni neema gani na ni wokovu gani ambayo iliyoweza kutufikia na inayotuzunguka. Na hapo sasa ndio kusema Bwana unanishiga unanishiga unanitegemeza, una neema yako inanizunguka, mguu wangu hautatereza tena hata hata kama niko na wingi wa mawazo mingi au manunguruke mingi katika nafsi yangu, ndani ya moyo wangu, mara nyingi inawezekana kwamba haiko vema, haiko tena vipesi kuweza kutoka mbele. Mara ngapi nishaka sema siwezi tena kuvumilia haya tena, lakini kama tunaangalia nyuma namna mambo begi gani tena yaweza kutushika, na ijapokuwa tunasema tena oh, mbona mbona sitaweza tena mbona sitaweza tena lakini, iko hivyo hivyo tena kuakuwa bidii mpya. Na hapo sasa, anatarishia mwisho kulingana na Bwana na ni Bwana ndiye anatarishia mwisho. Lakini hapo yeye anasema kwamba nitakuwa pamoja nanyi mpaka mwisho wa dunia. Anasema hivyo. Pia aliweza kutupatia na kutuambia kwamba M manunguniko yenu yote mumpatie, kwa maana yeye an anawashughulikia. ana sijui iko hapo vyepesi kuweza kusoma, lakini ni vyepesi kuisoma, lakini ni vyepesi si vyepesi kuitenda, lakini tunaweza kusema katika imani na kunyanyua macho yetu kwa Mungu, tunaweza kugeuka kuwa kimya na kusema, Bwana, ninakuletea maisha yangu maisha yangu mahitaji zangu manunguniko yangu yote ambayo nilio ninaiweka pale yote nilio unanishika pale, unanilinda, unanishika, nifanyizie, kwa maana siwezi kitu fulani. Fanya yale nayokupendeza. Na, na inawezekana kwamba atafanya hivyo na sio katika wakati napo wazi, lakini wakati saa yake inapofika, na hapo yeye atafanya hivyo, na saa yake itakuja kweli kweli. Zaburi makumi kenda na sita mstari wa tatu. Makumi kenda na sita mstari wa tatu. Tangazeni utukufu wake katika, katikati ya mataifa, kazi zake na, ma, na za maajabu katikati ya watu na nguvu zake zitaonekana za katikati ya mataifa yote. Katika ndiko katika Ezekieli makumi tatu na nane na andiko zingine na watajua ya kwamba Bwana ni Mungu kwenye mzaru wa tatu au wa ine hapo ma, Zaburi makumi kenda na sita mzaru wa ine mzaru wa ine kwa kuwa Bwana ni mkubwa na mwenye kusifiwa sana inafaa kumuogopa kuliko miungu yote. Hatupashi kuogopa hii miungu ingine. Kwa maana mahali pengine mwimba Zaburi anasema, Zaburi 115 mstari wa tano mpaka sita wako na kinywa lakini haisemi, wako na macho lakini haisikie, wako na m... m... mikono lakini hawezi kutembea. Zaburi 115 mstari wa 5 na sita wako na miguu lakini hawezi kutembea, haina wana faida. Bana alitumba aliweka ndani mwetu Pumziko ya uzima. Pumzi ya uzima, nasi tunaishi hapa duniani, lakini pia aliweka uzima wa kiroho ya kiungu ndani mwetu, aliweka juu ya miguu yetu ya imani, nasi kama vile watu wa Mungu wa gano la kale walikwisha kufanya mazoezi na ukufanya uhakika, na sisi pia katika gano jipya tunaweza kutumainia Bwana kwa ujao. Ni mstari wa saba inasemeka hapa 7. Mumpe Bwana ninyi jamaa za watu, mumpe Bwana utukufu na nguvu, mumpe Bwana utukufu unaofaa jina lake. Ni neno gani la ajabu! Tunaweza tangu sasa kuweza kusifu jina lake, na tushaka kusoma mara nyingi neno hili na tuliweza kushilinganisha nalo dunia yote zima itanyenyekea chini ya yule ambaye waliyo dharau na kukamata kama vile bure. Kila ulimi utakiri ya kwamba yeye ni Bwana kwa utukufu wa Mungu Baba, Wafilipi 2 mstari wa 11. Na sasa mstari makumi kenda na sita, mstari wa nane na wa tisa; makumi kenda na sita, mstari wa nane na na wa tisa. Mpe Bwana utukufu unaofaa jina lake, leteni sadaka na ingieni katika viwanja vyake, mstari wa tisa. E, abuduni Bwana kwa uzuri wa utakatifu, tetemekeni teteme mbele yake nchi yote, musawa semeni katikati ya mataifa Bwana anatawala. Na hapo ndipo itakuwa ni wakati, na hapo sasa utangazaji itafanyika, Bwana anatawala, na mataifa yote itakuja na kuleta heshima zao na mabudu yao kwa Bwana wa majeshi, ndiyo yeye wafalme wataleta utukufu yao na utukufu yote katika mji wa Yerusalemu. a ya yote yatafanyika kwa sababu ni Mungu ndiye aliyesema ndani ya neno lake, tunaweza kukabata tena bidii mupya na tumaini mpya. Tumaini mpya, imani mpya na kuweza kushukuru Bwana kwa ajili ya hiyo, inasemeka mbele kadogo kwenye mstari wa kumi na ulimwengu vile vile umesimamishwa ili isiweze kutikisika, atahukumu watu kwa haki. Tushaka chunguza hiyo, hapa ihusu hukumu ya mwisho, lakini nahusu hukumu juu ya mataifa, na hiyo itafanyika mbele ya utawala wa miaka elfu moja tushaka soma hiyo, naamini ya kwamba ni kweli. Katika Isaya sura mbili tushaka kuichunguza hapa, ikilingana na neno ambalo linalotangazwa hapa na mwimba zaburi: hata hukumu taifa, sawa sawasawa na haki. Mbingu zitafurahi na dunia itatoa sauti ya shangwe, bahari na yote iliyo ndani mwake itasimama. Inaandikwa katika Isaya 2 mstari wa pili. Inaandikwa Isaya 2 mstari wa pili. Na itakuwa siku ile za mwisho, na itakuwa, itakuwa siku za mwisho, mlima wa nyumba ya Bwana utasimamishwa juu ya milima na utanyanyuliwa juu ya vilima, na mataifa yote wataukimbilia, wata na makabila mengi watakwenda na kusema, kucheni tupande kwa mlima wa Bwana, kwa nyumba ya Mungu ya Yakobo, naye atatufundisha katika njia zake nasi tutatembea kwa njia zake, kwa maana katika Sayuni sheria itatoka na neno la Bwana toka Yerusalema. Msoma ile naye atahukumu katikati ya mataifa naye atahabakia makabila mengi, nao watafua panga zao kuwa majembe na mikuki yao kuwa miundo Taifa halitanyanyua upanga juu ya taifa wala hawatajifundisha tena kupigana. Mstari wa tano. E nyumba ya Yakobo, kujeni tutembee katika nuru ya Bwana. Oh, ni itakuwa ni siku gani ya utukufu! Lakini mbele siku kuna kuja, asubuhi ya utukufu mbele ya siku kunakuja, kwanza asubuhi mbele mchana, kuwa kunakuwa kwanza asubuhi, itakuwa ni siku asubuhi ya utukufu, wakati bwana anapokuja. Haleluya, munisamehe kutumikisha neno ni nimesema, niweze kuitosha niweze kuiacha lakini, hapo taweza kutoka hapa duniani, taweza kukatika umilele, na hapo mambo yote itakuwa umepangwa. Shetani hatakuwa tena Simba na mwana kondoo watakula pamoja majani, kutakuwa salama. Katika miaka ya elfu moja Bwana atahukumu katikati ya mataifa, ataleta haki. Na hapo sasa mipanga itajoka kuwa gurudumu za kutembeza magari, na hiyo mikuki itaweka kuwa mpanga ya kukata ya kuvuna ya ma ngano, na hiyo itafanyika kwenye uzaa wa pili. Itafika kama tunataka tuwe wazi, tunaweza kusema ya kwamba kwa mwisho ya wakati itafika ambapo mulima wa hekalu la Bwana utakuwa umewekwa juu ya milima yote, atasimama juu ya milima yote na mataifa yote watakwenda huko, na mataifa itakuwa mengi, na mmoja atamwambia mwingine hey, twende twende sote pamoja kwa nyumba ya Bwana, twende kwa mulima wa Mungu wetu. Na tutaona hayo yote toka Yerusalemu mpya, bibi arusi hata kuwa katika Yerusalemu Yerusalemu ya zamani, ambayo wataweza kuleta utukufu wake. Lakini bibi harusi atakuwa katika Yerusalemu mpya kwa maana hapo ndipo bibi harusi atadumu milele na milele. Na hapo ndipo bibi harusi ataweza kuchukuliwa katika Yerusalemu mpya, ataweza kuchukua katika Yerusalemu mpya. Kwa maana pia mbingu zitagunjwa na kutakuwa mbingu mpya na dunia mpya. Lakini Yerusalemu mpya haina tena hitaji ya kufanya upya. Shetani haikuingia ndani. Na hata ingia ndani kamwe. Hiyo ni makao ya bibi ya arusi. Alikuwa binguni, alifanya uasi wake huko, akafanya uasi kubwa, na ndiyo maana mbingu ni chafu sasa na inapaswa kutoshwa. Lakini Yerusalemu mpya, shetani wa zamani hata ingia tena, hata ingia huko. Tunaweza kutumainia hiyo. Bibi bwana arusi alitayarishwa kwa ajili ya Bwana harusi alitayarisha bibi alitayarisha Yerusalemu mpya kwa ajili ya bibi arusi. Akose katika hii neno la karne ya makumi mbili inza kuwa kama vile hizi kueleweka. Lakini bwana harusi alitayarisha Yerusalemu mpya kwa ajili ya bibi arusi. Mweza kusoma hiyo katika Ufunuo sura ishirini na mm, moja. Hapa kuna semeka maneno hayo ya Yerusalemu mpya na inasemeka ndio naamini, amini, ndio hapa ufunuo Mstari wa kumi. Akose sehemu ya mwisho ya mstari wa tisa. Kuja hapa nami nitakuonyesha yule bibi harusi wa mwanakondoo. Mstari wa kumi, akanichukua katika roho mpaka mlima mkubwa mrefu. Akanionyesha ule mji mtakatifu Yerusalema ukishuka toka mbinguni kwa Mungu, mwenye utukufu wa Mungu. Musari wa kumi na moja. Munaweza kusoma musari wa pili kwamba nikaona mji mpya Yerusalima mpya, nikaona mji mtakatifu Yerusalima mpya akitoka mbinguni toka kwa Mungu, akikwisha kuwa tayari kama vile bibi harusi aliyekwisha kuwa tayari kwa ajili ya bwana harusi wake hiyo ni makao yetu. Hiyo ni nyumba yetu. Ni hapo ndipo tutakapokuwa pamoja na bwana harusi wa nafsi zetu. Lakini ni hapa katika Yerusalemu ya zamani ndipo kutakuwa wa taifa la Israeli na wale wote waliobaki wa mataifa yote, na hapo wataweza kuleta na watapanda mzabibu yao, na yeye atakafanya hivyo, atakula matunda na siyo mtu ndiye atakayefanya hivyo, lakini hakuna mtu ataweza kuwanyanganya, lakini kutakuwa salama. Weza kusoma katika Isaya 16 na 5, lakini turudi hapa kwenye neno hili Isaya 2 mstari wa 4, naye atahukumu katika, katikati ya mataifa naye atahamakia makabila mengi. Hapo sasa, hapo magurudumu na mambo yote ya itaitengeneza kuwa miundo ya kuvuna ngano na yote itageuzwa kuwa majembe. Nasi hata tuweze kuamsha tu uhitaji tu moja katika imani, ndani ya imani tuweze kusema Bwana tutaarishe, tuweze kuwa na sehemu kwa yote. Mstari wa sita Heri yeye heri yeye alina sehemu katika ufungo wa kwanza, Ufunuo 20 mstari wa sita. Nasi pia tunaamini kwa utu kuamini na kipa pia kuwa pale, wakati Bwana atakaporudi kurudisha walio wake nyumbani, na hiyo pia atafanya hivyo kwa neema kwa ajili ya sisi sote. Alipatia yote ile, lazima ili uweze kuingia katika mji wake. Naweza tena, kama unazohitaji, niweza kusomea hiyo neno katika Mika lakini iko kama vile imekwisha kuandikwa kama vile katika nabii Isaya, lakini hiyo hiyo ndio inaandikwa katika Mika sura 4 mstari wa kwanza. Mika 4 mstari wa 4: lakini katika siku hii, katika siku za mwisho itakuwa mlima ya nyumba ya Bwana utakuwa imara juu ya mlima na utapandishwa juu ya vilima na mataifa watamkimbilia. Inaweza kusema kwamba Mika Ku, kuiga, kuiga nabii nabii Isaya hapana? Lakini hivyo vile, wanabii wa Mungu waliishi katika wakati tofauti, lakini walitumikia huyo Mungu mmoja, wakiwa na hiyo vuvio ya Roho Mtakatifu mmoja, wakapata sehemu kwa neno ambayo ilikuwa wamekwisha kupewa. Na ijapokuwa hayo yote inakuwa na, inakuwa, na ushu, na, inakuwa na mambo yake juu ya ushuda wa wawili au watano alishaka zungumza mara nyingi, alishuhudia kama vile aliyoambia wa taifa lake, ninyi washuhuda wangu, nami ni Mungu wenu. Isaya makumi ine na tatu mstari wa kumi. Na kisha hapa kwa mwisho wa mstari wa hii ya kwanza inaandikwa itawekwa juu ya mataifa yote, ita, itapandishwa juu ya milima yote na mataifa watamkimbilia. mstari wa pili. Na makabila mengi watakwenda na kusema kujeni, twende kwa, mm, kwa kilima cha Bwana na kwa nyumba ya Mungu wa Yakobo, naye atatufundisha njia zake, nasi tutakwenda kwa mapito yake. Mika ile msali wa mpili. Kusoma tena shairi ya tatu, lakini kusoma kila mtu kwa upande wake. Ni fema sana kufundishwa na Mungu yeye mwenyewe. Sasa kwa nini tunakusanyika ili tuweze kufundishwa na Mungu, ili tuweze kubarikiwa na Mungu, ili tuweze kujua neno lake, ili tuweze kujua mapenzi yake, na tuweze kusema Bwana, tuko hapa, tufundishe, tuonyeshe njia ambayo tunapashwa kufuata. Mafundisho itakuja kutoka kwa Bwana na siyo tu tangu leo tu, kwa upande wetu, msara wa tatu tena, naye hatahukumu naye atahukumu kati ya mataifa mengi na atahabakia makabila ya nguvu ya bali nao watafua panga zao kuwa majembe na mikuki yao kuwa miundo. Alisema hivyo yeye mwenyewe. Inaandikwa hapa tena waziwazi. Mnaniache tena niweze kuwasomea mstari wa nne hapa bila hata ma mataratara hapa yote naenda vile vile, lakini watakaa kila mtu chini ya mzabibu wake na chini ya mtini wake, wala hapana mwenye kuwaogopesha, kwa maana kinywa cha Bwana wa majeshi kimesema hivi. Haleluya! Aliahidi, amesema hivyo. Oh, nagisa kuwa itakuwa imefanyika vizuri watu wote ambao watakao kuwa katika wakati huo wataweza kupita katika mateso fulani mpaka kwa mwisho, na tena itakuwa ndefu, lakini tunaweza kuwa na hakika ya kwamba shetani ashaga alimsha mambo yote, lakini wakati bibi avisa nakapo chukuliwa na taifa la Mungu, na hapo mbele ufalme wa miaka elfu moja kuweza kuwewekewa pale, wote watasumbuliwa lakini shetani atafukuzwa hapa duniani, atafukuzwa na kukimbizwa hapa duniani, atashuka kama vile alivyosema Yoshua, kama nitaweza kuona kiandikwa katika taifa la Yuda. Na kwamba sitaki kusema kitu fulani cha kukufuru hapa au kusema kutukana shetani, lakini Mungu aliwatarishia kitu fulani pia, kama vile jaribu, lakini hiyo nayo ni sehemu ya mpango wa Mungu lakini kama anaweza kutupwa hapa duniani, anaweza kucheka pia, anaweza kucheka. Ni kweli, wakati malaika mkubwa atakapomshika na kumutupa, na hapo nami nitafurahi na nitacheka, ndio, na mbele ya hiyo tutafurahi pia mu... Suwe, mu... wazi sana. lakini mimi mwenye wazi sana sana, wakati naposoma neno hilo mufurahi, kwa maana hiyo mwisho inakaribia, hiyo karibu kufanyika. Bwana ataturudisha nyumbani na atatuweza kutu tutaweza kupanda na shetani atashushwa, nitakuwa ni mwisho. Mnaweza kusoma hiyo nyote katika Ufunuo kumi na mbili kusema kukisema waziwazi wazi katika muhuri ya kwanza kutakuwa vita. Ufunuo kumi na mbili mstari saba na hapo kakuwa vita mbinguni na malaika Mikaeli na malaika zake wakapigana na joka wa zamani Bwana hatapigana tena na na shetani huyu, alipigana naye hapo Golgotha. Bwana yeye kama bwana harusi atachukua bibi harusi nyumbani na atasema asa, Mika, Mikaya, shuka sasa. Mikaya, shuka sasa, wewe pigana na huyo. Na huyu atamushika na atameza sasa shida yeye na yeye, kwa wakati Bwana kama bwana harusi atakapoingia katika utukufu pamoja na bibi harusi na mikaya au malaika Mika, Mikaeli atapigana na adui, na hapo sasa hakutakuwa tena makao kwa ajili yake mbinguni. Ufunuo kumi na mbili mstari wa nane na hapo, kwa hiyo wakati angana uwezo wa kuingia huko kwa kutustaki, anaweza kutustaki, na hiyo inakwaza shetani mpaka hata kukata tumaini, lakini aizibatisha kitu fulani, lakini anasema kwa mstari wa tisa, Yule joka akatupa, yule mkubwa nyoka ya zamani anayeitwa Diabolo, kuna mashijina nyingi yeye wapoteza ulimwengu yote, akatupa duniani na malaika yake pamoja naye. Bwana aweze kusifiwa na kushukuriwa, lakini siyo mwisho hapa. Ntakuwa hapa duniani, lakini anafuatiliwa mashemsome tena do, karibu wa kufika hapa musala wa kumi Nikasikia sauti kubwa katika mbingu ikisema sasa kumekuwa uokovu na nguvu na ufalme wa Mungu wetu na malaika na mamlaka ya Kristo wake, kwa maana ametupwa chini mstaki wa ndugu zetu, yeye ambaye aliwastaki mbele ya Mungu wetu usiku na mchana. Na itafanyika hiyo siku wakati Bwana atakapokuwa tumeingia katika karamu ya harusi na haya shetani atatupa hapa duniani, mtoto wa kumi yeye aliyekuwa akistaki umsaki wa ndugu yetu aliyekuwa akiwastaki usiku na mchana, lakini hapo sasa itakuwa imemalizika. Nisema furahini sasa, e mbingu. Naweza kuwasomea. inaandikwa wapi? Inaandikwa wapi? Mfurahi wapi? Mfurahi inaandikwa, kwa sababu hii, furahini mbingu, furahini mbingu, nanyi mnaokaa ndani Ole wao wanaokaa kwa dunia na bahari, kwani yule diabolo ameshuka kwenu wenye gazabu, mwenye gazabu nyingi, kwa sababu anajua ana anajua ana wakati mfupi tu. Hiyo ni wakati katikati ya unyakuo na hiyo utawala wa miaka elfu moja kutakuwa muda mfupi katikati ya unyakuo na katikati ya ufalme wa miaka elfu moja mfalme wa miaka elfu moja, na hiyo bila mashaka ndiyo ni amina. Ndugu Gailat, niyo ni ndiyo na amina. Wakati yakwa ni fupi sana, itakuwa ni ole kubwa kwa waya kuwa, na hakuna mtu anaweza kwenda kwa kushoto na kuume. Lakini mbele ya miaka elfu moja yaweza kuwekwa ufuruo ishirini musari itakuwa mitimilika. Sasa naomba inaomba bwana aweza kuwa amemaliza tabu yake na shida yake pamoja na adui yake lakini alomba aweze kutuma mukanza kutushika kutuzishika. Lakini hapa Ufunuo 20 mstari wa kwanza: kisha nikaona malaika akishuka toka mbinguni mwenye ufunguo wa shimo pasipo na mwisho na mnyororo mkubwa katika mkono wake. Mstari wa pili, akashika yule joka mkubwa, yule nyoka ya zamani, anayeitwa Diabolo na Shetani, Akamfunga miaka elfu moja, akamtupa chini, akamtupa katika shimo pasipo mwisho, akamfunga fun, aka aka akatia muhuri juu yake, asipate kudanganya mataifa tena, hata ile miaka elfu moja itimie. Na hiyo itakuwa hivyo, wakati bibi harusi anaponyakuliwa anakuja hapa duniani, shetani anashushwa tena. Lakini mbele miaka elfu moja iweze kwanza, anatupwa anashushwa tena pale. Sasa njia yake ya kutokea inakuwa imefungwa. Siwezi tena kuweza kujizuiza kuweza kuwazia kulinganisha katikati, wakati Bwana wetu alipoingizwa katika kaburi wakaweka hiyo jiwe juu yake, akabaki yeye shetani alibaki huko chini lakini kama niweza kusema, Mungu ana wakati kwa mambo yote. Mfurahi, furahi nyinyi ni mnaokaa mbinguni, nasi pia tutakuwa ndani ya utukufu na furaha itakuwa kubwa. Hapa tuko tunaregea, tunalemelewa, tunachoka, tunatembea tukigunjama, na tunauliza hasa namna gani haya yatafanyika tena, namna oh, namna gani yatamalizika? Tuambie, tuambie namna gani? Kisha kuna mwimbaji anaimba Bwana Yesu Bwana Yesu wangu achelewi nasi hiyo, nami si vyepesi kwangu. Nasimama mbele yenu kama vile mtu aliyeweza kuvuka katika mambo yote ambayo mwanadamu hajawahi kuvuka ndani. Lakini kama vile, lakini kama Mungu yuko pamoja nasi, nani anaweza kuwa juu yetu kwa kupingana na sisi? Nani anaweza kupingana na sisi hata kudunia yote mzima? Lakini yule aliye ndani mwetu iko na uwezo ya kufanya yote ambayo ulimwengu haiwezi kufanya lakini shetani iko na uweka ndani ya ulimwengu ndani ya watoto wa kutokuamini hii mashaka yake. Lakini kuna waamini wengi ambao walioanguka wa katika kutokuamini, katika uasi, wanaamini yale ambayo inayolingana na maoni yao, wanalinganisha na mambo yote na wanaacha hivyo hivyo mpaka mwisho. Lakini tuamini kwa moyo wote kila neno tuweze kukubali kila neno, tuweza kupatia Mungu haki yake, na tuweze kujua kwamba Bwana yuko pamoja na sisi, na hata mtangaze katikati ya mataifa ya kwamba Bwana anatawala, mtangaze ya kwamba neno lake la uwezo luko pamoja pamoja nasi. Zaburi makumi kenda na sita mfura kumi naye anataweka ufalme wake, naye Bwana Mungu anatimiza mpango wake, nasi tunaweza kupata sehemu mia kwa mia kwa nema, tunaweza kuwa pale Jina lake la Bwana liweze kusifiwa. Amina, tuabudu Bwana. Baba ni mbingu, tunakushukuru kutoka vilindi vya mioyo yetu kwa ajili ya neno lako la uwezo tena leo. Bwana, tunajua kwamba mbingu na dunia itapita, lakini maneno yako yatadumu yatadumu, na yale ambayo kinywa chako takatifu yosema yatatimilika. Oh Bwana, tunakuabudu katika saa hii ya jioni, na tunaweza kufurahi Bwana ya kwamba neno lako lina mamlaka yote ya milele, ni la kweli. Utukufu iwe kwa jina lako la ajabu. Tunafurahi tuna, tuna tangu sasa leo, hata kama tunaweza kupita katika tabu nyingi, lakini tunashukuru kwa ajili ya neno lako Bwana, kwa maana tunajua kwamba saa inakuja ambayo utaweza kutuchukua kwako Bwana, ambayo utakayofanya malipo yako kwenye dunia hii Bwana. Pokea utukufu, pokea sifa na mabudu ya mioyo yetu navidya vyetu si sote Bwana, sisi ni taifa lako Bwana, kundi la mkono wako. Utukufu iwe kwa jina lako la ajabu. Amina. Mungu mwaminifu, moyo wangu umesukuma kusifu na kushukuru kwa neema. Ulijulisha watumishi wako na manabii, na kisha ukajifu, ukajifunua kwa mitume wako, na katika siku zetu ulijulisha, ulitujulisha mpango wako wa wokovu. na ulifunua maelezo yote kama vile haijawahi kuwa kwa mwanzo. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo, Bwana mwaminifu. Uweka nguvu kila mtu jioni hii, utufariji Bwana, ili tuweze kuendelea kukutumikia, kukutumainia, tuweze endelea kukushukuru na kushikamana na neno lako Bwana. Ushakafanya mambo makubwa, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Utafanya tena yanayobaki Utatayarisha bibi harusi wako kama vile bwana harusi, na wewe utamuvika katika vazi nyeupe ya kung'aa sana, na kisha baadaye utamchukua katika utukufu wake. Bwana tunakushukuru, bwana mwaminifu, tunakuomba utubariki sote pamoja, na taifa lako lote pamoja, katika mabudu wa ndugu wote na wadada wote ili kila moja ya neno lako iweze kuwa imeingizwa ndani mwetu kwa kilindi, ingizwe katika nafsi yetu. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, tunakupenda, tunapenda neno lako. Tunakushukuru kwa ajili ya neema na ukovu ambao tuliopokea kwako, o Mungu. Utukufu na heshima kwa ajili ya damu ya damani na takatifu, kwa ajili ya neno la damani na takatifu na Romu, kwa ajili ya Roho Mtakatifu, kwa maana ni hiyo tatu hiyo nayoshuhudia. Tunashukuru kwa ajili ya hiyo, na tunaamini ushuhuda hiyo ya kiungu ya ukombozi, tunaamini ufunuo ya neno lako, tunaamini yale ambayo Roho anadia makanisa. Haleluya, utukufu kwa jina lako. Amina.