Bwana asifiwe na shukuriwe, anaye turuhusu kuweza kuimba hivi kwa moyo wa furaha na kuweza kumwamini. Tunajua ya kwamba yote ambayo Mungu anayofanya ni nzuri na ni ajabu, tangu mwanzo wakati alipoweka misingi ya dunia na kuumba mambo yote, na yote ilikuwa ni nzuri sana, ilikuwa ni kitu fulani cha ajabu na sisi kama waamini tunaamini neno lake na ahadi zake ambazo alizotoa toka mwanzo na zinazotimilika mpaka katika siku zetu. Tunafurahi sana, kwa maana hatutegemei wanadamu, lakini tunategemea neno lisiloshindwa la Mungu, tunategemea ahadi zake, kwa maana tunajua ya kwamba kila neno na kila ahadi ambayo aliyotamka na aliyojulisha kupitia watumishi wake manabii yatatimilika, iwe haraka au ichelewe, lakini yale ambayo kinywa cha Bwana kilichotamka ni ya ajabu, nayo yatatimilika kwa wakati wake na sio katika wakati wetu au kama vile watu wanavyowaza, lakini katika wakati wake, na hilo ndilo tumaini letu. Hatuwezi kuleta kitu fulani sisi wenyewe, hatuwezi kukota kitu fulani kwetu, na tuhitaji hiyo pia lakini, tunafurahi kwa ajili ya kitendo cha Mungu wetu na tunafurahi sana kwa ajili yake. Ningetaka sasa niweze kusoma pamoja nanyi neno moja la Mungu, ambayo kinywa chake kiotamka katika siku za nabii Isaya na pia shahidi fulani za agano jipya. Jana tulisoma katika Isaya makumi sita na sita. Leo ningetaka niweze kusoma katika Isaya makumi sita na tano, na hapa tunaona na tunasikia neno la Mungu anasema hapa kupitia Isaya, nabii Isaya kwenye sura makumi sita na tano kuanza kwa mstari wa kumi na saba maana tazama, mimi ninaumba mbingu mpya na dunia mpya. Tunaweza kuamini hayo, si sote? Kama mungu alisema hivyo, hayo yatafika na yatatimilika. Mstari wa kumi na saba: na maneno ya kwanza hayatakumbukwa wala hayataingia moyoni. Hiyo siyo kitu fulani cha ajabu. Sisi kama vile waamini tunaweza tu kufurahi kwa ajili ya hiyo tunaweza kushangilia na kushukuru Mungu. Mwanzo wa 18, nasema hapa mwanzo wa 18: "Lakini mfurahi na mshangilie daima kwa ajili ya hivi nina viumba. maana tazama, ninaumba Yerusalemu uwe shangwe na watu wake wawe furaha." Mwanzo wa 19: Nami nitashangilia Yerusalemu na nitafurahia watu wangu na sauti ya kulia haitasikiwa ndani yake tena, wala sauti ya kuomboleza. Wa 20, hakutakuwa tena mtoto wa siku chache, wala mzee asiyetimia siku zake, kwa maana kijana atakufa mwenye miaka mia, na mwenye dhambi akiwa na miaka mia atalaaniwa moja, nao watajenga nyumba na kukaa ndani yao, watapanda mizabibu na watakula matunda yake. Mstari ishirini na mbili, hawatajenga na mtu mwingine kukaa ndani yao, hawatapanda na mtu mwingine kukula matunda yake, kwa maana kama siku za mti ndivyo zitakuwa siku za watu wangu na wachaguliwa wangu watafurahia kazi ya mikono yao muda wa siku nyingi. ishirini na tatu hawatapata taabu kwa kazi bure, wala hawatazaa kwa taabu, kwa sababu wao ni wazao wa wale waliobarikiwa wa Bwana na watoto wao pamoja nao. mstari wa ishirini na nne na itatokea ya kwamba mbele hawajaita nitajibu, na wangali wakisema nitasikia. 25. Imba na imbwa ya pori na mwanakondoo atakula pamoja, na simba atakula majani kama ng'ombe, na mavumbi atakuwa chakula cha nyoka, hawatauma wala kuharibu katika mulima wangu mtakatifu, wote Bwana anasema. Nasi tunafurahi wakati hiyo ahadi itakapotimilika. Pia wapendwa, haiwezi kuwa tofauti, neno la Mungu linabaki kuwa neno la Mungu, ahadi zake haziwezi kubadilishwa. Hapa tumesikia Bwana aliahidi hivyo, nasi tunaweza kuyatumainia ya kwamba yataonekana ningetaka kose uweze kusoma shahiri fulani za sura ishirini na moja ya Ufunuo. Hapa mambo mengi yaliweza kuonyeshwa kwa Yohana, na nasema Ufunuo ishirini na moja mstari wa kwanza nikaona mbingu mpya na dunia mpya, kwa maana mbingu za kwanza na dunia ya kwanza zimekwisha kupita, wala hapana bahari tena hiyo hailingane moja kwa moja na yale inayoandikwa katika nabii Isaya. Wapendwa ndugu na dada, tunaona ya kwamba ni mi, ni kweli mia kwa mia. Inasema tena mbali kadogo, mstari wa pili, Ufunuo ishirini na moja mstari wa kwanza, mimi Yohana nikaona mji ule mtakatifu Yerusalema mpya, ukishuka toka mbinguni kwa Mungu, umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekuwa kusha kupambwa kwa ajili ya bwana harusi wake. Mstari 3, nikasikia sauti kubwa toka mbinguni ikisema tazama, heka, hema ya Mungu ni pamoja na watu naye atakaa pamoja nao, nao watakuwa watu wake na Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao na atakuwa Mungu wao. Mstari wa nne naye atapangusa kila chozi katika macho yao, wala mauti haitakuwa tena, wala maombolezo wala kilio wala uchungu hautakuwa tena, kwa maana maneno ya kwanza yamekwisha kupita hiyo. Si kitu cha ajabu, ni kitu ja fulani cha utukufu haiko tu katika Agano la Kale lakini pia katika Agano Chipya tunaona ya kwamba ahadi hizo ziliandikwa. Ninasemeka mstari wa tano, naye anayeketi juu ya kiti cha ufalme akasema, tazama, ninafanya yote kuwa mpya. Akaniambia andika, kwa maana maneno haya ni amini, ni amina na ya kweli. Mstari sita, akaniambia, imekwisha kuwa, imekwisha kuwa. Mimi ni Alfa na Omega mwanzo na mwisho, mimi nitampa yeye mwenye kiu ya chemchemu ya maji ya uzima bure. Musala saba, yeye anayeshinda atariti maneno haya, nami na nitakuwa Mungu wake, naye atakuwa mwana wangu. Musala nane, lakini wenye woga na wasioamini na wenye machukizo na wawaji na wazini na wachawi na wabudu sanamu na wao wanaosema uongo se, sehemu yao itakuwa ile ziwa la linalowaka moto na kiberiti. Hii ndiyo mauti ya pili. Mpaka hapa, hili neno takatifu na la damani la Mungu. Naamini kwa tu, kwa ya kwamba tunaweza kufurahi, kwa maana Mungu iko katika wakati wa kuweza kutimiza neno lake na ahadi zake, na kwa ajili ya hiyo, wapendwa ndugu hatuwezi kuchoka kuweza kumletea shukurani na heshima na sifa ndio, wakati wote tunapokuwa hapa duniani, wakati wote tunapokuwa na ile heri, wakati angali natusimamisha hapa, tunataka tuweze kutukuza jina lake na kumwabudu, na waza kwamba asubuhi hii tena ataendelea tena kutuzungumzia na kutubariki katika wingi wa neema yake. Tunataka tuweze kumwomba ili atujibu sasa na kutubariki sasa na aweze kuwa pamoja na sisi. Tusimame tuweze kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru pia katika saa hii ya asubuhi, unayeturuhusu kuweza kusimama tena hapa mbele yako. Tumekwisha kusoma neno lako na tunaweza kufurahi kwa ajili ya neno lako, kwa maana wewe ni Mungu wa utukufu. Ulizungumza kwa namna ya kukubalika na wewe, ulijulisha taifa lako mpango wako, na sisi walio wadogo sana ambao uliweza kujifunua kwao na ambao ulijulisha kwetu, na tunakuamini na tuna tunaku, tunatumainia maneno yako, kwa maana tunaona ya kwamba yanatimilika pia katika siku zetu Bwana. Hatuoni tu yale yaliyotimilika siku moja na yale yatakayotimilika siku moja, lakini tunaona yale unayofanya inatimilika pia katika siku zetu. Tunafurahi pia sana na tunakuletea utukufu na sifa na mabudu. Tunakuomba Bwana, uwe pamoja nasi asubuhi hii na utubariki, ubariki mtumishi wako ndugu yetu wakati atakapoleta neno lako na uweze ku utubariki na ubariki yote ambayo utakayosikia na ubariki pamoja nasi, o oh, Mungu taifa lako lote mahali pote katika eneo zote iwe mashariki, magharibi, kusini na kas, kas, kaskazini au nyuma huko ya pazia ya chuma, una uwezo wa kubariki taifa lako na kufariji wale walio wadamani kwako. Bwana, tunakuomba utoe utu, ndani mwetu yote, sio uweza kukuhusu wewe, yote isiyotoka kwako kwa. Na utupatie nema, neno lako kwa nguvu na uwezo. Tunakuabudu katika jina lako na tunasifu neema yako katika jina la Yesu, amina. Tunashukuru kwa ajili ya neema na hili ambayo tunayowakuweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu. Tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo. Na tunasikia ni baraka gani inayotoka katika neno la Mungu. Kwa maana tunakukubali ya ndani. Ndiyo ya ujao kwa yote ambayo Mungu aliyosema. Wakati tunaposhakia, wakati tunaposhakia, tunashakia mawashaka yetu lakini sio neno la Mungu. Neno la Mungu ni ndiyo na ni amina. Maandiko matakatifu yanasema, Yohana anasema, yule asiyeamini Mungu anamfanya kuwa mongo. Yohana wa kwanza sura tano mstari wa kumi. Na hiyo ni kitu fulani cha hatari, mtu asiyeamini Mungu anamfanya kuwa mongo. Ndiyo maana tunafurahi, kwa maana tunaweza kuamini na kuweza kushuhudia ya kwamba yeye ni wa kweli katika maneno yake yote na mtakatifu katika makazi zake zote. Inawezekana ya kwamba hatujaweza kuelewa vizuri mambo fulani kwa mambo fulani ambayo iliyoameleli, lakini tunaweza kujiuliza sasa, kwa nini mambo haya yanaweza kuwa hivi au kwa namna ile au kuhusika kwa namna hii lakini kama tunaweza kuwazia kuhusu mambo ya umilele, kila swali itakuwa na jibu lake. Ndiyo, au utaweza kukumbuka tena mambo ya zamani? Isaya 65:16, 17. hakutakuwa hata kumbukumbu kumbu ya yale ambayo iliyoweza kuwa mbaya, sio uweza kupendeza. Haitakuwa tena, yote itakuwa imekwisha, itakuwa imemalizika milele na milele. Ni kusema sasa, furaha ndiyo itakuwa pale, bila hata wingu, hata milele na milele. Tunafurahi kwa ajili ya hiyo, ingali wakati wa neema na Bwana alikuwa pamoja nasi. Njia zetu mara nyingi za kuwa tofauti, lakini sisi wote tuna lengo ni ya kuwa karibu na Bwana na hiyo ni kwa bei yoyote, na yule aliyeanza naye ataitimiza kwa siku ya kurudi kwake, na siku hiyo haiko tena mbali. Alama zote za wakati zimeonyesha, na bila mashaka, heri watu ambao wanaiona. Katika wakati huo Bwana aliambia wao wakubwa wa dhehebu ya kwamba hali ya anga ya dunia mnajua ihukumu. Luka 11 Luka, mstari 56 alisema ya kwamba lakini hamkutambua alama ya wakati. Sasa mara ngapi nitaka kuweza kuwakusanya, lakini hamkutaka. Mungu ana mpango kwa ajili ya taifa lake, na ni neema kubwa kama tunaweza kutambua na kujua mpango huo. Ni kubwa tena zaidi kama tunaweza kujiweka na kuingizwa katika mpango huu wa Mungu. Musa aliuliza Bwana, kama kweli nipata neema mbele ya macho yako unijulishe mpango yako. Na tunaisoma pia katika Zaburi, Mungu alijulisha njia zake kwa Musa na makazi zake au matendo zake kwa wana wa Israeli, Zaburi mia moja na tatu mstari wa saba. Musa alikuwa nabii na neno la Bwana lilikuwa likikuja kwa nabii, neno lilikuja likawafikia, likakuja juu yao, ikaingia ndani mwao na Mungu akawapakaa akazungumuza kupitia vinywa vyao, na kama tunaelewa leo ya kwamba neno la Mungu linabaki kuwa neno la Mungu hata kama linaweza kutamkwa na kinywa cha watu linabaki kuwa neno la Mungu. Yesu Kristo yule yule jana, leo, na ni yule yule milele na milele. Hakuna kitu kitakachobadilisha juu ya mambo haya. Ndugu Rusi amesoma neno ambalo linalotuweka hapo hapo mbele ya kazi ya kujua, ni kusema kuweza kujipanga. Mnajua ya kwamba katika mahali hapa tuna tumeshurutishwa kuweza kupanga mambo yote vizuri, na hiyo kwa msaada wa Mungu, lakini si kwa ajili yetu sisi wenyewe, kwa uwezo wetu sisi wenyewe, lakini kwa msaada wa Mungu na si kwa ajili yetu sisi wenyewe. Hakuna mtu ambaye anayeweza kujiwazia kwamba yeye ndiye mshauri anayejua kwamba yeye anajua siri, anajua kwamba yeye ni, ni, ndiye najua shauri yote ya Mungu. Hakuna mtu anaweza kujiwazia kwamba yeye anajua yote, lakini kuna watu ambao wanaweza kukaribia Mungu, kuna watu ambao Mungu anakaribia pia, ambao Mungu anakaribia. Kuna watu ambao wanaopokea ufunuo wa neno la Mm, ufunuo wa neno ndani ya myoyo kupitia roho. Wasio lizungumza tu kupitia akili ya kimtu lakini wanaotetemeka ndani ya heshima inayohusu neno lake kwa maana Mungu anatuzungumzia. Mtatambua ndani ya neno hilo la nabii Isaya, kwenye sura makumi sita na tano. Sha, shahiri moja inazungumza kuhusu mbingu mpya na dunia mpya, zingine zote zinazungumza kuhusu miaka elfu moja kuhusu ufalme wa miaka elfu moja na wapatie hapa, hapa sasa hivi muwe, kwa maana mnahitaji kuweza kuitambua. Sitahitaji kuweza kuionyesha hapa katika shahiri ya kwanza hiyo tusoma ya kumi na saba Isaya makumi sita na tano mstari wa kumi na saba tazama mimi maana tazama mimi nitaumba mbingu mpya na dunia mpya, na maneno ya kwanza hayatakumbukwa wala hayataingia moyoni moyoni mwa mtu. Hapo ni nukta ya mwisho, inamalizia pale. Na hapo sasa ya kufata pale, na kuwa ni maneno mengine, muowa kumi na nane. Lakini mufurahi na mushangilie daima kwa ajili ya hivi navyoumba maana tazama nitaumba Yerusalemu uwe shangwe. Hapa maneno nasema kuhusu Yerusalemu, inasema kuhusu Yerusalemu. Na kama tunazungumza kuhusu hapo kwa makini sana, shairi zingine tunatambua ya kwamba inahusu tena kuzaa, inahusu tena kukufa. Unaweza kutambua hayo? Ndani <todimu> ya mbingu mpya na dunia mpya hakuna tena kuzaa kuongezeka, hakuna tena kuzaa, hakuna tena kuzaa, hakuna tena kuzaa, kufa. Kifo itakuwa imemezwa milele na milele, na, na hautaweza kufanya tena masherehe ma, ma, ma, ma, za vifo kama inayofanyika leo, kama vile tunaimbaka mara nyingi, kama tunaweza sikiaka hivyo mara nyingi katika saha, kama tunavyosikia katika saha za kifo au za mazishi ma lakini ningetaka kuweza kusema hapa pia kulingana na shukurani ndugu yetu, ndugu yetu, ndugu, dada yetu mpendwa pake, aliweza kushughulikia sana baba yake mpendwa na baba yetu mkwe. Wewe naweza kuisema hapa kwa shukrani kubwa. Ni kitu fulani kutumikia Bwana, ni kitu ni kitu moja kutumikia Bwana kwa kinywa, na kitu kingine kuweza kutumikia Mungu kwa kweli na kutumikiana sisi kwa sisi, kutumikia Mungu na kutumikia wengine wote na hiyo kwa upendo wote ia kuishinyesha hapa katika mstari wa ishirini. Hakutakuwa tena mtoto wa siku chache wala mzee asiyetimiza siku zake, kwa maana kijana atakufa mwenye miaka mia. Hapa ingali nahusu tena nyakati, haijakuwa hapa umilele, ingali katika nyakati. Katika umilele hakuna mtoto mdogo hakuna mzee hakuna kufa hakuna hai hakuna mbri, ma, makaburi hakuna kusika hakuna ma, mazishi katika umilele, mambo yote iliyo ya muda mfupi itakuwa na mwisho wake krenge. Basi Bietan. Lakini katika miaka elfu moja watu wataishi, manyumba zitajengwa miji, mizabibu itapandwa l, lakini kutakuwa tu salama, mwana kondoo na umbwa mwitu watakula pamoja kwa sababu gani? Kwa maana Shetani atakuwa amefungwa. Ufunuo ishirini mstari wa kwanza. Ufunuo ishirini mstari wa kwanza. Kisha nikaona mbinguni, kisha nikaona malaika akishuka toka mbinguni mwenye ufunguo wa shimo pasipo na mwisho na mnyororo mkubwa katika mkono wake msura pili akashika yule joka mkubwa yule nyoka ya zamani naye anayeitwa diabolo na shetani akafungwa mpaka miaka elfu moja wakati shetani atakapofungwa hakutakuwa tena mabaya pale kutakuwa salama katika miaka elfu moja na tutatawala pamoja na bwana na ni nyuma ya miaka elfu moja ndipo kutakuwa hukumu ya mwisho, na nyuma ya hukumu ya mwisho, mbingu mpya na dunia mpya, na hapo sasa umilele utaanza tena upya. Kulikuwa wakati mmoja neno ali kustahili hapo, lakini hapa inasemeka kuhusu funzo la wakati lakini kulikuwa tena umilele mpali. Sasa umi, um, nyangwakati likuwa umeanza na tena, tena hii nyakati tena zitafikia, zinaenda mpaka katika umilele wake na zitakuwa na mwisho wake. Na sisi wavulana na wasichana wa Mungu tutaishi milele na milele kama vile Mungu atakavyoishi pia milele. Tuna mashaka ya kuweza kuamini hivyo, lakini hiyo ni uhakika wa kiungu. Mtu ambaye anayeamini mwana wa Mungu ana uzima wa milele, ametoka katika kifo akija katika uzima mpaka sasa. Yohana 5:24. Bwana wetu alisema, bwana wetu alisema, yule anayeniamini ataishi hata kama akifa. Yohana 11:25-26. na iliyo njema kwa neno la Mungu ya kwamba maneno yote ya Mungu ni ya kweli Haleluya. Sasa maneno yaliyo mazuri, ina faida gani kwetu kama ingekuwa ya kweli? Lakini neno la Mungu ni la kweli, nasi tunafurahi na tunashangilia, ijapokuwa maziki na mashida ambazo tunapashwa kuvuka ndani na kupita ndani. Mstari 23 inasema Isaya 65 23, hawatapata tabu kwa kazi bure, wala hawatazaa kwa tabu kwa sababu wao ni wazao wa wale waliobarikiwa Bwana na watoto wao pamoja nao, itakuwa hivyo. Lakini ni pamoja tu, na ni kwa wale, lakini kwa wale wasiokuwa se, wasiokuwa sehemu ya kanisa bibi harusi, ni ei, niweze kusema wazi wazi. Wote walio sehemu ya kanisa bibi harusi watanyakuliwa mbele na watarudi pamoja na Bwana mbele ya ziki kubwa, ili watawale pamoja naye katika miaka elfu moja na watakuwa pamoja na Bwana katika mji mtakatifu, kwa maana inaandikwa hivyo. Ufunuo sura ishirini na moja mstari wa pili na tisa na kumi ya kwamba, kuja nitakuonyesha bibi harusi wa mwana kondoo na hapo hapo inasema kwamba tazama, nikaona mbingu mpya, nikaona Yerusalemu mpya, amevaa kama vile bibi harusi kwa ajili ya bwana harusi wake. Tuweza kuisoma hivyo katika Ufunuo sura ishirini na moja, kuweza kuionyesha tena zaidi kwa namna iliyo nzuri. Tusome tena mstari wa ishirini na tano ya Isaya makumi sita na tano, mstari wa ishirini na tano. Imba ya pori na mwanakondoo watakula pamoja, na simba atakula majani kama ng'ombe, na mavumbi itakuwa na mavumbi, atakuwa chakula cha nyoka, hawatauma wala kuharibu katika mlima wangu mtakatifu wote, Bwana anasema leo Imbwa ya pori inakula mwana kondo, lakini hiyo siku itakuwa salama na kuna kitu itakachokula kingine, wote watakuwa salama wao kwa wao. Hilo neno mmoja liko pia katika Isaya kwenye sura mo, kumi na moja kwanza kwa mstari wa sita. Isaya kumi na moja mstari wa sita, na imbwa ya pori atakaa pamoja na mwana kondoo, atakaa pamoja na mwana kondoo. Hakutakuwa kitu kibaya tena. o na gisi ni ajabu, o na gisi ya utukufu. Isaya kumi na moja mstari wa sita, na, na chui atalala chini pamoja na mwana mbuzi, mwana ng'ombe na mwana simba na kinono watakuwa pamoja, na mtoto mdogo ataongoza yote. Itakuwa ni salama na ya katika utaratibu. Ulimwengu mzima inatarajia, inapenda salama, na sijui kwa sababu gani wanawaza, wanawaza ndiyo, wanawaza bila mashaka ya kwamba kuna wakati wa salama wanapashwa kuja lakini haitakuja kwa mipango ya mwanadamu au kwa uwezo wa mwanadamu, lakini salama inapaswa kuanzia ndani ya moyo, na salama inapaswa kutokea na kuanza kupitia Mungu, na si kwa nguvu na mazungumzo fulani na uwezo ambao unaweza endelea tena kuvikana na, na kuweza kuchukuana na kutarisha masilaha na masilaha. Lakini salama inapaswa kuanza pamoja na Mungu na mwanadamu, inapaswa kuanzia ndani ya moyo, na ndio maana mwimba zaburi anaimba ya kwamba wakati salama pamoja na Mungu inapenya ndani ya moyo wangu, moyo wangu unashangilia na unasifu. So, this, tunaona hapa ikiingia katika mm, wakati unayokaribia sana yale ambayo Mungu alioahidi katika neno lake kwa kubaki katika hiyo maneno mamoja au kwa yale yanayolingana na hiyo. Nasoma kwenye mstari wa sita ya Isaya 25. Isaya ishirini na tano, mstari wa sita. Na katika mulima huu Bwana wa majeshi atafanyia mataifa yote karamu juu, karamu ya vitu vya kunona kam karama ya mvinyo ya vipande vya chini ya vitu vya kunona vilivyojaa mafuta ya mvinyo ya pande vya chini iliyo chujwa sana. Musala wa saba, naye katika mlima huu ataharibu uso wa kifuniko kilichowekwa juu ya watu wote. Musala nane atameza kufa kusiwe tena milele. Na Bwana Mungu atapangusa machozi toka nyuso zote. Na haya ya watu wake atayodosha toka dunia yote, maana Bwana amesema maneno haya. Tulisoma mbele kwanza kwa maana Bwana aliahidi hivyo. Tunasoma hapa tena kwa maana ya kwamba ikisema ya kwamba kwa maana Bwana alitoa ahadi hii. Paulo alieleza ya kwamba pazia ili au kifuniko kilikuwa juu ya taifa la Israeli. Wakorinto wa pili sura tatu mstari wa kumi na nne na kumi na tano Hapa inasemeka ya kwamba kifuniko kiko juu ya mataifa yote, lakini sasa, wakati Mungu atakapojifunua na akapojionyesha na kuonyesha utukufu wake, hapo sasa kifuniko hiyo pazia iliyokuwa juu ya mataifa yote itakuwa imetoshwa na watasema kwa sauti kubwa kama inayosemeka hapa kwa mstari wa tisa ya sura ishirini na tano ya Isaya, Isaya ishirini na tano mstari wa tisa. Katika siku ile itasemwa, tazama, huyu ndiye Mungu wetu, tumemngojea naye atatuokoa. Huyu ndiye Bwana am, tumemngojea, tutashangilia na kufurahi katika ukovu wake au msaada wake. Nani ambaye anayeweza kuongeza kitu fulani juu ya maneno kama haya? Nani anayeweza kuongeza kitu fulani juu ya hiyo? Tunashika kwa, kwa heshima kubwa ya kwamba Mungu ana mpango wa utukufu kwa ajili ya wanadamu. Hasa heri mtu ambaye anayeshiacha ili aingizwe katika mpango huo wa kiungu, ambaye anayekubali kwa ndani kwa maneno haya na kusema Bwana, ndiyo ninaamini ya kwamba wewe ulipanga hivi, na naamini ya kwamba ninaweza kuwa sehemu ya hiyo. Mara nyingi tuliweza kuionyesha sasa. Shukurani inafaamani In, ina, ina maana gani? Ina faida gani kuwa na uhakika au kujua ujuzi ya utukufu kama hatuna, God? Kama ina faida gani kujua utukufu kwamba iko na kama tutakuwa sehemu ya hiyo, lakini tuweze kuacha Mungu aweze kutupatia aanze mwanzo pamoja na sisi, na mwanzo ambayo Mungu anafanya pamoja na sisi alishaka kuifanya Golgotha ndani ya siku kubwa na ya utukufu ya upatanisho wakati Mungu alipofanya salama pamoja na mwanadamu aliposamehe dhambi na akuweza tena kuhesabia dhambi kwa wanadamu. Kama tunasoma kwa mfano barua kwa Yohana, inaandikwa kwenye ashari moja Yohana wa kwanza sura moja mstari wa nane kama tukiwaza ya kwamba hatuna dhambi tunadanganya na kweli si ndani mwetu. Na katika maneno mengine tunasoma ya kwamba ya kwamba tunakuwa bila dhambi kama vile hatujawahi kufanya dhambi kwa namna ya kidunia hii. Yanakuwa kama vile kupingana ambayo tunayo, ama hakuna au tuko wao au, au hatuko wao, na ni hivyo ndivyo watu wanaweza kuwaza kama vile masababu yao au akili yao, wanaweza kuleta maoni yao, lakini imani inatamka yale ambayo Mungu aliyosema ndani ya neno lake Waroma tatu tatu wote walitenda dhambi na wakaimwa utukufu ambayo unayotoka kwa Mungu. Hiyo ni kitu moja, na kisha tena kuna hi, kitu hiki ya kwamba wakati hata dhambi zenu za kuwa nyekundu kama vile damu, itageuka kuwa nyeupe kama vile teluji, Isaya 1:18. Na kisha tena anaongeza ya kwamba sitakumbuka tena dhambi zao na maovu yao, lakini nitawa nitaziangusha katika bahari bahari iliyo ya chini sana. Isaya makumi nne na tatu, mstari makumi mbili na tano, na Mika saba, mstari kumi na tisa. Hayo mambo mawili ni ya kweli ndiyo. Tulizaliwa katika dhambi ya kwamba tuliweza kuchukuliwa mimba yetu iweza kuchukuliwa kupitia dhambi, lakini yeye, yeye mtakatifu, yeye mwenye za, yeye mwaminifu msafi, yeye alifanywa dhambi kwa ajili yetu na hukumu yetu ikaanguka juu yake, ili nasi tuweze kuwa na salama ni na kupitia kumizwa kwake nasi tulipona. Na sasa mambo yote inalingana na yale unayoamini. Kama unaamini ya kwamba ungali mwenye dhambi, sasa uwe mwenye dhambi. Lakini kama unaamini ya kwamba umekuisha kuokolewa, ya kwamba Mungu alikufanyia neema na akwamba alikufanya kuwa mali yake hapo Golgotha, huna kitu kingine ila kuikubali na kuweza kushukuru Mungu kwa moyo wako wote, kwa maana hiyo ni kazi iliyomalizika. Bwana wetu alisema kwa sauti kubwa hapo msalabani, yote imekwisha. Yohana 19 mstari wa 30. Ilikuwa imefanyika okovu ya kila mtu. Ilifanyika Golgotha. Lakini kila mtu anapashwa yeye mwenyewe kuikubali na kupokea ukovu kwa ajili yake mwenyewe kwa imani. Ni hapo ndipo kunakuwa shida. Ndio, ndio maana, ndio maana mahubiri ya Injili ili iweze kuonyesha wanadamu yaliyofanyika kwa ajili yapo ya kwa ajili yao kwa ajili yao hapo Golgotha. Na hapo sasa wanaweza kukamata maamuzi yao na kusema ndiyo Bwana, na kuweza kukubali yote aliyotayarisha kwa ajili yao. Kuna andiko nyingine ambazo tunaweza kusoma sote pamoja, ambazo zizo sehemu pia ya maneno haya ya kwamba Mungu alitukubali na kwamba tunaweza kugeuka kuwa wavulana wake na wasichana wake tuliweza kusoma na kuzungumza pia kuhusu pumziko ambayo ingali tayari kwa ajili ya taifa la Mungu na ambayo iliyoweza kuwa pale tunaweza kuifikia. Hapa katika Wakorinto wa pili sura sita tunasoma kwanza kwa mstari wa 14. Wakorinto wa pili sura sita mstari wa 14, Musijifunge nira pamoja nao wasioamini. Maana isivyo sawasawa sawa. Kwa maana shirika gani ni katikati, ni katikati ya haki na uovu, au upatano gani ni katikati ya nuru na giza? Kumi na tano. Na katikati, na Kristo ana upatano gani pamoja na Beliali? Au yeye anayeamini ana sehemu gani pamoja naye asiyeamini? Unaomba kuweza kujua musiamini, ili uweze kujua kuna kunapashwa kuwa tofauti gani hiyo ndani, na na namna gani inaumiza inatumiza, wakati tunapoona sisi tunaoamini Bwana wale wasioamini Bwana, wasiomwamini wanaotukana na kuvukisha maneno siyokubaliwa kwenye midomo yao, hapo ndipo tunaonaka sasa tofauti iliyo kubwa gani katikati ya muamini na asiyeamini. Inasemeka mbali kadogo, mstari wa kumi na sita tena hekalu la Mungu lina ma, mapatano gani na pamoja na sanamu. Tulisoma hapa kwamba mbingu ni kiti cha miguu yangu, mbingu ni kiti changu na dunia ni kiti cha miguu yangu, nyumba gani mtanijengea? Na hapa tunasoma kuja mstari wa kumi na sita wa kundi wa pili. Sura sita. Tena hekalu la Mungu lina mapatano gani pamoja na sanamu? Na hapo sasa ndio kweli. Sisi ni hekalu la Mungu aliye hai kama vile Mungu alivyosema ya kwamba nitakaa na nitatembea katikati yao nao watakuwa watu wangu nami nitakuwa Mungu wao. Na sio taifa ambazo si na, na sio na sio hekalu na sio hekalu linalojengwa kwa mikono ya mikono ya watu, lakini wao ni wavulana wasichana wa Mungu, wao wanaumba mwili wa Bwana, hekalu la Mungu aliye hai, mahali pa kushonyesha kwa Mungu aliye wa mbinguni. Hapa chini tunafurahi tunasikia haya, wakati Mungu hajaweza kuonyesha haki yake, tunahuzunishwa sana kama vile ilivyo leo, tunaregea sana ajili ya hiyo, lakini tunaamini ya kwamba atafika haki yake ya kujaa, na ataonyesha ya kwamba yeye anakaa katikati ya walio wake. Mstari wa kumi na sita, kwa maana ninyi ni hekalu la Mungu aliye hai, kama Mungu alivyosema. Mwokozi wetu alisema nini wakati wa wakati wa mbele Yohana mbili, mstari wa kumi na tisa ya kwamba mbomoeni hekalu hili, na katika siku tatu nitalijenga. Watu walimsikia na kusema hey, mbona hii ilifanya miaka makumi nne na sita walipojenga hekalu hili, mtazama wewe utaijenga katika siku tatu. Walikuwa wakuelewa ya kwamba alikuwa akizungumza kuhusu hekalu la mwili wake hapa duniani. Hapa duniani, Bwana wetu alikuwa mtu, alikuwa hekalu ambaye ndani yake Mungu alikuwa amefanya makao yake. Na sasa kama kanisa la Bwana sisi ni hekalu la Mungu aliye hai, na hiyo ndio tuliweza kujaribu kusema jana jioni. Mungu yuko hai, naye anahitaji hekalu lililo hai. Mungu anahitaji kinywa ambacho kinaweza kuzungumzia ndani na mikono ambayo anapaswa kunyosha. Anahitaji kunitaji, anahitaji kunitumikisha, anahitaji kutumikisha Mungu atumikishake manyota au jua Mungu hatu... kama atake malaika anaweza kukuja hapa mbele kwa maana hao wana uwezo wa kututangazia Injili. Hawajui pia hiyo inamaanisha nini, hawajui kuokolewa ni nini, hawajui kuokolewa pia ni nini au kupotea ni nini? Sasa namna gani naweza kuletea, wanaweza kutuletea ujumbe wa furaha? Mungu alifanya ili sauti ya ujumbe huu wa utukufu na utangazaji wake uweze kuletwa kizazi hata kizazi. Tulikumbuka kwa he, kwa furaha ndugu yetu mpendwa ambaye aliyekuwa mpiganaji mzuri kwa ajili ya Bwana wetu katika miaka nyingi. tunajua ya kwamba anapashwa kuona sasa yale aliyoamini. Nilifurahi kusikia jana jioni kuhusu ushuhuda wa kwenda kwake, na ni salama gani na ni furaha gani, ni nyimbo gani katika saa za mwisho tena, na hakuna hata maumivu ndani yake. Ilikuwa ni safari ya salama, akitoka katika wakati akiingia katika umilele. Ni hiyo hiyo, ndio uhakika. Hao ni watu ambao waliofanya mazoezi ya Mungu, ambao waliojua na kuishi Mungu. Hawakuwa tu watu wa utawa au wadhehebu au wa dini, lakini walikuwa wakitumainia, walikuwa wakitumikia Bwana. Naweza kuisema, na katikati hata ya jamaa, hata mwamini aliye mwamini sana aliyetakasiwa hata kwa Mungu anabaki kuwa tu mwanadamu. Msahau hiyo wapendwa, au watu wa jamaa yake walio karibu. Hata mtu aliye mkubwa wa Mungu anabaki pia kuwa mwanadamu, na wakati wote angali mwanadamu, hawezi kutenganishwa na mambo fulani kuliko au kuweza kuihukumu mambo kwa namna tofauti, kama vile alivyokuwa akihukumu lakini hiyo haina hata uhusiano na yale ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yake. Ni watu ndio wanaosimamia pale ili waweze kupata kose masababu zao binafsi, lakini sio hivyo nyinyi. Nasi hatunahitaji ya kuweza kuchelewa juu ya mambo hayo. Mstari wa kumi na sita, nasoma tena: sisi ni hekalu la Mungu. Hiyo ni kweli au inaandikwa tu hivyo kweli? Tuko hekalu la Mungu. Mungu aliweza kufanya makao yake ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu aliweza kutukusanya kama vile viungo vyake. Aliweza kutuunga pamoja kama vile vile viungo viungo vyake pamoja vyake kama vile mwili wa Yesu Kristo ili aweze kuumba mwili na hekalu takatifu. Anaweza kutembea ndani ndani na kukaa ndani, na kutenda ndani. Kila mtu anaweza kuhubiri kila mtu anaweza kuota juu ya mambo hayo, lakini itaji yetu ya kilindi ni kwamba hiyo iweze kugeuka kuwa uhakika, ajionyeshe leo kwa mwisho wa wakati wa neema, kama vile ingeliweza kuwa tena hata kwa mwanzo wa neema, ili Mungu kama vile tulizosikia kupitia kinywa cha ndugu Branham kwa mara nyingi, Mungu anarudisha yote kwa mwisho, anarudisha yote kwa nafasi yake ya kweli kwa neema yake. 17 Wakorintho wa pili sura 6, kwa sababu ya neno hili: tokeni katikati yao mukateng... mukatengwe nao, Bwana nasema, wala msiguse kitu kichafu, nami nitakuwa nitawapokea ninyi. 18 nitakuwa Baba kwenu nanyi mtakuwa watu wangu, binti na wavulana wangu Bwana anasema maneno haya. Ni neno gani? Neno la kweli, neno takatifu la Bwana Mungu wetu, na kwamba tokeni, mtoke, mutengane mutoke, mutoke ndani ya yote ambayo isiyolingana na neno la Mungu na si katika ulimwengu huu, mtoke katika hiyo mvurugo yote ya Babiloni ya kizehebu, yote isiyokuwa ikilingana na maandiko matakatifu, yote isiyolingana na Biblia na kuweza kurudi kwa Bwana kweli kweli ili tuweze kuwa moja kwa moja na yeye na neno lake. Mtu ambaye anayetaka kuwa moja kwa moja na neno lake na kubaliana na neno lake, anapashwa kukubaliana kwanza na neno lake. Kama kuna mtu anawaza kwamba anakubaliana na neno la Mungu au ana ushirika na, na Mungu lakini hana ushirika au nakubaliana na neno lake tuseme wazi wazi. Ni kusema kuna kitu kisichoendea vizuri, nasi hatuwazie ya kwamba mambo yote inakuwa katika utaratibu pamoja na sisi, lakini tunahitaji ili tuweze kwenda kwenye lengo, tukiwa na imani ya ujao, tukikubaliana ya kwamba kwa mwisho mambo yote itakuwa katika utaratibu mia kwa mia kama vile hiyo ilikuwa kweli mia kwa mia kwa mwanzo, kwa mwanzo wa kanisa. Kwa maana hilo ndi kwa maana hiyo njio hiyo ndio njia ya Mungu pamoja na kanisa lake. Anataka ili aweze kutayarisha kanisa lisilokuwa na mkunjo wala kunyanzi. Liweze kuonekana mbele ya uso wake takatifu katika utakatifu wasio na lawama kama vile ndivyo andiko katika Waefeso 5 mstari wa 27. Mstari wa 16 ya Waef, ya Wakorinto wa 2 sura 6 saba kwa sababu hii tokeeni katikati yao, bwana anasema. Mustari wa kumi na nane nitakuwa baba kwenu nanyi mutakuwa kwangu wana na wabinti. Bwana anasema hapa katika Isaya kwenye sura makumi sita Isaya makumi sita sehemu ya pili ya mustari wa Isaya makumi sita sehemu ya pili ya mustari wa kumi na tatu kupamba pahali pangu patakatifu, nami nitafanya pahali pa miguu yangu kuwa na utukufu. Wala wana wa watu wale ambao walikutesa watakuja kwa, kwako na ku, kuinamia, nao wote ambao walikudharau watajinamisha kwa nyayo za miguu yako, nao watakuita mji wa Bwana. Na hapa narudia kwenye neno sema kwamba mji ambao miguu yangu inakaa ndani, inakuwa ndani, kuna pumziko kwa ajili ya Mungu, kuna pumziko kwa ajili ya taifa la Mungu. Waebrania Ta... nne mstari wa tisa, na sisi kama vile waamini tunatumikia Bwana na tunahitaji, ili tuweze ili tuweze kumtumikia, aweze kufanya makao yake ndani yetu, aweze kuzungumuza na kutenda kupitia sisi Aine, na hapo sasa itageuka kuwa mji, mahali ambapo atakapotakasa na kuheshimisha, lakini si kwa sababu yetu, lakini kwa sababu ya kuwepo wake takatifu, lakini sio mulima mtakatifu, lakini ni mtakatifu juu ya mlima mtakatifu na si mahali patakatifu lakini mahali ambapo mtakatifu kuonekana kwake inageuza kuwa mtakatifu na lakini si mtu mtakatifu lakini ni ule mtakatifu ndani ya mtu ndiye anamtakasa na bwana wetu alizungumza katika injili ya yohana kwenye sura kumi na saba kwenye mstari wa kumi na tisa yohana kumi na saba mstari wa kumi na tisa na kwa sababu yao najitakasa mimi Baba, ili nao watakaswe katika kweli. Na hakuna mtu anayeweza kuleta haki yake mwenyewe, na utakatifu wake binafsi haiwezi kubalika mbele ya Mungu, kama vile nabii anasema ya kwamba haki yetu yote binafsi iko kama vile vazi chafu, Isaya makumi sita na nne musari wa sita. Lakini alifanywa kuwa dhambi, alifanya dhambi kwa ajili yetu ili nasi niweze kuwa wenye haki Wakorinto wa kwanza sura moja mstari wa kumi na tatu. Haleluya, kama vile Paulo aliweza kuyasema, na hiyo iwe utukufu kwa Mungu milele hata milele. Katika Waebrania kwenye sura nne tunaweza tena kusoma mstari wa nane wa tisa na wa kumi. Waebrania nne mstari wa nane mpaka kumi. Maana kama Yoshua angeli angeliwapa raha kama asingalisema juu ya siku nyingine mstari wa tisa. Waibrania, hii ni mstari wa tisa. Basi inabaki raha ya Sabato kwa watu wa Mungu mstari wa kumi. Kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake amepum, amepumuzika kwa kazi zake kama vile Mungu alivyopumzika nyuma ya kazi zake. Tulisikia kutoka ndugu Rus akisema ya kwamba Mungu aliumba mambo yote na yote yalikuwa mazuri sana, ilikuwa ni vizuri sana. Kisha tena andiko ya kwamba Mungu akapumzika, Mungu akapumzika. Mwanzo mbili mstari wa pili, Mungu akapumzika katika kazi zake zote nyuma ya kuumba mambo yote na kupima yote akasema ni vizuri, ni nzuri, akasema ni nzuri. Leo hakuna mtu anayeweza kupanga au kutengeneza mambo ya uumbaji, hakuna, hakuna mtu hata makupingapinga. Hakuna mtu anaweza kufanya vizuri kuliko yale ambayo Mungu alifanya. Mungu alipumuzika katika kazi zake zote. Wakati tunapopumuzika ndani ya Mungu, tunapumuzika pia kutoka makazi zetu zote tunajua sasa ya kwamba haziko hazi nzuri, ni kusema tofauti kinyume kinyume na yale inayosemeka kuhusu Mungu. Nasoma tena mstari wa tisa na wa kumi wa ibrania ine. Ni mstari wa tisa: basi inabaki raha ya sabato kwa watu wa Mungu, inabaki tena kwa watu wa Mungu, iko kwa ajili ya watu wa Mungu. Mstari wa kumi: kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake amepumzika kwa kazi zake kama vile Mungu alivyopumzika nyuma ya kazi zake kama vile Mungu alivyo katika kazi zake alivyofanya katika kazi zake. Nikisema sio makazi ambazo tunazofanya, lakini kazi ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu ndani ya Yesu Kristo Bwana wetu na tunataka ili tupumuzike kwa kazi zetu, na tuweze kupumuzika ndani ya kazi ya ukombozi iliyotimizika, iliyotimia na inayosimama ya kuwa ya kweli milele na milele. Na hivyo sasa, ndio tupo tunapata salama na pamoja na Mungu wetu kupitia Bwana wetu Yesu Kristo. Kama kuna mtu aliye na, na mambo ya kuwazia kuhusu sabato hapa inasemeka kuhusu pumziko ya sabato, lakini sio siku moja ya, sab... ya, ya, ya, ya juma au ya wiki kama vile inasemeka hapa, lakini kama vile Mungu alivyopumzika ka... kama vile Mungu alivyopumzika katika kaz... kama vile Mungu alipumzika siku ya saba, na ni hivyo hivyo nasi tunapumzika katika kazi zetu milele na milele. Sisi hatuko katika pumziko ya kiungu tu katika siku moja tu kwa juma, hapana, lakini lakini mara saba kwa juma na sio tu siku moja ambayo tunaweza kuwa na pumziko tu mfupi juu ya sabato. a a, hiyo haituletee, hiyo hawezi kuletea hata, hata, hata mtu mmoja pumziko ya Mungu, lakini kama tulipokea pumziko ndani ya Mungu na sio tu siku ya saba, lakini siku saba zote. Haleluya, utukufu kwa Mungu. Ona gisi ni ajabu wakati mambo ya Mungu yalipofunuliwa kwa mtu kupitia Roho, na sasa shukurani inapanda ndani ya mioyo yetu. Jana niliweza kuwazia kwamba tungeliweza kuita watu mbele ya madhabahu na kwamba watu ambao wanao sikia ya kwamba Bwana na wakaribia waweze kushika hiyo heri na waweze kumuita, kama vile ilivyoandikwa, uniite siku ya tabu, nami nitakuokoa, na wewe utanitukuza. Zaburi makumi tano mstari wa kumi na tano. Kugeukia kwa Biblia inafanyika hata bila kuweza kuja mbele ya mahubiri mbele bila kuja mbele ya ya, ma, ya madhabahu. Wakati wa matendo ya mitume Petro hakuweza kusema oh, nani anataka kuweza kupokea Bwana, nani anataka kuweza kunyosha mikono ili kuweza kupokea Bwana na kuweza kukamata maamuzi yake juu ya Yesu, lakini aliweza kutuma aliweza kuita akaita, watu wakanyenyekea, wakasikia neno la Bwana kulingana na matendo ya mitume sura 2 mstari wa 37 akasema, wapendwa mutubu na kila mtu aweze kubatizwa kwa jina la Bwana. Kugeukia ngapi ambayo inafanyika leo? Na hiyo sio mambo ya kupinga tu, lakini hiyo ni maoni tu au mkuona, ambayo sisi wote tumesha kunyenyekea juu yake. Wangapi leo wamegeukia, mkugeukia ngapi inafanyika leo, ambazo zilizo kufanyika kupitia ushawishi wa mtu bila hata watu waweze hata kutambua na kushika salama na kupata salama ya kweli pamoja na Mungu. Yale tunayohitaji ni kitendo cha zamani ya kweli ya Roho Mtakatifu, pamoja na neno hilo la kweli la zamani la, ha, la kwanza pamoja na hiyo injili ya milele inayosimama imara, ambayo mpasha kuhubiriwa kwa mataifa yote kama vile ushuhuda na hiyo ndiyo inaandikwa katika Mathayo ishiri na ine kwenye musaro wa kumi na ine right, akwamba ina inaomba hii habari ya injili ya ufalme Mathayo ishiri na ine musaro wa kumi na ine ipashwa kubiriwa kwa mataifa yote. Hasa itakuwa namna gani? Wakati saa itakapofika kwa taifa la Israeli, roho ya toba itanguka juu ya taifa la Israeli. Hata Mungu aweze wa kuonyesha tena rehema yake na aweze kumimina roho wake juu ya kila wenye mwili. Na sisi wazehe au wazamani, ndivyo tunaweza kujiita sasa. Sisi tunaweza kuisha, sisi ambao tuliweza kuishi wakati wa vita ya kwanza au vita ya pili, sisi ambao tuliweza kuishi siku za vita ya pili, samahani, tuliweza kuona gisi Mungu aliweza kutenda hapa duniani. Tuliona gisi watu na waliweza kulia waliweza kuita jina la Bwana na Bwana aka jina la Bwana likaitwa na machozi akamwangika na watu wakaokolewa. Ni kwani wakati wa ajabu hacha Mungu aweze kupendeza aweze kuvika taji ya kazi ya utukufu wake, na aweze kutupatia tena ingine mara moja kutembelewa kwa kiungu kutoka mbinguni mbele mulango wa neema uweze kufungwa Hoyte, zonu leo zonu stime... kama vile tulivyosikia sauti poni, yake tusifanye poni, mioyo yetu kuwa migumu, si lakini tuyafungue kwa ajili ya kushukuru Bwana, tuweze kumuita na kumsifu. Amina. Tusimame na tuombe. Baba ulio mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani. Bwana, ninakushukuru kwa ajili ya damu ya agano jipya ambayo iliyomwaga kama vile mwana kondoo wa Mungu juu ya msalaba wa Golgota, na ninakushukuru kwa maana uliingia mahali patakatifu pa mbingu pamoja na damu hiyo, na damu hiyo inazungumza kwa ajili yetu Haleluya. Na natuwe na ujasiri ya furaha ya kuingia katika njia hiyo mpya na iliyo hai iliyofunguliwa kwa ajili yetu na kuweza kuingia mbele ya uso wako kwa imani. Bwana mpendwa, tunanyenyekea sana. Tunanyenyekea sana kuona jinsi wewe mtakatifu uliweza kujinyenyekeza na kwamba uliweza kutupatia kuona, hiyo ni neema. O Mungu, ninakushukuru, ninakushukuru kwa ajili ya ukombozi, kwa ajili ya ufungulivu, kwa ajili ya kuweka huru kwa ajili ya wokovu, kwa ajili ya msamaha, kwa ajili ya uzima wa milele, kwa ajili ya yote ambayo uliotupatia. Na sasa tunaomba sana sana kwa ajili ya wote waliobaki wa jamaa ya ndugu yetu, ndugu yetu mpendwa ambaye umechukua katika utukufu, o Bwana. angeliweza kupandisha kuugua na maombi mpaka kwenye kiti chako cha neema, angeliweza kujipandisha kuugua na kuomba ili tuweze ku, aweze kuona wale wote walio wako siku hiyo huko. Wewe unayejibu maombi, tunakuomba pamoja, ili ubariki pia siku za mazishi Bariki ndugu yetu mpendwa Rut ambaye atakayechukua neno lako huko. Bwana mpendwa, zungumuzia watu, waeleweshe kuwa umepotea inamaanisha nini, kutengana mungu milele inamaanisha nini. O Mungu, tenda kupitia roho wako na kupitia neno lako kwa namna ya nguvu. Tunakushukuru tena ingine mara moja kwa ajili ya jana jioni ulipokuwa karibu yetu sana, karibu sana nasi, na ulikuja kutu, kutanana nasi na ulifanya kula chakula pamoja na sisi Bwana. Asubuhi tena tumewekwa nguvu kupitia neno lako kwa maana uliliahidi uliliahidi na unalishika kweli, kweli. Ninakushukuru kwa moyo wangu wote. Kwa hiyo bariki taifa lako lote, kundi lako lilokombolewa kwa damu duniani yote nzima, na utuchukue hapa karibu katika hali ambayo tunaweza kusema kwa sauti kubwa kucha upesi Bwana Yesu. Bwana, tunakushukuru kwa maana ulitarisha mahali kwa ajili yetu, na unaturuhusu hapa karibu kuweza kukutanana na Abrahamu, Isaka na Yakobo na watakatifu wote waliokombolewa wote, ambao watakaopata sehemu katika karamu yako kubwa. Heri yeye aliyeandikwa katika karamu ya mwana kondoo na atakayeweza kupata sehemu katika karamu hiyo mbinguni. Bwana, nahitaji ili andiko hii iweze kushikwa kwa makini sana, na sasa ili wote waweze kuijibu na uweze kushika ha bahati yao au heri yao leo ametuzungumzia. Leo tunaweza kuwa katika pumziko yako, tunaweza kuingia katika pumziko yako samani tunaweza kuingia katika pumziko yako, lakini sio katika pumziko ya Sabato, lakini katika pumziko yako ya, ya sabato yako. Haleluya, ona gisi waajabu ajabu, ona gisi neno lako ni ajiko wazi. Haleluya oh, tunakushukuru kwa ajili ya roho wako aliyetoa neno aliyevuvia neno na aliyeweza kutupatia kuliishi, analifanya kuwa hai na kulifunua. Tubariki sote pamoja na uwe pamoja na sisi sote katika jina la Yesu. Amina.