Tunataka tusome Zaburi mia moja na moja. Zaburi mia moja na moja mustari wa kwanza. Nitaimba juu ya rehema na hukumu. Wewe, E Bwana, nitakwimbia sifa. Nitaangalia katika njia kamilifu. Utakuja kwangu wakati gani? Nitatembea ndani ya nyumba yangu kwa haki ya moyo. Mstari wa tatu. Sitaweka mbele ya macho yangu neno la uovu. Ninachukia kazi yao wanaogeuka kando, haitafungana nami. Mstari wa ine. Moyo wa ukaidi utaondoka kwangu Sijui kitu cha uovu. Mstari wa tano. Mtu yeyote anayesingizia jirani yake nitamharibu, mwenye macho ya kiburi na moyo wa majivuno sita mvumilia. Mstari wa sita. Macho yangu yatakuwa juu ya wamenifu wa inchi ili wakae pamoja nami yeye anayekwenda katika njia kamilifu atanitumikia. mstari wa saba. Mwenye kutenda hila hatakaa ndani ya nyumba yangu, mwenye kusema uongo hatasimamishwa mbele ya macho yangu. mstari wa nane, kila asubuhi nitaharibu wabaya wote wa nchi nitenge wote wanaotenda uovu na muji wa Bwana. Tusimame kwa ajili ya kuomba. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka vilindi vya mioyo yetu, pia kwa ajili ya saa hii ya neema. Tena tuko tuku hapa ili tuweze kusifu neema yako na kuweza kuimba jina lako la utukufu na kupatia heshima na shukurani Bwana, sisi ni taifa lako, mkundi la mkono wako, na ulitufanya kwa ajili ya utukufu wa jina lako. Tumekusanyika tena jioni hapa ili tuweze kuwa katika ushirika pamoja na wewe, o Bwana tufanzie neema Bwana, ili tukuleteye heshima na sifa kama vile inavyostahili na kuweza kuimba neema na haki na kucheza kwa ajili yako O Mungu wetu, kwa maana wewe unatembea katikati ya sifa za taifa lako Bwana. Tusaidie ili tusikilize mwongozo ambayo tunayo na isikuwe ya uongo. Nisaidie, tusaidie sisi sote, utuhurumie sisi sote Bwana, na uangalie huku chini jioni hii. Na utubariki katika wingi wa neema yako, ndio hitaji yangu ya kilindi na ombi langu, Bwana. Hatujue namna gani tunaweza kusonga mbele, lakini wewe unaweza kutuongoza, unaweza kutuongoza sisi. Ni taifa lako, Bwana, tunakuangalia wewe na tunakupatia wewe peke yake sifa, utukufu, maabudu na heshima. Endelea kuweza kupokea yale yanayokupendeza katikati yetu jioni hii pia. Bwana ulifanya mambo makubwa kwa ajili yetu katika siku hizi za mwisho. Utuzungumzia kupitia nguvu zako, kupitia neno lako takatifu la damani, na tunakushukuru kwa maana una uwezo tena ya kutuzungumzia kupitia Roho wako. Acha e, heshima yote, sifa yote na utukufu yote na mabudu yote iweze kuletwa kwa jina lako takatifu la la damani la Yesu. Amina. Bwana asifiwe na shukuriwe. Musiogope kwa maana ninahubiri, lakini nashukuru kwa maana tunaweza kusajika ili tuweze kushukuru Bwana kwa ajili ya yote aliyofanya kwa ajili yetu. Naamini ya kwamba kuna mtu mmoja aliyesema ya kwamba yeye anayeamini Mungu anamzungumzia, na mtu ambaye anayetii Mungu anatenda kupitia yeye. na wakati tunaposikia maneno kama yale ambayo tumekwisha kusomewa, tunajiuliza kama tunaamini tu na kisha tuweze kusikia Bwana azungumuze, au kama tuko tayari ili tuweze kutii na kufanya kuwa tayari kuweza kufanya katika utiifu yale aliyosema, kama vile Petro alivyotamka wakati huo katika Luka 5 mstari wa 5, kwa sababu ya neno lako yeye alikuwa mwaminifu, alikuwa mtiifu, aliamini nakasikia, akatenda yale ambayo Bwana aliyosema. Na alisikia nakaamini, kaamini na katii. Ndiyo maana alitupa nyavu yake. Mambo hayo yote yanaungana pamoja, na sisi tunapashwa kushiacha tuambiwe mambo hayo, tunapashwa kushika hiyo kwa makini sana, kama tunaamini ya kwamba tumefika katika siku za mwisho na kwamba mwisho unapashwa na itafanana na mwanzo. Na hapo sasa, tunapashwa kujiongoza kwa mwisho kwa yale ambayo iliyokuwa kwa mwanzo, kwa maana Yesu Kristo ni wa kwanza na ni wa mwisho. Ili aweze kuwa yule yule, anapashwa kuwa pamoja na wa mwisho kama vile alivyokuwa pamoja na wa kwanza kama vile alivyokuwa na pamoja na wa kwanza ili aweze kuwa ni yule yule na hiyo tunayamini kwa moyo wetu wote. Na hapo sasa, utiifu inapaswa kuongezeka juu ya hiyo ili Mungu aweze kutenda, ili Mungu atende. Tunaweza kuzunguka katika maandiko matakatifu yote. Mungu alizungumza kwa Abrahamu na akampatia ahadi, aliamini lakini baadaye Mungu akaagiza kitu fulani kwa Abrahamu na Abrahamu akatenda kama vile Bwana, katika amri, kama vile Bwana alivyokuwa amemwagiza kufanya, na yeye akakuwa tayari kuweza kutoa mwana wake wa kipekee. Ni kusema alikuwa amekwisha kuwa na Ismaeli, lakini mtoto wa ahadi angepasha kumtoa kama vile zabihu. Mnaona, Tunaona ya kwamba hapa imani na utiifu vinafanya kiungo kimoja, na hiyo inatembea pamoja vizuri. Mungu alifanya ili kwa upande mmoja tuweze kumtumainia na tuweze kuamini yale aliyosema, na hivyo hasa wakati anapotuzungumzia, na tunatambua ya kwamba Mungu anapashwa kutumikisha, anataka atumikishe watu ambao walio kwa upande wake hapa duniani tumekwisha kuisoma sisi sote katika Zaburi mia moja na moja, kama vetu vyo soma: nitaimba juu ya rehema na hukumu, wewe e Bwana, nitakuimbia sifa. Mstari wa pili: nitajiangalia katika njia kamilifu, utakuja kwangu wakati gani? Hiyo ndiyo swali. Utakuja wakati gani? Utashonyesha wakati gani? wakati gani macho yetu yatakapoona yale mioyo yetu inayo amini, na kisha tuweza kusikia neno nalo sema kwamba mutakuwa washuhuda wangu. Matendo ya Mitume sura moja musara wa nane. Tushaka yonyesha mara nyingi, mshuhuda anapasha kuwa aliona na kusikia kitu fulani. Kama anaweza kujifurahisha ya o, nataka kusema o nawaza hapo hapo, sisi wote tunapaswa kuachia hapo. Tunapashwa kuwa tulikuwa pale wakati kitu fulani kinafanyika, tunapashwa kuwa tuliishi na kuona na kusikia, na hapo sasa tunaweza kushuhudia yale ambayo tuliweza kuona na yale ambayo tuliosikia. na ni hiyo ndiyo Yohana aliyotamka katika barua yake ya kwamba yale masikio yetu yaliyosikia, yale macho yetu yaliyoona, yale mikono yetu iliyogusa neno la uzima na ni hiyo ndiyo tunayo watangazia Yohana wa kwanza sura moja mstari wa kwanza Hiyo haije hii haikuwa akose o oh, ako labda ah, ilikuwa ni kuonekana waziwazi wazi, -wazi kwenye mstari. Waliona Bwana, waliona huduma yake, waliona mateso yake na kifo chake, walimuona baada ya ufuku hasa. Wangelitaka kitu gani tena zaidi ya hiyo? Kama hawangeweza kuamini sasa, kama wangeweza kuamini, nani mwingine angeweza kuamini? Na sasa kama na sisi tumekwisha kufanya hayo mazoezi mamoja pamoja na Mungu na sasa na sisi pia tunaweza kuamini kwa moyo wetu wote. Nikusema sasa sio shida yetu ama sio shida yetu kama vile nataka kusema shida yetu ni, ni bidii. Sasa hatuna kitu cha kupoteza. Mungu yeye ni mwaminifu kwa neno lake. Aliam, kama aliambia Petro ya kwamba kuja kwangu hakuwa kilalo lakini ilikuwa tu ni maji na alifanya ili Petro aweze kutembea juu ya maji kwa maana ni yeye ndiye alikuwa amemwambia hivyo, na kama sivyo hangeweza kumwambia kucha kwangu, na angeweza kumwambia hasa baki kwenye huko. Lakini kwa sababu Bwana alikuwa akiamini na kutumania kwamba mtu huyo ataamini na kukucha kwake chini ya neno la Bwana, na hapo hapo chini ya neno la Bwana akatoka katika chombo au katika mtumbu, akatembea juu ya maji. Na sisi tunapaswa kujifunza kuhusu hiyo kitu moja na tuweza kusikia hiyo sisi sote. Bwana alishuhudia neno lake kupitia maalama na maajabu ya uwezo. Hakuweza kutoa tu ahadi lakini pia alilitimiza, na wakati huo wanafunzi waliweza kushangazwa, waliweza kushangazwa bila mashaka, hayo makumi saba. Hayo makumi saba wakati waliposema katika Luka 10:17 ya kwamba, Bwana katika jina lako pia mapepo wanatuti Bwana alikuwa amesema hapo mbele katika Luka 10:19 ya kwamba niwapatia uwezo yote juu ya nguvu zote za Shetani, nitamutatembea juu ya nyoka na ngee, na kuna kitu kitachoweza kuwazuia au kuwafanya vibaya ninyi. Waaminifu walitii, walitii yale ambayo Bwana alikuwa amesema, na wakatii, na wakaamini yale ambayo alikuwa amesema. Hiyo ndiyo kitu ambacho sisi wote tunapaswa kushika kwa moyo. Unaweza kuamini yale ambayo yanaandikwa katika ndani ya Marko 16, yale yanaandikwa katika Mathayo sura 24, 28, ndani yale yanaandikwa katika Luka 24, ndani ya Yohana sura 20. Lakini hiyo kama unaweza simamia pale, hiyo tabakia katika imani tu bila matendo. Kama unaweza kuinda baada ya hiyo itakuwa ni imani bila matendo. Na hiyo imani itakuwa imekufa na imvema kuizika kwa maana ndio unaweza kuizika kwa maana Yakobo anasema waziwazi ya kwamba imani pasipo matendo inakuwa imekufa ndani mwake, haina uzima, haiwezi kutembea, haiwezi kusikia, haiwezi kuzungumza. Inapaswa kuchukuliwa kama vile tu sanamu, na sisi sote tunapaswa kwenda mbali na hiyo. Mungu alitupatia kuishi sote pamoja, alitupatia uzima pamoja na Kristo, kulingana na Waefeso 2 mstari 5. Aliturudisha katika uzima pamoja na yeye, atupatia ahadi za neno lake katika agano la kale, katika Isaya makumi ine na tatu mstari wa kumi. Isaya makumi ine na tatu mstari wa kumi, Bwana alizungumza na taifa la Israeli na kusema nini, ni washuda wangu. Isaya makumi ine na tatu mstari wa kumi, Bwana anasema mtumishi wangu ambaye ni mchagua na sio tu washuuda lakini uwe mtumishi wangu mupate kujua mupate kujua kwamba niweko katika kazi yangu, kama vile washuhuda muko kwa upande wangu. Mstari wa 10: ninyi washuhuda wangu Bwana anasema mupate kujua n... wewe ni mtumishi wangu ambaye nimchagua. Tutataka tushike hiyo kwa moyo jioni hii kuwa washuhuda Njoo kitu cha kwanza kuwa watumishi ni ya pili kuwa tayari kama vile mshuhuda kuwa kwa upande wake, kama vile mshuhuda, ili Bwana aweze kututumikisha katika kazi yake, ndani ya kazi yake na kwa ajili ya kazi yake. Sara wa kumi mupate kujua na kuamini na kufahamu ya kuwa mimi ndiye, mbele yangu hakukumbwa Mungu na wala nyuma yangu hakutakuwa mwengine. 11. mimi, mimi ni Bwana na pasipo mimi hapana mwokozi mwengine. 12. nimetangaza na nimeokoa na nimeonyesha, wakati Mungu, Mungu mgeni asipokuwa katikati yenu. Kwa sababu hii ninyi ni washuhuda wangu, Bwana anasema ya kama mimi ni Mungu. Oh, ni neno gani la ajabu! Ninyi ni washuda wangu, ninyi ni watumishi wangu, ninyi ni mtumishi wangu. Mulisikia, muliona, muko kwa upande wangu. Wakati nataka kuzungumuza na kutenda, mnakuwa pale. Wakati napozungumuza munasikiliza, wakati napoagiza munatenda. Ninawatumainia, ninyi ni taifa langu. Muna kazi na kazi hiyo mnapaswa kuitimiza, mnapaswa kushiweka kwa upande wa kazi hiyo. Mnapaswa kushuhudia ya kwamba mimi ni Bwana, ya kwamba mimi ni Mungu. Mnapaswa kushuhudia ya kwamba mimi ni wakomboa na kuwafungua, ni nyinyi ni kwa upande wangu au kwa uwezo wangu. Kwenye mstari wa kumi, ninyi washuhuda wangu. Neno gani la ajabu hiyo! Ni matamshi ya Bwana, nanyi ni watumishi wangu, nyote pamoja, watumishi wa Bwana, Kusanyiko la Bwana, kanisa la Bwana, mwili wa Bwana, kuwa kwa upande wake, kwa ujao, wakiwa chini kwenye kichwa mkubwa. Pia kuna neno au matamshi ya ajabu mstari wa 10. Ninyi watu mtumishi wangu ambaye ni mchagua uchagu, uchaguzi iko pale sasa, ikiwa ndani kama Mungu alituchagua na sio tu kuituita na hapo sasa, hiyo uchaguzi ya kiungu ina lengo na sababu na hapo sasa tunapashwa kuweka mwito, tunapashwa na tunaweza Samani tunaweza kusimamisha u, u, mwito wetu na uchaguzi wetu. Tunapashwa kufika kwa ujuzi na kujua ya kwamba yeye ni Mungu wetu na sisi ni taifa lake na kwamba yeye ni Bwana na yeye ni Mokozi wetu na nyuma ya yake hakuna mwingine, na nasema hapa ya kwamba nimetangaza, nimewapatia watangazia koi mstari wa kumi na mbili saima kumi na nne na tatu tupatia ukovu. Anatuonyesha kitu hiyo kama vile kazi iliyo timilika, na pia kama vile tulivyosoma katika gano jipya ya kwamba mninyi mutakuwa washuhuda wangu, matendo ya mitume sura moja mstari wa nane. Tusiulize mungu tu, tusiombe, tusiombe mungu atuzungumzie tu, lakini alishakafanya hivyo. Alifanya hivyo kwa namna ya nguvu ya uwezo. Tumwache sasa aweze kutupatia pia utiifu na uaminifu ili aweze kututumikisha. Naamini ya kwamba hiyo ndiyo lengo na maneno hayo mawili ambayo niliyosoma, mtu anaye amini, huyo ndiyo Mungu anazungumzia, mtu ambaye anaye tii, huyo ndiyo Mungu anaweza kutenda kupitia yeye, na tunataka tuweze kuwa watu ambao anazungumzia, lakini pia watu ambao anaweza kutumikisha, ambao anaweza kubariki, ambao anaweza kutumikisha, ambao anaweza kuweka kwa kazi yake. Kwenye mstari wa nane, lakini mutapokea nguvu. Matendo ya Mitume sura moja mstari wa nane: wakati Roho Mtakatifu atakapokuja juu yenu, nanye mtakuwa washuhuda wangu wangu katika Yerusalemu nzima, katika Yudea na katika Samaria mpaka mwisho wa dunia. Wazo hilo pia nalo ni la ajabu, na sio tu inayohusu e, ulimwengu mzima kama vile livyo, ambayo inayenda mpaka mwisho wa dunia, lakini kwa mwisho wa wakati wote. Tazama, nitakuwa pamoja nanyi siku zote mpaka mwisho wa dunia. Na sio tu mpaka mwisho wa dunia, lakini hayo mawili, mpaka mwisho wa dunia, sauti inafika huko, lakini pia mpaka mwisho wa dunia, mpaka mwisho wa wakati, mpaka mtakapoweza kunyakuliwa kuch na kuchukuliwa kutoka wakati mkiingia katika umilele. Nani hapo? Ndipo tuna neno la ajabu ambalo linalokuwa sehemu ya hiyo lilo katika kwenye sura mbili ya Waibrania. Kunasemeka pale ya kwamba Bwana alikuwa pamoja na walio wake, na kwamba alishuhudia neno ambalo wa wa wa walikuwa wamechukua Waibrania sura mbili kwanza kwa mstari wa tatu: basi sisi tutapona namna gani tusipochunga wokovu mkubwa namna hii, uliokuwa kwanza ukisema na Bwana kisha ukathibitishwa kwetu na wale ambao walimsikia, naye Mungu akishuhudu pamoja nao kwa alama na maajabu kwa na kwa nguvu za namna nyingi na kwa kugawia zawadi za, za Roho Mtakatifu kama ilivyompendeza mwenyewe. Inakuwa katika mshahiri hii ya kwamba barua barua za Waebrania zilikuwa zimeandikwa na yule ambaye hakuwa hata mshuhuda wa kuona au wa wa wa kusikia, kwa maana yeye mwenyewe anaionyesha hapa na hiyo ilikuwa imeanza kwa mstari wa tatu. Ilianza kwa mahubiri ya Bwana yeye mwenyewe na kisha ikashuhudiwa kwetu na sisi, ikashuhudiwa kwetu na sisi kwa namna ya kamatika kupitia wale washuhuda walioona, waliosikia, waliosikia. Tunashukuru Bwana Mungu kwa maana yeye anakuwa kawazi sana sana katika mambo yote, na kama tunaweza kuongeza hiyo na kuonyesha hiyo kupitia Roho Mtakatifu. Sisi hatukua washuhuda watu wa kuona, hatukua washuhuda wa kusikia, lakini neno na mambo yaliyofanyika yalitangaziwa kwetu kwa namna ya kamatika ya kuaminiwa kwa kupitia hao washuhuda wa kuona wa kusikia, na sisi tunaiamini kama vile tulivyokuwa pale. Mungu anafanya hivyo, na mimi ya kwamba hino pasha kunifikia na pasha kuiamini kwa moyo wangu wote, wakati naposoma habari za Bwana wetu kuhusu kusulubishwa, kuhusu kuwekwa katika kaburi, kuhusu ufufuko na kadhalika, yote inakuwa karibu sana, yote inakuwa karibu sana, inakuwa kama vile uko hai. Iwe kumtu anaweza kuja kwenye kaburi yo, nani ataweza kutoshea jiwe? Na hapo hapo jiwe inatoshwa, kunakuwa tetemeko la dunia na tasaba mtu anayesema kwamba mnatafuta nani? ninyi mnatafutia mtu aliye hai katikati ya walio kufa. Yayo yote ni sehemu ya hiyo, inakuwa wazi wazi kwa namna ya kimaajabu inakuwa kweli. Hakuna mtu anapasha kutuambia mara pili yale yaliyofanyika, lakini tunaamini kwa maana tulitaarishwa kwa ajili ya kuamini mtu ambaye akutarishwa kwa ajili ya hiyo unaweza kumwambia hata mara mia moja, hata weza kuiamini katika. Kama vile Paulo katika mia, katika Paulo Paulo aliweza kusema katika Wakorinto wa kwanza sura 15 ya kwamba wa ndugu wa ndugu makumi mia tano walikuwa wameona Bwana na kisha tena akasema kwamba kulikuwa watu elfu tano hawana hitaji ya kuweza kuiona kuiamini, lakini imani na kwa tu ya waamini na Mungu anajifunua kwa wale wanaomtumainia wasioamini wa watakufa katika kutokuamini wa kwao, lakini waamini watakuwa na uzima kupitia imani. Neno gani la ajabu! Kama vile Abrahamu, imani ilikuwa imewekwa katika mioyo yetu na Mungu, iliwekwa ndani ya mioyo yetu na Mungu na sisi tunaweza tu kuamini, lakini katika imani hiyo kunapashwa kuongezeka. Sasa sehemu ya pili hiyo, waaminifu ndani ya Mungu na, ku, na kutii neno lake, kutenda yale ambayo aliyotuagiza. Kama tunasikia, kama tunangoja tuweze kuwa wakweli au kuwa tayari, tutaweza kungoja muda mrefu na tuaa kama vile Matusalemu, na tutazeeka na natutaweza kufikia hiyo, lakini tunapaswa kushoweka katika kazi yake, tuweza kushoweka kwa upande wake na tunashikamata kama vile watu wasio stahili, lakini pia tunashikamata kama vile vyombo vyake ambavyo vinawekwa katika kazi yake. Neno gani la ajabu! Kwa maana neno hilo lilianza na Bwana na kisha likashuhudiwa kwa namna mahubiri, kusema mahubiri, ikashuhudiwa kwa namna ya kamatika kupitia washuhuda walio sikia, walio msikia. Tunaamini yote yale ambayo iliyosemeka hapa, lakini shetani alisema nini? Au huyo au wasioamini Kayafa na wengine huko yale ambayo waliosema haituoni sisi, lakini wakati wa mashuhuda wangu ni wanasipoti kuja na kusema, oh, oh, aliweza kutu, aliweza kukufuru, hiyo, hiyo. Lakini yote ambayo Mungu aliyosema tunayamini kwa moyo wetu wote sana sana, kwa maana tulitayarishwa kuamini kuamini kwenye msara wa tatu, Waebrania 2 uka ukathibitishwa kwetu kwa wale ambao waliomsikia. Waebrania, msara wa tatu. Na sasa na kisha pia kuna ushuhuda hiyo ya maajabu, na hiyo ndio tunahitaji, msara wa 4. naye Mungu akishuhudu pamoja nao kwa alama na majabu kwa upande moja watu wa Mungu, taifa la Mungu, wajumbe wa Mungu walishuhudia, walisikia kwa masikio yao, waliona kwa macho yao, wakashuhudia kwa wale ambao wakoza kuiona au kusikia, wakaionyesha. Lakini hiyo yote haikutosha. Lakini Mungu naye mwenyewe akashuhudu, akashuhudia kama vile alivyoandikwa hapo Hebrewia 2 mstari wa 4. Naye Mungu akashuhudu pamoja nao kwa alama na maajabu na kwa nguvu za namna nyingi na kwa Kugawia zawadi za, za Roho Mtakatifu kama ilivyompendeza mwenyewe. Kusema zaidi ya yale ambayo walikuwa wakishuhudia, Mungu naye akaongezea tena ushuhuda juu yake. Na hiyo ndio kitu tunapaswa kuonyesha. Saha ya kitendo cha Mungu imefika sasa. Na sisi tunataka tuweze kushoweka kwa upande wake, na sasa tukiwa na uhakika ya kwamba hatuwezi kufanya kitu chochote sisi wenyewe. Hiyo ndiyo shurti ya kwanza tuweze kuonyesha Mungu ni kusema ya kwamba hatuwezi kufanya kitu chochote sisi wenyewe, lakini tuko tayari, ili tuweze kuamini na kusikia yale ambayo aliyosema, na kwamba na tuweze kuwa tayari, ili tuweze kutenda yale ambayo aliyoagiza, ili imani na utiifu agizo na kuweka katika matendo vyote vinaweza kutembea pamoja hatua kwa hatua na mkono kwa mkono. Petro alisema mahali fulani katika Akosi kama kile kitu kimoja kuhusu ushuhuda ambayo Mungu aliyokuwa ametoa ndani ya Petro. Mm, wa pili Petro wa pili sura moja Petro wa pili sura 1 inahusu washuhuda wa kuona kwenye msara wa kumi na sita Petro wa pili sura 1 mstari 16, maana hatukufuata hadisi zilizotengenezwa kwa hila wakati tulipowashuhudia ninyi uwezo na kuja kwake kwa Bwana wetu Yesu Kristo, lakini sisi wenyewe tulikuwa waku, tulikuwa tuliona, tuliona ukubwa wa kuja kwake, ukubwa wake. Tunakumbuka kwamba Petro, Yohana, Yakobo walienda wali kwenye mlima kubadilika na nuru kubwa ya kuangaa ikawafunika wakafunikwa ndani, na kisha Musa na Eliya wakakuwa pale wakizungumza na Bwana wetu juu ya kutoka kwake, ya kwamba atapashwa kwenda Yerusalemu. Wakazungumza kuhusu, kuhusu wakazungumza naye kuhusu yale ambayo pasha kufanyika katika mji wa Yerusalemu, na sauti kasemeka kwamba huyu ni mwana wangu mpendwa ambaye namtumainia sana na mnapaswa kumsikiliza. Petro alikuwa pale alitaka ili aweze kujenga hema mbili. Ilikuwa ni vizuri, utukufu wa Mungu ulikuwa pale, wangelitaka kubaki hapo na wataka kuweza kujenga, na sio kuweza kujenga hema huko na manyumba huko, lakini wamepasha kuendelea na kutangaza yale ambayo Bwana aliyokuwa amefanya na kusema, na ndiyo maana Petro alisema hapa musura, musura kumis, musura kumi na sita. Petro wa pili sura moja Maana hatukufuata hadithi zilizo zilizotengenezwa kwa hila wakati ipo watangazia ninyi uwezo wa kuja kwake Bwana wetu Yesu Kristo, lakini sisi wenyewe tuliona ukubwa wake. Neno gani la ajabu. Waliweza kuwa washuhuda wa kuona wakuona wakusikia yale ambayo Bwana alisema aliyofanya. Na sisi tunaweza kusema ya kwamba sisi ni washuhuda wa kuona na wa kusikia kuhusu yale ambayo Bwana alioahidi katika wakati huu na yale ambayo Mungu aliyokuisha kufanya katika wakati huu. Na sisi tutakuwa washuhuda wa kuona na wa kusikia kuhusu yale ambayo Mungu atakayofanya tena. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Tuna neno hapa la ahadi ya kiungu na tunaliamini na tunafata imani hiyo na tutaweza kuingia katika kitendo. Tutaona Mungu akitenda yeye mwenyewe na tutaingizwa katika Yule ambaye anayepokea ambaye niye mtuma ananipokea, na yeye anayepokea na yule anayenipokea anapokea yule anayenituma. o Oh, ni uhusiano gani Mungu ndani ya Kristo, Kristo ndani ya kanisa, kinywa usema kamba inafungwa na kazi ya Mungu inafika kwa mwisho wake wa neema, na mambo yote yatafanyika tena, yatafanyika mengi kubwa tena zaidi. Amin, heshima sifa utukufu na mabudu kwa jina lake takatifu, amina. Baba wa mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya maneno ya Mungu ambayo tumekwisha kuchunguza jioni hii. Bwana, maneno haya ni ya muhimu kwa ajili yetu, yanatuonya, inapenya nafsi yetu na inaamsha imani na uaminifu unazungumuza kwa wale ambao walioona utukufu wako waliosikia neno lako, na ambao uliofanya agano pamoja nao, ya kwamba ninyi ni washuhuda wangu nani pia ni mtumishi wangu. Haleluya, nakushukuru o oh, Mungu mwaminifu. Kwa maana ulijifunua kwa namna hiyo moja katika Agano Jipya, kwa maana uliweza kukomboa kanisa la watu ambao uliojifunua kwao, ambao uliozungumzia, ambao uliotuma kama vile washuhuda wa kuona na wa kusikia, na wakati walipokuwa wakishuhudia katika maneno na wewe pia ukaonyesha ushuhuda kupitia matendo kwa neno ambalo walikuwa wakitangaza kupitia maalama na maajabu za uwezo. Bwana mwaminifu, hatukukuwa pale, lakini tunayamini, na hapo sasa tunajisikia tukiingizwa katika mambo hayo yote katika Roho kama vile tulivyokuwa kumeona yote na kusikia yote. Haleluya! Oh, ni neema gani kuweza kuwa mshuda kuwa na sehemu kwa yale ambayo unayofanya Bwana mwaminifu. Hatukukua hapo pia katika mwa, mwezi wa sita katika mwaka elfu moja mia kenda makumi tatu na tatu wakati uliposhuka katika wingu na wakati watu walipoanguka walipozimia, wakati uliposema ya kwamba kama vile Yohana alivyotumwa kama vile mtangulizi wa kuja kwa kwanza kwa Kristo, na wewe utatumwa na ujumbe, utakuwa mtangulizi utakuwa mtangulizi ambaye utakaokuwa mtangulizi wa kurudi kwa Kristo. Bwana, hatukuwa pale katika m... katika tarehe saba mwezi wa tano mwaka elfu moja mia kenda makumi nne na sita hata katika mwezi wa kwanza mwaka elfu moja mia kenda makumi tano wakati hiyo nguzo ya moto ilipopichwa huko Houston, Texas, na hiyo mapicha iliweza kukamatiwa na watu wa kupinga wao wapasha habari. Lakini Bwana, sisi tuliamini, tuliamini ushuhuda wa mtumishi wako na ushuhuda wa taifa lako, na wewe ulishu ulimshuhudia, ulishuhudia kupitia malama na maajabu. Sisi tunaweza kuwa wajinga kama hatuwezi kuamini Mungu wangu. Acha watu waweze kukamata kama vile wapumbavu, lakini kwa mwisho sisi ni wariti ambao watakaocheka, wariti wanaocheka. Haleluya, heshima es, utukufu kwa hiyo. Kwa jina lako leo tuko wapumbavu, siku ambayo uliofanya tutaingia na natu kuwa wenye, wenye akili kwa ajili ya furaha ya Bwana wetu na tutapata chakula ya harusi pamoja na yeye Bwana. Tunakushukuru kwa moyo wetu wote, tunakupatia pia wale wote walio wagonjwa, mahali machozi na mwangika, mahali kunapokuwa maumivu, acha uweze kuwa karibu na pale. Bwana, tunakuombea wale wote tunakuomba, wale wote walio wagonjwa, wanaoumia katikati yetu na mahali popote walipo. Bwana mokozi kuja kwa namna ya kuonekana ya kukamatika ya kusikilikana ya kuonekana kupitia roho kupitia Roho wako, na katikati ya taifa lako, uweze kutuwezesha kusonga mbele katika imani na kwa imani tuweze kuwa kwa upande wako. Tunakushukuru kwa ajili ya ndugu zangu wote na dada zangu wote. Mukozi, tubariki sote pamoja katika wingi wa neema yako, katika jina la Yesu, amina.