Shangwe na shukurani zipekwa Bwana kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa, na ninashukuru pia kwa maana ndugu Rusi aliweza kukaa kwa muda mfupi na kisha tena akarudi tena. Ndiyo, ni hivyo ndivyo ilivyo hapa. Ningependa nisome neno moja la Luka sura ishirini na moja, Luka sura ishirini na moja. Kwanza kwa mstari wa makumi tatu na ine. Luka ishirini na moja mstari wa makumi tatu na ine. Mujiangalie mioyo yenu isipate kulemelewa na ulafi na ulevi na masumbuko ya maisha haya tak, siku ile isije kwenu ghafla kama mtego, kwa sababu kama vile itakavyokuja juu yao wote wanaokaa juu ya uso wa dunia pia lakini tazameni, kila wakati mkiomba mupate nguvu ya kukimbia maneno haya yote yatakayokuwa na kusimama mbele ya mwana wa mtu. Tuko hapa kwa ajili ya maombi na tunatambua ya kwamba kuna hitaji ya maombi ambayo iliweza kutumwa hapa mpaka katika saa hii. Lakini tazameni kila wakati mukiomba, mupate nguvu ya kukimbia maneno haya yote yatakayokuwa na kusimama mbele ya mwana wa mtu. Kuna mahitaji mengi ya maombi na yote inaweza kuwa ya lazima, lakini kama ni ya muda mfupi na ya kidunia, sasa. Si lazima kukamata muda wetu juu ya hiyo. Inawezekana ya kwamba tunahesabia kwamba ni ya kimahajabu. Mambo yaliyo machache au madogo mbele ya Mungu, tunahesabia kwamba ni ya hatari, hatari au ya muhimu. Tunaikamata kama vile makubwa. Na ijapokuwa hatuelewe ya kwamba nayo ni sehemu ya maisha ya mwamini. Kama kuna mtu katikati yetu, na mimi pia ningeliweza kupenda kuwa na maisha mazuri hapa duniani, akose. Pia ninaweza kuomba Mungu, lakini hayo siyo katika mapenzi ya Mungu. tuna pashwa kupita katika ziki nyingi na majaribu mengi ili tuweze kuingia katika ufalme wa Mungu. Na hakuna mtu duniani hapa ambaye aliyeweza kueleweka vibaya au kusikiliwa vibaya kama vile Bwana wetu na Mwokozi wetu. Alisikiliwa vibaya toka kuzaliwa kwake mpaka kusulubishwa kwake. Toka kuzaliwa kwake ali ambiwa maneno kwamba yeye alizaliwa kwa namna isiyokuwa halali na mambo kama hayo, mpaka walipomfanya au kufanya huduma yake kuwa yeye ni Beelzebul, na kisha wakamsulubisha. Hiyo ndiyo ilikuwa njia yake, na sasa njia yako inaweza kuwa ya namna gani? Na njia yangu inaweza kuwa ya namna gani? na waza ya kwamba ndugu Branamu aliweza kutamka nyimbo moja inayosema naweza lala juu ya maua, ijapokuwa wengine watatembea katika mapori za miba. Tunataka kuweza kuomba nini leo jioni? Itaji yetu ya maombi ni ya namna gani? Wakati ipoimba nyimbo ya kwanza iliyokuwa ikisema inawaka katika nafsi yangu, au ndiyo moto wa upendo unawaka. Asante kunipatia matamshi ya kweli. Na hapo sasa, niliweza kulinganisha hiyo na jicho langu la mkono wa kuume, niliweza kusikia kama vile moto ya upepo inayowaka ninasikia ku, kuungua kuna kitendo na sio tu maneno ninayasikia. Ndiyo, wakati napopanda na kushuka ninayasikia, na ninasikiaka pia wakati hakuna kitu kinachofanyika, ndiyo inawaka. Na tuliweza kuimba moto wa upendo unawaka, nani anayesikia, nani anayesikia, nani anayesikia ya kwamba inawaka moto ya baridi. Ndiyo, hiyo nachapiwa na nduburaname waliweza kuizungumza pia, na mtu anayetaka kuchamushwa juu ya hiyo, ye mwenyewe atapata baridi na kukufa, na anaweza kuikubali lakini hatapata kitu ndani yake, na hapo anakasirika na kusema ah, hii kitendo ki cha faida gani? Ninahitaji uhakika. Mara nyingi ni mambo machache au madogo ambayo Mungu anaweza kutoonyesha kuwa ya makubwa sana, tunayasikia sana sana. Wadada wote wanaojisikia pia, au mara nyingi wanaweza kuonja kwenye chakula na ijapokuwa ingali moto, na wanajua inamaanisha nini, na wakati unapoimba ya kwamba moto ya upendo inawaka, tunaisikia wapi? Inawasha wapi, au unachamuka wapi? Ni wakati yao, ni, kina, kitu fulani kinafanyika wapi? Inapaswa kuwa pale, na kama haiko pale, ni kusema hatukuweza kuamini vizuri au tuliweza kudanganya wakati tuliweza kuimba, au hatukuweza kuomba kwa makini ili iweze kupewa kwetu. Hapa tunaambiwa wazi wazi. Luka 21 mstari wa 36. Lakini tazameni kila wakati na si muda fulani na muda fulani, lakini kila wakati, kila wakati mukiomba mupate nguvu. Na kisha tunawazia kuhusu Waroma sura nane kama roho ya yule aliyefufua Yesu Kristo kutoka wafu anakaa ndani mwenu, naye atafanya miili yenu kuwa hai inayokufa kulingana na Waroma 8:11. Nguvu ya Mungu inapaswa kuingia ndani ya utu wetu wa ndani. Na siku ya Pentecoste kulikuwa hayo mawili, moto na roho. Mataa zingeipashwa kuwashwa na mahali kumoto haiwashwe, hakuna kitu eza kuunguza. Na pia hata mafuta mengi iliyo yadamani sana haina hata faida, haina faida. Kunapashwa kuwa utambi, na Bwana anasema ya kwamba ha, hata zimisha utambi unaowaka kulingana na Isaya makumi nne na mbili tunaweza kuazia jioni hii. Mnajua nyote mataa si zote, tunajua mataa zinazokuwa na utambi. Hiyo ni nini hiyo ni nini? kweli kweli Nabuana, na bwana anatutazama na kusema watoto wachanga, saa ya usiku wa manane imekaribia, giza inafunika dunia yote nzima, mataifa yote yako katika ugiza kubwa, lakini ninyi mnahitaji nuru na sita ruhusu ili utambi hiyo izimiki izimike, nitajaza tena mataa zenu na nita nitawasha tena moto ili sote tuweze kuitambua. Ndiyo tunapaswa kuyatambua, si sote? Wakati Isaya alipokuwa mbele ya Bwana, na alipofanya mazoezi haya ya ajabu, wakati alipoona makerubi na kadhalika na kadhalika mutakatifu mtakatifu ni Bwana wa majeshi, Isaya sita, mstari wa tatu. Na hapo hapo midomo yake kaguswa na akageuka kuwa mtu mwingine Haleluya. Alijitambua ye mwenyewe alitambua mapungufu yake, na hapo sasa akawa tayari ili aweze kutumikia Bwana hapa kalika, katika Luka 21 kama vile katika Mathayo 24 inahusu wakati wa mwisho, kwenye msara wa tisa inazunguza kuhusu vita na mafitina na ma... pu... matetezi ya vita, kama tuzo kuzungumuza kusoma hiyo neno la masumbufu na vita kwenye Luka sura 21 msara wa tisa. Nanyi wakati mnaposikia habari za vita na fitina msiogope, maana sharti maneno haya yatimizwe kwanza, lakini mwisho mwenyewe bado kuja. Lakini mwisho inatangazwa iko karibu, haijakuwa haijafika kutapitikana tena wakati fulani, lakini inakuja haraka haraka. Inasema kwa mstari wa kumi: kisha akawambia taifa litapigana na taifa na ufalme kupigana na ufalme. Kutakuwa pia matetemeko ya dunia mengi na mahali tofauti, ma ugonjwa kali. Ndiyo leo hatutisikie atusikie hayo yote kwa hii wakati wote na ma, ma magonjwa kali na hayo mambo yote yanayofika kwenye dunia hii na ambayo tulikuwa hatusikie kisemeka leo mbele, wakati wa mbele lakini leo tunasikia yote kupitia mahabari, kupitia mahabari Ethiopia. Ilikuwa ni nchi ya, ya utajiri. Leo mamilioni ya watu wanakutaniniwa na wana, wana, wana vita na neno linatimilika, na inasemeka katika mwendeleo msura wa 11 na yatakuwa matetemeko makubwa ya dunia na njaa na tauni pahali mbalimbali na maogopesho na alama kubwa toka mbinguni. Na hiyo inaendelea, na hiyo inaendelea mpaka tunapofika kwenye mstari wa 24, na pale nasemeka, mstari wa 24 Luka 21: nao wataanguka kwa ukali wa upanga, watachukuliwa wafungwa katika mataifa yote, na Yerusalema itakanyangwa na mataifa hata nyakati za mataifa zinapotimia. Hiyo ilikuwa imetangazwa kwa taifa la Israeli kwa maana hawakuweza kutambua na kukubali Bwana. Aliweza kuambiwa kwamba nyumba yenu itaachwa ukiwa, nyumba zenu itaachwa ukiwa, na hapo ilikuwa imesemeka ya kwamba siku ya kushiripia kisasi. Ninafika hapa kwenye mstari wa ishirini na mbili Luka sura ishirini na moja mstari wa ishirini na mbili kwa sababu hizi ni siku za kasi, za kisasi. Mwazie kama tunaweza kulinganisha Kumbukumbu la Torati sura makumi tatu na mbili mstari wa makumi tatu na tano Na hapa tena mstari wa ishirini na mbili inaendelea ya kwamba ili timie yale iliyoandikwa yote, hakuna neno iliyoandikwa ambalo halitaweza kutimia timilika timilika, msara ishirini na tano inasema ya kwamba na kutakuwa alama katika jua na mwezi na nyota, na katika dunia taabu ya mataifa na matata. Ndio leo hayo yote nafanyika, wote wanaoga kuna oga mbele. Wote walikuwa wakitoa mashauri kwa wingi, lakini leo hakuna tena shauri. Leo washauri washauri na wanaoshauriwa wote wanahitaji mashauri na hakuna mtu anayopatia mashauri ili maandiko yatemelike. Hiyo ni kitu moja ambacho kiliweza kuanguka katika mikono ya watu, inasemeka katika maendeleo Luka 21 26. Watu wakizimia kwa oga, watu wakizimia kwa oga na kwa kutazamia maneno yanayokuja katika dunia, kwani nguvu za mbingu zitatetemeshwa. Yote yote yako hapa, lakini wakati hizo alama zitakapokuwa zimefanyika, wakati hizo alama za wakati zitakapokuwa zimetangazwa. Kuna kuja hasa ahadi mstari ishirini na saba. Na wakati ule wataona mwana wa mtu akikuja katika wingu pamoja na uwezo na utukufu mkubwa. Mstari ishirini na nne wakati maneno haya yanapoanza kuja tazameni juu, munyanyue vichwa vyenu kwa sababu ukombozi wenu umekaribia. Wakati tunapoona hayo yote tunayaona, sivyo? Tunayaona siku zote kama ni, kama si moja ni nyingine. Mahali pote kuna tabu, kuna mashida na maina yote tofauti. Wakati naposoma mara nyingi majina zinazotolewa zinazofanya mashida huko, moja inaitwa kwamba ni hii na ingine inaitwa hii, lakini yote inaleta mashida kubwa, mabomoko, lakini zote zinakuwa na majina zake tofauti. Leo kuna vijana wa Filipini wanaojua hiyo upepo kali ifanya nini huko na mahali pote, yote hiyo inapata jina lake, lakini hakuna kitu kinachobaki, ijapokuwa kinachofanyika majanga ma za kila aina, yote hayo yote kwa nje tunayaona, lakini kwa ajili yetu kwetu sisi neno la Bwana linatuambiwa hapo mishinn 24 nn 28 na nn, wakati maneno haya yanapoanza kuja tazameni juu. Kama tunaweza kulinganisha na neno hilo na Mathayo ishirini na sasa kwa wakati fulani alisema kwamba sauti inasema kwa sauti, sauti inasema ya kwa ya kwamba, kuna sauti iliyosema kwamba, tazama bwana arusi mwende, mkamulaki, mstari wa 26 kwenye Mathayo 25, na hapa katika Luka 21 mstari 28 na nane inasema kwamba wakati maneno haya yanapoanza kuja, tazameni, nyanyueni vichwa vyenu Bwana anaweza kuanza kutumika pamoja na sisi wakati nia yetu inapokuwa tayari. Mungu hajawahi kuokoa au kuponya mtu fulani ikipingana na mapenzi ya mtu huyo, lakini kama tunataka, anaweza kweli naye na tunaweza kuihesabia au kutumainia msaada wake. Na kisha tena kunakuja mf mfano ya mtini na miti nyingine yote nayoota na hapo tunatambua ya kwamba wakati wa jua kali nafika, na kisha kuna kuja sasa onyo ambayo tumekwisha kusoma mstari makumi tatu na ine Luka ishirini na moja mstari makumi tatu na ine Mujangalie mioyo yenu isipate kulemelewa na ulafi na ulevi na masumbuko ya maisha haya Siku ile isije kwenu ghafla kama mtego, na si, na si wasioamini, lakini ninyi, ninyi, ninyi siku ile isiwangukie ghafla kama mtego, kama mtego. Sijui kama kuna mtu hapa ambaye anayeingizwa katika ulafi na ulevi au udanganyifu na masumbuko ya dunia ambayo inaweza kututawala kutufunga, ambayo inaweza kutupoteza furaha ya Bwana, furaha ya wokovu na furaha ya baraka zote, na mara kwa ajili ya mambo hayo yote tunalemelewa, kama vile neno la Bwana wetu linavyotuambia kwenye mstari wa nne mwendeleo mstari wa kumi na tatu na nne mwendeleo kama gafla, kama mutegu, kama na siku ile siwangukie kama ghafla, kama mtego, kama mstari wa 35 35. Kwa sababu kama vile itakavyokuja juu ya wale wote wanaokaa juu ya uso wa dunia, pia nasi pia tunapaswa kuwa na nuru, kulingana na yale ambayo Paulo anaandika kwa Wakatesalonika kwenye sura tano kwenye mstari wa 4 tu, watu wa kwanza, sura tano mstari wa 4: lakini ninyi ndugu Ma, ninyi ndugu, amuko wa giza, ili siku hiyo anguke kama giza, kama, kama, kama, kama mwizi. Amina, nasi ndugu, kama vile tunaweza kupata nuru, tunapasha kuwa macho, ili siku hiyo iswangukie. Na tunasema hiyo kwa mgumi mwenyewe, ndiyo masumbuko ya dunia inapunguza mzima wetu au maisha yetu nanatuzuiza kuweza kutumikia Bwana kwa uhuru na wazi wazi. Bwana wetu yeye mwenyewe yeye mwenyewe hakusema ya kwamba kwa masumbuko yetu hatuwezi hata kushiongezea hata hatua moja juu ya maisha yetu, au hakuna mtu aweza ku Jisaidia kwa kitu chochote mbele ya Mungu. Lakini yeye mwenyewe anajisumbua na ananungunika. Na wangapi wanaonungunika? Lakini tunaweza kubomolewa katika mambo hayo. Mara nyingi ningelipenda niweze kuwa na akili ya ya ya watu weusi. Hawajisumbuake, hawajisumbuake, hawajisumbuake, hawanungunikake, hawasemake hawa semake maneno. Wanaimba mahali ambako hakuna kwa kuimba. Na ijapokuwa wanaimba, wanakuwa na furaha ya kuishi, hata kama wana furaha, kwa maana wanaishi na wanapumua, lakini hawajisumbu wake kesho itakuwa namna gani. Na hiyo inanionekana kwangu na hiyo inaweza kuonekana kwangu kama vile ni kichwa cha maneno ya kuombea leo yangu. Binafsi, nani anaweza kumtumikia kwa furaha? Naweza kumtumikia, aniruhusu nimtumikie, hata kama masumbuko ya dunia hii yaweze kuniruhusu kumtumikia, niweze kumuimbia kwa upole, hata kama masumbuko yote yote inaweza unisumbua kuni nini, lakini hiyo yote sinisumbue, hapana. Mungu atayarisha tusiweze kunungunika na kusemasema mengine au kusemasema maneno, lakini Bwana atuumba ili tuweze kumtumikia, tusiweze kulemelewa, tuweze kuwa huru, ili Mungu aweze kutumikisha, ili ye mwenyewe aweze kuwa ametusaidia. Ni ni neema, ni neema na ni neema. Hiyo ndio tunataka tuweze kumuita kwa moyo wetu wote mbele ya Mungu na tuweze kumwomba atusaidie kwa maana inahusu kweli kweli kupokea nguvu ya kukimbia na kupona hayo yote yatakayoanguka na kusimama mbele ya mwana wa mtu kulingana na Luka 21:36. Acha Mungu Mungu mweza yote aliyefanya upendo mingi kwa ajili yetu aweze kufikia kwa kiwango ambayo tunaweza kuonyesha upendo hiyo kwa sisi kwa sisi, sisi kwa sisi, na aweze yeye mwenyewe kuumba anga ya kiungu ndani yake kila mtu, na pia Bwana anaweza kujisikia vizuri kwa kiwango ambayo tunaweza kukaribia kwa uhuru bila hata oga mbele ya au bila manunguniko mbele ya uso wake tukamate hiyo kama vile kichwa cha maneno cha pale pale tukamate hayo yaliyoandikwa hapa kwenye makumi tatu na sita kama vile kichwa cha maneno ya kuombea Luka ishirini na moja makumi tatu na sita lakini tazameni kila wakati mkiomba mupate nguvu ya kukimbia maneno haya yanayokuja juu ya yanayokuwa na kusimama mbele ya mwana wa mtu bwana atachukua na kunyakuwa walio wake mbele hukumu ya hatari iweze kupika kwenye dunia hii tuweza kui, weza kuisikia tuliweza kuwa na mazoezi makubwa tuna pia tumaini iliyo hai ambayo Mungu aliyoweka katika mioyo yetu kama vile uhakika wa kweli na mwaminifu yeye tumaini ambalo aliyoweza kufanya kuwa hai ndani yetu kupitia ahadi ambazo alizotupatia katika neno lake, na tunataka tuweze kushikamana na tumaini hilo mpaka mwisho. Sasa ndugu Rus atatuzungumzia tena. Mnajua, wakati ninapo ul... omba tuweze kukaa sisi sote kwenye viti vya kwanza siku ya tatu ijioni, na si kwamba tuweze kupandisha macho, lakini sote tuweze kuungana katika maombi, na kila mtu aweze kufungua moyo wake mbele ya Mungu, na sote pamoja tuweze kuomba, na kila mtu aweze kuwa na haraka katika maombi, na kisha mwingine akosa atakuwa amemaliza lakini acha Bwana asituambie tu yale ambayo tunaweza kuombea, lakini tunataka kusema kama vile wanafunzi wake walivyosema, Bwana tufundishe namna ya kuomba, kama vile Yohana alivyofundisha wanafunzi wake kuomba. nishaka isema bana nyingi hapa, hakuna mmoja wanafunzi wake aliyeomba Bwana nifundishe namna ya kuhubiri, nifundishe namna ya kutangaza injili nifundishe namna ya kuomba, au kitu kingine chochote cha namna kama hiyo, lakini tufundishe namna ya kuomba. Haleluya! ni vyepesi kama vile maneno yake yanaweza kuwa utukufu kwa Mungu, lakini kama Bwana anaweza kutusikiliza tukiomba kulingana na mapenzi yake, kwa kiwango ambayo tunaweza kupokea kupitia roho uhakika ndani ya mioyo yetu kwamba ni hitaji kwamba hii ni hitaji ama ni ombi ambayo inaweza kuleta mbele ya kiti cha neema, tunaileta mbele ya kiti cha neema kwa maana imepewa kwetu. Na hapo sasa tuna uhakika ya kwamba atatujibu. Kusiwe mutu anayekata tumaini. Mungu iko hai alifanya mambo mengi kwa ajili ya taifa lake, na hawezi kutuacha mbele ya kumalizika kumalizika kwa kazi. Haleluya! ataongoza kwa namna ya kimaajabu kazi yake mpaka mwisho. Sasa tunaomba ndugu Rusi karibu, aliweza kukosekana kwa muda mfupi, lakini wakati napita haraka haraka sana, lakini tunashukuru Mungu, akubariki ndugu Rusi. Ndugu Rusi anakamata neno. Wapendwa ndugu na dada, naamini ya kwamba hatunahitaji kuweza kuongeza kitu fulani juu ya hiyo. Mungu amekwisha kutuzungumzia kupitia neno lake, na sisi kama vile wanadamu tunaweza tu kukamata kwa moyo ya neno la Mungu wetu na kulikubali kwa moyo wetu wote. Ingine yote haina faida. Kama hatushike kwa moyo neno la Mungu na kama tulikubali, tutapita pembeni yake na sasa itakuwa imechelewa. Lakini naamini ya kwamba amekwisha kutuzungumzia sisi sote, alituzungumzia siku zote na anajaa neema, na sisi tuko wanadamu na tunataka tuweze kusikia siku zote neno lake na kuishika kwa moyo. Ndiyo yaliyenigusa katika maneno haya, kama vile ndugu Frank alivyosema, hatuwezi kujifurahisha kuomba sehen, es hat sich alles kama vile Bwana wetu alivyofundisha au julisha wanafunzi wake kuhusu mambo ambayo ilipasha kufika. Maneno ya Mungu ni maneno yaliyo katika anga tu tunaona ya kwamba yote ambayo Bwana wetu na mwalimu wetu aliyosema yote litimilika. haikuwa njia nyepesi. Laikuwa njia nyepesi, ilikuwa ni njia ya mateso na ma na naamini ya kwamba tunataka tuweze kuishi pamoja na mungu na kutembea pamoja na Mungu, lakini wapendwa, faraja ambayo tunaweza kushika nayo kushikamana nayo ambayo Bwana aliyotuachia inasema hapa kwenye mstari 18 Luka 21, lakini nywele hata ya kichwa chenu haitapotea hata mmoja. Amina, katika uvumilivu wenu mutapokea uzima, nasi tunapashwa sisi wote kuishika kwa moyo kuvumilia. ya kweli niweza kuitambua hao wapendwa, wa ndugu na wadada wa damani, wanataka wote kuahitaji waweze kuvumilia. Wanataka weze kuvumilia, waweze kusimama mbele ya neno, wanyenyekee chini ya neno. Naamini ya kwamba adui iko kwa mjanja sana, na najaribu kwa namna yote, na kuwapitia namna nyingine yote na watu tofauti, na pia anataka kuweza kukamata hali ya kimalaika na ili aweze kudanganya na kuharibisha wamini kwa namna fulani au fulani. Lakini wapendwa, hapa inasemeka ya kwamba tunapaswa kuvumilia, tunapaswa kuvumilia kwa namna iliyo ya kweli, tuvumilie kwa imani na kwa uaminifu, kwa maana maneno ya Mungu ni ya kweli na ya uhakika. Na niweze kujiwazia mwenyewe, ndiyo nilisoma katika nabii na Zefania, na nilifungua Biblia na neno likakuwa mbele ya macho yangu na inasemeka Is, la, z, la is, is Nasi, panu, neno la Bwana kaambiwa Zefania, tunaweza kukubalishwa kwamba ni Mungu ndiye aliweza kuzungumza na kwamba neno hili liweza kuchungwa mpaka siku zetu, na kwamba kupitia neno neema ya Mungu tunaweza kuona yote iliyotayarishwa na yote inampashwa kuja. Ninakaribia, tunaweza kusoma dunia yote nzima iko katika kukata tumaini na niweza kuazia na ndugu aliweza kuisema ndugu Franki alisema, Frank watu wanatafuta shauri wamoja na wengine wote wamekuwa wakukata tumaini, na ni hivyo kweli, wamekata tumaini. Lakini bahati moja wapendwa, ni kwamba hatuna kuwa na kukata tumaini, lakini yeye ni mshauri wetu, atupatia shauri yake jioni hii na katika wakati wote anatupatia shauri njema ya, ya ajabu, na ni hiyo kitu fulani cha ajabu, na ni hiyo kitu ambacho tunapaswa kushikamana nacho, na sio juu ya neno la watu, na sio yale ambayo watu wanasema, lakini neno la Mungu, yale ambayo kinywa chake takatifu iliyosema, tunapaswa kuiamini kwa moyo wetu wote. Na hapo watu wanaanza kusema, ah, kama yale yaliandikwa na manabii wote, wapendwa hivyo hivyo, kama vile inavyoandikwa hapa katika Zefania kwenye mstari wa kwanza, neno la Bwana likaambiwa Zefania. Hapo sasa tumesha kutumainia hiyo, na kama ni hivyo, ni kitu gani kinaweza kufika? Hata kama inaweza kufika tena, na hiyo atafika. Na wakati tunaposoma kwenye mstari wa pili, maneno ambayo basha kutamkwa, na hapo inaweza kusema, Bwana nani anaweza kupingana na neno lako? Nani anayeweza kuzuiza mkono wako unaounyosha? Hakuna mtu aliye na uwezo wa kufanya hivyo. Na wakati anaposema ndio, nitateketeza nitateke, nitateketeza kabisa vitu vyote toka uso wa nchi, nani naweza kupingana hiyo? Wewe, mimi, au wakubwa, au waongozi watawala wa dunia hii? Hakuna mtu aliye na uwezo, aliye na uwezo. Ndugu na dada wapendwa, tunayaona vizuri, wamekata tumaini, wanaogopa Wanaoga, ndio, ni kweli. Wakati tunapovuka mpaka, wanakuwa na makini sana, wanajua sasa ni kitu gani kinachofanyika kwa upande mwingine. hiyo ni nini? Ndio, hiyo ni ni oga oga, iko katika moyo, wanataka ki, wanataka wajue ni kitu gani kinachofanyika. Wapendwa, hatuna hitaji ya kuchisumbua, kuna mtu anayehusika na sisi, ni Mungu mwenyewe. Amina Ndiyo, tunaweza kuweka uaminifu wetu ndani yake. Amina, ndani ya Mungu aliye hai. Mnaona yale inayofika, sijue kama ushakuisikia mahabari jana, huyu mtawala wa Jerumani wa zamani. Kuna mwingine anayeingia katika kazi, ili mautawala yote ya dunia ma, mwenye mamlaka yote ya dunia waweze kuwa katika uhusiano moja. Ndiyo, wa, wanaogopa, wanaogopa yale yanayofika, wapendwa we watu wengi wanaweza kuona, lakini hawataweza kuogopa yanayotaka kufika na bila kwenda huko bila hata kugeuka kwa yeye yeye, Bwana yeye ambaye anayewaletea faraja kushibishwa na ndani yake wana uzima, na wanawaza ya kwamba kama wanabaki kwa kishirikiana wao kwa wao, ya kwamba hakuna kitu kitaweza kuwafikia hapana, lakini wapendwa hakuna hata shauri takayoweza kusaidia mwengine au una uhusiano na mwingine, lakini mambo yote yatafika, na tuweze kuomba kwamba Mungu, mambo hayo yasifike, lakini sha kuomba, Baba, mapenzi yako yafanyike, kama vile ilivyo mbinguni, hapa duniani ifanyike hivyo hivyo. Haleluya. Inasema, lakini tazameni, kila wakati mkiomba mpate nguvu ya kukimbia maneno haya yote yanayokuja juu ya uso wa dunia, ndio yote yatafanyika. Acha Mungu mweza, mwaminifu, aweze kujibu maombi yetu. Hatukuje hapa ili, tuwe, ili tuweze kuomba mtu mu, asikie mwingine, lakini tumekuja kuomba ili atusikie na tuweze na tuweze kuwa tayari, iwe chochote licho, mdogo, si kitu chochote lilicho mkubwa, mdogo, kijana au mzee, sisi sote ambao tulivyo hatujui, lakini hatujue kama tunaweza kukusanyika tena ingine mara moja, naweza kusema ndio. Mnaona moja na mwingine anaweza kutoshwa katika uzima, lakini hatujue kama kesho itakuwa namna gani. Unajua kesho itakuwa namna gani? Nami hatujue hivyo. Tunataka tuwe tayari wakati anapotuita, ili tuweze kuja. Oh, ni ajabu! Na hata kama hayo yanaweza kupita katika mashida kubwa lakini ndugu yetu amekwisha kusema hiyo ingepashwa kufika. Sasa tunapashwa kufurahi sana na kusema, oh Mungu, kama njia hii imetarisha hivi kwa ajili yangu, nami nitaipita ndani. Na hapo, wanafunzi nao hawangeliweza kuchagua njia nyingine, lakini njia ambayo ilikuwa imetarishwa kwa ajili yao. Na Bwana wetu hangeliweza pia kuchagua njia nyingine, lakini alisema, Baba, kama kikombe hiki kinaweza kwenda mbali na mimi, lakini sio mapenzi yangu lakini mapenzi yako ndio yafanyike. Na hivyo ndivyo ndi, ndugu na dada, na hasa tunataka tuweze kusema hivyo, na sio kama vile tunavyotaka, lakini kama vile anavyotaka, kama vile Mungu wetu anavyotaka. Atupatie neno hili katika Luka sura ishirini na moja. Haya ni maneno ya Bwana wetu, hazungumuze na kukazilia kama hii kwa wanafunzi wake. Anazungumuza pia alikazilia kwa maneno haya kwa makazi kwa wanafunzi wake, na hiyo anatuzungumzia leo pia kupitia uvumilivu wenu mutapata uzima. Ndugu na dada wapendwa, tuombe kama vile Bwana alivyotuambia hapa katika neno lake, na haya si maneno liyo ya wazi. Njoni hii pia, sisi sote tunapashwa kuwekwa nguvu na kushikwa na Roho Mtakatifu. Tunahitaji ili yeye mwenyewe, tunamhitaji yeye kama vile haijawahi kuwa mbele. Mungu atubariki sasa. Amina, tusimame na wale wote walio na moyo wao waweze kuvungua vinywa vyao vyote nweza kushukuru Mungu na moyo wao wote, akose ombi fupi ili tuweze kuomba sisi sote pamoja, ndugu na dada. Baba uliye mbinguni, tunataka sote pamoja tupandishe jina lako juu takatifu, na tunataka pia tuweze kuonekana mbele yako, na mahitaji ambayo yako mbele yetu tunataka tuweze kuiweka mbele yako sana sana ndugu Gaila na pia wengine wote, mahitaji zingine zote Baba. Bwana unajua mahitaji, unajua hali yote, unajua ya kwamba, au ndugu na wadada wote wa mashariki nao waliweza kutuma mahitaji za maombi pia, Bwana Mungu wangu, wanakumbuka ya kwamba tunakusanyika mbele yako, na hapo sasa wazo na mioyo pia iko hapa pamoja na sisi, wakiunganishwa pamoja na sisi, o Bwana mabudu hwe kwa jina lako Bwana, tunakuomba sana sana, kumbuka wagonjwa Bwana, uhurumie wote, acha hayo yote Bwana iwe kwa ajili ya utukufu wa jina lako. Jina lako litukuzwe Bwana, kama unafanya kitu fulani kwa ajili yetu. O Mungu, acha uweze kusifu na kutukuza Bwana kwa ajili ya mambo makubwa uliyofanya, kwa maana huja, huja acha kufu, kutenda Bwana, wewe ni yule yule jana leo na hata milele na milele. Maabudu utukufu na kitendo cha shukurani upewe kwako. Ndiyo tunaweza siku zote kuweza kuishi ya kwamba wewe uko pamoja na walio wako, o Bwana, na kwamba uko pamoja na wale wanaokiri jina lako, unasimama kwa upande wao Bwana, uko pamoja nao pia, hata katika saa zizo ngumu za maisha za zamba majaribu Bwana huja hata taifa lako peke yake. Ndio wanafunzi wako ulikuwa pamoja nao Bwana, na huko pamoja na sisi Bwana. Utukufu iwe kwa jina lako la ajabu na takatifu la Yesu. Haleluya. Tubariki Bwana. Bariki makusanyiko ya weekend Bwana. Wakati wa ndugu na wadada watakapokuja, hatujue hatu wangapi watakao kuja. Lakini Bwana, sio hesabu ya watu inayohesabilika, lakini Bwana, unaweza kuzungumza na unaweza kuokoa o oh, Mungu. Na unaweza kutenda yote. Maabudu na utukufu iwe kwa jina lako la ajabu na la utukufu. Haleluya, haleluya. Amina.