Yesu anarudisha kanisa lake kwa mkono wake wa uwezo, likiingia katika nchi, linarudi katika usafi, likitoka katika mvurugo iliyokuwa ndani. Utukufu kwa Mungu, tunaimba utukufu kwa Mungu kwa uaminifu wake wote. Mumusifu Yehova kwa nyimbo za mbinguni, mufurahi katika sayuni kwa nyimbo ya upole. Yesu anatayarisha sasa waliokombolewa wote kwa ajili ya vita takatifu na anaongoza katika ushindi. Musikilize nyimbo ya furaha na mutazame kundi likisonga mbele kwenda sayuni. Utukufu kwa Mungu tunaimba, utukufu kwa Mungu kwa ajili ya waminifu wake wote. Mumusifu Yehova kwa nyimbo za mbinguni, mufurahi katika Sayuni kwa nyimbo ya upole. Yesu anajenga kanisa moja peke yake kwa namna kamilifu isiyo na laumu, takatifu na safi, lakini kwa sababu ya nguvu ya kubomoa ya adui lilianguka katika mvurugo. Utukufu kwa Mungu tunaimba utukufu kwa Mungu kwa ajili ya waaminifu wake wote, mumusifu Yehova kwa nyimbo za mbinguni mufurahi katika Sayuni kwa nyimbo ya upole. Sasa kwa mwisho wa wakati an, anakusanyisha walio wake wote ambao shetani aliyosambaza, na wadarudi kwa furaha katika Sayuni, mahali wema wa milele unawangoja. Utukufu kwa Mungu Tunaimba utukufu kwa Mungu kwa ajili ya waminifu wake wote. Mumsifu Yehova kwa nyimbo ya mbinguni mufurahi katika Sayuni kwa nyimbo ya upole. Utukufu kwa Mungu, tunaimba utukufu kwa Mungu kwa ajili ya waminifu wake wote. Mumsifu Yehova kwa nyimbo ya mbinguni, mfurahi katika Sayuni kwa nyimbo ya upole. Wapendwa ndugu na dada, ninawasalimu kwa furaha kubwa kwa jina la damani la Bwana wetu Yesu Kristo. Tumekusanyika hapa leo, Um, ili tusikie neno la Mungu hata kama ndugu Frank haiko tena katikati yetu, lakini neno la Mungu linadumu lile lile. Wale wote walio hapa leo na wale wote wanaosikia katika mtandao, ninyi nyote mkaribishwe na nyote tunawatakia baraka nyingi za Mungu. Ningependa nisome neno moja lilo katika Isaya kwenye sura makumi ine na tano Isaya sura makumi ine na tano kwanza kwa mstari wa pili nitatembea mbele yako na kusawanyisha pahali pa kupotoka, nitavunjavunja malango ya shaba na kukatakata mapingo ya chuma, na nitakupa hazina za giza na mali zilizofichwa za pahali pasiri upate kujua ya kwamba mimi ni Bwana ambaye alikuita kwa jina lako, Mungu ni Mungu wa Israeli musarwa ine kwa ajili ya Yakobo mtumishi wangu na Israeli mchaguliwa wangu, nimekuita kwa jina lako, nimekupa jina la sifa, hata hukulijua hata hukunijua. Hata hukunijua. Mstari wa tano. Mimi ni Bwana na hapana mwingine, hapana mungu mwingine ila mimi. Nimekufunga nime kufu, nime kivuno chako na ku na hukunijua, wapate kujua toka kuamka kwa jua na toka magharibi na kuwa hapana mwingine ila mimi. Mimi ni Bwana na hapana mwingine, ninafanya nuru na kuumba giza, ninafanya salama na kuumba uovu. Mimi Bwana ninafanya maneno haya yote. Amina. kwenye mstari wa tatu. Kwenye mstari wa pili, samahani, tumesoma ya kwamba nitatembea mbele yako. Ndiyo, ndugu na dada wapendwa, Bwana atatuchukua kwenye njia ambayo anayoongoza kwa ajili yetu, na yeye mwenyewe atatembea mbele yetu, na atatengeneza kulipoharibika, atatoa mawe katika njia ili usikwae, ili uweze kuwa na njia ya kufata. Tushukuru Bwana kwa maana anatusindikiza tuzi, ana katika njia hiyo anaturuhusu tuweze kufika sisi sote pamoja kwenye lengo. Kwenye mstari wa tatu, kwa mwisho wa mstari hiyo inasema, ambaye alikuita kwa jina lako. Ndiyo wapendwa, ndugu na dada, siyo wewe, siyo sisi ambao tuliyotafuta Mungu, lakini ni yeye ndiye aliyetutafuta na akatuita kwa majina zetu nasi sasa tuko wake na tunaweza kuitwa kwamba sisi ni wana wake, tunaweza kugeuka kuwa wana wake. Aliahidi hivyo, na ndio maana tunataka tuweze kumshukuru, tuweze kumsifu, tumshukuru na tumpatie utukufu yote, na tunamshukuru kwa ajili ya yote aliyofanya kwenye msalaba wa Kalvari, hapo Golugota. Alituokoa, alituponya na akatuweka kwenye njia hii. Acha Bwana atubariki leo tena. Sasa, wakati tunaposikia neno lake, tufungue mioyo yetu, ili neno lipa- lipate kuchukua matunda ndani ya mioyo yetu. Tunataka tuombe. Ndiyo, Bwana mwaminifu, Tunakushukuru kwa maana ulituita kwa jina zetu, kwa maana tunaweza kuwa walio wako na kuona gisi unatushughulikia na unatupatia zaidi ya yale tunayoomba na tunayowaza. Bwana Yesu, ninakushukuru. Neno ambalo tumekwisha kusoma linatuonyesha na linatuambia ya kwamba ulipita mbele yetu, unatusindikiza kwenye njia ambayo ulituweka ndani. Tubariki Bwana Yesu kwenye njia hii na ufanye ili tuweze kuwa baraka kwa ajili ya wengine. Tunakushukuru Bwana Yesu, kwa maana unaturuhusu tena leo kuweza kusikia neno lako la kweli kwa maana mioyo yetu inaweza kufunguliwa kwa maana tunaweza kufungua masikio yetu kwa neno lako, ni uzima. Neno lako ni uzima. Amina. Neno lako ni uzima kwa ajili yetu. Ndiyo, kwako Bwana mwaminifu upewe sifa na utukufu na shukurani kwa ajili ya yote milele na milele. Amina. Shangu na shukurani zipewe kwa Bwana iliweza kuwazia kuhusu pambio ya nyimbo inayosema ya kwamba um, upepo inavuma na mafuriko yanakuja, lakini ndiyo tunahitaji upepo ivume kuliko nguruma ngurumo kulipita, tuko hapa tuweze kuabudu hapa. Duniani kuna matabu mengi, na wakati tunaposikia na tunaposoma hizo tabu zote tuna sahabu akose yetu ndiyo tuna sahau yetu. Hapa kuna barua kutoka Kasel kutoka jamaa ya Glocom kataract. Kuna huzuni kubwa inayohusu magonjwa hayo. Mara nyingi tunakuwa ya wazo ya kwamba hatuwezi tena, tunaishi chini ya uwezo wetu wa kiroho, tunaishi chini ya uwezo zetu zote, yote ambayo inayotuhusu, ambayo Mungu aliyotupatia ndani ya Kristo. Naamini ya kwamba Mungu ataweka nguvu ya imani yetu, bidii yetu, uhakika wetu, na yote iliyo pamoja na hayo, ili tusiweze kumwangalia, tusiweze kuangalia kwa udhaifu mambo, na kisha tuweze kwenda na kisha tuende katika njia yetu tukiwa na moyo uliolemelewa. Lakini tunataka tuweze kuwa na neema, tuweze kutumainia Bwana, tumshike kwa neno lake na iliyoagizwa kwetu. Ndio, ndio iliyoagizwa, aliagiza tu imani. Tunaweza kuagiza na tunaweza kuisikia sana sana katika mahubiri inayosema kuhusu ile ishara kama Mungu yuko pamoja nasi kama ilivyokuwa kwa wakati huo, kama vile kwa taifa la Israeli, mwana kondoo alikuwa amechinjwa, na pamoja na kitendo hicho, yote ilikuwa imefanyika, hakukuwa tena masumbufu ndani ya nyumba, lakini nje ndiyo kwa wa wai kwa wa Misri wa na wengine wote, kulikuwa mateso mengi, lakini pahali ambapo mwana kondoo alikuwa amechinjwa na mahali ambapo damu ilikuwa imewekwa kwenye vizingiti vya mulango ya nyumba, pale hakukuwa tena masumbuko, pale kulikuwa imani, pale kulikuwa uhakika, watu walikuwa kikaa, wangeliweza kukaa, wangeweza kula, wangeliweza kushukuru Bwana, na kisha waweze kujitayarisha kuweza kwenda, kwa maana saha ya ukombozi kuwa imefika wakati. Wakati ndio hayo yalipofanyika, hiyo usiku moja ambayo mwana kondoo alikuwa amechinjwa: kuto, kutoka kufunguliwa kugeu mabadiliko, wokovu, ushindi, baraka, hayo yote yaliweza kufanyika. Mambo hayo yote yaliweza kufunuliwa yakaonekana, wakati mwana kondoo alipokuwa amechinjwa. Mpaka siku hiyo Musa alikuwa akibembeleza pamoja na i, na Farao, mara moja tena nyingine, mara moja tena nyingine, mara moja tena nyingine. Kulikuwa mapigo ya aina tofauti, lakini hakuna hakuna hata kufunguliwa, hakuna kutoka, maji geuka kuwa damu. Na mnajua nyote hizo mapigo kumi tofauti ambazo hizo za kuonekana kweli maalama na majabu yaliweza kufanyika lakini tu wakati mwana kondoo alipochinjwa na wakati yale ambayo Mungu alivyokuwa ameamua ilipokuwa imetimia, damu ikawekwa kwenye vizingiti vya milango ya nyumba mbali, malaika, malaika anayeua wakuwa alipita, hakukuwa na haki au uwezo ya kuweza kukaribia wale ambao walikuwa wametii Mungu na kisha mnatambua vizuri ya kwamba haihusu kuweza kufanya hiki au kile, lakini mwana kondoo, damu ya mwana kondoo. Haleluya! tunaamini kwa moyo wetu wo wote ya kwamba nasi tuko chini ya ulinzi wa damu ya mwana kondoo. Shetani hana tena na mamulaka ya kutugusa mtu ambaye anayejiweka kweli kweli chini ya damu ya mwanakondoo ndani ya imani mbele ya uso wa Mungu akitii neno lake, mtu huyo, ndani ya mutu huyo adui alipoteza mamlaka yake yote. Anaweza kuleta mashambulizi na kuweza hata kuleta kuzimu yote nzima, lakini hawezi kufanya kibaya juu ya nafsi yetu, kwa maana damu ya mwanakondoo ilimwangika. Nasiweza kukombolewa. Amina. Na nina waza ya kwamba tuna mahitaji, si sote. Kuna mengi kama vile nisivyoweza hata kuzijua, lakini kuna zaidi ya tena hiyo. Kuna dada mmoja aliyeita, na tuliweza kuambia watu, ukaambia watu hao kwamba tutaomba na sasa kama tuwezi kuifanya tu, sasa tukisoma kwanza neno moja, ili ili tuweze kuacha imani yetu weku nguvu. Ndiyo imani liyo sehemu ya maombi kwa maana ombi bila imani iku kama vile maneno ndiyo, lakini ombi ombi, ndiyo ombi bila imani ni kama vile maneno tu ya bure, lakini ima, ombi lakini, ombi pamoja na imani ni inakuwa nguvu, inakuwa nguvu pamoja na neno la Mungu inakuwa ya ukonekana, inaonekana. Na hapo sasa, nasi tunaweza kuomba, na hivyo sasa, imani ni ima, maombi ni imani, sije niweza kuitaja kuweza kuisoma, lakini nasoma sasa hapa sasa kwenye Marko sura 11 tunaweza kutosheka na Marko 11 kwanza kwa mstari wa 22 Yesu akajibu akawambia, mwamini Mungu. Kweli nawambia ninyi mutu anayesema na mulima huu ondoka utupwe katika bahari, naye hana shaka katika moyo wake, lakini anaamini ya kwamba yatafanyika ambayo aliyasema, yatakuwa yake au ataona yakitimilika. mutala shina ine. Kwa sababu ya maneno haya ninawambia ninyi, yoyote mutakayoomba katika maombi, amini ya kwamba Mumeyapokea, nayo yatakuwa yenu. Tushaka sikia maneno haya mara nyingi, lakini hatujakuwa nayo yote. Tuliweza kuwa na neema ya kuweza kutenda kama hivyo, kama vile nivyo na kuweza kuamini ya kwamba yale tunayoomba Mungu tumekwisha kuyapokea kwa neema na kwa matamshi mengine ya kwamba tumekwisha kujibiwa, na kwamba Mungu amekwisha kujibu, na kwa hiyo ataheshimiwa na kutukuzwa anaposhuhudia neno lake. Tunataka tulinde neno hilo katika mioyo yetu na mbele ya macho yetu na kuonyesha sote pamoja mahitaji zote kwa Bwana. Tusimame kwa ajili ya hiyo. Baba ya mbinguni, tunakuja mbele ya uso wako takatifu, tunajiweka kwenye udongo wa imani, udongo wa ushindi wa Golgota. Bwana mwaminifu ulitupatia neno lako ndiyo, ulipatia kanisa lako yote kwa mwanzo ujao, wote nguvu zote, makarama zote, matunda zote, baraka zote, hakukosekana hata kitu moja. Tulisikia ikisemeka kuhusu kurudishiwa Bwana ma pungufu yote inapaswa kuwa imeshibishwa na kujazwa. O oh, Mungu mwaminifu, tunakuja sasa kama vile tulivyo, na tunakuletea hawa watu wote ndugu zetu na wadada zetu walio karibu na mbali, waliandika walioita, waliatamka wao wenyewe, na wanangoja ili iwe jibu inayoshuka mbinguni. O Mungu mwaminifu, tunaamini ya kwamba wewe uko hapa, naamini ya kwamba unasikia, naamini ya kwamba una jibu, na tunakuletea mahitaji hizi na maoni yetu ya maombi pia, Bwana mwaminifu tupatie sasa imani ili tuweze kuamini na kukubali ya kwamba umekwisha kufanya hivyo, na kwamba umejibu, ya kwamba umeponya, ya kwamba umeokoa, na kwamba umeweka huru. O oh, Bwana mwaminifu, tunakumbuka sana sana dada yetu aliye katika mateso. Bwana mwaminifu, ndiyo ku kuwa na huruma ya kimutu haitoshi, lakini tunataka ili nguvu zako ziweze kuonekana na ili nguvu na uwezo wa shetani weze kuvunjwa na dada yetu aweze kufunguliwa na aweze kubarikiwa na, na kupona kwa ujao. O Mungu mwaminifu, kwako iwe shangwe iwe sifa iwe heshima utukufu na mabudu Bwana, umba ndani mwetu anga ya namna hiyo, imani Mungu wangu, ili tuweze kuomba kwa kinywa kimoja na kuamini ya kwamba wewe unajibu. Haleluya! Kwa jina lako la ajabu, Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa maana umetujibu, tunakushukuru kwa maana umejibu. Bwana mwaminifu ulinyosha mkono wako wa uwezo na uliweka nguvu, ulikaribisha kwenye kiti chako cha uwezo wale wote wanaoweza kuleta maombi yao na, na, na naombi letu. Bwana mwaminifu, ulitufanyia neema. Mwana kondoo wa Mungu, tunashoweka chini ya ulinzi wa damu. Bwana mwaminifu, tunakushukuru kwa maana ulitukomboa, kwa maana tunaweza kuwa mali yako. Bwana, tunataka tuweze kwenda, tuweze kutoka, ili tuweze kuona maajabu yako na alama zako. O Bwana, tupatie yale ambayo tunayohitaji ii na wewe uweze kutukuzwa, na mapungufu yetu yote yaweze kuwa yanakuwa na mwisho wake. Tunakushukuru kwa maana hatukujipatia maoni, na kwamba hatukuweza kuleta moto mgeni kwenye madhabahu yako. Lakini Bwana tunataka tuweze kuona kazi yako. Tunataka tuona neno lako likushuhudiwa, ahadi zako zikitimilika. Bwana, tembea katikati ya taifa lao kama vile aliye hai, aliyefufuka. Bwana, unajua pia yale mahitaji katikati yetu. Maombi. Bwana, mara ngapi tuliweza kuwa mara ngapi tuweza kuwa na, na kushakia kushika neno lako. Mara ngapi Bwana tuendelea tena kuwa mashaka kwenye neno lako na kwenda mbali bwana, na tuendelea kuangalia hii makazi adui. Bwana mwaminifu, tupatie neema hapa karibu, tuweze kuona kwamba wewe ni wajabu kwa taifa lako, na maombi yetu kwe, iweze kuonekana kwako kwa. Bwana mwaminifu, kwako kwa uweze kupewa sifa utukufu na shukurani na mabudu milele na milele. Amina, amina. Shangwe na shukurani zipewe kwa Bwana. Wakati nilipokuwa nikikaa mbele kuna karatasi niliyopewa, na hapa maneno yaliweza kutamkwa: leo jioni unaweza kuzungumuza kuhusu kichwa cha maneno kuonekana kwa adui au adui mbele ya kuja kwa Bwana kulingana na Tesaloniki wa pili sura mbili. Inawezekana kwa nje, ndiyo hiyo, ni moja ya vichwa vya maneno vilivyo vigumu sana, au iliyo ya muhimu sana, iliyo ya sasa ambayo tunaweza kuwa nayo kwa wakati huu amba, ambayo tunaweza kuzungumzia sasa na waza tu ya kwamba wote watapata sehemu ndani, na kila mtu atapata sehemu ndani kwa maana, kwa kweli kuna maneno ya mafundisho, kuna maneno ya unabii, kuna maneno pia ya utangazaji wa Injili. Tunaweza kuchunguza hayo yote mafumbo, lakini sasa tunapaswa kuzuiza, sasa ni kitu gani tunayohitaji sasa kama vile wana wa Mungu inaomba kuweza kuleta neno la utangazaji wa Injili kwa wasioamini wa mafundisho na nguzo, ndiyo nguzo ya kusanyiko. Kusanyiko ambalo halina mafundisho ya kibiblia halina hata msimamo halina ngufu. Ndiyo, mafundisho ni sehemu ya mambo, na kisha kunakuja tena sehemu ya unabii ambayo nayo inayozungumza kuhusu mambo hayo kwa maana mtu ambaye asiye na neno la unabii, ndiyo, au asiye na kuelewa kuhusu hayo, hana kuona yote kwa ujumla, hajui ni kitu gani ambacho Mungu aliyotayarisha katika mpango wake, hana hata mwongozo. Kwa wakati huu mbele, tuweze kuingia katika neno la Mungu na kisha sasa tutaweza kuomba. Na tunataka tuweze kuomba kwa kiwango au kwa namna ambayo wote wanaweza kuomba, na kila mtu aweze kusema yale yanayomugusa bila bina kwake binafsi bila hata kuzuizwa, kwa bila hata kumalizia, kwa maana inahusu kazi yake mahubiri ma, kusanyiko la kiungu kila mtu ndani ya mavyumba anaweza kufanya hii ama chumba chake, anaweza kufanya yale anayotaka kufanya. Lakini na waza ya kwamba kichwa cha maneno kama hii, hesabu nyingi ya watu wangeliweza kuomba na pia hata wadada, na kama sivyo, hatuna sehemu katika hiyo usi usi usi usi husiano ya makusanyiko. Wakati gani Mungu anapashwa kujifunua? Ni wakati gani Mungu anaweza kujionyesha? Mniamini, anaweza kujionyesha mahali ambapo neno lake linasikiliwa katika imani na tunaweza kulipokea kwa moyo wote, na wakati anapotuzungumuzia na wanapotupatia yale aliyo ahidi. Na sasa tutaweza kuzu kuendelea kwa machache na maandiko na na kuweza kuwa na kuchunguza maneno kwa ufupi au yeah, kwa muda mfupi. Mnajua ya kwamba ninakuwa na nia na ninawaamini ya kwamba iko katika mapenzi ya Mungu nia, au itaje ya kuweza kuandika kuhusu Kristo, kuhusu yeye ni nani na, na Antikristo ni nani, na shaka isema na kusema tena mambo hayo mawili yanapingana inakuwa ikipingana moja kwa ingine na yote ni tofauti. m yule ambaye aliyewe anayetaka kuj mtu anayetaka kujua Antikristo anapaswa kujua kwanza Kristo ni nani? yu mtu aliye katika giza azijua ya kiru, ya kinuru, yote iko tofauti kama vile kuzimu iliyo mbali na mbingu na kama vile mchana hivyo iko mbali na usiku na mtu aliye na mumoja haezi kuua na mwingine na, muona mwanzo wa Antikristo ni, ili, alitokea katika Shetani na mwanzo wa Kristo ni Mungu, na neno la Mungu halina, halina, halina, lizupatia majibu ingine, lakini hatuwezi kutafutia mahali pengine iliko hapa katika Biblia. Naweza kuambia na kuwasomea katika nabii nabii ya kwamba Lucifero alikuwa amekwisha kutengenezwa, alikuwa ametengenezwa zaidi kuliko gisi Antikristo amekwisha kutengenezwa sasa, akiwa na mawe ya damani na na fedha na yote inayofanyika yote ili. Unasema kwamba katika Biblia ya kwamba Antikristo au Shetani a Lucifero alikuwa amekuwa ametengenezwa vizuri vizuri katika busali ya Edeni kuliko kama vile tunavyowazia leo, lakini hapa hakuna inayoweza kuwazia hiyo. Hakuna mtu aliyeweza kulinganisha akiwazia kuhusu neno la Antikristo. Hakuna mtu aliyeweza kuiwazia hiyo, ni ya kushangaza, iwe marteliteri, iwe katika nabii Danieli, iwe neno fulani aliweza kuonyesha kilalo na siku zote alikuwa akionyesha njia ya Antikristo, na hapo sasa inaweza kutuonyesha kwetu. Lakini tunaishi sasa kwa wakati ambayo mambo yote yanapashwa kufungwa pamoja kwa batanishwa. Lakini bila mashaka ni nabii Amosi ndiye anayeuliza kwa namna gani watu wawili wili wanaweza kutembea pamoja kama hawaelewani, na neno la Mungu nasema kwamba kuna uhusiano gani katika Kristo na Beliali kuna uhusiano gani katika nuru na giza? Kuna uhusiano gani katika ibada ya kiungu na kuabudu sanamu? Hayo mawili ndiyo, hayo mawili yanapingana, yanatengana, yanapingana, yanatofautiana, na tunataka tuweze kuchunguza hiyo kwa namna ya kutengana, kwa msaada wa Mungu, yale katika maneno haya, sijui vizuri vizuri, ni nani au hayo inaweza kuwa ya lazima kwa nani? Nani anaweza kuuliza swali hiyo kwa wakati huu? Lakini iwe yoyote, inaandikwa hapa mambo fulani. Inazungumza kuhusu siku ya Bwana katika Wathesalonike wa Pili sura mbili, na makusanyiko au unakutanika pamoja naye na kisha tena kuhusu antikristo na mtu muovu, lakini ni vigumu sana kuyazungumzia. Tusome mshairi ya kwanza timu Wathesalonike wa Pili sura mbili mstari wa kwanza. Basi tunawasii ninyi ndugu zangu juu ya kuja kwake Bwana wetu Yesu Kristo na makusanyiko yetu kwake, tunawasii ninyi ndugu. Kutoka maneno haya kunatokea ya kwamba maneno haya yanaambiwa watu ambao watakaokuwa hai wakati watakaokuwa hai hapa duniani mbele ya, ya unyakuo. Mmekusha kusikia tuisome, tena ingine mara moja. Tuna, basi tunawasii ninyi ndugu juu ya kuja kwake Bwana wetu Yesu Kristo na makusanyiko yetu kwake, au na kunyakuliwa kwetu kwake pamoja naye. Tunawasi, ninawasi ninyi ndugu na dada, mnapasha kuona neno hili likiwa na uhusiano na Watesaloniko wa kwanza sura nne, na kisha tena na Watesaloniko wa kwanza sura tano. Na anaendelea hapo hapo ndani Watesaloniko wa Watesaloniko wa kwanza sura nne, kwanza kwa mstari wa 17: kisha sisi tulio hai tuliobaki tutanyanyuliwa pamoja nao katika mawingu kukutanana na Bwana katika hewa, na hivi tutakuwa pamoja na Bwana milele. Basi mufarijiane kwa maneno haya. Amina. Hapa katika Wathesalonike wa kwanza sura ine. Hapa mambo yanafanyika moja baada ya nyingine, na inaelezwa na namna tutakapo tutakavyoenda ama kumlaki Bwana wetu. Na pia katika wa kwanza sura tano mstari wa kwanza inaandikwa kwamba lakini juu ya nyakati na majira, ndugu, hamuhitaji niwaandikie nyinyi. Wa kwanza sura tano mstari wa kwanza. Munajua ninyi wenyewe ya kwamba siku ya Bwana itakuja kama vile mwizi katika usiku. Tuweza kusimamia hayo, na kwa sababu inasemeka kuhusu siku ya Bwana na mbele ya unyakuo, tunataka sasa tuweze kuweka utaratibu katika utar mambo hayo, na kisha naendelea tena katika Wathesalonike wa pili sura mbili mustari wa pili. Musifadhaishwe upesi katika mawazo yenu, wala musishangai, musihangaike kwa roho wala kwa neno wala kwa barua, kama inavyotoka kwetu, ya kwamba siku ya Bwana imekwisha kufika. Tunajua sote nini ni nini? Tunajua siku ya Bwana ni nini. Siku ya Bwana inaanza wakati mwana... siku ya Bwana litaanza wakati bibi harusi wa mwana kondoo atakapokuwa ametoshwa kwenye dunia hii. Na hapo sasa kutakuja kasirani, mapigo na ziki, na kupigwa kwa baragumu zote na yote iliyo katika sehemu katikati ya Unyakuo, na kuwekwa kwa ufalme wa miaka elfu moja na yote inapaswa kuwa ndani na inapaswa kuingizwa ndani. Ndani ya maneno haya ni lazima sana kulinda neno hili katika roho. Mstari wa pili ya watisingo wa pili sura mbili: musifadhaishwe upesi katika mawazo yenu. Amina. Watu ngapi waliweza kuwekwa katika hali ya kusumbuliwa ya hatari katika hii miaka yote iliyopita ya kwamba siku ya Bwana ishaka kuja, oh Kristo ishaka kuja na kadhalika na kadhalika, kuja kwake ndio na kisha mambo yote inakuwa imemalizika. Siku zote kuna kuwa masumbuko mengi au masumbufu mengi katika nchi zote na pia hata katika nchi yetu, lakini hapa hakuna mtu amepasha kujisumbua. Anarudia tena msari wa pili wa watu wa pili sura mbili, musifadhaishwe upesi katika mawazo yenu, musijisumbue au musihangaike kwa roho wala kwa neno wala kwa barua kama inavyotoka kwetu, ya kwamba Bwana siku ya Bwana wetu ishaka kufika. Mutu asi wadanganye ninyi kwa njia yoyote, maana siku ile haitakuja ila maasi yale yafike mbele, na mutu yule wa kuasi a akafunuliwa mwana wa uharibifu, ine yeye anayezuiza na kujionyesha mwenyewe juu ya yote yanayoitwa Mungu au kuabudiwa na, ha... na hata hata kuketi ndani ya hekalu la Mungu akijionyesha mwenyewe ya kama yeye ndiye Mungu. Hapo tunasemeka kuhusu Mungu, mutu anayejiweka juu ya yote mtu moja moja, M moja, yeye anasema kwamba yeye ndiye paswa kuwa jozi sauti ya Mungu hapa duniani. Yeye ndiye anasema kwamba yeye ndio msimamizi wa Yesu Kristo hapa duniani. Yeye pekee yake anasema kwamba anaweza kusamehe dhambi, na wewe ndio kufa, lakini nani atakaye samehe dhambi za huyo? Na mambo haya yako wazi zaidi sana wazi kama vile ninavyosemeka, kwa kiwango ambayo si lazima tena kuweza kuweza kuyawazia. Na Paulo anaandika kwa Korinto kama Injili ambayo tunayotangaza inafichwa. Haleluya! inafichwa kwa wale ambao wanaoangamia, wanaoangamia kulingana na Wakorintho wa pili sura 4 mstari wa 3, kwa wale wanaokufa, wanaoangamia. Kwa wale wanaopanda Injili imefunuliwa kwao. Haleluya! kama Kristo yuko ndani mwetu, ni kusema sasa antikristo tutamuonyeshwa waziwazi, wazi wetu, na hiyo ndiyo kipimo na hatuwezi kuingia katika maneno haya lakini tunajua ndiyo ya kwamba roho wa Mungu iko ndani yetu iko ndani mwetu. Roho wa Mungu iko ndani mwetu, na tunataka na tunahitaki na tunahitaki na tunatakia mema kwa wote. Kuna watu wanaowaza na kwamba hata shetani anaweza kuwa pale, anaweza kuokolewa, lakini kama Mungu aweza kutayarishwa, hiyo inaweza kuwa. Lakini Mungu akutayarisha, hiyo inaandikwa hiyo, hiyo katika Biblia kwamba atatupa katika ziwa la moto na hapo sasa atatupa kweli katika ziwa la moto. Upendo wa Mungu iko katika mipaka na neema ya Mungu hivyo hivyo nayo, hatuwezi kwenda mbali ya mipaka yote, hatuwezi kwenda mbali na mipaka yote ya Mungu. Na kama huko ndani ya Mungu, tuko ndani ya Mungu wakati tunapokuwa katika mipaka ya neno la Mungu, na kama unaenda mbali ya mipaka hiyo, hauko tena ndani ya Mungu. hapa inahusu kuhusu udanganyifu kubwa kwa ukataa wa ukata a Mungu. Hapa inaseme, hapa inaweza kuwa u, u, makanisa zilizoweza kwenda mbali na mneno la Mungu. Hatuna hitaji ya kuweza kwenda mbali, inaomba kuweza karibu kuangalia mbali na, kuweza kuangalia karibu na sisi. Na hapo sasa neno ni la kweli kwa ajili ajili yetu na kwa ajili ya wale wote ambao waliosimama ni mtu ambaye anayesimama pale akitazama ili asiweze kuanguka. Nawe makini aangalie sana asianguke, na sisi ambao katikati yetu hiyo, katikati ya viti vyetu. Naisema hii kwa, u, kwa utashi katikati yetu, katika viti vyetu, na hiyo sijisumbue kwamba hiyo ni za kuumiza, lakini kama ndugu nasema kama kanisa la Kipentekoste lingeweza kuendelea hivyo katika miaka mia moja, ingeliweza kuwa hata tena mbaya kuliko kanisa la Kiroma. Na nawaza kuhusu yatu yaliyofanyika katika ujumbe hii kuhusu matamshi na matafsiri yote yaliweza kuwekwa kwenye nuru, ni mambo ambayo hayaaminiwi. Hatuna hitaji ya kwenda ya kwenda mbali, ni lazima sana ili tuweze sasa mbele ya kurudi kwa Bwana mbele tuweze kusanyika pamoja na yeye wakati wa unyakuo. Na kama kuna mtu anawaza ya kwamba Kristo ashaka shuka kwenye dunia hii na kwamba yeye yuko hapa duniani, mtu kama huyo ni mdanganyifu. Kristo alikuja kupitia Roho ndani ya kanisa kwenye siku ya Pentecost, na kwa namna hiyo yuko na anatumika hapa duniani kupitia Roho yeye mwenyewe anakaa anadumu kuwa mtetezi mpatanishi mpaka wa mwisho aweze kuingia na, hapo sasa ndipo atatoka kwenye kiti cha neema. Ninaweza kuwaonyesha katika kitabu cha Mihuri Saba ya kwamba tungali tunaishi katika muhuri wa saba. Mu, samani katika muhuri wa, wa ine tungali tunaishi katika muhuri wa ine. Muhuri wa ine inahusu kizazi ki cha Laodikia mpaka mwisho, na muhuri wa sita inahusu Wayahudi. Muhuri wa saba inahusu mapigo na maziki na unyakuo. Inahusu maziki na tabu baada ya unyakuo na hiyo yote muhuri wa saba. Muri wa sita, muri wa sita unahusu ziki. Muri wa tano unahusu Wayahudi, muri wa sita inahusu ziki nyuma ya unyakuo, na muri wa saba inahusu mwisho ya mambo yote na miaka elfu moja. Na hayo yoyote inaniweza kunichekesha kadogo, ijapokuwa hali yote, kwa maana mimi ni wa mwisho ambaye anaweza kujua mambo kama hayo, lakini yote inayohusika Niweza kusikia ikisemeka ya kwamba Ndugu Branhamu ya kwamba aliweza kusema ya kwamba kuna nuru ambayo itakaweza kuamka huko Ujerumani mahali kunapokuwa hao wasape weusi. Ninacheka kadogo sasa lakini hii si mambo ya kuchekesha. Ni upumbavu gani? Sina kukumbuka vizuri lakini nilipokea neema ya Mungu nilisikia mahubiri yote kwa ujao katika miaka makumi sita na sikuisikia tu mara moja tu. Hakuna mahubiri ambayo sikuweza kusikia, hakuna hata mahubiri hata moja. Sikusikia hata zaidi ya mara mbili, mara tatu, hata tena mara tano au zaidi ya hiyo. Na kama sikumbuke kitu fulani ambacho kiweza kusemeka jana, haiwezekani. Lakini mahubiri ninaweza kusema ya kwamba ninajua yale ambayo yalisemeka, kwa maana nilisikia vizuri. Lakini mwazie kidogo, ni pamoja na mambo kama hayo ndio watu wanashangazwa na kushawishiwa nayo, na kisha tena wanafikia kwa kiwango. Ni mahali gani? Mahali gani? katika giza, mahali ambapo hao wasape weusi wanakuwa na kisha wote wako wanafurahi huku, lakini haiwezekani, haiwezekani kwa kiwango kuona jisi watu wanaweza. Msinisikie vibaya, kama ninaweza kulinda matamshi haya mimi, na kama siwaambie yale ambayo ninayowaza kuhusu mambo hayo, hao ni wadanganyifu wa wadanganyifu ambao hawana hata uhusiano moja katika ufalme wa Mungu. Ni watu ambao neno la Mungu linalinganisha nalo na Bwana wetu, wewe mwenyewe alisema kusema ya kwamba ma vikwazo vyote vitatoshwa katika ufalme wa Mungu, na itaomba ili wale walio vikwazo, wale wote walio vikwazo katika ufalme wa Mungu, wale wanaoweka jiwe la kukwaza kwenye njia ya Mungu katika taifa la Mungu inaomba hiyo yaweza kuwekwa pembeni, naomba wao waweke pembeni, na hapashi kubaki hivyo mpaka mwisho. Itakuwa ni kwenda na kurudi, na wakati kutakapokuwa kwenda na kurudi, sasa umoja itakuwa wapi katika roho, usiano pamoja na Mungu na pamoja na sisi kwa sisi, itakuwa wapi? Hapana, kunapasha kuwa kitu fulani ambacho Mungu anashuhudia mahali anapoweza kujionyesha yeye mwenyewe mahali ukweli nakuwa, mahali yeye mwenyewe yuko, atajiunga tu na kweli. Hamwezi kuambatanisha Mungu na kitu kingine ila neno lake kwenye kweli, na neno lake ni kweli, na ni hapo ndipo maroho zote zinagawanyika, zinatengana. Na kama unasoma hivyo kwa umakini mahubiri na kuyatafsiri na kisha inasemeka ya kwamba neno la Mungu ni kweli. Mtu asiyeamini neno moja la Mungu ataweza kuazibiwa na yote ambayo Bwana aliyosema. Ni wangapi ambao wasio kuwa tayari na kuamini yale ambayo Mungu aliyosema na kuweza kuamini ya kwamba Mungu alichagua, alichagua watu. Musiamini ya kwamba ninajizungumzia mimi au kuzungumza kuhusu mimi wenda, lakini sisi tunaamini kwa moyo wote ya kwamba ndugu Branham alikuwa mtu aliyetumwa na Mungu, na na naamini nikikubalishwa na ninaelewa na nina elewa vizuri kila mafundisho vizuri ambayo aliweza kuleta kupitia maandiko matakatifu, lakini nataka ili naweza kujikubalisha Naweza kufanya hivyo na naweza kumshukuru, na haiziweza kuwa hivyo, hayakuwa kwamba alikutaka kuwa na haki, na siwazi kwamba na mimi nataka kuwa na haki. Haiko lazima hivyo, na sina hitaji ya kuweza kuwa na haki. Hapana, kama kuna mmoja aliye anapaswa kuwa na haki au na haki yake ni Mungu, nasi hatuna hitaji ya kuweza kufanya na hivyo, na sisi tunapaswa kumpatia haki yake, ili tuweze kusonga mbele na yeye. Watoto wa pili sura 2 mstari wa tatu, ndugu anasoma mstari wa tatu. Mtu asiwadanganye ninyi kwa njia yoyote, maana siku ita ile haitakuja ila maasi yale yafike mbele. Nabii Danieli, nasijue kama nataka kuipata mbio mbio, ni katika Danieli inaandikwa kuhusu mtu ambaye anajitarisha ili aweze kuvunja sheria na masikukuu, inaweza kuwa katika sura saba au tisa tutaweza kuipata. Kama ninaweza kuambia, sikujitayarisha kuhusu maneno haya. Nataka kuona katika sura kumi na moja kwanza kwa makumi mitatu na sita, lakini tuna saa moja ya mafundisho sasa na nyinyi mtafute pia ndiyo katika danieli katika nabii danieli kunaposemeka ya kwamba atasimama juu ya ya wote na atabadilisha ma atabadilisha karamu na sheria danieli saba kweli ndiyo ndiyo yuko mbele yangu danieli sura saba mstari wa 25. danieli saba mstari wa 27 Naye atatoa maneno juu ya yake aliye juu na atatabisha watakatifu wake aliye juu, na atafikiri kugeuza nyakati na sheria na watawi, watatiwa mkononi mwake wakati na nyakati na nyakati na nusu ya nyakati. Ndiyo hayo yote yatakuweza kufika na yote ambayo inaweza kufika juu ya Israeli, lakini hatuweze kuweza kuzungumza kuhusu hayo, lakini taifa hilo liweza kupita mambo yote, ambayo inaweza kuteseka liweza kuteseka sana, ambayo taifa lingine hakuweza kuteseka, lakini haikutakuwa kitu kingine lakini, wazia yanayosemeka hapa, niweza kuhitaji ili niweza kuwa na Biblia ya zamani ya Luteri. Danieli sura 11, kwenye mstari wa 36. Danieli 11 mstari wa 36. Na mfalme atafanya sawasawa sawa na kutaka kwake, na atajitukuza na kujikuza juu kupita kila mungu, naye atasema maneno ya ajabu juu ya Mungu na miungu, na atastawi pampaka za gazabu itakapotimia, maana yale yata, yaliyokusudiwa yatafika. Yatafanyika. Mstari wa makumi tatu na saba. Wala hata angalia hata angalia miungu ya baba zake, wala aliye tamani tama tamaniwa na wanawake. Tunaweza kusoma tena shairi nyingine ya makumi tatu na nane lakini hata katika pahali pake ataheshimu ataheshimu mungu wa ngombe ndiyo niweza kusemeka nini niweza kusoma wapi tena niweza kuwa katika nabii ezekieli kwenye 28 mahali kwenye mambo hayo mazuri yaliweza kuwekwa waziwazi kwa nafasi yake kwa ajili ya lusiferu ezekieli 28 ezekieli 28 kwa kwa mstari wa 13 wewe ulikuwa kwa edeni shamba la mungu kila kito kilikufunika, akiki nyekundu, ya kutu ya manjano, alimasi, zambarawi na sh shohamu na yaspi na yakuti sawa, samawi na baharamini. Hayo yote haikuna maelezo inaweza kusema kama vile Ezekiel 28, Ezekiel 28 mstari wa kwanza, neno la Bwana lilikuja kwangu tena likisema mwana wa Mungu. Mstari wa pili, mwana wa watu, sema na mkubwa wa Tiro, Bwana Mungu amesema hivi, kwa sababu moyo wako umenyanyuliwa na, kus, na umesema mimi ni Mungu ninakalia nina kiti cha Mungu katikati ya bahari; hata hivi wewe ni mtu wala si Mungu, hata, uki, hata, ukiweka, hata ukiweka moyo wako kama moyo wa Mungu. Mstari wa tatu, tazama una hekima kuliko Danieli, hawezi, hawawezi kukufichia siri yoyote na yote inayosemeka kuhusu hiyo yote itasema kwamba kuhusu hekima na akili na akili, asema tena kwa kum, Ufunuo 17 na Ufunuo 18 na, na yote yatafanya biashara yako na wafalme wote wa dunia wote, wataweza kuunywa katika na kuzini katika uzinzi wako, nia yote kadhalika. Kadhalika shetani alikuwa katika mafalme zote, alikuwa kiweza kuishi watawala na kuingia ndani mwao. hakuna hata Hakuna mtu anayeweza kuleta maufunuo wengine wengine katika neno moyo wake. Lakini heri mtu anayesoma neno na ambaye anayelipokea na kulipokea likifunua neno la Mungu. Na tunapojiweza kujifanya hivyo, na tunapofanya hivyo, hapo sasa gasirani kuwe naunga juu yetu, na si kwa sababu sisi tuko na kasirani kasirani, si kwa sababu watu wengi wanasoma neno la wa Mungu, na wale ambao wanayoisoma hawapate ufunuo yake na wale wote ambao wakuweza kupokea ya kwamba na kutambua ya kwamba Mungu ana sehemu ya unabii kwa ajili ya wakati huu, na kwamba neno la Mungu linapashwa kugeuka kuwa tu, linakuja kwa manabii, neno likuwa ilikuijwa kwa kwa manabii. Na wangapi ambao wasio jua ya mahali gani anakaa au namna gani anaitwa, na yale ambayo anayotaka nao, wanataka wanapita yale ya pembeni ya yale yanayofanyika. Nani atakayopita pembeni ya mambo haya? Nani atakaye weza kujiacha ili atarishwe? Ndio watu wataweza kujiambatanisha na mambo na hiyo makundi yaliyo wanaojifanya kwamba wao ni wakubwa wa fulani, lakini wale wanaojiacha kutoshwa au kutoka na wanasikia neno likisema ya kwamba, ninyi taifa langu, mutoke katikati yao, musiguse kitu kichafu kulingana na Wakorintho wa pili sura sita mstari saba. Leo nawambia kujeni kujeni mkuje, mkuje mungane muungane nini, mahali gani? Napanani, napa moja na panani na pamoja na nani, wanajiunga pamoja na nani? Kristo ndio kichwa cha kanisa, na wale wote ambao waliobatizwa na Roho ndani ya mwili wa Yesu Kristo wanajiweka chini ya kichwa, na wale wote wanaotambua Kristo kwamba yeye ni mkubwa, wanapashwa kukataa wengine wakubwa wote na kushiweka chini ya mkubwa mmoja au kichwa kimoja. Tuna faida gani na wakubwa wengine? Kama Kristo ni mkubwa wangu au kichwa changu, hiyo ingine yote haina faida kwangu, na sijui. Lakini hakuna kitu kilicho wazi kama vile andiko hii ya Biblia inayoshilinganisha na zingine na hivyo hivyo, kama vile Kristo ana majina mengi mwana wa Mungu, nabii, mwana wa mutu, mtumishi au na mengine yote, na iko hivyo hivyo hapa kuhusu huyu mpinzani ama adui, kama vile Watesalonika wa pili sura mbili mustari wa pili, yeye ni mtu asiye na imani, Antikristo, mwambi wa uongo, na hiyo yote yeye anajiweka ni mtu anayejiweka juu ya yote inayoitwa kwamba ni Mungu na hizo matamshi zote au majina zote zote zinalinganishwa na mtu huyo moja. Nasi tunajua na, na inaandikwa hapa kwenye mstari wa tisa, Wathesalonike wa pili sura 2 mstari wa tisa: kuja kwa yule mwenye uasi na kwa mfano wa kutendwa kwa shetani na uwezo wote. Bwana wetu ni bwana wa uwezo Bwa, mokozi wetu angeliweza kusema sie mimi naye fanya makazi haya, lakini ni Baba anayekaa ndani mwangu ndiye anayefanya kazi hizi. hapa, hapa, sasa kuna moja anayetenda kwa nguvu za Shetani. Heri mtu anayeweza kuona waziwazi wazi katika mambo haya. Arudia tena mstari wa tisa, kuja kwa, kuja kwa yule mwenyewe mwenye uwezo we, mwenye ni kwa mfano wa wakute, kutenda kwa shetani na uwezo wote na alama na maajabu ya uongo na si kwa kupitia neno na si kwa nguvu za neno. Haku sikuweza kugeuka kuwa mimi binafsi, lakini wakati huyo malikia alienda huko alienda huko akasema kwamba anataka kuweza kuwa na mtoto, lakini alienda huko hakupata utenda hata mtoto angali pia hata sitasa mpaka leo. Na mtu anayeenda huko kwake alikuwa nikizaa atabaki atarudia bila kuzaa sasa Atakuwa tasa. Mungu ni Mungu wa kiungu na mtakatifu katika neno lake. Kuna roho moja na ni Roho Mtakatifu. Na hiyo roho leo inashiringanisha na kufungwa kwa neno la Mungu. Na nyingine yote iko kama vile maji inasukumwa na mafuta. Na yote yanapaswa kusukumwa mbali. Nawaambia leo Mungu alitayarisha ili tuweze kupigana kwa ku ajili ya kweli hata kama tunaweza kuuacha damu yetu. Na ndio maana shetani ana kasirani kubwa. Kama angeliweza kuweza, angeliweza kutuua kuliko tena hata zaidi jinsi Mungu anavyoweza kututaka, lakini Mungu atatupatia uwezo ambayo tunayohitaji, ili tuweze kuonyesha mambo haya, hizi kweli za Biblia bila hata hali ya, mo, ya nafsi, ili watu wote waweze kuwa na haki ya, ya mwisho au na bahati yao ya mwisho, na, nataka ili weze kuwaonyesha na kuwaleta kutoka shetani nyoka shetani na Kaini, na hiyo uzao wa na kaini wa wote, Nimrodi wote hawa wakubwa wote wa nguvu sana, wote hii makabila zote wote. Na ilikuwa ni nini? Ili wakajenga mnara wa Babeli na ilitaka uweze kugusa kitu, ndio tazama, ikavunjwa mvurugo walitaka ili waweze kutengeneza kitu fulani wao wenyewe, walitaka kupanda fasi fulani. Ndio wataka upande huna wapi? wataka upande wapi? ni Mungu yeye pekee yake anaweza kupandisha. Ilikuwa naomba ili Mungu akuje kwetu na tuweze kupanda kwake mambo hayo yote na tunaona hayo yote pamoja na Kaini na Abeli na mambo hayo yote katika Agano la Kale mpaka Yesu Kristo na Yuda ndio, na sasa kwa mwisho Kristo na Antikristo, lakini yeye yeye Bwana wakati atakapo kuja na kuweka ufalme wake wa elfu moja atapiga kwa upumuzi ya kinywa chake na kumua Antikristo, nene inaandikwa. Na naamini ya kwamba tumekwisha kusema mengi kuhusu maneno haya, na natumainia ya kwamba pia tutaweza kushukuru. Tunashukuru katika moyo wetu kwa ajili ya ufunuo wa Yesu Kristo Bwana wetu, kwa maana kupitia hiyo ufunuo wa kiungu tunabaki, hatubaki, hatubaki hatu katika giza, hatutaweza kupigapiga huko na huko na hatutaweza kuweza kushikutana huko na huko, lakini kwa neema ya Mungu, Bwana atusaidia. Inasema kwa mstari wa kumi, kwa udanganyifu wote kwa uzalimu, kwa kwao wanaopotea, kwa sababu hawakupokea kujua kwa kweli ili wapate kuokolewa. Mstari wa kumi na moja, na kwa maneno haya Mungu amewaletea nguvu ya upotevu hata waamini uongo ili wahukumiwe wote wasioamini kweli, lakini wanafurahi katika uzalimu. Wanahukumiwa, lakini wakati wote natambua kwamba das mwisho wakati jua kwamba mwisho, mwisho wa watu wote wana mafundisho hayo yanatoka katika Roma, na mimi napasha kuweka mwisho kwa mafundisho hayo, napasha kujitenganisha na yote iliyo ndani na hiyo mizizi yote, na hapo. Hakuna tena maneno na matafsiri yonekoa, imemalizika, na hakuna mtu anaweza kutuagiza ili tuweze kufanya tena mchanganyiko mwingine mpya. Hakuna mtu ambaye anaweza kutuagiza ili tuweze kupita pembeni ya mafunuo na kweli za kiungu, na na si sababu ya hiyo ndio Mungu aliweza kuitoa. Mungu alizitoa ili tuweze kuzijua, tuweze kujua kweli na ili kweli iweze kutufanya kuwa huru. Tuweze kuwa sasa, tuweze kuwekwa nguvu katika kweli za kiungu. Hiyo ndio hi -haki, hi haki yetu. Hiyo ndio bahati yetu, na si kwa ajili ya kuzungumuza tu na kuweza kusema kwamba tuna ujumbe. Nawambia ukweli leo, kuna wengi wanasema ndio tunaamini kuhesabiwa haki. Ndio sasa tuliweza kufanya mazoezi wapi? Kwa wakati wa lupiteri we kuhesabiwa haki haikuwa tu katika mafundisho, lakini watu ilikuwa ni mafundisho Ilikuwa ni utangazaji na watu wakifanya kwa mazoezi. Wakati wa Wesley kuhesabiwa kutakas, kutakaswa haikuwa katika maneno tu ya mazungumzo lakini kwa mazoezi yao. Katika waamsho wa, wa, wa Pentecoste, ubatizo wa Roho Mtakatifu haikuwa tu mafundisho lakini kwa ni mazoezi yao ya ubatizo wa Roho Mtakatifu. Leo sasa iko mambo hayo, iko mafundisho maneno, maneno na mafundisho, lakini hayo mambo yote yako wapi? Iko ndani ya mifinya vyao. Hii kumefika hasa kumwisho hasa, kuhesabiwa haki inapaswa kuwa ni mafundisho, iko wapi? hiyo usabi haki kwa wapi? Pia ao yenyewe utakaso yao yenyewe ilikuwa ni mafundisho au wao wow, mafundisho ya ubatizo wa Mtakatifu haiko mafundisho, hapana. Tuna mapasho kuifanya mazoezi, mafundisho iweze kutuongoza tuweze kufanya mazoezi, ili tuweze kufanya mazoezi ya Mungu, na ili tuweze kuichukua pamoja na sisi na hiyo yale aliyoahidi. Nina uaminifu ya mzuri ndani ya Mungu, hata kama ninaweza kuguswa mpaka chini au naweza lala mpaka chini, na sijua yale ambayo kisha kufanya mimi nina uhakika ya ujao katika yale ambayo Mungu aliye na uwezo atafanya yote katika ufalme wake na kanisa lake na moyo wangu, na ndani ya moyo wangu, na ndani ya nafsi yangu, na ndani ya roho yangu, na natumainia ya kwamba kwa moyo wangu wote ya kwamba tutafanya na kutengeneza yote ambayo yaliyo yangu iliyo katika hiyo mambo yote na mawazo yote ya, kizam, ya zamani isiyokuwa katika neno la Mungu, tunapaswa kutenganishwa na hiyo yote, na hakuna namna ingine ninaweza kuwaonyesha kupitia Roho Mtakatifu na maandiko matakatifu ya kwamba katika habari ya kanisa wote waliweza kuchukua mambo yote ya, u, ya zamani pamoja nao na uungu iliweza kuchukuliwa na tupasha kuchukuliwa mpaka kwa mwisho. Ilikuwa ni nini? Watambua mambo yoyote mapya, mambo ya zamani yalikuwa yamerudia tena yakaweza kuendelea tena na kiendelea, na sasa imemalizika. Mungu sasa anataka kuweza kufanya upya katikati ya taifa lake bila mchanganyiko, utangazaji safi na mazoezi masafi pamoja na Mungu. Na Mungu alituahidia katika neno lake, tunaweza kuamini ya kwamba Mungu hakujitoa hiyo yote kwa ajili ya bure lakini kuna lengo moja na sababu moja nyuma ya hiyo, na ili aweze kuwa na bibi harusi aliye wa neno lake na roho wake na uzima wake. Na hiyo hi, bibi harusi, huyo bibi harusi moja anapaswa kuwa viumbo moja vyombo, vyombo, vyombo, vyombo, kama vile yeye, ili sasa iweze kumpendeza na kugeuka, ndiyo kuweza kuonekana siku hiyo, wakati atakapokuja kumtafuta kwa, atakapo kwa neema, tunaweza kuwa pale. Amina.