Bwana asifiwe na kushukuriwe pia kwa ajili ya nyimbo hizi za damani na za ajabu ambayo tumekwisha kuimba kwa ajili ya utukufu wa jina lake. Na hapa tumeimba katika nyimbo ya mia tano makumi nane na tatu, katika kipindi cha pili cha nyimbo hiyo, katika saha ya jaribu, unapowazia kwamba Mungu asikie, tupumuzike kwenye mwamba wa neno. Oh, amini tu na mambo yote itageuka kuwa nuru. Naamini wapendwa ndugu na dada, ya kwamba mara nyingi ina unaonekana kwamba Mungu hasikie, ya kwamba haone, ya kwamba hataki kuweza kujua kitu fulani juu yetu, lakini hapa tuna hii ujasiri ya iliyo kubwa na kuwekwa nguvu kutoka nyimbo hii kama vile inavyotamka hapa kwa namna ya kimaajabu ndani ya kipindi cha nyimbo hiyo ya kwamba tunapashwa kusimama juu ya mwamba wa neno, tumtumainie na kumwamini, na hapo itaonekana wakati sasa ambayo mambo yote itageuka kuwa nuru, na tunakubalishwa ya kwamba itakuwa hivyo. Ningetaka nisome neno moja la Mungu lilo katika nabii Isaya kwenye sura Makumi ine na nane. Na kose nitaka kuanza kwa musaru wa kwanza ya sura makumi ine na nane. Isaya makumi ine na nane musaru wa kwanza. Sikieni maneno haya, nenye nyumba ya Yakobo, munayo, iti, munayo itiwa jina la Israeli, na mulio toka maji ya Yuda, na munao hapa kwa jina la Bwana na kutaja Mungu wa Israeli lakini si kwa kweli wala kwa haki. Mstari wa pili. Maana wanajiita wenye mji mtakatifu na kujitengeneza juu ya Mungu wa Israeli, Bwana wa majeshi ni jina lake. Mstari wa tatu. Mimi nimetangaza maneno ya kale tangu zamani, yalitoka katika kinywa changu, nami niliyaonyesha, niliyafanya ga, ghafla na yaka, na yalitokea kwa sababu nilijua ya kama wewe ni mgumu, na shingo yako ni shingo ya chuma na kipaji cha uso wako ni shaba. Mstari wa tano. Kwa sababu hii nimekutang, nimekutangaza zamani mbele ya, tok, ya kutokea kwake nilikuonyesha, usiweze kusema sanamu yangu imefanya maneno haya, sanamu yangu ya kuyeyushwa imefa ime yaagiza. Mstari wa sita Umesikia? Tazama maneno haya yote, nanyi hamutayatangaza? Nimekuonyesha maneno mapya tangu wakati huu na maneno yaliyofichwa ambayo huyajui bado. Mstari wa saba. Yameumbwa sasa, wala si zamani, na mbele ya siku hii ya leo hukusikia habari zao, usiweze kusema tazama, niliyajua Mstari wa nane. Ndiyo hukusikia, ndiyo hukujua, ndiyo tangu ma zamani masikio, tangu zamani masikio yako hayakufungulika haya, kwa maana nili, nilijua ya kwamba wewe ni mwenye kufanya kwa uzalimu sana we, nawe umeitwa mwenye kukosa tangu kuzaliwa kwako. Mstari wa tisa kwa ajili ya njia la jina langu nitazuiza kasirani yangu, na kwa sifa zangu nitajizuiza kwako nisikukatilie mbali. Mstari wa kumi tazama nimekufa, nimekusafisha lakini si kwa, kama fedha. Nimekuchunga katika tan, tanuru ya mateso kwa, kwa ajili yangu mwenyewe, kwa ajili yangu mwenyewe nitafanya maneno haya, maana, ga, maana namna gani jina langu lichafushwe chafu, li nami sita mpa mwengine utukufu wangu. Msura wa 12, ee Yakobo na wewe Israeli ambaye nilikuita mimi, ndiye mimi ni wa kwanza na mimi ni wa mwisho. Msura wa k ndiyo mkono wangu ume, si, umeweka misingi wa dunia na mkono wangu wa kuume umetandika mbingu, wakati nilipo ziita zikasimama pamoja. Mstari wa 14 nanyi ninyi wote mushikusanye na msikie nami, katikati yao nani katikati yao aliyetangaza maneno haya? Yeye Bwana anampenda anapen, anapen, atam atatimiza mapenzi yake juu ya Babeli na mkono wake utakuwa juu ya Wakaldea. mstari wa kumi na tano mimi hata mimi nimesema, ndiyo, nimemwita, nimemleta nikusitawisha, niku, niku niku njia yake jina mstari wa kumi na saba Bwana, mkombozi wako mtakatifu wa Israeli anasema hivi, mimi ni Mungu, wa, Mungu, Bwana Mungu wako ambaye ninakufundisha upate faida, ambaye ninakuongoza katika njia ambayo inakupasa kufuata. Musa 18 laiti ungalisikiliza maagizo yangu, ndipo salama yako ingalikuwa kama mto na haki yako kama mawimbi ya bahari. Mstari wa tisa, na wazao wako wangalikuwa kama mchanga, na wale waliotoka katika tumbo lako kama mchembe zake, jina lake lisingalikatilika wala kuharibika toka mbele ya uso wangu. Mpaka hapa, hili neno takatifu na nadamani la Mungu, tunaweza kushukuru Mungu na nawaza wapendwa ndugu na dada, kwa maana tunajua ya kwamba Mungu ni Mungu mwaminifu. Alizungumuza kwa taifa lake tangu mwanzo na hakutaka ili mema ya taifa lake iweze kufichwa. Aliweza kuwajulisha mbele mambo. Alikuwa akijua namna gani mambo yote ilikuwa ikifanyika. Lakini alijulisha kwao, na alitaka ku na alitaka ili waweze kusaidiwa katika mambo hayo. Ni wazia kuhusu hayo, aliwajulisha mambo mengi, ili wasiweze kusema ya kwamba kuna mtu mwingine ndiye aliyeweza kuwajulisha hayo. Er, si aliyaumba kwa namna ya kimahajabu kutoka tumbo la mama yao, aliwapenda, aliwafunulia mambo makubwa na alifanya ili yale aliyokuwa amewaahidi iweze kutimilika. Nami sijui, lakini ndugu na dada wapendwa, kama tunaweza kuangalia kwamba aliweza kufanya maufunuo mupya kila wakati, na hivyo hivyo, kama vile alivyofanya, ili yale ambayo aliyofanya na kufunua kwa mwanzo, aliyowaahidi pia nayo inatimilika, na hivyo hivyo, nayo aliyosema tena kwa wakati huu yatatimilika. Nasi tunaoona na au haraka au hapana, iwe tuwaze kama hiyo atakayofanyika au hapana, tuwe wavumilivu au tushindwe kuvumilia, kitu moja ni kweli: yale ambayo mweza yote aliyosema itatimilika katika wakati uliopangwa iwe. Wakati wote Mungu ndiye anayejua ni wakati gani atakapoitimiza, anajua ni wakati gani hayo yatafanyika. Nasi sasa tunashukuru sana kwa maana tunajua ya kwamba yeye alikuwa wa kwanza na pia yeye ni wa mwisho pia. Na pia katika siku zetu hajabadilika pia. Alibaki yule yule. Na inawezekana mara nyingi kama vile tumekwisha kuimba katika nyimbo hiyo. Mara nyingi tunaona kwamba tumeachwa kama vile hatuoni, lakini tunaweza kutumainia neno, tunaweza kujilinganisha na neno lake, na tunaweza kudumu katika neno lake, na katika wakati wake tunaweza kuona yale ambayo aliyoahidi. Na kwa hiyo tunafurahi sana, tunashukuru kwa maana Mungu ni yule yule, jana leo na hata milele na milele kumi na sita. Na Bwana Mungu amenituma mimi na yeah, roho wake ndiyo hiyo, sio kitu fulani cha ajabu. Ndiyo alikamata yule aliyetaka kukamata, na alituma watumishi wake asubuhi na dada, jioni. Naye wangelipashwa kusema yale ambayo aliyokuwa amewaagiza hawangeliweza kusema kitu kingine kwao wenyewe, nao pia hawakuweza kwenda kwa ajili yao wenyewe, lakini walikuwa chini ya kutumwa kwa Mungu wao nao wa wakakwenda wakaleta kwa taifa la Mungu yale ambayo Mungu alikuwa amewaambia waseme. Ni lazima sana kuweza kuelewa ya kwamba alikuwa akijua mbele mipango yao yote mawazo yao yote na tabia yao yote. Mungu anajua mambo yote. Anajua pia mioyo yetu, anajua mawazo yetu pia, hakuna kitu kinachoficha kwake. Wapendwa ndugu na dada, tunafurahi sana, kwa maana tunaweza kumkaribia tena That's jioni hii na kuweza kumwomba ili atupatie neema na nguvu ya kusonga mbele, tushimame imara katika hii hali ya imani, tutazame neno lake, tudumu na tungoje mpaka Mungu aweze kutimiza kitu fulani. Na akose kama kuna mambo fulani yatakayofanyika, na ijapokuwa haijaonekana mbele ya macho yetu, lakini na kuamini ya kwamba mambo mengi yanatemelika, pia akose pia pamoja na malu, makabila na mataifa, lakini kuna saha na wakati kwa kila mambo, na ndiyo maana nasi tunataka tudumu, tunataka tuvumilie tunataka tuweze kumpatia utukufu, tumkaribie. Mstari kumi na sita mkaribie, munikaribie, sikieni maneno haya. Tangu mwanzo sikusema kwa siri, hapana. Bwana Yesu alisema, nilisema kwa siri? Hapana, hakusema kwa siri, wote walisikia yale aliyotaka kusema, lakini kwa yule ambaye Mungu hakuweza kuifungua kwa ajili yake, ikabaki kuwa fumbo. Na ingali hivyo hivyo katika siku zetu, kama neno haijafunguliwa au kufunuliwa kwa mtu, na kama siri za Mungu ambazo Mungu alizotamka haiza weze kufunuliwa kwake, mambo hayo yanabaki kifichwa ndani yake mwenyewe. Lakini tunaweza kushukuru Mungu, kwa maana alitupatia neema, tunaweza kupokea yale aliyosema, na tunweze na kuweza kuwa na neema kumweza kumtumainia kumvumilia, au kumtumainia na tuweza kudumu mpaka tuweze kuona utukufu wake. Tunashukuru tena kwa maana tunaweza kuwa tena hapa kwa ajili ya kuabudu na kusikia yale ambayo ya nitaka kutwambia kupitia neno lake takatifu na la damani. Mbele ndugu Frank aendelee kutumika pamoja na neno tu. Tusimame kwa ajili ya kuomba pamoja. Mungu mwaminifu tunakushukuru kutoka vilindi vya mioyo yetu kwa ajili ya mchana huu wa neema ambayo tumekwisha kuishi tena, kwa maana tunaweza kuwa tena hapa ili tukuabudu, ili tuweze kuletea tena heshima na utukufu, ili tuweze kuwa tena hapa kusikia neno lako kuweza kuabudu na kuimba nyimbo za damani. O Bwana, pokea sifa za mioyo yetu na za midomo yetu sote pamoja. O Mungu tuko taifa lako, kundi la mkono wako, ulitupenda sisi. ni wasafiri kwenye dunia hii ndiyo tunakwenda. Hatuna mji unaodumu hapa au mji. Lakini hapa karibu tutaweza kutoka katika dunia hii. Sisi tuko wageni wasafiri, Bwana, kwenye dunia hii Bwana, tunangoja kitu fulani na tunataka tuweze kuwa pamoja na wewe karibu yako katika ufalme wako katika utukufu wako, lakini hatujue ni wakati gani tukapoitwa, ni wakati gani utakapo tuita kwenda kwako, lakini tuweze tu kuwa tayari. Tunataka neno lako lituzungumuzie katika wakati huu Bwana, tunataka tupokee neno lako katikati yetu ndani mwetu, tulishike kwa moyo na kuamini na kupatia heshima na sifa. Tunakutumainia Bwana kwa maana tunajua ya kwamba wewe peke yake ndiye utakayofanya mambo yote, utatosha, utamaliza kazi yako yote kwa utukufu, yale ambayo unaweza kutujulisha Bwana. Hautachelewa Bwana, yote mambo yote yatafanyika katika hali njema. Maabudu na utukufu kwa jina lako, tunakuomba Bwana hatu bariki wote walio hapa, wale wote watoto wako wote walio mbali na karibu, wote wote walio mashariki, magharibi, kaskazini na kusini Bwana, wote wanaoteseka wanaoumia kwa ajili ya jina lako wote walio wagonjwa o oh, Bwana o oh, Mungu unajua kila moyo, unaona kila moyo nao amka na ku nung'unika au kuulia kwa mbele yako Bwana. Bwana unajua mioyo yetu, unajua pia maisha yetu Bwana. Unajua namna gani tulifanyika, tulitengenezwa. Tunakuabudu na tunakuomba uweze kutuhurumia pia jioni hii Bwana, tusaidie kwa wingi wa neema yako. Hiyo ndio ombi langu katika jina la Yesu. Amina. Amina. Acha Bwana aweze kusifiwa na kushukuriwa kwa ajili ya neema na heri ambayo tunayo ya kuweza kuwa tena hapa. Niliwazia ya kwamba hiyo ilikuwa ni muda mrefu tangu hatukuwa na muda ya, ya funzo la Kibiblia, na ilikuwa vyema kuweza kusikia ni swali gani zinazo amka au kuulizwa katikati ya taifa, ili tuweze kama Mungu anatusaidia na kama tunaweza kuwa na uwezo wa kuzijibu. Mara nyingi hiyo inasaidia, ni lazima sana siku zote kuweza kujibu maswali kujibu maswali na natambua kwamba wakati kunapokuwa maswali za dunia hii, kwa namna fulani na namna fulani na, na wakati mtu anapohusika nazo, na kama hawezi kuzijibu, iko kama vile unaweza kutoa kilo fulani wakati anakosa jibu na unaweza kupata nuru na kuweza kutosheka na yote ambayo inayokwenda. Na ndugu yangu au mushemeki yangu aliweza kuniletea pia salamu za ndugu Kupa, Kupa wa kutoka Pologne. Nataka kuisoma, anasalimu wote kwa furaha kubwa, anajisikia akifungwa pamoja na sisi. Tunashukuru Bwana kwa maana kuna tena watu ambao waliosimama. Hiyo inaweza kuonekana kama vile ya kuonekana mhali mbaya, lakini naamini mia kwa mia kwamba sisi tuko katika mambo ya kweli. Ninayamini kwa kukubalishwa na, na, si, na si kwa sababu yetu kwa ajili ya mapenzi yetu au kwa maoni yetu, nasi kwa ufunuo zetu au kwa ujuzi zetu, lakini tu kwa sababu ya neno la Mungu, kwa sababu ya neno la Mungu. Na neno la Mungu litakuwa li na kweli siku zote, litakuwa li na haki siku zote, katika milele yote, nasi kwa sababu tunaamini neno halisi, nasi tume kutengana ili tusiweze kutafsiri hata kitu chochote, mwekisha kumtambua katika miaka yote hatukuweza kutafsiri hata kitu chochote, lakini tulingoja ili mambo hayo yageuke kuwa wazi kwa ajili yetu, kutoka maneno, kutoka neno la Mungu, na ili tuweze kuweka kidole chetu juu yake na kuweza kuisoma kwenye rangi nyeusi na kwenye rangi nyeusi na mweupe kwenye maandiko na tunajua ya kwamba hiyo ni kweli, na si kwa sababu tuliweza kuisema na si kwa sababu ndugu Branham aliyasema, lakini kwa sababu Mungu alikwisha kuyasema katika ne maneno yake. Na hivyo kila mashaka yote inatoshwa, inaenda mbali, na kila maswali yote inayohusu hali ya kiroho inapaswa kupata jibu lake katika maandiko matakatifu. Si lazima kama vile inavyoandikwa ya kwamba hiko hautavuka kwenda ngambo ya bahari, kama haiko lazima kama vile inavyoandikwa. Hapana, au kama kuweza kupata jibu kuweza kuvuka bahari? Hapana, lakini iko karibu yenyewe, iko karibu yako, ni neno iliyo katika kinywa chako, na kwamba unaweza kulitamka. Kumbukumbu la Torati makumi tatu na nne mtoka kumi na nne lakini sio mawazo yanayokuwa ndani ya hiyo karibu, lakini neno lake ndio liko katika, liko karibu yetu, katika kinywa chetu, kwetu. Ni niko vigumu, naweza kuambia wazi wazi au kwa upole. Ndugu Rusi na mimi na wote wanaokaribia hapa, tungelipenda tuweze kubaki, ukikaa kule, sivyo ndugu Rusi? Ndio, ni kweli. <laughs> Anasema ndio. Amina na sisi sote, ambao tunapaswa kwenda, tunao kuja mbele, naweza kusema kwa utashi au kwa uru, na sio kwamba tunapashwa, lakini hatuwezi right. lakini tunapashwa, tunapashwa ni kushurutishwa, tunapashwa, tunapashwa kuona sehemu katika sehemu ya neno la Mungu, kuona sehemu katika yale ambayo Mungu anayofanya. Na kama kuna wakati ya jua kali, ilikuwa hivyo katika wakati wa Eliya, na ijapokuwa, tunapashwa kuvumilia na kujua ya kwamba Mungu alitayarisha mbele kwa ajili ya kila kitu wakati na saham. Na yote ambayo watu waliyotangaza na watakayotangaza tena haiwezi kutimilika, kwa maana Mungu alishaka panga yeye mwenyewe, na ni hapo ndipo kunakuwa imani yetu. Wakati uliposoma shairi za kwanza ambazo zinazokuwa za kuonya, nitaka kuisema kwa sauti kubwa, Bwana Oh, mara ngapi, una haki, una haki katika yote unayosema, katika yote ambayo Mungu anasema anakuwaka na kweli au haki. Na wakati anapo azibu anafanya hali nzuri, na kwazibu kwake inakuwa kama vile dawa inayokuwa hivyo hivyo. Kweli wakati mwahutu anapo azibu, mwengine mwanadamu anapotaka kumkosoa, hiyo haitembeaki vizuri hiyo haipokele wake, tunakuwa waasi kwa ndani. Kwa hiyo sivyo, lakini nani hiyo io iweza kunifikia jodi hii kwa mfano si? niweza ni kusema ya kwamba Bwana, una haki. Hiyo liliolisema bwana ni kweli, hiyo ni kweli, ni dawa. Inafurahisha, inafanya, inafurahisha. Ndio unaweza kusema ndiyo kwa kilindi cha moyo, ndiyo kwa yote, ndio kwa yote ambayo Mungu aliyosema. Kama tunaelewa ya kwamba Mungu anaadhibu ili aweze kukokota nia yetu kwa yale ambayo anayotaka aone na kupata <tabu> na hapo sasa, tunatambua katika kuwazibu kwake tunapata ndani upendo, neema yake na rehema zake. Ga, ga, kuazibu kwake haiko fimbo ya kutupiga chini lakini kutuazibu kwake ni mkono wake ulionyoshwa ili utusaidie na kutusimamisha. Na kama tunaona mambo hivyo, tunaweza kufurahi ya kwamba iko hapa tena kwa kutuazibu akose. Watu wote hawataweza kutambua hivyo, lakini Bwana aliweza kutoa onyo, na nasema hapa kama anaweza kukumbuka tena alitamka maonyo ma tangu mwanzo au kuwazibu akaa. Nasema Isaya makumi ine na nane msara wa kwanza, sikieni maneno haya ninyi nyumba ya Yakobo, munayoitwa munayoitwa kwa jina la Israeli, muliotoka maji ya Yuda, munayoapa kwa jina la Bwana na kutaja Mungu wa Israeli, lakini si kwa kweli wala kwa haki. Msara wa pili maana wanajiita wenyewe muji mtakatifu na kujitegemeza juu ya Mungu wa Israeli. Bwana wa majeshi ni jina lake. Tunajua ya kwamba Yakobo Alipigana na Mungu akakuwa na mazoezi pamoja na Bwana, maisha yake ikabadilika. Jina lake ilikuwa mbele ya, then, au mpaka wakati huo ilikuwa ni Yakobo, na kisha baadaye akageuka kuwa Israeli. Na sasa hiyo ilikuwa na faida gani kwa wengine wote kama wangeweza kuchukua nao jina la Israeli? Hawakutana na Mungu kama vile Yakobo hawakuweza kupigana naye, hawakuweza kupata ushindi, walibeba tu jina la Israeli. Na hiyo tu kuweza kuchukua jina haibadilishi hata kitu fulani, inaomba ili uwe, waweze kuwa na mazoezi ambayo iliweza kuliongoza kwenye badilika kwa jina hilo. Na hapo sasa ingekuwa vema ili tuweze kuliweka juu yetu sisi wenyewe, tunaposoma hiyo, tunasikia hiyo na hiyo Mungu anaijua si kuonya lakini hiyo haina faida kwetu, kuweza kuchukua jina la Kikristo na kuweza kusema kwamba mtisi ni wa Mungu wa Israeli na wa Yakobo akose. Kama tunaweza kuwa kweli kweli na uhusiano pamoja na maneno yake na mazoezi ambayo watu wa Mungu, wana wa Mungu walioweza kuishi, ili waweze kuitwa sasa wa Kristo. Narudia tena, Yakobo alikuwa mdanganyifu alikuwa mtumishi mbaya, lakini kisha akakutana na Bwana, na Bwana aliweza kumpika ili aweze kujua ya kwamba hapashu kufanya nguvu zaidi kuliko alivyofanya, lakini ni Bwana ndiye aliye na neno la mwisho na si yeye ambaye anayejichukua lakini ndiye anayemchukua na kumshinda yeye. Ninasemeka hapa ninyi munayowapa kwa jina la Bwana, na mnayosema kuhusu Mungu wa Israeli, mnao munayojitengemeza, munayo jina la Mungu wa Israeli, na si kwa haki na si kwa haki. Au kwa kweli, wapenzi, tunajaribu hapa kwa namna tunayovyoweza ili tuweze kuwa wa haki bila hata kufungua m, kufungua mulango tukiingiza kutokuamini na waza ya kwamba kuna tofauti kubwa katikati ya watu ambao wanaoanguka katika kutokuamini, katika kutokuamini na wanaobaki katika udhaifu wao, na wale ambao wanaotambua ya kwamba kuna mahali fulani kunapo mapungufu na yale ambayo inapashwa kuwa pale hapa na ambayo haijakuwa bado, na kisha sasa wanakuja kwa Bwana katika maombi, na hiyo katika imani. Hatukujaribu kwa anga au kitu chochote kuweza kutengeneza kitu fulani ambacho hakiwezi kutimilika kupitia neno na Roho. Lakini kwa imani tunaweza kujiweka kwa Bwana na kama anaweza kutuambia John, hii mnakuja vizuri mbele ya uso wangu, munaomba, lakini hamufanye katika kweli yote, katika uhakika wote, au hamwifanye katika uhakika wote, hamuifanye katika haki yote. Na hapo sasa, yeye ana haki ya kutuzungumzia kwa namna hivi, kwa maana tunapashwa nasi kujioleta Tunapaswa kuonyesha, yujileta, tuionyesha Mungu mbele ya Mungu katika ukweli yake ya ujao, katika utakatifu wake wa ujao, na katika kweli yake ya ujao, au haki yake ya ujao, na tuweze kuweke mbele yetu. Na kitu gani kinabaki sasa? Pia hata haki yetu ambayo tunaweza kuleta sisi wenyewe haiko kitu kingine, iko kama vile ni vazi lililochafuka mbele ya uso wake. Na iko namna gani sasa, na hapo sasa tunashusha macho mpaka kwenye mavumbi ambayo tutoshwa tu ndani na tunasema, Bwana umeona nini ndani yetu N, ili utusamehe ili utukomboe na kutufanya kuwa wana wako. Tunaona hapa ya kwamba Bwana alionyesha upendo kama huo, neema kama hiyo, na rehema kama hizi katika kuazibu ya makali inayotamukwa hapa, si ajabu. Wakati nyimbo inasema ya kwamba Mungu ni upendo, ni hiyo ni kweli, lakini kwa maana ye ni upendo, haachaki mambo yote kipita, anataka ili pia upendo wetu kwa ajili, kwa ajili yake iweze kuongezeka, naye ndio nasi ndio tugeuke kuwa wakamilifu katika upendo huu wa kiungu na ili ukweli, uhakika, utakatifu, haki na yote na yote iliyo ya lazima mbele ya Mungu, ni utakatifu isiweze kupita tu kusikilikana tu, lakini tuweze kuwa tunabarikiwa kwa wingi kutoka kwa Bwana tukiwa na moyo kulingana na moyo wake, tuweze kupokea moyo nao lingana na moyo wake. Na hiyo ndio inahitaji kuwa na moyo ambayo nayompendeza. Kinachoenda nasema, Isaya 48 mstari wa pili maana wanajiita, wanajiita wenye muji mtakatifu. Unaweza kujiita jina ililo la utawa sana, lilo zaidi sana kwenye dunia, kwamba ni Mungu mweza yote. Hiyo ni yote zuri. Lakini hiyo sio mambo yapaswa kufanyika. Mazoezi ya kila mtu binafsi inapaswa kuwa na sehemu ya hiyo. Na hapa kama tunasoma andiko zingine ya kwamba Mungu alichagua taifa na kisha akachagua kabila katikati ya mataifa katika taifa hilo, na tuna tunasoma ya kwamba alichagua tena mtu mmoja katika kabila hilo, na hiyo libaki hivyo hivyo paka sasa, na hiyo inaendelea, inaweza kuwa kama vina nyoka, na kisha tunaona ya kwamba pia Yuda anatamka anatamkwa na inasemeka ya kwamba kutoka Yuda kutatoka yeye atakayetawala Israeli. Mika tano msara wa kwanza, ahadi katika nabii Mika. Kwa hiyo wewe, si mdogo, si mji mdogo au aliye ulio mnyonge katika miji za Yuda ni nini, Mungu, nini, namna gani Mungu alifanya habari ya wokovu, tiweza kuchunguza tena maneno haya. Ndiyo Mungu alitoa alitoa, maunabii ziliwekwa katika maandiko zilitoka katika kinywa chake, na yote aliyosema yote yalitimilika. Lakini taza maneno hapa Isaya makumi nne na nane, makumi nne na nane mstari wa tatu ulitamka maneno natikisha ukayatimiza na kisha pale pale yatimiza, pale pale yatimiza, watu walisikia ma maelfu na maelfu za miaka na makarni na makarni na nyakati ziliweza kupita, lakini hapo hapo hapo hapo Mungu alitimiza neno lake hapa neno hapo hapo, hapo hapa neno hapo hapo, hapo, hapo, hapo inaandikwa hapa Isaya makumi nne na nane mstari wa 3 na hapo hapo niliyajulisha na nikayafanya nikayafanya ghafla, yakatokea yaka, na si kwa upole na kwa namna ya kupendeza mbele ya mtu, lakini hapo hapo ghafla, hapo hapo nikayatimiza. Kuna watu ambao hawawezi kuona na kushika au kupanga mambo kama vile Mungu alivyofanya. Wangelitaka ili kazi ya Mungu na kitu fulani kiweze kufanyika kwa namna nzuri na kwa upole mbele yao lakini kama kama wewe unaweza kuifanya kwa upole au upolepole, hiyo Mungu akuifanya. Lakini unapaswa kuitambua ya kwamba mahubiri ya neno la Mungu inakuwa na lengo ya kututayarisha, ili Mungu ili ya kutayarisha kwa yale ambayo Mungu anataka kufanya yeye mbele, ili baadaye aweze kutimiza ahadi zake. Lakini kitendo inatoka kwa Mungu kama vile pia neno lilitoka kwa Mungu. Inasemeka hapa katika Isaya makumi nanne na nane mstari wa sita Umesikia, tazama maneno haya yote nanye hamutayatangaza. Ndiyo, tunataka tuyatangaze, tunatangaza kwa moyo wetu wote, lakini hatufanyake hivyo hatuyafanyake, hatutangazake, hatu tunayhubiri, tunayahubiri, tunafundisha lakini hatuifanyake, hatuitimizake tunashaka Mungu yeye mweneao kweze kuifanya, tunawacha Mungu wetu aweze kuitimiza. Ni tofauti gani? Utukufu utu, utu, utu gani? Ni kitu gani Mungu anaweza kufanya kupitia matendo yetu? Hapo napo tunabaki chini na hatuko hata kuelekea kiwango. Mstari wa sita tena, ulisikia umesikia, natazama maneno haya yote nani hamuta yatangaza. Ndiyo, kwa moyo wote, kwa moyo wetu wote tunataka nasi tuweze kushuhudia yale ambayo Mungu aliyoahidi kwa ajili ya wakati huu. Tunaweza kuamini kwa moyo wote ya kwamba hakuna ahadi ambayo itakayobaki bila kutimilika. Lakini kila lakini yote yatapata utimilifu wake. Mnawaza ya kwamba tunaweza kuacha mashaka yaweze kuingia juu ndani yetu kupitia kuhusu Mungu na neno lake? Hapana, haiwezekani. Kama tunataka kushakia ni sisi wenyewe na kitu kingine ndio tunapaswa kushakia, lakini sijue, lakini sio Mungu na neno lake. Msalimu wa sita tena Isaya 40 na 8. Umesikia tazama maneno haya yote. Na hiyo ndio tunataka kufanye, na hiyo ndio tunafanya kila wakati. Tunakusanyika ili tuweze kuchunguza, tuweze kusikia neno. Tunakusanyika ili tuweze kuangalia yale ambayo Bwana aliyofanya, na tuko tayari ili tuweze kuishuhudia tena. Tunakuja ili tuweze kuchunguza yale aliyotujulisha, msar wa sita, nimekuonyesha maneno mapya tangu wakati huu na maneno yaliyofichwa ya ambayo usiyoyajua. Ulionekana kwamba wale kuna kitu waliweza kunitangazia kitu fulani ambacho nilikuwa sijue bado, na hapo hapo itakuwa pale yale ambayo ilikuwa melindwa ile ilikuwa siri ikatangazwa, na hapo sasa, ni hapo ndipo yanatimilika na si mbele. Kuna watu ambao wanaokuwaza kwamba wanajua yote. Wakati unapowaletea kitu fulani kutoka neno la Mungu, wanakuwa kama washaijua wa na mahali unapokwenda wamekwisha kufika kule, washaka toka kule lakini utu, sife kwa Bwana kwa maana kuna watu walio wanyenyekevu, watu wa haki ambao wanaweza kusema ya kwamba nilikuwa sijue mambo haya yote mbele. Nami nitafanya hivyo. Mnaweza kujisikia vibaya lakini mnakuwaza ya kwamba aliamua kuweza kufanya hivyo, lakini mawazo ziko uhuru, lakini Mungu siku moja atazihukumu na mashaka yote. Kuna matamshi ambayo ndio Bwana anasema ya kwamba nilikuwa sijue tangu mwanzo au mbele na tuweza kusema nini kuhusu maneno haya? Tuweza kusema tuakusemao, oh, mtu wa Mungu wewe, si nabii tangu kuzaliwa kwako, haukuweza kushuhudia kutoka tumbo ya mama yako, haukuweza kushuhudia kwamba mazoezi ya kwanza unakumbuka, ilikuwa hii, ni wakati ulipokuwa ukivaa shati nyeupe na ilikuwa ikiteremka mpaka kwenye udongo na mjomba yako alikuwa akiingia katika chumba ili aweze kutoa hiyo teluji, na aliweza kuona na ni hapo ndipo aliweza kuona uh, maono ya kwanza, maono ya kwanza. Nabii wa Mungu aliyezaliwa, nabii aliyetayarishwa ili aweze kuwa hivyo, mbe, ndani ya tumbo la mama yake, mbele ya kuingia katika tumbo la mama yake. Na aliweza kusema kwa uhakika na kwa kweli ya kwamba tangu mpaka jana nilikuwa sijui mambo haya. Wakati tunapowazia kuhusu kufungua kwa mihuri saba, na kitu mambo fulani tena ambayo Mungu aliyofunua, na kisha kuna watu ambao wanaoweza kuwa walisema kwamba walishaka ijua tangu mbele. Acha muniambie hawajue mpaka leo, watu ambao wanaojua yote ambao wanaweza kuona mambo yote na ambao wanaoweza kujua yote ambayo Paulo anasema hawajui kama vile napostahili kuijua tena. Leo yale ambayo Paulo na Petro na watu wa Mungu waliweza kusema, wanaiwazia tu, lakini hawayajua. Na kama vile watu walivyoweza kujilinganisha na jina la Yakobo na jina la Mungu wa Yerusalema na jina la Yakobo na jina la Yerusalema na, na mambo yote na uhakika na haki na, na yote na hayo yote, hiyo yote haikuwa pale, hapana kuna watu wanajifunza hiyo lakini kuna mambo ambayo hatukuweza kufanya vizuri na katika hiyo ndio tumeweza kusimama mbele ya Mungu tunapojijua tunapojijua tunapojitambua na tunakuwa wazi sana tunakusema ya kwamba tulikuwa tujui tulikuwa tuyajui tunayatambua na sasa tunashukuru kwa maana sasa ametupatia nuru na mara ngapi tuliweza kusitaki au kun kuhukumu madhehebu ma, ma zingine ya kwamba waliweza ku, kuwa na mambo mengine, na japokuwa tungali na ugonjwa wa kuona kwa karibu na tuweze kuona mambo yote kwa mbali, na tuko pale tunaweza kushikamata kama vile wanafanya na chachu inayokuwa ndani ya fungu. Unaweza kamata chachu katika mikono mbili na kisha unaicheza kwa mikono miwili na kisha unaiweka tena chini, lakini vema ni kuweza kuitoa kama vile Paulo anaandika kwa Wakorinto mutowe as chachu ya zamani zamani fungu ya zamani, ili usigeuke kuwa, uweze kugeuka kuwa chachu iliyo njema ya haki na ya utakatifu. Inaweza kupangwa, lakini hiyo hatuhitaji sisi. Tunataka kitu fulani kinachoambatanishwa nacho, nacho. Hatutaki tuacha mambo yote na ingine yote tunapasha kuiacha kama vile ilivyo, lakini hiyo hiyo haituhusu tunapaswa kuacha mambo ambayo tunayoambatanishwa nayo, na hiyo aiingie katika mpango wa Mungu. Pia neno la Mungu nayo inapaswa ku, kama inapaswa kutujanganya. Isaya kumi na nane na ine msaro ndani huku, ndiyo hukuyasikia ndiyo hukuyajua, ndiyo tangu zamani sikio lako halikuyasikia, hakuna sikio hata kitu fulani kiofunguliwa Mungu anafanya mambo yote kwa wakati inayopanga. Ijapokuwa ujumbe ambayo mtu wa Mungu angeliweza kuchukua katika kizazi cha kanisa hili ingeliweza kuletwa kwa kanisa la, la, ki ingeli, hii ujumbe ingeliweza kuletwa kwa kwa kizazi cha Luteri haingewezekana, haingewezekana. Leo ujumbe hii inachukuliwa ndio. Mnaona, mnaona hiyo mutumikia wa hiyo kiungu kuona gisi hatua kwa hatua, nuru kwa nuru, mwanga kwa mwanga, mambo yote inaletwa katika njia ya kiungu pamoja na kanisa pale. Unaweza sasa kwa upole, kila mtu anaweza kusema hii hi, John, hii Amina, hiyo ni kweli kwa, kwa mstari wa mnane. Kwa nane. Ndio, hukuyasikia ndio, hukujua ndio, tangu zamani sikio lako alikusikia maneno haya, ona jinsi unaweza kusikia. Or... Nah, 63. Katika wingu mwezi tarehe ishirini na nane, mwezi wa nane, mwezi mwezi mwezi tarehe tarehe wa wa wa pili ishirini na nane, mwezi wa pili mwaka elfu moja makenda makumi sita na tatu, wakati ndugu ndugra, ambayo niliambia kwamba apashwa kurudi Jeffersonville kwa maana wakati wa kufungua kwa miri saba ilikuwa imefika tarehe kumi na... tarehe ishirini na nane mwezi wa pili mwaka elfu moja makenda makumi sita na tatu alikuwa pale, alikuwa akijua kwamba kuna kitu fulani kinapasha kufanyika, lakini alikuwa hajui namna gani yatafanyika, naye hangeweza kusema oh, ni kwa nini kichoa mambo haya yote ni kwa Ishaya juu? Hapana, alisema kwamba kuna mambo nimbani, nilikuwa nikihubiri kwa mambo haya, na kuna miaka mingi niweza kukamata maandiko fulani, lakini tangu sasa mambo yote yamekuwa kutofauti na yale ambayo nilikuwa nimehubiri tangu zamani, naye pia Aliweza kutambua tu yale ambayo Mungu aliyokuwa amemfunulia na akaweza kuileta katika huduma yake katika miaka hiyo, lakini tunaamini kwa moyo wote, na hakuna kitu kingine kinaweza kufata huduma yake, na kwa maana inaandikwa katika siku hii siri ya Mungu itafunuliwa kama vile alivyofunulia watumishi wake manabii, na si wahubiri na si wainjilisti, lakini watumishi wake manabii basi. Na kama kuna mtu anaweza kuja leo na ufunuo mpya, anapashwa kuleta alama ya kama yeye ni nabii, na hiyo itakuwa vigumu kwake. Wamoja wanaweza kufanya kama vile wanajizubaza lakini hiyo haitakamata na pia inasemeka hapa Isaya makumi ine na nane mstari wa nane. Ndiyo mstari wa ine makumi ine na nane, kwa sababu najua ya kama wewe ni mgumu na shingo yako ni ngumu Christ, toka tumbo la mama yako. Ndiyo tazama sasa, tunafika Mungu anatangaza yale ambayo pasha kufika Nanamu na namna gani hayo mpasha kufika na kisha sasa, baadaye kulingana na maoni yake anatuonyesha tena kio nambayo sasa tunapashwa kujitazama ndani na kutujiona ndani kwa ujao, na ni hivyo ndivyo tulivyo, kama vile alivyo yatamka hapa ya kwamba waasi waasi toka tumbo la baba yetu. Na hapo sasa kuna nikujia neno la mtume Paulo katika Wagalatia sura moja, Wagalatia moja msari wa kumi na tano. Lakini Mungu ambaye alinijua toka tumbo la mama yangu, akaniita kwa neema yake, alipofunua mwana wake kwangu. Mambo hayo mawili, huyo uwasi au wadui katika tumbo la mama yake, alikuwa pale. Lakini alikuwa pale na uasi wake na nini, alikuwa kwenye miguu ya Gamalieli. Lakini hapo hapo unajua kwamba yote inaandikwa hapo tunajua kwamba tunajua yote, si sote Biblia vizuri, inaandikwa inaandikwa katika Wagalatia moja mstari wa kumi na tano Wagalatia moja mstari wa kumi na tano Lakini lakini Mungu ambaye alinijua na kunoka pembeni, toka tumbo la mama yangu akani akaniita kwa neema yake alipo ona oh, vema, mstari wa kumi na sita kufunua mwana wake ndani yangu ili nihubiri habari zake katika mataifa, mara moja sikufanya shauri pamoja na watu wa mwili, watu wenye mwili na damu saba, wala sikupanda kwenda Yerusalemu kwa kwao waliokuwa mitume mbele yangu, lakini nilikwenda zangu katika Arabia, nikarudi tena Damasco. Ilikuwa ni nini? watu ambao sisi tulio toka tumbo la mama yetu tuko waasi, tulio tayarishwa kwa ajili ya kuhukumiwa au oh, kufa pale pale. Sasa katika njia yetu, neema ya Mungu inakuja ndani ya maisha yetu, na yale ambayo ilikuwa ya kwanza inatangazwa kwamba haina tena faida, na ya kiungu sasa inatangazwa kwamba injo inastahili. Wakati sasa tunapokuwa tumeingia katika ulimwengu mzima hii, katika ulimwengu hii Mungu amekuwa ametutarisha ili tuweze kuwa mali yake. Mtu asiye amini anaweza kusema ah, hii ni kupingana, lakini hapana, ni Mungu ndiye aifanya hivyo. Mambo haya ndiyo yote ni mawili, ni kweli, lakini ya pili ina malizaka ya mwisho, na hapo sasa sio ya kwanza, ambayo nayo hukubalika, lakini ya pili na tena mbali. Inaandikwa Isaya 48 mstari wa tisa, mstari wa tisa. Isaya makumi ine na nane musara wa tisa. Kwa sababu ya jina langu, ninazuia nina, nina kasirani yangu, na kwa sifa zangu nina nitajizuiza kwako, nisikukatilie mbali. O, ona gisi ya tulikuwa tuitali. Na kama tunaweza kuona, kama tunaweza kuwa hivyo, wakati tunapoona hivyo, hakuna mtu anaweza kujiweka juu. Hizo zote utaweza kujifunga kivinyo, na utaweza kuwa kimya mbele ya uso wake Nataweza kuita jina lake kwa heshima. Mstari wa tisa, Isaya makumi nne na nane kwa sababu kwa ya jina langu nitazuia no, ni kasirani yangu na kwa sifa zangu nitajizuiza nita kwako ku, nisikukatie mbali. Mstari wa kumi tazama, nimekusafisha lakini si kwa fedha, nisi kama fedha, lakini si kama fedha, nikakuchagua katika tanura ya mateso mwaka kumi na moja na kwa, Misha ji, na kwa ajili yangu mwenyewe, na kwa ajili yangu mwenyewe ndiyo. Hakuna mtu anaweza kusema kwamba mimi mwenyewe niweza kuvuka majaribu ya milio magumu. Oh, sasa niko kwa upande wa niko kwa upande wake wa, na hasa niweza kufanya hiki. Mungu hajawahi kutafuta watu kama hao. Hawezi kutumikisha watu kama hao. Alisema waziwazi ya kwamba aliwasafisha katika tanuro ya moto ya bao ya mateso na si kama vile fedha na dhahabu ambayo aliweza kuwapima katika na kuwaingiza katika tanuro ya mateso kumi na moja, kwa ajili yangu mwenyewe, kwa ajili yangu mwenyewe, nitafanya maneno haya. Na si kwa sababu ulifunga na kushinda kuomba, Na si kwa sababu uliweza kushinda majaribu, Na si kwa sababu ulipita katika mateso, Na si kwa sababu ulivumilia mambo haya na haya, Au kwa sababu Mungu alifanya hivyo. Lakini anafanya kitu fulani kwa Ana... Mungu anafanya mambo fulani kwa ajili ya utukufu wa jina lake, Na kwa ajili ya, utuku, wa... wa, ya upendo wa neno lake, Na ili mtu asiweze kushisifu. Anasema hapa kwa Isaya 48 mstari wa 11 kwa ajili ya jina langu na jina langu na, na jina langu lisichafushwe, nami sitamupa utukufu wangu. Na wote ambao walioweza kutambua kwamba wao si kitu, lakini yeye ni yote. Lakini kama yeye ni yote, na hapo sasa tunaweza kumwambia katika uhakika katika kwa moyo wetu wote, kama yeye ni yote, sasa mimi ni nani? Au, mimi ni nini? kama yeye ni yote sasa sisi, sisi, ni nini? Kama yeye ni yote sisi ni nini? sisi ni nini, sisi, ni nini. Nikusema sisi, si kitu sisi, si kitu, lakini si kitu ambacho Mungu anaweza kufanya kitu fulani kwa ajili ya sifa ya utukufu wake wa ajabu, na ni kwa sababu ya hiyo ndio tunakusanyika, ndiyo tunakusanyika ili aweze kufanya hivyo ndani yetu kupitia neno lake na kwa roho wake. Yeye ni wa kwanza, na hiyo ndio tunasoma hapa Nene wa mwisho na nasema Isaya makumi nne na nane, makumi nne na nane mstari wa 13, ndiyo mkono wangu umeweka misingi ya dunia na mkono wangu wa kuume umetandika mbingu, wakati ninapozita zinasimama pamoja. Mstari wa 14, nanyi wote mujikusanye, namusikie, namusikie, ili si neno la hajabu. Mstari wa 13, ndio nina zita nazo zinasimama usiku 14, nyote ninyi wote mukusanyike na kusikii na musikie. Musitafsiri, musitafsiri, musieleze. Museme namna gani mambo yatapaswa kuendelea. Hapana. mukusa Mukusanye, mujikusanye, na musikie. Musikie yale ambayo roho wa Mungu, yale Roho Mtakatifu anambia kanisa. Ambi musikie yale ambayo Mungu anambia kanisa. Na kama tunaweza kufikia kwa hiyo Tutasaidiwa. Mstari wa 13: ninaziita nazo zinasimama. Mstari wa 14: nyinyi wote mkusanye, mjikusanye na musikie. Ninataka kuwa mmoja wa wale wanaokusanyika mbele ya uso wake. Ninataka nisimame mbele yake kama vile nilivyo, na ni hivyo ndivyo ninakuja kwake, lakini sivyo na sio hivyo ndivyo mpasha kubaki au kudumu Siwezi kubaki hivyo. Hakuna mtu anayekuja mbele ya uso wa Mungu anayekuja kweli kweli mbele ya uso wa Mungu aweze kurudi kama vile alivyokuja. Hapana. Tunaona hivyo pamoja na Yakobo na tunayaona pamoja na wengine wote. Mtu ambaye aliyekuja kweli kweli mbele ya uso wa Mungu na aliyeweza kukutana naye kweli kweli, aliyeweza kumuishi kweli kweli, alirudi tofauti akibadilishwa. Akiwa tofauti na yale On tofauti on na kama vile alivyokuja na wakati tunapokuja tunaposikia neno la mungu tuweze kukutana na bwana tunapashwa kuacha neno na roho vitende kwa kweli mstari wa kumi na nne ninyi wote mujikusanye na musikie mstari wa kumi na tatu ninazi ninapoziita zinasimama pamoja zinasimama mbele ya nani kufanya nini zinasimama mbele ya bwana nazo zinakusanyika mbele yake, na si kama vile imekwisha kusema, ili iweze kusikia tafsiri, lakini wasimama mbele ya Bwana ili aweze kutuzungumzia kupitia neno lake ona. Ona gisi yote aliyosema ni ya utukufu. Ona gisi maja mawazo ya Mungu ni ya kilindi na ya damani Nani nani katikati yao aliyetangaza maneno haya? Hakuna mtu, hakuna moja, hakuna mtu. Mpaka sasa hakuna kitu kilichofanyika toka kwa wale ambao waliweza kutabiri kitu fulani. Nani? Hiyo ndio alama ya kwamba hawakukusanyika mbele ya uso wa Mungu ili waweze kumsikiliza ili waweze kupokea neno lake, lakini waliingia katika njia ili waanze kuzungumza na hawajui pia ya kwamba yeye anazugum... hawajui pia kwamba wanazungumza pembeni ya Mungu, pembeni ya Mungu. Mstari wa 15: mimi, hata mimi nimesema, ndiyo nimemwita, nimemuleta na kustawisha njia yake. Mstari wa 16. Muj... munikaribie, munikaribie, sikieni maneno haya Tangu mwanzo sikusema kwa siri, hapana. Toka wakati ilipokuwa, mimi nipo kila wakati, mambo yaliyoahidiwa na neno linapotimilika, kupitia neno la Mungu linapotimilika, Bwana anakuwa pale na taifa lake linaweza kuwa washuhuda kwa maana yeye anatimiza siku zote ahadi zake zote. Ni hapo ndipo kunakuwa imani yetu, ni hapo ndipo kuna tunakuwa tofauti na wengine wote. Siku ya kwanza ya juma asubuhi, mwanaume wa, wa kusanyiko la Kibatisti alikuwa pale, alikuwa amesoma mapatano huko na aliambia mkijana wangu wakati wa mazungumzo tofauti si yale ambayo nilikuwa nikingoja. Kwa upande moja hayo yaliweza kunigusa kwa moyo, kwa maana kama makusanyiko ya kiungu haiko tofauti na yale ya madhehebu. Na hapo ninacheka kidogo lakini nikiwa na maumivu ya kilindi, ni kusema kuna kitu fulani ambacho hakiende vizuri kwa upande mwingine mwambia ya kwamba sio makusanyiko ya kiungu au aina ya makusanyiko ya kiungu, lakini yale ambayo Mungu aliyofanya ndani ya siku hizi ndio inahesabika. Unaweza kuingia katika makusanyiko ya kiungu ukiwa na mangoma na yote inayokuwa pamoja ndani, lakini sijui kama kuna mtu fulani anaweza kupokea hiyo roho moja, kama vile hao watu wanaweza kufanya hiyo kitu moja, na hapo sasa inawekwaka muamini au hapana. Lakini hiyo iko mahali pote, watu wanapokea hiyo roho moja, kama ya ule ambaye anayesimama mbele na anayeingiza kitu fulani lakini yayo, ina faida gani pamoja na roho wa Mungu? Na waza kwamba ndugu Branham alisimama mbele ya microphone, hakukimbia katika hali yoyote, lakini maneno yalikuwa ya nguvu ya uwezo. Hakuwa na kuhubiri kama vile waandishi, lakini alikuwa akihubiri akiwa na mamlaka ya kiungu, lakini mamlaka ya kiungu haionekanake katika maalama za kimutu haionekane katika hiyo mitendo ya kutenda ya kuruka ruka ya kufanya fanya ma, ma spektakli. Lakini neno la uwezo wa kiungu inaonekana katika neno la Mungu. Wakati Mungu anapopakaa watumishi wake kwenye midomo yake, na hapo sasa ndimo mnakuwa mamlaka ya kiungu na, na leo leo ingali hivyo hivyo katika umamlaka u, mamulaka ya kiungu, na si kusema kwamba Bwana amenipakaa, amenipakaa na niletea hiki, hapana lakini kitu sote kitatoka siku zote kwa Mungu. Hayo yatatoka kwa Mungu siku zote na itaturudisha tena kwa Mungu. Na ijapokuwa tunahitaji kwa moyo wote ili makusanyiko ya kiungu yaweze kuwa iliyo hai zaidi. Ili si sote tuweze kuwa tumeguswa na tuweze kusema Bwana, kweli kweli hatutosheki. Tuweze kusema Bwana, kweli hatukuwa na shukrani. Na mimi pia ninaingizwa ndani na nyenyekea kwa mambo fulani iliyo ya juu na ya chini, lakini hayo haibadilishe kitu kwa kwa uhakika ambayo ninayokuwa nayo ndani ya moyo wangu mbele ya Mungu na maneno yake mbele ya ukovu na ukombozi u, u, u, u, u na neema namna gani yale ambayo mimi nasikia inaweza kubadilisha hata kitu fulani kwa yale ambayo Mungu aliyofanya katika dunia hii. Naamini ya kwamba yale ambayo Mungu aliyofanya ni ya, ya, ya uwezo sana kuliko yale ambayo inaweza kusikia kwa wakati fulani kwa wakati, kwa muda fulani. Hapana, inabaki tu Mungu wetu aweze kutuingiza ndani ya mpango wake wa milele ambao anaoongoza vizuri na anaoongoza kwa mwisho katika siku zetu, tunaamini kwa kukubalishwa kulingana na msingi wa neno la Mungu, ya kwamba tunakusanyika mbele ya uso wake takatifu, na hatujilinganishe na Yakobo, au mnabii mwingine yoyote, lakini tunajilinganisha na Bwana wetu ambaye aliyezungumza kupitia manabii nasi tunamshukuru kwa ajili ya neno lake ambalo limegeuka kuwa kwetu ufunuo iliyo hai na ya damani. Ni kuseme nini kwa, tuseme nini kwa maneno haya? Kitu moja ni kwamba Bwana atupatie mioyo ya shukurani kwa nema, kama vile alivyo yatamka vizuri ndugu Rus, tuweze kudumu katika uvumilivu mpaka aweze kutimiza yale ambayo aliyoahidi. Wote ambao walioweza kuvumilia kwa imani, ni ya lazima sana kuwa na uvumilivu, na si katika mapingano lakini imani, tukijua kwamba Bwana atatimiza neno lake. Kwa kumalizia, inasemeka tena Isaba 14 na 8 musala wa 20, tokeni katika Babeli. Mutangaze kwa kuimba kwimba, mstari ishirini na moja. Na hawakuona kiu wakati alipowaongoza katika jangwa, yeye alitoa maji katika mwamba kwa ajili yao, ndiyo alipasua mwamba, maji yakatoka kwa nguvu yangepasha kupembenya mpaka pembe za dunia ya kwamba habari sambazo katika pande zote za dunia. Bwana wetu alisema ya kwamba enendeni katika ulimwengu mzima, na nasema mimi nitakuwa pamoja nanyi mpaka mwisho, mpaka mwisho ya dunia, mpaka mpaka mwisho wa wakati. Museme kwa sauti kubwa, Bwana amekomboa mtumishi wake Yakobo, mwimbe Muimbe nime, nami nimeokolewa, nami naweza kusifu kwa ajili ya hiyo. Mtangaze mpaka mwisho wa dunia, muitangaze, kwa maana Mungu amefanya hivyo hivyo. Tunaweza kuona haya, hiyo alifanya hivyo yeye. Yeah, ndio Mungu alifanya hivyo hivyo, tunashukuru. Na Bwana alipasua mwamba na akamaliza kiu, na mwamba haikubaki mahali pamoja. Kama unaweza kusoma, kulikuwa Meneo makumi ine ambayo taifa liweza kufanya katika hiyo miaka makumi ine niweza kuandika hapa katika rangi nyekundu. Na Bwana alikuwa akiongoza katika nguzo ya moto, na ijapokuwa tena alikuwa nguzo ya, alikuwa Bwana alikuwa tena mwamba aliokuwa ukiwafata na ndani mwake mlikuwa mkitokea maji, kwa maana ni yeye, ni mwamba. Na kama vile navyoandikwa, Wakorintho wa kwanza sura 10 mstari wa ine. Bwana alikuwa Bwana Kristo alikuwa mwamba. Kristo alikuwa mwamba ambaye alikuwa kuwasindikiza na ambaye alikuwa kunywa maji kutoka ndani yake. Na hapo sasa watu hawali wake Bondi. Uungu na mimi pia mimi pia nami si, sijui lakini naamini ninaamini Bwana wangu aliyejifunua katika uwezo wake wote katika vizazi vyote kwa kiwango ambayo vizazi vyote vitakwazwa na kupata haya na wenye wakili wote watapata haya. Ndiyo Mungu wetu, iko mahali pote, iko juu ya mawazo yetu yote. Yeye iko katika nguzo ya moto, kama vile niko mkubwa, kama vile Bwana katika moto, katika nguzo usiku na mchana, akizungumza na Musa, na taifa la Israeli lote linaona nuru au wingu, naye alikuwa akiwasindikiza kama vile mwamba katika mwamba ambayo maji kama hayo yapata hiyo iliweza kutoka katika hiyo. Miaka makumi nne ndani ya jangwa iliweza kutokea. Inaweza inaweza kuwa vema kuweza kuona jangwa ni nini, ni vema kuweza kuona jangwa mbele, weza kujua mambo haya yanamaanisha nini. Na hapo sasa majani inageuka kuwa tena ya kukomaa wale walioona hiyo kwa macho yao shanga walishangazwa na nitaka niweza niweza kus, kusema kwamba wangapi katikati ya waamini na pia katika safari ya mwisho au katika kila voya, katika safari na sio kuweza kuwazia ndani wako mwenyewe, o Bwana, hii ndiyo muji iliyo ya utukufu inayotoka ndani maziwa na asali. Ni kweli hiyo yote ni wenye haki, lakini amusemake hivyo mimi niweza kuiwazia okay. mara nyingi Rundre na sana sana, wakati wa safari yangu hii ya nyuma. O Bwana, uliona nini katika nchi hii? Ni kitu gani kilikusukuma kili kutuma o oh, kupitisha taifa okay. lako katika njia hii no so... Unajua ya kwamba niweza kutembea katika nchi makumi nane na tatu lakini hakuna nchi iliyo na Ku... ilio ya kukauka sana iliyo jangwa sana kama vile nchi ya Israeli. Hakuna udongo ilio ya kufanana na udongo hio hiyo, au inchi inayofanana hiyo, na ijapokuwa Mungu ataifanya kuwa paradiso, Mungu ana pia katika wakati, na niweza kupata andiko ya Biblia wakati wa safari ya huko Israeli, ningetaka niweze kujua kama ilikuwa hivyo kwa mwanzo au imegeuka kuwa yale ambayo imekuwa leo, na niweza kuipata niweza kuipata lakini Mungu ananisaidia wakati yote kwa neno lake kila wakati, kila wakati, na sijawahi kutafuta neno kwa muda mrefu. Nilisoma katika moja ya manabii wa watatu wa, wa wazuri, na kwa machache nitaka kuyatamka kwa nyote si jioni hii. Tunaweza kusema kwa sauti kubwa kwa nyote jioni hii, Bwana hataki tuweze kujilinganisha na Mungu wa Yakobo anataka tuweze kufanya hayo mazoezi mamoja, ambayo aliyofanya hayo hiyo kukutanana nayo aliyofanya hadi toshe, tuweze kujitetea kujitangazia kwamba sisi wa Kristo, lakini tuweze kufanya mazoezi pamoja na Kristo, na yote ambayo tunayosikia tuweze kuishika kwa moyo, na kisha sasa tuweze kushukuru Bwana wetu, kwa maana aliweza kutimiza, aweze kuonyesha juu yetu uaminifu kubwa na neema kubwa na rehema kubwa na kwamba aliweza kutujulisha na kutukubali na kutuelewesha maneno haya na maneno ambayo, ambayo hatukuwahi kujua na kusikia mbele. Hapa kuna neno hili ambalo nilitaka kuweza kuonyesha tena mstari wa saba tazama haukuyajua na tangu wakati huu haukuyajua. Leo Mungu anakuwaka na leo leo, mstari wa kumi na tano. Leo kama munasikia sauti yake musifanye moyo wenu kuwa mgumu. Waibrania tatu mstari wa kumi na tano, Waibrania tatu mstari wa kumi na tano. Tangu mbele mulikuwa mujue kitu asa, mungoje muweze kuona kama Mungu hataweza kutafanyizia tena mushangao mingi na kama tunaweza na kama tunaweza kus... leo kama tunaweza kusema, tunaweza kusoma neno hilo moja na kusema, Bwana, tulikuwa tukiwaza ya kwamba kuna kitu fulani kinaweza kufanyika, lakini tulikuwa tujui namna gani na wakati gani, lakini tulikuwa tukijua ya kwamba haya yanapaswa kufanyika au kufika, na hapo sasa tutaweza kufurahi na tutaweza kusifu na kutukuza, tatukuza jina la Bwana Mungu wetu na tutaweza kumutukuza kwa moyo wetu wote, yeye peke yake na yeye peke yake. Amina.