Shangwe na shukurani kwa Bwana, kwa maana jioni hii tunaweza kukaribia tena kwenye kiti cha neema, na tukijua ya kwamba Bwana angali pale na angali anasamehe, na tunaweza kuja kama vile tulivyo. Kama hatukuje kwake na kumwachia maisha yetu pale, sasa hakuna matumaini kwa ajili yetu lakini kama tunakuja kwake, na hapo sasa tuna matumaini makubwa. Tuna maneno yote ya ahadi kwa upande wetu, na tunaweza kufurahi na kushukuru Mungu kwa ajili ya yote ambayo aliyotarisha tangu mwanzo kwa ajili ya taifa lake, kwa maana tunajua ya kwamba Mungu si Mungu anayetoa ahadi katika anga, lakini yeye ni Mungu wa taifa lake na maneno aliyoyatamka si kama maneno ya wanadamu lakini ni maneno yaliyo hai na ya kweli. Nasi tunafurahi sana na tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Kila ahadi tunayosoma katika andiko inafurahisha mioyo yetu, inatupatia nguvu mupya, inatupatia mwanzo mupya kwa ajili ya kutumikia Mungu na kumsifu sana sana. Waamini ambao wanaopenda kusikia neno lake wanayolipokea na waza ya kwamba hakuna hata mwamini moja ambaye hapendake kusikia neno lake, kwa maana kila mwamini anaamini na anapenda kusikia neno la Mungu. Nasi tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Mbele ya maombi nikitamenda nisome akose, inaweza kuwa kama vile ya kigeni, lakini ninafunua hapa, kwa maana nilikuwa nimefungua Biblia na sina ni neno lingine, lakini maneno haya ni ya thamani sana na ya ya muhimu. Some hapa Ufunuo 21 tangu mwanzo. Nikaona mbingu mpya na dunia mpya, kwa maana mbingu za kwanza na dunia ya kwanza zimekwisha kupita wala hapana bahari tena. Ufunuo ishirini na moja mstari wa kwanza. Na hiyo ni kweli, kwa maana ni Mungu ndiye aliyesema, na kuisema tu katika, katika Agano Jipya, lakini kwa misema katika Isaya alijulisha nabii wake nabii wake, na hapa Yohana anaweza aliweza kuyaona, na kisha tena inasemeka hapa tena mbali kadogo, mstari wa pili, mimi Yohana nikaona mji ule mtakatifu Yerusalemu mpya ukishuka toka mbinguni kwa Mungu, amekwisha kuwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa ajili ya bwana harusi wake. Msara watatu, nikasikia sauti kubwa toka mbinguni ikisema, tazama, hema ya Mungu ni pamoja na watu, naye atakaa pamoja nao, nao watakuwa watu wake, na Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao na na atakuwa Mungu wao. Mstari wa nne. Naye atapangusa kila mchozi katika macho yao, wala mauti haitakuwa tena, wala maombolezo wala kilio wala uchungu hautakuwa tena, kwa maana maneno ya kwanza yamekwisha kupita. Oh, ni faraja gani! Ni ahadi gani kutoka kwa Mungu aliye hai! Ni ahadi gani kwa ajili yetu, wapendwa ndugu na dada! Ni matumaini gani ambayo tunayopewa hapa. Hatuwezi kujizuiza tunaposoma maneno haya, na mioyo yetu inafurahi. Hatuwezi kujizuiza kufurahi, na hapo sasa tunaweza kufurahi na kutoa sauti ya shukurani kwa Mungu wetu, kwa maana tunajua pale sasa huzuni yote, machozi yote, yote maumivu yote itakuwa imemalizika, kama vile ilivyo hapa duniani hapa hapa duniani kuna maumivu, kuna uchungu, kuna huzuni, kuna manunguniko, kuna mambo mengi mengine, nasi tunaweza kuamini na mambo mengine tena yatatufikia tena, lakini hapo yote yatakuwa na mwisho wake. Na hapo, hiyo ndiyo kinywa cha Mungu mweza yote kilichosema, tunaweza kuyatumainia kweli kweli, wapendwa, yale yanayosema ni kweli na amina. Oh, ni faraja gani ya ajabu! Msara wa tano. Endelea hivi, naye anaye keti juu ya kiti cha ufalme akasema, tazama, nafanya m... yote kuwa mapya. Oh, yeye anakuwa anakaa kwenye kiti cha neema anafanya yote kuwa mapya, lakini yote nafanyika huwa mzuri, itakuwa ni kitendo chetu kwa ajili yetu. Lakini tunajua kitu moja ya kwamba yeye anayekaa kwenye kiti huko juu anafanya mambo yote kuwa mapya, na hapo sasa kutakuwa kitu fulani kipya. Wapendwa, nianguaza ya kwamba atafanya mambo mazuri, wapendwa, na si kwa kuonya, lakini mupya kitu chipya zaidi. Akaniambia, andika maneno haya ni amina na ya kweli. Oh, ni ajabu gani ambayo tunaweza kupewa neno hili oh, na jisi tunaweza kuliamini. Tunaweza tena kuwa na uaminifu kubwa kwamba neno hili ni kweli na ya kuaminiwa, kwa maana hili neno la Mungu wapendwa, kwa maana si Yohana aliye atamka, lakini ni Bwana ye mwenyewe, naye alijulisha taifa lake yale aliyokuwa nataka kufanya. Hakuacha taifa lake nanyi, wapendwa, siku hiyo inakaribia zaidi na zaidi, wakati inakaribia hapa karibu tunaweza kuona yale ambayo tuliyoamini, ndiyo akose neno litatimilika tena kama vile navyoandikwa, yale ambayo jicho alikuona, yale ambayo haikuingia katika moyo wa mtu, Mungu alitayarisha kwa ajili ya wale wanaompenda. Wapendwa ndugu na dada, wapendwa ndugu na dada, kama anafanya kitu fulani kipya, kutakuwa kitu fulani kipya na si kwa ajili ya wote, lakini kwa wale wanaompenda, wale waliolinda neno lake. Na anasema tena kwa msari wa sita, akaniambia imekwisha kuwa. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Mimi nitamupa yeye mwenye kiu ya chemchemu ya maji ya uzima kwa bure. Msari wa saba, yeye anayeshinda atariti maneno haya, nami nitakuwa Mungu wake naye atakuwa mwana wangu. Msari wa nane lakini yeye lakini wenye woga we, nao wasioamini na wenye machukio na wauaji na wazini na wachawi na waabudu sanamu na waongo wote, sehemu yao itakuwa lile ziwa linalowaka la moto na kibiriti. Hiyo ni mauti ya pili. Wapendwa ndugu na dada Mnaona, hataka kutayarisha yote fulani kwa ajili ya wote, lakini alitayarisha kwa ajili ya wale watakaoshinda. Yule atakayeshinda atajidhiti mambo yote, na hasa inahusu wale wanaoshinda, wale wanaovumilia. Na watu wengi wanajiwazia, lakini hatutaki kuweza kustaki mtu fulani wa mmoja, wanawazia kwamba watakuwa huko na wengine wanawaza kwamba wataweza kuwa kwa namna yao wenyewe, lakini hapa naamini ya kwamba kuna masharti inazowekwa hapa ambayo tunaweza kusoma. Inasemeka hapa kwa mstari wa nane: wenye woga, wasioamini, wa wenye machukio, wauaji, watu kama hao hawawezi kuwa huko, hawatakuwa huko, wapendwa. Na hiyo ndiyo ne Biblia inatuambia, lakini wale ambao waliojiacha kunooshwa katika damu ya mwana kondoo, wale ambao walioweza kushinda, wale wale peke yao ndio watakao kuwa huko katika utukufu huo, watariti mambo hayo yote. Sifa na utukufu kwa Mungu wetu kuweza kuchukua utumaini hilo ndani mwetu. Na, na niweza kuwazia kwamba wakati unaposoma neno hili, mioyo yetu inaweza kutamani kuweza kukua huko. Hatujui namna gani itakuwa huko, lakini naamini ya kwamba itakuwa kama vile andiko linavyosema yale ambayo jicho halikona, yale haikuwahi kupanda kwenye moyo wa mtu, Mungu alitayarisha kwa ajili ya wale wanaompenda. Oh, ndugu na dada, nasi tunangeweza kumpenda kwa moyo wetu wote, kwa maana alitupenda wa kwanza. Nasi tunafurahi sana, tunashukuru jioni hii tena, kwa maana tunaweza kukaribia kwake na kumuomba ili atubariki na hiyo kwa wingi wa, wa neema yake. Tunashukuru sana kwa ajili ya wale wote walio hapa jioni hii na pia kwa ajili ya wandugu wetu na wadada wetu walio toka Israeli. Tunawakaribisha nyote kwa baraka ya Mungu. Tunawatakia nyote baraka ya Mungu. Tunasimama sasa tuweze kuomba pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa moyo wote. Tena ingine mara moja kwa ajili ya sahi ya neema. Bwana, siku zinapita, wakati unapita, lakini neno lako halipiti kama Bwana. Lakini neno lako ni roho na uzima. Yote ambayo kinywa chako takatifu kio sema itatimilika Bwana, tunayamini kwa moyo wetu wote, tunakutumainia Bwana. Tunajua ya kwamba wewe utafanya mambo yote kwa mapya, na yale unayofanya upya inakuwa mpya o, oh, Bwana, hiyo ni kitu franchi hajabu Bwana. Nasi hatutaki kuiacha Bwana, kuweza kutumainia hapa chini kwamba tutakuwa huko katika utukufu wako katika ufa, ufalme wako. Nifanyie neema, tufanyie neema sisi sote Tunakushukuru Bwana kwa maana uliweza kutuhurumia na kwamba uliweza kutulinda kambaka kwa katika saa hii Bwana. Ulituongoza, ulituzungumzia Bwana kupitia neno lako takatifu na la damani. Na unatuzungumzia tena Bwana. Hatukuache Bwana, huu Mungu. Hatutakuacha kama una, hautubariki jioni hii Bwana. Tunataka tuweze kushukuru kutoka kina cha mioyo yetu na kuletea pia mahitaji kwa wandugu wetu wa Italia. Bwana walio katika ita, itaji ita, ita, ita, ita. Bwana wewe, wewe ni msaidizi mkubwa, wewe ni mganga mkuu, wewe ni mfungulivu mkuu, wewe una uwezo wa kufanya mambo yote Bwana. Katika wakati huu pia Bwana, ni wewe ndio Bwana, ndio tunanyanyua macho yetu kwako Bwana. Hatuwezi kufanya kitu fulani Bwana, si wenyewe sisi, tuko wa maskini na wa nyonge, vi, viumbe vinyonge lakini wewe Bwana, wewe ni mkubwa mweza yote, wa kweli, mwaminifu pia. Bwana tunakuabudu, utubariki pia John hii, uweze kubariki ndugu yangu ambaye atakayeleta neno lako Bwana. Mungu wangu. Unataka tena uweze kubariki wote Bwana wanaopokea neno lako. Acha Bwana tuweze kulipokea kwa moyo inayohitaji. Bo Bwana, kwa moyo ambayo ilio na njaa. Tufanzie neema Bwana ili tusiweze kurudi kama vile tulivyokuja. Lakini uwezo kuwa umetuzungumzia tuweze kuwa tumeelewa, tumeelewa yale umetuambia. Heshima, sifa, utukufu mabudu na mabudu wewe kwa jina lako takatifu na ladamani la Yesu, amina. Shangwe na asante kwa Bwana, nyimbo na neno limekwisha utufurahisha kufurahi, nami na kukubalishwa ya kwamba tutaweza kujichunguza na kujiuliza swali, nitakuwa huko kuliweza kuwa waandishi watu wa Mungu, na kulikuwa pia wanawake waliokuwa wa Mungu pia, ambao waliokuwa wakivuviwa na roho yale ambayo iligeuza kuwa, iligekwa kuwa kubwa kwa ajili yao, na iko hivyo hivyo kwa ajili yetu, tungelipenda ili tuweze kuona na kuweza kutamka kutoka kilindi cha moyo yale ambayo neema ya Mungu, upendo wa Mungu, neno la Mungu, yale ambayo yu, yaliyo ya kiungu katika ujumla wake, inayokuwa ituletea kwa ajili yetu au iliyo na maana kwa ajili yetu. Na hapo sasa tunatambua mara ngapi tuko wafupi, mara ngapi tuna ma, mashaka ya kuweza kutumainia Bwana na kuamini na kumwamini na na kuweza kuwa kwa upande wake. Kwa ujao, munajua ya kwamba tulikuwa tena huko Israeli tena tuliweza kurudi, na siseme kwa kuvuka au kwa kusema kwa kuvuka, nasema kweli, ilikuwa ni safari hiyo njema kuliko masafari zote kwangu mimi, na ninawaza na kwa ajili ya wote ambao walio waliopata sehemu katika hiyo safari, mara hiyo ni tuliweza kuzunguka na kumaliza kilomita elfu mbili mia... elfu, elfu mbili makumi nne kilomita elfu mbili makumi nne, na hakukuwa hata mpaka mmoja ambayo hatukuweza kufika hako na tuweza kuzungumzia, na tuliweza pia kuwa na makusanyiko mazuri sana kwa namna fulani niliweza kutambuliwa na Wayuda lakini sijue kwa sababu gani, lakini huko katika Kibuti kuna mwanamke aliyenifata akiwa na nia njema, ndio na, uh, na alitaka kujua mimi ni, ni nani au sisi tulikuwa wanani na kadhalika, na kwa muda mfupi tuliweza kuwa na makusanyiko kubwa nje sisi kama vile kikundi Wayahudi wote na warafiki Wayahudi ambao waliweza kujiunga na sisi. Na kwa mara ya kwanza katika maisha yangu nilikutana na watu wa Wayahudi na wa inchi ya Upolonye, lords lishong daushdot. Na huyo mwanamke akaniambia, lakini Yesu alikuwa Mkatolika. Na tuliweza kuwa na mazungumzo ya ki ya kidini kama hivi, inawezekana, mnaweza kutambua yale ambayo ninataka kusema yale nayosema. Nilisema shetani ndiye ndiye mkatolika mpaka leo Yesu, nikamwambia Yesu ni Mungu milele na milele, na hapo niliweza kuwa kama vile ninavuka vu, na hapo sasa tuliweza kupita katika, tukaingia katika mambo ya muhimu sana na hapo hapo Bwana akatumika kwenye moyo kwa na kwenye kwa namna ya nguvu akatumika kwenye mioyo kwa namna ya nguvu, kwa maana sisi hatuhubiri Mungu wa utatu aliye na vichwa vitatu au kwa sura tatu, lakini tunahubiri Mungu mmoja wa kweli, na hiyo ituruhusu tuweze kufika kwenye moyo ya watu hao. Lakini kwangu mimi kila wakati ilikuwa kama vile mpya kuona watu wanahesabia eh, Mungu na dhehebu kama vile kitu moja. Ona gisi ni ya kuhuzunisha sana, ona gisi ni ya kuhuzunisha. Na tangu jioni hiyo niliweza kuyawazia kwa makini sana, tena ingine in mara moja, na kusiwa mtu ambaye anayeweza kuamini ya, ya kwamba tuna muda ambayo inayopita aliyo kama vile, na kwamba hiyo muda ilikuwa kama vile ya kupinga wengine lakini tunataka tuweze kuumba U... heri yetu na oga wetu na kutetemeka kwetu. Lakini hiyo nanisuguba tena kuwazia pia na wazo, kwa maana tunajua sisi sote, kwa maana na nahusu shirika la kizebu la Kiroma na ambayo wanayofanya, wanapatia watu heri kupitia ubatizo ya nje tu na kuweza kufanya hiyo hiyo ma, masakramenta wanaotoa na kusema kwamba inaleta wokovu yote, inagawanyiwa katika maisha yao yote, na mbele ya watu wakufe, wanapakaliwa tena mafuta, ili wakati wao waweze kupita, waweze kusikia vizuri, na wakati wanapokwenda, wanaambia waliobaki ya kwamba oh, ndio inaomba kufanya kitu fulani hapa, kwa maana wako katika mahuko purgatoire. Lakini mwazie hayo naseme, na hiyo kwa urahisi tu lakini ninakuwa na uhakika kabisa kwa namna ya kufa. Lakini watu wanakuwa pale, wanakuwa kwamba wanaheri wanapata batizo, maisha yao yote wanapata hiyo masakramenta kwa moyo wao yote, na tena zaidi na kadhalika, na hiyo wanafanya hivyo mpaka mwisho, mpaka mwisho, na pia wanaifanya hata katika makaburi, wanasema kwamba ilipendeza Bwana ili achukue ndugu yetu katika utukufu, na katika hiyo shirika la kizehebu ha pale tena haiko katika utukufu, lakini amekwisha kuingia katika pirigatoare na hiyo masakramenta yote, na hiyo yote inakuwa na mwisho wake na haina faida tena. O Mungu wangu, hiyo inanigusa na kunipasua moyo. Acha muweza yote anipatie tena ingine mara moja neema ya kusema kweli kwa kizazi hiki. Siwezi tena mwazie udanganyifu mamilioni ya watu manafsi, nafsi za damani, kama vile nafsi yako na nafsi yenu, nayo ina damani, ina faida kubwa, sivyo? Ndio, nafsi nyingi zinadanganyiwa tangu kuzaliwa kwao na pia hata katika siku ya kuzikwa kwao, wanaambiwa tena mambo ya uongo na hayo yote wakiwa na ukovu baraka na baraka, mambo mengi na wengi wanaamini, na misalaba mingi na yote yanayoendea pamoja na hiyo. Wapendwa, kama vile nimetoka kusema, kama wakati unapoona mambo fulani ndani mwetu, mnapanda shukurani ya kilindi, na kwa upande mwingine kunatokea tena swali ikisema, Bwana, namna gani tunaweza kufika kwa wale wanaofanana na sisi, tunaweza kusikia yale ambayo imepasha kufanyika, akosa wakati afika, ambayo utaweza kuambia watu katika mabarabara, kwa maana watawa wangali wanakuwa watawa sana na hawezi tena hata kuonywa. Wanafata njia zao na hawajiache tena kuambiwa mengi kitu fulani kutoka kwa Mungu sehemu ya mwisho itaweza kuwa kama vile nimekwisha kusema mara nyingi, ni ya kwamba Mungu aweze kufanyizia wanadamu kupawapatia kipaji cha neema cha kweli na cha ujao, nasi tuko tayari, ili tuweze kutoa hiyo kipaji cha neema kwa wakati wote. Mungu anavyo weza kutusaidia, nafsi za wengine nazo zinapaswa kuwa zadabani kwa ajili yetu kuliko nafsi zetu binafsi, kwa maana wakati napowaza kuona gisi watu wanakwenda wanaingia katika umilele bila hata Bwana, wakati napowazia hiyo, wakati napowazia hiyo natetemeka sana. Hapo sasa kufike tena wazo tena, ili usishindwe kuweza kutakasia maisha yako kwa Mungu. Na mwimba nyimbo anaimba wakati wote, saa inapita. Ona gisi wakati inapita haraka. Basi, rafiki, wazia hiyo umilele inafika hapa upesi, mwakati hauwezi tena kufanya kitu fulani kwa ajili ya sisi sote. Wakati itapita haraka zaidi kuliko tunavyo utamani au kuhitaji, na Mungu aliweza kutaka kufa... Mungu aliweza kufanya nini ndani mwetu na kupitia sisi? Tuna uzima mmoja na ni uzima ambayo Mungu aliyotupatia na ni maisha uzima yetu yote na naitakasia na tunaiweka kwa upande wake ili aweze kutubariki na kutufanya kuwa baraka, na hiyo yanapaswa kugeuka kama vile nguvu nguvu ndani ya mioyo yetu, yakini ndani ya mioyo wetu kwa kwangu, ambayo hatuwezi tena na tuweze kusema kama vile nabii Yeremia alivyosema bila mashaka kwenye sura 20 moto unawaka, katika m m mifupa yangu na siwezi tena kuizuiza. Yeremia 20 mstari wa tisa. Na hata kama najaribu kuweza kuizuia siwezi tena. Yeremia 20 mstari wa tisa. Kwa upande mmoja unaona Wayahudi wakiwa na kifuniko cha Musa kwenye mioyo yao na kwa macho yao wakisoma Talmud na wakiosha vyombo vyao kwa upande yote na vyombo fulani kwa wakati kwa siku moja na moja kwa siku ya kwanza ya juma, na ingine kwa ajili ya nyama, na ingine kwa ajili ya mahali pa kupigia mkate, na wanajua yote inayohusu Mungu. Wanajua wakati gani sabato inaanza, wakati wanajua namna gani inapomalizika, wasa inapomalizika, wanajua yote, si wanajua yote ila tu kujua ufunuo wa Yesu Kristo, ila wanajua, wanajua yote kuliko wanajua yote ila ufunuo wa Mungu ndani ya Yesu Kristo bwana wetu. Na bwana wetu ni ana njia yake pamoja na taifa la Israeli, na ana njia yake pamoja na taifa na kanisa la mataifa, nasi tunatembea si, katika na wakati anapotembea tunapotembea katika njia za manabii na ma, wa mitume. Ona gisi itaji na kuwa ndani ya mioyo yetu, na tunasema Bwana, hatuwezi kufanya mambo mengi na makubwa tukiwa na kumbukumbu kumbu au ukumbusho kama hiyo tunahitaji moja, ni yale tunahitaji, ni uhakika iliyo hai inayoonekana ya kiungu, ili watu waweze kuja na kuweza kuishi wao wenyewe. Mungu niliweza kuisema hapa kwa muda uliopita, hatukuji hapa kat... Hatukuji hapa katika makusanyiko ya kiungu ili tuweze kusikia ahadi za Mungu ambazo hatukuwa tujui Amba, au, ambazo hatukua tuchukue katika mioyo yetu, lakini tunakuja hapa ili tuweze kuchukua aha, a, matokeo ya ahadi hizo nyumbani kwetu. Tunakuja hapa na imani ili tuweze kuwa na kutanana yetu binafsi pamoja na Bwana. Tunajua ya kwamba sisi sote tutakuwa na mapungufu, lakini oh, nani anaweza kutuonyesha njia njia ya kuweza kupenya mpaka kwa Mungu, gisi tunaweza kuvuka hii kibambazi ya mpaka tuweza kutoka upande mmoja tuingia huko, tuingia kutana na Bwana katika imani. Mungu anavutaka kufanya mambo mengi. Neno bado tulikisha kusoma katika Ufunuo sura 21. Sitaki kuweza kuhubiri jioni hii lakini, nitaka hii tuweze kuomba ili tuweze kutana na Bwana kweli kweli na ili tuweze kukutanana na yeye tena, tuweze kumtambua tena upya, lakini mawazo ya damani yaliweza kutamkwa hapa, ambayo yanaweza kugeuka kuwa uhakika katika muda mfupi. Na asubuhi moja tutaamka na yote iliyo ya habari ya zamani itakuwa imepita na itakuwa nyuma yetu. Na tutakuwa karibu na Bwana milele na milele. Imekwisha kuandikwa hapa ya kwamba muji mtakatifu utashuka kutoka mbinguni ni kweli, pamoja na wale wote ambao walio katika muji Yerusalema mupya, walio katika Yerusalema mpya watashuka pamoja naye, watashuka pamoja nayo na hapo sasa watakuwa na tutakuwa sisi pamoja na Bwana, karibu ya Bwana. Atakuja kututafuta na kuchukua nyumbani, na tutaweza kusherekea karamu ya arusi pamoja nasi. Tutakuwa kwanza pamoja naye, karibu yake na sisi, kisha sasa tutakuwa tutashuka pamoja naye, na ye pamoja nasi. Na hapo sasa ikalo la Mungu litakuwa pamoja na watu, na ye mwenyewe atakuwa pamoja na sisi naye atafuta kila chozi kutoka macho yetu. Kifo hawaitakuwa tena na hakutakuwa tena kilio au ki maumbolezo au maumivu, kwa maana mambo yote ya kwanza yatakuwa imekwisha. Ufunuo 21 mstari wa nne. Oh, kuzungumza kuhusu sauti ya shangwe na ya kushangilia na kusifu na ya furaha. Hakuna mtu anaweza kuwazia hiyo itakuwa siku ya namna gani, siku ambayo tutakapotoka dunia hii. Naisema, naisema tu kwa huzuni hii siku zinazo inayojazwa na laana, lakini tutasafishwa na moto wakati wa kurudi kwetu, na hapo sasa kutakuja siku ya dhiki kubwa na siku ya Bwana itawaka kama vile tanura, na watu wote wasio na Mungu watakuwa kama vile majani na wako, na wako pa mahali pote. Hawako tu hapa lakini wahali mahali pote kuna majani mengi huko in, upebene, pembeni na pembeni. Lakini siku ya Bwana itakuwa na mambo mengi ya kuunguza, na hakuna kitu kitachokosa. Na hapo sasa tutarudi pamoja na Bwana hapa kwenye dunia hii dunia ikisafishwa na kutakaswa na moto. Dunia haitakuwa ishafanywa kama vile mpya, lakini itakuwa imegeuzwa na kuwa mpya. Na hapo sasa tutakuwa pamoja naye katika miaka elfu moja miaka elfu moja Lakini Yerusalema mpya itakuwa kama itakuwa kwa ajili ya bwana arusi, na ya zamani kwa ajili ya taifa la Israeli. Wakati unapokuwa huko na unapoona jinsi ilivyo, na hapo unaweza kuipanga vizuri, ni kitu ya kitu cha ajabu sana. Wakati unapochukua neno la mungu ndani ya moyo, na hapo kila wakati ndani ya hatua unakuwa na uhusiano pamoja na yeye, pamoja na neno lake, na pamoja na yote ambayo anayo taka kufanya. Inasemeka hapa Ufunuo 21 mstari wa tano na yeye yeye anaye keti juu ya kiti cha ufalme akasema, tazama, nafanya mambo yote kuwa mapya. Akaniambia, andika, kwa maana maneno haya ni amina na ya kweli. Mstari wa sita: Akaniambia tena, imekwisha kuwa. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Na kadhalika na kadhalika, yote imekwisha. Siku inakuja, saa inakuja na muda unakuja, ambayo mambo yote itakuwa imefika kwenye mwisho wake ukamilifu wake. Na hapo sasa tunaweza kuona yale ambayo tuliyo amini moja ya ma, makusanyiko. Niweza kusoma neno moja la nabii Isaya kwenye sura 25 hapo huko Israeli, Isaya 25 kwanza kwa mstari wa sita, na katika milima huu Bwana wa majeshi atafanyia mataifa yote karamu ya vitu vya kunona, karamu ya mvinyo ya vipande vya chini ya vitu ya mvinyo ya vipande vya chini vilivyochujwa sana. Na mstari wa saba, naye naye, katika milima huu ataharibu uso wa kifuniko kilichowekwa juu ya watu wote na kifuniko kilichotandikwa juu ya mataifa yote. Mstari wa nane, atameza kifo kisiwe tena milele, na Bwana Mungu atapangusa machozi toka nyuso zao, nyuso zote na haya ya watu wake it, atayondosha toka dunia yote, maana Bwana amesema maneno haya. Ni hii ndio linaandikwa hapa. Hatukusoma neno hilo linalofanana na hilo katika Ufunuo 21 ya kwamba Bwana yeye mwenyewe, Bwana yeye mwenyewe atakuwa pamoja na wao na aye, naye atapangusa kila chozi kwa uso wao, Ufunuo 21 mstari wa 4. Na hapa tunaona katika maneno hayo Isaya 24 mwanzo 1 mpaka mzora wa kwanza mpaka tatu. Tazama Bwana anafanya dunia kuwa utupu na anaharibu, na ana anaipindua na anaipindua na kupanguza, na kupanguza wenye kukaa ndani yake, naye na itakuwa kama ilivyokuwa wale watu, itakuwa hivi kwa kuhani kama alivyo mtumishi itakuwa hivi kwa bwana wake, kama ilivyokuwa kijakazi itakuwa hivi kwa bibi yake, kama ilivyokuwa kwa mwenyewe mwenye kununua itakuwa itakuwa hivyo na itakuwa hivyo hivyo kwa hali. Yeye bwana mmoja, wengine wote ni wabure, watu ambao wanaofungua tu vinya tu kwa kufungula kufungua kinywa tu kubwa na kuwa wazi sana pumuzi na inawakosea na itakuwa imemalizika kuhusu wao Zaburi mia moja na makumi ine na sita mstari wa ine nasi kuweza kwenda mbali, kwa maana weza kufungua kinywa sana, wote waliweza kukwenda na wa mwisho watakuwa wamefukuzwa. Bwana atatawala juu ya dunia yote, na hiyo nanifurahisha sana. Hakuna kingine kwa maana Bwana ye mwenyewe hakuna kitu fulani kinachouzia kama vile Bwana wetu aliyeweza kuuzunishwa na kudharauliwa ataweza kuweza kuua wa utukufu na, lakini wale wote walio kama matumaini yao ndani ya Bwana hawatapata haya. Kwenye mstari wa 19 inaandikwa, dunia inapasuka, dunia inavunjika kabisa, dunia inayeyuka kabisa kabisa, dunia imetikisika sana Dunia inalewalewa hapo, tukatika Isaya 24 mstari wa 19, hasa mstari wa 20. Dunia inalewalewa kama mlevi na inatikisika huku na huko kama kibanda, na dhambi yake inakuwa nzito juu yake, na itaanguka na haitasimama tena. Isaya 24 mstari wa 20. Hiyo yote inahusu kuja kwa siku ya Bwana hiyo na husu siku ya Bwana. Oh, ona gisi ingiweza kupenda tuweze kuonyesha hiyo katika utaratibu, ili iweze kuonyesha yale ambayo mungu aliyotayarisha na yote iliweza, ime, hiyo yote inakaribia mstari ishirini na moja inaendikwa Isaya ishirini na nne. Na itakuwa katika siku ile Bwana atazibu jeshi lao la juu walio juu na wafalme wa dunia walio juu ya dunia, kila mmoja, kila wa moja katika mahali pao, wa chini wa huko juu na wa chini hapa, na wote wanafungwa pamoja. Mstari wa 22, tusome. Katika magazeti ninasoma katika nabii Isaya sura 24, kwenye mstari wa 22, mstari wa 22 sasa nao watakusanywa pamoja kama kukusanya kwa wafungwa katika shimo, na watafungwa katika mnyororo, na nyuma ya siku nyingi wataangaliwa. Mstari wa 23, na mwezi utafazaishwa utafa, utafa na jua litato, lit, litatoa haya litaona haya na jua litaona haya kwa kuwa Bwana wa majeshi atatawala juu ya milima ya Sayuni na katika Yerusalema mbele na mbele ya wazee wake kwa utukufu. Nabii Isaya akusema hiyo. Kitu moja ni kwamba jua litapoteza mwanga wake na, na, mwezi tapoteza nuru yake na jua litageuka kuwa damu. Mnamwone hapa baada ya muda mrefu na muda mrefu jo, watahukumiwa. Ufunuo 20 mstari wa kwanza, hapo malaika Mikaeli atashuka na kufunga shetani. Huyu anafungwa anashushwa, na baada ya miaka elfu moja ndipo uhukumu itafanyika. Wapendwa, kama vile nimekwisha kuisema kila mara, utangazaji hayaanze tu na Matayo sura moja katika Agano la Kale lote, Agano la Kale lote linakuwa ndani mpango wa ujumla wa ukovu wa Mungu. Heri mtu ambaye anayeona. Wakati mmoja niliweza pia kusoma kwa wandugu wawili huko, ndugu Aaron na ndugu Goldner, neno la Zaburi sura mbili, ya kwamba busu mwana ili asikasirike na msiangamie katika njia zenu kuna katika Agano la Kale ma alama zote ambazo tumekwisha kuona kwenye mstari wa kumi na moja na kumi na mbili na si mwana wangu lakini mwana wako muana, na si mwana wangu mwana wako, lakini mwana wa Mungu. Na kama tunaelewa hiyo gisi mu Bwana aliweza kupanga mambo hayo yote, namna alivyojijulisha, ili aweze kutufanya kuwa wana na wav, wasichana wa Mungu Mungu hakukuwa na hitaji hata moja ya kutupatia akili fulani ambayo tungeliweza kuleta mabishano juu yake. Mungu alikuwa na hitaji au ni mpango ya kuweza kuchukua wana wavulana wachana wake katika ufalme wake, na kuweza kuwafanya kuwa wa milele, na ndiyo maana angelipasha yeye mwenyewe kujionyesha kama vile yeye kama mwana hapa kwenye sura 26 na ndani ya nabii Isaya. Inasemeka kwanza kwa mstari wa ishirini muje watu wangu, mwingie ndani ya vyumba vyenu na kufunga milango nyuma yenu. Mujifu, mujifiche kwa kwa dakika kidogo mujifiche kwa, kwa dakika kidogo, hata wakati kasirani hii ipite. Mkamate neno ambalo Paulo anaandikia kwa, kwa, kwa, kwa, wa, wa Thesalonika ya kwamba Hamukutayarishwa kwa ajili ya kasirani, lakini mutayarishwa ili mupote, mupate ukovu wa milele Watesalonika wat, wa kwanza sura tano mstara wa tisa. Haya maneno yanayotumikishwa hapa inatumikishwa katika maneno hayo mamoja, inaandikwa katika Isaya ishiri na sita mstara wa ishiri na moja kwa maana tazama Bwana anatoka ana, anakuja kutoka pahali pake pa pahali pake kuazibu wenye kukaa dunia kwa uovu wao, na dunia itafunua damu yake na haitafunika tena watu wake waliouawa. Akose hiyo haina nafasi yake hapa, lakini nataka kuisema Ijapokuwa hiyo tuko katikati yetu sisi wenyewe, na mndugu mmoja ambaye aliye na wahali njema aliweza kununua makarte postal, na hapo hapo aliweza kuona carte post, po, postal aki ikiwa ikiwa ndani mavichwa ma mifupa ya watu au picha za mifupa ya watu, na ilikuwa imeandikwa huko juu katika Kiingereza ya kwamba mifupa ya kichwa iliyoingizwa katika mahali pa kanisa la kuaudia monastery ilikuwa ni kitu fulani cha kuogopesha. Sijue kama kuna mwingine aliyeweza kuiona. Nilitetemeka na nikasema niache kwa kwa ukimya, lakini haikuwa na husu hiyo, lakini yale inayoandikwa ya kwamba damu ya watakatifu wote na wale wote ambao waliouawa hapa duniani ilionekana katika muji mzima au katika muji mkubwa iliyo na mamlaka juu ya wafalme wote wa dunia. Siku moja hayo yote yataonekana na Mungu atalipa kisasi. Hakuta mu, hakutakuwa mtu ambaye atakayetoa kichwa chake katika maji, na hapo sasa itakuwa ni wakati kwa wale wote ambao wo, awasioonekana sasa, lakini wanaofanya siasa yao nyuma ya pazia lakini si nyuma ya pazia ya chuma, lakini nyuma ya pazia, lakini wako na uhusiano hapa duniani katika ulimwengu mzima, lakini yote inafanyika vizuri. Lakini wakati saa ya Mungu itakapogonga, ole wakati, wakati saa ya Mungu itakapofika na kugonga, hayo yote yatafunuliwa na itakuwa kwenye nuru, na kama vile tunavyoisoma katika shahidi zinazofuata akuwosa naweza kuisoma swali ni hapa Isaya 26 6 musari wa 19: wafu wako wataishi tena, maiti zangu zitafufuka. Amkeni na kuimba ninyi mnaokaa katika mavumbi, kwa maana umande wako ni kama umande wa asubuhi, na dunia itatoa wafu Ezekieli makumi tatu na saba Ufunuo ishirini na waliokufa wakaishi tena nao wakatawala pamoja na Kristo kwa miaka elfu moja. Ufunuo ishirini mstari wa nne. Hiyo yote inatembea katika uhusiano ya kimaajabu kwa kiwango, hawezi kujizuiza kusema ni kwamba ni kamilifu kamilifu kamilifu kamilifu kamilifu, ni Mungu na neno la Mungu hakuna kitu kinachokosekana, yote iko wazi, yote iko mm, ya kuangaa sana lakini kwa, kwa nani? Ila tu kwa yule ambaye aliye nakuwa na kuona kwa ndani katika mambo ya Mungu. Niweza kusoma tena neno lingine katika Nabii Isaya kwenye sura makumi sita na sita mahali kunapoandikwa kwanza, kwa mstari wa pili. Isaya makumi sita na sita mstari wa pili. Maana mkono wangu umefanya vitu hivi vyote na vitu hivi vyote vimekuwa, Bwana amnasema. Lakini ninaangalia mutu huyu, mutu aliye maskini mwenye roho ya kuogopa mwenye moyo ya kupondeka na anayetetemeka kwa ajili ya neno langu. Mungu anatafuta watu wanaotaka kusikia neno lake kwa oga ya kweli, wanaotetemeka, wanaotambua kwamba si mutu anayezungumuza mbele yao. Sasa tuna kitu gani cha kusema sisi, kama tunasimama hapa mbele, tunasoma tu neno la Mungu na neno hili kwetu ona, jisi tungeliweza kutetemeka. Ni neema gani ambayo Mungu anaweza kutuzungumuzia? Ni wangapi wanaowaza na kusema ah, kama Bwana angelitaka viweza kunizungumuzia, kama Bwana angeliweza kunizungumuzia mimi? Mniruhusu niweza kuisema jioni hii, Bwana amekwisha kutuzungumuzia mara nyingi kwa namna ya nguvu kwa namna ya nguvu, so lakini, so kwa namna iliyo wazi, kwa namna kwa namna ya kukamatika. Sasa tuko tulikuwa namna gani mbele ya uso wake? tuliweza kumpokea namna gani? Tuliweza kumtetemeka nani aliweza kutetemeka? Nani aliweza kuvukwa na kupitwa ndani kama katika mafuta ya mifupa na mifupa. nani aliweza kutetemeka kwa miguu yake? Nani aliweza kuishika kwa moyo wake? Ijapokuwa hayo yote tuliweza kufuata njia zetu na tuweza kusahau yale ambayo Bwana alisema na tukuweza kuijibu. Hapa Bwana anasema msura kwanza, mbingu ni kiti changu cha ufalme na dunia ni kiti ni kiti changu cha miguu. Mutanijengea nyumba ya namna gani? Na pahali pangu ni pa kupumuzika ndani yangu yake ni pahali gani? Maana mkono wangu umefanya vitu hivi vyote na vitu hivi vyote nime vimekuwa. Bwana anasema lakini, nina, nina angalia mtu huyu mtu aliye maskini mwenye roho ya kupondeka na anayetetemeka kwa ajili ya neno langu. Mungu aliumba yote, mbingu, dunia na bahari na yote liyo ndani mwake, lakini Mungu hakae katika bahari. Aliumba bahari, lakini yeye anapumzikia wapi? Anasema mbingu ni kiti changu na dunia ni kiti cha miguu yangu, lakini mahali pa kupumzika kwangu ni bahari gani? Anisema pia hapa ya kwamba nangalia yeye aliye mnyenyekevu aliye na roho ya kupondeka, kwa wazo moja ya neno langu, anayewaza kuhusu neno langu kwa oga na kutetemeka na kukuja mbele yangu. Na kwa watu kama hao ndio wanaangalia, ndio wanaangalia. <coughs> ni wa, ni ni uja, ni, ni u, u hali gani, milio tofauti hiyo inaweza kushingiza baridi gani, u ufugufugu ngani ngapi imekwisha kuingia? Msione si si, si seme mwenyewe na siambiwe na mtu lakini mimi mwenyewe naiona na, na sitaki okay, niweze kuambiwa kitu kingine, lakini naonyo nionyesha tu mimi mwenyewe na Mungu, hali gani ambapo wakati unaposikia neno la Mungu iko iko namna gani kani kama vile kisu inayopika katika moyo ni mahali gani, inapenya katika mifupa na mafuta ya mifupa, kwa kiwango mambo yote eza kutengana na Mungu, aweze kutonya, aweze kufanya kitu kitu fulani pamoja na sisi. Aweze kufanya kitu fulani pamoja na sisi. Wapendwa, kama tunaweza kukaribia wakati wote tunapokaribia kuja kwa Bwana, wakati wote tena tunaweza kujiuliza tena swali kwa makini, kama vile tulivyoweza kuimba hapo mbele, nitakuwa wapi katika umelele? Wakati inapita na hakuna siku au saa moja inayorudi nyuma, hakuna bahati inayorudi. Kama jioni hii imekwisha kumalizika, na haitarudiaka tena, hata katika maisha yote, imekuwa imemalizika ni Mungu alifanya nini pamoja na sisi ndani yetu na kupitia sisi. Kama hawezi kuifanya pamoja na wale waliogeuka kuwa wamini, anaweza kuifanya pamoja na wanani? Ni wanani wanaojiweka kwa upande wake? Nani anayesema kwa upande wake na waza ya kwamba tunaitamani sisi sote hapa. Katika hiyo sura moja kwenye mstari wa tano inaandikwa: Musikie neno la Bwana ninyi Munao tetemeka kwa sababu ya neno langu. Nani anayetaka kusikia neno hili? Nani niliweza kusema sasa hivi ya kwamba hii Talmud, kama ninaweza kufikia kuta, kutamka neno hili, kuna woga kubwa inayoamka. Kuna shairi moja ambayo ninayotambua au na kunao pata hapa kutoka mataratara yangu katika mavile mchana au katika usiku, huyo ndugu Tera, Tera na ndugu Rusi, Rusi yaliyokuwa pale. Kuna andiko mfupi au mbili, kuna mistari mbili kwa kushoto na kwa kume na juu na chini. Warabe wote waliweza kuleta ujuzi wao juu ya makaratasi hizo na yale ambayo Mungu aliyosema iliweza kuingizwa katika hizo maneno. Maneno yote wanaosema hao waarabe, na katika neno la Mungu hakuna hata nyayo hata moja, na hapo tutatambua Bwana wetu vizuri, wakati anaposema katika Marko 7 mstari wa 7 ya kwamba mnajua vema, mnajua gisi mnavyovunja neno la Mungu, mnafanya neno la Mungu kuwa bure, ili muweze kuweka mafundisho ya yenu, muweze kuweka mafundisho yenu kwa nafasi yake na kisha tena anasema katika maneno hayo ya ya kwamba ya kwamba ni kwa bure, kwa bure, kwa bure wananiabudu kwa bure, kwa maana maagizo ya watu wanaifanya kuwa mafundisho ya wa, mafundisho yao. Kwenye mstari wa saba inaomba kuweza kuisema iwe hawarabe ma, makumi saba na moja ili waweze kuchagua sh sheria, na hiyo sheria ina uh, inakamatiwa kama vile shurti kwa wale wote wanaotaka kuwa wa orthodoxi na kuamini, na kama unaweza kuchunguza tena baadaye, gisi watu wanahitaji kuweza kusikia neno la Mungu, na yote wanao wanaosikia ni yale ambayo na Rabe anayo tafsiri, na yale ambayo mwingine aliyosema, yale ambayo unaweza kuchagua, unaweza kuchagua au hapana, iwe yale yule yule aliyesema wa juu au wa chini au wa kushoto au kwa kuume. Hiyo maneno ya juu unaweza kuchagua, lakini hayo yote ni kweli? Hapana, hiyo Hakuna hiyo, hakuna kitu moja kicho kweli, ila neno la Mungu ndio la kweli, na hakuna kitu kingine. Wakati moja niliweza kutoka katika hali yangu, na si kweli, lakini kadogo au kidogo, wakati nilipozungumza si kwa ajili yangu. Mnaweza kuwacha hiyo maneno ingine yote ya watu, ili muweze kusikia sasa neno la Mungu kwa, kwa yote Lakini ninyi mnaojua yale ambayo neno la Mungu na mashi kwa ajili yetu, mnaweza kupima yale ambayo tunayosikia kwa maana maandiko matakatifu neno limepotea na ila tu matafsiri ndiyo zinazoletwa. Lakini iko hivyo hivyo kwa ajili ya ujumla ya hii inayojiita kwamba ni ya Kikristo. Hao wanayojiita kwamba ni wa Kristo, maneno, maoni yao na maoni yao. Na waza ya kuhusu muji mkubwa ya huko huko kaskazini ya Uhindi na waza kwamba ni Kalkuta. Wakati nilipowazia, wakati wakati nilipozungumza kumbele ya hao wakubwa wadokteur na watu hao wakubwa na waprofesa na wasema, nawaambia hapa, hiyo makusanyiko ilikuwa imetayarishwa ndani ya biblioteki, ndani ya mahali pa kuweka vitabu, na katika maisha yangu nilikuwa bado kuona vitabu kama hivyo, maelfu na maelfu ya vitabu katika, kita, ki, katika chumba hiyo kidogo, na hiyo kiku, ki, na hiyo chumba ilikuwa kidogo sana, na kulikuwa vitabu vimingi mingi na maelfu na maelfu ya vitabu. Mnajua ina hiyo inamaanisha gani? Inamaanisha nini wa, kwa mtu ambaye hakuweza kusoma hata kitabu fulani ka, cha, cha theologia? Niweza kutoka katika hali yangu wakati niweza kusoma hii, nikawambia nikawambia kwamba ijapokuwa mmekusha kusoma hivi vitabu vyote hamuja jua yale ambayo Mungu anayofanya. Sasa ni hiyo, ni kweli, ni kweli na siyo mawazo tu, lakini na hapo, unaweza kukamata kwenye kichwa kwa kichwa chako kwa mikono miwili na kusema, ah, watu wa kiburi hii, hawa wanaojaa kiburi. Lakini hapana, sio hivyo, ndani mwetu muna njaa ya Mungu, ya neno lake, na neno lake ni mbegu halisi na neno lake liwezi kuchanganyishwa na hao arabe kama hiki na kile. Hapana, haiwezekani. Neno la Mungu ni neno la Mungu, na nyingine yote ni ya uongo, na hiyo ndiyo inaandikwa katika maandiko matakatifu. Na neno la Mungu haliwezi kuchanganyikwa au kuchanganywa. Leo tushukuru Bwana ambaye aliyetuangalia kwa neema na aliyetufunulia neno lake kwa waminifu kama hii na hapa, si mtu anayepokea shukurani, lakini ni Bwana peke yake ambaye aliye tuzungumzia Bwana aliyejipatia bidii nyingi kwa ajili yetu, na ni yeye ndiye tunataka tuweze kutumikia kwa moyo wetu wote, na tunataka tueeki kwa upande wake, na tunatamani kwa, kwa hamu kubwa siku ambayo atakayoonekana, anazungumuza hapa kwamba mbingu ni kiti changu na dunia ni kiti cha miguu yangu, mutanijengea nyumba ya namna gani, na mahali ambapo ninaweza kupumuzikia? Na kisha yeye mwenyewe anatoa jibu, hangoje ili mtu mwingine aweze kumletea maoni, anasema Ninatazama, ninaangalia yeye mtu aliye maskini, mwenye roho ya kupondeka na anayetetemeka kwa ajili ya neno langu, katika oga, katika wazo ya neno langu, anayetetemeka, anayelipokea, anayelipokea, anayesikia na anayeamini. Nani atakayevuka mulango wa lulu akiwa mshindi? Itakuwa ni wewe? Itakuwa ni mimi? Ni nani ambaye atakaye jiunga kwa nyimbo za wamalaika, kwa kwaya wa malaika? Itakuwa ni wewe au itakuwa ni mimi? Mungu atupatie heri ya kuwa sehemu ya kundi hilo lilokombolewa kwa damu, kwa neema itakayokuwa huko, iwe kwa bei gani? Lakini si kwa bei yoyote, lakini kwa bei bei kwa bei ya damu ya mwana kondoo iliyomwagika kwenye msalaba wa Kalvari. Na ni kwa bei hiyo ya damani ndiyo tutakaokuwa huko, na hiyo kwa neema, kwa ajili ya heshima na utukufu wa Mungu wetu. Amina. Tusimame na tuabudu. Baba ile mbinguni, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neema yako na kwa ajili ya heri ambayo tunayo ya kuingia mbele ya uso wako Bwana mpendwa, na kushukuru kwa maana kwa maana uliweza kulinda wandugu wote na wadada wote na uliweza kuwa pamoja na sisi, tunaungana kupitia upendo wako wa kiungu. O Bwana, tunatamani ili tuweze kuona neno lako likishuhudiwa, Bwana, ligeuke kuwa hai kwa ajili yetu. Bwana mwaminifu, tupatie neema mbele ya uso wako ya kuona ikitimilika Ahadi zako zote. Is... na kama hiyo ni mapenzi yako tungelitaka tuweze kuonyesha kizazi hiki kipaji chako cha neema kipaji chako cha neema Bwana. Ona gisi mioyo yetu inashukuru na kose haitoshe kwa ajili ya yote ambayo uliyotupatia ni neema gani na ni heri gani, katikati ya matafsiri zote, katikati ya mvurugo wote, tunaweza kunyamaza mbele ya uso wako na kusikia neno lako takatifu, kama vile kinywa chako takatifu ilivyotamka. Oh, fanya ili tuweze kutetemeka tunapo fanya hivyo tuweze kunyenyekea mbele ya uso wako Bwana, unaona udhaifu wetu, unyonge wetu, lakini tunaamini nguvu zako kuja kwa msaada wetu. Utupatie mwanzo mupya, ku mwanzo mupya, utupatie kukutanana mpya pamoja na wewe. Tunakushukuru, ulisema kwa sauti kubwa ya kwamba yote imekwisha. Na katika siku hiyo utasema kwa sauti kubwa tena imefanyika. Haleluya! kifo haitakuwa tena. Haleluya. Utapangusa kila machozi yote, na wewe utakaa katikati ya walio wako. O Bwana tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, kwa maana tunaamini ya kwamba neno lako ni kweli na tuna sehemu katika yale unayofanya tunakuabudu. Jina lako takatifu lisifiwe. Amina.