Mbele tusimame kwa ajili ya ombi. Ningependa tusome zaburi moja fupi, tazama yale ambayo mwimba zaburi anasema hapa katika Zaburi mia moja makumi tatu Zaburi mia moja makumi tatu. Msara wa kwanza toka vilindini nimekulilia e Bwana. Msara wa pili Bwana sikia sauti yangu, masikio yako yasikilize sauti ya kusii kwangu. Musoro wa tatu. Kama wewe Bwana ukihesabu maovu e Bwana, nani atakaye simama? Lakini musamaha ni pamoja nawe ili uogopewe. Musoro wa tano. Ninangojea Bwana, nafsi yangu inangoja na ninatarajia neno lake, nafsi yangu inangoja Bwana kuliko walinzi wanaongoja asubuhi Ndiyo walinzi wanaongoja asubuhi. E, Israeli utarajie Bwana, maana pamoja na Bwana ni rehema na pamoja naye ukombozi mwingi, naye atakomboa Israeli na maovu yake yote. Atafanya hivyo pia kwa ajili yetu, ndugu na dada wapendwa. Tunaamini hiyo kwa moyo wetu wote, na ndio maana nataka tuweze kumtazama yeye. Anarudia tena musara wa tatu. Kamba, wewe Bwana ukihesabu maovu, e Bwana, nani atakayesimama? Naamini ya kwamba hakuna mmoja katikati yetu anayesikia kwamba yeye ni mwenye haki, hana dhambi, hana makosa. Lakini sisi sote tunataka tuweze kuja kwake kama vile tulivyo. Un... Wewe, mimi, sisi sote tunataka tuweze kumpatia heshima, tumpatie heshima na sifa na tumombe aendelee kutuzungumzia kupitia neno lake takatifu na nadamani. Mbele ndugu Franki, akaribie tusimame na tuombe pamoja. Mungu mwaminifu. Tunakushukuru kutoka vilindi vya mioyo yetu. Bwana, unaona hitaji yetu. Unajua hitaji yetu. Unaona na unajua namna gani tunavyowaza. Bwana, toa ndani mwetu <todanin> ndiyo yote liyo ya uvuguvugu na inayolemelea. Tupatie Roho Mtakatifu wako, tupatie moto ndani ya mioyo yetu ambayo inayowaka kwa ajili yako Bwana, ili tuweze kusifu o Mungu. Tuweze pia kuabudu kwa namna njema na ya haki Bwana. Bwana, tumeimba hizi nyimbo za damani, tunakuomba utufanzie neema Bwana, tukaribie. Bwana, uturumie jioni hii na utubariki o Mungu, kwa maana tumekuja na si kama vile kawaida, Mungu mwaminifu, na si kwa sababu tunaweza kusimama tu hapa na kuonekana tu hapa lakini unaona mioyo yetu, unatujua, unajua mawazo yetu ya namna gani, kila mmoja katikati yetu. O Mungu tunakuomba kweli kweli, utufanzie neema na utusaidie jioni hii, nasi tutasaidiwa, utubariki na tutabarikiwa. Bwana, unajua mioyo yetu, akose tuna furaha, akose tuna mateso, unajua yote Bwana, hali ya kila moyo. Lakini wewe una uwezo Bwana ya kutupatia na kupatia mioyo yetu yale ambayo inayohitaji, na ndio maana tunakutazama wewe na tunakuomba utoe yote ambayo inayoweza kukuzuia ndani ya maisha yangu na ndani ya maisha yetu sisi sote. Utukaribie sasa Bwana, wakati tunaposikia neno lako takatifu na la thamani. Tunayakuomba bariki ndugu yetu Bwana, bariki wote Bwana, na ufungue mioyo yetu ili tuweze kupokea yale ambayo unayotaka kutuambia katika jina la Yesu Kristo amina, amina, Amen. Shangwe na shukrani zi kwa Bwana. Tunaamini kwa moyo wetu wote, ndiyo, kwa upande wa pili wa mto hakutakuwa tena nyayo ya mambo yote yaliyokuwa hapa duniani. Mambo ya zamani yatakuwa yamepita na kusahulikana, na yote yote itakuwa imefanywa kuwa upya. Ndiyo, pia mili zetu nazo zitafanywa kuwa upya, udhaifu wote, yote ambayo iliyokuwa ikitulemelea itakuwa imeondoshwa na itakuwa tena. Na Paulo anasema katika barua kwa Waroma kwenye sura nane akisema ya kwamba na sio tu viumbe vyote, lakini sisi pia tunaugua ndani ya mili hii tukingoja ukombozi wa mili zetu, kulingana na Waroma nane, mstari wa 22 na 23. Kuna mambo mengi ambayo ndio katika moyo ambayo tunaweza kuzungumzia, lakini tumekwisha kuimba katika jimbo na yale ambayo umekwisha kusemeka tuliweza kushika mambo mengi Popa. Ndiyo katika mioyo yetu. Ndiyo, sasa swali ni ya kuweza kujua kama ndani mwetu mnahitaji ya kweli, na sio tu kuzungumza kuhusu mafundisho ya Biblia au ujuzi wa Biblia. Naweza kukubali katika unyenyekevu wote, kila wakati ninapokutanana na watu ambao wanakuwa na hamu ya kuweza kuleta mazungumzo au kubishana ndani mwangu ninakuwaka na maumivu ya kilindi, lakini sio hiyo inayohusika leo. Leo inahusu kuweza kukaribia Bwana. Mtu ajue mengi au machache, lakini yenyewe naweza kusemeka inahitaji kujua kusema au unaohitaji kuweza kusema ndani mwangu mi mwenyewe ni kwamba nikujua kwamba ninajua kwamba mk mukombozi wangu iko hai, amina, na kwamba nitamuona hata kama mwili wangu unaweza kubomolewa au kuharibika, nitaona Mungu. Amina, kulingana na Ayubu 19 mstari wa 25 na 26. Ni lazima sana kuweza kuweka hayo na kusema ya kwamba tunashukuru kwa ajili ya mafundisho yote, kwa sababu tunaamini ya kwamba tuna haki ya kuweza kukubali mafundisho hayo yote au tuna haki ya kuweza kufundishwa na pia tena, tuna haki katika baraka zote na katika utimilifu wa ahadi zote. Mara nyingi ninawaza, iwe nahusu mimi mwenyewe au sisi sote, lakini ninawaza ya kwamba tuna tuliweza kuhuzunisha sana Bwana, iwe kupitia kutokuamini au kitu kingine na nawasa ya kwamba Mungu hafikiake kweli, kweli kweli, kwa yale ambayo nao mpendeza kama vile anavyotaka yeye, na usiiyano yetu na umoja wetu pamoja naye na ushirika wetu pamoja na yeye haijakuwa ya kweli na ya kuwaka sana kama vile ingepasha kuwa. Kama tunaweza kushika hapa, wandugu, katika Ukristo wa kwanza, na tuwakamati kama vile kulinganisha walikuwa wakisema maranata, Bwana anakuja. Ndani mwao mlikuwa kungoja kuhusu kurudi kwa Bwana, walikuwa na kungoja hiyo. Waliacha mpembeni mambo ya nje, waliacha kwa kushoto na kwa kume, waliacha na wakatumikia Bwana, na kama vile tumekwisha kusema walipokea na baraka ikaonekana na wakangoja kurudi kwa Bwana. Ndiyo sasa, ina faida gani kuweza kujua mambo yote kuwa na ujuzi yote kuwa na mafundisho yote? Ndiyo ni vema, Mungu ashukuru kwa ajili ya hiyo, na tuwezi kuikosa kwa maana hiyo ni sehemu ya mambo, lakini mafundisho, mafundisho ni msingi ambayo tunapaswa kujenga juu yake lakini hayo yote mm, ni msingi tu, lakini baadaye tunapaswa kujenga juu ya hiyo. Tumekwisha kuichunguza hapa hizo makazi, za, makazi zote, hii matabia zote haziwezi kuja kwazo zenyewe. Hiyo ni matabia za kiungu ambazo hatuwezi kujipatia sisi wenyewe, lakini tunapokea kutoka kwa Mungu. Kama tungeliweza kuleta kitu fulani katika matabia hizo na kazi hizo Liosemeka katika, katika, katika Petro wa kwanza sura moja msura mbili Petro wa kwanza sura mbili. Hatunge hatungeliweza kuwa na bidii ya kuweza kupata neema mbele yake kama tuweza kuipata sisi wenyewe, lakini ninaamini ya kwamba tumetayarishwa kwa, kwa ajili ya mambo hayo katika siku hizi za mwisho, ndiyo tumetayarishwa ili tuweze kuwa moja kwa moja katika upendo kwa ajili ya Mungu na kwa ajili ya sisi kwa sisi. Na Bwana anasema kama mnanipenda, mtashimu mutatii amri zangu, Yohana 14 mstari wa 15. Tena aliongezea tena amri nyingine akasema ya kwamba ninawapa amri mpya, kulingana na Yohana 13 mstari wa 13 na 4, ya kwamba mutende na muishi upendo wa kiungu. Na sasa hiyo imeshurutishwa. Amina. Tusijifurahishe tena kuhusu tu maneno na kusema kuhusu mambo hayo, lakini tuweze kuacha Bwana aweze kuonyesha namna gani hayo anapasha kufanyika katika matendo ndani ya shahidi za mwisho za Wakorinto wa kwanza sura 16. Paulo alitamka maneno fulani ambayo iliyo magumu iliyo ya makali iliyo kama vile yenye haizi kueleweka Akamalizia ndiyo hizo barua 16, za kwanza kwa kanisa la Wakorinto katika maneno haya. Wakorinto wa kwanza sura 16 mstari wa ishirini na moja: hii ni salamu yangu mimi Paulo kwa mkono wangu mwenyewe. Mstari wa ishirini na mbili: kama mtu asipopenda Bwana wetu Yesu Kristo amelaaniwa. Maranata tatu neema ya bwana wetu iwe pamoja nanyi, mapendo yangu yawe pamoja nanyi wote katika Yesu Kristo, amina. Unaweza kusema Paulo, mbona uliweza kuwa makali hapa kadogo? Lakini naamini naweza kuisema hapa pia. Wakati uliopita, tuliweza kuchunguza neno la nabii Malaki mahali Bwana anaposema ya kwamba katika siku hiyo Mutaona sasa tofauti katikati ya mtu anaye nitumikia na mtu ambaye asiye nitumikia, amina. Katikati ya mtu anaye nipenda na mtu asiye nipenda, katikati ya mtu anaye nifata na mutu asiye nifata Malaki sura tatu mstari kumi na nane. Paulo alikuwa akijua ya kwamba wote ambao wasiopenda Bwana wanadumu chini ya kasirani ya Mungu na wote watapigwa na laana. Ona gisi tunapaswa kushukuru. Na asi atuangalie mtu mutu kumwangalia kutoka, kutoka juu lakini tunataka tuweze kumshukuru kila wakati Mungu wetu, lakini tunapanisha pia macho yetu mbinguni kwa Bwana wetu, na yeye aliyetutangulia na aliyetayarisha nafasi na hapa upesi hapa karibu atakuja ili achukue walio wake nyumbani na wakati paulo anasema hapa kwenye mstari ishirini na mbili wakorinto wa kwanza sura 16 kama mutu asip, asipopenda bwana wetu yesu kristo amelaniwa nasi sasa tutapaswa kujiuliza sasa tunapenda bwana unapenda bwana nami kweli nampenda iko namna gani kwetu mbele ya macho ya Mungu, na sio tu kuhusu gisi tunavyoona au tunavyohukumu. Oh, tunaweza kusema ndiyo, Bwana, tunakupenda, na kisha tena tunapanda, tunafata njia zetu samani, na kisha tena tunafata njia zetu binafsi. Mtu anayependa Bwana atamtumikia, atashikamana na yeye kwa moyo wake wote, atatembea kwa namna ya utiifu katika njia yake na atashaacha kubarikiwa na kutumikishwa na Mungu. Mathayo. 23 Wakorintho wa kwanza sura 16. Neema ya Bwana wetu Yesu Kristo iwe pamoja nanyi. Hiyo ndio tunahitaji sisi sote, ni kwamba neema iwe pamoja nasi. Zaburi mia moja na tano tunakulinganisha ya kuona gisi Mungu alifata na akafanya njia pamoja na taifa la Israeli hapa tuna sana sana, hapa katika Zaburi hizi mbili tuna horoza ya juu na ya chini pamoja na, na katikati ya taifa la Mungu inasemeka ndani ya Zaburi mia moja na tano kwanza, kwa msari wa tano. Kumbukeni kazi zake za ajabu alizofanya mashangao yake na hukumu za na hukumu za kinywa chake, eh, ninyi wazao wa Abrahamu mtumishi wangu mtumishi wake, nanyi wana wa Yakobo wachaguliwa wake. Wakati tunaposoma neno kwa namna kama hiyo, sasa ndiyo zinatukumbusha tukum, zina pia kwetu zinakukumbushwa kwetu pia, tunapaswa kukumbuka siku zote kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya. Njia za Mungu pamoja na taifa lake ni zilikuwa ndio zikupita katikati ya kupanda na kushuka, lakini sana sana ni kwa sababu Mungu lakini kwa sababu Mungu alikuwa amepatia neema yake na upendo wake na neema yake na maoni yake kwa taifa lake kwa wakati huo, na ndio maana alikuwa akihusika na wao wenyewe. Hakufanya kitu chochote kuhusu Waamori, Wayebuzi na wale wote ambao walikuwa karibu yao katikati ya hii makabila, makabila saba zilizokuwa katika nchi ya Kanana katika wakati huo. Hakukuwa na mpango hakukuwa na mpango pamoja nao, ndiyo neema ya Mungu haikuwa pamoja nao kwa wakati huo. Mungu alikuwa na neema, Mungu kwa neema aliweza kuhusika na Abrahamu na Isaka na Yakobo, alifuata njia yake pamoja nao. Abrahamu alikuwa mtumishi wake. Anarudia tena mstari wa sita, ya Zaburi 105 kumbukeni kazi. Mstari wa sita, enyi wazao wa Abrahamu mtumishi wake, nanyi wana wa Yakobo mchagule wake. Mstari wa saba, yeye ni Bwana Mungu wetu, hukumu zake ni duniani pia. Amekumbuka agano la milele na neno aliloamuru vizazi elfu. Mstari wa tisa, agano alilofanya na Abrahamu na kiapo chake kwa Isaka alichosimamisha kwa Yakobo kuwa amri, na kwa Israeli kuwa agano la milele, akisema. Msara wa kumi na moja nitakupa wewe nchi ya Kanana kuwa sehemu ya uriti wenu. Amina. Mungu aliweka aka akaweka na akakuwa macho ili mambo yote yaweze kuwa kweli. Ninakumbuka mahubiri ambayo ndani yake ndugu Branham anazungumuza kuhusu gari ya mtu aliyekuwa ambay ya mtu i mbayo alikuwa imeibiwa na kuona gisi adui hana mamlaka ya kuleta nguvu zake au uwezo wake juu ya kitu chochote cha kitu chochote cha waamini. Kama tunaweza kulinganisha yote ambayo Mungu aliyotupatia, ndio kama vile ahadi na baraka, kama tunaweza kuangalia yote ambayo iliyo sehemu ya maisha ya kanisa, ya kwamba siyo shirika au kikundi cha kidunia hiki na sio mahali fulani na si makaburi, lakini kiungo kilicho hai cha mwili wa Bwana ambacho kinapaswa kuwa pale ili Mungu aweze kutumikisha na kujitukuzwa ndani, akujitukuza ndani ya yake. Hiyo ni kitu moja, na kwa upande mwingine ni kitu ambacho adui siku zote anataka atunyanganye yale ambayo tuliyoweza kupewa kwa haki na kutarishiwa na kupewa kwa haki, na sisi wenyewe tuko mali ya kweli ya haki ya Mungu, kwa maana damu ilimwangika na ikalipwa kama vile malipo na kama vile na hii sasa hii haki yote na yote ambayo iliyokuwa imehaidiwa kwetu na Mungu sisi kama vile wavulana wasichana wa Mungu yote ni yetu hivyo hivyo. Nasi sasa tunapashwa kutambua na uzuni kubwa kuona jisi adui tena anataka siku zote aweze kuweka mamlaka yake na nguvu zake na haki yake na ijapokuwa alishakapoteza haki yote juu yetu. Amina. Niliguswa sana wakati naposikia ikisemeka kuhusu watu ambao walioamini wa tangu miaka makumi tatu makumi ine, na kwamba watu hao walisikia manubiri yote ya damani sana na waliweza kuimba manyimbo za hajabu, na ijapokuwa hapo hapo hayo yanafanyika kunakuwa simu inafika inasema ya kwamba ndugu Frank tuko katika huzuni kubwa. Na hapo sasa ilikuwa imemalizika. Na sasa kwa mwisho wa mazungumzo kama hayo, tunajiuliza swali ya kuweza kujua Mungu na neno la Mungu na damu ya mwanakondoo na roho wa Mungu viliweza kweli kuonyesha na kisha hawezi kusema hiyo tu kwamba ni kutokuamini. Ndugu Rusi ameuliza sasa, itaji yetu ni nini, inahusu nini kwa ajili yetu, isipokuwa kitu moja ni kwamba Mungu aweze kutuvika kwa nguvu ya Roho Mtakatifu. Amina. Na shetani awekwe mbali na kutusumbua, mbali na maisha ya kila mmoja wetu na na si kwamba aweze kuwekwa pembeni tu, lakini aende mbali, aweze kuondoka, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Mnajua vizuri ya kwamba sisi tunaoamini kwa moyo wote ndani ya Bwana wetu na tunayempenda kwa kilindi, tunajua ya kwamba alishinda kifo na wakati wa mazishi kitu kinatamkwa na, na, na tunasema Bwana ulishinda kifo, lakini wakati bado fika ambayo ushindi wako itaweza kuonekana kwa ujao, wakati kifo haitakuwa tena, lakini kama vile navyosemeka katika Ufunuo mahali kunaposemeka kuhusu wakati ambao kazi ya Mungu pamoja na kanisa itakapofika kwa mwisho wake. Lakini tunajua ya kwamba kitu ni kitu, ya kwamba tunajua kwamba kifo ni kitu fulani ambacho ikiweza kupoteza mamlaka yake juu yetu, amina. Na ijapokuwa kifo ilitawala juu ya manabii wote, juu ya mitume wote na juu ya wote mpaka leo na mpaka sasa ingali naonyesha mamlaka yake juu yetu. Tunajua kitu moja ya kwamba mwamini hakufi kwa maana, ni hiyo ndiyo Bwana anasema katika injili ya Yohana sura kumi na moja ya kwamba kweli kweli, kwambia yeye anayeniamini ataishi hata kama akikufa. Amina, mtu anayekufa mtu anayeishi hata kama nakufa hatakufa tena amina. Kulingana na Yohana, waamini hawakufe wanarudi nyumbani. Kifo kitamezwa, kifo kitamezwa. Kifo ni njia ya kuingia katika wakati, njia ya kuingia katika wakati wa milele, kutoka hii wakati tuingia milele na ijapokuwa hiyo yote ngali hapa, inaonekana hiyo yote inatusumbua, inasumbua kwa sababu sisi tulitarishwa kama vile wana, wavulana wasichana wa Mungu kwa ajili ya milele yote. Tunajua kwamba zambi na magonjwa inatawala juu yetu, lakini zambi magonjwa hii kutawaliwa yote ndio mnayofuatana hapa yote ingali atawala juu yetu bila mamlaka yake, bila kustahili kwa maana kama tunaamini yale ambayo maandiko matakatifu yanasema mabaya yote iliyoletwa na Adamu wa kwanza inapashwa kutengenezwa na Adamu wa pili, ni kusema Kristo. Amina. Paulo anayatamka vile vile katika barua kwa Ukorinto vile vile, kama vile wote wanakufa katika Adamu. Na hivyo hivyo wote watafufuka wataishi katika Kristo, kulingana na Wakorinto wa, Korinto, wa kwanza sura 15 mstari wa 22. Tunapashwa kwanza kusimama na kuenda mbali na yale isiyokuwa ya Mungu, na hapo sasa tutafikia na kuupatia nguvu hiyo uzima iliyo ya lazima ya kiungu, ili nguvu ziweze kuonyeshwa ili sasa wale wanaofungwa waweze wana kufunguliwa. Amina. Wakati niliposikia leo neno linalofata, ndugu Franke, ya kwamba ndugu Franke, hii ni maneno maneno hii na kadhalika na kadhalika, hapo sasa nilikuwa na moyo liyopasuliwa. Bwana wetu alikuwa na huduma, na hakuna mtu anza kusahau hiyo. Hakuna mtu ambaye anayeweza kushindwa kusikia kuhusu mambo hayo na kupita pembeni Huduma ya Bwana ilikuwa ni ya kufungua wale waliokuwa wamefungwa. Alikuwa akifanyia neema wenye zambi, alikuwa akiponya wagonjwa, alikuwa akitangaza mwaka wa kukubaliwa wa Bwana. Ni hivyo ndivyo tunavyosoma katika Isaya sura makumi sita na moja, na ni hivyo ndivyo tunavyosoma katika Luka sura nne, Luka katre mstari wa 18 na Isaya 61 mstari wa kwanza na sasa, kama kanisa, inapashwa kuendelesha kazi hiyo, tunapashwa kungoja kwamba isio tu kwamba ni kazi zetu na nyimbo mbili kwa mwanzo na nyimbo tatu kwa mwisho na mioyo, au katikati ya hayo mawili, au na nyimbo katikati ya hayo mambo na mahubiri tena baadaye, na kisha turudi kwetu. Hapana, hatupashi kufanya hivyo, lakini hiyo katika zamiri jema mbele ya hii mauzuni zote, mbele ya mashida zote, mbele ya makazi zote za adui, tuko hapa ili tuzungumuze tu. Tuko hapa ili tuweze kuzungumuza kuhusu yale ambayo adui aliyofanya. Tuko hapa kwa ajili ya kufanya hiyo, au tuko hapa kwa ajili ya kuwa, kwa ajili ya sifa na utukufu wa Mungu? Kwa nini sasa tuko hapa tukiwa kama vile adui wa Mungu? Tuko hapa adui ya aweze kufanya mchezo ya kabumbu pamoja nasi, au tuko hapa ili Mungu aweze kututumikisha na aweze kujitukuza na kushuhudia neno lake gizim. Tumeyaona taifa la Israeli, then, lilikuwa limetayarishwa ili liweze kuwa wachukua maneno ya ufunu wa kiungu have... na muyamini au hapana? Wengine wote waliweza kutumikia miungu yao na niweza kusoma hapa, sio muda mrefu. Tara na na, Nahori, Tara na Nahori, wote baba wa ndugu wa Abrahamu, wote walikuwa wakitumikia huko miungu migeni, na Abrahamu naye pia mpaka huko anaye kwa kitumikia miungu migeni. Lakini wakati Mungu aliye hai alipoonekana kwake hapo yote ikakuwa imemalizika, na hapo sasa Mungu hakuwa kwa ajili yake kama vile masanamu na akageukia hiyo masanamu zingine akaenda mbali nazo, na hapo sasa akatumikia Mungu aliye hai, akatazama Mungu huyo asiyeonekana, na kama vile alikuwa akimwona yeah. Haleluya! Hapa tunasoma katika Zaburi mia moja na tano musoro wa nane shone... anakumbuka agano lake milele dhiyo... hiyo ndiyo ilikuwa ya ajabu sana yale ambayo tunayoona inakuwa na mwisho wake katika majira na inakuwa na wakati wake, lakini yale ambayo Mungu anayofanya anaifanya kwa ajili ya milele yote. Mstari wa 8. amekumbuka agano lake milele, neno aliloamuru vizazi elfu. Amina, agano alilofanya pamoja na Abrahamu na kiapo cha chake kwa Isaka Alichowapa kwa Isaka, alichosimamisha kwa Yakobo kuwa amri, na kwa Israeli kuwa amri na agano la milele, na kwa Israeli kuwa agano la milele 11 akisema nitakupa, wewe nchi ya Kanana kuwa sehemu ya urithi wenu. Amina, ilikuwa ni ahadi, ilikuwa ni agano ililokuwa limefanyika kwa Abrahamu ilo agano liliyokuwa limefanyika na Mungu na kisha baadaye ikawa kwa ajili ya taifa la Israeli lote. Ilikuwa ni nini? Ag agano la Mungu halikuwa likisimamia tu katika maneno au kusimamia kwenye maneno lalikkini ilikuwa katika kushika. Ilikuwa ni mahadi za kiungu, ilikuwa ni kushuhudiwa kwa kiungu ya kwamba Mungu anatimiza neno lake. Yeye ni mwaminifu kwa neno lake. Saa na siku ingepasha kufika na Yordani ingepashwa kupasuliwa na taifa lingepashwa kuvuka, kwa maana ilikuwa taifa la, la, la agano na Mungu alikuwa amewaahidia. Kulikuwa watu ambao wangepashwa kuendelea na sio na hawakuwa sehemu ya wale waliokuwa wakinungunika au kutazama nyuma, lakini walikuwa watu ambao na walikuwa na shukurani, walikuwa wakisonga mbele. Haleluya! Mungu atakuwa siku zote na sehemu iliyobaki na nawasema kwamba kuna wengine wanaotafuta makosa kwa wengine, na hiyo inaingiza watu katika maumivu ya ndani. Lakini sasa tunapashwa sisi kama vile kusanyiko na kila mtu binafsi, tunapashwa kuonekana mbele ya Mungu na kusema tu kwa Mungu wetu. Ambia Mungu wako, na kila mtu afanye hivyo kwa moyo wake wote. Ambia Mungu wako: Bwana, ulizungumza katika siku hizi pamoja nasi, ulijifunua kwetu, ulifanya kuwa hai mbele yetu maahadi za wakati huu, na uliziweka ndani ya mioyo yetu. Tulisikia na tuliona ya kwamba wewe ni yule yule jana, leo na hata milele na milele. Bwana, Patia watumishi wako nguvu na uwezo ya kutangaza neno lako na ujasiri, nyosha mkono wako, na ukitimiza maajabu na maalama. Haleluya! Na sasa, kuna mtu anaweza kusema ah, mbona wainjilisi wengi wanafanya maajabu leo hii na maalama mengi? Tuache kulinganisha kama hiyo. Kulinganisha kama hiyo inatuzuiza na haina faida, haifanye mema. Tuna faida gani na kufanya kulinganisha na mambo haya ya uongo na hii na hile? It, kazi au shurti yetu, kazi yetu na shurti yetu mbele ya Mungu si ya kuiweza kujilinganisha na yale yaliyokuwa katika Ukristo wa kwanza ili tuweze kuona kama Mungu anaweza kufanya au anaweza kukamata njia hiyo pamoja na sisi, kama mambo hayo mamoja yanaweza kufanyika. Mwazie kama tunaweza kumaliza wakati wetu na hiyo, ingeliweza kufanya mchana yote, msiku yote mzima yote. Hasa wazia kama tunaweza kumaliza wakati wetu yote tukifanya kulinganisha na kukamata mifano na kuchagua mifano iliyo ya lazima ambayo tunaweza kutosha katika msimamo wake, na kisha tena kuweza kuendelea tu kwa furaha kulinganisha na kuj, kulinganisha na wainjilisti nao na, na waamini na makanisa na wandugu na wadada au wengine wao tunaojua, au kitu kingine haina faida hiyo. Kulinganisha kama hiyo haina faida kwetu. Ni ya lazima sana ili sisi tuweze kujitazama sisi katika kioo cha neno la Mungu na tuweze kusema Bwana, ni hivi na tulisikia ujumbe wa kurudishiwa, na ni hivyo ndivyo inapashwa kuwa, na ni hivyo ndivyo itakavyokuwa. Amina, nasi tuko hapa tusaidie, hatuwezi kupita pembeni au kufanya tofauti na hiyo. Na hapo sasa, na Mungu naye ataheshimisha neno lake. Lakini hayo yanapaswa kufanyika kwa kweli kweli katika imani ya ujao. Narudia tena, kama tunaangalia watu wengine na kusema ndio, oh, waliweza kuishi mabaraka, natazama sasa leo, nilifanyika leo sasa. Kama tunatazama wengine na tukiwaza hiyo hapo sasa, tutakuwa hatujaweza kuelewa ni kitu gani ambacho Mungu alichosema. Na hapo sasa, ni adui ndiye analeta, na analeta mitumikio yake, na anatugeuza, na anakutosha katika hali njema na katika mipaka ya neno la Mungu, na tunaweza kwamba tumefikia, lakini hatutaenda mbele, haiwezi. Lakini hiyo haipashwi tena kudumu, kitu fulani kinapashwa kuamka ndani yetu kitu fulani ambacho hatuwezi kuzuia, na tunasema mimi ni wako, o Bwana, nilisikia neno lako, upendo wako unakaa ndani mwangu, upendo kwa ajili ya Mungu, upendo kwa ajili ya neno lake, upendo kwa ajili ya wandugu we, wengine kwa wengine, au sisi kwa sisi, upendo wa kiungwa ambayo ndani yake tunaweza kuingizwa ndani na kumezwa ndani. Hiyo upendo inapaswa kutenda, na pia hizo makarama zote za roho nazo na pia zinapaswa kupata nafasi yake ndani ya kanisa. Mungu aliweka hiyo ndani ya kanisa. Na ndugu na namba, alisema naweza kuwaonyesha ni mahali gani Mungu ali, alipoahidi na mahali gani alipoitoa na, si, na ninyi sasa munaweza sasa nionyesha ni mahali gani aliweza kuvunja ahadi na alipoweza kuitoa hiyo haiko na sasa sitaki hii tuweze kuwa na kulinganisha au kulinganisha ku... kama vile wasioamini wa au maoni, kama vile wasioamini wa au kama vile watu wa imani kidogo. Lakini tunaweza kusema Bwana, sisi ni watu wa, sisi tuko wanadamu, hatuwezi kusaidia na hatuwezi kusaidia hata wengine, lakini wewe, wewe peke yake ndio unaweza kutusaidia, na uweze kuja na upate inayokupendeza na hayo mapepo yote ya magonjwa, nguvu zote za giza, shetani anapashwa kushika hiyo na kutambua siku moja ya kwamba tunazungumza kwa jina la Bwana na kwamba neno la Mungu lina mamlaka ya sheria na shurti kwa ajili yetu na shetani anapashwa kunyenyekea mbele ya neno la Mungu katika jina la Yesu, jina la Yesu Kristo wa Nazareti amina. Na haiwezi kuwa tofauti na hiyo, haiwezekani kuendelea kwa namna kama hii. Hatujui njia gani ambayo Mungu anaendea pamoja na sisi, lakini tunajua kitu moja, inapashwa kuwa njia ya Biblia bila hiki au hapana au lakini au lakini ndio au lakini na siku au ku, ma, na bila ma, ma shur, na, na, bila masababu bila kupita pembeni kwa kuume na kwa kushoto, lakini tunapaswa kunyenyekea mbele ya shurti ya kiungu na tuseme Bwana, hatujakuwa yale ambayo tunapaswa kuwa na hatuko yale ambayo tuliyokuwa mbele, lakini tuna tuko tayari tuweze kuamini, tuko tayari kutumikia, tuko tayari kwa kujili ya kukutii na kupenda, tuko tayari ya kuweka katika ya kushoweka katika kazi yako, tushike na ufanye pamoja nasi na kupitia sisi yale ambayo uliyo ahidi. Na siwaze ya kwamba inaweza kuwa lazima kuweza kutamka ya kwamba kuna mtu fulani katika hayo aweze kutafuta utukufu wake mwenyewe au kushitafutia utukufu, inaomba mtu huyo aweze kuwa ni mjinga. Kwa maana nani katikati yetu ambaye angeliweza kutambua tangu muda mrefu kwamba sisi tuko wanyonge, kwamba tuko mavumbi, ya kwamba kila moja wetu iko, hakuna mtu mwenye iko na nguvu yake mwenyewe au matumaini lake kama ni hakuna Aku, mtu aliye na uwezo ya kuweza kuongoa miti na majani fulani kupitia mambo ya kiroho kwa namna yake, kama vile kuzungumuza au makazi yake mwenyewe. Lakini tunahitaji Mungu na Bwana wetu aliye anayekaa kwa kume kwa uwezo wa Mungu na ngoya, ili adui zake zote, zote, zote, chini ya miguu yake. Ndiyo dunia ni kiti ya miguu yake na mbingu ni kiti chake cha enzi. Hiyo ndio nguvu zake yeye anatoka mbinguni mpaka duniani. Ndiyo hiyo ndio nayoandikwa na ya kwamba mbingu ni kitu chake chaenzi na dunia ni kitu chake cha mbingu, na kitu cha miguu yake, kama vile vinavyoandikwa katika Isaya makumi sita na sita mstari wa kwanza. Ndiyo, ndiyo maana Mungu wetu yuko mbinguni na pia iko hapa duniani. Mungu yuko bahali pote na kama adui zote zinopasha kuwekwa zote chini ya miguu yake, si kitu cha kushangaza, kwa maana dunia ni kitu cha ya miguu yake. Ni hapa duniani ndipo shetani aliingiza watu katika maoni na matabu, lakini hapa ni hapa tu duniani ndipo bwana alipolipa deni kupitia damu yake na akachukua juu yake laana. Ni hapa duniani ndipo kuna pasha kuonekana, ndio ushindi wa Mungu ya kwamba ilitimilika kwenye, kwa ajili ya utukufu wa Mungu na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Inapaswa kuwa hivyo na itakuwa hivyo siku zote kwa msaada na kwa neema ya Bwana wetu ya Mungu wetu, amina. Tusimame kwa ajili ya maombi. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya maneno ya nguvu ya John hii. Tunashukuru Bwana na tunatambua ya kwamba sisi hatuko kitu mbele yako na kwamba hatuna uwezo Bwana, lakini wewe unaweza, unaweza yote, wewe unaweza yote. Hatuwezi sisi wenyewe, hatuwezi kushika kitu chochote sisi wenyewe Bwana, lakini tunaweza kuangalia wewe na kuweza kupokea yote kwa neema Bwana. Tukubali Bwana, tukaribie Bwana, utusaidie Bwana. Uwe karibu yetu, unihurumie Bwana. Unisaidie Bwana katika jina la Yesu Kristo. Amina. Ndugu Franki anaomba, Baba ile mbinguni. Kwa moyo wangu wote, ninakushukuru kwa ajili ya uwepo wako takatifu. Kwa ajili ya neno lako takatifu. Kwa ajili ya damu yako takatifu. Kwa ajili ya Roho wako mtakatifu. Na sote pamoja tunakuomba kuja na upokee naye ukupendeza katika maisha yetu na katikati yetu, haleluya, tuonyeshe kwa macho yetu you know, ya kwamba unarudi katika kanisa lako na unajifunua na unashuhudia neno lako na unaokoa wenye dhambi na unaponya wagonjwa unafungua waliofungwa wanaofungwa na ili neno la msalaba ligeuke kuwa nguvu ya, u, ya kiungu kwa wale wote wanaoamini haleluya. Bwana, tunakuambia asante katika jina la Yesu, amina.