Heri mutu anayevutwa ili atoshwe huku na aliyeng'oa mizizi yake, na anayependa aweze kuwa karibu na Bwana. Dunia hii haina mambo ya kutupatia tena, haiko tena nzuri, haiko nzuri, na hivyo ndivyo watu wa dunia hii wanavyosema. Lakini mbinguni kutakuwa mzuri sana, itakuwa ya utukufu na ya ajabu, nasi hatutalia tena na hatutakumbuka tena hali hii. Itakuwa ni kitu nzuri, kama ndani ya utukufu tunaweza tena kumbuka yale ambayo yaliyokuwa hapa duniani, huko nako kunaweza tena kuwa huzuni, na hiyo haitawezekana. ya zamani itakuwa imepita na haitaonekana tena. Kuna andiko ya Biblia inayosema ya kwamba hali ya zamani haitakumbushwa tena, haitakuwa tena katika kumbukumbu kumbu zetu. Na kwa sababu ya hiyo, tunaweza kushukuru, kwa maana tutakuwa tumechukuliwa katika dunia mpya, hali njema. Hapo tutachukuliwa katika umilele katika umilele na yale ambayo iliyotayarishwa kwa ajili yetu umilele yote, ndani ya mpango wa Mungu, na ambayo iliyotayarishwa kwa ajili yetu sisi sote, na hiyo itaonekana. Niliposikia neno la kuanzisha, na niliposikia mwendeleo wa kusoma, niliweza kuwa na wazo kuhusu imani imani si mawazo tu au ya maneno, lakini imani ni inakuwa na uzima, ilisukuma watu kutenda na kutembea pamoja na Mungu. Tulisoma ya kwamba Noa kupitia imani alitii kwa agizo ya Mungu na akaanza kujenga safina, Waebrania kumi na moja, mstari wa saba. Abrahamu naye alijibu mwito wa Mungu akatoka katika nchi na kaenda, Waibrania 11 mstari wa nane. Kila mmoja wa watu hao wa Mungu ambao waliokuwa na imani walikuwa na uzima, walikuwa na kazi, walikuwa hawabaki wakikaa lakini wote walikuwa katika kitendo na Mungu, na nijia sasa katika roho kuhusu Abeli. Inaandikwa ya kwamba Mungu akamtazama yeye na zabihu yake, na si kutazama tu zabihu yeye, na si kupendezwa tu na zabihu yake, lakini alimtazama yeye, lakini si yeye peke yake, lakini aliangalia hayo mawili. Mungu alikuwa akiangalia mtu ambaye aliyekuwa ametoa zabihu ya wazaliwa wa wanyama zake. Mungu akaangalia zabihu ya mwana kondoo wa Mungu ambayo ilikuwa imetolewa kwa ajili yetu. Moja haitengane na ingine, lakini hayo mawili yanatembea pamoja, zabihu na mtu anayeitoa, wote wawili wanatembea pamoja, na iko hivyo hivyo katika hali ya Abrahamu na Isaka tunaona hayo mawili waziwazi wazi. Wakati alipokuwa tayari ili amtoe mwana wake wa pekee ambaye alikuwa akimpenda, na wakati Bwana aliposema kwa sauti kubwa usifanye hivyo. Husiano katikati ya mtu anayetoa dhabihu na dhabihu hayo yenyewe na dhabihu hayo yenyewe na imani inaambatanishwa na Mungu na yule ambaye anayetoa zabihu. Kunaweza kuwa mambo mengi ya kusema kuhusu maneno haya hapa. Tulisomewa katika Waibrania sura kumi mstari wa makumi tatu na mbili, lakini kumbukeni siku za zamani nyuma nyuma ya ya kutiwa nuru. Nasoma mstari wa makumi tatu na mbili mwendeleo, nyuma ya kutiwa nuru Mulivumilia mashindano makubwa ya mateso. Ni kusema si magumu yale ambayo tunapashwa kuvumilia, lakini ya muhimu ni kwamba tuvumilie, tubaki kuwa tukisimama imara, tusiangalie majaribu ambazo zinaza kutufikia kama vile mageni, lakini iwe kama vile mambo inayostahili kukutana na sisi 33 kwa upande mmoja mulipofanywa kitazamio kwa njia ya masimango na maumivu na kwa upande wa mwili wa pili wakati muliposhirikiana na wale waliotendwa hivyo Msalama kumi tatu na tatu hiyo. Lakini sio kwamba wale wanao utazama, lakini wale wanaopata sehemu ndani. Na mtu anaye ionekana katika ufalme wa Mungu anapashwa kulinganishwa na yale yonyo faika ndani. Haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Wanafunzi hawangeleweza kupita pembeni ya Gesemani na Golgota, na kisha waweze kushangilia na kungoja tena Pentekoste bila kupita kwenye Golgota. Lakini hapana, wangepashwa kuwa pale mahali pote na kuushika sana katika majaribu. Bwana alisema, lakini ni nyinyi, ni ninyi ndiyo muliovumilia pamoja nami katika majaribu yangu. Luka 22 mstari wa 28. Tazama sasa ninawapatia ninyi ufalme. Mstari wa 13, mutakula na kunywa pamoja nami katika ufalme wangu na mutakaa kwenye viti ili muhukumu kabila Israeli ilikuwa ni nini? Walipita katika taifa la Israeli na Wayahudi katika wakati yote yote ambayo ndiyo kuwa imepiga Bwana walipita yote ndani, na ndiyo maana aliwaambia mutakaa kwenye viti kumi na mbili na mutahukumu kabila kumi na mbili ya Israeli kuhukumu wale walio wahukumu katika hali hiyo, mutakae mutakaa kwenye viti wa wale, wahukumu wale ambao hawakuweza kuelewa ya kwamba neno la Mungu likuwa likitimilika. Hivi sio maneno mepesi. Wakati tunaposoma mainjili pia mabarua, kuna mahali pote kweli zilizo za thamani sana ambayo yaliyo na mambo mengi ya kutuambia. Jana jioni tulisoma mahubiri mfungwa wa Kristo. Bwana, nataweza kusoma tena andiko ingine za Biblia. Tazama tena wazo lingine hapa katika Waebrania 10 mstari wa 13 na nane, lakini mwenye haki ataishi kwa imani lakini naye kama akirudi nyuma, roho yangu haina furaha. naye makumi tatu na saba. Kwa kuwa bado kidogo sana yeye anayekuja atakuja, wala hata kawia. Ndani ya mpango wa wokovu wa Mungu kuna mambo yaliyowekwa ndani na ambayo yanapashwa kufika na ya yatakayofika kuja kwa kwanza kwa Bwana, wakati muda ulipotimilika na andiko yote yakafanyika, kama vile mambo yote yakafanyika kama vile Mungu alivyokuwa ameyasema katika vinywa vya manabii. Na itakuwa hivyo hivyo kwa ajili ya kuja kwa pili kwa Bwana, yote yatafanyika kama vile alivyosema katika maneno yake. Inasemeka hapa kama 13 na 7, mstari wa 13 na 7. Kwa kuwa bado kidogo sana yeye anayekuja kuja atakucha wala hata kawia. Katika Matendo ya Mitume sura 3 mstari wa 21 inasemeka kwamba anapashwa baki mbinguni mpaka wakati mambo yote yatakapokuwa yamerudishwa. Na imenijia kwa roho imenjia kwenye roho ya kwamba tusiugue katika mioyo yetu, ili tuweze kuwa karibu na Bwana. Lakini pia kama tunaweza kuwa uwazi kuhusu hali yetu binafsi, nasi ndiyo tunaugua na hatujakuwa kama vile Mungu angelitaka anavyotaka tuweze kuwa na kwamba haijakuwa kama vile inaweza kulinganishwa na neno lililoahidiwa. Tunaugua pia kuhusu hali hiyo, Yakobo anaandika, Yakobo tano msara wa tisa musi sitakane au musi hukumiane nini, kwa ninyi wa ndugu, kwa maana kuja kwa bwana kunakaribia. Haya ni mambo mawili: moja ni huzuni ya ndani ambayo tunalia kwa Mungu na tunasema, Bwana, una mambo mengi ya kutupatia tufanye tuwe tayari tupatie imani iliyo na uzima ndani yake, uzima wa kiungu, ambayo iliyo na utiifu wa kiungu, nguvu za kiungu, ambayo iliyo na yote ambayo watu wote na utaifa la Mungu lote lilosimama ndani ya imani waliokuwa nayo. Siwezi kusema kwamba sisi ni wasioamini, wa lakini mara nyingi tuna imani kidogo na hatufanyake na tumaini yake Mungu kwa ujao kama, kama vile inavyostahili, na ndio maana tunaugua au tunakasirika juu yetu sisi wenyewe, na ijapokuwa tunachukua ndani mwetu hiyo hakika wa kilindi na ya mwisho ya kwamba Mungu hatafanya bidii hizi zote kwa bure. Kwa mwisho wa siku, kuna pasha kutokea bibi harusi wa mwana kondoo ambaye atakayeongozwa ili u, amulaki atakayeona uso wake, na atabadilishwa na kugeuzwa kwa uso wake au kwa sura yake. Mnajua kwamba haihusu kufurahishwa tu au kuchukuliwa na kitu fulani, lakini kwanza kushika kushikwa na kitendo hicho na kushikwa na kitu hicho na kuwa sehemu ya kitendo cha Mungu na kazi ya Mungu, ayo yenyewe tuliweza kukazia juu ya mambo haya. Watu wa Mungu hawakuweza tu kutangaza neno, lakini siku zote walikuwa sehemu ya ufalme wa Mungu. walikuwa wameingiza mizizi katika mambo ya kiungu ayo yenyewe, na kama hapa tunaendelea kuhusu kusoma katika sura kumi na moja ya Waibrania wa tutapata ushuhuda ya wale wote walioamini Bwana ambao walioweza kumtumainia, ambao waliokuwa wamepokea uzima wa kiungu. Kwa maana wale wote ambao neno la Mungu liliokuwa limeambiwa kwao wote walipokea uzima wa Mungu ambayo iliyokuwa katika maneno yake, na ndiyo maana manabii walikuwa wameitwa kwamba ni miungu. Tuliweza kuchunguza na kuwazia kuhusu mambo hayo yote. Inaandikwa Bwana wetu anasema yeye mwenyewe katika Injili ya Yohana kwenye sura kumi mstari wa makumi tatu na nne na kwamba, ninasema ninyi ni miungu Asa alisema hivyo kwa maana alisema alikuwa ametoa tu matamshi au ilikuwa ni kwamba mapenzi ya Mungu na kwamba neno la Mungu likuwa limewazungumzia. Hakusema tu kwa kusema tu kwamba sasa nimesema ya kwamba ninyi ni miungu. Ah, lakini ilikuwa ikilinganishwa na neno ambalo lilikuwa limewambiwa kwao na neno hilo lililokuwa limetoka kwa Mungu na ambalo lilikuwa likiwapenya lilizalisha ndani mwao uzima umpya wa kiungu, na ni hiyo ndio ilikuwa akifanya tofauti, na si kwamba Musa alikuwa ni Musa tu. Na kwa mwanzo alikuwa mtu ambaye alikuwa ameshindwa, ndugu Branamu anayatamka hapa, aliacha mtu aliyekuwa amekufa huko Misri na akakimbia, na alikuwa basi imemalizika lakini ba wakati, saa ya Mungu ilipofika, miaka makumi ilipomalizika, ndipo alikwenda akiwa na neno ambalo lilokuwa limeambiwa kwake. Sasa ni tofauti na sisi leo. Haihusu ya kwamba Mungu apatie heri fulani kwa shirika fulani, au kusanyiko fulani, lakini kwa Mungu inahusu hiyo kitu moja leo, kama vile ilivyokuwa katika miaka elfu mbili, miaka elfu ine, au miaka elfu sita iliyopita kwa Mungu inahusu watu na wanawake ambao wanaopokea neno wanaoamini neno lake na walio tayari ili wamtumikie na kumfata katika utiifu wa imani. Hiyo ndiyo njia ya Mungu pamoja nasi katika mahubiri haya mfungwa wa Bwana au Paulo mfungwa wa Kristo. Kuna nukuu tena za damani sana, ambazo niliweza kuzungumuza tena ao kwa machache nukuu. Munaona ya kwamba angepashwa kungoja Bwana, na hiyo ndiyo nayofanya ili watu wengi wa siku zetu wanafunika neno kwa haya wanaipatisha haya neno, wanaleta haya juu ya neno, wanakwenda wanaingia katika safari wakiwa na bidii nyingi. M uamsho ngapi zishakashindwa kweli, kwa sababu ya namna hii, kwa sababu mwinjilisti hakungoja ili ajue ni kitu gani ambacho bwana anachotaka kusema iliyo nyepesi kwangu ingekuwa ni kusifu kupitia utangazaji za magazeti nyingi na kufanya ma, viwanja kubwa. Hiyo ingeweza kuwa kubwa kwa ajili yangu, lakini katika kipimo chote ningeweza kupim, kuweza kuingizwa katika mambo hiyo yote ingeweza kuwa tena vema zaidi kwangu. Lakini ina faida gani kuwa na mpango mkubwa kama Mungu yeye haiko katika mpango huo, kama haiko mapenzi ya Mungu kwa ajili ya siku hiyo na saa hiyo? Ina faida gani kuwa na bidii nyingi ya mtu au ku, mtu kuwa na bidii yake binafsi akimbie na kuingia katika safari na kufanya mambo, na hapo anasema hapa ya kwamba hiyo inakuwa tu ya kuleta haya juu ya neno, kwa maana haungoji saha ya Mungu. Tunahitaji saburi ili tuweze kuishi na kupokea ahadi za Mungu, na hayo yaliufanyika kwa ajili yangu, na hiyo inapaswa kuwa kwa ajili yetu kuwa funzo kubwa. Inaandikwa hapa, wanaenda wakiwa na bidii nyingi Ndiyo, na bidii gani? Kwa sababu tunaweza kuwa na bidii kwa ajili ya nani, na si kwanza na bidii katika ujinga. Lakini papasho ngoja ili Bwana aweze kukutanana na sisi, na hapo sasa hakutakuwa na wakati, tutaweza kuwa na wakati akose zaidi ya wakati ambayo Bwana aliyokuwa nayo kwa ajili ya wanafunzi wake akose miaka tatu na nusu na baada ya hiyo alijiedea yake ili waweze kuwa na uhusiano na Mungu na neno lake na mpango wa Mungu, mpango wa Mungu. Na wengine wote hawangeweza kuambia oh, mtu wa Mungu, Bwana alikutana na wewe, alikufanyizia jeshi kubwa ya kuzunguka. Hasa unafanya huko pa ndani ya jangwa? Sasa unaenda unafanya nini? unangoja nini? Lakini hapana, Saulo alikwenda, Saulo alikwenda. Nataka kuifanya hivyo na mimi pia, lakini sina uwezo kama hiyo. Inasemeka mbali kidogo, Saulo alingoja nuku. Ili alingoja ili roho wa Mungu amwambie yale ambayo angepashwa kufanya. Kitu kilicho njema cha kufanya ni kungoja roho, na hapa aihusu roho, lakini inahusu roho wa Mungu na roho wa Mungu siku zote itakuwa imeingizwa katika maneno ya Mungu na itazaa siku zote ahadi za Mungu, itaweka ahadi za Mungu kwenye nuru, na ilikuwa hivyo siku zote na itakuwa hivyo mpaka mwisho. Saulo alingoja ili roho amwambie yale ambayo angepashwa fanya. Kitu che, kitu kilicho kizuri cha kufanya ni kungoja roho. Tukamate shauri hii kwa makini sana, na tuweze kusema hapa ya kwamba wote wanaozunguka wanaweza kufanya yote wanaotaka na pia hata kuharakisha wanapofanya hivyo, lakini hapana, sisi tunataka tuende wakati Mungu anapotaka tuende, tubaki kimya wakati Mungu haseme kitu, tusimame na tuendelee na kutembea wakati anaposimama na kuanza kutembea pamoja na sisi. Tunataka tukubaliane na kutembea pamoja na Mungu, na kama sivyo tutaweza kuishi, tutajikutanisha katika mipango yetu binafsi wakati Bwana atakaporudi na hatutaweza kufikia kwenye hata lengo au faida fulani. Nuku jioni moja alipokuwa akihubiri, alitoka akaona mtu aliyekuwa kilema, hapo hapo Roho akamwambia na akajibu, hapo hapo Roho akamzungumzia. Wapendwa, nasi tunapashwa kufikia kwa kiwango ambayo tunapashwa kuongozwa kweli kweli na Roho katika kweli yote, na tufunzwe na tuongozwe, na kisha baadaye, kama Mungu anataka kitu fulani kiweze kuwa kimevuviwa. Kwa maana imani, tushakasikia mara nyingi, ni ufunuo. Imani ni ufunuo na si matamshi ambayo imekwisha kuzunguka zunguka mahali pote we, leo inatumikishwa mahali pote, lakini ni uvuvio ufu wa kiungu, kitu fulani kinachoonyesha kitu fulani kinachofunuliwa na Mungu na Roho na tena na nuku. Natambua ya kwamba una imani kwa ajili ya kupona. Sasa simama juu ya miguu yako, Yesu Kristo amekuponya. Ya mi, Matendo ya Mitume sura 14, alitambua kwamba ilikuwa ni muda ambayo ilikuwa imefika. Nishaka niweza kuionyesha jana jioni nikusema haitoshe tu tuweze kufata mafundisho ya kimaoni na umakini yote nao isahili, lakini inaomba ili hitaji ya kilindi iweze kuamka ndani ya nafsi yetu ikiunganishwa na hiyo na ili tuweze kusema Bwana Mungu wangu tuna haki ndani ya wakati huu ili tupokee na kuishi mambo hayo mamoja, kama yale yaliyofanyika wakati wa zamani. Lakini hayo yanapaswa kugeuka kwa ajili yetu kuwa huzuni ya ndani, hitaji tuweza kuchunguza hiyo. Pia imekwisha kusemeka ya kwamba kama vile Bwana alivyojifunua katika siku za Musa, katika siku za Paulo amejifunua pia ndani ya siku zetu. Nameweza kusikia wakati ndugu Branham aliposema miayo ya jua katika wingu hii i katika kuonekana, inaingia katika mkono wa kuume na si katika mkono wa kushoto, inaingia kwa mkono wa kuume, na kwa mwanzo picha ilikuwa imegeuzwa ikionyesha kwamba miayo mianga ya giza ilikuwa ikianguka juu ya dunia, iliweza kugeuzwa tena kwa kiwango, unaweza kuona tena ndani sura ya Bwana mwenyewe mbele. Nilipoona mahali nilipokuwa nisimama, niweza kugeuza nikitazama kwa kushoto, lakini miayo, mishale ya jua ilikuwa ikiangazia, kigeukea jua ilikuwa ikigeukia dunia au oh, udongo lakini hapana, Bwana aligiweza tena kugeukia tena taifa lake katika kizazi hiki, akiwavuvia kupitia nuru, kupitia mafundisho, kupitia nuru na baraka, na pia tunaweza kusema, na pia hata kwa mara ya mwisho ndani ya wakati huu wa mwisho. Lakini kwetu hayo yangepashwa kuwa kama vile faraja ya kuweza kujua ya kwamba Bwana hakuacha yote katika giza katika dunia hii, lakini ana geuza tena uso wake tena kwa wanadamu katika neema yake nani. Hapo ndipo ndugu, Bwana alipotamka matamshi haya maana ya kwamba nuru au mishale ya juu ya nuru ilikuwa kwa mkono wake wa kume, na wakati alipokuwa hapo, wawili walikuwa kwa mkono wake, wakati alipokuwa akisulubishwa. Lakini pale wale wote walikuwa pale, lakini mmoja ndiye alimzungumzia, akamwambia kwamba, Bwana unikumbuke wakati utakapokuja katika ufalme wako katika uparadiso yako lakini pale pale Bwana akamwambia leo leo utakuwa pamoja nami katika paradiso. Luka ishirini na tatu mstari wa makumi ine na tatu, tatu. Bwana anatugeukia katika neema yake na kwa sababu tunataka tuweze kuwa pamoja naye katika paradiso na katika utukufu, na ndiyo maana anatuzungumzia tena, na ni sababu ya hiyo ndio anajipatia bidii nyingi kwa ajili yetu, na anataka ili tuweze kuwa kwa mwisho Tuwe chini ya nira moja pamoja naye na pamoja naye tuweze kuwa chini ya nira moja kani, hivyo ndivyo ndivyoandikwa hapa nuku. Tazama, alikuwa chini ya nira akose, alikuwa ambekamata mahubiri ya wamsho katika juma moja bila hata kujizuiza na kitu moja, na ijapokuwa tena alingoja ili Roho Mtakatifu ayaseme amzungumzie. Alikuwa chini ya nira ya Mungu, chini ya nira ya Mungu, chini ya neno chini ya kazi yoyote ile ambayo ilikuwa ikihusika na Mungu na kazi yake. Hangeliweza kutamka mawazo yake binafsi, hakukuwa na ujuzi wake au mafundisho yake mwenyewe, hakukuwa na programu zake binafsi, kwa maana yeye mwenyewe alikuwa amegeuka kuwa sehemu ya ujao ya mpango wa Kiungu, na katika mpango huo au programu hiyo akakuwa na kuelewa ya kilindi sana ambayo hakuna mtu aliyokuwa nayo mbele yake. Na iko hivyo hivyo kuhusu huduma ya ndugu Branham. Hakuingizwa tu katika mpango huu wa Mungu, lakini pia kwa ajili yetu sisi kama wana wa Mungu, akaona yote kwa ujumla, yote iliyokuwa imetayarishwa kwa kanisa katika siku hizi. Inaandikwa hapa tena, nuku: sasa mnasema Ndugu Branamu, una unakataa au unakana una yale uliyosema siku ya kwanza ya juma iliyopita uligoja katika mwaka katika hii muda yote? Lakini mkumbuke ya kwamba Roho Mtakatifu ambaye aliyenizungumuzia kwenye njia na aliyeniambia ninakutuma katikati ya wagonjwa na waliochoka Geist... ni utiifu kwa Roho Mtakatifu. Ni kweli gegangen, er es... si kwenda mbele aweze kuniagiza mi mwenyewe nifanye hivyo, hiyo siyo kitu fulani cha hajabu er nuku mpaka aliponiagiza nifanye hivyo, inaomba pia ili iwe sehemu ya mambo katikati ya mahubiri haya. Kuna kubalishwa ya kwamba kama mtu aliitwa na Mungu na kutarishwa kwa ajili ya kazi, hana hitaji ya kuweza tena kuuliza Mungu, lakini anapashwa kushikamana na kazi hiyo. Lakini hiyo inahusu kutumwa kwa ujao, na si maelezo na si mahatua na sio mambo ambayo yanapaswa kufanyika mmoja baada ya nyingine. Na ndiyo maana tunashukuru Roho Mtakatifu kwa maana anatuonyesha hii mambo yaliyo katika mahubiri haya na kuyatufunulia, na kutafun... na kuyatujulisha ili tuweze kupata siku zote njia njema hivyo pia kutumwa au kazi inadumu, na kazi hiyo inapashwa kutimilika. Lakini kama Mungu anataka mambo fulani yafanyike, ataweza kutujulisha katika, katika mipaka ya kazi yote kwa ujumla, na naamini ya kwamba kwa mwisho wa wakati nasi tuna haki ya kuweza kujua, na hiyo mia kwa mia ya kwamba haya ni mapenzi ya Mungu tunahitaji kuyajua mbele ya kuyatenda na tuweze kusonga mbele. Sasa hivyo katika mapenzi hiyo ya Mungu, anaendelea tena hapa nukuu, nilingoja, nilingoja Bwana, anasema mpaka niweze kupokea. Bwana anasema sasa tazama haya, hii tofauti hapa, kuna tofauti, kuna tofauti, mwisho wa nukuu na waza na waza hivyo pia nilingoja ni, ni, ni mpaka Bwana awazungumuze. Nilingoja ni nipewe, Bwana aseme. Unaweza kutambua mambo fulani katika ufalme wa Mungu na kujua kwamba kwamba inapaswa kufanyika, lakini inaomba kuweza kungoja uvuvio na ufunuo wa Roho na ni hapo sasa ndipo muda unapaswa kuwa imefika ili Mungu aweze kutimiza yale ambayo tumekwisha kutambua mbele au yale ambayo iliyofunuliwa kwetu. Ndiyo nuku, alingoja neno la Bwana ni kitu kigeni sana. Kwa upande mmoja, tunaweza kusema, tazama neno la Mungu, na tunaweza kupiga hata hatua tena mbele na kusema, oh, limefunuliwa kwetu kwa neema na kwa upande mwingine unasema, hapa inasema hapa, alingoja. Anasema hapa yeye, anasema kwamba alingoja neno la Bwana. Nasa tukazia juu ya mambo haya, ahadi zitolewa na wakati, ahadi inapotolewa na utimilifu wake, kunaweza hata kupita miaka elfu moja, miaka elfu mbili au miaka elfu ine. Mungu anakuwa na wakati wa kutangaza mambo na anakuwa na wakati wa kuyatimiza. Ndiyo. Alingoja neno la Bwana. Alikuwa amesukumwa na Roho Mtakatifu ili afanye hivyo. Ali sukuma na Roho Mtakatifu ili atende yale ambayo Bwana kwa umemwagiza kufanya, na hapo sasa alikuwa amegeuka kuwa mfungwa wa Yesu Kristo. Nuku marafiki, uz, wa, wa, marafiki wangu, kama kweli tunaweza kugeuka kuwa wafungwa nani? Wakati hatutaki kitu kingine ila tu yale ambayo Mungu anayotaka, wakati imani yetu inapogeuka kuwa hai sana, inapokuwa imefungwa kwa utiifu nani, hapo ndipo tunakuwa tayari ili tugeuke kuwa wafungwa wa Bwana, kuwa wafungwa watumwa, ili baadaye tuweze kufunguliwa na yeye. Kwa maana mfungwa wa Bwana pia ni mfunguli mfunguliwa wa Bwana, unakuwa umefunguliwa kwako wewe mwenyewe na kutenganishwa na mambo mengine, lakini unafungwa kwa neno la Mungu na unawekwa chini ya nira pamoja na Bwana mbali kadogo. Nuku, mtu anapaswa kupoteza mania zake, anapaswa kuacha yote aliyo ali, yote ili, aliyo yote, ambayo lio ya maisha yake, nafsi yake, mwili wake, ma, mapenzi yake na matarajio yake yote, lio na yote iliyo inayobaki, na anapaswa kuacha hayo yote na kugeuka kuwa mfungwa wa Kristo ambaye alie neno ili aweze kutumikia Mungu. Haya pia si matamushi mema mepesi au nukuu nyepesi. Mutu iwe yoyote anapashwa kuacha kila matarajio yote kila mipangilio yote yote aliyo, yote aliyo nayo maisha yake nafsi yake mwili wake mapenzi yake, na kugeuka yeye wote kuwa mfungwa wa Kristo ambaye yeye ni neno, ili aweze kutumikia Mungu. Tunatambua ya kwamba ndugu Branamu, akisukuma na roho wa Mungu, akisukuma na roho wa Mungu, alikuwa akiambatanisha Kristo na neno. Kristo hawezi kutenganishwa na neno na mtu anayetengana na neno anajitenga na Kristo. Na hivyo ndivyo haya ya yanaonyeshwa katika ukweli, nikusema, nyimbo nyimbo hazina faida, makusanyiko makubwa haina tena faida iwe yoyote, lakini uhusiano pamoja na Mungu na uhusiano na neno lake, mutu anayeamini Mtu anaye mu, amini Mungu anaamini neno la Mungu, na yule asiyeamini neno la Mungu haamini Mungu. Na iko hivyo mbele ya macho ya Mungu, mbele ya macho ya Bwana inasemeka hapa, nuku mungelipashwa kutembea mukipingana na maoni yenu binafsi. Hapa hapa kuna neno unapashwa, mungelipashwa nani, hiyo ndiyo nani, niokoa hiyo ndiyo nayo niyo niokoa na inayo tuokoa sisi sote na wale wote wanaotaka kufata Bwana. Nuku, mungelipashwa kwenda mukipingana, mukipingana na makubalisho yenu au gisi maoni yenu. Nuku, watu walio na kazi ya kutimiza katika ufalme wa mungu wanaweza kuongozwa wakipingana na maoni yenu binafsi wakiingia katika njia ambayo hamungeliweza kufata, kwa maana Mungu yeye mwenyewe ana kitu fulani kinacho kuwa kama vile lengo ambacho kingali kuose kinaweza kuwa kinafichwa mbele yetu kwa wakati huu, lakini hiyo ndio hapa, mnapashwa, hiyo neno mnapashwa ina nafasi yake hapa, nukuu. Na kisha wakati napoenda mahali fulani, kuna nifikia muda ya kuweza kuzungumzia watu kwa namna ya kukaza ngumu mnaona, ninajaribu kuweza kuwatenganisha. Mnapashwa kuwa na hatua ya kwanza kama vile unavyo, unavyo na, kama, kama vile navyozungumzia wanawake wanaokata nywele zao na wanapovaa mavazi fulani, na ijapokuwa tena wanaendelea kuamba wanajiita kwamba ni waamini au wa Kristo. Sasa ina faida gani kuwa na matamshi ya ya Kikristo kama umekwisha kutengana na Kristo na kutengana na neno. Wakati tunapotumikisha neno mtu mchafu, mtu mchafu, mtu asiyekuwa na Mungu, ni kusema mtu asiye na Mungu, mtu aliyetenganishwa na Mungu, mzalimu, mtu mzalimu au mchafu ni mtu aliyetengana na Mungu. Uchafu, uchafu ni mtu asiye na Mungu. Wakati tunapotengana na, na... wakati tunapotengana na neno la Mungu, tunatengana na yule aliyelitamu aliyelisema. Hapa inaandikwa ya kwamba mutu haishi kwa mkate tu peke yake, lakini kwa kila neno lote. Na hapo sasa umuhimu inawekwa juu ya hiyo ki..., anasema kwamba kila neno, kila neno, hiyo umuhimu inawekwa juu ya kila neno, neno lote. Hapa watu wa mashirika zote za kizehebu na, na wa ujumbe huu wanakamata yote na kila mtu yuko pale kuweza kukamata yote ambayo inayo ingia katika maoni yao au katika kisa wanao ukubali, lakini yote na ingia katika maoni yao mawazo yao, lakini yale ambayo nayo tunapashwa kuwacha pembeni, na hiyo nayo tunasha pembeni mbeni ndiyo tutakayo ukosa hiyo siku. Ni vizuri siku zote kuweza kuchagua kuweza kuchagulia mambo fulani, lakini yale ambayo tunataka kuweza kuwacha hapa au kataa hapa hiyo ndiyo das was yet... yale tunayoacha hapa sasa nyuma yetu, kuhusu yale yote ambayo Mungu aliyofunua tutayakosa hiyo siku pia. Hakuna mtu anaweza kuweza kunielewesha ya kwamba tunaweza kuacha pembeni kitu fulani na kusema kitu fulani na kuweza kusema hatutakosa kitu fulani, ya kwamba hatutakosa kitu fulani haitawezekana yale ya tunayowaacha pembeni hapa tutayakosa, tutayakosa siku moja. Ndio ayo? Hapana? Ndio, ndio au hapana? Nani? Hapo ndipo tunaona umuhimu wa neno la Mungu tulioweza kuletewa. Hatuwezi kuacha kitu fulani pembeni, lakini sio tu maneno yote yanayotupendeza au hiyo, kama vile mm, asali lakini pia maneno ambayo nayo tuumiza katika tumbo, na vile kama vile nabii Ezekiel anavyosema, hayo maneno yalikuwa e, uh, uh, utamu katika kinywa, lakini uchungu katika tumbo lake. Mnasema nuku, mnapaswa kuona mambo hiyale yaliyo kama vile ya juju. Mnapaswa kuanzia mahali fulani. Hapa umuhimu unawekwa juu ya umuhimu ya kukamata kitu ya kukamatia, ya, ya kuanzia kukamati huko, watu wanapashwa kutenganishwa na madesturi zao na mambo yao ya madesturi na kutengana hayo yote na kuingizwa sasa katika ufalme wa Mungu. Walitamka hapa mambo mawili yanayohusu wanawake na nyele na mavazi, na hapa anatoa hasa onyo hapa inayofuata. Mnasema na uwaza ya kwamba hii ni mambo tu ya juju au siokuwa na faida na ijapokuwa haya yanaanza ya kwamba inaomba kuweza kuonyesha utiifu katika yale iliyo madogo, kuwa mtiifu katika mambo madogo, ili aweze kutupatia mambo makubwa. Nuku, mutengane na hali ya ulim, ya ulimwengu hii na mugeuke kuwa wafungwa, mugeuke kuwa wafungwa wa Kristo, mutengane na hali ya dunia hii mna hali ya kidunia na mgeuke kuwa wafungwa wa Kristo, mwendelee kutenganishwa na mambo yote, mpaka kamba ya mwisho na dunia hii iweze kuwa imekatwa. Na hapo sasa, mutageuke kuwa mutageuka kuwa wafungwa, mutakuwa chini ya utawala wake, atawashika sasa chini ya mamulaka yake, chini ya ufalme wake. Haya yote haya si maneno ya damani sana hatuyaone ndani mwetu hamupande kweli, itaacha kusema o oh, Bwana unaweza pamoja nasi kufikia na kufikia pamoja na sisi sote kwa kiwango ambayo yote ambayo nayofanya kuwa kikwazo iweze kuwa imeshindwa, kwa kiwango ambayo hii kamba ya mwisho iweze kuwa imekatwa, na hapo sasa tugeuke kuwa wafungwa wa Kristo na kuweza kufata mwenendo wake na kusonga mbele katika imani. Inasemeka pia hapa nuku haita waruhusu kusema neno fulani juu ya uzao wa nyoka na mambo ya, ya na mambo fulani ambayo Roho Mtakatifu aliyofunua. Hapa alisema ya kwamba watu walikuwa wakimwita ili wamwambia kwamba haupashi kufuhubiri hiki na hiki kwetu, na hapo hapo akasema kwa namna kama hii, kwa namna hii sitakuja hapa. Anasema nuku haita waruhusu kuweza kub..., haita kuruhusu uweze kuhubiri kitu fulani juu ya mbe..., ya uzao wa nyoka na na ulinzi wa milele au usalama wa milele na mambo na mambo fulani, mambo fulani. Kama hangeweza kuwafunulia kitu fulani juu ya Roho Mtakatifu, watu wanaweza kuwa na masababu, lakini wakati napokuwa mambo fulani ambayo Roho Mtakatifu aliyofunua kutoka neno la Mungu, na sasa tunapasha kujiacha tuweze kuongozwa na roho katika kweli ya neno ngapi moja na mwingine anaweza kujiuliza sasa, kwa nini mambo haya yangepashwa ya kuonyeshwa? Na kama Mr. haya yalikuwa tu kuweza kugawa maroho, kuna lengo iliyotayarishwa na kiungu katika yote ambayo Bwana Mungu aliyofanya. Ndugu Branamu aliweza kuvulivu... ndugu Branamu aliweza kuvumilia aliweza kuvumilia nini wakati alipohubiri juu ya zambi ya kwanza, mambo yote yaliweza kuanguka juu yake. Wale wahubiri wahubiri wote waliweza kumwinda. Lakini unajua ya kwamba wahubiri wote waliweza kukubalishwa, walikubalishwa ya kwamba walikuwa wakijua Biblia na kuweza kujua maandiko fulani za kibiblia kwa upande wao binafsi, lakini wakati wote walipokuwa mbali na hapo tena walikuwa wakipiga tena zaidi. Tazama sasa mtu mdogo, mwanaume mdogo, bila hata elimu, bila nguvu, angeliweza kuangukiwa na mvua hiyo ya mashambulizi. Sasa hangeliweza kukasirikia Mungu na kusema o, oh, Mungu mbona umenituma kwa taifa lako ili niweze kuwaletea ujumbe wako? Na tazama sasa, mbona milango yanafungwa mahali pote? Mnajua ni kitu gani chofanyika baadaye? Milango yalifungwa bahali pote wakati aliposema, aliposema yeye mwenyewe ya kwamba wanaume wenye wafanyabiashara wa Kikristo ndio waliweza kuacha mlango kwa ajili yangu na kwa huduma yangu. Mtu aliyekuwa na kukubalishwa na kushuhudiwa kwa namna kama hii aliweza kuleta mambo ambayo maroho zaliweza kugawanyika juu yake, na ni hivyo, iko hivyo hivyo mpaka leo. Wakati ndugu Branham alipo alipozungumza kuhusu maneno ya kwanza, alisema nuku, ninacharisha sasa, kwa maana itanifikia tena hiyo kitu moja, kama vile wakati ndipokuwa nimezungumza kuhusu zambi ya kwanza. Zambi ya kwanza, watu wanavuka hata vipimo vyote, wanapoteza heshima yote, wanawaza ya kwamba wako katika hali yako, i, i, hali yao ya kweli mbele ya Mungu. Mnaona watu wote wanapata andiko za Biblia na pia hata shetani naye alizipata, lakini maandiko hizo zinatoshwa katika Biblia, katika hali yake kat, bila hata nuru bila hata ufunuo. Na kitu gani kinapofanyika sasa? Baadaye sasa, a, andiko inaua Andiko na uwa lakini Roho ndiye anayetoa uzima. Wakorintho wa pili sura tatu mstari wa sita Sasa anaendelea nuku. Kwa nini hauende huku kufanya hiki? na kwa nini hauende huku na ufanye hiki? Kwa nini ujaribu hivi? Sasa kwa nini hauende pamoja na wengine wote? A, leo hatuwezi kufanya au kusema hiyo kitu moja hasa kwa nini hiki? Kwa nini hapana hiki? Kwa nini hapana kile? Tuwe na uvumilivu tu, tumainie Bwana. Mara nyingi watu wa Mungu wanahitaji wakati au muda ili waweze kuwekwa nguvu katika imani ili baadaye waweze kusonga mbele, na wakati hiyo haitakuwa imepotezwa. Na ijapokuwa katika wakati wote, Mungu anapima mioyo ya watu bila hata wao wenyewe kuweza kuitambua, bila hata kuyajua na wakati huo nayo pia ni lazima lazima, na ni hapo ndipo Bwana atasonga mbele. Hapa neno linaendelea nuku. Ilikuwa ni neno na sio itaji ao matarajio ya taifa, sio itaji ao yale ambayo taifa linataka. Ni kitu gani kiliweza kugeuka? Sasa angeliweza tena kukutanana na wa Misri, lakini aligeuka kuwa mfungwa. Amina. Hapa inahusu Musa. Ni kitu gani sasa angeliweza kugeuka? Hangeliweza kupigana na wa i... na Wamisri. Alikuwa ameenda, alikuwa ameua mmoja na alitaka, alikuwa ametaka hivyo. Lakini sasa alikuwa ameuka mikono yake juu na likwenda. Neno la Bwana lilikuwa ndani mwake, uhakika wa kiungu. Musa akaenda na wakati alipouliza sasa naweza kwenda? Mbona wataniamini? Niwambie ni wewe ni nani? Naye akamwambia kwamba wewe waambia kwamba, kwamba niko ndiye ananituma nilikuwa ni agizo ya kiungu I. Alikuwa amefungwa kwa neno na alikuwa amefungwa kwa huduma. Hakuchukua tu ujumbe, alikuwa na usimamizi ya kuchukua pia matokeo ya ujumbe huu wa kiungu ni kusema kuweka huru na kutoka kwa taifa la Israeli. Wapendwa, tuamini kwa moyo wote na kwamba huyo Bwana moja aliyeonekana katika wakati huu katika nguzo ya moto, na hivyo hivyo anapashwa kupita katika matokeo hayo mmoja, na kuingia katika kutoka na kujua na ku kufungua na matayarisho ya kanisa ambayo atakayochukua pamoja naye katika utukufu. Kama Musa angeliweza kuchukua ujumbe fulani angeliweza kwenda na kurudi bila hata kitu fulani ambacho Mungu aliweza kuojesha na kutayarisha na kutenda. Lakini Mungu siku zote anakutembeaka na neno lake na matendo yake. Hiyo si kitu, kitu cha ajabu. Mungu hatowake maneno Mungu atawakia maneno ya anga, lakini wakati Mungu aliposema ya kwamba nimekukomboa, ni, ni unapaswa kuamini ya kwamba amekukomboa. Kama anasema kwamba nimekufungua, ujue kwamba anakushia kufungua. Kama anasema kwamba ninakuponya, ujue kwamba anashia kufanya hivyo. Kama wakati aliposema kwamba nitatuma nabii Elia, mbele ya siku ya kuogopesha ya hatari ya Bwana, na hiyo andiko ipaswa kutimilika. Inapaswa kuonekana mbele yetu, inapaswa kutimilika mbele ya macho yetu. Andelea nuku. Ni nani? Nina osema kwamba akamwambia kwamba toa viatu yako maana wewe unaposimama ni mahali patakatifu. Nami nataka kuzungumzia. Lala chini. Utoe viatu yako nataka kuzungumzia. Na hapo sasa hangeweza tena kuzungumza. Kama vile mfungwa aliyekuwa aliyekuwa amechaguliwa nabii, aliyekuwa amechaguliwa vile vile, kama vile kama Paulo alivyokuwa amechaguliwa kwa kiwango, hangeweza tena kuzungumza mbele ya Bwana. Mtu aliye mkubwa wa Mungu anasujudu. Nabii ai Isaya alisema kwa sauti kubwa mbele ya uso wake. Isaya sita, sita, mstari wa tano, ole wangu kwa maana mimi ni mtu wenye midomo michafu, ninakaa katikati ya watu wenye midomo michafu. Na hapo sasa kaa la moto likatoshwa kwenye madhabahu likapitishwa kwenye midomo yake akasafishwa, akawa safi. nuku Mungu anafanya mambo, ili mambo kama hayo yanaweza kuwa ya kuwa ya ya kunyenyekeza mtu au roho ya mtu, mambo ambayo yanayoenda mbali na mawazo ya mtu yanafanyika. Musa, Alikuwa na fimbo ya zamani ya mchungaji ikageuka kuwa fimbo ya Mungu, fimbo ndani ya mkono wake ambayo angeliweza kunyanyua na kuweka juu na kutazama Mungu akipasua bahari. Mungu ana uwezo ya kubariki ya kutumikisha na kutuma na kutumikisha mambo ambayo liweza kuita. Mungu ana itaji apate kanisa ambalo li, li, na liweza kuweka tena upya, kanisa ambalo linaweza kuwa na imani ndani yake imani, amb, kanisa linaweza kuwa na imani iliyo hai, ambalo linaweza kufungwa pa kwake kupitia utiifu nuku. Nina kitu moja cha kufanya, mnaona, kwanza mujitowe ni kweli mugeuke kuwa wafungwa, musihusike na ninyi wenyewe au na kitu kingine. Mugeuke kuwa mfungwa, wafungwa, ugeuke kuwa mfungwa, na ili Bwana, acha Bwana aweze kufikia mambo hayo kwako, kwangu na kwetu sisi sote. Musisahau, musisahau nani sote pamoja nani nani nani sote pam, nani wakati unapokuwa pamoja ndio tunaweza kusonga mbele, ni wakati unapokuwa katika umoja ndio tunaweza kusonga mbele. Wakati tunapokuwa katika umoja wa kila neno hufunuliwa katika hiyo. Wakati sasa hayo mambo ya kwenda kurudi, hayo maoni ya kila mtu binafsi inapokuwa na mwisho wake, ndipo Mungu anaweza kuwa na mwanzo mpya. Hayawezi so kuwa tofauti na hiyo, wakati wote tunapokwenda wakati wote tunapokwenda kwenda na kurudi, Mungu hawezi kufanya kitu fulani. Wakati takapokuwa imemalizika hayo, ndipo anaweza kwanza. Nuku alijifunga mwenyewe chini ya nira moja na akashuka Mungu. Alikuwa alikuwa na mtu ambaye aliyekuwa chini yake, akanyenyekea chini yake, na angeweza tena kutikisika, wakati wote neno la Mungu hata kumstigiza hangeliweza kutingizika wakati neno la wa mungu halijamutingiza naye hangeliweza kutingiza hangelitingizika kamba neno la mungu halijaweza kumtingiza oh, kamba watu wangeliweza hey. kufanya hiyo leo na hapo sasa alikuwa mfungwa wa alikuwa mfungwa upendo upendo wa mungu aliyewekwa chini ya nu, chini ya nira ya, ya upendo kama vile Paulo alivyokuwa amewekwa chini ya nira ya upendo wa Mungu, ya kamba ya nira ya Mungu, ya upendo wa Mungu, na si shurti na si shurti iliyo ya makali, lakini alikuwa alikuwa chini ya nira ya upendo ya upendo ya upole wa Mungu. Na Bwana wote wanasema mzigo wangu si m, mgumu na nira yangu si ya nguvu Laki Matayo kumi na moja musari wa ishirini na tisa mnajua ya kwamba inahusu nini nira? Na hapo mambo yote inaweza kuwa vizuri, inaomba kweza kurudi katika nira. Ilikuwa ni nini? Nataka kusema Elisha ambaye alikuwa kilima, na wa wafalme wa kwanza kumi na mbili kumi na tisa alikuwa na ng'ombe kumi au sita. Majembe zake zilikuwa zimefungwa akilima, alikuwa ameufungwa pale, alikuwa akiongoza ng'ombe zake zikilima katika mwongozo moja, lakini wote walikuwa wamegeuka kuwa moja. Na kama unaweza kuona hiyo hiyo ni kuua chini ya nira moja, utatuona siku sisi na Kristo lakini tunapaswa kuwa si sote kuwa chini ya nira moja kama vile yeye. Kwa kiwango tunaweza kusonga mbele na kwenda na tuweza kuchukuliwa katika mongozo moja na katika shamba moja chini ya nira moja katika kipimo kimoja. Na hivyo ndivyo tunaweza kufika kwenye lengo moja. Na hivyo ndivyo tunaweza kusimama mbele ya Mungu tukiwa chini ya nira moja. Na sio nira ambayo nayo tuumiza inayotukwaza na sio nira inayotuumiza, lakini nira yetu inayotufunga kwa Kristo. Oh, tulifungwa pamoja naye. Sisi ni wake, tuko pamoja naye. Na kama tumeelewa ya kwamba inahusu nira ya upendo na si ya utumwa na si ya masumbufu lakini au ya ziki lakini ya neema ya upendo wa Mungu. Na hapo sasa tunaweza kushukuru Bwana, kwa maana hataweza kutusahau. Kama watu wangeliweza kuelewa leo ya kwamba Bwana hatuache tukikimbia kwa uhuru. Lakini tukijua ya kwa kwamba alituweka chini ya nira pamoja na neno lake na yeye mwenyewe, na hapo kunatimilika. Sio ninyi mnayozungumza, lakini ni roho wa baba wenu, ni roho ya baba yenu ndiye anayezungumza ndani yenu, Matayo 10 mstari wa 20. Na hivyo ndivyo aliiwazia alikuwa ameshindwa kwa ujao kwake mwenyewe katika yote aliyokuwa akijua, katika yote aliyokuwa akisikia, katika yote a, kwa ujumla yote, kwa ujumla aligeuka kuwa kushindwa kwa ujao. Haikutembea tena, hakuna kitu iliweza kutembea. Alikuwa amewekwa katika hali ambayo hakuna mtu angeliweza tena kumsikiliza, lakini alikuwa mfungwa. Tazama njia za Mungu zinafanana namna gani! Mara nyingi watu walio wakubwa wa Mungu walikuwa wakipata haya kwa ajili yao wenyewe, lakini hawakupata haya kwa ajili ya Bwana, hawakupata haya kwa ajili ya Bwana, kwa maana Bwana yeye anabaki kuwa mwaminifu mara na tunasema namna na gani aligeuka kuwa wa kushindwa? Yeye mwenyewe yeye mwenyewe, kwa ujao. Ndio, ndio, alishindwa, alishindwa. Hakuna kitu kinaweza kutembea. Alikuwa amewekwa katika hali ambayo hakuna mtu aliyekuwa ali akimsikiliza tena, lakini alikuwa mfungwa. Lakini wapendwa Nataka malizia msijisumbue, watu walio wafungwa wa majira, ni majira ndio inayowatengeneza inayowafanya, wao ni wafungwa wa majira, lakini hayo ni majira ndio nayowafanya, na inaweza kuwachukua kuwa wafungwa wa Yesu Kristo, lakini kama majira hayo yanaweza kutumikisha kuweza kufikia kitu fulani tunashukuru Bwana kwa ajili ya majira hiyo au katika mambo inayotufikia, lakini kila mfungwa anakumbuka bila kuchoka ya kwamba alizaliwa katika lengo fulani, alizaliwa kwa sababu ya lengo fulani. Nishaka isema mara nyingi tulizaliwa upya kwa ajili ya lengo fulani ndani ya ufalme wa Mungu ambayo tunapaswa kutimiza watu ambao wanaojiweka kwa upande wa bwana kweli kweli, wao kama vile wafungwa kama vile tunavyosoma hapa walizaliwa kwa ajili ya lengo fulani. Tunawazia hiyo bila kuchoka. Si, siko hivyo katika maisha yako na ndani ya maisha yangu, sivyo? Hiyo ndio nayo tushika kwa bila kuchoka yote na lengo yote na lengo hakuna kitu kinachofika, kwa maana inafika tu, lakini kuna kazi ja ya kutimiza, kuna kazi ya kutimiza, na hiyo inakuwa na lengo yake. Acha Mungu atupatie neema, atupatie neema tena, anukuu hizi tena nukuu pia, pia, mfungwa wa upendo wa Kristo amevikwa amevikwa na nguvu na mfalme wake aliye Kristo. Amina. Na nawambia kweli kweli yule anayeambia mlima huu, Marko kumi na moja mstari wa ishirini na tatu, ya kwamba ondoka hapa noingie katika bahari, lakini kama hashakie katika moyo wake, lakini akiamini ya, ya kwamba yale anayoambiwa anayosema yatatimilika, yayo yata, yatapewa kwake, atayapewa. Hapa tunapewa njia ya kufikia hayo, tungelipenda kuweza kuzungumza kuhusu hiyo siku, tungeweza kupenda tuambie mlima, siku moja, oh, sitoka hapa naende huko. Hasa kwa nini kusitofanya hivyo kwa Mungu aliyeumba milima na mabonde? Yeye aliyeweza aliye kuagiza yote na kupanga yote kupitia neno lake. Kama angeliweza kutaka siku moja kwa kupitia kinywa chako au kupitia kinywa changu kitu fulani ambacho anataka kufanya Sasa kuna kitu inaweza kushindikana kwake? Haiandikwe kupitia nabii Zekaria ya kwamba uko mkubwa kuliko mlima mbele ya Zorobabeli utageuka kuwa, mb... bo... kuwa bonde. Mlima unaweza kugeuka kuwa bonde na bonde unaweza kugeuka kuwa mulima. Msome nabii i... Danieli kutoka mulima ugeuka kuwa mlima u... do katika mlima mtokea jiwe na jiwe ikatokea ikageuka kuwa mlima. Ni nini? yo yote ilikuwa ikilinganishwa na Kristo na uungu wa Kristo yeye, yo yote ilikuwa ikionyesha ya kwamba pamoja na Mungu hakuna kitu kinachoshindikana, hakuna kitu kinachoshindikana. Yo yote hapa inaonyesha kwetu, hapa nuku mfungwa wa upendo wa Yesu Kristo amevikwa na nguvu ya, ya mfalme aliye Kristo Acha Mungu anipatie na atupatie, si sote hayo. Na kisha hapa nuku ya mwisho, mwazie kuhusu yale aliyofanya katika vizazi vingine vyote. Angepashwa kukamata siku zote mtu moja na kumfanya kuwa mfungwa wake, mutu ambaye angeliweza kusahau yote iliyokuwa yake angepashwa kuiacha yote aliyokuwa akijua, angepashwa kusahau elimu yake na ingine yote, ili aweze kujua mapenzi ya Mungu na kufata Mungu. Hawezi, hawezi kufata Mungu na kufata yale ambayo watu wanayotaka waf. na kufata yale ambayo watu wanataka na wanayofanya kuna ku, kuna kupingana kubwa katikati ya hayo mawili, yale ambayo Mungu anayotaka na yale ambayo watu wanataka. Hayo mawili yanakuwa ya kupingana. Sisi kama vile wafungwa wa Yesu, wa Bwana wetu Yesu Kristo, tunataka tuweze kuvikwa naye kwa nguvu ya Mungu na tuweze kusema Bwana Mungu, tushike tupatie neema ili tuweze kuwa pamoja na wewe, tukiwa chini ya nira moja, tuweze kuwa mahali wewe ulipo, tuweze kusema yale uliyosema, yale unayosema, tuende mahali unapokwenda, tufanye yale unayofanya, ili kupitia uzima wetu au maisha yetu, kupitia maisha yetu Bwana aweze kupokea yale inayompendeza hapa duniani. Musikate tamaa, haitakuwa vigumu. Kama ingekuwa vigumu, Mungu haingeliweza kutuagiza. Hiyo inatuomba tu kuweze kusema Bwana, tuko hapa, nitazame, ninahitaji hiyo, ili neno hili liliweze kutimilika ndani mwangu, lakini siwezi kuifanya, lakini nitazame, nishike tenda kwa nguvu ya damu yako ya neno lako na ya Roho wako, umba ndani mwangu yote ambayo inayokupendeza macho yako. Na Bwana atafanya hivyo kwa neema kwa ajili ya sisi sote na pamoja na sisi sote. Jina lake takatifu lisifiwe. Amina. Tusimame na tuombe. Baba ule mbinguni Neno ni pana sana, neno liko pana sana na kwa kiwango hatuwezi kuli kulishika kwa ukubwa wake, lakini japo kuwa hiyo tunashiweka kwa upande, wa, upande wako chini ya upande wako. Bwana mwaminifu, unaweza kuweka we mwenyewe nira yako juu yetu nira yako ni pole, mzigo wako ni laini. Upendo wako up, nira yako ya upendo, kwa upendo wako na kupitia neno lako na roho wako, Bwana mpendwa, acha umoja wa kiungu na ya milele iweze kuonekana ndani mwetu. Tupatie hayo kwa neema na imani igeuke kuwa hai, tutazame na zabihu na ututazame katika neema yako. Mokozi mpendwa, tunakushukuru kwa ajili ya mahubiri, tunakushukuru kwa ajili ya ujumbe o oh, Bwana yale ambayo wengine wote wanaohesabia kama vile ya kukwaza, lakini sisi tunaikubali kama vile ya muhimu au ya lazima, na kwa kiwango mambo yote inapangwa na kurudishwa kwa utaratibu katika ufalme wako na katika kanisa lako. Bwana mpendwa, tumeteswa sana, pamoja na wale wote ambao waliokuwa wakitazama kama hivyo. Tumekwisha kusoma, lakini tuna ahadi ya kwamba kama tunavumilia mpaka mwisho, na kama haturudi, kama haturegei na kama haturudi, tutavikwa taji, kwa maana mwenye haki ataishi kwa imani. Bwana Acha ujumbe wako wa kiungu iweze kufika, iweze kufikia kwenye uzao wako wote wa kiungu Bwana, utuweke sisi sote chini ya nira moja, nira yako, ili kila moja katikati yetu, ili sisi sote tusiweze kutembea chini ya nira zetu zinazotuongoza, lakini sisi sote tuweze kuongozwa na tuwe chini ya nira yako, chini ya ushawishi wako na mwongozo na uvuvio wa Roho wako tuweze kwenda katika mwongozo wako, tuweze kutangaza maneno yako tunatutende matendo yako. O oh, Bwana Mungu wangu, tunakusifu tunakushukuru na tunakuabudu, kwa maana una njia yako katikati ya taifa lako. Ulitupatia mahubiri haya basi, tupatie sasa yale ambayo iliyotuahidi ya kwamba tuta kwamba tutavikwa na nguvu zako, kama tunakuwa chini ya nira yako. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo na tunasifu au kuheshimisha jina lako. Amina.