Bwana sifio nashukuriwe, kwa maana tuna uhakika huu na ujasiri huu ndani ya mioyo yetu, kwa maana Mungu alitupatia ahadi, nasi tunaweza kuitumainia. Kama ingekuwa ni Muhammadi au mtu mwengine ambaye ieza kutoa ahadi, tungeliweza kuzikwa pamoja naye, lakini kwa sababu ni Mungu ndiye aliyeweza kutoa ahadi tunaweza kupumzika katika ahadi hiyo na tukijua ya kwamba siku inakuja. Hakuna kitu cha kweli kama vile kurudi kwa Bwana. Hakuna kitu cha kweli kama vile wale wanaomngoja, kama vile avyoandikwa katika Timoteo, wale wanaopenda kuja kwake. Kuna watu, kuna watu watu wanaopenda kuja kwake, na sio yeye, sio kumpenda yeye, lakini wanahitaji ili wakusanyike pamoja naye waweze kuwa pamoja naye na, na tunapashwa kugeuka kama watu kama hao, na kama haija kuwa hivyo, inaomba ili haraka haraka sana hayo yafanyike, ili igeuke kuwa hivyo pamoja na sisi. Mnajua nyote neno la Timoteo ambao Paulo anasema ya kwamba Bwana, tangu sasa, siku hiyo atanipa taji ya haki, sio mimi peke yangu, lakini wote ambao wanaopenda kuja kwake. Nani katikati yetu anayeweza kusema, nani katikati yetu anaweza kusema joni hii ni, si kwamba tunampenda Bwana, lakini tuweze kupenda kucha kwake. Kucha kwake iweze kuwa na kitu fulani kwetu, iweze kuwa na maana kwetu, tuweze kuwa tumeshikwa katika mioyo yetu. Inaandikwa katika Timoteo wa pili sura ine kwanza kwa mstari wa nane, nyuma ya haya nimewekewa taji ya haki ambayo Bwana mhukumu wa haki atanipa siku ile, wala si mimi tu, lakini watu wote pia wanaopenda kuja kwake. Hao ndio watu ambao walio tayari pia, sio tu kupenda kuja kwake, lakini wanakuwa wanapenda kuja kwake Wanapenda kwa moyo wao wote, wakiwa na furaha ya kilindi, wakingoja kuja kwake, wakiwa tayari na akose kwa nje. Tunaweza kupita katika mashida na kuugua, lakini tena hivyo hivyo kwa kilindi, tunaweza kuambatanishwa pamoja na Mungu wakati wote tunapotengana na dunia, na hivyo hivyo kwa kilindi, tunaweza kuungana na Mungu. Mtu ambaye kwa dunia hii angana na mizizi yake hapa kwenye udongo, hii ni kusema m, kwa kiroho hana mizizi, hana mizizi. Lakini kama kwa kidunia hii au kwa dunia hii tuna hatuna tena mizizi, ni kusema sasa mizizi yetu inaweza kuwa imeingizwa ndani ya Mungu. Ni heri gani leo niliweza kuleta ya mahubiri ya ndugu Yanduubranamu ambayo nayo kichwa cha maneno mfungwa wa Yesu Kristo. Niliweza kusoma karasa fulani zimeweza kuwa na mambo mengi ya kuniambia mbele ya kusoma andiko nyingi. Ningelitaka kupitia mahubiri haya lishaka zungumuza na mtu fulani aliyeweza kuwa katika utumwa. Ni vyepesi siku zote katika maneno ya kifilosofia, lakini pia inayohusika mambo ya imani, lakini uhakika wa mambo hakuna mtu anayejua isipokuwa watu waliopita ndani, isipokuwa wale waliopita ndani. Na tumesikia ikisemeka kuhusu utumwa wa Urusi, utumwa wa Wachina, namna gani mambo yalikuwa kwa ajili yao katika utumwa, kwa mfano Ujerumani pia na kadhalika na kadhalika. Lakini wakati unapokutanana na watu walioishi mambo hayo, wao ambao kweli walioweza kuwa watumwa, wafungwa, na wakanyimwa haki yao yote, wale waliokuwa wafungwa. Nishakaona wafungwa, niona wafungwa wa Urusi, niona wafungwa walikuwa katika upango walikuwa huko juu, kulikuwa chuma za kufunga juu na chini, kulikuwa machuma ngambo na ngambo. Lakini watu hao walikuwa wana tena haki haki yao ilikuwa imewanyanganywa, walikuwa katika nchi ya kigeni na pamoja nao wangeweza kuwafanyia yale ambayo walikuwa wakitaka. Mshindi alikuwa akiongoza maisha yao, alikuwa akiongoza maisha yao, kama nasi tumegeuka kuwa wafungwa wa Bwana na kama alitushinda na kashinda maisha yetu, ni kusema sasa ni yeye ndiye anayeongoza maisha yetu yote, na ni hivyo ndivyo sasa tunaweza kugeuka kuwa wafungwa wa Yesu Kristo, na si kama tuko huru, tukikuwa pana filosofia yetu juu ya hiki na hiki, tukisema kwamba tuko wafungwa wa Kristo, tukiongoza maisha yetu binafsi, lakini kama kweli kweli mambo haya yote yamegeuka kuwa ndani ya maisha yetu, uhakika wa kiungu ni ni wakati ushuhuda wetu unaweza kuwa moja kwa moja na neno la Mungu, na pia wazo hili ambalo Paulo anatamka ya kwamba Bwana, muhukumu wa kweli, atanipatia taji ya haki ambayo niweza kutarishiwa lakini sio mimi peke yangu, lakini pia kwa wale wote wanaongoja kuja kwake, si kwa wamitume peke yake na manabii, na sio wao peke yao ndio watakaopewa taji, sio watu wa Mungu tu peke yao, lakini wale wote walioamini ushuda wa watu hawa wa Mungu na ambao walioweza kushiweka. Tunajua andiko hilo na Roho wa Bwana na matamshi ya Bwana neno la Bwana. Bwana anasema kwamba yule atakayepokea nabii kwa maana yeye ni nabii atapokea zawabu ya nabii, atalipa atapokea malipo ya nabii. Hauna hitaji ya kuweza kuwa nabii na mtume ili uweze kupewa taji au kulipa kupewa malipo, lakini siku moja unapashwa kutambua mbele ya mungu ya kwamba Mungu alituma wa mitume na manabii na unapashwa kukubali na kupokea ujumbe ambao uliweza kuleta na kwa moyo wote kupenda Bwana ambaye aliweza kuwatuma na kungoja kucha kwake. Hakuna wengi, sio wengi wanaofanya hivyo. Katika yote ambayo Bwana anaouliza ama anaoomba, sio wote walio tayari kuweza kuweka katika matendo ambayo Bwana anasema, lakini sisi tuko katika njia hiyo. Ndugu Shimiti alisoma kila andiko na kila wazo iliyosemeka ndani na neno lote liosemeka ndani ni ya damani sana, yali ni gusa sana, ni hii shahiri ya kumi ya, ya na nane <coughs> Petro, <wa, tos> Petro wa pili sura moja mstari wa 18: basi tulisikia sauti hii toka mbinguni wakati tulipokuwa pamoja naye katika mlima mtakatifu. Haikukuwa tu hivyo kwamba Bwana alikuwa akiwaambia kitu fulani, lakini waliona, walisikia, walikuwa pale wakati Mungu, wakati Mungu alikuwa akifanya mambo fulani. Leo tunaishi pamoja na Bwana na kama tunaishi pamoja naye, tunatembea pamoja naye, kama neno lake linatuzungumzia kama kweli kweli tuko katika ufalme wa Mungu, ni kusema leo tunapashwa kuwa washuhuda wa yale ambayo Mungu anafanya leo, na si yale na si yale iliyofanyika katika vizazi vilivyopita. Hao hiyo ni wengine walioweza kuisikia na kuyaona, lakini tunaishi leo, tunapashwa leo kusikia yale ambayo Roho anasema leo na nasi tunapashwa kufanya mazoezi na kupokea mambo hayo sisi wenyewe binafsi. Kwangu mimi mwenyewe, hayo ina maana kubwa, inakuwa na thamani kubwa, na si kuwa mhubiri wa neno la Mungu, lakini uwepo wa Mungu, kuonekana kwa Mungu, neno la Mungu, utukufu wa Mungu, kuwa pale, kuwa kuona na kusikia na kuishi katika wakati wakati ambapo Mungu hapa duniani anaonekana kujifunua. Na hapo sasa, wazo hili linaongezewa juu ya hiyo, nasi tunashika sana neno la unabii ambalo tulilo nalo. Hayo mawili yanatembea pamoja. Mtu ambaye aliye na neno la unabii atakuwa katika uhusiano pamoja na Mungu ambaye Mungu huwalia alizoa kulifunua na kulitamka. Kama anawazungumzia. Na hapo sasa ninakuwa na uhusiano pamoja na nyinyi na umoja na ninyi. Na hapo sasa kunakuwa uhusiano, nakuwa pale, kama Mungu anatuzungumzia. Na hapo sasa anakuwa na ushirika pamoja na sisi. Na hapo sasa kunakuwa umoja inayokuwa. Na ni hiyo hiyo ndiyo uhusiano us hiyo pamoja na Mungu ndiyo anatuzungumzia na hiyo, kunaweza kutokea mazoezi yote ambayo tunaweza kuwa pamoja naye katika mahubiri haya. Ndugu anatupatia mifano miwili, nataka kuwasomea haraka haraka, hayo yanaweza kunigusa sana kwenye moyo, kwa maana hapa inazungumza kuhusu utukufu wa Mungu ulishuka. Kichwa cha maneno ya hii mahubiri neno neno la andiko la mahubiri hii iko katika Filemoni Filomoni sura moja, sura moja. Paulo, mfungwa wa Yesu Kristo, na Timoteo ndugu yetu, kwa Filemono file mpendwa wetu na mtenda kazi pamoja nasi. Hapa tuna wazo hili ambalo nitaka kutamka. Paulo, mfungwa wa Yesu Kristo, alishikwa akiwa chini ya utiifu wa mapenzi ya Mungu, aliitwa kutoka, akatoshwa katika yote ambayo alikuwa kijiwa, mbele yote aliyokuwa amepokea, kama vile mafunzo yote alikuwa anahitaji ya kufanya aliingizwa ndani ya ufunuo wa Mungu, ndani ya mapenzi ya Mungu, na ni hivyo ndivyo aligeuka kuwa mfungwa wa Yesu Kristo. Bwana ambaye alikuwa amemkomboa, aliyekuwa amemwita, aliyekuwa amemweka katika huduma, angelipasha sasa kuwa yeye peke yake anayeongoza maisha yake na yote aliyokuwa alikuwa mwongoza na kumwamuria. Mstari wa 4, ninashukuru Mungu wangu siku zote nikikumbuka, nikukukumbuka katika maombi yangu, kwa sababu ninajua imani iliyo nayo katika mapendo na imani uliyo nayo kwa Bwana Yesu na kwa watakatifu wote hata ushirika wa imani yako ufanye kazi yake katika kujua kwa kila kitu kuzuri kilicho kwetu katika Kristo Yesu. Mstari wa saba. Kwa sababu tuna furaha kubwa na faraja kwa sababu ya mapendo yako, kwa sababu mioyo ya watakatifu imeburudishwa nawe ndugu yangu, iliwekwa kwa nguvu iliwe kwa nguvu. Kijana kijana na si mzee, si mtu aliyekuwa na mazoezi mengi ya maisha hapana, akatakasia ya maisha yake kwa Mungu, na huyo kijana aliweza kusema kama vile tulizokusoma hapa ya kwamba Paulo alisikia natulia na moyo na mioyo ya watakatifu, kwa maana Bwana alikuwa amefanya kupitia mtu huyo yale ambayo ingeweza kufanya ingeweza kutenda. Leo Mungu, Mungu anataka nini? Mungu anatafuta nini leo? Mungu anatafuta wa vijana wan..., vijana wanawake, na sisi sote tulio hapa na wengi katikati yetu wameshiishi maisha yao yote Nikisema Bwana anataka ili atuweke bidii tuishi maisha inayobaki maisha, uzima maisha yetu kwa ajili yake tuweze kuwa wafungwa wake, sehemu ya maisha yetu yote, tuishi kwa ajili yake, niweze kuwa na heri kubwa ya ndani ya maisha yangu ya kuweza kuona pia wafungwa nili wakati nilipoona jemadari wa nyota ine alipokatiwa kichwa, niliona alijitoa. Niliona ilikuwa inamaanisha ni nini kuweza kujitoa, kuweza kusalimiwa ha. Lakini baki pale na ni hivyo njo uliweza kuchukuliwa katika utumwa mikono ikiwa juu, na kisha unachukuliwa huko. Si sote tungepasha kujifunza tuelewe, hiyo inamaanisha nini kuwa mfungwa. Na kama vile Paulo angeweza kusema ya kwamba sio mimi nayeishi, lakini Kristo ndiye anaishi ndani mwangu. kama tunaweza kuishi kwa ajili yetu wenyewe, hatuwezi kuishi, lakini kama yeye naishi, hatuwezi kuishi sasa, sasa. Yawezekana tunatembea kulingana mawazo yetu na mapenzi yetu, au tunakuwa tuwe tayari kufanya mapenzi ya Mungu ili naye aweze kuishi maisha yake pamoja nasi. Hapa hakuna mchanganyiko, hauwezi kufanya filosofia kuhusu mambo hayo yote. Haita tulenga, hata tuchukua kwenye lengo, lakini tu kama mambo haya yamegeuka kuwa uhakika ndani mwetu, ndiyo ni furaha kubwa na faraja kubwa kuhusu upendo wako kwa maana wewe ndugu, moyo wa watakatifu iliwekwa bidii katika nafsi yao. Hiyo ni katika lugha ya ki ya Kijerumani ya kwamba hiyo shuhuda ndani yenu iweze kupewa kwenu. Katika miaka iliyopita, ngiliweza kuiwazia kuhusu ushuhuda aliweka bidii mioyo yetu, tuweze kuwambia. Tulibarikiwa ndiyo, kijana mmoja alitoa ushuhuda. Tuliwekwa nguvu ndani ya imani kupitia ushuhuda ya kijana huyo. Ndugu, tusome andiko fulani katika mahubiri hii ambayo itakaweza kuwa ya, ya dhamani kwa ajili yetu tuna angaza nuru inayotoka mahali pengine. Kama muko wa Kristo, hiyo ni kivuli chenu, na inayoonyesha ya kwamba kuna uzima ambayo iliyo ndani au hamutakufa tena, kwa maana uzima hiyo ina kifu ndani yake. Hii uzima ya dunia hii ndani yake muna kifo, tangu chemuchemu chemu ya uzima ya kwanza, kwa maana alipewa mutu kuufa mara moja na kuingia mbele ya hukumu, Waebrania 9 mstari wa saba. Na uzima hii ya dunia hii inakuwa na kifo ndani yake, lakini Bwana alikuja ndani ya uzima huu wa dunia, ili aweze kutoa nguvu za kifo, ili atowe hiyo sumu ya kifo toka uzima huu, kwa maana Mungu atupatia uzima wa milele na katika hiyo ndimo hakuna tena kifo ndani ya hiyo uzima wa milele. Acha jina la Bwana kusifiwa, na kwa ajili ya hiyo yote iliweza kumalizika na yote kakuwa na mwisho wake ndani ya uzima wa Mungu, uzima wa kiungu. Hakuna kifo, hakuna tena kifo. Na kisha nuku, mnaona ni kivuli kwa maana, ninyi ni viumbe vya udongo, inio na uwezo ya kuona kuwaza, kusema, kutembea. Hizo ni hisi tano za mwili, lakini japokuwa hayo yote mnajua, mnapashwa, ndio mnapashwa kufa. Kuna huzuni nyingi, mnajua ya kwamba hiyo unajua kwamba kunapaswa kuwa kuonekana kumoja kwa maana uzima na kifo vinachangana, ndio, ndani ya mwili huu, ndani ya uzima hii wa dunia au ya udongo, ndio. Lakini hakuna tena sasa. Hapa kuna maumivu mateso, kuna machozi, kuna kilio, kuna uchungu, kuna mashida na kuisha kifo si uyu muda mrefu niliweza kupita nikitoka katika uzima nikiingia katika kufa. Ni kweli mutu ambaye aliye kuwa akiishi bila Mungu, maisha yake haina faida. Kuweza kuwa hapa hasa dunia unaweza kupatia nini? hata kwa namna ya dunia hii hata yote inaweza kuwa ya kupendeza nyuma kuna kuwa uchungu imbayo inadumu, uchungu imbayo inayodumu. Hapa inasema kama tumegeuka kuwa nuru, kama uzima wetu imegeuka kuwa na uhusiano na nuru ya uzima ya mchana, na hapo tunaishi sasa nuku, na si kwamba nuru iliweza kuonekana tu, lakini nuru yake ilitufikia ili tuweze kuchukuliwa tukiwa moja kwa moja na neno ambayo iliyotayarisha kwa ajili ya mchana na kutembea kulingana na neno hilo, na ni wakati unuku na hapo ndipo tunakuwa wana wa mchana, kama vile andiko katika Wathesalonike wa kwanza sura tano, ili tusiweze kukwaa tena. Kwa sababu ya neno tunaweza kuona mahali tunapokwenda na mahali tunapotembea, ndio hapa ninasemeka vile vile kama vile Roho Mtakatifu anavyoonyesha nuru na uzima, kifo nacho kinaleta giza mbele ya Mungu. Roho Mtakatifu anaonyesha nuru na uzima, kifo kinaonyesha giza au kinaangaza giza, kunaleta giza. Na hapa ndugu Branham anasema, roho mchafu hii ni giza inakuwa ya, ya nyeusi na ni hivi, kama vile uzima wenu inafunikwa na giza. Roho chafu ni nyeusi, giza. Unajua ya kwamba anafanya yote katika giza, kwa maana yeye mwenyewe ni giza. Ndiyo, Mungu ni nuru, na mtu anayemfata hata baki katika giza lakini atakuwa na nuru ya uzima, na si tena katika maneno tu. Wanjilisi wangapi na wahubiri waliohubiri kuhusu neno hili na ndani ya neno hili, ndani mwao halikupata utimilifu wao, utimilifu wake. Lakini Mungu anataka ili kila neno liweze kupata utimilifu wake ndani yetu. Sasa ninasema kitu fulani chilicho cha uzoezi ambayo eza kunigusa sana kwa muda mfupi. Kuna juma moja iliyopita, tuliweza kutuma katika ulimwengu mzima makanda za mahubiri za mihuri saba, mpaka huko nyuma ya kisanga cha Jamaica. Maana mali nienda huko katika kazi huko nyuma ya mlima, mambo yote iko kama vile ya zamani. Mara nyingi waka waka wakaje wa kule wako na vyombo chombo cha zamani wanatumisha kwa makanda, unaweza kupiga tena kwa, kwa mkono ambayo unaweza kuua kama vile cha kuzungusha kutoa sauti, na watu waliweza kuona hiyo kanda ikiwa na betri ya volti sita na hapo hapo tulikuwa pale tukikusanyika kama vile tulivyo hapa jioni hii na walikuwa wakisikia hiyo mahubiri juu ya mihuri, na hapo hapo wakati ilipokuwa nikizungumza walitambua, wakaona namna gisi nguzo ya moto. Hiyo nguzo moja ya moto iliingia katika chumba ambacho walikuwa na ikaenda mahali hiyo chombo cha kupiga hiyo kanda iliyokuwa imetumwa na hiyo nuru ikabaki juu ya ya hiyo chuma waa kitumikisha nao, wakapiga picha na inaonyesha hiyo hiyo ngu, nguzo moja ya moto ambayo ilikuwa ikisemelemba juu ya hiyo chombo ilikuwa kwa, kwa kupiga kanda, na tunayo hapo, tuliweza kuiweka pale, tuliweka pale muweze kuona hiyo picha, niweza kuwazia hiyo ya kwamba watu hao wanyenyekevu wanaamini kwa moyo wao wote na kwa moyo wao wote wanafungwa na Mungu u, kwa kiwango ambayo uhusiano us, kama hiyo rr, u, hiyo kitendo kinaonekana katika makusanyiko na inaonekana ndani yao, inashuhudia uwepo wake au kuonekana kwake. Na hapo tunasikia mambo haya ya nguvu, wanashikwa, wanashikwa na mambo haya tunayosikia, waliguswa hatushukuliwe na mambo hayo, hatushukuliwe na mambo hayo kama hayo. Lakini tunasikia, tunasikia, tunasikia mahubiri bila hata Mungu aweze kuwa na uwezo ya kurudilia yale ambayo iliyofanya kwa wakati wa zamani, na si kwamba watu walikuwa wakiombea hayo, lakini hayo yalifanyika kwa maana walikuwa wamekusanyika katika oga mbele ya Mungu na akose pia ya kwamba pia kuna mama mkongwe aliyokuwa amesema hapo, Bwana Bu, unaweza pia katikati ye yetu kushuka, unaweza tena kushuka katikati yetu kama vile ulivyofanya wakati hii mihuri saba ilikuwa imehubiriwa. Wakati huo ilikuwa ni nini? Bwana alijibu hitaji na ombi la watu hao. Hiyo ni. Kitu kinachokubadilisha katika mahubiri haya ni kwamba picha ilikamatiwa na picha ikakamatika, na kisha baadaye iliweza kuwekwa mbele ili wote waweze kuiona. Na hatuko hapa kutafuta mambo kama hayo. Mungu anajitawala, anafanya yale yale anayotaka, na sio kama vile tunavyotaka sisi. Sisi tumetoka katika viatu vya utoto. Wakati napowazia kuhusu Waebrania sita, mahali ambapo Paulo anasema ya kwamba hatuko tena watoto ambao wanaokunywa maziwa, lakini tunapashwa kula chakula ngumu Ma, lakini mara nyingi tunakunywa maziwa kwa upande mwingine, lakini namna gani tunaweza tena kula chakula kigumu, lakini hapa nitambua, ya kwamba taifa la Israeli ilikuwa na safari ya hajabu mpaka kwa kiwango ambapo wangelipashwa kuvuka na kuingia katika nchi ya ahadi mbele. Mungu alikuwa ametengeneza njia zote alikuwa amepanga yote, kutengeneza yote, na kama hawangekuwa katika hawangekuwa katika kutokuamini, wangeliweza kufika kwenye lengo bila hata shida. Lakini wakati muda ilipofika, wakati wangelipashwa kupita katika nchi wa, wa, watetezi zamani, wapelelezi waliweza kuchukuliwa huko, wakakuja wakaleta mabishano katika kusanyiko, wakaleta kutokuamini, lakini kulikuwa wawili walikuwa waamini, ijapokuwa hayo yote. Mnaona ka- kama tunaweza kuelewa yale ambayo Mungu wanataka, na hapo sasa tunapashwa kuweka, tunapashwa kujiweka katika hiyo shurti ambayo tunapashwa kutimiza. Mara nyingi tunapiga pembeni ya lengo, lakini hatu tutachoka, tuendelee kila mtu katikati yetu anayeweza kuch aliyeweza kucheza mchezo ya kabumbu anajua ya kwamba kila mtu anayeshambulia anapiga zaidi, anapiga zaidi pembeni kuliko katika lengo, katika lengo, mahali ya lengo a anapiga pembeni kuliko gisa anapiga kawaida, lakini hiyo yenye pigiwa pembeni haisabili wake, lakini hakuna mtu, sijawahi kusikia mtu ambaye anaweza kuhesabia mambo inayo, kabumbu inayopigiwa pembeni kuliko yale inayopigwa ndani. So wote wanaotazama mchezo wa kabumbu hahesabii yake hahesabii yake hiyo mpira inayopita pembeni, lakini anashangilia, anafurahi wakati wanayaza goli na hapo ndipo wanakuwa na lengo ya kwamba tuliweza kuwa na lengo tatu au goli tatu liwe kwa mchana wa leo, kwa mchezo wa leo, na hiyo tushakaishi sisi wote. Niweza kukimbia kandangu muda mrefu katika ujana wangu, sivyo? Niliweza pia kuwa na lengo ya kuweza kukimbia, lakini wakati unaweza kutoa nguvu zako zote, mtu huyo anaweza kukaa kwenye kiti na wanamupigia firimbi juu yake lakini mtu ambaye aliye katika watu wa kutazama ha, ha- hawezi enda kwenye kiti na kukaa, lakini e, wote wanaweza kutazama, hakuna shida katika hiyo, wale wanaotazama. Kwa nini nasema hiyo? Ili waweza kuokota katika mchezo? Hapana, sisi tuko katika vita, katika vita ya kiroho, na mara nyingi wakati tunaikutanana na mashambulizi ya adui, kuna kuwa mashambulizi yanaweza kupita pembeni yetu, na hiyo yote haipita. Mungu haituhesabie juu ya juu yetu. Mungu anahesabia mambo ambayo inayoweza kuwa nyepesi. Mnajua namna gani? Ni vema baada ya mchezo, lakini tuko katika hii safari na tuna na hatuko tayari kuweza kuacha ku kuregea lakini tuweze kusonga mbele na kuendelea kukimbia kwa msaada wa Mungu, na tuweze kushoweka kwa upande wa Bwana. Na hii lengo kubwa ambayo tunayo hapa inasemeka, tuendelee kusoma nukuu. Tunashukuru kwa ajili ya neema ya Mungu ambayo tuliyoweza kupewa ndani ya siku hizi mbele ya uso wake. Tunashukuru kwa ajili ya mambo mengi, ndiyo kwa ajili ya yote inayotoka kwa Mungu tunashukuru, hiyo ndio inahesabika. Ingine yote haitahesabika, haisabiliki. Bwana siku moja alisema wana wa dunia hii wana akili kuliko wana wa ufalme, na hiyo inaonekana. Lakini pia kuna hekima pia ya kiungu. Nasi tunapa- tunapashwa tunapashwa kuipokea tunapashwa kuwa tayari wanga, wakati Mungu anapoigawa. Hapa inasemeka tena nuku, makusanyiko ya maombi ya siku ya tatu jioni ni makusanyiko mafupi ambayo tunakuja ndani ili tuweze kuomba kama vile tulivyofanya na ili tuweze kuwa na uhusiano sisi kwa sisi. Mara nyingi naamini ya kwamba kitu moja kicho kikubwa katika wakati huu ni kukosa hii uhakika ndani ya yale ambayo tunayo amini. Kama Mungu leo angeliweza kufanya katika wakati wa Wesley yale anayofanya leo, ni kitu gani kingeweza kufanyika? Na kisha kinaendelea, kama angeliweza kufanya katika wakati wa Lutheri, na kadhalika na kadhalika. Katika hii kitabu Bwana Mungu katika nguzo ya moto alishuka katika kizazi chetu kwa namna inayogusa, akatuzungumzia akatu, akatu, akatu, akatufunulia siri za neno lake na za mapenzi yake, na ijapokuwa kuna watu wengi ambao wanayopita pembeni ya mambo hayo na wanaendelea kuamini yale ambayo walioweza kuamini tangu zamani mpaka sasa. Sasa kwa nini? Kwa nini utukufu wa Mungu ulishuka? Hapo huko katika Jef J Jamaika, wali, ai, utukufu wa Mungu ulishuka kwa sababu walikusanyika katika oga wa Mungu na kutetemeka. Oga mbele ya uso wa Mungu ilikuwa imeonekana pale, na wakaamini kweli kweli ya kwamba hali wawili wa watatu wanakusanyika katika jina la Bwana wanakuwa moja na kuungana pale, yeye yuko pamoja nao. Hapa Paulo anaendelea akiandika na kusema nigetaka kutoka shairi ya kwanza, nikamate maneno mawili: "Paulo mfungwa wa Yesu Kristo." nuku yale kama Bwana, nataka nitaweza kukamata kichwa maneno ni mfungwa. Munijiruhusu nisome hii paragrafi yote hapa. Munaweza kutambua ya kwamba Paulo alikuwa akijihesabia kama vile mfungwa, mtu aliyezaliwa katika uhuru, aliyejazwa, aliyekuwa amejazwa na Roho Mtakatifu, na ambaye hapo hapo akajionyesha na kutamka kwamba yeye ni mfungwa. Tunatambua ya kwamba Aliandikia wa Korinto na kusema, Paulo mtume mutu wa Yesu Kristo, wakati mwengine Paulo mfungwa wa Yesu wa mutu wa Yesu Yesu Kristo, mfungwa Kristo, kulingana na mapenzi ya Mungu. Na wakati alipoambia Timoteo, akaandikia Filemoni na kusema, Paulo mfungwa wa Yesu Kristo inayohusu Paulo mtume hapa, nitaweza kuzungumuza pia Paulo kama vile mtumishi na mtumwa, na hapa nitaka kuzungumuza hapa Paulo kama vile mfungwa wa Yesu Kristo. Yoniatuzu... hayo ndio tunazungumzia John hii, kwa maana ningeliweza kuwa na hitaji ya hiyo, ili niweze kukamata moja ya maneno haya kwa marefu. John hii ninazungumuza kuhusu hiyo Paulo mfungwa wa Yesu Kristo, na sio tu Paulo, na sio tu Paulo peke yake, lakini mimi ndugu Frank, na wewe ndugu, na wewe dada, sisi sote tunapashwa, sisi sote kuelewa ya kwamba kwa nafasi ya Paulo tunapashwa kuingiza majina zetu. Hasa ina faida gani? ya kwamba Paulo aweze kuwa mtumishi wa Mungu, aweze kuwa mfungwa wa Yesu Kristo na kwamba alikuwa tayari kuweza kukutana na Bwana ili aweze kukutana na yeye, aliweza kupenda kuonekana kwake na kisha api, ali, alikuwa akiongozwa na Roho Mtakatifu na kuchana na Roho Mtakatifu katika maisha yake yote. Lakini kama hayo mambo yote yangeliweza kuwa kwa ajili yetu kama vile maneno tu bila hata mafundisho bila sisi majina zetu ziweze nazo kuingizwa ndani ya mambo hayo, ili na sisi mambo ambayo tuliyoweza kufunuliwa kupitia neno yageuke kuwa uhakika ndani yetu. Wangapi katikati yetu wanangoja kweli kweli mambo hayo yageuke kuwa uhakika? Wangapi wanaotaka ili siweze kuwa maneno, lakini iweze kuwa uhakika, iweze kufika? Wangapi wako katika kutotosheka kwa kiwango, hawezi kufurahi kama mambo hayo yafika. Sisi hatukupita mambo kuingia katika kutokufurahi au kushukuru, lakini japokuwa hayo yote nawaza ya kwamba kutoshiba takatifu na katika afya njema ni kwamba Mungu hajaweza ha kupokea yale kwa na umpendeza nafasi yake, lakini kama tunaweza kusema Bwana, hatuwezi tena kuangalia Ijapokuwa hatuwezi kufanya kitu kingine, kama wewe mwenyewe hawezi kufanya, na tutafanya kitu fulani, kama wewe wewe uliyofufuka, kama vile wewe yule yule, jana leo na hata milele, kama hujaweza kujifunua wepo wako katikati yetu, kama kweli ni hitaji yetu ya ndani, hayo yatafanyika. Sasa inafika, msihukumu maisha yenu kulingana na nguvu ambayo mnazo za kufanya maajabu, nasi hatuhukumu tu kulingana na ujuzi ambayo tunayo juu ya neno, lakini tunafurahi kwa sababu ya neno, lakini mujihukumu au mu, mujihukumu ama kujihesabia nyinyi wenyewe, mnapojiwazia nyinyi wenyewe, mnapofanya hesabu juu ya maisha yenu ya kuweza kujua ni matunda namna gani ambayo uzima mlio nayo inakuwa nayo kwa sasa kwa sasa, kwa maana mtawatambua kwa matunda yao na si kwa makarama zao au kwa mashuti zao au kwa makazi zao, na si kwa yale ambayo tunaweza kutenda si wenyewe waweza kuchukua kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini aus lakini aus unserem, uns Kwa yale ambayo inaweza kuzaliwa na kukomaa kama vile matunda ya uzima wa kiroho ambayo Mungu aliyotupatia. Tukamate muda na tufanye hiyo hesabu ya kujiuliza, nawaza kwamba tutafanya hivyo. Ni matunda gani ambayo roho wa Mungu aliweza kuzaa ndani mwetu? Ni matunda gani katika Galatia sura tano, matunda tisa ya roho yanahesabilika pale na kusemeka. Swali sasa ni hii hiyo matunda kweli yaliweza kuzaliwa ndani yetu, kuzali, kukomaa ndani mwetu, yaliweza kutokea ndani yetu au kuna hakuna kitu ambacho kukomaa, kuzaliwa. Lakini naomba ndani ya maisha yetu yale ya komae, kama haikomae ndani yetu ni kusema na kama haiwezi kukomaa, nasi hatuwezi kukomaa pia, kama tunajua kwamba wakati wa mavuno mambo yote inapashwa kukomaa mbele ya kuweza kuvunwa. Na hapo sasa, tunapasha kujiuliza swali. Sasa hii ni kitu cha ja muhimu sana, nasa mambo ya kiungu yaliikomaa, yaliota na tena pia kosa yaliweza kukomaa. Tunaweza kujiuliza swali, lakini sasa kwa mwisho, wakati inapohusu kama ni kukomaa, imekomaa hapana. Lakini omba kwanza, mbegu kwa imepandwa na mbegu hiyo haiwezi kupandwa kwenye udongo ya, ma, ya miba au kwenye udongo ya majiwe au udongo ingine ingine, yeye una unaona kwenye njia au mahali pengine pote, lakini inapasha kupandwa kwenye udongo nzuri ya moyo. Inaomba ili mbegu iweze kupandwa, na kisha inaomba hasa iote, na kisha baadaye mawe na miba na miba yote ambayo inaweza kuzuia mwendeleo na kukomaa ya kawaida ya kimwili yote mbasha kutoshwa. Bwana alitoa mfano hiyo katika Matao 13 ya kwamba pia hata manunguniko au masumbufu ya dunia inaweza kuja na ili iweze kufundika hiyo mbegu, ili iweze kuvunja vunja hiyo mbegu. Nasi sote hatukuweza kuona hii kubadilishwa kama hii au maoni kama hii kama tunazungumza kuhusu mambo ambayo Mungu aliyofanya na kama tunaweza kuyafurahia na kuwa na mawazo iliyo mazuri, lakini tuko katika hali njema, afya njema pia. Lakini kama tunaweza kuhusika na mambo nyingine, kila aina yote ya mambo iliyo mageni, mambo mabaya, na hapo sasa mambo hayo yatatufanya vibaya na yatatufanya wagonjwa na itatuzunisha sisi. Sote hatuko wanadamu? Ndio, ni kweli, sisi sote, sisi kama vile wanadamu, tunasikia mambo hayo mamoja lakini tunapashwa kutambua ni kitu gani kinachotusumbua, na yale inayotusaidia, yale inayotuzuia, na yale inayopatia msaada, inayotupatia kutembea na yeye, niweza kuturuhusu kutembea pamoja na yeye. Tunapashwa kuwa wazi na tunaweza kujiambia na kuambia na sisi kwa sisi, na tuiambie hiyo kwa wengine, lakini yote ambayo inayotuzuia na inayotulemelea na kufanya vilema haiku haitufanye katika imani kufata Bwana na haiwezi kutuleta kwa Bwana. Yote inatoka kwa Bwana, inatuongoza kwa Bwana, inatuweka pia nguvu katika imani na kwa namna ya kiroho. Yote nayotuzuia inatufanya kuwa vilema na hatuwezi kuja kwa Mungu, lakini hesabu ndani ya maisha yetu na kuweza kuona ili tujue ni matunda aina gani tunayo katika maisha yetu, inayotokea inayotoka katika maisha yetu. Bwana anataka ili matunda hiyo yaweze kuonekana waziwazi wazi. Hapa nasema tena nuku, kama vile hakuna muda mrefu ndani ya makusanyiko moja, watu wa fanyabiashara wa Kristo huko Phoenix, Arizona, nilizungumza kuhusu kuonekana kwa Yesu, kuonyesha Yesu kwa maana yale ambayo uzi, maisha ya Kikristo inaonyesha. Tukisema maisha ya Mkristo inaonyesha Kristo, Bwana wetu anapashwa kuonyeshwa ndani ya maisha yetu kupitia uzima wetu, na hapo sasa hakuna maneno juu ya mambo hayo, hakuna mawazo, hakuna ma mashauri au maneno maneno, pale inahusu kutambua mapenzi ya Mungu ukamilifu, na kuwa tayari kuweza kuyafanya hapa tena nukuu, najuza swali, nasi pia tunaonyesha kitu fulani maisha yetu. Inaonyeshwa kama tuliishi katika wakati wa Noa, tungeliweza kuwa kwa upande gani? Tungeliweza kuwa kwa upande gani katika siku wakati Noa alikuwa hai? Hapa anasema mambo mengi katika kitabu hiki na kuendelea kuzungumza kuhusu mambo kama hayo tungeliweza kuwa kwa upande gani katika siku za Musa, katika siku za Abrahamu na manabii hao wote mpaka hata wakati wa Yohana Mbatizaji, Bwana wetu ye mwenyewe naye wa mitume na mpaka katika wakati wetu? Kitu gani kilicho cha kipekee katika ujumbe wa kiungu? ni ujuzi? ni ku ujua mambo fulani? Hapana, kitu cha kipekee katika ujumbe wa kiungu katika siku hizi katikati ya taifa la Mungu ni kwamba Bwana alitujulisha mambo ya ufalme wake, na kulingana na ahadi za neno lake, alituonyesha yale ambayo yanapaswa kufika katika siku hizi, nasi tunakuwa katikati ya utimilifu ya mambo hayo yote ambayo Mungu alioahidi na anayofanya sasa. Tofauti katikati ya wale ambao wanaofuata Bwana na wale wasio wasiomfuata, inakuwa ni kwamba wamoja hawako tayari ya kuendelea, hawako tayari kuendelea na kutembea pamoja na Bwana kulingana na ufunuo neno lake na mapenzi yake ili waweze kuwa moja kwa moja pamoja na neno lake na mapenzi yake mpaka mwisho. Leo haitoshi kulingana na yale yaliyofanyika kwenu, haitoshi kuweza kukubaliana yale yaliyofanyika katika miaka makumi nne makumi tano au mia moja iliyopita, lakini kuwa, ya muhimu nayo kubalika ni yale kukubali yale ambayo Mungu anayofanya kwa wakati huu. Hiyo ndio pesha, kuikubali na kugeuka kuwa wazi sana. Kuna wengi wanaoshirikisha na ndugu Branham na wanatembea katika miongozo yote, lakini hawatembea katika myo, au miongozo ambayo ndugu Branham alitembea ndani. Wanafanya mambo yote, sio yale ambayo ndugu Branham alifanya, na washinganisha tena naye. Na niliweza kuyasema siku moja huko Singapore. Niweza kuwa na pamoja na mazungumzo na ndugu moja aliyekuwa akizungumza mambo fulani. Ni niweza kujiuliza kwa sababu gani? Sijui mpaka leo, lakini ilikuwa hivyo. Alikuwa akisema ndugu Frangi, ninataka niandike juu ya mambo haya, nataka andika, nataka niandike kitabu. Niliweza kumwambia ndugu, unataka andika nini? Ndio, nataka niandike, nataka niweze kuonyesha mambo haya, lakini hauamini ya kwamba ndugu Branamu aliweza kuonyesha mambo haya kwa namna iliyo wazi. Hapana, kuna mambo eti, kuna mambo mengi ambayo haijulikani katika yale ambayo ndugu Branamu alisema, anapaswa kusolewa. Na kwa kumalizia, niliweza kukamata kitabu chake na nilisoma, nilicheka. Sasa nilikuwa nilikuwa karibu kulia, niweza kulia karibu sana. Kama ningekuwa mimi na si mtu mwengine tuweze kukaa ili tuweze kuandika juu ya mambo fulani na kuweza kuleta filosofia juu ya mambo fulani ambayo ndugu ambayo Mungu yeye mwenyewe aliweza kutoa nuru na kweli. Na kama hiyo inaweza kubaki ikiwa ikifichwa kwa wale wote walioishi katika ugumu wa mioyo yao, wanabaki wakifungwa kwenye mafundisho yao, na wako tayari kuweza kuwa tayari na kuweza kuingizwa katika kujua mapenzi ya Mungu katika ufalme wa Mungu kwa wakati huu kuna mambo mengi ya kushambulia inaoumiza katika maneno yake leo kwa ameandika, wakati iko vigumu hata pia kuzungumza kuhusu mambo haya, lakini nataka kusema kuhusu mambo haya. Watu wanahubiri ujumbe, lakini kama vile nabii alivyoileta, na hawako tayari na kisha wana wanataka kukosoa mambo. Hapana, lakini pamoja na hiyo hakuna mtu atakaye simama mbele ya Mungu. Mungu alituma nabii ili aweze kukosoa wewe na mimi na kila mmoja moja, u, yeyote anaweza kutaka simama mbele ya Mungu. Hiyo ni kweli? Hapana. Tunataka tunataka tuweze kukosoa Mungu? Tunataka tuweze kukosoa nabii wake? Au tunataka kuwa tayari ili tuweze kukosolewa na Mungu, ili tuweze kukosolewa na neno lake lilofunuliwa wake, na Roho wake Mtakatifu na kuweza kuongozwa katika kweli yote. Hapa inaandikwa, kwa upande gani tungeliweza kuwa tukisimama sasa? Msiseme pwepwepwe pwe. Maisha yenu, maisha yangu ambayo inaishi sasa inaonyesha sasa yale ambayo mungeliweza kuwa mkifanya katika wakati ule kwa maana muko mkichukuliwa mkishikwa na hiyo roho moja, kama sasa mnasimama kwa upande wake, mgilifanya hivyo hivyo tena wakati ule, kwa maana hiyo roho moja ambayo iliyo ndani mwenu sasa, ambayo iko ndani mwenu sasa, ilikuwa ndani ya watu hao wakati wa zamani. Hiyo tunaamini kwa moyo wetu wote, wote ambao Roho Mtakatifu aliyokuwa ndani mwao wote, walisimama kwa upande wa Mungu, na kwa hiyo wakasimama kwa upande wa wale ambao neno la Mungu lilikuwa limetangazwa kwao katika kizazi hicho chao, na kwa upande hao, huo sasa na kwa wakati ule sasa hawakusimama kwa upande, kwa, kwa upande wa mtu, hiyo ni maoni yetu sisi, lakini walisimama kwa upande wa Mungu ambaye aliyekuwa akizungumza kupitia kinywa cha mtu huyo, na kisha anasema nuku, hiyo roho moja iliyokuwa juu ya Eliya ilikuja juu ya Elisha. Ilikuwa ni nini? Mtu aliamini kwa moyo wake wote ya kwamba huyo mtu Eliya alikuwa mtu wa Mungu, na baadaye akapokea maradufu ikakuja juu yake. Mwazie sasa tofauti katikati ya Elisha na Geazi, wakati Namani aliyekuwa amekuja kutoka Damasko ili azunguze na Elisha. Ndio, ilikuwa ni Elisha, ndio, ndio ni kweli, ilikuwa ni Elisha, ndio ni kweli, ilikuwa ni Elisha ndiyo. na Elisha hakuenda hata kukutana na yeye, kama za kusoma vizuri hiyo habari ndani yangu kunikumbuka vizuri, aliambia aliambiwa na mjumbe akaambia, uende unawe mara saba katika Yordani, na mwili wako utakuwa mtakatifu na utakuwa safi na utapona na ukoma. Na wakati mtu huyo alisikia akakasirika, akasema. Akasema, oh, mbona mito ya, Gama, ya Damasi iko mazuri kuliko hii mito ya Israeli? Siwezi kwenda huko na kuongea huko kuoshwa mwili wangu huko huko Siria. Na wa mitume wa, watumishi wake watumishi wake akamwambia, oh, kama nabii amekwambia hivyo, kwa nini? Kama kama nabii anakuambia hivyo, angekuambia ange, kitu cha nguvu anaweza kifanya, hasa anakuambia wende undao mara saba. Akafanya hivyo na wakati aliposhiosha mara ya saba alipotoka katika maji, ngozi yake ikawa kama ngozi ya mtoto mchanga, na hivyo ndivyo anavyoandikwa, ikakuwa akakuwa safi. Ilikuwa ni nini? Maji machafu ya Yordani? Hapana, ni neno la Bwana ndio lilikuwa limesikilikana, hiyo kwa limetoka likafanyika hapo hapo kitu likafanyika. Sasa Wafalme wa pili sura tano mstari wa kumi na nne. Az aliwaza ndani yake mwenyewe, oh, tazama bwana wangu amesaidia mtu huyu, hakukamata kitu fulani, hakubali kitu fulani kutoka mkono wake. Mimi nitamfuata nitamusikiliza. Na pale pale akamwambia kwamba bwana wangu amenituma ulizompatia hiyo pesa ulikuwa nayo, anapata wageni na kitu gani kufanyika? Sasa kufanyika kitu gani? Baadaye akarudi kwa mtu wa Mungu. Na Elisha akamuuliza ulikuwa wapi? Akuendelea na kuzungumza, alikuwa akijua, alikuwa akitazama, na Elisha akamwambia kwamba roho wangu hakuwa pale wakati ulipokuwa ukienda huko kwenda kutanana na mtu huyo ulifanya nini? kwa sababu gani ulifanya mambo haya yote? Pale pale ukoma yanam, yanamani ikakuja ikaanguka juu yake, akakuwa kama vile mm, theluji kanguka juu yake kama vile theluji. Na kama tunatambua, katika ufalme wa Mungu hatupashi kufanya yale tunayotaka, tunapashwa kuacha yote, tunapashwa kuacha yote, yanapashwa kufanyika kulingana na neema na kwa sababu kwa yule ambayo Mungu aliyomtayarisha kuweza kufanya kazi yake katika ufalme wa Mungu. Hakuna mtu anaweza kukuja hapa katika ufalme wa Mungu akiwa na wazo ya kuweza kufanya kitu fulani na kisha uweze kupata ma, ma business zake na kutaka kupata yeye anayotaka kufanya hapa. Inaandikwa hasa, turudi hapa kwa Paulo. Ingiliweza kuwa kitu fulani kigumu kwa mtu huyu Paulo Saulo wa Tarso, aliyekuwa ametesa wale ambaye aliwekwa kukitesa wale, alikuwa kitambani kuweza kuwa huyo Saulo wa Tarso ndio alitaka kwa moyo wake wote aweze kutumikia Mungu. Alikuwa amekubalishwa ya kwamba alikuwa akifanya hivyo, na tazama yale ambayo Mungu alikuwa akifanya katika wakati ule alimutesa, na ni sababu hiyo, ndivyo sababu inatolewa hapa, yale alikuwa akitaka kufanya ni kusema kutumikia Mungu kwa moyo wake wote na, na kujenga ufalme wa Mungu kufanya mapenzi ya Mungu. Hii hi, ni hiyo ndio alikuwa akibomoa. Ndio kwa akibomoa kwa wakati ule. Na tazama sasa ikakuwa mabadiliko juu yake. Bwana akamzungumzia, akamuonekana, akaonekana kwa katika nguzo ya moto. katika nuru kubwa. Na hapo hapo ujuzi yake yote ilikuwa imepotea aliyokuwa amepokea kwa Gamalieli, na akapita akafundishwa na Mungu sasa. Alikwenda huko jangwani ya Arabia akabaki huko karibu miaka tatu nao tatu na nusu, nakisha karudi ali- alikuwa amefundishwa na Mungu. Unajua hata kama mtu huyo niliweza kuisoma leo nilikuwa weza kwamba ikakuwa katika barua mzunguko, lakini mtu huyo wa Mungu hapa katika Wakorinto kwa wa kwanza sura kumi na ine anaandika kwa mstara wa makumi tatu na saba kumi na ine mstara wa makumi tatu na saba kama kuna mtu anayeamini ya kwamba yeye ni nabii au kama ni wa kiroho, atambue ya kwamba yale ninayowaandikia hapa ni agizo la Bwana. Haina faida kwa mtu kusema mimi ni wa kiroho, mimi nimepakaliwa, nina makarama za roho, mimi ni nabii. Kama mtu fulani anaweza kuwa wa kiroho kweli kweli na upako wake iko juu yake, na hapo sasa kutakuwa kukubaliana na yale ambayo Mungu aliyosema kupitia manabii na wa mitume, na kupitia ndiyo, kupitia kazi ya roho, ndiyo kupitia hiyo upako moja ya roho, na hakuna kupingana hayo yote, tunabaki katika maneno haya juu ya uungu. Kuna mtu anaweza kusema ha, hiyo haina faida kuamini hiki au kile? Hapana, mafundisho ya Biblia ni kweli, na ingine yote ni ya uongo. Hauwezi kusema ya kwamba ya hii haina faida au hii ni kweli au hii hapana. Hapana, hapana, inaomba iweze kuwa ya kibiblia wazi wazi, ili iweze kuwa ya kweli. Ukusema mfano haijaweka kwa, kwa nafasi yake hapa, lakini yule anayeamini Mungu na Mungu anisamehe Ninatosha kulinganisha kama vile yakimutu hapa, kama mna meza ikiwa na miguu tatu, inaweza kusimama kwa namna gani? Hautawezekana. Kama mnaweza kuisukuma kidogo, kitu gani sasa itaanguka? Hamuna tena kitu kingine. Hautasema kwamba hao watatu wamegeuka kuwa moja. Inaomba kusema ya kwamba huyo Mungu mmoja aliyekuwa amejifunua kwa namna tatu, aliyekuwa ndani ya mwana nani huyo Mungu mmoja kupitia Roho Mtakatifu akajifunua. Hawezi kamata kitu moja juu ya kichwa na kusema na kuigeuza na tena chini na kusema kwamba iko katika utaratibu hai- hawezi kulia tena juu ya hiyo. Kama meza ina miguu mitatu, unaweza kulia juu yake Mungu anisambie kwa ajili ya mfano kama hii. Hauwezi kuwa na meza ya miguu tatu useme kwamba ni meza. Ni kitu gani kinafanyika sasa? Hapana. Hauwezi kusema kwamba wewe unaweza kulia juu yake. Hapana. Unaona kwamba ndugu na imani ulikuwa na madui mengi. Hangi niweza kupita pembeni ya hiyo. Siku ya milele itakuwa imeamua. Mungu alimkuwa amemfunulia mapenzi yake, au na kweli yake. Na Mungu ndiye alikuwa amemfundia Nuru yake ilikuwa naomba ilikuwa imefunuliwa mtu ambaye anayeamini kwa akili ya kimtu na aliye tayari kuamini yale ambayo Mungu aliyesema. Hapa kuna mambo mawili katika siku za mwisho: wamoja wako, wako chini ya ushawishi wa Kristo na wengine wako chini ya ushawishi wa Antikristo, na katikati ya hayo mawili kuna hakuna msimamo mwingine Wazia kuhusu ndoa mbili, kwa upande mmoja kuwa mbinguni na kisha uweze kuwa katika mashirika zingine, haiwezekane. Mungu wetu ana namna yake iliyo wazi, aliweza kuzungumza kwa namna iliyo wazi inayotuguza sana kwa ajili ya siku zetu hii leo. Mtu ambaye haiko tayari kuweza kutega masikio juu ya neno la Mungu, Mungu hajaweza kumfungua kuelewa kwake kulingana na na maandiko na Mungu hata hajaweza kuhusika na mtu huyo. Hiyo ha inaweza kufika tena baadaye, lakini kama hiyo inafika, acha Mungu akutanane na wewe. Na hapo sasa ufunuo ambayo uko nayo itakuwa kulingana na maandiko itakuwa ni ufunuo wa kibiblia ya kiungu inayotembea moja kwa moja na manabii na, na wamitume kila kila kitu cha maneno yote itakuwa wazi na itakubaliana moja kwa moja na ingine haiwezekani katika ulimwengu Antikristo analoga ulimwengu yote mzima, ndiyo anazungumuza. Ana maandiko ana ya kizehebu ya kidini, anatumikisha maandiko ambayo anatumikisha kutoka kinywa chake anayotumikisha kama vile maandiko matakatifu, ya kwamba kama vile anakuja akivaa mavazi meupe na wote wanamkubali na wanasema yaandikwa nini, ndugu na mama anasema nini? Na katika mahubiri, shetani alitaka ili aabudiwe na kuheshimiwa Alitaka awekwe juu, alitaka ajipandishe juu juu ya Mungu, na hapo sasa akashushwa hapa duniani, na anasema tangu wakati huo alitaka hapa duniani aweze kushawishi watu ili afanye watu waweze kumwabudu yeye, waweze kumwabudu yeye, na ndipo alisema kwamba hayo yanafika katika hii wakati wa mwisho kwa kiwango ambayo Antikristo anajifanya kuwa mm, anajifanya kuwa Antikristo, anafanya kuwa mtu na Antikristo yeye mwenyewe, na shetani anajifanya mtu kwa katika Antikristo, na hiyo sasa anaonyesha kwamba hii ni kweli na hii ni kweli. Lakini kama watu wanaamini ya kwamba uungu kama vile Antikristo alivyoiwafundisha na kusema kwamba hii ni kweli, hao ni ya uongo, sasa ni nani anaanza kuamini hiyo? Kama anaanza kubatiza kama vile wanaobatiza na kama wanaanza kutumikisha hiyo matamshi moja kama vile anavyoitumikisha na hii msaada yote wanasema kwamba hayo mambo mawili, mambo matu mawili, wanasema mambo mawili haiwezekane. Mnabatiza kama yeye na mna shingiza katika hayo mambo mawili. Tuweze kuelewa hayo, hapa haihusu neno, haihusu maneno au matamshi, hapa inahusu ya kwamba katika siku za mwisho kweli za kiungu za neno la Mungu tena ingine mara moja ziweze kuwekwa juu ya kinara cha taa ili uweze kuchukuliwa katika kanisa hapa. Kama kweli inakosekana, ni kusema sasa kuna chanzo inakosekana, na kama kuna chombo kinakosekana, siku moja haitatembea haitatosha. Hapo sasa Mungu anataka, ili atusongeshe mbele na tupatie neema, ili tuweze kutembea tukitambua njia zake katika siku hizi na kutembea ndani kweli. Ndugu Brahamu hakuweza kwenda katika njia mpana kama vile wengine hasa. Kwa nini angelipashwa kukamata njia iliyo ngumu, ya ngumu ya miba ya milima iliyo ngumu ya majiwe? Lakini walisema hey, tufundishe, kujuu ya makarama za kiroho na kadhalika, na akawambia, hamu ya jua ABC hamujue ABC, kisha wanataka kusema ujue mambo hii yote tunapashwa kujua abese yetu. Mungu anapashwa kututumainia na tunapashwa kwa moyo wetu wote kuamini ya kwamba Bwana kupitia mtumishi wake na nabii alituzungumzia katika chizazi chetu. Kama kuna mtu anayewaza ya kwamba yeye ni nabii, kama anaweza kuwa wa kiroho, kama anawaza kwamba yeye ni wa kiroho, kwamba yeye ana upako wa Roho Mtakatifu akubali maneno haya, atambue kwamba yale naandikwa hapa inatoka kwa Mungu. Kama kuna mtu anawaza kwamba yeye ni mtu wa Mungu, kwamba yeye ni wa kiroho, kwamba yeye kuna roho na upako, anapashwa kutambua ya kwamba yale ambayo naandikwa hapa inaandikwa kama vile agizo ya Bwana. Na wakati huo walichekelea Paulo wakasema, ah, ndani ya maandiko yake yeye ni wangufu, yeye kwa makali ko makali lakini, mbele wakati iko pale, iko mnyenyekevu, iko muzaifu, ilikuwa ni nini? Watu wakati huo, waliweza ku u wali... wali- wakati, wakati huo wengine waliweza kutambua kwamba Mungu alikuwa amezungumza kupitia Paulo na habari ya ukovu ilikuwa ikifanyika kupitia yeye. Nasi tunashukuru Bwana, kwa maana katika siku hizi tuna neema ya kuweza kutambua ya kwamba Mungu anaongoza habari ya wokovu yake kwa mwisho, na ana alituma mtumishi wake na nabii ili aweze kuturudisha kwenye neno na kwa mapenzi ya Mungu halisi, tuweze kuacha yote inayotoka kwetu na tuweze kupokea hekima, he, he, he, na upendo na nguvu ya Mungu iweze kutuua kumeipewa kutoka kwa Mungu na tuweze kuwa uweza kusema Bwana ninataka niweze kuwa mfungwa wako, ninataka kuwa mfungwa wa Yesu Kristo. Lakini tazame, nifanye pamoja nami, fanya nami yale yanayokupendeza. Na mnaona? Ninyi wa vijana wa ndugu, mkamate neno ambalo Paulo alioambia rafiki yake na mfanyakazi mwenzake Filemono, mfanyakazi mwenzake, ya kwamba ushuhuda wako katika yote ambayo Mungu ambayo Mungu aliweza kutumikisha kufanya iweze kuwa baraka kwa ajili ya watakatifu wengine na waamini wengine. Kama munatoa ushuda, kama watu waliokomaa wanatoa ushuda, ni ya kawaida, lakini wakati wa vijana wa vijana wa ndugu na wadada wanapotoa ushuda, sasa namna gani wanaweza kuwa wameishi Bwana kama wa kuweza kumpokea inaweza kuwa kitu kingine, lakini tunataka wa vijana wazee wako na mazoezi ya maisha yao, lakini pia wa vijana nao wanapaswa kutoa ushuhuda wao wakati wanapofanya mazoezi ya Bwana. Mimi nitatakasia maisha yangu kwa Bwana tena zaidi, wakati ninapowaza ya kwamba hakuna hata siku, hakuna hata saa, hakuna hata bahati inayoweza kuonekana. Katika miaka makumi mitano iliyopita, hakuna hata siku moja, hakuna hata saa moja itakayorudi. Oh. Hapo nitaka kusema kama vile ndugu Brandon nisema. Unisaidie nifanyie neema. Ili maisha yangu nayo baki niweze kuitumikisha kwa ajili yako na kuishi heshima lako, ya jina lako ndani ya mapenzi yako makamilifu. Mfungwa wa Yesu Kristo. Watu ambayo waiweze kushiipa ya Mungu, wanaoamini Mungu, wanaomtumainia Mungu, na si maneno ya kizehebu, lakini uhakika wa kiungu. Uhakika wa kiungu inapashwa kurudisha katika maisha yangu leo. Tena niko tayari, ninamuita ili niweze kumufata, niweze kuwa wake, niweze kutakasia maisha yake kwake naye iko hapa ili aweze kutushika kwa ujao, atufanye kuwa wafungwa na kutubariki katika wingi wa neema yake. Kwake ipewe heshima. Kwa ajili ya hiyo, amina. Tusimame kwa ajili ya ombi. Baba yule mbinguni, kama vile neno lako la utukufu ya ajabu na pia la makini sana, o nagiso la hajabu la makini sana o Mungu lalo la makini sana Bwana, unatuona sote, unatujua na unajua mawazo yetu na mioyo yetu. Bwana, hata tuweze kuishi kwa ajili yako, kuwa hapa kwa ajili yako, kuwa kwa upande wako, ili tusiweze tena kuishi kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini tuishi kwa ajili yako kwa maana sisi ni wako Bwana mwaminifu. Una mabaki, una sehemu, una mabaki ambayo iliyoweza kujikataa ayo yenyewe, ambayo iliweza kunyosha mikono na wakajileta wao, kama vile wafungwa waweze kuwa wako. Tukubali, tunajitoa kama vile wafungwa, kama vile wafungwa wako tuko huru, tukiwa huru kwa ajili ya Bwana tunaweza kufurahi katika uhuru mm, kama vile wana wa Mungu. O Bwana tukubali, kama vile wafungwa wa vijana, wazee na waliokomaa wote, wadogo na watukubwa, hatujui kitu kingine lakini hakuna kitu tuweze kuishi kwa ajili yako. Jioni leo mbele yako, acha utukufu wako uweze kuja mbele yetu na katikati yetu. Rudisha, rudisha miaka ambayo iliweza kupita. Tufanzie neema kwa sababu ya jina lako la ajabu na takatifu. Kwako upewe mabudu sifa shukurani kwa ajili ya yote katika jina la damani na takatifu la Yesu Kristo. Amina.