Shangwe na shukurani zio kwa Bwana tumekwisha kuimba hapa katika kipande cha mwisho cha nyimbo ya kwamba niambie, unajua miji mfalme anakaa ndani, mahali anapopenda kuzungumuzia na mahali anapotawala milele. Usitafutie mbali, yale iliyo karibu na wewe. Usiwaze ya kwamba iko juu ya nyota, kwa maana yeye yuko hapa. Na Bwana alisema kwenye mstari wa ishirini ya Mathayo 18 ya kwamba wa, mahali wawili au watatu wanapokusanyika kwa jina langu, na mimi ni pamoja na wao. Hiyo ni ahadi ya Bwana wetu, na ndiyo maana hatuna hitaji ya kumtafutia mbali, lakini yeye anataka aweze kuwa pamoja na sisi tena jioni hii. Tunashukuru sana, kwa maana tunakubalishwa ya kwamba maneno yake ni ya kweli na ya haki, na yale aliyoahidi anaishika kweli siku zote nasi tumekuja ndiyo tuweze kumuzungumuziya hatuna hitaji ya kumtafutia mbali lakini yeye yuko hapa kama tu tunaweza kumushika kwa imani acha Mungu atufanzie neema ningetaka niweze kusoma neno moja mbele ya maombi na kisha ndugu Frank atatumika kupitia neno toka Zaburi 104 ningetaka niweze kusoma shairi fulani zaburi mia moja na nne hapa mwimba zaburi anasema kwanza kwa mstari wa ishirini na nne zaburi mia moja na nne kwanza kwa mstari wa ishirini na nne e bwana kazi zako ni nyingi sana kwa akili ulizifanya yote Inchi inajaa mali zako mstari wa ishirini na tano bahari ni kule kubwa na pana ndani yake ni vitu vya kutambaa visivyoweza kuhesabiwa nyama wadogo na wakubwa. Mstari wa ishirini na sita. Pale zinapita merikebu pale ni leweyatani ambaye ulimumba acheze ndani yake. Mstari wa ishirini na saba. Hawa wote wanakungojea wewe, ili uwape chakula chao kwa wakati wake. Mstari wa ishirini na nane. Kitu ambacho unawapa wanakiokota. Unafungua mkono wako wanashibishwa na mema. Mstari wa 29. Unaficha uso wako wanafadhaishwa wana unaondoa pumzi ya, yao wanakufa wanarudi mavumbi yao Mstari wa 30. unatuma roho yako wanaumbwa Unafung... unafanya upya uso wa udongo Mstari wa thelathini na moja. Utukufu wa Bwana udumu milele. Na Bwana anafurahi na Bwana afurahi katika kazi zake. Makumi tatu na mbili. Anayetazama inchi nayo inatetemeka. Anagusa milima nayo inatoa moshi. Makumi tatu na tatu. Nitaimbia Bwana hata mwisho wa uzima wangu. Nitaimbia Mungu wangu sifa ningali nikiwa hai. Makumi tatu na ine. Mawazo yangu yawe matamu kwake. Nitafurahia Bwana, Wenye dhambi waharibiwe katika nchi, wala waovu wa, wa wasiwe tena. Sifu Bwana e nafsi yangu, msifu Bwana. Haleluya. Mpaka hapa tumekwisha kusikia neno hili takatifu na damani la Mungu. Tumesoma hapa ya kwamba kupitia neno la Bwana akili yake ndiyo mambo kuumbiwa nayo yanayoonekana sioonekana, bahari nyama wote wote wako pale na yote yote anayalinda, yote ina mungojea yeye ili aweze kuwalisha wote. Wanamuangalia yeye mungojea yeye ili awalishe, na ni yeye ndiye anayewapatia yale inayostahili. Ndugu na dada, liwazia ya kwamba nasi pia tumekuja, nasi tunanyanyua macho yetu kwake, kwa, kwa maana ni yeye peke yake ndiye anayeweza kutupatia yale ambayo mwanadamu hawezi, hawezi kutupatia. Hakuna mtu aliye na uwezo ya kupatia chakula nyingi kama hiyo kwa wa, wasa, masamaki zote, kwa wanyama wote. Mungu anafanya yote, yote iko katika mamlaka yake. Hakuna mtu aliye na uwezo ya kupatia kwa moyo wa mwanadamu yale inayo, anayohitaji, yale anayoomba, kama vile Mungu yeye mwenyewe anavyoweza kufanya, na tunajua ya kwamba alifungua kinywa chake na akatamka maneno ambayo yaliyovuvia watu kwa kiwango, aliweza kutamka kwa sauti kubwa, hakuna mtu aliyezungumza kama yeye Yohana saba, mstari wa 14 na 6. kwa sababu gani yeye alitamka maneno ya uzima na akawapa chakula che nzuri, chakula nzuri. Na leo anazungumuza, anatupatia chakula kizuri. Ndugu na dada, tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo na tunafurahi. Tunataka tuweze kumheshimisha. Inasemeka hapa Zaburi mia moja na, ini, mstari wa makumi matatu na moja, utukufu wa Bwana udumu milele ndiyo, itadumu milele yote. Utukufu ya mwanadamu yote itaanguka katika mavumbi lakini utukufu wa Mungu utadumu. Tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo na tunafurahi, na tunashukuru Mungu wetu kwa ajili ya kazi zake zote, kwa ajili ya yote ambayo tunaweza kutazama. Tunajua ya kwamba kuna mu, kuna mtu mmoja anayeshika mambo yote na ni yeye ndiye aliyetulinda wewe na mimi mpaka katika saa hii, mpaka kwa muda huu, na sababu ya hiyo ndiyo ta tunataka tuweze kumheshimisha tumupatie heshima na mabudu. Tusimame sasa kwa ajili ya kufanya hivyo. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kutoka vilindi vya mioyo yetu kwa ajili ya saha ambazo umetupatia kwa neema. Tunakushukuru pia kwa ajili ya chakula ambacho unacho kutayarishia kila wakati Bwana, hatuna hitaji ya kujisumbua kwa maana wewe ni baba wetu wa mbinguni. Wewe unashughulikia walio wako, ndio unashughulikia wote Bwana, hata pia wale waliokukataa, pia wale wanaokataa Bwana. Wewe ni Mungu mkubwa, wewe ni Bwana wa utukufu. Tunakuabudu Bwana. Bwana, hausike tu na mambo ya dunia hii, lakini pia unahusika pia na mema ya, ya kiroho O Bwana, tunafurahi sana, tunashukuru, kwa maana utukufu wa Bwana unadumu milele. Bwana, acha hiwe hivyo katika mioyo yetu, ili jina lako Bwana liweze kutukuzwa na tuweze kupatia utukufu, tusifu jina lako, kwa maana wewe ni Mungu mwema, Mungu mtakatifu, Mungu mwaminifu, Bwana. Bwana tunataka tuweze kujiunga pamoja na mwimba zaburi huyu. Tunataka tukusifu katika kila wakati. Kupitia nyimbo tukuze jina lako katika maisha yetu wakati yote tukapokuwa hapa duniani, tuweze kuimba, tuweze kucheza. Tunataka tuweze kufanya yote kwa ajili ya utukufu wa jina lako Bwana. Pokea yote. Na upokee sifa ya mioyo yetu na ya vinywa vyetu sisi sote. Tunakushukuru pia pia kwa ajili ya wakati huu. Tunakushukuru pia kwa ajili ya yote ambayo utakayotupatia tena. Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya neno lako ambalo umekwisha kutupatia hapa bo. Bwana, unapokea yote kupitia neno lako lenye uwezo unalinda, unalinda yote kupitia neno lako lenye uwezo Bwana, na ndiyo maana tunakusifu na tunatukuza jina lako la utukufu Bwana. Tunakushukuru kwa ajili ya baraka za nguvu yote tupatia za weekend. Tunakushukuru kwa ajili ya yote Bwana, hatuwezi kuacha, lakini Bwana, tunataka tuweze ku... kushukuru kwa ajili ya makazi zote ambazo iweze kufanya kwa ajili yetu Bwana, kwa maana kazi zako zote ni za ajabu Bwana. Haleluya, sifa utukufu na maabudu iwe kwa jina lako la utukufu amina. Acha shukurani na sifa ziweze kuwa kwa Bwana. Singelipenda kuzungumza jioni hii. Si vyepesi kuweza kuwa hapa mbele kila wakati na kuweza kuleta neno la Bwana, na ijapokuwa tunafurahi kuweza kuja hapa, tunaweza kuwa tunalemelewa, tunaweza kuwa tunachoka, na ijapokuwa tunafurahi, kwa maana hakuna mtu anayetutazama na wakati tunapokuja hapa na neno la Bwana, maneno ya kwanza <gulisa> au kipindi cha kwanza cha nyimbo <gulisa> au mshahidi ya kwanza nao usomewa, inatuvuvia tunaujazwa na tunawekwa nguvu, na hiyo ina faida kubwa. Wakati tunaweza kuwa katika ushirika sisi kwa sisi na pamoja na Bwana ni kuwekwa nguvu ambayo isiyoweza kupita pembeni na, na isiyoweza na kuita nasiwaze Tita. Watu wanaobakia nyumbani wanafanya nini? We, washidanganya yawezekana washidanganya wenyewe, wanadanganya wengine, lakini hawa, hawezi hawa, hawa, kupata kitu fulani. Wakati wa mkusanyiko wa kiungu hatuwezi kukosa na tuwezi kupita pembeni ya hiyo. Kwa hiyo kuna mambo mengi ambayo ambayoanayoha kwa moyo kwanza Bwana aweze kupokea yale nayompendeza na, na ya pili tuweze kuwa sisi sote tuwe na sehemu katika ufalme wa Mungu, tuna haki ya kuweza kupewa na Mungu. Na kuna mahubiri sina sikumbuki namai ya namna gani, mahali ambapo ndugu Branamu anasema ya kwamba kama shetani anaweza kutuima haki ya kiungu, hapo sasa tunaweza kutumikisha nguvu kwa jina la Bwana na kutamka neno ili aache yale ambayo anayo jaribu kufanya, na aweze kutuacha katika haki yetu, tuweze kuja katika haki yetu, na si na niamini ya kwamba kuna matamshi aliyosema kuhusu mwizi aliyeiba gari ya mwingine na kaenda, mnajua hiyo andiko, hiyo maneno aliyosema, na kisha baadaye watu walikuja na watu wakaomba, na Bwana akaonyesha mahali gari ilikuwa na ingepashwa kurudishwa na ingepashwa kuwekwa na kuweza kuwekwa katika mahali yake ya kuwekwa mafuta mali na kadhalika na kadhalika. Na hapo sasa Bwana alisema ya kwamba katika jina la Bwana mwizi asiwibe tena na gari iweze kurudishwa kwa nafasi yake na kadhalika, na kadhalika kadhalika. Kama iweza kusikia yale ambayo Mungu aliyofanya, muneamini wakati ninaposoma na Biblia na mahabari zote ndani ya mwili, moyo wangu ninafurahi na kwa upande mwingine, ndani ya nafsi naumizwa, kwa maana nasoma mambo kama hayo na kuwa na mambo madogo kuhusu mambo hayo yanayosomewa. Sasa namna gani Mungu hataweza kutupatia yote pamoja na Kristo? Waroma 8:32 Wakati poimba nyimbo munajua, mm, ya kwamba inakuwa makini sana kuhusu yale yanayoimbiwa na sana sana ya kipindi cha kwanza na kipindi cha mwisho, au sehemu ya kwanza na sehemu ya mwisho ya nyimbo, inasema ya kwamba siri ya Mungu, nani anayeweza kuishika? Ijapokuwa ni kweli leo tena, Bwana Yesu Kristo anatembea katika barabara zetu, iko nini Yesu Kristo anatembea katika barabara zetu ndiyo, mahali gani na namna gani? Sasa miguu yake iko wapi, na kinywa chake chiko wapi, mikono yake iko wapi? Lakini kwa ajili ya kusema kwa machache, mwili wake uko wapi? Mwili wake ni kanisa, viungo vyake ni waamini. CCM ni waamini ambao tumegeuka, wakati anapotembea anatembea ndani yako, ndani mwangu, ndani yetu, na si kupitia upepo na si kupitia wakati, lakini ndani ya taifa lake. Kuna mahubiri ya ndugu Branham, ndi Mungu ndani ya Kristo, Kristo ndani ya kanisa, Kristo ndani yetu, na hayo yote yanapaswa kugeuka kuwa uhakika. Hayo yote yanapaswa kugeuka kuwa uhakika, lakini tungali tunashikwa katika majira na mimi pia, na kwa sababu ninyi hapana. Lakini tunashikwa katika majira, kwa maana naweza kusema mpaka kwa kiwango hatuwezi kuivumilia. Lakini hapa sehemu ya mwisho ya nyimbo inasema, kipindi cha mwisho kinasema ya kwamba ila tu unyenyekevu ndio inaweza kutushika ili iweze kunyenyekea wao wenyewe. Mara nyingi unaweza kusema, unaweza kumsahau, unaweza kuisahau, na sio tu hiyo, inaomba pia kushisahau wewe mwenyewe omba kujisahau kuweza kukumbuka sasa Bwana kuhusu njia yetu, na kwenye njia zote zetu naopita ndani, mambo yote itakuwa vizuri. Juu ya ukimya wa mioyo, Yesu Kristo anatembea, inasemeka. Lakini wakati barabara zinaposumbuliwa, wakati kunapokuwa ndio hapana, kuna unapokuwa mambo mengi katika barabara, na wakati hakuna kitu kinachokuwa kinatulia, na hapo roho wa Mungu anahuzunishwa ni nani anayetembea na ni kitu gani kinachokuwa hapo sasa? Muna mniamini, tunataka tuweze kuwa wazi pamoja na sisi wenyewe na pamoja na Bwana. Kunapashwa kufanyika kitu fulani cha kimsingi pamoja na sisi sote, tunapashwa kuacha yote iliyo ya kimutu, yote inayosumbua yote inayoleta anga ambayo isiyokuwa nzuri. Tunapaswa kuacha hayo, tunapaswa kuipita mbali na hiyo kwa uwezo yote. Mara nyingi inahusu mambo madogo madogo, na shetani yeye, kama vile mtengenezaji akiwa na namna na elfu na maelfu, anageuza umbu kuwa kama vile tembo kwa hali inayowezekana, na tazama kwa namna kama hiyo, katikati ya kundi anageuza mambo yote, na hapo sasa huzuni inakuwa kubwa. Mungu anataka kanisa ambalo anaweza kujisikia vizuri, lakini kanisa si nyumba hii au viti ambavyo tunao ukalia ndani au kukalia juu yake, lakini sisi kama umoja unaweza kuwa katika kanisa. Inapaswa kuwa ndani yako na ndani yangu na ndani yetu sisi sote, na kisha baadaye inaonekana ndani ya kila mmoja katikati yetu. Kila wakati nilikuwa nikitarajia baada ya muda fulani, na itakuja kweli mbele Bwana aweze kuonekana ili uamini waweze kweli kweli kuwa moyo moja na nafsi moja. Nilisema kwa wakati fulani na waza ya kwamba sio akose hapa kwenye mazabau, lakini mahali fulani niliweza kutoa onyo ya kwamba kusiwe mtu asiyeweza kuwa mchinga kama vile umwamini. Hakuna mtu, kusiwe mtu anayeweza kujisumbua, kusiwe mutu, mutu anayeweza kujiletea anaye anaye mashida nyingi hakuna mtu ambaye niweza kuweza kuwa mwepesi kutumikishwa kama vile mwamini, na hakujawahi kuwa kutoelewana kama hiyo. Mi mwenyewe sijawahi kufanya mazoezi ya hiyo, lakini mpaswa kuonyesha na kuongeza ya kwamba kwangu mi mwenyewe sina kuelewa vibaya na mtu mwengine katikati yenu, au pamoja na mtu mwingine yoyote ambaye anayekuja kusikia neno la Mungu, kwa maana ninakuwa na kuelewa inayonjazwa in kuelewa iliyo iliyojazwa na Mungu na si waza ya kwamba ni lazima kuweza kuijiacha niingizwe, ningiz, ndani mwangu kuelewa vibaya. Ninaisemaka kila mara au muda mrefu inayopita, ya kwamba kama tuko haki au tuko wenye haki katika moyo wetu, tutaweza kusikia mambo yote vizuri hata kama mtu mwingine anaweza kusema kitu kwa namna tofauti, hatutaweza kuhesabia hiyo, hatutaweza kusikia vibaya. Lakini moyo mzuri itaweza kugeuza kitu kilichokuwa nzuri na kuwa kizuri, na hapo sasa Mungu atafikia kwenye lengo yake, na tunahitaji au na inahitaji tuweze kufikia hiyo yote kwa namna yote inawezekana. Hiyo ni kipaji ambacho Mungu alichonipatia. Nikusema sasa, mtu ambaye anayetaka kuwa na salama pamoja na mimi anapaswa kuwa na salama hiyo milele na milele. Ndiyo, ni kweli. Kuna pia watu ambao waliokuwa hapa duniani wakati mwokozi wetu alipokuwa hapa, alifanya yote ambayo iliyokuwa nzuri kwa ajili yao, lakini haikuwa nzuri kwa ajili yao. Kuna watu ambao hawezi kuwa na salama na hata pia malaika anaweza kuja kutoka mbinguni, wataleta hata mabishano juu yake, watabishana na malaika hiyo. Nawambia na, na hawataweza kumuvumilia, wataweza tena kumugeukia na malaika. Sasa atajirudilia yake mbinguni, lakini kwetu sisi inahusu kujifunza namna gani tunaweza kusonga mbele pamoja na Mungu. Tunasoma kama vile nilivyosema sasa hivi, ma ushuhuda za mzuri sana na mimi pia nina ushuhuda wa kuleta. Siku ya kwanza, ndugu Kupfer alinita akaniambia, kwa furaha kubwa na shukurani kubwa ya kilindi, yale ambayo yaliyofanyika kwa dada Barelier. Mnajua, mnajua ndugu Umatamushi ya ndugu ya Kifaransa Barelien mlikuwa pale, walikuwa pale. Alikuwa amepita katika upasuaji kwenye mguu na hiyo kidonda haikupona, ilikuwa naomba tena aweze kupasuliwa tena upya, na walikuwa katika huzuni kubwa. Na siku ya, kwa, ya kwanza ya juma iliyopita huko Zurich walikaribia, waliweza kunielezea hiyo, na niweka mikono yangu juu yao, na nikasema dada kama unaweza kuamini ya kwamba Mungu yuko hapa, wewe amini ya kwamba amekwisha kukuponya, wende katika salama, uko katika afya njema. Mnajua katika uwepo wa Mungu, hiyo inakuja kwa upako, hiyo inakuja kupitia uvuvio na upako wa Roho Mtakatifu, bila bidii ya mtu. Ni hapo sasa na warudia nyumbani kwao na kisha baadaye akaenda tena kwa mganga na kutengeneza kidonda, ikafanyika. Na hapo mganga akashangaa alipoona aka, ya kwamba kidonda kilikuwa kimepona jana na leo, na akasema mbona hakuna hitaji tena ya kupasua hapa, kulifanyika kitu gani? Na sasa akashuhudia kuhusu yale ambayo Mungu aliyofanya wakati tunapoamini. Wakati tunapoamini Mungu anatenda, ni neno lake, yeye anafungwa kwa neno lake. Lakini inaomba ili kuweze kuonekana hiyo hiyo uzima, tuweze kushika Bwana kwa maneno. Kwanza, siku ya kwanza tena tulisikia kuhusu wasioamini wa, watu wa Katolika waliokuwa huko kwenye mazishi huko Düsseldorf waniambia ya kwamba walikuwa wamesikia ikisemeka kuhusu mazungumzo ya mazishi lakini walikuwa wameguswa. Hakukukuwa mtu mmoja tu, lakini akose watatu, na pia wafanyakazi wengine wangu wa wa, wa, wafanyakazi wenzangu wa kazi niliweza kuwagusa kwenye mkono na machozi kashuka, na wakasema kwamba walikuwa hawajitarishi, walikasema kwamba tulikuwa tuwazie haya. Unaona, leo watu wangali wanaitwa na neno la Mungu, inanishia sada kwa moyo na waza kwamba inatushia pia kwa moyo ya kwamba Mungu aweze kuamsha ndani mwetu kurudishiwa katika matendo ambayo hakuna kitu kinachokosa kwetu ambayo hauna hitaji ya kuweza kuweka bidii ya mtu na hapo sasa ni lazima sana tuweze kuamini na ili tuweze kushikamata vizuri pa mbele ya sisi kwa sisi na tuweze kupendana kwa moyo wetu wote tuweze kuungana sisi kwa sisi na tuweze kukubaliana sisi kwa sisi kama vile Mungu alivyo tukubali katika Kristo Waroma 15 mstari wa saba Hatuwezi kubadilisha katika hali ya nje au katika tabia ya mtu mwingine, lakini Mungu peke yake ndiye anayeweza kugeuza ndani ya mtu. Na kama tunajua hiyo, kama tunajua hiyo tutaweza kujiweka sasa kwa Mungu. Na leo niliweza kuwazia tena kuhusu andiko mbili za Biblia Isaya makumi tano na sita, na kisha tena katika Agano Jipya andiko inayofanana na hiyo pale neno linasema nyumba yangu itaitwa nyumba ya maombi kwa ajili ya mataifa yote, Isaya 56 mstari wa saba. Na mahali wanapoomba kweli kweli, Mungu anaweza kubariki, ni hapo ndipo wanamzungumzia. Na hakuna mtu ambaye anayezungumzia Mungu kweli kweli ambaye anayeenda na kurudi kama vile alivyokuja. Mtu ambaye aliyeweza kuwa mbele ya uso wa Mungu anapashwa hiyo inapashwa kuonekana tena baadaye kwa wengine, na kama sio hivyo unakuwa ulizungumzia upepo, na hapo haukuwa kunakutanana ya kweli pamoja na Mungu. Kama kweli kweli tuliweza kuwa na kutanana na Mungu, ninawaambia hapo kuna pashwa kufanyika kitu fulani, nasi tunahitaji hiyo. Ndani ya Isaburi 55 ambayo niliyosoma leo, kuna shairi fulani zinazozungumza kuhusu maombi na nataka kusema tu kwamba tuko hapa ili tuweze kuomba na tuweze kuonyesha Bwana tena mahitaji zetu binafsi na pia mahitaji za kusanyiko wale wote ambao walio na sehemu katika kazi ya Mungu tuweze kuileta kwa moyo wote kwa Bwana, Zaburi makumi tano na tano mstari wa pili. Usikilize na kujibu, sina pumziko katika mashitaki yangu. Msura wa tatu, kwa sababu hii sauti yangu sauti adui, ninatembea katika mateso yangu na ninaugua. Mushakafikiwa kuwazia kam, mambo kama hayo? Sio, sio sisi hatuko watu ambao wanaoweka mask lakini sisi ni watu ambao wanaokubali kwa au... Wanaosikia huzuni, wanaougua, wanaofikia ya kwamba wanaweza kuteseka kwa upande moja au kwa wengine. Na si katika imani, katika imani lakini pia mateso inaweza kuwa kubwa na huzuni inaweza kuwa hata kilo sana kwa kiwango ambayo nafsi yangu haiwezi tena kutenda kusonga mbele, lakini hapa itaweza kufanyika hapa karibu, na kisha tena kutakuwa maumivu mengi. Kuna mtu aliyesema kutakuwa tena maumivu au mahuzuni nyingi, lakini kama tunamzungumzia yeye, kama tunaweza kumulilia. Mstari wa tatu, yeah, mstari wa pili Kiswahili: unisikilize na kunijibu, sina pumziko katika mashaka yangu na ninaugua. Mstari wa nne, wa tatu Kiswahili, kwa sababu ya sauti ya adui kwa sababu ya mateso ya uovu, kwa kuwa wananitupia uovu na wananitesa kwa ghadhabu ya msaratan. Moyo wangu unainamia sana ndani yangu. Mnatambua ya kwamba pia hawa watu wa Mungu nao waliweza kuishi maisha ya kwamba pia nao walikuwa wa, wanadamu hawakuweza tu kuimba zaburi wakiwa juu ya nyumba, lakini pia walikuwa mara nyingi wakiwa chini. Kwenye mstari wa tano, moyo wangu unainama sana ndani yangu, na hofu za mauti zimeniangukia. Mstari wa sita, woga na kutetemeka kumenikuja kumekuja juu yangu, na hofu kubwa imenishinda. Mstari wa saba. Na nilisema kama ningekuwa na mabawa kama huwa, ningeruka mbali na kustarehe na kustarehe mahali fulani. Lakini nani anaweza kuniambia ni mahali gani? Naweza kukamata ndege na kuruka kama mahali fulani, pembeni ya dunia, mahali itakuwa na salama. Kama kuna mtu anaweza kuniambia leo mahali ninaweza mpata pumziko, mahali naweza kupata pumziko huko Pumziko iko ndani ya Mungu na Mungu haiko tu mahali ambapo tunataka kwenda, lakini Mungu yeye ni uwanja wa ndege mbele tuweze hata kuruka. Mungu yeye yuko pale mahali pote, nasi tunapaswa kutambua hiyo. Daudi pia naye angelipenda kuruka na kuweza kwenda mbali na hiyo mashida zote na kuruka mbali na majira hiyo yote na ku nakwenda aweza na kupata pumziko mahali fulani, kwa maana alishikwa na hofu na matetemeko naoga na uga, na akasema kwa sauti kubwa, mstari wa saba. Oh, nilisema kama ningekuwa na mabawa kama huwa, ningeruka mbali na kustarehe mahali fulani. Ndio nani nani ambaye hawezi kutamani hiyo siku moja? Lakini kama kuna kitu ambacho nahitaji ni hiyo kweli, na sio tu pumziko ya muda mfupi ambayo inaweza kuwa kwa muda mfupi, lakini haitaji pumziko ya milele. Ndani ya imani tunaweza kusema yale inayoandikwa katika barua kwa Ibrania ya kwamba kuna pumziko kwa ajili ya taifa la Mungu, na wale hawakuingia kupitia kutokuamini. La Mungu aliweka usiku tena mwingine, inaandikwa kuhusu wewe na mimi, na inaandikwa kwamba wale wanaoamini waingie katika pumziko hiyo na kuja katika pumziko yake, musiji musisike musijisumbue musiji, musiji, na si kwa mabawa au kwa ndege, lakini mwingie katika pumziko ya Mungu. Hapa kwa mstari wa nane Zaburi za ya 55. Ningekwenda zangu mbali ningepanga jangwani. Mara ngapi tuliweza kutamka maneno na matamshi ambayo hayawezi kutamkwa. Hapa na ishapokuwa Mungu anajua uzuni yetu ya ndani, anajua hali yetu, naye iko na uwezo ya kutusaidia pia. Jangwa inasahili mtu niliweza kuzungumza mara nyingi, au kusema kwamba mara nyingi ni vema kama unaweza kuwa katikati ya nyoka na nge, kama unaweza hata pata salama huko, au pumziko huko. Nisema hapa kwa mstari wa 8. Ningekwenda zangu mbali, ningepanga jangwani. Mstari wa tisa, ningefanya haraka kukimbilia pahali pa salama, mbali na zoruba na tufani. Na kisha kwenye mstari wa kumi na tatu, kwa maana hakuna adui ambaye alinilaumu, kama ndivyo kama ningevumilia, wala hakuna muwe, ha, hakuwa yeye ambaye alinichukia ambaye alijitukuza juu yangu, kama ndivyo, kama ningelijifunga, jifunga, kwa kwake. Mstari wa kumi na tano, kumi na nne, kumi na tano: tulifanya shauri tamu pamoja. Hiyo hiyo, ndio ni kitu gani cha kufanyika? Lakini hakuna kitu kufika. Inaweza kufika ya kusema ya kwamba rafiki, sisi tulio kuwa tukiwa na uhusiano na urafiki tulio kuwa tukitembea katika tukienda katika njia moya moyo, kwenye nyumba ya Mungu tunaingia katika hali mbaya tuweze ili tuende huko tupate baraka za Mungu, ili tungoje tuweze kungoja Mungu kuishi yale ambayo Mungu anayotaka kufanya katika hiyo wakati, hayo yanayofika kwa upande hiyo wakati huzuni napotokea kwa upande wa rafiki yako inaumiza sana, kwa maana jina la Bwana inakuwa imevunjwa na kuharibishwa, kwa maana neno la Mungu na kanisa la Bwana vinaguswa. Lakini Mungu alinipatia kitu moja ninahitaji pia. Ninaposoma zaburi hii, mnatambua ya kwamba kama mnaweza kujua Daudi vizuri, aliita Mungu siku zote alitaka ili aweze kushilipia kisasi kwa adui zake na hiyo ni kitu ambacho hatuhitaji hiyo ndiyo tofauti katikati ya gano la kale na gano chipya katikati ya neema ambayo mungu aliyotupatia hapa daudi anasema ya kwamba singetaka niweze kusoma shahiri hizi niweza kuiweka katikati hapa lakini hapa ninataka kuisoma mstari wa kumi na sita mauti iwapate kwa ghafla washuke kwa hadesi wala wahadezi wanga, wa wangali hai kwa kuwa uovu ni katika kao lao na katika na katikati yao. Oh, ndio yale ndio ukaidi uovu, kwa katika mioyo yao na katika makao yao. Kwa maana kama uovu inakuwa ndani ya nyumba, ni kusema hao watu wanaokuwa uovu ndio wanakaa ndani ya nyumba hiyo. Haiwezi kuwa kuna uovu kama ina ndani ya moyo. Mstari kumi na saba lakini mimi nitaita mungu na bwana ataniokoa atani mstari 18 magharibi asubuhi na, az, na azuhuri nitashitaki shi, nita kwa kugua naye atasikia sauti yangu ameikomboa nafsi yangu na, sa, na salama toka vita iliyokuwa juu yangu maana walikuwa wengi walioshindana na mimi Daudi hakuwa na maisha me mepesi. Sasa iko namna gani? wakati gani Mungu alipotoka to bila ma kuguswa? Lakini hao watu wa Mungu wote hawakutoka bila kuguswa, lakini wote walipita katika njia isiyokuwa ya kupitwa ndani kwa urahisi na wakati yote, na adui hata kama anaweza kuwa na muda mfupi, anataka siku zote, ili aweze kufanyizia mabaya mengi kama vile inavyowezekana. Lakini kwa upande wa Mungu kunakuwa msaada wake na kimbilio na sijue kama mmekwisha kusoma mstari wa ishirini na tatu hapa natuambia yale ambayo tumepasha kufanya, pia wewe na mimi na sisi sote. Mstari wa ishirini na tatu utupie Bwana mzigo wako naye atakutegemeza, hata acha mwenye haki kutikisika. Hii si shahidi nzuri na ya ajabu ya kwamba patia mzigo wako Bwana naye atakutegemeza, hata acha mwenye haki kutikisika? Mbele tulisoma ya kwamba natikisika kwa woga, ina hofu inanishika na tetemeka lakini hapa inasema ya kwamba tunapashwa kupatia mzigo wetu kwa Bwana, nami sijaweza kuelewa hiyo vizuri. Ni si kwa sababu hatujaweza kuelewa namna ya kuweka mzigo wetu kwa Bwana, ili tuweze kumupatia mzigo wetu juu yake, na kisha tunaleta maneno maneno na tunachukua tena mzigo kubwa inaweza wezekana, ili tuweze kuzungumuza na kisha tena tuweze kuchukua tena mzigo. Inaweza wezekana tuweza kuwa tulipita pembeni, au kuwa wasioamini wa mpaka sasa, na kisha tena mpaka sasa tungali sisi wenyewe tunalemelewa na mambo ambayo sisi wenyewe hatuvumilia au kuweza lakini ambayo tuliweza sisi wenyewe tuliweza kujiachia juu yetu juu ya majira. Lakini kama tunaweza kushika neno hili kwa uhakika ya kwamba weka mzigo wako kwa Bwana, hiyo si hapo ndipo salama na uhakika wa imani unaweza kujenga ndani ya mioyo yetu. Wasema ujipatie Bwana, nitaka kusema tena Bwana, Bwana, nipatie kujua namna ya kufanya hivyo. Mnajua ya kwamba mara nyingi tunakuwa tunapita pembeni sana sana ndani ya mambo ya kiroho namna gani tunapashwa kushikamata ndani. Mara nyingi tunabebesha wengine na mizigo na tunawalemelea, nao pia wanasumbuka huko na huko, na mmoja anabebesha mwengine, mwengine anashinda mwengine au anamubebesha mambo na mizigo mingi, na kisha kwa mwisho wote wanaugua, wote wanaumia, wote wanateseka, wote wanaangamia kama sisi sote tunaugua, tunalia kama tungeliweza kujifunza sasa namna ya kutambua mambo kama vile yalivyo na kuelewa ya kwamba Bwana ndani ya neema yake anataka asaidie, anataka, ku, anataka asaidie, ndio nitaka kusema anapashwa saidia. Tunangoja, tunatumainia msaada wa Mungu. Msijiulize nyuma ya jua kama vile haijawahi kuwa mbele Mas, kwa wakati wote yes, inayotuhusu sisi binafsi na tuseme wazi wazi mind... hakuna mtu asiyeweza kuwazia kwamba mimi au mtu mwingine ambaye iliyo aliye na usimamizi katika ufalme wa Mungu mm -hmm. tunaweza kukamata maamuzi tu kwa urahisi in of... wanatushurutisha maamuzi ambayo si wenyewe hatuwezi kukamata kama ningeliweza kuamua yote, ingekuwa vipesi karibu na mimi, ingekuwa tofauti, ingekuwa tofauti, ingekuwa tofauti. Lakini mara nyingi inaomba kuwa hayo mawili nitakose, tena zaidi ya hiyo, ili mambo yote yaweze kuwezekana, majira yanaweza kuwa kama vile mtu hana pia hata uwezo juu yake. nataka kusema kwamba iko kama vile ni chombo ambacho kiko pale na maana yake katika mchezo fulani, bila hata na maamuzi yake ya kujiamuria yao yenyewe, bila hata maamuzi yake ya kujiamuria. lakini sote pamoja tunataka kweli tuweze kuweka yote kwa Bwana na tuweze kumwomba ili atusaidie na hayo. Haipashi kuendelea hivi, tuna baraka zilizokubwa. Bwana anatuzungumzia kupitia neno lake kwa namna ambayo niliyo kila wakati, kila wakati ninashukuru na nakuwa pia na haya kuona jinsi Mungu katika uaminifu wake anatuzungumzia kwa namna hii, na ijapokuwa hakuna hata kumakusanyiko, hakuja wahi kwa makusanyiko ambayo hajaweza kuwa karibu na sisi na mahali hakutanane na sisi katika maneno yake na ijapokuwa ijapokuwa, wakati makusanyiko yanapomalizika, wakati makusanyiko yanapomalizika, hiyo ya zamani tena inaanza rudia tena polepole pole, mambo ya zamani inaendelea tena kushingiza polepole pole. Mambo tena yanatushika bila kusema kwamba inatushinda inatuvuka akose pia inatuangamiza au tuvunja, na hapo sasa tunajiuliza neno la Mungu lifanya nini kwa ajili yetu? Lizaa ndani mwetu nini? Tuweze kuleta na kungoja msaada wa Bwana, na kila wakati tutaweza kushinda na htutaki tuweze kukimbia mpaka mwisho wa dunia, kama vile Daudi anasema katika Zaburi mia moja makumi tatu na tisa kama ningeliweza kuruka kwa upande wa dunia kama ningeweza kupenda kuruka, kama ningeweza kuruka mpaka mwisho wa dunia, kama ningeweza kusujudu katika chini ya udongo, wewe Mungu utakuwa huko na mkono wako utaniongoza. Zaburi mia moja makumi tatu na tisa musari wa nane. Lakini hapa tunapokusajika, Mungu anataka akutane na sisi na umbe pumuziko ya nafsi yetu, anataka aweze kuweka tuweka katika salama hii maumivu yote na, na teso yote tunayotusumbua na tuweze kutisikia tena au kutikisika tena yote tunayohitaji. Tunataka tuweze kutumikia Mungu bila hata manunguniko, tuweze kumtumikia kwa moyo wetu wote, na iwe kwa bei gani. Lakini kama vitu hivyo soma kama ningekuwa ni adui ambaye anayeweza kutusumbua tungeliweza kuivumilia. Kama ingeliweza kuhusu mtu fulani anayenichukia ni anayefanya kitu fulani juu yangu, ningeweza kumficha mbali na yeye. Lakini kuna watu kama wangeliweza kuwa wasio watiifu au wasio waaminifu, hawangeliweza kujificha mbali fulani. Lakini, lakini mstari 14, lakini alikuwa wewe, mtu mwenzangu, mwenzangu, rafiki yangu, nili niliye kumi na tano tulifanya shauri tamu pamoja naye, tulikwenda nyumbani mwa Mungu pamoja na makutano hiyo. Nilikuwa ni hali mbaya sana. Tuliweza kusema nini hapo muda uliopita? Kama mwamini, ka, kama shetani anaweza kukamata wasioamini, ni kitu kinachoweza kusumbua? Hakuna kitu cha kusumbua, lakini kama anaweza kukamata waamini kama vile tulivyo kuishi pamoja wakati mmoja uliopita, pamoja na hao wa ndugu wa Polonia walio kuja hapa, ili waweze kuishi mazoezi fulani ya Mungu, waliweza kubatizwa. Na tazama sasa, wako katika gereza wakifungwa, kwamba kama vile ni watelelezi, wapelelezi, wamefungwa kwamba ni wapelelezi. Hiyo ni mambo ambayo haiwezi kueleweka, kuona jinsi watu wanakuja, na kisha tena wanatambua kwamba hawakuwa waamini, japokuwa waliweza kubatizwa. Wote waliweza kupeleleza hapa, waliweza kuchunguza yote hapa, na sasa wangelipashwa kwenda kwao na kuweza kutoa ripoti iliyo hapa yote, na tuweza kutambua hiyo. Wakati walipokuwa wameshikwa na kukamatiwa na, na, na, na uongozi, ilikuwa nini? Ha, ha, kama wangelikuwa wasioamini wangeliweza kushikwa na utawala na polisi, hatungeliweza kusumbua, hatungeliweza kusumbua hatu na sheria wako katika haki yao na yale wanayofanya yote iliyo njema, hawawezi kuhukumiwa na kitu chochote. Ni watu wengine, na hiyo ni hatari sana. Hapa inasemeka kwa mstari wa 15, tulikwenda nyumbani mwa Mungu pamoja na makutano. Ilikuwa ni nini katika kundi kwenda nyumbani mwa Mungu ili wapokee baraka ya yule aliye juu. Kulikuwa uhusiano umoja wa ndani, na hapo ndipo kunakuwa maumivu, tabu, huzuni. Kama ingekuwa tofauti, hangekuwa vigumu sana, tunaingeliweza kuivumilia sote, lakini wakati unapofikia hayo tunatambua na, na, na amini ya kwamba ni ndugu Terai aliyeweza kunipatia siku moja kuhusu aniyozungumza kuhusu ndoto ya Henrich Herman aliyokuwa nayo kuna miaka mingi iliyopita. Ninaijua pia, aliona ndugu Franki kama vile alivyokuwa akipanda mbinguni akiwa na kundi kubwa, wote walikuwa wamevaa mavazi meupe, na kulikuwa kundi iliyokuwa imebaki nyuma iliyobaki, na ndugu Franki akaendelea kupanda na wengine walibaki tena nyuma, aliendelea tena kutembea na wengine tena wakabaki tena nyuma, na yeye akaendelea Kulikuwa watu ambao walikuwa kibaki kila wakati nyuma, lakini walikuwa kivaa mavazi meupe, lakini walikuwa kibaki, walikuwa kibaki, hawakuweza kufuata tena, hawakuweza kufuata. Na ni hapo ndipo ndugu aliyosema ya kwamba inaomba kumuuliza yeye ambaye aliyekuwa akikubalishwa mia kwa mia, yeye aliyeweza kuja pia kuniona na kuniambia I, wazia yale ambayo Mungu alionionyesha hasa pale pale. Unaweza kujiuliza Ndugu, uko wapi sasa? Wewe uliotoa ndoto hii, hii ilikuwa ni ndoto yako wenyewe ambayo Mungu aliyokuonyesha. Sasa wewe uko wapi? Wewe uko sehemu ya wale wanaoendelea kusonga mbele, wanaofuata walioamini, wanaobaki kuwa mwaminifu au ulibaki? Wewe uko sehemu au waliobaki nyuma mahali huko nyuma huko nyuma. Hasa mnaona, unaweza mara nyingi kuwa na kinywa kinachojaa na ijapokuwa Mungu alikuwa pia mwaminifu na aliweza kutoa mwongozo kwa ndugu huyo kwa neema, na akamweza kumpatia kwa makini kwa kuona sana, na bila kuweza kubaki na kundi hiyo na kuweza kuingia huko na huko. Njia ilitengenezwa kwa ajili ya kutembea ndani na si kwa kusimama. Inaomba kufika mpaka mwisho iwe yale yanayofika ama yale yanayokuja. Inaomba kushika imara mpaka mwisho, kwa maana yule anayevumilia na yeye shika sana mpaka mwisho ndiye atakayevika taji, viko taji ndiye atakaye vikwa taji. Kuna hesabu nyingi ya watu siku ya u... kuna wat, hesabu ya watu siku hiyo wanaongoja mambo kwa maana haitakuwa vyepesi kupita pembeni ya yale ambayo Mungu aliyofanya katika hii miaka yote na akose na kwamba waliweza kusema vibaya na kutukana mambo haya na kuikatala. Kwa hiyo, kwa mwisho, hatuna hitaji ya watu, lakini tunahitaji Mungu. Kwa nani na mbele ya nani tunaweza kupita mbele yake? Mbele ya nani tunaweza kutoa ripoti? Lakini ni maumivu kubwa ya kilindi wakati tunapowazia kuhusu mambo hayo yote, na nahitaji Mungu, ninahitaji mbele ya Mungu ili asaidie, atusimamishe sisi sote Mimi sijitoe katika mahali katika hesabu hiyo, lakini mimi, na, mimi pia najiingiza ndani au najihesabia ndani. Nataka niweze kujikuta katika mapenzi ya Mungu. Kitu moja ni wazi kwa ajili yangu, na wazi ya kwamba ingepaswa kuwa hivyo kwa ajili yetu. Hatutafikia ukamilifu na kupangwa na kukubalishwa ya ujao na umoja wa neno la Mungu na utimilifu wa ahadi za kibiblia ndani ya mapenzi ya Mungu yanayoruhusiwa tu, lakini tafikiwa tu katika mapenzi makamilifu ya Mungu na haitakuwa tofauti na hiyo hasa. Ina faida gani kuweza kujua mapenzi ya Mungu makamilifu? Mwanawasi mwache Mungu aweze kuamua yeye mwenyewe, na si shauri ya siri ya mtu kwa nje. Kitu fulani kinaweza kuonekana kwamba ni cha kweli na tunaweza kuwa pia na andiko za Biblia ambayo inayolingana na hiyo, na hiyo haina hitaji hata kuwa ya kuweza kuwa hivyo. Tunajua vizuri ya kwamba watu katika mashirika zote za kizehebu, katika mashirika zote za kizehebu zilizo huru mahali pote wanasoma Biblia hii moja, kila mmoja anaiten, anaitumikisha kwa namna iliyo tofauti, lakini inaomba kuwa na kuelewa ya kujao ya yale ambayo Mungu anayotaka na kushilinganisha kama anatusaidia, tuiweke kwa unyenyekevu kwa Bwana jioni hii, natuseme, Bwana saidia ndugu Frank, kama naweza kusema pia Usi, usi, au nikumbuke. Na isema pia kwamba kwa uhusiano kwamba sitaki kuweza kulikuwa kulingana na watu wengine au ndugu wengine, lakini kama mnataka kuomba, useme ndugu Frank saidia, ndugu Ruth saidia, ndugu Schmidt saidia, wa ndugu Odet saidia, wa ndugu Bwana nisaidie, nisaidie, tusaidie, sisi sote ili tuweze sisi sote kuweza kuishi msaada wa Mungu na Bwana aweze kutembea pamoja na sisi katika imani. Na tuweze kuwa na anga ya kiungu ambayo Mungu na sisi tunaweza kusikia sisi sote vizuri. Jina la Bwana kusifiwa. Amina. Baba ena mbinguni, ninakushukuru kwa moyo wote kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani. Ni neema gani ya kusikia ya kusikia, ya kusikia. Ukizungumza pamoja na sisi o Bwana mbele ya uso wako tunapokea nguvu mpya, tunaweza kuweka juu yako ndiyo, tunaweza kuweka mbele yako juu yako mizigo yetu na yote nayo tulemelea. O Mungu, acha uweze kutusimamisha katika ujasiri hiyo ya imani, na tunakuomba sote pamoja ili uweze kugeuza majira yote ya nje inayozuiza utu wetu wa ndani na kufanya kuwa wafungwa kwa kiwango hawezi tena kujionyesha na kujifunua kama vile tunavyoiamini na tunavyovyojua na kama vile ulivyoyaahidi Bwana mwaminifu, tushike na ujifunue, ujifunue. Acha jina lako liweze kusifiwa na kuheshimiwa na kutukuzwa na kuabudiwa milele na milele. Amina.