Un jour, nous dirons adieu à ce monde. Siku moja tutaambia ulimwengu huu kwa heri avec le Seigneur, ili tuweze kuwa pamoja na Bwana milele, ndipo sasa mambo yote itakuwa iliweza kuwa ya maana kwa wale wote waliovumilia katika majaribu yote katika yote yaliyoweza kuangukia na hawakuweza kupoteza kuona ni kusema lengo ambayo Mungu aliyoweka mbele yetu. Paulo anaandikia Wafilipi, Wafilipi sura tatu mstari wa kumi na tatu mpaka wa kumi na tano Sisi sote ambao tulio na lengo tunasahau yote yaliyo nyuma yetu. Na tunapokuwa na lengo mbele yetu, tunapata mwito huo wa mbinguni. Na wakati tunapokuwa na lengo na tunapokwenda kwake, hatuangalii kwa kuume au kwa kushoto. Na kama tunaweza kufanya hivyo, siku moja tunaupaswa hapo hapo kuingia kwenye njia njema na kuongoza maoni yetu mpaka kwenye lengo. Kama unaweza kupoteza lengo ya kuona, hauwezi kufikia lengo, hiyo hauwezi kuipata, na ndiyo maana ni lazima sana ili tusiweze kupoteza kuona lengo katika yote ambayo yanayotufikia au yanayofikia wengine wote, iwe mapigo ambayo adui anaweza kuleta na yote ambayo na yote ambayo inaweza kufika kwenye njia yetu. Mutu anayekuwa kwenye dunia hii bila lengo hawezi kuwa na kitu cha kutegemea juu yake na kwa mwisho atapata haya, kwa mwisho atapata haya. Mungu aweze kutuelewesha mambo haya. Tunajua ya kwamba tangu siku za Abrahamu, wakati Bwana alipokuwa amemupatia ahadi alikuwa na lengo Ka dieu li... kwa maana Mungu alikuwa amemzungumzia ereson... hata kama alizunguka zunguka kwenye dunia hii di... lakini alisema onle... Waibrania kumi na moja msara wa kumi ya kwamba ninatafuta muji ulio na msingi migumu, muji ambayo Mungu aliyojenga. Oui, watu walikuwa kiwaza, ndiyo, mbona iko hapa? Mbona iko huko? Mbona iko nazunga, zunguka bahali pote, iko natafuta nini? Hey, anaenda wapi? Lakini la alikuwa akitafuta muji ambao uliokuwa umetayarishwa kwa ajili ya wa, yake kwa ajili ya, yake na kwa ajili ya wale wote wanaopenda Bwana, na siku hiyo tutakuwa tukikaa katika ufalme wa Mungu ndani ya muji wa utukufu pamoja na Abrahamu, Isaka na Yakobo, pamoja na wale wote walioamini, wa wote walioweza kumtumainia Bwana, wale ambao waliokuwa na lengo mbele yao na walioweza kuilinda. Na kisha sasa watatazama nyuma na watasema wewe, oh Abrahamu, ulikuwa mfano mkubwa, wewe ulikuwa ni mfano mkubwa kwa ajili yetu ulienda wakati Bwana alipokuita na ulifika kwenye lengo, na sasa na sisi tuko pamoja nawe, na ninataka sisi sote tutaweza kushukuru Bwana, kwa maana kama hangeliweza kuingia ndani ya maisha yetu, kama hangeliweza kutushughulikia hatungelikuwa hata na mwongozo mmoja, hatungeliweza hata kujua yale ambayo Mungu anayotaka juu yetu. Na kwa mwisho sasa, yale inayofika kwa watu wengi, wanajua ya kwamba Mungu yuko, lakini hawajui yale ambayo Mungu anayotaka kwetu, hawajui yale ambayo aliyotayarisha kwa ajili yetu hawajue pia katika wakati gani tunayoshindani, na hawezi hata kupanga mambo ambayo yanayofanyika au kupitikana. Lakini mungu alitufanyia neema. Twendelee na kusoma Zaburi hii huko mbele kadogo, tunapopita haraka haraka kwenye Agano Jipya, na kisha nilitaka kuweza kusoma neno la nabii Danieli. Inaandikwa hapa katika Zaburi nane mstari wa tatu. Aa, Zaburi nane mstari wa tatu, mstari wa pili sahili: kinywani mwa watoto wachanga nao wanaonyonya umesimamisha nguvu kwa sababu ya adui zako, ili upate kukomesha adui na mwenye kujilipiza kisasi. Tunajua ya kwamba Bwana wakati alipokuwa akitembea hapa duniani, na wakati alipokuwa akiingia Yerusalema, watoto walikuwa wakisifu na kushangilia, na taifa lote ambalo lilikuwa limepata neema mbele yake wakajunga nao, na kulikuwa pia wale ambao hawakuwa hawakuwa na furaha au hawakufurahi kwa ajili ya hiyo na kisha wakakuja kwa Bwana na kumwambia eti hausikia ya kwamba wale wanakileta kelele na wanafanya hayo yote? Lakini alikuwa amesikia hiyo na alikuwa akijua ya kwamba ilikuwa imetabiriwa na mwimba Zaburi akivuviwa na Roho ya Mungu. Na Bwana akasema, sasa, kama hawa wanaweza kunyamaza, mawe yatapaza sauti. Bwana alikuwa amejitayarishia sifa kutoka vinywa vya watoto wachanga na wale wanaonyonya. Ikilinganishwa sasa na hali ya kiroho, Mungu alitufanya wana wake na ni ku kwa kuzaliwa upya sisi kama vile watu waliozaliwa upya watu waliozaliwa upya na hapo sasa tunaweza kuonekana tukiwa na uzima mpya. Na tabia gani ya uzima mpya inayoonekana ndani yako na ndani yangu? Ni alama gani ya uzima inayotolewa kwa mtu aliyezaliwa upya? Ninakuwa ni ya kuweza kuonyesha sauti, kuweza kutoa sauti yetu kusikilizisha kusikilizisha sauti yetu, kama vile ilivyo kwa watoto wa changa na kwa ajili ya kuzaliwa. Wakati watoto wanapozaliwa, mtoto anayezaliwa hapa duniani ambaye hana kitu cha kusema, ambaye hawezi kusikia kitu fulani, anakuwa amekufa, anakuwa amekufa. Na mtoto wa Mungu ambaye anayezaliwa kwa namna ya kiroho katika ufalme wa Mungu ndani mwake ambamo bubujiko au chemuchemu haiwezi kububujika ndani yake, yeye mwenyewe nikusema, huyo hawezi kufunguliwa na hawezi kusikilisha sauti yake. Na iko hivyo hivyo, kama vile wakati unaweza kupokea akosi, kama unaweza kupokea akose kofi, ili aweze kuelewa kitu gani kinachofanyika. Mungu hataki mabubu, lakini anataka watoto ambao wanaotumikisha vinywa vyao ili waweze kutamka kwa moyo wao ulio na shukurani, kupitia maneno ya shukurani, ya sifa na ya mabudu. Na ni watu kama hao ndio Mungu anayotaka, na wakati unaposoma hapa 5. kwenye mstari wa tano mstari wa ine kiswahili ke... mtu ni kitu gani hata umkumbuke? Zaburi nane mstari wa tano mstari wa ine kiswahili uh... mstari wa sita sasa que... na mwana wa mtu hata umwangalie inferior... kwa kuwa umemfanya chini kidogo kupita malaika na umemuvika taji ya utukufu na ya heshima. Tunajua ya kwamba neno hili liliweza kutamkwa kwa kuhusu Bwana wetu katika unabii. Yeye alikuwa mwana wa mtu, alijivua na mwili wake wa kiroho wa chungu aliyokuwa nao katika wakati wote wa agano la kale, aliacha nyuma yake uungu wake na nguvu, nguvu zake zote aliziacha, si kwa ajili ya upendo ya wanadamu, ili aweze kuumizwa, ili aweze kuteseka, ili aweze kufa. Na kisha tena aliweza kusema ya kwamba aliweza kuacha mwili wake usiokufa na akaja katika mwili wa kufa ili aweze kutukomboa katika mwili huu wa kukufa, sisi ambao tuliyokuwa tumeuzika kwa dhambi katika mwili huu wa kufa bila hata tumaini na bila Mungu, na kisha mwili huu wa kufa uligeuzwa katika hali ya kutokufa ikawa sasa isiyokuweza kufa na wakati ilipofanyika, mnajua ya kwamba Toma, aliweza kutamka kwa maneno ya kwamba Bwana wangu na Mungu wangu. Mnajua ya kwamba mtu huu mtu huyu ambaye aliyeweza kunyenyekezwa alikinyenyekeza kwa sababu ya kifo chake yashi na mateso yake na kisha baadaye akavikwa taji ya utukufu na ya heshima. Inaandikwa hapa katika Waibrania sura mbili, maneno hayo mamoja, mnaweza kuyasoma au kuyafikia pia nyi wenyewe kwa mstari wa tano, Waibrania mbili mstari wa tano. Maana hakuweka chini ya malaika ulimwengu ule unaokuja, ndiyo tunao, ndiyo tunasema juu yake. Mstari wa sita: lakini mtu umoja katika pahali fulani alishuhudia akisema, mtu ni nani hata umkumbuke, au mwana wa watu, au mwana wa mtu hata umwangalie. Mstari wa saba umemfanya ume kwa saa kidogo chini ya malaika umemvalisha taji ya utukufu na heshima. Msoro wa nane. umemweka ume juu ya kazi za mikono yako umeweka vitu vyote chini ya miguu yake, kwa sababu katika kuweka vitu vyote chini yake hakuwacha kitu kimoja kisi so, kisichowekwa chini yake, lakini hatujaona bado vitu vyote kuwekwa juu kuwekwa chini yake kuwekwa chini yake, chini yake. Mstari wa tisa sasa, lakini tunaona Yesu aliyefanywa kwa saa kidogo chini ya malaika kwa sababu ya mateso ya kufa, amevalishwa taji ya utukufu na heshima, ili kwa neema ya Mungu, ili kwa neema ya Mungu aonje kufa kwa ajili ya kila mtu. Injili E iko mahali pote nuzuvra, mahali pote tunapofungua Biblia pa, Mungu anatuzungumzia na anatuonyesha ya kwamba kuna mmoja aliyeteswa na aliyekufa kwa ajili ya nafasi yetu na aliyefufuka siku ya tatu kwa ajili ya kuhesabiwa haki yetu na kisha baadaye alipanda mbinguni, naye atarudi na uwezo, kubia, na uwezo kubwa na utukufu kubwa. Iliyo ya ajabu sana katika kusoma maandiko matakatifu ni kwamba Agano la Kale na Agano Jipya vinalingana vinalingana, vyote karibu sana kuona jinsi Mungu kupitia vinywa vya manabii alikuwa ametabiri mambo katika makarni na katika mamiaka maelfu, na kisha baadaye yaliweza kutimilika. Hapa tunaambiwa kitu fulani cha kuonekana sana au na, lakini sasa hatujaona bado vitu vyote kuwa chini yake, kwenye mstari wa nane wa Waebrania mbili. Na hiyo nayo ni kweli, kuna ndio kuna watu ambao wanaotawala hapa duniani ambao wanaotawala hapa duniani, lakini siku moja hiyo yataonekana. Inaomba kuweza kusoma kwa ajili ya hiyo sura kumi na moja ya Ufunuo Apocalypse, ufunuo onge, sura kumi na moja kinu. Tazama yale ambayo tunayoambiwa kwanza, kwa mstari wa kumi na tano ufunuo. Ufunuo sura kumi na moja mstari wa kumi na tano malaika wa saba akapiga baragumu, na zilikuwa sauti kubwa katika mbingu zikisema, ufalme du wa dunia e umekwisha kuwa ufalme wa Bwana wetu na wa Kristo wake, naye atatawala hata milele na milele hata milele na milele. Mstari kumi na sita na wale wazee ishirini na wane walioketi mbele ya Mungu katika viti vyao, wakaanguka kifudifudi wakaabudu Mungu. Mstari kumi na saba wakisema Tunakushukuru, kushukuru wewe Bwana Mungu Mwenyezi, wewe uliye na uliye kuwa, kwa sababu umetwaa uwezo wako mkubwa na kutawala, na mataifa yalikafirika na ghadhabu yako ikakuja, na wakati wa hukumu waliokufa, na kuwapa watumishi wako manabii na watakatifu zawadi, nao wote wanaogopa jina lako, wadogo na wakubwa. De na kuwaharibisha wa wale wanaoharibisha nchi. mosara kumi na tisa. Halafu hekalu la Mungu likafunguka katika mbingu, na sanduku la agano lake la likaonekana ndani ya hekalu lake il na ilikuwa umeme na sauti na ngurumo na tetemeko la nchi na mvua ya mawe mengi sana. Itakuwa ni siku gani ya ajabu wakati hili neno litakapotimilika, wakati ufalme zingine zote zitakapokuwa zimegeuka kuwa majifu. Wafalme wote wa dunia watafunga vinywa na wele, wale wenye mamlaka wote hawataweza kuwa na kitu cha kusema, wakati Bwana wetu aliyezarauliwa na kunyenyekezwa na wote, wakati atakapoanza kutawala, na falme zote au mataifa yote yatamwona hiyo ndio wakati ambayo tunaongoja. Tunajua ya kwamba inaandikwa hapa ya kwamba wakati itakuja kwa ajili ya wale wote, kwa ajili ya manabii na kwa manabii na kwa wale, wale wote waliopenda Bwana wadogo na wakubwa, itakuwa wakati wetu. Inaandikwa hapa kwenye mutara kumi na nane. Inawezekana ndiyo mataifa yalikasirika, lakini ghadhabu yako ikakuja, na wakati wa hukumu, wakati wa hukumu ya wale waliokufa, na kuwapa watumishi wako manabii na watakatifu wako zawadi, na wanaogopa jina lako wakubwa na wadogo na wale wote wanao heshimu ao kuogopa jina lako. Ni kusema sasa malipo haikuje kwa wale ambao walio watumishi au manabii peke yao, lakini kwa wale wote ambao walioogopa neno ambalo Mungu alilokuwa ametamka kupitia vinywa vya watumishi wake na manabii wake, wale wote walioogopa jina la Bwana na waliopokea neno lake kwa ajili yao pia malipo inakuja kwa ajili yao exactly. Na kwa wakati huo Bwana wetu alisema ya kwamba yule anayepokea nabii na kumpokea kama, na kumpokea kwa sababu yeye ni nabii, kwa sababu anaitwa nabii na kumpokea kwa sababu yeye ni nabii atapata thawabu au thawabu ya nabii. Na hivyo hivyo Mungu atakuwa kweli katika yote aliyokuwa akifanya, na kwamba yeye alikuwa mwaminifu au mwenye haki katika yote aliyokuwa akifanya kila wakati. Hatuwezi kuingia kwa namna ya mafundisho katika urefu ya mambo haya. Hatuko hapa kwa ajili ya hiyo asubuhi hii, lakini kama tunaweza kuangalia kwa ujumla, tunaweza kusema kwa machache yale ambayo yatakayoweza kuwa katika mwisho wa kizazi hiki, falme zote za dunia nzima zitakuwa chini ya utawala ya huu mwana wa mtu aliyedharauliwa. Lakini sasa hatakuwa tena mwana wa mtu aliyedharauliwa, lakini atakuwa Bwana Mungu, mfalme wa falme na Bwana wa le mabwana. Leo haitaonekana ya kwamba yote imewekwa chini yake, ya kwamba yote imewekwa chini ya miguu yake. Lakini siku ambayo tumetoka kusoma hapa, na siku hiyo iko karibu sana, na itaonekana au itakuwa wazi ya kwamba Bwana wetu Bwana wetu hakukuwa tu mwana wa mtu aliyenyenyekezwa, aliyedharauliwa, lakini ya kwamba yeye ni Bwana wa mabwana na mfalme wa wafalme, na ninafurahi kwa ajili ya hiyo. Ijapokuwa alichukua yote juu yake na alishuka mpaka kwetu, Mungu yeye mwenyewe alijifanya mtu, Emanueli, mungu pamoja nasi na mnajua uungu watu watu wa chini sana watu wa chini sana ndio wanaliwaka uungu kuliko watu walio waliosoma walio waliosoma sana waliojifunza sana huko. Afrika, kuna mtu mtawala au mwongozi wa kabila fulani aliyekuwa mgonjwa sana, na kukakuja mmishonari aliyeweza kuja na akasema, sasa ataweza kuomba Mungu, na kisha sasa ataweza kutuma mwana wake naye atakuponya na kukupumzisha, na huyu mwanaume akasema Hapana, apana, apana. Mishif, mishif, akasema mimi ni, ni mkubwa, mimi ni mkubwa, lakini asitume Mungu ule asitume mwana wake mwenyewe, lakini yeye mwenyewe aweze kuja kwangu. Na ni hivyo hivyo ndani ya mwana alikuja yeye mwenyewe, yeye binafsi, Mungu aliyefunuliwa kwa namna ya mutu. Baba aliye jifunua ndani ya Mwana, jina lake ni Mshauri wa Ajabu, Baba wa Milele, Mfalme wa Salama. Utawala wake unakuwa juu ya bega lake, na ufalme huo hautakuwa na mwisho kwenye kiti cha Daudi. Isaya tisa mstari wa tano. Maneno haya yote ni ajabu, lakini pia watu wengi hawawezi kuikubali. Mungu alizigawa katika hali moja iliyokuwa mbinguni na hali nyingine iliyokuwa duniani, ili aweze kupatanisha mbingu na dunia, yeye mwenyewe na mwanadamu, na hiyo ingepasa kufanyika katika mwili wa nyama hapa duniani. Kwa maana hatungeliweza kupanda kwa Mungu, yeye angepaswa kushuka kwetu mbele, nasi tuweze kupanda kwake. Na hii siyo maneno ya kulitia mabishano, lakini ni maneno ambayo tuna, inapaswa kufunuliwa kwetu na Roho, kwa sababu ya kufa kwake, angepaswa kunyenyekezwa chini ya malaika. Malaika hawezi kufa, na hiyo kujinyenyekeza ilikuwa ni kwamba aliweza kuja katika mwili huu wa udongo wa chini sana, na kwamba mambo yote yangepasa kufanyika na yeye. Yule ambaye alitaka kuweza kumtemea alimtemea, yule aliyetaka kumweza kumwita Beelzebul alimfanya hivyo. Yeye alivumilia yote, walikuwa wakimupika, walikuwa wakimtemea kwenye uso na walikuwa wakimwambia, wewe uliye nabii, sasa tuambie nani ambaye ame, amekupiga. Alikuwa akivumilia yote katika unyenyekevu wake, lakini siku moja itakuja ambayo wale wote ambao walioishi hapa duniani wataweza kutambua huyo mutu wa Galilaya alikuwa nani, huyu Yesu ambaye leo hawawezi kuupanga vizuri, leo jiwe la kukwaza, mwamba wa kukwalisha, lakini tu ni kwa wale ambao wanaopotea. Kwetu ni ufunuo wa Mungu, kama vile Paulo anavyoitamka kwenye sura tisa mtari wa nane na wa tisa. Yeye de aliye Mungu juu ya yote asifiwe milele na milele amina. Na ni kwa neema ndiyo tunaweza kuona mpango wa wokovu wa Mungu wetu pamoja na kanisa na pamoja na taifa la Israeli, tunaweza kuona yote kwa neema. Neno lingine ambalo ningetaka kuweza kusoma kwa kuanzisha katika maombi. Jana tuliweza kuzungumuza kuhusu ombi Alomons, la Solomoni Nuzan, la tuliweza kuzungumuza kuhusu au kufaa kusoma hiyo. Sisi sote tunapigwa sana namna, da, da, namna Danieli aliweza kuomba katika wakati wake, alifungua moyo wake kwa Mungu na akangoja jibu. Na sisi sote tuko katika hiyo hali moja, tunataka ili Mungu aweze kujibu nasi, tuko tayari ili tuweze kusema kwa moyo wetu wote, nilishindwa, kwa maana sikukuwa yale ambayo ingepaswa kuwa, lakini tukiambatanishwa na uhakika ya kwamba Mungu ana njia yake pamoja nasi tunaweza sisi sote kuweza kuangalia vizuri hili ombi iwe kama vile ombi letu na kuweza kulileta kwa Bwana. Danieli tisa kwanza kwa mstari wa nne. Danieli sita mutari wa ine, nikaomba kwa Bwana Mungu wangu 7itus, na kukiri na kusema, o e Bwana Mungu mkubwa na wakuogopesha unayetunga agano na rehema pamoja nao wanao wa nao ambao wanapenda wanampenda na kushika amri zako. Tumekosa na kutenda kwa ukaidi, tumetenda maovu na kuafi hata kwa kuata maagizo yako na hukumu zako. Mstari wa sita. Wala hatukusikiliza watumishi wako manabii waliosema kwa jina lako kwa wafalme wetu wakubwa wetu na baba zetu na kwa watu wote waichi, wa nchi. Mstari wa saba. E Bwana, haki ni yako notre, lakini la haya ya uso ni yetu kama ni jude. Leo les Juda, kwa watu wa Yuda les na kwa wenyeji wa, Yerusalema wa toulue, na kwa Waisraeli wote walio karibu na walio mbali katika nchi zote pahali ulipo wafukuza kwa sababu ya kosa ambalo walikukosea. Tusimamie hapa muda mfupi. Hapa nabii anaambia Bwana ya kwamba analinda agano lake ahadi yake na uaminifu wake kwa wale wote ambao wanaojifunga kwake. Na nataka kusema na pia, hata katika wakati ambapo watu hawawezi kufata vizuri vizuri ao kwa ujao njia ya Mungu, lakini kama wanaweza kulinda kwa ujao neno lake katika mioyo yao, Mungu atawarudisha kwenye njia kwamba atawaongoza kwenye lengo. Mungu hajifurahishi na kuanza, lakini pia anamaliza, anaongoza mpaka kwenye lengo. Alijua mwisho mbele ya mwanzo, aliingiza mashida zote ambazo zingeliweza kuonekana kwenye njia hii na alifasia neema yake kwa wale ambao wanaolinda agano lake, wale ambao wanaompenda na wanaolinda amri zake. Hiyo ilikuwa ni kitu cha kwanza ambacho huyu mtu wa Mungu aliyotamka: uaminifu wa Mungu katika hali yote na katika muda wote. Na kama vile navyosemeka hapa ya kwamba wawe mbali au karibu ha, walio hapa au ha, waliosambazwa katika nchi ilo, neno moja linatimilika mahali pote. Wakati tunapoomba tukiri na tuseme kutoka kilindi cha mioyo yetu o oh, Bwana wewe mweni mwaminifu unashika neno lako, tunaweza kutegemea ahadi zako. Unalinda agano ambalo ulilofanya pamoja nasi, iwe kitu chochote kinaweza kufika, hautaweza kulivunja. Na kisha ni kweli tunaposhangalia, tunatambua ya kwamba tuliweza kuwa wa kutotii, ya kwamba hatukufata njia za Mungu, ya kwamba hatukuweza kuheshimu amri zake na agizo zake kama vile ingelipaswa kufanyika kwa kuzilinda. Na kisha kuna kwenye mstari wa sita wala hatukusikiliza watumishi wako, manabii, waliosema kwa jina lako kwa wafalme wetu, kwa wakubwa wetu, na baba zetu, na kwa wote watu wote wa nchi. Kwa wakati wa watu wa, wa watu wakati wao hawakuweza kutofautisha kama mtu alikuwa akizungumuza kwa jina la Bwana au mtu huyo kama alikuwa akizungumuza kwa nia yake binafsi, na tunajua ya kwamba wakati tohaji alipokuwa Yerusalema na wakati alipokuwa akisoma nabii Isaya aliyekuwa ametoka Etiopia, alikuwa alikuwa hajue kitu gani kilikuwa kihusika na hapo hapo, Filipo akakuja na kumuuliza nabii hapa anazungumza kuhusu nani, anazungumza kwa ajili yake mwenyewe au kwa mtu mwingine? Lakini hakuna nabii aliyeweza kuzungumza kwa ajili yake mwenyewe. Tunataka kuweza kuonyesha leo, sisi sote tunataka tuweze kuonyesha kwa, kwa ujao kwa sisi sote pamoja ya kwamba yule ambaye angepaswa kuja, yule ambaye angepaswa kunyenyekezwa chini ya malaika, na ambaye angepaswa kuingia katika hii mwili wa kufa ili aweze kutukomboa. Hapa yote tumeambiwa, kwa upande wa kiungu kuna uwaki uwaki na uaminifu wa, na au uhakika na uaminifu. Lakini kwa upande wetu kuna udhalimu uz, kuna na kutotii au kutokuwa waaminifu, na hapo sasa tunaweza kuja kwa Mungu, kwa maana tuliweza kuelewa kwamba Mungu alituzungumzia katika siku hizi, lakini yule ambaye hasikii na kupita pembeni, Mungu naye atapita pembeni au mbali naye. Na hiyo ndiyo matokeo ambayo tunapaswa kufanya tangu leo, bila tuwezi, bila sisi kuweza kuwa na mawazo ya kuwa kama vile wahukumu ao waamzi wahukumu wengine wa wa wa wa, lakini yule anayeweza kupita pembeni ya yale ambayo Mungu aliyotamka kupitia vinywa vyake kupitia vinywa vya watumishi wake manabii tangu wakati wa zamani Mungu, huyo mtu alikuwa pita pembeni ya hao watu alikuwa akipita pembeni na Mungu, na yule anayepita pembeni ya Mungu a Mungu naye atapita pembeni yake, mbali naye inaambatanishwa yote pamoja na, ndiyo maana ninawaza ya kwamba tunapashwa kujihesabu kama vile taifa lenye lenye heri lilo na heri katika kiwango ambayo Mungu hakufanya au kupanga kitu chochote bila sisi, hakuzungumuza bila kuweza kutuzungumzia neno lake, lakini alituingiza katika mpango wake, na aliweza kutuzungumzia mpaka kwenye kilindi cha mioyo yetu. Mungu ndani ya Kristo, Kristo ndani yetu, tumaini la utukufu. Alizikombolea na kujichagulia kanisa ambalo ndani yake anaweza kutamka ndani yake, haleluya, jina lake liweze kusikiwa. Ana watu hapa duniani ambao wanaweza kumsikia, wale wanaweza kumsikia, wale wanaweza kumtegea masikio, wale wanaomsikia, watu walioweza kuelewa ya kwamba alikuwa akiwazungumzia. Msari wa nane inaendelea oui, la honte monte sur nos visages et sur Eh, Bwana kwa haya ya uso ni yetu na ya wafalme wetu na wakubwa wetu na ya baba zetu kwa, kwa sababu tulikukosea. Mstari wa tisa. Dieu. Rehema nabit, na usamehe ni wa Bwana Mungu wetu kwa maana mana tumemwasi. Mstari kumi. Wala hatukutii sauti ya Bwana Mungu wetu ili tutembee katika sheria zake ambazo aliweka mbele yetu kwa njia ya watumishi wake manabii. Hii nayo ni kukiri na munatambua vizuri hii silo ombi la kutokuamini au katika kutokuamini, lakini alikuwa na neema mbele ya Mungu ili aweze kupanga mambo vizuri, kwa upande moja, uaminifu wa Mungu ambayo inayo dumu itapokuwa u kuto, ku- u kuwa uaminifu yote kwa maana hivyo ndio iliyoandikwa Timoteo wa pili sura mbili mstari wa kumi na tatu hata kama tunaweza kuwa wa kutoaminiwa, yeye Mungu anabaki kuwa mwaminifu, kwa maana hawezi kushikana yeye mwenyewe. Kama tunaweza kama anaweza kutukana wewe na mimi, ni yeye mwenyewe anaweza kushikana, kwa maana sisi ni wavulana wasichana wa Mungu. Sisi ni matokeo ya ukombozi. Kama angeliweza ku kukubali wale waliokombolewa, angepaswa kurudi tena kurudia tena ukombozi wake na kuitoa, na hiyo haiwezekana. Hapa njia tunayoonyeshwa ikisema, Bwana Bwana, tuliweza kuwa wabaya, no, wafalume wetu wa baba zetu, sisi sote tuliweza kuwa wa kutoheshimu. Mstari wa tisa, rehema na usamehe ni wa Bwana Mungu wetu. Pardon. Kwa Bwana kuna rehema na msamaha, hata kama tuliweza kuwa waasi, nataka ambayo tuliweza kumwasi, tungeliweza kutenda kwa namna tofauti. Sisi kama vile wanadamu, wakati mtu fulani anapoweza kuwa mwasi kwetu na hataki kuweza kuelewa kitu fulani kutoka kwetu na kuweza kutambua njia zetu, tunaweza kumwasha na kwenda, lakini Mungu hawezi kutuasha twende. Alifanya mambo, alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu, ili aweze kutukokota kwake na kutupatanisha pamoja naye mwenyewe. Hata tuacha kuweza kuanguka, lakini atatuzungumuzia tena kwa nguvu nyingi, na atatuingiza katika mioyo yetu, ataingiza katika mioyo yetu, akitwambia ya kwamba niliwapenda tangu muda mrefu, tangu milele, niliwakomboa niliwaita kwa jina zenu, ninyi ni wangu. Nikusema sasa tuweze kujua ha- hali ya maombi tu. Bwana wewe ni mwaminifu, wewe ni Mungu wetu unaye jaa rehema na msamaha mwingi wa neema. Et tulikuwa waasi tuliweza kuwa waasi na nasema hapa, kwenye mstari wa kwenye mstari wa kumi ya kwamba hatukuweza kuheshimu au kutii sauti ya Mungu wetu ili tuweze kutembea katika maamuzi au miongozo aliyotuonyesha kupitia watumishi wake manabii. Hii ni kukiri ambayo mtu ambaye aliyefanyiwa neema na Mungu anayeweza kutamka. Mtu aliyepata neema kwa Mungu, ndiweza kutamka maneno haya, na nataka kusema ya kwamba hakuna mtu anayefanya dhambi wakati anapofanya kukiri kwa namna hii kwenye midomo, kwenye midomo yake au kwenye kinywa chake, waziwazi na kwa uhakika, lakini hatuwezi ku bashilia pale tukiweza kuhesabia tu mahali ee, tulishindwa au tukiangalia iti tunaweza kushindwa, lakini tuweze kutambua, tuweze kutambua ya kwamba karibu na Mungu kuna rehema, kuna neema na msamaha. Hata Mungu aturudishe kwenye njia aliyotengeneza, ili tuweze kufika lengo, tuweze kufikia lengo. Solomoni, kama vile tuweza kuionyesha jana alikuwa amefanya yote kulingana na neno la Bwana lililoweza kuambiwa kwa Daudi, neno lililoambiwa kwa Daudi yote. Wakati alipokuwa amemaliza yote, wakati hekalu lilipokuwa limesimama, na kila mtu alipopata nafasi yake ndani, na hapo aliweza kufungua mikono mbele ya Mungu mweza yote na jibu likashuka, wingu ya utukufu wa Mungu ikashuka na ikajaa nyumba yote. Mambo ya Nyakati ya pili sura saba mstari wa kwanza. Sisi kama vile wanadamu tulisikia sauti ya Mungu, na tunaweza kusema waziwazi na waza ya kwamba kila mmoja anaelewa hiyo. Sisi ambao tuliosikia sauti ya Mungu katika siku hizi tunaweza rudi kwake kama vile tulivyo, vile vile kama vile taifa la Israeli liliweza kurudi kutoka Babiloni, wakati neno la Mungu kwa wakati huo liyepokuwa limeletwa kwao kupitia vinywa vya manabii wali walikamata vyombo vyao na wakakwenda, wakienda katika nchi iliyoahidiwa, wakaweka tena upya miguu yao kwenye udongo uliobarikiwa, juu ya udongo, juu ya eneo ambayo Mungu aliyokuwa amewahidia. Wapendwa, tunarudi kwa namna ya kiroho. Ma hapo sisi kama vile kanisa, na si mahali popote lakini mahali ambapo kanisa la kwanza lilipokuwa kwa mwanzo, na Mungu aliahidi kuweza kurudisha mambo yote na kuweza kurudisha mambo yote kwa nafasi yake na itakuwa tofauti sana na yale ambayo tunayowazia na iliyokuwa hatari. Wakati wa kuja kwa kwanza kwa, kwa Bwana ni kwamba ulimwengu yote ya kidhehebu ilikuwa na mawazo yao binafsi, ilikuwa na mawazo yake binafsi kwa namna ambayo mpango wa Mungu ungepasha kufanyika, na hapo sasa hawakuweza kuona kitendo cha kweli cha Mungu na utimilifu wa ahadi. Mungu alikamata watu ambao walikuwa hawana hata heshima, watu ambao walikuwa hana hata maoni ama wazo fulani wale ambao walikuwa hawajue yale ambayo Mungu alitaka kufanya. Alikamata wavuvi, alikamata wale watoza ushuru au kodi, alikamata wale wa wengine, wengine tofauti. Na kisha aliweza kuwakamata, akamwambia kwamba mnifuate. Aliweza kuambia, ili aweze kuambia yote ambayo alikuwa akihitaji kujua, na alikuwa akiwafundisha, na wengine wote walikuwa na mashaka walikuwa na shida ya kuweza kuelewa, walikuwa wakijaa na mambo ya kupingana, walikuwa wakipasuliwa kwa ndani na walikuwa hawaiwezi kukubaliana na Mungu, na kwa sababu ya hiyo vita ya ndani awangeliweza kukubali kwa utashi yale ambayo aliyokuwa akitaka kuambia. Kitu cha kwanza cha kufanya ni kwanza kuweza kutambua ni nani anayetuzungumzia mbele tuweze kuwa mashiri kwa ajili ya hiyo inayostahili. Wakati wakati mtu huyo alipopona upofu wake, na wakati Bwana alipokuwa mpatia maagizo, swali likuwa yeye uko wapi? Nataka kumtumikia. Na Bwana akamwambia ni mimi, naye kuzungumzia ni kwa nini? Ni katika moyo wake, moyo wake ilikuwa imeanza kuwaka, alikuwa akijua na angeliweza kusema yale ambayo waamzi au wahukumu wa watu watu wengine huyo hu, wa mtu wanaweza kusema hiyo hainihusu. Akasema kwamba mimi najua kitu moja nikuwa kipofu na tazama sasa ninaona. Alikuwa ameelewa, huyo kipofu alikuwa ameelewa ni nani aliyekuwa amekutanana naye na alikuwa ni nani ambaye aliyekuwa amemzungumzia na nani ambaye aliyekuwa amemponya na inapasa kuwa hivyo pamoja na sisi Daudi, dan, Danieli, Danieli anasema hivi ya kwamba taifa wafalme wakubwa na sisi sote hatukusikia neno la watumishi na manabii wa Mungu tuliweza kuwa watu wa kututii, tulikuwa wa kututii, hatukutii yale. Inayoisabilika katika siku hizi ni kwamba tuweze kuelewa ni nani ambaye anayetuzungumuzia, ili kama vile Musa na Yoshua. Tena baadaye, tuweze kutoa viatu vyetu na tuweze kusema mahali ambapo Mungu anatuzungumuzia ni udongo takatifu. Sisi ni wa nani, ili Mungu aweze kujinyenyekeza na aweze kutuzungumuzia kupitia neno lake na Roho wake. Yule anayepita pembeni ya mazungumuzo haya ya Mungu ataweza yule anayepita pembeni ya mawazo au mazungumzo haya ya Mungu, Mungu naye atapita pembeni yake. Hii ni maoni ya uzuri sana, lakini Mungu atapokea kwa kicheko si na kwa mikono miko iliyo wazi a di, et de ce hata weza kupokea wale walioweza kupita pembeni yake Kini, na walioweza kumdharau katika maneno yake na matendo yake, lakini ninyi ambao msioweza kupenda kukubali. Lakini Bwana aliweza kuzungumza kwa wakati huo katika Marko saba mzaro wa saba ya kwamba wananiabudu kwa bure, wananiheshimu kwa bure, kwa maana wanafanya maagizo za watu kuwa mafundisho yao, yote ni bure. Ibada zote za kiungu kila ma, makusanyiko yote yote yanafanyika kwa namna ya kidhehebu tu, yote ni bure kama Mungu hayuko ndani ya mambo hayo. Na kama Mungu yuko katika mambo hayo, inakuwaka siku zote ikilingana na neno lake, na hapo sasa tunakuwa na amina ndani ya moyo wetu, kwa maana inahusu amina. Jana dada mpendwa huko kusini aliweza kunipigia simu na akaniambia, siwezi kuua Krefeldi, lakini ninasikia makanda ninasiaka makanda wanazinitumiaka na kisha akaweza kutamka na kusema, ndugu Frank Amina inatokaka siku zote katika ka kinywa changu, wakati naposikia mambo haya ya dhamani, na kisha akaongeza yale ninayokosa bila mashaka ndani ya makusanyiko yale nanayo nayo nikosea ni kuwa katika makusanyiko ambayo haya mahubiri yanayotamu kwa ndani hubiriwa ndani, lakini ni amina kwa wale ambao pia wanaosema huko wanaosikia kwenye nafasi hiyo. Nikamwambia dada ni wakati ambao wataweza kuwa nayo, ndio wataweza kutambua yale ambayo waliokuwa nayo nani hivyo mahali pote, lakini ni wale walio wa vijana ndiyo hawawezi kuwa na neno ya kusema juu ya hayo, na kote yule aliyeweza kuzeheka na hakuna mtu aliyeweza kuelewa umuhimu wa afya zaidi umuhimu wake sana sana. Unaweza kupata umuhimu wa afya wakati sasa hauna tena hiyo afya, na wakati unapoweza kuitambua katika mtu huyo kwamba unaweza kutambua kwamba katika miaka hii yote haukukua, katika miaka hii yote ulikuwa na afya, na hapo sasa haukuweza kushukuru Mungu kwa maana ulikuwa na afya. Lakini wakati saa itakuja wakati utakapotambua kwamba mambo hayako tena katika hali iliyokuwa iliyokuwa mbele, ni hapo ndipo unaweza kutambua ya kwamba unaweza kutambua umuhimu ya yale uliyokuwa nayo kwa Bwana. Hatuishi kwa ajili yetu sisi wenyewe, na siishi kwa ajili yangu mimi mwenyewe, au hatuishi kwa ajili amuishi kwa ajili yangu mimi, lakini tunaweza kusema kitu moja. Mungu wetu alitufanya na atatufanyia tena neema na rehema mpaka tutakapoweza kutoka kuamini, tukiingia katika yale tuliyoweza ku amini tunataka ili Mungu aweze kufungua mioyo yetu, aweze kutuzungumuzia. Mungu atuzungumuzia, na tuweze kutambua ya kwamba neema yake na uaminifu e, wake unadumu milele na milele. Na kwa upande wetu hakuna kingine ila ni haya nyekundu, ndiyo unaweza kupanda kwenye uso zetu, lakini uso wake uko juu yetu kama vile Musa alivyo yatambuka katika wakati wetu, kama vile baraka juu ya taifa la Israeli. Uso wake iko juu yetu. Uso wake, amsha uso wako juu yetu, na uwalinde na uwapatie salama na kadhalika na kadhalika. Mungu ni Mungu mwamilifu na mtakatifu katika hayo, na katika hiyo ndio tunaweka wamilifu wetu. Yeye alitoa neno lake alituingiza ndani ya mpango huu mkubwa. Oh, haleluya! Jina la Bwana liweza kusifiwa. Wewe ni nani? Mimi ni nani, ili yule wa aliye juu aweze kutuzungumuzia? Kama aliweza kuwa amesema kilinganishwa na Bwana wetu wakati alipokuwa akitembea hapa duniani, ya kwamba mutu ni nini na mwana wa mutu ni nini? Mnatambua ya kwamba mutu ni hapo hapo hapo hapo, hapo mtu anawambatanishwa na mwana wa mtu katika maneno maboja au katika matamshi mamoja. Anasema kwamba mtu ni nani na mwana wa mtu ni nani au ni nini? Wewe na mimi tunayo tunayo hapo tuli tunayo hapo, tunakuwa uhusiano ya hiyo, kwa maana yeye ni mwana wa mtu, sisi n yeye mwana wa mtu, sisi wanadamu maskini, nasi tuweza kufanywa wana wa Mungu kupitia yeye. Nani anayeweza kupima neema ya Mungu? Kama mtu anaweza kusema, kila mtu anaweza kutembea kilomita elfu moja ili waweze kupokea ukovu, wangeweza kutembea kilomita elfu mbili lakini Mungu anaosema ya kwamba nilitolea kwa bure, nifanya yote kwa ajili ya bure, nifanya yote kwa ajili yenu, nilifanya yote, ni yote mmemalizika, munaweza tu kuja kwangu nami nitafanya yenayo baki, ili kusiwe hata mtu wa mwenye mwili anaoweza kujisifu mbele yake. Naye alijipatia mamlaka ya kuweza kufanya mambo yote na mpango au kazi yote ya neema katika ndani yako ndani yangu na ndani yetu sote, bila yeye mwenyewe alifanya hivyo. Na wewe wewe, na mimi au hata mmoja katika nchi anayeweza kusikia huku na huko, au kama anaweza tena kuhusika kuweza kufanya kitu fulani kupitia sisi wenyewe, ndikusema hapo, hatutaweza hatutaweza kuelewa ya kwamba tutaweza kuhusika na hiyo katika maisha yetu yote, na hakuna kitu kitakachoweza kubadilika. Lakini kama tunaweza kuja kwa Bwana na kusema, Mungu mwaminifu, wewe peke yako, wewe peke yako ndio utakuwa Mungu wetu na Bwana wetu, na wewe pekee yake ndio unastahili utukufu wote. Sisi ni wanani? Au ni, sisi ni nini? Hakuna, hatuko kitu. Mwanadamu ni nini? Wewe ni nani? Mimi ni nani? na mwana wa mtu ni nani? Bwana wetu alijinyenyekeza katika kiwango hicho Samblati. Na akafanana na sisi na kwa sababu ya kifo chake na kisha alienda msalabani e, na akafa kwa ajili yako na kwa ajili yangu. Mungu wetu ana mamlaka au ana haki juu ya uzima wako na uzima wangu, naye alitukomboa, alilipa deni. Na kama nimekwisha kulipa deni au malipo fulani mahali fulani kwa ajili ya kitu ambacho ninacho ambacho inaweza kununua, ni kusema hiyo kitu sasa ni changu, na si kwa dhahabu na fedha, lakini kwa damu ya dhamani safi na takatifu ya mwanakondoo wa Mungu ndiyo tuliweza kukombolewa nayo na, na kufunguliwa nayo. Ndio mwimba nyimbo anaimba, ndiyo nimekombolewa, ninaweza kujisifu nimekombolewa kwa damu ya Mwokozi. Kila moyo, jiache kujipatia uwezo wewe mwenyewe wa kuweza kukubaliwa na Mungu au kuweza kujipatia mambo lako kuweza kujikomboa au kujifungua lakini wewe kuja kwa yule ambaye aliyewekwa kwenye kiwango kimoja pamoja na sisi. Mtu ni nini, na mwana wa mtu ni nini? Yeye alifanana na sisi, alifanana na sisi, aliweza kuwa kama sisi. Kuja kwa yule aliye mkombozi wako, mokozi wako, okovu wako, bwana wako, kuja kwake na umwambie Mwalimu mwaminifu, mimi ni hapa munyonge na bila tumaini bila tumaini. Wewe ni msaada wangu na tumaini langu, ulionyesha uaminifu na rehema, na pia katika wakati tunapofata njia zetu binafsi, wakati unapokuwa tumemgeuzia mgongo. Lakini kama tunaweza kuangalia nyuma, Mungu alitufata tangu utoto wetu na alituonya akaturudisha katika utaratibu. Neno lake liliweza kutuonya, alionyesha uaminifu wa wake naye hawezi kushikana ye mwenyewe. Tunakuja kwake na tuweze kusema ya kwamba tulifanya mabaya, tuwe fanya makosa, hatukusikia maagizo za watumishi wako na manabii wako, hatukutii, hatukutembea ndani ya njia zako lakini wewe peke yako Mungu, wewe unabaki kuwa mwaminifu katika wakati wote, katika majira yote, tunaweza ku, kutumainia tena na ni hiyo ndio tunayotaka kufanya asubuhi hii, tuweze kumpatia uaminifu usiokuwa na mpaka kwa bwana wetu, na tuweze kusema o oh, mungu wewe ambaye uliotuita kwa neno lako, wewe ambaye uliyetuzungumzia kupitia neno lako, na uliye amsha ndani yetu tumaini inayostahili kupitia neno lako, kulingana na msingi wa ahadi zako ambazo ulizotupatia. Tazama sasa, tuko mbele ya uso wako. Hatukuje kwa sababu kuna mtu aliyetuaidia kitu fulani, lakini tunakuja kwa maana ahadi za Mungu kwa ajili ya siku hizi za mwisho tulizipewa. Mungu yeye mwenyewe kupitia neno lake aliweka ndani yetu tuma kungoja, aliweka ndani mwetu kungoja, aliweka ndani mwetu kungoja hitaji aliweka ndani tumaini na si kwa ajili yetu sisi wenyewe, lakini kupitia neno lake. Na ndiyo maana atamaliza yote, atatupatia yote, na atatimiza yote ambayo aliyoahidi. Neno lake alitarudi bure kwake bila matokeo, lakini litatimiza yale ambayo alilolituma matokeo kwa mwisho wa wakati wa rehema, itakuwa ni kanisa bila uchafu na bila kunyanzi, lililokombolewa, lililotakaswa, lililosafishwa na kutakaswa, lililogeuzwa na kubadilishwa kwa sura ya Bwana, naye alijeuka yale ambayo tuko ili, na sisi tugeuke yale yeye aliyo yale ya takayo kuwa siku moja haitaweza kuonekana, lakini wakati hayo yatakapoonekana, ndipo sasa tutaweza kufanana naye, hata Mungu aweze kuweka haya kwa kilindi ndani yetu mambo yote ilikuwa wapi? Tulikuwa watu wasiokuwa wamenifu, tulikuwa tumeenda mbali, hatukusikia watumishi wako, manabii na kadhalika na kadhalika, lakini sasa hali ilikuwa imebadilika, na sasa walikuwa wamesikia, walikuwa pale ambapo Mungu alipokuwa akitaka, wakuwe na namini ya kwamba tunaweza nasi kuweza kusema hiyo kitu moja Mungu aliweza kuturudisha hata kama mambo yote haitakuwa kama vile ingepasha kuwa, lakini tunasonga mbele hatua kwa hatua, na Mungu wetu hatatuacha, lakini atafanya njia yake pamoja nasi na pamoja na wale wote pamoja na taifa lake lote duniani yote nzima. Naye atafanya ataongoza kazi yake mpaka kumalizika kwake na kwa kufanyika kwake kama vile alivyo tuahidi kwa neema. Acha maneno haya yote yaweze kutuweka nguvu ndani ya imani ni ni kwa uhakika mpya na uaminifu kubwa, uaminifu mpya ndani ya Mungu. Ndiyo tunataka leo tuweze kumshukuru kwa moyo wote, kwa maana tumesikia maneno ya watumishi wake manabii, ujumla wa neno la unabii ambalo lilikuwa limeletwa kwa mashashe siku hii yeni oui. Mutu ambaye aliye na ndiyo ndani ya moyo wake katika yote ambayo Mungu aliyosema, na anayekuwa na amina ambayo inaweza kukubaliana kwa ujao sisi pamoja na Mungu na maneno yake, na ni hivyo ndivyo Bwana atakavyomaliza kwa utukufu kundi lililo kombolewa kwa damu linalokuwa chini ya neno lake na roho wake kwa ajili ya siku ya utukufu ya kurudi kwa bwana wetu Yesu Kristo. Hii ni uhakika ambayo hakuna mtu anaweza kuninyanganya kwa sababu gani? Ilitolewa hapa au tuliitewa hapa katika neno la Mungu, na sio tu kama moja, lakini kama vile ahadi nyingi dieu. Mungu wetu anashika ahadi la zake, mbingu zitaanguka mbele neno lako lisiweze kunidanganya. Hata Mungu aweze kuweka hiyo ndani ya mioyo yetu na aweze kutupatia shukrani ili tusibaki kuwa wa kutokuamini mbele yake, lakini tuweze kuyamini na kusema: Bwana uliahidi uliahidi ahidi, uliahidi, tunaamini ya kwamba nawe utaitimiza. Tushike utuingize, utuingize katika mpango wako, katika mpango ambayo unayo kwa ajili ya taifa lako, sasa katika wakati huu wa mwisho tunataka tuweze kupata sehemu ndani. Jina la Bwana liweze kusifiwa na kushangiliwa. Amina, tusimame na tuweze kushukuru Bwana. Baba liyo mbinguni, kwa moyo wetu wote tunakushukuru la... sote pamoja pour kwa ajili ya neno lako oh, lilofunuliwa o oh, Bwana sisi ni wanani, ili uweze kutupatia kutu, akili na kuona yote kwa ujumla plan ya kuona yote kwa ujumla ya mpango wako si at... kama vile Musa alivyoomba, kama nilipata neema mashoni pako Fem unijulishe njia zako oh, oh, Bwana. Tunakuja sote kwako sisi, kama vile kundi liokombolewa na damu, sisi kama vile watu ambao uliowafikia, watu ambao uliookoa, watu ambao uliofanyia nema, na tunataka re ili re tuweze kushukuru senyor, Bwana mwaminifu Utukubali tuongoze ndani ya neno lako na ndani ya mapenzi yako, utupatie moyo wa utiifu na roho iliyo tayari, ili tu tuweze kufanya umanga. yale unayotuomba e kuja kwako ni karibu o oh, oh, Bwana, na tunakuomba tayarisha taifa lako lote, Bwana, fanya kitu fulani katikati ya walio wako ambayo inayoweza kutuma. Tunatambua ya oh, kwamba wewe ni karibu yetu Bwana. Haikukuwa maadabu na malama, lakini ilikuwa ni kumega mkate. Bwana fanya yote ambayo inayokupendeza, lakini uvunje mkate pamoja nasi, mkate wa uzima, tupatike neno lako. Katika wakati wote prions, kama vile tunavyoomba utupe leo mkate wetu wa leo Bwana le tulikula chakula ambacho ulimwengu ilikuwa haijui, ni mkate uliofichwa ambayo uliyo tupatia. Oh, dieu, o Mungu, sisi ni nani? Sisi kama vile wanadamu si, na wewe ni nani kama mwana wa watu? Oh, Bwana mwaminifu, ili tuweze kuwa tumepata oh, si, umakini, si ya umakini ya kufuatilia. Kama haungeliweza kuonekana hapa kama vile mwana wa mtu, Mungu hangeliweza kututazama oh, oh, Bwana, asante bila mwisho kuweza kuja kwetu, kuweza kuwa ulikamata sura ya mtu na ukalipa deni ya ukombozi wetu. Nina kushukuru ulitukomboa, sisi ni mali yako kwa wakati huu na milele na milele, o Bwana kama ungeli ungeliweza kupatia jibu kwa wale wote wanaoita jina lako, basi ninakuambia kweli kweli, leo utakuwa pamoja nami ndani ya paradiso. Bwana, tuliwekwa na kuchukuliwa katika ufalme wa Mungu. Tupatie imani. Tu tunasiri ya kwamba wewe mwaminifu na kweli na kwamba unalinda neema na rehema kwa wale wote wanaolinda agano pamoja na wewe. Mungu mwaminifu, hatuwezi kufanya hivyo kwa ajili yetu sisi wenyewe au kwa nguvu zetu binafsi, kwa maana tulikosa tu, lakini wewe ulibaki kuwa mwaminifu. Je te nina kushukuru Seigneur, Bwana, ninajua ya kwamba mwokozi wangu yuko hai. Oh, Haleluya. Haleluya. Oh, oh Mungu, uwepo wako unajaa chumba hiki. Neno lako neno lako ni lenye nguvu na Roho wako inatenda katikati ya kundi lililokombolewa kwa damu. Bwana mwaminifu, ninakushukuru kwa ajili ya yote uliyofanya mpaka sasa na kwa ajili ya yote ambayo utakayofanya tena. Unajua wale wote ambao wanaotarajia kuweza kufanya mazoezi baada ya pamoja na wewe Bwana, fanya ili yale yatusikie pia kweli kweli kama vile ingepasa kuwa o mungu ninakushukuru kwa ajili ya uaminifu wako haleluya amina