Ni taji yetu si sote na ni ombi yetu pia, na pia ni imani yetu ya kwamba atabaki kuwa mwaminifu kwetu siku zote, so au atatuchunga kuwa mwaminifu. Tunajua ya kwamba ni mwisho ndiyo takaovikwa taji, wala sio mwanzo. Na yeye aliyekuwa mwaminifu kwa ajili yetu tangu mwanzo atabaki kuwa mwaminifu kwa ajili yetu mpaka mwisho. <coughs> Lakini tunajua pia vizuri ya kwamba maandiko matakatifu yanazungumuza kuhusu kukana imani itakayofanyika katika wakati wa, wa mwisho, kuhusu upendo utakaopoa katikati ya watu wengi na tumekwisha kusikia katika neno hili, tumesikia ya kwamba yote ambayo ob Mungu aliyosema yatatimilika, iwe laana, baraka, ahadi, shambulizi, yote yatatimilika. Swali sasa ni ya kuweza kujua ni kitu gani ambacho kinachotimilika ndani yetu, ni kitu gani ambacho kinachotimilika ndani yako na ndani yangu au tuko wapi kwa namna ya kiroho? Hiyo ndiyo swali kubwa. So na jioni si hii tuna, tuna wakati usiokuwa wakati, wakati kama vile wakati ingine. Sitaki kuweza kufanya kuonya, lakini mambo fulani yanapaswa kusemeka. Ninawaza ya waza ya kwamba hatukuweza kutosha mafunzo katika mambo yaliyopita. Hatukuweza kuelewa kupinga inaweza kuwa namna gani, kuonya au ku, kuonya kukosoa na tukuweza kuelewa matokeo yale yanaweza kuwa nayo, wakati mambo hayo yanapokuwa yakitoka kutoka kwa mutu mwingine, ikia kwa mutu mwingine inaweza kuhadilisha anga yote nzima, tuliweza kuitambua katika miaka iliyo nyuma yetu. Nilishaka isema hapa, lakini kulikuwa kupinga iwe kuhusu kwaya kuhusu wa kupiga vinanda, kuhusu wazee waongozi wa nyimbo, kuhusu nyimbo, kuhusu muziki ndani ya yote, mpaka siku ambamo kikombe kilikuwa kimejaa na kikaanza kumwagika, na ninawaza waza ya kwamba tumeingia katika hatua ya mwisho na kwamba tunapashwa kutosha mafunzo katika yote ambayo yaliyofika au yale yote iliyoweza kuleta mashida, ili tuweze kujua ni kitu gani kinaweza kuwa kama vile baraka. Kila mtu ana haki ya kuweza kutamka maoni yake, na hiyo inapashwa kuwa hivyo. Sasa swali ya kuweza kujua kama tunaweza kupima matokeo ya maneno yetu juu ya watu wengine na matokeo yake inaweza kuwa ni ya namna gani? Kila neno au kila matamshi inayotamkwa iko kama vile mbegu na inaota haisikilikane tu ndani ya chumba lakini inabaki in ndani ya moyo na hapo sasa inaanza kurudiliwa na kuwaziwa. Jana, jana jioni tuliweza kuwa na mabishano kidogo, so kuhusu nyimbo na so muziki na kulingana yale niliyoona kwa msaada so wa Mungu iliweza kuonyeshwa waziwazi ya kwamba kila mtu aweze kukamata nafasi yake, na kila mtu aweze kukubali mwingine kama vile alivyo. Hatuwezi kushibadisha sisi wenyewe. M, mi mwenyewe ninaweza kusikia mara nyingi kuonywa na sikuweza kuikamata kwa makini, nikasema o oh, ni kweli akose, hii ni maoni yake, na hapo hapo nikapita juu ya mambo hayo. Niliamua ili nisiweze tena kusahau yale ambayo inayofika kwenye masikio yangu, niliamua ili nisiweze kusikia yale yote ambayo inayoweza kuleta kubomoa, lakini niweze kusikia, so wale wote ambao wanaohusika, au wale ambao wangeweza kuwa au wanaoweza kufungua kinywa chao kwa ajili ya kusema kitu fulani, na sitaweza kuacha mambo hayo yaweze kupita, na sitaweza kubali tena hayo, sitaisikia tena lakini nitapingana kama kitu kinachosemeka hicho cha kweli nyuma yangu ni ma, nina mafunzo yaliyo machungu sana kama mnajua au kama mungejua. Na hiyo tu kwa sababu nilibaki kimya juu ya mambo fulani. Nilibaki kimya kwa sababu sikutaka niweze kuleta mabishano na kimya yangu iliweza kuwa kama ikatafsiriwa, ikatafsiriwa kama vile nilikubali. Mnaelewa hiyo, kimya yangu ilikuwa kama vile nilikubali, njapokuwa nilikuwa nikitafuta tu salama, na nikawaza ya kwamba kwasa kwa sababu gani ninaweza kuleta mabishano au kupigana mambo haya na kadhalika na kadhalika, lakini hiyo akose, pia sio njia njema na sio salama. Frieden pamoja na mapatano, lakini salama pamoja Frieden na Mungu, salama, salama ndani ya kweli, salama wa moja kwa wengine, na sio salama um, kwa mapatano ya ujanja. Hiyo ni ter salama, ter ya uongo au salama ya inje tu na salama hiyo ndiyo ulimwengu utakaotangaza wakati watakaposema, sawasawa na Wathesalonike wa kwanza sura tano ya kwamba sasa ni salama, sasa hakuna tena shida, na hapo sasa uchungu itawangukia salama ambayo sio ingia katika Mungu na ambayo haikuweza kuwekwa katika nafsi yetu kupitia Mungu. Hiyo ni salama tu ya uongo, na hiyo salama haita vumilia wakati majaribu inapokuja. Na katika yote yaliyofanyika, na waza ya kwamba tungelipashwa kujifunza ili tutende katika kiwango ambayo nayo tuhusu na, na kuweza kuzungumza mahali ambapo tuna kitu fulani cha kusema, na mnajua inamaanisha nini. In kila mtu ndani ya hali ambayo aliyopewa au katika kazi aliyopewa, nawaza kwamba Mungu bar, anataka fanya kitu fulani na tuliweza kusikia neno lake kwa nuru kubwa kama vile so watu waliisikia tangu Adamu. Hakuja wahi kuwa wakati ambamo siri siri siri za kiungu ziliweza kufunuliwa kwa namna iliyo ya ujao ya ujumla na yote kwa ujumla. Ndugu moja aliye nionya leo katika barua moja aliandika kwanza aliweza ilikuwa ku, kama vile anitumia maua, akasema ndugu Frank, tangu nilipokujua na nilipotazama huduma yako nilikuheshimia, eh, sana kuliko hata wa mitume Yesu wa nchi yetu. Ni kweli hiyo inanichekesha kidogo, lakini hiyo haina maana na kisha ndiyo kwanza alikuwa kama vile ananitumia maua, na hapo hapo hama kubwa kakuja, lakini ilikuwa katika hali fulani ya salama. Alisikia tu na alikuwa ameshawishiwa. Mimi sitetei kitu fulani, mimi sitetei kitu fulani. Ninatetea kitu moja, ni kwamba niweze kuwa nimetangaza kweli za kiungu neno la Mungu katika uhakika na katika ukweli na katika ukweli wa ujumla au wa kimsingi niwe na heshima au matamshi fulani au jina fulani au kitu kingine chote. Hiyo haina hata maana fulani kwa ajili yangu. Katika barua ya kwanza kwa kanisa inaandikwa, ulipima kwa wale ulipima, ulipima wale wale kwa wa wale waliokuwa wakijiita kwamba wao ni wamitume na ulitambua kwamba ni waongo siyo yale ambayo unayojitetea au mawazo ambayo liyo nayo kwa ajili yako mwenyewe au yale ambayo wengine wanayosema, lakini yale ambayo Mungu ye mwenyewe anaweza kufanya kwa ajili ya kila mtu. Hiyo ndiyo inayosebidika, si zaidi, si kidogo. Sisi sote tuko sawasawa, nikusema tuko wana wa Mungu na hakuna, hakuna msimamo, hakuna kiwango kilicho cha juu sana kwa waji, kwa watoto wa Mungu na wasichana wa Mungu kama katika kiwango hiyo, si sote tuko katika kiwango moja. Sana sana, si sote tuko katika kiwango kimoja. Hakuna mmoja aliyejua mwingine, lakini wote wako kwa kiwango kimoja na katika hatua moja. Lakini kan, si kama kwa maamuzi au kwa mwito ya kiungu, kama kazi au kazi fulani tunaweza kuwa tumeipewa, hiyo haitufanye kuwa wakubwa au kuwa wadogo hiyo inatuacha mahali ambapo tuna nafasi yetu, ni kusema tote, pruder, bila kuwa na sio kuwa mkubwa kuliko wengine au kama vile mtu mzuri kuliko yes, wengine, lakini kama mtoto wa Mungu kama vile baba na watoto wake, kama tunaweza kuhusika na yale ambayo Mungu anayoweza kutufadhilia kwa mwisho. Sasa ni lazima sasa ni lazima sana, ili niweze kujipima mimi mwenyewe na tuweze kujipima no, sisi sote, ili tuweze kujua kwa sababu gani Mungu hajaweza kufikia kwa yale inayompendeza. we're we're there, we're na, tunaweza kusema au nataka kusema ya kwamba mtu ambaye anayewaza ya kwamba Mungu ashakafika kwa yale inayompendeza katikati yetu na ndani ya maisha yetu, mtu yule hajaweza kuona kati kwa macho yake ya kiungu na hajaweza kuelewa kwa, kuelewa kwa kiungu. Tunatambua na hiyo tukiwa na shukurani kubwa ya kwamba Mungu alituzungumzia. Tunatambua ya kwamba neno lake liliwekwa ndani ya nafsi yetu kama vile mbegu. Tunatambua pia ya kwamba hatujaweza kuwa Anfang. Mahali ambapo kanisa lilikuwa kwa mwanzo, uh, na hapo ni mchanganyiko ya furaha kwa upande mmoja na ya huzuni kwa upande mwingine mbele, mbele ya Bwana inayohusu uokovu wetu. Tunaweza kufurahi katika Bwana katika mahali pote na kuambiana sisi kwa sisi ninadulia tena mufurahi katika Bwana, na katika mwendeleo wa shairi hiyo ya kwamba upole wenu ujulikani na watu wote, wa Filipi sura ine mstari wa ine na watano. Lakini huzuni inaingia pia, kama vile navyoandikwa ndani ya kilio cha huzuni, ndani ya mahubiri nayoitwa kilio cha huzuni na kama vile inavyoonyeshwa nikusema hayo mawili. Kwa upande mmoja, furaha ya kidini ndani ya Mungu, uhakika ya kuweza kuwa uko wa Bwana, lakini kwa upande mwingine, huzuni, kwa sababu kwa sababu hatujaweza kutumikishwa na Mungu, na waza ya kwamba wakati napojipima mimi nani, hapo ndipo inaanziaka asaiema So, ili musiweze kusikia yale ambayo nayoambiaka Bwana, mimi mwenyewe sina hitaji ya mtu fulani ambaye anaweza kuleta hukumu juu yangu. Sijaweza kupoteza akili yangu ya kujipima, ningali na uwezo wa kuweza kujipima mimi mwenyewe mbele ya uso wa Mungu. Lakini pia ninatazama tena mbali kidogo, baada ya kujipima mimi mwenyewe tunakuja hapa na tunakuwa katika ujumla ya watu wote, na tunaomba au tunajiuliza sisi wenyewe ya kwamba kwa sababu gani ni na ni kwa sababu gani Mungu hajaweza kufanya zaidi ya yale aliyofanya mpaka sasa. Haiko mashaka ya kwamba Mungu anataka fanye zaidi ya kwamba anataka kufanya, anahitaji kufanya zaidi, tuliweza kuitambua. Na pia kunaweza kuwa kose vikwazo, ninaweza kuona vikwazo vyangu mimi mwenyewe, hiyo haina shida. Lakini kwa upande mwingine ninajua ya kwamba neno la Mungu haliwezi kurudi, haliwezi kurudi bure, lakini linaweza kurudi, linaweza kutimiza yale ambayo niliweza kutuma. Nishaka kusema hapa. Sasa, hapo sasa si kazi ya yule anayezungumza mbele na mbele ya kusajiko, lakini sasa inakuwa ni swali, au ni kazi katikati ya Mungu na wale wanaosikiliza. Kwa maana kupitia mahubiri ndiyo watu wanaambatanishwa na Mungu, wanaonywa na, na Mungu na hapo sasa wanaweza kumuzungumzia baadaye. Ndiyo, ni hivyo kweli. Pia kuna kupinga katikati yetu na mambo fulani ambayo haingiliweza kuwa katikati yetu. Mnajua ya kwamba roho au kusema hii kwa namna njema, munajua ya kwamba maroho ambazo zilizotumika kwa ajili ya kubomoa hatukuweza kuepushwa nayo, si sote tunapaswa kutambua, si sote ya kwamba Mungu anajenga katika kila mahubiri, katika kila mazungumzo, kupitia kila neno, Mungu ana nia moja. Bwana aliweza kuyasema katika maneno mamoja au katika shairi moja ya kwamba nilikuja ili ni wapatie uzima kwa wingi. Shetani alikuja um, ili aue, ili abomowe iyo, ili aharibishe, apasue na kuangamiza, sawa sawa na Yohana kumi. Tunapasa kuweka mwisho juu ya mambo haya yote na hiyo haiko, haiko kwa ajili ya wengine lakini kwa ajili yetu sisi wenyewe. Tunapaswa sisi sote kujianzia yako sisi wenyewe, na inawezekana ya kwamba kama vile nilisikia jana kutoka kinywa cha ndugu yetu mkijana Jean-Lord, alisema ya kwamba hiyo namna ya kuweza kuwaza ya kwamba watu fulani hawafuate ya kwamba wanajisikia kwamba wamefungwa na hawezi tena kucheza kwa namna njema kama vile hivyo katika moyo wake. Na hapo sasa, najuliza swali ya kujua kama mutu, kama mutu aliyekomaa, tunaweza kuwazia na kuhesabia, katika hali gani tunaweza kuweka watu kupitia hii mambo yetu ya kupinga kwa upande mmoja au kwa namna ya kwanza, kwanza inaomba kuweza kuwa mtu fulani anayeweza kufanya vizuri anayeweza kuwa pale. Ya pili ni mahali gani? hayo yote yanaweza kutuleta hii yote itatuchukua mpaka wapi? mambo ya kupinga hayo yanaleta ndani mwetu kupingana sisi kwa sisi na ku tuchukua mbali sisi kwa sisi. Natoa kwama vile mfano mepesi, na hiyo naweza kutimilika kwa hali yote tangu Folgen. Sasa tufanya hiki, tuheshimu kila mtu ndani ya kazi ob yake, iwe mutu, iwe mutu ambaye anayetumika hapa mbele, iwe mtu fulani ambaye anayeongoza kwaya iwe mutu fulani anayeimba au mutu mwengine anayocheza, iwe kitu chochote, tuweze kuweka kwa nafasi ya kwanza iliyo njema, kuweza kuonyesha yale ambayo inayoweza kujenga na inayoweza kuwa that ya mzuri ya kupendeza allem, what, what, na mutaweza kuona yale ambayo itakayofanyika tutatambua ya kwamba nyuma ya yale yote ambayo tunayoweza kuhesabia kama vile kupinga tuna, au tunaweza kusema kwa namna iliyo wazi, tunaweza kusema kwamba ni kubomoa, na hapo nawazia kuhusu ndugu Branamu aliyekuwa akizungumza kansa, alizungumza kuhusu kansa ya kwamba ni kitu fulani ambayo kiliyo ndani uzima ndani yake na si uzima wenu au uzima wangu au uzima wa mwanadamu, lakini ni uzima ya kigeni, na uzima hiyo iko pale na inasambazwa. Na anasema kwamba waganga walipata jini, na juu ya hiyo wakasema hiyo ugonjwa ni ni kansa, na akasema sio, akasema kwamba hiyo maneno kuita kwamba ni kansa haiko kitu kizuri kwa kuita kwa namna hiyo, lakini unaweza kusema kwamba ni pepo. Tazama, sasa hiyo ndiyo jibu tunapasha kupata neno njema. Swali ni ya kuweza kujua ni uzima gani ambao ulio katika mambo hayo ambayo tunayotengeneza kwa namna njema na ambayo tunayozunguza kwa namna njema, ndiyo, ni uzima gani ambao ulio katika mambo hayo. Na kama vile kansa inavyokula uzima ya mtu ambaye amekamatwa na hiyo kansa, siku moja uzima wa mtu ule au mtu yule unaweza kuwa matokeo na mashida fulani. Juu ya hiyo pepo, inaanza kama vile ni chembe ambayo hisiyoonekana. Mtu wa urefu wa mita mbili aliye na uwezo wa kuweza kuongoa miti ambaye anaye kuingiwa, kuingiliwa ndani hiyo chembe kidogo ambaye iliyokuja ili ikashingiza ndani yake, na hapo hapo mtu yule akiwa na mishipa mingi ambaye nene na uwezo wa kuweza kuongoa miti ambayo inaweza ku hata kusaidia kuweza kutengen, kutengeneza hata sanduku ambayo nani lala ndani. Sasa kwa wakati ule akiwa na mishipa yake mingi, lakini hiyo kitu ndani mwake ilianza kama vile ni chembe kidogo, ilikuwa ni uzima ya kigeni iliyokuwa ndani yake ya kubomoa iliyotoka katika Shetani. Na hiyo kitu moja kitunaiambiwa ya kwamba hiyo inaingia inasambazwa kama vile kansa na pia hiyo mambo yote inakuwa kama vile iko pale, hiyo sumu indiko ndani shaka. Isema tushaka kuzungumza hapa wakati uliopita. Mimi ni wa mwisho kuweza kupinga, mnanijua tangu zamani, ninakujaka hapa kuweza kusema hii kwa sababu ninahitaji kuyasema, au ninakuja hapa mbele ili niweze kuwa hapa na kazi ya Mungu inashika kwenye moyo na kwamba ninataka niweze kuona Mungu aweze kufikia kwa yali inayompendeza. Mtu anabaya wa anaye waza ya kwamba ninapendaka kupinga anajidanganya yeye mwenyewe. Jioni hii acha kushidanganya. Jioni hii ninajua kupinga inaweza kuumba nini. Na, u, u, na ulimi mbaya inasambazaka nini kama vile sumu, na mara nyingi inakuwaka vigumu hata sana kuweza kuizuia, lakini ninawaza kuhusu neno ambalo kubaki kuwa na kusimama imara nalo, sema ya kwamba, tazama alama zitakazosindikiza watakaoamini, wa hata kama wanakula kitu kia sumu haitawafanyia vibaya watu ambao waliotayarishiwa uzima wa milele ndani ya wakati huu hata kama wanaweza kunya kitu fulani kilicho ndani sumu. Hapa nazungumza kwa namna ya kiroho. Hapo sasa wataishi, watakuwa na uzima, kwa sababu Mungu alisema hivyo. Nilikuwa nimetayarisha John hii ili hi niweze kusema maneno haya kidogo, niweze kuwasii kwa maneno haya. Ni nyoti ni kwamba tusiweze kuacha hata nafasi moja kwa adui. Wakati wote tukapokuwa hapa duniani, haitaweza kuwa kama vile kila mtu anavyohitaji au kama vile hiyo inayohitaji kwa kila mutu, hayo haitaweza kufika kwa namna hiyo. Hiyo haijawahi kuwa na haitafikaka hata kamwe, lakini inaweza kuwezekana ya kwamba tunaweza kusonga sote pamoja mbele. Inawezekana ya kwamba good, kila mtu anaweza kuwa na nia njema na kuweza kushikamana na hali yote kupitia kamba freedom. ya salama kwa and maana and, hivyo ndivyo tunaweza kufikia kuweza kuongozwa katika salama moja apendeze zaidi mwengine au moja kuliko mwengine au kitu kingine chochote, hiyo haina maana. Tumekwisha kuvuka ugonjwa wa utoto, au tungenipasha kuwa tumekwisha kuziacha na kuziacha mbali, lakini tusisahau. So sikuweza kuwazia ku, kuhusu wazo hili sasa hivi tangu hiyo hiyo chembe kidogo inapoanza na inapoingia kwa nguvu, ndiyo inawezekana ya kwamba inaweza kuwa hivyo, ya kwamba walio nguvu kwa namna ya kiroho wanaanguka wanaanguka, kama kitu fulani kinaweza kuwa kimeingia na kinaanza kutuukula kwa ndani, na hiyo inapasa kuwa tunapashwa kwa msaada wa Mungu kuchunga mambo haya chini ya miguu yetu ndani ya ibani. Ni kwamba kila mtu azungumuze, aimbe, au apige vinanda au kitu chochote anayofanya, ni vigumu kuweza kutimiza kazi kama tunaweza kuitimiza tukiwa na wapinzani, hayo itakuwa isiyoweza kuvumiliwa lakini tunajua vizuri ya kwamba hatungoje But kitu fulani kutoka wanadamu hapa, lakini huko Marekani inawezekana, wakati nyuma mahubiri imepomalizika, watu wananyoshana mkono na mwingine wanasema, neno ilikuwa baraka kwa ajili yangu, mtu aliyehubiri alikuwa amekwiwa na mzigo mkubwa sana, ndiyo sikutaka hiyo iweze kufanyika kwa ajili yangu, lakini ningehitaji ili wandugu wanaotumika hapa katika mahali hapa kama nao wanaweza kusikia kila wakati mtu akiwambia kwa moyo wa ulio wazi, na siyo neno kwa moyo ulio wazi ya kwamba neno liyo hubiri ilikuwa ni baraka na niweza kunisaidia kuweza kulijua, na hapo sasa hiyo itaweza kuwapatia bidii mpya. Msijidanganye, ni vyepesi kuonekana katika viti, ni vyepesi kukaa katika viti kuliko kuweza kuja hapa mbele. Mniamini, nasi sote tungehitaji uweze kuwa tukikaa katika viti. Wale ambao hawezi kukubali hiyo, wanapaswa kuomba Mungu ili aweze kuwafundia hiyo na hivyo so, kweli mara ngapi ndugu Rusi alikuwa akisema ya kwamba alikuwa akihitaji ili asiweze kuweza kuja tena mbele ya kusanyiko. Muulize ndugu Schmidt, muulize wandugu wote, nani anayeharakisha kuweza kuja mbele? Nani anahitaji kuja mbele? Ndiyo, tungelihitaji sisi sote tuweze kubaki tukikaa. Na hivyo sasa, tangu sasa tutaweza kuungana mkono sisi kwa sisi tutaambia mwengine tu yale ambayo inayoweza kuwa baraka kwa ajili ya yule ambaye tunayozungumzia. Kama tuna kitu fulani cha kuambia mtu fulani, tusiende kuiambia mutu mwengine au mutu mwengine au mutu fulani, lakini twende kwa ndugu yule au kwa dada yule tukiwa na matamshi au sauti njema na namna njema na kwa wakati njema. Si sote tushakaumizwa, sivyo? Nani aliyebaki bila kuumizwa? Nani ambaye hakuweza kupasuliwa kwa ndani? ndani ya nyumba kuna gani? kuna hamuna huzuni? Nani ambaye asiye na mzigo kwenye moyo wake? Nani asiye vuya damu? ni mahali gani ambapo hakuna majeraha? Ni lazima tena ili tena kuweza kuwa kuumiza kwa ndani tena ya zaidi. Hapana, inaomba sasa kuweza kuwa dawa Galiadi, na majeraha zote ziweze kuwa zimepo- zimetunzwa, na kila mtu aweze kutumainia kila mwingine kila wakati, na tusiweze kushifurahisha tu kuweza kuimba, lakini tuweze kuchukuana sisi sote, tuchukuliane sisi sote kila mzigo pamoja na wale ambao wanaopigwa na kujaribiwa sana kuimba inawezekana, lakini iko namna gani, gani kuchukua mizigo iko namna gani kuchukua mizigo? Niweza kusikia kose kupitia hii majaribu iliyo ya kuwa na hiyo magumu, na tuweza kujua inamaanisha nini kuweza kuchukuliana mizigo, na niliona namna gani walikuwa wakichukua mizigo pamoja na mimi, na namna gani wangali wanaichukua tena mzigo ambao unaochukua na mwengine unaochukua na watu mwengine, au unaozaidiwa kwa mzigo mch... ambao unaochukua na mwengine, haikuwa tena kilo unaweza kuivumilia. Lakini tangu sasa kwa msaada wa Mungu, tunataka tugeuke kuwa kanisa la Bwana, watu ambao wanaopenda Mungu ambao wanaopendana wao kwa wao, wanaotumikiana wao kwa wao, wanaotumikia Bwana na ambao wanaoweza kuweka yote katika mikono ya Mungu. Kama mna maoni fulani ya kutoa, muiandike kwenye ukarasa na muiweke hapa kwa siri, bila jina, bila hata sahini. Hakuna mutu anayehitaji kuweza kusema kwamba aliandika is. Na kama hiyo inawezekana, tutaweza kujaribu kuweza kuzungumza juu ya mambo hayo na kuweza kuleta jibu au dawa juu ya hayo so. Munaweza so, kuelewa vile vizuri, hatupashi kuendelea tena kwa namna hii. Tuliweza kufika kwa kiwango ambamo tunasema Bwana Der yale yote ambayo inaweza kutangaziwa kwa kanisa, kama vile mafundisho, kama vile ufunuo, kama vile siri, tulishaka kuyapewa. Sijui kama kuna kitu moja ambacho kiliweza kubaki kikifichwa kwetu. Katikati kati ya yale ambayo Mungu aliyosema hapa, sizungumza kuhusu matafsiri na yale inayosemeka na wengine, tangu mwanzo wa ndugu tangu, tangu kwenda kwa ndugu Branham, lakini hapa nazungumza kuhusu neno leo ufunuliwa na Mungu kupitia kinywa kilichotumwa cha mtumishi wake, nabii aliyeweza kupewa neno hilo na swali moja ambayo ninalo kwa maneno haya katika unyenyekevu wote lii ay, ninyi ambao mlioweza kusikia yote na mliosoma yote mambo haya mapya, na akose haijaweza kuwa wazi na kuweza kukamatika mbele yenu, lakini kama mliweza kuyasikia na kuyasoma na wazi ya kwamba muko ndani ya moyo wenu kukubali kuhusu yale ambayo Mungu aliyo tu zungumuzia, au yale aliyotuambia tuwazungumuzie. Na kama ni hivyo sasa, ni kusema msingi umekwisha kuwekwa ili Mungu sasa aweze kujifunua, na ili aweze kujifunua tena na hatuko tayari tena kuweza kuacha kucheza pamoja nasi, kama vile wanavyocheza na mchezo wa mpira. Tunataka Mungu aweze kufika kwa yale yanompendeza. Mpaka sasa aliweza kutumikisha watu, kila wakati alipokuwa akifanya kitu fulani, tuliweza kusikia pia waziwazi -wazi ya kwamba hata kama Bwana aliweza kutoa ahadi na agizo kupitia malaika, lakini utangazaji wa neno, utangazaji wa injili ilikuwa imepewa kwa watumishi wa Mungu tangu mwanzo mpaka mwisho, na hiyo itabaki hivyo mpaka mwisho. Wakati mmoja, ndugu Branamu aliweza kufanya kulinganisha ambayo iliyokuwa imejaribiwa derstelte di frage kwa ajili ya yule ambaye alikuwa akuitwa kwa ajili ya kitu hiyo. Aliuliza swali, nani ambaye aliyesoma au nani aliye na mamlaka makubwa, malaika mbinguni au aliyetumwa na Mungu hapa duniani? Hapo hapo akatoa jibu akasema, yule aliyetumwa na Mungu hapa duniani ndiye aliye na mamlaka mengi kuliko malaika aliye mbinguni mbele ya Mungu. Sasa mwazie u, u, um, um, umuhimu wa matamshi kama hayo. Tunajua ya kwamba wamalaika wote ni roho ambazo zilizo kwa kazi ya Mungu, ambao wanaopashwa kutuma kwa wale ambao wanapashwa kurithi wokovu, lakini anafanya wa tumishi wake kuwa ndimi za moto, hiyo ndio inaandikwa ndani ya Waebrania sura moja. Hayo mawili yanatembea pamoja, kama tunaamini ya kwamba Mungu aliweza kutuzungumzia na kwamba mjumbe kupitia kinywa ambayo aliweza kuzungumzia hakuweza kuzungumza kuhusu yeye mwenyewe, lakini ni Ndio inaweza kuisema katika mahubiri fulani, ndio hiyo, kama vile asidi sulfuric, katika kusajiko mambo ya kusema sema sema na, na sihitaji ili mtu fulani aweze kuwa anahusikana anakuwa na uhusiano na, mas na masidi kama hiyo. Ole kwa mtu anayeweza kuingizwa asidi kama hiyo mbele ya macho yake, kwa maana atapoteza kuona. Mara ngapi tuliweza kupoteza U, uwazi wetu au uhuru wetu, kwa sababu mambo kama hayo yanaweza kutushambulia, mambo ambayo tulio meza, mambo ambayo tulioweza kuacha itushawishi, na hapo hapo sasa uhuru wetu au kuona wetu kuona kwetu iliyo wazi, kuona kwetu kwa namna iliyo njema, tukakuwa tumeinyanganywa, wapendwa wangu. Mungu anataka ili tuweze kuwa na kuona iliyo wazi katika mambo yote, amina. Anataka ajifunue, mniamini. Er, alitoa an neno lake, na tunaweza kurudia juu ya hayo kwa muda misho, kidogo misho, na tutaweza kusoma yale ambayo yamekwisha kusomewa. Mungu alitoa ahadi, naye anapashwa kuititimiza Aliamua kuweza kuheshimu neno lake, wakati tunapotumikisha neno anapashwa, na sio kwamba tunataka tuweze kushurutisha hiyo neno kwamba anapashwa kwa Mungu, kwamba Mungu tunamshurutisha hiyo neno anapashwa, hapana. Lakini Mungu hangeliweza kuapa kwa mtu mwengine, aliapa kwa yeye ali mwenyewe, alitoa kiapo na akaamua kuweza kutimiza neno lake. Um, so Wort, um, na so kulitimiza, naye Mungu ni mwema um, kama vile so neno lake. Na so neno lake liko njema kama vile yeye, na haiwezi kuwa tofauti na hiyo. Wakati wote tunapoweza kutumainia Mungu, na hivyo hivyo pia tunaweza kutumainia neno lake. Na kama ni hivyo, sasa sasa sasa, kikwazo iko wapi? Petro alielewa wakati Bwana alipokuwa amemuonya, na alipomuuliza ni wewe Bwana, sasa zungumuza na uache nije kwako. Kama tunajua ya kwamba ni Bwana ndiye aliyetuzungumzia, aliyetuita kwake, sasa nasi tunaweza kutembea juu ya zoruba ya bahari, hata kama maji ambayo inayotuzunguka au inayotufunika, tunaweza kwenda mpaka kwa Bwana Mungu anataka, ili tuweze kukamata msimamo ndani ya imani yetu. Kila mtu anaweza kuwa katika kutokuamini. Hiyo si vyepesi au si vigumu, si vigumu, samahani, si tulitayarishwa tuweze kupigania imani tuliyopewa mara moja tu kwa watakatifu. Lakini pia stehen, tuweze kuwa macho, macho, ili that's ahadi that's ambazo zinapashwa kuwa uhakika na ukweli kupitia imani ziweze kutimilika that's pia, na kwa hiyo Mungu anapashwa kutupatia neema yake, naye atafanya hivyo, lakini inaomba inaomba, ili tuweze kufikia uhuru mbele ya Mungu, tuweze kuwa na uhuru mbele ya Mungu na ili kusiwe kitu ambacho kinaweza kuwa tena kwenye njia yetu. Mnaweza kuwaza oh, ndugu huyu hajue kitu fulani juu ya mambo haya yote. Ndio, Mungu ndie anajua yote na roho wa Mungu anahuzunishwa, anahuzunishwa. Ndio, ni kweli, kutakuwa watu ambao tunataka tuweze kuwa na salama pamoja nao, na ijapokuwa wao hawataki kuwa, sal, hawataki kuwa salama pamoja na sisi, na itakuwa hivyo tangu mwanzo, na ilikuwa hivyo hivyo tangu wakati wa Yesu. Yesu alikuwa na kupingana na wale ambao waliokuwa wakipingana na yeye. Ndiyo, ilikuwa hivyo nasi hatuwezi kuyazuia kuya au kuitoa ndani ya ulimwengu kwa maana mambo hayo mawili yanapaswa kuwa pamoja na hivyo ndivyo tunapaswa kupita na kuvuka majaribu yetu ya imani. Lakini tuzungumze sasa kuhusu wale waliogoke kuwa wamini na wale wanaotaka kuweza kusonga mbele pamoja na Bwana. Kwa wale ambao walio ndani mwao hitaji ya kuwaka ya kwamba neno ambalo tuliosikia liliogoke kuwa nadamani kwetu, ya kwamba neno hilo lisiweze liweze kusindikizwa liweze kusindikizwa na nguvu za kiungu, nguvu za kuumba, nguvu za kuokoa na yote ambayo iliyo ya lazima ya kwamba neno hilo liweze kuonekana kweli kweli ndani ya kanisa la Mungu ali hai. So nilisema sasa hivi ya kwamba wakati wote ninapoweza kuyahukumu, tuliweza kusikia neno la Mungu katika kweli yake yote safi na iliyo wazi, na akose pia kwa namna iliyo wazi sana kwa ajili ya wale wote ambao Mungu aliyopatia nuru au mwanga. Sasa tumefika kwa kiwango ambayo Mungu hataki tu kuweza kutumikisha neno hili la nguvu, ili tuweze kuleta mabishano juu yake au kuweza kuyazungumzia, lakini pia ili neno hilo liweze kutimiza kitu fulani kila neno la Mungu linapashwa kujaza lengo na maana yake ya kiungu. Na wakati neno iliyosomewa hapa, niliwaza, nilikuwa na mawazo mawili ya kwamba mambo mawili, kanisa na pia Israeli wangepashwa kutembea pamoja inasemeka hapa tangu kwa msari wa kumi na moja ndani ya zekaria sura nane. Zekaria nane msari wa kumi na moja. Zekaria nane msari wa kumi na moja. Lakini sasa sitakuwa kwa baki la watu hawa kama katika siku za zamani, Bwana wa majeshi anasema. Msari wa kumi na mbili. Kwani mbegu za salama zitakuwa. Amina. Es wird eine Aussaat des Friedens stattfinden. Kutakuwa mbegu za salama. Tuwe wazi, mutu er ambaye anaisikia vizuri ndani ya mabishano au ndani ya wadui, wakati anapokuwa ameleta wadui in au magawanyiko, mutu yule anabaki kuwa kimya. Kama anabaki kimya, ni kusema kuna kitu ambacho hakitembei vizuri katika mtu yule. Hiyo ndio tabia ya mtu mtafute, salama na mufuate salama hiyo, na, na mtu aliyepata salama pamoja na Mungu ana, anayesabia ana hitaji ya kuweza kuleta wadui iliko kama vile kasa kwake na hiyo ni kitu kigumu sana kuweza kuyaeleza, na neno ambayo naweza kutumikisha kwa ajili ya hiyo na kuweza kuichagua kwa ajili ya kuweza kueleza maneno hayo, inaweza kuwa kama vile haiwezekani. Uadui, uadui inatoka kwa u, u, upinzani, na upinzani unatoka kwa shetani, na shetani ni adui yetu, na ni adui wa nafsi yetu. Na Yesu yeye aleta salama kwa wale walio mbali na wale ambao waliokuwa mbali, aleta salama kwa wale walio karibu na wale waliokuwa mbali, sawa sawa na neno la nabii Isaya, heli miguu ya wale ikusema. Tuzoe kuzungumza pia kuhusu miguu hapa, pia miguu ya wale wanaotangaza salama. Sasa iko namna gani? Sasa kinywa iko namna gani, kuhusu kinywa cha wale wanaoleta mabishano au wanaoleta uadui, na siyo miguu ya wale wanaotangaza na sio kinywa cha wale wanaotangaza salama, lakini miguu yao wale wanaoleta salama, wanaoanzisha salama, ny ndandikwa ndani ya mahubiri ya mulima, heri wale wanaoleta salama, wanaotafuta salama, heri wao wale wanaoleta salama. Hiyo ndiyo shida sasa. Wewe ni nani? Mimi ni nani, nani? Kungali tena mazungumuzo, mazungumuzo, kungali watu ambao walio pale iliweza kusema sema katika masikio kama mtu fulani anataka kunongonea mwengine ndani ya masikio, anayetaka kusema kitu fulani awe inabidii, na tuko na uwezo wa kuweza kunu, kununua hata mabaragumu hiyo, um, aweze kuzungumuza hiyo, haiwezi kuweza kumkosea, lakini kama hivyo iweze kufanyika kwa namna njema. Kama ningeleweza kujiruhusu John hili kuweza kusema hapa kwa sauti liyo ya makali sana, au kuweza kusema kwa namu niliyo makali ni kwamba niweze kuwaonyesha yale ninayowaza kwa sababu ninajua waziwazi ya kwamba hizo ni mapepo zinayotumika katikati ya wamini, na nakubanisha kwamba Mungu iko napigania taifa lake na kwamba mwana wa Mungu iko wadamani sana, ili aweze kuwa kwa kazi ya Shetani lakini tunapashwa kuwa kwa kazi ya Mungu, kwa maana tunapashwa kupata salama pamoja na mungu na, na tulipata salama pamoja na Mungu kupitia Bwana Yesu Kristo. Na hapa kuhusu Israeli, na hapa nasema kwamba siwezi kuwa tena kuwabaki na taifa hili kama vile ilivyokuwa katika wakati ule. Ni kusema, siwezi tena kuwageuzia mgongo, sitaweza kuleta mashida juu yao, lakini nataka kugeukia. nataka niweze kujibu maombi yao, ndio tunapashwa kuwa na alama ya kwamba Mungu anajibu maombi yetu, sivyo? Tunaweza kuendelea hivyo kama leo, wale wote katikati yetu ambao walio hapa wako wazi na wenye haki, kama wanaweza kutamka ushuhuda zao, inaweza kuwa ni moja. Pia sisi sote tumeshindwa tunataka Mungu aweze kufanya kitu fulani kipya, hatuwezi tena, na tunaikubali na sio kwa midomo tu, lakini pia kwa moyo wetu. Lakini hiyo yanapasha kufanyika tukiwa pamoja, na sio kwa kupigana makonongo, na sio hiali na istali, lakini yale yanapaswa kufanyika mkono kwa mkono, pamoja na Yesu, mkono kwa mkono, sisi kwa sisi. Adui atajaribu kuweza kutupa mishale, tunaweza kubali mishale hiyo, tunapaswa kuingoja kweli Msiwazi ya kwamba ataweza kulala katika biaka hii au katika siku hizi? Hapana, lakini ataweza kufanya masaa za kuongezea. Lakini Mungu aliahidi, na na kutakuwa kupanda ya salama. Amina, kupanda ya salama, kupanda mbegu ya, ya salama. Katika wakati ule nilikuwa nimekubalishwa ya kwamba nyuma ya wakati ule wa mapinz, wa upinzani niweza kutumisha akose matamshi ya kwamba ilikuwa kama vile ya ujumla. Nilikuwa nikikubalishwa kwamba kutakuwa kose ku, ku, ku, upatanisho ya ujumla, upatanisho pamoja na msalama, mahali ambapo kibaya haitaweza kuhesabiliwa wakati ambamo kila mtu ataweza kujiacha ye mwenyewe na kuweza kuacha kusamehe. Naweza kusamehe kitu fulani, kama kuna kitu cha kusamehe, na mtu anaweza kusema nisamehe ndugu fulani, na mtu mwenyewe anaweza kusema, na mwingine akasema sijui kama nilikuwa nishakufanya kitu kibaya juu ya mtu yule. Watu wanakuwa wamewasamehe, hata kama mweza kuwafanyia kitu fulani, hata kama mweza kuwasamehe hapana. Tunapasha kufika kwa kiwango ambayo Mungu anaweza kuwa mstari wetu wa mwongozo au uongozi wetu, hukumu yetu, na neno linatwambia namna gani tunapashwa kukamata nafasi yetu. Na kama vile tulivyosoma, si sote imeandikwa kwenye mstari wa 13 ndani ya Zekaria sura 8, Zekaria sura 8 mstari 13: na itakuwa kama mulivyokuwa laana katikati ya mataifa, e nyumba ya Israeli, vivyo hivyo nitawaokoa ninyi. Sasa mbele kulikuwa laana, na sasa kukakuja sasa baraka, nanyi mutakuwa baraka. Musiogope watu ambao mbele au zamani waliokuwa wakichukua laana Über die unheil wow! wale ambao Mungu alikuwa amegeuzia mgongo er, katika wakati fulani, watu ambao laana ilikuwa imeangukia, lakini hawakupoteza kuona. Watu wale walikuwa waliweza kutambua, na watu wale waliweza kutambua kwamba Mungu alikuwa na uwezo wa kuweza kubadilisha mambo, na kama vile alikuwa akitumikisha jina hilo kama vile laana na hivyo hivyo watatumisha jina hilo kama vile baraka. Amina. Kama tu wanaweza kuelewa ya kwamba Mungu aliweza kubadilisha hali yao, ya kwamba Mungu aliwa aligeukia taifa lake. Na hapo sasa hali yao itabadilika pia. Hatuna hitaji ya kuweza kungoja ili hali ya wengine iweze kubadilika. Kama tunangoja hivyo tunangoja kwa bure, lakini kama tunangoja ili Mungu afanye kitu fulani, nyuma ya msaada wa kiungu ndani ya maisha yako na ndani ya maisha yangu, hapo sasa Mungu ataweza kuja na kusaidia kupitia kuona kwa wengine na wale waliokuwa wakilaani wataanza kubariki hapo hapo, waliokuwa wakikataa wataweza kukubali na yote itabadilika. Ninawaza ya kwamba Mungu aliweza kutupatia neno hili kwa ajili ya joni hii katika wakati ule ndani ya mwezi wa tano mwaka elfu moja makenda makumi saba na tisa leo niko mtu wa maneno haya yi, na ndio maana ninaweza kuyazungumzia kati mwaka ule ndani ya mwezi wa tano mwaka wa elfu moja mia kenda na makumi saba na tisa ndugu rusi alisoma hapa siku hii au siku hii ya tatu jioni volte. alisoma zaburi hii ya kwamba kutoka Viti vyao anataka waangushe. Wa, ilikuwa naomba waweze kusikia yale yalikuwa amesemeka yalikuwa ametamkwa, lakini Mungu alinyosha mkono wake juu yetu tangu wakati ule, ni wewe na mimi tusiweze kusikia yale ambayo nayosomewa na inayosomeka, lakini kama tunafanya hivyo, tutaweza kungoja ili laana iweze kutuangukia, lakini kama tunaweza kusikia na kama tunaweza kuamini na kama tunaweza kuwa watiifu, hapo sasa baraka itaweza kutuangukia, na kisha kunakuja hii hahadi, musiogope lakini mikono yenu iwe na nguvu. Zekaria sura nane mstari kumi na tatu. Tunaweza kusema kundi kidogo, nani anaweza kuweka nguvu? Nani nawambia, na ahadi za Mungu na roho wa Mungu ndani ya moyo wetu na ndani ya moyo wangu itaonyesha imani, imani ndani ya taifa lake, imani ndani ya chini ya kichwa moja, na hiyo kichwa ni Yesu Kristo. Na tangu sasa tunataka tuweze kukumbuka neno hili inasemeka hapa ndani ya Zekaria sura nane mstari kumi na tatu. Ninataka niweze kuwapatia baraka, nanyi mutakuwa baraka, musiogope, mikono yenu isiregee, hayo mikono yenu iwe na nguvu. Ndiyo, amina. Nawaza kwamba imani na bidii inatembeaka pamoja. Kama tunapoteza bidii, hapo imani inatuacha kama tunapoteza imani na bidii inatuacha, au tunapoteza bidii. Na hiyo ndiyo inatembelea hivyo mana. Nasema inasemeka tena shai inayofuata kumi na ine Zekaria sura nane, kwa maana Bwana wa majeshi anasema hivi sawa sawa nilivyofikiri kuwafanyia ninyi mabaya wakati baba zenu walipo nikasirikisha, Bwana wa majeshi anasema na sikujuta. Ndiyo Mungu alitazama hakujuta, alisema mulisikuwa na stahili hivi. So hii ndiyo ghadhabu au malipizi, nayo wastahili. Hiyo ndiyo ni muna stahili, hakukuwa na kujuta, na hapo hapo hali yote ima ikakuwa na mabadiliko, na ikamuumiza. Sasa na hapo akahuzunishwa na akakuwa na huruma, na anasema Musa 15 vivyo hivyo nilifikiri tena kwa siku hizi kutendea mema Yerusalema. Mnaona, ndio hii, ni maamuzi ya Mungu. Kuna mambo ambayo yanaweza kufika pia pamoja na bwana wetu, yote yangeposha kutimilika ndani yake pia neno lalo sema, Mungu wangu, Mungu wangu, kwa sababu gani uliniacha? Mna waza ya kwamba Bwana wetu alisema hiyo tu kwa sababu alitaka kuyasema. Ninawambia toka kilini cha nafsi yake alilia maneno haya akasema, Mungu wangu, Mungu wangu, kwa sababu gani umeniacha? Lakini ilikuwa imeandikwa kwa muda kidogo nilimshusha chini sana kuliko wa malaika kwa sababu ya mateso ya kifo chake, lakini baadaye tena nikamuweka juu na nikamuvika taji na kadhalika na kadhalika. Mnaweza kusoma neno hilo ndani ya barua kwa Filipi. Maandiko yote yangepasha kutimilika ndani yake. Katika wakati ule alisema kama hiyo kikupendeza, kikombe hii kinipitie lakini kasirani ya Mungu ilikuwa imemwangukia ime kwa ajili ya mema ya taifa lake, naye aliichukua yote anayoweza kutufikia. Niweza, kusim, niweza kusema mara nyingi ya kwamba Bwana siwezi akose kutambua upendo wako katika mambo haya yote, ninasikia kasirani yako katika mambo haya yote na na inawezekana Mungu anaweza kuwa na sababu ya kuwa katika kasirani, lakini neema yake na upendo wake zorn itakuwa kubwa zaidi er, kuliko kasirani yake. Amina, naye atatupatia neema hiyo na upendo huo kwa taifa lake kama vile navyosemeka hapa kwenye mstara wa 15 Zekaria sura 8 V, vivyo hivyo nilifikiri tena kwa siku hizi kutendea mema Yerusalemu na nyumba ya Yudea. Musiogope Musa 16, Zekaria 8, Musa 16. Hapa kuna kuja sasa shurti haya maneno ambayo mutayafanya, semeni kila mtu kwa, semeni kila mtu kweli kwa jirani yake, hiyo ndiyo shurti Shurti kwa wale wote ambao watakaoweza kuishi. Namna na gani Mungu ataweza kubadilisha hali, namna gani Mungu ataweza kutoa laana na kuweza kuleta ukovu, ndiyo aweze kuleta salama, aweze kuleta mabadiliko kwa wale anayoweza kufikia. Sura kumi na sita Muzekaria sura nane. Haya maneno ambayo mutayafanya. Semeni kila mtu kweli kwa jirani yake. Hukumuni hukumu ya kweli na ya salama malangoni mwenu. Unaweza kuhukumu kwa namna unaweza kuleta mabishano au kuliweza kuleta ugomvi kupitia madi, madirisha na milango, na kisha unaweza kuhukumu kwa namna ambayo salama ya Mungu inayovuka akili yote ya mwanadamu inaweza kujaa mioyo yetu na mawazo yetu yote, inalingana na hali yetu ya, mwe, ya moyo ya moyo au namna tulivyo katika moyo, na sio yale tunayowaza kuwa ndiyo. Mara nyingi Mnajua neno neno hili haiko nzuri is, is, na singeliweza kuitumikisha kose hapa, lakini kuna watu ambao mara nyingi wako kama vile kitu fulani kilicho mbaya happen. na kwa namna ya kiroho siyo kitu kizuri na siyo yale ambayo tunayowaza kuwa nayo, lakini yale ambayo tuliyo nayo kweli kweli, hiyo ndiyo inapashwa kuwa swali, hiyo ndiyo inapashwa husika na naamini ya kwamba Mungu aliweza kutupatia na kutuahidi kwa mingi, ili tusiweze kuwa kamba tunaweza kujipatia kitu fulani sisi wenyewe, lakini tuweze kuwa tumeishika. Ningetaka niweze kuwa sehemu ya wale ambao wakati kitu fulani kinaweza kuhukumiwa kama vile ninavyoandikwa hapa kwenye msan 16 ya kwamba hukumu ya salama ya kweli iweze kutawala malangoni mwenu, na inasemeka mseme kweli ninyi kwa ninyi. Hayo pia ni maneno ambayo yanayonigusa au yanayoniingia mara moja kwenye moyo, na ninawaza hapo hapo ya kwamba Mungu anatuzungumzia kwa uhakika, si sote jioni hii kupitia maneno haya, kama vile angetaka kutuambia ya kwamba musikie, tazama yale ambayo ninayotaka kuambia joni hii ni hivyo. Sasa ninasikia hiko kama vile Bwana alitaka atuambie tena joni hii, kama munataka kuweza kuona mabadiliko yenu ikiwa tofauti au kama mnataka muweze kuona mambo yakibadilika, na kama mnataka ili watu wa watumikishe, na sio kama vile laana wala baraka, na sio kuwatumisha kama vile laana, lakini kama vile baraka, lakini muweze kusikia mabadiliko haya, muweze kusikia badiliko haya, na sio kuweza kuomba mengi, lakini inasema hapa Zekaria 10, Zekaria 8:16, haya maneno ambayo mutayafanya mutaya semeni, kila mtu kweli kwa jirani yake. Hiyo ni kweli, hatuna kitu cha kuficha au hatuna kitu cha kujionya kama tunabaki kimya. Na inasemeka mbali kidogo kwenye msaa wa kumi na sita hukumuni hukumu ya kweli na ya salama malangoni mwenu, msalimu nasaba, wala mtu asifikiri mabaya juu ya jirani that's yake moyoni mwake. Ndio tunapaswa kuwa hivyo, tunapaswa kuwa hali njema ndani ya mioyo yetu, na tunapaswa kukubali hiyo kwa ndani, tuweze kutakiana mema sisi kwa sisi, mema ya Mungu, mema iliyo hapa duniani. So na yale ambayo hatuwezi akose kujitakia sisi wenyewe, tuweze kuitakia kwa wengine tuweze kupendana sisi kwa kilindi, na tuweze kutakiana mema kila mmoja kwa namna ya kiroho na kwa hali yote. Mnawazia nini yale itakayofika kwa ajili yako na kwa ajili yangu? Kama mnaweza kuhitaji ninyi wenyewe kwa ndugu yenu na kwa dada yenu, na kama unaweza kufurahi pamoja nao, ndiyo. Sasa ni kitu gani kitaweza kufikia Utaweza utaweza kutayarisha mwamvuli, kwa maana yale ambayo Mungu atakayoangusha juu yako itakuwa ni kilo sana. Hakukuwa pia neno hili ndani ya mahubiri juu ya mulima, yale mnayotaka watu wawatendee ninyi, muifanyizie kwanja, muifanyizie wao kwanza. Mathayo sura saba sura kumi na mbili. Kwanza kuna shurti za kiroho au vipimo vya kiroho na amri ndani ya neno la Mungu na kama tunazishika kwenye moyo na kuzitimiza, hapo sasa Bwana atakuwa pamoja nasi. Zekaria sura nani, wala mtu asifikiri mabaya juu ya jirani yake moyoni mwake, wala msipende kiapo cha uongo, kwa sababu haya yote ni maneno ambayo ninachukia, Bwana anasema nikusema tunahitaji hii ni kwamba kuweze kubadilisha mabaya kuwa mema na tuweze kubadilisha uadui, tuweze kuweka ndani upendo na sio kuweza kutafuta tu dawa, lakini anataka kuweza kupatia pia matunzo. Na sasa tuweze kwa, kwa kumalizia tuweze kusema yale ambayo ndugu Branamo alitaka kusema, dawa njema haina maana kwa mgonjwa kama akuyacha katika meza yake au kwenye meza yake, lakini anapaswa kuikamata na hapo sasa. Kama nikamata dawa itakuwa na matokeo yake, na kisha anaendelea na kusema, kama unasema kwamba ulikamata dawa na kisha hakuweza kusikia mabadiliko fulani, ni kusema unadanganya, ni kusema unadanganya. Na hivyo kweli dawa ya kiungu, dawa chakula iko hapa na ingetaka kose hivyo. Katika Mezali sura ine mahali inasemeka kuhusu dawa ndio, dawa kwa namna ya kukamatika. Sikusoma neno hilo tangu miaka mingi, lakini inapaswa kuwa ndani ya Mezali sura ine, sijui waziwazi ile au mahali inaposemeka kuhusu dawa. Niweza kuiandika katika Biblia ingine, lakini mnaweza kusoma nyote nyumbani. Mtu anayepata shahiri hiyo. Ama anaweza kuniambia, lakini am iwe namna gani, tumekwisha kusikia madawa mengi, tumekwisha kupata dawa nyingi, ndiyo, tumekwisha kufungua Biblia 21. Ndiyo, ilikuwa ni shahiri gani? Mezali sura ine musari wa ishirini na moja, moja. Sikutaka kuitafuta lakini tuweze kuona hapa yeah. Ndiyo, Mezali sura ine mstari ishirini na moja yasiondoke kwa macho yako, uyashike ndani ya moyo wako. Mstari ishirini na mbili. Maana ni uzima wao kwao, ni uzima kwao wana ambao wanayapata na afya kwa mwili wao wote. Neno la Bwana, mafundisho ya Mungu wetu yanapashwa kuwa mbele ya macho ya yetu, yanapashwa ya ya ya kuchunga ndani ya mioyo yetu, kwa maana ni uzima kwa wale wanaoiwapata na dawa kwao kwa mwili wao wote o te. Ona neno gani la ajabu! Tunataka nini zaidi kuliko uzima wa Mungu? ndiyo Dawa iko pale kwa ajili ya kuponya, na tunataka tuweze kupona kwa namna ya kiroho. Tunayajua, tunaikubali, tuko her, nyumba iliyo iliyo iliyo ya ugonjwa wagonjwa ugonjwa, ugonjwa. Lakini Bwana ni mganga wetu mkubwa, nasi hatuimbe jioni hii, hatuyaimbe tu the jioni hii lakini tunaiambia kwa Bwana na tunasema mganga mkubwa, sasa utusaidie wewe, Yesu wa damani, mpendwa. Mara nyingi tuko wa kuchechemea na akosi, kila mtu anajua ugonjwa wake mwenyewe, kila mtu anajua ugonjwa wake, ndiyo ni kweli, lakini tuko kwenye hospitali ya Mungu na hapo sasa Bwana anaweza kutuponya. Neno lake ni uzima, neno lake ni dawa na anasema "Nilituma neno langu nami niliwaponya." Alituma neno lake joni hii ili atuponye joni hii. Amina, tuko tayari sisi, kama vile kundi kidogo, walioumizwa, walioregea, walio wagonjwa, walio walio nayo leyote inayowezekana, tuko tayari kuweza kusonga mbele pamoja na Mungu na Wenda mbele sisi kwa sisi. So ombi letu na yale yote tuliweza kuleta kwa Bwana na kusema ndiyo, yale, yale ambayo tulioweza kuleta mbele ya kiti chake kwa ajili ya kila mtu, na hapa Sake kama unaeza kuona ndugu yako kia mzaifu au dada ali mpole aliye mzaifu pia usiweze kumusema juu yake kitu fulani wewe kikuwa kimya, wewe yambie Bwana, yambie Yesu, yeye ni rafiki yako hata kama iko katika uzuni. Na wakati wote tunapoweza kuleta hiyo mbele ya Bwana, naye atatusaidia katika uzuni yetu. Sisi sote pamoja, tuweze kuchukua mizigo, tuweze kuchukuliana mizigo sisi kwa sisi, ili tuweze kutimiza sh, amri ya Kristo. Na hapo mtaweza kuona ya kwamba Mungu atatimiza na atajionyesha kipimo imejaa. Mungu anataka ashitukuze jina lake lisifiwe, amina. Tusimame na tuombe. Baba ulio mbinguni, tunakushukuru ngine mara moja <coughs> kwa moyo wetu wote, kwa sababu ya neno lako takatifu na la damani, liweze <coughs> kuwa limewekwa kwa nafasi yake ndani ya moyo wangu, niweze <coughs> kuchukua matunda kwa ajili ya milele yote hatujuwi iyo itakamata tena muda gani, Bwana? Inaweza kuwa kose ya mwisho, maramwisho konagis kuzunguza tena kwa nguvu, Bwana. Nani ambaye hawezi kunyenyekea mbele yako? Nani ambaye hawezi kusikia maneno yako, Bwana? sisi iwanani, Bwana? Sisi tuko mavumbi na majifu, Bwana. Wewe ni Mungu mugulia hai, ulitukubali uliyetupenda, na ambaye anayetupenda tena leo, Bwana tunakushukuru na tuna sifu jina lako la utukufu. Tunakuabudu kutoka kilindi cha mioyo yetu, hata neno lako liweze kupenya ndani yetu Bwana, ili kusiwe kitu kingine kinaweza kukabata nafasi ila peke yako. O oh, Bwana, hilo ndio ombi langu kwa ajili yetu, ndani ya jina la Yesu. Amina, amina.