Uu iliyo na kichwa maneno heli, yeye anaye mtumainia Bwana Mungu, na inaanza na haleluya. Zaburi mia moja makumi nne na sita mstari wa kwanza msifu Bwana, sifu Bwana ee nafsi yangu ni ngali ninaishi, nitasifu Bwana, nitaimbia Mungu wangu sifa ni ngali nina uzima. Musitumania wakubwa, wala mwana wa watu asiyeweza kusaidia. Pumzi yake inapotoka, anarudia udongo wake; siku ile ile mafikiri yake yanapotea. Heri yeye aliye na Mungu wa Yakobo kuwa msaada wake, anaye tarajia Bwana Mungu wake, aliyeumba mbingu na dunia, bahari na yote yaliyo ndani yao, Ali anayeshika kweli milele anayetenda haki kwa ajili yao wanaoteswa, anayewapa wenye njaa chakula. Bwana anafungua wafungwa, Bwana anafungua vipofu, Bwana ananyanyua wanaoinama chini, Bwana anapenda wenye haki. Mstari wa tisa: Bwana anachunga wageni, anategemeza yatima na mjane, lakini njia ya waovu anaipindua. Bwana atatawala milele, Mungu wako, ee Sayuni, kizazi hata kizazi. Msifu Bwana. Haya ni maneno ya ajabu ambayo mwimba zaburi anasema hapa, na aliweka matumaini yake ndani ya Bwana, nasi nasi tunaweza kushunga naye na kuweka pia nasi matumaini yetu ndani ya Mungu aliye hai na anasema kwenye mstari wa tano, heri yeye aliye na Mungu wa Yakobo kuwa msada wake, anayetarajia Bwana Mungu wake. Amina. Na naamini wapendwa ndugu na dada ya kwamba hatuna mtu mwengine tunaweza kumtumainia, lakini tunaweza kuweka matumaini yetu ndani ya Mungu. Hatuwezi kuaminia wakubwa au mwana wa watu ambaye hawezi kusaidia. Pumzi yake inapotoka anarudia udongo wake, siku ile ile mafikiri yake inapotea, kulingana na mstari wa ine. Lakini tunaweza kuweka matumaini yetu ndani ya Mungu, na tunajua ya kwamba tuko katika usalama, iwe tunaishi katika ulimwengu huu au tunatoka katika ulimwengu huu, tuna matumaini, tumaini ya kweli, amina, na sio yale ambayo watu wanatoa, lakini yale ambayo Mungu anatoa. Na yule anayeweka matumaini yake ndani ya Mungu anakuwa na usalama kwa wakati huu na hata milele na milele. Na ndiyo maana, ndugu na dada wapendwa, tunataka leo nyumba mchana kati tena tuweze kuita huyo Mungu Mungu wetu ambaye Mungu wetu ambaye tuliweza kumpatia uaminifu wetu, na tunataka tuweze kumsifu, tunataka tuweze kumwabudu, tunataka tuweze kumpatia utukufu. Tusimame kwa ajili ya hiyo, tunatufanya hivyo pamoja. Mungu mwaminifu, tunakushukuru kwa kilindi cha moyo wetu, pia hata kwa saa hii. Tunakushukuru Bwana kwa maana tunajua ni nani tunayemtumainia. Bwana, tunajua ya kwamba wewe ni tumaini letu na nguvu yetu. Tunajua Bwana ya kwamba tunaweka matumaini yetu ndani yako na kwamba hatufati mipango yetu binafsi, lakini tunafata mpango wako ambayo ulioweza kuweka mpango huo ulioweka kwa ajili ya umilele yote. O, oh, Bwana, Bwana, tunakushukuru tena ingine mara moja kwa ajili ya neno la damani kwa ajili ya wakati huu ambayo uliotupatia katika siku zetu. Bwana tunakushukuru kwa ajili ya nuru, tunakushukuru kwa ajili ya yote. Bwana tunafurahi sana, kwa maana tunaweza kuwa wako na kujisikia tukiambatanishwa na watakatifu wote ambao hawakukufa lakini wanaoishi hata milele na milele. Bwana waliweka uwaminifu wao ndani yako, na wanaweza leo kuona yale ambayo waliyoamini. Kwa maana haleluya, Bwana tunaamini pia nasi kwa moyo wote, ndiyo, kwa moyo wote, kama vile nao walivyoamini. Kwa maana hakuna mwingine, iwe katika agano la kale au katika agano chipya. Wewe ni yule yule tangu mwanzo na utakaye dumu milele na milele na ndiyo maana tunakusifu nyuma mchana kati huu tena Bwana, tuniko hapa tunafurahi ya kwamba inaandikwa hapa eti heri yeye ambaye anayemtumainia Mungu wa Yakobo. Bwana, tunaweza kusema ya kwamba hauko tu tumaini letu au faraja yetu, lakini pia wewe ni msaada wetu katika siku za tabu na shida. Bwana, utukufu iwe kwa jina lako la utukufu, wewe ulioumba mbingu na dunia, bahari na yote iliyo ndani yao. Ndiyo Bwana, wewe ni yule aliye mwaminifu hata milele na milele. Bwana, tumeisoma wakati sisi wanadamu tunapokuwa wasioaminiwa, lakini wewe unabaki kuwa mwaminifu. Oh, utukufu iwe kwa jina lako la utukufu Mabudu na shangwe zipewe kwako pia, hata katika saa hii ya nyuma mchana kati. Bwana mwaminifu, tunakuja tukinyenyekea mbele yako na tunakuomba utubariki. Bariki mjumbe wako, bariki neno lako. O oh Bwana, fanya ili neno lako liweze kuwa la nguvu katikati yetu. O oh Bwana, ndio itaji yetu na ili roho wako aweze kufikia kwa yale yanayompendeza. Utukufu iwe kwa jina lako la utukufu, Bwana wewe unajua yote na u, tunaweka yote katika mikono yako, na tunaujiweka pia katika mikono yako, tukijua ya kwamba utatupatia yote zaidi ambayo tunayoomba na tunayowaza. Uweze kusifiwa katika jina la Yesu, amina, amina. Tunakaa Shango na shukurani, iwe peu kwa Bwana So... kwa maana tunaamini na tunajua Ilonetis, ya kwamba iko hivyo, na kwamba tunaweka uaminifu wetu ya ujao ndani ya neema na ndani ya Bwana ambaye aliyetupenda, aliyetuzungumzia, aliyeweka ndani mwetu salama kama vile mbegu kama vile neno ambayo itakayochukua matunda. Wikend hii tuliweza kuwazia kuhusu mawazo ya damani iliyo katika neno. Leo hatutachelewa lakini, tutasoma tena andiko fulani mbele tuweze kuingia, si sote pamoja ndani ya maombi, ili tuweze kuomba Mungu aweze kufanya neno lake kuwa uhakika wa kiungu uliyo hai ndani mwetu, ili tuweze tu kuweza kuwa tumeisikia lakini tuweze kuliwazia ndani ya mioyo yetu, ili Mungu aweze kulitimiza so, na aweze kuligeuza kuwa kuwa uhakika ndani yetu. Andiko ya kwanza niliyosoma jana jioni inakuwa ndani ya Marko kumi na mbili, ilikuwa ikihusu watu waliokuwa wametumwa na Wafarisayo na washabiki wa Herodi, na wakati walipofika kwa Bwana walisema, Marko 12, mstari wa 14, msemo ya pili: Mwalimu, tunajua ya kuwa wewe ndiwe mtu wa kweli, na haogopi mtu, kwa maana hutazami sura ya watu, lakini katika kweli unafundisha njia ya Mungu. Amina. Watu hawa walitaka kuweza kuuliza maswali ya mitego, lakini wangilitaka kwa utashi au hapana kuweza kutowa ushuhuda kama hii kuweza kutowa ushuhuda kama hii kwa midomo yao. Walikuwa wakisimama mbele ya yule aliye wakweli, nao hawangeliweza kusema kitu kingine ila yale ambayo ilikuwa ikitimilika kwake, katika Injili ya Yohana kuna maneno mawili ambayo nitaka kusoma tunayajua sisi sote Injili ya Yohana kwenye sura tatu mustari wa makumi tatu na tatu. Yohana sura tatu mustari wa makumi tatu na tatu, tatu, tatu, tatu. Aliye kubali ushuda wake ametia muhuri wake ya kuwa Mungu ni kweli na kwa sababu yeye aliyetumwa na Mungu anasema maneno ya Mungu. Tuliweza kuzungumuza kuhusu hiyo pia, ya kwamba watu wanazungumuza kwa namna yao binafsi na tuliweza kusikia katika neno la kuanzisha ya kwamba wakati wanapopoteza pumzi, na hapo hapo sasa mafikiri yao, mipango yao nayo inakuwa imepotea, lakini kama tunaweza kuchunguza mpango wa Mungu. Na hapo sasa tunaweza kusema ya kwamba saha imegonga. Ilikuwa imegonga kwa ajili ya Enoka, saha ilikuwa imegonga kwa ajili ya Noah, saha ilikuwa imegonga kwa ajili ya Abrahamu, kwa ajili ya Isaka na kwa ajili ya Yakobo au kwa ajili ya Musa. Ndiyo. Sasa wakati saha ilikuwa imegonga, ilikuwa imemalizika pamoja na mpango wa Mungu? Hapana. Hapana. Mpango wa Mungu iliendelea kwa maana ili walikuwa ni watu wa Mungu ambao waliokuwa katika uhusiano pamoja na Mungu na waliokuwa wakitangaza mpango wa Mungu wakishuhudia yale ambayo Bwana alikuwa amewafunulia. Mpango wa Mungu haijawahi kukoma cese, na haitaweza kukoma kamwe. Dieu, Mungu anatimiza mpango wake, na tunataka ili tuweze kuwa sehemu ya mpango huo wa kiungu, kama vile wamitume wote, manabii wote na watu wote wa Mungu walivyokuwa tangu mwanzo pia pamoja na Bwana wetu, wakati aliposulubishwa, wengi waliwaza ya kwamba ilikuwa imefika mwisho, lakini ilikuwa bado mwisho, ilikuwa ni mwanzo mupya. Pamoja na Mungu hakuna mwisho I. Inaendelea siku zote, na tunaiona pia pamoja na wamitume, moja baada ya mwingine waliweza kuchukuliwa, na kisha kwa mwisho kukabaki tu Yohana kwenye kisanga cha Patimo na ni kwake ndiye Bwana aliweza kupatia mambo ya unabii ambayo yaliyo ya damani kwetu katika wakati huu, na iliyo na umuhimu kubwa. Bwana wetu aliweza kushuhudia hapa duniani kwa namna iliyo tofauti na inaandika hapa kwenye sura tatu ya Yohana sura makumi tatu na tatu aliyekubali ushuhuda wake ametia muhuri wake ya kuwa Mungu ni wa kweli. Wakati Paulo anaandika katika barua kwa Ibrania, ya kwamba tukaribie kiti cha neema tukiwa na moyo ulio safi ndani ya imani ya ujao ili tuweze kupokea rehema na kuweza kusaidiwa kulingana na Waebrania 4 mstari wa saba. Sasa ayo inaweza kuwa tu ndani ya wale ambao walioweza kupenywa na kweli ya kiungu. Hakuna mtu aliye wa kweli au wa haki ndani yake mwenyewe, lakini Mungu peke yake ni wa kweli na wa haki, na kila mtu yote ni muongo kulingana Waroma 3:4 nne. Lakini kama tunaweza kupenywa na hiyo ukweli wa Mungu, na hapo sasa tunaweza kuonekana mbele yake ndani ya hiyo kweli, ndani ya hiyo kweli ya kiungu na kuweza kusikia na kuweza kutarajia kutoka kwake msaada ndani ya injili ya injili Yohana kwenye sura saba inaandikwa kwanza, kwa, kwa mstari wa kumi na saba. Yohana saba. Saba, mstari wa kumi na saba, kila mtu akipenda kufanya mapenzi yake atajua habari za yale mafundisho kama yanatoka kwa Mungu au kama mimi ninasema, kwa amri yangu. Sura ya 18 yeye anayesema kwa amri yake mwenyewe anatafuta utukufu wake mwenyewe, lakini yeye anayetafuta utukufu wake, ambaye alimtuma huyu, ni mtu wa kweli na hapana uongo ndani yake au uzalimu. Yesu alikuwa akishuhudia kila wakati ya kwamba alikuwa ametumwa na Mungu na kama vile vile manabii walivyokuwa wametumwa na Mungu. Yohana alikuwa mtu aliyekuwa ametumwa na Mungu. A na Yesu alionyesha ki ya kwamba yule aliyenituma yuko pamoja nami na, Il... Il... pa na hakuniacha peke yangu, kwa maana ninafanya siku zote yale inayo, inayo, inayompendeza kulingana na Yohana kumi na nane msara wa ishirini na tisa. Na hiyo kutumwa kwa kiungu ilikuwa ikiambatanishwa na neno la Mungu na kwenye mpango wa ujumula wa Mungu. Pa de, na hakukuwa hata nabii na mmoja ambaye hakukuwa akiambatanishwa na mpango ya ujao wa Mungu. Manabii wote kutoka wa kwanza mpaka wa mwisho wote waliweza kuwa na sehemu kwa yale ambayo Mungu alikuwa ametangaza, au yale ambayo Mungu alikuwa ametangaza tangu mwanzo. Na hivyo hivyo pia wale wote ambao walioweza kuitwa ili waweze kutangaza Injili toka Golgota, wale wote waliweza kupokea sehemu katika kazi ya kiungu, kwa kazi ya kiungu. E, na katika hali hiyo mambo yako wazi. Yohana saba mstari kumi na nane yeye anayesema kwa amri yake mwenyewe anatafuta utukufu wake mwenyewe. Na hayo hawezi kusemeka zaidi ya hiyo. Na sehemu ya pili ya mstari wa kumi na nane inasema, lakini yeye anayetafuta utukufu wake ambaye alimtuma huyo ni wa kweli, amina. Kutumwa kwa kiungu ni ya lazima sana, ili uweze kuzungumuza kwa jina la Bwana kweli kweli. Hapo sasa, haiku tena heshima ya mtu. Hapo sasa, tunaweza pia hata kuchukua haya. Paulo, yeye kama vile mtume mkubwa, alisema ya kwamba sisi wa mitume tuliweza kupewa nafasi ya mwisho, tunahesabiwa kama vile uchafu, kama vile mambo ya kufagia, kulingana na Wakorintho wa, wa kwanza sura ine mstari wa kumi na tatu. Na ijapokuwa hakuna mtu anayeamini ya kwamba anaweza kupokea heshima kwa ajili ya kati ya Mungu, na kama anawaza hivyo anakuwa ameshidanganya, lakini wakati haitaweza kuja lakini wakati takuja, wakati takuja, wakati mambo ya dunia itakapomalizika na tutaingia ndani ya utukufu nani hapo, sasa ndipo mambo yataweza kubadilika. Hapa duniani hatuna hata uhusiano na heshima lakini tunaweza kupita katika kudharauliwa, katika kutukanwa, katika haya, katika mambo yote. Na Bwana anasema eti, heri heri wale ambao wanaopita katika mambo hayo yote, kwa maana ni hivyo ndivyo manabii nao waliweza kuteseka katika mambo hayo yote. Amina, kulingana na Mathayo tano mstari kumi na mbili. Sitaki kuzungumuza kwa, kwa nia yangu mwenyewe au kwa amri yangu mwenyewe, na naamini ya kwamba pia ndugu na Branamu naye hakuweza kuzungumuza kwa nia yake mwenyewe. Ninakubalishwa ya kwamba Mungu alizungumuza kupitia yeye, nikisema ndugu na Branamu hakutafuta heshima yake mwenyewe kwa maana sasa angeliweza kuambia watu ambayo walikuwa wamesikia tangu muda mrefu na ambayo walikuwa wangelitaka waweze tena kusikia. Alijifanyizia adui wengi na hakusema yale ambayo watu walikuwa wakitaka kusikia. No, na kwa sababu ya hiyo tunashukuru, kwa maana ya deja kuna ase. Kuna watu wa namna hiyo wengi sana wa hali ya kupendeza watu, kila mtu anaangalia na kufuata njia yake mwenyewe, lakini hafuate njia ya Mungu. Lakini Bwana ashukuriwe kwa maana aliweza kutuma mbele ya kuja mbele ya kuja kwa, kwa, kwa pili mbele ya kuja kwa, kwa pili alituma mtu ambaye angelipashwa kutengeneza yale kwemepengama angepaswa kushusha yale iliyokuwa juu na kupandisha yale iliyo chini, ili taifa iliyotayarishwa iweze kuonekana kwa ajili ya Bwana, ili iweze kuonekana kwa ajili ya Bwana. Yohana 7:18: Yeye anayesema kwa amri yake mwenyewe anatafuta utukufu wake mwenyewe. Na kama maneno haya ni kweli, ni kweli na tunayamini, ni kusema sasa wale wote na wanaotaka kuzumuza kwa amri yao wenyewe ha, wanatafuta tu utukufu wao wenyewe. Na sasa Bwana anasema katika sehemu ya pili ya mstari wa 18, Yohana 7 mstari wa 18, lakini yeye anayetafuta utukufu wake ambaye alimtuma huyu ni mtu wa kweli amina. Sasa tuchunguze tena andiko mbili au tatu za Ufunuo De mbili au tatu hizo mbili za kwanza zinakuwa katika sura tatu hapa, Ufunuo tatu mstari wa saba. Na kwa malaika wa kanisa la, la, la Philadelphia, andika maneno haya, anasema yeye aliye mtakatifu aliye wa kweli aliye na ufunguo wa Daudi, naye anafungua wala hapana mtu anayefunga, naye anayefunga wala hapana mtu anayefungua. Inahusu kwanza matamshi inayosema ya kwamba maneno haya anasema yeye aliye mtakatifu aliye wa kweli kutoka yule wa kweli mnaweza tu kutokea, au mnaweza tu kutokea kweli kweli, au uhakika ya kweli, na hivyo hivyo kama nasi sisi sote tulivyotoka mbali ya kidunia katika Adamu, na hivyo hivyo kwa namna ya kiroho tuliweza kutokea kwa Adamu wa pili, kulingana na Kristo, kulingana na uhakika au kweli wa Mungu ambaye aliyejifunua ndani yake Kristo. Na maneno haya anasema yeye aliye mtakatifu aliye wa kweli wa Ibrania Ufunuo tatu mustari wa saba haiko tu wa kweli, lakini yeye ye ni kweli, na tushaka kuizungumuza jana jioni katika Yohana wa kwanza sura tano mustari wa ishirini ya kwamba tuko ndani yake aliye wa kweli, ndani ya Kristo, na huyu ndiye Mungu wa kweli na uzima wa milele. Tunapashwa kujua hiyo, tunapashwa kujihesabu kama vile uhakika wa kiungu. Kama tuko katika mashaka kufatana na hali yetu ya kiroho, ni kusema pale Mungu hawezi kwenda mbali pamoja na sisi, lakini tunapashwa kujua. Sisi ni wanani, na yale ambayo tuko na kwa ajili ya lengo gani Mungu aliweza kutuarishia? Amina. Kwa namna ya kidunia tunaweza sisi wote tukuji hesabia na hiyo ndio wanaita ya kwamba wanakuwa na kitambulisho cha mtu, anakuwa na kitambulisho chake. Na Paulo anaandika ya kwamba hiyo hiyo urahisi ama hali yetu ya, u, ya, u, ya hali yetu ya watu iliweza kufanyika kwa namna ya roho au ya nguvu, lakini Mungu anataka tuweze kuelewa, tujue hali yetu ya kiroho ni ya namna gani. Mungu anataka ili tuweze kujua sisi ni wanani, anataka ili sasa Confian. Confian. Confian. Aweze kutu kon... anataka aweze kutu, kutumainia aweze kutumainia. Amina, na sisi sasa, nasi tunataka tuweze kumtumainia pia. Bwana wetu Mungu aliweza kusema, Bwana wetu aliweza kusema ya kwamba Mungu anamujibu siku zote kwa maana anafanya yale ambayo inayompendeza. Na sasa kama tunaweza kuwa katika yule wa kweli, kama vile wavulana wasichana wa Mungu, na kama tunaweza kushikwa na hiyo ukweli wa kiungu sasa, pale sasa sio akili kwetu, lakini itakuwa ni uzima wa kiungu. Sasa hapo sasa hatuko tu katika ufalme wa Mungu, lakini ufalme wa Mungu unaingia pia ndani yetu. Amina na kwa mwisho wa siku kutaonekana ya kwamba hatukukimbia kwa bure, ya kwamba hatukusikia na kuhubiri kwa bure lakini neno la Mungu kwa ajili ya wakati huu ilitimiza, litatimiza, litatimiza ndani ya wakati huu yale ambayo iliweza kutumwa. Ufuruo tatu mstari wa saba, maneno haya anasema yeye aliye mtakatifu aliye wa kweli aliye na ufunguo wa Daudi naye anayefungua wala hapana mtu anayefunga, naye anayefunga na hapana mutu, naye anayefunga na, hapana mutu anayefungua. Na hapo sasa tunakumbuka neno la mamlaka liyo na uwezo ambayo Bwana aliweza kutamka ya kwamba wale yale ambayo mtakaofungua hapa duniani itafunguliwa pia mbinguni na yale ambayo mtakayofunga hapa duniani itafungwa pia ndani ya mbingu, kulingana Matayo kumi na sita mstari kumi na tisa. Mamulaka ya kiungu katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu katikati ya wale ambayo walioweza kuweka uaminifu wao, matumaini yao na siyo ndani ya watu, lakini ndani ya Mungu nao hawatapata haya, lakini watabarikiwa. Amina. Mungu ni ukweli, ni uhakika, na neno lake pia ni kweli na takatifu, kama vile yeye ni mtakatifu na wa kweli. Amina naye hawezi kurudisha neno lake yale aliyosema la, na hiyo yanabaki hivyo hivyo. Katika Ufunuo wa sura tatu 4, kwa mstari wa kumi na nne inaandikwa. Ufunuo tatu mstari wa kumi na nne, na kwa malaika wa kanisa la Laodikia andika maneno haya, anasema yeye Mene, aliye amina aliye mshuhuda mwaminifu Veritale, na le Mwazo, Mwazo, wa kweli mwanzo mwanzo wa viumbe vya Mungu. Amina. Pia tumekwisha kuzungumza kuhusu wazo hilo, yeye aliye, wa, aliye amina sema utimilifu kumalizia wa mwisho, ambaye ndani yake mambo yote inamalizika na inafika kwa kumalizika au kwa ukamilifu. Maneno haya anasema yeye aliyeamina. Na tunaweza kusema amina, si zote tunaweza kusema amina, lakini yeye ni amina. Tunaelewa hiyo maneno haya anasema yeye aliye amina. Na kama tunasoma hiyo katika Wakorinto wa pili sura moja mstari wa ishirini na ishirini na moja inasemeka, Wakorinto wa pili sura moja mstari wa ishirini kwa maana ahadi zote za Mungu ni ndani yake ni ndiyo na tena inasemeka amina kupitia yeye kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Na sisi na yeye ni ndiyo na amina, na ndani yake muna utimilifu na kumalizika. Na anasema yeye aliye amina. Amina maana yake iwe hivyo na iko hivyo hivyo maneno haya anasema yeye aliye neno ye mwenyewe na ambaye ndani yake neno lote linapata utimilifu wake, na hakuna hata andiko moja ambayo itakayovunjwa, hakuna hata ahadi moja itakayo baki bila kutimilika. Hayo siyo matamshi ya utukufu ya neno la Mungu. Maneno haya anasema yeye aliye mtakatifu na wa haki wa kweli, yeye aliye amina anasema hivi matamshi haya hayange liweza kuandikwa kwa, kwa mabarua sita za makanisa, lakini kwa kanisa la mwisho, kwa kanisa la mwisho, kwa kanisa la mwisho ambaye mambo yote yanafika kwa kumalizika kwake, ambayo hawaanze, lakini mambo yote inafika mwisho wake nani hapo, ndio kwa nasema kwamba yule aliye amini anasema hivi, ambaye mambo yote ndani mwake mwanagioka kuwa uhakika, ambaye anayetimiza mambo yote. Si deuxième anasema yule aliye na siyo katika barua ya kwanza na sio katika barua ya pili na siyo katika barua ya tatu ya nne, lakini katika barua ya mwisho, barua ya saba kwa makanisa, barua kwa kanisa la Laodikia. Naye naye anaonekana kwetu kama vile Amina, ambaye ndani yake mambo yote yanakupata utimilifu wake kumalizika kwake, kumalizika kwake kama vile mshuhuda wa kweli na wa haki, kama vile mwanzo wa viumbe vya Mungu. Tuliweza pia kuzungumza kuhusu hayo, yule aliyeanza na ni yeye ndiye aliye yule yule, yule atakayemaliza pia yeye aliyezungumza ni yule yule anayekuwa macho juu ya neno lake la ili aweze kulitimiza ah, kwa maana neno lake haiko maneno iliyo bure, lakini neno lake muna ahadi Doave. ambazo sa zinapasha kutimilika na ni katika hii barua ya mwisho barua kwa kanisa la laodikia ndimo hali ya kanisa inaposemeka ndani ufunuo tatu msura kumi na saba kwa sababu unasema mimi ni tajiri nimepata mali nyingi lakini mbele ya macho ya mungu wote wana hali iliyo ya, ya kuhuzunisha au ya, ku, ya, ya kuhurumia na hakuweza kusema matamshi haya ya kwamba mu, kuna mtu moja anaweza kusema kwamba hakuna mtu anaweza kusema kwamba hili neno halitimike kwangu. Yule anayesema hivyo, huyo anapita pembeni ya kweli na hataweza pia kusaidiwa, kwa maana hawezi kuhesabia msahada kama vile ni ya muhimu, lakini ni hapa ndipo kunasemeka ya kwamba ninakushauri, nina ninakupatia shauri ununue kwangu duu, mafuta upate kupakaa macho yako hizo kuona, mm. Ufunuo tatu mstari kumi na nane hapa haizemeke kuhusu kazi ambayo inapaswa kupakaliwa. Haisemeki kuhusu midomo, midomo haisemeki kuhusu midomo, haisemeki kuhusu midomo inapaswa kupakaliwa au ulimi, lakini inasemeka kuhusu ma, macho. Macho ndio inapaswa kupakaliwa na shaka kuzungumza, kwamba wengi wanaweza kuzungumza kuhusu, wanaweza kupita, wanaweza kuzungumza bila hata mawazo mengine, lakini hapa inahusu, bila hata hapa inahusu kuzungumza kuhusu uhakika wa, wa Mungu, japokuwa <tipa> wa <kika> wanasema mambo ingine wanapita pembeni ya Mungu, lakini jana jioni tuliweza <tipa> kuzungumuza kuhusu waonaji manabii, na hapo sasa haiko kuzungumza, kutingiza tu midomo. Inahusu kuweza kuwa na maono au maoni, kuona kuhusu neno la unabii, kuweza kupokea, kuona, kuweza kuwa na hiyo kuona ambayo, ambayo tunahitaji ili tuweze kuona yale ambayo monaji au nabii aliyoona, siyo kama munaelewa hiyo ni lazima, kwa maana mawazo yetu binafsi juu ya neno la Mungu haiwezi hata kusongesha mutu hata moja mbele, lakini lakini yanatuchukua mbali na Mungu. Tunapashwa kuwa na mawazo ya kiungu uweze kupewa dawa upakaye macho yako ili uweze kuona. Na tunawaza hapa kuhusu neno la injili ya Yohana, wakati waandishi walipokuja kuona Yesu na kumwambia unataka kusema ya kwamba nasi tuko vipofu? Kulingana na Yohana tisa mstari wa makumi ine anakawajibu kwa mstari wa makumi ine na moja ya kwamba kama ha, mugi, kama mungekuwa wa vipofu hamungekuwa na dhambi, lakini kwa sababu mnawaza kwamba mnaona, dhambi yenu inadumu. Inawezekana ya kwamba pia katika mbele ya uso wa Yesu Kristo, mahali ambapo anapozungumza, mahali anapofunua neno lake na mapenzi yake, inawezekana ya kwamba watu tena wanaweza kuendelea kuishi katika mawazo yao ya kiroho bila bila hata kuweza kuwa na mao, maono iliyo iliyo wazi. iliyo wazi, na hiyo haipaswi kuwa hivyo, lakini mbele ya uso wa Yesu akupashi kubaki mtu ambaye hawezi kuona tena na haziwezi kusikia. Kila mtu anaye poteza kuona lakini, tunapaswa kushikamana kwa yale ambayo ya Mungu anasema na anayofunua. Maneno haya anasema, yeye aliye amina, amina, mshuhuda aliye wa kweli, mwaminifu na wa kweli tuliweza kukazilia sana sana kwamba Bwana anayetembea katikati ya vinara saba vya dhahabu, ni yeye ndiye anayezungumuza na anayetenda ndani ya kanisa lake. Tunangoja au hatungoji kwa bure, tunangoja utimilifu wa hizo ahadi za kilindi alizotupatia katika maneno yake, tunayachukua ndani ya mioyo yetu, na tunajua ya kwamba Mungu anakuwa macho juu yake ili aweze kuziongoza mpaka utimilifu wake, wakati saha itakapogonga ili yageuke kuwa au ili yageuke kuwa uhakika, bila hata nguvu za mtu, na tunaweza tena kusema kwa sauti kubwa na kusema sijui, au sijui hata mtu sasa namna gani mambo haya yatafanyika? Kwa mfano wa Maria, na roho Mtakatifu atakuja juu yako, la na nguvu ya yule aliye juu itakufunika kwa kivuli chake. Oh, na ndiyo maana yule atakayezaliwa kutoka kwako ataitwa mwana wa yule aliye juu, kulingana na Luka moja makumi tatu na tano. Heri sasa yule ambaye katika wakati huu asiyejua mtu asiyejua mme, asiyejua mtu. Heri watu ambao wanaopokea tu neno safi la ahadi ndani wao, ndani wao ndio watakao weza kulipwa kwa ajili ya kungoja kwao. Kungoja itakuwa ya lazima sana. Tungeliweza kuonyesha mambo mengi. Tungeliweza kuweza kutamka matamshi mengi, inawezekana ya kwamba wakati itakapomalizika kwa sasa, matamshi haya tunaweza kwenda nayo wapi, au tunaweza kwenda wapi? Lakini hayo yote yaweza kwenda mbali na sisi. Lakini yule anayetamka maneno ya Mungu anakutumwa ana na Mungu yule anayetamka maneno ya Mungu ndiye anayetumwa na Mungu, na tunajua ya kwamba hatuwezi kufanya hivyo sisi wenyewe, lakini tunaweza kuyatangaza na kuamini kwa moyo wote na kungoja ili yaweze kutimilika, yaweze kupata utimilifu wake mpaka kwa siku ya mwisho. Nous tutaweza kuacha kwa utashi, tuweze kuwacha mambo yetu binafsi katika ufalme wa Mungu. Mpaka kwa siku ya mwisho tutangoja, ili Bwana aweze kutimiza yote aliyoahidi, ikilingana na neno lake ndani ya kanisa na pia kupitia kanisa. Amina. Wakati wa kuja kwa kwanza wa Kristo wengi hawakuweza kungoja. Mmoja wao aliweza kujionyesha kwamba yeye ni mtu fulani wa kipekee wa ajabu, na aliweza kukamata watu, hesabu nyingi za watu katika jangwa, na akaweza kuleta mfuruko katikati ya watu. Lakini walio wake ambao waliokuwa wakingoja faraja ya Israeli waliweza kuvumilia mpaka saha ya Mungu ilipotimia. Nasi pia tutafanya hivyo hivyo, kwa neema tutavumilia, lakini ndani ya imani ya ujao, bila hata mashaka, bila hata kutikisika, tutashikamana kwa yote ambayo Bwana aliyosema na kwa ajili ya kundi kubwa ambayo itakayopata sehemu katika karamu ya harusi. Kwa yale yanayoandikwa katika Ufunuo 19 mstari wa tisa, sehemu ya mwisho, sehemu ya mwisho wa mstari wa tisa, Ufunuo kumi na tisa mstari wa tisa b. Maneno haya ni maneno ya kweli ya Mungu. Amina, hatutaki tena kingine cha zaidi ya hayo, ila tu maneno ya kweli ya Mungu. Na kama kama hatuwezi kwenda mbali na yale ambayo mungu alioahidi, aliofunua, hatuyafanye kwa ajili yetu wenyewe tukijikazilia mambo yetu binafsi. Na kama hatuwezi kwenda mbali na yale ambayo Mungu aliyofunua, ni kwa sababu Roho wa Mungu hawezi kuturuhusu tuweze kwenda mbali na yale ambayo iliyoweza kuandikwa ndani ya neno lilofunuliwa na Roho na kutangazwa ndani ya ujumbe wa mwisho. Sio kwamba unastahili, sio kwamba unastahili, lakini Roho wa Mungu ndani yetu ambayo inayowatuambatanisha na na neno la Mungu. Amina. Na mtu aliyeambatanishwa na neno la Mungu ni mtu aliyewekwa huru unaroho. Na roho na mtu kama huyo anajikuta katika uhuru wa roho ndani ya uhuru wa, ya wana wa Mungu. Matafsiri yote ya mtu binafsi ni kifungo na kujiweka chini ya mamulaka ya watu wengine. Mungu hana hitaji ya mtu fulani ambaye anaitafsiri Mungu. Alizungumuza na tuliweza kupokea mazungumuzo yake, na mazungumuzo haya yako ndani ahadi zote ambazo zilizoandikwa katika neno la Mungu na tunayamini kwa moyo wetu wote ndiyo. Oui, pia tunakubalishwa ya kwamba Mungu hawezi kuongeza juu ya kitu hata kimoja kwa yale aliyoweza kuandika, na hata weza kupunguza hata kitu kimoja kwa yale aliyosema, na ni hivyo ndivyo inavyoandikwa ya kwamba msiongeze hata kitu kimoja kwa maneno yake, na msiongeze hata kitu kimoja hii onyo hayaandikwe tu katika Methali lakini pia katika kitabu cha mwisho cha Biblia Ufunuo ishirini na mbili mstari wa kumi na ishirini na mbili mstari wa ishiri kumi na nane na kumi na tisa na Methali makumi tatu mstari ma ma wa sita. Nasi tunashukuru kwa ajili ya hiyo, nasi tunataka tuweze kuwa bibi harusi, neno kanisa, neno na tufanye hivyo tukingoja kitu fulani kilicho cha kudanganywa, lakini tufanye hivyo kwa moyo ulio na shukurani, kama vile Maria alivyofanya, ya kwamba moyo wangu usifu Bwana na roho yangu ufurahi katika Bwana Mungu Mwokozi wangu, kwa maana aliangalia unyenyekevu wa mjakazi wake. Amina kulingana na Luka sura moja, mosari wa makumi na sita. Wapendwa, iko hivyo hivyo kwa ajili ya taifa la Mungu katika wakati huu, anapingana na wenye kiburi, anafanyizia wenye ni nyenyekevu rehema, kulingana na Yakobo ine mosari wa sita ndiyo maana wakati tunapoomba leo tuweze kushukuru Bwana kwa uhakika na kwa uaminifu, tukiwa na imani ya ujao. Na sio tu kwamba yeye alituzungumzia kama vile wa kweli na wa haki, na wa mwaminifu, lakini alituzungumzia kama vile wa mwaminifu na wa haki, naye ataweza kutimiza yale aliyosema kuiweka katika matendo na kuitenda na kuifanya kuwa uhakika wa kiungu, na kama vile tulivyoweza kutamka nyuma mchana kati hii, na kama tulivyoweza sema asubuhi hii kama watu wa Mungu waliweza kuitwa miungu katika gano la kale, kwa maana neno lilikuwa limewajia. Sasa nasi tunaweza kurudia yale ambayo Mungu alioandika, yale ambayo Paulo aliweza kuandika, ya kwamba sisi ni uzao wa kiungu, Kristo mwanzo Kristo kama vile mwanzo wa viumbe vya Mungu, nasi tuliweza kuzaliwa na hiyo namna moja, kupitia neno hilo moja na kupitia roho hiyo moja, tumezaliwa upya kwa ajili ya tumaini lililo hai, ili tuweze kuwa na neema ya Mungu wetu. Na ndiyo maana tuna uhakika na uaminifu ndani ya Mungu wetu. Aongeze. Amen. Amina, na aweze kutufanyia neema katika wakati wote, hata kama hayo yanaweza kupita katika mavilindi vivyo tofauti, lakini tuweze kuwa na uhakika ya kwamba sisi tuko wachukua wa ahadi za Mungu, na mniache niweze kuambia au kuwauliza swali kwa ajili ya kumaliza katika siku hizi. Munawaza ya kwamba Bwana wetu aliweza kushuka kuzimu akitetemeka? Musiamini hivyo, na musiwazie hata hivyo. Munawaza ya kwamba aliweza kuogopa kifo? Aliweza kuogopa kaburi au shetani? Haiandikwi. Daudi hakukuwa amesema na Roho ya kwamba sitaruhusu mutakatifu wangu aweze kuona uharibifu? na nilikujulisha njia ya, ya uzima. Ahadi hazikuwa zimeandikwa juu yake, ni kweli kweli ilikuwa imeandikwa, na ni kwa ahadi hizo ndivyo aliweza kushuka. Haikuwa imeandikwa ya kwamba alichukua wafungwa au mateka na aliweza kupatia makarama wanadamu, haikuwa imeandikwa hayo. Ilikuwa ikilinganisha na yeye, alikuwa na kitu cha kuogopa. Alikuwa neno lililokuwa limeonekana katika mwili, na ahadi zote za neno zote zilitimilika ndani yake kuzaliwa kwake, katika maisha yake yote, kupitia huduma yake, mateso yake, kifo chake, kushuka kwake kuzimu, kufuka kwake, kupanda kwake mbinguni, kulikuwa mahali pote maahadi ambazo zilipokuwa zilizokuwa zikitimilika ndani mwake. Amina naosi iko si, si, si, si, hivyo. Pamoja na sisi nasi sisi wenyewe tunaweza kushitumania sisi wenyewe. Sasa kama tunakuwa hivyo, tutakuwa wamaskini sana na wanyonge sana katikati ya walio wanyonge sana na walio wa maskini sana. Tunajenga juu ya nani? Tunaweka matumaini yetu ndani ya nani? ndio tunajenga na tunamtumainia Mungu aliye hai na ahadi hizo kama vile zilivyopata utimilifu wake kwa ajili ya kichwa aliye Kristo, na hivyo hivyo sasa zinapaswa pia kupata utimilifu wake ndani ya viungo vya mwili huo. Kifo uwezo wako uko wapi? Kifo ushindi wako uko wapi? Bwana wetu aliishi utimilifu wa ahadi zote zilizokuwa zi, zi, zi, zi, zimeandikwa juu yake, nasi tunapashwa nasi, nasi hatupashwi kuwa na hiyo uaminifu moja Sh, ya kwamba kila ahadi yote ambayo Mungu aliyopatia taifa lake nalo liweze kutimilika ndani yetu. Andiko haiwezi kuvunjwa hapa. Amen, amina. Yale ambayo Mungu aliyosema yanadumu senyor, na Bwana wetu yeye ndiye mwaminifu na mshuhuda wa kweli, yeye ni amina, ndani yake sa yote inapata utimilifu wake na kumalizika kwake kwa tunashukuru kwa ajili ya hiyo na aweze kutupatia sehemu, tuweze kupata sehemu katika hayo. Jina lake takatifu lisifiwe na kutukuzwa amina. Tunakushukuru kwa ajili ya uwepo wako wenye nguvu tunakushukuru kwa ajili ya wikend hii, kwa ajili ya kila neno o Bwana ambalo tu, yotuzungumzia tuna tunakushukuru kwa uhakika kwa ajili ya hiyo o Bwana, yale ambayo mioyo yetu yaliweza kupokea, yaweze kuchukua matunda kwa ajili ya umilele yote, o Bwana, tunakushukuru o Bwana kwa maana ulituzungumzia kwa namna iliyo ya kimahajabu kwa maana una mpango, uko katika mpango wako Bwana, na kwamba mambo yote yanapaswa kuwa chini yako Bwana. Haleluya! O oh Yesu, unataka tukuweze kukwambia nini? Pokea shukurani, pokea utukufu na mabudu u Bwana, za mioyo yetu na za midomo yetu ninakuomba pia pia sana sana, sana kwa wakati huu, kwa mwisho uweze kubariki wandugu wangu wapendwa na wadada wangu, wale wote waliokuja kusikia neno lako Bwana, na kulikuwa hitaji ya ndani ili tuweze kupokea neno lako, kulikuwa na na njaa na kiu, basi Bwana uweze kubariki mioyo yao na uweze kuwa umemmaliza hitaji yao na kiu chao. Ninakushukuru na nananina kuomba uweze kuwa pamoja nao kwenye njia ya kurudia, na uweze kuwa pia pamoja nasi ndiyo. Katika siku zinazokuja Bwana, tunataka tuweze kuangalia, uweze kuweka macho yetu juu yako tuweze kutazama kitendo chako, kwa maana tunakuamini ya kwamba utaweza kujifunua tena kwa nguvu. Haleluya, pokea mabudu na sifa Bwana. Hataki kuweza kuharakisha, lakini utaweza kufikia. Tutangoja, tutangoja mpaka tuweze kutoka katika imani, tukiona tuliamini. Haleluya, sifa na utukufu zipewe kwako, kwako kwa kwa kwa wewe mwana kondoo, sasa na hata milele na milele. Haleluya.